Hii ni idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Kwa jina la Allah mwingi wa rehema mwenye kurehemu. Je, wanataka dini siyokuwa ya Mwenyezi Mungu na hali kila kilichomo mbinguni na katika ardhi kimesilimu kwa kumtii yeye kipende kisipende, na kwake yeye watarejeshwa? Sema, tumemwamini Mwenyezi Mungu na tuliyoteremshiwa sisi na aliyomteremshiwa Ibrahimu na Ismail na Ishak na Yaqub na wajukuu zao na aliyopewa Musa na Isa na manabii wengine kutoka kwa Mola wao Mlezi, hatubagui baina yao hata mmoja, na sisi ni wenye kusilimu kwake. Bismillah rahman rahim. Assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Hujambo mpenzi msikilizaji, natumai mchana wako unakuendea vyema. Karibu katika matangazo haya ya Redio Tehran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran inayokutangazia mubashara kutoka hapa jijini Teheran. Hali kadhalika tunasikika moja kwa moja kupitia Redio Maarifa ya huko Tanga. Jina langu ni Hussein Hassan na kusihi tuwe sote hadi tamati ya matangazo haya. Mchana huu, mpenzi msikilizaji, kama ada, tumekuandalia taarifa ya habari za dunia, uchambuzi wa kisiasa, udondozi wa magazeti ya Afrika Mashariki, na kwenye vipindi tumekuandalia kipindi maalum cha kuwa washahidi Eduardo Ongli na ulimwengu wa michezo, bila kusahau makala fupi ya kila siku ya leo katika historia, na tutafunga matangazo haya kwa muhtasari wa habari za ulimwengu. Ni kukumbusha kwamba mbali na kwenye masafa mafupi na vile vile kupitia masafa ya FM lakini pia unaweza kutusikiliza kupitia tovuti yetu ya parstoday.com sw. Halikadhalika una fursa ya mkwaju kushiriki matangazo haya, mpenzi msikilizaji, kwa kututumia maoni yako katika ukumbi wetu wa WhatsApp kupitia nambari alama ya kujumlisha u plus 98 9035065487. Navuta pumzi na muda si muda. Narejea na na taarifa habari za dunia. Imegonga saa sita kamili ya dhuhuri hapa jijini Teheran, sawa na tano na nusu kwa saa za Afrika Mashariki na nne na nusu kwa saa za Afrika ya Kati. Ifuatayo ni taarifa ya habari za dunia, lakini kwanza kabisa ni muhtasari wake. Tehran na ialani vikwazo vipya vya Umoja wa Ulaya dhidi ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Nchi za Afrika za kutana Zanzibar nchini Tanzania kujadili maji safi na taka. Na Uingereza yaazimia kuondoa askari wake nchini Mali pamoja na habari nyinginezo. Habari kamili. Nchi arobaini na mbili za Afrika zinakutana Zanzibar hii leo nchini Tanzania kujadili na kubadilishana uzoefu kuhusu udhibiti wa sekta ya maji safi na maji taka Afrika. Kwa mujibu wa gazeti la Mwananchi la Tanzania, mkutano huo utakaokuwa na washiriki mia moja hamsini kutoka kwenye nchi mbalimbali mbali, unaanza leo Jumanne hadi Novemba kumi na nane huko Unguja, Zanzibar. Akizungumza na waandishi wa habari kuhusu mkutano huo hiyo jana, mkurugenzi mkuu wa mamlaka ya udhibiti wa huduma za maji na nishati Zanzibar, Omar Ali Yusuf amesema mkutano huo utahuisha taasisi zote zinazohusiana na udhibiti wa maji Afrika. Amesema lengo la mkutano ni kuhakikisha kuna mpango maalum wa kimkakati wa kudhibiti matumizi ya maji baada ya kutumiwa majumbani. Amesema kama ninavyonukuu Tumekuwa na changamoto kubwa kuwa na udhibiti wa maji yaliyotumika. Sote ni mashahidi wa miradi mikubwa inayotekelezwa na maji nchini, lakini swala linakuja, haya maji yakishatumika yanakwenda wapi? Amesema ili kuhakikisha miji na kuwa salama na safi, maji yale hayapaswi kusambaa ovyo na kusababisha uchafuzi wa mazingira, jambo linaloweza kuleta athari ya maradhi, hivyo lazima adhibitiwe. Naye katibu mkuu mtendaji wa umoja wa wadhibiti wa maji nchi za mashariki na kusini mwa Afrika ESAWAS Yvonne Magawa amesema mkutano huo utakuwa na maana kubwa, kwani ni mara ya kwanza kushiriki nchi zote za Afrika na kanda zake nne. Mkutano huo utakuwa na kauli mbiu isemayo kuimarisha uwajibikaji kwa sekta husika, ambapo atazungumzia uwajibikaji kwa sababu mamlaka ndizo zinawajibika kutekeleza sera huku wadhibiti wakiwa wasemaji wakuu wa wananchi. Tukirejea hapa nchini, wizara ya mambo ya nje ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran imelaani vikwazo vipya vilivyotangazwa na Umoja wa Ulaya dhidi ya shahsia ishirini na tisa na taasisi tatu za Kiirani, ikiwemo kanali ya televisheni ya Press TV. EU ilitangaza vikwazo hivyo jana Jumatatu kwa tuhuma kuwa maafisa na taasisi hizo za Kiirani zimehusika na kukandamiza maandamano ya wananchi. Naser Kanaani, msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya Iran, amesema Teheran ina haki ya kujibu hatua hiyo ya nchi za Ulaya dhidi ya jamhuri ya Kiislami ya Iran. Ameutaja uraibu huu wa vikwazo vya wamagharibi kwa uingiliaji wa mambo ya ndani ya taifa hili na ambao ni kinyume cha sheria, mbali na kuwa hauna maana yoyote. Usimamizi wa Press TV, sambamba na kulaani vikwazo hivyo, umesema hatua ya Canada huko nyuma na Umoja wa Ulaya hivi sasa kuiwekea vikwazo kanali hiyo inakanyaga uhuru wa kujieleza na kutoa mtazamo mbadala katika hali ambayo Iran inaitakidi kuwa ghasia zinazoshuhudiwa hapa nchini ziliratibiwa na maadui wa Jamhuri ya Kiislamu nje ya nchi kama vile Marekani na uitifaki wake. Lakini mawaziri wa mambo ya nje wa EU waliokutana jana mjini Brazils walikuwa na mtazamo tofauti. Wakitangaza vikwazo hivyo, wamedai kuwa wafanya fujo nchini Iran wanapigania uhuru. Maandamano ya kulalamikia kifo cha mwanamke wa Kiirani Mahsa Amini yalianza katikati ya Septemba, lakini ghafla moja nchi za Magharibi zikayateka nyara na kuanza kuchochea moto wa fujo na ghasia hapa nchini. EU imetangaza kuwekea vikwazo vya usafiri na kuzuia mali za shakhsia 29 wa Kiirani, akiwemo Ahmad Vahidi, waziri wa mambo ya ndani wa Iran, askari polisi wanne wanaodaiwa kumtia mbaroni Amini, maafisa waandamizi wa jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu, IRGC, wakiwemo makamanda wa mikoani wa jeshi hilo, na vilevile vile, kamanda mkuu wa kikosi cha nchi kavu cha jeshi la Iran. Tukisalia hapa nchini, Jamhuri ya Kiislamu ya Iran imetoa mwito kwa jirani yake Iraq kuchukua hatua za kuzuia vitisho vinavyopangwa dhidi ya Jamhuri ya Kiislamu katika eneo lenye mamlaka ndani la Kurdistan, kaskazini mwa Iraq. Katika mazungumzo yake ya simu na mwenzake wa Iraq jana jioni, Hussein Hamir Abdullahian, waziri wa mashauri ya kigeni wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, amesema usalama ni swala nyeti katika kiwango cha kieneo na katika uhusiano wa pande mbili. Amir Abdullahian amemhutubu Fuad Husein, waziri wa mambo ya nje wa Iraq, kwa kusema jamhuri ya Kiislamu haitaraji kutishiwa au haitarajii kutishiwa kutoka eneo la Kurdistan ya Iraq, kwa kutilia maanani uhusiano ali wa nchi mbili hizi. Kwa upande wake, Fuad Husein, waziri wa mambo ya nje wa Iraq, amesema serikali ya Baghdad haitoruhusu majirani zake watishiwe kutoka katika ardhi yake. Haya yanajiri baada ya jeshi la Iran la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu kushambulia na kuharibu ngome za magaidi katika eneo hilo lenye mamlaka ya ndani. Kikosi cha nchi kavu cha jeshi la IRGC hapo jana kilianzisha wimbi jipya la operesheni hiyo dhidi ya makundi ya kigaidi kwa kutumia makombora, droni na maruketi. Iran inasisitiza kuwa operesheni hizo zitaendelezwa kwa nguvu zote hadi vitisho vilivyopo vitakapozimwa kikamilifu na ngome za magenge ya kigaidi zitakapoondolewa na hadi pale viongozi wa Erbil watakapochukua hatua dhidi ya magaidi hao wanaotishia amani na usalama wa Iran. Taarifa ya habari za dunia, mpenzi msikilizaji, inaendelea kujia mubashara kutoka Radio Tehran idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Uingereza imetangaza habari ya kutaka kuondoa mamia ya askari wa nchi hiyo walioko nchini Mali chini ya kikosi cha kulinda amani cha Umoja wa Mataifa, MINUSMA. Waziri wa vikosi vya majeshi ya Uingereza James Heappey ameliambia bunge la nchi hiyo kwamba serikali ya London haiwezi kuvumilia udhalilishaji wa nchi wenyeji, ambayo eti haina azma ya kushirikiana na nchi hiyo ya Ulaya kurejesha uthabiti na usalama wa kudumu katika nchi hiyo ya Afrika Magharibi. Amesema wimbi la mapinduzi yaliyoshuhudiwa hivi karibuni nchini Mali linakuamisha jitihada za kimataifa za eti kupambana na ugaidi nchini humo, na kwa msingi huo Ingereza itawaondoa wanajeshi wake mia tatu katika nchi hiyo ya eneo la Sahel barani Afrika. Hii ni katika hali ambayo mabaki ya wanajeshi wa Ufaransa waliondoka nchini Mali Agosti mwaka huu, kuashiria mwisho wa operesheni ya Barhane. Katika nchi hiyo ya magharibi mwa Afrika viongozi wa kijeshi walioko madarakani nchini Mali tangu mwezi Agosti mwaka 2020, waliamua kusitisha ushirikiano na Ufaransa na nchi nyingine za magharibi, na sasa wanashirikiana na Russia katika vita dhidi ya magaidi. Na Umoja wa Mataifa umesema jamii ya kimataifa haijachukua hatua za maana za kukomesha utupaji wa chakula majani huku Marekani, Australia na New Zealand zikiongoza orodha ya nchi zinazofanya israfu kubwa ya chakula duniani. Rosa Roll, afisa mwandamizi wa shirika la chakula na kilimo la Umoja wa Mataifa FAO, amesema mataifa ya dunia yaliahidi mwaka 2015 kupunguza umwagaji wa chakula kwa asilimia hamsini kufikia mwaka 2030, lakini miaka minane imepita na hakuna hatua za maana zilizopigwa katika uwanja huo. Amesema hayo katika mkutano wa mabadiliko ya tabia nchi wa COP 27 unaofanyika mjini Sharm Sheikh nchini Misri, na kuongeza kuwa mabaki ya chakula yanazalisha ushuri ya gesi zinazosababisha ongezeko la kiwango cha joto la dunia. Kwa mujibu wa takwimu za Umoja wa Mataifa, kwa mwaka dunia inafanya israfu kubwa ya chakula kwa kumwaga majalalani tani milioni 931 za mabaki yake. Kwa wastani kila Marekani anatupa jani kalori elfu saba za chakula kwa siku katika hali ambayo anapaswa kula thuluthi moja ya kiwango hicho, kwa mujibu wa wataalamu wa lishe na afya. Hii ni katika hali ambayo watu zaidi ya bilioni moja wanateseka kwa bala njaa na lishe duni katika maeneo mbalimbali duniani. Takwimu za karibuni kabisa za umoja wa Afrika au na Umoja wa Mataifa zinaonyesha kuwa mtu mmoja kati ya kila watu watano barani Afrika anakabiliwa na njaa, huku uhaba wa chakula na utapia mlo ukiongezeka katika bara hilo. Mwisho wa taarifa ya habari za dunia. Ufuatao sasa ni uchambuzi wa kisiasa wenye anwani semayo, wapinzani wa wananchi wa India dhidi ya safari ya Bin Salman nchini humo. Miji ya New Delhi na Mumbai juzi Jumapili ilishuhudia maandamano makubwa ya wananchi wanaopinga na kulalamikia safari ya Muhamad Bin Salman, mrithi wa kiti cha ufalme wa Saudi Arabia huko India mwishoni mwa mwezi huu wa Novemba. Waandamanaji walikuwa wamebeba vibonzo vya Bin Salman wakilaani mashambulizi ya jeshi la Saudia huko Yemen na ukandamizaji unaofanywa na utawala wa Ali Saud dhidi ya wapinzani nchini Saudi Arabia. Waandamanaji hao pia wametaka kufutwa safari ya mrithi huyo wa kiti cha ufalme wa Saudia nchini India. Vilevile walipiga nara wakisema, Muhammad Bin Salman muuaji na mtendaji naye ahana nafasi nchini India. Mrithi wa kiti cha ufalme wa Saudia anatarajia kuitembelea India kufuatia mwaliko wa waziri wa mambo ya nje wa nchi hiyo Subrahmanyan Jaishankar. Japokuwa serikali ya waziri mkuu wa India Narendra Modi inalipa umuhimu mkubwa swala la kuvutia uwekezaji, lakini swala linalopewa uzito na umuhimu zaidi kwa watu wa nchi hiyo ni jinai za kila uchao za Saudi Arabia huko Yemen na mauaji yanayofanywa na muungano wa vamizi unaoongozwa na Riyadh dhidi ya raia wasio na hatia wa Yemen. Hii ina maana kwamba, kwa, kwa mtazamo wa wananchi wa India, serikali ya nchi hiyo haipaswi kwa gharama yoyote ile kufanya jitihada za kuvutia uwekezaji wa kigeni kutoka Saudia na kupuuza haki za binadamu na mikono iliyojaa damu za watu ya Muhammad bin Salman. Weledi wa masuala ya kisiasa pia wanatilia maanani jinai zilizotenda au zilizotendwa na Muhammad bin Salman mwenyewe, ikiwa ni pamoja na mauaji ya kinyama ya mwandishi wa habari aliyekuwa akiokosoa vikali utawala wa ukoo wa Al Saud, Jamal Khashoggi huko Uturuki. Mchambuzi wa masuala ya kisiasa anasema japokuwa asili ya Saudi Arabia inafungamana na Uwahabi na, na serikali ya India imekuwa ikitahadharisha mara kwa mara kuhusu ushawishi wa Uwahabi nchini humo, lakini jinai za Muhammad bin Salman na mauaji yake dhidi ya watu wa Yemen na wapinzani wake vimechafua zaidi jina la Saudi Arabia kote duniani katika miaka hivi karibuni, ambapo jina la kundi la kigaidi na kitakfiri la Daesh limekuwa likigonga vichwa vya habari. Serikali ya India ilikuwa ikihofia pakubwa kuhusu kujipenyeza magaidi wa Kiwahabi na wa ISIS nchini humo. Kwa msingi huo, serikali ya New Delhi iliwaomba msaada a wananchi, haswa Waislamu wa nchi hiyo ili kuweza kuwatambua na kukabiliana na magaidi, hatua ambayo ilifanikiwa katika uwanja huo. Hii ni Redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran inayokutangazia mubashara kabisa kutoka hapa jijini Teheran. Hamjambo, wapenzi wa wasikilizaji, na karibuni kuwa nasi katika kipindi chetu cha leo ambacho kinakujieni kwa mnasaba wa kumbukumbu ya siku ya kuaga dunia muislamu aliyekuwa na msimamo imara wa dini yake wa Italia, Edoardo Aneli, inayosadifiana na tarehe 15 mwezi huu wa Novemba. Ni matumaini yangu kwamba mtaendelea kuwa nami hadi mwisho wa kipindi hiki. Kasi ya ustawi wa Uislamu barani Ulaya ni kadhia ambayo kwa sasa inapewa mazingatio makubwa na wachambuzi wa masuala ya nchi za magharibi na wakati huo huo inawashangaza na kuwaacha bumbwazi. Jarida la kila wiki la Der Spiegel linalochapishwa nchini Ujerumani limeandika ripoti ya uchunguzi kuhusu Uislamu barani Ulaya likisema Uislamu ndio dini hai na yenye nishati kubwa zaidi baina ya dini zote duniani. Hakuna dini yoyote inayostawi na kukua kwa kasi zaidi kama ulivyo Uislamu. Hii leo wataalamu wa nchi za Magharibi wanapatwa na kiwewe kutokana na kasi kubwa ya kukua na kustawi dini ya Uislamu. Kwa mfano tu huko Uhispania hivi sasa, na baada ya miaka mia tano tangu utawala wa Andalusia uliposambaratika, vijana wa Kihispania wanasilimu na kuikumbatia dini ya Uislamu kwa kasi kubwa. Dini ya Uislamu inavutia idadi kubwa ya watu huko Amerika na Ulaya ambao wanatafuta nuru ya uongofu inayoweza kuwaokoa na kuwapa matumaini ya mustakabali na mwisho mwema katika dunia ya sasa isiyo na malengo wala mwelekeo sahihi. Japokuwa inasemekana kwamba ongezeko la Waislamu huko Magharibi linatokana na idadi kubwa ya wahajiri katika nchi za Ulaya, lakini hatupasi kufumbia macho ukweli kwamba idadi kubwa ya Wazungu na wenyeji wanaosilimu na kukumbatia dini hiyo pia inachangia sana katika ustawi na kasi kubwa ya kukua dini hiyo kwenye nchi za Magharibi. Jambo la kuvutia zaidi ni kwamba wengi kati ya wenyeji wa Magharibi wanaosilimu ni kutoka tabaka la wasomi, wanafikra, wasanii, waandishi na wanafalsafa. Mmoja kati ya watu wa tabaka hilo ni Eduardo Anelli, mtoto pekee wa kiume wa Marela Anelli na Gianni Anelli Bilionia wa Italia na mmiliki wa kiwanda cha kutengeneza magari ya Fiat, Ferrari, Iveco, Lamborghini, Lancia na Alfa Romeo, viwanda kadhaa, mabenki na makampuni ya kutengeneza mavazi, magazeti ya La Stampa na Corriere della Sera na vilevile vile klabu maarufu ya soka ya Juventus. Eduardo Aneli alizaliwa tarehe 6 Juni mwaka 1954 huko New York nchini Marekani na kupata elimu ya msingi nchini Italia na baadaye katika chuo cha Atlantic nchini Uingereza. Alihitimu shahada ya uzamivu katika taaluma ya dini na falsafa ya mashariki katika chuo kikuu cha Princeton nchini Marekani. Baba yake Jiani Aneli alikuwa Mkristo wa Kikatoliki na mama yake alikuwa Myahudi. Eduardo Aneli alipata masomo ya Injili na Taurati katika chuo kikuu cha Princeton, lakini hakukinaishwa na itikadi na imani za Kikristo. Akiwa na umri wa miaka 20 aliingia katika maktaba moja na kuona kitabu kitakatifu cha Qurani kwa sadfa. Kisha akasoma aya kadhaa za kitabu hicho. Wakati huo alihisi kwamba hayo hayakuwa maneno ya kawaida ya mwanadamu. Yeye mwenyewe anaeleza jinsi alivyosilimu na kukubali dini ya Uislamu akisema, siku moja nilipokuwa masomoni chuoni New York, niliingia maktaba na nikawa naangalia vitabu. Ghafla niliona kitabu cha Qur'ani, na nikaamua kudadisi ili kujua yaliyomo. Nilichukua kitabu hicho na kuanza kupekua kurasa zake na kusoma aya zilizokuwa zimeandikwa kwa lugha ya Kiingereza. Nilihisi kwamba maneno hayo yamejaa nuru na hayawezi kuwa maneno yaliyosemwa na mwanadamu. Niliathiriwa sana na aya za Kurani na nikachukua kitabu hicho kama amana kwa ajili ya kukisoma na kukitalii zaidi. Nilihisi kwamba ninakielewa na ninakikubali. Baada ya kufanya utafiti na uchunguzi wa kina kuhusu dini ya Uislamu, Eduardo Anelli alikwenda kwenye kituo cha kiislamu cha New York na kuwaambia wasimamizi wake kwamba anataka kusilimu. Alitoa shahada mbili na kuchagua jina la Hishama Aziz. Baada ya kufanya utafiti mkubwa zaidi na kuchagua madhehebu ya Ahlul Bait, alibadili jina lake na kuhitari jina la Mahdi. Anasimulia kwamba nilikuwa nikisoma Qurani nyakati za usiku katika chumba chenye giza kwa kutumia mwanga wa mshumaa. Kisomo cha Qurani kilikuwa kikitakasa na kukosha roho yangu. Hali niliyokuwa nayo wakati huo huwezi kuifananisha na hali nyingine yoyote. Kuingia katika dini ya Uislamu kwa Eduardo Aneli kulizusha mtikisiko mkubwa katika familia maarufu ya bilionea Giani Aneli. Eduardo alikumbana na mashaka makubwa na vitimbi na manyanyaso mengi ndani na nje ya familia yaliyomshinikiza atupilie mbali imani yake ya Kiislamu, lakini alisimama imara na kushikamana barabara na dini yake mpya. Hali hii ilimfanya baba yake Giani Aneli amnyime mirathi na utajiri mkubwa wa familia hiyo. Hivyo baba yake Eduardo alimteua mtoto wa ndugu yake aliyekuwa Mkristo kuwa msimamizi wa mirathi yake badala ya mwanaye wa kuzaa Eduardo Aneli. Hata hivyo, muda mfupi baadaye, binamu yake huyo aliyeteuliwa kumrithi baba yake aliaga dunia kutokana na maradhi ya saratani. Wapenzi wasikilizaji, Eduardo Aneli alianza kujua mafundisho ya Uislamu kwa mujibu wa madhehebu ya Ahlulbait na vilevile vile mapinduzi ya Kiislamu ya Iran baada kusikiliza ya kusikiliza mahojiano ya aliyekuwa mwambata wa ubalozi wa jamhuri ya kiislamu ya Iran nchini Italia, d Mohammad Hassan Ghadiri Abiane, ambayo yalirushwa ya hewani kupitia televisheni ya Italia. Baada ya kusikiliza mahojiano hayo, Eduardo alikwenda kwenye ubalozi wa Iran mjini Roma kwa ajili ya kukutana naye, na suala hilo lilikuwa sababu ya kuanza uhusiano baina yake na Iran. Eduardo Anelli alikutana na kufanya mazungumzo na hayati Imamu Ruhullah Khomeini mjini Tehran na kuvutiwa sana na mwanazuoni huyo mkubwa wa Kiislamu. Alikuwa akisema kwamba alimwona mwanadamu mwema aliyetajwa kwenye Qurani katika shakhsia ya Imamu Ruhullah Khomeini. Kukutana na mazungumzo yake na Imamu Khomeini kulibadilisha kabisa maisha ya Eduardo. Vyombo vya habari na magazeti katika miaka hiyo, hususan baada ya ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu nchini Iran, daima vilifanya uadui mkubwa dhidi ya Uislamu na Waislamu. Katika fremu ya siasa za kibeberu za Magharibi, vyombo hivyo vilikuwa vikikuza na kutia chumvi kile kilichoelezwa kuwa ni hatari ya Uislamu. Vyombo hivyo vya habari vya Magharibi viliwarifisha Uislamu kuwa ni dini ya kutumia mabavu na inayohimiza vita na machafuko na kwamba mafundisho yake hayaoani na haki za binadamu na demokrasia. Vilevile vilihusisha udhaifu wa waislamu na dini ya Kiislamu na kuitangaza dini hiyo kuwa haiendani na zama za sasa. Hata hivyo, Eduardo Anelli ambaye roho yake ilikuwa tayari imeukumbatia Uislamu na kuanisika na mafundisho ya dini hiyo hakustahamili tuhuma na propaganda hizo chafu, na alikuwa na hamu kubwa ya kuharifisha sura safi ya Uislamu. Alitumia ushawishi mkubwa aliyokuwa nao na kuwashauri maafisa wa televisheni ya Italia watengeneze filamu ya matukio ya kweli kuhusiana na nchi za Kiislamu, na yeye mwenyewe akachukua jukumu la kuwa mtayarishaji wa filamu hiyo. Alitembelea nchi kadhaa kwa ajili ya kutayarisha filamu hiyo ikiwemo Iran, na ikaanza kuonyeshwa katika televisheni ya Italia. Baada ya kuonyeshwa sehemu ya mwisho ya filamu hiyo, mwandishi habari wa gazeti la la Stampa bwana Egoman alifanya mdahalo na Eduardo kuhusiana na dini ya Uislamu. Wakati huo, magazeti yote ya Italia yalisusia kuandika habari ya kusilimu kwa mtoto huyo wa seneta mashuhuri na mwana wa bilionea mkubwa, isipokuwa mwandishi huyo wa habari wa gazeti la la Stampa. Wakati murtadi Salman Rushdi alipoandika kitabu kinachomtusi na kumvunjia heshima Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasalam cha Aya za Shetani, mmiliki mmoja wa kiwanda cha uchapishaji nchini Italia alichukua uamuzi wa kuchapisha kitabu hicho. Mahdi Eduardo Aneli alikwenda kwake na kulalamika dhidi ya swala hilo. Kadiri muda ulivyopita, kijana Mahdi Eduardo Aneli alitambuliwa kuwa hatari kubwa kwa mrengo wa mabeberu wa nchi za magharibi hasa kwa kutilia maanani nafasi na ushawishi mkubwa wa familia yake. Hatimaye, tarehe kumi na tano mwezi Novemba, mwaka elfu mbili Mahdi Eduardo ambaye alikuwa mwana pekee wa kiume wa tajiri mkubwa zaidi wa Italia, seneta mashuhuri na mmiliki wa kiwanda cha Fiat na klabu ya soka ya Juventus aliuawa kwa njia ya kutatanisha. Maiti ya Mahdi Eduardo Aneli iliokotwa kando kando ya barabara kuu ya Turin Savona, huko kaskazini mwa Italia, karibu na mji wa Turin. Gari lake la Fiat Croma lililokuwa limeegeshwa juu ya daraja la Romano, taa zake zilikuwa zikiwaka na milango ilikuwa wazi. Kutokana na nafasi mahususi ya familia ya Aneli nchini Italia, vyombo vya habari kama televisheni, redio na magazeti yaliandika na kutangaza mengi kuhusu kadhia hiyo, na vyote vilidai kwamba Mahdi Eduardo Aneli amejiua bila ya kutoa ushahidi wowote. Hata hivyo, jumuiya ya Kiislamu ya wanafunzi wa Irani nchini Italia, ambayo wanachama wake walikuwa na uhusiano mkubwa na wa muda mrefu na Eduardo, ilifichua kwamba Mahdi Aneli hakujiua kama ilivyodaiwa na kwamba mauaji yake yalifanywa na kundi la Wazayuni. Hata hivyo habari hiyo iliyotumwa kwa mashirika na vyombo vyote vya habari haikutangazwa na hata chombo kimoja, kwa hofu kwamba ingeimarisha nafasi ya Uislamu nchini Italia. Hata familia ya Eduardo haikufuatilia ipasavyo kadhia hiyo wala kutaka kufanyika uchunguzi wa mauaji hayo, kwa sababu ya kulinda nafasi yake, na matokeo yake Mahdianeli alizikwa kama Mkristo katika makaburi ya familia siku moja tu baada ya kuuliwa bila ya maiti yake kufanyiwa uchunguzi wa kubaini sababu ya kifo. Baada ya kupita muda, kundi moja la watengeneza filamu kutoka Iran ambalo lilikuwa likifuatilia kadhia hiyo nchini Italia lilikamatwa na polisi ya nchi hiyo kwa shabaha ya kuzuia kufichuliwa ukweli wa mambo, na baada ya siku kadhaa za kushikiliwa korokoroni kwa tuhuma za kuwa magaidi lilifukuzwa nchini Italia. Ukweli ni kwamba dini tukufu ya Uislamu ina mitazamo kamili kuhusiana na masuala yote ya maisha ya mwanadamu. Wasomi wengi wa Magharibi pia wamehitari na kuchagua dini hiyo tukufu baada ya utafiti wa miaka mingi kuhusu mafundisho ya Uislamu. Mfano hai wa zama hizi ni shahidi Mahdi Eduardo Aneli, aliyeupa mgongo utajiri mkubwa, umashuhuri na maisha ya anasa na kuukumbatia Uislamu kwa moyo wake wote. Mwenyezi Mungu aiweke mahala pema peponi roho ya Eduardo iliyoamua kukumbatia haki na hakika. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Hii ni Redio Tehran na sasa tunageukia macho yetu magazetini. Gazeti la Daily Monitor linalochapishwa nchini Uganda ndilo linalotukunjulia jamvi la udondozi wetu wa magazeti ya Afrika Mashariki hii leo. Toleo la mtandaoni la gazeti hilo limetanguliza mbele habari ya kiusalama yenye anwani semayo, tahadhari ya juu baada ya jiu, mashambulizi dhidi ya polisi. Habari nyingine inasema, wabeba silaha washambulia kwa risasi kituo cha polisi cha Kyanja. Kwa muhtasari, habari hizo mbili zinahusu kushtadi vitendo vya kushambuliwa maafisa wa usalama nchini humo, huku naibu msemaji wa polisi mjini Kampala, Luke Oyegire, akiwataka wavamizi walioshambulia kituo cha polisi wajisalimishe au watauawa wakipatikana. Chapisho la leo la gazeti hili, hata hivyo, limetenga nafasi ya kwanza kwa habari inayohusu taarifa ya Kanisa Katoliki iliyotaja mambo kumi yanayopaswa kufanyiwa marekebisho katika sekta ya elimu nchini humo vichwa vya habari nyingine muhimu katika gazeti hilo vinasema: kwa nini serikali inataka mkopo mwingine wa shilingi trilioni mbili hakuna pa kukimbilia, huku kesi za waganda kujitoa uhai katika mataifa ya ghuba zikiongezeka na WHO yasema ebola imeua watu 54 ndani ya miezi miwili. Tuelekeze kurunzi ya udunduzi wetu katika nchi jirani ya Tanzania na tuanze na gazeti la Mwananchi ambalo limetanguliza mbele habari mbili. Ya kwanza ina anwani isemayo sababu vigogo CCM kufyekwa, na ya pili inasema ajali ya Precision kufumua vitengo fidia kwa abiria zaiva. Muhtasari wa habari hiyo ya kuanza mchakato wa ulipaji fidia kwa waathirika wa ajali ya ndege hiyo ni kuwa mkurugenzi wa shirika la ndege la Precision Patrick Mwandri amesema mchakato huo utakaokuwa kati ya familia za walioathirika na shirika hilo utakuwa wasiri na utafanyika kwa umakini mkubwa. Hakuweka wazi kiasi gani ambacho waathirika watalipwa. Hata hivyo, wiki iliyopita mwenyekiti wa chama cha kampuni za bima Hamis Suleiman aliliambia Mwananchi kuwa inapotokea ajali ya ndege, bima inatakiwa kumlipa mwathirika shilingi milioni mia tatu. Ukurasa wa mbele wa Mwananchi umepambwa kwa picha ya rais wa Tanzania Samia Suluh Hassan akiongoza kikao cha dharura cha baraza la mawaziri kilichofanyika katika ikulu ya Chamwino mkoani Dodoma hiyo jana. Baraza hilo la mawaziri nchini Tanzania limeagiza wataalamu wa ndani kushirikiana na wataalamu kutoka nje ya nchi katika kufanya uchunguzi wa ajali ya ndege ya Precision Air iliyotokea Novemba 6 na kusababisha vifo vya watu 19. Gazeti la The Citizen limetenga nafasi ya kwanza kwa habari yenye kichwa kilichobeba maneno serikali yachunguza shehena ya dhahabu yenye thamani ya shilingi bilioni nane iliyonaswa India. Kwa ufupi ni kuwa maofisa wa forodha nchini India wamekamata kilo sitini na moja za dhahabu zenye thamani ya randi milioni mia tatu ishirini sawa na shilingi bilioni tisa nukta moja nane za Tanzania, ikiwemo kwa wasafiri waliotoka Tanzania. Habari Leo pia limetanguliza mbele habari ya mkutano wa mawaziri chini anwani serikali yatoa kauli mifumo ya uokoaji. Samia aguso na kijana aliokoa watu ishirini na nne katika ajali ya ndege. Tunatamatishia dondoo zetu nchini Kenya na natu, tuanze na gazeti la The Standard ambalo limeipa kipaumbele habari ya kuongezeka vitendo vya uhalifu nchini Kenya hususan katika mji mkuu wa Nairobi, huku wakuu wa vyombo vya usalama wakitoa kauli nzito za kupambana na kero hilo. Pia limeandika habari ya ubalozi wa Marekani nchini Kenya kutangaza zawadi ya shilingi bilioni tatu nukta sita kwa atakayetoa taarifa zitakazosaidia kukamatwa washukiwa watatu wa ugaidi. Daily Nation limeipa umuhimu wa kwanza habari inayohusu maoni ya wazazi nchini Kenya kuhusu mfumo mpya wa umilisi CBC. Baadhi yao wanataka shule za awali za upili ziunganishwe na za msingi. Pia limefichua kuhusu kupamba moto jitihada za kutaka kuundwa kaunti mpya tano mahasla wa pumua, ndivyo kinavyosema kichwa cha habari kuu katika gazeti dada la Taifa Leo. Linafafanua zaidi kwa kuandika, benki kuu yataka wakopeshaji kufuta nusu ya madeni waliokopa na kushindwa kulipa. Sehemu ya chini ya ukurasa wa mbele imepambwa kwa picha ya wanajeshi wa Kenya wakiwasili mjini Goma. Picha hiyo imeambatana na nwani semayo KDF tayari kukabili waasi DRC. Hapa ni Teheran na hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, inayokutangazia mubashara kabisa kutoka hapa jijini Teheran. Hali kadhalika tunasikika moja kwa moja kupitia redio Maarifa ya huko Tanga, Tanzania. Ulimwengu wa michezo. Hujambo mpenzi mwanaspoti, na tumai umzima wa afya. Karibu tuangazie baadhi ya matukio ya michezo yaliyojiri ndani ya siku saba zilizopita katika pembe mbalimbali za dunia, na kusihi twesote hadi tamati ya kipindi. Karibu. Tuanze na voliboli. Timu ya taifa ya voliboli ya walemavu ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran imeibuka kidedea katika mashindano ya ubingwa wa mchezo huu duniani mwaka huu 2022. Hii ni baada ya timu hiyo ya voliboli ya kuketi chini ya Iran kuibamiza mwenyeji Bosnia Herzegovina seti tatu za 26 24 32 30 na 25 12. Mjini Sarajevo, wimbo wa taifa wa Iran ulihinikiza kwenye ukumbi wa spoti mjini Sarajevo baada ya Iran kutoa ubingwa huo kwa mara ya nane sasa. Iran ilianza mashindano hayo ya kimataifa kwa kasi na ari ya juu na haikushindwa hata katika mchezo mmoja. Kwa ushindi huo, Iran na Bosnia zimejikatia tiketi za kushiriki michezo ya paralimpiki ya Paris mwaka 2024. Rais Ibrahim rais wa Iran ameinyoshea mkono wa pongezi timu hiyo ya jamhuri ya Kiislamu kwa kuibuka mshindi kwenye mashindano hayo yanayofahamika kwa Kiingereza kama Sitting Volleyball World Championship ya mwaka huu 2022. Katika salamu hizo za tahania, Sayed Rais amesema kuibuka na ushindi mfululizo katika majukwaa ya kimataifa ni ishara ya nguvu, azma na irada ya wanamichezo wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Aidha, rais wa Iran, mbali na kuwapongeza wachezaji, makocha na wachezaji benchi la ufundi la timu hiyo ya voleybol ya Iran ameitakia kila la heri timu hiyo katika mashindano yajayo ya kimataifa ikiwemo michezo ya Paralimpiki ya Paris. Tugeukie soka, timu ya taifa ya soka ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran imewasili Qatar na kuweka kambi katika nchi hiyo ya Ghuba ya Uajemi kuelekea fainali za Kombe la Dunia zinazoanza kuroroma wiki ijayo. Alhamisi usiku, timu hiyo ilishuka dimbani kuvaana na Nikaragwa katika mchuano wa kirafiki wa kujiandaa kwa kombe la dunia katika uwanja wa Azadi hapa jijini Teheran. Timu Meli, kama inavyojulikana hapa nchini, iliwazaba wageni bao moja bila jibu katika mechi hiyo, bao hilo la kipekee katika mchuano huo lilifungwa na Mahdi Torabi kunako dakika ya 15 ya mchezo. Timu hiyo ya kandanda ya Iran inayonolewa na Carlos Keruj inatazamiwa Jumatano kucheza mechi yake ya mwisho kabla ya kuanza kombe la dunia dhidi ya Tunisia. Iran ipo katika kundi baa pamoja na miamba ya soka duniani Uingereza, Marekani na Wales. Iran imeshataja kikosi chake, lakini kitakosa huduma za kiungo wa kati Omid Ibrahimi ambaye alipata jeraha baya katika mechi dhidi ya Nikaragua. Kikosi cha Uingereza kitakachoshiriki kombe la dunia kwa mara ya 16 kitategemea zaidi huduma za Harry Kane ambaye anakipiga Tottenham na Raheem Sterling wa Chelsea. Marekani watavaana na Wales katika uwanja wa Ahmed Bin Ali mnamo Novemba 21 siku moja baada ya Uingereza kupepetana na Iran katika uwanja wa Khalifa. Fainali za Qatar zitakuwa za kumi kwa Marekani, za pili kwa Wales na za sita kwa Iran. Qatar watafungua kampeni zao dhidi ya Ecuador mnamo Novemba 20 katika uwanja wa Albeit kabla ya Senegal kuvana na Uholanzi katika uwanja wa Athumama siku inayofuata. Kwingineko, Moroko ndio mabingwa wapya wa soka la wanawake barani Afrika. Hii ni baada ya klabu ya ASFAR ya nchi hiyo kuinyoa kwa chupa klabu ya Mamelodi Sundowns ya Afrika Kusini, ambayo ni bingwa mtetezi katika fainali ya mashindano hayo ya kibara jijini Rabat nchini Moroko. Katika kiputi hicho cha Jumapili, Waarabu wa Moroko walifanikiwa kuigaragaza Sundowns mabao manne kwa mtungi. Mabao ya ASFAR ya Moroko yalifungwa na Fatima Tagnout huku Ibtisam juredi akifunga matatu ya no huku hayo akiharifiwa. Safari ya klabu ya Simba Queens ya Tanzania, waliokuwa wawakilishi pekee wa ukanda ya Afrika Mashariki na Kati, Sekafa, kwenye michuano ya klabu hiyo bingwa Afrika kwa upande wa wanawake huko moroko ilihitimishwa wikendi baada ya kufungwa bao moja kwa sifuri na Bayelsa Queens ya nigeria na kuwafanya waishie nafasi ya nne. mambo yalianza kuiendea segemnege timu hiyo katika ligi ya mabingwa afrika baada ya kufungwa goli moja kwa sifuri na Mamelodi Sundowns ya afrika kusini katika hatua nyingine klabu ya yanga ya tanzania ikiwa ugenini nchini tunisia imefanikiwa kuingia hatua ya makundi kwenye michuano ya kombe la shirikisho Afrika la shirikisho la soka Afrika, CAF, baada ya kupata ushindi wa goli moja kwa sifuri dhidi ya Club African ya Tunisia. Mchezo huo uliopigwa Alhamisi kwenye uwanja wa Hamad Agrebi huko jijini Tunis ulikuwa na ushindani mkali na Yanga ilionyesha soka la kuvutia muda wote wa mchezo huo. Bao la Stefan Aziz ki la dakika 79 lilitosha kuipa Yanga ushindi wa bao moja kwa sifuri ugenini mjini Tunis na kutinga hatua ya makundi kwa mara ya tatu katika miaka sita, baada ya kufanya hivyo pia mwaka elfu mbili kumi na sita na elfu mbili kumi na nane Ndani kuna sisi. Stefan nani? We, nani aliwakatia tamaa wananchi, wananchi hawa hapa kwenye ardhi ya ugenini? Anaweka mpira katika wavu, mlinda lango Hussein Moez, unamshinda mpira, unajaa kambani, wananchi wanatakata. Popote pale ulipo mwananchi jipige kifuani mara tatu, sema sisi ni wananchi, sisi tunaiwakilisha Tanzania. Wasimamizi wa klabu hiyo hawashikiki hivi sasa, baada ya kuvuna ushindi huo na kutinga hatua ya makundi, ingawaje wanasema walikabiliwa na kibarua wa kigumu, kwamba tumecheza mechi katika mazingira magumu sana, jukwani kwenye pitch, hali ilikuwa ngumu sana, lakini kwa sababu tuna wachezaji ambao wana experience na waliandaliwa vizuri kisaikolojia, wakaweza kupambana na hiyo hali na kuweza timu kupata matokeo. Kwa hiyo huu ushindi ambao tunaosherekea leo haukuwa rahisi ndani na nje ya kiwanja. Draw ya makundi ya Kombe la Shirikisho Afrika itachezwa Jumatano nchini Misri. Tutamatishe kwa ligi ya EPL. Manchester City walipoteza alama nyingine muhimu katika ligi kuu ya soka ya Uingereza, EPL msimu huu, baada ya Brentford kuwapokeza kichapo cha mabao mawili kwa moja mnamo Jumamosi katika uwanja wa Etihad. Mechi hiyo ilikuwa ya pili kwa masogora hao wa Pep Guardiola kupoteza ligeni muhula huu baada ya Liverpool kuwacharaza bao moja kwa sifuri mnamo Oktoba 16 katika uwanja wa Anfield. Matokeo hayo yalisaza Man City katika nafasi ya pili kwa alama 32, tisa zaidi ya Manchester United ambao wana mchuano wa akiba. Manu, ambao ni mabingwa mara 20 wa EPL kwa sasa wanajivunia alama 23 kutokana na, na mechi 13 za ufunguzi wa msimu huu baada ya kushinda michuano saba, kupiga sare mara mbili na kupoteza mapambano manne. Huku hayo akiarifiwa, kocha Mikel Arteta amewataka vijana wake wa Arsenal kutolegeza kamba baada ya kuikomoa Wolverhampton Wanderers mabao mawili kwa sifuri katika uwanja wa Molineux siku ya Jumamosi na kufungua pengo la alama tano kileleni mwa jedwali la EPL baada ya Manchester City kupoteza mchezo wake dhidi ya Brentford. Gunners watakuwa vinara wa ligi kuu Uingereza hadi wakati wa Krismasi kwa mara ya kwanza tangu msimu wa 2007, 2008. Na ni kugusia tu, mpenzi msikilizaji, kwamba Uingereza iliichapa Pakistan kwa mikimbio mitano na kutoa kombe la dunia kwenye mchezo wa kriketi mwaka huu. Tutakomea hapo kwa kubanwa na muda, hadi juma lijalo, panapo majaliwa yake Mola. Jina langu ni Hussein Hassan, asante na kwa heri. Leo katika historia. leo ni Jumanne tarehe 20 mfungo saba Rabiu Thani 1444 Hijiria sawa na Novemba 15, 2022. Siku kama eleo miaka 43 iliyopita utungaji na upasishaji wa katiba ya jamhuri ya Kiislamu Irani ulikamilishwa na baraza la wataalamu. Katiba hiyo iliainisha na kuupasisha mfumo wa Kiislamu uliojengeka juu ya misingi ya mafunzo na matukufu ya Kiislamu, hasa uadilifu katika jamii na kuheshimiwa haki za binadamu. Baada ya katiba hiyo kupasishwa, kulifanyika kura ya maoni ya wananchi wote, na katiba hiyo ikapasishwa kwa wingi wa kura. Tarehe 24 ya ban miaka 43 iliyopita, siku chache baada ya kuvamiwa na kutekwa pango la ujasusi la uliokuwa ubalozi wa Marekani hapa mjini Teheran, serikali ya Marekani katika radi ya mali yake kali dhidi ya ya hatua hiyo ya kimapinduzi ilizuia fedha za kigeni za Iran katika mabenki yake yote duniani. Kufungwa kwa akaunti za Iran kulipelekea mashinikizo ya kiuchumi ya serikali ya Marekani dhidi ya jamhuri ya kiislamu ya Iran kuchukua mkondo mpana zaidi. Siku chache kabla ya hatua hiyo, Iran ilikuwa imesimamisha uuzaji wa mafuta yake kwa Marekani kutokana na hatua na misimamo ya chuki ya Washington dhidi ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Siku kama leo miaka 41 iliyopita, alifariki dunia mwanafalsafa mfasiri mkubwa wa Qurani na msomi mashuhuri wa Kiislamu Allama Muhammad Huseni Tabatabai akiwa na umri wa miaka 80. Mwanazoni huyo mkubwa alizaliwa katika mji wa Tabriz. Msomi huyo wa Kiislamu alikuwa hodari sana katika elimu za falsafa, irfani, tafsiri ya Quran na vilevile vile katika maswala ya fasihi, hisabati na fikihi. Na Allama Tabatabai ameandika vitabu vingi, na miongoni mwa vitabu vyake mashuhuri ni tafsiri ya Quran ya Almizan. Katika siku kama ya leo miaka 22 iliyopita aliaga dunia a Mwislamu wa Italia Mahdi Eduardo Agnelli. Eduardo Agnelli alikuwa mtoto wa kiume wa pekee wa seneta mashuhuri wa Italia na mmiliki wa kiwanda cha magari ya Fiat Gianni Agnelli. Alizaliwa mwaka 1954 katika mji wa New York nchini Marekani na akahitimu chuo kikuu katika taaluma ya dini na falsafa za Mashariki. Alipokuwa na umri wa miaka ishirini, Eduardo Agneli alipata kitabu cha Qurani kwa sadfa katika maktaba za Marekani na akaikumbatia dini tukufu ya Uislamu. Baada ya kufanya uchunguzi kuhusu dini hiyo, alichagua jina la Hishamu Aziz, na baadaye kidogo alihitari kufuata madhehebu ya Ahlul Bait na kubadili jina lake na kuwa Mahdi Edoardo Agnelli. Miaka ya awali ya baada ya mapinduzi ya Kiislamu nchini Iran, Edoardo Agnelli alifanya safari hapa nchini na kukutana na Imam Ruhullah Khomeini. Kusilimu mtoto huyo wa seneta wa Italia, mmiliki wa kiwanda cha magari ya Fiat na klabu ya soka ya Juventus, kulitambuliwa kuwa kosa kubwa kwa familia yake kiasi kwamba alitishiwa kuwa atanyimwa urithi kwa kosa hilo. Alikuwa akisema mara kwa mara kwamba anahofia kuuliwa na Wazayuni. Hatimaye, tarehe 15 Novemba mwaka 2000 maiti ya Mahdi Eduardo Agnelli ilikutwa chini ya daraja moja la mji wa Turin nchini Italia, ikiwa na alama za kupigwa na kujeruhiwa. Maiti yake ilizikwa haraka haraka bila ya kufanyiwa uchunguzi wa kubaini sababu ya kifo chake kilichotokea katika mazingira ya kutatanisha. Hii ni redio Tehran. Muda umetupa kisogo, moja kwa moja ni kusomea habari za dunia kwa kifupi. Nchi 42 za afrika zinakutana Zanzibar nchini Tanzania kuanzia leo kujadili na kubadilishana uzoefu kuhusu udhibiti wa sekta ya maji safi na taka barani Afrika. Wizara ya mambo ya nje ya jamhuri ya kiislamu ya Iran imelaani vikwazo vipya vilivyotangazwa na Umoja wa Ulaya dhidi ya shahsia ishirini na tisa na taasisi tatu za Kiirani, ikiwemo kanali ya televisheni ya Press TV. Jamhuri ya Kiislamu ya Iran imetoa mwito kwa jirani yake Iraq kuchukua hatua za kuzuia vitisho vinavyopangwa dhidi ya Jamhuri ya Kiislamu katika eneo lenye mamlaka ndani la Kurdistan, kaskazini mwa Iraq. Uingereza imetangaza habari ya kutaka kuondoa mamia ya askari wa nchi hiyo walioko nchini Mali chini ya kikosi cha kulinda amani cha umoja wa Mataifa, MINUSMA. Na umoja wa Mataifa umesema jamii ya kimataifa haijachukua hatua za maana za kukomesha utupaji wa chakula majani, huku Marekani, Australia na new Zealand zikiongoza orodha ya nchi zinazofanya israfu kubwa ya chakula duniani. Tutakomea hapo mpaka wakati mwingine. Jina langu ni Hussein Hassan, nakutakia mchana mwema. Asante na kwaheri na hadi hapa ndiyo tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran yanasikika mara tatu kwa siku: asubuhi, mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi yanaanza saa 1 na dakika 50 hadi 2 na dakika 50 kwa saa za Afrika Mashariki, yale ya mchana yanaanza saa 5 na dakika 20 ahadi 6 na dakika 20 kwa saa za Afrika Mashariki, na yale ya usiku yanaanza saa moja kasoro dakika kumi ahadi moja na dakika hamsini usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika pia kwa njia ya satellite na internet. Anwani yetu ya internet ni parstoday.com SW kama ambavyo tunasikia pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu ni swahili radio at irib.ir. Mbali na katika barua pepe ya swahili radio at irib.ir, mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama vile WhatsApp na ujumbe mfupi SMS, kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya jumlisha Tisa nane, tisa sifuri tatu, tano sifuri sita, tano nne nane saba. Anwani yetu ya moja kwa moja ya posta ni idhaa ya Kiswahili Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran P.O. Box 19395 mkwaju 6767 Tehran Islamic Republic of Iran. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na tunakuombeni msiache kuyategea sikio matangazo yetu yajayo. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh.