Kwa jina la Allah, Mwingi wa rehema, Mwenye kurehemu. Mwenyezi Mungu ndiye aliyeziumba mbingu na ardhi na akateremsha maji kutoka mawinguni na kwa hayo akaotesha matunda kuwa riziki kwa ajili yenu na akakutiishieni majahazi yanayopita katika bahari kwa amri yake na akakutiishieni mito na akakutiishieni jua na mwezi maisha yao, na akakutiishieni usiku na mchana, na akakupeni kila mlichomwomba na msichomwomba. Na kama mkihisabu neema za Mwenyezi Mungu, hamtaweza kuzihesabu. Bila shaka mwanadamu ni dhalimu mkubwa asiye shukrani. Bsmllahi rahmani rrahim. Assalamu alaikum warahmatullahi wa barakatu. Hujambo mpenzi msikilizaji, natumai mchana wako unakuendea vyema. Karibu katika matangazo haya ya redio Tehran idha Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran inayokutangazia mubashara kutoka hapa jijini Teheran. Leo ni Jumatano Agosti 31 inayosadifiana na tarehe tatu mwaka 1444 Hijria. Jina langu ni Hussein Hassan. Tutakuwa sote mpenzi msikilizaji, katika takriban dakika 50 hivi za kukuletea habari, uchambuzi wa kisiasa, udondozi wa magazeti ya Afrika Mashariki na vile vile katika safu ya vipindi tumekuandalia subutain katika Qurani na Sunna, sayansi na teknolojia mpya, bila kusahau makala fupi ya kila siku yaliyo katika historia. Wasaa ukituruhusu tutafunga matangazo haya kwa mukhtasari wa habari za dunia. Kumbuka mpenzi msikilizaji mbali na kwenye masafa mafupi au shortwave, lakini vile vile unaweza kutusikiliza kupitia masafa ya FM ukiwa nchini Tanzania. Tovuti yetu ni parstoday.com mkwaju sw. Hali kadhalika, mpenzi msikilizaji, una fursa ya kushiriki matangazo haya kwa kututumia maoni yako katika ukumbi wetu wa WhatsApp kupitia nambari alama ya kujumlisha plus 98 90 35 06 54 87. ni saa saba kamili juu ya alama ya dhuhuri hapa jijini Teheran, sawa na tano na nusu kwa saa za Afrika Mashariki na nne na nusu kwa saa za Afrika Kati. Ifotayo ya kati ifuatayo ni taarifa ya habari za dunia, lakini kwanza ni muhtasari wake. Iran yaipongeza Iraq kwa kutumia hekima kuhitimisha ghasia. Magaidi wa ADF waua wanavijiji 40 huko mashariki ya Congo DR. Na rais wa Tunisia akosoa uingiliaji wa mambo ya ndani ya nchi hiyo unaofanywa na Marekani, pamoja na habari nyinginezo. Habari kamili. Tuanze na habari ya tanzia, ambapo raia wasiopungua 40 wameuawa katika wimbi la mashambulizi yaliyofanywa na kundi moja la kigaidi huko mashariki ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, magaidi hao walivamia vijiji kadhaa baina ya Alhamisi na juzi Jumatatu na kuua makumi ya watu. Duru za hospitali na asasi za kutetea haki za binadamu zinasema kuwa watu wengine wengi tu wamejeruhiwa pia katika hujuma hizo za wanamgambo wanaobeba silaha mashariki ya DRC. Habari zaidi zinasema kuwa magaidi wanaoshukiwa kuwa wanachama wa ADF walianza wimbi la hujuma zao kwa kuvamia vijiji vilivyoko katika mkoa wa Kivu Kaskazini. Inaarifiwa kuwa wanamgambo hao waliwashambulia wanavijiji hao kwa madai kuwa wametokea katika mkoa jirani wa Ituri na kuingia Kivu Kaskazini kutafuta maji na ardhi ya kulisha mifugo yao karibu na mto Ituri. Mathe Mupanda Solomon, muuguzi katika hospitali moja katika eneo hilo, amesema binafsi ameshuhudia maiti ishirini na sita na kuongeza kwamba wanavijiji wengine zaidi zaidi ya sabini wametekwa nyara na magaidi hao. Zaidi ya makundi wanamgambo mia moja ishirini yamesambaa mashariki ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na kuna mashambulizi ya mara kwa mara dhidi ya raia katika maeneo hayo. Wizara ya mambo ya nje ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran imewapongeza wananchi wa Iraq kwa kutumia hekima kukabiliana na jaribio la uasi lililosababisha ghasia na fujo nchini humo. Taarifa ya wizara ya mambo ya nje ya Iran imesema Jamhuri ya Kiislamu inataka kuliona taifa hilo jirani yake likiwa na uthabiti huku ikipongeza kurejea kwa hali ya utulivu na amani katika nchi hiyo. Wizara ya mashauri ya kigeni ya jamhuri ya kiislamu ya Iran imesisitiza kuwa na hapa nanukuu, Iran daima inataka Iraq yenye uthabiti, usalama na nguvu na inayochangia kwa njia chanya ustawi wa kieneo, mwisho wa kunukuu. Imesema njia pekee ya Iraq kuondokana na mgogoro wa sasa ni kupitia mazungumzo, kulinda haki za raia na kuheshimu au na kuheshimu katika mchakato wa kisiasa. Teheran imesisitiza kuwa daima inaheshimu mchakato wa kisiasa na kisheria wa Iraq na taasisi za nchi hiyo. Kabla ya hapo, Hussein Hamir Abdullahian, waziri wa mambo ya nje wa Iran, alisisitiza haja ya kuhifadhiwa umoja wa kitaifa wa Iraq, akisema matatizo ya nchi hiyo yanapaswa kutatuliwa kwa njia za kisheria. Iraq imekuwa katika mkwamo wa kisiasa tangu uchaguzi mkuu wa Oktoba mwaka jana vyama hasimu vimeshindwa kuafikiana kuhusu kuundwa kwa serikali mpya, hivyo kusababisha maandamano na hujuma ya wafuasi wa makundi ya kisiasa dhidi ya bunge. Muktada Asadra, kiongozi mashuhuri wa kidini na wafuasi wake, wamezusha hali ya wasiwasi katika muda wa wiki mbili zilizopita, huku maelfu ya wa wafuasi wake wakivamia na kulikalia bunge la nchi hiyo na kuzuia kuundwa kwa serikali karibu miezi kumi baada ya uchaguzi uliopita. Wakati huo huo, waziri mkuu wa Iraq ametishia kuwa atajiuzulu wadhifa wake huo iwapo mkwamo na mgogoro wa kisiasa utaendelea kushuhudiwa nchini humo. Mustafa Al Kadhimi alitoa indhari hiyo jana Jumanne na kusisitiza kuwa na hapa na nukuu, nitaachia ngazi kulalamikia hali ya kisiasa isiyoeleweka, mwisho kunukuu. Taifa hilo la Kiarabu limekuwa katika mvutano wa kisiasa uliopelekea kushindwa kuunda serikali tangu baada ya ya ya uchaguzi uchaguzi wa kisiasa, wa bunge wa Oktoba mwaka jana. Kadhimi amebainisha kuwa kamisheni ya uchaguzi au ya uchunguzi kumradhi imeundwa ili kufuatilia chimbuko la silaha zilizotumika katika machafuko ya kisiasa yaliyoshuhudiwa tangu Jumatatu. Kwa akali watu 30 wameuawa huku mamia wengine wakijeruhiwa katika ghasia za siku mbili mjini Bagdad hapo jana. Kiongozi mashuhuri wa kidini Muktada Sadr aliwataka wafuasi wake waache vurugu na fujo, mbali na kuliomba radhi taifa juzi Jumatatu. Sadr alitangaza kujuzulu siasa, hatua iliyoibua hasira miongoni mwa wafuasi wake ambao walianza kufanya maandamano ya ghasia na kuvamia ofisi za serikali. Waziri mkuu wa Iraq amekaribisha tangazo hilo la Muktada Sadr na kusisitiza kuwa mwito wa mwanachuoni huyo wa kutaka kukomeshwa vitendo vya ghasia ni wakizalendo na kwamba wakati umefika wa kutoa kipaumbele kwa mazungumzo iliyo kujaribu kutatua mkwamo wa kisiasa uliopo. Taarifa ya habari za dunia, mpenzi msikilizaji, inaendelea kujia mubashara kutoka redio Teheran, idhaa Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Kuingineko, rais wa Tunisia amekosoa vikali kile alichokitaja kuwa uingiliaji wa Marekani katika masuala ya ndani ya taifa hilo la Kiarabu la kaskazini mwa Afrika. Katika mazungumzo yake na Babra Lev, naibu waziri wa mambo ya nje wa Marekani katika maswala ya kanda mashariki, rais Kais Said amekosoa matamshi ya hivi karibuni ya maafisa wa Marekani kuhusu hali ya sasa ya ya sasa Tunisia Tunisia Tunisia. Rais huyo wa Tunisia amesisitiza kuwa na hapa na nukuu: Tunapinga uingiliaji wa maswala yetu ya ndani. Tunisia inashikilia msimamo wake thabit juu ya uhuru na mamlaka yake ya kujitawala. Mwisho wa kunukuu. Mwishoni mwa Julai pia, wizara ya mambo ya nje ya Tunisia ilimuita balozi mdogo wa Marekani mjini Tunis kulalamikia matamshi ya hivi karibuni waziri wa mambo ya nje wa Marekani Antony Blinken kuhusu kura ya maoni ya katiba iliyofanyika nchini humo hivi karibuni. Blinken alidai kuwa ana wasiwasi kuhusu demokrasia ya Tunisia baada ya rais Kais Said kupendekeza katiba mpya inayompa mamlaka zaidi. Wakuu wa uchaguzi Tunisia walisema asilimia 92.3 ya washiriki wa zoezi hilo la Julai 25 walipiga kura kuunga mkono rasimu ya katiba. Rais wa Tunisia amewataka maafisa wa Marekani kuwasikiliza wenzao wa nchi hiyo ya Kiarabu ili kufahamu hali halisi ya mambo katika taifa hilo. Na mkuu wa siasa wa Umoja wa Mataifa ameonya kuwa kutotatuliwa mgogoro wa kisiasa wa Libya na kutofanyika uchaguzi uliocheleweshwa ni tishio kwa hali ya mambo, ya mambo katika nchi hiyo ya Kiarabu. Rosemary Dicarlo ameliambia baraza la la usalama la Umoja wa Mataifa kwamba mgogoro wa sasa umetokana na kushadidi mvutano wa kisiasa kati ya Serikali ya Umoja wa Kitaifa GNU inayoongozwa na waziri mkuu wake Abdul Hamid Aldbiba na serikali iliyopewa mamlaka na bunge lenye makao yake mjini Tobruk mashariki ya nchi ambayo inaongozwa na Fathi Bashagha. Dekalo ameeleza bayana kuwa mzozo huo ulioanza Agosti 27 inaonekana kuwa jaribio la vikosi vitiifu kwa Bashagha kuingia katika mji mkuu wa Libya, Tripoli. Afisa huyo wa UN amezitaka pande hasimu kwenye mzozo huo kuzingatia maslahi ya taifa, usalama wa wananchi, na kutatua mambo yao kwa njia ya mazungumzo. Wizara ya mambo ya nje ya jamhuri ya kiislamu ya Iran pia imeziasa pa, ime pande zote hasimu kuvumiliana na kujizuia kuwasha moto zaidi wa mapigano na badala yake wazingatie zaidi maslahi ya taifa ya wananchi wa Libya. Kwa mujibu wa mamlaka za Libya, watu wasopongo 42 wameuawa na wengine zaidi ya 150 wamejeruhiwa katika mapigano makali yaliyozuka upya mapema Jumamosi iliyopita katika mji mkuu wa nchi hiyo Tripoli. Mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka redio Teheran. Haya, tukiachana na migogoro hiyo ya Libya na Iraq, sasa tunageukia mgogoro mwingine wa Bahrein. Uchambuzi wetu wa kisiasa una hanuani semayo msimamo mmoja wa wapinzani Bahrein wa kususia uchaguzi wa Bunge. Uchaguzi wa bunge nchini Bahrein umepangwa kufanyika mwezi Oktoba mwaka huu. Hata hivyo, mrengo wa upinzani nchini humo umetangaza kususia uchaguzi huo tangu ulipoanza ukandamizaji dhidi ya vuguvugu la mapambano ya wananchi lililoanza Februari 14 mwaka 2011. Hadi sasa, Bahrein imeendelea kushuhudia wimbi kubwa la malalamiko na upinzani wa umma unaotaka marekebisho ya kisiasa yafanyike ya nchini humo. Katika kipindi choto hiki kuna shuhudiwa makabiliano baina ya wanajeshi wa utawala wa Ali Khalifa na wananchi katika hali ambayo utawala wa Ali Khalifa katika kipindi cha miaka kumi na moja iliyopita haujaheshimu haki yoyote ile ya wananchi wa nchi hiyo, iwe ya kisiasa au ya kiraia. Hivi sasa unataka kufanyike uchaguzi mpya wa bunge. Utawala wa Ali Khalifa unalenga mambo mawili katika kuitisha uchaguzi huo wa bunge. Mosi, unataka kuonyesha kwamba licha ya kuwekwa malalamiko ya wananchi kwa miaka kumi na moja, lakini ungali una uhalali wa kisheria wa kuendelea kuwekwa madarakani. Hii ni katika hali ambayo hakuna mpinzani au mkosoaji yoyote yule wa utawala wa Ali Khalifa ambaye ana nia ya kushiriki katika uchaguzi ujao wa bunge. Hii ni kutokana na kuwa wapinzani hao wanaamini kwamba kimsingi utawala huo hauna uhalali wa kisheria. Kwa msingi huo, kuanzia sasa tunaweza kutarajia kwamba ushiriki katika uchaguzi huo utakuwa wa kiwango kidogo kabisa na hivyo kuwa ushahidi wa wazi wa kutokuwa na uhalali wa kisheria utawala wa kifalme wa Ali Khalifa. Lengo la pili linalofuatiliwa na utawala wa Ali Khalifa kuitisha uchaguzi huu wa bunge ni kuhakikisha kuwa mzunguko wa uchaguzi nchini humo hausimami. Bahrein ni miongoni mwa mataifa machache ki ya kiarabu ambayo yana historia ya mfumo wa kiraia. Uchaguzi wa bunge ulikuwa ukifanyika nchini Bahrein tangu katika miaka ya awali ya nchi hiyo kupata uhuru yani mwongo wa sabini lakini baada ya hapo ukafutwa kwa takriban miongo mitatu. Hata hivyo, baada ya kuanza karne mpya uchaguzi wa bunge haukusimamishwa. Licha ya kuwa uchaguzi huo ni wa kimwonyesho tu, lakini umekuwa ukifanyika. Utawala wa Ali Khalifa unataka kufikisha ujumbe huu kwamba licha ya kuwekwa malalamiko lakini chaguzi zimekuwa zikifanyika nchini humo. Ukweli wa mambo ni kwamba lengo la uchaguzi huo sio kuwa kigezo katika kuunda serikali, bali jambo hilo lina umuhimu kwa ajili ya kujipigia debe kabisa kisiasa utawala wa Ali Khalifa. Hii ni Redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ki ya kiislamu ya Iran, inayokutangazia mubashara kutoka hapa jijini Teheran. Kumbuka mpenzi msikilizaji, una fursa ya kushiriki matangazo haya kwa kututumia maoni yako katika ukumbi wetu wa WhatsApp. Kadhalika, matangazo haya yanakukujia moja kwa moja kupitia Redio Maarifa ya huko Tanga, Tanzania. Ukiwa katika mkoa wa Tanga, tunasikika kupitia kasi mawimbi 105.3 kule Lindi ni tisini na tisa nukta moja Mwanza mia moja nukta tisa lakini Kigoma ni tisini na tisa nukta saba Kwa wasikilizaji wetu wa Mtwara wanaweza kutusikiliza kupitia anga za mia moja na nne nukta moja na kule Singida ni tisini na tisa nukta moja Nisome hapa maoni mawili matatu, mpenzi msikilizaji, kabla ya kukuletea kipindi chetu cha kwanza mchana huu Isa Musango wa Oicha katika mkoa wa Beni huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo anaandika baada ya salamu anasemaji, anasema Israeli, hujuma zenu dhidi ya Siria ni dalili wazi kwamba Washington mwisho wenu unaenea, nadhani kakusudia unakaribia. Asante sana Musango ukiwa hapo jijini Beni, Kongo. Dr Juma Sagai wa Musoma, Tanzania, anasema nimefurahi sana kusikia amekuja na Kiingereza chake kingi, namtakia ziara njema Amir Abdullahian huko <laughs> Rasia. Asante sana. Juma, ukiwa hapo Musoma, Mara, Tanzania. Asante sana, pia Sherali Fazil ukiwa hapo Dar es Salaam, Tanzania, anasema baada ya salamu, nduma kuwili wa magharibi ndio uhatarishi wa usalama duniani na uvunjaji wa haki za binadamu. Undumakuwili wa magharibi ni ukoloni mpya duniani. Jamii ya kimataifa na nchi za Kiislamu kuwa wamoja, ndio kutatuwezesha wanadamu kuishi kwa amani duniani. Katika Qur'an na Hadithi. Assalamu alaykum, wapenzi wasikilizaji wa idhaa ya Kiswahili sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran inayokutangazieni kutoka mjini Teheran. Tuna furaha kujiunga nanyi tena katika kipindi kingine cha Siptain katika Qurani na Hadithi, ambacho kama mnavyojua huzungumzia sifa na fadhila za wajukuu wawili wa mtume wetu Muhammad, amani ya Mwenyezi Mungu iwe juu yake na ali zake, ambao ni Imam Hasan na al Husein alayhim assalam. Wapenzi wasikilizaji, Uislamu ni dini kamili na inayokamilisha dini na masuala mengine. Imekamilisha maadili bora, sheria na hukumu, na imesahihisha imani na itikadi. Imetabiri atakayotokea baadaye, ili watu, wapenzi wasikilizaji, wapate kujua vyema mambo yanayowahusu maishani, na ili mtihani wa Mwenyezi Mungu uwe ni wa kiadilifu, kutokana na kuwa tayari ametupa hoja za kutosha na hivyo kutenganisha ukweli na batili. Mtume wa Mwenyezi Mungu Muhammad sallallahu alihi wa alihi wasalam, na kwa msingi wa mafundisho ya Qurani alikuwa na habari za kutosha kuhusu umma wake na hivyo akatangaza uimamu baada yake, na hata kuyataja majina ya maimamu hao kabla ya kuzaliwa kwao. Aliwahusia watu washikamane na mafundisho ya maimamu wa kizazi chake, kama ambavyo aliwatahadharisha dhidi ya kuwaudhi, seuze kuwapiga vita, kuwafanyia uadui na kuwaua. Mtume mtukufu aliyafanya hayo yote ili ukweli upate kubainika wazi na kujitenga na batili na ili watu wasije kusema baadaye, laiti tungeletewa mtume mwonyaji na elimu inayoongoza ili tuzifuate ishara zake kabla hatujadhalilika na kufedheheka. Sheikh Saduq ananukuu katika kitabu chake cha Ilalu Sharae kwamba Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam alimwambia Amirul Muminina Ali alaihi ssalam kwamba, andika ninayokwambia waandikie washirika wako. Nikauliza, ni nani hao washirika wangu ya Rasulullah? Akasema, ni maimamu wanaotokana na kizazi chako ambao kwa baraka zao umma wangu utakatiwa kiu kwa kujaliwa mvua, dua zao kujibiwa. Mwenyezi Mungu atauondolea balaa na kuteremshia rehma kutoka mbinguni. Kisha alimwashiria Imam Hasan alayhi salam kwa mkono wake na kusema, huyu ndiye wa kwanza wao, na kisha akamwashiria Husein alayhi ssalam, na akasema maimamu waliosalia watatokana na kizazi chake. Shekh Saduk pia ananukuu riwaya nyingine katika kitabu chake cha Ikmaluddin kutoka kwa Imam Jafaru Sadiq alayhi ssalam akisema, wa wakati Fatima alipopata ujauzito wa Imamu Husein, Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallama alimwambia, Mwenyezi Mungu mtukufu amekupa mtoto wa kiume anayeitwa Husein, na ambaye umma wangu utamuua. Fatima akasema, sina haja naye. Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallama akasema, hakika Mwenyezi Mungu mtukufu ameniahidi jambo. Fatima aliuliza, ni nini hicho alichokuahidi? Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallama akasema, Ameniahidi kwamba atajalia uimamu baada yangu katika kizazi chake. Bibi Fatima akasema, basi nimeridhia ya Rasulullah. Wapenzi wasikilizaji, hivi ndivyo mtume wetu Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam alivyohubiri na kufahamisha umma wake kuhusu suala zima la uimamu na maimamu na kuwatabiria jinsi suala hilo litakavyopokewa katika jamii. Naam, jambo la kusikitisha ni kwamba mara tu baada ya kuaga dunia Mtume Mtukufu, ukhalifa na uimamu ulipokonywa kizazi chake watu wakarejea nyuma na kupuuza mafundisho ya dini na amri za mtume. Kizazi chake kikavunjiwa heshima, kikateswa na kuuawa, na vilevile kikapokonywa urithi kilioachiwa na mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam na kutawanywa katika maeneo mbalimbali ya dunia. Kuna hadithi na riwaya nyingi ambazo zinathibitisha kwamba Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam aliabashiri ali hayo yote kabla ya kuaga dunia. Miongoni mwa hadithi hizo ni kauli yake akimwambia mwanawe Husaini kwamba kipenzi changu Jibril amenijia na kuniambia kwamba nyinyi mtauawa na makaburi yenu yatatawanyika sehemu mbalimbali mbali. Imepokewa kutoka kwa Imamu Hasan Almujtaba alayhi ssalamu kwamba amesema babu yangu mpendwa mtume wa, wa Mwenyezi Mungu aliniambia kwamba jambo hilo yaani uimamu litamilikiwa na watu kumi na wawili kutoka katika familia yake teule. Sote tutauawa ama kwa kupigwa upanga au kwa kupewa sumu. Hayo ndiyo walioambiwa Waislamu na mtume wao Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam, ambapo alitabiri kuuawa mawasii wake mmoja baada ya mwingine. Alama Almajlisi ananukuu katika kitabu chake cha Biharul Anwar hadithi inayohusiana na, na kuuawa shahidi Imamu Ali bin Abitalib alaihi ssalamu, kwa kusema: Mwenyezi Mungu atampokea shahidi akiwa ameuawa kwa kupigwa upanga, atazikwa katika eneo linalojulikana kwa jina la Al Ghari. Kisha atakayechukua uimamu baada yake ni mwanawe Al Hasan, atauawa kwa kupewa sumu na atazikwa katika eneo zuri linalojulikana kwa jina la Bakir. Kisha baada yake atakuja Al Husein, imamu mwadilifu atakayeuawa kwa kupigwa upanga katika ufuo wa mto Furati katika siku tukufu. Atazikwa Karbala na kaburi lake litakuwa nuru na mwangaza kwa watu. Mwisho wa hadithi. Wapenzi wasikilizaji, wa vitabu vya kabla ya Uislamu pia vilithibitisha jambo hilo, ambapo Asaduku anasema katika kitabu chake cha Amali akimnukuu wa Abdullah bin Suleimani akisema, nilisoma katika Injili ikibainisha sifa za Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam kwamba ana watoto wachache, lakini kizazi chake kitatokana na mwanamke aliyebarikiwa ambaye ana nyumba peponi, ana vifaranga wawili Hasan na Husein waliouawa washahidi. Wapenzi wa wasikilizaji, bishara za kinabii ziliendelea kutaja na kutabiri yale ya yote ambayo yangewapata ahlulbaiti wa mtume sallallahu alaihi wa alihi wasalam wa na kwamba wangeuawa washahidi kwa namna tofauti. Baadhi ya hadithi hata zimebainisha swala hilo kwa kina, kana kwamba matukio ya kuuliwa shahidi watukufu hao tayari yalikuwa yamekwisha tokea huko nyuma mfano wa hilo ni kama qurani inavyobainisha siku ya kiama ni kana kwamba tayari imekwisha tokea yaani inazungumzia suala hilo kwa muundo na kitendo cha wakati uliopita inasema katika aya ya kwanza ya suratu nahli kwamba imefika amri ya mwenyezi mungu msifanyie haraka Wafasiri wa Qurani tukufu wanasema maana yake ni imekuja amri ya Mwenyezi Mungu iliyoahidiwa, nayo ni siku ya Kiama. Imeelezea jambo hilo kwa kutumia kitendo cha wakati uliopita kutokana na kutimia kwake katika ujuzi na elimu ya Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala. Kadhalika, Mtume wa Mwenyezi Mungu sallallahu alaihi wa alihi wasallam alikuwa tayari anajua yale ambayo yangetokea na kuisibu familia yake yaani Ahlulbait. Hivyo akasema sallallahu alayhi wa alihi wa sallama, kwamba hakika katika wanangu hao kuna yule aliyenijia hali ya kuwa ameuawa kwa sumu na mwingine ameuawa kwa kupigwa upanga. Wapenzi wasikilizaji, muda uliotengwa kwa ajili ya kipindi chetu cha leo umemalizika. Tukutane tena katika kipindi cha wiki ijayo, panapo majaliwa ya Mwenyezi Mungu. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Hii ni redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Karibu sasa, mpenzi msikilizaji, ni kuletea udondozi wa magazeti ya Afrika Mashariki. Tunaanza udunduzi wetu kwa kutupia jicho magazeti yaliyochapishwa nchini Kenya, na kubwa zaidi ni kuanza kwa kesi ya kupinga matokeo ya uchaguzi wa rais yaliyompa ushindi mgombea wa UDA, naibu rais William Ruto. Kikao cha utangulizi wa kesi hiyo kilifanyika jana katika mahakama ya juu ya Kenya, ndio habari iliyopewa kipaumbele na gazeti la Daily Nation chini ya unwani semayo, vita vikuu au vita katika mahakama ya juu ushindi na kupoteza gazeti dada la Taifa Leo pia limetanguliza mbele habari hiyo kwa kuandika, pigo kwa Ruto, kesi ikianza, mahakama ya upeo yatupilia mbali mengi ya maombi aliyokuwa amewasilisha kabla ya kesi kuanza kusikilizwa. Leo pia limeandika ombi la Raila, kura za vituo kumi na tano zihesabiwe upya la kubaliwa, Ruto afaulu kumaliza jamii ya mui kisiasa na sarai ya zirai, huku malala akilala. Habari hii inahusu waniaji wa gavana wa mrengo wa Kenya Kwanza katika kaunti za Mombasa na Kakamega ambao walibwagwa na wenzao wa Azimio. Nation pia limeandika kuhusu mafanikio hayo ya mgombea hu rais wa Azimio Raila Odinga chini ya kichwa kisemacho usiku mzuri kwa Raila katika uchaguzi. Toleo la mtandaoni la gazeti hilo pamoja na habari nyingine, limeandika mawakili waandamizi ni miongoni mwa wenzao 88 katika kesi ya kupinga uchaguzi. Kesi ya uchaguzi wa rais: Chebukati ashinda duru ya kwanza, na Ruto ataka maejenti wake wawepo, Raila akitathmini sava za IEBC. Habari nyingine zinazoonekana katika toleo la intaneti la Taifa Leo zinasema Malala akubali kushindwa akipongeza IEBC kwa kazi nzuri, majaji watano wa kigeni kuhudhuria kesi, watu laki nane wenye ulemavu waomba matokeo ya uchaguzi wa rais yafutwe, na macho yote sasa kwa majaji saba wa mahakama ya juu Kuchuja ukweli na dhana, ndivyo kinavyosema kichwa cha habari kuu katika gazeti la Standard kuhusu kwanza kwa kesi hiyo. Pia limeandika jinsi ODM ilivyoishinda ujanja UDA katika chaguzi za Mombasa na Kakamega, maswala tisa kuwa msingi wa kesi ya Raila kupinga ushindi wa Ruto na mahakama ya juu yakataa kuingizwa kwenye mzozo wa IEBC. Tuelekeze kurunzi yetu nchini Uganda, ambapo gazeti la Daily Monitor limetenga nafasi ya kwanza kwa habari yenye kichwa cha maneno shule zaongeza karo kabla ya kufunguliwa skuli kwa muhula wa tatu. Mwandishi anatupasha zaidi kwa kuandika wazazi watalazimika kujifunga vibwebwe zaidi na kusaka karo kwa udi na uvumba kabla ya shule za nchi hiyo kufunguliwa kwa ajili ya muhula wa tatu juma lijalo. Pia limeandika Jenerali Tumwine azikwa huko Kazo, mahakama ya juu Kenya yaanza kusikiliza kesi ya uchaguzi, na askari zaidi ya 260 wa UPDF watabasamu wakistaafu. Pia limeandika serikali yaanza kuwapiga chanjo ya Ebola wanajeshi wa UPDF walioko DRC na hospitali yatuhumiwa kumzuilia mtoto kutokana na na bili ambazo hazijalipwa. Tunatamatisha dondoo zetu nchini Tanzania na tuanze na gazeti la Daily News ambalo limetoa kipaumbele kwa habari yenye kitu kisemacho kidonge kichungu cha ukweli. Moja ya dondoo za habari hiyo inasema Samia aweka paruwanja uozo wa kimfumo wa polisi. Habari hii kuhusu uozo wa polisi kama ilivyofichuliwa na Rais Samia Suluh Hasan imepewa nafasi ya kwanza na gazeti la Mwananchi chini ya anwani semayo, Samia akomalia vigogo wa polisi. Toleo lake la mtandaoni limeakisi pia habari hiyo kwa kuandika, Rais wa Tanzania Samia Suluh Hasan amelionya jeshi la polisi nchini kutotumia wadhamini kufanya vikao kazi na badala yake wafanyi wenyewe. Amesema kuwatumia wadhamini katika kuwezesha kuendesha vikao hivyo kutawafanya washindwe kuwaadhibu pale wanapofanya makosa. Aidha, amesema upungufu wa mafunzo ndani ya jeshi la polisi ndio unaolifanya jeshi hilo kulegalega. Habari nyingine katika toleo hilo la intaneti zinasema mke wa mrema afunguka, awataka Watanzania kuondoa hofu, IGP wa mbura asema ajali za barabarani zimeongezeka, Waziri Bashungwa atoa maagizo malalamiko stendi ya Magufuli, na mahakama ya tupilia mbali ombi la Kinasabaya. Habari nyingine zinazopamba ukurasa wa mbele wa Mwananchi zina vichwa visemavyo: kilio cha Watanzania kutoa au kutoka demokrasia, hadi tozo za miamala, sensa majengo nchini ya anza na changamoto, serikali yawekwa kitanzini, mzigo wa madeni NHIF na kieneo, hoja tisa kuhitimisha ubishi wa Raila na Dr. Ruto. ni saa saba na nusu adhuhuri hapa jijini Teheran, sawa na sita kamili nadhani kwa saa za Afrika Mashariki. Asante sana mpenzi msikilizaji kwa kuendelea kuwa nasi, na tunakushukuru vilevile kwa kushiriki matangazo haya kwa kututumia ujumbe wako katika ukumbi wetu wa WhatsApp. Muda ukiruhusu itasoma maoni mawili matatu baada ya vipindi hivi. Sayansi na teknolojia mpya. Hamjambo, wapenzi usikilizaji, na karibuni kujiunga nami katika makala hii ambayo huangazia baadhi ya mafanikio katika uga wa sayansi tiba na teknolojia hapa Iran na maeneo mengine duniani. Ni matumaini yangu kuwa mtaweza kunufaika. Waziri wa afya ya tiba na elimu ya tiba wa Iran ametangaza kuwa Iran iko tayari kuzipatia nchi za Afrika chanjo ya korona. Wanasayansi na wataalamu vijana wa Iran, licha ya vikwazo vya Marekani dhidi ya binadamu, wamefanikiwa kuzalisha aina mbalimbali za chanjo za sindano na za kuvuta ili kukabiliana na virusi vya korona, na shirika la afya duniani limethibitisha ubora wa juu wa chanjo zinazotengenezwa Iran. Daktari Bahram Ainullahi, waziri wa afya wa Iran aliyesema hayo Agosti 28 wakati akizungumza kuhusu mafanikio ya usimamizi wa ugonjwa wa COVID-19 au corona nchini Iran, amesema tayari Iran imeshaiuzia Venezuela chanjo ya corona na kuongeza kuwa tumezitangazia pia nchi za Afrika kuwa tuko tayari kuzikabidhi chanjo ya korona. Hivyo karibuni katika safari yake nchini Mali, waziri wa mambo ya nje wa Iran Hussein Amir Abdullahian aliikabidhi nchi hiyo ya magharibi mwa Afrika zawadi ya chanjo milioni moja za korona, aina ya Coviran Barakat iliyotengenezwa kikamilifu nchini Iran. Waziri wa afya wa Iran ameashiria juhudi za ushujaa wa matibabu na wafanyakazi wa matibabu nchini Iran katika kudhibiti na kukabiliana na virusi vya korona. Dr Ainullahi ameongeza kuwa katika kilele cha kudunga watu dozi za korona iran ilifanikiwa kuweka rekodi ya kudunga dozi milioni moja na elfu mia sita za chanjo kwa siku na chanjo milioni nane na elfu mia sita kwa wiki ambayo ni sawa na idadi ya watu wote katika baadhi ya nchi za ghuba ya uajemi amesema kudunga idadi kubwa ya watu chanjo katika muda mfupi kulifanikisha watu kupata kinga hapa nchini iran waziri wa afya amesema pia iwapo aina yoyote ya kirusi na mikrobu itaonekana duniani chanjo yake itazalishwa kwa urahisi nchini Iran hivi sasa. Daktari Bahram Ainullahi, waziri wa afya wa Iran, aidha amebainisha kwamba kwa mujibu wa ripoti iliyowasilishwa na taasisi ya Umoja wa Mataifa nchini Iran, Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ni miongoni mwa nchi sita bora katika mapambano dhidi ya korona. Hadi sasa wanasayansi wa jamhuri ya kiislami ya Iran wanazalisha chanjo mbalimbali mbali kwa kutumia teknolojia na utaalamu wa aina tofauti kwa ajili ya kukabiliana na ugonjwa wa COVID-19. Chanjo za korona, uh, zilizozalishwa Iran ni pamoja na Coviran Barakat, Coabarakat, Razicov, Pars, Spicogen, Pastu Covac, Fahra na Nura, na chanjo hizo zimetengenezwa na wataalamu wa Iran, na baadhi yazo kama vile Spicogen na Pastukovak zimetengenezwa kwa kushirikiana na wanasayansi wa kigeni. Shirika la dawa na chakula la Iran, FDA, linasema asilimia 98 ya dawa zilizoko nchini zinazalishwa na wataalamu wa taifa hili na kwamba Jamhuri ya Kiislamu ya Irani miongoni mwa nchi ishirini duniani zinazojizalishia dawa kwa kutumia teknolojia ya hali ya juu. Bahram Darai, mkuu wa shirika la dawa na chakula la Iran, aliyesema hayo Agosti 29 katika mahojiano na kueleza kuwa mafanikio haya yamepatikana licha ya mifumo ya dawa na matibabu ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran kuwa chini ya vikwazo vya kidhalimu, hasa vya Marekani. Darai amenukuliwa na shirika la habari la IRNA akisema kuwa Marekani inaihadaa dunia kwamba vikwazo vyake havilengi bidhaa za kibinadamu kama dawa afisa huyo wa wizara ya afya ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran amesema taifa hili lilifanikiwa kuzalisha aina sita za chanjo kukabili ya kukabiliana na ugonjwa wa Covid 19 au corona, na kwa utaratibu huo likafanikiwa pakubwa dhidi ya janga la corona ambalo linaendelea kusumbua baadhi ya nchi mpaka sasa. Kadhalika amepongeza mfumo wa afya wa nchi hii ambao uliundwa na serikali kwa ajili ya kusimamia usambazaji wa dawa kote nchini, jambo ambalo limesaidia kudhibiti magendo ya dawa. Jamhuri ya Kiislamu ya Iran imekuwa ikisitiza kuwa vikwazo vya Marekani vinazuia kufikishwa vifaa tiba, dawa, teknolojia na ushirikiano wa Iran na taasisi za kifedha za kimataifa na kuitaja jina hiyo kama ugaidi wa kimatibabu. Serikali ya Tanzania imewataka wahadhiri wa vyuo vikuu nchini humo kuongeza machapisho ya tafiti katika majarida makubwa duniani ili waweze kutambulika ulimwenguni kama watafiti wabobezi. Haya alisemwa Agosti 26 jijini Dodoma na waziri wa elimu, sayansi na teknolojia Profesa Adolf Mkenda wakati akifungua mkutano wa wadau wa kupokea maoni kuhusu sera ya taifa ya sayansi, teknolojia na ubunifu na kiunzi cha uratibu wa ubunifu nchini ulioandaliwa na wizara hiyo, Tume ya Taifa ya Sayansi na Teknolojia kostec kwa ushirikiano na shirika la Umoja wa Mataifa la sayansi na utamaduni UNESCO jijini Dodoma. Profesa Mkenda amesema kuwa kwa sasa wahadhiri wengi wanaogopa sana kufanya utafiti hasa uh, kuhusiana na maswala ya kisayansi. Aidha amesema ulimwengu wa sasa hauwezi kuepukana na maswala ya sayansi na teknolojia, hivyo uh, kutaka wadau wote kuchochea udadisi na ubunifu kwa watoto ili baadaye waweze kuajirika na kujiajiri. Hata hivyo, Profesa Mkenda amesema kuwa wizara hiyo pia ipo mbioni kutambulisha mpango wa ufadhili wa masomo ujulikanao kama Samia Scholarship kwa wanafunzi bora mia sita waliofanya vizuri kwenye masomo ya sayansi. Hali kadhalika, Waziri Mkenda amelishukuru shirika la elimu, sayansi na utamaduni la Umoja wa Mataifa UNESCO pamoja na Tume ya Taifa ya Sayansi na Teknolojia COSTECH kwa kuwezesha kufanyika mkutano huo, huku akiwataka wadau walioshiriki kikao hicho kuendelea kutoa maoni kupitia majukwaa yatakayowekwa. Naye mkurugenzi wa Idara ya Sayansi, Teknolojia na Ubunifu Tanzania Profesa Maulilo Kipanyula amesema kuwa wamepokea maoni kutoka kwa wadau kuhusiana na kuhuisha rasimu ya sera ya sayansi, teknolojia na ubunifu na kuahidi kuenda kuifanyia kazi. Kwa upande wake, makamu mwenyekiti wa Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Huduma na Maendeleo ya Jamii Alois Kamamba ameiomba serikali kupitia Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia kuyafanyia kazi maoni ya wadau pamoja na kuzichukua, kuzitambua na kuzifadhili na kuziendeleza bunifu zinazobuniwa. Pia amesema kuwa mawazo yaliyotolewa na wadau yasibakie katika makaratasi, bali yafanyiwe kazi ili kutatua changamoto zilizopo katika jamii kupitia sayansi, teknolojia na ubunifu. Na tumalizie nchini Kenya, ambapo upungufu wa chakula katika nchi hiyo utaangaziwa endapo wakulima watakumbatia mifumo mbalimbali mbali ya uvunaji maji kwa kutumia teknolojia za kisasa afisa mkuu mtendaji wa Radical Communications, Sanial Desai, alitangaza mapema mwezi Agosti kuwa baa la njaa la mara kwa mara nchini Kenya litakuwa historia, wakulima wakihamasishwa kukumbatia mifumo ya kuteka maji katika msimu wa mvua. Amesema hilo litawezesha kukuza mazao mfululizo. Ninahimiza wakenya wakumbatie mifumo na teknolojia za kuvuna maji msimu wa mvua, wayatumie kuendeleza uh, shughuli za kilimo wakati wa kiangazi na ukame, akisifia uh, udongo wa Kenya uh, katika kufanikisha uh, zaraa au kilimo, afisa huyo amesema mataifa kama vile India na Misri, baadhi yakiwa jangwani, yameweza kukabiliana na kero ya njaa kupitia mifumo ya kuvuna maji. Desa amesema kuna teknolojia chungu nzima za kuendeleza kilimo ambazo zikitua huko Kenya zitawaletea wakulima afueni. Shirika la Radical Communications kwa ushirikiana na wizara ya kilimo na ufugaji liliandaa maonyesho kima ya kimataifa ya Agritech Africa au teknolojia ya kilimo Afrika mwaka huu elfu mbili ishirini na mbili. Makala haya ya saba yalifanyika katika ukumbi wa KCC jijini Nairobi na yalivutia washirika kutoka ndani na nje ya nchi katika uga huo wa teknolojia ya kilimo. Mifumo na teknolojia mbalimbali mbali za kuboresha kilimo na ufugaji ilionyeshwa katika maonyesho hayo, ambapo wakulima walishauriwa pia kuikumbatia ili kuimarisha mazao. Maada ya maonyesho hayo ilikuwa ni uboreshaji mapato ya wakulima kupitia ubunifu na teknolojia. Desai alisisitiza kwamba utoshelevu wa chakula, hasa katika kipindi hiki ambapo Kenya na ulimwengu kwa ujumla unatatizwa na mabadiliko ya tabia nchi, utachangiwa pakubwa na mifumo ya kisasa katika kuokoa sekta ya kilimo. Athari za tabia nchi zimechangia mabadiliko ya hali ya hewa, misimu ya mvua na hivyo mvua zimekuwa hazitabiriki kama ilivyokuwa huko nyuma. Na kwa msingi huo kutumia teknolojia za kisasa kutawawezesha wakulima kuweza kukidhi mahitaji ya chakula ya Kenya na hata kuweza kuuza bidhaa hizo katika nchi za kigeni. Na wapenzi wasikilizaji, na hadi hapo ndio tunafika mwisho wa makala yetu ya sayansi na teknolojia kwa leo. Ni matumaini yangu kuwa utaweza kunufaika. Na hadi wakati mwingine, panapo majaliwa yake Mola, kwaherini. Leo katika historia. Leo ni Jumatano mwezi tatu mfungo tano Swafar 1444 hijiria sawa na tarehe 31 Agosti 2022 miladia Miaka 1387 iliyopita katika siku kama ya leo, yani mwezi tatu Safar mwaka 51 hijria kamaria, kwa mujibu wa baadhi ya mapokezi ya historia, alizaliwa katika mji wa Madina Imam Muhammad Bakir alaihi ssalam, mjukuu kipenzi wa Bwana Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam na imamu watano wa Waislamu wa madhehebu ya Shia. Ukamilifu wa kimaanawi na kielimu ambayo ni hidaya Mwenyezi Mungu aliyotunukiwa Ahlulbeiti wa Mtume ulidhihirika kwa wazi katika shakhsia ya Imamu Muhammad Bakir alayhi ssalam. Pia katika kipindi cha miaka 19 ya uimamu wa mtukufu huyo ambacho kilisadifiana na miaka ya mwishoni mwa utawala wa Bani Umaya, yalipatikana mazingira mwafaka katika jamii kwa yeye kuweza kuimarisha misingi ya kifikra na kiutamaduni ya Waislamu. Fani nyingi za elimu zilistawishwa na kuenea katika chuo cha fikra cha mtukufu huyo pamoja na mwanawe Imam Jafari Sadiki alaihi salam, na hata wanafunzi wake walikuja kuwa wavumbuzi wa fani mbalimbali mpya za elimu. Miaka mia mbili na moja iliyopita katika siku kama hii, yaani tarehe 31 Agosti 1821 alizaliwa mwanafizikia na tabibu mashuhuri Hermann Ludwig Ferdinand von Helmholtz katika mji wa Potsdam nchini Ujerumani. Msomi huyo alihitimu masomo yake katika fani ya utabibu na mnamo mwaka 1849 alifikia daraja ya uprofesa wa fiziolojia na fizikia katika vyuo vikuu vya Berlin na Heidelberg. Msomi huyo alifariki dunia mwaka 1894 akiwa na umri wa miaka 73. miaka 65 iliyopita, yaani tarehe 31 Agosti 1957, nchi ya Malaysia iliyoko mashariki ya bara la Asia ilipata uhuru wake kutoka kwa Uingereza. Watu wa Malezia walianza kidogo kidogo kuingia katika Uislamu katika karne ya 13 miladia. Ushawishi wa wazungu kutoka Ulaya katika nchi hiyo ulianza mwanzoni mwa karne ya 16 alipowasili nchini humo baharia wa Kireno Alfonso du Albukaki. Mnamo karne ya 17, Uingereza iliendelea kuitawala Malezia hadi ilipopata uhuru wake katika siku kama ya leo. na miaka 44 iliyopita katika siku kama hii ya leo yaani tarehe 31 Agosti 1978, Imam Musa Sadr alitoweka katika mazingira ya kutatanisha wakati wa safari yake nchini Libya. Imam Musa Sadr alizaliwa tarehe 4 Juni mwaka 1928 katika mji wa Qum nchini Iran. Baada ya kumaliza masomo mwaka 1959, alielekea Lebanon. Tangu Imam Musa alipotoweka zimefanyika jitihada nyingi na kubwa za kupata taarifa kuhusu hatima yake, lakini hadi sasa hazijazaa matunda. Ni saa nane kasoroba dhuhuri, hapa jijini Teheran. Asante sana mpenzi msikilizaji kwa kuwa nasi muda wote huu. Juma Hidi Isa wa Masawi, Kondoa, Tanzania, ambaye ni balozi wa Redio Teheran, kanda ya kati Dodoma, anatuandikia hapa. Assalamu alaikum, na mjibu, aleikum salam. Naendelea, anaendelea kusema poleni DRC kwa mauaji ya wanakijiji arobaini wa mashariki mwa Kongo DR, kwa mauaji aliyofanywa na magaidi wa ADF. Asante sana Juma, ukiwa hapo Kondoa. Abdallah Ali Makajura akiwa Tabora, Tanzania, yeye hana mingi anatushukuru tu kwa habari. Asante sana pia. Sherali Fazil ukiwa hapo Dar es Salaam Tanzania anafuatilia matangazo. Said Hamis wa Iporio Sepuka Sengida Tanzania anasema wafuasi wa alama Muktada Sad wamsikilize kiongozi wao, waachane na maandamano, wawe na subra. Asante sana. nanaona tayari wamekwisha fanya hivyo, maana wameripotiwa kuondoka katika eneo la kijani na katika ofisi za serikali na hali ya utulivu imeripotiwa kurejea katika mji wa bagdad asante sana kwa ujumbe wako huo ukiwa hapo singida muda haunasi mpenzi msikilizaji na moja kwa moja nikusomea habari za dunia kwa kifupi wizara ya mambo ya nje ya jamhuri ya kiislamu ya iran imewapongeza wananchi wa, wa iraq kwa kutumia hekima kukabiliana kuka na jaribio la uasi lililosababisha ghasia na fujo nchini humo Raia wasiopungua arobaini wameuawa katika wimbi la mashambulizi yaliyofanywa na kundi moja la kigaidi mashariki ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Mkuu wa siasa wa Umoja wa Mataifa ameonya kuwa kutotatuliwa mgogoro wa kisiasa wa Libya na kutofanyika uchaguzi uliocheleweshwa ni tishio kwa hali ya mambo katika nchi hiyo ya Kiarabu. Rais wa Tunisia amekosoa vikali kile alichokitaja kuwa uingiliaji wa Marekani katika masuala ya ndani ya taifa hilo la kiarabu la kaskazini mwa Afrika. Na waziri mkuu wa Iraq ametishia kuwa atajiuzulu wadhifa wake huo iwapo mkwamo na mgogoro wa kisiasa utaendelea kushuhudiwa nchini humo. Tutakomea hapo kwa muhtasari huo, mpenzi msikilizaji, asante sana kwa kuwa nasi tangia awali hadi tamati ya matangazo, na tunakushukuru vilevile kwa kututumia maoni yako katika ukumbi wetu wa WhatsApp, maoni ambayo sijaweza kusoma kwa sasa kutokana na kubanwa na muda, yatasomwa inshaallah katika matangazo yetu yajayo, au yatarushwa katika kipindi kijacho au vipindi vijavyo vya baraza la wasikilizaji. Mimi ni Hussein Hassan na kutakia mchana mwema, asante na kwaheri. Na hadi hapa ndiyo tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, yanasikika mara tatu kwa siku: asubuhi, mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi yanaanza saa moja na dakika 50 hadi 2 na dakika 50 kwa saa za Afrika Mashariki. Yale ya mchana yanaanza saa tano na dakika ishirini hadi 6 na dakika 20 kwa saa za Afrika Mashariki, na yale ya usiku yanaanza saa moja kasoro dakika kumi hadi 1 na dakika 50 usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran yanasikika pia kwa njia ya satelite na intanet. Anwani yetu ya internet ni pars today com sw, kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu yaani email ni swahili radio at irib r .ir. Mbali na katika barua pepe yetu ya Swahili Radio iribr .ir, mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama vile WhatsApp na ujumbe mfupi wa SMS kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya plus 9890350654 nane saba. Anwani yetu ya moja kwa moja ya posta ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, pobox 19395 stroke 6767 Teheran, Islamic Republic of Iran. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na tunakuombeni msiache kuyategea sikio matangazo yetu yajayo. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu.