Swahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran Muhammad, aya ya kumi hadi ya kumi na mbili jina la Allah mwingi wa rehema mwenye kurehemu. Je, hawakutembea katika ardhi wakaona umekuwaje mwisho wa wale waliowatangulia? Mwenyezi Mungu aliwaangamiza, na kwa makafiri hawa itakuwa adhabu kama hiyo. Hayo ni kwa sababu Mwenyezi Mungu ni mlinzi wa walioamini, lakini makafiri hawana mlinzi wao. Kwa hakika Mwenyezi Mungu atawaingiza walioamini na kufanya mema katika mabustani yapitayo mito mbele yake, lakini waliokufuru hujifurahisha hapa duniani na hula kama walavyo wanyama, na moto ndiyo makazi yao. Bismillahi rahman rahim. Assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu. Sabah so alher, mpenzi msikilizaji, na atumai umeamka vyema. Karibu katika matangazo haya ya Jumapili asubuhi ya redio Teheran, idhaa Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran inayokutangazia mubashara kutoka hapa jijini Teheran. Leo ni Septemba 18 mwafaka na tarehe 21 Sofar mwaka 1444 hijria. Studioni kuendesha matangazo haya kwa asubuhi ya leo ni mimi Hussein Hassan, nikiwa na wingi wa matumaini kwamba tutakuwa sote hadi tamati. Asubuhi ya leo tumekuandalia taarifa ya habari za dunia, uchambuzi wa kisiasa, udondozi wa magazeti ya Afrika Mashariki na katika safu ya vipindi, mawaidha kutoka kwake Sheikh Abdul Ghani, Uthman Khatiba, atakuwa anazungumzia arobaini ya Imam Hussein alaihi salam. Kadhalika tutakuwa na makala maalum kuhusiana na athari za 40 ya Imam Hussein, bila kusahau makala fupi ya kila siku ya leo katika historia, na tutafunga matangazo haya kwa mukhtasari wa habari za dunia. Kumbuka mpenzi msikilizaji, mbali na kwenye masafa mafupi au shortwave, lakini vilevile unaweza kutusikiliza kupitia masafa ya FM ukiwa nchini Tanzania ni kupitia Redio Maarifa ya huko Tanga. Tovuti yetu ni parstoday.com mkwaju s w hali kadhalika, mpenzi msikilizaji, una fursa ya kushiriki matangazo haya kwa kututumia maoni, mapendekezo na hata ukosoaji wako kwenye ukumbi wetu wa WhatsApp na natba, nitakuwa mwenye kusoma baadhi ya maoni hayo mubashara kabisa hapa studioni kwa faida ya msikilizaji mwenzako. Navuta pumzi, na muda si muda narejea na taarifa ya habari za dunia. Imetimia saa tatu na nusu asubuhi hapa jijini Teheran, sawa na mbili kamili kwa saa za Afrika Mashariki, na moja kamili kwa saa za Afrika ya Kati. Ifuatayo ni taarifa ya habari za dunia, lakini kwanza tupate vipasho Rais Raisi wa Iran anasema sitokutana na Biden katika mkutano wa Umoja wa Mataifa huko New York. Wafanya ziara milioni 20 washiriki matembezi ya 40 ya Imam Hussein alayhi ssalam huko Karbala, Iraq. Na Uganda yakosoa EU kwa kupinga bomba la mafuta la Uganda na Tanzania, pamoja na habari nyinginezo. Habari kamili. Rais wa Iran amesema hana mpango wa kukutana au kufanya mazungumzo na mwenzake wa Marekani, Joe Biden, katika safari yake ya New York anayotazamiwa kwenda kushiriki mkutano wa 77 wa baraza kuu la Umoja wa Mataifa. Rais Ibrahim Raisi wa Iran amesema hayo katika mahojiano na televisheni ya CBS News akijibu swali la iwapo yuko tayari kufanya mkutano wa ana kwa ana na Joe Biden. Akijibu swali hilo aliloulizwa na mtangazaji wa CBS News, Sayid Raisi amejibu kwa kusema, na hapa nukuu, hapana, sidhani kama mkutano huo utafanyika, sidhani mkutano au mazungumzo ya aina hiyo yatakuwa na manufaa yoyote, mwisho wa kunukuu. Aidha, Rais Ibrahim Raisi wa Iran amesema haoni tofauti yoyote ya kivitendo kati ya serikali ya sasa Marekani inayoongozwa na Joe Biden naye mtangulizi wake Donald Trump isipokuwa tu katika matamshi. Ameeleza bayana kuwa, na hapa nanukuu, wamesema katika jumbe zao kwetu kwamba wamebadilika, lakini kiuhalisia sisi hatujaona mabadiliko yoyote, mwisho kunukuu. Septemba 15 Rais wa Iran alifanya mahojiano pia na televisheni ya Al Jazira ya Qatar na kusisitiza kuwa hakuna uwezekano wowote wa kufanyika mazungumzo ya moja kwa moja beina ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran na Marekani juu ya kuhuisha makubaliano ya nyuklia ya JCPOA. Rais alisisitiza kuwa serikali yake imejitolea kwa dhati kulinda masilahi ya taifa hili na kwamba Teheran katu haitolegeza msimamo mbele ya ubabe wa Marekani. Mbali na hayo, wabunge nchini Uganda wamekosoa azimio la bunge la Umoja wa Ulaya lililosema nchi hiyo na Tanzania zinapaswa kusitisha miradi ya maendeleo ya mafuta na gesi katika ukanda wa mashariki, Afrika Mashariki. Wabunge wa EU walipitisha azimio hilo Alhamisi, wakitaja hatari kubwa za mazingira na hali ya hewa zinazosababishwa na Uganda, Tanzania na kampuni ya mafuta ya Ufaransa, Total, katika kutengeneza bomba la mafuta ghafi la Afrika Mashariki. Bomba la mafuta ghafi la Afrika Mashariki ndilo pambano la hivi punde kati ya Umoja wa Ulaya na shirika la Total ambalo EU imekuwa ikilishutumu kwa muda mrefu kwa kujikurubisha kwa Rasia. Baada ya kukamilika, bomba la mafuta kutoka Uganda hadi Tanzania litakuwa bomba refu zaidi linalopashwa moto duniani lenye urefu wa kilomita elfu moja mia nne arobaini na tatu. Waziri wa nchi wa Uganda anayehusika na uhusiano wa kimataifa Henry Okello Riem amesema wabunge wa EU wanapaswa kufanya kazi za kidiplomasia kwa kuzingatia msingi wa kuheshimiana. Akizungumza na shirika la habari la Anadolu amesema azimio hilo ni la kusikitisha, kwa sababu wengi wa wale waliopiga kura ya ndio hawana taarifa yoyote kuhusu Afrika. Kwa hivyo hawataki Afrika iendeleze maliasili yake na bado ndio njia pekee ya kutatua baadhi ya matatizo yetu. Watu wetu wanaendelea kukata, kukata miti kama njia ya bei nafuu zaidi ya nishati. Ikiwa hatutawapatia fursa kama vile gesi ya LPG, nani atafanya hivyo? Naibu Spika wa bunge la Uganda Thomas Tayebwa amesema katika kikao kwamba azimio hilo linawakilisha ukoloni mamboleo na ubeberu wa hali ya juu dhidi ya Uganda na Tanzania kadhalika. Rais Yoweri Kaguta Museveni wa Uganda amelikosoa azimio hilo la EU dhidi ya mpango huo au mradi huo wa bomba la mafuta la Uganda na Tanzania. Kwingine, kwa wafanya ziara milioni ishirini wamekusanyika katika mji wa Karbala wa Iraq kuadhimisha Arobaini, tukio la kila mwaka ambalo linaadhimisha siku ya 40 baada ya kukumbuka kuwa washahidi Imam Hussein alayhi salam imamu wa tatu wa, wa madhehebu ya Shia. Mjumuiko wa 40 huko Karbala, Iraq, umetajwa kuwa mjumuiko mkubwa zaidi wa kidini ulimwenguni unaoleta pamoja mamilioni ya wafanyaziara kutoka Iraq na Iran na pia mataifa mengine duniani. Wafanyaziara ambao waghalabu walivalia mavazi meusi kama ishara ya maombolezo walikusanyika katika hara mtukufu ya Imam Hussein alaihi ssalam huko Karbala siku ya Jumamosi katika kilele cha matembezi ya zaidi ya wiki moja ya ukumbusho wa kuuawa shahidi mjukuu wa Mtume mtukufu Muhammad sallallahu alaihi waalihi wasallam ambaye aliuawa shahidi pamoja na masahaba zake wakati wa vita vya Karbala mwaka 61 hijria au mwaka 680 miladia. Wanaume, wanawake, vijana na wazee walikusanyika kwa mamilioni katika mji huo wa Iraq ili kutoa heshima zao kwa Imam Hussein alaihissalam ambaye ni kiongozi na mbeba bendera ya vita dhidi ya dhulma na ukandamizaji. Katika miaka miwili iliyopita, makadirio ya mahudhuria yalikuwa chini kuliko kawaida kwa sababu ya janga la korona ambalo lilipunguza idadi ya mahujaji wa kigeni wanaoingia Iraq. Kwa muda wa wiki kadhaa zilizopita wafanya ziara kutoka nchi kadhaa zikiwemo Iran, Afghanistan, Pakistan na jamhuri ya Azerbaijan, Bahrain, Kuwait na Saudia wamekuwa wakiwasili Karbala iliyoko takriban kilomita mia moja kusini magharibi mwa mji mkuu wa Iraq, Baghdad. Serikali ya Iran ilisema Jumatano kwamba wafanyaziara wa Iran zaidi ya milioni tatu walimiminika Iraq kushiriki katika kumbukumbu -kumbu za Arobaini. Taarifa ya habari za dunia, mpenzi msikilizaji, inaendelea kujia mubashara kutoka redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Mkutano wa ngazi ya juu wa Umoja wa Mataifa kuhusu marekebisho ya mfumo wa elimu duniani unaendelea katika makao makuu ya umoja huo, huku shirika la Umoja wa Mataifa la kuhudumia watoto UNICEF likitoa wa taarifa inayoeleza idadi ya watoto wasiojua kusoma imeongezeka ulimwenguni ikilinganishwa na miaka miwili iliyopita. Katika taarifa yake, mkurugenzi mkuu au mkurugenzi mtendaji wa UNICEF Catherine Razel ameeleza sababu za kuropoka au kuporomoka uwezo wa watoto kujua kusoma kuwa ni shule kufungwa muda mrefu kipindi cha janga la Korona na kuwaacha mamilioni ya wa watoto bila ujuzi wa msingi wa kusoma na kuhesabu. Amesema katika kipindi hicho elimu haikuwa bora na kumekuwa na mapungufu mengi, ndio maana idadi ya watoto wasiojua kusoma na kuhesabu imeongezeka kwa kiwango cha kushtusha na kuonya, hii ni hatari kwa maisha ya baadaye ya watu wote duniani. Taarifa hiyo imemnukuu Razel akisema na hapa nanukuu: mifumo yetu ya elimu ndiyo mwelekeo wa maisha yetu ya baadaye. Tunahitaji kubadili mwelekeo wa sasa au itatubidi kukabiliana na matokeo ya kushindwa kuelimisha kizazi chote. Viwango vya chini vya kujifunza vya leo inamaanisha fursa ndogo kesho. Mwisho wa kunukuu. Na kwa kutamatisha, China imezozana na nchi zilizo kwenye muungano wa kijeshi wa Aukas katika wakala wa kimataifa wa nishati ya atomiki IAEA kuhusu mpango wao wa kuipatia Australia nyambizi zinazotumia nguvu za nyuklia. Muungano huo Aukas unaojumuisha Marekani, Uingereza na Australia mwaka jana ulitangaza kuwa Australia inapanga kupata angalau nyambizi nane za nyuklia. Hivi sasa katika nchi zilizosaini mkataba wa kuzuia uenezaji wa nyuklia NPT, nchi pekee nyambi, zenye nyambizi zinazotumia nguvu za nyuklia ni Marekani, Rasia, China, Uingereza na Ufaransa. Nyambizi zinazotumia nishati ya nyuklia zinaweza kukaa chini ya maji kwa muda mrefu zaidi kuliko kawaida na ni vigumu kuzigundua. Katika taarifa kwa IAEA wakati wa mkutano wa robo mwaka wa bodi ya magavana IAEA ya IAEA ya mataifa 35 wiki hii, China ilisema ushirikiano wa AUKUS unahusisha uhamash, uhamishaji haramu wa silaha za nyuklia na kitendo hicho ni sawa na kueneza silaha za nyuklia. Mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka redio Teheran. Ufuatao sasa, mpenzi msikilizaji, ni uchambuzi wa kisiasa wenye kichwa kisemacho miaka 40 baada ya jinai ya Israel ya Sabra na Shatila. Septemba 16 ilisadifiana na kumbukumbu -kumbu ya miaka 40 ya jinai iliyotekelezwa na utawala haramu wa Israel huko Sabra na Shatila nchini Lebanon, kuanzia tarehe 16 hadi 18 Septemba mwaka 1982. Utawala wa kizayuni wa Israel ulizingira kambi ya Sabra na Shatila iliyoko magharibi mwa Beirut na kuwaua kwa umati, wanawake, watoto na wazee wa Kipalestina 35 na idadi kadhaa ya Walebanon kwa muda wa siku tatu. Miaka ya alfu moja mia kenda thamanini ni mwongo ambapo utawala wa kizauni wa Israel unaokalia Kuds tukufu kwa mabavu ulifanya uhalifu mkubwa zaidi dhidi ya Walebanon. Kwa hakika, katika kipindi cha mwongo huo Lebanon ilikuwa kitovu cha jinai za Wazayuni. Jinai hizo za utawala wa kizayuni wa Israel zina nukta kadhaa za uchambuzi wa kisiasa ndani yake. Nukta ya kwanza ni kwamba jinai ya Sabra na Shatila ilithibitisha wazi kwamba utawala katili wa Israel umeegemea kwenye misingi ya ubaguzi wa rangi, ugaidi na kuangamiza raia wasio na hatia, wakiwemo wakimbizi. Nasir Kanani, msemaji wa wizara ya mashauri ya kigeni ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, ameandika katika ukurasa wake wa Instagram kwa mnasaba wa kumbukumbu wa mwaka 40 wa jinai za askari wa utawala wa kizayuni katika kambi za wakimbizi wa Palestina huko Sabra na Shatila kwamba mwaka huu tarehe 16 Septemba inasadifiana na miaka 40 tangu kuanza kwa ukatili wa siku tatu wa mauaji ya kutisha na yasiyofikirika yaliyotekelezwa dhidi ya wa wakimbizi wa kipalestina katika kambi hizo. Sabra na Shatila kusini mwa Beirut zilikuwa mikononi mwa utawala huo wa kizayuni wa kigaidi na waitifaki wake. Nukta pili ni kwamba wazayuni daima wamekuwa wakitumia fursa ya usaliti wa baadhi ya makundi katika nchi za Kiislamu, na usaliti ni miongoni mwa sifa za kisiasa katika baadhi ya nchi za Kiislamu. Uhalifu wa Sabra na Shatila pia ulifanywa kwa usaliti wa kundi la Falanga huko Lebanon. Nyaraka zilizotolewa hivi majuzi na ofisi ya waziri mkuu wa Israel Yair Lapid pia zinathibitisha usaliti wa wanamgambo hao wanaoshirikiana na gegea. Katika nyaraka hizo uhusiano wa moja kwa moja kati ya shirika la kijasusi la Israel Mossad na kundi la Falanga la Lebanon ulifichuliwa. Imeelezwa katika hati hizo kwamba wakuu wa utawala bandia wa Israel walisema mwanzoni mwa miaka ya themanini kwamba, na hapa nanukuu, tuna wafuasi nchini ya Lebanon ambao ni mali yetu. Mwisho wa kunukuu. Hata hivyo, leo Wazayuni katika nchi tofauti za Kiislamu wanafaidika na usaliti wa baadhi ya watu na makundi ambayo hulinda masilahi yao. Hii ni redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Baba. Baba. Ala Muhammadin wa alihi tahirin, shubha ambayo inaonyesha kwa kwa nini Imam Hussein alayhi salam atoke na kutoka kwake ni kwa maana ni kuwa kama amejiua mwenyewe au. Je, tukitaka kuieleza zaidi, je, hii kutoka kwa Imam Husseini tunaweza tukaifasiri vipi? Kiakili, kimantiki au kidalili za kisheria mpaka kumwonyesha huyu anaidai haya kwa kuwa bwana la Alimamu Lhusein alaihi salam hakujiangamiza mwenyewe, neno yake mwenyewe Alimamu Lhusein ambaye ameanukuu kutoka kwa Mtume Muhammad sallallahu alaihi waalihi. Na mtume anaonyesha kwa kuwa ikiwa hakimni ana sifa hizi, basi ni wewe, ni lazima utoke. Usipotoka basi unastahiki kuwekwa pale panapokufaa yani, na maana ni kwenye moto wa Jahannam. Na mbali ya zile aya za Qurani ambazo zimekuja mfano katika Suratul Mujadala, Suratul Muntahana, Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala anasema, audhu billahi minash shaitani rajim, alam tara ila ladhina tawallau qauman ghadiba llahu alayhim ma hum minkum wala minhum Wayahlifuna ala lkadhibi wa hum yaalamun. Katika Surat lmumtahana inasema kad yaisu min alakhira kama yaisa lkufaru min ashabi lqubur. Kwa sababu hawa watu ambao wamekasirikiwa na Mwenyezi Mungu ni watu aina gani? mm. ni hawa watu ambao wa wao hata hisabu za akhira hawana. Ahsanta, kwa maana wao wanaona hawa waliokufa au mababu zao waliouliwa Badri na Uhudi na Hunaini na kwengineko wanaona kwa kuwa wale mababu zao wamedhulumiwa na wakishaondoka ndio wameondoka, sisi hmm. Sasa takana tuwalipizie kisasi hmm. Sasa Imam Hussein salamullahi alayhi, kutoka ni kutokana na nini? Kwanza maneno yake aliyonukuu kutoka kwa Mtume ameonyesha wazi kwa, kwa Mtume anataka tufanye nini? Kuwa kupambana na hawa watu, kad yaisu min alakhirah hmm. kad ghadiba allah alayhim hmm. Mwenyezi Mungu amewakasirikia kwa hiyo hizi ni aya za Qurani na maneno ya alimamu alhusein alaihi ssalam, aliyonukuu kutoka kwa mtume mm. kuna na baadhi ya hadithi ambazo pia zimenukuliwa kutoka kwa mtume pia zipo kwenye masadiri ya mm. e, ndugu zetu Masunni mm. katika sunani ibni maja sunan lkubra linasai Albaihaqi mm. mm. hizi na ni hadithi wamezisahihisha kina Allamah Al-Albani wamezisahihisha na wengineo pia wamezisahihisha. Hizi hadithi zinasema, mfano hadithi ya kwanza inasema, ntajaribu kuzifupisha, inna min a'dhamil jihad kalimata adlin Hmm. inda sultani jair, pale pale alivyosema Imam Huseni kwa kuwa Yazid hmm, ni sultan jair na Mtume sallallahu alaihi wa alihi. Ni hadithi iliyopokewa kutoka kwa Mtume, minna min a'zami aljihad, na nyingine inasema inna min afdhali aljihad kalimata adlin inda sultani jair. Kwa hiyo kalima, kwa sababu wao hata wa ile hadithi man ra'a minkum almunkara hmm, ambao hii hadithi pia iko kwenye masadiri za ah, al al sunna, mwenye kuona jambo la munkari na asilikanye asilikataze, ah, ah, kwa kuzungumza au kwa, kwa vitendo au kwa kulichukia, ah, na, na kuchukia Mtume asema asante mm, ah, ah. Kwa maana hii ndo kalima, kwa sababu kalima inakwenda kwenye daraja mm. sawasawa kwa kalima, kalima kwa ulimi mm. kalima kwa vitendo, kwa maana wewe unakataza kwa vitendo <laughs> Kwa hii maana tatu hizi tatu ambazo tumezisema. Kwa hiyo ndo hapa mtume sallallahu alaihi wa alihi anasema afdalul jihad au min a'zami jihad, na hizi zote zipo katika masadiri ahli sunna na pia hii ya tatu ndo inasema mtume sallallahu alaihi wa alihi hey, ni hadithi mrefu in pia tunajaribu yeah, yeah, kuzifupisha yeah. no, no. walladhi nafsi biyadi la ta'muranna bil ma'ruf wa la tanhauna 'anil munkar aw la yushikanna Allahu an yab'atha 'alaykum 'iqaban min Mm. Ndo ile Mwenyezi Mungu amweke, mm. panapomstahiki. Asant, kwa sababu gani? Amefumbia macho, mm. ule uovu unaotekelezwa na wawakilishi wa shetani, kad ghadhiba llahu alaihim, Mwenyezi Mungu mm. amewakasirikia. mm. Sasa wewe utakapo kuwa huyu mtu amekasirikiwa na Mwenyezi Mungu, na wewe ukampa kiapo cha utiifu kisha ukadai kwa kuwa kutoka kwenye taa yake ni umetoka kwenye taa ya Mwenyezi Mungu, au umekuwa ni mtu ghadir kama weewe anavyosema, mvujaji kiapo usioeleweka, mtu ambaye si mwaminifu na mtu wanadai kwa kuwa atapewa bendera ya kuongoza wale watu wasiokuwa waaminifu siku ya kiyama kuelekea kwenye moto wa jahanna bali mbali Mwenyezi Mungu mwenye, zingu, mwenye il vipikisha wewe uniambie kwa kasia kutoka kwenye toa yake au ni lazima mimi. Kwa hiyo hizi ni hadithi ambazo zimepokewa kutoka kwa Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa ali, mbali na zile aya ambazo tumezisoma. Kwa hiyo na hatari ya hili jambo hmm, ndio kama alivyoashiria hii hadithi kwa hmm, maana iwapo hatutoingia katika kukataza Mwenyezi Mungu asema atatuteremshia adhabu hmm na adhabu inapokuja sio, mm. kwamba itamshika mtu mmoja, mtego wa panya huo, ahsanta mm. mm. itaenea watu wote mm. kwa hiyo hii ndo athari ile mbovu kwa maana, au la yushikanna llahu an yabaatha alaikum iqaba minhu mm. thumma taduunahu fala yustajaba lakum. Kwa maana tukishafikia hali kama hii, kuunyamazia ule uovu na ule ubaya na yale machafu na zile haramu kugeuzwa kuwa halali, na halali kugeuzwa kuwa haramu, kwa maana kusimamishwa ile bendera ya Uislamu wa Banu Umayya mm. na sisi tukaamua kunyamaza nam. basi hatari, tut tutateremshiwa adhabu, na tusipoteremshiwa adhabu, basi hata dua zetu hazisijibiwe hazitojibiwa, baada ya kunukuu maneno ya Imam Al-Hussein alayhi salam ambayo amenukuu kutoka kwa Mtume sallallahu alayhi wa ali, na baadhi ya riwaya pia ambazo zote zimepokewa kutoka kwa vitabu vya ndugu mm. zetu Masunni. Sasa nitajaribu kuingia katika misingi ya kifiqhi, tuangalie: kwa kuwa je, Imam Hussein kutoka kwake inaitwa kwa kuwa amejiua au hakujiua? Msingi mm. wa kwanza ni wa kuamrishana mema na kukataza maovu, al-amru bil ma'ruf wa nahy anil munkar. Kwa huu msingi, je, mtu anapotaka kutoka kufanya jambo, je, kuna ulazima ajue kwa kuwa mimi hili jambo halitoniingiza kwenye madhara au hakuna ulazima? Au je mimi hata nikijua kwa kuwa hili jambo litani, kuna madhara ndani yake, je mm, ni mpaka ajue uzito wa lile jambo au la mm? Kwa sababu kama tunavyojua kuna hadithi chungu mzima zimekuja mfano, zinasema kwa kuwa mtu akiuliwa katika kujitetea nafsi yake, yeah, okay, amekufa shahidi hmm. Katika kutete, kuitetea famili yake Ame amekufa shahidi. Shahidi katika kulinda mali yake amekufa shahidi, Ame shahidi. Ame. Sasa je anapoingia katika kutetea vitu kama hivi Ame. ni lazima ajue kwa kuwa kwa mimi sitokuwa hatarini au au la, Ame. kwa maana mimi nikijua hapa nik, hata nikiamua kujitetea siwezi, basi inamishe kichwa chini amalizwe au la ajitetee, ajitetee kwa maana ya kujitetea. E, hapa kuna baadhi ya maulama wasema ni lazima wengine wasema hakuna ulazima, lakini wacha tutaingia zaidi inshallah, tujaribu kuisherehesha kui, kwa sababu ni moja katika misingi muhimu sana ya Uislamu, kuamrisha na mema na no, kukataza maovu. Kuna hadithi ambayo imepokewa hapa kutoka kwenye baadhi ya vitabu vya Ahlusunna wal Jamaa, pia mimi nitainuku kutoka Sunan al-Kubra ya Baihaqi. hmm. hii hadithi yasema e, eh, falamma fa'alu ban, awa banu Israil hmm. Walikuwa wakiamrishana mema mm, kisha ma wakichoka, baadhi sio wote mm, wakichoshwa. Sasa baada ya kuchoshwa mm, wao ikawa kile kile chakula cha wale watu waovu na nini pia na wao wanafaidika nacho <laughs> naam. Wanaona wengine wanaacha, na sisi tu na sisi tule, ndipo hapa wasema Na hamkikatazi, hamkikatazi. Hmm. Hapa ndio Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala aliwalaani akawateremshia adhabu luinal ladhina kafaru. Hmm. Kwa maana hii adhabu imeteremshwa hali ya kuwa kuna baadhi pia walikuwa wakitekeleza waki, lakini wao pia walichoshwa wali njiani, au pengine sio kwa maana ya kuchoshwa, kwa maana na wao pia waliona kuna kuna maslahi hawa watu, pengine kama walivyokuwa wakifanya Muawiya, sio na sisi tunapata wacha tu tufaidike nacho. mm -hmm. Sasa, kwa hiyo hii inaonyesha umuhimu wa hii huu msingi wa kuamrishana mema na kukataza na maovu ndio hapa. Kisha ikaja hii hadithi inasema, thumma qala kalla wallahi la ta'muranna bil ma'ruf wa la tanhaunna 'anil munkar wa la ta'khudhunna ala yadi dhalimi wa la ta'turannahu 'alal haqq atra wala taksurannahu ala lhaqi kasra. Kwa maana hii hadithi, na ni hadithi ambayo imepokwa kutoka kwa mtume sallallahu alaihi wa ali, inatutaka kwa kuwa sisi tuamrishane mema na kukatazana maovu. Na mema na maovu kuna daraja, kwa maana yule mwovu anapofikia kwenye kile kilele cha uovu wake, sisi ni lazima pia na sisi tuangalie ile daraja ya kuweza kupambana nao, na ndo maana baadhi ya maulama wanasema kwa kuwa ule uovu wa Yazidi ulifikia kilele, kwa maana ilikuwa hakuna njia ya kuweza kukataza mpaka kwa shahada ya Imam Hussein alayhi salam, na ile shahada ndio iliamsha zile dhamira za baadhi ya ya watu, na ndio maana baada ya kuuliwa shahidi al-Imam Hussein alayhi salam na watoto wake na watoto wa ndugu zake na masohaba zake kulitokea e, thaura chungu mzima ambazo ilikuwa baada yake, kwa sababu gani zile dhamira hmm, ziliweza kuamka? Kwa sababu zilikuwa zimekufa hmm, kwa sababu gani? Wao walichukulia, kwa hiyo al-amru bil ma'ruf wa nahyu anil munkar ni kulingana na daraja ya ule uovu unaofanyika. Kwa maana huu uovu madamu umefika kiwango hiki, basi ni lazima yule anayetoka pia naye achukue kiwango kikubwa cha kuweza kuweza kupambana nao, kupambana nao. Hmm. Lakini sio kwa maana kuangalia kwa kuwa mimi nikiwa nitatoka basi nitarudi salama au sirudi mm. lau kama ingekuwa haya ni kweli, basi mtu kwenda jihadi pia mm. asingekwenda. Asinge, kwa sababu unapokwenda jihadi ni mawili, ama urudi salama ama urudi bila kichwa. Ahsante. Kwa hiyo hii ndio ndio nini ikaonyesha kwa umuhimu wa msingi wa alamru bilmaruf wanahyu mm. wa nil munkar. Wassalamu alaikum wa rahmatullah. Jibu, hii ni redio Teheran idhaa ya Kiswahili sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Karibu sasa mpenzi msikilizaji ni kuletea udondozi wa magazeti ya Afrika Mashariki. Tunaanzia udondozi wetu wa magazeti ya Afrika Mashariki kwa kutupia jicho matoleo ya Tanzania. Kurasa za mbele za aghalabu ya machapisho ya leo zimepambwa kwa picha ya Rais Samia Suluhu Hassan wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, namna alivyowasili nchini Uingereza alikuenda kuhudhuria mazishi ya Malkia Elizabeth wa Pili. Ndiyo picha inayoonekana kwenye ukurasa wa mbele wa Habari Leo Jumapili, lakini habari yake kuu ina kichwa kisemacho, Operesheni panyarodi ya ng'ata da Gazeti la Mwananchi pia limetenga nafasi ya kwanza kwa habari ya kiusalama yenye anwani isemayo benki NMB ya nusurika kulipuliwa. Linafafanua zaidi kwa kuandika, mtu aliyedhaniwa ni mteja aliingia katika benki ya NMB Shinyanga akiwa na mkoba kisha kuutelekeza. Vyombo vya dola vyafanikiwa kutegua bomu bila madhara, mtuhumiwa mbaroni. Habari nyingine katika gazeti hilo zina vichwa vinavyosomeka ukatili wa kipato, chanzo migogoro ndani ya familia wadau waibana serikali mabadiliko sheria ya ndoa, na Odinga amaliza bata lake Zanzibar, awasha moto wamachinga. pia limetenga nafasi ya kwanza kwa habari ya kiusalama kwa kuandika, IGP wa Mbura atoa onyo kali kwa vijana wa halifu maarufu panyaroda asema sasa imefika mwisho wa matukio dhidi ya ya raia. Kumradhi, pia limeandika mamia wajitokeza mazishi ya mwanafunzi aliyeuawa na panya roda. Serikali kuangalia upya tozo za stempu za kielektroniki, ndivyo kinavyosema kichwa cha habari kuu katika gazeti la Jamvi la Habari, ambalo pia limeandika makala awataka wahitimu wa JKT kuwa sehemu ya kuwadhibiti wahalifu. Tuelekeze kurunzi yetu nchini Kenya na tuanze na gazeti la Taifa Jumapili. Habari yake kuu ina kichwa kilichobeba maneno Kenya kwanza Yatawala kote baada ya Wetangula na Kingi kuchaguliwa maspika. Waiguru ashinda uenyekiti wa baraza la magavana. Mwandishi anatupasha zaidi kwa kuandika, muungano huo wa Rais William Ruto sasa upo mbioni kutoa nyadhifa za viongozi wa wengi na viranja wa mabunge. Gazeti dada la Sunday Nation, mambo ni yayo hayo. Habari iliyopewa kipaumbele ina anwani isemayo mvutano wa mamlaka baina ya Ruto na Raila. Kwa muhtasari, ni kuwa wawili hao au miungano hiyo miwili bado inadai kwamba ndio ina idadi kubwa zaidi ya wabunge. Sunday Standard pia halikuachwa nyuma, limetanguliza mbele habari juu ya mvutano huo chini ya anwani semayo, Ruto na Raila katika vita vya kifikra na idadi. Limeipa uzito pia habari ya ufichuzi kuhusu mali za aliyekuwa rais wa Kenya hayati Mwai Kibaki na namna alivyoagiza zisimamiwe na kurithiwa. Habari nyingine zinasema Jacob Ochola na JNL wadai kuwa watoto wa Mwai Kibaki, dereva wa teksi na raia wawili wenye wa asili ya India watoweka, na ajali zimeua watu elfu tatu wa mwaka huu, yasema NTSA. Gazeti la Sunday Monitor linalochapishwa nchini Uganda ndilo linalotukunjia jamvi la udondozi wetu wa magazeti ya Afrika Mashariki jumapili ya leo. Habari iliyopewa kipaumbele na gazeti hilo ina anwani inayosema watumishi wa umma wanakabiliwa na kucheleweshewa mishahara ya mwezi Septemba. Pia limeipa umuhimu kauli ya rais Yoweri Museveni wa nchi hiyo akiushutumu umoja wa Ulaya kwa kusema kuwa nchi hiyo nchi hiyo na Tanzania zinapaswa kusitisha miradi ya maendeleo ya mafuta na gesi katika ukanda wa mashari, Afrika Mashariki. Aidha, wabunge nchini Uganda wamekosoa azimio la bunge la umoja wa Ulaya juu ya kadhia hiyo. Toleo la mtandaoni limeandika serikali yashindwa kulipa deni la shilingi trilioni 11 la BOU, mzigo wa saratani kuongezeka kwa asilimia 40 mwaka elfu mbili na 30. Na vuguvugu vugu la NRM lateua maafisa sita wa sasa katika uchaguzi wa bunge la Afrika Mashariki EALA. Hapa ni Tehran na hii ni idhaa ki sohili, ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, inayokutangazia mubashara kutoka hapa jijini Teheran. Kumbuka mpenzi msikilizaji, bado una fursa ya kushiriki matangazo haya kwa kututumia maoni yako katika ukumbi wetu wa WhatsApp kupitia nambari alama ya kujumlisha +98 9035065487. Assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu, hamjambo wapenzi wasikilizaji, na karibuni kuwa nasi tena katika kipindi hiki ambacho kitazungumzia athari za shughuli hiyo ya mkutano mkubwa na wa aina yake wa matembezi ya arobaini ya kukumbuka kujitolea kwa mjukuu wa Mtume wetu Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wa sallam, Imamu Husein bin Ali bin Abi Talib alaihim salam. Ni matarajio yangu kwamba mutaendelea kuwa kando ya redio zenu kusikiliza tuliokuandalieni katika miaka ya, ya hivi ka ka karibuni. Marasimu na shughuli ya matembezi ya 40 ya Imam Husein alayhi salam yamekuwa miadi ya maashiki na wapenzi wa mtukufu huyo na watu huru kutoka maeneo mbalimbali ya dunia, ambako wote kwa pamoja huishi katika msafara wa Hussein na kupata ibra na mafunzo ya mashahidi wa Karbala. Katika shughuli hiyo ya arobaini ya Imam Hussein, maashiki hao hujifunza mengi kuhusu mtindo wa maisha wa Kiislamu, utangamano, muawana, upendo na udugu wa Kiislamu umoja na mshikamano wa kisiasa na kijamii na kadhalika. Kwa hakika tunaweza kusema kwamba shughuli hiyo ya arobaini ya Imamu Hussein ni darsa na shule ambako washiriki hujifunza mengi na kupata tajiriba ya aina yake. Wapenzi wasikilizaji, dini daima, na katika vipindi vyote vya historia, imekuwa chanzo na chemchemi muhimu inayoipa utambulisho na maana dunia iliyochafuka na kuporomoka kimaadili. Tofauti na fikra za baadhi ya watu wanaodhani kwamba dini imefutika na kutoweka katika jamii ya mwanadamu, ikiwa ni matokeo ya usasa na dunia ya leo, dini imekuwa chemchemi inayowapa utambulisho wa wanadamu wengi kama Waislamu, Wakristo, Mabudha na Wahindu. Hii leo wanafikra wengi wanaamini kwamba mafundisho ya dini yana uwezo mkubwa wa kisiasa wa kukusanya pamoja idadi kubwa ya wanadamu kwa na kwamba ni nguzo kubwa ya umoja na mshikamano baina ya watu wa jamii. Swala hili linaonekana vizuri zaidi katika matembezi ya tarehe 20 Safar ya mamilioni ya maashiki na wapenzi wa Hussein katika shughuli ya 40, mkusanyiko mkubwa zaidi wa wanadamu katika mahala pamoja, katika siku ya arobaini ya Imamu Husein ambao una sifa zake makhususi ukiwajumuisha wanaume na wanawake wenye azma na maashiki wa Husein hudhihirisha sura safi ya mshikamano wa Kiislamu kwa walimwengu. Watu wanaoshuhudia picha hiyo ya mamilioni ya maashiki wanaokusanyika sehemu moja katika imani na masuala ya kiroho hupata hamu kubwa ya kutaka kujua hakika ya mapambano ya Karbala, sababu na malengo yake na jambo hilo kwa upande wake hutayarisha uwanja mzuri wa kung'aa zaidi nyota ya Uislamu halisi kote duniani na kubatilisha Uislamu wa Kimarekani na wa makundi ya kitakfiri na kiwahabi ambayo hayajui isipokuwa kumwaga damu za watu wasio na hatia tena kwa kutumia jina safi la dini hiyo ya Mwenyezi Mungu. Matembezi ya siku ya arobaini huimarisha zaidi imani na itikadi za Kiislamu. Inatupasa pia kusema hapa kwamba miongoni mwa sababu zinazowafanya wazazi na familia kushiriki katika shughuli hiyo, wakiandamana na watoto wao, licha mashaka ya mashaka makubwa ya safari ndefu ya kuelekea Karbala huko Iraki, ni kutaka kuimarisha itikadi za kidini na Kiislamu katika nyoyo za watoto hao na kuwafunza maana ya kujisabilia kwa ajili ya matukufu na katika njia ya Mwenyezi Mungu. Katika zama hizi ambapo mabarobaro na vijana wengi wanaathiriwa na itikadi, fikra na mtindo wa maisha usio wa Kiislamu na usiojali thamani za kibinadamu na kidini, matembezi na shughuli ya arobaini ya Imamu Husein alayhi ssalam yanaweza kuwapa utambulisho na mwelekeo sahihi vijana hawa wenye kiu ya kutaka kujua haki na kweli. Haya ni miongoni mwa matunda muhimu sana na yenye thamani kubwa ya matembezi ya arobaini. Hujatul Islam Panahian anasema, katika matembezi na shughuli nzima ya tarehe 20 Safar, unaweza kushuhudia vyema rasilimali kubwa ya kijamii inayowawezesha waumini kuvunja mzingiro wa ubeberu na kuwapa hisi za iza umoja na mshikamano wa kidini, sawa kabisa na inavyoshuhudiwa katika ibada ya hija inayowapa mahujaji utambulisho wa kiislamu na kudhihirisha umoja na mshikamano wao. Arobaini ya Imamu Husein alaihi ssalamu pia hudhihirisha picha kubwa ya mfungamano, udugu, upendo, ukakamavu na azma ya kutetea dini na matukufu yake. Katika upande wa mtu binafsi, pia matembezi ya arobaini ya mamilioni ya waumini kutoka Najaf kuelekea Karbala kwa miguu ni fursa ya mtu kuzama katika nafsi yake na kuchukua hatua za kutakasa nafsi na kufuata nyayo za Bwana wa mashahidi na kinara wa vijana wa peponi yaani Imamu Huseini alaihi ssalam. Kwani wakati muumini anapokuwa njiani na kujitenga kabisa na dunia kwa ajili ya kumzuru bwana wake hupatwa na aina fulani ya hisi ya kuondokewa na mzigo mzito unaochosha mabega yake, na hisi hii ni miongoni mwa alama na dalili za kusafishwa na kufutiwa madhambi. Hisi za aina hii humwinua juu mwenye nayo katika upande wa masuala ya kiroho na kimaadili na kuathiri mienendo na mahusiano yake na binadamu wenzake katika upande wa kimalezi. Pia, safari ya arobaini ya mtu anayekwenda kumzuru Imamu Husein alaihi ssalam humfunza muumini huyo mtindo wa maisha unaopata ilhamu katika sira, maisha na mienendo ya mtukufu huyo. Katika safari na matembezi hayo, Imamu Husein alaihi ssalam huwa mbele ya msafara wa waumini hao wanaoiga na kufuata nyayo zake za kujisabilia kwa ajili ya Allah kupendana katika njia ya Mwenyezi Mungu, kusabilia mali, watoto na ahli kwa ajili ya kupata radhi za Mola Mlezi, kupigania haki na uadilifu na kupambana na madhalimu na kadhalika. Aina hii ya mtindo wa maisha haipatikani sehemu nyingine isipokuwa katika skuli na madrasa ya mawali wa Mwenyezi Mungu kama Husein bin Ali bin Abi Talib alaihi wassalam. Wapenzi wasikilizaji, kama tulivyosema, marasimu ya arobaini hudhihirisha upendo muawana na mshikamano wa aina yake. Muumini wa Nigeria aliyeshiriki katika shughuli ya arobaini na Abdussamad Muhammad anasimulia kwamba baada ya kutembea masafa marefu Nilihisi kuchoka na nikaketi chini kwa ajili ya kupumzika. Alikuja mtu mmoja na kusimama mbele yangu. Niliamua kusogea pembeni kidogo, ili nisimkere na kumuudhi muumini huyo, ambaye pia alikuwa katika matembezi ya arobaini. Bwana yule alinifuata tena na kusimama mbele yangu. Nilishangazwa na mwenendo wake huo na kutaka kujua sababu yake. Jibu la bwana yule kwa hakika lilinishangaza na kunifanya nione haya. Alisema, nimesimama mbele yako ili ni kukinga na jua kali na usipate udhia. Miongoni mwa madhihirisho ya matembezi ya siku ya 40 ya Imamu Hussein ni nidhamu ya hali ya juu inayotawala shughuli hiyo na kuheshimiwa kwa sheria na maadili ya Kiislamu licha ya shughuli hiyo kushirikisha zaidi ya watu lakini hutaona isipokuwa watu wanaotembea wakimdhukuru Mwenyezi Mungu, kumsalia mtume na ali zake watoharifu na kutoa huduma kwa wenzao katika safari yote ya kutembea kwa miguu wakitoka Najaf kuelekea Karbala, huku wakisema labaika ya Husein. Matembezi ya siku ya arobaini ya kukumbuka harakati ya mapambano ya mjukuu wa mtume wetu Muhammad sallallahu alihi wa alihi wasallam na jinsi mtukufu huyo na watu wengine wa nyumba ya mtume walivyouawa kinyama katika mapambano ya Karbalaa vinaonyesha kwamba wanadamu bado wana kiu kubwa ya masuala ya kiroho na mafundisho ya dini, tofauti na fikra za kisekulari zinazojaribu kuondoa masuala ya kiroho na dini katika jamii ya leo. Vilevile, shughuli hiyo ya 40 ya Imam Husein inaonesha uwezo mkubwa wa dini, thamani na mafundisho yake wa kuweza kujenga umoja, mshikamano kueneza hali ya mwawa na upendo na kushirikiana baina ya wanadamu wa mataifa, rangi na mbari tofauti chini ya bendera ya la ilaha illa Allah Muhammadun Rasulullah. Wassalamu alaykum wa rahmatullahi wa barakatuh. Leo ni Jumapili, tarehe 21 Sofar mwaka 1444 Hijria, sawa na Septemba 18 mwaka 2022 Miladia. Katika siku kama ya leo miaka 313 iliyopita, alizaliwa Samuel Johnson, mwandishi wa drama, malenga na mwandishi wa visa wa Kiingereza alianza shughuli zake za fasihi sambamba na ukosoaji wake katika taaluma hiyo. Baada ya muda, mwanatamthilia huyo aliingia katika uga wa utunzi wa mashairi. Samuel Johnson aliaga dunia mwaka 1784, siku kama ya leo miaka 75 iliyopita, yani tarehe 18 Septemba mwaka 1900 47, shirika la ujasusi la Marekani CIA lilianzishwa. CIA ni miongoni mwa mashirika ya kijasusi ya kutisha sana duniani, na lina jukumu la kukusanya na kuchambua taarifa kuhusu serikali za nchi za kigeni, makampuni na watu binafsi, na kuripoti taarifa hizo kwa serikali ya Marekani. Shirika hili lilichukua nafasi ya idara ya huduma za kimkakati ambayo iliundwa wakati wa vita vya pili vya dunia ili kuratibu shughuli za kijasusi kati ya matawi mbalimbali mbali ya jeshi la Marekani. Shirika la CIA lenye idara na taasisi nyingi na pana kama wakala wa ujasusi wa serikali ya Marekani huwasaidia viongozi wa nchi hiyo katika kuingilia masuala ya kisiasa, kiuchumi na kijeshi ya nchi zingine. Hadi sasa shirika hilo limehusika na mapinduzi ya serikali katika nchi mbalimbali zinazojitawala. Miongoni mwa mapinduzi hayo ni yale ya tarehe 28 Mordad 1332 Hijria Shamsia, mwafaka na Agosti 19 mwaka 1953 hapa nchini Iran, kwa kushirikiana na shirika la ujasusi la Uingereza MI6. Baada ya tukio la Septemba 11 mwaka 2001 lililoharibu majengo pacha huko New York, CIA ilipewa jukumu rasmi na la wazi la kuwateka nyara au kuwaua wapinzani wa Marekani duniani kote. na miaka 34 iliyopita, katika siku kama ya leo ya tarehe 27 Shahrivara mwaka 1367 Hijria Shamsia, aliaga dunia Ustadh Muhammad Hussein Shahriar mshairi mashuhuri wa kirani alizaliwa mjini Tabriz kaskazini magharibi mwa Iran, na baada ya kumaliza masomo yake ya sekondari katika chuo cha Darul Funun mjini Teheran alijiunga na chuo cha tiba. Hata hivyo baada ya miaka michache aliacha masomo na kurejea katika kijiji alichozaliwa. Ustadha Shahriar alitoa mashairi yake ya kwanza akiwa na umri wa miaka 23 sambamba na kushadidi harakati za mapinduzi ya Kiislamu nchini Shahriar aliungana na wimbi hilo kwa kutumia mashairi yake vilevile vile, alikuwa mashuhuri sana kwa kumpenda Mtume na Ahlubeit zake na mapenzi hayo yalidhihiri ya katika tungo na mashairi yake. Hii ni redio Teheran. Nisome hapa maoni mawili matatu. Mpenzi msikilizaji Juma Sagai wa Musoma, Tanzania anasema, Uganda na Tanzania ni nchi huru, lakini bado kuna nchi zinaona ni majimbo yake. Kauli ya EU kuhusu mradi wa bomba la mafuta ni miongoni mwa mtazamo huo, na marais wetu ni wapenda utumwa. Mambo leo, anakufa malkia wa Uingereza, nchi inaomboleza siku tano, nyinyi mnafiwa, wao hawaombolezi. hiki ni kichefuchefu. Juma Sagai huyo wa Musoma mara Tanzania. Na kweli ni jambo la kukirehesha, maanake tayari naona viongozi wetu wameelekea huko, karibu wote tayari. Mama Samia ameshafika Uingereza, Rais William Ruto wa Kenya pia yuko njiani kuelekea huko. Haya, kuwa najaribu kutafuta tafuta hapa nione kama nitaona picha za malkia Elizabeth katika mazishi ya marais wastafu wa Kenya Moikibaki na Daniel Moi, lakini sioni kabisa aya utuma. Asante sana, Sagai, ukiwa hapo Mosoma. Fazel akiwa Daressalam, Tanzania, anasema tunapongeza umma wetu kwa kukamilisha mwaka huu mkusanyiko wa shura na leo wa arobaini kwa utulivu na amani. Mkusanyiko wa Iraq ni mafunzo makubwa kwa umma bora wa Mtume mtukufu kujielewa umuhimu wa umoja wetu. Mafunzo ya umma wetu umejengwa katika msingi wa utulivu. Sherali Fazel huyo akiwa da. Maoni ni mengi mpenzi msikilizaji, lakini muda haunasi. Moja kwa moja ni kusomea habari za dunia kwa kifupi. Rais wa Iran amesema hana mpango wa kukutana au kufanya mazungumzo na mwenzake wa Marekani Joe Biden katika safari yake ya New York anayotazamiwa kwenda kushiriki mkutano wa 77 wa baraza kuu la Umoja wa Mataifa. Wabunge nchini Uganda wamekosoa azimio la bunge la Umoja wa Ulaya lililosema nchi hiyo na Tanzania zinapaswa kusitisha miradi ya maendeleo ya mafuta na gesi katika ukanda wa Afrika Mashariki. Na wafanya ziara milioni ishirini wamekusanyika katika mji wa Karbala wa Iraq kuadhimisha 40 tukio la mwaka ambalo linaadhimisha siku 40 baada ya kumbukumbu -kumbu ya kuwa washahidi Imam Hussein alayhi salam imamu wa tatu wa madhehebu ya Shia. Tutakomea hapo kwa mkhutasari huo mpenzi msikilizaji. Asante sana kwa kuwa nasi tangia awali hadi tamati ya matangazo. Na nakushukuru vile vile mpenzi msikilizaji kwa kututumia maoni yako katika ukumbi wetu wa WhatsApp. Maoni ambayo sijaweza kusoma kwa sasa kutokana na ufinyu wa muda nitayasoma insha Allah katika matangazo yetu ya mchana na hadi wakati huo nakutakia mchana mwema. Jina langu ni Hussein Hassan, asante na kwaheri.