Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Sadaka Allahu laliyu ladhim. Kwa jina la Allah mwingi wa rehema, mwenye kurehemu. Hakika Kurani hii inaongoza kwenye njia iliyonyooka kabisa, na inawapa habari njema Waislamu wafanyao wa vitendo vizuri ya kwamba watapata malipo makubwa kabisa, na inatoa habari kwamba wale wasioamini Akhera tumewaandalia adhabu inayoumiza kabisa. Na mwanadamu huomba shari kama vile aombavyo kheri Kwani mwanadamu ni mwenye pupa kutaka jambo. Bismillahi rahmani rahim. Assalamu aleikum, wasikilizaji wapenzi wa idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, popote pale mlipo, karibuni katika matangazo yetu haya ya asubuhi, na mimi ni Ahmed Rashid. Tunasika katika sateliti na pia kwenye internet katika pastoday.com/sw. Aidha, katika masafa ya FM huko nchini Tanzania, kwenye mikoa ya Tanga, Mwanza, Singida, Kigoma, Mtwara na Lindi kupitia Redio Maarifa FM. WhatsApp yetu ni plus leo ni Jumatatu, mwezi ishirini na sita mfungo wa saba Rabia Uthani elfu moja mia nne arobaini na nne Hijiria sawa na tarehe ishirini na moja Novemba elfu mbili na ishirini na mbili Miladia. Tutakuwa na 22 taarifa habari, na uchambuzi wa kisiasa pamoja na ripoti. Tutakuleteni pia vipindi vya Uislamu, Chaguo Langu, Macho Yetu Magazetini, kipindi maalum kuhusiana na undumi la kweli wa magharibi kuhusiana na haki za binadamu tutakuwa pia na leo katika historia Tubaan. Kwa kawaida huwa tunakuwa pia na maoni yenu ambayo mnatutumia kupitia WhatsApp yetu ambayo tumetangulia kuitangaza ya plus 98 9356547 au email yetu ya swahili radio ataiaraib ir baada ya muda si mrefu tutakuleteni taarifa habari za dunia Saa mbili na nusu asubuhi kwa majira ya hapa Teheran, na ifuatayo ni taarifa habari za dunia. Kwanza ni baadhi ya vichwa vya habari muhimu. Rais Ibrahim Raisi asema kuchochea machafuko na ugaidi nchini Iran si kwa manufaa ya Marekani wala Magharibi. Umoja wa Mataifa walaani mashambulizi ya kinyama ya walowezi na wanajeshi wa Kizayuni huko Al-Khalil dhidi ya Wapalestina. Taasisi ya Democracy for the Arab World Now yamkosoa Biden kwa kumpa kinga bin Salman, na Russia yasema Ukraini inawaua kikatili mateka wa kivita. Habari kamili. Rais Ibrahim Raisi wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran amesema kwamba kuchochea machafuko na ugaidi nchini Iran si kwa manufaa ya Wamarekani wala nchi za Magharibi, na ametoa amri kwa Wizara ya Mambo ya Nchi ya Iran kuyafuatilia kidiplomasia na kisheria madola yote yaliyohusika na machafuko na vitendo vya kigaidi vya hivi karibuni nchini Iran. Saidi Raisi alisema hayo jana kwenye kikao cha baraza lake la mawaziri, na kusisitiza kuwa adui amejeruhiwa na mapinduzi ya Kiislamu na ndiyo maana amefanya njama kubwa za kuanzisha vita vya kila upande na vya pande zote ili kujaribu kuzuia ustawi wa Iran kupitia kutoa pigo kwa usalama, uchumi, elimu, uzalishaji wa bidhaa na kujitegemea taifa la Iran. Lakini amesema sambamba na jitihada zaidi za taasisi za serikali katika kutoa huduma bora kwa wananchi, taasisi za usalama kama polisi na vikosi vya ulinzi, nazo zinatekeleza majukumu yao makubwa na mazito ya kulinda usalama wa wananchi na rasilimali za taifa. Vilevile vile amegusia uungaji mkono wa waziwazi kabisa wa Marekani, Ufaransa na nchi kadhaa za Ulaya kwa vitendo vya kigaidi na machafuko ya hivi karibuni humu nchini na kuzionya nchi hizo akisema bila ya shaka yoyote kuunga mkono ugaidi na machafuko si kwa manufaa yao hata kidogo. Rais wa Jamhuri ya Kiislamia ya Iran vilevile amesema ni jambo linalotia huzuni na kuumiza sana jinai za wafanya fujo na magaidi za kuwaua shahidi kidhulma watoto wadogo, wanawake, wanaume na maafisa wa kulinda usalama wa Iran, na ameongeza kwamba hatua kali na za haraka zitaendelea kuchukuliwa dhidi ya wote waliohusika na mauaji hayo. Umoja wa Mataifa umelaani mashambulizi ya kinyama ya walowezi wa Kizayuni na wakishirikiana na wanajeshi wa utawala ghasibu wa Israeli huko katika mji wa Al Khalil Palestina wanajeshi na walowezi Kizayuni kila siku hushambulia maeneo mbalimbali ya Palestina kwa lengo la kufanikisha malengo yao ya kujitanua na hivyo huua shahidi kuwajeruhi na kuwatia mbaroni raia wa Palestina. Shirika la habari la Mehri limeripoti kwamba Tor Wennesland, mratibu maalum wa Umoja wa Mataifa katika mchakato wa amani magharibi mwa Asia melaani mashambulizi na hujuma za kinyama zilizofanywa Jumaa mosi jioni na walowezi wa Kizayuni wakishirikiana na wanajeshi wa Israeli katika mji wa Al-Khalil. Duru za Palestina awali zilitangaza kuhusu mashambulizi hayo, ambapo ziliripoti kwamba walowezi wa Kizayuni wakiungwa mkono pakubwa na wanajeshi wa utawala huo ghasibu Jumamosi jioni walishambulia maeneo mbalimbali katika mji wa Alkhalil na hasa eneo la Bab Azawiya. Duru hizo ziliripoti kwamba Wapalestina kadhaa wamejeruhiwa katika mashambulio hayo, huku familia ya Badr Al Batash ikifukuzwa katika makazi yake mjini humo. Viongozi wa mkuu wa serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na Serikali ya Mapinduzi Zanzibar wametakiwa kuhakikisha harakati za kisiasa zinafanyika katika mazingira ya uhuru na haki nchini humo. Harith Subet na maelezo zaidi kutoka Zanzibar. Viongozi wakuu wa serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar wametakiwa kuhakikisha harakati za kisiasa zinafanyika katika mazingira ya uhuru na haki hapa nchini. Ushauri huo umetolewa na washiriki wa kongamano la kisiasa kuhusu katiba mpya na demokrasia lililofanyika Wete, mkoa wa Kaskazini Pemba. Washiriki hawa wamependekeza kuundwa kwa tume huru ya uchaguzi, kuwepo kwa katiba mpya inayotokana na maoni ya wananchi, serikali ya Zanzibar yenye mamlaka kamili, serikali ya Tanganyika na serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mama Samia, asimamie kwa vitendo. Kunahitaji uwanja wa siasa kuwa huru. Jambo la mwanzo kabisa ni kuwa na tume huru ya uchaguzi, lakini jambo la pili ni kuwa na katiba ambayo inaendana na misingi ya demokrasia inayotokana na maoni ya wananchi, serikali ya Tanganyika, serikali ya Zanzibar, ikiwa na mamlaka kamili, na serikali ya Jamhuri ya Muungano, hiyo ndio Katiba, tunayotaka ifanywe marekebisho. Kwa upande wao mjumbe wa kamati kuu ya chama cha demokrasia na maendeleo Chadema Saidi Mzee na naibu katibu mkuu wa baraza la wanawake Chadema Zanzibar Bahati Chumhaji wamesema wamechoshwa na madhila yanayowapata Wazanzibari, hivyo watashirikiana katika kuhakikisha Zanzibar inapata mamlaka yake kamili. Wamewasihi Wazanzibari kukataa masheha na wajumbe wake kuteuliwa na wakuu wa mikoa badala ya kuchaguliwa na wananchi baada ya ya kumi ya katiba ya Zanzibar. Akina mama tumechoka na madhila yote yanayofanyika. Nitashirikiana na wanawake wa Pemba na Unguja na Tanzania kwa ujumla kufikia yale matakwa ambayo tunahitaji ya kuipata Zanzibar yetu kamili. Marekebisho ya kumi ya katiba yaliyofanyika ni masheha na wajumbe wake wanateuliwa na wakuu wa mikoa na... Hii ni hatari ndugu zangu, lazima tukatae hili swala, kwamba viongozi wa serikali za tuchague wenyewe ndio hapo ndipo tutakayopata hiyo serikali ya nini ya umoja wa kitaifa, sio mawaziri wawili na makamu wa rais ambaye hana meno. Kwa upande wao viongozi wa dini wamewasihi viongozi wa kitaifa kuhakikisha wanayatekeleza yale yote wanayopaswa kuyasimamia. Wameelezea kuchoshwa kwao na kutokea vurugu za umwagaji damu unaopelekea vifo na kuongeza idadi ya watoto yatima na wajane mara baada ya uchaguzi kufanyika na yatekeleza kama viongozi wetu waliochaguliwa na kupewa dhamana, pasipo kuogopa au kuangalia chama ambacho kimemweka madarakani au chama pinzani. Viongozi wa juu, tumechoka na uchaguzi ambao ukimaliza uchaguzi, vizuka, vilema, maiti wengi umechoka. Tunataka tufanye uchaguzi sasa hivi unaofuatia wa huru na haki uwe kama hivyo, na ikiwa hawawezi bora waseme hatuwezi, kuliko ni kufanya uchaguzi baadaye tunapata vizuka, tunapata vilema, tunapata watoto waliokuwa walemavu. Kongamano hilo lililoandaliwa na chama cha demokrasia na maendeleo, CHADEMA, kisiwani Pemba, limehudhuriwa na viongozi na wafuasi wa vyama mbalimbali vya upinzani hapa nchini. Harith Subait, Radio Teheran, Zanzibar. Mnaendelea kusikiza taarifa habari za dunia kutoka Teherani, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Taasisi isiyo ya kiserikali ya Democracy for the Arab World Now imekosoa hatua ya rais wa marekani joe biden ya kumpa kinga ya kutoshtakiwa mrithi wa kiti cha ufalme wa saudi arabia muhammad bin salman taasisi hiyo imehitaji hatua hiyo ya biden kuwa ni natija ya siasa na sheria zisizo sahihi Mrithi huyo wa kiti cha ufalme wa Saudia ndiye aliyetoa amri ya kuuliwa mwandishi wa habari Jamal Khashogji aliyekuwa akiukosoa pakubwa utawala wa ukoo wa Al Saud. Khashogji aliuawa na maajenti wa Saudi Arabia Oktoba pili mwaka elfu mbili kumi na nane mara baada ya kuwasili katika ubalozi mdogo wa Saudia mjini Istambuli, Uturuki. Mkuu wa ujumbe wa serikali ya wokovu wa kitaifa ya Yemen katika mazungumzo ya amani ya nchi hiyo ameeleza kwamba baadhi ya mirengo ya ndani huko Yemen yenye mfungamano na Riyadh yamegeuka na kuwa wafaidikaji katika vita huko Yemen. Saudi Arabia ikiungwa mkono na Marekani, Imarati na nchi nyingine kadhaa mwezi Machi elfu mbili na kumi na tano ziliazisha vita dhidi ya Yemen na kuiwekea nchi hiyo mzingiro wa nchikavu, baharini na angani. Muhammad Abdussalam amesema kuwa usitishaji vita ulifikia ukomo, ikiwa ni natija ya mapatano ya awali ambayo yalifikiwa chini ya usimamizi wa Umoja wa Mataifa na wizara ya ulinzi ya Rasia imetangaza kwamba wanajeshi wa Ukraine wanafanya mauaji ya kikatili dhidi ya mateka wa kivita wa Rasia. Wizara ya ulinzi ya Rasia imelaani mauaji hayo ya mateka wa vita yanayofanywa na wanajeshi wa Ukraine na imezitaka jumuiya za kimataifa kulaani vikali ukatili huo na kufanya uchunguzi kamili kuhusiana na jinai hiyo. Ijumaa ya wiki iliyopita pia wizara ya ulinzi ya Rasia ilitangaza habari ya kunyongwa mateka kumi wa kivita wa Rasia huko Ukraine. Mwisho wa taarifa, habari za dunia. Nam, hapa ni Teherani, idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Ufuatao sasa ni uchambuzi wa kisiasa, kichwa chake cha maneno kinasema kashfa mpya ya haki za binadamu ya serikali ya Marekani. Wizara ya mahakama Marekani imetoa hukumu ya kuishauri serikali ya nchi hiyo kumtoa kwenye hatia Muhammad bin Salman, mrithi wa ufalme wa Saudi Arabia, katika jinai ya mauaji ya kikatili ya Jamal Khashoggi, mwandishi msaudia aliyekuwa anaokosoa utawala wa nchi hiyo. Khashoggi aliuliwa kinyama kwa kukatwa vipande vipande na maajenti wa Saudi Arabia mjini Istanbul, Uturuki, ndani ya ubalozi wa Saudia. Hukumu hiyo ya mahakama Marekani imetolewa katika hali ambayo bado kesi iliyofunguliwa na mchumba wa Khashogji bi Khadija Changize na taasisi ya demokrasia ya ulimwengu wa Kiarabu dhidi ya mrithi wa ufalme wa Saudia na wenzake bado iko kwenye mahakama ya shirikisho huko Washington. usiku wa kuamkia Ijumaa tarehe 17 Novemba 2022. Jaji wa mahakama hiyo ya Marekani aliipa muda maalumu serikali ya Joe Biden wa kutoa mtazamo wake kuhusu ombi la wakili wa Bin Salman la kutaka mteja wake huyo atolewe hatiani kutokana na cheo chake kipya. Serikali ya Marekani ingeliweza kukaa kimya tu na isiseme chochote kuhusu swala hilo, lakini haikufanya hivyo. Vyombo vya habari vya Marekani vimedai kwamba ingawa ombi hilo halikuwa kitu cha lazima, lakini hatimaye uamuzwa wa kutolewa hatiani Bin Salman umechukuliwa na jaji, huku serikali ya Baiden nayo ikiafiki uamuzi huo, akionyesha hisia zake kuhusu uamuzi huo wa, wa Marekani. Bi Khadija Changiz, mchumba wa jamal Khashoggi, aliandika kwenye mtandao wa kijamii wa Twitter kwamba leo Jamal ameuawa tena. Tulidhani kwamba huko Marekani kuna nuru japo ndogo ya kutekelezwa uadilifu, lakini kwa mara nyingine fedha zimedhibiti kila kitu. Hii ndiyo dunia ambayo Jamal na mimi tulikuwa hatuijui. Mwezi Oktoba 2018, mwandishi wa habari Jamal Khashoggi, ambaye alikuwa akikosoa utawala wa hivi sasa wa mfalme Salman na mwanawe bin Salman, aliuawa kinyama ndani ya ubalozi wa Saudia mjini Istanbuli ya Uturuki. Aliuliwa na timu ya wauaji ya Saudi Arabia kwa amri ya moja kwa moja ya Muhammad bin Salman, na baadaye mwili wake ulikatwa vipande vipande, na hadi hivi sasa vipande vya nyama za mwili wake havijulikani vimepelekwa wapi lakini ni kawaida ya Marekani kutochukua hatua yoyote inayopingana na matakwa ya mrithi wa ufalme wa Saudia tangu wakati wa Donald Trump mpaka wakati huu wa urais wa Joe Biden, ambao hatimaye umetangaza kuwa bin Salman hana hatia. Mwezi uliopita Mfalme Salman wa Saudi Arabia alimteua mwanawe Muhammad bin Salman kuwa mkuu wa Baraza la Mawaziri. Mawakili wa bin Salman wamedai kuwa cheo kipya cha mteja wao huyo yaani kuwa kwake mkuu wa baraza la mawaziri la Saudia kinampa kinga ya kutofuatiliwa katika mauaji ya Jamal Khashoggi. Lakini dunia haijasahau ahadi alizotoa Joe Biden wakati wa kampeni za uchaguzi wa kugombania urais wa Marekani. Aliahidi kuangalia upya uhusiano wa Marekani na utawala wa kiimla wa Saudia iwapo angeliingia madarakani, ili kuandaa mazingira ya kulindwa haki za binadamu. Lakini manufaa ya muda mrefu ya jeopolitiki ya Marekani katika eneo la Asia Magharibi yameifanya Washington itie ulimi puani ya ibadilishe misimamo yake pole polepole kuhusu Saudi Arabia. Baada ya Joe Biden kuingia madarakani mwezi Januari 2021 na viongozi wa Washington kuchukua baadhi ya misimamo iliyoonekana kuwa ni dhidi ya utawala wa ukoo wa Al Saudi, ilitarajiwa kuwa kutashuhudiwa mabadiliko ya kimsingi katika uhusiano wa Washington na Riyadh, lakini hali haikuwa hivyo. Nam, hapa ni Teherani, Idhaa Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Assalamu alaykum wa rahmatullahi taala wabarakatu. Wapenzi wasikilizaji, Bi Ana Linda ni Mdenmark aliyesilimu. Yeye pamoja na familia yake walihamia Kanada na kisha baada ya hapo kuelekea New York nchini Marekani. Alipata shahada ya uzamili akiwa Kanada na ameendeleza masomo yake sambamba na kusafiri sehemu mbalimbali mbali duniani kwa ajili ya kazi. Mwanamke huyu ni kati ya wasomi wa magharibi ambao baada ya kufanya utafiti wa kina huamua kufuata nuru ya Uislamu maishani. Katika makala yetu ya leo ya Uislamu Chaguo Langu, tutamwangazia Mdenmark huyu aliyesilimu. Karibuni. Bi Ana Linda alizaliwa nchini Denmark na wazazi wake wawili walikuwa raia wa Iceland. Alibatizwa kanisani akiwa bado mtoto mdogo na akiwa katika umri huo mdogo aliandamana na familia yake hadi Canada na kisha wakahamia Marekani. Baadaye alipata kutembelea maeneo mbalimbali ya dunia kwa ajili ya masomo, lakini safari alioenda Cairo Misri ndiyo iliyobadilisha mkondo wa maisha yake kikamilifu. Anafafanua zaidi kwa kusema, wakati nilipoenda Cairo kwa ajili ya kujifundisha lugha ya Kiarabu, huo ulikuwa mwanzo wa kujifunza kuhusu dini mbalimbali mbali. Nikiwa Cairo rafiki yangu alinipa zawadi ya Biblia iliyokuwa na Agano Jipya na Agano la Kale. Nilifurahi sana, kwani nilihisi kuwa mimi kama Mkristo nilipaswa kusoma Biblia kikamilifu. Wakati nikitwali Biblia kuanzia mwanzo hadi mwisho niligundua kuwepo masuala mengi yanayogongana na ambayo, siku ya afiki. Mimi nililelewa kama Mkristo katika pote la Uprotestanti, lakini hata siku moja siku afiki ile itikadi ya utatu wala siku umtambua Nabii Isa kama mwana wa Mungu. Aidha, sikuamini kuwa Nabii Isa aliisulubiwa kama kafara kwa ajili ya madhambi ya wanadamu wengine. Migongano hii na ukosefu wa mantiki katika Bibilia ni jambo ambalo lilinifanya nifanye utafiti kamili kuhusu dini nyinginezo. Biana Linda anasema baada ya kusoma Injili na vilevile kusoma Taurati nilijaribu kufanya utafiti kuhusu Uyahudi, lakini nikagundua kuwa Mayahudi kwa kawaida hawataki watu wengine wajiunge na dini yao. Baada ya muda, nilichunguza dini ya Ubudha, lakini sikuridhika nayo, kwani wao hata hawaamini kuwepo Mungu muumba wa mbingu na ardhi. Wapenzi wasikilizaji, vyombo vya mawasiliano katika nchi za Magharibi daima hujaribu kutoa taswira chafu na potofu kuhusu Uislamu ili kuwafanya wa Magharibi wawachukie Waislamu na dini tukufu ya Kiislamu. Propaganda hizi potofu zimepelekea baadhi ya watu kuamini propaganda hizo chafu kuhusu Uislamu. Pamoja na hayo, watu ambao wanatafuta ukweli kwa ikhlasi wameweza kuvuka kizingiti cha propaganda hizi chafu na kufikia nuru ya Uislamu. Biana Linda ni kati ya watu hawa ambao walikuwa na taswira potofu kuhusu Uislamu, lakini kwa utafiti wa kina na taufiki ya Allah subhanahu wataala ameweza kuufahamu Uislamu halisi na kuufuata. Anafafanua zaidi kwa kusema mimi, sawa na watu wengi katika nchi za Magharibi, tumelelewa kwa kulazimishwa fikra za kuwa na chuki dhidi ya Uislamu na Waislamu. E, kabla ya kwenda Kairo nilikuwa nikiwachukia Waarabu, na hili lilitokana na propaganda chafu za Wamagharibi. Katika filamu nyingi zinazotengenezwa katika nchi za Magharibi, Waarabu huonyeshwa kama watu magaidi, madhalimu, wasio na akili na wenye kukiuka haki za wanawake. Wakati nilipopata fursa ya kwenda Damascus Siria eh, kwa ajili ya kufanya kazi katika ubalozi, nilijuana na mwislamu ambaye alinivutia sana kutokana na maadili yake bora, na hili likafanya ni take sana kujua Uislamu. Nilifanya naye mazungumzo ya muda mrefu kuhusu Uislamu, na aliweza kufanikiwa kuniwekea wazi mambo mengi ambayo nilikuwa siyajui kuhusu eh, dini tukufu ya Kiislamu. Msikilizaji, Qurani tukufu ni muujiza wa kudumu wa mtume mtukufu wa Uislamu, Muhammad sallallahu alihi wa alihi wasalam. Kitabu hiki kitukufu, tokea kianze kushuka, kilisisitiza kuwa maneno yake si maneno ya mtume sallallahu alihi wa alihi wasalam, bali ni maneno ya Allah subhanahu wataala, na kwamba hakuna mwanadamu anayeweza kuleta mfano wake. Qurani tukufu imewataka wapinzani wake kuwa iwapo hawaiamini kuwa inatoka kwa Allah basi watoe ya yao kama hiyo, na wachukue msaada kwa ajili ya hilo, na pamoja na hayo, wajue kuwa hata wakikusanyika wanadamu wote na majini hawawezi kufanikiwa kuibua chochote kinachoshabihiana na Qur'ani tukufu. Wapinzani wa Mwenyezi Mungu na mtume wake hadi leo hawajaweza na hawataweza kuibua kitabu kinachokaribia au hata kufanana na Qur'ani tukufu. Pamoja na uhasama wa maadui dhidi ya Qur'ani, lakini kitabu hiki adhimu na kitukufu bado kinaendelea kuvutia nyoyo za watafutao haki. Bi Ana Linda pia naye baada ya kuisoma Qurani tukufu aliweza kutambua adhama ya kitabu hiki. Anafafanua zaidi kwa kusema: katika mwezi mtukufu wa Ramadhani nilimtaka rafiki yangu anifunze kusoma Qurani kwa lugha ya Kiarabu. Pamoja na kuwa alikuwa na wakati mchache usiku na mchana, lakini mara moja alikubali ombi langu. Kwa msaada wake niliweza kuisoma Qurani kwa lugha yake asili, sambamba na pia kusoma tarjama yake. Baada ya kuhitimisha Qurani tukufu, nilizama katika kina cha fikra. Niliwaza kuhusu umaridadi wa Qurani, mwelekeo wake wa kiilmu, sambamba na rehma za Allah subhanahu wa Taala. Nilifahamu kuwa kinyume na walivyoandika wataalamu wa Mashariki au Orientalists kuhusu Uislamu, ni tofauti kabisa na yaliyomo katika Qurani. Katika Qurani, mwanamke ameenziwa Orientalist wametarjumi Qurani wakiwa na mtazamo hasi na hivyo kuwarifisha Uislamu kama dini dhaifu katika masuala mbalimbali. Hii ni katika hali ambayo Qurani ni kitabu ambacho kimezungumzia masuala mbalimbali ya sayansi kama vile DNA, sayansi ya jenetiki, jiolojia, maisha ya baharini na kadhalika. Baadhi ya sayansi za Qurani zimegunduliwa katika zama zetu hivi na hivyo kuwashangaza wengi. Je, ni vipi mtume ambaye alikuwa hajasoma na aliishi zaidi ya miaka 1400 iliyopita aliweza kutunuku umma wake kitabu hiki adhimu kilichojaa mafunzo mengi? Bi Anna Linda aliendeleza utafiti wake na kufikia natija kuwa dini pekee iliyo sahihi kufuata ni Uislamu. Aliamua kusilimu na kumfahamisha rafiki yake mwislamu kuhusu uamuzi wake. Anaendelea kusema: Nilikuwa nimeamua rasmi kuwa Mwislamu. Rafiki yangu alinifahamisha kuwa uamuzi wangu wa kusilimu bila shaka ungewakasirisha baadhi ya watu na kwamba marafiki zangu wangenifanyia masihara na familia yangu kunitenga, lakini hayo hayakunijalisha, kwani nilikuwa na yakini kuhusu imani yangu. Nilikuwa na fahari kutokana na uamuzi wangu wa kusilimu, kwani huu ni uamuzi ambao nilikuwa nimeuchukua baada ya utafiti wa muda mrefu. Nilikuwa nimefanya utafiti pia kuhusu Ukristo, Uyahudi na Uhindu na Ubudha, lakini nilifikia natija kuwa Uislamu ndio dini ya haki. Kamwe sitasahau sauti ya kwanza ya adhana niliyosikia nikiwa Kairo, machozi yalinitoka baada ya kusikia adhana. Aidha, pia nilipoisoma Qurani kwa mara ya kwanza, machozi yalinitoka na hapa Ninakiri kuwa hakuna kitabu chochote ambacho kimewahi kuwa na taathira kwangu kama Kurani Tukufu. Kila ninapoisoma Kurani huzidi kujifunza mengi. Ni kitabu ambacho hunizidishia ufahamu na maarifa. Bi Ana Linda hatimaye alisilimu Juni 4, mwaka 2003. Allah subhanahu wataala, e, ndiyo chimbuko la mwongozo kwa mwanadamu na katika Kurani Tukufu anabainisha kuhusu mwongozo huo katika aya 35 ya Suratu Nur kwa kusema: Mwenyezi Mungu ni nuru ya mbingu na ardhi. Mfano wa nuru yake ni kama shubaka lenye kuwekwa ndani ya taa, taa ile imo katika tungi, tungi lile ni kama nyota inayomeremeta inayowashwa kwa mafuta yanayotoka katika mti uliobarikiwa mzaituni, si wa mashariki wala magharibi. Yanakaribia mafuta yake kung'aa wenyewe ingawa moto haujayagusa. Nuru juu ya nuru. Mwenyezi Mungu humwongoa kwenye nuru yake amtakae, na Mwenyezi Mungu huwapigia watu mifano, na Mwenyezi Mungu ni mwenye kujua kila kitu. Wapenzi wasikilizaji, msikilizaji Bi Ana Linda anasema yeye pia amepata taufiki ya kuangaziwa na nuru ya Allah subhanahu wataala, na anasema baada ya kusilimu, alipata marafiki wapya ambao walifurahishwa na uamuzi wake huo na hivyo walimpa jina la Nur. Naam, wapenzi wasikilizaji, na hadi hapo ndio tumefika mwisho wa makala yetu ya leo ya Uislamu Chaguo Langu, ambapo tumemwangazia Bi Ana Linda Mdenmark aliyesilimu. Kwa herini. Naam, hapa ni Teherani Idhaa ya Kiswahili Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Sasa tunakuleteeni macho yetu magazetini. Jamvi la macho yetu magazetini kwa leo Jumatatu Novemba ishirini na moja elfu mbili na ishirini na mbili na kunjuliwa na gazeti la Mwananchi la nchini Tanzania, ambalo habari yake kuu ina kichwa cha maneno kinachosema ni mtifuano wenye viti CCM mikoa, wajumbe wa mkutano mkuu wana saa 72 ngumu za kuamua, mchuano wa vigogo, makundi bado yatajwa kutawala uchaguzi Deo Sanga Kidede ya Njombe. Habari zake nyingine zinasema makada CCM wampopoa wa Dr. Bashiru katibu mkuu mstaafu wa CCM. Mgao wa maji wa poa wa, wa umeme ukitikisia. Monica alia asema, walionikata vidole wawajibishwe. Kwa upande wake gazeti la habari leo limeandika Samia ng'ara tena kimataifa, Dkt Mpango aonya uhalifu Tanga. Gazeti la Zanzibar leo limeandika Dkt Mwinyi ashiriki uchaguzi wa viongozi wa CCM mkoa wa mjini, shilingi bilioni 211 kuimarisha upatikanaji maji Zanzibar. Dkt Mpango aharakisha ujenzi wa bandari ya Tanga, na watendaji mahakama ya ardhi watakiwa kutenda haki. Gazeti la Majira limeandika ziara ya Rais Samia nchini Misri ya zaa matunda, kampuni kubwa yatangaza kuwekeza mikoa yote ya Tanzania kwa ajili ya PPP, pia kusaidia kupunguza ajali barabarani, na Bashiru au Vuruga wa wakulima na UVCCM miongoni mwa habari zinazoonekana kwenye ukurasa wa mbele wa gazeti la Tanzania leo ni hii inayosema, Dkt Mpango wa washa moto TPS atumbua wa watumishi wawili Tanga. Pia limeandika wabunge wamcharua Dkt Bashiru wamtaka mtaka jiuzulu nafasi ya ubunge. Kwa upande wake gazeti la Jamvi la Habari limemnukuu Rais Samia akisema tunaadhibiwa kwa makosa yetu katika uharibifu wa mazingira na uvamizi wa vyanzo vya maji na Dkt Bashir wa apondwa kila kona. Gazeti la Tanzanit limeandika makamu wa rais Dkt Mpango atembelea bandari ya Tanga, atoa maagizo mazito. Lusinde amtaka Dkt Bashir wa ajiuzulu. Na kwa upande wa michezo, kuhusu fainali za kombe la dunia ya mpira wa miguu limeandika Ecuador ya ichapa Qatar, ya ichapa Qatar mabao mawili kwa bila. Habari kuu katika gazeti la Raia Mwema inasema Dr. Bashiru aiga wa CCM jumuiya za chama za mshukia zatakang'olewe chamani aungwa mkono na baadhi ya vigogo waliokatwa kwenye uchaguzi, wapinzani wa mchambua wamkumbusha alivyokuwa akijikomba kwa Dr. Magufuli. Tunaelekea katika nchi jirani ya Kenya. Miongoni mwa habari kuu katika toleo la mtandaoni la gazeti la Taifa Leo ni hii habari ya kikanda inayosema Uhuru na Kagame watoa rai kwa M23 yaani waasi wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Na toa ufafanuzi zaidi, likiandika, rais mstaafu wa Kenya Uhuru Kenyatta na rais wa Rwanda Paul Kagame wamekubaliana kuhusu haja ya waasi wa M23 kukomesha vita na kuondoka maeneo waliyoyateka ya Mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, DRC. Kwa mujibu wa taarifa, jumuiya ya Afrika Mashariki, EAC, Kenyatta na Kagame walikubaliana kwa njia ya simu kwamba hatua hiyo ndiyo itakayoweza kutoa nafasi ya kupatikana amani ya kudumu DRC. Habari yake nyingine ina kichwa cha maneno kinachosema rais aonya wa usao mihadarati ahidi minofu pwani limeandika. Rais William Ruto ametoa onyo kali kwa wanaofanya magendo ya dawa za kulevya katika ukanda wa Pwani, akisema serikali yake itazidisha vita dhidi ya biashara hiyo haramu. Suala la uraibu wa dawa za kulevya limekuwa changamoto kubwa kwa vijana wa Pwani. Nimetoa amri kwa wote wanaohusika na uuzaji wa dawa za kulevya, wahame Kenya, wakatafute nchi nyingine. Vijana wetu wanahangaika kwa uraibu wa dawa hizi, amesema Rais Ruto. Kwa upande wake gazeti dada la Daily Nation limesheheni habari ikiwemo mwendelezo wa habari kuhusu mauaji ya mwandishi wa Pakistani yaliyozusha utata mkubwa. Limeandika, imefichuliwa. Ah, mwandishi wa habari wa Pakistani alikuwa pamoja na wamarekani sita, saa chache kabla ya kifo chake. Ama kwa huko nchini Uganda, habari kuu katika toleo la mtandaoni la Daily Monitor inasema, mashindano ya kombe la dunia yaanza kwa kuchapwa mwenyeji Qatar. FIFA yasema tiketi milioni 2.95 zimeshauzwa tayari. Pia limeandika, hizi ndizo sababu za sa kuongezeka wizi wa fedha kupitia mtandao wa interneti katika kipindi cha miaka ya hivi karibuni. bado mko nasi katika matangazo haya ya asubuhi ya idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Unafiki wa wamagharibi kuhusu haki za binadamu. Hamjambo, wapenzi wasikilizaji, na karibuni kuwa nami katika kipindi chetu cha leo ambacho kitatupia jicho vigezo vya kinafiki na kinduma kuwili vya nchi za Magharibi kuhusiana na haki za binadamu na uhuru wa kujieleza. Matukio ya ndani ya miezi miwili iliyopita nchini Iran yamezifanya nchi za Ulaya zichukue hatua za kihasama za kuiwekea vikwazo na kuitishia jamhuri ya kiislamu ya Iran. Umoja wa Ulaya ulitangaza Jumatatu, Novemba 14 katika mkutano wa mawaziri wa mambo ya nje wa jumuiya hiyo kwamba utaweka vikwazo dhidi ya watu 29 na mashirika matatu ya Iran kutokana na kile ulichokiita matumizi ya nguvu dhidi ya maandamano ya amani. Kituo cha habari cha Press TV ni miongoni mwa taasisi za Iran zilizowekewa vikwazo na Umoja wa Ulaya. Kuwekewa vikwazo Press TV, kituo cha habari cha lugha ya Kiingereza, kunaonyesha sura halisi ya madai ya uongo ya nchi za Ulaya katika kuziwekea vikwazo baadhi ya taasisi na maafisa wa Iran, kwani kama kweli wana wasiwasi kuhusu hali ya haki za binadamu nchini Iran, kwa nini wanaviwekea vikwazo vyombo vya habari vinavyoakisi ukweli na yanayojiri nchini rana. Sisi sote tunajua vyema kwamba malalamiko au maandamano ya kudai au kupinga jambo fulani ni vitu vinavyotukia katika nchi yoyote duniani. Huko huko Ulaya, katika nchi za Magharibi, hakuna siku inayopita bila ya kushuhudiwa maandamano ya wananchi wakipinga sera na utekelezaji wa serikali za nchi hizo kuhusiana na masuala mengi ya ndani au kimataifa. Katika maandamano hayo, kunashuhudiwa mapambano na vuta ni kuvute baina ya waandamanaji na polisi na askari usalama. Hata hivyo, vyombo vya habari na maafisa wa nchi za Magharibi daima wamekuwa wakikuza na kutia chumvi matukio ya ndani ya Iran na hata kuchochea ghasia na fujo hapa nchini kwa jina la kutetea haki za binadamu na uhuru wa wanawake. Tangu baada ya ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu mwaka 1979 nchi za Magharibi zimekuwa na chuki na uadui mkubwa dhidi ya Jamhuri ya Kiislamu na hazikuacha kufanya kila linalowezekana kutoa pigo kwa mfumo wa Kiislamu hapa nchini ulioundwa kwa msingi wa kupambana na ubeberu na udikteta na kusimamisha uadilifu, maadili mema na kujali maoni ya wananchi. Tangu wakati huo nchi za magharibi zilianza kuyaunga mkono na kuyasaidia makundi na watu wote waliosimama kupinga na kuyapiga vita mapinduzi ya Kiislamu. Kwa madola hayo hakuna tofauti katika kuyaunga mkono makundi hayo, na zinayasaidia na kuyaunga mkono hata yale yaliyohusika na uhalifu, mauaji na jinai dhidi ya raia wa kawaida tangu Februari 12, 1979 siku moja tu baada ya ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu, nchi za magharibi zimekuwa zikiyaunga mkono kikamilifu makundi yanayotaka kujitenga au kurejesha utawala wa kifalme hapa nchini. Mikoa ya mpakani ya Iran ndiyo inayotumiwa zaidi kwa ajili ya kuzusha ghasia na harakati za makundi yanayotaka kujitenga. Kilele cha uhasama huo wa madola ya magharibi kilionekana vyema zaidi katika uungaji mkono wao kwa kundi la kigaidi la MKO ambalo limeua raia wasiopungua elfu kumi na saba wakiwemo maafisa wa ngazi za juu wa kisiasa nchini Iran. Makao makuu ya kundi hilo la kigaidi yako nchini Ufaransa. Kila mwaka kundi hili la kigaidi huandaa mikutano kwa pesa zinazotolewa na nchi za magharibi na kuhudhuriwa na wanasiasa wa Marekani na Ulaya. Sasa Rais Emmanuel Macron wa Ufaransa anajitokeza hadharani na kudai kutetea uhuru nchini Iran licha ya rekodi mbaya ya serikali yake ya kuyahami na kuyasaidia makundi ya kigaidi nchini Iran. Chuki na uadui wa nchi za Ulaya na Marekani zinazodai kutetea uhuru haviishii katika kuyaunga mkono makundi ya kigaidi nchini Iran. Jina la dikteta wa zamani wa Iraki Saddam Hussein linajulikana kote duniani. Sadam hakusita kufanya uhalifu wa aina yoyote dhidi ya watu wa Iraki na Iran. Hapa kuna jambo la kuzingatiwa. Hii leo Marekani inadai kwamba iliupindua utawala wa Sadam Hussein, ili hali nchi za Ulaya na hata Marekani yenyewe zilikuwa na nafasi kubwa katika kumchochea dikteta huyo wa Iraki kuivamia ardhi ya Iran na hata katika kuimarisha mamlaka yake katika miaka ya elfu moja mia tisa na themanini. Na 1990 Marekani na nchi za Ulaya zilitoa kila aina ya misaada ya kifedha kwa utawala wa Sadam Hussein katika vita vilivyoanzishwa dhidi ya Iran baada tu ya ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu. Serikali za Ulaya zilitoa silaha za aina mbalimbali na misaada ya hali na mali kwa jeshi la Sadam ili kuishambulia jamhuri changa ya Kiislamu. Misaada ya nchi za Magharibi kwa utawala wa Sadam Hussein Haikuwa na mpaka. Wafaransa walilipa jeshi la Sadam ndege za kivita aina ya Super Etendard ili kulenga meli za mafuta za Iran katika maji ya ghuba ya Uajemi. Ujerumani na Uholanzi zilitoa silaha za kemikali zilizopigwa marufuku na mali ghafi za kutengeneza silaha za kemikali kwa utawala wa Sadamu. Kichekesho ni kuona kansela na waziri wa mambo ya nje wa Ujerumani wakidai kutetea uhuru nchini Iran na bunge la Bundestag limeidhinisha msururu wa vikwazo dhidi ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Wapenzi wa wasikilizaji, serikali na bunge la Ujerumani zinajionyesha kwamba ni watetezi wa watu wa Iran, ili hali ziliruhusu uhalifu mkubwa zaidi wa haki za binadamu wakati wa vita vya miaka nane vilivyoanzishwa na Sadam Hussein, dikteta wa zamani wa Iraki, dhidi ya watu wa Iran na wakazi wa mikoa ya kaskazini mwa Iraq, zaidi ya watu elfu 17 waliuawa moja kwa moja kwa silaha za kemikali zilizotolewa na Ujerumani kwa utawala wa Sadam Hussein. Vilevile zaidi ya wanajeshi na raia laki moja elfu 27 wa Iran walijeruhiwa kwa sumu ya silaha hizo za kemikali za Ujerumani. Baadhi ya waliojeruhiwa kwa silaha hizo walipelekwa kupewa matibabu katika nchi za Ulaya ikiwemo Ujerumani yenyewe. Kwa mujibu wa utafiti wa hivi karibuni, theluthi moja ya jumla ya makampuni 445 ya nchi za Magharibi ambayo yalihusika katika kulizatiti jeshi la Saddam Hussein katika nyanja mbalimbali, hasa kwa silaha za kemikali, yalikuwa makampuni ya Ujerumani ambayo mbali na kuuza silaha yalitoa mafunzo vikosi vya jeshi la Irak katika vita juu ya jinsi ya kutumia silaha za kemikali dhidi ya Iran. Ripoti ya Iraki yenye kurasa elfu kumi na mbili kwa Umoja wa Mataifa kuhusu silaha za nchi hiyo ina mambo muhimu ya kuzingatiwa kuhusu Ujerumani. Katika ripoti hiyo imeelezwa kwa kina ni aina gani ya mikataba ya mauzo ya silaha iliyosainiwa kati ya makampuni ya kijeshi ya Ujerumani na Iraq. Katika ripoti hiyo ambayo gazeti la Die Tageszeitung limechapisha baadhi ya vipengee vyake vya siri, Ujerumani inatajwa kuwa mdhamini muhimu zaidi wa maghala ya silaha ya Saddam Hussein. Baadaye mahakama ya kimataifa ya uhalifu ya the Hegi huko Uholanzi ilitangaza uhalifu wa mashambulizi ya silaha za kemikali za Sadamu kuwa ni mauaji ya kimbari dhidi ya binadamu. Hata hivyo, hukumu hiyo ya mahakama ya kimataifa ya jinai haikutaja mchango wa nchi za Ulaya, hasa Ujerumani, katika kuupatia utawala wa Sadamu silaha za kemikali zilizotumika kuua raia wasio na hatia. Baadhi ya majina ya makampuni ya Ujerumani yaliyotajwa katika ripoti ya Iraki kwa Umoja wa Mataifa: Daimler, Mann, Siemens, Benz, Koiklp, Host, Klochner, Kasben na mengineyo. Kampuni ya Karl Kalba ambayo ilishirikiana na Iraki tangu mwaka 1977 ilikuwa ikisimamia ujenzi wa viwanda viwili vikuu vya dawa za kuua wadudu na sabuni huko Baghdad na katika ripoti ya Iraki yenye kurasa elfu kumi na mbili kwa Umoja wa Mataifa, kampuni hiyo ilikuwa moja ya wadhamini wakubwa wa silaha za kemikali kwa utawala wa Iraq. Edo Elkaft, mwandishi wa habari wa gazeti la Frankfurter Algmeiner la huko huko Ujerumani, ambaye alikuwa ripota wa gazeti hilo katika maeneo ya vita nchini Iraq wakati wa vita, anasema maafisa wa Ujerumani walifurahishwa sana kumpa Sadamu Husein gesi za sumu zilizotumiwa dhidi ya Iran. Serikali ya Ujerumani, ambayo ni mshirika wa Saddam Hussein katika mauaji ya maelfu ya watu wa Irani na Iraki, sasa inadai kutetea haki za wanawake nchini Iran. Mtazamo wa nchi za Ulaya kuhusu haki za binadamu ni wenzo na propaganda tupu, na zinatumia sera hizo kwa ajili ya kudhamini masilahi yao haramu. Walimwengu wanahoji kwamba kwa nini Ujerumani na washirika wake wa Ulaya hawana wasiwasi kuhusu wanawake na watoto wa Yemen wanaouliwa kwa silaha za nchi za Ulaya na Marekani? Je, raia wa Yemen wanaochinjwa na kuuliwa kila siku kwa silaha za Magharibi zinazotumiwa na Saudi Arabia na washirika wake si binadamu au ni viumbe kutoka sayari nyingine? Je, kwa nini madola ya Magharibi yanakuwa vipofu, viziwi na mabubu kiasi kwamba hayaoni uhalifu na mauaji yanayofanywa kila siku na utawala haramu wa Israeli huko Palestina. Marekani na nchi za Ulaya hazioni maafa ya wakimbizi wa Kiafrika na madola mengine wanaofariki dunia mara kwa mara wakiwa njiani kuelekea Ulaya, na badala yake zinawafungia mipaka na kuwaachia wakifa maji au kuangamia kwa baridi kali. Ukweli ni kwamba nchi za Ulaya zimeanzisha vita vya kipropaganda na vya vyombo vya habari dhidi ya Iran kupitia njia ya kupindua ukweli na matukio yanayojiri hapa nchini. Hata hivyo, hapana shaka yoyote kwamba siku hizi zitapita salama na Irani ya Kiislamu itavuka na kushinda njama na hila hizi za kishetani za madola ya Magharibi. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Katika historia, leo ni Jumatatu tarehe 26 mfungo wa saba Rabiu Thani mwaka 1444 hijiria inayosadifiana na tarehe 21 Novemba mwaka 2022. Miaka 239 iliyopita katika siku kama hii ya leo tarehe 21 Novemba mwaka 1783, kwa mara ya kwanza katika historia ya jitihada za mwanadamu za kupaa angani, puto lilitumwa angani. Puto hilo lilikuwa limepandwa na watu wawili, mmoja akiwa mwanafizikia wa Ufaransa aliyejulikana kwa jina la Pilatre de Lozier. Tangu alipokuwa masomoni, de Lozier alikuwa akifikiria kutengeneza uwezo wa kupaa angani, na kwa kutengeneza puto hilo, mwanafizikia huyo akawa amefanikiwa kuruka angani. Siku kama ya leo miaka 31 iliyopita Butros Butros Ghali alichaguliwa kuwa katibu mkuu wa sita wa Umoja wa Mataifa. Butros Ghali alizaliwa mwaka 1922 katika familia ya Kikristo kwenye mji mkuu wa Misri, Cairo. Baada ya kumaliza masomo yake, Butros Ghali alianza kufundisha katika chuo kikuu cha sayansi ya siasa cha Kairo. Mwanadiplomasia huyo ndiye aliyemshawishi na kumshajiisha Anwar Sadat, rais wa zamani wa Misri, kutia saini mkataba wa Camp David mwaka 1978 na katika kutambua rasmi utawala ghasibu wa Israel. Katika siku kama hii ya leo miaka 27 iliyopita inayosadifiana na tarehe 21 Novemba 1995 makubaliano ya amani ya Bosnia yaliyojulikana kwa jina la makubaliano ya amani ya Dayton yalitiwa saini makubaliano. Hayo ambayo yalifanyika kwa mashinikizo ya viongozi wa Marekani tarehe 21 Novemba 1995, yalisainiwa na marais wa wakati huo wa Bosnia Herzegovina, Serbia na Kroatia. Mafanikio pekee ya makubaliano hayo kwa upande wa Waislamu yalikuwa kuhitimishwa mauaji ya kinyama yaliyokuwa yakifanywa na Waserbia. Zaidi ya wa Waislamu laki moja waliuawa kwa umati katika vita vya Bosnia Herzegovina. na siku kama ya leo tarehe 21 Novemba imetangazwa na Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa kuwa ni siku ya kimataifa ya televisheni. Lengo la Umoja wa Mataifa la kuainisha siku hii lilikuwa kuwekwa mabadilishano ya vipindi vya runinga, hususan vipindi vinavyotayarishwa kwa lengo la kueneza amani, ustawi wa kijamii na kiuchumi na kuimarisha masuala ya kiutamaduni katika jamii ya mwanadamu. Nam, hapa ni Teherani, Idhaa Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamia ya Iran. Bwana Ismail Hamis Ramadhani warunzewe Geita huko Tanzania umesema baada ya kutusalimu na kupateni vizuri sana ndugu zangu watangazaji, hii ni dalili kwamba mitambo mnaiendesha vizuri na mnaitendea haki kabisa. Allah atubariki sote na atukingi na mahasidi watu na majini. Umeandika ufuatao wa penzo wa wasikilizaji, ni muhtasari wa habari za dunia. Rais Ibrahim Raisi wa Jamhuri ya Kiislamia ya Irani amesema kwamba kuchochea machafuko na ugaidi nchini Iran si kwa manufaa ya Wamarekani wala nchi za Magharibi, na ametoa amri kwa Wizara ya Mambo ya Nchi ya Iran kuyafuatilia kidiplomasia na kisheria madola yote yaliyohusika na machafuko na vitendo vya kigaidi vya hivi karibuni nchini Iran. Umoja wa Mataifa umelani mashambulizi ya kinyama ya walowezi wa kizayuni wakishirikiana na wanajeshi wa utawala ghasibu wa Israel katika mji wa Al-Khalil wa Palestina. Taasisi isiyo ya kiserikali ya Democracy for the Arab World Now imekosoa hatua ya rais wa Marekani Joe Biden ya kumpa kinga ya kutoshtakiwa mrithi wa kiti cha ufalme wa Saudia Muhammad bin Salman kufuatia mauaji ya kikatili ya Jamal Khashoggi. Mkuu wa ujumbe wa serikali ya wokovu wa kitaifa ya Yemen katika mazungumzo ya amani amesema baadhi ya mirengo ya ndani ya Yemen yenye mfungamano na Riyadh yamegeuka na kuwa wafaidikaji wa mauaji ya huko Yemen. Na hadi hapa ndio tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika mara tatu kwa siku: asubuhi, mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi yanaanza saa moja na dakika 50 hadi mbili na dakika 50 kwa saa za Afrika Mashariki. Yale ya mchana yanaanza saa tano na dakika 20 hadi sita na dakika 20 kwa saa za Afrika Mashariki, na yale ya usiku yanaanza saa moja kasoro dakika kumi hadi moja na dakika 50 usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika pia kwa njia satelaiti na intaneti. Anwani yetu ya intaneti ni Pars Today com sw, kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu ni swahili radio at IRIB ir. Mbali na katika barua pepe ya swahili radio at IRIB ir, mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama vile WhatsApp na ujumbe mfupi SMS kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya alama ya kujumlisha Anwani yetu ya moja kwa moja ya posta ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, po box 19395 stroke 6767 Tehran, islamic republic of Iran. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na tunakuombeni msiache kuyategea sikio matangazo yetu yajayo.