Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Kwa jina la Mwenyezi Mungu mwingi wa rehema, mwenye kurehemu. Ole wake kila msingiziaji, msengenyaji anayekusanya mali na kuyahisabu. Anadhania kuwa mali yake yatambakisha milele. Sivyo, bila shaka atavurumishwa katika hotoma na nini cha kukujulisha, ni nini hutama? Ni moto wa Mwenyezi Mungu uliowashwa, ambao unapanda nyoyoni. Hakika huo utafunguliwa juu yao kwenye maguzo marefu. Bismillahi rrahmani rrahim. assalamu alaikum warahmatullahi taala wabarakatuh. Wapenzi wasikilizaji, mimi ni Mubarak Kenya nikiwakaribisha katika matangazo yetu haya ya asubuhi ya idhaa ya Kiswahili Sauti ya Jamhuri ya Kiislami Iran ikiwatangazia moja kwa moja mubashara kutoka hapa Tehran katika siku hii ya leo Alhamis tarehe 27 7 Muharam mwaka 1444 hijiria kamaria inayosadifiana na 25 Agosti 2022 miladia. Na tuliowaandalieni wapenzi wa usikilizaji asubuhi hii ya leo ni taarifa ya habari za dunia, itafuatiwa na uchambuzi wa kisiasa. Baada ya hapo, tutakuwa na kipindi cha baraza la wasikilizaji, kitafuatiwa na udondozi wa magazeti ya Afrika Mashariki, kisha tutakuwa na makala ya haki za mtoto kwa mtazamo wa Uislamu, na baada ya hapo ni makala ya leo katika historia ni matumaini yangu kuwa utakuwa nasi hadi mwisho wa matangazo haya katika siku hii ya leo, na napenda kukumbusha kuwa matangazo yetu haya yanapatikana moja kwa moja mubashara popote pale ulipo duniani kupitia tovuti yetu ya parstoday.com/sw na kadhalika, pia kupitia redio washirika ambazo nchini Tanzania ni Maarifa ya FM Uh, ni Maarifa FM inapatikana kupitia mia moja na tano nukta tatu Tanga. Pia Maarifa FM tisini na tisa nukta saba Kigoma. Huko Lindi tunapatikana kupitia tisini na tisa nukta moja na Mwanza unaweza kupata Maarifa FM kupitia mia moja nukta tisa kama ambavyo pia tunapatikana huko Singida kupitia tisini na tisa nukta moja na Mtwara ni Maarifa FM mia moja na nne nukta moja Ni matumaini yangu kuwa mpenzi msikilizaji utakuwa nasi hadi mwisho wa matangazo haya, na baada ya muda mrefu ni taarifa ya habari za dunia Metimia saa tatu nusu asubuhi kwa saa za hapa Teheran, ikiwa ni saa mbili kamili kwa saa za Afrika Mashariki na saa moja kamili kwa saa za Afrika ya Kati, majira ya Bujumbura, Burundi au Lubumbashi, DRC. Na ifuatayo sasa ni taarifa ya habari za dunia, lakini kwanza kabisa ni vichwa muhimu vya habari wakati huu. Waziri wa mambo ya nje wa Iran Amir Abdollahian awasili Tanzania. Iran imesema imepokea jibu la Marekani kuhusiana na mazungumzo ya kuondoa vikwazo. Na wazayuni sasa wana kiwewe cha mashambulio ya harakati ya Hezbollah ya Lebanon. Karibuni. Na sasa ni habari kamili. Husein Amir Abdullahian, waziri wa mashauri ya kigeni wa jamhuri ya kiislamu ya Iran, aliwasili nchini Tanzania Jumatano usiku na kusema kwamba kutayarishwa ramani ya njia kuhusiana na kuimarisha uhusiano wa Iran na Tanzania ili mchakato huo uchukue mkondo wa kasi ni nukta iliyo katika safari hiyo. Waziri wa mambo ya nje wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran aliwasili katika uwanja wa ndege wa Dar es Salaam nchini Tanzania, akitokea Bamako, mji mkuu wa Mali. Punde baada ya kuwasili, Amir Abdulahian alikaribishwa rasmi na Liberata Mulamula Mula, waziri wa mambo ya nje wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Kwa mujibu wa shirika la habari la Iran Press, Amir Abdulahian amezungumza na waandishi wa habari katika uwanja wa ndege wa Dar es Salaam na kusema kwamba wakati wa mkutano na rais wa Jamhuri ya muungano wa Tanzania bi Samia Suluhu Hassan atamkabidhi mwaliko rasmi wa kuitembelea Iran kutoka kwa rais wa jamhuri ya kiislamu ya Iran Said Ibrahim Raisi. Waziri wa mambo nje wa Iran amesema katika ujumbe wake ameandamana na wafanya biashara, wamiliki wa viwanda na wajumbe wa sekta za serikali kwa lengo la le kushiriki katika vikao muhimu jijini dar es salaam. Amir Abdulahian ameashiria safari yake Zanzibar na kusema atafanya mazungumzo Um, na, na mkutano wa kibiashara pamoja na vikao rasmi katika safari yake hiyo. Waziri wa mambo ya nje wa Tanzania, kwa upande wake, ameeleza kufurahishwa kwake na uwepo wa Amir Abdullahian na ujumbe wake nchini Tanzania na kuongeza kuwa Watanzania Tanzania wamekuwa wakisubiri kwa muda mrefu safari hii ya waziri wa mambo ya nje wa Iran nchini Tanzania. Liberata Mulamula Mula Amesema ushirikiano na uhusiano kati ya Tanzania na Iran ni mzuri sana na wa karibu, na kuelezea matumaini kuwa waziri wa mambo ya nje wa Iran atarefusha safari yake nchini Tanzania. Waziri wa mambo ya nje wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran alitembelea Mali kabla ya kuelekea Tanzania. Nchini Mali, Amir Abdullahian alikutana na kuzungumza na mkuu wa serikali ya mpito ya nchi hiyo na maafisa wengine wa serikali. Pia katika safari hiyo kikao cha kwanza cha kamisheni ya pamoja ushirikiano kati ya jamhuri ya kiislamu Iran na jamhuri ya amali kilifanyika chini wenye maambo ya wenyekiti wa mawaziri wa mambo ya nje wa nchi hizo mbili, na mwishoni mwa kikao hicho hati ilitiwa saini na ikaamuliwa kuwa mkutano ujao utafanyika hapa mjini Teheran. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya Jamhuri ya Kiislami ya Iran ametangaza kuwa Iran imepokea jibu la serikali ya Marekani kuhusu mitazamo ya Iran kuhusu kutatua masuala yaliyosalia katika mazungumzo ya kuondoa vikazo. Naser Kanani Chafi, msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya Jamhuri ya Kiislami ya Iran Jana Jumatano alitangaza kupokewa jibu la serikali ya Marekani kuhusu maoni ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran ya kutatua masuala yaliyosalia katika mazungumzo ya kuondoa vikwazo. Hivyo amesema jibu hilo limepokewa kupitia mratibu wa mazungumzo hayo barani Ulaya na kuongeza kuwa baada ya kukamilika uchunguzi kuhusu jibu hilo, jamhuri ya Kiislami ya Iran itamfahamisha mratibu huyo maoni yake. Duru mpya ya mazungumzo kuhusu kuondolewa kwa vikwazo vya Marekani dhidi ya Iran iliyoanza Agosti nne mjini Vienna, Austria ilimalizika Agosti nane. Katika duru hii ya mazungumzo, mapendekezo kadhaa yalitolewa na mratibu wa Umoja wa Ulaya katika mazungumzo ya Vienna. Aghalabu ya nchi zinazoshiriki katika mazungumzo ya Vienna kuhusu kuondolewa vikwazo vya kidhalimu na haramu dhidi ya Iran zinataka kuhitimishwa kwa haraka mazungumzo hayo. Hata hivyo, kufikiwa makubaliano ya mwisho kunasubiri maamuzi ya kisiasa ya Marekani kuhusu mambo machache yaliyosalia ambayo ni muhimu. Iran iliwasilisha jibu lake kwa pendekezo la rasimu wa Umoja wa Ulaya mnamo Agosti 15, wiki moja baada ya duru ya hivi punde ya mazungumzo kukamilika. Baada ya kuwasilisha majibu yake, Teheran ilitaka Washington izingatie uhalisia wa mambo na ilegeze misimamo mikali ili kufikia makubaliano. Hata hivyo, ilichukua karibu siku kumi kwa utawala wa Joe Biden kuwasilisha majibu yake kwa maoni ya Iran kuhusu rasimu hiyo ya Umoja wa Ulaya. Mkuu wa shirika la uchukuzi wa anga la Jamhuri ya Kiislamu ya Iran amesema Iran imeandaa mikakati ya kuzalisha ndege yake ya abiria hivi karibuni. Muhammad Muhamadi Bahsh amesema hayo Jumatano katika kikao na waandishi habari hapa mjini Teheran kwa mnasaba wa kuanza wiki ya serikali na kuongeza kuwa ndege hiyo ya abiria itakayoundwa na wataalamu humu nchini itakuwa ya viti hamsini. Ameashiria vita vikubwa vya magharibi dhidi ya sekta ya usafiri wa anga ya Iran na kueleza bayana kuwa na hapa na mnukulu, mpango na azma ya kuunda ndege ya abiria ya Iran imekuwepo kwa miaka kadhaa sasa Mwisho wa kumnukulu. Muhammad Bakshi amesema majukwaa matatu ya kuzalisha ndege za viti 50, 72 na 150 yameandaliwa hapa nchini na kwamba ndege ya viti 50 itazalishwa katika kiwanda cha Shahin Shahar kilichoko katikati ya Iran. Karibuni mkuu wa shirika la uchukuzi wa anga la Iran amebaini kuwa katika mustakabali wa karibu tutatangaza habari njema kuhusu uzalishaji wa ndege ya Iran. Wakati huo huo, tunafuatilia kadhia ya kuagiza ndege kutoka nje ya nchi. E, inafaa kukumbusha kuwa Iran iliunda ndege yake ya kwanza ya abiria ya viti mia arobaini mwaka elfu mbili na tatu lakini mradi huo ulisitishwa baadaye. Taarifa hii ya habari za dunia, mapenzi wa usikilizaji, inayojieni moja kwa moja kutoka hapa Teheran, Idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. duru moja ya kizayuni imethibitisha taarifa kuwa jeshi la utawala haramu wa Israel lina kiwewe cha kuingia vitani tena na harakati ya mapambano ya kiislamu ya Hezbollah ya Lebanon, na kusisitiza kuwa utawala huo unavyochukulia kwa uzito mkubwa wa vitisho vya katibu mkuu wa Hezbollah Said Hasan Nasrallah. Mtandao wa habari wa News One wa kizayuni umeripoti habari hiyo na kubaini kuwa utawala wa kizayuni wa Israel umeitumia ujumbe serikali ya Lebanon kupitia mpatanishi Marekani Amos Hochstein ikitaka kupewa dhamana kwamba Hezbollah haitatoa vitisho vyovyote vya kushambuliwa visima vya gesi katika bahari ya Mediterania hadi atakapomalizika mazungumzo ya kuchorwa mipaka baina ya nchi hizo mbili katikati ya mwezi ujao wa Septemba. Ardhi za Palestina zilizopachikwa jina bandia la Israeli zina mzozo wa mpaka na Lebanon katika bahari ya Mediteranea. Harakati ya mapambano ya Kiislamu ya Hezbullah ya Lebanon imeuonya utawala uwanja wa kizayuni kwamba usitumie ujanja wowote wa kila siku wa kupoteza wakati, bali mda uliopangwa ukimalizika, yani katikati ya mwezi ujao wa Septemba, Hezbullah haitojifunga tena na mchakato wa mazungumzo hayo. Afisa huyo utawala wa kizayuni ameambia tovuti ya Ynet News kwamba Hizbulah hata hivi sasa haitaki kufungamana na mchakato wa mazungumzo na inaamini kuwa Lebanon ndiyo yenye haki ya kuvuna gesi katika eneo linalozozaniwa la bahari ya Mediterania, hivyo serikali ya Lebanon inapaswa kutoa dhamana kwa Israeli. Mazungumzo ya kuchorwa mipaka ya Lebanon na utawala wa kizayuni alianza mwezi Oktoba 2020 kwa kusimamiwa na Umoja wa Mataifa na kwa upatanishi wa Marekani, lakini ni kawaida ya utawala wa kizayuni kutoheshimu ahadi zake na kupoteza wakti, hivyo Hezbollah ya Lebanon imesema haiwezi kusubiri muda wote kupotezewa wakati na utawala huo pandikizi. Na vyombo vya habari vimeripoti kuwa kwa mara nyingine serikali ya Ujerumani imefeli katika juhudi zake za kutafuta gesi ya kufidia ile ya Russia. Huko nyuma vyombo vya habari viliripoti kufeli Ujerumani kununua gesi ya Katar na sasa hivi wameripoti kufeli tena baada ya kushindwa kuingiza nchini humo gesi ya Canada. Jana Jumatano, shirika la habari la Farsi lilinukuu gazeti la Die Zeit la Ujerumani likitangaza kufeli juhudi za kansela wa nchi hiyo Olaf Sholz kuingiza gesi kutoka Canada. Kansela Sholz wa Ujerumani amekuwa akifanya juhudi za usiku na mchana ili kuwapunguzia makali ya kukosa gesi wananchi wa nchi hiyo, lakini hadi sasa ameshindwa kupata gesi ya kufidia ile ya Urusi. Jumatatu wiki hii Scholz alionana na waziri mkuu wa Kanada Justin Trudeau na kumwomba aipatie Ujerumani japo gesi kidogo kupitia bahari ya Atlas, lakini inaonekana Trudeau amekataa ombi hilo la kubembeleza eh, la kansela wa Ujerumani. Waziri mkuu wa Kanada ametumia lugha ya ujanja kukataa kuzipa nchi za Ulaya gesi yake ambazo zimelemewa na balaa la kukosa nishati kutoka Russia. Trudeau amesema hadi sasa hakuna mradi wowote wa wazi wa kibiashara wa kujenga suhula za kuhamishia gesi asilia ya eneo la St John huko Canada kwenda nje ya nchi hiyo. Na huo ndio mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka hapa Teheran. a barabara kabisa, wapenzi wausikilizaji. Hapa ni Teheran, Idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Na sasa umeelewa wakati wa kutegea sikio, uchambuzi wa kisiasa na asubuhi hii tutajadili kuongezeka hujuma za kigaidi barani Afrika. Kuenea kwa hujuma za kigaidi katika kanda tofauti za bara la Afrika, hasa kuongezeka kwa mashambulizi yanayotekelezwa na makundi ya kigaidi ya Alshabab huko Somalia na Boko Haram nchini Nigeria, kumepelekea kuibuka wasiwasi wasi kuhusu kuongezeka kwa ukosefu wa usalama barani Afrika na duniani kote. Kuhusiana na swala hilo, Rais Sheikh Mohamud wa Somalia amesisitiza utaarifu wa nchi hiyo kwa ajili ya kupambana na kundi la kigaidi la Alshabab na kusema, na hapa namnukuu, serikali ya shirikisho ya Somalia imeazimia kuwaangamiza magaidi wa Alshabab kijeshi, kiuchumi na kiitikadi. Kauli ya rais wa Somalia imekuja siku chache baada ya kundi hilo la kigaidi kushambulia hoteli ya hayati mjini Mogadishu na kupelekea watu zaidi ya 21 kupoteza maisha. Japokuwa nchi za Kiafrika zinakabiliwa na changamoto nyingi katika nyanja mbalimbali za kisiasa, kiuchumi, kijamii na kiusalama, lakini uwepo wa makundi ya kigaidi katika bara hilo na hofu ya kupanuka shughuli zao katika nchi tofauti hivi sasa imekuwa moja ya kero kuu. Kuwepo kwa kundi la kigaidi la Boko Haram katika eneo la magharibi mwa Afrika, hususan Nigeria na nchi jirani pamoja na harakati ya kundi la kigaidi la Alshabab katika eneo la mashariki mwa Afrika hususan Somalia na nchi za mpakani kumevuruga usalama katika bara la Afrika. Kushindwa kwa kundi la kigaidi la ISIS au Daesh katika eneo la Asia magharibi na ukosefu wa utulivu wa kisiasa sambamba na kutokuwepo kwa serikali kuu yenye nguvu nchini Libya kumesababisha kundi hilo la kigaidi kuzidisha shughuli zake barani Afrika. Japokuwa nchi za Kiafrika zimechukua hatua za kupambana na ugaidi katika miaka ya karibuni, mivutano ya kisiasa, ukosefu wa fedha na utegemezi wa kigeni wa baadhi ya serikali za Afrika umesababisha shughuli za makundi ya kigaidi kuongezeka, hasa katika miezi ya karibuni katika maeneo mbalimbali ya bara hilo. Makadirio yanaonyesha kuwa kuanzia Januari hadi Juni 22 kundi la kigaidi la ISIS lilifanya mashambulizi mia 35 Afrika Magharibi. Nikolai Patrushev, katibu wa baraza la usalama la Rasia, amesema kuhusiana na suala hilo kuwa kwa kusambaratika makundi ya kigaidi ya kimataifa huko Iraq na Siria, sasa makundi hayo yanapanua shughuli zao katika nchi za Asia kusini na bara la Afrika. Katika miezi ya karibuni, mgogoro wa Ukraine pia umesababisha ongezeko la wasiwasi wa upatikanaji chakula na kutokana na kupungua kwa uwekezaji wa kigeni umaskini na mfumuko wa bei umeongezeka katika nchi nyingi za Afrika. Kwa upande mwingine, hatua kali zilizochukuliwa na nchi za Ulaya katika mipaka ili kuzuia wahamiaji zimepelekea kupungua idadi ya wahamiaji wanaoingia Ulaya. Swala so, hilo limesababisha vijana wengi kujiunga na makundi ya uh, kigaidi kutokana na kukosekana fursa za ajira. Jacob Mandi, mhadhiri katika chuo kikuu cha Colgate, cha New York anasema kuhusu swala hili kuwa sababu kuu ya kuenea makundi ya kigaidi ni umasikini uliokithiri. Hata kama serikali zinakidhi mahitaji ya wananchi, uwezo wao katika maeneo mengi ni mdogo, na katika baadhi ya maeneo haupo kabisa. Vijana wengi sasa wanaona kujiunga na vuguvugu vugu, uh, uh, kunaweza kuibua fursa katika maisha yao. Kwa upande mwingine hakuna azma ya dhati ya kukabiliana na makundi ya kigaidi miongoni mwa baadhi ya viongozi wa nchi za Kiafrika. Serikali nyingi za Kiafrika hazina uwezo au azma imara ya kutokomeza makundi ya kigaidi. Kwa upande mwingine, hata baadhi ya nchi za Magharibi zinaunga mkono makundi ya kigaidi nyuma ya pazia, kwa sababu ongezeko la ukosefu wa usalama linaweza kuhalalisha uwepo wao wa kisiasa na kijeshi katika bara hilo. hivyo ingawa rais wa Somalia ameahidi mapambano makali dhidi ya magaidi wa al-Shabab, lakini ni wazi kuwa nchi hiyo haina uwezo wa kufanikiwa katika uwanja huo bila kuwepo msaada wa kimataifa. Barabara kabisa, wapenzi wasikilizaji. Hapa ni Teherani, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu Iran. Sasa umewadia wakati wa kutegea sikio kipindi cha baraza la wasikilizaji. Baada ya muda usio mrefu, karibuni. Za, la wasikilizaji, Bismillahi Rahmani Rahim. Assalamu alaikum wasikilizaji wa wapenzi, ni wakati mwingine wa kuwa nanyi katika dakika hizi za baraza la wasikilizaji. Maoni tulionayo ni mengi tena ya maandishi na ya sauti, lakini pia leo tutarusha hewani mahojiano maalumu tuliofanya na mwanabaraza na msikilizaji mkereketwa wa Singida nchini Tanzania, kama alivyofanyiwa na mwenzetu Salum Bendera wakati wote wawili walipokuwa safarini jijini Arusha, Tanzania. Mwenzangu mustudioni leo hii ni Mubarak Hinia na mimi ni Ahmed Rashid. Ni matumaini yetu mtakuwa nasi hadi mwisho wa kipindi. Moja kwa moja tunaanza na maoni kadhaa ya mwanabaraza, Bwana Sherali Fadhil wa Dar es Salaam, Tanzania, ambaye ameandika hivi: ni ujahidi mkubwa sana unaofanywa na baadhi ya watu kutoelewa madhila ya maonevu ya Wapalestina yanayofanywa na Wazayuni. Baadhi ya viongozi wa nchi za Kiarabu, kwa ajili ya kutaka kutafuta kuungwa mkono na viongozi wa Marekani ambao ndio magaidi wa kimataifa, wanawasaliti ndugu zao waarabu wenzao na waislamu wenzao wa Palestina. Pia ameandika jamii ya kimataifa inashuhudia hikma na busara ya wanamukawama kutumia njia zote za kisiasa, kijeshi, kidiplomasia kupigania ukombozi wa ardhi zao na kukabiliana na siasa za kiuadui na za kibeberu za Marekani na Wazayuni, ikiwa ni pamoja na hata kukubali kusimamisha vita. Vita ni maafa kwa wanadamu, lakini tunashuhudia wazayuni wanavyowaua watoto na wananchi wa Palestina kila siku. Natumai taasisi na jamii ya kimataifa itawatenga wazayuni. Kwa hakika, uzayuni ni unyama katika sura ya ubinadamu, ameandika. Anasema enyi wanadamu wa jamii zote duniani, tambueni kuwa chuki, dhuluma na vita ni tabia ya kinyama. Wazayuni ni wanyama kwa jinai zao za kuua watoto wa Palestina. Hatua ya baadhi ya viongozi wa nchi za Kiarabu kuwa na uhusiano na wazayuni ni khiana kwa Waarabu wenzao wa Palestina, na ni kudhihirisha kwa vitendo ujahili wao. Ameandika vile vile, anasema hakika tunawapongeza viongozi wa nchi kama za Qatar na Oman kwa msimamo wao mzuri wa kupigania haki ya taifa la Palestina. Huo ndio mwito ambao miaka zaidi ya arobaini sasa Iran imekuwa ikihimiza Waislamu na kila mpenda haki awe nao, yani kupigania haki ya wanadamu wenzetu wa Palestina. Naona kwa upande wa Bwana Sherari Fazle tumesoma maoni yake ya kutosha, ni wakati sasa wa kuwapa nafasi wasikilizaji wetu wengine nao warushiwe maoni yao hewani, Taban, baada ya hiki kiburudisho kingine kifupi. Naam kilichoko hewani ni kipindi cha baraza la wasikilizaji kutoka idhaa ya Kiswahili Radio Teherani na tunatakutangazieni moja kwa moja kutoka katika studio zetu hizi za Jamejam hapa jijini Teheran. Matangazo haya yanasikika kwa njia mbalimbali, ukitoa satelaiti, intaneti kwenye pas today w na masafa mafupi. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika pia katika masafa ya FM hasa hasa huko nchini Tanzania kupitia Redio Maarifa katika masafa ya 105.3 Tanga, 101.9 Mwanza, 99.7 Kigoma, 99.1 Singida, 104.1 Mtwara na 99.1 Lindi. Na kwa upande wa mawasiliano yetu ni kwamba mnaweza kuwasiliana na Radio Teherani, idha ya Kiswahili, kupitia simu ya moja kwa moja, ujumbe mfupi SMS na kwa njia ya WhatsApp kupitia nambari yetu ifuatayo ambayo ni jumlisha 989035065487 na pia kupitia barua pepe yetu yaani email ambayo ni swahiliradio at irib.ir. Hapa sasa tuna mahojiano maalumu ambayo mwenzetu Salom Bendera amefanya na mmoja wa wasikilizaji hai wa Singida nchini Tanzania, Bikhadija Isa Selemani. Mahojiano hayo yamefanyika wakati wote hao wawili wakiweko safarini mkoani Arusha, Tanzania. Karibuni kuyasikiliza. Bismillahi rahmani rahim. Wassalamu alaikum, wapenzi wasikilizaji wa redio Tehrani idhaa ya Kiswahili sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran popote pale mlipo. Leo nipo katika jiji la Arusha katika sehemu moja mashuhuri sana hapa katika mkoa wa Arusha eneo la Ngarenaro, na nimepata fursa ya kukutana na mmoja wa wasikilizaji eh, mahiri na mashuhuri wa Radio Tehran idhaa ya Kiswahili sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ambaye kimsingi anaishi katika mkoa wa Singida, lakini kwa sasa yuko hapa katika jiji la Arusha atajitambulisha na kueleza eh, ni vipi anaisikiliza Redio Tehrani, na ni mpenzi wa vipindi gani ambavyo tumekuwa tukivirusha hewani kupitia Redio Maarifa eh, iliyoko katika mkoa wa Tanga, lakini inarusha pia matangazo yake katika mikoa ya Kigoma, Tanga, Mtwara pamoja na Singida. Karibu. Asante. Salamu aleikum. Waaleikum salamu. Jamani, nashukuru sana redio hii naipenda na inanifundisha mambo mengi, redio Teherani, kwa kweli. Na washukuru watangazaji wote, mzidi kutuelimisha, kwa sababu tunaelimika mambo mengi, tunasikia mambo mengi mazuri mazuri. Kwa hakika ninafarijika kwa kusikiliza redio hii. Kwa hiyo naomba jamani, vipindi vingine basi viwe vinarefushwa refushwa kidogo mm? Kama kipindi cha salamu kiwe kinarefushwa kidogo, ili tupate kufurahi yani, kama mimi mwenyewe ninafurahi. Sijajitambulisha jina, mimi naitwa Hadija Isa Selemani, niko Arusha hapa kwa muda, lakini makazi yangu ni Singida, na inaipata vizuri sana radio hii. Nashukuru sana jamani. Na huyu Salum Bendera ni mtoto wangu kabisa. Nikimsikia yuko kwenye matangazo naona faraja. Mm, naona faraja sana. Kwa hiyo wote tu nawashukuru ila na huyu mwanangu ne. Hawa ananitumiaga basi hata salamu. Mbona mimi namsikiliza sana, na alikuwa hajui kama mimi ni mmoja wa hii redio. Kwa hiyo, jamani, naomba Mwenyezi Mungu awape maisha marefu ya kutuelimisha na mengine mengi, mzidi kutuelimisha. Asante sana. Labda utumie fursa hii ya kutuma salamu kwa ndugu jamaa na marafiki kupitia Redio Tehran, hasa katika kipindi cha wasikilizaji cha baraza la wasikilizaji. Labda ungependa kuwasalimia nani na kuwaeleza uko wapi na una ujumbe gani? Labda ungependa kuwapatia salamu zangu. Kwanza kuna ndugu zangu wako hapo, mmoja anaitwa Salum Umari, Fatuma Salum na ni Rehema Ramadhani, na hapo Singida pia kuna jamaa zangu wako wengi, kwa hiyo kuwataja wote itakuwa si vizuri, bali wakisikia jina langu na sauti yangu watafarijika. Vipindi vizuri kama kipindi kile cha kipindi kile jamani, ile iliyotokea, watu wa zamani wanaita nini, ile jina lake, mimi nilisahau leo katika historia. Ehe, leo katika historia pia napenda sana kusikia mambo mambo mengi ya Saidina Ali kina Imamu Hussein Hassani, jamani, tunapata faraja, hasa mimi napata faraja sana Kipindi hicho pia ninakipenda sana. Asante sana kwa kutoa salamu, na tunakutakia kila la kheri na bila shaka utaendelea kuitegemea sikio Redio Tehran. Sana sana sana, nami na shukurani, nashukuru sana jamani, asante inshawa, sana sana, maasalama. Nam na, na baada ya kusikiliza mahojiano hayo maalum tuliofanya ana kwa ana na msikilizaji wetu hai wa redio Teheran Bi Khadija Isa Selemani wa Singira ya Tanzania, hapa sasa tuna maoni kwa njia ya maandishi kutoka kwa mwanabaraza mwingine hai Bwana Yahya Hasan Muhammad Shebe wa Mombasa nchini Kenya, ambaye ameandika hivi: inasikitisha sana na pia kuvunja moyo kuona kuwa hizi hizi nchi ambazo zinajidai kuimarisha na kustawisha haki za binadamu ndizo nchi hizo hizo zinazovunja haki hizo. Kama hivi nchi ya Mali inaolalamikia Umoja wa Mataifa kuwa dola la kikoloni la Ulaya yani Ufaransa linawasaidia na kuwadhamini magaidi. Hili ni jambo zito sana. Pindi Umoja wa Mataifa upatapo habari kama hizi unastahili kuzipa uzito mkubwa, kufanya uchunguzi na kuthibitisha madai ya Mali, sio kupeleka wachunguzi huko kiuongo uongo, na kiukweli na kiuongo, na wakirejea hawatoi ripoti yoyote. Anasema ukweli ni lazima utangazwe, haijalishi ni Mzayuni, Mmarekani, Mrusi au Mfaransa au yeyote anayetenda jinai hizo. Ikiwa wamepatikana na hatia, basi ni lazima waadhibiwe na kuwalipa fidia wale walio wadhulumu. Ama kuhusu matukio ya Somalia na eneo la pembe ya Afrika na mashariki mwa afrika kiujumla, Bwana Shebe ameandika kuangamizwa wanamgambo wa genge la Ashabab nchini Somalia ni moja ya mashinikizo dhidi ya kundi hili hatari. Ashabab wanadai kuwa wao ni Waislamu, lakini matendo yao ni kinyume kabisa na mafundisho ya Uislamu na moja ya itikadi zao potofu na ni pale wanapoamini eti unapouliwa ukiwa katika harakati zao basi moja kwa moja unakuwa na peponi na unakuwa umewekewa hurulain. La haula! vipi uendeleze itikadi potofu, kisha ujitabirie pepo? Je, kwani wamewekeana miadi yoyote na Allah? Ama kweli watu hawa wamepotea, kupotea kuliko kukubwa. Naam, ni maoni hayo ya Bwana Yahya Hasan Muhamad Shebe wa Mombasa nchini Kenya. Maoni mengine kwa leo hapa ni kutoka kwake mwanabaraza mwingine bwana Juma Idi Isa wa Masawi, Kondoa, Tanzania, yaani balozi wa redio Teheran kanda ya kati, Dodoma, ambaye akisha kutusalimu anasema naitakia kila la heri Iran katika kuimarisha zaidi uhusiano wake na Morishase. Anasema Allah akufanyieni wepesi kwa hili. Naam, shukran maoni mengine hapa yanatoka kwa mwanabaraza bwana Juma Jai Sagai wa Musoma, Tanzania. Anasema wasikilizaji wa Radio Teheran wako amilifu na aktiv sana, na kwa kweli wanastahiki shukrani zetu. Bwana Sagai ameandika, ndege mjanja hunasa kwenye tundu bovu. Pamoja na ulinzi na kulindwa kote na miaka yote hii, bado alishindwa kutambua ulinzi unatoka kwa Allah. Ni huyo Juma Jaisagai wa Musoma Mara, Tanzania, na hapo anazungumzia jinsi alivyoshambuliwa murtadi Salman Rushdi. Hapa sasa tuna ubetu wa shairi kutoka kwa malenga wa Chumbageni, Tanga, Tanzania. Naam, ni malenga bwana Yazidi Akida ambaye ameandika: ewe mkuu wa vyuo vya Islamu Irani, atapokea duayo Ilahi mola manani atawaadhibu hao wachezea Qur'ani adhabu aitakayo, nchini Ujerumani. Naitwa Dakta Yazid Akida Mwihaji wa Chumbageni, Tanga, Tanzania. Na tunamalizia kwa maoni yake Bwana Yahya Ali wa barabara ya 13 huko Tanga, Tanzania, ambaye ameandika hivi: China ilitoa onyo kali kuhusu safari ya spika wa bunge la Marekani huko Taiwan, lakini Marekani ilipuuza onyo hilo. Maana yake ni kuwa China imedharauliwa na Marekani na Taiwan, hivyo China inapaswa kufanya mashambulizi ya anga huko Taiwan na kurudisha kisiwa hicho ndani ya China moja. Jeshi la ukombozi la China lisifanya makosa hata kidogo. Jeshi hilo la Taiwan linapaswa kupokonywa silaha na bila shaka, hilo ndilo jibu mwafaka nam. Ni maoni yake hayo, Bwana Yahya Ali wa barabara ya 13 Tanga, Tanzania. Ama na muda wa baraza la wasikilizaji nao umeisha kabisa. Mwenzangu humo studioni alikuwa ni Mubaraka Hii ni afundi, mitambo yetu alikuwa ni Nushin Dadashi na mimi ni Ahmed Rashid na kutakieni kila la heri maishani. Msikilizaji, hapa ni Tehran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu Iran. Na sasa, baada ya kusikiliza baraza la wasikilizaji, ni wakati wa kutegea sikio udondozi wa baadhi ya magazeti yaliyochapishwa leo Afrika Mashariki. Alikunjua jamvi letu lodotozwa magazeti ya Afrika Mashariki asubuhi hii kwa kuyaangazia magazeti ya huko nchini Kenya, na awali kabisa naanza na na Taifa Leo ambalo lina kichwa kikuu cha habari kisemacho Raila atishia kususia marudio. Likifafanua gazeti hilo lina mnukulu kinara wa muungano wa Azimio aliyeshindwa katika uchaguzi wa rais akisema anataka mahakama imtangaze mshindi badala ya kurudi katika uchaguzi. Akiongea Mombasa Jumatano, Raila alisema haja yake ni kujua ukweli kuhusu uchaguzi huo, akidai kulifanyika ulaghai wa hali ya juu. Raila aliahidi kuwa timu yake itahakikisha kwamba amepata haki mahakamani na kutoa ushindi wa urais. Gazeti la People Daily nalo linamnukulu Raila Odinga akimtaka mwenyekiti wa Tume Huru ya Uchaguzi na Mipaka IEBC Wafula Chebukati kujiondoa katika usimamizi wa chaguzi za Mombasa na Kakamega. Hizo zitakuwa chaguzi za kuwachagua magavana. Raila amesema chaguzi hizo za ugavana zinafaa kusimamiwa na naibu mwenyekiti wa IBC Juliana Cherera. Kiongozi huyo wa ODM amekuwa akimshutumu Chebukati kwa kile anasema ni kushirikiana na wapinzani wake kuiba kura katika debe la urais. Sasa naliangazia gazeti la Daily Nation ambalo limeandika kuwa rais mteule William Ruto anapambana vikali na familia ya rais wa zamani Daniel Arap Moi huku akipania kuibuka kama kiongozi mkuu wa kisiasa eneo la Rift Valley. Baada ya kufanikiwa kumtimua mwanaye Moi Gideon katika uchaguzi wa useneta wa Baringo, sasa anataka kumtimua mwanaye mwengine wa Moi Raymond katika uchaguzi wa eneo la Rongai. wa ndani wa naibu rais William Ruto Jumatano walipiga kambi katika kaunti ya Nakuru kuweka mikakati ya kutafuta kiti cha ubunge cha Rongai, wakiongozwa na naibu rais Mteule Rigathi Gachagua. Wandani hao walifika katika eneo bunge la Rongai kurai wakazi kuunga mkono UDA. Jumatatu Agosti 29 eneo hilo litakuwa linajitokeza kumchagua mbunge wao baada ya uchaguzi kuahirishwa Jumanne Agosti 9 wakati karatasi zilikuwa zimechanganyika na zile za Kuresoi Kaskazini. Kinyang'anyiro ni kati ya mwaniaji wa UDA Paul Mamba Chabor na Raymond Moi wa KANU nam. Sasa, wapenzi wasikilizaji, tunaielekeza dira yetu ya udondozi wa magazeti ya Afrika Mashariki huko nchini Tanzania, na awali naliangazia gazeti la Uhuru ambalo lina kichwa kikuu cha habari kisemacho maagizo saba sensa watu na makazi. Aidha, Uhuru limeandika ofisi ya taifa ya takwimu imesema hadi usiku wa kuamkia jana kaya milioni 2.35 zenye watu milioni 10.26 zilikuwa zimeshahesabiwa sawa na asilimia 15 ya lengo, huku idadi ya wanawake ikiongezeka pia. Uh, imetoa wito kwa wananchi eh, kwamba vishika wambi E, ni nyara za serikali na taarifa zilizopo ndani yake ni mali ya yes, serikali, hivyo atakayekutwa uh, nacho atachukuliwa hatua za kisheria. Uhuru alkadhalika lina picha inayomwonyesha rais Samia Suluhu Hassan akisalimiana uh, uh, na makamu wa rais mtendaji wa kampuni ya Equino inayoshughulikia utafiti na uzalishaji wa mafuta na gesi kimataifa Al Cook. Ikulu cha mwino jijini Dodoma jana. Upande wake gazeti la Mwananchi lina kichwa kikuu cha habari kisemacho tozo za moto, wataalamu wa sheria ya kodi wachambua kanuni, wasema ni mzigo, ifutwe. Mwenyekiti wa kamati ya bajeti asema inauma, ila watu walipe tu. Dakta Mwigulu kulizungumzia suala hilo Mwananchi katika ukurasa wake wa mbele lina picha inayomwonyesha mke wa marehemu Agostino Mrema, Dorine Mrema, akitoa heshma za mwisho kwa mwili wa mwanasiasa huyo mkongwe wakati wa ibada ya kumwaga iliyofanyika e, kanisa Katoliki parokia ya Mtumishi Agostino lililopo Dar es Salaam jana. Kwa upande wake gazeti la Majira, e, katika ukurasa wake wa mbele limekolezea wino mweusi habari yenye kichwa cha maneno kisemacho sensa imeanza kwa mafanikio asema Makinda. Habari hiyo imeandamana na picha inayomwonyesha Ana Makinda, kamishina wa sensa ya watu na makazi Tanzania Bara, akizungumza na waandishi habari jijini Dar es Salaam jana kuhusu maendeleo ya zoezi la kuhesabu watu. Na mwisho kabisa, naliangazia gazeti la Daily Monitor la nchini Uganda, ambalo lina habari sema kuwa Rais Yoweri Museveni ametaka hatua zichukuliwe dhidi ya maafisa wanaohusika na usalama katika uwanja wa ndege wa kimataifa wa Entebbe baada ya ripoti kubaini kuwa hatua za usalama katika uwanja huo ni duni. Lazima zina kutoka meza udondozi wa magazeti, wakati huo. barabara kabisa, wapenzi wa sikilizaji, bado mko nasi katika matangazo haya ya yeah. asubuhi ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislami ya Iran. Sasa tunawakaribisha kusikiliza makala ya haki za mtoto kwa mtazamo wa Uislamu. Baada ya hapo, ni makala ya leo katika historia, haki za watoto katika Uislamu. Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum wasikilizaji wapenzi, na karibuni katika sehemu nyingine ya mfululizo wa haki za watoto katika Uislamu. Kwenye sehemu ya 150 ya mfululizo huu tuliingia kwenye maudhui ya mwisho kabisa ya kujadili haki za watoto katika Uislamu Taban, kwa kunukuu na kutegemea pia mikataba na nyaraka za kimataifa zilizotungwa baadaye sana na wanadamu kwa ajili ya kulinda haki hizo, baada ya Uislamu kuzingatia haki hizo karne nyingi nyuma. Hii ya leo ni sehemu ya 153 ya mfululizo huu. Ni matumaini yangu tutakuwa wote hadi mwisho wa dakika hizi chache za haki za watoto katika Uislamu. Wapenzi wasikilizaji, mafundisho ya dini tukufu ya Kiislamu yanawapa wazazi wawili sehemu kubwa zaidi ya majukumu ya malezi na kumkuza mtoto. Kama tulivyosema, mtoto ni baraka katika nyumba, ni neema na ni atiya kutoka kwa Mwenyezi Mungu kwa ajili ya baba na mama. Viongozi wa tukufu wa Kiislamu wamenukuliwa wakisema mambo mengi kuhusu wajibu wa kulindwa haki za watoto na kuheshimiwa watoto wenyewe. Baadhi ya wakati ya amri zilizotolewa na Uislamu kuhusiana na kulindwa haki za watoto ni kubwa na ni nzito kiasi kwamba zinawaweka watoto daraja moja na wajibu wa kuchungwa mipaka ya wazazi wawili. Kama ambavyo ni wajibu wa kugogotezwa kabisa kwa mtoto kulinda na kuheshimu haki za wazazi wake wawili, baba na mama, pia ni wajibu wao kulinda na kuheshimu haki za mtoto wao. Kwa mfano katika sehemu moja amenukuliwa Bwana Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa aalihi wasallam akisema, waheshimuni watoto wenu na wapeni malezi mazuri. Kama tulivyosema kwa urefu katika sehemu zilizopita za mfululizo wa makala hizi fupifupi kwamba moja ya haki za mtoto ni kumpa jina zuri. Kifungu cha saba cha mkataba wa kimataifa wa haki za watoto kinasema, suala la kusajiliwa kuzaliwa mtoto ni lazima liorodheshwe na liwekwe kwenye kumbukumbu mara tu baada ya mtoto kuzaliwa. Katika Uislamu pia ni kwamba moja ya majukumu makubwa na muhimu ya wazazi wawili baada ya kupata mtoto ni kumchagulia jina zuri mtoto huyo. Imamu Ridha alaihi ssalamu amenukuliwa akisema, wema wa kwanza kabisa ambao baba anapaswa kumfanyia mwanawe mara baada ya kuzaliwa ni kumchagulia jina zuri. Hivyo, kila mmoja wenu anapaswa kumchagulia jina zuri mwanawe. Kumpa mtoto chakula cha halali na kinachofaa ni katika haki za kimsingi kabisa kwa mtoto, kwani malezi ya mtoto hayaishii tu katika tabia, haishii tu katika malezi ya kiakili na kisaikolojia, bali yanajumuisha kila kitu, ikiwemo makuzi salama ya mwili wake. Hivyo, kumpa mtoto chakula halali kizuri na cha afya ni katika haki za kimsingi za mtoto. Kifungu cha 24 cha mkataba wa kimataifa wa haki za watoto kinasema nchi wanachama wa mkataba huo zinaahidi kwamba zitachukua hatua zote muhimu kwa ajili ya kupambana na magonjwa na lishe duni za watoto kupitia kuwaandalia watoto wao vyakula vyenye afya na maji salama ya kunywa. Nae bwana Mtume Muhammad w amenukuliwa, akisema miongoni mwa haki za mtoto kwa baba yake ni kuhakikisha anampa mwanawe chakula safi kizuri na salama. Allah, tutaendelea na maudhui hii katika kipindi kijacho tukijaliwa. Wassalamu wabarakatuh Historia. Leo ni Alhamisi, mwezi 27 mfungu wa nne Muharam mwaka 1444 Hijiria, mwafaka na tarehe 25 Agosti mwaka 2022 Miladia. Katika siku kama ya leo, miaka 927 iliyopita, sawa na tarehe 25 Agosti mwaka elfu moja na tisini na tano vilianza vita vya msalaba kati ya Wakristo na Waislamu. Watu wa msalaba walianzisha vita hivyo wakidhahiri, wakiwa na lengo la kuteka mji wa Beitul Muqaddas, ingawa shabaha halisi ya wapiganaji hao ilikuwa ni kudhibiti ardhi kubwa za Waislamu, kuwanyonya na kuwakoloni wafuasi wa dini hiyo. Katika vita hivyo wafuasi wa kanisa walichora alama za msalaba kwenye mabega na mavazi yao, na kwa sababu hiyo vita hivyo vimekuwa maarufu kwa jina la vita vya msalaba. Miaka 197 iliyopita mwafaka na siku kama ya leo Uruguay ilipata uhuru. Tangu Uruguay ivumbuliwa na wagunduzi wa Hispania mwaka 1516, ilitawaliwa na Wareno na Wahispania. Baina ya mwaka 1810 na 1814 kulitokea uasi uliopelekea umwagaji damu mkubwa, ambapo baada ya matukio hayo, nchi ya Uruguay ikawa huru kwa kiasi fulani. Hata hivyo, mwaka 1820 na Brazil ikaikalia tena kwa mabavu na miaka mitano baadaye Uruguay ikajikomboa na kujipatia uhuru kamili. Katika siku kama ya leo miaka 155 iliyopita alifariki dunia msomi mashuhuri wa Uingereza Michael Faraday. Faraday alizaliwa mwaka 1791 mjini London, Uingereza, na licha ya kuwa hakuwa na elimu ya juu, lakini alifanikiwa kupata maendeleo muhimu katika fizikia na kemia kwa kutumia majaribio na tajriba. na siku kama ya leo miaka 82 iliyopita kwa mujibu wa kalenda ya Kiirani, ikiwa ni wakati wa vita vikuu vya pili vya dunia, majeshi wa ya waitifaki yalivamia na kuikalia kwa mabavu Iran. Licha ya Iran kutangaza kutounga mkono upande wowote katika vita hivyo, lakini umoja wa Sovieti ulianza kuishambulia Iran kutoka upande wa magharibi na mashariki huku majeshi ya Uingereza yakitekeleza mashambulio kama hayo kwa upande wa kusini. Nampa msikilizaji, hapa ni Teherani, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislami ya Iran. Na kabla ya kuondoka studioni, ni muhtasari wa habari za dunia. Husein Amir Abdulahian, waziri wa mashauri ya kigeni wa jamhuri ya kiislamu Iran, aliwasili nchini Tanzania Jumaatano usiku na kusema kwamba kuna tayarishwa ramani ya njia kuhusiana na kuimarisha uhusiano wa Iran na Tanzania ili mchakato huu uchukue mkondo wa kasi. Alipowasili hapo jijini Dar es Salaam, waziri Abdulahian alilakiwa na uh, waziri wa mambo ya nje wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Bi Liberata Mulamula mula. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya jamhuri ya kiislamu Iran ametangaza kuwa Iran imepokea jibu la serikali ya Marekani kuhusu mitazamo ya Iran uh, kwa ajili ya kutatua masuala yaliyosalia katika mazungumzo ya kuondoa vikwazo. Vyombo vya habari vimeripoti kwa mara nyingine kuwa serikali ya Ujerumani imefeli katika juhudi zake za kutafuta gesi ya kufidia ile ya Rasia na imebainika kuwa wazayuni wanakiwewe E, cha mashambulio ya Hizbullah ya Lebanon. Na kabla sijaondoka, ningependa kuangazia maoni yenu. Kwanza kabisa ni Baba Akram wa Upanga, Zanzibar, anasema vizuri uhusiano wa Iran e, na Tanzania. Pia Hamza Gomba wa Mwanza, Tanzania, anasema wasalamu alaikum. Anasema, uh, nimekuwa nikipokea habari za Redio Teheran na anashukuru kwa kupokea habari hizo. Pia tuna maoni kutoka Jumaidi Isa wa Masawi, Kondoa, Tanzania sama, asalamu alaikum. Waalaikum salam. nasema hongera Iran kwa kuimarisha uhusiano mwema na Tanzania. Kingine pia kwa hatua yenu ya kuunda ndege ya abiria hamsini. Ala, wawafikishieni wote, wafikishieni wote kwa hili lazil. sina kutoka hapa Teheran, wapenzi msikilizaji, ila kuwashukuru kwa kuwa nasi hadi mwisho. wassalamu alaikum warahmatullahi taala wabarakatu na hadi hapa ndio tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran yanasikika mara tatu kwa siku, asubuhi, mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi yanaanza saa moja na dakika hamsini hadi mbili na dakika hamsini kwa saa za Afrika Mashariki, yale ya mchana yanaanza saa tano na dakika ishirini hadi sita na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki, na yale ya usiku yanaanza saa moja kasoro dakika kumi hadi moja na dakika 50 usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika pia kwa njia ya satelaiti na intaneti. Anwani yetu ya intaneti ni pars today com sw, kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu ni swahili radio at irib ir mbali na katika barua pepe ya Swahili radio at irib.ir. Mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama vile WhatsApp na ujumbe mfupi SMS kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya alama ya kujumlisha 989035065487. Anwani yetu ya moja kwa moja ya posta ni idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran P.O. Box, moja tisa, tatu tisa tano, stroke, sita saba, sita saba, Tehran, Islamic Republic of Iran. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na tunakuombeni msiache kuyategea sikio wa matangazo yetu yajayo. Wa assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu.