Hii ni idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Kwa jina la Allah mwingi wa rehema mwenye kurehemu. Hakika wale walioamini na kutenda mema, basi hao ndio wema wa viumbe Malipo yao kwa mola wao ni bustani za daima zipitazo mito mbele yake, wakae humo milele. Mwenyezi Mungu amewaridhia nao wameridhika. Malipo hayo ni kwa yule anayemwogopa mola wake. Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum warahmatullahi wa barakatuh. Hujambo mpenzi msikilizaji, popote pale ulipo, na tumai huna neno. Karibu katika matangazo haya ya Alhamisi mchana ya Redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran inayokutangazia mubashara kutoka hapa jijini Teheran. Leo ni Septemba mosi mwafaka na tarehe 4 Sofar mwaka 1400 44 hijria. Studioni kuendesha matangazo hayo kwa mchana huu ni mimi Hussein Hassan, nikiwa na wingi wa matumaini kwamba tutakuwa sote hadi tamati. Mpenzi msikilizaji, tumekuandalia taarifa ya habari za dunia kama ada, uchambuzi wa kisiasa na udondozi wa magazeti Afrika Mashariki, na vilevile vile katika safu ya vipindi tumekuandalia baraza la wasikilizaji, haki za watoto kwa mujibu wa Uislamu, bila kusahau makala fupi ya kila siku ya leo katika historia na tutafunga matangazo haya kwa mukhtasari wa habari za dunia. Kumbuka mpenzi msikilizaji, mbali na kwenye masafa mafupi au shortwave na vilevile vile kupitia aplikesheni za simu za mkononi, lakini pia unaweza kutusikiliza kupitia masafa ya FM ukiwa nchini Tanzania ni kupitia Redio Maarifa ya huko Tanga. Tovuti yetu ni parstoday.com mkwaju sw ni kukumbushe mpenzi msikilizaji kwamba una fursa kushiriki matangazo haya kwa kututumia maoni, mapendekezo na hatukosoaji wako kwenye ukumbi wetu wa WhatsApp kupitia nambari alama ya kujumlisha plus tisa nane tisa sifuri tatu tano sifuri sita tano nne nane saba. Navuta pumzi, na baada ya muda usiokuwa mrefu narejea na taarifa ya habari za dunia. Imegonga saa saba kamili ya dhuhuri hapa jijini Teheran, sawa na tano na nusu kwa saa za Afrika Mashariki na nne na nusu kwa saa za Afrika ya Kati. Ifuatayo ni taarifa ya habari za dunia, lakini kwanza ni vichwa vya baadhi ya habari tulizonazo mchana huu. Jeshi la IRGC si la Iran laeleza namna lilivyotoa na kuachia huru droni ya Marekani. Mripuko kipindu wa kipindupindu waua makumi ya watu katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Na Israel ya uwashahidi wa Palestina wawili, huku ikishambulia Siria kwa makombora, pamoja na habari nyinginezo. Habari kamili. Jeshi la Iran la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu, kwa kifupi IRGC limetoa maelezo ya kina kuhusu namna lilivyoteka na kisha kuachia huru ndege isiyo na rubani ya baharini ya Marekani katika eneo la Ghuba ya Uajemi. IRGC imefafanua kuwa imetoa maelezo hayo ili kujibu madai ya kuchekesha ya kamandi kuu ya jeshi la Marekani katika eneo la Asia Magharibi dhidi ya vikosi vya baharini vya jeshi la Sepah. Taarifa ya IRGC imebainisha kuwa droni hiyo ya Marekani ambayo ilikuwa imepoteza mawasiliano ilinaswa na kudhibitiwa na vikosi vya baharini vya jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu ili kudhamini usalama wa njia za baharini zinazotumiwa na mili za mizigo na mafuta. IRGC imeeleza kuwa vikosi vyake vya majini vililazimika kuchukua hatua hiyo ili kuzuia kutokea ajali yoyote, wa wakati huo ambapo kesi kadhaa za uharamia zimeripotiwa katika eneo hili katika wiki za karibuni. Jeshi la Iran la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu limeeleza bayana kuwa droni hiyo ya Marekani iliachiwa huru baada ya Wamarekani kukiri kuwa walikuwa wamefanya makosa na kuthibiti kuwa chombo hicho hakikuwa hatari kwa usalama wa taifa la Iran. Jeshi la IRGC kadhalika limelionya vikali jeshi la majini la Marekani na kulitaka lisirudie tena vitendo vya aina hiyo vinavyokanyaga sheria Sepa ya Iran imeongeza kuwa uwepo wa vikosi vya kijeshi vya Marekani katika Ghuba ya Uajemi ni tishio kwa usalama na uthabiti wa eneo hili la kistratejia. Kwingineko, mlipuko wa ugonjwa wa kipindupindu umepelekea watu wasiopungua 48 kupoteza maisha katika mkoa wa Sankuru katikati ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Vyombo vya habari vimewanukuu maafisa wa afya wakisema kuwa mbali na vifo 48 kesi 401 ya maradhi hayo zimeripotiwa baina ya Agosti 15 na 21 mwaka huu. Habari zaidi zinasema kuwa zoni ya Lusambo ndiyo iliyosajili idadi kubwa ya vifo na kesi za ugonjwa huo, ambapo mbali na kuandikisha vifo 24 imerekodi pia kesi 308. Mkuu wa idara ya afya katika mkoa wa Sankuru Dr. Aim Alengo amesema wameanzisha kampeni wakishirikiana na mfuko wa watoto wa Umoja wa Mataifa UNICEF, vyombo vya habari na makanisa ili kuwahamasisha watu jinsi ya kujizuia kupata maradhi hayo. Maafisa wa afya katika mkoa huo wametahadharisha kuwa huenda watu, huenda watu wengi zaidi wakafariki dunia kwa kukosa huduma za msingi za afya hasa katika eneo hilo. Mkoa wa Sankuru unakabiliwa, unakabiliwa pia na magonjwa mengine kama surua homa ya ndui, matatizo ya kupumua na homa ya uti wa mgongo. Tukiachana na hayo ya afya, wahanga wa mauaji ya kimbari nchini Rwanda waliofurushwa katika mabweni walikokuwa wakiishi kutokana na mpango tata wa wakimbizi wa Uingereza wanalalamika kuwa wameachwa bila mahala pa kuishi licha ya mabweni hayo kusalia bila watu wahanga hao wa mauaji ya kimbari ya Rwanda yaliyopelekea watu zaidi ya laki nane kuuawa mwaka 1994 na ambao wamekuwa wakiishi katika bweni la Hope jijini Kigali kwa zaidi ya miaka minane waliamrishwa kuondoka kwenye jengo hilo ilikupisha wakimbizi wanaotazamiwa kupelekwa nchini humo kutoka Uingereza. Wahanga hao wapatao 190 walifurushwa kwenye mabweni hayo siku mbili baada ya waziri wa mambo ya ndani wa Uingereza Priti Patel kusaini makubaliano hayo ya kutatanisha na serikali ya Rwanda ya paoni milioni 120. Mpango huo wa Uingereza wa kuwapeleka wakimbizi Rwanda kwa nguvu bila hiari umekosolewa vikali na duru mbalimbali za ndani na nje ya Rwanda na Uingereza kwenyewe. Mkuu wa shirika la Umoja Mataifa la kuhudumia wakimbizi UNHCR Filippo Grandi amekosoa vikali uamuzi wa wa serikali ya London wa kuhamishia Rwanda watafuta hifadhi wanaokwenda nchini humo uku akisema makubaliano hayo ya kando kati ya nchi mbili hizo ni makosa sawa na kufungulia ukurasa wa kiza katika haki za kimataifa za wakimbizi. Alisisitiza kuwa Rwanda ilikuwa na historia ya kipekee ya kukaribisha na kusaidia maelfu ya wakimbizi kutoka Congo DR na Burundi, na akaongezea kwa kusema nchi hiyo haina uwezo na miundombinu ya kuhudumia wakimbizi kwa kuzingatia mahitaji ya sasa. Taarifa ya habari za dunia mpenzi msikilizaji, inaendelea kuja mubashara kutoka Radio Teheran idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Halikadhalika tunasikika moja kwa moja kupitia Redio Maarifa ya huko Tanga, Tanzania. Tukisonga mbele, utawala wa kizayuni wa Israel umeendeleza jinai na chokochoko -choko zake dhidi ya mataifa mawili ya Waislamu katika eneo hili la Asia Magharibi. Wanajeshi makatili wa utawala huo upandikizi wamewaua shahidi mabarobaro wawili wa kiume wa Kipalestina katika Ukingo wa Magharibi wa Mto Jordan. Kituo cha habari cha Palestina kimeripoti kuwa vijana hao wa Kipalestina, Yazana Afana na Samir Khalid, wameuawa shahidi baada ya askari wa Israel kuvamia kitongoji cha Umusharaya katika eneo la Albira na kuibua makabiliano baina ya wakazi wa eneo hilo na ukingo wa magharibi na vikosi vya Kizayuni. Aidha, vikosi hivyo vya Israel vimeshambulia kambi ya wa wakimbizi ya Balata mashariki mwa mji wa Nablus na kusababisha kuibuka mapigano baina ya wakazi wa eneo hilo na askari wa utawala huo haramu. Katika hatua nyingine, utawala khabithi wa Israel umefanya mashambulio kadhaa dhidi ya uwanja kima wa kimataifa wa ndege wa Alepo au Halab huko magharibi mwa Siria. Shirika rasmi la habari la Siria Sanaa limeripoti hayo na kueleza kuwa Tel Aviv imeshambulia kwa makombora kadhaa uwanja huo na kuharibu suhula na miundo msingi yake. Ripoti ya shirika la SANAA haijabainisha iwapo kuna watu wameuawa au kujeruhiwa kwenye hujuma hiyo ya Wazayuni mjini Halab usiku wa kuamkia leo. na Umoja wa Mataifa umetoa mwito kwa Marekani kuanza mchakato wa kutoa fidia kwa vizazi vya wahanga wa wa wa utumwa. Kamati ya kupambana na ubaguzi wa rangi wa Umoja wa Mataifa imesema hayo na kuongeza kuwa athari za ukoloni na utumwa zinaendelea kuchochea ubaguzi wa rangi nchini Marekani, jambo ambalo linafanya haki za binadamu na za msingi za watu wa jamii za nchi hiyo zikanyagwe. Ripoti ya kamati hiyo ya UN imetaka kongresi ya Marekani ipasishe muswada wa mwakilishi wa Texas kwa tiketi ya Democrat Sheila Jackson Lee unaotaka kuundwa kamati ya kufuatilia masuala ya kulipwa fidia wahanga wa utumwa. Mashirika ya kutetea haki za binadamu yamepongeza mwito huo wa kamati ya kupambana na ubaguzi wa rangi ya Umoja wa Mataifa wa kuitaka Washington kuwapa fidia jamaa za wahanga wa utumwa nchini Marekani. Kamati hiyo ya kupambana na ubaguzi wa rangi ya UN imeongeza kwa uhalifu wa kutumia silaha moto unawaathiri zaidi watu wa jamii za walio wachache Marekani hususan wenye asili ya Afrika ikiwa ni sehemu ya athari za utumwa na ukoloni. Kwa mujibu wa takwimu rasmi, watu zaidi ya milioni arobaini kote duniani ni wahanga wa utumwa mamboleo, huku wanawake na wasichana miongoni mwao wakitumika kama watumwa wa ngono. Mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka Redio Teheran. Matangazo ya Alhamisi mchana ya Redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, inayokutangazia moja kwa moja kutoka hapa jijini Teheran. Kumbuka mpenzi msikilizaji, una fursa ya kushiriki matangazo haya, tutumie maoni yako kuhusu habari hizo nilizokusomea au uchambuzi wa kisiasa ambao nitakusomea muda si mrefu. Au kadhalika, unaweza kututumia maoni yako kuhusiana na vipindi tunavyokuletea katika tovuti yetu au ukumbi wetu wa WhatsApp kupitia nambari alama ya kujumlisha au plus tisa nane tisa sifuri tatu tano sifuri sita tano nne nane saba. Karibu sasa ni kuletea uchambuzi wa kisiasa ambao una kichwa kisemacho mapitio ya barua ya kihistoria ya Imam Khomeini Mwenyezi Mungu amrehemu kwa Gorbachev Mikhail Gorbachev, kiongozi wa mwisho wa Muungano wa Jamhuri za Kisosialisti za Sovieti, au kwa kimombo Union of Soviet Socialist Republics, USSR kwa kifupi, alifariki dunia Jumanne usiku katika hospitali moja mjini Moscow, Russia, akiwa na umri wa miaka 91, baada ya kuugua kwa muda mrefu. Kwa mnasaba wa kifo cha Gorbachev, tunalifanyia mapitio moja ya matukio muhimu zaidi yaliyojiri katika maisha yake ya kisiasa ambalo ni barua ya kihistoria aliyoandikiwa na Imam Khomeini, Mwenyezi Mungu amrehemu. Ndani ya barua hiyo mwasisi wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran alizungumzia masuala kadhaa ya msingi na kumpa nasaha muhimu sana Mikhail Gorbachev akiwa kiongozi wa muungano wa Soviet wakati huo. Moja ya hatua zenye taathira kubwa alizochukua Imam Khomeini katika uga wa kimataifa ilikuwa ni barua yake muhimu sana na ya kihistoria aliyomwandikia Mikhail Gorbachev, kiongozi wa mwisho wa Urusi ya zamani. Barua hiyo imebaki kuwa hati muhimu katika historia inayodhihirisha uono mpana na wa mbali aliyokuwa nao Imam Khomeini juu ya matukio na mabadiliko ya dunia na ilikuwa pia hatua ya kumtangazia na kumlingania Gobrachov dini na njia ya fikra ya uokovu wa mwanadamu ya Uislamu. Barua hiyo maarufu na ya kihistoria iliyotabiri kifo cha ukomunisti na kutilia mkazo ndani yake udharura wa Urusi kuacha kutegemea na kuiegemea Magharibi, iliyotolewa Januari mosi mwaka 1989 kisha ikakabidhiwa kwa ujumbe Aliyoteua yeye Imam Khomeini mwenyewe ambao uliojumuisha Ayatullah Javadi Amoli, Muhammad Javad Larijani na Bibi Marzie Hodeida Chi Dabar, ambao ndio waliokwenda kuikabidhi kwa Gorbachev mjini Moscow mnamo Desemba 13 mwaka 1987. Japokuwa barua ya kihistoria ya Imam Khomeini kwa Gorbachev ilitolewa katika hali ya kushtukiza na isiyotarajiwa Ukizingatia pia uchambuzi wa kina aliofanya Imam Khomeini katika barua hiyo, lakini inaonyesha kuwa chimbuko lake linarejea katika historia ya Iran na muungano wa Sovieti. Kwa upande mmoja, barua hiyo ilikuwa hatua muhimu na ya msingi zaidi kuchukuliwa na Imam Khomeini katika swala la kuyatangaza na kuyafikisha mapinduzi nje ya nchi na kwa upande mwingine lilikuwa onyo muhimu zaidi lililotolewa kuhusiana na mchakato wa mageuzi yaliyokuwa yakifanywa na muungano wa Sovieti katika zama hizo. Katika barua hiyo muhimu sana, Imam Khomeini alizungumzia kusikika sauti za kuvunjikavunjika mifupa ya umaksi, wakati muungano wa kisovieti ukiwa ungali mmoja ya madola makuu yenye nguvu duniani, vita baridi vikiwa bado havijaisha, ukuta wa Berlin uliokuwa nembo ya kutenganisha mashariki na magharibi ukiwa bado haujaporomoka, na huku Urusi katiba yake na watu wake wakiendelea kutawaliwa na mfumo wa ukomunisti. Ayatullah Javadi Amoli aliongoza ujumbe wa Imam Khomeini ulioelekea Moscow kumfikishia barua Gorbachev, anasema risala yote ilikuwa ni ya kulingania Uislamu na hii ndiyo maana ya msamiati: siasa ni sawa na dini na dini ni sawa na siasa. Masuala ya kisiasa ya kiistilahi hayakuwemo hata kidogo ndani ya risala hiyo, japokuwa ujumbe wowote wa hayati Imam kudisasiru ulikuwa umejaa siasa, lakini siasa kiistilahi haikutumika ndani yake. Miaka kadhaa baadaye, katika mnasaba wa kumbukumbu kumbu ya kifo cha Imam Khomeini, Mwenyezimungu amrehemu Mikhail Gorbachev alikuja kufanyiwa mahojiano ambapo alieleza masikitiko yake kwa kupuuza maonyo na indhari alizopewa siku zile na mwasisi wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Gorbachev alisema, na hapa nanukuu: kwa maoni yangu, risala ya Ayatullah Khomeini ilizihutubu hutubu zama zote za historia. Akaongeza kwa kusema, nilipopokea risala hii nilihisi mtu aliandika risala hii ni mwanafikra anayeuhurumia mustakabali na hatma ya ulimwengu. Tafsiri iliyonipitikia kwa kuisoma risala hii ni kwamba yeye ni mtu anayeuhofia ulimwengu na anapenda ni afahamu na kuyaelewa zaidi mapinduzi ya Kiislamu. Mwisho wa kunukuu. Kuungama dhahir shaher Gorbachev kwamba utabiri wa Imam Khomeini ulikuwa sahihi na ithibati kwamba mwasisi huyo wa jamhuri ya Kiislamu ya Iran alikuwa na maono, basira na utambuzi wa kina wa mambo, kwani alizitangulia kiutambuzi zama hizo kwa kutabiri kuanguka dola kuu la kambi ya mashariki, wakati shirikisho la Sovieti lilikuwa lingali kwenye kilele cha uwezo na nguvu. Hapa ni Teheran na hii ni idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Baraza la wasikilizaji. Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum wasikilizaji wapenzi wa idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran popote pale mlipo, na karibuni katika dakika hizi nyingine za baraza la wasikilizaji. Naam, ni dakika za kurusha hewani maoni yenu, wapenzi wa wasikilizaji wa pembe mbalimbali yanakofika matangazo haya ya idhaa ya ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Naam, Husen umesema hapo kwamba Matangazo ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika kona zote za dunia, na ni sawa kabisa, kwani tuko pia kwenye intaneti kwa matangazo mubashara, na pia kwa hifadhi ya matangazo yetu ya mwezi mzima kwenye tovuti yetu ya Pastoday.com sw, mbali na kwenye satelaiti na katika masafa mafupi shortwave, pamoja na masafa ya FM huko nchini Tanzania popote ulipo duniani unaweza kuyapata matangazo ya idhaa ya kiswahili ya redio Teherane. Lakini na maoni tuliyonayo leo ni mengi, hivyo tusirefushe maneno. Mimi ni mtayarishaji wako wa kawaida wa baraza la wasikilizaji Ahmed Rashid. Mwenzangu humu studioni leo hii ni Hussein Hassan. Karibuni, karibuni kuwa nasi, nasi hadi mwisho wa kipindi. Nam, hili ni baraza la wasikilizaji kutoka hapa jijini Teheran. Katika kipindi cha juma moja lililopita, Tanzania ikiwemo pia Zanzibar zilikuwa wenyeji wa waziri wa mambo ya nje wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran mheshimiwa Hussein Amir Abdullahian akiwa huko nchini Tanzania, mbali na mazungumzo na mwenyeji wake yani waziri wa mambo ya nje wa jamhuri ya muungano wa Tanzania mheshimiwa Liberata Mulamula mula, na mikutano yake kadhaa na watu mbali mbali, wa kada mbalimbali, waziri wa mambo ya nje wa Iran alionana pia na rais Samia Suluhu Hassan na rais wa Zanzibar Dr Hussein Ali Hassan Mwinyi. Hii si habari ambayo inaweza kuwapita vivi hivi, wana baraza bila ya kuitolea maoni. Tulikuwa tunarusha hewani maoni yenu kwenye matangazo yetu ya mubashara ya nyakati tatu, asubuhi, mchana na usiku, kila siku kadiri yalivyokuwa yanatufikia hapa, lakini tumeona ni vyema tukianza kipindi cha baraza la wasikilizaji kwa maoni japo machache kuhusu ziara hiyo ya waziri wa mambo ya nje wa Iran huko Tanzania. Tunaanza na mwanabaraza bwana Juma Idi Isa wa Masawi, Kondoa, Tanzania ambaye anajiita balozi wa redio Tehran kanda ya kati Dodoma. Baada ya kutusalimu, anasema hongera Iran kwa kuimarisha uhusiano mwema na Tanzania. Hongera pia kwa hatua yenu ya kuunda ndege ya abiria 50. Allah akuafikisheni nyote kwa hili amin. Maoni mengine hapa yanayofanana na hayo yanatoka kwake mwana baraza mwingine bwana kipala mc Bulemela wa Kirumba, Mwanza, Tanzania, ambaye anasema Namwomba Allah aujaalie uhusiano wa Tanzania na Iran uwe ni wenye matokeo yanayoonekanika, haswa katika nyanja ambazo Iran imepata mafanikio makubwa. Ni jukumu la Tanzania kujifunza kutoka kwa Iran. Mapinduzi ya Kiislamu ya Iran ni yenye mwanga na udhati wa Iran ni kujitawala katika nyanja za kisiasa, kiuchumi na maendeleo ikiwemo utafiti wa sayansi. Anaendelea kusema hongera Iran kwa uzalishaji mkubwa wa dawa kwa asilimia 98, kwa ajili ya matumizi ya ndani. Takwimu hii imetolewa huku Tanzania ikiwa na ugeni wa Iran, hivyo haina budi Tanzania kujifunza kwa hilo kutoka kwa Iran, ikiwemo pia huduma za afya kwa wananchi. Ni Kipala MC Bulemela wa Kirumba, Mwanza, Tanzania. Ama mwana baraza mwingine bwana Ismail Hussein Majaliwa wa mika Njuni, Tanga, Tanzania, yeye baada ya kutusalimu ameandika ama kwa hakika napenda kupongeza ziara ya waziri wa mambo ya nje wa Iran hapa nchini petu Tanzania, kwani ninaamini ziara hiyo italeta tija na Tanzania itafaidika pakubwa na teknolojia kubwa ya nchi ya Iran, na vivyo hivyo Iran itafaidika na bidhaa tele zilizoko Tanzania. Nam, tunawashukuru wasikilizaji wetu hawa kwa maoni yao hayo. Maoni yalikuwa mengi kuhusu hiyo safari ya waziri wa mambo ya nje wa Iran huko Tanzania, na ambayo aliifanya baada ya kutembelea nchi ya magharibi mwa Afrika ya Mali ikiwa ni mara yake ya kwanza kutembelea bara la Afrika tangu ateuliwe kuwa waziri wa mambo ya nje wa Jamhuri ya Kiislami ya Iran, swala ambalo linaonyesha ni kiasi gani Tehran inazipa umuhimu mkubwa nchi hizo mbili. Katika kipindi kijacho cha baraza la wasikilizaji, tukawa japo kidogo na maoni mengine machache ya wanabaraza kuhusu ziara hiyo ya waziri wa mambo ya nje wa Iran huko Tanzania. Kilichoko hewani wasikilizaji wapenzi, ni kipindi cha baraza la wasikilizaji kutoka hapa jijini Teheran. Mnaweza kuwasiliana nasi kwa njia mbalimbali, ikiwemo WhatsApp yetu ya nambari alama ya kujumlisha 9890350654 na, na barua pepe yetu ya Swahili Radio at IRIB ir. Mtandao wetu wa intaneti kama tulivyosema mwanzoni mwa kipindi hiki ni pastoday.com sw. Katika tovuti hiyo mnaweza kupata vitu vingi: makala, chambuzi za kisiasa, habari, video, sauti, hifadhi ya mwezi mzima ya matangazo yetu na kadhalika. Tunaendelea mbele na baraza la wasikilizaji kwa maoni yake bwana Sherali Fazel, mwanabaraza mwingine hai wa Dar es Salaam, Tanzania. Mara nyingine mwanabaraza huyu huwa anahimiza umoja na mshikamano katika safu za Waislamu. Hapa ameandika: umoja wa Waislamu ni wajibu kwa kila Mwislamu. Wajibu huo upo katika mafunzo ya Quran na Sunna aliyotilia ah, mkazo Mtume sallallahu alayhi wa alihi wa sallamu. Kila Mwislamu wa madhehebu yoyote ni wajibu wake kupigania umoja wa umma bora wa Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam, na hilo ndilo linaloufanya umma huu kuwa bora. Vilevile ameandika wanadamu tumepoteza maadili mema, leo uongo kuwa kweli, choke kuwa kawaida, dhulma kuwa utawala bora au kuwa haki, viongozi wa ovu kuwa maarufu. Jamii inayodaiwa ni ya kistaarabu ni ile isiyotathmini itikadi yao na isiyojua ustaarabu wao. Naam, ni maneno mazito hayo kutoka kwa mwanabaraza huyo. Mpenzi, ni vizuri tuseme machache hapa kuhusiana na maoni yake hayo, ingawa si kawaida baraza la wasikilizaji kufanya hivyo, kwani hiki ni kipindi maalumu cha kurusha hewani tu maoni ya wasikilizaji wa idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Tunaanza kwa kusema Neema inapokuwa kubwa na waliopewa neema hiyo wakashindwa kuitumia vizuri, watu hao hulaumiwa, lakini kulaumiwa hakutoshi, bali hustahiki adhabu watu hao. Wakati mtu anaposhindwa kuipandisha daraja neema yake na kuifanya kuwa riziki yenye baraka, mtu huyu husutwa kidole kwa upungwani wake. Maana mwenye akili haitupi neema, ila huipandisha daraja na kuifikisha kwenye kilele chariziki yenye baraka haiachi neema yake kuwa takathuri bali neema kwake huwa kauthari hata kwa uchache wake. Huyu ndiye muungwana. Neema tuliopewa wanadamu ni mafundisho matukufu ya Uislamu. Hii ni neema kwa wanadamu wote, maana Bwana Mtume aliyekuja na mafundisho haya matakatifu ni rehema kwa viumbe wote. Thamani ya neema hii ni kubwa kwa Waislamu kutokana na kupata rehema ya kuwa na imani ya dini hii. Sasa, moja ya masuala ya lazima ya kuthamini neema na rehema hii ni kila mmoja wa Waislamu kutekeleza jukumu lake ipasavyo kama tunavyofundishwa na Uislamu. Kila mmoja kujua ni wajibu wake kuhimiza umoja na mshikamano kati ya Waislamu, kama tulivyoashiria wa na kama alivyoashiria mwanabaraza Bwana Shirali Fazil wa Dar es Salaam, Tanzania. Na kwa hakika ni kweli kabisa kwamba hayo si maneno yake bali ni mafundisho ya Quran na hadithi za Bwana Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam. Hivyo ni ujahili wa kupindukia kushindwa sisi waislamu kuifikisha neema hii kwenye daraja ya riziki ya baraka. Tunajifaharisha kwa wingi wetu tu, na hiyo si kitu, bali ni takathuri tu. Lililowajibu ni kuhakikisha wingi wetu huu unakuwa kauthari kwani hapo ndipo zitakapowezekana kupatikana heri nyingi na kuwanufaisha viumbe wote. Nam, ni wajibu wa kila muislamu kupigania umoja, mapenzi na mshikamano katika safu za waislamu na kutangaza amani na usalama kwa viumbe wote. Lakini pia maoni mengine, bwana Sherali Fazel wa Dar es Salaam, Tanzania, nayo na ni mazuri, lakini ni vema, tuishe hapa, ni vyema tuishie hapa, kwani kuna maoni mengine mengi yamebakia, na muda wa baraza la wasikilizaji unazidi kuyoyoma. Tunaendelea mbele na baraza la wasikilizaji kwa maoni yake bwana Said Khamis wa Iporio Sepuka, huko Singida, Tanzania. Ameandika, poleni sana waathirika wa mafuriko huko Chad na kule Sudan. Naam. Asante sana bwana Said Hamis, mwanabaraza hai wa kijiji cha Iporio, kata ya Sepuka, wilaya ya Ikungi huko Singida, Tanzania. Maoni mengine ni kutoka kwa mwanabaraza mwingine hai, bwana Ali Wilmalik wa mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, DRC, katika jiji la Beni. Anasema pole wananchi waliopoteza makazi yao huko Chad, naomba Allah awahifadhi. Nam, amin kwa dua yako bwana Ali Wilmalik wa huko Beni, mashariki ya DRC. Naye mwanabaraza bwana Hamza Gomba wa Mwanza, Tanzania, ameandika assalamu alaikum ndugu watangazaji wa, wa redio Teheran. Waalaikum salam warahmatullahi wabarakatu. wa bwana Gomba pia ameandika napenda kuitumia fursa hii kutuma zangu salamu nikiwa dar es Salaam, Tanzania, zimfikie waziri wa ulinzi wa Urusi na rais mstaafu wa Urusi kwa misimamo yao ya kumtia nguvu rais Putin maana kauli zao zinamfanya hata Marekani ahofu kuingia mzima mzima katika vita vya Ukraini. Assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu, ndugu zangu watangazaji wa radio Iran, Tehran na ndugu zangu vilevile wasikilizaji popote mpo katika ulimwengu huu mnaifuatilia redio hii na matangazo haya inshaallah, bila shaka hamjambo, nakutakieni amani ya Mwenyezi Mungu na rehma za pia ziende kwa mtume wetu Muhammad sallallahu alaihi wasallam na wafuasi wote wale ambao wanaimfata njia hii kwa njia ya haki ya mwadilifu, basi Mungu awe radhi nao. Jambo ambalo linasikitisha na kuhuzunisha kuona na kuona kusikia ti mauaji ya Aiman Alzawahari, ameuawa na Marekani, wakajigamba kwenye vyombo vya habari dunia nzima. Huyo mtu ametafutwa kwa miaka kadha wakadhalika, toka ipige mabomu anasema Dar es Salaam na, na huko Nairobi. Wao watazame, kwa sababu gani wao wamefikia hatua kama hiyo? Alafu watuletee sisi na yule aseme kwa, kwa sababu moja mbili tatu na udumwengu utaona e, lakini wao taka kupoteza poteza tu na kuwadanganya watu. Wameshazoea kulaghai laghai watu. Haya, kila la kheri nakutakia ndugu zangu, inshallah. Hapa wasikilizaji wapenzi, bado muda umebakia kidogo, tuna maoni kuhusiana na safari ya waziri wa mambo ya nje wa Iran huko nchini Tanzania. Bwana Juma Jafa Sagai wa Musoma, Mara, Tanzania, ameandika Tanzania na nchi nyingine za jirani tujifunze kutokana na mafanikio ya taifa la Iran. Hatuna vikwazo, wao wana vikwazo chungu mzima, lakini wamevigeuza kuwa fursa. Sisi tumeng'ang'ania nchi maskini, nchi maskini. Anasema huo ni utumwa, lazima tubadilishe mtazamo wa kikoloni na tuwape kisogo wa koloni wa magharibi, ameandika anasema, wakoloni wa magharibi wametupumbaza kiakili. Wao wameweza, na sisi tunaweza tena zaidi yao. Mungu ibariki Afrika, Mungu ibariki Iran. Ni mimi Juma Jafar Sagai, Musoma Mara. nam Salim Masud wa Mtwara, Tanzania, anapongeza ziara ya waziri wa mambo ya nje wa Iran huko Tanzania, na ameandika nina imani na matarajio makubwa kuwa ziara hiyo itazaa matunda mazuri na nasema kwa pande zote mbili kwamba hongereni na hongera jamhuri ya, ya kiislamu ya Iran. Wasikilizaji wapenzi, dakika za baraza la wasikilizaji zimeisha kabisa kwa leo. Mwenzangu humo studioni alikuwa ni, ni Husein Hasan, mimi ni Ahmed Rashid na fundi mitambo wetu ni Leila Kimani, tunakutakieni kila la heri maishani na ni matumaini yetu kwamba mtaendelea kuyategea sikio matangazo haya ya idhaa Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran, Tehran. Karibu sasa, mpenzi msikilizaji, nikuletee macho yetu magazetini. Magazeti yanayochapishwa nchini Tanzania ndiyo yanayotukunjulia jamvi la udondozi wetu wa magazeti ya Afrika Mashariki. Mchana huu, tuanze na gazeti la Mwananchi ambalo limetanguliza mbele habari inayosema vigogo wa polisi wakaliwa kooni. Ni wale waliotajwa na rais Samia wakituhumiwa kutumia mafuta ya jeshi hilo kwa magari ya binafsi. Mawakili na wadau waeleza hatua za kuchukuliwa. Habari nyingine zinazopamba ukurasa wa mbele wa gazeti hilo zina vichwa visemavyo: alifukuzwa kazi TRC kwa kupinga tozo aachiwa; ATCL yaja na mikakati mipya ya safari za nje na pia limeandika kuhusu kesi ya uchaguzi wa rais nchini Kenya chini ya kichwa kisemacho masanduku 45 ya kura za urais yahesabiwa upya. Wananchi wa mpatano Rais Samia, ndivyo kinavyosema kichwa cha habari kuu katika gazeti la Majira. Mwandishi anafafanua zaidi kwa kuandika ni kwa kukemea tabia ya polisi kubambikia watu kesi, amtaka DCI akemea tabia hiyo kwa vitendo, wananchi nao watoa wa ushuhuda pia limeandika sensa yafanikiwa kwa asilimia 99, na chanjo ya polio kuanza tena leo. Gazeti la Uhuru pia limetoa kipaumbele kwa habari kuhusu maagizo ya Rais Samia kwa polisi, limeandika polisi yaingia mzigoni. Pia limeandika Rais Samia amlilia mtoto wa Mzee Mwinyi, ripoti ya CAG sasa mikononi mwa spika baraza la wawakilishi, na pia limeandika makala ya afya ya kukujuza chanzo cha upungufu wa nguvu za kiume. Ukurasa wa mbele wa Habari Leo, kama akthari ya magazeti leo, umepambwa kwa picha ya Rais Samia akiwa katika kikao cha Baraza la Mawaziri katika Ikulu ya Chamwino jijini Dodoma. Picha hiyo imebebwa na anwani semayo, Samia aungwa mkono upelelezi kesi. Kuna habari pia za kijamii zenye vichwa visemavyo, mume na mke mbaroni tuhuma kuchoma moto mtoto, na jela miaka sabini kutorosha na kubaka mtoto. Nipashe limetenga nafasi ya kwanza kwa habari kuhusu pingamizi la abiria na wadau kuhusu uamuzi wa stendi ya Magufuli. Habari nyingine iliyopewa uzito ina kichwa kilichobeba maneno Mboye hasema tozo za benki ni kodi mara mbili kwa watumishi. Kwa upande wake gazeti la Jamvi la Habari limeipa kipaumbele habari inayosema Rais Samia ataka kanda maalum ya polisi Zanzibar. Tuelekeze kurunzi yetu katika nchi jirani ya Kenya, na kama ilivyotarajiwa magazeti mengi yamechangamkia habari kuhusu kuanza kwa kesi ya kupinga matokeo ya uchaguzi wa rais yaliyompa ushindi William Ruto kupitia chama cha UDA. Ukurasa wa mbele wa gazeti la Taifa Leo umepambwa kwa picha inayomwonyesha mgombea wa rais wa Azimio, Raila Odinga, aliyewasilisha kesi katika mahakama ya juu. Na picha nyingine ni ya mwenyekiti wa tume ya uchaguzi Wafula Chebukati. Picha za wawili hao ambazo zinaangaliana au zipo mkabala zimeambatana na anwani isemayo mishale ya Raila kwa Chebukati. Moja ya dondoo za habari hiyo inasema mawakili wa Raila watoa wa madai mazito kuonesha jinsi Chebukati ni mshukiwa mkuu katika kuvuruga uchaguzi. Linaendelea kufafanua kwamba Chebukati adaiwa kuruhusu watu zaidi ya hamsini wasio na idhini kubadilisha matokeo, afanya maamuzi pekiyake ya tume peke yake. Yadaiwa uchaguzi katika ngome za Raila uliahirishwa kwa makusudi . Gazeti dada la Daily Nation limetanguliza mbele pia habari hiyo likieleza mawasiliano kwa mradhi, mawasilisho ya mawakili wa Odinga mahakamani hapo wakieleza jinsi uchakachuaji wa matokeo kwa maslahi ya Ruto ulivyofanyika. Standard pia halikuachwa nyuma limetanguliza mbele habari hiyo chini ya kichwa kisemacho maswali magumu, huku Raila akijenga msingi wa kesi yake. Standard toleo la mtandaoni limesheheni pia habari za kesi hiyo, baadhi zikiwa na vichwa visemavyo makamishna wanne waitaka koti impuuze mwenyekiti wa tume ya uchaguzi. Omtata asema zaidi ya milioni mia moja nukta milioni moja, moja kumradhi nukta sita walipiga kura baada ya muda wa kisheria kumalizika, na wakili wa Odinga wasema mfumo wa IEBC ulidukuliwa na thoban. Kesi hiyo inaendelea kusikilizwa hii leo, na hii leo ni zama au zamu ya mawakili wa IABC na nadhani pia wa timu ya Ruto. Habari nyingine iliyoakisiwa na magazeti karibu yote ya Kenya ni kuhusu kitendo cha Rais Uhuru Kenyatta kwa mara ya kwanza kujitokeza hadharani tangu tume ya uchaguzi ilipomtangaza mgombea wa Kenya kwanza William Ruto kuwa rais mteule wa taifa hilo. Gazeti la Daily Monitor la Uganda ndilo linalotufungia udunduzi wetu wa leo. Habari yake kuu Ina kichwa kisemacho mpito huku majenerali wa vita vya mwituni wakistaafu. Anwani hiyo imebebwa na picha ya Rais yoweri Museveni na majenerali hao wa kijeshi waliostaafu. Pia limeandika jaji mkuu azitaja mahakama zenye mirundiko ya kesi, wakimbizi wapea siku mbili kuondoka eneo la mpakani, na hospitali ashtakiwa kwa kumzuilia mtoto mgonjwa. Haki za watoto katika Uislamu. Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu. Karibuni wasikilizaji wapenzi na wafuatiliaji wa mfululizo wa vipindi hivi vifupi vifupi vya haki za watoto katika Uislamu. Hii ni sehemu ya 154 ya mfululizo huu. Tumo hivi sasa kwenye maudhui ya mwisho kabisa ya kujadili haki za watoto katika Uislamu na kulinganisha sheria hizo za Uislamu na sheria zilizotungwa baadaye sana na wanadamu kupitia mikataba na nyaraka za kimataifa, na kuomba uwe nami hadi mwisho wa dakika hizi chache za sehemu hii ya 154 ya mfululizo wa vipindi hivi. Wapenzi wasikilizaji, katika sehemu iliyopita ya vipindi hivi tulisema kwamba mtoto ni baraka na neema ya Mwenyezi Mungu kwa baba na mama na kwa jamii kiujumla. Tulisema pia kwamba kumpa mtoto chakula cha halali na kinachofaa ni katika haki za kimsingi kabisa kwa mtoto, kwani malezi ya mtoto hayaishii tu katika masuala ya tabia, ya akili na saikolojia, bali yanajumuisha kila kitu ikiwemo makuzi salama ya mwili wake. Bwana Mtume Muhammadi sallallahu alaihi wa alihi wasallam amenukuliwa akisema, miongoni mwa haki za mtoto kwa baba yake ni kuhakikisha anampa mwanawe chakula safi, kizuri na salama. Hata katika suala la kumnyonyesha mtoto pia Uislamu umelipa mazingatio makubwa sana jambo hilo, kiasi kwamba tunakiona kitabu kitakatifu cha Quran kimetilia mkazo na kuhimiza mno suala la kuamrisha wajibu huo utekelezwe kwa njia sahihi kabisa na halali. Miongoni mwa aya za Quran tukufu zilizotilia mkazo suala hilo ni ile ya sita ya Suratu Talaq ambayo inazungumzia wajibu wa wazazi wawili kushauriana na kufanya maamuzi ya pamoja kuhusu namna ya kumnyonyesha mtoto. Lakini ni vyema tukaanzia aya ya tano ya sura hiyo ya 65 ya Quran tukufu na tusome pia tarjama ya aya yake ya saba. Aya zote tatu kuanzia ya tano hadi ya saba zinaonyesha ni kiasi gani Uislamu umelipa umuhimu mkubwa suala la kulindwa haki ya mtoto ya kunyonyeshwa ziwa la mama. Tunaanza na tarjama ya aya ya tano na tutamalizia na aya ya saba ambazo zinasema, hiyo ni amri ya Mwenyezi Mungu amekuteremshieni. Na anayemcha Mwenyezi Mungu atamfutia maovu yake na atampa ujira mkubwa. Wawekeni humo humo mnamokaa nyinyi, hao wanawake waliopewa talaka, kwa kadiri ya pato lenu, wala msiwaletee madhara kwa kuadhiki na wakiwa wanamimba wagharimieni mpaka wajifungue, na wakikunyonyesheeni watoto wenu basi wapeni ujira wao, na shaurianeni kwa wema. Na mkiona uzito kati yenu basi amnyonyeshe mwanamke mwingine. Mwenye wasaa atoe kwa kadiri ya wasaa wake, na mwenye dhiki atoe katika alichompa Mwenyezi Mungu. Mwenyezi Mungu hamkalifishi mtu ila kwa kadiri ya alichompa Mwenyezi Mungu atajalia baada ya dhiki faraji. Nam, ni maneno mazito hayo ya Qurani Tukufu, hasa kwa vile yameanza na maneno ya hiyo amri ya Mwenyezi Mungu, na mwisho wa aya ya saba imemalizikia na Mwenyezi Mungu atajalia baada ya dhiki faraji. Hata katika suala hilo la kunyonyesha mtoto, Allah amewataka baba na mama washauriane na wawe na kauli moja kuhusu utekelezaji wa jukumu hilo ili mtoto asipunjwe haki yake yoyote ile. Lakini pia Qur'an inaonyesha ni kiasi gani iko makini katika kubainisha mambo. Allah anajua vyema kwamba hali za kipato kwa wanadamu ni tofauti, hivyo Qur'an haikuainisha kiwango cha pesa wala kiwango cha chakula wala chochote, bali imesema kila mtu kwa uwezo wake. Swala hilo lakini limefungamanishwa na elimu ya Allah kwamba Mwenyezi Mungu anajua vyema. Hivyo kama mtu hatotekeleza wajibu wake ipasavyo kulingana na wasaa na uwezo wake, basi atambue kwamba hakimu wake siku ya kiama ni Allah ambaye ni mjuzi wa kila kitu. Tuishie hapo kwa leo. Assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Leo katika historia. Leo ni Alhamisi, mwezi nne mfungo tano Safar 1444 hijria inayosadifiana na tarehe mosi Septemba 2022 miladia. Miaka 848 na iliyopita, katika siku kama ya leo, yaani tarehe mosi Septemba 1174 na kazi ya ujenzi wa mnara maarufu wa Piza uliopo katika mji wa Pisa nchini Italia ilianza. Lengo la kujengwa mnara huo lilikuwa ni kupachikwa saa kubwa juu yake, lakini baada ya muda kupita tangu ulipoanza ujenzi wa mnara huo wenye urefu wa mita 57 kwenda juu, jengo hilo liliegama na kuinama kwa takriban mita tano kutoka mstari wa usawa. Na kwa sababu hiyo, mnara wa Pisa umekuwa maarufu kwa jina la mnara wa Pisa ulioinama. Tarehe mosi Septemba 1923 tetemeko kubwa sana la ardhi la Kanto, ambalo lilisababisha uharibifu na maafa makubwa, lilitokea nchini Japan, katika kisiwa kikuu cha nchi hiyo cha Honshu. Watu zaidi ya laki moja na elfu arobaini waliuawa kutokana na zilzala hiyo iliyokuwa na ukubwa wa 8.2 kwa kipimo cha Rishta. Mbali na maafa makubwa yaliyosababishwa na tetemeko hilo, watu wengi sana nchini Japan walibaki bila makazi kutokana na nyumba nyingi kubomolewa na kuteketea kwa moto. Siku kama ya leo miaka 85 iliyopita, yaani tarehe mosi Septemba 1939, vita vikuu vya pili vya dunia vilianza kwa shambulio la jeshi la Ujerumani ya manazi dhidi ya Poland. Adolf Hitler alitumia fikra na mitazamo yake ya ubaguzi wa rangi kuhalalisha sera zake za kujipanua, na kwa muda mfupi akaweza kuvamia na kulikalia eneo kubwa la ardhi ya Ulaya na sehemu mojawapo ya kaskazini mwa Afrika lakini ulipofika mwaka 1943 wakati jeshi la Ujerumani lilipokabiliwa na upinzani mkali wa wananchi wa Urusi na kusambaratishwa mlolongo wa kushindwa na kurudi nyuma wa Jerumani manazi ulianza na hatimaye, mnamo mwezi Mei 1945 Ujerumani ilisalimu amri bila masharti yoyote. na miaka 53 iliyopita yaani tarehe mosi septemba 1969 kanali muammar gadafi aliingia madarakani nchini libya kupitia mapinduzi ya kijeshi kabla ya mapinduzi hayo libya ilikuwa chini ya utawala wa kifalme na mfalme idris wa kwanza alikuwa ndiye mtawala wa nchi hiyo wakati idris alipokuwa nchini uturuki kwa matibabu kundi la maafisa wa jeshi wakiongozwa na kanali gadafi walifanya mapinduzi ya kumwondoa madarakani mfalme huyo na kuasisi jamhuri ya kisoshalisti nchini Libya. Utawala wa kimla wa Gadafi uliangushwa na wana mapinduzi Agosti 21, 2011 na yeye mwenyewe akauawa baada ya miezi sita ya vugu vuguvugu la mwamko wa Kiislamu lililoikumba nchi hiyo na nyingine kadhaa za kaskazini mwa Afrika. Hii ni Redio Teheran. Nisome hapa maoni mawili matatu. Mpenzi msikilizaji uliotutumia katika ukumbi wetu wa WhatsApp, Juma Idi Isa wa Masawi, Kondoa, Tanzania, anajiita balozi wa Redio Teheran kanda ya kati, Dodoma, anaandika: salamu aleikum, na mjibu alaikum salam. Anasema poleni DRC kwa mlipuko wa kipindupindu kilichoua makumi ya watu, tahadhari za ziada zinahitajika. Asante sana Juma, ukiwa hapo Kondoa. Asante sana pia Sherali Fazel, ukiwa Dar es salaam Tanzania, anaandika salamu alaikum, na mjibu waalaikum salam. Anasema dhulma na chuki duniani ni aibu kwa Umoja wa Mataifa na wanadamu wote. Asante sana Sherali, ukiwa hapo Da. Asante sana pia Abdallah Ali Makajura, ukiwa hapo Tabora Tanzania, anafuatilia matangazo na vile vile anatushukuru. Asante sana Saada Habibu ukiwa Tanga anasema, Waislamu wenyewe hatupendani, ndio maana dini yetu inadharauliwa na dini nyingine. Saada huyo akiwa Tanga, Tanzania. Asante sana pia Isa Ramadhan ukiwa Mwanza, Tanzania. Maoni ni mengi, mpenzi msikilizaji, lakini muda daima hautupi raha. Moja kwa moja ni kusomea habari za dunia kwa kifupi. Jeshi la Iran la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu, IRGC, limetoa maelezo ya kina kuhusu namna lilivyoteka na kisha kuachia huru ndege isiyo na rubani ya baharini ya Marekani katika eneo la ghuba ya Uajemi. mripuko wa ugonjwa wa kipindupindu umepelekea watu wasiopungua 48 kupoteza maisha katika mkoa wa Sankuru, katikati ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Vyombo vya habari vimewanukuu maafisa wa afya wakisema kuwa mbali na vifo hivyo kesi mia nne au zaidi ya mia nne ya maradhi hayo zimeripotiwa baina ya Agosti kumi na tano na ishirini na moja mwaka huu. Wahanga wa mauaji ya kimbari nchini Rwanda waliofurushwa katika mabweni walikokuwa wakiishi kutokana na mpango tata wa wakimbizi wa Uingereza wanalalamika kuwa wameachwa bila mahala pa kuishi licha ya mabweni hayo kusalia bila watu. Utawala wa kizayuni wa Israel umeendeleza jinai na chokochoko choko zake dhidi ya mataifa mawili ya Waislamu katika eneo hili la Asia Magharibi. Kwanza kabisa, jeshi la utawala huo haramu limewaua shahidi wa Palestina wawili na vilevile vile limeshambulia uwanja wa kimataifa wa ndege wa Halab huko nchini Siria. Na Umoja wa Mataifa umetoa mwito kwa Marekani kuanza mchakato wa kutoa fidia kwa vizazi vya wahanga wa utumwa. Tutakomea hapo kwa muhtasari huo, mpenzi msikilizaji, nikushukuru tu sana kwa kuwa nasi tangia awali hadi tamati ya matangazo, na vilevile vile tunakushukuru kwa kushiriki matangazo haya kwa kututumia maoni yako katika ukumbi wetu wa WhatsApp, na kama nilivyokuahidi, maoni ambayo sijayasoma kwa sasa, kutokana na ufinyu wa muda, yatasomwa insha Allah katika matangazo yetu ya hapo usiku. Na hadi hapa, sina la ziada, nikutakie tu mchana mwema. Jina langu ni Hussein Hassan, asante na kwaheri.