Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Kwa jina la Allah mwingi wa rehema mwenye kurehemu. Naapa kwa alfajiri na kwa masiku kumi matukufu na kila vilivyo viwili viwili na kila vilivyo kimoja kimoja na kwa usiku unapopita. Naapa nasema kuwa pana katika haya kuonekana kiapo kwa mwenye akili akaogopa. Je, hukuona jinsi mula wako alivyowafanya Adi, yaani, Iram, waliokuwa wenye majumba marefu marefu ambao hawakuumbwa mfano wao katika miji mingine na Thamudi waliochonga majabali wakayafanya majumba kwenye uwanda wao na Firauni mwenye majumba kama vigingi ambao walifanya maovu katika miji. Kisha walizidisha humo ufisadi. Kwa hivyo Mola wako aliwapiga mjeledi mmoja tu wa adhabu. Hakika Mola wako ni mwenye kuwako katika malindizo. Bismillahi rrahmani rahim. Wassalamu alaikum wasikilizaji wapenzi wa Redio Tehrani, Idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, popote pale mlipo Jina langu ni Salum Bendera, ninayekukaribisheni asubuhi hii katika matangazo haya ya Redio Tehran kutoka hapa Jame Jame jijini Tehran, tukiwa tunasikika kupitia satelit na internet. Anwani yetu ya internet ni parstoday.com/sw, barua pepe yetu au mail ni swahili radio at irib.ir. Tunasikika pia katika masafa ya FM huko nchini Tanzania Mia moja na tano nukta tatu Tanga, tisini na tisa nukta moja Lindi, mia moja nukta tisa Mwanza, tisini na tisa nukta saba Kigoma 104.1, Mtwara na 99.1, e, Singida e, unaweza kutupata mubashara kabisa wakati huu kupitia Redio Maarifa, sauti ya umoja yenye makao yake katika jiji la Tanga. Ama asubuhi, nimekuandalia taarifa ya habari za ulimwengu pamoja na uchambuzi wa kisiasa. Tutakuwa na vipindi vya baraza la wasikilizaji, haki za watoto katika Uislamu na makala ya leo katika historia. Kumbuka mpenzi msikilizaji, kama kawaida, tutakuwa pia na udondozi wa baadhi tu ya matoleo leo magazeti ya Afrika Mashariki. Saa tatu na nusu asubuhi hapa Teheran, mbili kamili asubuhi huko Afrika Mashariki. Ifuatayo ni taarifa ya habari za ulimwengu, lakini kwanza ni baadhi ya vichwa vya habari. Baraza la wanazuoni wataalamu nchini Irani lasema Palestina ndiyo kadhia ya kwanza ya ulimwengu wa Kiislamu. Umoja wa Mataifa wasema hakuna suluhisho la kijeshi la mzozo wa Libya. Katibu ka mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guterres asema nchi zote zikabiliane na uchafuzi wa hali ya hewa. Na onyo la burhani kuhusu uingiliaji wa taasisi za kiraia katika masuala ya jeshi la Sudani. Na sasa ni habari, eh, kamili. Tuanze na habari hapa nchini. Baraza la wanazuoni wataalamu linalomchagua kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu ya Iran pamoja na kusimamia kazi zake limesisitiza kuwa Palestina ndiyo kadhia ya kwanza katika ulimwengu wa Kiislamu kama ilivyo pia suala la Beitul Muqaddas. Sisitizo hilo limo katika taarifa ya mwisho wa mkutano wa baraza la wanazuoni wataalamu linalomchagua kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu na kusimamia kazi zake. Taarifa hiyo sambamba na kuelezea kwamba ni hatua ya kuchukiza ya baadhi ya nchi na mataifa kuanzisha uhusiano wa kawaida na utawala haramu wa Israel, imesisitiza kuwa hatua yeyote ile ya kufanya mapatano na maadui wa Uislamu na Waislamu ni kinyume kabisa na maslahi na maslahi pamoja na manufaa ya umma wa Kiislamu. Sehemu nyingine ya taarifa ya baraza la wanazua ni wataalamu linalomchagua kiongozi mwadhamu nchini Iran imeeleza kuwa kuna haja ya kuwa macho sambamba na kuimarisha kambi ya mukawama na mapambano dhidi ya harakati ya kutaka kuwa na ushawishi ya utawala ghasibu wa Israel na kuyaunga mkono mataifa ya Kiislamu kama Yemen, Lubnan, Siria na Afghanistan, na kwamba hiyo ni takilifu ya kisheria isiyokopika. Mkutano rasmi wa kumi wa duru ya tano ya baraza la wanazuoni wa taalamu linalomchagua kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya kiislamu ulianza siku ya Jumanne hapa mjini Tehran na kumalizika hapo jana. Aidha, wajumbe wa baraza hilo leo wanatarajiwa kukutana na Sayyid Ali Khamenei, kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu. Tuelekee huko nchini Libya ambapo msaidizi wa katibu mkuu na mratibu wa ujumbe wa Umoja wa Mataifa nchini humo amesisitiza kuwa hakuna suluhisho la kijeshi kwa mzozo wa nchi hiyo ya kaskazini mwa Afrika na kwa mara nyingine ametoa wito wa kufanyika uchaguzi nchini Libya haraka iwezekanavyo. Rais Don Zenenga amesema kipaumbele cha shirika hilo la kimataifa ni kushirikiana na pande zote nchini Libya ili kuwezesha mchakato wa kufikia mwafaka kuhusu kufanyika uchaguzi nchini Libya haraka iwezekanavyo. Afisa huyo wa Umoja wa Mataifa ameongeza kuwa wananchi wa Libya wanataka kuchagua viongozi wao na kuanza kazi taasisi za nchi hiyo kupitia uchaguzi wa kidemokrasia. Mgogoro wa kisiasa wa Libya umeongezeka katika siku za hivi karibuni kati ya serikali ya umoja wa kitaifa inayoongozwa na Abdul Hamid Dubeiba na serikali iliyopewa mamlaka inayoongozwa na Fathi Bashagha. Mji wa Tripoli, mji mkuu wa Libya hivi karibuni ulioshuhudia kutumwa kwa vikosi vya kijeshi, kutokana na uwezekano wa kutokea mapigano ya silaha kwa sababu ya tofauti za kisiasa kati ya serikali za Abdul Hamid Dubeiba, waziri mkuu wa serikali ya umoja wa kitaifa na Fatihi Bashagha, waziri mkuu mpya aliyoteuliwa na bunge la nchi hiyo. Itilafu hizo zilizoambatana na kutumwa kwa vikosi vya jeshi mjini Tripoli zimesababisha kuibuka wasiwasi wasi mkubwa nchini humo on. Tukitoka Libya, tuelekee huko Sudan, ambako nako nchi hiyo inakabiliwa na vuta ni kuvute mgogoro wa kisiasa mkuu. Wa baraza la utawala la Sudan ameonya kuhusu uingiliaji wowote wa makundi ya kiraia nchi hiyo katika taasisi ya kijeshi. Abdul Fattah Al Burhan, ambaye pia ni kamanda mkuu wa vikosi vya jeshi la Sudan, amesema baadhi ya watu wanajaribu kuanzisha fitina na itilafu kati ya jeshi na vikosi vya radi ya mali ya haraka. Amesisitiza kuwa vikosi hivyo vya jeshi havitatumia silaha zao dhidi ya kila mmoja wao na kwamba hakuna mtu mwenye haki ya kuingilia maswala jeshi. Jenerali Abdurahan amesisitiza kuwa makundi ya kiraia yanapaswa kufuatilia suala la makubaliano na kuunda serikali mpya badala ya kuzusha fitina kati ya taasisi za kijeshi. Kadhalika, mkuu wa baraza la utawala la Sudan amesisitizia udharura wa kuendelezwa juhudi za kulindwa taasisi ya kijeshi ahadi itakapoundwa serikali iliyochaguliwa, na kuongeza kuwa vikosi vya jeshi vinafanya jitihada za kudumisha umoja wa nchi hiyo. Haya yanajiri katika hali ambayo Sudan imeendelea kukumbwa na maandamano ya wananchi wanaopinga wanajeshi kuendelea kushika hatamu za nchi. Mnaendelea kusikiliza taarifa hii ya habari za ulimwengu na ukujieni kutoka hapa Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Tukitoka barani Afrika sasa, tunaelekea huko Ulaya. Msemaji wa wizara ya mashauri ya kigeni ya Rusia amesema kuchaguliwa Lizi Tras kuwa waziri mkuu wa Uingereza ni ishara ya mgogoro katika demokrasia ya nchi hiyo. Maria Zakharova amesema kwamba kucho, kumchagua Tras kwa ajili ya kushika wadhifa wa kiongozi wa serikali huko nchini uingereza kunaonyesha tatizo la ukosefu wa uchaguzi na ni ishara ya mgogoro wa demokrasia nchini Uingereza. Awali Dmitri Peskov, msemaji wa rais wa Russia, alisema kuwa uhusiano kati ya Moscow na London unaweza kudhoofika zaidi katika kipindi cha waziri mkuu wa Belize, kwa sababu haitaji hahitaji vizuri Russia. Wakati huo huo ikulu ya rais wa Rasia ilitangaza Jumanne iliyopita kwamba nchi hiyo haitarajii mabadiliko yoyote katika uhusiano wake baridi na Uingereza wakati wa utawala wa waziri mkuu mpya wa nchi hiyo Liz Truss. Siku ya Jumanne iliyopita malkia wa Uingereza alimtangaza rasmi Liz Truss, kiongozi mpya wa chama cha Conservative, kama waziri mkuu mpya wa nchi hiyo baada ya wiki kadhaa za kupiga kura. Chama tawala cha Conservative nchini Uingereza hatimaye Jumatatu Septemba 5 kilitangaza kuwa kiongozi wake Lizi Truss ndiye atakayekuwa waziri mkuu wa jaye wa nchi hiyo. Truss anakuwa waziri mkuu wa tatu mwanamke katika historia ya Uingereza. Truss mwenye umri wa miaka 47 anarithi mikoba ya Boris Johnson ambaye alilazimika kujiuzulu mwezi Julai mwaka huu baada ya miezi kadhaa ya kashfa zilizoyumbisha serikali yake na kuifanya ipoteze uungaji mkono wa wananchi. Na ikiwa leo ni siku ya kimataifa ya hewa safi, katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guterres ametoa wito kwa mataifa yote ulimwenguni kufanya kazi kwa pamoja kukabiliana na uchafuzi wa hali ya hewa, kwani uchafuzi huo hautambui mipaka. Guterres katika ujumbe wake kuhusu siku hiyo ya kuadhimisha siku ya kuadhimisha hali ya hewa ambapo kupitia azimio nambari kupitia azimio la Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa amesema hewa safi sasa ni haki ya binadamu. Amesema leo uchafuzi wa hali ya hewa unawanyima mabilioni ya watu haki zao na kuongeza kuwa hewa wachafuzi huathiri asilimia 99 ya watu kwenye sayari. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Guteres ameendelea kueleza kwamba watu masikini wanateseka zaidi, na kuongeza kuwa wakati watu wanakabiliwa na uchafuzi wa hewa na joto kali, hatari yao kukabiliwa na kifo ni asilimia 20 hey, zaidi. Mabadiliko ya hali ya tabia nchi na uchafuzi wa hewa ni vitu viwili hatari sana, amesema Guterres akieleza kuwa katika maadhimisho haya ya tatu ya siku ya kimataifa hewa safi kwa anga ya buluu, anatoa wito kwa nchi zote kufanya kazi pa kwa pamoja ili kukabiliana na uchafuzi wa hali ya hewa. Na huu ndio mwisho wa taarifa ya habari za ulimwengu. na wapenzi wa wasikilizaji, baada ya taarifa hiyo habari za ulimwengu, ni wasaa sasa wa kutegea sikio uchambuzi wetu wa kisiasa ambao kwa asubuhi ya leo unatupia jicho kutoridhishwa Josep Borrell mkuu wa sera za kigeni wa Umoja wa Ulaya na mwenendo wa mazungumzo ya Vienna, sisitizo la Iran la kuondolewa utata Mshauri wa timu ya mazungumzo ya Iran katika mazungumzo ya Vienna amesisitiza kuwa Iran haitakubali mianya na utata kuhusiana na mazungumzo hayo. Joseph Borrell mkuu wa sera za kigeni Umoja Ulaya amesema katika mkutano wake na waandishi wa habari kwamba ana matumaini madogo hivi sasa kuliko ilivyokuwa huko nyuma juu ya kufikia mwafaka huko Vienna wa kufufua makubaliano ya nyuklia ya JCPOA. Ya Borrell amedai ya kwamba badala kukaribiana, ya kukaribiana maoni juu ya makubaliano ya nyuklia ya Iran yanazidi kuachana na kuwa mbali. Mohammad Marandi, mshauri wa timu ya mazungumzo ya Iran katika mazungumzo ya Vienna, ameandika kwenye ukurasa wake wa Twitter kwamba Borrell ni mshirika wa Marekani na anasahau kuwa sababu ya mazungumzo haya ni ukiukaji wa JCPOA uliofanywa na nchi za Magharibi na mashinikizo ya vikwazo vya vi kiwango cha juu kabisa ambavyo vinawalenga raia wa Iran hata pale Iran ilipotekeleza kikamilifu makubaliano hayo. Marand ameongeza kwa kusema Iran haitakubali mianya na utata. Marekani inaubebesha gharama Umoja Ulaya. Mkuu wa sera za kigeni Umoja Ulaya alisema tarehe 31 Agosti kwamba ana matumaini ya kufikiwa makubaliano hayo katika siku za usoni. Ukweli wa mambo ni kuwa matamshi ya Joseph Borrell yanaweza kutathminiwa katika kalibu ya matamshi ya wiki iliyopita ya msemaji wa wizara ya mashauri ya kigeni ya Marekani ambaye alilitaja jibu la Iran kwa rasimu ya mapendekezo ya Umoja wa Ulaya kwa ajili ya kurejea katika makubaliano ya nyuklia ya JCPOA kwamba haliridhishi na halijengi. Umoja wa Ulaya ukiwa mratibu wa mazungumzo ya JCPOA tarehe 8 Agosti uliwasilisha kile ulichokitaja kuwa matini ya mwisho ya makubaliano kwa pande kuhusika katika mazungumzo hayo. Iliendapo yataidhinishwa kuandaliwa uwanja wa kufufuliwa makubaliano hayo ambayo serikali ya Donald Trump mwaka elfu mbili na kumi na nane ilichukua hatua upande mmoja ya kujitoa na kuanza kuiwekea Iran vikwazo vya kiwango cha juu kabisa. Vikwazo hivyo vimeendelea hata katika kipindi cha serikali ya Rais Joe Biden. Kwa kuzingatia historia ya Marekani ya kukiuka makubaliano na umoja wa Ulaya kutotekeleza kivitendo ahadi zake katika fremu ya makubaliano ya JCPOA. Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ilisisitiza tangu mwanzoni mwa duru hii ya mazungumzo mjini Vienna kwamba makubaliano yeyote yatakayofikiwa, itapasa yapelekee kufutwa kila wenzo wa mashinikizo unaweza kuja kutumiwa siku za usoni dhidi ya Iran. Vilevile yatoe hakikisho la kuwepo utaratibu thabiti na endelevu wa kuondolewa vikwazo na pia yalidhaminia taifa la Iran manufaa na maslahi yake. Hii ni katika hali ambayo kutokuweko wazi katika ahadi kwa upande wa pili kunaweza kuandaa mazingira ya kutumiwa vibaya makubaliano hayo na hatimaye kukanyagwa haki za Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Hii ni redio Tehran. Ni mpenzi msikilizaji, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran, baraza la wasikilizaji. Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum wasikilizaji wapenzi wa idhaa kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran popote pale mlipo, na karibuni katika kipindi mnachokipenda cha baraza la wasikilizaji. Kama ambavyo tumekuwa tukisema mara kwa mara, kipindi hiki hukujieni kila siku za Jumatano usiku na kurudiwa siku ya pili yake, yani Alhamisi asubuhi, mchana kila wiki. Kazi kubwa ya kipindi hiki ni kurusha hewani maoni yenu, wapenzi wa wasikilizaji wa pembe mbalimbali yanakofika matangazo haya ya idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Tupate kiburudisho kifupi, kabla ya kuendelea mbele na baraza la wasikilizaji. Anayetufungulia kipindi chetu leo ni Bwana Yahya Hassan Muhamed Shebe wa Mombasa nchini Kenya, ambaye ameandika. Ama baada ya mahakama ya kilele ya Kenya kuthibitisha ushindi wa uraisi wa naibu raisi wa nchi hiyo William Ruto, mwanabaraza hai Bwana Yahya Hassan Muhamed Shebe wa Mombasa nchini Kenya ameandika: mimi nawausia Wakenya wenzangu wote, tuendelee kudumisha amani na tupendane kama awali. Kura aliyepata amepata na aliyekosa basi hakujaliwa. Waliopata wakiapishwa watakuwa ni viongozi wawote. Hivyo basi haina haja ya Wakenya kuwekeana mafundo moyoni, kisa na maana ni nini? Nini? Mtu wako ndiyo hakushinda kura Amwowaye mama basi huyo ni baba, ameandika. La kuomba ni kuwa hao waliobahatika kuchaguliwa basi wawe ni viongozi kikweli kweli, wasije wakageuka wakabadilika na kuwa vinyozi, wakatunyoa vipara sote tuliowachagua. Naam, ni Bwana Yahya Hasan Muhamad Shebe, huyo wa Mombasa nchini Kenya. Naam, ni maoni yake hayo mwanabaraza Bwana Yahya Hassan Muhammad Shebe wa Mombasa nchini Kenya. Ama mwanabaraza mwingine Bwana Sherali Fazel wa Dar es Salaam, Tanzania. Yeye anasema hakika ni aibu kubwa kwa umma wa Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam kwa ukimya wake mbele ya dhulma wanayofanyiwa Waislamu India, Myanmar na kwingineko. Tunamwambia waziri wa mambo ya nchi wa India kuwa nchini kwako hakuna heshima kwa Waislamu chama cha BJP na waziri mkuu wenu Narendra Modi na serikali ya sasa hivi India ni watendaji wa dhuluma kubwa kwa Waislamu. Aidha ameandika, ni aibu pia kwenu moja mataifa na taasisi ya kimataifa na taasisi za kimataifa za Waislamu kwa ukimya wenu mbele ya dhuluma wanaofanyiwa Waislamu. Kimya chenu ni khiana kwa wanaodhulumiwa na ni usaliti kwa umma wa Mtume mtukufu Muhammad, rehma na amani ya Allah iwe juu yake na kizazi chake. Hatua ya Umoja wa Mataifa ya kutoa tamko tu kuhusu ukiukwaji wa haki za binadam yenyewe ni ishara ya udhaifu kwa umoja huo wa mataifa. Umoja wa Mataifa una wajibu na jukumu kubwa zaidi la kuhakikisha dunia inakuwa na usalama, kuna kuwepo kuheshimiana na kuelimishana ili amani ya uhakika iweze kuwepo na hapo ndipo itapatikana maana ya kuwepo taasisi hiyo kubwa zaidi ulimwenguni. Naam, ni maoni mengine hayo kutoka kwa mwana baraza mwingine hai, Bwana Sherali Fadhl wa Dar es Salaam, Tanzania, ambaye tunamshukuru Kama mpenzi msikilizaji ndio kwanza umeanza kutusikiliza, kilichoko hewani sasa ni kipindi cha baraza la wasikilizaji kutoka idhaa ya Kiswahili Radio Tehran. Tunakutangazia kutoka kwenye studio hizi za Jame Jam hapa jijini Tehran. Anayetuendelezea kipindi chetu kwa leo kwa maoni yake ni mwanabaraza Bwana Husein Marandu wa Moshi, Tanzania, ambaye ameandika: asanteni mno mno Radio Teherani, sasa napata audio zenu zenye manufaa lukuki. Nawezaje kupata tafsiri ya Quran tukufu iliyoandikwa na maulamaa wa Kishia? Tafadhali nisaidieni. Mwenyezi Mungu akubarikini sana, amin. Naam, asante sana bwana Marandu, nasi tunakushukuru sana. Ama kuhusu tafsiri za Qurani zilizoandikwa na maulamaa wa Kishia ni nyingi, na baadhi yake zimefasiriwa kwa Kiswahili kama ile ya Al Kashif iliyofasiriwa kwa Kiswahili na Sheh Hassan Mwalupa, zinapatikana nchini Tanzania. Hapa naona tuna maoni mengine mengi kutoka kwa mwanabaraza Bwana Sher Ali Fadhili wa Dar es Salaam, Tanzania, lakini kwa vile tumesha rusha hewani baadhi ya maoni yake, ni vyema hapa tukatoa nafasi kwa maoni ya wanabaraza wengine vile vile yaweze kusikika. Ustadh Juma Ramadhani Shaabani kwenye mabano Kiai wa Ujiji, Kigoma, Tanzania anasema dunia sasa imebadilika, kauli na mawaidha ya Redio Tehrani yamefungua watu na mataifa akili. Haki itadhihiri duniani insha allah. Nam akili na haki tadhihiri insha allah. Mwanabaraza mwingine hai bwana Ismail Khamis Ramadhani wa Rumzewe, Geita Tanzania, yeye anaomba dua akisema, namwomba Allah atutie nguvu na kuzidi kuilaani na kuipinga batil. Amin. Naye bwana Khalfani Hashim Muhammad wa Ugweno, Moshi Tanzania, ameandika Mwenyezi Mungu ajaalie uhusiano wetu Tanzania na Iran uwe na natija na Iran ije kuwekeza kwenye sekta ya elimu hapa Tanzania. Naam, na kama tulivyosema kwenye kipindi kilichopita cha Baraza la Wasikilizaji kwamba maoni yaliyogusia safari ya hivi karibuni ya waziri wa mambo ya nje wa Iran nchini Tanzania Hussein Amir Abdulayan, imetolewa maoni mengi na wasikilizaji wa Radio Tehran, na tuliahidi kurusha hewani leo maoni yake maoni ambayo hayakupata nafasi ya kusomwa kwenye kipindi kilichopita, nasi tunamwomba awa azidi kuimarisha uhusiano wa nchi hizi mbili ndugu, katika nyuga zote. Uhusiano wa Iran na Afrika Mashariki ni wa karne nyingi. Hapo hapo, Bwana Juma Jafar Sagai wa Musoma, Mara, Tanzania ameandika: Tanzania na nchi nyingine za jirani tujifunze kutokana na mafanikio ya taifa la Iran. Sisi hatuna vikwazo, wao wana vikwazo chungu mzima, lakini wamevigeuza kuwa fursa. Sisi tumeng'ang'ana nchi maskini, nchi maskini. Huo ni utumwa. Lazima tubadilishe mtazamo wa kikoloni na tuwape kisogo wakoloni wa Magharibi, wametupumbaza akili, ameandika. Wao wameweza na sisi tunaweza tena zaidi yao. Mungu ibariki Afrika, Mungu ibariki Iran. Juma Jafar Sagai, Musoma, Mara, Tanzania. Ni maoni mazuri hayo, kutoka kwa msikilizaji wetu mtajika, Bwana Juma Jafari Sagai anasema tuwape kisogo wakoloni wa Magharibi, anasema wananchi wenyewe wa Tanzania Afrika kwa ujumla tunaweza. Ahmed, unasemaje kuhusiana na hilo? Bila shaka yoyote ni kwamba nchi zenyewe kwa kutegemea nguvu za wananchi na uongozi bora zinaweza kufanya mambo makubwa sana, bila ya kuhitajia msaada hata kutoka kwa wageni wanaweza wakafanya mambo mengi sana na mfano umeonyeshwa kwa uwazi kabisa na jamhuri ya Kiislamu ya Irani ambayo sasa hivi iko chini ya mashinikizo kwa zaidi ya miaka 43 lakini ukilinganisha kama alivyosema bwana juma jafar sagai ukilinganisha iran na nchi mbalimbali mbali zikiwemo za afrika ni kwamba iran iko mbali sana kimaendeleo katika kila upande licha ya kwamba wako kwenye mashinikizo makubwa. Yote ni kutokana na kujiamini na kutegemea nguvu za wananchi wake, kutawakali kwa Mwenyezi Mungu na kuweka mikakati mizuri. Shukran sana. Naye bwana Salim Masuoda wa Mtwara, Tanzania, anapongeza ziara ya waziri wa mambo ya nje wa Iran huko Tanzania na ameandika, nina imani na matarajio makubwa kwamba ziara hiyo itazaa matunda mazuri, na anasema kwa pande zote mbili, kwamba hongereni, hongera Tanzania na hongera jamhuri ya kiislamu ya Irani. Nam, kilichoko hewani ni kipindi cha Baraza la Wasikilizaji kutoka idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Mnaweza kuwasiliana nasi kwa njia mbalimbali, ikiwemo WhatsApp yetu ambayo ni alama kujumlisha 989035065487 na barua pepe yetu, yaani email ya Swahili ya Redio Teherani ni Swahili radio at irib ir. Mtandao wetu wa intaneti ni Pars Today com slash s W matangazo Radio Teheran ya idhaa ya Kiswahili ya Redio Teheran yanafika sehemu nyingi yakiwemo maeneo ya Kabale nchini Uganda. Mwanabaraza Zimorinda Yusufu wa Kabale huko nchini Uganda amejitokeza kwa mara ya kwanza katika ukumbi huu wa baraza la usikilizaji, ambapo baada ya kutusalimu anasema namshukuru Mwenyezi Mungu kwa kuwa amewezesha Irani kufikisha sauti yake nje ya nchi kwa kuwa dunia inaweza kunusurika na hao mabeberu Tunamshukuru Mwenyezi Mungu kwa kuwezesha Irani kunusuru dunia. Mimi huku Kabale Uganda najifunza Kiswahili kutoka Redio Tehran. Naam, shukrani sana bwana Zimurinda Yusuf, na kwa kweli tumefurahi sana kusikia unaofuatilia matangazo yetu kwa karibu, na tumefurahi pia kwa kujitokeza kwako katika ukumbi huu wa baraza la wasikilizaji. Tuna kukaribisha nasi kwa mapana na marefu hapa ukumbini. Mwana baraza mwingine hapa ni bwana Juma Idi Isa wa Masawi Kondoa Tanzania, ambaye anajiita balozi wa Radio Tehran kanda ya kati Dodoma. Baada ya kutusalimu, anasema poleni DRC na mripuko wa kipindupindu kilichoua makumi ya watu, tahadhari za ziada zinahitajika. Sawasawa kabisa, maneno yako bwana Juma Idi Isa, jitihada na tahadhari za ziada zinahitajika kabisa kabisa. Na hapo hapo bwana Juma Idi Isa anasema Hongera na kila la kheri DRC katika kampeni yenu ya chanjo ya Ebola huko Beni Jamhuri ya, ya Kidemokrasia ya Kongo. Maoni du kwa kweli ni mengi sana. Nilionayo mimi sasa ni maoni yake Bi Saada Habibu wa Tanga Tanzania ambaye ameandika. Mungu awalaze mahali pema peponi waliokufa kwa mafuriko huko Pakistan. Tunaitikia amin dua yako Bi Saada Habibu kutoka Tanga Tanzania. Pia sisi si, tunamshukuru kwa kujitokeza katika ukumbi huu wa baraza la wasikilizaji. Maoni mengine kwa leo yanatoka kwake mwanabaraza anayejiita profesa Ali Magema wa Tanga Tanzania, mtaa wa Madina Tuzahara, ambaye anahoji kwa kusema, kwa nini Israel inawaua Wapalestina na Umoja wa Mataifa hata habari hauna? Je, mwataka kuwafuta Wapalestina katika ramani ya dunia. Naam, hili linaonekana wazi wazi Bwana Ali, kwamba maadui wa taifa la Palestina hawataki kabisa taifa hilo kuwa na nchi yake. Kunafanyika njama za kila namna kuhakikisha taifa hilo halijikomboi na haliwezi kabisa kurejea katika ardhi zao zinazokaliwa kwa mabavu kwa zaidi ya miaka sabini sasa. Lakini inaonekana wazi pia kwamba watu wenye fikra huru duniani wako pamoja na taifa linalodhulumiwa kila upande la Palestina, bila ya kujali dini wala utaifa na wala jambo lolote jingine. Hisia zao za utu tu zinawaongoza kwenye kusimamia um, haki na kusimama imara kulihami na kulitetea taifa hilo linalodhulumiwa na ambalo limezingirwa kila upande na kufanyiwa usaliti na uadui wa kila namna ambao ni mara chache umeshuhudiwa katika historia ya mwanadamu. Naendelea mbele na baraza la wasikilizaji kwa maoni yake, Fundi Imamu wa barabara ya kumi na nne, Tanga, Tanzania, ambaye anasema Redio Teherani, tunakupateni mubashara. Habari zenu zipo kwenye ujazo wa hali ya juu, na nasi tunakushukuru sana. Hapa sasa tuna maoni kadhaa kutoka kwa mwanabaraza mwingine, bwana Kipala MC Bulemela wa Kirumba, Mwanza, Tanzania. Maoni yake yanahusu maudhui nyingi tofauti, tutasoma kwa kadiri ya muda utakavyoturuhusu. Maoni yake ya kwanza yanahusu mzozo wa Sahara Magharibi. Ameandika, ifike wakati mzozo huo upatiwe ufumbuzi wa kudumu. Ni aibu kwa dunia ya sasa kuendelea na mzozo huo. Katika maoni yake mengine, ameandika Wapakistani poleni na maafa ya mafuriko na kadhia hiyo ya mabadiliko ya tabia nchi. Na kuhusu mzozo wa Ukraine, anasema dunia iongeze mwanga zaidi kutambua mzozo wa Ukraine. Ni wajibu wa dunia kumjua vizuri rais wa Ukraine kuwa ni kibaraka na dalali anayesababishia dunia magumu ya maisha kwa maslahi yake binafsi. Zelensky anaiuza Ukraini kwa peremende na halwa kwa mbaya wa dunia hii, yani Marekani Nam. Kama tulivyosema maoni ya mwana baraza kipala mc bulemela wa Kirumba, Mwanza, Tanzania, ni mengi sana, na yanahusu maudhui tofauti. Nadhani kwa leo tutosheke na hayo, kwani muda wa baraza la wasikilizaji umemalizika kabisa. Ni kweli muda wetu umeisha kabisa, na hatuna fursa ya kuendelea na maoni mengine yoyote, Nam. Ni kweli kabisa, Asma, hatuwezi kuendelea na chochote, muda umeisha kabisa. Ishini salama. Nam, tunasonga mbele na matangazo yetu asubuhi ya leo. Karibuni sasa kutegia sikio udondozi wa baadhi tu ya matoleo ya leo magazeti ya Afrika Mashariki. Naanza na gazeti la Daily Monitor la nchini Uganda na baadhi ya habari zake zinasema, mamia ya familia hazina makao baada ya kufurushwa na mafuriko mabaya ambayo imesababisha uharibifu kote nchini humo. Mafuriko hayo yalitokana na mvua kubwa, yameripotiwa kupoteza maisha ya watu wasiopungua 31 huku wahanga 29 wakiwa ni katika wilaya Mbale na wawili wameaga dunia katika wilaya ya Bundibugyo. Limeandika pia kuwa wazazi walio na wanafunzi katika shule binafsi na za serikali watahitaji kuingiza mikono mifukoni zaidi, yaani kutoa gharama zaidi, ili kulipa maziwa lazima, kwa nia ya kuimarisha afya ya watoto chini ya mpango mpya wa serikali wa kutoa maziwa kwa lazima kwa wanafunzi shuleni. Wasimamizi wa shule eh, bodi ya magavana na kamati za shule shu kamati za chakula shuleni wataitaji kukutana na wazazi na kukubaliana ni kiasi gani kila mwanafunzi anapaswa kulipa kwa ajili ya mpango huo. Katika habari nyingine ya maafa, Daily Monitor limeandika takriban miili kumi na sita hadi sasa imeopolewa katika wilaya ya Kasese kufuatia maporomoko ya udongo yaliyosababishwa na mvua kubwa iliyoonyesha siku ya Jumanne usiku na kusababisha mamia wakazi kuyahama makazi yao hasa katika kaunti ndogo ya Rukoki, eneo bunge la Busongora kusini Museveni ni miongoni mwa viongozi 40 walioalikwa katika hafla kuapishwa rais mpya wa Kenya William Ruto. Ni habari nyingine inayoonekana katika gazeti la Daily Monitor. Nchini Kenya, habari iliyotawala katika kurasa zote za matoleo yote magazeti ya leo Kenya ni tetezi kuhusiana na baraza jipya la mawaziri la rais mteuliwa William Ruto. Daily Nation limeandika baadhi ya nyuso zinazotajwa kupata nyadhifa katika baraza lijalo la mawaziri la Kenya chini ya uongozi wa rais Ruto ni Alfred Mutua, Peris Tobiko, Moses Kuria, Musalia Mudavadi, Ababu na, Ma, na Mwamba na kadhalika. Limeandika kuwa rais mteule William Ruto amesema kuwa amezungumza na bosi wake Rais Uhuru Kenyatta na kumaliza miezi kadhaa ya mvutano kati ya wawili hawa. Habari ya rais wa Burundi Jenerali Evariste Ndayishimiye kumfukuza kazi wa waziri wake mkuu Jenerali Alain Guilaume Munyoni imeakisiwa pia na magazeti ya leo ya Kenya likiwemo hili la Daily Nation. Baadhi ya habari katika gazeti la Standard inasema hatimaye Uhuru na Ruto wazungumza kwa njia ya simu. Azimio la Umoja One Kenya la mteua kiongozi waipa Kalonzo Musyoka kuwania kiti cha spika wa Seneti na Kenneth Marende kwa spika wa bunge la kitaifa. Habari nyingine katika Daily Nation zinasema Ruto awalika zaidi ya viongozi arobaini katika hafla kuapishwa kwake, na Uhuru asema atatabasamu wakati atakapokabidhi madaraka kwa William Ruto, lakini kiongozi wake anabakia kuwa Raila Odinga. Haya, inabidi ukubali kushindwa. Baadhi ya habari zinazoonekana katika ukurasa wa mkuu wa Taifa Leo zinasema Uhuru bado kuamini Ruto alishinda, asema atakabidhi madaraka kikatiba, lakini kiongozi wake bado ni Raila Kingi kukabiliana na Kalonzo cheo cha spika wa seneti leo, na wakazi wa Kisumu waiaibisha Marekani kwa kutozua ghasia. anaitibishia huko nchini Tanzania na ninaanza na Nipashe, ambalo baadhi ya habari zake zilizopamba ukurasa mkuu wa gazeti hili zinasema serikali yaagiza tiba vipimo malaria bure, saratani ya kinywa, janga lingine nchini Panya Road kundi la vijana wahalifu la tikisa tena da, wajeruhi na kupora, na sheria ya kulinda taarifa binafsi iko njiani. Na alishika Tanzania Daima, sauti ya watu, na baadhi ya habari zake zinasema: Lisu atuma ujumbe mzito kwa rais Samia, hatima Mbatia na wenzake yaiva, sheria ya kulinda taarifa mtandaoni yaja, watoto wa vigogo mtegoni, bodi ya mikopo wakulima wadhaminiwa Mtwara, jinsi kukiri makosa kunavyoibua mambo na ruzuku ya rais yashusha bei ya mafuta Zanzibar. Leo limeandika rais Samia amtumia pongezi waziri mkuu mpya wa Uingereza. Mlipuko wa surua waua watoto mia saba Zimbabwe. Dkt Mpango ni makamu wa rais huyu, atoa rai kuvutia vijana na wanawake kushiriki sekta ya kilimo. Kinana ahimiza umoja na mshikamano CCM na mswada wa sheria kulinda taarifa binafsi kuwasilishwa bungeni. Nikitupia jicho ukurasa mkuu wa Majira na kutana na habari zisemazo serikali ya mpongeza waziri mkuu mpya Uingereza. Wananchi waridhishwa na jitihada za rais Samia ni kutokana na hatua mbalimbali ambazo wamekuwa wakichukua, waeleza matumaini yao mbeleni. Gari la magazeti la uwa na kujeruhi na, wananchi watakiwa kusalimisha silaha haramu. <muchasimu> Hii ni Redio Tehran. Mpenzi msikilizaji, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran nayo kutangazieni kutoka hapa uh, jijini Tehran. Haki za watoto katika Uislamu. Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu. Wasikilizaji wapenzi na wafuatiliaji wa mfululizo wa vipindi vifupi vifupi vya haki za watoto katika Uislamu, hii ni sehemu ya 155 ya mfululizo huu. Tumo hivi sasa kwenye maudhui ya mwisho kabisa ya kujadili haki za watoto katika Uislamu na kulinganisha sheria hizo za Uislamu na sheria zilizotungwa baadaye sana na wanadamu kupitia mikataba na nyaraka za kimataifa. Katika sehemu iliyopita ya 154 ya mfululizo huu tulisema mambo mengi ikiwa ni pamoja na kunukuu hadithi ya Bwana Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam, ambaye amenukuliwa akisema, miongoni mwa haki za mtoto kwa baba yake ni kuhakikisha anampa mwanawe chakula safi, kizuri na salama. Ni matumaini yangu utakuwa nami hadi mwisho wa sehemu hii ya 155 ya mfululizo huo. <muchos> sehemu iliyopita tulinukuu pia aya ya tano hadi ya saba za sura ya At-Talaq zinazotetea waziwazi haki za mtoto hata katika suala la kumnyonyesha mtoto. Leo tutaendelea tulipoishia na tunasema, ama aya ya 15 ya suratul Ahqaf inabainisha wazi kipindi cha kubeba ujauzito na kumnyonyesha mtoto, na inaainisha muda unaotakiwa wa kukamilisha haki za mtoto katika suala hilo. Aya hiyo inasema, kipindi cha ujauzito na kunyonyeshwa mtoto kisipungue miezi 30. Kama mtoto atazaliwa mapema kabla ya miezi tisa, basi wazazi wawili katika maamuzi na mashauriano yao wanapaswa kuhakikisha mtoto huyo ananyonyeshwa kwa muda uliobakia hadi kufikia miezi thelathini. Aya ya 15 ya sura ya 46 ya Al-Ahqaf, tarjama yake ya Kiswahili inasema, na tumemuhusia mwanaadamu awatendee wema wazazi wake wawili, mama yake amechukua mimba yake kwa tabu na akamzaa kwa tabu, na kuchukua mimba yake hata kumwachisha ziwa ni miezi thelathini hata anapofika utu uzima wake na akafikilia miaka 40 husema: mola wangu mlezi niwezeshe nishukuru zako ulizo ni shukuru neema zako ulizonineemesha mimi na wazazi wangu na nitende mema unayoyapenda na unitengenezee dhuria zangu, hakika mimi nimetubu kwako na mimi ni miongoni mwa Waislamu. Nam, kwa mujibu wa mafundisho ya Kurani tukufu na ya Uislamu, kipindi cha kubeba mimba na kuachishwa ziwa mtoto hakitakiwi kupungua miezi 30, na hizo ni katika haki za mtoto ambazo Uislamu uliziainisha wazi tangu zaidi ya miaka 1443 iliyopita, karne nyingi sana kabla ya mwanadamu kuja na sheria zake za kulindwa haki za mtoto nam. Ukiachana na hilo haki ya kupata elimu na mafunzo nayo na ni miongoni mwa haki za kimsingi za mtoto ambazo Uislamu ulizipa umuhimu mkubwa kwa karne nyingi nyuma. Kwa mujibu wa Uislamu, kusoma na kutafuta ilmu na kila mmoja kwa uchache kuweza kujua kusoma na kuandika ni katika haki za kimsingi, na kila mtu anatakiwa kuwapewa wakiwemo watoto. Hilo ni jukumu la wazazi wawili kuwapa watoto wao elimu japo ya kiwango cha kujua kusoma na kuandika. Mafundisho ya Uislamu yanasema miongoni mwa haki za mtoto kutoka kwa baba yake ni baba kumpa elimu ya kuweza kusoma na kuandika. Ama tukija katika sheria zilizotungwa na wanadamu, kifungu cha 28 cha mkataba wa haki za watoto kinazungumzia kiapo cha nchi wanachama wa mkataba huo kinachosema: nchi wanachama zinapaswa kutambua rasmi haki ya mtoto ya elimu na malezi, na zinapaswa kuchukua hatua zinazotakiwa na mbinu sahihi za kuhakikisha mtoto anapata haki yake hiyo hatua kwa hatua na kwa mujibu wa fursa zinazotolewa kiuadilifu. wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu. nam hicho kilikuwa ni kipindi au makala ya haki za watoto katika Uislamu kilichotayarishwa na Ahmed Rashid ambaye ndiye pia aliyekuleteni kipindi hiko. Bado mko nasi wapenzi wa usikilizaji, katika matangazo haya ya redio Tehran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, tukiwa tunaelekelekea ukingoni mwa matangazo yetu haya kwa asubuhi ya leo. Karibuni sasa kutegea sikio makala ya kila siku ya leo katika historia Leo katika historia. Leo ni Alhamisi tarehe 11 Safar mwaka 1444 Hijria, inaosadifiana na tarehe 8 Septemba mwaka 2022 Miladia. Tarehe 8 Septemba ilitangazwa na shirika la elimu sayansi na utamaduni la Umoja Mataifa kuwa ni siku ya kimataifa ya kupambana na ujinga. Kujua kusoma na kuandika ni miongoni mwa vielelezo vya ustawi katika jamii ya mwanadamu, na ujinga husababisha umaskini na kubakia nyuma kimaendeleo. Kwa mujibu wa ripoti za Umoja Mataifa, mkakati wa kupambana na kutojua kusoma na kuandika haukuwa wa kuridhisha katika baadhi ya nchi, na hadi sasa idadi kubwa ya watu hawajapata neema hiyo Nchini Iran baada ya ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu na kwa mujibu wa mafundisho wa Uislamu kulifanyika jitihada kubwa za kupambana na ujinga wa kutojua kusoma na kuandika kwa kadri kwamba Desemba mwaka 1979 Imam Ruhullah Khomeini alitoa amri ya kuasisiwa harakati ya kupambana na ujinga. Taasisi hiyo imechukua hatua kubwa hapa nchini <tip> Miaka 259 iliyopita katika siku kama ya leo, baada ya mapigano ya muda mrefu na kwa mujibu wa makubaliano ya Paris, Canada iliondoka chini ya udhibiti wa Ufaransa na kudhibitiwa rasmi na Uingereza. Hata hivyo, mivutano baina ya Wakanada wenye asili ya Ufaransa na Waingereza waliokuwa wakiishi Canada iliendelea kwa muda mrefu, licha ya Canada kujitangazia uhuru na mamlaka ya kujitawala mwaka 1867, lakini nchi hiyo inafuata Uingereza katika mfumo wake wa kisiasa. Katika siku kama hii ya leo miaka 81 iliyopita, wanajeshi wa Ujerumani ya Kinazi waliuzingira mji wa Leningrad au St Petersburg ya sasa. Hata hivyo, mji huo haukutekwa na jeshi la Kinazi licha ya matarajio ya Adolf Hitler na makamanda wake wakazi wa Leningrad waliendeleza mapambano ya ukombozi hadi Januari mwaka 1944 wakati walipofanikiwa kujiondoa katika mzingiro wa wanajeshi wa Ujerumani. Na miaka 44 iliyopita, katika siku kama ya leo, wanajeshi wa utawala wa kidikteta wa Pahlavi walishambulia maandamano makubwa ya wananchi wa wa wa mji wa Tehran na kuwa raia wengi. Wananchi wa Uislamu wakazi wa Tehran siku hiyo walianza kuandamana tangu asubuhi, hayo yakiwa maandamano ya siku kadhaa mfululizo kuwahi kufanywa na wakazi wa mji wa Tehran dhidi ya utawala wa kibaraka wa Pahlavi. Wakati huo utawala wa kijeshi ulikuwa umetangazwa katika mji wa Tehran, lakini wananchi wa Uislamu walipuza hali hiyo na wakamiminika mitaani wakipiga nara dhidi ya utawala wa Shah. Wakati huo huo, walinzi maalum wa Shah walifanya mashambulizi na katika muda mfupi wakawaua shahidi wananchi zaidi ya elfu nne wa Teheran waliokuwa wakipigania haki zao. na kabla ya kufunga matangazo yetu na kuku wageni kutoka humo studioni, kwanza tegeni sikia muhtasari wa habari za ulimwengu. Baraza la wanazuoni wataalamu linalomchagua kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu Iran na kusimamia kazi zake limesisitiza kuwa Palestina ndiyo kadhia ya kwanza katika ulimwengu wa Kiislamu kama ilivyo pia suala la Beitul Muqaddas. Raisedon Zenenga msaidizi wa katibu mkuu na mratibu wa ujumbe wa Umoja wa Mataifa nchini Libya, amesisitiza kuwa hakuna suluhisho la kijeshi kwa mzozo wa nchi hiyo na kwa mara nyingine ametoa mwito wa kufanyika uchaguzi nchini Libya haraka iwezekanavyo. Abdul Fatah Al Burhan mkuu wa baraza tawala la Sudan ameonya kuhusu uingiliaji wote wa makundi ya kiraia ya nchi hiyo katika taasisi za kijeshi. Maria Zakharova msemaji wa wizara ya mashauri ya kigeni ya Rusia amesema kuwa kuchaguliwa Liz Truss kuwa waziri mkuu wa Uingereza ni ishara ya mgogoro katika demokrasia ya nchi hiyo bara Ulaya na katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guterres ametoa wito kwa mataifa yote ulimwenguni kufanya kazi kwa pamoja kukabiliana na uchafuzi wa hali ya hewa, kwani uchafuzi huo hautambui mipaka. Guterres, katika ujumbe wake kuhusiana na siku ya au maadhimisho ya siku ya kimataifa ya hewa safi, ambayo eh, huadhimishwa kote ulimwenguni kupitia azimio la mwaka elfu mbili na kumi na tisa la Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa amesema hewa safi sasa ni haki ya binadamu. Mpenzi msikilizaji, muhtasari huu wa habari za ulimwengu ndio unaotuhitimishia matangazo yetu kwa asubuhi ya leo. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya Nahodha wa jahazi la matangazo haya kwa asubuhi ya leo nilikuwa mimi Salum Bendera, kutoka hapa Tehran. La ziada sina, ghairi ya kukuageni nikikutakieni asubuhi njema na Alhamisi njema iliyojaa baraka na fanaka. Asanteni na kwaherini. Na hadi hapa ndiyo tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika mara tatu kwa siku. Asubuhi, mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi yanaanza saa moja na dakika hamsini hadi mbili na dakika hamsini kwa saa za Afrika Mashariki. Yale ya mchana yanaanza saa tano na dakika 50 usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika pia kwa njia ya satelaiti na intaneti. Anwani yetu ya intaneti ni parstoday.com sw, kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu ni swahili radio at irib ir Mbali na katika barua pepe ya swahili radio at irib ir, mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama vile WhatsApp na ujumbe mfupi SMS kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya alama ya kujumlisha 989035065487. Anwani yetu ya moja kwa moja ya posta ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, PO Box 19395 stroke 6767 Tehran, Islamic Republic of Iran. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na tunakuombeni msiache kuyategea sikio matangazo yetu yajayo. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu.