Hii ni idhaa ya Kiswahili sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Al-alim. Kwa jina la Allah mwingi wa rehma mwenye kurehemu. Naapa kwa farasi wendao mbio wakipumua na wakitoa moto kwa kupiga kwato za uchini wakishambulia wakati wa asubuhi, huku wakitimua vumbi na wakijitoma kati ya kundi. Hakika mwanadamu ni mtovu wa fadhila kwa Mola wake mlezi, na hakika yeye mwenyewe bila ya shaka ni shahidi wa hayo, naye hakika bila ya shaka ana nguvu za kupenda mali Kwani hajui watakapofufuliwa waliomo makaburini, na yakakusanywa yaliyomo vifuani? Kwa hakika Mola wao Mlezi siku hiyo bila ya shaka atakuwa na habari zao wote. Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu. Sabah alkher, mpenzi msikilizaji, na tumai umeamka vyema na asubuhi yako ina kuendea vizuri. Karibu katika matangazo haya ya Jumatatu asubuhi ya Redio Teheran, Idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, inayokutangazia mubashara kutoka hapa jijini Teheran. Jina langu ni Husein Hasan. Kwa moyo mkunjufu na kukaribisha katika matangazo haya, ni kikusihi tuwe sote hadi tamati. Asubuhi yaleo tumekuandalia taarifa ya habari za dunia, uchambuzi wa kisiasa, udondozi wa magazeti ya afrika mashariki, na katika vipindi tumekuandalia Uislamu chaguo langu, hekaya za aya na makala fupi ya kila siku yaliyo katika historia, na tutafunga matangazo haya kwa mukhtasari wa habari za ulimwengu. Ni kukumbusha kwamba mbali na kwenye masafa mafupi au shotwave lakini vilevile unaweza kutusikiliza kupitia masafa ya FM ukiwa nchini Tanzania ni kupitia Redio Maarifa ya huko Tanga. Tovuti yetu ni parstoday.com mkwaju sw. Hali kadhalika una fursa ya kushiriki matangazo haya mpenzi msikilizaji, kwa kututumia maoni yako katika ukumbi wetu wa WhatsApp kupitia nambari alama ya kujumlisha plus 989035065487. Imetimia saa mbili na nusu asubuhi hapa jijini teheran sawa na mbili kamili kwa saa za Afrika Mashariki na moja kamili kwa saa za Afrika ya Kati. Ifuatayo ni taarifa ya habari za dunia, lakini kwanza kabisa tupate muhtasari Rais wa Tunisia akutana na waziri wa mambo ya nje wa Algeria kuimarisha uhusiano. Maporomoko ya ardhi yaua watu 14 mazishini nchini Cameroon. Na Wazayuni wakiri wasema katika kombe la dunia la Qatar, tumejua ni kiasi gani tunachukiza, pamoja na habari nyinginezo. Habari kamili. Watu wasiopungua kumi na wanne wamepoteza maisha kufuatia maporomoko ya ardhi yaliyotokea jana Jumapili nchini Kamerun. Shirika la utangazaji la Kamerun CRTV limeripoti kuwa mkasa huo ulitokea jana wakati makumi wa watu walikuwa wamekusanyika katika shughuli ya kuwazika jamaa zao katika eneo la Damas karibu na mji mkuu Yaunde. Gavana wa eneo la kati la Kamerun Naseri Paul Biya aliwasili katika eneo la tukio kutathmini hali ya mambo huku shughuli za kuokoa waliofukiwa kwenye vikusi, vifusi zikiendelea. CRTV imechapisha kwenye ukurasa wake wa Twitter picha zinazoonyesha timu za waokoaji wakiendelea kusaka miili na kujaribu kuokoa wa watu waliofukiwa kwenye vifusi na udongo. Watu wamesambaza kwenye mtandao wa Twitter video na picha za maafa na uharibifu uliotokea kwenye janga hilo la kimaumbile huko nchini Kamerun. Yaunde ni moja ya miji ya Afrika yenye miinuko na milima mingi. Mvua kubwa zinazoendelea kunyesha zimesababisha mafuriko na maporomoko ya udongo katika pembe mbalimbali mbali za nchi hiyo. Katika hatua nyingine, wananchi wa Afrika Mashariki wana wasiwasi mkubwa kutokana na makadirio ya kushuka kwa uchumi duniani mwaka ujao 2023, baada ya shirika la fedha duniani kutangaza kuwa karibu theluthi moja ya dunia itadorora kiuchumi ikiongozwa na mataifa yenye uchumi mkubwa zaidi duniani ikiwa ni pamoja na Marekani, China na Ulaya. Makadirio ya hivi majuzi yanaweka matarajio ya nchi za Afrika Mashariki kwa mwaka huu na mwaka ujao kuwa bora kuliko wastani wa kimataifa lakini wachambuzi wanasema kanda hiyo haiwezi kuepuka mdororo unaokuja. Kulingana na ripoti ya mtazamo wa kiuchumi wa dunia wa IMF iliyotolewa mwezi uliopita, kiwango cha ukuaji wa pato la taifa kitashuka kutoka asilimia sita mwaka jana hadi asilimia tatu nukta mbili mwaka huu na kushuka zaidi hadi asilimia mbili nukta saba mwakani kutokana na usumbufu uliosababishwa na mzozo wa Ulaya Mashariki. Uchumi wa Afrika Mashariki, hata hivyo, unatabiriwa kukua kwa wastani wa asilimia tano nukta mbili mwaka huu ukishuka kutoka asilimia sita nukta nne mwaka jana, lakini unatarajiwa kuimarika hadi asilimia tano nukta sita mwaka ujao, jambo linaloangazia utendaji bora kuliko mataifa mengine duniani. Lakini pamoja na hayo wachumi na wachambuzi wa masuala ya fedha wanasema wananchi watahitaji kukubali nyakati au kukabili nyakati ngumu za kiuchumi mwaka ujao, kwani mdororo unaokuja unaweza kusababisha upungufu wa nafasi za ajira, kupunguzwa kwa mishahara na kuzorota kwa jumla kwa shughuli za kiuchumi na kutatiza maisha. Kwingineko, Rais Kais Said wa Tunisia amekutana ana kwa ana na waziri wa mambo ya nje wa Algeria Ramtane Lamamra aliyefanya ziara nchini Tunisia, na pande mbili zimejadiliana kuhusu uhusiano wa nchi zao na kulinda maslahi ya pande zote. Mazungumzo hayo yamelenga uhusiano wa kidugu kati ya nchi hizo mbili na nia ya pamoja ya kuendeleza zaidi. Pande hizo mbili pia zimesisitizia haja ya kutafuta mbinu mpya kustawisha ushirikiano, kuimarisha mazungumzo na kuendelea kufanya uratibu wa pamoja baina yao. Pia pande mbili zimepitia matokeo ya mkutano wa thelathini na moja wa Jumuiya ya Nchi za Kiarabu almaarufu Arab League na kujadiliana maswala ya kikanda na kimataifa yenye maslahi ya pamoja. Ikumbukwe kuwa tarehe mosi Novemba Rais Kai Said alihudhuria mkutano wa thelathini na moja wa Arab League ambao ulifanyika katika mji mkuu wa Algeria, Algers usalama wa chakula na kadhia Palestina ndizo zilizokuwa ajenda kuu kwenye mkutano huo wa kilele wa siku mbili wa aljaz. Mkutano huo ulikuwa wa kwanza wa jumuia ya nchi za Kiarabu tangu kuzuka kwa janga la uviko 19 mwishoni mwa mwaka elfu mbili na 19. Taarifa ya habari za dunia, mpenzi msikilizaji, inaendelea kujia mubashara kutoka Redio Teheran idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Shirika la haki za binadamu la Sanad limesema kuwa viongozi wa Saudi Arabia wamewatia mbaroni makumi wanaharakati wa kike wanaopigania haki za wanawake nchini humo. Sambamba na maadhimisho ya siku ya kimataifa ya kupambana na ukatili dhidi ya wanawake, utawala wa kimla wa Saudia unaendelea kukanyaga vibaya haki za wanawake kwa mujibu wa ripoti ya karibuni kabisa ya shirika la haki za binadamu la Sanada utawala wa kidikteta wa Ali Saud umewatia mbaroni wanaharakati sitini wa kisiasa katika miezi ya hivi karibuni na kufanya idadi ya wanaharakati wa kike, nambao, wa kike wanaopigania haki za wanawake na ambao wametiwa mbaroni nchini humo kufikia mia moja. Televisheni ya, ya Alalam imelinukuu shirika hilo likiongeza kuwa katika kipindi cha miaka mitatu iliyopita, sehemu kubwa ya wafungwa wa kike wa masuala ya itikadi wanateswa kiroho na kimwili katika seli za mtu mmoja mmoja. Asma Asabii na Dkt. Lina Asharif, Yasmin al Ghafili, Aida al Ghamdi, Rina Abdul Aziz na kadhalika ni miongoni mwa wanaharakati wakubwa zaidi waliotiwa mbaroni na viongozi wa Saudia. Shirika la haki za binadamu la Sanada limesema kuwa katika maadhimisho hayo ya kimataifa ambayo yanaadhimishwa katika kona mbalimbali duniani kila mwaka, yanapigania haki za wafungwa wanaoshikiliwa katika jela kutokana na itikadi zao na kushinikiza utawala wa kiimla wa Bin Salman ukomeshe dhulma huko Saudia. Na gazeti la kizayuni la Yedioth Ahronoth limeashiria matatizo makubwa yanayowakumba waandishi wa, wa habari wa utawala wa kizayuni katika mashindano ya kombe la dunia huko Qatar na kuandika, katika mashindano haya tumeelewa ni kiasi gani hatupendwi na tunachukiza, hatu vibaya katika ulimwengu wa Kiarabu. Kwa mujibu wa shirika la habari la Fars, gazeti hilo la kizayuni limeandika katika ripoti yake kuwa waandishi wa, wa habari wa utawala wa kizayuni Israel, wa Israel waliotumwa Qatar wakisi mashindano ya kombe la dunia ya kandanda mwaka huu wanakabiliwa na wakati mgumu. Waandishi wa utawala wa kizayuni wamesusiwa kikamilifu na wanashindwa kufanya mahojiano na watu, kwani kila wanapojitambulisha kuwa ni kutoka Israel Waarabu wanawakwepa kama ukoma, huku wengine wakisema waziwazi wazi kuwa katika dunia hakuna kitu kinachoitwa Israel. Tovuti ya televisheni ya Almayadin nayo imelinukuu gazeti hilo la kizayuni la Yedioth Ahronoth likisema, tumeelewa vizuri ni kiasi gani Israel haipendwi katika ulimwengu wa Kiarabu. Limeendelea kuandika, chuki hiyo si ndani ya tawala na wakuu wa nchi tu, bali hata mitaani na kati ya watu wa kawaida. Kila unayemwangalia unamwona na hichukia vibaya Israel. Gazeti hilo la kizayuni limemnukuu mwandishi wake mmoja akisema, baada ya kupitisha siku kumi nikiwa Doha, mji mkuu wa Qatar, nimeshindwa kuelewa tumekumbwa na nini hapa. Tunapenda kusema ukweli wa mambo, tunahisi kuwa watu wote hapa wanatuchukia. Siku chache zilizopita pia mwandishi mmoja mzayuni Ben Hamo, ambaye anaelewa vizuri lugha ya Kiarabu na ni mzayuni mwenye chuki ambaye anajigamba waziwazi kuwa yeye ni mzayuni, alisema hadharani kwamba tusidanganyane, Waarabu hawaupendi kabisa utawala wa Kizayuni. Mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka Redio Teheran. Hii ni redio Teheran. Tusalie huko huko Qatar ambako fainali za kombe la dunia zinaendelea. Uchambuzi wetu wa kisiasa una anwani isemayo, kombe la dunia Qatar, fursa kwa watu wa mataifa ya kiarabu kuonyesha wanavyochukia utawala wa kizayuni wa Israeli. Moja ya matukio ya kuvutia katika michuano ya kombe la dunia nchini Qatar ni kukataa wananchi wa mataifa mbalimbali mbali ya kiarabu kuhojiwa na vyombo vya habari vya Israel na vilevile kuiunga mkono Palestina dhidi ya utawala huo wa kizayuni. Kimsingi, kombe la dunia ni uwanja wa kujionea mandhari za maamiliano baina ya watu, mandhari ambazo ni nadra kushuhudiwa katika siku zingine kwenye nchi mbalimbali duniani. Hali kadhalika, kombe la dunia ni jukwaa la watu kutoka nchi mbalimbali kufahamiana na pia ni ulingo wa makabiliano ya kijamii na kimichezo baina ya nchi maalum. Hata hivyo, kombe la dunia la 2022 nchini Qatar limekuwa pia uwanja wa tukio maalum ambalo ni la watazamaji kutoka nchi mbalimbali, haswa za kiarabu kukataa kuhojiwa na vyombo vya habari na waandishi wa habari wa Israel na wakati wa kufanyika mechi za michuano hiyo kuliunga mkono taifa linalodhulumiwa la Palestina. Watazamaji wa kiarabu wanapoendewa na waandishi wa habari wa Israel wamekuwa wakikataa kuhojiwa na badala yake kuwaeleza waandishi hao, hakuna kitu kiitwacho Israel na nchi mnayoikalia kwa mabavu inaitwa Palestina. Watazamaji kutoka Qatar, Tunisia, Lebanon na hata Saudi Arabia wamekataa kuhojiwa na waandishi wa habari wa Israel wakati timu yao inapocheza. Watazamaji kutoka Tunisia wamekuwa wakibeba na kuonyesha mabango ya kuunga mkono wa Palestina, swala ambalo limekuwa la dhahir shahir mpaka vyombo vya habari vya Israel na magharibi vimeamua kuliakisi. Kanali ya kumi na mbili ya utawala wa kizayuni imeweka wazi katika ripoti yake kwamba kwa Watunisia, Palestina ni muhimu zaidi kuliko kitu chochote katika kombe la dunia. Mashabiki wengi wa timu ya Tunisia ushiriki katika maandamano ya kuunga mkono taifa la Palestina, na wakati wa michezo hiyo wanafikisha ujumbe wa kuliunga mkono taifa madhulumu la Palestina, na kubeba mabango kwenye viwanja vya soka yenye kauli mbiu ya ukombozi wa Palestina. Mpaka baadhi yao wanayachukulia mashindano ya kombe la dunia kuwa ni fursa mwafaka ya kuwatangazia na kuwabainishia walimwengu habari na matukio ya Palestina. Harakati hiyo ya watazamaji kutoka mataifa ya Kiarabu katika kombe la dunia la Qatar inaakisi nukta muhimu za kijamii na kisiasa. Hapa ni Teheran na hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran, inayokutangazia mubashara kabisa kutoka hapa jijini Teheran. Hali kadhalika kama nilivyodokeza, tunasikika pia moja kwa moja kupitia Redio Maarifa ya huko Tanga, Tanzania. Ni kukumbusha kwamba una fursa ya kushiriki matangazo haya, mpenzi msikilizaji, kwa kututumia maoni, mapendekezo na hata ukosoaji wako kwenye ukumbi wetu wa WhatsApp au WhatsApp ukipenda kupitia nambari ya alama ya kujumlisha wa plus 98 9, 9, 4, 3, 5, 0, 6, 5, 4, 9 na toban nitakuwa mwenye kusoma baadhi ya maoni hayo mubashara kabisa hapa studioni kwa faida ya msikilizaji mwenzako. Hali kadhalika, unaweza kupitia tovuti yetu yenye anwani ya parstoday.com mkwaju sw kwa ajili ya kusoma kwa kina habari nilizokusomea na chambuzi za kisiasa ni saa tatu kasorobo asubuhi hapa jijini Teheran. Uislamu chaguo langu. Asalamu alaikum warahmatullahi taala wabarakatuh Wapenzi usikilizaji, dini huinua hadhi ya mwanadamu na kumwezesha kufikia malengo yake asili ambayo hatimaye humpa maisha bora ya milele. Utafiti wa muda mrefu unaonyesha ukweli huu kuwa mwanadamu katika kipindi chote cha historia daima amekuwa na dini katika maisha yake. Ukweli huu umewafanya wanafikira wengi wachunguze siri ya mwanadamu kuhitajia dini. Kuna mitazamo mbalimbali kuhusu sababu ya mwanadamu kutaka dini katika maisha yake. Baadhi ya wataalamu wanasema fitra au maumbile asili ya mwanadamu yamekuwa na nafasi kubwa katika kumwelekeza katika dini, nalo kundi jingine la wataalamu linasema hali ya kijamii hupelekea watu kuvutiwa na dini. Daima mwanadamu amekuwa akitafuta ukweli wa kiroho na kimaanawi. Kwa hivyo wanadamu wengi wakiwa katika harakati za kutafuta dini hatimaye hushuhudia fitra au maumbile yao asili yakiwapeleka katika nuru ya Uislamu. Katika kipindi chetu cha leo cha Uislamu chaguo langu, tutamwangazia cha Malaysia aliyesilimu bwana Ibrahim Kwan ambaye baada ya kuwa mkristo kwa muda wa miaka 40, hatimaye aliitambua na kuifuata nuru ya Uislamu. Karibuni and... Ibrahim Kwan ni Malaysia aliyesilimu, ingawa alizaliwa katika familia ya Kibudha, lakini alipata fursa ya kuzijua dini zinginezo. Anasema baada ya kufanya utafiti wa kina kuhusu Qurani tukufu alifikia natija kuwa Uislamu ndiyo dini kamili zaidi na hivyo akasilimu. Ibrahim Kwan anafafanua ifuatavyo kuhusu namna alivyovutiwa na Uislamu. Mimi nilikubali Uislamu maishani baada ya kuwa mfuasi wa Ubudha na Ukristo wa Kiprotestanti kwa muda wa zaidi ya miaka 40. Katika kipindi cha miaka miwili na nusu hivi nilikuwa kasisi hapo kanisani. mimi nilizaliwa katika familia ya Kibudha na nikiwa shuleni wakati nilipokuwa nikijifunza lugha ya Kiingereza niliona Biblia na baada ya muda nikaamua kuwa Mkristo. Nilianza kuhubiri Ukristo, na wakati mmoja nilienda India kuhubiri Nikiwa huko India, Mwislamu alinipa zawadi ya tarjama ya Kiingereza ya Qurani Tukufu. Nilisoma Qurani na papo hapo nilivutiwa sana na yalokuwemo, pamoja na umaridadi wa mtiririko wake, lakini kutokana na kuwa bado nilikuwa sijaweza kusoma Uislamu kikamilifu, sikuwa tayari kuacha Ukristo. Malizia huyo aliyesilimu, Bwana Ibrahim Kwan, anaendelea kufanua kwa kusema, pamoja na kuwa nilikuwa nikihubiri Ukristo, nilishuhudia namna makanisa ki ya Kiprotestanti yalivyokuwa yakizozana na Jambo hili halikunifurahisha. Hitilafu hizo pamoja na itikadi zinazogongana za Ukristo ni jambo ambalo linipelekea nifanye utafiti zaidi kuhusu Kurani tukufu na kwa utaratibu huo nikaanza, uh, kuisoma. Malizia huyu kabla ya kusilimu, sawa na Wakristo wengine pia alikuwa na shaka kuhusu itikadi ya utatu. Anafafanua zaidi kwa kusema, suala la utatu daima limekuwa likinichanganya, lakini Uislamu uliweza kunitatulia swala hili. Ufafanuzi wa utatu katika Ukristo Unakiuka mantiki. Uislamu umetatua tatizo hilo kwa kusisitiza kwamba Mungu ni mmoja, na kila mwislamu anapaswa kushuhudia hilo kwa maneno na moyo wake. Katika Uislamu, Mwenyezi Mungu hana mshirika na hakuna anayestahiki kutukuzwa ila yeye. Kila mwislamu anaamini kuwa hakuna anayepaswa kuabudiwa ila Allah na Muhammad ni mtume wake. Kwa mtazamo wangu, hii ndiyo tofauti kubwa zaidi iliyoko kati ya Uislamu na Ukristo, na ndiyo chanzo changu mimi kuukubali Uislamu. Dini za Mwenyezi Mungu zimekamilika katika historia na kila iliyofuata iliikamilisha iliyotangulia, lengo likiwa ni kumwongoza mwanadamu katika maisha bora na saada. Dini hizo zilitofautiana kwa msingi wa kila taifa au umma. Dini ya mwisho ya Mwenyezi Mungu ni Uislamu, na hivyo dini hii tukufu inakidhi mahitaji yote ya mwanadamu. Bwana Ibrahim Kwana anasema Uislamu ndiyo dini ambayo inakamilisha ujumbe wa dini zote zilizotangulia. Anaongeza kuwa kila mtume alitumwa kwa kaumu yake lakini Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam alitumwa na dini kamili kwa wanadamu wote, na aliteremshiwa Qur'ani tukufu, kitabu ambacho hadi leo kimebakia salama pasi na kuwepo na badiliko lolote tokea kiteremshwe. Uchunguzi wa historia ya maisha ya mwanadamu unaonyesha kuwa katika zama zote kulikuwa na watu waliokuwa na misimamo ya kufurutu mipaka ya kidini. Hilo hutokea kwa makusudi au bila kukusudia. Misimamo hii ya kufurutu ada katika dini humpelekea mtu kutopata fursa ya kufikia saada halisi katika maisha ya dunia na akhera. Uislamu unawafundisha wafuasi wake kuwa mwanadamu anaweza kupata saada na maisha bora pale anapokuwa na mlingano wa kimaanawi. Kwa msingi huo, Uislamu unazingatia masuala ya umaanawi na vilevile masuala ya kimaada au kidunia. Uislamu unapinga kuegemea kupita kiasi upande mmoja wa hayo mawili mmalizia. Huyo aliyesilimu Bwana Ibrahim Kwal anasema kuwa nukta hii ya Uislamu ndiyo iliyomvutia, kwani dini hii inaleta mlingano unaohitajika maishani. Anafafanua zaidi kwa kusema mimi ninaafiki nukta hii kuwa ulimwengu unakumbwa na masaibu kutokana na kuwepo watu wenye mtazamo wa upande mmoja na wenye taasubi katika dini. Baadhi ya dini zinatoa kipaumbele kwa masuala ya kimaanawi tu na kupuuza masuala ya kimada au kidunia. Fikra kama hizo husema mwanadamu anapaswa kujitenga kabisa na dunia na kuishi kama mtawa. Katika upande wa pili, kuna itikadi potofu za kuiabudu dunia na kupuuza kabisa umaanawi na maadili bora maishani. Kuna shaka kuwa mitazamo hiyo miwili yote ni ya kufurutu ada na inaweza kusababisha maafa. Mitazamo hiyo miwili imeiweka dunia mbali na amani na utulivu, na ndiyo leo tunashuhudia ukosefu wa mlingano mzuri katika dunia, anasema Ibrahim Kwan. Wapenzi wa usikilizaji, Uislamu umechukua msimamo wa wastani kuhusiana na mitazamo hiyo miwili. Sambamba na kumtaka mwanadamu aishi maisha bora duniani, Uislamu unamhimiza ajitayarishe kwa maisha ya kesho, akhera, na jambo hili humpa matumaini maishani katika mafundisho yake Uislamu umehimiza sana suala la mkondo wa wastani, kwani jambo hilo humkamilisha mwanadamu. Ibrahim Kwana anaeleza zaidi kuhusu itikadi ya mkondo wa wastani katika Uislamu kwa kusema, mimi ninayaamini mafundisho ya Kiislamu kwa dhati na ujudi wangu wote, na sawa na kila mwislamu wa kweli, ninafungamana kikamilifu na maamurisho na mafundisho ya Uislamu. Dini tukufu ya Kiislamu ime nifundisha kuwasaidia wasiojiweza katika jamii na kudiriki masaibu na matatizo yao. Ninamshukuru Allah subhanahu wataala kwa ajili ya taufiki alionipa ya kuwa Mwislamu. Wapenzi wasikilizaji, hakuna shaka kuwa dini ya Kiislamu yenye mtazamo wa kina katika masuala ya irfani na umaanawi ndiyo njia muafaka zaidi ya kukidhi kiu ya umaanawi katika jamii ya mwanadamu hasa katika nchi za magharibi. Hii ni kwa sababu Uislamu haupingi mapambo ya dunia, bali unataka mwanadamu afaidike na yaliyomo duniani kwa msingi wa mantiki na sheria zilizopo, huku umaanawi ukiwa ndio mwongozo kwa ajili ya ustawi. Leo walimwengu wanaotazama Uislamu kama mfumo kamili wa maisha ambao mbali na kuleta matumaini, pia umeibua muujiza. Naam wapenzi msikilizaji, na hadi hapo ndio tunafika mwisho wa makala yetu ya leo ya Uislamu Chaguo Langu. Tunawashukuruni kwa kuwa nasi hadi mwisho na tunakaribisha maoni yenu. Kwaherini. Hii ni Redio Teheran. Ni wasaa wa kukuletea macho yetu magazetini. Gazeti la Daily Nation linalochapishwa nchini Kenya ndilo linalotukunjulia jamvi la udondozi wetu wa magazeti ya Afrika Mashariki. Habari iliyopewa kipaumbele na gazeti hilo ina kichwa kisemacho Mapambano mapya. Anwani hiyo imeambatana na picha inayomwonyesha Rais William Ruto akiwa amewajihiana na kinara wa upinzani, Raila Odinga. Kwa muhtasari ni kuwa kinara wa ODM ameitisha mikutano ya hadhara ya kuwaunga mkono makamishina wanne wa tume ya uchaguzi ya IEBC akiwemo naibu mwenyekiti Juliana Cherera ambapo huenda wakatemwa na bunge. Gazeti hili pia limeipa uzito habari ya kuanza mitihani ya kitaifa ya KCPE na gredi ya sita inayoanza leo. Toleo lake la mtandaoni, pamoja na mambo mengine, limeandika kijana wa metro kule Qatar katika kombe la dunia asema alifanikiwa kupata ajira baada ya majaribio matano. India yafuatilia uchunguzi wa kutegua kitendawili cha kutoweka raia wake wawili, na Azimio yaandaa maandamano gazeti dada la Business Daily limetanguliza mbele habari inayosema asilimia tisa tu ya Wakenya ndio wenye ajira za kudumu. Ukurasa wa mbele wa Taifa Leo umepambwa na picha ya Rais Ruto ambayo imeambatana na kichwa kilichobeba maneno afuata nyayo za Moi. Dondoo ya habari hiyo inaeleza kuwa rais atumia mbinu zinazofanana na alizotumia mlezi wake wa kisiasa Daniel Moi, hayati Daniel Moi, na kati ya mbinu anazoziigiza zamui ni kufifisha upinzani, sera ya kigeni na kuwapa machifu nguvu. Habari nyingine zinazoonekana kwenye ukurasa wa mbele wa gazeti hilo zina vichwa vinavyosomeka mawaziri kusimamia mitihani, majambazi wa kike wahangaisha, Kalonzo asema yuko tayari kumrithi Raila, na michezoni Ghana na Kamerun lazima zishinde mechi zao leo kuweka hai matumaini finyu ya kutinga raundi ya kumi na sita katika fainali za kombe la dunia. Gazeti la Standard kwa upande wake limetenga nafasi ya kwanza kwa habari yenye anwani semayo mitihani isiyo ya kawaida. Imeweka pembeni masuala ya siasa, na leo limetanguliza mbele habari hiyo ya kielimu ya kuanza mitihani ya kitaifa ya darasa la nane na gredi ya sita. Habari kuu katika toleo lake la mtandaoni inasema Musalia Mudavadi atofautiana na waziri Moses Kuria kuhusu kuagiza mahindi kutoka nje ya nchi. Tuelekeze kurunzi yetu katika nchi jirani ya Tanzania na tuanze na gazeti la Mwananchi ambalo limeipa uzito habari ya kijamii inayosema ukame ulivyotikisa wakulima na wafugaji. Dondo yake inasema ukame uliosababishwa na mabadiliko ya tabia nchi umetikisa maeneo mengi ya nchi na kusababisha vifo vingi vya mifugo, ukosefu wa malisho na upungufu wa chakula. Habari nyingine katika gazeti hilo zina vichwa vinavyosema Tundu Lisu atoa msimamo hatma ya maridhiano, na Rais Samia akemea nyaraka za serikali kusambaa mitandaoni. Habari hii ya kauli ya Rais Samia Suluhu Hasan ndiyo iliyotangulizwa mbele na gazeti la Habari Leo lililoandika, Samia asema tunzeni siri za serikali. Gazeti la Uhuru mambo ni yayo hayo, limeandika Rais Samia akerwa wanaovujisha siri Wamachinga pia halikuachwa nyuma, limewepo zito wa kwanza habari hiyo chini ya anwani semayo, Samia asema tunzeni siri za serikali. Habari iliyopewa kipaumbele na Majira inasema askofu awashukia vikali wana CCM na wanaotoa matamshi ya kujenga chuki na wasiomtambua au wasiotambua juhudi za Rais Samia katika kuwatumikia Watanzania. Habari zinazopamba ukurasa wa mbele wa Nipashe zinasema Wanaume wafichua maficho ya ukatili. Rais Samia aonya watunza kumbukumbu, mafao wastaafu. Raia wa Ukraine aliyekuwa mazanzibar asimulia yaliyomkuta na mshtuko, watoto kudungwa sindano za kuzuia ujauzito. Tunahitimishia dondoo zetu nchini Uganda kwa kutupia jicho gazeti la Daily Monitor ambapo mpango wa utajiri wa shilingi trilioni nne nukta tano umeiacha kaskazini maskini zaidi. Ndivyo kinavyosema kichwa cha habari kuu katika gazeti hilo. Kwa ufupi ni kuwa serikali imekiri kuwa jitihada zake katika miaka kumi na tisa iliyopita za kutaka kuinua kiuchumi na kuliondoa kwenye umaskini eneo la kaskazini zimegonga mwamba na kuvurugwa zaidi na harakati za kundi la waasi la LRA. Pia limeandika asilimia 94 ya waendesha bodaboda hawana vibali, asema Koga. wanahara, wanaharakati watakwa ufadhili kukomesha ukatili wa kijinsia droni kuwapelekea dawa wagonjwa wa UKIMWI. na michezoni, Brazil ya tafakari kujaza nafasi ya Neymar mwenye jeraha <muchas> Haya ni matangazo ya Jumatatu asubuhi ya redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, inayokutangazia mubashara kabisa kutoka hapa jijini Teheran. Asante sana mpenzi msikilizaji, kwa kuendelea kushiriki matangazo haya kwa kututumia maoni yako katika ukumbi wetu wa WhatsApp. Juma Jumaidi Isa akiwa Masawi, Kondoa, Tanzania, anasema kila la kheri Uganda katika kuongeza muda wa karantini kwa ajili ya kudhibiti ugonjwa hatari wa Ebola. Mwenyezimungu akuondosheni janga hili. Asante sana Jumaidi Isa ukiwa hapo Kondoa. Asante sana pia Ustadh Jafar Musa ukiwa hapo Kilimanjaro, Tanzania, anasema Iran pambanini, maana nyinyi ndo mliobaki kutetea Uislamu, wengine propaganda. Haya Ustadh Jafari huyo, asante sana pia Abdallah Ali Makajuro ukiwa Tabora Tanzania anatushukuru kwa kumtumia habari. Asante sana pia Idris alimali ya Mungu kutoka Mombasa, Kenya anasema asanteni sana Redio Teheran. Tatu kamili asubuhi hapa jijini Teheran. Hekaya za aya Assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu, hamjambo na karibuni kuwa nami katika sehemu ya kwanza ya kipindi chetu kipya tulichokipa jina la Hekaya za Aya, ambacho kwa hakika kinazungumzia sababu, kisa au tukio lililopelekea kuteremshwa aya mbalimbali za Qurani tukufu. Ni matarajio yangu mutaendelea kuwa nami hadi mwisho wa kipindi hiki. Qurani ni kitabu cha maisha ambacho kiliteremshwa na Mwenyezimungu subhanahu wa ta'ala kwa mtume wake Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam taratibu na kwa muda mrefu, ili kuwaongoza wanadamu. Baadhi ya aya za kitabu hicho ziliteremshwa kwa nyakati tofauti na kwa kuzingatia matukio yaliyotokea wakati wa uhai wa mtume wetu Muhammad, amani ya Mwenyezimungu iwe juu yake na ali zake kwa kuwa ni vigumu na wakati mwingine ni muhali kuzifasiri aya hizo bila ya kuzingatia kisa na sababu ya kuteremshwa kwake, tumetayarisha kipindi hiki cha Hekaya za Aya, ili kuwa na ufahamu mzuri zaidi wa neno la Mwenyezi Mungu, yani Qur'ani tukufu. Tunachagua kisa cha kwanza kutoka kwenye sura ya Al-Insan. Sura hii imepewa jina la Insan kwa maana ya mtu au binadamu, kwa sababu mhimili wake mkuu ni mwanadamu, matendo yake ikhlasi kujitolea na hatima ya kazi na amali zake siku ya kiama. Sura hii pia inajulikana kwa majina ya Halata na Addahar, ambayo yote yamechukuliwa kutoka kwenye aya ya kwanza ya sura hii kama ilivyo kwa jina la Insan. Aya hiyo inasema: Bismillahi rahmani rahim Hal ataa ala alinsani hin min addahri lam yakun shayan mazkura, je, kilimpitia binadamu kipindi katika zama ambacho hakuwa kitu kinachotajwa? Na kwa kuwa aya nyingi za sura hii zinazungumzia sifa za watu wema, yaani abrar, sura hii pia imepewa jina la abrar. Hasan na Husein alaihim assalam, wajukuu wapendwa wa Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wa salam, walikuwa bado wachanga na wakijishughulisha na michezo ya kipindi kitamu cha utotoni. Kila mara Mtume alipopita mbele ya nyumba ya Ali bin Abitalib kwa ajili ya swala, watoto wake wawili yani Hasan na Husein walikuwa wakimkimbilia na kumkaribisha kwa hatua ndogo za kitoto, na Mtume alikuwa akiwakumbatia na kuwabusu wote wawili. Siku moja watoto hawa wawili walipatwa na maradhi, na mama yao Fatima binti Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam akawa anawahudumia na kuwauguza. Mtume alikwenda nyumbani kwa binti yake Fatima kuwatembelea, na aliguswa sana kuona nyuso zenye homa za maumivu za maua mawili hayo yenye harufu nzuri, yani Hasan na Huseina. Alimwambia Ali alaihi salam kwamba ingekuwa vyema kama ungeweka nadhiri kwa ajili ya shifaa ya watoto wako. Kutokana na pendekezo hilo la Mtume, Ali bin abi Talib alaihi salam alisema papo hapo kwamba, mola wangu, watoto wangu wakipona na kupata shifaa nitafunga swaumu siku tatu. Fatima alaiha salamu pia aliweka nadhiri kwa njia hiyo hiyo. Hasan na Husein alaihim salamu pia walifuata nyayo za wazazi wao na kuweka nadhiri licha ya umri wao mdogo. Fidha, hadimu na mtumishi wao, pia aliweka nadhiri ya kuomba shifaa ya Hasan na Husein. Muda si mrefu wajukuu wawili wa Mtume walipata shifaa na kuondokewa na homa. Hivyo watu wa familia hiyo waliamua kuanza kutekeleza nadhiri yao. Ali alaihi ssalam alitayarisha shairi kwa ajili ya kufuturu katika siku tatu za kufunga swaumu ya nadhiri. Akasaga shairi hiyo na kutengeneza unga na kuugawa katika sehemu tatu. Sehemu moja aliikanda kwa ajili ya kuoka mkate wa siku ya kwanza ya funga, na akatayarisha mkate wa shairi kwa idadi ya watu waliofunga. Wakati wa futari ulipowadia, alisikia sauti kutoka nyuma ya mlango wa nyumba hiyo ya Ali na Fatima. Mtu mmoja aliita kutoka nyuma ya mlango akisema, amani ya Mwenyezimungu iwe juu ya familia ya Mtume. Mimi ni maskini, nina njaa sana, naomba chakula, Mwenyezimungu akutunuku ni chakula cha peponi. Watu wote waliokuwa ndani ya nyumba walikuwa na njaa baada ya funga ya saumu ya siku nzima, hawakuwa na chochote isipokuwa futari ya tende na mkate kidogo. Hata hivyo, watu wa familia hiyo ambao walikuwa maarufu kwa ukarimu na kimbilio la wenye haja na mafukara, walitoa chakula chao cha futari kwa masikini huyo. Usiku huo walilala na njaa bila ya kufuturu chochote. Siku iliyofuata, wakati wa kufuturu, mlango wa nyumba uligongwa. Mtu mmoja aliwasalimia watu wa familia na kusema, mimi ni yatima, nina njaa sana, nisaidieni. Wakati huo Ali bin Abi Talib alayhi ssalam, ambaye ni mashuhuri kwa jina la baba wa mayatima na masikini Alinyoosha mkono na kuchukua sehemu yake kutoka kwenye meza ya iftar, akampa yatima aliyeomba msaada. Wanafamilia wengine wa nyumba hiyo tukufu pia walitoa fungu lao kwa yatima huyo kama alivyofanya baba wa familia. Jioni ya siku ya tatu ilitarajiwa kwamba wangeondokana na maumivu ya njaa kwa kula chakula kidogo wakati wa futari. Mara wakasikia sauti iliyowasalimia watu wa nyumba hiyo, assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Mimi ni mateka, niko hoi, ni mgeni katika mji huu na sina mwenyeji, nina njaa sana, nisaidieni. Walichukua chakula chao cha mkate wa shairi na kumpa mateka kwa upendo, heshima na taadhima. Kwa utaratibu huo wakawa wametimiza nadhiri yao ya kufunga swaumu siku tatu. Asubuhi ya siku iliyofuata Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam alipokwenda nyumbani kwa Ali bin Abi Talib alaihi salam, alihuzunika sana kuziona nyuso zao zilizodhoofishwa na njaa. Wakati huo malaika Jibril aliteremka na kumpongeza mtume sallallahu alaihi wa alihi wasalam kwa niaba ya mwenyezi mungu kwa kuwa na familia yenye imani kubwa kama hiyo kisha akamsomea aya za suratu linsani zinazosema hakika watu wema wanatimiza nadhiri na wanaiogopa siku ambayo shari yake inaenea na huwalisha chakula juu ya kukipenda kwake masikini na yatima na mateka hakika sisi tunakulisheni kwa wajihi wa mwenyezi mungu tu hatutaki kwenu malipo wala shukrani. Tukio hili lilitokea tarehe 25 Dhulqada mwaka wa sita au wa saba hijiria. Imamu Hasan na Husein alaihim assalam walikuwa watoto wadogo wakati huo. Hii inaonyesha kwamba maimamu hawa wawili watukufu licha ya kuwa maasumu, lakini pia walikuwa wamefikia ukomavu wa kidini na kiibada utotoni mwao. Kwa sababu hiyo, wazazi wao hawakuwakataza kuweka na kutekeleza nadhiri, kwa maana kwamba watukufu hawa walikuwa tayari kiakili, kinafsi, kimwili na kimaarifa kukubali amri za Mwenyezi Mungu subhanahu wa ta'ala. Wapenzi wasikilizaji, kwa mujibu wa hadithi nyingi zinazopatikana katika vyanzo vya hadithi vya Waislamu wa madhehebu zote mbili kubwa za Shia na Suni, sura hii ya Insan iliteremshwa kuwaenzi Ahlulbaiti alaihim ssalam. Na kubakisha hai tukio hili, mwanazuoni mtajika Allama Abdul Husein Amini amewataja wanavioni 34 wa kisuni katika kitabu chake cha Al-Ghadir ambao wanasimulia kisa maarufu cha nadhiri ya watukufu hawa na ukarimu wao mkubwa. Hekaya na kisa chetu cha leo pia kimethibitishwa na kusimuliwa na wanazuoni wa madhehebu nyingi za Kiislamu. Muhammad Ibni Idris Ashafii, imamu wa madhehebu ya Shafi, ametunga mashairi yafuatayo akienzi tukio hili adhimu. Anasema, ni kwa muda gani, kwa muda gani na hadi lini nitalaumiwa kwa kumpenda kijana huyu yani Ali? Je, kuna yeyote aliyeozwa Fatima isipokuwa yeye? Je, sura ya halata iliteremshwa kuhusu mtu mwingine isipokuwa Ali? Abdulbaqi Alumari Alfaruqi mmoja kati ya washairi mashuhuri wa karne ya 13 na miongoni mwa waandishi wakubwa wa fasihi wa, wa, wa Iraki wakati wa utawala wa Kiothmania Ottoman Empire, ameandika shairi lifuatalo akisifu Ahlul Bayt na amali yao njema. Anasema muulizaji aliuliza: Je, imeteremshwa aya kwa heshima ya Ali? Nikajibu hal ata, ni maandishi ya Mungu juu ya wema wake. Alipoona kwamba jibu langu lilikuwa sawa na swali lake katika lafudhi, alidhani kwamba ulikuwa mwangwi wa sauti ya mlima. Hakujua kabisa kwamba sikuwa natania, badala yake nilisema ukweli katika jibu lake. Wapenzi wasikilizaji, sura ya halata au baadhi za aya zake ziliteremshwa kusifu na kupongeza kazi na amali adhimu na kubwa ya kujitolea kwa ahlulbaiti alaihim ssalam, na ni miongoni mwa heshima na fadhila zao. Nam sifa zilizotajwa katika aya hizo pia zinawahusu watu wote wema wanaosabilia kila walicho nacho kwa ajili ya kupata radhi za Mwenyezi Mungu Subhanahu wa taala. Imam Jafar Sadiq alaihi salam anaeleza adhama ya sura ya Hal Ata na ukweli kwamba iliteremshwa kuhusu kujitoa mhanga kwa Ali, Fatima, Fidha, Hasan na Husein alaihim ssalam, na kusema, aya hizi pia zinamhusu kila muumini anayefanya mema haya katika njia ya Mwenyezi Mungu. Kwa maneno mengine ni kwamba mtu yeyote anayetimiza nadhiri na agano lake takatifu na kuacha au kutoa kile anachokipenda kwa ajili ya Mwenyezi Mungu anaweza kuwekwa kwenye safu za abrar na watu wema. Mwenyezi Mungu subhanahu wa Taala anasema katika aya ya tisini na mbili ya suratu Ali Imran kwamba hamtapata wema mpaka mtoe katika vile mnavyovipenda, na kitu chochote mnachokitoa basi hakika Mwenyezi Mungu anakijua. Kwa hivyo kilicho muhimu mbele ya Mwenyezi Mungu ni ubora wa amali na matendo na si wingi na ukubwa wake. Kama tunavyojua, wakati mwingine watu hutoa walichonacho kwa sababu ya huruma, wakati mwingine hutoa kwa ajili ya kutekeleza wajibu, na pengine kwa sababu ya kuogopa adhabu au kwa tamaa ya kuingia peponi. Wakati mwingine mwanadamu hutoa alichonacho akitarajia shukurani au kusifiwa. Na upande mwingine, yumkini pia mwanadamu akatoa sadaka na amali yake wakati anapokuwa na utajiri mkubwa kiasi kwamba kutoa huko hakupunguzi chochote katika mali na milki yake. Lakini wakati mwingine amali hiyo hufanyika na kufanywa wakati mtu anapokuwa katika shida na akiwa yeye mwenyewe ni mhitaji na fakiri, tena anafanya wema huo kwa watu ambao si marafiki na waumini wenzake, bali wakati mwingine huwa ni maadui zake. Wema na kujitolea kwa Ali bin Abi Talib na familia yake hakikuwa kitendo kikubwa sana kwa vigezo vya idadi na mizani ya kimada lakini kwa kuwa mali hiyo ilifanyika kwa ajili ya wajihi wa Mwenyezi Mungu na kupata radhi zake kama inavyosema aya ya hakika tunakulisheni kwa ajili ya wajihi wa Mwenyezi Mungu hatutaki malipo wala shukurani kutoka kwenu Hawakuwa na matarajio ya kushukuriwa au kusifiwa na watu. Kwa upande mwingine, licha ya kuwa wao wenyewe walikihitaji chakula hicho, waliwatanguliza waliokuwa na haja na njaa, licha ya kuwa hawakuwa hata Waislamu. Kwa msingi huo, sura hii ya Hal Ata iliteremshwa kubakisha hai tukio hili adhimu, ili liwe kigezo na ruwaza njema ya kuigwa na wanadamu mahala na zama zote. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu. Leo katika historia. Leo ni Jumatatu, tarehe tatu Jamadi Al-Awwal mwaka 1444 Hijiria, sawa na Novemba 28 mwaka 2022. Siku kama ya leo, miaka 62 iliyopita, Moritania ilitangaza rasmi uhuru wa nchi hiyo. Moritania ilikuwa ikikoloniwa na Ureno tangu karne ya 15 miladia. Baadaye Uholanzi na Uingereza ziliivamia nchi hiyo, na mwaka 1903 Mauritania ilikuwa koloni la Ufaransa. Katika nusu ya pili ya karne ya 20 wananchi wa Mauritania walipiga kura ya maoni wakitaka kuasisiwa utawala wa jamhuri ya mamlaka ya ndani, na hatimaye mwaka 1960 Mauritania ilipata uhuru kamili baada ya kusainiwa makubaliano kati yake na serikali ya kikoloni ya Ufaransa. Miaka 51 iliyopita katika siku kama ya leo Iran ilivirejesha kwenye mamlaka yake visiwa vitatu vya Tombu Kubwa, Tombu Ndogo na Bumusa baada ya kuondoka vikosi vamizi vya Uingereza katika maeneo hayo. Uingereza iliondoka katika visiwa hivyo vitatu vya Iran vilivyoko katika maji ya ghuba ya Uajemi, katika fremu ya mpango wa nchi hiyo wa kuondoa majeshi yake katika eneo la bahari ya Mediterania na ghuba ya Uajemi, kutokana na matatizo ya kisiasa na kiuchumi yaliyokuwa yakiisumbua nchi hiyo. Siku kama ya leo miaka 107 iliyopita alifariki dunia Ayatola Said Ismail Sadr, alimu na mujitahidi wa ngazi ya juu, huko Kadhimain nchini Iraki. Alisoma masomo ya awali ya dini ya Kiislamu kwa kaka yake na kisha akaelekea huko Najaf kwa ajili ya kujiendeleza kielimu. Akiwa Najaf alijifunza elimu ya sheria za Kiislamu, elimu ya maadili na akhlaqi na vilevile elimu vile, tofauti za Kiislamu. Baada ya kufariki dunia mwalimu wake mkubwa, Ayatola Mirza Shirazi, Ayatola Said Ismail Sadr alichukua jukumu la kufundisha uh, wanafunzi katika chuo cha Kiislamu mjini Karbala. na siku kama ya leo miaka miwili iliyopita Muhsin Fakhrizade Mahabadi, aliyekuwa naibu waziri wa ulinzi wa Iran, aliuawa shahidi katika hujuma ya kigaidi. Fakhrizade alizaliwa mwaka 1336 hijiria shamsia katika mji wa Qum na alikuwa mwanachama wa jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu, Sepah, tangu lilipoundwa. Alitambuliwa kuwa msomi wa ngazi za juu wa wizara ya ulinzi na kituo cha utafiti wa fizikia hapa nchini. Shahidi Fakhrizade alikuwa na mchango mkubwa katika juhudi za pamoja za wizara ya afya na wizara ya ulinzi ya Jamhuri ya Kiislamu Iran za kuzalisha vifaa vya kupambana na maambukizi ya korona ikiwa ni pamoja na kuzalisha chanjo ya virusi hivyo. Hatimaye Ijumaa tarehe 7 Azar yaani tarehe 27 Novemba mwaka 2020 aliuawa shahidi katika hujuma iliyotekelezwa eneo la Absard na kupata daraja ya juu ya kuuawa wa shahidi. Waziri wa mambo ya nje wa wakati huo wa Iran alisema ushahidi madhubuti umethibitisha kwamba Israel ilihusika na mauaji hayo ya kigaidi. Hii ni Redio Teheran. Nisome hapa maoni mawili matatu. Kipala MC Bulemela wa Kirumba, Mwanza, Tanzania, anasema tuapongeze timu ya Moroko kwa kuachapa wakoloni wa kibelgiji mabao mawili kwa sifuri. Hongera Moroko, hongera Redio Teheran. Sante sana Kipala MC Bulemela, yupo Kirumba, Mwanza, Tanzania. Sante sana pia shabiki mpya huyu anasema anaitwa Asia Idris kutoka Mombasa, Kenya. Helo Radio Teheran, naomba kuungwa na inshallah. Unaona, pakajibiwa tayari na mwanzo kabisa. Mpenzi msikilizaji, tuna matatizo katika ukumbi wetu huu wa WhatsApp, lakini inshallah wahandisi wetu wanakwenda mbio kujaribu kulirekebisha tatizo hilo, inshallah mambo yakitengamaa, tutakuunga basi adresi ukiwa hapo Mombasa, Kenya, katika ukumbi huu. Naona pia kuna mwingine hapa analalamika kutoka Tanzania, anasema baada ya salamu, tunashindwa kupata matangazo yenu kupitia intaneti na katika website. Aa, anasema hata kusikiliza matangazo ya kudownload hakuwezekani. Tafadhali tutumieni aplikeshon yenu au tuelezeni tatizo hili la kiufundi, na inshallah kama nilivyodokeza uhadisi wetu tunakwenda mbio kujaribu kupata ufumbuzi au kulipatia ufumbuzi tatizo hilo insha Allah. Muda haunasi, na nikusomee habari au vichotu vya habari. Maporomoko ya ardhi ya watu kumi na nne mazishini nchini Kamerun; mdororo wa kiuchumi duniani wazoa hofu katika ukanda wa Afrika Mashariki; na rais wa Tunisia akutana na waziri wa mambo ya nje wa Algeria kuimarisha uhusiano. Tutakomea hapo kwa sasa mpenzi msikilizaji. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya, jina langu ni Hussein Hassan. Tukutane tena katika matangazo ya hapo mchana, na hadi wakati huo, insha Allah. Asante na kwa heri.