Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Sadaqallahu al-aliyyul azim. Kwa jina la Mwenyezi Mungu mwingi wa rehema, mwenye kurehemu, kwa ajili ya kuzoea Makuraishi, kuzoea kwao safari za kusi na kaskazi, basi wamwabudu Mola wa nyumba hii ambaye amewalisha wasipate njaa na akawasalimisha na hofu. Bismillahirahmanirahim. Assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Hujambo mpenzi msikilizaji, popote pale ulipo na karibu katika matangazo haya ya jumapili mchana ya redio Tehran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran inayokutangazia moja kwa moja kutoka hapa jijini Tehran. Leo ni Oktoba pili, inayosadifiana na tarehe tano Rabiul Awwal mwaka elfu moja mia nne arobaini na nne Hijria. Jina langu ni Hussein Hassan na kusihi mpenzi msikilizaji tuwe sote hadi tamati ya matangazo tumeendelea. Taarifa habari za dunia uchambuzi wa kisiasa, udondozi wa magazeti ya Afrika Mashariki, na katika safu ya vipindi tumekuandalia kipindi au makala ya kuharifisha wanazuoni wakishia katika ulimwengu wa Kiislamu Afrika wiki hii, bila kusahau makala fupi ya kila siku ya leo katika historia, na tutafunga matangazo haya kwa mukhtasari wa habari za ulimwengu. Kumbuka mpenzi msikilizaji, mbali na kwenye masafa masafa mafupi au, lakini vile vile unaweza kutusikiliza kupitia masafa ya FM wakiwa huko nchini Tanzania Thoban kupitia redio Maarifa. Tovuti yetu ni parstoday.com mkwaju sw. Hali kadhalika una fursa ya kushiriki matangazo haya, mpenzi msikilizaji, kwa kututumia maoni, mapendekezo na hata ukosoaji wako kwenye ukumbi wetu wa WhatsApp kupitia nambari alama ya kujumlisha plus 989035065487 na vuta pumzi na muda si muda narejea na, na taarifa ya habari za dunia saa sita kamili ya dhuhuri hapa jijini Teheran, sawa na tano na nusu kwa saa za Afrika Mashariki na nne na nusu kwa saa za Afrika ya Kati. Ifuatayo ni taarifa ya habari za dunia, lakini kwanza ni vipasho Kamanda Salami asema swala la kisasi cha mashahidi wa Ijumaa nyeusi lipo kwenye ajenda. Watu 174 waga dunia katika mkanyagano kwenye uwanja wa soka nchini Indonesia. Na maelfu waandamana nchini Uingereza kulalamikia gharama za juu za maisha pamoja na habari nyinginezo. Habari kamili. Tuanze na habari ya tanzia ambapo kwa akali watu 174 wamepoteza wa maisha baada ya mashabiki wa timu hasimu za mpira wa miguu kushambuliana katika uwanja wa soka nchini Indonesia. Inaarifiwa kuwa mashabiki wa klabu ya soka ya Arema jana Jumamosi waliingia kwa hasira katika uwanja wa soka wa Kanjuruhan jijini Malang baada ya timu yao kuchabangwa mabao matatu kwa mawili na Pesebaya sura baya, hicho kikiwa kichapo cha kwanza baada ya kupita karibu miongo miwili. Askari polisi walilazimika kuingilia kati kuzima fujo hizo kwa kutumia mabomu ya gesi ya kutoa machozi baada ya maafisa wenzao wawili kuuawa kwenye ghasia hizo. Hata hivyo, machafuko yalishtadi na ikawa hali ya mshike mshike uwanjani hapo. Polisi ya Indonesia inasisitiza kuwa akthari ya waliopoteza maisha waliokufa kutokana na mkanyagano. Kamanda mkuu wa polisi eneo la Java Mashariki, Nico Hafinta, amesema wa watu 127 waliaga dunia kwenye mkasa huo, wakiwemo maafisa wawili wa polisi. Waziri wa michezo na vijana wa Indonesia, Zainudin Amali, ameeleza kusikitishwa kwake na tukio hilo lililopelekea makumi ya watu kuuawa na kujeruhiwa. Shirikisho la soka Indonesia limesimamisha mechi zote za kandanda kwa muda wa wiki moja, sambamba na kuipiga marufuku timu ya Arema FC kuwa mwenyeji wa mechi za soka kwa muda wote uliobaki msimu huu. Mwenyekiti wa shirikisho hilo Muhamad Hiriwan ameomba radhi kwa familia za wahanga wa tukio hilo na kuongeza kuwa watatuma maafisa wao kwenda mjini Malanga kuchunguza kiini cha mkasa huo. Mbali na hayo, Umoja wa Afrika umelaani hatua ya wanajeshi waasi kutoa mamlaka ya nchi kinyume cha katiba huko Burkina Faso katika hali ambayo nchi hiyo ilikuwa katika mkondo wa kurejea kwenye utawala wa kiraia. Musa Faki Mahamat, mwenyekiti wa kamisheni ya AU amesema katika taarifa kuwa anatiwa wasiwasi wasi na kurejea kwa wimbi la mapinduzi ya kijeshi katika nchi hiyo ya Afrika Magharibi. Taarifa hii imesema na hapa nanuku, na nukuu, Mwenyekiti wa Kamisheni ya AU anatoa mwito kwa jeshi kujiepusha mara moja na hatua za ghasia au zinazoweza kutishia usalama wa raia, uhuru wa kiraia na haki za binadamu. Mwenyekiti huyo wa Kamisheni ya AU ametoa mwito wa kurejeshwa utawala wa kikatiba nchini Burkina Faso kufikia Julai mwaka elfu mbili ishirini na nne kama ilivyokuwa imepangwa. Kabla ya hapo, jumuiya ya kiuchumi ya nchi za magharibi mwa Afrika, ECOWAS, ilieleza bayana kuwa hatua ya wanajeshi hao kumwondoa madarakani mtawala wa kijeshi Paul Henry Damiba ni kinyume cha katiba ya nchi hiyo ya Afrika Magharibi. Ijumaa jioni kapteni katika jeshi la Burkina Faso Ibrahim Traore alitangaza kumwondoa madarakani mtawala wa kijeshi Paul Henry Damiba. Alisema kwamba kundi la askari limeamua kumondoa madarakani Damiba kwa kushindwa kukabiliana na ghasia na hujuma za kigaidi zinazozidi kuwa mbaya nchini humo. Hii ni mara ya pili kwa jeshi kufanya mapinduzi ndani ya miezi minane katika taifa hilo la Afrika Magharibi. Damiba alinyakua mamlaka katika mapinduzi ya Januari ambayo alimpindua rais wa zamani Christian Rok Kabore pia kutokana na hali mbaya ya ukosefu wa usalama. Wakati huo huo, kundi la jeshi lililofanya mapinduzi linasema luteni kanali Paul Henri Damiba aliyepinduliwa Ijumaa amejificha katika kambi ya jeshi ya Ufaransa katika eneo la Kamboinsin mjini Wagadugu, na kwamba anapanga kufanya shambulizi dhidi ya askari wafanya mapinduzi kutoka eneo hilo. Hata hivyo, balozi wa Ufaransa mjini Wagadugu umekanusha madai kuwa serikali ya Paris imehusika kwenye mapinduzi hayo. Aidha, wizara ya mambo ya nje ya Ufaransa imedai kuwa si ubalozi wala kambi hiyo yenye wanajeshi wa Ufaransa imemkaribisha Damiba. Wanajeshi wa itifaki wa Damiba wamepuza madai ya kujiri mapinduzi wakisistiza kuwa kilichotokea ni mvutano tu ndani ya jeshi hilo. Kwingineko, kamanda wa jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu ya Iran IRGC amesisitiza kuwa vikosi vya jeshi hilo vitalipiza kisasi cha kuuawa shahidi makumi ya watu, wakiwemo maafisa wa usalama katika Ijumaa Nyeusi huko mjini Zahedan katika mkoa wa Sistan na Baluchistan kusini mwa Iran. Meja Jenerali Hussein Salami, kamanda wa Sepa, sambamba na kutoa mkono wa pole kufuatia shambulio la kigaidi lililopelekea makumi watu kuuawa na wengine wengi kujeruhiwa mjini Zahedan na siku ya Ijumaa, amebainisha kuwa vita dhidi ya mamluki wa kigeni waliojipenyeza humu nchini vitaendelea kwa nguvu zote. Kamanda wa jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu ya Iran amewapongeza na kuwashukuru wakazi wa mji wa Zahedan kwa kushirikiana kuzima njama hizo za maadui wa taifa hili. Kamanda Salami ameeleza bayana kuwa na hapa na nukuu, tunawahakikishia wakazi azizi na wenye subra wa mkoa huu yaani Sistan na Baluchistan kwamba mapambano endelevu dhidi ya njama za mabeberu wa ulimwengu na magaidi mamluki waliokodishwa na vyombo vya usalama vya maajinabi yataendelea, mwisho wa kunukuu. Taarifa iliyotolewa jana na IRGC ilisema kuwa Sepa itashirikiana na vikosi vingine vya usalama, sera na intelijensia kutoa jibu kali kwa mamluki waliohusika na ghasia hizo za umwagaji damu, wakilenga kupanda mbegu za chuki na kufanya jinai. Taarifa ya habari za dunia, mpenzi msikilizaji, inaendelea kujia mubashara kutoka Redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Waislamu wanaoishi London, mji mkuu wa Uingereza, wamefanya maandamano ya kulalamikia vitendo vya kuvunjiwa heshima thamani za Kiislamu na chokochoko dhidi ya mapinduzi ya Kiislamu. Waandamanaji hao ambao aghalabu yao walikuwa vijana walikusanyika katika kituo cha Kiislamu mjini London. Katika maandamano hayo ya kulani kuvunjiwa heshima matukufu ya Kiislamu, Vijana hao wa Kiislamu mjini London walikuwa wamebeba bendera zenye jina la Imam Hussein, mjukuu wa Mtume Mtukufu Muhammad alaihi sw wasalam, na mabango yaliyokuwa na jumbe za kulaani wazusha fujo na maadui wa mapinduzi ya Kiislamu. Makundi hayo ya vijana yamesikika yakipiga nara za hapana kwa idhilali, huku wakisistiza kuwa vitendo vya kuvunjia heshima matukufu ya kiislamu havipaswi kuvumiliwa. Maandamano hayo ya jana mjini London yaliungwa mkono na akthari ya uongozi wa misikiti, vituo na jumuia za kiislamu nchini Uingereza. Yamefanyika wiki moja baada ya, ya kundi la watu wanaopinga mapinduzi kukusanyika nje ya ubalozi wa Iran mjini London na kuwashambulia waombolezaji wa arobaini wa ya Imamu Husein alaihi salam, mbali na kuwavua hijabu wanawake wa Kiislamu. Polisi ya London imechapisha picha za watu kumi na watatu waliohusika na vurugu za wiki jana nje ya ubalozi wa Iran mjini hapo, fujo ambazo zilikosolewa pia vikali na meya wa London. Tusalie hapo hapo Uingereza, na katika masuala hayo hayo ya maandamano, maelfu ya watu wamefanya maandamano katika miji mbalimbali ya Uingereza kulalamikia mgogoro wa mfumuko wa bei na kupanda kwa gharama za maisha. Maandamano hayo yaliyopangwa na miungano ya wafanyakazi kama vile umoja wa uchukuzi na usafiri wa baharini, muungano wa wafanyakazi wa sekta ya mawasiliano na wafanyakazi wa posta ambao hivi sasa wapo katika mgomo, yameshuhudiwa katika miji yote mikubwa ya nchi hiyo, wakiwemo mji mkuu London. Mmoja wa waandamanaji alijitambulisha kwa jina la Tim. Amenukuliwa na shirika la habari la Anadolu akisema kuwa, na hapa nanukuu, nchi hii imekuwapo katika mgogoro wa kiuchumi kwa muda mrefu sana, mwisho wa kunukuu. Amesema wananchi wa Uingereza wameishi katika umaskini na uchochole kwa kipindi kirefu na hivi sasa mgogoro wa nishati umefanya maisha yawe magumu zaidi kwao. Mwingine amesema na mahapa na nukuu, kodi ya nyumba ya mmoja wa wafanyakazi wenzangu iliongezwa kwa asilimia 17 wiki iliyopita katika hali ambayo hatupewi nyongeza ya mishahara kwa kiwango hicho. Nashukuru watu wameamua kusimama, hatuwezi kuendelea kuishi namna hii. Waandamanaji hawa wameitaka serikali kuwapa nyongeza ya mishahara inayoendana na mfumko wa bei za bidhaa wa hivi sasa ambao haujawahi kushuhudiwa katika kipindi cha miaka arobaini iliyopita huko nchini Uingereza. Mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka redio Teheran. Ufuatao ni uchambuzi wa kisiasa utakaotupia jicho mashambulizi ya IRGC dhidi ya ngome za magaidi huko Kurdistan ya Iraq. Jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu, IRGC, limetekeleza duru mpya ya mashambulizi dhidi ya ngome na maficho ya magaidi kufuatia kuongezeka hujuma na harakati dhidi ya Iran za magaidi waliopo katika eneo la Kurdistan huko Iraq. Eneo la Kurdistan ya Iraq kijiografia liko jirani na Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Eneo hilo limegeuzwa na kuwa mahala pa harakati za makundi ya kigaidi na yale yanayotaka kujitenga na Iran. Kwa upande mwingine, katika miaka ya karibuni, utawala wa Kizayuni umezidisha harakati zake za kuwepo na kujipenyeza katika eneo la Kurdistan huko Iraq. Kwa maneno mengine, ni kwamba maadui wawili wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, yani makundi ya kigaidi na utawala wa Kizayuni yamejizatiti katika eneo la Kurdistan huko Iraq, huku yakiendesha harakati dhidi ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Hali hiyo imeifanya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ifuatilie kwa karibu zaidi yanayojiri katika eneo hilo la Kurdistan. Licha ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran kuitanabihisha mara kadhaa serikali ya eneo la Erbil na kuitaka ishughulikie changamoto za kiusalama zinazotishia amani ya Iran, lakini hadi sasa serikali hiyo ya eneo la Kurdistan haijatoa jibu lolote la kutuliza dagadaga daga na wasiwasi wa kiusalama iliyonao Iran. Sambamba na hayo, baadhi ya matukio yanayojiri ndani ya Iran pia yanageuzwa na kutumiwa kama fursa ya kuendeshea harakati na hujuma za makundi ya kigaidi yanayoipinga Iran yenye makao yao huko Kurdistan ya Iraq. Makundi ya kigaidi kama Kumle na Pijak ambayo yamejiimarisha pakubwa katika eneo la Kurdistan na vilevile yamejipenyeza ndani ya Iran, yanahusika katika kuzusha fujo na machafuko hapa nchini. Kwa mujibu wa baadhi ya ripoti, katika machafuko yaliyotokea katika siku za karibuni hapa nchini Iran, magenge hayo ya kigaidi yenye ya makao yao Kurdistan ya Iraq yalihamasisha wafuasi wao ndani ya Iran, ambapo mbali na kuingiza silaha pia yalishiriki katika mpango wa kufanya mauaji na kuharibu mali za umma humu nchini. Kwa kuzingatia hali hiyo, jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu limeanzisha duru mpya ya mashambulio dhidi ya magenge hayo ya kigaidi yaliyoko katika eneo la Kurdistan ya Iraq. Hii ni Redio Tehran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Mchango wa maulama wa kishia katika Uislamu Assalamu alaikum wapenzi wasikilizaji, popote pale anapokufikieni matangazo haya ya idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Karibuni kujiunga nami tena katika sehemu nyingine ya kipindi hiki cha mchango wa maulamaa wa kishia katika Uislamu. Kipindi chetu kilichopita kilimzungumzia Sayid Abdullah Shubar, mmoja wa maulamaa mahiri wa kishia aliyeishi katika karne ya kumi na tatu Hijiria. Tulisema kuwa Sayid Abdullah Shubar alizaliwa mwaka 1188 hijiria katika mji wa Najaf, Iraq. Baba yake yaani Sayid Muhammad Ridha alikuwa miongoni mwa wasomi, maulama na wachamungu wa tajika mjini Najaf, ambapo watu walimpa lakabu ya Sahibu Adawat al-Mustajaba kwa maana ya mtu ambaye dua yake ilikubaliwa. Kipindi chetu cha leo ambacho ni sehemu ya 51 ya mfululizo huu kitangazia maisha ya msomi na alimu mwingine wa Kishia, yani mulla ahmad Naraqi mashuhuri zaidi kwa jina la fadhil Naraqi. Kweni nami hadi mwisho wa kipindi hiki. Mulla Ahmad alizaliwa mwaka 1185 hijria huko Naraq, mmoja wa viunga vya mji wa kihistoria wa Kashan nchini Iran. Baba yake ambaye ni Mulla Mahdi Naraqi alikuwa mashuhuri kwa lakabu ya Muhaqiq Naraqi, na alikuwa mwanahisabati mahiri na mwana falsafa mweledi. Mula Ahmad Naraki alikuwa mahiri mno katika ka elimu za nujumu, fiqhi, usul, hadithi, ilmu rijal, fasihi na mashairi. Aidha, alizingatia mno uhakiki na uvumbuzi wa wasomi wa Magharibi. Alianza kusoma kwa baba yake akiwa na umri mdogo na kunufaika mno na masomo ya mzazi wake huyo. Alipofikisha umri wa miaka ishirini, Ahmad Naraki alihajiri pamoja na familia yake na kuelekea katika mji mtakatifu wa Najaf, ambapo lengo la kugura huko lilikuwa ni kutafuta elimu. Akiwa mjini Najaf, alihudhuria darsa na masomo ya Alama Wahid Bahbahani. Baada ya kuwaga dunia Bahbahani, Ahmad Naraqi alifunga safari na kurejea katika eneo alilozaliwa. Baada ya miaka minne kupita tangu kuaga dunia mwalimu wake Ahmad Naraki alimpoteza baba yake pia, aliyefariki dunia mwaka elfu moja mia mbili na tisa hijiria, na hivyo kukosa neema ya kuwa pamoja na baba. Kumpoteza baba yake ambaye alikuwa amemsogeza mwanawe hatua kwa hatua katika elimu ya khalaki, lilikuwa pigo kubwa mno kwa Ahmad Naraki. Kwa mara nyingine tena alifunga safari na kuelekea Najaf na kuhudhuria masomo ya waalimu watajika na mashuhuri katika zama hizo, kama alama Baharul Ulum na alama Kashiful Ghitaa ambao tumezungumzia kwa mapana na marefu historia na maisha yao katika vipindi vyetu vilivyotangulia. Katika kipindi hicho, Ahmad Naraqi alifanikiwa kufikia daraja za juu kielimu na kuwa na nadharia katika elimu kama fikhi, usul, teolojia, akhlaqi, mashairi, irfan, falsafa, mantiki, geometri na kadhalika. Baada ya kukamilisha masomo yake Alirejea mahali alipozaliwa. Aliuchagua mji wa kihistoria wa Kashan kuwa makazi yake, na kwa kuwa alikuwa na nafasi mwafaka ya kielimu na mafanikio mazuri baina ya wananchi, alifikia daraja ya umarja, na kama alivyokuwa baba yake, naye akachukua jukumu la uongozi wa kidini na kisiasa wa watu katika zama hizo. Daima Mulla Ahmad Naraki alikuwa akifikiria ustawi na maendeleo ya watu wastadhafu na wanyonge, na alijitokeza katika nyakati tofauti kwa ajili ya kuwatetea watu madhulumu. Ahmad Naraki alikuwa na mapenzi maalumu baina ya watu, licha ya kuwa watawala pia walikuwa wakimpa heshima maalum, lakini katu hakunyamazia kimya dhuluma ya vyombo vya utawala. Imekuja katika vitabu vya historia kwamba watawala waliokuwa wakipelekwa Kashan baada ya kuteuliwa na mtawala wakati huo wa Iran, Fath Ali Shah Kajar, walikuwa wakiamiliana kidhuluma na kimabavu na watu. Ni kutokana na sababu hiyo ndio maana Ahmad Naraki alikuwa akijitokeza na kusimama kidete dhidi yao na hata mara kadhaa alimtimua na kumfukuza kutoka katika mji wa Kashan mtawala aliyekuwa ametumwa na mfalme Fathali Shah Qajar. Kusimama kidete huku kwa Ahmad Naraki mbele ya dhulma na kuwatimua watawala waliokuwa wameteuliwa na mfalme kwenda kutawala katika mji wa Kashan kulimkasirisha sana Fathali Shah Qajar. Kwa muktadha huo, alimu huyo aliitwa na mfalme katika mji mkuu Teheran ambapo mfalme alimhutubu kwa lugha kali na yenye ghadhabu akimtuhumu kwamba anakwamisha masuala ya utawala na uongozi. Ahmad Naraki, ambaye alishuhudia kung'ang'ania mfalme msimamo wake wa kidhuluma, alikunja mikono ya nguo yake na kunyosha mikono mbinguni na kumwambia Mwenyezi Mungu, ewe Mwenyezi Mungu, mtawala huyu dhalimu umemweka atawale watu, na mimi nimefanya juhudi za kuondoa dhuluma hii, lakini dhalimu huyu amenikasirikia. Kwa hakika mula Ahmad Naraki alitaka kumwombea laana mfalme huyo. Mfalme ambaye alikuwa akifahamu vema nguvu ya imani na imani thabiti ya mwanazuoni huyu mkubwa wa Kishia aliingiwa na hofu na uoga. Aliamka kutoka katika kiti chake cha ufalme na kuelekea upande wa Ahmad Naraki. Akiwa na hali ya uoga na kuchanganyikiwa aliishika mikono ya mula Ahmad Naraki na akamsihi na kumtafadhalisha asimwombe laana kwa Allah. Baada ya hapo kukafanyika mashauriano, na baada ya mula Ahmad Naraki kuwafiki, akatumwa katika mji wa Kashan mtawala mwingine stahiki. Wapenzi wasikilizaji, kupitia tukio hilo la kihistoria tunaweza kufahamu jinsi Mulla Ahmad Naraki alivyokuwa na ushawishi na nguvu miongoni mwa watu na kwamba Fatih Ali Shah Kajar, licha ya kiburi na jeuri yote aliyokuwa nayo, alikuwa akikiri wazi daraja ya kimaanawi ya Mulla Ahmad, na alikuwa akimwamini na ndiyo maana akamwomba na kumtafadhalisha kwamba asimwombelana mmoja ya uga ambao Fadhil Naraki amefanya uhakiki na utafiti ni masuala yanayohusiana na mafunzo na malezi. Msomi huyu ana nadharia na mitazamo muhimu na mizuri katika uwanja huu, ambapo wahakiki waliokuja baada yake walimsifu na kumthamini mno kutokana na nadharia hizi. Kwa mtazamo wa alimu huyu, mafunzo na malezi yana umuhimu maalum katika maisha ya watu, na msingi wake muhimu zaidi ni kuitukuza nafsi. Kama tutataka kubainisha kwa maneno mepesi zaidi, maana ya iza na utukufu wa nafsi, tunapaswa kusema kuwa ni mtu kujiheshimu na kujithamini yeye mwenyewe. Kama mtu atakuwa na mtazamo huu ndani ya nafsi yake, ataratibu na kuvifanya vitendo vyake viendane na utambuzi huu, na hivyo hatakuwa tayari kufanya mambo machafu na yasiyofaa. Ahmad Naraki, ambaye ni mmoja wa waalimu wa Shekhe Murtadha Ansari, msomi mwingine mahiri wa Kishia, kama walivyokuwa wanazuoni wengine, naye hakuwa nyuma pia katika uandishi wa vitabu. Alimu huyu ameandika vitabu takriban 30 katika uga wa mashairi, fiqhi, usulul fiqhi, akhlaqi na isabati. Hata hivyo, kitabu chake mashuhuri zaidi ni Miraju Saada ambacho kinazungumzia masuala ya akhlaqi na maadili. Walengwa wa kitabu hiki ni watu wa kawaida pia na sio maulama na wahakiki tu. Wapenzi wasikilizaji, muda wa kipindi chetu kwa leo umefikia tamati. Tukutane tena katika kipindi kijacho ambapo tutaendelea kumzungumzia alim na msomi huyu. Basi hadi tutakapokutana tena, wakati huo ninakuwageni nikikutakieni kila la kheri maishani. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Hii ni Redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Na sasa umewadia wasaa wa kukuletea udondozi wa magazeti ya Afrika Mashariki. Tunaanzia udondozi wetu huko nchini Tanzania. Habari iliyotengiwa nafasi ya kwanza na gazeti la Tanzania Daima inahusu sakata la mauaji huko Serengeti na ina anwani semayo Lisu amtwisha zigo Rais Samia. Jambo la habari limetoa kipaumbele kwa habari inayofungamana na masuala hayo chini ya anwani semayo, wanaharakati wa Loliondo wabwagwa Mahakamani. Linaendelea kufufunua zaidi kwa kuandika, ni wale waliokimbilia ya Mahakama ya Afrika Mashariki kuzuia serikali isiweke alama Loliondo, mahakama ya tupili ambali pingamizi lao. Habari nyingine katika ukurasa wa mbele wa gazeti hilo zina vichwa vinavyosema mambo yaliyompa Samia tuzo kimataifa, Majaliwa hataka wadau kuhamasishwa kuchangia huduma za afya, na daktari Mtanzania afia Uganda kwa ebola. Habari hii ya tanzia imetengewa nafasi ya kwanza na Nipashe Jumapili ambalo limeandika daktari Mtanzania afa ebola Uganda. Habari nyingine zinasema watumishi TANESCO mbaroni tuhma utapeli luku milioni kumi. UN yatoa tuzo mbili kwa Samia na Chadema yataka viti maalum vya wazee bungeni. Gazeti la Mwananchi limepa umuhimu wa kwanza habari yenye kichwa kinachosema maumivu katakata kata umeme. Mwandishi anaendelea kutupasha kwamba ni mgao wa umeme ndilo swali linalohuumizwa vichwa wateja wengi wa TANESCO kutokana na kukatika mara kwa mara kwa umeme hadi saa kumi na mbili katika baadhi ya maeneo. NGOs kushirikiana na serikali kufungua fursa zaidi, ndivyo kinavyosema kichwa cha habari kuu katika gazeti la Mwanahabari ambalo pia limeandika waziri Biteko wakiingia kifua wananchi Ngara na rais Samia atangazwa mshindi tuzo ya amani. Tuelekeze kurunzi udondozi wetu nchini Kenya na tuanze na gazeti la Sunday Standard ambalo limetanguliza mbele habari inayohusu mikakati ya Rais William Ruto ya kujiimarisha kisiasa kote nchini kwa kutumia teuzi za maafisa mbalimbali mbali wa serikali yake. Pia limeipa uzito habari inayoeleza sababu za Kenya kufuatilia kwa makini kesi ya Felician Kabuga, mtuhumiwa wa mauaji ya kimbari ya Rwanda iliyoanza juzi huko ICC. Toleo la mtandaoni limesheheni habari mbalimbali, baadhi zikiwa na vichwa vinavyosomeka mamia ya wanafunzi wakosa kwenda shule kutokana na makali ya njaa eneo la Ukambani. DP Rigadhi kashagwa alikoroga kwa kushinikiza kuhuishwa mfumo tata wa shamba na kimataifa. Watu 129 waaga dunia kwenye mkanyagano wa mashabiki wa soka Indonesia habari zinazopamba toleo la mtandaoni la The Star zina anwani zisemazo: hospitali ya ikabidhi EACC ardhi iliyonyakuliwa, mwili wa mwanamke aliyekufa maji Canada wawasili Kenya na Raila aeleza sababu za kumwachia Ruto uongozi bila vita. Sunday Nation, pamoja na mambo mengine, limeandika Musheru akabiliwa na mawimbi mazito kwa kumteua bosi mpya wa mamlaka ya ICT namna wabunge walivyofeli kubana upigaji msasa wa mawaziri walioteuliwa. Chuo Kikuu cha Nairobi chafuta kozi kumi na kieneo. Viongozi walaani mapinduzi ya Burkina Faso. Tuna tamatisha dondoo zetu nchini Uganda kwa kutupia jicho gazeti la Sunday Monitor toleo la mtandaoni. Habari iliyopewa kipaumbele na toleo hilo ni kuhusu mapinduzi hayo ya kijeshi huko Burkina Faso. Limeipa habari hiyo kichwa kilichobeba maneno jeshi la Burkina Faso lapinga madai ya mapinduzi la sema ni mgogoro wa ndani. Pia limeandika mfumko wa bei wafuta nyongeza ya mshahara wafanyakazi, saba wa afya waambukizwa Ebola, na kimataifa, maelfu ya wairaki waadhimisha mwaka wa tatu wa maandamano ya nchi nzima. <tune> Hii ni redio Teheran. Neno hilo lilikuwa lina ni kuna kichwa hapa luku, maana kwa Tanzania linahusishwa sana na maswala ya nishati na umeme, lakini kwa Kenya huko lina maana tofauti kabisa. Ya mtafute Mkenya hususan kijana wa leo atakuelezea maana ya luku au wenyewe wanasema kupiga luku. Hii ni Redio Teheran, idhaa <laughs> ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, inayokutangazia mubashara kutoka hapa jijini Teheran. Afrika wiki hii. Jambo mpenzi msikilizaji, natumai huna neno. Karibu tutupe jicho baadhi ya matukio yaliyogonga vichwa vya habari barani afrika ndani ya siku saba zilizopita. Miongoni mwa matukio hayo ni pamoja na nchi za afrika mashariki zachukua tahadhari za kukabiliana na msambaa wa Ebola, mapinduzi ya kijeshi dhidi ya mapinduzi ya kijeshi yaripotiwa Burkina Faso na vikwazo vya Marekani vya zuia kupelekwa misaada ya kibinadamu nchini Somalia, pamoja na matukio mengine. Karibu tuanze na habari za mlipuko wa Ebola, ugonjwa ambao umeibua taharuki katika kanda ya Afrika Mashariki. Idadi ya watu walioaga dunia nchini Uganda kwa maradhi hayo hatari imeongezeka na kufikia 24 wakati huo ambapo kuna taarifa za kuenea kwa kasi maambukizo ya maradhi hayo nchini humo. Maambukizi ya hivi karibuni nchini Uganda yalizuka katika wilaya ya Mubende katikati mwa nchi, karibu kilomita 150 magharibi mwa mji mkuu Kampala, na tangu wakati huo yameenea katika wilaya mbili zaidi. Makumi ya watu wameripotiwa kuambukizwa maradhi hayo. Licha ya msambao huo, lakini Rais Yoweri Museveni wa Uganda ameundoa wasiwasi kwa umma uliodhani kwamba angetangaza hatua za karantini katika hatua za kudhibiti mripuko wa ugonjwa hatari wa Ebola katika nchi hiyo. Akihutubia taifa, kiongozi huyo ameeleza kuwa hapana haja ya kuweka vizuizi, kwa sababu ameona pana urahisi kudhibiti maambukizi ya Ebola ikilinganishwa na maambukizi ya virusi vya Korona. Huku hayo yakiarifiwa, maafisa wa afya katika mji wa Busia, magharibi mwa Kenya, wamezidisha jitihada za kuwapima na kufuatilia kesi za maambukizi ya ugonjwa wa Ebola ikiwa ni katika juhudi za kuzuia msambao wa virusi vya ugonjwa huo katika maeneo ya mpakani. Wamesema kuwa kila mtu anayepita katika eneo la mpaka kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Burundi, Sudan Kusini na Uganda kuelekea nchini Kenya sasa lazima afanyiwe uchunguzi kwenye kivuko cha mpakani. Hata hivyo, maafisa wa mpakani wamesema kuwa hawajabaini mtu mwenye maambukizi licha ya kwamba hadi sasa wamewapima watu zaidi ya elfu tano tangu kuripotiwa kesi ya kwanza ya Ebola huko Uganda wiki mbili zilizopita. Mkenya aliyeshukiwa kuwa na maradhi hayo akitokea Uganda amewekwa karantini pamoja na watu waliotangamana naye. Maafisa wa serikali ya kaunti ya Busia wameonya juu ya kueneza taarifa za upotoshaji kuhusu maradhi ya Ebola. Uh, ana shida anakula uh, vizuri, na hakuna dalili zingine other than kuwa na vingine uh, traces, ya, ya blood uh, in the urine. Kwa hivyo nataka tuondoe hofu miongoni mwa wananchi, na watu wa social media wawe kidogo wawajibike, wasiwe wanasambaza uh, kila, kila habari bila kwanza ijathibitishwa, kwa sababu wanasusha, wana hofu isiyo na, na, na maana. Hali kadhalika katika nchi jirani ya Tanzania, waziri wa afya wa nchi hiyo Umi Mwalimu anasisitiza kuwa taifa hilo halijasajili ugonjwa wa Ebola kufikia sasa huku akiyaweka maeneo matano yanayopakana na Uganda katika hali ya tahadhari. Waziri Umi Mwalimu amesema taarifa za hadi saa nne usiku tarehe ishirini na nane Septemba, Uganda wameripoti wagonjwa hamsini, vifo ni ishirini na nne ambayo ni asilimia arobaini na nane. Mheshimiwa Rais, ugonjwa huu hautokei mara kwa mara, lakini ukitokea madhara yake ni makubwa, vifo ni angalau asilimia arobaini mpaka thamanini. Kwa hiyo ni endelee, tumetoa maelekezo kwa mikoa, wilaya. Wakuu wa mikoa, ni wajibu wenu kuhakikisha mnaandaa au mna update mipango yenu ya dharura ya kupambana na ugonjwa huu. Mimi naamini kabisa tukijipanga vizuri, Ebola haiwezi kuingia nchini kwetu. Hii ni katika hali ambayo Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo wiki hii imetangaza habari ya kutokomezwa ugonjwa huu wa Ebola mashariki mwa nchi. Katika taarifa ya siku ya Jumanne, waziri wa afya wa DRC Jean Jacques Mbungani Mbanda amesema kuwa mripuko wa sasa wa virusi vya Ebola katika mkoa wa Kivu Kaskazini umemalizika. Hadi sasa, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo imekuwa na miripuko 15 ya Ebola tangu mwaka 1976 ambapo kati ya hiyo saba imekumba nchi hiyo tangu mwaka 2018 na sasa tutupie jicho kile kinachotajwa kuwa mapinduzi ya kijeshi dhidi ya utawala wa kijeshi huko nchini Burkina Faso. Kapteni katika jeshi la Burkina Faso Ibrahim Traore ametangaza kumwondoa madarakani kiongozi wa kijeshi Paul Henri Damiba, kuivunja serikali na kusimamisha katiba na hati ya serikali ya mpito. Katika taarifa yake iliyosomwa kwenye televisheni ya taifa Ijumaa jioni, Traore alisema kwamba kundi la askari waliamua kuondoa madarakani Damiba pamoja na maafisa wengine kutokana na kutokuwa na uwezo wa kukabiliana na ghasia na hujuma za kigaidi zinazozidi kuwa mbaya nchini humo. Hii ni mara ya pili kwa jeshi kufanya mapinduzi ndani ya miezi minane katika taifa hilo la Afrika Magharibi. Habari kutoka mji mkuu wa Burkina Faso Wagadugu zinasema kwamba wanajeshi wako mitaani na milio ya risasi ilisikika Ijumaa karibu na kambi kuu ya kijeshi na maeneo ya makazi ya raia jijini hapo. Mlipuko mkubwa pia ulisikika Ijumaa karibu na ikulu ya rais na wanajeshi wamewekwa kwenye tahadhari kubwa. Ghasia zimeendelea nchini Burkina Faso tangu Luteni Kanali Paul Henri Sandaogo Damiba alipotoa madaraka katika mapinduzi ya kijeshi ya mwezi Januari na kumwangusha kiongozi aliyechaguliwa na wananchi Rock Marc Christian Kabore. Tuelekee sasa kule ICC ambapo wiki hii Felician Kabuga anayetuhumiwa kushiriki katika mauaji ya kimbari ya, ya mwaka 1994 nchini Rwanda ameripotiwa kukataa kuhudhuria ufunguzi wa kesi dhidi yake katika mahakama ya kimataifa ya jinai ya ICC ya huko mjini Hague nchini Holanzi. Hayo yalisemwa na majaji wa mahakama hiyo ambao hata hivyo wamesisitiza kuwa kesi dhidi ya Kabuga anayekabiliwa na mashtaka matatu ya mauaji ya kimbari itaendelea kusikilizwa kuanzia Alhamisi hii licha ya kutokuwepo kwake mahakamani. Rashid S Rashid, mwendesha mashtaka wa ICC, ameashiria miaka 28 baada ya matukio ya mauaji ya kimbari na kueleza kuwa kesi hii ina lengo la kumbebesha dhima Felician Kabuga kutokana na nafasi yake katika mauaji ya kimbari ya mwaka 1994. The charges against Kabuga reflects his status as a wealthy and well-connected political insider. In support of the genocide, Kabuga did not need to wield a rifle or a machete at a roadblock. Rather, he supplied weapons in bulk and facilitated the training that prepared the Interahamwe to use them. Hapo awali majaji wa ICC walisema kuwa Kabuga ataruhusiwa kuhudhuria vikao hivyo kwa njia ya video kama italazimika kufanya hivyo kwa sababu ya hali yake ya kia kiafya. Kabuga alikamatwa tarehe 16 Mei mwaka 2020 katika kitongoji kimoja mjini Paris, huko nchini Ufaransa, baada ya kukaa mafichoni kwa miaka 25. Anatumiwa kusaidia kuunda kundi la wanamgambo wa Intarahamwe ambalo lilihusika katika mauaji ya kimbari ya mwaka 1994 yaliyosababisha vifo zaidi ya watu laki nane kulingana na Umoja wa Mataifa. Wakati huo huo rais na mtawala wa zamani wa kijeshi wa Guine Musa Dadis Kamara na wenzake kumi wamefikishwa mahakamani wakikabiliwa na kesi ya mauaji yaliyofanyika katika uwanja wa michezo mjini Conakry hapo mwaka 2009 na ubakaji mkubwa uliofanywa na vikosi vya usalama vya nchi hiyo. Watuhumiwa hao 11 wanakabiliwa na mashtaka ya kuhusika na mauaji ya zaidi ya watu 150 na ubakaji wa wanawake zaidi ya 100 katika mji mkuu Conakry kulingana na ripoti ya tume ya kitaifa iliyopewa mamlaka na Umoja wa Mataifa. Aidha, mapema wiki hii kamanda wa zamani wa waasi nchini Jamhuri ya Afrika ya Kati amedai hana hatia wakati wa kuanza kesi ya jinai za kivita dhidi yake katika mahakama ya ICC huko The Hague. Mahamad Said Abdelkani mwenye umri wa miaka hamsini na miwili anayedaiwa kuwa mwanachama wa kundi la Seleka huko katika jamhuri ya Afrika ya Kati anatuhumiwa kuwatesa wafuasi wa upinzani wakati nchi ilipokuwa inatumbukia katika vita vya wenyewe kwa wenyewe mwaka elfu mbili kumi na tatu. Jumatatu hii mwendesha mashtaka mkuu wa ICC Karim Khan aliwaambia majaji kwamba Said amekana mashtaka dhidi yake na hiyo ni haki yake ya kisheria. Na shirika moja la kibinadamu limesema kwamba vikwazo vya Marekani vya kupambana na ugaidi vimekwamisha shughuli za kuwafikishia wananchi wa Somalia misaada ya kibinadamu. Mjumbe mwandamizi wa shirika hilo ambaye hakutaka kutaja jina lake, ameliambia shirika la habari la BBC kwamba ingawaje wamefanikiwa kukusanya fedha walizohitaji na hata zaidi, lakini wameshindwa kuwafikishia wananchi wa Somalia misaada ya kibinadamu kutokana na sheria eti ya kupambana na ugaidi ya Marekani. Afisa mwingine kutoka shirika jingine tofauti la misaada ya kibinadamu ambaye pia hakutaja jina lake ameashiria namna vikwazo hivyo vya Marekani vinavyozuia kufikishwa misaada ya kibinadamu kwa wasomali wanaohitaji na kubainisha kuwa na hapa na nukuu, hatuwezi kupiga hatua hata moja mbele, mwisho wa kunukuu. Marekani kwa upande wake inadai kuwa inafahamu hali mbaya kibina ya kibinadamu inayoikabili nchi hiyo ya pembe Afrika na kwamba sheria zake za kupambana na ugaidi nchini Somalia hazilengi kukwamisha misaada ya kibinadamu. Haya yanajiri wakati huu ambapo wa Umoja wa Mataifa umeonya kuwa watu milioni nane wanakabiliwa na baa la njaa nchini Somalia huku laki mbili na kumi na tatu elfu miongoni mwao wakiwa katika hatari ya kufa njaa. Na kwa habari hiyo kutoka pembe ya Afrika ndo tunafika tamati ya kipindi chetu cha leo. Hadi juma lijalo, panapo majaliwa ya Kimola, mimi ni Husen Hassan, asante na kwa heri. Leo katika historia. Leo ni Jumapili, tarehe tano mfungo sita Rabiul Awal 1444 Hijiria, mwafaka na tarehe pili Oktoba mwaka elfu mbili na ishirini na mbili miladia. Siku kama leo miaka mia nane thelathini na tano iliyopita mji wa Baitul Muqaddas ulikombolewa na Salahudini Ayubi, kamanda mwana mapambano wa Kiislamu. Awamu ya kwanza ya vita vya msalaba baina ya Wakristo na Waislamu vilianza mwaka elfu moja mia tisa tisini na uh, sita ambapo miaka minne baadaye majeshi ya msalaba mwekundu yalishambulia mji wa Baitul Muqaddas na kukalia kwa mabavu. Wanajeshi wa msalaba walifanya uporaji na kuwaua kikatilu maelfu ya wanawake, wanaume na watoto wasio na hatia wa ardhi hiyo. Hata hivyo mwaka elfu moja mia moja themanini na saba baada ya Salahuddin Ayubi kudhibiti Syria ya Lebanon na Misri, aliuzingira mji wa Baitul Muqaddas. Awali aliwatumia ujumbe wa wavamizi, akiwaeleza heshima maalumu walionayo kwa mji huo na kutotaka kufanya umwagaji damu katika eneo hilo, na kuwataka wavamizi hao waondoke katika mji huo na hata akawadhaminia usalama mali zao. Hata hivyo, watu wa msalaba walikataa na hivyo kupelekea kuibuka vita na mji huo kukombolewa na Waislamu katika siku kama ya leo wakiongozwa na kamanda Salahudin Ayubi. miaka 153 iliyopita katika siku kama ya leo alizaliwa Mahatma Gandhi, kiongozi wa harakati ya kupigania uhuru nchini India, katika moja ya vijiji vya jimbo la Gujarat. Mwaka elfu moja mia nane tisini na moja miladia Gandi alirejea kutoka nchini Uingereza na kuishi mjini Mumbai. Mwaka elfu moja mia nane tisini na tatu miladia Mahatma Gandi alielekea mjini Kwazulu Natal nchini Afrika Kusini. Akiwa nchini humo, alishuhudia ubaguzi wa rangi wa jamii ya wa wachache ndani ya taifa hilo. Mwaka elfu moja mia tisa kumi na saba miladia na baada ya kurejea nchini kwake aliipata umashuhuri mkubwa na miaka michache baada ya vita vya kwanza na vya pili vya dunia, yaani akiwa ya na umri wa miaka thelathini na tatu, aliongoza mapambano kwa ajili ya kuwaokoa watu wake sanjari na kupigania uhuru wa India kutoka mikononi mwa Uingereza, ambapo hatimaye na baada ya kuvumilia matatizo mengi akiwa na shakhsia tofauti kama vile Jawaharlal Nehru, akafanikiwa kulipatia uhuru taifa hilo hapo mwaka 1947. Tarehe pili Oktoba, miaka 118 iliyopita alizaliwa Graham Greene, mwandishi wa Uingereza. Mwandishi huyo aliakisi matendo mema na mabaya katika athari zake, na aliandika kwenye kitabu chake kinachoitwa Nguvu na Utukufu kwamba subira, uvumilivu na mateso ni njia ya wokovu. Graham Greene ameacha vitabu vingi na baadhi ni kile alichomkipa jina la Mtu Watatu, Utawala Unaotisha na Muuaji wa Kukodishwa. Mwandishi huyo Mwingereza alifariki dunia mwaka 1991 na miaka 176 iliyopita katika siku kama ya leo, sawa na tarehe 5 Rabiul Awal 1268 Hijiria, kilifunguliwa chuo kikuu cha kwanza cha Kiirani kwa mtindo wa kisasa. Chuo hicho kilichojulikana kwa jina la Darulfunun kilianza kutoa mafunzo katika zama za ufalme wa Nasiruddin Shah Kajar. Lengo la kuanzisha chuo hicho lilikuwa kustawisha sayansi na elimu ya kisasa hapa nchini. Hii ni Radio Teheran. Utaniwia radhi sana mpenzi msikilizaji, leo kidogo mtambo wangu wa kupokea maoni yako una mushkil kidogo, tatuia radhi inshalla, mambo yakitengamaa, maoni yako yatasomwa katika matangazo yetu yajayo. Moja kwa moja ni kusomea habari za dunia kwa kifupi. Kwa akali watu 174 wamepoteza maisha baada ya mashabiki wa timu hasimu za mpira wa miguu kushambuliana katika uwanja wa soka huko nchini Indonesia. Umoja wa Afrika umelaani hatua ya wanajeshi waasi kutoa mamlaka ya nchi kinyume cha katiba huko Burkina Faso, katika hali ambayo nchi hiyo ilikuwa katika mkondo wa kurejesha utawala wa kiraia. Haya yanaajiri huku Ufaransa ikituhumiwa ikitu kuhusika na mapinduzi hayo. Kamanda wa jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu ya Iran amesisitiza kuwa vikosi vya jeshi hilo vitalipiza kisasi cha kuua washahidi makumi wa watu wakiwemo maafisa usalama katika Ijumaa nyeusi, huko mjini Zahedan katika mkoa wa Sistan na Baluchestan. Waislamu wanaoishi London, mji mkuu wa Uingereza, wamefanya maandamano ya kulalamikia vitendo vya kuvunjiwa heshima thamani za kiislamu na chokochoko -choko dhidi ya mapinduzi ya Kiislamu, na maelfu ya watu wamefanya maandamano katika miji mbalimbali ya Uingereza kulalamikia mgogoro wa mfumko wa bei na kupanda kwa gharama za maisha. Tutakomea hapo kwa sasa, mpenzi msikilizaji. Asante sana kwa muda wako na kwa maoni yako. Jina langu ni Hussein Hassan na kutakia mchana mwema. Asante ah, na kwaheri. Na hadi hapa ndiyo tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika mara tatu kwa siku, asubuhi, mchana na usiku Matangazo yetu ya asubuhi yanaanza saa moja na dakika hamsini hadi mbili na dakika hamsini kwa saa za Afrika Mashariki. Yale ya mchana yanaanza saa tano na dakika ishirini hadi sita na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki, na yale ya usiku yanaanza saa moja kasoro dakika kumi hadi moja na dakika hamsini usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika pia kwa njia ya satellite na internet. Anwani yetu ya internet ni parstoday.com/sw, kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu yaani, email ni swahiliradio@irib.ir Mbali na katika barua wa pepe yetu ya swahili radio irib r .IR, mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama vile WhatsApp na ujumbe mfupi wa SMS kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya plus 98935654 nane saba. Anwani yetu ya moja kwa moja ya posta ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, pobox 19395 stroke 6767 Teheran, Islamic Republic of Iran. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na tunakuombeni msiache kuyategea sikio matangazo yetu yajayo. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu.