Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Kwa jina la Allah mwingi wa rehema, mwenye kurehemu. ambao wanamfuata mtume nabii aliyeummi, asiyejua kusoma wala kuandika, na juu ya hivi atafundisha mafundisho hayo ya ajabu ya Uislamu, ambaye wanamwona ameandikwa kwao katika Taurati na Injili, ambaye anawaamrisha mema na anawakataza yaliyo mabaya, na kuwahalalishia vizuri na kuwaharamishia vibaya na kuwaondolea mizigo yao na minyororo iliyokuwa juu yao. Basi wale waliomwamini yeye na kumheshimu na kumsaidia na kuifuata nuru iliyoteremshwa pamoja naye, yaani Qurani, hao ndio wenye kufaulu. Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum, wasikilizaji wapenzi wa idhaa Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran popote pale mlipo na karibuni katika matangazo yetu haya ya asubuhi. Jina langu ni ya Ahmed Rashid, mhandisi sauti wetu asubuhi ni bwana Ismail. Tutakuwa na taarifa habari pamoja na uchambuzi wa kisiasa. Tutakuleteni pia vipindi vya baraza la wasikilizaji, macho yetu magazetini, haki za watoto katika Uislamu na makala yetu ya kila siku ya leo katika historia Tunasika kupitia shortwave kwa matangazo haya ya asubuhi, na vilevile vile kapitika satellite na kwenye intaneti kwenye pastoday.com sw. Aidha, katika masafa ya FM huko nchini Tanzania, kwenye mikoa ya Tanga, Mwanza, Singida, Kigoma na Mtwara kupitia Radio Maarifa FM. WhatsApp yetu ni plus na email yetu ni Swahili Radio tirib Ayara. Ama leo ni Alhamisi mwezi tisa mfunguo pili Dhulqa'da elfu moja mia nne na arobaini na tatu hijiria ambayo inasadifiana na tarehe 9 Juni elfu mbili na ishirini na mbili miladia. Baada ya muda si mrefu tutakuleteni taarifa ya habari za dunia. <muchas> Saa tatu na nusu asubuhi kwa majira ya hapa Teheran, na ifuatayo ni taarifa habari za dunia. Kwanza ni baadhi ya vichwa vya habari muhimu. Iran yajibu kitendo cha IAEA cha kupasisha azimio lililo dhidi ya Teheran. Kuimarisha biashara na nchi za Afrika. Lebanoni asema kitendo cha kiongozi wa India cha kuvunjia heshima matukufu ya Kiislamu lazima kilaaniwe. Na rais wa Marekani Biden apata fedheha baada ya nchi kadhaa kususia kikao cha bara la Amerika. Habari kamili. Wizara ya mambo ya nje ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran imesema kuwa bodi ya magavana ya wakala wa kimataifa wa nishati ya atomiki IAEA imetoa azimio dhidi ya Teheran kwa kutegemea ripoti za uongo na kwa matamshi yasiyo ya, ya kiutaalamu ya mkurugenzi mkuu wa wakala huo. Taarifa ya wizara ya mambo ya nje ya Iran imesema pia kwamba azimio lililopasishwa na bodi ya magavana ya IAEA dhidi ya Teheran imetokana na taarifa za uongo za utawala wa kizayuni wa Israel, na hatua hiyo haina matokeo mengine isipokuwa kudhoofisha tu ushirikiano wa jamhuri ya kiislamu ya Iran na wakala huo wa nyuklia. Azimio hilo limependekezwa na Marekani pamoja na nchi tatu za Ulaya za Uingereza, Ufaransa na Ujerumani na lilipasishwa jana na bodi ya magavana ya IAEA licha ya upinzani mkali wa China na Rasia. Kwa mujibu wa shirika la habari la IRNA, wizara ya mambo ya nje ya Iran mapema leo Alhamisi imetoa taarifa baada ya kupasishwa azimio hilo katika kikao cha kila msimu cha bodi ya magavana ya IAEA, na kuongeza kwamba Teheran inalihesabu suala hilo kuwa limefanyika kwa mashinikizo ya kisiasa ya Marekani, Uingereza wa Ufaransa na Ujerumani si hatua sahihi na haikubaliki hata kidogo. Wizara ya mambo ya nchi ya Iran pia imesema katika taarifa yake hiyo kwamba katika miaka iliyopita Teheran imekuwa na ushirikiano mzuri na wakala wa nyuklia wa IAEA na hata wakala huo umekiri mara chungu nzima kwamba mradi wa nyuklia wa Iran ni katika shughuli zilizo wazi kabisa za amani za nyuklia kati ya wanachama wa IAEA. Pia taarifa hiyo imesema kama ilivyotangulia huko nyuma na ilivyotangazwa huko nyuma, Teheran itachukua hatua zinazofaa za kujibu azimio hilo ambalo ni la pili kupasishwa na IAEA kwa ushirikiano na utawala wa kizayuni wa Israel dhidi ya Iran tangu baada ya kufikiwa mapatano ya nyuklia ya JCPOA. Katika upande mwingine, naibu mkuu wa shirika la kukuza biashara la Iran TPO, anayeshughulikia maendeleo ya masoko ya nje, amesema shirika lake linatafuta njia za kutekeleza mifumo ya biashara ya kubadilishana bidhaa na washirika wa kibiashara wa, wa bara la Afrika kwa kuzingatia utekelezaji na utaratibu wa biashara ya kubadilishana bidhaa na shirika la kukuza biashara na nchi kadhaa. Tunatumai kufaidika na jukwaa hili na washirika wa, wa kibiashara wa Afrika pia, Amadreza Alei Tabatabai amesema. Afisa huyo alibainisha kwamba TPO imetayarisha orodha ya bidhaa elfu moja na mia moja ambazo zinaweza kujumuishwa katika biashara ya kubadilishana bidhaa na nchi za Afrika ikirejea mipango ya TPO ya kupanua biashara na Afrika, Tabatabai ametangaza kuboreshwa miundo mbinu ya usafirishaji na uimarishaji wa uwepo wa waambata wa kibiashara wa Iran katika bara la Afrika. Kwa mujibu wa afisa huyo, changamoto kuu zaidi kwa wafanyabiashara wa Iran kuhusiana na bara la Afrika ni ukosefu wa maarifa na ujuzi wa masoko yake. Aidha, amebainisha kwamba changamoto nyingine muhimu katika kupanua wigo wa biashara na nchi za Afrika ni usafiri na usafirishaji, hasa haja ya kuendeleza miundombinu ya usafiri wa baharini. Akizungumzia uwezo mkubwa wa Iran katika uga wa huduma za kiufundi na uhandisi, amesema nchi za Afrika ni miongoni mwa waagizaji muhimu wa huduma za kiufundi na uhandisi duniani na kwa bahati nzuri Iran imeendelea zaidi katika eneo hili katika miaka ya hivi karibuni. Afisa huyo pia aliashiria ongezeko la asilimia 45 la mauzo ya bidhaa za Iran barani Afrika akisema kwa hivi sasa Ghana ni kituo cha kwanza cha mauzo ya Iran barani Afrika ikifuatiwa na Afrika Kusini na Nigeria katika nafasi za pili na tatu. Mnaendelea kusikiliza taarifa habari za dunia kutoka Teherani, Idhaa ya Kiswahili sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Waziri Mkuu wa Lebanon amelaani kitendo cha kiongozi mmoja wa India cha kumvunjia heshima Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wa sallam na matukufu ya Kiislamu na kusisitiza kwamba uhalifu huo lazima ulaaniwe. Matamshi ya hivi karibuni ya utovu wa adabu ya viongozi wawili wa chama tawala nchini India cha Bharatiya Janata, BJP, dhidi ya bwana mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam wa yameamsha wimbi la ma, malalamiko ya mataifa ya Kiislamu na Waislamu kwa ujumla kote ulimwenguni. Nchi za Kiislamu ikiwemo Iran, Kuwaiti na Katar zimewaita mabalozi wa India katika nchi hizo na kuwapa malalamiko yao ya kulaani vikali uhalifu huo wa viongozi wakubwa wa chama tawala nchini India, na zimeitaka serikali ya New Delhi ichukue hatua za kukabiliana na hatua yoyote inayovunjia heshima, thamani na matukufu ya dini ya Kiislamu. Jana Jumatano, televisheni Al Jazeera ilimnukuu waziri mkuu wa Lebanon Najib Mikati akisema kwamba matamshi ya chuki dhidi ya Uislamu ni tishio kubwa dhidi ya haki za binadamu na yanatishia kuzusha machafuko makubwa duniani. Ripoti hiyo imeongeza kwamba hasira za Waislamu bado ni kubwa dhidi ya vitendo vya viongozi wawili wakubwa wa chama tawala cha India dhidi ya Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wa sallamu, na hasira hizo bado zipo kiasi kwamba hivi sasa zimeingia kwenye hatua ya kususia bidhaa za India ili kutoa pigo la kiuchumi kwa nchi hiyo ambayo chama chake tawala hadi hivi sasa kimeshachukua hatua mbalimbali mbali zilizo dhidi ya Uislamu na Waislamu. OIC, Pakistan na chuo kikuu cha Kiislamu cha Al-Azhar cha nchini Misri navyo vimelaani utovu wa adabu wa wanachama hao wawili wa, wa chama tawala cha BJP cha kumvunjia heshima Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wa sallam. Kwa upande wake, harakati ya nsorllah ya Yemen kupitia msemaji wake Muhammad Abdul Salam nayo melaani kitendo hicho cha kifidhuli na kueleza kwamba kumvunjia heshima bwana Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa, alihi wa sallam, ni ishara ya wazi ya kufilisika kimaadili. Mratibu wa masuala ya kibinadamu wa Umoja wa Mataifa nchini Somalia, Adam Abdel Maula, ametoa mwito wa msaada wa haraka wa kimataifa wakati baa la njaa likitishia maisha ya maelfu ya watu nchini Somalia. Akizungumza na waandishi wa habari katika makao makuu ya Umoja wa Mataifa mjini New York, Marekani, Abdul Maula amesema Somalia haiko hatarini kukumbwa na baa la njaa linaloweza kusababisha vifo vya maelfu ya watu. Ameongeza kuwa tangu mwanzo wa mwaka huu, hali ya ukame nchini Somalia imekuwa mbaya zaidi na kwa sasa inakaribia kuwa janga kubwa. Amesema hivi karibuni baadhi ya sehemu nchini Somalia zilipata mvua kiasi, lakini hazikutosha kuondoa hali mbaya ya ukame na kuonya kwamba kuna hatari kubwa msimu ujao wa mvua pia utakuwa chini ya kiwango na kuashiria mwaka wa tano wa uhaba wa mvua. Alieleza kwamba Wasomali milioni saba na laki moja, karibu asilimia hamsini ya watu wote, wanakabiliwa na uhaba wa chakula ifikapo mwezi Septemba mwaka huu. Alibainisha watu laki mbili na kumi na tatu elfu watakumbwa na janga la njaa, ikiwa ni ongezeko la asilimia 160 tangu Aprili mwaka jana. Mratibu wa Umoja wa Mataifa amesema kwamba takriban watoto milioni moja na laki tano wenye umri wa chini ya miaka mitano wanakabiliwa na utapio mlo mkali nchini Somalia. Ameongeza kwamba madhara ya mzozo wa hivi sasa wa, wa Ukraine kwenye usambazaji wa chakula yamezifanya familia za kisomali kushindwa kukabiliana na kupanda bei za vyakula huku chakula cha ndani kikipungua, bei ya vyakula vinavyoagizwa kutoka nje ya Somalia imefikia viwango vya rekodi ikipanda hadi asilimia 160 na kuziacha familia za kipato cha chini zikiwa na njaa na ufukara, afisa huyo wa Umoja wa Mataifa amesema. Na rais wa marekani Joe Biden amefedheheka baada ya mkutano alioitisha wa nchi za bara la Amerika huko Los Angeles kususiwa na viongozi kadhaa. Mkutano huo wa tisa wa viongozi wa bara la Amerika ulioanza Jumatano umesusiwa na maraisi wa Guatemala, Honduras, Bolivia na Mexico na wengine kama njia ya kupinga uamuzi wa Washington wa kuzitenga kwenye mkutano huo serikali za Cuba, Nicaragua na Venezuela. Kutokuwepo marais sita kumetia dosari kubwa kwenye mkutano huo wa kilele unaoangaliwa kama fursa kubwa ya kushughulikia changamoto zinazolikabili eneo hilo ikiwa ni pamoja na ukosefu wa usalama wa kiuchumi, changamoto za janga la korona, mabadiliko ya hali ya hewa na tabia nchi, uhamiaji na mgawanyiko wa kisiasa. Na huu ndio mwisho wa taarifa habari za dunia kutoka hapa mjini Teheran. Naam, hapa ni Teherani, idhaa Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Karibuni sasa kutegea sikio uchambuzi wa kisiasa na kichwa chake cha maneno kinasema: masumbwi ndani ya bunge la Israeli, moto wa mgogoro wa rindima ndani ya Knesset. Masumbwi yaliliteka bunge la utawala wa kizayuni ilijulikanalo kwa jina la Knesset Jumanne asubuhi na kuzidi kuthibitisha jinsi serikali ya Naftali Bennett ilivyo tete baada ya wafuasi na wapinzani wa, wa serikali hiyo kutwangana makonde bungeni. Baraza la mawaziri la waziri mkuu wa Israeli Naftali Bennett limewasilisha muswada wa kurefushwa sheria za Israeli katika kitongoji cha walowezi wa Kizayuni kwenye eneo la si la ukingo wa magharibi wa mto Jordan huko Palestina. Mswada huo umewasilishwa bungeni na serikali ya Naftali Bennett ili kupata uungaji mkono wa walowezi wa Kizayuni na kuzidi kuwakandamiza Wapalestina, lakini umeshindwa vibaya ndani ya bunge hilo la Israeli. Kwa upande mmoja, wapinzani wa serikali ya Bennett wakiongozwa na Benjamin Netanyahu, ambaye mwenyewe anaendelea kuuguza madonda ya njama za Naftali dhidi yake, wamehakikisha mswada huo haupiti. Kundi la Netanyahu limeshirikiana na, lime na Waarabu na wasekula, yaani watu wasiotaka dini ihusishwe katika mambo ya utawala na uongozi wa jamii. Kabla ya hapo pia, Waarabu waliomo kwenye serikali ya hivi sasa Bennett, walishatangaza malalamiko yao kutokana na siasa za kuwakandamiza Waarabu zilizomo ndani ya serikali hiyo. Walitishia kuwa watajitoa kwenye serikali ya muungano wa vyama vya Naftali Bennett, kulalamikia ukandamizaji na ubaguzi mkubwa Hatua hiyo ya Waarabu inaonyesha ni kiasi gani serikali ya Benet ilivyotete na dhaifu mno. Imezidi kuthibitika pia kwamba kilichowafikisha kuundwa serikali hiyo ni upinzani tu dhidi ya Benjamin Netanyahu, yaani maadui wa Netanyahu waliunganishwa na upinzani wao kwa waziri mkuu huyo wa zamani wa Israel. Ndio maana walikubaliana kuunda serikali iliyopo hivi sasa. Nukta muhimu na ya kimsingi katika masumbwi yaliyolikumba bunge la Israeli jumanne asubuhi ni kwamba mizozo ya kisiasa ni ya kiwango cha juu hivi sasa ndani ya utawala wa kizayuni. Kabla ya kuundwa serikali tete ya hivi sasa, mgogoro huo mkubwa wa kisiasa ndani ya utawala wa kizayuni ulishapelekea kuitishwa chaguzi nne za bunge katika kipindi cha miaka miwili tu hivi sasa pia kuna kila dalili zinazoonyesha kwamba serikali ya Benet inaelekea kusambaratika kama zilivyoporomoka serikali za kabla yake. Tena moto huo unawaka katika hali ambayo hali ya kiusalama ya utawala wa kizayuni pia si nzuri hata kidogo, kiasi kwamba Tamir Pardo, mkuu wa zamani wa shirika la kijasusi la Israel, Mossad, hivi karibuni alisema kwamba utawala wa Kizayuni umeingia kwenye hatua ya kusambaratika ndani kwa ndani kutokana na kuongezeka mgogoro mkubwa ndani ya utawala huo. za Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Iran, Baraza la Wasikilizaji. Bismillahi rahmani rahim, assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu. Karibuni wa wasikilizaji wapenzi katika kipindi hiki kingine cha baraza la wasikilizaji. Leo kukuleteni kipindi hiki humu studioni ni mimi Ahmed Rashid nikishirikiana na mwenzangu Mubarak Hinia, na kama kawaida, baraza la wasikilizaji, tutakuwa na maoni kwa njia ya maandishi na sauti, tukiwa na matumaini mtakuwa nasi hadi mwisho wa kipindi hiki. Na moja kwa moja, wiki hii chuki dhidi ya Uislamu na dhidi ya Bwana Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam zimeongezeka sana huko nchini India, na hadi hivi sasa malalamiko yanaendelea. Wanabaraza nao hawakubaki nyuma katika swala hilo, lakini vilevile vile wiki hii Jamhuri ya Kiislamu ya Iran na wapenzi wote wa haki na ukombozi duniani walikumbuka mwaka alipofariki dunia Imam Khomeini, Mwenyezi Mungu wa mrehemu mwasisi wa jamhuri ya Kiislamia ya Iran. Tutaanza na maoni hayo kabla ya kuendelea mbele, na anaanza moja kwa moja na bwana Sherali Fazel wa Dar es Salaam, Tanzania, ambaye ameandika: kumvunjia heshima Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam na kuvunjiana heshima za dini zetu ni kufilisika kimaadili na ni uvunjaji wa haki ya kuabudu. Maadili mema ni kufundishana ili wanadamu kuelewana, na huo ndio ustaarabu wa kibinadamu. Chuki dhidi ya Waislamu India zinaongozwa na waziri mkuu amesema mpumbavu, na Narendra Modi anasema chuki hizi zilianza Gujarati katika utawala wake huyo huyo na Narendra Modi, na sasa hivi zimeliambukiza taifa zima la India. Hao vijana wapuuzi wa chama tawala cha Narendra Modi cha BJP Wametumwa na Modi na chama chao, ameandika vilevile. Ameandika ulimwengu wa Kiislamu, uli lazima tusimame pamoja, kwani upuuzi huu unaoongezeka kila siku duniani lazima ukome. Anasema umoja wa Waislamu ni mafundisho katika Quran na suna muhimu ya Mtume Muhamad sallallahu alaihi wa alihi wasallam na aima watoharifu alaihimussalam. Anasema kutozingatia umoja wetu ni kujidhofisha wenyewe umma bora wa Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam. Ama kwa upande wake, Bwana Yahya Hasan Muhamad Shebe yeye wa huko Mombasa, Kenya ameandika Haitajwi historia ya jamhuri ya kiislamu ya Iran bila ya kulitaja jina la Imam Khomeini, Mwenyezimungu wa mrehemu. Hayatajwi mapinduzi na falsafa za kutokomeza ukoloni mambo leo bila kumtaja Imam Khomeini. Hayatajwi madhila na maonevu ya Wapalestina bila ya kulitaja jina la Imam Khomeini. Huwezi ukaizungumzia nadharia na mshikamano wa Waislamu ulimwenguni bila ya kumtaja Imam Khomeini. Je, hao wanaoyatia ila mafundisho au mwongozo wake unalo la kutuambia? Mimi mwenyewe niliona na kutembelea kasri la kibepari na israfu za Shah Reza Pahlavi nchini Iran, ambaye alitimuliwa na Imam Khomeini akisaidiwa na raia wa Iran. Ukiniambia Imam Khomeini hajafanya kitu, basi afadhali utafune ulimi wako, kisha unywe maji yake, kisha uyameze tumboni mwako na kisha unyamaze kimya. Allah amrehemu Imam Khomeini huko aliko. Ameandika kalisha. Tunaendelea mbele na baraza la wasikilizaji leo, na tunaendelea na Yahya Hasan Muhammad Shebe ambaye ameandika hivi: mimi naipongeza sana jamhuri ya Kiislami Iran kwa kuwajali mahujaji wake na nasaha ambayo napenda kuitoa ni kuwa wakati wakiwashughulikia raia wao, basi wasiwaache pia kuwaangalia raia wa nchi nyingine pindi wanapohitaji msaada wa aina yote. Kwa kufanya hivi kutaleta mshikamano na mapenzi baina ya raia wa nchi mbalimbali, ambayo ndiyo moja ya madhumuni ya ibada hii ya hija. Naam, asante sana, Mbaraka, na nahisi kwamba bwana Shebe, kwa maoni yako, na tabia ni mazuri na kwa kawaida katika misimu yote ya hija mahujaji wa kirani hasa wanaotoa huduma za afya huwa mstari wa mbele kutoa huduma hizo kwa mahujaji wote tu wanaohitajia huduma kama hizo. Kwa kawaida mahujaji wa Iran hutenga sehemu maalumu za matibabu, tunaweza kusema ni zahanati jongefu kwa ajili ya kutoa huduma za matibabu. Huduma hizo za kijamii na kibinadamu, nina yakini Mbarak nayakini kwamba wanazifanya mahujaji wa Iran kwa raia wa nchi zote tu bila ya ubaguzi wowote. Kwa kweli ni kama alivyosema Bwana Shebe, kufanya hivyo ni kuleta mshikamano na mapenzi kati ya waislamu wote, na hilo kwa hakika ni katika malengo makuu ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, na ndilo lengo la hija, yaani waislamu waweze kunufaika ndani yake na manufaa ya ibada hiyo tukufu. Au kuna lolote la kuongeza, Mbaraka? Naam, uh, ni kweli Ahmad, manufaa ya hija ni mengi mno, na ni wajibu wa wasimamiaji wa amali hiyo tukufu wahakikishe Waislamu wote wa wanapata manufaa makubwa ndani yake, kama hivyo mshikamano na mapenzi katika safu za Waislamu. Na vilevile mimi naona walipaswa Waislamu na mataifa ya Kiislamu ndio wasimamie na waendeshe masuala haya yote ya hija. Kwa mfano, linapokuja suala la huduma kwa mahujaji tenda zote za huduma hizo kuanzia vyakula hadi vifaa vya lazima vya mahema, viyoyozi kwa mfano, nguo, miswala, mpaka mitungi ya gesi za kupikia, kwa mfano mazulia, magari ya kusafirishia mahujaji, bali kila kinachohusiana na hija inabidi kifanywe na nchi za Waislamu. Tenda hizo zisiende kuwanufaisha wasio Waislamu kama mabuda na walahidi wengineo. Tenda hizo zisiende kwa Wachina na Wajapani na Wahindi kwa mfano bali ziende kwa Waislamu wenyewe ili hata yule Mwislamu ambaye hakupata taufiki ya kwenda hija huko huko nchini kwake aliko aweze kunufaika na matunda ya kimaada na kiroho ya ibada hiyo tukufu. naisi ni jukumu la wasimamiaji wa hija kuhakikisha hilo linatendeka, au kuna lolote? Naam, ni kweli kabisa, na tunatumai watasikiliza kilio cha Waislamu kuhusiana na swala hilo. Asante sana, tupate kiburudisho kingine kabla ya kuendelea mbele na baraza la wasikilizaji. Nam, tunaendelea mbele na baraza letu la wasikilizaji kwa maoni yanayosema asalamu alaikum, ndugu zangu, tunakupateni mubashara sana. Ni mimi fundi imamu wa barabara ya 14 Tanga, Tanzania. Naam, asante sana. Maoni niliyonayo mimi hapa mubaraka yanatoka kwa Shekhe Ramadhan Masemo wa Tanga Tanzania pia, ambaye yeye ameandika na kushukuruni sana. Tuko pamoja ndugu zangu wa Radio Tehran. Maoni niliyonayo sasa yanatoka kwa bwana Sherali Fazel wa Dar es Salaam, Tanzania, ambaye ameandika hivi: sisi jamii ya kimataifa ya waungwana tu tumesimama imara na taifa la waadilifu la Iran, na tunataka hasa taifa hilo liwe na nguvu ya nyuklia kwa malengo ya amani. Nguvu hizo hivi sasa wanazo wahuni kama Wamarekani na wameshatumia silaha hatari za nyuklia kuleta hasara kubwa kwa Mjapani. Anasema wahuni wa Ulaya na wazayuni wenye ambao, nao pia hawana kabisa maadili ya kibinadamu, nao wana silaha za nyuklia. Taifa la Iran lenye maadili mema na itikadi yao imefungamana na ubinadamu, wanapaswa nao kuwa na nguvu ya nyuklia, lakini kwa malengo ya amani. Nguvu hizo kuwa nazo taifa la waadilifu la Iran ni manufaa na maendeleo kwa dunia nzima. Naam, pana maoni hapa ya sauti, karibuni kuyasikiliza. Assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu, ndugu zangu watangazaji wa Radio Iran, pia na ndugu zangu wasikilizaji popote pale walipo katika ulimwengu huu. Alhamdulillah, yeye ndio ndio mkusudiwa na yeye ndio mweza wa kila kitu, insha Allah taala niona kwamba wazayuni wamerudi tena kuvamia msikiti mtukufu kibla cha kwanza cha Waislamu, na Baraza la Usalama umekaa kimya kama vile hakuna chochote kinachofanyika pale. Haya ni matunda mabaya yaliyopandwa zile nchi zilizokwenda kujiunga na hao wazayuni wanasaidiana nao katika hali hiyo. Kama kweli wao walikwenda kwa nia kujiunga na yule bwana basi, wangemshauri huyo bwana aache vitendo kama hivyo, lakini nao wamekaa kimya. Shida, wanaogopa kumwambia. Hii ni udhalili, inaonekana ni unyonge, eh, ni upumbavu, ujinga wao. Wanakuwa watumwa kwa hao watu. Hiki kitu kwa kweli kinaumiza sana sana sana sana. Wapenzi wa wasikilizaji, kilichoko hewani ni kipindi cha baraza la wasikilizaji kutoka idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Kuna njia mbalimbali za kuweza kuwasiliana nasi, ikiwemo whatsapp yetu ya plus 989035065487. Imeli yetu ni swahili ya radio tayara. Mtandao wetu wa intaneti ni pars today com sw. Hapa nina maoni mengine kutoka kwa bwana Ali Magema wa huko Tanga, Tanzania, mtaa wa Madina Zahara, ambaye anasema namshukuru sana bwana Shebe wa Mombasa, Kenya, kwa maoni yake mazuri sana. Vilevile vile, nasi tunakushukuru bwana Ali Magema ukiwa huko Tanga. Ama bwana Mtune Salumu wa Liwale, Lindi, Tanzania, yeye ameandika kitendo cha kukamatwa afisa usalama wa Saudi Arabia baada ya kukutwa na madawa ya kulevya tena katika nchi za watu ni jambo la kusikitisha sana. Anasema hii ni ishara ya wazi kwamba Saudia ni taifa ambalo ni mhimili wa maovu. Jambo jema ni kumchukulia hatua kali afisa huyo wa Saudia na kumwonyesha kuwa ulimwengu wa waungwana haukubaliani na madawa ya kulevya anasema Mtune Salum kutoka Liwale, Lindi, Tanzania. Ama mimi nayashika maoni yake bwana Kashindi Maulidi wa Kigoma, Tanzania, ambaye ameandika poleni sana ndugu zetu wa Palestina kwa madhila mazito yanayoendelea kila kukicha nchini mwenu. Hakika Mwenyezi Mungu atasikia kilio chenu siku moja, amin. Ni bwana Kashindi Maulidi huyo wa Kigoma, Tanzania hapa anashika maoni ya Bwana Kipala MC Bulemela wa Kirumba, Mwanza, Tanzania, ambaye ameandika Rasia ina kifua kipana sana kuhimili uzandiki wa nchi za magharibi. Tizama mahayawani Ulaya yanatumia gesi ya Rasia huku yakipeleka silaha ziangamize Rasia. Rasia, Mungu yuko nanyi, mtayashinda mazandiki haya ya Ulaya. Tunashangaa marais wetu wa Afrika ndio kwanza wanakuza ushirikiano na marekani na ulaya na kuwa viherehere. Taifa lolote lile likishirikiana na Marekani halitobakia salama na Mungu, taifa hilo hatolinusuru na zahama yoyote. Anasema marais wa Afrika ni mibaraka wakubwa kubwa sana. Afrika ikibahatika kupata rais wa kweli, huwawa huitwa dikteta. Maskini afrika yangu, imerogwa na nani? Anasema Kipala MC Bulemela wa Kirumba, Mwanza, Tanzania. Ama katika maoni yake mengine amesema jeshi la Misri lenyewe nalo linafanya ugaidi. Tunaona wanavyowakandamiza na kuwaua kigaidi wafuasi wa kundi la Ikhwanul Muslimin ambao ni wafiadini ameandika na Mwenyezi Mungu atawalipa siku moja kwa kuifanya Misri kwa huru. Amesema jeshi la Misri ni la kizayuni ndani ya ardhi ya wa Wamisri, Wamisri wamekaliwa kimabavu. Nam, hayo ni maoni yake bwana Kipala MC Bulemela waKirumba Mwanza, Tanzania namna hapa, anayashika maoni yake bwana Juma Jafar Sagai wa Musoma, Mara, Tanzania, ambaye ameandika hivi: kauli ya kundi la Taliban la Afghanistan uh, kwamba wao sio masuni wala si mashia bali ni waislamu iendani na vitendo vyao na sio maneno mazuri ili kupotosha watu kwa maslahi yao na hasara kwa madhulumu hawa mashia wanaoshambuliwa kila leo misikitini huko Afghanistan matamshi yao yaendane na vitendo yasiwe hasara kwa umma wa Kiislamu kwa ujumla, anasema Juma Jaisagai wa Musoma, Mara, Tanzania. Hapo hapo tuna maoni kwa njia ya sauti kuhusiana na maudhui hii hii ya Afghanistan na kundi la Taliban. Karibuni kuyasikiliza. Assalamu alaykum warahmatullahi wabarakatuh. Ndugu zangu watangazaji wa Radio Iran Tehran, ndugu zangu wasikilizaji popote pale mlipo, ulimwengu huu wa habari habari moto moto, alhamdulillah, tunashukuru sana Mungu huu, awabariki. Tunayaona yamekuletea mazuri kabisa kabisa kabisa. Mimi niseme tu hapa, Talibani wanasema sisi si masuni, sisi si, si, si mashia, sisi ni Waislamu, alhamdulillah, Waislamu ndio hivyo inavyotakiwa, weka Uislamu mbele. Au sunni au shia, hiyo nafasi yake itakuja baadaye, lakini Uislamu kwa kufata sheria na haki za dini kisawasawa, misingi yake kisawasawa, e, bila kuonea, bila kufanya dhuluma yoyote e, bila kasumba yoyote alhamdulilahi wala kuli hali na wametangaza hapa wao sisi, wamesema sisi wa sio sunni wala sio shia, sisi ni waislamu basi. Mashaallah Allah, alhamdulillahi rabbil alamin. Mungu awabariki na Mungu awajalie katika kufuata uislamu kwa nidhamu zake na taratibu zake. Basi twangalie inshaallah taala. Asante sana. Nam wasikilizaji wa wapenzi, na kufikia hapa ndio tunatamatisha dakika hizi za baraza la wasikilizaji kwa leo hii. Mwenzangu humo studioni alikuwa ni Mubarak Hinia, na mimi ni Ahmed Rashid. Fundi mitambo wetu alikuwa ni ule ule wa kawaida, Leila Kimani. Tunakutakieni kila la heri maishani Mapenitehrani, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Karibuni sasa kutegea sikio, Macho Yetu Magazetini. Tunalikunjua jamvi la Macho Yetu Magazetini leo Alhamisi, Juni tisa elfu mbili na ishirini na mbili kwa gazeti la Mwananchi la nchini Tanzania, ambayo limeandika mtifuano, jina la hifadhi ya Chato Mbunge ahoji mbele ya rais Samia kuhusu jina. Bodaboda boda nao wataka heshima kama machinga. Habari zake nyingine zinasema: JK ashangaa kurejea uchifu na ukabila Tanzania sugu asema Obama, Mnyika na Mrema walinipa mzuka na moto wa gesi ulivyochukua uhai wa watu watano wa familia moja kwa upande wake gazeti la Habari Leo limeandika ruzuku ya mafuta bilioni mia moja sasa kila mwezi. Kikwete akerwa vijana kujikita kwenye kuchati. Wasiopata chanjo ya korona walazwa. Samia ataja mikakati mitatu ya kukabili uhaba wa ardhi. na Majaliwa atoa siku tano pikipiki ziwafikie maafisa ugani kwa upande wake gazeti la Majira limeandika Majaliwa amtega kwa ndoana Waziri Bashe, sasa pikipiki alizotoa Rais Samia kwa maofisa ugani zamuweka njia panda, na Equity Bank Group kuwekeza trilioni shilingi trilioni 13 nchini Tanzania. Kwa upande wake gazeti la Wamachinga limeandika Samia akonga mioyo ya wakulima wa kahawa na pamba. Waziri Bashe atoa mwelekeo bei elekezi za zao la kahawa, awataka wakulima wasikubali wala kuhadaika kwa bei chini ya iliyowekwa na serikali. Dkt Pose awataka TRC kuharakisha ukamilishaji wa reli ya mpanda hadi Karema ili kurahisisha shughuli za bandari. Na Majaliwa hatoa siku tano pikipiki kuwafikia walengwa, aitaka wizara ya kilimo iwe imeziondoa wizarani na kuzikabidhi kwa wakurugenzi, ni zile alizotoa Rais Samia kwa maafisa ugani. Tunaelekea katika nchi jirani ya Kenya. Tunaanza na toleo la mtandaoni la gazeti la Taifa Leo ambalo katika tahariri yake kwa muhtasari limeandika Kenya iige mfano wa Tanzania kuuza Kiswahili. Limeandika siku ya Jumanne chuo kikuu cha Dar es Salaam kilitia saini makubaliano na taasisi tatu za elimu ya juu katika mataifa ya Afrika kuhusu ufundishaji wa Kiswahili. Waziri wa utamaduni sana na michezo Muhamed Mchengerwa aliambia bunge la Tanzania kwamba chuo hicho cha serikali kimetia saini makubaliano na chuo kikuu cha Joakim Chisano wa Msumbiji, chuo kikuu cha Port Harcourt cha Nigeria na chuo kikuu cha Adis Ababa Ethiopia ya kukiwezesha kufundisha Kiswahili katika vyuo hivyo. Tahariri ya gazeti hilo imeendelea kusema, hatua hiyo imetokana na kutawazwa Kiswahili kuwa lugha rasmi ya kuendeshea shughuli katika Umoja wa Afrika, AU. Tayari Kiswahili kimeteuliwa kuwa lugha rasmi ya kuendeshea shughuli na vikao vya Jumuiya ya Afrika Mashariki, EAC. Aidha, Kiswahili hutumika kama lugha rasmi katika Jumuiya ya Ustawi wa Mataifa ya Kusini mwa Afrika SADEK. Walimu 1130 wa Kiswahili kutoka Tanzania wametumwa kufundisha lugha hiyo katika mataifa mbalimbali ya kigeni yakiwemo Afrika Kusini, Uganda, Poland, Ujerumani na Uingereza. Mnamo Novemba 2021, shirika la Umoja wa Mataifa kuhusu elimu, sayansi na utamaduni, UNESCO, liliteua Julai saba kila mwaka kuwa siku ya lugha ya Kiswahili ulimwenguni. Jumuiya ya EAC itaandaa maadhimisho ya kwanza ya siku hiyo visiwani Zanzibar, yaani Julai 7, 2022. Hafla hiyo itasimamiwa na Tume ya Kiswahili Afrika Mashariki, EAKC. Hatua kadhaa zilizochukuliwa na Afrika pamoja na dunia katika kukikweza Kiswahili, hadhi ya Kiswahili imeleta msisimko mkubwa kwa wapenzi wa lugha hiyo, Ashirafu limeandika. Hata hivyo, wakati taifa jirani la Tanzania likionekana kuwa mstari wa mbele kuchukua hatua madhubuti na za kimakusudi kusambaza Kiswahili, inasikitisha kwamba taifa la Kenya limeachwa nyuma, inasema tahariri ya gazeti hilo. Vilevile vile nasema tunapaswa kuchukua na kuchuma nafuu ya fursa zilizojitokeza, kutafuta wataalamu wetu, kuwatafutia wataalamu wetu nafasi za ajira nje ya taifa letu, limeandika moja kwa moja. Tunakimbilia huko nchini Uganda. Muda unakwenda kwa kasi. Gazeti la Daily Monitor toleo la mtandaoni limeandika, mwanafunzi wa Manyange alitangaza kifo chake kwenye WhatsApp kabla ya kujinyonga. Vilevile limeandika mwanafunzi huyo wa kidato cha nne cha skulu ya sekondari ya wasichana ya Wanyange nchini Uganda, anayedaiwa kujinyonga juzi Jumanne akiwa na umri wa miaka 17 alitangaza kifo chake kupitia WhatsApp kabla ya kuchukua hatua hiyo. Vilevile limeandika Museveni ana matumaini ya kukua uchumi wa Uganda licha ya kuweko ishara za kuzorota kwa uchumi huo. Naam, haya ni matangazo ya asubuhi ya idhaa Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Haki za watoto katika Uislamu. Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Karibuni wasikilizaji wapenzi katika sehemu hii ya 146 ya mfululizo wa makala fupifupi fupi za haki za watoto kati katika Uislamu. Wapenzi wasikilizaji, katika sehemu iliyopita tulisema pamoja na mambo mengine kwamba wakati hivi sasa kuna mjadala mkubwa kuhusu uhalali na uharamu wa kuavya mimba katika sheria zilizotungwa na wanadamu, huku baadhi ya sheria hizo zikihalalisha kuavya mimba, dini tukufu ya Kiislamu iliweka sheria kali mno kwa zaidi ya miaka 1443 nyuma za kupiga marufuku na kuharamisha kikamilifu ukatili huo. Tulinukuu aya 31 ya suratul Israa, ambayo inasema: wala msiwaue wana wenu kwa kuogopa umaskini, sisi tunawaruzuku wao na nyinyi, hakika kuwaua hao ni hatia kubwa. Leo tutaendelea na tulipofikia kwenye sehemu ya 145 ya mfululizo huu, tukiwa na matumaini mtakuwa nasi hadi mwisho wa kipindi. na dini tukufu ya Kiislamu inaamini kwamba mazingira ya familia ndicho kituo cha awali kabisa cha kujengeka jamii. Bwana Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam amenukuliwa akisema kuhusu suala hilo kwamba hakuna jengo lolote la Uislamu linalopendeza zaidi mbele ya Mwenyezi Mungu kushinda jengo la ndoa na familia. Ni kwa sababu hiyo, ndiyo maana familia ikawa ni katika kundi na majengo ya mbele kabisa na ya utangulizi katika kila mikataba na nyaraka za kimataifa za kulinda haki za mtoto. Mikataba na nyaraka zote za kimataifa zinakubaliana kwamba mtoto lazima alelewe ndani ya familia, tena katika mazingira salama na ya kawaida, kama zilivyo familia nyingine zote. Shahsia na personality ya mtoto hukuwa chini ya kivuli cha msaada wa kimaada na kimaanawi wa familia na kwamba maelewano na mapenzi ndani ya familia ni katika haki za kimsingi za kila mtoto. Mara baada ya kuzaliwa, kila mtoto anahitajia mno msaada na uangalizi maalumu wa wazazi wake wawili kwa ajili ya makuzi mema. Moja ya pande muhimu sana katika makuzi ya mtoto ni kukua kwa hisia na usalama wake wa kiakili na kisaikolojia. Hisia za mtoto tangu anapozaliwa hujitokeza mapema kupitia hisia jumla ya kulia na kuonyesha kutoridhishwa na hali aliyonayo wakati huo. Baada ya hapo, huanza kupata nguvu baadhi ya hisia kubwa zaidi, chanya na hasi, kama vile kuonyesha furaha, kucheka, kushangaa, kuhuzunika na kadhalika. Hali hiyo huanza kuonekana wakati mtoto anapokuwa na miezi mitatu hadi minne. Hisia za hofu hujitokeza kwa mtoto kuanzia miezi mitano hadi saba. Hisia za kuona haya mtoto huanza kujitokeza anapokuwa na umri wa miezi sita hadi minane. Ama kuanza kuhisi ubaya wa kosa na kusikitika kwa kosa hilo huanza kujitokeza mwaka wa pili wa umri wa mtoto. Baada ya mtoto kuzaliwa, huwa ana uhusiano maalumu na wa kipekee baina yake na mama yake. Kwa kuzingatia ya hilo, si sawa mtoto huyo kukaa mbali na mama yake kwa muda mrefu. Uchunguzi unaonyesha kwamba kuanzia miezi sita hadi miaka mitatu, uwepo wa mama kwa ajili ya ukuaji wa hisia za kimapenzi za mtoto, bali hata katika ukuaji wake wa kimwili na kiakili, ni jambo la dharura na muhimu mno. Wassalamu alaikum Leo katika historia. Leo ni Alhamisi mwezi 9 mfungu wa pili Dhulqad 1443 hijiria, inayosadifiana na tarehe 9 Juni 2022 miladia. Tarehe 29 Dhulqad miaka 1083 iliyopita mwanazuoni wa Kiislamu abul Qasim Tabarani alifariki dunia katika mji wa kihistoria wa Isfahan nchini Iran. Tabarani alikuwa miongoni mwa wanazuoni mashuhuri wa hadithi wa karne ya 4 Hijiria, na alifanya safari katika nchi nyingi za Kiislamu kwa ajili ya kukusanya hadithi za Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alayhi wa sallam. Alianza kufundisha na kulea wanafunzi wengi baada ya kufanya utafiti na uchunguzi wa miaka 33, Tabarani aliandika vitabu vikubwa vitatu vya hadithi vijulikanavyo kwa majina la Almojamulkabir, Almojamulausat na Almojamu Lsaghir. Siku kama ya leo miaka 1954 iliyopita, inayosadifiana na tarehe 9 Juni Mwaka wa 68 miladia, mfalme Nero Claudius Caesar mtawala katili na aliyemwaga damu nyingi wa Rome alijiua baada ya kuishi kwa muda wa miaka 31 na kutawala kwa miaka 14. Si vibaya kuashiria hapa kwamba Nero alitangazwa kuwa mwana kamili na mjomba wake mfalme Claudius aliyekuwa mtawala wa kwanza wa Rome lakini Nero alimpa sumu mfalme huyo na kuchukua nafasi yake baada ya kufariki dunia mfalme huyo katili na wa mwisho wa Rome. Wakati wa utawala wake, aliwaua watu wengi wa familia yake, akiwemo mama yake, mkewe, kaka yake na ndugu zake wengine. Pia aliwaua wananchi wengi, aliwaua kwa umati wa Kristo, pamoja na kuchoma moto mji wa Rome <tune> Miaka 137 iliyopita mwafaka na leo, jeshi la Ujerumani lilivamia ardhi ya Togo huko magharibi mwa Afrika. Wakati huo maeneo ya pwani ya Togo yalikuwa sehemu bora kwa watu wa Ulaya kwa ajili ya biashara ya utumwa. Ni kwa sababu hiyo ndiyo maana Togo imekuwa maarufu kwa jina la pwani ya utumwa. Wakoloni wa Ujerumani waliendelea kuikalia kwa mabavu ardhi ya Togo hadi wakati wa vita vya kwanza vya dunia baada ya hapo Togo ilikoloniwa na Wafaransa na Waingereza. Nchi hiyo ilipata uhuru wake mwaka 1960 miladi ya miladia. Siku kama ya leo miaka sitini iliyopita moto mkubwa ulitokea katika chuo kikuu cha Algiers, mji mkuu wa Algeria. Moto huo ulichoma zaidi ya nakala laki tano za vitabu vyenye thamani kubwa zilizokuwekwa kwenye maktaba ya chuo hicho. Asilimia kubwa ya vitabu vilivyoungua vilikuwa miongoni mwa marejeo muhimu na nadra. Chuo kikuu cha Algiers na maktaba yake vilichomwa moto na jeshi la siri la Ufaransa nchini Algeria. Jeshi hilo la siri liliundwa na askari wa Ufaransa waliokuwa wakipinga suala la kupewa uhuru Algeria. Moto huo ulikuwa miongoni mwa makumi ya mioto kadhaa iliyotokea katika siku hiyo nchini Algeria na mingi ilisababishwa na jeshi la siri la Ufaransa. Hapa ni Teherani, idhaa Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislami ya Iran. Kusema kweli, tunakushukuruni sana wasikilizaji wapenzi, kwa kutusikiliza na maoni yenu, na muda wetu nao unakwenda kwa kasi sana. Pana maoni yako hapa, bwana Mortan Sef, ukiwa Maskat, Oman. Maoni yako ni kadhaa, tutayatumia katika baraza la wasikilizaji, miongoni mwake umesema Allah azidi kuwa laani hawa Izraela wa Israeli, awajalie mifarakano wenyewe kwa wenyewe. Maoni yako mengine nasema, nawashukuru sana Radio Teheran nyote. E, uh, mimi siku hizi sipati kabisa. Lakini maoni ya wasikilizaji katika baraza la wasikilizaji ni kwamba ujiunge katika grupu letu maalum. Maoni yako tutatumia na tuta kujibu kwa ufafanuzi katika baraza la wasikilizaji. Bwana Shirali Fadhl wa Dar es Salaam, Tanzania, nawe umetutumia maoni kadhaa, tutayatumia katika baraza la wasikilizaji ikiwa miongoni mwake ni kwamba wakala wa EAA unatumiwa vibaya na mabeberu vilevile. Umezungumzia hatua ya, ya uh, India ya kumvunjia heshima Bwana Mtume Muhamad sallallahu alaihi wasalam wa chama tawala cha nchi hiyo. Tutayatumia maoni yenu, wapenzi wasikilizaji. Ufuatao sasa ni muhtasari wa habari za dunia. Maoni hayo tutayatumia katika baraza la wasikilizaji insha allah Wizara ya mambo ya nje jam ya jamhuri ya kisemia Iran imesema kwamba bodi ya magavana ya wakala wa kimataifa wa nishati ya atomiki ya IAEA imetoa azimio dhidi ya Teheran kwa kutegemea ripoti za uongo za utawala wa Kisayuni na matamshi yasiyo sahihi wala yasiyo ya kiutaalamu ya, ya, ya mkurugenzi mkuu wa wakala huo. Naibu mkuu wa shirika la kukuza biashara la Iran anayeshughulikia maendeleo ya masoko amesema shirika lake linatafuta njia za kuendeleza biashara na bara la Afrika. Waziri mkuu wa Lebanon amelaani kitendo cha viongozi wa India wa kumvunjia heshima bwana Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam na matukufu ya Kiislamu. Mratibu wa masuala ya kibinadamu wa Umoja wa Mataifa Somalia ametoa mwito wa ku erekwa misaada haraka nchini humo. Na hadi hapa ndiyo tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika mara tatu kwa siku. Asubuhi, mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi yanaanza saa moja na dakika hamsini hadi mbili na dakika 50 kwa saa za Afrika Mashariki. Yale ya mchana yanaanza saa tano na dakika ishirini hadi sita na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki. Na yale ya usiku yanaanza saa moja kasoro dakika kumi hadi moja na dakika 50 usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika pia kwa njia ya satelaiti na intaneti. Anwani yetu ya intaneti ni Pars today com sw kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu ni swahili radio at irib ir Mbali na katika barua pepe ya Swahili radio at irib ir, mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama vile WhatsApp na ujumbe mfupi SMS kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya alama ya kujumlisha 989035065487. Anwani yetu ya moja kwa moja ya posta ni idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran PO Box 19395 stroke 6767 Tehran, Islamic Republic of Iran. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na tunakuombeni msiache kuyategea sikio matangazo yetu yajayo. Wa assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh.