Hii ni idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Mariam, aya themanini na nane hadi ya tisini na sita <todicum> Kwa jina la Allah mwingi wa rehema mwenye kurehemu. Na wao eti husema kuwa Rahman mwingi wa rehema ana mwana. Hakika mmeleta jambo la kuchusha mno. Zinakaribia mbingu kutatuka kwa hilo na ardhi kupasuka na milima kuanguka vipande vipande, kwa kudai kwao kuwa Rahman mwingi wa rehema ana mwana wala hahitajii Rahman mwingi wa rehema kuwa na mwana. Hapana yeyote aliyemo mbinguni na ardhini ila atafika kwa Rahman mwingi wa rehema kuwa ni mtumwa wake. Yeye hakika amewadhibiti na amewahisabu sawasawa. Na kila mmoja katika wao atamfikia siku ya kiyama peke yake. Hakika walioamini wa na wakatenda mema, Arrahman mwingi wa rehma atawajalia mapenzi. Ni wakati mwingine tena wa kuwa nanyi, wapendwa wasikilizaji, katika matangazo ya mchana. Jina langu ni Asmahani Ghanima Muhamed nikiwatangazia moja kwa moja kutoka hapa mjini Tehrani. Ni matangazo ya mchana ambapo nilikuwa nanyi kuanzia asubuhi, na kwa mara ya pili tena nawakaribisha kuwa nami hadi tamati. Nitafungua kwa taarifa ya habari, na tutakuwa na uchumbuzi wa kisiasa ambao utatupia jicho kuendelea mwenendo wa Uturuki wa kufufua uhusiano wake na utawala wa Israel. Tutakuwa na mawaidha, ambayo ni kipindi chetu cha kwanza kutoka kwa Shekhe Abdurazak Amir akizungumzia propaganda dhidi ya mapambano ya Imam Hussein alaihi salam. Tutakuwa na machoto magazetini, makala ya leo katika historia, na tutahitimisha matangazo kwa muhtasari wa habari za ulimwengu. Nasubiri ujumbe wako mpendo msikilizaji, popote pale matangazo ya idhaa ya Kiswahili yanapokufikia, tumia nambari yetu ya WhatsApp au tuma ujumbe wako mfupi SMS ni alama kujumlisha 989035065487. Aidha, unaweza ukatumia aplikesheni yetu ambayo kila siku tunasisitiza ni IRIB World Service na matangazo idhaa, redio Tehrani, aidha, ya idhaa ya Kiswahili Redio Tehrani aidha yanasikika kupitia sateliti na aplikesheni yetu ya simu za mkononi, na rejea IRIB World Service tumia. Tuni utatupata tunasikika kupitia Maarifa FM ni iliyopo Tanga, Tanzania. Tunasubiri kwa hamu maoni yako, iichu arushe mubashara hewani na kadhalika. Karibuni. Ni saa saba kamili kwa majira ya hapa Tehran. Mpendwa msikilizaji, tegea sikio sasa, vichwa vya habari. Uganda yapiga marufuku tamasha la muziki lisilo la maadili linalohusishwa na ngono na dawa za kulevya. <mucho> Irani ya laani hujuma ya kigaidi kaskazini mwa Burkina Faso. <mucho> Katibu mkuu wa Arab League asema Iraki imefanikiwa kuzuia uchochezi nchini humo. Utumiaji mabavu na mauaji vyaongezeka nchini Kanada. Karibuni habari kamili. Uganda jana ilipiga marufuku tamasha la muziki wa kielektroniki lisilo la maadili ambalo linaathiri maadili na tabia za watoto katika nchi hiyo ya Afrika Mashariki. Tamasha hilo ambalo huko nyuma liliwakusanya watu wasiopungua elfu kumi wakiwemo watalii kutoka nje ya nchi lilitazamiwa kufanyika kwa muda wa siku nne kuanzia Septemba 15 katika mji wa Jinja, ya kusini mashariki mwa Uganda. Hata hivyo siku kadhaa kabla ya kufanyika tamasha hilo la muziki wa kielektroniki lililo kinyume na maadili ambalo lilisimama kwa miaka kadhaa kutokana na janga hatari la korona, bunge la Uganda lilitangaza katika akaunti yake ya mtandao wa Twitter kwamba limepiga marufuku tamasha hilo kwa jina la Nyege-Nyege Festival. Rosi Lilia Kero, waziri wa maadili na uadilifu wa Uganda, amesema tamasha hilo linachochea maporomoko wa maadili ikiwemo matumizi ya madawa ya kulevya na vitendo vya wa washirati, na akasema hawataki kuona ukosefu huu wa maadili ukiathiri Uganda. Naye Martin Mugarura, waziri wa utalii wa Uganda, amesema kupigwa marufuku kwa tamasha hilo la muziki kutakuwa na athari hasi kwa uchumi wa Uganda, ambao wanajikongoja kuinukia kutokana na janga la korona. Neno nyegenyege linamaanisha hamu isiyozuilika ya kucheza ngoma katika lugha ya Kiganda, lakini pia inaweza kuwa na maana ya ngono katika lugha nyingine za nchi hiyo na Afrika kwa ujumla. Tayari zaidi ya watalii elfu nane walikuwa wamenunua tiketi kwa ajili ya kushuhudia tamasha hilo haribifu la muziki, ambapo watalii hao walitarajia kusalia nchini humo katika kipindi chote cha tamasha hilo tajwa na hata baada ya kumalizika. Uhusiano wa watu wa jinsia moja umeenea Uganda, ambapo mwezi disemba mwaka elfu mbili kumi na tatu nchi hiyo ilipitisha sheria inayoadhibu vitendo vya ushoga. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya Irani amelaani mashambulio ya makundi ya kigaidi kaskazini mwa Burkina Faso dhidi ya msafara wa misaada ya kibinadamu. Nasri Kanaani Chaki amelaani hujuma ya makundi ya kigaidi kaskazini mwa Burkina Faso iliyolenga msafara wa misaada ya kibinadamu ambayo imesababisha makumi ya watu kuuawa na kujeruhiwa. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya Irani ametuma salamu za rambirambi na kutoa mkono wa pole kwa serikali, wananchi wa Bukinafaso na kwa ndugu wa familia za wahanga wa hujuma hiyo ya kigaidi. Raia 35 wameuawa na wengine 37 kujeruhiwa katika shambulio la kigaidi dhidi ya msafara wa misaada ya kibinadamu kaskazini mwa Bukinafaso. Bukinafaso ni miongoni mwa nchi masikini zaidi duniani na imekuwa ikikabiliwa na waasi wa makundi ya kigaidi ya Daesh na al-Qaida. Mashambulizi ya waasi hao yamegharimu maisha ya maelfu ya watu na kuwalazimisha takribani watu milioni moja na laki tisa kuyakimbia makazi yao. Naendelea kutegea sikio taarifa ya habari za ulimwengu kwa mchana huu kutoka idhaa ya Kiswahili, Radio Tehran. Katibu Mkuu wa Jumuiya ya Nchi za Kiarabu Arab League, ameashiria baadhi ya mapigano ya hivi karibuni katika kivuli cha mivutano ya kisiasa nchini Iraki na mbinu za viongozi wa nchi hiyo kwa lengo la kuhitimisha hali hiyo, na akasema Iraq imeweza kudhibiti uchochezi nchini. Hali ya mambo ilichafuka huko Iraki wiki kadhaa zilizopita. Baada ya kujiri maandamano ya wafuasi wa harakati ya Sadri. Wafuasi hao wa Muktada Sadri walizivamia taasisi mbalimbali za serikali baada ya kiongozi wa harakati hiyo Said Muktada Sadri kutangaza kujiengua katika uga wa kisiasa. Maandamano hayo hatimaye yalisababisha mapigano kati yao na askari usalama. Muktada Asadri baadaye aliwahutubia wananchi wa Iraki na kuomba radhi baada ya kupamba moto wa machafuko. Sadri aidha alitoa muhula wa masaa ishirini na manne akiwataka wafuasi wake kuondoka haraka katika eneo la ukanda wa kijani huko Baghdad, hatua iliyopelekea hali ya mambo kurejea kama kawaida. Shirika la habari la IRNA limeripoti kuwa Ahmadi Abul Ghait, katibu mkuu wa Arab League amesema Iraki imeweza kudhibiti uchochezi nchini ambao ulikaribia kuitumbukiza nchi hiyo katika mapigano na machafuko. Abulghait ameatolea wito makundi ya kisiasa ya Iraki kuyapatia ufumbuzi matatizo ya nchi hiyo ndani ya nchi. Vyama vya kisiasa nchini Iraki hadi sasa vimeshindwa kuunda serikali mpya baada ya kutangazwa matokeo ya uchaguzi mwezi Oktoba mwaka jana. Licha ya serikali ya Kanada kufanya jitihada za kupunguza machafuko na utumiaji mabavu nchini, nchi hiyo katika miezi ya karibuni imekumbwa na jinai na vitendo vingi vinavyohusiana na utumiaji wa silaha baridi na moto. Katika jinai ya hivi karibuni, polisi ya Kanada Jumapili iliyopita iliripoti kujiri mashambulizi ya utumiaji visu ambapo wahanga walipatikana katika eneo lenye wakazi asilia la James Smith Cree Nation na huko Weldon, watu wasiopungua kumi waliuawa na wengine 15 kujeruhiwa katika tukio hilo lililowashtua wananchi wa Canada. Justin Trudeau waziri mkuu wa Canada ameyataja mashambulio hayo huko Saskatchewan kuwa ya kutisha na kuhuzunisha. Mashambulizi haya ya visu yaliyojiri Jumapili iliyopita katika jimbo la Saskatchewan ambapo Mu, si muda mrefu tangu kuchapishwa ripoti kuhusu uwepo wa mtu aliyejizatiti kwa silaha ya otomatiki karibu na shule katika mji wa Toronto nchini humo, yamepelekea kufungwa shule nne na kuimarishwa ulinzi katika mji huo. Wahusika wa mashambulio hayo ya visu wametajwa kwa majina ya Damien and Miles Sanderson, ndugu wawili wa kiume walio na umri wa miaka thelathini na thelathina moja. Na moto ulioibuka katika misitu jimboni California nchini Marekani umepelekea maelfu ya watu kusalia bila ya makazi sambamba na kufungwa skuli katika jimbo hilo. Shirika la habari la Ufaransa limeripoti kuwa moto wa msituni ulioripotiwa jana katika jimbo la California umesababisha vifo vya watu wawili na kuwafanya wengine zaidi ya elfu tatu kuhama nyumba zao. Moto huo uliotokea katika misitu ya California umeangamiza pia nyumba kadhaa kusini mashariki mwa mji wa Los Angeles na kuharibu pia hekta elfu moja za ardhi katika muda wa chini ya masaa ishirini na nne. Ni zaidi ya wiki mbili sasa ambapo ukame na kuongezeka hali ya joto kutokana na mabadiliko ya tabia nchi vimeliathiri pakubwa jimbo la California ambapo moto wa msituni umelikumba jimbo hilo mwaka elfu mbili na ishirini na elfu mbili na ishirini na moja. Jimbo hilo liliathiriwa na maafa makubwa zaidi ya moto wa msituni kuwahi kushuhudiwa. Na huu ndio mwisho wa taarifa ya habari za ulimwengu kwa mchana huu kutoka idhaa ya Kiswahili, Radio Tehran. Na sasa nawakaribisha wapendwa wasikilizaji, katika uchambuzi wa kisiasa ambao utahusu kuendelea mwenendo wa Uturuki wa kufufua uhusiano wake na utawala wa kizayuni wa Israel baada ya miaka 15. Sasa ndege za utawala haramu wa Israel zinaweza kufanya safari nchini Uturuki. Waziri mkuu wa utawala haramu wa Israel Yair Lapid ametangaza habari ya kupasishwa hati ya makubaliano ya mahusiano ya safari za ndege baina ya Uturuki na utawala huo. Amesema hayo katika kikao cha karibuni cha baraza la mawaziri la utawala vamizi wa Israel. Kwa mujibu wa makubaliano hayo, kuanzia sasa na kuendelea, ndege za mashirika ya ndege ya utawala ghasibu wa Israel unayoikaliwa kwa mabavu Baitul Mukadas zitaweza kufanya safari nchini Uturuki na kutua katika uwanja wa ndege wa Istanbul pamoja na mingine, e, na miji mingine ya nchi hiyo sambamba na kuondolewa vikwazo vilivyokuwekwa kwa ndege za Israel kuelekea Uturuki. Vyombo vya habari vya Kiibrania katika ardhi za Palestina zinazokaliwa kwa mabavu na wazayuni maghasibu vimeripoti habari ya kutia nanga manowari ya Uturuki katika pwani ya utawala huo kwenye maji ya Mediterania. Uturuki na utawala haramu wa kizayuni wa Israel hivi karibuni zilitangaza kuwa zimerejesha tena kikamilifu na katika hali ya kawaida uhusiano wao wa kidiplomasia. Waziri mkuu wa utawala huo Yail Rapid na waziri wa mashauri ya kigeni wa Uturuki Mevlut Kavusoglu walitangaza rasmi mwishoni mwa mwezi uliopita wa Agosti kwamba uhusiano kati ya pande hizo mbili umerejea katika hali ya kawaida na kwamba hivi karibuni Tel Aviv na Ankara zitateua mabalozi wao. Uhusiano wa Uturuki na utawala wa kizawini wa Israel ulikuwa umedorora na kutawaliwa na mivutano kwa muda wa miaka kumi na mbili kufuatia tukio la meli ya Uturuki ya Mavi Marmara mwaka elfu mbili na kumi. Jeshi la utawala haramu wa Israel lilishambulia meli hiyo ya msafara wa uhuru iliyokuwa imebeba shehena za misaada ya kibinadamu kwa ajili ya raia wa Palestina, wakazi wa ukanda Gaza. Raia kumi wa Uturuki miongoni mwa wanaharakati waliokuwemo ndani yake waliuawa katika hujuma hiyo ya jeshi la Kizayuni. Harakati za hivi karibuni za Uturuki za kufufua uhusiano wake na utawala ghasibu wa Israel zinafanyika katika hali ambayo kabla ya hapo maafisa wa utawala wa Tel Aviv waliitaka serikali ya Rais Rajabu Tayyip Erdogani ifunge ofisi ya harakati ya mapambano ya kiislamu ya Palestina, Hamas, katika mji wa Ankara. Harakati mpya za serikali ya Uturuki zina maana ya kusalimu amri serikali ya Rais Erdogani mbele ya matakwa ya utawala haramu wa Israel. Inapaswa kusema kuhusiana na harakati za hivi karibuni za serikali ya Ankara kwamba kivitendo, rais wa Uturuki ametoa pigo kubwa kwa malengo matukufu ya wananchi madhulumu wa Palestina. Hii ni katika hali ambayo Erdogan katika kipindi cha miaka yote ya huko nyuma, huku akitumia nara ya kuwaunga mkono wananchi wa Palestina, alifanya juhudi za kujipatia uungaji mkono wa wananchi wa Uturuki na mataifa ya eneo kwa ajili ya masla ya maslahi yake binafsi na ya chama chake. Kwa kuzingatia mgogoro wa kiuchumi na matatizo ya kimaisha yanayoongezeka ya wananchi wa Uturuki, inapaswa kusema kuwa viongozi wa serikali ya Uturuki hawajaweza kuchukua hatua za maana za kuyapatia ufumbuzi matatizo ya kiuchumi ya wananchi, pamoja na matatizo ya kifedha yanayoikabili serikali. Hatua ya Uturuki ya kurejesha uhusiano wa kawaida na baadhi ya mataifa ya eneo ukiwemo uhusiano wake na utawala wa ghasibu wa Israel ni juhudi ambazo kupitia njia hiyo zinalenga kupunguza matatizo ya kiuchumi ya wananchi wa nchi hiyo, kwa zaidi ya mwaka mmoja sasa, ambapo kumeshuhudiwa ndoto za serikali ya Rais Erdogani za kuanzisha tena uhusiano na baadhi ya mataifa yeneo, ambapo hadi sasa hilo halijawa na taathira yoyote chanya kwa uchumi wa nchi hiyo. Bado mko nasi katika matangazo haya moja kwa moja, idhaa ya Kiswahili redio tehrani Wapendwa wasikilizaji, na hapa najaribu kusoma maoni yenu na ntaanza na kutoka kwa Ustazi Jafari Musa wa Kilimanjaro, Tanzania, ambaye ameandika: shukrani, tunawapata vizuri. Shukrani kwa serikali ya Uganda kwa kukataza manyimbo ya masishayo washirati. Tanzania nao walione hilo kwa wale walovao vibaya Anasema ni usadhi Jafari Musa huyo wa Kilimanjaro Tanzania. Anasema pia nao huhamasisha vitendo hivyo vibaya. Anasema Tanzania nayo waige Uganda. Abdullahi Ali Makajura yeye kutoka Tabora anasema asante, nawe shukran pia. Ali Magema wa Tanzania ambaye ni tunamfahamu kwa jina la Profesa Ali Magema kutoka Tanga, mtaa Madina ya Zaharau anasema kwani Israel inawaua Wapalestina na Umoja wa Mataifa hauna habari je? Mwataka kuwafuta Wapalestina katika ramani ya dunia anaoji Ali Magema kutoka Tanga Tanzania. Na maoni yake Ismaili Hamisi Ramadhani wa Runzewe Geita Tanzania yeye anaandika, "Hiyo ni mbinu muhimu ya kumkabili adui. Awa awatangulie Warusi kwa mbinu hiyo." Na upande wa maoni anakomea hapa. Na sasa ni kipindi chetu cha kwanza ambacho ni mawaidha yaliyoandaliwa kwa ajili ya wasikilizaji wetu. Kutoka kwa Sheh Abdu Razak Amir Juma wa Tanzania akizungumzia kuhusiana na propaganda dhidi ya mapambano ya Imam Husein alaihissalam. Tutazungumza kuhusu propaganda dhidi ya mapambano ya Alimamu l Husein alaihi afdalu salatu. Binadamu tangu anapozaliwa na kuletwa hapa duniani anaishi katika mapambano, hawezi kuepuka mapambano. Hivi ndivyo Mungu alivyoamua, na ikiwa utajaribu kuyakimbia mapambano, mapambano yatakuandama, hayatokuacha. Sasa ili mapambano yasikufuate, yasikuandame wewe ni bora uyaingie ukiwa na wai ukiwa unaelewa unapambana na nini unapambana na nani na ana sifa gani? Kwa sababu utake usitake maisha ni mapambano. Utapambana na mazingira yako ili uweze kuishi, ili uendelee kubaki, ili uishi maisha mazuri. Hakuna namna. Hata Abdullah Ibnu Umar alipokataa kuwa upande wa Yazidi na upande wa Huseini hakusalimika, kwa sababu tabia ya mambo ni lazima binadamu awe katika mapambano. Mtoto anapokuwa mdogo anapambana na mazingira yake, ananyanyuka, anajaribu kutembea, anahakikisha anaepuka vyenye hatari. Akishaungua moto mara ya kwanza hasogezi tena mkono, kwa sababu maisha ni mapambano na mazingira yanayokuzunguka ya na, na maana ya mazingira ni kila kinachokuzunguka wewe, akiwemo binadamu ukiwemo wewe mwenyewe, akiwa adui yako mkubwa wa kwanza ni nafsi yako, kisha hizbu shetani. Haya mapambano hayatomwepuka binadamu katika maisha yake yote. Kwa hivyo, mwenye busara ni yule anayeyaingia mapambano akijua hayo hakuna namna ya kuepuka. Ni kama mauti, ukishazaliwa lazima ufe. Sasa dawa si kujaribu kukimbia kifo, ni kujipanga ujue namna gani utaondoka. Lakini kuondoka ni lazima, umeshakuja uko hapa duniani, kuondoka ni lazima. Suala la msingi utaondokaje? Sasa mapambano yapo, lakini utapambana vipi? Utakuwa katika chama gani? Ni ipi misingi ya hayo mapambano? Lakini inapaswa tuelewe kwamba katika mapambano yoyote yale, baina ya mtu binafsi na mwenzake, au baina ya kikundi na kikundi, propaganda huwa zinachukua nafasi kubwa sana katika mapambano yale. Propaganda, na maana ya propaganda ni kule kujenga taswira potofu dhidi ya yule unayepambana naye kwa nini unajenga taswira potofu? Kwa sababu unataka public opinion. Hii ni sehemu katika mapambano. Unapambana na adui yako, mko katika medani ya vita, kuna mambo ambayo ni ya msingi mnavutana, lakini wakati huo huo unafanya kampeni ya kushawishi watu kumwona ni mbaya, tena katika mambo ambayo hayahusu yale mapambano yenu. Hii inaitwa ni propaganda. Ndio utaona kwamba nchi zote duniani zina wizara ya habari haitoshi tu kuwa na wizara ya habari lakini nchi serikali zinamiliki vyombo vya habari. Kwa nini? Kwa sababu lazima serikali zihakikishe kwamba zinadhibiti taarifa ambazo zinaweza kuchafua jina la serikali, propaganda ambazo zinaweza kushawishi ile public opinion. Na pakiwepo na vyombo huru ambavyo si vya kiserikali vinavyomiliki vyombo vya habari vikikosea, lazima serikali ichukue hatua, kwa sababu imani ya wananchi ikipotea dhidi ya serikali yao, serikali haiwezi kutawala. Kwa hiyo lazima pawekwe sheria zitakazodhibiti kuharibu mitazamo ya wananchi dhidi ya serikali yao. Miaka michache iliyopita, nchi za Ghuba peke yake, Gulf countries, nchi za Ghuba za Khaliji, zile nchi za Kiarabu ambazo ni tajiri kama Kuwait, kama Qatar, kama Imarati, Saudi Arabia, zilikuwa zinamiliki hizi chaneli za satelaiti kiasi 1230 1. Saudia peke yake ikiwa inamiliki asilimia 14 ya hizo, Imarati asilimia 13.3. Kazi kubwa, kazi kubwa ya chaneli hizo ni kutengeneza wananchi wa Kiarabu kuzipokea zile serikali na kutokuwa dhidi ya serikali zile, kwa maana nyingine kujenga jina la serikali kwa wananchi, kuzuia propaganda dhidi ya serikali. Sasa hii ndiyo hali ya kawaida katika mapambano yoyote yale. Nabii Yusuf alaihi ssalam alipoweka kile chombo cha kupimia mazao katika mizigo ya ndugu yake Binyamin kisha baadaye pakapekurwa, hatimaye ikafikia zamu ya mzigo wa ndugu yake, kikapatikana akaitwa kwamba ni mwizi, lakini ilikuwa ni hila za Nabii Yusufu kumbakiza ndugu yake. Wale ndugu za Nabii Yusufu walisemaje? Ikiwa huyu ni mwizi kaiba, huyu ndugu yake Yusufu wa tumbo moja, si ajabu. Inyasrik fakad saraka ahun lahu min qabl, hata ndugu yake Yusufu alishawahi kuiba kabla. Kwa hivyo hawa ni waizi, tumbo lao hawa ni waizi kwa hivyo nabii Yusufu alaihi salam akatuhumiwa kwamba ni mwizi, na wale wanaomtuhumu ndugu zake, na hawajui kwamba wanaezungumza naye ni Yusuf. Unaonaje nabii wa Mwenyezi Mungu kutuhumiwa kwamba ana, ame, amejaribu kubaka, kisha akafungwa miaka kadhaa jela? Na ndiyo nabii Yusufu alaihi salam alipotaka kutolewa na mfalme akaona ana haja na Yusufu sasa kwa ajili ya kutafsiri ndoto. Yusufu aliona kwamba bora asitoke bila kufuta ile picha mbaya, ile propaganda iliyotengenezwa, kwa sababu imemganda, imetoa taswira mbaya dhidi yake. Nabii Yusufu akatumiwa mjumbe na mfalme kwamba aende kwa mfalme Mwenyezi Mungu anasema wa qala lmaliku tuni bihi falamma jaahu rasulu mfalme, akasema nileteeni Yusuf. Yule mjumbe alipofika kwa Yusuf, qala qala arji ila rabbik, akamwambia rejea kwa yule mlezi wako msimamizi wako. fasaluhu muulize, ma balu niswati lati kadtana aidiyahun, vipi kuhusu wale wanawake waliokata mikono yao? Kwa maana nyingine ni kwamba sitorudi mpaka lifutike hili la kwamba mimi nimetaka kumbaka mke wa mtawala. Na ndipo ilipothibitika sasa, pakatangazwa wazi kwamba hapana, mama yule ndiye aliyemtaka Yusuf, na wale wa kina mama wakasema, hapana, hasha lillahi ma alimna alaihi min suin Hatukujua baya lolote kutoka kwa Yusuf. Huyu Yusuf ni mwema, na tunashuhudia kwamba ni katika wakweli. Na hivi ndivyo propaganda dhidi ya mitume zilizofanyika. Ukisoma Qur'ani, kuna walioitwa ni wachawi, kuna waloitwa ni waongo, kuna waloitwa ni muallamun majunun, ameelimishwa tu hana maarifa, anachukua na kufikisha tu. Hizi ni mbinu zilizotumika kuchafua majina ya mitume na ni propaganda dhidi ya yale mapambano walioanzisha mitume wa Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala. Na bwana mtume vile vile alifahamu haya, palipokwepo wanafiki wanamzunguka bwana mtume, kama ambavyo vitabu vya Waislamu vina nukuu, ikiwemo sahihu Muslim, sahihu al-Bukhari na vitabu vingine. Baina ya wafuasi wa mtume pakawepo wanafiki, kisha wakasimama baadhi ya masahaba wanataka idhni kwa mtume kwamba wasimame wa wawaue. Mtume alikataa. Kwa nini alikataa? Matni ya hadithi iko mbalimbali, lakini katika maneno aliyoyasema mtume alisema: lialla yatahadatha nnasu anna muhammadan, yaktulu ashabahu, msije mkawaua hawa ni wanafiki, lakini kitakachotokea ni propaganda, watu watasema Muhammad anaua masahaba zake. Huo mchezo mtume aliufahamu mapema. Mtume Sallallahu alihi wa alihi wa sallam akavumilia kuishi na wanafiki kwa sababu tu ya propaganda ambazo zitazuliwa dhidi yake. Uislamu umejaa propaganda dhidi ya haki. Makundi mbalimbali mbali hasa ya Banu Umeya, Banu al-Abbas katika historia ya Uislamu wamefanya propaganda sana, na propaganda kama tulivyosema, zina tabia hasi, ni kutumia mbinu za uongo kushawishi umma kuona upande wa pili ni mbaya na wewe kuamini, kwamba umma, ukishaamini vile, umeshinda ukweli. Si ushindi huo, kwa sababu unapotumia batil kiislamu, unapotumia batil kupigania haki haifai, seuze kutumia batil kupigania batil. Kwa hivyo propaganda ni uzushi na ubunifu uongo dhidi ya upande unaopambana nao, ambalo ni jambo halisihi katika Uislamu. Si ajabu zile athari za propaganda kufikisha watu mahala ambapo Imamu Ali alayhi ssalam anauawa katika mihrab akiswali salati subhi au swala ya sunna kabla ya salati subhi, kisha habari zinakwenda kwa umma wa kiislamu kwamba Aliyu bnu Abi Talib amepigwa upanga watu wa Shamu mengine, wa Shamu na wa maeneo mengine. Waislamu wanashangazwa, wanasema awakana Ali yusalli, huyu Ali vipi apigwe upanga msikitini? Kwani alikuwa akiswali Ali? Kwani anaswali? Kwa sababu kazi iliyofanywa ilifikisha mahala umma wa Kiislamu kuamini kwamba Imam Ali haswali. Imamu Ali haswali. Na Imamu Ali kalaaniwa miaka zaidi ya 80 katika mimbar, kila katika hutuba ya Ijumaa analaaniwa, na wale wanaomlaani wanaamini kwamba anastahili kulaaniwa kwa sababu ya propaganda zilizotengenezwa na ikawa Waislamu wanasikia vibaya kuwaita watoto wao wa Alii kwa sababu ni kiumbe mbaya, kiumbe ambaye Qurani imemwita kheirulbariya. Propaganda zilifanya umma wa Kiislamu kumwona ni sharulbariya. Ahlulbeiti wakaishi hivyo na hadithi nyingi za Mtume zinazoitwa kuwa za mtume zikatengenezwa kusapoti propaganda. Leo hii waislamu wanajua hadithi ya inni tarikum fikum athiqlaini kitaba Allahi wa sunnati, hadithi hiyo wanaifahamu sana kuliko kitaba Allahi wa itrati, hadithi ambayo haimwa hata katika vitabu sahihi sita vya masuni, hadithi ambayo imeitwa kwamba ni mursala, hadithi ambayo iko katika muwatta ya Malik Peke yake hadithi ambayo ni marufuu haina ile silsila ya wapokezi, lakini propaganda zimeifanya kuwa ndio hadithi maarufu kuliko hadithi ile ya itrati ahlibeit, kwa sababu kinachotakiwa watu wasiwafahamu ahlulbeit. Na kweli watu wakaishi hivyo, kilichokuwa sahihi kikawa cha ajabu, yale ya sahihi yakawa ni kichekesho na yale ya batili yakawa ndio sahihi. Na haya ndio Imamu Huseini aliosema ala tarauna an alhaq la yumalu bihi wa an albatila la yutanaha anhu. Hamuoni kwamba haq haifanyiwi kazi na batil na dhulma haikatazi? Kwa sababu mitazamo ya jamii tayari imebadilika. Propaganda zimefanya kazi nyingi. Aqida ya jabr aljabriya, fatalism, imetengenezwa ikawafanya watu wasifanye mapinduzi dhidi ya Banu Umayya na Banu Abbas kwa sababu ya kutenzwa nguvu, kuamini kwamba kiongozi yoyote yule ni chaguo la Mungu, kateuliwa na Mungu, kwa hivyo huwezi ukaandamana dhidi ya kiongozi huyo, na hadithi zikatengenezwa na propaganda hii ikashika hatamu, na waislamu wakaamini kwamba kusimama dhidi ya kiongozi dhalim ni kwenda kinyume na irada na matakwa ya Mungu. Ahlulbeiti wakawa ni wageni katika umma wa babu yao wakawa ni majuhul, ni watu wasiojulikana katika umma wa babu yao. Hii ndiyo tabia ya propaganda katika kuibadilisha haki kuonekana ni batil na batil kuonekana ni haki. Hamjawahi kusikia panasema kwamba mashia ndio wamemuua imamu Huseini? Hamjawahi kusikia kwamba hivi vikao vya kuomboleza mauaji ya imamu Huseini ni kwa sababu sisi tunajuta kwa kumuua Imamu Huseini. Kuna propaganda ya kuchekesha kama hiyo ya kwamba Mashia wamemuua Imamu Huseini, na sasa wanakaa vikao vya kulia kwa sababu wao ndio walomuua. Haya, na walomuua Imamu Ali ni nani, kama Mashia ndio walomuua Imamu Huseini? Hawa Mashia kwanza ni kina nani? Tukubaliane hawa sini kina Bnu Saad waliomuua Imam Huseni sikina Ibnu Sadi, na huyu Ibnu Sadi ni Saadi gani huyo? Sio Saadi bin Waqasi? Saadi bin Waqasi ni nani? Sio yule sahaba wa Mtume? Hivi Yazidi amekuwa Shia? Imamu Ali ameuliwa na nani? Amepigana vita na nani? Si kwamba amepigana vita na watu walompa baya, na maana ya beia ni kiapo cha utii kwa ijmai ya Waislamu. Atakayetoka nje ya beia ametoka katika mila ya Uislamu, huyo ni khariji. Sasa waliomuua Imamu ali nkina nani? Waliopigana na Imamu ali na wao wanaitwaje? Waliomuua Uthmani ni nani? Wale waliokusanyika wakaamua wamuue, na wao mmashia? Waliomuua Umar bni lkhatabi ni nani? Tuambieni ni nani, katika wakati ambapo Uislamu tunaambiwa una nguvu sana, umekwenda kila mahala, kiasi kwamba hawezi kuja Yahudi eti akaua kiongozi wa umma. Nani alimuua? Basi Mashia hao walikuwa na nguvu sana, lakini propaganda ndivyo zilivyo kufikia mahala. Leo hii panaambiwa kwamba mashia wakikaa kikao, basi wakila chakula chao, wale mbuzi kabla ya kuchinjwa walitandikwa tandikwa katika baadhi ya viungo vyao, na wakaandikwa Abubakar, Umar, Uthmani, ndio wakachinjwa. Kisha ukisema mbona mi mshia sijayaona, unaambiwa we bado hujao mshia sawasawa, utayaona. Na kila ukijieleza kisawasawa, unaambiwa ntakia hiyo. Sasa lini tutakuwa tunazungumza sisi wenyewe bila takia? Pengine hata si masuni, huu ushia wenyewe takia pia. Sasa propaganda ndivyo zilivyotengeneza leo hii tukafikia mahala pakasemwa, innal huseina kharaja an dini jaddihi falyuktalu bisaifi jaddihi, ifikie mahala patangazo kwamba huyu Husein ametoka katika dini ya babu yake, si mwislamu tena. Kwa hivyo kinachofuata nini? na auawe kwa upanga wa babu yake. Propaganda zikafikia kiasi hicho. Mnaweza kuamini kwamba Imamu Husein kauawa na watu wasiomjua? Mnaweza mkaamini kwamba ile haki ya Imamu Husein kwa watu wa Shamu na miji iliyokuwa pembezoni mwa Shamu hawakuitambua kiasi kwamba propaganda ziliwafikisha mahala kufahamu kwamba Yazidu ni amiru lmuminin na Imamu Huseini ni aduu llah wa aduu rasuli, na kila msafara ukipita wa Ahlulbeiti watu wanawaapiza na kuwaombea dua mbaya kwamba nyie maadui wa Mwenyezi Mungu, Mungu Mungu, kawadhalilisheni Waislamu walifikishwa hapo. Alipokuwa Imamu Huseini na wakati huo ni kichwa chake na familia ya Mtume, wanawake kina Bibi Zainab na watoto na Imamu Zainul Abidin wamefikishwa katika mji wa Shamu, wanapita katika baadhi ya mitaa ya Shamu, wanapelekwa kwa Yazid. Mzee mtu mzima, kwa nia nzuri kabisa, alipoona ule msafara alaikum namshukuru Mwenyezi Mungu aliye aliyekudhalilisheni na akaua askari wenu na akamnusuru amiru lmuminin. Mzee mtu mzima anawaambia familia ya mtume hivi. Imam zenu la Abidin akamwelekea mzee yule, akamwambia ya Sheikh, ewe mzee, hal qarata lqurana na riwaya zinasema akarudia sana maneno haya. Imam Zain al-Abidin umesoma Qur'ani wewe? Mzee yule akasema naam qara'tu al-Qur'ana, ndio mimi nimesoma Qur'an. Kisha mzee yule akamwambia Imam Zain al-Abidin, walakin ma sha'anukum antum bil-Qur'an, Qur'ani Qur'ani inawahusu nini wewe? Qur'ani hasa inakuhusu nini wewe? Imam Zain al-Abidin akasema ya Sheikh, hal qara'ta hadhihi al-aya, ewe mzee, je umewahi kusoma aya hii Qul la as'alukum alayhi ajra illa almawaddata fi lqurba, sema mimi sikuulizi, sikuombi wewe Muhammad ujira kwa watu wako, ila ninachokiomba tu hao watu wako, malipo yao kwako wawapende watu wako wakaribu. Aya hii umewahi kuisoma, kwamba ujira wa mtume katika kazi yake ni kuwapenda watu wake? Mzee akasema naam qaratuha, qala alimamu imamu, imamu akasema nahnu alqurba, sisi ndio hao alqurba, kisha wasarraha sheikh bakian billahi antum. Yule mzee akabujikwa na machozi kwa sauti ya kilia akisema, ni nyie kweli, nyie ndio alqurba mliotajwa hapa. Hii inaonyesha kiasi gani propaganda zilimwathiri mzee yule kiasi cha kutotambua hasa ahlulbeit ni nyie kweli. Ajabal imamu wa haqi jaddina Muhammad inna lanah na apa kwa haqi ya babu yetu Muhammadi, sisi ndio walokusudiwa. Alipomsikia Imamu kaapa vile vile kwa Mtume akimtaja kwamba ni babu yao, ikawa kamtia tatizo zaidi. Riwaya zinasema infajara lsheikhu bakian, akalia kwa sauti ya juu sarikhan, Allahu akbar ahlu rasulillahi usara, Allahu akbar, Mungu mkubwa, watu wa Mtume mjumbe wa Menyezimungu mateka, inakuwaje wafanye mateka? thumma ltafata lsheikhu ila limam kisha mzee yule akamwelekea imamu zenu la Abidin akamuuliza hal li min tauba, kwa haya yote niliyoyafanya mimi dhidi yenu, nina toba mimi, naweza kukubaliwa toba yangu? qala limamu imamu, imamu akasema in tubta taba allahu alaika, ikiwa utatubu Mungu atakukubalia toba yako. Fasaha sheikhu shekhe akapiga ukelele akisema: allahumma inni taibun, allahumma inni taibun Ewe mwenyezi Mungu, mimi nimetubu. Ewe mwenyezi Mungu, mimi nimetubu. Walipomsikia majeshi ya Yazid bin Muawiya, akakamatwa mzee yule, mzee yule akaadhibiwa, na kwa muda mfupi akauawa, kwa sababu sasa anataka kutibua mambo, anataka kusema ukweli. Dami, tunamshukuru sana Shekhe Abdurazaq Amir Juma kwa mawaidha yake hayo, shukran sana. Na sasa ni macho yetu magazetini na mchana huu, wapendwa wasikilizaji, ninaanza macho yetu magazetini kwa kulitupia jicho gazeti la The Star ambalo lina habari kuu inayosomeka hivi: Ruto atuma watu mia moja kwa timu ya mpito, wanasheria watawala seneti watawala seneti, huku bunge likiwakaribisha wabunge wapya. Wengi wa wabunge hao wapya wamehudumu katika fani ya sheria kwa muda wa miaka kadhaa. Shaksiya ishirini wawasilisha maombi ya kuwania kiti cha spika wa bunge la taifa la Kenya. Uhuru na Ruto wa waita wabunge kabla ya vikao vya bunge kufanyika Alhamisi hii. Na gavana wa kaunti ya Kiambu, Kimani wa Matangi ameapa kuyasambaratisha magenge ambayo yamekuwa yakizuia ya utoaji huduma katika kaunti hiyo. Haya, ikiwa ni kutoka gazeti la lesta. Gazeti ya Taifa Leo kwa upande wake lina habari zisemazo, waliotarajia kupewa vyeo vya juu serikalini iwapo Raila angeshinda uraisi wajipata njia panda, wabaki kwa mataa. Ni wale wanaojumuisha magavana waliomaliza miula yao walioshindwa wakiwemo, mawaziri wa serikali ya Uhuru na waliokosa kuwania viti Agasti 9 wakitarajia kupewa vyeo vya juu Taifa Leo pia limeandika Mvurya na Kingi wategemea makubwa. Mvurya atarajiwa kupata waziri huku Kingi akipewa spika wa Seneti. Na pia iei na UDA vya mvamia Mung'aro, vyama vyasema vitawasilisha kesi kupinga ushindi wake wa ugavana Kilifi. Nchini Tanzania, gazeti la Habari Leo limepambwa na habari mbalimbali, mbali na miongoni mwake zikiwa ni hizi ninazozidondoa: haueni bei ya petroli. Serikali yasitisha ujenzi holela vituo vya mafuta. Serikali yachukua taarifa. Asilimia tisini na tisa nukta tisa ya kaya. Afungwa jela kwa kuua kigombea mwanamke. Maskofu wanusurika wakienda kumzika Chiteto. Samia ampongeza Ruto kwa kuthibitishwa aidha limeandika wadau siasa waeleza hali ya kujifunza uchaguzi wa Kenya, MV Mwanza kuleta mapinduzi usafiri majini na uchumi wa buluu Zanzibar kubadili maisha Zanzibar. Leo tunasoma waziri Harun amwongeza makali CAG amtaka adhibiti mchwa wanaotafuna fedha za umma, asilimia 96 ya kaya zimehesabiwa asema Bi Makinda Rizi Trust kumrithi Johnson waziri mkuu wa Uingereza, Kinana apongeza kasi ujenzi wa MV Mwanza na ZRB yahimiza utekelezaji wa sheria za kodi. Nikiangalia ukurasa wa mwanzo wa gazeti la Majira, umepambwa kwa habari zinazosema NCCR yaunga mkono tozo ni kutokana na kuwepo kwake kisheria, yampongeza Rais Samia kwa kusikiliza kilio cha wananchi yafafanua kiini cha kuanzishwa kwake. Profesa Mwandosia atembelea DAWASA. Msamaha wa riba kodi ya pango waongeza mapato na makamishna wasaidizi ardhi wakalia kutikavu. Gazeti la Uhuru pia leo Jumatano lina habari kuu iliyokolezwa wino isemayo vigogo Kikangoni, waziri Mabula aagiza kuhamishwa mkurugenzi kutoka wizarani wengine wajitathmini kwa kushindwa kwenda na kasi ya rais Samia. Asema vituo vya mafuta ambavyo havipo kihalali viondoke, kwani kanuni inaeleza vijengwe umbali wa mita mia mbili na makazi. Hii ikiwa ni habari kuu. Habari nyingine kutoka gazeti la Uhuru zinasema rais Samia kutangaza matokeo ya sensa, Kinana asifu ujenzi wa meli MV Mwanza, Dkt Mpango ataka sera rafiki sekta ya kilimo adaiwa kumua mwanafunzi mwenzake kisa alitaka kumbaka. Ni habari nyingine ambayo vile vile nawasomea, hii inayosema Tanzania kumpa ushirikiano Ruto na polisi Zanzibar yatoa onyo kwa watendaji. Jamvi la macho yetu magazetini linahitimishwa kwa kutupia jicho gazeti ya New Times la nchini Rwanda, ambayo limeandika waziri mkuu wa Rwanda amesema hatua kali zinahitajika kudhibiti kupanda kwa bei ya vyakula. Graciela Gati Satana mkuu mpya wa mahakama ya umoja mataifa aitembelea Rwanda katika ziara yake yenye lengo la kuboresha ushirikiano kati ya taasisi hiyo na Kigali. Na Rwanda kupanua matumizi ya mabuu yaani, lava ya nzi weusi ili kuongeza uzalishaji wa kuku kutokana na kwamba lava hao ni chanzo cha protini chenye gharama nafuu kwa ajili ya chakula cha mifugo. Wapendwa wasikilizaji, ni hayo tu ambayo tumeweza kuwakusanyia kutoka macho yetu magazetini, na sasa tunawaletea makala yetu ya leo katika historia. Leo katika historia. Leo ni Jumatano tarehe kumi Swafar 1444 Hijiria sawa na Septemba 7, 2022. Katika siku kama ya leo, miaka 200 iliyopita, nchi ya Brazil ilipata uhuru kutoka kwa mkoloni Mreno. Ureno ilianza kuikoloni Brazil mwaka 1494, na mbali na kuwatumikisha watu wa jamii ya wahindi wekundu wa, wa nchi hiyo, ilichukua mamilioni ya wa Waafrika kwa ajili ya kuwatumikisha kama watumwa katika shughuli za kilimo. Tarehe 16 mwezi Shaharivari, miaka 38 iliyopita, aliaga dunia Ayatollah Mirza Muhammadi Bakhiri Ashtiani, mmoja wa maulama wakubwa wa Iran. Alizaliwa mwaka 1284 hijiria shamsia mjini Tehran. Ayatollah Ashtiani alielekea katika chuo cha kidini cha Najaf nchini Iraq kwa ajili ya kukamilisha masomo, baada ya kuhitimu masomo yake ya awali. Ayatollah Mirza Muhammad Bakeri a Ashtiani alirudi Teherani na kuanza kutoa elimu kwa wanafunzi wa maswala ya dini baada ya kupata daraja ya ijtihadi. Msomi huyo mkubwa ameandika vitabu vingi vya thamani kama kile alichokipa jina la Uongozi kwa Mtazamo wa Uislamu na kile cha Umiliki katika Uislamu. Siku kama ya leo miaka 123 iliyopita harakati ya kihistoria ya wanamasumbwi nchini Uchina ilikandamizwa na kuzimwa. Wanamasumbwi ilikuwa jina waliopewa wanajeshi wa China waliosimama kupambana na ubeberu wa nchi za kigeni, hususan magharibi ulioambatana na harakati za wamishonari wa Kikristo ndani ya China. Miongoni mwa hatua zilizochukuliwa na wanamasumbwi hao ni kuteka balozi za nchi za magharibi katika mji wa Beijing na kupambana vikali na shughuli za wahubiri wa Kikristo kutoka Ulaya. Harakati ya wana masumbwi wa kichina ilikandamizwa na majeshi ya Ulaya, Marekani na Japan, na serikali ya China ikalazimika kulipa gharama kubwa kwa nchi hizo. na miaka 25 iliyopita alifariki dunia ya dikteta wa zamani wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo au Zaire ya zamani, Jenerali Mobutu Sese Seko. Mobutu alizaliwa mwaka 1930 nchini Kongo na mwaka 1950 alijiunga na harakati ya ukombozi ya Patrice Lumumba. Baada ya uhuru wa Kongo, Jenerali Mobutu alishika uongozi wa jeshi la nchi hiyo na mwaka 1960 alikuwa waziri mkuu akiwa na umri wa miaka thelathini. Tarehe 25 Novemba 1965 Mobutu Sese Seko alipindua serikali na kushika hatamu za nchi hiyo aliyeitawala kidikteta. Tarehe 16 Mei 1997 Mobutu alilazimika kukimbia nchi hiyo na kwenda Moroko ambako alifia na kuacha nyuma faili jeusi la ukatili na mauaji. Sasa ni habari za dunia kwa ufupi. Uganda jana ilipiga marufuku tamasha la muziki la kielektroniki lisilo la maadili ambalo linaathiri maadili na tabia za watoto katika nchi hiyo ya Afrika Mashariki. Tamasha hilo ambalo huko nyuma liliwakusanya watu wasiopungua elfu kumi kwa jina la Nyegenyege Festival, wakiwemo watalii kutoka nje ya nchi, lilitazamiwa kufanyika kwa muda wa siku nne kuanzia Septemba 15 katika mji wa Jinja, kusini mashariki mwa Uganda. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje Irani ya Irani amelaani mashambulio ya makundi ya kigaidi kaskazini mwa Bukina Faso dhidi ya msafara wa misaada ya kibinadamu. Nasri Kanani Chaki amelaani hujuma ya makundi ya ya kigaidi kaskazini mwa Bukina Faso dhidi ya msafara huo wa misaada ya kibinadamu ambayo mashambulizi yaliyopelekea makumi ya watu kuuawa na wengine kujeruhiwa. Katibu mkuu wa jumuiya ya nchi za kiarabu Arab League ameashiria baadhi ya mapigano ya hivi karibuni katika kivuli cha mivutano ya kisiasa nchini Iraki na mbinu za viongozi wa nchi hiyo kwa lengo la kuhitimisha hali hiyo na akasema, Iraq imeweza kudhibiti uchochezi nchini humo. Na licha ya serikali ya Kanada kufanya jitihada za kupunguza machafuko na utumiaji mabavu nchini, nchi hiyo katika miezi ya karibuni imekumbwa na jinai na vitendo vingi vinavyohusiana na silaha baridi na moto. Katika jinai ya karibuni, polisi ya Kanada Jumapili iliyopita iliripoti kujiri mashambulio ya utumiaji visu, ambapo wahanga walipatikana katika eneo lenye wakazi asilia la James Smith Cree Nation na huku Weldon, watu wasiopungua kumi waliwawa na wengine kumi na tano kujeruhiwa. Na hadi hapa ndiyo tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika mara tatu kwa siku: asubuhi, mchana na usiku matangazo yetu ya asubuhi yanaanza saa moja na dakika hamsini hadi mbili na dakika hamsini kwa saa za Afrika Mashariki. Yale ya mchana yanaanza saa tano na dakika ishirini hadi sita na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki, na yale ya usiku yanaanza saa moja kasoro dakika kumi hadi moja na dakika hamsini usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, yanasikika pia kwa njia ya satellite na intanet. Anwani yetu ya internet ni pars today com sw, kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu yaani email ni swahili radio at irib r .ir. Mbali na katika barua wa pepe yetu ya swahili radio ata ya rib r, mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama vile whatsapp na ujumbe mfupi wa SMS kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya plus 98 903 506. Anwani yetu ya moja kwa moja ya posta ni Idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, POBox 19395 stroke 6767 Teheran, Islamic Republic of Iran. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na tunakuombeni msiache kuyategea sikio matangazo yetu yajayo. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu.