Al-Humaza, aya ya kwanza mpaka ya tisa Kwa jina la Allah, mwingi wa rehema, mwenye kurehemu. Adhabu kali itamthibitikia kila msengenyaji ambaye amekusanya mali na kuyahesabu tu bila ya kuyatumia katika njia za kheri. Anadhani ya kuwa mali yake yatamdumisha. Hasha! Bila shaka atavurumishwa katika moto unaoitwa hutama. Na nini kitakachokujulisha hata ukajua ni nini huo hutama? Ni moto wa Mwenyezi Mungu uliowashwa kwa ukali barabara, ambao unapanda nyoyoni. Hakika huo utafungiwa na wao wawemo ndani yake, kwenye nguzo ndefu ndefu. Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum warahmatullahi taala wabarakatu. Wapenzi wasikilizaji, mimi ni Mubarak Kenya nikiwakaribisha katika matangazo haya ya asubuhi ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislam Iran ikiwatangazia moja kwa moja kutoka hapa Teheran katika siku hii ya leo Jumatatu tarehe tano Rabiuthani mwaka elfu moja mia nne arobaini na nne Hijria Kamaria, inasadifiana na uh, tarehe 31 Oktoba elfu mbili ishirini na mbili miladia. Wapenzi wasikilizaji, tulio waandalieni katika siku hii ya leo kutoka hapa Tehran, e, tutakuwa na taarifa ya habari za dunia, na taarifa hiyo wapenzi wasikilizaji itafuatiwa na uchambuzi wa kisiasa ambao utafuatiwa na sehemu ya pili ya matangazo haya, ambapo kwa leo tutakuwa na kipindi cha Uislamu chaguo langu, kitafuatiwa na udondozi wa magazeti ya Afrika Mashariki, na baada ya udondozi huo wa magazeti, wapenzi wasikilizaji, tutakuwa na makala uh, kwa uh, mnasaba uh, wa matukio ya hivi karibuni nchini Iran na baada ya hapo ni makala ya leo katika historia. Hivyo, mpenzi msikilizaji, ni matumaini yangu kuwa utakuwa nasi hadi mwisho wa matangazo haya ambayo unaweza kuyapata mubashara, moja kwa moja, popote pale ulipo duniani kupitia tovuti yetu ya parstoday.com/sw. Na baada ya mdoso mrefu, mpenzi msikilizaji, ni taarifa ya habari za dunia kutoka hapa Teheran. Imetimia saa mbili unusu asubuhi kwa saa za hapa Teheran, Iran, ikiwa ni saa mbili kamili kwa saa za Afrika Mashariki na saa moja kamili kwa saa za Afrika ya Kati, majira ya Bujumbura, Burundi au Lubumbashi, DRC. Na ifuatayo sasa na ni muhtasari wa habari za dunia kabla ya taarifa kamili ya habari. Raia wa Iran wa waaga mashahidi wa hujuma ya kigaidi ya Shah Cheragh. Rwanda yasikitishwa na kufukuzwa kwa balozi wake huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. na Russia yafanyia majaribio nyambizi mpya ya nyuklia huku mzozo wake na magharibi ukitokota. Karibuni. Na sasa ni habari kamili. Raia wa Iran wameshiriki katika hafla tofauti za maombolezo na maziko kote nchini ili kuaga baadhi ya mashahidi wa shambulio la kigaidi kwenye haram tukufu ya Shah Cheraghi ya mjini Shiraz, kusini magharibi mwa Iran, siku juma ya Jumapili asubuhi. Maafisa wa ngazi za juu wa serikali na kijeshi, pamoja na watu wa matabaka mbalimbali, walihudhuria mazishi e yaliyofanyika katika haram hiyo tukufu ya Hadhrat Ahmad bin Musa uh, sh yani Shah Cheragh. Washiriki walishiriki katika sala ya jamaa wakiongozwa na Ayatollah Lutfula Dejikam mwakilishi wa kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu Ayatollah Sayyid Ali Khamenei katika mkoa wa Fars, na ambaye pia ni imamu wa sala ya Ijumaa ya Shiraz, kabla ya uh, sita kati ya wahanga kuzikwa. Msafara kama huo pia ulifanyika katika mji wa karibu wa Yasuj, mji wa nyumbani wa wahasiri wa wahasiriwa wengine wawili. Siku ya Jumamosi, maelfu ya waombolezaji walishiriki pia katika hafla ya maombolezo katika mji wa kaskazini mashariki wa Mashhad, ambako ndiko kuna kaburi la imamu wanane wa madhehebu ya Shia Ali bin Musa Ridha alayhi salam, kwa ajili ya kuaga wahanga wa shambulio hilo la kigaidi. Tukumbuke kuwa gaidi aliyekuwa na silaha nzito alivamia eneo hilo maarufu mnamo takribani saa kumi na mbili kasorobo siku ya Jumatano kabla ya sala ya magharibi e, na kuwafanya ziara 15 ikiwa ni pamoja na mwanamke na watoto wawili na kuwajeruhi wengine 40. Mashambulizi hayo yalifanyika baada ya mshambuliaji huyo kufyatua risasi kiholela kwa waumini waliokuwa ndani ya eneo hilo takatifu. Kwa mujibu wa kamanda wa polisi wa jimbo la Fars, mhusika alijeruhiwa na baadaye kufariki dunia katika Uh, hospitali katika eneo hilo kufuatia tukio hilo la kigaidi. Uh, tula saida Ali Khamenei, kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu, alituma uh, salamu za rambirambi kwa familia zilizofiwa, akisisitiza kuwa wahalifu waliohusika na jinai hiyo wataadhibiwa. Kundi la kigaidi la magaidi wa kufurushaji la Daesh limedai kuhusika na kitendo hicho cha kigaidi. Tuelekee sasa barani Afrika ambapo serikali ya Rwanda siku ya Jumapili ilitangaza kusikitishwa na uamuzi wa serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo DRC kumfukuza balozi wake, huku hali ya wasiwasi ikiongezeka kuhusu waasi wa M23 wanaopambana na wanajeshi wa serikali mashariki mwa DRC. Vincent Karega ambaye aliteuliwa kuwa balozi wa Rwanda mjini Kinshasa mwaka 2019 Jumamosi alipewa saa 48 kuondoka nchini humo kwa madai kwamba Rwanda inawaunga mkono waasi wa Kongo wa M23 kufuatia mapigano mapya na wanajeshi wa serikali katika jimbo la Kivu Kaskazini. Taarifa ya msemaji wa serikali ilisema Rwanda inasikitishwa na uamuzi wa serikali ya DRC kumfukuza balozi wa Rwanda, Vincent Karega. Kufukuzwa kwa mjumbe huyo kulikuja siku ambayo wapiganaji wa M23 waliteka miji ya Kiwanja na Rutshuru katika jimbo la Kivu Kaskazini. Taarifa hiyo imesema, vikosi vya usalama vya Rwanda kwenye mpaka wetu na DRC vinaendelea kuwa macho huku tukiendelea Uh, kufuatilia kuongezeka uh, kwa uhasama uh, uh, huko nchini Kongo. Mwezi Mei, pia Wizara ya Mambo ya Nje ya Kongo ilimuita Karega kuhusu madai hayo hayo uh, ya uh, msaada wa Rwanda kwa waasi wa M23. Tuelekee sasa nchini Tanzania ambapo chama cha upinzani cha ACT Wazalendo kimezindua ofisi yake mpya. Kwa maelezo zaidi, tunajiunga na mwandishi wetu wa Zanzibar Haris Subait. Chama cha upinzani cha ACT Wazalendo Tanzania kimesema kimedhamiria kuongoza serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na ya Mapinduzi ya Zanzibar katika uchaguzi mkuu ujao ili kuleta manufaa kwa wananchi wote. Akizungumza katika hafla ya uzinduzi wa jengo la ofisi mpya za makao makuu ya chama hicho lililopewa jina la Maalim Seif House huko Magomeni jijini Dar es Salaam, kiongozi wa chama hicho Zito Zuberi Kabwe amesema katika mwendelezo wa kukijenga chama hicho kimkakati, wamefanya mapitio ya sera zao na mapema mwakani watazizindua rasmi. Amefafanua kuwa ACT Wazalendo imeamua kufanya mageuzi katika sera zake kwa kuamini kuwa Tanzania inahitaji mageuzi ya kweli ambayo yatawanufaisha Watanzania wote. Ametoa wito kwa viongozi na wanachama wa chama hicho kuongoza juhudi za kukijenga chama chao ili kukiwezesha kuongoza harakati za mageuzi hapa nchini. Tumeamua Tokea mwaka elfu mbili na ishirini hayatokei tena kwa kupigania mageuzi ya kisheria na kikatiba, na siyokuwa walalamikaji. Tumefanya mapitio ya sera zetu na mapema mwakani tutazizindua rasmi. Tumedhamiria kufikia malengo yetu ya kuwa chama kinachoongoza serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na serikali ya Zanzibar na kujenga taifa la wote kwa masilahi ya Watanzania wote. Chama cha ACT Wazalendo kimeshiriki katika serikali umoja ya umoja wa kitaifa Zanzibar baada ya kushika nafasi ya pili katika uchaguzi mkuu wa Oktoba mwaka elfu mbili na ishirini kikiwa na nafasi ya makamu wa kwanza wa rais na mawaziri wawili wanaoongoza wizara ya afya na wizara ya biashara na maendeleo ya viwanda. Harith Subait, Radio Teheran, Zanzibar. Shukran Harith Subeid kwa ripoti yako hiyo. Katibu mkuu wa jumuiya ya nchi za Kiarabu, Arab League, ameitolea wito jamii ya kimataifa kuchukua hatua kuhitimisha migogoro huko Siria, Libya na Yemen na kusema kuwa nchi za Kiarabu zinapaswa kuchukua misimamo imara mkabala wa masuala mbalimbali ya kimataifa. Ahmad Abdul Ghait ameeleza hayo katika kikao cha baraza la mawaziri wa mambo ya nje wa nchi za Kiarabu. Siria ilitumbukia katika mgogoro mwaka elfu mbili kumi na moja kufuatia uvamizi wa makundi ya kigaidi e, kwa uungaji mkono wa hali na mali wa Saudi Arabia na wa Marekani na waitifaki wao. Huko Yemen pia muungano wa uvamizi unaoongozwa na Marekani na Saudi Arabia ulianzisha mashambulizi dhidi ya nchi hiyo mwezi Machi mwaka elfu mbili kumi na tano. Uvamizi wa makundi ya kigaidi huko Siria na vita vilivyoanzishwa na muungano wa Saudia dhidi ya Yemen vimesababisha mamia ya maelfu ya watu wa nchi hizo kuuawa, kujeruhiwa na kuwa wakimbizi, huku miundo mbinu ya nchi hizo ikibomolewa na kuharibiwa pakubwa. Nchini Libya ya mgogoro wa kisiasa ulishtadi hivi karibuni kati ya serikali ya Umoja wa Kitaifa inayoongozwa na Abdul Hamid Zibeiba na serikali ya mamlaka E, e, ya kujitegemea inayoongozwa na Fathi Bashaga. Libya pia ilitumukia katika mgogoro wa kisiasa na kugawanyika katika serikali mbili ya mashariki na magharibi, baada ya muungano wa kijeshi wa nchi za magharibi NATO kuingilia, uh, mapinduzi ya wananchi nchini humo ambayo um, alipelekea kuondolewa kiongozi wa muda mrefu wa nchi hiyo kanari Muammar Gaddafi mwaka elfu mbili kumi na moja katika nchi jirani ya Tunisia, ushiriki wa nchi hiyo kwenye kombe la soka la dunia mwaka huu huko hatarini iwapo itabainika kuwa serikali imeingilia shirikisho la soka la nchi hiyo ya Afrika Kaskazini. Indhari hiyo imetolewa uh, na, na shiriki, Jumapili na shirikisho la FIFA na kusema uh, shirikisho la soka la kimataifa FIFA uh, uh, limeibua wasiwasi mkubwa uh, miongoni ni mwa mashabiki kwa kusema kuwa Tunisia yamkini ikazuiwa kushiriki katika kombe la dunia. FIFA ilituma barua kwa shirikisho la soka la Tunisia wiki hii kujibu vitisho vinavyodaiwa kutolewa na waziri wa vijana na michezo Kamel de Deguiche, eh, eh, vya kuvunja baadhi ya ofisi za shirikisho na matamshi mengine dhidi ya shirikisho hilo. Katika barua hiyo iliyotumwa kwa katibu mkuu wa TFF wajidi uwadi FIFA ilimkumbusha wajibu wake wa kufanya kazi kwa uhuru na kuepusha ushawishi usiostahili kutoka kwa watu wengine. Tunisia imepangwa kundi D pamoja na mabingwa watetezi Ufaransa, Australia na Denmark katika kombe la dunia linaloanza baadaye mwezi huu. Na Rasia inaendesha e, majaribio ya nyambizi mpya ya kimkakati ya nyuklia, kama la mkuu wa jeshi la wanamaji alitangaza Jumapili, huku mvutano kati ya Rusia na madola ya magharibi kishadidi. Admirali Nikolai Yevmenova yamenukuliwa na televisheni ya RT akisema nyambizi mpya zaidi ya nuklea na kimkakati yenye uwezo wa kuvurumisha makombora inayojulikana kama Generalissimo Suvorov na inafanyiwa majaribio. Alikuwa akizungumza kwenye kumbukumbu ya miaka 326 tokea kuanzishwa jeshi la wanamaji la kawaida la Russia, na huo ndio mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka hapa Tehran. Nawapaa msikilizaji, hapa ni Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu Iran. Na sasa umewadia wakati wa kutegea sikio uchambuzi wa kisiasa, na asubuhi hii uchambuzi huu utahusu jukumu lililosahauliwa la Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa kuhusu Palestina. Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa eh, limefanya kikao mara mbili asubuhi na jioni kujadili matukio mapya yanayojiri huko Palestina. Hata kama kikao hicho hakikufikia mwafaka unaoeleweka lakini, kilitoa fursa kwa nchi mbalimbali mbali, kubainisha mitazamo yao ambayo kwa ujumla imedhihirisha jinsi utawala haramu wa kizoeni wa Israel unavyokiuka misingi na sheria za kimataifa pamoja na maazimio ya Umoja wa Mataifa. Said Iravani, balozi na mwakilishi wa kudumu wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran katika Umoja wa Mataifa ameeleza katika hotuba kwamba kulingana na ripoti mbalimbali tangu mwaka elfu mbili na sita hadi sasa mwaka huu elfu mbili na ishirini na mbili ndio ulioshuhudia vifo vingi zaidi vya Wapalestina walio washahidi na askari wa utawala haramu wa kizaini wa Israeli, na kwa sababu hiyo akatilia mkazo ulazima wa baraza la usalama kuwa hami na kuwasaidia watu wa Palestina. Iravani amebainisha kuwa ukiukaji wa haki za binadamu, kuharibu mali na milki za Wapalestina na kuwa hamisha majumbani mwao kwa nguvu ili miongoni mwa jinai e, zinazofanywa na utawala wa kizawini wa Israeli dhidi ya wananchi hao madhulumu zikiwa zinaendelea kwa muda wa miaka sabini na minne sasa. Ameongeza kwa kusema jinai hizo ni ukiukaji wa wazi wa sheria na taratibu zote za kimataifa, na wananchi wa Palestina wanahitaji msaada na ungeji mkono wa baraza la usalama la umoja mataifa kwa mujibu wa kamishna mkuu wa haki za binadamu wa umoja mataifa tangu ulipoanza mwaka huu hadi sasa utawala wa kizaini umewaua shahidi wa Palestina wapatao mia kumi na nane wakiwemo watoto 26 na wanawake watano katika eneo la ukingo wa magharibi wa mto Jordan pekee mwakilishi wa jumuiya za kiarabu uh, Majid Abdul Fatah Abdul Aziz naye amesema hakuna mantiki yote na wala sio jambo linaloendana na kanuni za kimataifa kutosheka na kusikiliza tu ripoti moja baada ya nyingine za Umoja wa Mataifa, wakati ripoti hizo zinasisitiza kuwa Israeli inaendeleza sera yake ya ujenzi wa vitongoji ambavyo vinapingana wazi na azimio nambari 2334 la Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa la mwaka 2016 na haijakomesha mauaji na ukandamizaji E, wawananchi wasio na ulinzi wa Palestina, huku baraza la usalama likiwa halijafikiria kutoa adhabu yoyote ya kuilazimisha Israeli iheshimu maazimio ya baraza hilo. Si tu Israel, e, Israel haiko tayari kukaa kwenye meza ya mazungumzo ya ana kwa ana kujadili uundoaji wa nchi huru ya Palestina, mji mkuu wake ukiwa ni Beit Mukadas, yani Jerusalem, lakini inafanya kila njia pia kuhakikisha inauhodhi kikamilifu mji huo, na wakati huo huo inafanya mauaji ya kila aina E, e, dhidi ya Wapalestina ndani ya Kudsi yenyewe na maeneo mengine ya ardhi ya Palestina inayoikalia kwa mabavu, ambayo ni ukiukaji wa wazi kabisa wa maazimio ya miaka na miaka yaliyopitishwa na Baraza la Usalama la Umoja wa ma Mataifa, lakini ajabu ni kwamba Israel haihojiwi wala kuulizwa chochote kwa lolote inalofanya. Barabara kabisa wapenzi wasikilizaji, hapa ni Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislami Iran. Na sasa ni wakati wa sehemu ya pili ya matangazo yetu haya, na kwa sasa tunaanza na kipindi cha Uislamu chaguo langu, Uislamu chaguo langu. Assalamu Alaikum warahmatullahi taala wabarakatuh. Wapenzi wasikilizaji, kinyume na juhudi kubwa za vyombo vya habari vinavyofungamana na wazayuni ambavyo vinaopiga vita Uislamu kwa kila njia, bado tunashuhudia kuongezeka idadi ya watu wanaovutiwa na kukumbatia Uislamu kote duniani. Machi 20, mwaka 2008, taarifa ya makao makuu ya kanisa Katoliki duniani Vatican ilisema kuwa Uislamu umeipita kanisa Katoliki kwa wingi wa wafuasi kote duniani. Katika taarifa yake, serikali ya Vatican ilisema njama za watawala wa nchi za magharibi kuharibu jina la Uislamu ni moja sababu za kuenea Uislamu miongoni mwa magharibi. Vatican ilikiri kuwa kwa mara ya kwanza katika historia Uislamu umechukua nafasi ya kwanza kwa mtazamo wa idadi ya wafuasi. Kwa hakika katika miaka ya hivi karibuni wakazi asili wa Ulaya na Amerika kaskazini ambao ni wafuasi wa Ukristo na dini nyinginezo wamekuwa wakisilimu kwa wingi pamoja na kuwa serikali za kibepari na kiliberari katika nchi hizo zimewekeza kiasi kikubwa cha fedha katika kueneza chuki dhidi ya Uislamu. Bi Melissa Kata ni Mmarekani aliyesilimu ambaye anafafanua kuhusu suala hili kwa kusema: Hivi sasa Uislamu unaenea kwa kasi kubwa sana, na jambo la kuvutia ni kuwa ghalabu ya wanaosilimu ni wasomi, na hili linatokana na kuwa Uislamu unaenda sambamba na ilmu na sayansi. Katika makala yetu ya leo, wapenzi wa wasikilizaji, ya Uislamu chaguo langu, tutamwangazia marekani huyo aliyesilimu. Kwa hivyo tunakukaribisha kujiunga nasi hadi mwisho wa kipindi ya Allah ya Bi Melissa Kata ni mtafiti na mtengeneza filamu katika kituo maarufu cha Hollywood nchini Marekani. Mvuto wa lugha ya Kifarsi ndio uliopelekea kuibuka mabadiliko makubwa katika mkondo wake wa maisha kwani aliweza kujua Uislamu kupitia lugha hii. Anafafanua kwa kusema: Kabla ya kusilimu nilikuwa nikifanya utafiti kuhusu lugha ya Kifarsi kwa sababu nilivutiwa sana na Iran na utamaduni wake. Nilikuwa nikisoma na kutwalii vitabu vya malenga mashuhuri wa Irani kama vile Saadi, Maulana na Hafez. Kutokana na kuwa mashairi ya malenga hawa wakubwa yalikuwa na maudhui za mafundisho ya Kiislamu na irefani, niliweza kujua Uislamu kupitia vitabu vya malenga hawa. Aidha, nilisoma tafsiri ya Qurani na kuvutiwa sana na niliona kuwa ni ya kimetafizikia. Nilikuwa sijapata kuona elimu kamili kama hiyo Marekani. Kwa mtazamo wangu, Qurani inamletea mwanadamu shauku na nuru. Bimelisakata anaendelea kusema, niliamua kuelekea Iran ili kufanya utafiti zaidi kuhusu vitabu nilivyokuwa nimevisoma. Niliweza kujuana na watu ambao walinipa maelezo mazuri katika vikao vilivyodumu masaa mengi. Niliweza kufahamu kuwa Uislamu ni dini adhimu iliyojaa mafunzo yenye thamani za juu, jambo ambalo halipatikani katika dini nyinginezo. Baada ya utafiti wangu huo, niliamua kuwa Mwislamu, ingawa jamii na baadhi ya marafiki zangu walikuwa na mtazamo mbaya kuhusu uamuzi wangu. Lakini baba yangu ambaye alikuwa kasisi wa Kikristo hakupinga uamuzi wangu, hata aliisoma Qurani na baada ya hapo akaniambia hana tatizo na uamuzi wangu wa kusilimu. Wapenzi wasikilizaji, adhana ni njia ya mawasiliano ya Allah subhanahu wataala Nmuhtasari wa fikra takasifu za Uislamu, fikra ambazo huakisiwa kupitia maneno mazuri na ya kuvutia. Adhana ni njia ya mawasiliano ya Alla subhanahu wataala, ambayo huanza na kumalizika kwa tamko tukufu la Allah. Adhana huanza kwa Allahu akbar na kumalizika kwa la ilaha ila. Kuna ujumbe muhimu katika mwanzo na mwisho wa adhana. Kati ya ujumbe tunaopata hapo ni kuwa dunia imetokana na Allah subhanahu wa Ta'ala na marejeo ya kila kitu ni kwake yeye. Yeye pekee ndiye muumba mwenye mulki na mola muumba. Kwa hivyo itikadi yoyote ambayo marejeo yake si Allah subhanahu wa Ta'ala ni itikadi isiyo na thamani wala maana. Marekani aliyesilimu Bi Melissa Kata pia alivutiwa na kuathiriwa kwa kiasi kikubwa na maneno ya adhana yenye uzito mkubwa. Anafafanua kwa kusema, nilivutiwa sana niliposikia sauti ya adhana mara ya kwanza. Niliposikia adhana nilikuwa safarini Dubai, machozi yalinitoka baada ya kusikiliza adhana, na nilihisi kana kwamba moyo wangu ulikuwa umepata umaanawi mkubwa, na kwa muda wa siku nzima nilikuwa nikitafakari kumhusu Allah Subhanahu wataala. Adhana ni nembo ya kumkumbusha mja amkumbuke Allah Subhanahu wa Taala, kwani mwanadamu ni mwenye kughafilika. Muumba wa mwanadamu anavijua viumbe vyake, anajua mahitaji yetu, na hivyo ametuwekea wazi njia ya kumkumbuka katika Uislamu ili tuelekee katika njia nyofu. anasema Marekani aliyesilimu B Melissa Kata Mpenzi usikilizaji, Uislamu ndio dini kamilifu zaidi ya Mwenyezi Mungu. Dini hii ina mtazamo wa kuhimiza sayansi na elimu. Uislamu unamtaka mwanadamu atafute elimu na maarifa na ajitolee muhanga katika njia ya kupata elimu. Hii ni kwa sababu kadiri elimu yenye nia njema inavyoongezeka mja hujikurubisha zaidi kwa Mwenyezi Mungu. Kwa mujibu wa mafundisho ya Kiislamu, elimu na dini ni mambo ambayo yanaenda sambamba. Bi Melisa Kata naye pia baada ya kusilimu aliweza kudiriki kikamilifu uhusiano baina ya elimu na dini katika Uislamu. Kuhusu hilo, anasema: Uislamu ni dini ya elimu na maarifa. Kabla ya kujua Uislamu nilidhani kuwa dini hii inahusu kumwamini Mwenyezi Mungu tu, lakini punde baada ya kusilimu ulimwengu mpya ulifunguka mbele yangu. Nilianza kutazama taaluma kama vile fizikia, kemia na biolojia kwa mtazamo wa Kiislamu. Kwa maoni yangu Uislamu ni dini ya kimantiki kabisa na ambayo imeangazia kila sehemu ya maisha. Tokea mwanzo wa kudhihiri Uislamu, maadui walikuwa na wasiwasi kuhusu kuenea dini hii tukufu. Walikuwa wakieneza propaganda kuwa Uislamu unaenea kwa upanga na nguvu za kijeshi, lakini kinyume na madai hayo, Uislamu ulikuwa umekita mizizi katika nyoyo za watu kote duniani. Hivi sasa watu wengi katika nchi za Magharibi, hasa Marekani, wameukubali Uislamu baada ya kufanya uchunguzi na utafiti wa kina kuhusu dini hii ya Allah subhanahu wataala. Bimelisa Kata anafafanua zaidi kuhusu uh, swala hili kwa kusema watu wengi Marekani huvutiwa sana na Uislamu baada ya kupata maelezo mafupi tu sahihi kuhusu dini hii tukufu. Wamarekani wana hamu sana ya kujua historia ya Uislamu na kwa mfano wanaposoma historia ya Uislamu barani Ulaya na namna Waislamu walivyofika barani humo hufikia natija kuwa kuna upotoshaji mkubwa kuhusu Uislamu. Bi Melisa Kata anaongeza kuwa nchini Marekani kuna watu wengi ambao wanafungamana na dini zao na wengi wanasema misingi ya Uislamu inakaribiana na utamaduni wao. Katika upande mwingine, Uislamu pia ni dini ya mantiki na kila ambaye anachunguza kwa makini misingi yake bila shaka huvutiwa na dini hii tukufu. Lakini kutokana na propaganda shadidi dhidi ya Uislamu, inakuwa vigumu sana kuzungumzia Uislamu. Pamoja na masaibu haya yote, tunajitahidi kueneza Uislamu na watu wengi wanasilimu. Bi Melisa Kata anaendelea kwa kusema, nilikuwa na rafiki yangu aliyekuwa na mtazamo mbaya sana kuhusu Uislamu. Siku moja nilimpa kitabu cha Nahjul Balagha cha Imam Ali alaihi salam, kisha baada muda ya muda akarejea kwangu na kutamka maneno haya ali ni shahsia mkubwa sana na sijawahi kusoma kuhusu shahsia mithili yake. Wapenzi wasikilizaji, kila mwanadamu huhitajia kigezo maishani na uh, kila harakati huwa kamili pale inapokuwa na kiongozi baada ya kuja Iran, Bimelisa Kata alimtambua Ayatullah Al-Udhma Sayyid Ali Khamenei kama kiongozi wake mwenye uwezo na thamani za juu. Anafafanua zaidi kwa kusema ninampenda sana kiongozi wa Iran. Ni kiongozi wa harakati na mapinduzi muhimu sana. Ni kiongozi anayewasaidia wananchi ili wafikie lengo lililoainishwa. Leo tatizo la harakati za Kiislamu na harakati ya kuikalia Wall Street huko Marekani, yani Occupy Wall Street Movement, ni kuwa harakati hizo hazina kiongozi mwenye kutoa miongozo kama kiongozi wa Iran. Hivi e sasa Bimelisakata anajitahidi kutengeneza filamu kwa msingi wa mafundisho ya Kiislamu anasema anataka kutekeleza majukumu yake kama Muislamu hasa kueneza Uislamu kote duniani. Aidha, bikata anajitahidi kukabiliana na fikra potofu za Hollywood kwa kutengeneza filamu ambazo zitauharifisha Uislamu kwa njia sahihi. Your beauty. Allah, oh, Allah. Oh, my Lord, this, barabara kabisa wapenda msikilizaji, hapa ni Tehran idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu Iran, na sasa umewadia wakati wa kutega sikio, udondozi wa baadhi ya magazeti ya Afrika Mashariki asubuhi hii Nam, barabara kabisa na tunalikunjua jamvi letu, udondozi wa magazeti ya Afrika Mashariki asubuhi ya leo kwa kuyaangazia magazeti ya nchini Uganda. Na awali kabisa, naanza na gazeti la New Vision ambalo lina kichwa kikuu cha habari kisemacho, waalimu 76 walipwa mshahara kwa kazi ambazo hawajafanya. Pia gazeti hilo lina habari semayo kuwa serikali ya Uganda imesitisha mradi wa hariri kwa sababu ya ufisadi. Gazeti la Daily Monitor na nalo limeipa muhimu habari kuhusu wanaowania ukurugenzi wa benki ya Uganda maarufu kama BOU. Tunaelekeza sasa dira yetu udunduzi wa magazeti huko nchini Rwanda na nalitupia jicho gazeti la Kiingereza la nchini humo la The New Times ambalo limeipa umuhimu habari kuhusu mzozo wa hivi karibuni wa kidiplomasia baina ya Rwanda na jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Gazeti hilo limeandika kuwa serikali ya Rwanda siku ya Jumapili ilitangaza kusikitishwa na uamuzi wa serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, DRC, kumfukuza balozi wake, huku hali ya wasiwasi ikiongezeka kuhusu waasi wa M23 wa wanaopambana na wanajeshi wa serikali mashariki mwa DRC. Vincent Karega ambaye aliteuliwa kuwa balozi wa Rwanda mjini Kinshasa mwaka 2019 Jumamosi alipewa saa 44 kuondoka huko Kinshasa kwa madai kwamba Rwanda inawaunga mkono waasi wa Kongo wa M23 kufuatia mapigano mapya na wanajeshi wa serikali katika jimbo la kivu kaskazini. Rwanda imekanusha madai hayo. Wapenzi wasikilizaji, sasa tuielekeze dira yetu ya udondozi wa magazeti ya Afrika Mashariki huko nchini Kenya, na awali kabisa nalitupia jicho gazeti la Taifa Leo lenye kichwa kikuu cha habari kisemacho Ahadi Ruto akwama, rais aonekana kuwaruka mahasla majuma machache baada ya kushinda uchaguzi. Likifafanua kwa kifupi, gazeti hilo limeandika kuwa kiongozi wa nchi akutana na uhalisia mgumu ambao unamlazimu kuanza kuzitupilia mbali baadhi ya ahadi alizotoa kwa wananchi wakati wa kampeni za uchaguzi mkuu uliopita. Habari kamili iko katika ukurasa wa pili. Gazeti la Taifa Leo pia katika ukurasa wake wa mbele lina picha inayomwonyesha uh, au inayowaonyesha waumini wa Kiislamu waki wakiwa kwenye sala ya istisqa katika uwanja wa Saali Muslim jijini Nairobi jana. Sala hii ilikuwa ya kuombea mvua ambayo imeadimika na kusababisha ukame mkubwa katika maeneo mbalimbali nchini Kenya. Taifa Leo pia katika ukurasa wa mbele lina habari sema ya kuwa kamati maalum imeanza kuunda mipango baada ya aliyekuwa gavana wa Kwale Salim Mvurya kuteuliwa kuwa waziri wa madini na uchumi wa baharini. Habari kamili unaweza kuisoma katika ukurasa wa tano. Sasa wapenzi wa usikilizaji, na litupia jicho gazeti la ambalo kwa upande wake limeipa muhimu habari sema ya kuwa kinara wa chama cha ODM, Raila Odinga aliyeshindwa katika uchaguzi uliopita wa rais, anakabiliwa na mtihani mkubwa baada ya kubainika kuwa mgombea mwenza wake Martha Karua na pia kinara wa chama cha Waipa Kalonzo Musyoka katika muungano wa azimio wanatekeleza mikakati ambayo inaonekana kuwa na lengo la kumrithi kiongozi huyo mkongwe wa upinzani ambaye pia ni kiongozi wa muungano huo wa Azimio. Nalo gazeti la Standard e, limeipa umuhimu habari semayo kuwa vyama vya wafanyakazi nchini Kenya vinapinga mpango wa wa wa Rais William Ruto wa kutoza ushuru zaidi katika mshahara. Na tunahitimisha dondozi wetu wa magazeti ya Afrika Mashariki asubuhi ya, ya leo kwa kuyaangazia magazeti ya Tanzania na awali kabisa na litupia jicho gazeti la Uhuru lenye kichwa kikuu cha habari kisemacho miradi yote itatekelezwa. Hii ni kauli ya Rais Samia Suluhu Hassan aliotoa jana wakati akiweka jiwe la msingi ujenzi wa uwanja wa ndege wa Msalato jijini Dodoma, ambapo alibainisha pia umuhimu wa sekta ya anga katika kukuza uchumi. Gazeti la Mwananchi kwa upande wake lina kichwa kikuu cha habari kisemacho, kilio mishahara ya askari polisi walia kupandishwa vyoo bila ongezeko la mshahara. Sasa naliangazia gazeti la Majira lenye kichwa kikuu cha habari kisemacho masikio na macho ya Watanzania kwa Samia ni atakapotangaza matokeo ya sensa ya watu na makazi mwaka elfu mbili ishirini na mbili hii leo. Na mwisho kabisa nalitupia jicho gazeti la Nipashe ambalo limekolezea wine mweusi habari isemayo, bala ukame. Hivi ndivyo ilivyo hali ya wananchi watumia maji yenye tope. Na muda wetu umemalizika katika meza hii ya udunduzi wa magazeti ya Afrika Mashariki kwa sasa. Nawapemza usikilizaji. Hii ni idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Baada ya udondozi huo wa magazeti, sasa ni wakati wa kutegea sikio kipindi maalum kuhusiana na matukio ya hivi karibuni nchini Iran. Hii ni sehemu ya nne. Baada ya hapo ni makala ya leo katika historia Tafakuri katika matukio ya hivi karibuni nchini Iran. Hamjambo, wapenzi wasikilizaji, na karibuni kuwa nasi tena katika mfululizo wa vipindi hivi vinavyokujieni uh, kwa mnasaba wa kujadili matukio ya hivi karibuni hapa nchini Iran. Leo tutazungumzia nafasi ya mwanamke wa kiislamu nchini Iran. Mwanamke ni kiumbe wa Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala ambaye amepewa nafasi yenye thamani kubwa ya kuwa mama. Katika mafundisho ya dini, mwanamke ana thamani, hadhi na heshima ya kibinadamu kama walivyo wanaume. Na hakuna tofauti ya kibinadamu kati ya wanaume na wanawake. Hata tofauti zilizowekwa na Mwenyezi Mungu mwenye hikima kati ya jinsia hizi mbili ni kwa sababu wanaume na wanawake wanakamilishana na kustawishana. Qur'ani Tukufu ambacho ni kitabu cha maisha na mwongozo wa mwanadamu inasisitiza kwamba tofauti baina ya mwanaume na mwanamke ni hitajio la uumbaji, maisha ya kijamii na kwa ajili ya kuendeleza kizazi cha binadamu, na kwamba kipimo cha thamani ya kila mwanadamu ni ucha Mungu na imani yake. Kwa msingi huo, kila mmoja kati ya wanaume na wanawake aliye na takwa na uchamungu zaidi ndiye bora zaidi mbele ya Mwenyezi Mungu. Kinyume na mtazamo huo wa Uislamu, katika vitabu vya dini nyingine, bali hata katika maneno na fikra za wana falsafa mashuhuri wa Kimagharibi, mwanamke anahesabiwa kuwa ni kiumbe duni na cha chini kuliko mwanaume katika uumbaji, na wakati mwingine wamemtambulisha kuwa ni kiumbe aliye kati ya mnyama na mwanadamu Jean Jacques Rousseau, Emmanuel Kant, Nietzsche, Schopenhauer na wanafalsafa wengine wengi wenye ushawishi katika nchi za magharibi wana mtazamo wa kusikitisha sana kuhusiana na mwanamke. Kwa mfano tu, Kant anasema kwamba mwanamke hana haki za kiraia na kwamba wanawake ni milki ya wanaume na raia asiye na haki ya kimsingi. Anaamini kwamba wanawake hawapaswi kustafidi na haki za msingi za mwanadamu kama haki ya kupata elimu, maskani, kazi, kipato na huduma nyingine za kijamii. Schopenhauer pia ameandika katika makala kuhusu wanawake akisema, wanawake hawana talanta na kipawa halisi cha ushairi, muziki na sanaa, na madai yao katika nyanja hizi ni ndoto na kichekesho kwa ajili tu ya kutaka kujionesha. Mwanafalsafa huyo wa Kimagharibi anaamini kwamba kutokana na muundo wa kimwili wa mwanamke na roho zao, ni wazi kwamba hawakuumbwa kwa ajili ya kufanya kazi nzito za kimwili na kiakili na kwamba fungu la mwanamke katika maisha ni kupata mashaka wakati wa kujifungua, kulea watoto na kumtii mumewe. Nietzsche, mwana falsafa mkubwa wa Ujerumani ambaye fikra na mitazamo yake inapewa mazingatio katika vitabu vingi, anamtambulisha rasmi mwanamke kuwa ni mnyama mwenye nywele ndefu na akili fupi, yani siyo kamili. Maneno haya yasiyo na msingi yanawadhalilisha wanawake na kupuuza haki zao za kibinadamu. Magharibi ambayo ina historia kama hiyo kuhusu suala la wanawake, baada ya ujio wa mfumo wa kibepari, ilijaribu kuwageuza wanawake kuwa chombo na wenzo wa kuzalisha mali na rasilimali. Baada ya kuibuka mfumo wa kibepari katika nchi za Ulaya na magharibi kwa ujumla, haja ya kupata wafanyakazi wa bei rahisi iliongezeka na wakati huo wa magharibi walifikia hitimisho kwamba kwa kuunda utambulisho bandia kwa ajili ya wanawake, wataweza kuwatoa majumbani mwao na kuwa wafanyakazi viwandani. Wakati huo ilianzishwa nara na kauli mbiu ya mwanamke maisha na uhuru. Kauli mbiu na harakati za uongo zilizoanzishwa na makundi hayo zilikuwa na taathira katika kuchochea jamii ya wanawake na watu wa jinsia hiyo walikubaliana nayo bila ya kujua nini kinachokusudiwa na kupangwa nyuma ya pazia. Wakati huo, wimbi kubwa la wanawake lilianza kufanya kazi katika viwanda na walipewa mishahara ya chini na duni kuliko wanaume kama malipo ya kazi kubwa walizofanya. Mfumo wa kibepari wa magharibi unaamini kwamba lengo linahalalisha njia na wenzo, sawa na wana falsafa wake, na unawaona wanawake kuwa hawana thamani aali ya kibinadamu, hadhi na akili, na kwamba ni viumbe walioumbwa kwa ajili ya kuwahudumia wanaume na kuwapa raha na starehe. Na kwa lengo la kupata pesa na mali, waliwahadaa wanawake kwa kauli mbiu na nara za kuvutia. Baadaye wanawake wenye mavazi yaliyokaribia kuwa uchi na wenye mienendo isiyo na staha na heshima, walitumiwa kuwa chombo cha mabepari wa magharibi kwa ajili ya kuzalisha na kupata fedha. Kama tulivyosema, nchi za magharibi na mfumo wa kibepari zina historia ya giza na mbaya katika mtazamo wao kuhusu mwanamke, na unawaarifisha na kuwatambua wanawake kuwa ni chombo cha kushibisha matakwa ya kingono ya mwanaume na kiumbe aliyeletwa duniani kumhudumia mwanaume. Hadi miaka ya karibuni, huko Ulaya na Marekani, wanawake waliruhusiwa tu kushikilia nyadhifa na usimamizi na uongozi hadi ngazi za kiwango fulani katika ofisi za serikali na bado anapewa mishahara ya chini na duni kuliko wanaume. Takwimu za kuaminika zinaonyesha kwamba wanawake wa kimagharibi pia hawana usalama wa kutosha katika ofisi za umma na serikali na daima huwa hatarini katika mazingira mchanganyiko na wafanyakazi wenzao wa kiume. Suala hili limekuwa mgogoro katika vikosi vya jeshi la Marekani na kila siku kashfa mpya za wanajeshi na maafisa wa Pentagon zinafichuliwa kwenye vyombo vya habari. Mgogoro wa unyanyasaji wa kingono dhidi ya wanawake na hata wanaume katika jeshi la Marekani umewafanya wanasosiolojia na wanasaikolojia wa nchi hiyo watafute suluhisho la msingi la kukomesha fedheha hiyo kubwa. pamoja na hayo yote inashangaza sana kuona kwamba nchi za magharibi zenye matatizo makubwa katika nyanja za haki za wanawake zimeanzisha vita vikubwa na vipya vya vyombo vya habari eti kwa ajili ya kutetea haki za wanawake wa Iran. Kifo cha Mahsa Amini, msichana mdogo wa Kiirani ambacho kimezusha huzuni kubwa baina ya Wairani, kimetumiwa vibaya na vyombo vya habari vya nchi za magharibi kwa ajili ya kuanzisha hujuma isiyo na kifani dhidi ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Ghafla kuliibuliwa kauli mbiu ya kuvutia ya mwanamke, maisha na uhuru, ambapo haijulikani ni uhuru gani inayowatakia wanawake. Ulimwengu wa Magharibi umekuwa ukiwafanya wanawake na wasichana wa Kiirani kama mada za vyombo vya habari kwa miaka mingi, ili kutayarisha uwanja wa mashinikizo zaidi ya kisiasa dhidi ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran kupitia suala hilo na kadhia ya haki za wanawake. Hata hivyo, takwimu za taasisi za magharibi zinaonyesha kwamba baada ya ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu nchini Iran wanawake wamepata anga nzuri zaidi ya kupiga hatua za maendeleo na kila siku kunaripotiwa mafanikio mapya kwa wanawake wa Kiislamu wa Iran wa magharibi wanajua vyema kwamba mwanamke katika jamii ya kiislamu ya Iran siyo chombo cha kuwastarehesha wanaume bali ni kiumbe adhimu mwenye thamani ambaye ana nafasi kubwa nyumbani na majukumu mengi katika jamii. Mwanamke wa Irani anasoma kwa urahisi na kwa usalama katika vyuo vikuu na anafanya kazi maofisini. Wanawake wa Iran wamepata mafanikio na ustawi bega kwa bega na wanaume katika mazingira ya kisayansi na michezo katika soko la uchumi na ajira, katika biashara na sekta ya madini, na vazi lao la hijabu halijawahi kuwazuia kupata mafanikio makubwa. Pamoja na hayo yote, katika propaganda zao za vyombo vya habari, nchi za Magharibi zinajaribu kutambulisha Uislamu na Jamhuri ya Kiislamu ya Iran kama mfumo unaopinga haki za wanawake, ijapokuwa waandishi na maripota wa habari wa kimagharibi wanalitaja vazi la hijabu kuwa ni sababu ya kudumaa na kubakia nyuma kwa mwanamke, lakini wameshindwa kutoa mtazamo na maoni sahihi kwa ajili ya kuhalalisha ushiriki wa wanawake wa Kiislamu nchini Iran ambao licha ya kuwa na vazi hilo la hijabu wamekuwa na mafanikio na ustawi wa pande zote. Ayatollah Ali Khamenei, kiongozi wa mapinduzi ya Kiislamu nchini Iran, anaamini kwamba wa Magharibi wanapaswa kuwajibishwa katika suala la haki za binadamu na haki za wanawake na sisi ndio wenye haki ya kuwahoji katika masuala hayo. Anasema kuhusu kauli mbiu ya uongo ya uhuru wa wanawake kwamba jambo lililoenea hii leo katika dunia kwa anwani ya uhuru wa mwanamke na kupigiwa makelele katika tamaduni mbovu za Kimagharibi, msingi wake ni kumweka uchi mwanamke mbele ya wanaume ili kuwastarehesha, ni kuhakikisha kwamba wanaume wanapata starehe kutoka kwa wanawake hao waliofanywa wenzo wa kushibisha matakwa ya kingono. Je, huu ndio uhuru wa mwanamke? Anaendelea kusema kwamba wale wanaodai kwamba wanatetea haki za binadamu katika ulimwengu wa kijahilia ulioghafilika na kupotea wa ustaarabu wa Magharibi, kwa hakika ni madhalimu wa wanawake. Mpeni mwanamke hadhi yake ya juu, ilimupati kujua ukamilifu, haki na uhuru wake. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuhu. Leo katika historia. Leo ni Jumatatu tarehe tano Rabi uthani mwaka 1444 hijria inayosadifiana na Oktoba 31 mwaka 2022 miladia. Siku kama ya leo miaka 97 iliyopita, yaani tarehe tisa Aban mwaka 1304 hijria shamsia, bunge la ushauri la taifa la Iran lilichukua uamuzi wa kumuuzulu Ahmad Shah mfalme wa mwisho wa silsila ya Qajar na kutangaza kuufuta kikamilifu utawala wa kizazi hicho nchini Iran, kilichobaki madarakani kwa kipindi cha miaka 135. Baada ya kuondoshwa utawala wa silsila ya Qajar, Uingereza ilifanya njama za kuingilia kati na kuweka madarakani utawala wa muda nchini ulioongozwa na Reza Khan. Reza Khan alijitangaza kuwa mfalme na kuanzisha silsila ya utawala wa Kipahlavi. Utawala huu wa Kipahlavi uliandaa mazingira ya kuporwa zaidi utajiri wa taifa na kukandamizwa wananchi wa Iran, kulikofanywa na madola ya Uingereza na Marekani. Siku kama ya leo miaka 39 iliyopita baraza la usalama la Umoja wa Mataifa lilipitisha azimio nambari 540 baada ya utawala wa baath wa Iraq kushambulia meli za kibiashara katika ghuba ya Uajemi. Azimio hilo lilitolewa kufuatia mashambulizi ya utawala wa Iraq dhidi ya meli za kibiashara katika kipindi cha vita vyake vya kichokozi dhidi ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, hujuma ambazo zilikuwa na lengo la kuchafua usalama wa eneo hilo. Azimio hilo lilisisitiza haki ya meli zote za kibiashara kufanya safari kwa uhuru katika maji ya kimataifa na lilizitaka nchi zote kuheshimu swala hilo. Azimio nambari 540 la baraza la usalama, pia lilizitaka pande mbili hasimu kukomesha mapigano katika ghuba ya Uajemi na kuheshimu ardhi ya nchi za eneo hilo. Inafaa kuashiria hapa kwamba azimio hilo lilitolewa huku utawala wa Saddam Hussein ukizidisha mashambulizi yake dhidi ya meli za mafuta za jamhuri ya kiislamu ya Iran. na tarehe 31 Oktoba mwaka 1984 yaani siku kama ya leo, miaka 38 iliyopita aliuawa Bi Indira Gandhi, waziri mkuu wa wakati huo wa India. Mauaji hayo yalifanywa na walinzi wawili wa, wa kiongozi huyo ambao walikuwa masingasinga. Masingasinga hao walifanya mauaji hayo baada ya Gandhi kutoa amri ya kushambuliwa hekalu la dhahabu lililoko katika jimbo la Punjab ambalo lilihesabiwa na masingasinga kuwa ni eneo takatifu. Masingasinga ambao wanaunda asilimia mbili ya watu wa India na wengi wao wanaishi katika jimbo la Punjab, walikusanya silaha zao kwenye hekalu hilo kwa shabaha ya kufanya uasi na kutaka kujitenga jimbo hilo. barabara kabisa, wapenda wasikilizaji, hapa ni Tehran, idhaa e, ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Kabla kuondoka studioni, ni muktasari wa habari. Raia wa Iran wameshiriki katika hafla tofauti za maombolezo na maziko kote nchini ilikuaga baadhi ya mashahidi wa shambulio la kigaidi kwenye haram tukufu ya Shah Cheragh ya mjini Shiraz, kusini magharibi mwa Iran. Katibu mkuu wa jumuia ya nchi za Kiarabu, Arab League, ametaka kuhitimishwa mgogoro au migogoro iliyoko huko Siria, Yemen na Libya. Rwanda imetangaza kusikitishwa na hatua ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo kumfukuza balozi wake mjini Kinshasa. Na ushiriki wa Tunisia kwenye kombe la soka la dunia mwaka huu uko hatarini iwapo itabainika kuwa serikali ya nchi hiyo imeingilia shirikisho la soka um, na tayari shirikisho la soka duniani FIFA limeshatoa onyo kuwa yamkini Tunisia ikaondolewa katika kombe la dunia. Na wapenzi msikilizaji, la ziada sina kutoka hapa Teheran, ila kwa shukuruni nyote kwa kuwa nasi hadi mwisho wa matangazo haya. Tunaomba mjumuike nasi tena katika matangazo yetu ya baada ya leo mchana, panapo majaliwa yake Mola. Mimi ni Mubarak Kenya, wassalamu alaikum warahmatullahi taala wabarakatuh na hadi hapa ndio tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran yanasikika mara tatu kwa siku: asubuhi, mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi yanaanza saa moja na dakika hamsini hadi mbili na dakika 50 kwa saa za Afrika Mashariki, yale ya mchana ya dakika 50 usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika pia kwa njia ya satelaiti na intaneti. Anwani yetu ya intaneti ni pars today com sw, kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu ni swahili radio at irib ir Mbali na katika barua pepe ya Swahili radio at irib.ir. mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama vile WhatsApp na ujumbe mfupi SMS kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya alama ya kujumlisha 989035065487. Anwani yetu ya moja kwa moja ya posta ni idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran PO Box 19395 stroke 6767 Tehran, Islamic Republic of Iran. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na tunakuombeni msiache kuyategea sikio matangazo yetu yajayo. Waassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu.