Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Kwa jina la Allah mwingi wa rehma mwenye kurehemu. Alif lam mim. Hiki ni kitabu kisichokuwa na shaka ndani yake, ni uongofu kwa wachamungu ambao huyaamini ya ghaibu, na hushika sala, na hutoa katika tuliowapa, na ambao wanayaamini yaliyoteremshwa kwako na yaliyoteremshwa kabla yako, na akhera wanayakini nayo, hao wapo juu ya uongofu utokao kwa Mola wao Mlezi, na hao ndio waliofanikiwa. Bismillahirrahmanirrahim, assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Sabah alkher, mpenzi msikilizaji, na tumai umeamka vyema. Ni fahari iliyoje kuungana nawe tena katika matangazo haya ya Alhamisi asubuhi ya redio Tehran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran inayokutangazia mubashara kutoka hapa jijini Tehran. Leo ni Oktoba 6 inayosadifiana na tarehe 9 Rabiulawal mwaka 1400 arubaini na nne hijria. Studioni kuendesha matangazo haya kwa asubuhi ya leo ni mimi Hussein Hassan nikiwa na wingi wa matumaini kwamba tutakuwa sote hadi tamati. Asubuhi hii, mpenzi msikilizaji, kama ada, tumekuendelea taarifa ya habari za dunia, uchambuzi wa kisiasa na vilevile udondozi wa magazeti ya Afrika Mashariki, na katika safu ya vipindi tumekuandalia vipindi viwili maalum ambavyo vitakuwa vinamzungumzia au vinahusu uimamu na uongozi wa Imam wa zama, Imam Mahdi alayhi ssalam. Kadhalika, tutakuwa na makala fupi ya kila siku ya leo katika historia na tutafunga matangazo haya, mpenzi msikilizaji, kwa mukhtasari wa habari za ulimwengu. Ni kukumbusha tu kwamba mbali na kwenye masafa mafupi au shortwave, lakini vilevile unaweza kutusikiliza kupitia masafa ya FM ukiwa nchini Tanzania ni kupitia Redio Maarifa. Tovuti yetu ni Parstoday.com mkwaju sw. Hali kadhalika una fursa ya kushiriki matangazo haya, mpenzi msikilizaji, kwa kututumia maoni yako katika ukumbi wetu wa WhatsApp, na iwapo muda utaruhusu nitasoma baadhi ya maoni hayo mubashara kabisa hapa studioni kwa faida ya msikilizaji mwenzako. imetimia saa mbili na nusu asubuhi hapa jijini Teheran, sawa na mbili kamili kwa saa za Afrika Mashariki na moja kamili kwa saa za Afrika ya Kati. Ifuatayo ni taarifa ya habari za dunia, lakini kwanza ni vidokezo. Wanamgambo wa ADF waua watu kumi karibu na Uganda. Iran yasema tutatoa jibu iwapo EU itaendelea na tabia yake ya uingiliaji. Na Bahrain yajiondoa kwenye uchaguzi wa taasisi ya UN baada ya kukosolewa pamoja na habari nyinginezo. Habari kamili. Waziri wa mambo ya nje wa Iran ametahadharisha kwamba Teheran itatoa jibu mwafaka iwapo moja wa Ulaya utaendelea na tabia yake ya kuingilia masuala ya ndani ya jamhuri ya Kiislamu. Hussein Hamir Abdullahian alitoa indhari hiyo jana Jumatano katika mazungumzo yake ya simu na waziri wa mambo ya nje wa Italia Luigi Di Maio, na kueleza kuwa na hapa nanukuu, iwapo EU inataka kuchukua hatua ghalati na iliyoharakishwa dhidi ya Iran basi subiri jibu athirifu la Iran. Mwisho wa kunukuu. Ameashiria haki ya kufanya maandamano hapa nchini na kueleza bayana kuwa kwa mara nyingine tena wananchi shupavu wa Iran, huku wakiwa na mwono wa mbali wa kisiasa, hawajaruhusu uingiliaji wa kigeni na kudhuriwa uhuru wa kisiasa na mamlaka ya kujitawala nchi hii. Haya yanajiri wakati huo ambapo Umoja wa Ulaya umesema kuwa unatafakari swala la kuiwekea Iran vikwazo eti kutokana na kifo cha binti mwirani Mahsa Amini na kukandamizwa maandamano ya kulani kifo hicho. Wawili hao pia wamejadili uhusiano wa pande mbili wa Iran na Italia, masuala ya kieneo na kimataifa na kadhia ya kuondolewa Iran vikwazo vya kidhalimu. Waziri wa mambo ya nje wa Italia Luigi Di Maio amesema nchi yake itaendelea kuchukua hatua za kuhakikisha kwa makubaliano ya kuondolewa Iran vikwazo yanafikiwa karibuni. Kwa akali watu kumi wameuawa katika shambulizi jipya la waasi wa kundi la ADF katika mkoa wa Kivu Kaskazini, mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo karibu na mpaka wa Uganda. Patrick Musubao, kiongozi wa asasi moja ya kiraia katika mkoa huo ameliambia shirika la habari la AFP kuwa mbali na watu kumi na moja kuuawa katika hujuma hiyo wengine zaidi ya ishirini hawajulikani walipo. Amesema watu hao wakiwemo mchungaji wa kanisa la kianglikana waliuawa usiku wa kuamkia jana Jumatano, baada ya wanachama wa genge hilo kushambulia kijiji cha Vido karibu na mpaka wa Uganda. Naye Didi Isaya, afisa wa serikali katika mkoa wa Kivu kaskazini Sambamba na kuthibitisha kutokea mauaji hayo, amesema wanamgambo hao wameteketeza kwa moto nyumba zaidi ya ishirini na tano za wakazi wa kijiji hicho. Kundi hilo la waasi linalotokea kaskazini mashariki mwa Uganda limekuwa likiendesha shughuli zake katika maeneo ya mashariki na kaskazini mashariki mwa DRC tangu mwongo wa tisini ambapo limeua mamia ya watu na kupelekea malaki ya wengine kuwa wakimbizi. Vikosi vya jeshi la Uganda UPDF na jeshi la Congo DR vilianzisha mashambulizi mwaka jana ili kuondoa waasi hao wa ADF ambao wamekuwa wakiwashambulia na kuwaua raia mashariki kwa zaidi ya miongo miwili. Mwishoni mwa mwezi uliopita watu wasiopungua 40 waliuawa katika wimbi la mashambulizi yaliyofanywa na kundi hilo la kigaidi katika mkoa huo wa Kivu kaskazini mashariki ya Congo DR. Mbali na hayo, serikali ya Ethiopia kwa mara nyingine tena imesema imeafiki mwito wa umoja wa Afrika au wa kufanya mazungumzo ya amani na waasi wa harakati ya ukombozi ya watu wa Tigre kwa kifupi TPLF. Hayo yalisemwa jana Jumatano na Redwan Hussein, mshauri wa usalama wa taifa wa Abiy Ahmed, waziri mkuu wa Ethiopia, katika ujumbe aliotuma kwenye mtandao wa Twitter na kusisitiza kuwa serikali imekubali mweleko huu unaoenda sambamba na misimamo na sera za Addis Ababa. Amefafanua kuwa serikali ya Ethiopia ilishasema huko nyuma kwamba ipo tayari kufanya mazungumzo na waasi hao bila masharti na wakati wowote na mahala popote. Idara ya mawasiliano ya Ethiopia, bila kutoa maelezo ya kina, imesema katika taarifa kuwa AU imeshaainisha tarehe na mahala pa kufanyika mazungumzo hayo. Baadhi ya doro za habari zinasema mazungumzo hayo yatafanyika huko Afrika Kusini mwishoni mwa wiki. Waasi wa Tigre kaskazini mwa Ethiopia wamesema pia wanaafiki mchakato wa kusaka amani na serikali ya Addis Ababa chini ya usimamizi wa Umoja wa Afrika. Huko nyuma walikubali pia mwito wa mazungumzo lakini walikosoa ukaribu uliopo kati ya mpatanishi wa AU raia wa Nigeria Olesegun Obasanjo na Abei Ahmed, waziri mkuu wa Ethiopia. Hadi sasa, ikiwa imepita karibu miaka miwili ya vita katika eneo la Tigre huko kaskazini mwa Uhabeshi, maelfu ya watu wameuawa na mamilioni ya wengine wamelazimika kuwa wakimbizi. Taarifa ya habari za dunia, mpenzi msikilizaji, inaendelea kujia mubashara kutoka Redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Makumi ya watu wamepoteza maisha katika shambulio la bomu lililolenga msikiti mmoja huko Kabul, mji mkuu wa Afghanistan, kwenye ua wa wizara ya mambo ya nje ya serikali ya Taliban. Kwa mujibu wa kanali ya televisheni al Jazira, watu 25 wameaga dunia kwenye mripuko huo wa jana Jumatano, huku makumi ya wengine wakijeruhiwa. Abdunafi Takor, msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya serikali ya Taliban, amesema mripuko huo Ulijiri wakati maafisa wa wizara hiyo na wageni wengine walikuwa wakiswali swala ya lasiri. Amesema watu wanne wameuawa huku ishirini na watano wakijeruhiwa. Hakuna maelezo zaidi yaliyotolewa na hadi sasa hakuna mtu au kikundi kilichodai kuhusika na shambulio hilo. Mlipuko huo umetokea siku chache baada ya hujuma nyingine ya kigaidi ya Ijumaa iliyopita iliyolenga kituo cha elimu na kuua watu hamsini na watatu wakiwemo wanawake na wasichana arobaini na sita waliokuwa wanafanya mtihani wa kuingia chuo kikuu. Na Bahrain imelazimika kujiondoa kwenye uchaguzi ujao wa kuwasaka wanachama wapya wa baraza la haki za binadamu la Umoja wa Mataifa kufuatia jitihada na, lala, na lalama za asasi za kutetea haki za binadamu juu ya rekodi nyeusi ya serikali ya Manama. Shirika la kutetea haki za binadamu la Bahrain Institute for Rights and Democracy, kwa kifupi BIRD, mwezi Agosti mwaka huu lilifanya msururu wa vikao na maafisa wa Umoja wa Mataifa na wanadiplomasia mbalimbali kushinikiza mataifa ya dunia yasiunge mkono azma ya Bahrein ya kupewa wanachama katika taasisi hiyo ya haki za binadamu ya UN. Sayyid Ahmed Alwaladei, mkurugenzi hiyo, wa taasisi hiyo, amezungumzia hatua hiyo ya Bahrain kujiondoa kwenye kinyanganyiro hicho na kusema ni ahweni kubwa kuona Bahrain imejiondoa kufuatia kampeni zetu athirifu mjini Geneva za kutaka isipewe wanachama. Asasi za kutetea haki za binadamu zimetahadharisha mara chungu nzima uhusiana na ukandamizaji mkubwa unaofanywa nchini Bahrain na vyombo vya usalama dhidi ya raia na kutaka kukomeshwa vitendo hivyo. Kwa mujibu wa kituo cha haki za binadamu cha Bahrain, nchi hiyo inaongoza kwa kuwa ina idadi kubwa zaidi ya wafungwa wa kisiasa miongoni mwa nchi zote za Kiarabu. Kwa mujibu wa asasi hiyo, vyombo vya usalama vya utawala wa Manama vinawashikilia wafungwa wa kisiasa zaidi ya elfu 5 katika jela mbalimbali mbali, za nchi hiyo utawala huo wa kiimla umekuwa ukikandamiza wapinzani tangu ulipotumia mkono wa chuma mwaka 2011 kwa msaada wa utawala wa Saudi Arabia kupambana na maandamano ya umma ya kupigania mageuzi ya kidemokrasia mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka Redio Tehran Ufuatao sasa, mpenzi msikilizaji, ni uchambuzi wa kisiasa utakaotupia jicho sababu na matokeo ya kushindwa kwa usitishaji vita huko nchini Yemen. Mazungumzo ya kurefusha usitishaji vita kwa mara ya tatu nchini Yemen yameshindwa kufikia mwafaka. Makubaliano ya kusitisha vita nchini Yemen yalifikiwa mwishoni mwa mwaka wa saba wa vita vya muungano wa Saudia dhidi ya nchi hiyo kwa upatanishi wa mwakilishi wa Umoja wa Mataifa na ilianza kutekelezwa tarehe pili Aprili kwa miezi miwili na kurefushwa mara nyingine. Usitishaji huo wa mapigano ulitekelezwa katika hali ambayo kwa mujibu wa katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa, Yemen ilikuwa ikikabiliwa na janga kubwa zaidi la kibinadamu kuwahi kutokea duniani kutokana na vita vilivyoendelea kwa miaka saba. Swali linalojitokeza hapa ni kwamba kwa nini usitishaji huo wa mapigano haujarefushwa tena au haujafanywa usitishaji wa kudumu wa mapigano? Sababu ya kwanza ni kwamba lengo la kusimamisha vita lilikuwa kusitisha mapigano kwanza na kisha kutayarisha mazingira ya kutumwa misaada ya kibinadamu kwa raia wa Yemen. Hata hivyo, katika kipindi cha miezi sita iliyopita, wa Yemen wametahadharisha mara kwa mara kuhusu ukiukwaji wa usitishaji vita unaofanywa na Saudi Arabia na kutangaza kuwa Riyadh na washirika wake hawazingatii masharti ya usitishaji vita ingawa usitishaji vita huo umesababisha ahueni katika vita vya Yemen, lakini Saudia imekataa kuondoa mzingiro wa bandari ya Al Hudeida na kuruhusu kutumwa kwa misaada ya kibinadamu kwa njia ya upendeleo wa maeneo maalum, swala ambalo halikuwa na athari kubwa katika kupunguza mzozo na matatizo ya watu wa Yemen. Aidha, usitishaji huo wa mapigano haukuwawezesha Wayemen kuuza mafuta yao wao wenyewe na kuweza kulipa mishahara ya wafanyakazi na kukidhi baadhi ya mahitaji yao. Kwa hakika usitishaji vita na kusimamishwa mashambulizi ya kulipiza kisasi ya Yemen kumeipa Saudia na Imarati fursa nzuri ya kupora rasilimali za mafuta za Yemen kwa urahisi zaidi na kuwanyima wa Yemen mapato yao ya mafuta. Saudia inaona kuwa kuiruhusu serikali ya uokovu wa kitaifa ya Yemen kutumia mapato ya mafuta kunaweza kuipa kibali na uhalali zaidi, na jambo hilo linakinzana na, na maslahi ya Riyadh na washirika wake. Sababu nyingine ya kufeli usitishaji vita huo huko nchini Yemen ni kwamba kwa mtazamo wa serikali ya uokovu wa kitaifa ya Yemen, Saudi Arabia imetumia usitishaji vita kama fursa ya kujiimarisha kijeshi na kuzuia mashambulizi ya Wayemen. Kwa kuzingatia sababu hizo, Hisham Sharaf, waziri wa mambo ya nje wa serikali ya uokovu wa kitaifa ya Yemen, anasema kuwa upande wa Saudia hauna nia ya kweli ya kutafuta suluhu ya mgogoro wa Yemen. Hii ni Redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, inayokutangazia moja kwa moja kutoka hapa jijini Teheran. Kidogo mpenzi msikilizaji, mtambo wangu wa kupokea maoni yako una mushkili, lakini hata hivyo, usisite kuendelea kututumia maoni yako katika ukumbi wetu wa WhatsApp kupitia nambari alama ya kujumlisha plus 98 903 506 5487. Hamjambo, wapenzi wa wasikilizaji wa na karibuni kuwa nami katika makale ambayo leo itazungumzia siku ya kuanza uongozi wa imamu wazama Imamu Mahdi alaihi salam. Tarehe 9 mfungo 6 Rabiu Lawal inasadifiana na siku ya kwanza uimamu na uongozi wa huja wa mwisho wa Mwenyezi Mungu, Imam Mahdi alaihi ssalam. Imam Mahdi alizaliwa katika siku ya nusu ya mwezi wa Shaaban mwaka 255 Hijiria, katika mji wa Samura nchini Iraki. Ni mtoto wa Imam Hasan al Askari na Bibi Narjis, ambaye baadhi ya riwaya zinasema ni binti Yoshua, mtoto wa Kaisari wa Roma, kutoka kizazi cha Shamuun aliyekuwa miongoni mwa hawariyun na masahaba wa karibu wa Nabi Isa Masih alaihi ssalam. Kipindi cha uongozi wa Imamu Hasan al Askari kilikuwa miongoni mwa vipindi vigumu sana kwa Ahli Baiti wa mtume wetu Muhammad sallallahu alaihi waalihi wasalam. Hata hivyo Imam Mahdi, Mwenyezi Mungu aharakishe kudhihiri kwake, alizaliwa katika mazingira hayo kwa uwezo wa Allah, na baadaye akaenda ghaiba na kutoweka mbele ya macho ya walimwengu hadi atakaporuhusiwa kudhihiri tena katika kipindi cha aheri zamani na karibu na mwisho wa dunia. Imani ya mustakbali mwema na kudhihiri mwokozi wa dunia nzima iko katika dini nyingi na ni itikadi inayozishirikisha karibu dini zote za mbinguni. Dini hizo zinaamini kwamba mwokozi huyo atadhihiri na kusafisha dunia na dhulma na kueneza uadilifu na haki. Dini za mbinguni zinaamini kwamba utafika wakati ambapo ufisadi, dhulma na uonevu vitaenea na kutawala dunia nzima. Wakati huo, ndipo atakapodhihiri mwokozi aliyeahidiwa na kufanya mageuzi makubwa ya dunia na hatimaye kukomesha dhulma, ufisadi na uonevu. Waislamu wanaamini mwokozi huyo aliyeahidiwa kuja kuijaza dunia uadilifu baada ya kujaa dhulma na uonevu ni mjukuu wa mtume wetu Muhammad sallallahu alihi waalihi wasallam, Imam Mahdi alihi ssalam. Waislamu wanamwita Mahdi. Tunamwomba Mwenyezi Mungu aharakishe kudhihiri kwake na Wakristo wanasema mwokozi wa akhir zamani atakuwa Isa Masia, amani ya Mwenyezi Mungu iwe juu yake. Wakati wa Zartoshti wanasema jina lake ni Shushianti. Japokuwa Wakristo wanaoshikamana na dini wana, wana imani ya mwokozi aliyeahidiwa, lakini uliberali ambao ndio mfumo wa kifikra unaotawala huko magharibi haukubali itikadi hiyo. Kwa msingi huo, maliberali wanasema itikadi ya kudhihiri mwokozi aliyeahidiwa na ushindi wa haki dhidi ya batili katika kipindi cha aheri zamani ni njozi zisizokuwa na ukweli. Hii ni licha ya kwamba mitume wote wa Mwenyezi Mungu walisisitiza fikra hii ya ushindi wa haki dhidi ya batili na kudhihiri mwokozi katika aheri zamani. Itikadi hii pia imesisitizwa na wana falsafa wengi kwa kutumia hoja za kimantiki. Wakati huo huo, sifa ya kutoa matumaini mema ya itikadi hii ya kudhihiri kwa mwokozi aliyeahidiwa katika aheri zamani na taathira zake nzuri kwa mtu binafsi na jamii imezidisha wimbi la watu kuamini itikadi hiyo duniani leo. Sambamba na kudhihiri dhulma, ufisadi, ubaguzi na uonevu katika maeneo mbalimbali ya dunia, fikra na itikadi ya kudhihiri mwokozi pia inaenea na kupanuka zaidi. Hii ni kutokana na ukweli kwamba itikadi hii inawapa watu matumaini ya kukomeshwa dhuluma na uonevu na kuwahamasisha zaidi kupambana na mafisadi na madhalimu. Kwa msingi huo, kwa kuwa mfumo wa ubepari hauwezi kukaa na mwenendo huu wa kuwepo kasi kubwa ya watu kuelekea kwenye itikadi ya mwokozi wa aheri zamani, baadhi ya wanadharia wa kimagharibi wamejitahidi kubuni fikra potofu ya mji timilifu au utopia kwa kutumia mbinu mbalimbali. Mbali na nyenzo za tasnia ya filamu wa magharibi, wanafanya njama za kupotosha itikadi ya mwokozi wa aheri zamani na kuwarifisha ulimwengu wa magharibi kuwa ndiyo jamii timilifu na ya uokovu wa mwanadamu <tutu> Wapenzi wasikilizaji, inatupasa kusema kwamba katika mazingira ya sasa ya dunia fikra na itikadi ya kudhihiri mwokozi aliyeahidiwa inakabiliwa na vitisho kutoka pande mbili. Kwa upande mmoja, mabepari wenye nguvu na makundi ya madhalimu duniani ambayo yanakutambua kudhihiri kwa mwokozi aliyeahidiwa kwa ajili ya kueneza uadilifu na usawa na kupambana na dhulma na uonevu kuwa ni pigo na tishio kwa maslahi yao haramu, wanafanya kile wawezalo kuhakikisha kwamba wanazuia kuenea zaidi itikadi hiyo inayozidisha matumaini ya mustakabali mwema wa mwanadamu, au kwa uchache wanafanya jitihada za kupotosha itikadi hiyo. Katika upande wa pili, itikadi na fikra ya mwokozi wa heri zamani, kama zilivyo itikadi nyingine takatifu haikusalimika na upotoshaji na hurafa, kama tunavyoona tafsiri ambazo si sahihi zinazotolewa kuhusiana na fikra ya kuwepo Imam Mahdi na jinsi ya kumsubiri mwokozi huyo. Kwa msingi huo, kuna ulazima wa kurejea katika mafundisho ya Qurani na hadithi sahihi ili kuzuia upotoshaji wa fikra ya mwokozi kudhihiri na jinsi ya kumsubiri Imam Mahdi. Mwenyezi Mungu aharakishe kudhihiri kwake. Ili kutayarisha mazingira na uwanja mzuri wa kudhihiri imamu wa zama, Waislamu wanapaswa kujitayarisha wao wenyewe kabla ya jambo lolote jingine. Sharti la kujitayarisha huko ni kujijenga kiroho na kumjua ipasavyo mtukufu huyo pamoja na sifa zake Kwani mtu anayemjua vyema imamu na kiongozi wake wa zama ataelewa pia kwamba mtukufu huyo ni mtetezi halisi wa haki na uadilifu na mpinzani wa dhuluma, ubaguzi, uonevu na maovu yote. Hivyo, mtu anayesubiri kudhihiri mtukufu huyo anapaswa yeye mwenyewe awe mpigania haki na uadilifu na apambane na dhuluma, ufuska na ubaguzi popote pale unapokuwa. Mwokozi katika Uislamu ni mkombozi wa walimwengu wote ambaye ataitunuku dunia nzima hali bora na uadilifu kamili wa kijamii. Imam Mahdi alaihi ssalam ni shahsia wa dunia nzima ambaye zama zake zitakomesha kabisa mifumo na sura zote za dhulma. Mahdi, Mwenyezi Mungu aharakishe kudhihiri kwake, ni wa mwisho kati ya maimamu watoharifu katika kizazi cha Mtume Muhammad amani ya Mwenyezi Mungu iwe juu yake na ali zake. Na kwa mujibu wa hadithi zilizopokewa kutoka kwa babu yake, yaani bwana Mtume, atakuja kuijaza dunia haki na uadilifu baada ya kujazwa dhuluma na uonevu. Mtukufu huyo atakuja kutimiza ahadi ya Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala aliyoitoa katika aya ya 105 na 106 za Suratul Anbiya kwa mujibu wa tafsiri za hadithi zilizopokewa kutoka kwa mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam, pia suala hilo litatimia wakati atakapodhihiri imamu wazama, na utawala wa dunia utashikwa na waja wema wakiongozwa na mtukufu huyo, na hatimaye kukomeshwa dhuluma na uonevu. Wakati huo mbingu na ardhi vitatoa neema zake zote. Utajiri utagawanywa kwa uadilifu na usawa na maendeleo yataonekana kote duniani. Kipindi hicho wanadamu watafika katika daraja ya juu kabisa ya kubalehe kiakili. Uadilifu na usawa vitatawala dunia nzima, na hakuna mtu atakayejiona bora au kuwa juu ya mwingine. Vita, uvamizi na mapigano vitatoweka katika uso wa dunia na ulimwengu utakuwa kama msimu mpya wa machipuo. Hadithi za Mtume Muhammad sallallahu alayhi waalihi wasallam zinazozungumzia suala la kudhihiri kwa mtukufu huyo zinaeleza kwamba wakati huo, kila kaumu, koo na kabila litasikia sauti na wito wake kwa lugha yake. Wito wa mtukufu huyo utakuwa wa dunia nzima na utakuwa na taathira ulimwenguni kote. Imamu Mahdi atatimiza mchakato wa kuwaunganisha wanadamu wote Chini ya kivuli cha tauhidi na maisha bora ulioanzishwa na Mtume wa Mwenyezi Mungu Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam. Wanazuoni wakubwa wa, wa, wa Kiislamu kama Tirmidhi na Abu Daud katika sahihi zao na Imamu Ahmad katika kitabu cha Musnad wamenukuu hadithi ya Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam inayosema kwamba hata kama itakuwa imebakia siku moja tu katika umri wa dunia basi Mwenyezi Mungu atamleta mtu kutoka katika kizazi changu ambaye ataijaza dunia kwa uadilifu na usawa baada ya kujazwa dhuluma na uonevu. Vilevile vile Muslim katika kitabu cha Sahihi Muslim, Abu Daud, Ibnu Maja na Tabarani ambao ni miongoni mwa wamaulamaa wakubwa wa hadithi wa Ahlu Sunna wamenukuu hadithi ya Mtume sallallahu alayhi waalihi wasalam, inayosema Mahdi ni katika kizazi changu kutoka kwa watoto wa Fatima. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Hii ni Redio Tehran. Ukiwa katika mkoa wa Kigoma huko Tanzania, unaweza kutusikiliza kupitia Redio Maarifa kupitia anga za 99.7, Singida na Lindi ni 99.1. Hii ni Redio Tehran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran inayokutangazia mubashara kutoka hapa jijini Teheran. Karibu sasa, mpenzi msikilizaji, nikuletee udondozi wa magazeti ya Afrika Mashariki. Tunaanza kuyadondoa magazeti ya nchini Tanzania. Tuanze na gazeti la Mwananchi, ambalo limetanguliza mbele habari ya tanzia yenye anwani ambayo ina neno moja tu, simanzi. Linaandika kuwa mwanafunzi wa darasa la saba adaiwa kuuawa kikatili nyumbani siku moja kabla ya mtihani wa kitaifa, walimu wa haha kutuliza wenzake kisaikolojia. Habari nyingine zinazopamba ukurasa wa mbele wa gazeti hilo zina vichwa vinavyosomeka Wadau wataja dawa utulivu Zanzibar, Bavicha yamvaa tulia kisa video, koti ya mpiga stop mtemvu, kesi ya mirathi na mashamba yaliyofutwa, moro kupewa vijana. Habari kuu katika gazeti la Nipashe ina kichwa kisemacho PSSFF yalipa mafao bilioni sitini kila mwezi. Pia limeandika Waziri Umi atinga mpakani kuhamasisha tahadhari ya Ebola. Watu wawili washikiliwa tuhuma kwa tuhuma za kunyonga mtoto wa miaka mitatu. Na shaka atia neno uamuzi wa, wa rais Samia Suluhu, sekta ya utalii ya paa, ndivyo kinavyosema kichwa cha habari kuu katika gazeti la Uhuru. Majira pia limetenga nafasi ya kwanza kwa masuala hayo ya utalii chini ya anwani semayo The Royal Tour yazidi kujibu. Waziri Mkuu Majaliwa aanika matokeo yake kwenye mkutano wa kimataifa, asema watalii nchini wameongezeka. Jamvi la Habari mambo ni yayo hayo limeandika matunda Royal Tour yazidi kuonekana. Habari nyingine iliyopewa uzito na gazeti hilo ina kichwa kilichobeba maneno mawaziri wa madini ya Afrika wajadili uvunaji madini mkakati. Kwa upande wake, gazeti la Habari Leo limetoa kipaumbele kwa habari inayosema benki ya dunia yatoa mabilioni, yatajenga daraja Jangwani, kunusuru laki tatu mafuriko. Tuelekeze kurunzi ya udundozi wetu katika nchi jirani ya Kenya. Gazeti la The Standard limetenga nafasi ya, ya kwanza kwa habari inayohusu lalama za muungano wa upinzani wa Azimio kufuatia mkutano wa chamcha kati ya rais William Ruto na spika wa bunge la taifa Moses Wetangula. Wetangula hii leo anatazamiwa kuamua ni mrengo upi wa kisiasa bungeni una idadi kubwa ya wabunge. Habari nyingine iliyopewa umuhimu na gazeti hilo inasema Museveni asema, naomba radhi kwa tabia mbaya za mwanangu. Kwa ufupi ni kuwa rais Yoweri Museveni wa Uganda jana aliliomba radhi taifa la Kenya baada ya mwanawe wa kiume Muhozi Kainerugaba kuchapisha katika mitandao ya kijamii kuwa ataivamia nchi jirani ya Kenya na kuteka mji wa Nairobi ndani ya wiki mbili. Pia limeandika kaunti za feli kukusanya kodi ya shilingi bilioni 216. Gazeti la Daily Nation limetanguliza mbele habari yenye anwani isemayo kwa nini Ruto anapambana kudhibiti bunge. Baadhi ya habari zinazoonekana kwenye toleo lake la mtandaoni zina vichwa visemavyo: genge la makatili jijini lilikula chakula katika hoteli ya njiru baada ya mauaji; mwanachuo wa Egerton miaka kumi gerezani kwa kumuua mchumba wake; jinsi muuguzi mkenya alivyo wafuatilia na kuwaua wahanga wake huko Marekani; na TSC katika mazungumzo ya kuajiri walimu 58000 magavana watafutia wachumba wao kazi ndivyo kinavyosema kichwa cha habari iliyopewa kipaumbele na gazeti dada la Taifa Leo. Toleo la intaneti pamoja na mambo mengine limeandika rais aanza kutekeleza sheria ya BBI taratibu, Ruto na Raila kumenyania kiongozi wa wengi bungeni na Wetangula kufanya uamuzi mkubwa habari zinazoonekana kwenye toleo la mtandaoni la The Star zina anwani zisemazo, yafichuka kwa nini ugatuzi umekufeli, walimu 93 watuzwa huku Kenya ikiadhimisha siku ya walimu duniani hiyo jana, na utafiti waonyesha kuwa vitendo vya binadamu vinasababisha kutoweka kwa ndege wa aina mbalimbali. Tunatamatisha udondozi wetu nchini Uganda ambapo gazeti la The Daily Monitor limetenga nafasi ya kwanza kwa habari yenye kichwa kilichobeba maneno upinzani wataka jeshi limshtaki na kumshusha madaraka mtoto wa Museveni. Toleo la mtandaoni lina mwendelezo wa habari hiyo iliyopewa kichwa kinachosema Museveni aeleza sababu za kumpandisha cheo mwanawe Muhozi. Pia limeandika WHO yachunguza dawa ya kukohoa ya India baada ya watoto 66 kuaga dunia Gambia. OPEC Plus yaafiki kupunguza uzalishaji wa mafuta. Kisake atafuta haki dhidi ya jaji mkuu. Na ahueni kwa Tanzania huku bei ya mafuta ikipungua zaidi. Hapa ni Teheran na hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, inayokutangazia mubashara kutoka hapa jijini Teheran. Tovuti yetu ni parstoday.com mkwaju sw Salam Okay, napenda nianze kwa maneno ya Mwenyezi Mungu subhanahu wa ta'ala, yaliyopo katika Qur'ani takatifu, sura Ar-Ra'd, aya ya 7. Mwenyezi Mungu anasema mwisho wa hii aya, innama anta mundhir wa likuli qaumin had, na hakika hapana vingine wewe Muhammad ni mwenye kuhofisha, na kila watu wana kiongozi wao. Katika munasaba huu, napenda kuzungumza ya kwamba wamekubaliana Waislamu wote ya kwamba atadhihiri zama za mwisho kiongozi anayeitwa Mahdi, na kwa hili wamekubaliana vile vile dini zote, Wakristo, Mayahudi, Mabudha na dini za Kimisri za zamani kwamba dunia haiwezi kumalizika, lazima atakuja kudhihiri mtu ambaye ndiye atakayehakikishia dunia imekuwa mahala pa amani mahala pa upendo na mahala pa mshikamano. Kwa hiyo itikadi ya kudhihiri mwokozi hii ni itikadi ya dini zote. Je, mwokozi huyo ni nani? Sisi Waislamu tunasema mwokozi huyo ni alimamu Almahdi. Lakini kubwa la kuzungumzwa ni mishen ya imamu huyu na jambo analotaka kuja kulifanya ni jambo gani? Hadithi zinasema bwana huyu atakapodhihiri, yamlau larda qistan wa adla bada ma muliat dhulman wa jaura, ataijaza dunia uadilifu, ataijaza dunia haki, ataijaza dunia amani. Kwa hivyo niseme ya kwamba alimamu lmahdi atakapodhihiri atakachokileta ataleta utawala bora, atakachokileta ataleta utawala unaostahiki mtawala au watawala wawe utawala huo bora. Atakaokuja nao Alimamu Lmahdi, yamlau larda qistan wa adla, atakuwa ni mtawala ambaye dunia ameijaza uadilifu, ameijaza amani, ameijaza haki. Katika utawala bora wa Alimamu Lmahdi, ni utawala utakaokuwa hauna vitu vitano vifuatavyo. Kitu cha kwanza, bwana huyu atakapodhihiri atapambana na kuondoa ubaguzi, izalat lunsuria. Atapambana na kuhakikisha ubaguzi haupo, na hii ni moja katika siri za utawala bora. Jambo la pili, bwana huyu atakapodhihiri atahakikisha kwamba anawatumikia wanadamu, khidmatu linsani. Jambo la tatu, bwana huyu atakapodhihiri atahakikisha kwamba anaondoa mivutano izalatu nizaat, anaondosha mivutano iliyoko kwa walimwengu wote, na hiyo ndiyo moja ya sifa ya utawala bora. Utawala bora ni ule utawala ambao unahakikisha hauna mivutano, ni utawala wenye maelewano. Jambo la nne, bwana huyu atakapodhihiri atahakikisha izalatu lfasadi, kuondoa ufisadi ufisadi katika nyanja zote na ufisadi wa aina zozote. Lakini jambo la tano na la mwisho, atahakikisha amani inatawala kuanzia ngazi ya mtaa, kijiji, wilaya, tarafa, kata, taifa na dunia yote, itakuwa ni mahala pa utulivu na amani. Haya ni mambo matano ambayo al-Imamu al-Mahdi al atakapodhihiri atapambana nayo na kuhakikisha yanatawala na ndiyo maana tukasema utawala wake ni utawala bora. Aina zote za ubaguzi atazisambaratisha. Ubaguzi wa mweupe na mweusi kwake kutakuwa hakuna, katika utawala wake kwamba mweupe ndiyo bora, mweusi si bora, au mweusi ni bora, hilo litakuwa hakuna. Ubaguzi wa ukabila, kabila fulani ndiyo kabila bora, kabila fulani siyo kabila bora, kwenye utawala wake bora ubaguzi huo hautokuwepo kuwabagua watu kwa dini zao huyu ni mwislamu huyu ni mkristo huyu ni yahudi ubaguzi huo utakuwa haupo ataondoa ubaguzi hata ndani ya madhehebu hakutokuwepo huyu ni bohora huyu ni ithna sharia huyu ni ismailia huyu ni sunni huyu ni shia huyu ni ibadhi huyu ni shafii. Huyu ni kadiria. Aina hizo za ubaguzi kwenye utawala wake bora zitakuwa hazipo. Kwa hivyo leo tunakumbuka utawala bora atakaouleta Bwana huyo. Si hivyo tu, utawala wake hautokuwa hata na ubaguzi wa mitaa na wilaya na mikoa, kwamba kuna mkoa fulani huo ni bora zaidi. Mkoa wa Tanga ni bora, mkoa wa Dar es Salama ni bora, mkoa wa Arusha ni bora, mikoa mingine si bora, taifa fulani ni bora, nchi fulani ni bora. Kwake yeye la ubaguzi wa hata wa aina hiyo ya kimaeneo kwake yeye haupo, na hii ni moja siri ya utawala bora. Ni ule utawala ambao unawalenga, unalenga maeneo yote katika kupeleka huduma na katika kuwaangalia watu. Lakini utawala wake vile vile utakuwa ni utawala wa kuwatumikia watu, khidmatul bashar, na babu yake anasema bora ya amali ni kuwatumikia watu utawala wake utawatumikia watu kwa kila mambo muhimu. Huduma za kijamii kama vile huduma ya elimu itakuwa ni kwa watu wote, haitobagua watu. Utawala wake ni utawala ambao hautokuwa na wajinga, ni utawala wa kuhakikisha kufuta ujinga. Ni utawala ambao watu wake watakuwa masomo yao ni kutoka masomo ya mwanzo mpaka masomo ya juu Kupatikana profesa injinia watu wenye maphd katika jamii yake ni kitu cha kawaida, na hii ndiyo siri ya utawala bora. man arada dunia falaihi bililmi wa man arada lakhirata falaihi bililmi. Babu yake Alimamu Lmahdi anasemaji: anayetaka dunia lazima awe na elimu, anayetaka akhira lazima awe na elimu. Katika utawala wake tiba itakuwa imeboreshwa kiwango cha juu. Maji salama na safi ndiyo watakayokunywa wanadamu. Maisha yatakuwa mazuri kwa watu, na hii ndiyo siri ya utawala bora. Mtawala bora ni yule ambaye anajali watu wake, ni yule anayetaka huduma ziwafikie wanadamu wote na watu wake wote. Hivyo ndiyo atakavyokuwa Alimam Alhujja Alimamu Lmahdi ajala llahu farajahu sharif. Ataondoa mivutano ndani ya familia ndani ya jamii, ndani ya taasisi, ndani ya nyumba za ibada, zitakuwa hazina mivutano. Ataelekeza watu wapendane, watu washikamane, wamtumikie Mungu mmoja, wasitumikie waungu wengi, ambao ndiyo sababu ya mivutano tuliyokuwa nayo katika jamii yetu. Lakini nne, kama nilivyosema, yeye atapambana na ufisadi, atahakikisha rushwa hailiwi katika jamii yake, katika utawala wake na ndio maana tukauita utawala wa Alimamu Almahdi ni utawala bora. Rushwa itakuwa ni marufuku katika utawala wake. Mikataba feki itakuwa kwake hakuna. Wafanyakazi hewa kwenye utawala wake itakuwa hakuna. Si hivyo tu, hakutokuwa na matengenezo ya ujanja ujanja, kitu kimetengenezwa kwa pesa kidogo lakini mahesabu ni mengi. La ubabaishaji huo katika utawala wake utakuwa hakuna, kwa sababu watu wanamtambua Mungu, wanamwelewa Mungu utawala wake utakuwa ni utawala unaolinda mali za umma unaolinda mali za watu. Lakini la mwisho, utawala wake ni utawala ambao amani itakuwa inachukua nambari wani. Riwaya zinatuambia ya kwamba katika utawala wa Alimamu Almahdi, utawala wake bora utakuwa mtu unatembea masaa ishirini na nne, hakuna mtu anaweza kunyang'anya kidani chako cha dhahabu. Mama hawezi kunyang'anywa hereni yake aliyovaa, hata usiku wa manane. Kwa hiyo atahakikisha amani imeboreka kwa mustawa wa ngazi zote na kwa mustawa wa dunia, amani kwa mtu mmoja mmoja, amani kwa upande wa familia, amani kwa upande wa jamii, lakini amani kwa mji mzima na kwa miji, lakini amani vile vile kwa mabara yetu, lakini amani kwa ajili ya dunia nzima. Itakuwa ni wakati ambao amani imetanda, upendo umetawala, watu wanamtambua Mungu mmoja, wanamwabudu Mungu mmoja, wanamcha Mungu. Hivi ndivyo utakavyokuwa utawala wa Al-Imamu al-Mahdi. Ni siku ya kukumbuka na kujifunza utawala bora, utawala wa Al-Imamu al-Mahdi, ambapo utawala huo utakapokuwepo mahali popote, basi nchi hiyo itakuwa ni pepo na mahala hapo patakuwa ni firdausi, na mwomba Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala, Mwenyezi Mungu aboreshe, atupe nguvu za kuweza kuienzi amani, maelewano mazuri. Asanteni sana na Mungu wabariki. u utafurika imani, itatoweka jipo, atadhihirika mahadi alotukuka Leo katika historia. Leo ni Alhamisi, tarehe tisa mfungo sita Rabiul Awal mwaka 1444 hijiria inayosadifiana na Oktoba 6 mwaka 2022. Siku kama ya leo miaka 1184 iliyopita kulingana na kalenda ya hijiria baada ya kuwaa wa shahidi Imam Hasan al Askari alayhi salam, kilianza rasmi kipindi cha uongozi wa imamu wa zama, Imam Mahdi ajalallahu taala farajahu sharif. Imam Mahdi ni mwana wa Imam Hasan al Askari na miongoni mwa wajukuu wa bwana wetu Muhammad, amani ya Mwenyezi Mungu iwe juu yake na ali zake. Imam Mahdi yuko ghaiba kwa amri ya Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala. Na hadi mwaka 328 hijiria, alikuwa akiwasiliana na watu kupitia wawakilishi wake maalumu. Kipindi hicho kilipewa jina la ghaiba ndogo. Baada ya hapo, kilianza kipindi cha ghaiba kubwa, ambapo imamu wa zama hakuainisha mwakilishi makhsusi, na mafakihi wenye ujuzi wa dini ya Kiislamu wachamungu na watambuzi wa masuala ya zama ndio wawakilishwa mtukufu huyo katika umma. Kwa mujibu wa hadithi tukufu za mtume wetu Muhammad sallallahu alihi wa alihi wasalam, Imam Mahdi atadhihiri tena akheri zamani kwa ajili ya kueneza haki na uadilifu kote duniani. Siku kama ya leo miaka 44 iliyopita, yaani mwaka 1981, maafisa kadhaa wa kundi la Kiislamu la Al-Jihad walishambulia na kumuua rais wa wakati huo wa Misri, Muhammad Anwar Sadat. Rais huyo aliuawa kwa sababu ya kutia saini makubaliano ya udhalilishaji ya Camp David mnamo mwaka 1978 na utawala haramu wa Israel sambamba na kutambua rasmi utawala huo. Kufuatia hatua hiyo, rais huyo alihesabiwa kuwa msaliti wa malengo matukufu ya Waislamu na Waarabu. Kwa upande mwingine, hatua hiyo ilipelekea kutengwa Misri baina ya nchi za Kiislamu. Ni kwa sababu hiyo ndipo makundi ya Kiislamu na wana mapambano wa Misri wakaamua kumuua wa Sadat ambaye alionekana kuwa msaliti mkubwa kwa kutambua rasmi utawala huo ghasibu unaokalia kwa mabavu ardhi za Palestina na kibla cha kwanza cha Waislamu. Aliyetekeleza mauaji hayo alikuwa Khalid Islambuli, mmoja wa maafisa wa jeshi la Misri wakati huo. na leo tarehe 6 Oktoba, Misri ambayo ni moja kati ya tamaduni za kale zaidi duniani ilianzisha serikali ya jamhuri yenye bunge baada ya kupata uhuru kutoka kwa mkoloni Mwingereza. Jamhuri ya Kiarabu ya Misri ina siku mbili za taifa ambazo ni tarehe 23 Julai na tarehe 6 Oktoba. Tarehe 23 Julai ni siku ya mapinduzi dhidi ya utawala wa kifalme wa mfalme Faruk mwaka 1952 mapinduzi ambayo yaliandaa uwanja wa kutangazwa jamhuri ya nchi hiyo. Hii ni Redio Teheran. Nasikitika sana mpenzi msikilizaji, utaniwia radhi, siwezi kusoma maoni yako bado, mtambo wangu una mushkili moja kwa moja nikusomea kusomea habari za dunia kwa kifupi. Waziri wa mambo ya nje wa Iran ametahadharisha kuwa Teheran itatoa jibu mwafaka iwapo Umoja wa Ulaya utaendelea na tabia yake ya kuingilia masuala ya ndani ya Jamhuri ya Kiislamu kwa wakali. watukumi wameuawa katika shambulizi jipya la waasi wa kundi la ADF katika mkoa wa Kivu kaskazini mashariki mwa Congo DR karibu na mpaka wa Uganda. Serikali ya Ethiopia kwa mara nyingine tena imesema imeafiki mwito wa AU wa kufanya mazungumzo ya amani na waasi wa TPLF. Na makumi ya watu wameuawa katika mripuko mwingine wa bomu msikitini, huko Kabul, mji mkuu wa Afghanistan. Tutakomea hapo kwa sasa. Mpenzi msikilizaji, sina la ziada ila tu kukushukuru kwa kuwa nami tangia mwanzoni mwa matangazo hadi sasa. Inshallah, mimi na wewe tutakutana tena katika matangazo yetu ya mchana, na hadi wakati huo Na hadi hapa ndio tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika mara tatu kwa siku asubuhi, mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi yanaanza saa moja na dakika 50 hadi mbili na dakika 50 kwa saa za Afrika Mashariki. Yale ya mchana yanaanza saa tano na dakika 20 hadi sita na dakika 20 kwa saa za Afrika Mashariki na yale ya usiku yanaanza saa moja kasoro dakika kumi hadi moja na dakika 50 usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika pia kwa njia ya sateliti na intaneti. Anwani yetu ya intaneti ni pars today com sw, kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu ni swahili radio at irib ir. Mbali na katika barua pepe ya Swahili radio at irib ir, mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama vile WhatsApp na ujumbe mfupi SMS kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya alama ya kujumlisha 989035065487. Anwani yetu ya moja kwa moja ya posta ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, PO Box 19395 stroke 6767 Tehran Islamic Republic of Iran. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na tunakuombeni msiache kuyategea sikio matangazo yetu yajayo. Wa assalamu alaikum warahmatullahi wa barakatuh.