hii ni idhaa ya kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini tehran Kwa jina la Mwenyezi Mungu mwingi wa rehema mwenye kurehemu. Na hapa kwa wakati wa dhuha, na kwa usiku unapotua, hakukuacha Mola wako wala hakukukasirikia na hakika mwisho ni bora kwako kuliko mwanzo. Na Mola wako atakupa utaridhia. Je, hakukukuta yatima akakuhifadhi? Na akakukuta umepotea akakuongoa? Na akakukuta mhitaji akakutosheleza? Ama yatima usimwonee, na ama mwenye kukuomba usimkaripie, na ama neema ya Mola wako izungumze. Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Hujambo mpenzi msikilizaji, natumai ubuheri wa afya popote pale ulipo kwa moyo mkunjufu na kukaribisha katika matangazo haya ya Jumapili usiku ya Redio Tehran idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran inayokutangazia mubashara kabisa kutoka hapa jijini Tehran. Nikukumbusha tu kwamba leo ni Oktoba 23 mwafaka na tarehe 26 Rabiul Awal mwaka 1444 Hijria. Studioni kuendesha matangazo haya ni mimi Hussein Hassan, nikiwa na wengi wa matumaini kwamba tutakuwa sote hadi tamati usiku huu. Mpenzi msikilizaji, kama ada, tumekuandalia taarifa ya habari za dunia itakaojumuisha ripoti, tutakuwa na uchambuzi wa kisiasa na vilevile vipindi tulivyokuandalia usiku huu kikiwemo kipindi cha Uislamu, chaguo langu, na makala fupi ya kila siku yaliyo katika historia, na muda ukiruhusu, tutafunga matangazo haya kwa muhtasari wa habari za dunia. Hali kadhalika una fursa ya kushiriki matangazo haya, mpenzi msikilizaji, kwa kututumia maoni, mapendekezo na hata ukosoaji wako kwenye ukumbi wetu wa WhatsApp kupitia nambari alama ya kujumlisha au plus 989035065487. Unaweza kutufuatilia kupitia tovuti yetu ya parstoday.com mkwaju sw. Navuta pumzi, na baada ya muda usiokuwa mrefu na rejea na taarifa habari za dunia Saa moja na nusu magharibi hapa jijini Teheran, sawa na moja kamili kwa saa za Afrika Mashariki na kumi na mbili kamili kwa saa za Afrika ya Kati. Ifuatayo ni taarifa ya habari za dunia, lakini kwanza kabisa tupate vichwa vya baadhi ya habari tulizonazo usiku huu. Iran yasema ulimwengu wa Kiislamu unakabiliwa na ugaidi wa vyombo vya habari. Bin Salman kutohudhuria kikao cha wakuu wa Arab League huko Algeria. Na mkuu wa zamani wa CIA asema yumkini Marekani ikajiingiza moja kwa moja katika vita vya Ukraine pamoja na habari nyinginezo. Habari kamili. Waziri wa utamaduni na mwongozi wa Kiislamu wa Iran amesema vyombo vya habari vyenye uadui vinapindua ukweli na kuandaa habari bandia ili kujaribu kutoa taswira isiyo sahihi kuhusu Iran ya Kiislamu na ulimwengu wa Kiislamu. Muhammad Mehdi Ismaili amesema hayo katika mahojiano aliyofanyiwa kwa nyakati tofauti na shirika la utangazaji la Uturuki TRT na shirika la habari la Anadolu la nchi hiyo. Pia Ismaili ameeleza kuwa Uislamu ni dini ya upendo na urafiki, na akafafanua kwamba maadui wanatoa taswira isiyo sahihi kuhusu Uislamu kwa kutumia habari bandia na simulizi potofu na kuwatangaza Waislamu kuwa ni magaidi, ilhali dini ya Uislamu ni mwenezaji wa watu kuishi pamoja kwa maskilizano udugu na amani. Waziri wa Utamaduni na Mwongozo wa Kiislamu wa Iran, ambaye alielekea Uturuki kushiriki mkutano wa kumi na mbili wa mawaziri wa habari wa nchi za Kiislamu, ameongeza kuwa kikao cha Istanbul kinaweza kutoa mwanga wa kuimarisha mawasiliano nchi za Kiislamu na kustawisha zaidi mashirikiano baina yao na kuchangia katika kulinda utamaduni wa Kiislamu na umma mmoja wenye mapenzi na Mtume Mtukufu sallallahu alaihi waalihi wasallam na watu wa nyumba yake. Ismaili ameashiria ya jinsi vyombo vya habari vya magharibi vilivyoakisi matukio ya hivi karibuni nchini Iran na akasema, Iran ya Kiislamu imeandamwa na ugaidi wa vyombo vya habari, kwa sababu kila kona ya dunia kuna ajiri matukio mbali mbali ambayo yanafanywa yaonekane kuwa ni ya kawaida. Lakini matukio yanayofanana na hayo yanapojiri Iran huakisiwa kwa kupindua ukweli na kutoa habari bandia ili kujenga taswira iliyo kinyume na uhalisia wa mambo. Mbali na hayo, mkuu wa zamani wa shirika la ujasusi la Marekani CIA, ambaye nchi yake imepeleka majeshi barani Ulaya kwa lengo la kujiingiza waziwazi wazi katika vita kati ya Ukraine na, na Russia, amesema upo uwezekano wa Marekani kujiingiza moja kwa moja katika vita vya Ukraine. David Patrus mkuu wa zamani wa CIA amesema upo uwezekano wa Marekani na washirika wake kujiingiza moja kwa moja katika mapigano nchini Ukraine hata kama nchi wanachama wa shirika la kijeshi la NATO hazitokabiliwa na kitisho chochote, na akaongeza kuwa hatua zitakazochukuliwa kimataifa dhidi ya Russia zitaongozwa na Marekani na si shirika la kijeshi la NATO. Patruz amesema hayo katika mahojiano na gazeti la kila wiki la kifaransa la L'Express, ambapo pamoja na kukiri kuwa Moscow haina nia ya kushadidisha mivutano na kuanzisha vita vya dunia, amedai pia kwamba takwa la mwisho kabisa la rais Vladimir Putin wa Rusia ni kupanuka zaidi vita na mapigano yanayoendelea hivi sasa. Tovuti ya televisheni ya CBS News imetangaza habari ya kutumwa wanajeshi wa Marekani nchini Romania. Na kuandika kuwa kwa mara ya kwanza Marekani imechukua hatua ya kutuma vikosi vya jeshi lake katika ardhi ya Ulaya kwa lengo la kuendeleza vita kati ya Ukraine na Russia. Marekani imepeleka nchini Romania askari wa divisheni ya mia moja na moja ya kikosi chake cha anga kinachojulikana kama Screaming Eagles ambacho kinaweza kufika popote duniani ndani ya muda wa masaa machache na kuingia vitani papo hapo. Kikosi hicho cha jeshi la Marekani kimewekwa tayari kuingia ndani ya ardhi ya Ukraine endapo mivutano baina ya Moscow na Kiev itashadidi zaidi au kama moja ya nchi wanachama wa NATO itashambuliwa kwingineko. Katibu mkuu wa harakati ya Jihadul Islami ya Palestina amesema serikali ya mamlaka ya ndani imegeuzwa kuwa wenzo wa kudhamini usalama wa utawala haramu wa kizoeni wa Israel katika ufukwe wa magharibi wa mto Jordan tangu yaliposainiwa makubaliano ya Oslo mwaka 1993 na kuanzishwa uratibu wa kiusalama kati ya mamlaka ndani ya Palestina na utawala wa Kizayuni. Kwa miaka yote hii, mamlaka hiyo inayoongozwa na Mahmoud Abbas ndiyo iliyohusika zaidi kuwatia nguvu, nguvuni wa Palestina katika eneo la ufukwe wa magharibi. Mwezi uliopita wa Septemba, askari usalama wa serikali ya mamlaka ndani waliwatia nguvuni Musab Ashtia na Amid Tabila, wana mapambano wawili wa Palestina katika mji wa Nablus, ambao walikuwa wakisakwa na utawala wa Kizayuni. Kwa mujibu wa televisheni Al Jazira, katibu mkuu wa Jihadul Islami Ziyad anahala an amesisitiza leo kwamba baada ya muda kupita mamlaka ndani ya Palestina imegeuka kuwa shirika la usalama linalohudumu kudhamini usalama wa Israel na kulipwa ujira kwa ajili ya kazi hiyo. Anahala amebainisha kuwa Israel inawachukulia Wapalestina wa, wa ufukwe wa magharibi kama ghala la wafanyakazi za vibarua, lakini wakati wa Palestina hao wanapolalamikia hali zao, inatuma askari kwenda kuwakandamiza, kuwaua, kuwapora na kuwabomolea nyumba zao. Taarifa ya habari za dunia mpenzi msikilizaji, inaendelea kujia mubashara kutoka redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Jeshi la polisi nchini Tanzania limetangaza mikakati ya kukabiliana na wahalifu wanaohujumu vivutio vya utalii katika nchi hiyo ya afrika mashariki. Jeshi hilo limewataka wananchi wa Tanzania kulinda rasilimali za nchi hiyo zikiwemo za utalii. Mwandishi wetu wa Zanzibar Hareth Subeit ametutumia ripoti ifuatayo. Makamanda wa polisi wa mikoa na wakuu wa vikosi vya ulinzi na usalama nchini wamewaonya baadhi ya watu wanaofanya vitendo vya ujangili na kuharibu baadhi ya vivutio vya taifa ambavyo ni urithi wa vizazi vijavyo. Akiwaongoza kutembelea hifadhi ya taifa ya Mikumi mkoani Morogoro, Tanzania, kamishna wa utawala na menejimenti ya rasilimali watu Benedikt Wakulamba amesema kuwa kufuatia uzinduzi wa filamu ya Royal Tour imesaidia kufunguka kwa utalii nchini ambapo watu mbalimbali wamekuwa kitembelea hifadhi pamoja na vivutio vilivyopo. Aidha, kamishna wa Kulamba amewataka watanzania Tanzania kuendelea kulinda rasilimali za taifa pamoja na kuzitembelea kwa kufanya utalii wa ndani. Baada ya Royal Tour kumekuwa na kufunguka kwa hali ya juu kwa nchi yetu katika eneo la utalii. Sisi kama jeshi la polisi, mchango wetu ni mkubwa katika eneo hili, kwanza katika suala zima la ulinzi na usalama wa mbuga zetu hifadhi zetu na vivutio vyetu mbalimbali lakini pia katika ulinzi na usalama wa wageni wanaokuja hapa nchini. Mto wangu kwa wananchi na watanzania kwa ujumla, tulinde rasilimali zetu zikiwemo hizi za utalii. Naye mwezeshaji wa warsha ya kuwajengea uwezo wa mawasiliano ya kimkakati na uongozi makamanda wa polisi wa mikoa na wakuu wa vikosi vya ulinzi na usalama B Liswachuka amesema kuwa jamii inapaswa kutambua kazi walionayo maafisa wa polisi katika kulinda usalama wa raia na mali zao. Wengi hawafahamu kuwa au labda huwa wanasahau kwamba askari ni binadamu pia kama sisi wengine, na sometimes matatizo yanayokuta binadamu wengine huwa ni apita wana askari pia, kwa mfano kama msongo wa mawazo. Wana kazi ngumu sana na most of the time hawapati nafasi hata ya kurefresh, kusahau kazi zao at least kwa muda mchache. Kwa upande wake mhifadhi wa hifadhi ya Mikumi mkoani Morogoro nchini Tanzania, Goodluck Minja amesema kuwa wadau mbalimbali wamekuwa wakitembelea hifadhi hiyo, hivyo ziara ya makamanda wa polisi itasaidia kuwezesha kutangaza utalii pamoja na vivutio vilivyopo kwenye hifadhi ya Mikumi nchini Tanzania, na wadau mbalimbali wamekuwa wakija hapa kutembelea lakini vilevile tumefurahi kuwapata nyie kama viongozi wa jeshi la polisi katika nchi yetu, kiamini ya kuwa kwa kuwa na nyie ni wadau wetu wa karibu, e, mtaenda kuwa mabalozi wetu katika kuendelea kutangaza utalii na vivutio vyetu vilivyopo katika hifadhi za taifa. Tumekuwa tukishirikiana na nyie katika mambo mengi, na nyie ni wadau wetu muhimu sana, hasa katika kukabiliana na kuhakikisha hizi hifadhi zetu zinaendelea kutunzwa na kulindwa vizuri. Ziara ya makamanda hao na wakuu wa vikosi vya ulinzi na usalama katika hifadhi ya taifa ya Mikumi imekuja baada ya rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mama Samia Suluhu Hassan kutembelea vivutio mbalimbali mbali vya utalii wa ndani, ili kuwashajihisha wageni na wenyeji kutembelea maeneo hayo na kuona uzuri wa Tanzania. Harif, Subait, Radio Teheran, Zanzibar. Asante sana Subeit kwa ripoti yako hiyo. Tukisonga mbele, mrithi wa ufalme wa Saudi Arabia Muhammad bin Salman hatahudhuria mkutano ujao wa kilele wa wakuu wa nchi wanachama wa jumuiya ya nchi za kiarabu utakaofanyika utaka nchini Algeria kwa kufuata ushauri wa madaktari wa kuepuka kusafiri. Hayo yameelezwa na ofisi ya rais wa Algeria. Serikali ya Saudi Arabia haijatoa kauli yoyote ya kuthibitisha tamko hilo la Algeria kuhusu hali ya afya ya Bin Salman ambaye amekwea haraka ngazi za madaraka nchini Saudia chini ya utawala wa baba yake Mfalme Salman mwenye umri wa miaka themanini na sita. Taarifa zilizotolewa kwa Kiarabu na Kifaransa na idara ya huduma za vyombo vya habari vya Algeria jana Jumamosi zilinukuu taarifa kutoka ofisi ya rais Abdul Majid Tabone kuhusu mazungumzo aliyofanya kwa njia ya simu na mrithi wa ufalme wa Saudia. Kwa mujibu wa taarifa hiyo, katika mazungumzo hayo ya simu, Bin Salman aliomba radhi kwamba hatoweza kushiriki katika mkutano wa kilele wa wakuu wa nchi za kiarabu utakaofanyika Novemba mosi huko Algiers kutokana na mapendekezo ya madaktari wanaomshauri asisafiri. na msemaji wa tume ya serikali ya Taliban ya kuwasiliana na shakhsia wa Afghanistan waliokimbilia nje ya nchi amesema ukiondoa rais wa zamani Ashraf Ghani, tume hiyo imewatumia salamu za kuwataka warudi nyumbani shakhsia wengine wote wa nchi hiyo walioko ughaibuni. Ahmadullah Wathik amebainisha kuwa ukiondoa Ashraf Ghani, tume hiyo imewapelekea salamu za kuwaita warudi nchini Afghanistan shakhsia wote wa kisiasa na kijeshi pamoja na wanahabari. Wathiq ameongeza kuwa tume hiyo ya mawasiliano imeundwa kulingana na amri iliyotolewa na kiongozi wa Taliban na kwamba hata kama tabakia mwafghani mmoja nje ya nchi itaendelea kufanya juhudi kuhakikisha anarejea nchini. Afisa huyo wa serikali ya muda ya Taliban amefafanua kuwa tangu ilipoundwa tume hiyo, shahsia 370 wakiwemo mawaziri, wabunge na wanasiasa mashuhuri wamerejea nchini. Mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka redio Teheran. Ufuata wa sasa, mpenzi a msikilizaji, ni uchambuzi wa kisiasa utakaotupia jicho kushambuliwa bandari ya Aldaba: onyo la Yemen kwa wezi na waporaji wa mafuta. Ijumaa ya Oktoba 21, jeshi la Yemen lilitumia droni zake kushambulia bandari ya Aldaba huko Hadharal Mout, likiwa ni pigo jipya kwa wavamizi na onyo kwa madola vamizi yanayoongozwa na Saudi Arabia ambayo yanaendelea kupora utajiri wa nchi hiyo maskini zaidi ya Kiarabu. Aldaba ni bandari muhimu katika mkoa wa Hadhramaut wa mashariki mwa Yemen. Bandari hiyo inadhibitiwa na madola vamizi yanayoongozwa na Saudia na inatumiwa kupora utajiri wa nchi hiyo ya Waislamu. Ijumaa usiku, msemaji wa jeshi la Yemen, Brigedia Jenerali Yahya Sarehi alisema kuwa majeshi ya nchi hiyo yamefanya shambulio hilo kama onyo dogo tu ili kuwaambia wavamizi hao kuwa hawawezi kuruhusu utajiri wa Yemen uendelee kuporwa huku wananchi wenyewe wakiteseka tena kwa maafa yaliyosababishwa na madola hayo hayo vamizi. Hatua ya jeshi la Yemen ya kushambulia bandari ya Adaba Ad ni kuzuia wizi wa mafuta ya nchi hiyo ina umuhimu mkubwa katika pande kadhaa. Kwanza ni hatua ya kwanza ya jeshi la Yemen tangu baada ya kufeli usimamishaji vita tarehe pili mwezi huu wa Oktoba. Usitishaji vita ulimalizika au ulimaliza muda wake mizisita, wa miezi sita na haukuongezewa muda. Serikali ya Saudia muda wote ilikuwa inapuuza vipengee vya makubaliano hayo, na hilo linahesabiwa kuwa ndio sababu kuu ya kutoongezewa muda ya mapatano hayo. Wayemen walikuwa wanaonya mara kwa mara kwamba Wasaudia wanakanyaga makubaliano ya kusimamisha vita na kwamba matokeo ya jambo hilo ni mabaya. Hivyo shambulizi dhidi ya bandari ya Adaba inayodhibitiwa na wavamizi wa Yemen ni sehemu ya matokeo mabaya ya kudharau Wasaudia makubaliano ya kusimamisha mapigano na kutoongezewa muda mapatano hayo. Zaidi ya hayo ni kwamba hatua hiyo ya jeshi la Yemen imechukuliwa ili kulinda utajiri na kuzuia kuporwa rasilimali za nchi hiyo. Mili moja kubwa iliingia kwenye bandari ya Adaba kwa ajili ya kubeba mapipa milioni mbili ya wizi wa mafuta ya Yemen, lakini ghafla moja, jeshi la Yemen lilishambulia bandari hiyo na kuilazimisha mili hiyo kukimbia. Brigedia Jenerali Yahya Sari amesema kuhusu shambulizi hilo kwamba meli hiyo haikuheshimu amri ya kutopelekwa nje ya Yemen mafuta ya nchi hiyo bila ya utaratibu maalum. Shambulio hilo ni onyo kwa yeyote anayekusudia kuuza kimagendo mafuta ya Yemen. Nchi za Saudi Arabia na Umoja wa Falme za Kiarabu zinaendelea kupora utajiri wa nishati wa Yemen. Imarati ndiyo iliyojikita zaidi kwenye wezi huo kiasi kwamba hata imeuingiza utawala wa kizayuni wa Israel kwenye uporaji wa maliasili za Yemen. Mkoa wa Hadhramaut ndio unaozalisha kwa wingi mafuta nchini Yemen. Mara kwa mara mamluki wa Saudia, Imarati na Marekani wamekuwa wakituangana na kuuana kwenye mkoa huo kwa ajili ya kudhibiti maeneo mengi zaidi yenye utajiri wa nishati. Hii ni redio Teheran, na sasa tunaingia katika ngwe ya pili ya matangazo haya, mpenzi msikilizaji, ya kukuletea vipindi tulivyokuandalia. Uislamu chaguo langu. Assalamu Alaikum warahmatullahi taala wabarakatu, wapenzi usikilizaji, jina la Yusuf Islam ambaye zamani alijulikana kama Cat Stevens ni mashuhuri miongoni mwa wengi duniani, kwani anatumia sanaa ya muziki kueneza amani duniani baada ya kuikubali dini tukufu ya Kiislamu maishani na kusilimu mwezi Disemba mwaka 1977 katika msikiti mmoja mjini London, Uingereza, aliamua kutumia sanaa ya muziki kueneza amani duniani. Yusuf Islam anasema alipata masaibu kutokana na kuwa Muislamu hata kabla ya matukio ya Septemba 11 mwaka 2001, lakini pamoja na hayo imani yake ya Kiislamu ni imara kabisa. Anasema kinyume na wanavyodai maadui, Uislamu si dini ya ugaidi. Yusuf Islam anaendelea kutunga nyimbo nyingi kuhusu Uislamu na Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam. Katika makala yetu ya leo ya Uislamu chaguo langu Tutamwangazie kwa kifupi Mwingereza huyo aliyesilimu. Tafadhali jiunge nami hadi mwisho. Kat Stevens alizaliwa Julai 21, 1948 mjini London katika familia ya wakristo wenye kufuata mapote mbalimbali mbali. Baba yake alikuwa mgiriki mwenye kufuata pote la Orthodox na mama yake alikuwa msweden mkatoliki. Hii ni katika hali ambayo pote la anglikana ndiyo rasmi nchini Uingereza alikozaliwa na kuishi Cat Stevens. Mama yake alimshawishi sana awe mwimbaji, jambo hili lilipelekea atoe kaseti yake ya kwanza akiwa na umri mdogo wa miaka minane. Mwaka wa elfu tisa mia sitini na tisa Kat Stevens alikumbwa na ugonjwa wa sickle cell, na hali yake hiyo ya kimwili ikazorota kiasi cha madaktari kupoteza matumaini kuhusu usalama wake. Alilazwa hospitalini kwa muda wa takribani mwaka mmoja, na alipopata nafuu akashuhudia mabadiliko makubwa ndani ya nafsi yake, mabadiliko ambayo yalimpelekea avutiwe kwa kiasi kikubwa na masuala ya kidini. Tokea wakati huo kaseti zake nyingi zilielekea zaidi upande wa umanawi. Wakati mmoja Cat Stevens aliamua kuenda likizo nchini Moroko, na akiwa hapo aliathiriwa sana na sauti ya adhana. Alitaka kujua maana ya adhana na akafafunuliwa kuwa ni wito wa kwenda kumwabudu Mwenyezi Mungu. Alishangaa sana kwani alikuwa hajawahi kusikia sauti kama hiyo kwa ajili ya Mwenyezi Mungu. Mafanikio ya Cat Stevens katika uga wa muziki yaliendelea hadi wakati ambao kaka yake David aliyekuwa ametembelea eneo la mashariki ya kati na ambaye alijua namna Stevens alivyokuwa akivutiwa na masuala ya kidini alimletea zawadi ya tarjama ya Qurani tukufu kwa lugha ya Kiingereza. Kat Stevens alivutiwa sana na yale aliyoyasoma katika Qurani na hivyo akaanza kufanya utafiti wa kina kuhusu Uislamu. Anafafanua hivi kuhusu swala hili. Kitu cha kwanza kilichonivutia zaidi katika Qurani tukufu ni kuwa katika jildi yake hapakuwa na jina la mwandishi wake. Zawadi hiyo ya Qurani ilikuwa yenye thamani kubwa, kwani iliacha athari za kudumu katika maisha yangu. Nilianza uh, kuisoma Qurani kwa kuzingatia, na kila niliposoma, nilihisi kuwa kitabu hiki kimeandikwa kwa ajili yangu na sikuchoka kukisoma. Baada ya kuisoma Qurani ilinibainikia kuwa Uislamu ndiyo dini ambayo nilikuwa nikitafuta kwa muda mrefu, kwani iliweza kujibu maswali yangu yote. Taathira ya Qurani kwa maisha yangu ilikuwa kubwa zaidi ya nilivyodhani hapo awali. Nilifikia natija kuwa Qurani ina ujumbe wenye kuwaletea maisha bora na ufanisi wanadamu wote. Ujumbe wa Qurani uko wazi na maneno yake yanatofautiana kabisa na vitabu vingine vyote. Kabla ya kuisoma Qurani, sikuwa nikielewa maana ya maisha duniani. Nilikuwa nikiamini kuwa kuna muumba wa dunia, lakini sikuwa nikimjua. Nilikuwa nimefanya jitihada za muda mrefu zisizo na natija. Nilikuwa kama meli iliyokumbwa na dhoruba kali na kupoteza mwelekeo, lakini nilipoanza kufanya utafiti kuhusu Qurani nilihisi kuwa kitabu hiki kitakatifu kinazungumza nami, nilizama kikamilifu katika ujumbe wa Qurani, anasema Kurt Stevens. Baada ya kuitwalii Qurani tukufu hatua kwa hatua, Kurt Stevens alianza kutekeleza mafundisho ya kimaanawi ya Uislamu katika maisha yake. Alianza kumwabudu Allah subhanahu wataala, na kisha akaacha kutumia vinywaji vya kulevya. Aidha, alijiepusha kuenda katika baa na hafla za madhambi. Hatimaye alipata taufiki kamili na kusilimu Disemba mwaka 1977 ambapo alichagua jina la Yusuf Islam. Yusuf ni tamko la Kiarabu la jina Joseph. Kuhusu kuchagua jina lake hilo, Yusuf Islam anasema, tokea zamani nilikuwa nikilipenda jina Joseph. Hata hivyo sababu kuu iliyonipelekea kuchagua jina hili ni sura Yusuf katika Qurani Tukufu. Sura hii ilinivutia sana wakati nilipoisoma. Hapo nikasema hili ndilo jina ambalo nalitaka, na hivyo niliposilimu nikaamua kuwa Yusuf Islam. Where are you going? Where are you going? Turn, turn to Allah. Baada ya kusilimu, Yusuf Islam aliamua kuelekea Quds tukufu. Anafafanua kuhusu safari yake hiyo kwa kusema, Baada ya kusilimu, niliamua kuuzuru mji wa Quds, kwani nilipata taufiki ya kuwa Muislamu baada ya kaka yangu kutembelea mji huo. Nikiwa ziarani katika msikiti wa Al-Aqsa mjini Quds, Waislamu walotambua kuwa nimesilimu walifurahi sana. Nilipokuwa nikiswali hapo msikitini nilitokwa na machozi mengi. Kuds ni moyo wa ulimwengu wa Kiislamu, na maadamu moyo huu unaugua, ulimwengu mzima wa Kiislamu utakuwa katika hali mbaya. Kwa hivyo ni wajibu wetu kuikomboa Kuds, na ninayakini kuwa iwapo umma wa Kiislamu utarejea katika mafunzo ya Qur'ani, Kuds tukufu itakombolewa kwa hakika. Kadhia ya Kuds haiwahusu wa Palestina tu bali ni swala linalowahusu Waislamu wote duniani, anasema Yusuf Islam. Yusuf Islam ametunga albamu maalum kwa ajili ya mtu, mtukufu wa Uislamu. Anasema hivi kuhusu swala hili: kwangu mimi, Bwana Mtume Muhammad sallallahu alihi wa alihi wasallam daima atabakia kuwa nembo ya amani na utulivu. Kwa hakika Uislamu ni dini ya amani na maelewano miongoni mwa wafuasi wa dini zingine zote. CD ya albamu hii nimeipaka marashi ya waridi, na kila wakati napofungua kasha la CD, harufu nzuri ya waridi huenea. Sababu ya kutumia marashi ya waridi katika CD hiyo ni kuwa manukato mazuri ya waridi ni nembo ya uwepo uliojaa baraka wa Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam. Baada ya kusilimu, Yusuf Islam aliainisha mwelekeo mpya wa Kiislamu katika maisha yake na anajitahidi kuyafikia malengo hayo matakatifu. Aliacha kutunga na kurekodi nyimbo mpya kwa muda fulani, ili atumia wakati wake kujenga familia na kuendesha harakati katika jamii ya Kiislamu nchini Uingereza. Katika kipindi fulani Yusuf Islam alikuwa na pato la takribani dola milioni moja na nusu kwa mwaka. Aliamua kutumia pato hilo katika miradi mbalimbali ya maendeleo na masomo katika jamii ya Waislamu mjini London na maeneo mengine. Yusuf Islam husafiri katika maeneo mbalimbali duniani kama balozi wa urafiki. Baada ya kuuchagua Uislamu kama njia yake maishani, Yusuf Islam alipoteza itibari yake kama mwanamuziki mashuhuri barani Ulaya, lakini anasema kile alichopata katika Uislamu ndio muhimu zaidi kwani hivi sasa ana utulivu na imani maishani. Naam, wapenzi usikilizaji na, na hadi uh, hapo ndio tunafika mwisho Islam, wa kipindi chetu cha Uislamu chaguo langu, ambapo leo tumemwangazia Yusuf Islam, mwanamuziki wa Uingereza aliyesilimu. Kwaherini. Tafakuri katika matukio ya hivi karibuni nchini Iran. Hamjambo, wapenzi wasikilizaji, na karibuni kuwa nasi tena katika sehemu nyingine ya kipindi hiki ambacho kinatupia jicho njama zilizopangwa na nchi za Magharibi kwa ajili ya kuzusha machafuko na kuvuruga usalama. Nchini Iran, matukio ya hivi karibuni nchini Irani yamekuwa kisingizio cha nchi za magharibi kuingilia masuala ya ndani ya Jamhuri ya Kiislamu na kuzidisha au kuchochea machafuko na ghasia. Maadui wa Jamhuri ya Kiislamu Irani wamekuwa wakitumia nyenzo na fursa zote kwa ajili ya kuiangusha Jamhuri ya Kiislamu Irani katika kipindi chote cha miaka arobaini na tatu iliyopita, sambamba na sera yao ya kuchafua jina na sura ya Irani yani Iranphobia, katika kanda ya Asia Magharibi na duniani kote, nchi hizo pia zimekuwa zikifanya jitihada kubwa za kuibua machafuko na ghasia ndani ya nchi hii. Mapinduzi ya mahameli na ya rangi bado iyapo kwenye ajenda ya Marekani, Kanada, Uingereza na baadhi ya nchi nyingine za Ulaya ili kuzusha machafuko nchini Iran. Nchi hizo zimekuwa zikitumia njia zote zinazowezekana kwa ajili ya kuzusha ghasia na machafuko nchini Iran, madai eti ya kutetea haki za wanawake, madai ya kutetea haki za binadamu jinsi ya kufanya uchaguzi, kuzusha shaka katika matokeo ya uchaguzi, na jambo lolote linaloweza kuzusha mgawanyiko katika jamii ya Iran au kutumia hitilafu kwa ajili ya kuibua migawanyiko zaidi baina ya wananchi, vyote hivyo vimetumiwa na maadui dhidi ya Jamhuri ya Kiislamu Iran katika miongo michache iliyopita. Hakuna shaka yoyote kwamba nchi zote za dunia zinakabiliwa na matatizo na masuala ya kutoridhika baadhi ya wananchi kuhusu utendaji wa serikali za nchi zao. Nchi zote za kidemokrasia duniani pia zina taratibu za kusimamia matatizo na kushughulikia malalamiko na matakwa ya wananchi. Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ni miongoni mwa nchi zenye demokrasia imara zaidi katika eneo hili la Magharibi mwa Asia. Katika mapinduzi yote yaliyofanyika duniani hakuna sehemu au nchi yoyote iliyoitisha kura ya maoni ya kuainisha aina ya serikali itakayotawala siku hamsini baada ya ushindi wa mapinduzi hayo isipokuwa Iran. Wananchi wa Iran walipiga kura mara tano katika mwaka wa kwanza wa ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu. Uchaguzi wa kwanza ulikuwa wa kura ya maoni kuhusu aina ya serikali itakayotawala hapa nchini wa pili ulikuwa uchaguzi wa bunge la wataalamu wa katiba. Wa tatu ulikuwa kura ya maoni ya rasimu ya katiba. Chaguzi za nne na tano zilizofanyika mwaka wa kwanza baada tu ya ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu zilikuwa za rais na majilisi ya ushauri ya Kiislamu, yani bunge la Iran. Katika kipindi chote cha miaka 43 iliyopita ya uhai wa jamhuri ya Kiislamu kumefanyika zaidi ya chaguzi 40 hapa nchini. Ni katika nchi chache sana za kidemokrasia duniani ambako kumeshuhudiwa ushiriki mkubwa kama huo wa wananchi katika kuainisha na kuchukua maamuzi juu ya hatima ya nchi yao. Kinyume chake, kuna nchi za kidhalimu na za madikteta wakubwa zaidi duniani zenye mifumo ya kifalme na kikabila katika eneo la Mashariki ya Kati na jirani na jamhuri ya kisamirani, na tawala hizo zinaua kwa umati mamia ya maelfu ya wanawake na watoto wa Yemen kwa kutumia ndege na mabomu ziliyopewa na Marekani na baadhi ya nchi za magharibi. Mwandishi habari mkosoaji wa utawala huo wa kidikteta alikatwa vipande vipande kwa msumeno na mwili wake ukatupa kwenye tindikali ili kupoteza ushahidi. Msimamo wa nchi za magharibi na mashirika ya kimataifa yanayodai kutetea haki za binadamu ulikuwa kunyamaza kimya mbele ya jinai zote hizi za waziwazi wazi, na mwishowe ziliamua kutoa taarifa tupu ya kukosoa ukatili na unyama huo, ili kujitoa kimasasi. Wapenzi wasikilizaji, serikali za nchi za magharibi zinashughulikia matukio ya Iran kwa njia ya kibaguzi na misimamo ya kinduma kuwili dhidi ya jamhuri ya Kiislamu nchi yenye demokrasia zaidi katika eneo la magharibi mwa Asia. Nchi hizo zikishirikiana na tawala fasidi na za kidikteta za kanda hii zimeanzisha mamia ya vituo vya televisheni, redio na mitandao ya kijamii kama BBC Persian, Manoto na Iran International na kuendesha vita vya kisaikolojia sambamba na njama nyingine nyingi dhidi ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Madhumuni ya vita hivyo ni kuzusha migawanyiko ndani ya taifa la Iran na kuwafanya wananchi wasiwe na imani na serikali na viongozi wa jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Ili kufikia lengo hilo, hutumia njia na wenzo wowote, kwa shabaha ya kuzusha ghasia na machafuko hapa nchini. Yaliyojiri hivi majuzi nchini Iran na kifo cha ghafla cha msichana mdogo Mahsa Amini yamefanywa kisingizio cha vyombo hivyo vya habari ili kuzusha machafuko nchini chini ya mwavuli wa kutetea haki za wanawake. Hii ni pamoja na kwamba ripoti kadhaa hasa ripoti ya kitaalamu iliyochapishwa kuhusu kifo cha ghafla cha Mahsa Amini zinaonyesha kwamba hakuna dalili za kutendewa ukatili msichana huyo. Uchunguzi wa kitaalamu unaonyesha kwamba Mahsa Amini alikuwa na matatizo ya kiafya ya muda mrefu ambayo yalimsababishia kukosa fahamu na kwa bahati mbaya akafariki dunia akipewa huduma hospitalini. Sambamba na kifo cha ghafla cha Mahasa Amini ambacho kimetumiwa na nchi za Magharibi na vyombo vyao vya habari kwa ajili ya kuibua machafuko na ghasia nchini na kuanzisha vita vya kisaikolojia dhidi ya Irani, kulitokea mlipuko wa bomu huko Kabul nchini Afghanistan ulioua makumi ya wasichana na watoto. Hata hivyo hakukushuhudiwa ukosoaji au hata ujumbe wa rambirambi kwa familia za waathiriwa kutoka kwa nchi za Magharibi. Na taasisi za kima za kimataifa eti za kutetea haki za binadamu. Kilichojitokeza na kutiwa chumvi zaidi wakati huo katika vyombo vya habari vya nchi za magharibi na vibaraka wao kuhusiana na matukio ya wiki za hivi karibuni nchini Iran ni jinsi polisi wanavyokabiliana na waharibifu wa mali za watu na miundombinu ya mijini. Hapana shaka yoyote kwamba polisi katika eneo au nchi yoyote duniani ambako kundi la watu huingia mitaani na kufanya uharibifu wa mali za umma na taasisi na milki za wananchi hulazimika kuingilia kati kwa ajili ya kudhibiti na kukomesha uhalifu huo. Kwa mfano tu, haipiti siku bila ya walimwengu kushuhudia polisi wakikabiliana na waandamanaji katika mitaa na barabara za miji ya nchi za Magharibi. Hata hivyo, pale polisi wa Iran wanapokabiliana na watu wanaofanya ghasia kwa shabaha ya kurejesha nidhamu na utulivu, jambo hilo huonekana kama kioja na kinyume cha sheria. Ni vyema kukumbusha hapa pia kwamba polisi kadhaa wameuawa katika matukio ya hivi karibuni hapa nchini wakiwa katika jitihada za kurejesha amani na utulivu, lakini hakuna chombo chochote cha habari cha nchi za Magharibi kilichoashiria swala hilo. Mienendo hiyo ya kinafiki na kinduma kuwili ya nchi za magharibi zikiongozwa na Marekani, Uingereza na Kanada kuhusiana na matukio yaliyojiri Iran ni kielelezo cha njama na mipango ya nchi za magharibi dhidi ya Jamhuri ya Kiislamu. Vilevile nara zinazopigwa na wafanya ghasia katika baadhi ya mitaa ya Iran chini ya uongozi wa vyombo vya habari vya nchi za magharibi ni ishara tosha ya lengo lao la kuibua hali ya kutoaminiana kati ya wananchi na serikali na kuzusha mgawanyiko kati ya wananchi wa Iran. Aidha, kuhuishwa makundi ya kigaidi ndani na katika nchi jirani na Iran hususan Kurdistani ya Iraki na huko Pakistan kunaonyesha kwamba nchi za magharibi bado zina matumaini ya kuangamiza mti imara wa Jamhuri ya Kiislamu kwa hatua hizo za vita vya kisaikolojia. Na kwa kuyaunga mkono magenge ya kigaidi huko Zahedan, makao makuu ya mkoa wa Sistan na Baluchestan, kundi moja la kigaidi lilishambulia kituo cha polisi na kuua makumi ya watu wakiwemo polisi kadhaa. Vyombo vya habari vya nchi za magharibi vilitaja tukio hilo kuwa ni maandamano ya kutetea haki za wanawake, ili hali mkono wa makundi ya kigaidi yenye silaha zilizopatikana kutoka kwao ulishuhudiwa waziwazi wazi katika matukio ya umwagaji damu ya mji wa Zahedana katika mkoa wa Kurdistani makundi ya kigaidi ambayo mikono yao imetapakaa damu ya maelfu ya wanawake na watoto na maafisa wa polisi katika miongo minne iliyopita yalijaribu kutumia fursa hiyo ili kuzusha machafuko na ghasia nchini Iran. Miongoni mwa makundi hayo ya kigaidi ni yale ya Pijak na Komala. Makundi haya yamefanya jinai na uhalifu wote wa kutisha dhidi ya raia na maafisa wa usalama wa Iran. Katika kipindi chote cha zaidi ya miongo minne iliyopita, makundi yote hayo ya kigaidi yanaungwa mkono na serikali za nchi za Magharibi na yana ofisi na shughuli rasmi katika nchi hizo. Hata hivyo, kwa kuwa makundi hayo ya kigaidi yamesimama dhidi ya Irani ya, ya Kiislamu, serikali za Magharibi zinayaunga mkono kwa hali na mali ili kuibua mgogoro nchini Iran. Pamoja na hayo mashambulizi ya makombora na ndege zisizo na rubani yaliyofanywa hivi karibuni na Jeshi la Walinzi wa Mapinduzi ya Kiislamu dhidi ya makao makuu ya makundi ya kigaidi huko Kurdistani nchini Iraki yameudhihirishia ulimwengu mzima kwamba jeshi hilo halitakaa kimya katika kukabiliana na kitendo chochote cha kuzusha ghasia na mgogoro na cha kigaidi dhidi ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Katika hotuba yake ya siku chache zilizopita kwenye kikao cha washiriki kwenye mkutano wa kimataifa wa umoja wa Kiislamu mjini Tehran, uliofanyika kwa mnasaba wa maulidi ya Mtume Muhammad, amani ya Mwenyezi Mungu iwe juu yake na hali zake, kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu Ayatollah Ali Khamenei alisema kwamba Tulisimama kidete mbele ya madola makubwa. Wakati mmoja, dunia hii ilikuwa mikononi mwa madola makubwa mawili, dola la Marekani na lile la muungano wa Sovieti. Madola yote hayo mawili, ambayo yalikuwa yakitofautiana katika masuala mengi, yalikubaliana na kuafikiana katika swala moja, ambalo ni kuipiga vita jamhuri ya Kiislamu. Walidhani kwamba wangeweza kung'oa mche huo. Hata hivyo, hii leo mche huo umekuwa mti imara na madhubuti. Wapenzi wasikilizaji, muda uliotengwa kwa ajili ya kipindi chetu umekwisha. Tukutane tena wiki ijayo katika kipindi kingine, panapo majaliwa ya Mola Muumba. Leo katika historia. Leo ni Jumapili tarehe 26 mfunguo 6 Rabiul Awal mwaka 1444 Hijiria, sawa na Oktoba 23 mwaka 2022. Siku kama ya leo miaka 1100 iliyopita alifariki dunia Ibni Samak, mtaalamu mkubwa wa maswala ya teolojia ya Kiislamu huko Bagdad. Historia haijaweka wazi tarehe na mahala alipozaliwa msomi huyo, lakini ripoti zinasema kwamba aliishi mjini Bagdadi huko Iraki na kupata elimu na maarifa kwa wasomi wa mji huo. Vilevile historia inasema Ibni Samak alilea wasomi wengine wengi mashuhuri, akiwemo Hakim Nishaburi. Miongoni mwa vitabu vya Ibni Samak ni kile cha Al-Amali na vitabu vingine kadhaa kuhusu fadhila na matukufu ya Ahlu Baiti wa Mtume wetu Muhammad amani ya Mwenyezi Mungu iwe juu yake na ali zake. Siku kama ya leo miaka mia moja kumi na nne iliyopita alifariki dunia Ayatollah Abul Makarim Zanjani, alimu na msomi mkubwa wa Kiislamu. Abul Makarim alizaliwa mwaka 1255 hijiria katika eneo la Zanjan kaskazini magharibi mwa Iran, ambapo baada ya kuhitimu masomo ya awali alielekea Najafu nchini Iraki kwa ajili ya kukamilisha masomo ya juu. Akiwa huko Najaf, Ayatollah Abul Makarim Zanjani alipata kusoma kwa maulamaa wakubwa wa zama hizo kama Murtada Ansari. Vitabu vya Makhariju Rahman na Miftahu Dhafar ni miongoni mwa athari za Ayatullah Abulmakarim Zanjani. Katika siku kama hii ya leo miaka 80 iliyopita, vita vya kihistoria vilivyopewa jina la Alalamain vilitokea katika mji wenye jina kama hilo huko kaskazini mwa Misri, kati ya wanajeshi wa Uingereza na jeshi la manazi wa Ujerumani. Vita hivyo vilimalizika baada ya kushindwa jeshi la Ujerumani, japokuwa mapigano kati ya pande hizo mbili yaliendelea katika maeneo mengine ya kaskazini mwa Afrika. Amani kamili ilipatikana katika maeneo hayo baada ya kushindwa kikamilifu eh la Ujerumani wakati wa vita vya pili vya dunia. Na miaka 45 iliyopita katika siku kama hii ya leo, Sayyid Mustafa Khomeini mtoto wa Imamu Ruhullah Khomeini, muasisi wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, aliuawa shahidi kufuatia njama iliyofanywa na askari usalama wa utawala wa Shah akiwa nyumbani kwake huko Najafu nchini Iraki, ambayo ni mmoja kati ya miji mitakatifu. Alhaji Mustafa Khomeini alizaliwa mwaka 1309 hijiria shamsia katika mji mtakatifu wa Kum na baadaye akajiunga na chuo cha elimu ya dini cha mji huo kwa ajili ya masomo ya juu, baada ya kuhitimu elimu ya msingi. Alikuwa hodari mno na alifikia daraja ya juu ya kielimu ya ijtihadi akiwa na umri wa miaka 27. Ayatollah Mustafa Khomeini alikuwa pamoja na baba yake Imamu Khomeini katika kipindi chote cha mapambano dhidi ya utawala wa Shah. Na hadi hapa ndiyo tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika mara tatu kwa siku, asubuhi, mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi yanaanza saa moja na dakika 50 hadi 2 na dakika 50 kwa saa za Afrika Mashariki. Yale ya mchana yanaanza saa tano na dakika 20 hadi 6 na dakika 20 kwa saa za Afrika Mashariki, na yale ya usiku yanaanza saa moja kasoro dakika kumi hadi moja na dakika hamsini usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika pia kwa njia ya satelite na internet. Anwani yetu ya internet ni parstoday com sw, kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu ni swahiliradio irib.ir mbali na katika barua pepe ya swahili radio at irib.ir. Mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama vile WhatsApp na ujumbe mfupi SMS kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya jumlisha 989035065487. Anwani yetu ya moja kwa moja ya posta ni idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, POBox 19395 Mkwaju 6767 Tehran, Islamic Republic of Iran. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na tunakuombeni msiache kuyategea sikio matangazo yetu yajayo. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh.