Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Sadakallahu al-alim. Na ni tangazo litokalo kwa Mwenyezi Mungu na mtume wake kujuvya watu siku ya hija kubwa, ya kwamba Mwenyezi Mungu yuko mbali na washirikina na pia mtume wake yupo mbali nao, hawana haja na adui hao. Basi kama mkitubu ndiyo kheri kwenu, na kama mkengegeuka, basi jueni kwamba nyinyi hamuwezi kumshinda Mwenyezi Mungu na wapashi walikufuru habari ya adhabu ya umizayo inayowangoja. Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum warahmatullahi taala wabarakatuh. Wapenzi wasikilizaji, mimi ni Mubarakena nikiwakaribisha katika matangazo haya ya usiku ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu Iran ikiwatangazia moja kwa moja mubashara kutoka hapa Tehran. Na katika Jumatano hii wapenzi wasikilizaji, tulioandalieni ni taarifa ya habari za dunia, itafuatiwa na uchambuzi wa kisiasa. Baada ya hapo, tutakuwa na kipindi cha baraza la wasikilizaji. Kipindi hicho kitafuatiwa na kipindi cha haki za mtoto kwa mtazamo wa Uislamu na kisha tutakuwa na makala yaleo katika historia na baada ya hapo ni muhtasari wa habari za dunia. Ni matumaini yangu kuwa mpenzi msikilizaji utakuwa nasi hadi mwisho wa matangazo haya, na napenda kukumbusha kuwa, mpenzi msikilizaji, matangazo yetu haya unaweza kuyapata mubashara popote pale ulipo duniani kupitia tovuti yetu ya parstoday.com/sw au pia kupitia aplikesheni yetu ya simu za mkononi ya IRIB World Service na kwa wasikilizaji wetu walioko nchini Tanzania, mnaweza kutupata kupitia redio mshirika ambao ni Maarifa FM, inapatikana kupitia tisini na tisa nukta moja Singida, pia Maarifa FM mia moja na tano nukta tatu Tanga, Maarifa FM mia moja nukta tisa Mwanza, halikadhalika Maarifa FM mia moja na nne nukta moja Mtwara, na Maarifa FM tisini na tisa nukta saba Kigoma. Tunawakaribisha pia maoni yenu wapenzi wasikilizaji, kwa njia ya nambari yetu ya WhatsApp. Nitaisoma hapa studioni, nambari yetu ya WhatsApp, tafadhali zingatie na uiandike nambari yetu ya WhatsApp ni jumlisha 989035065487. Nitarudia tena, nambari yetu ya WhatsApp ni jumlisha 989035065487. Na baada ya mdoso mrefu ni taarifa ya habari za dunia kutoka hapa Teheran. Imetimia saa mbili unusu kwa saa za hapa Teheran ikiwa ni saa moja kamili e, kwa saa za Afrika Mashariki, na saa kumi na mbili e, jioni kwa saa za Afrika ya Kati, majira ya Bujumbura, Burundi, au Lubumbashi, DRC. Ifuatayo sasa ni taarifa ya habari za dunia, lakini kwanza kabisa, wapenzi msikilizaji, kabla ya taarifa kamili ya habari, ni vichwa muhimu vya habari wakati huu. Kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu wasema kuna haja ya kulea kizazi chenye utambulisho wa kitaifa kwa ajili ya ustaarabu wa Kiislamu. Kitengo cha kimataifa cha shirika la utangazaji la Iran IRIB cha laani mauaji ya mwandisha habari Mpalestina ambayo amefanywa na utawala wa kizaini wa Israeli. na jeshi la Iran la IRGC lashambulia ngome za magaidi huko Kurdistan nchini Iraq. Karibuni na sasa ni habari kamili. Kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu amesema kuwa wizara ya mafunzo na malezi ni mlezi na mwandaaji wa kizazi chenye kujenga ustaarabu. Atula Saidali Khamenei, kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu, ameyasema hayo leo alipokutana na mamia ya wa waalimu wa Iran na kubainisha kwamba kizazi cha mabarobaro na vijana kinapaswa kuwa na utambulisho wa kiislamu kiirani chenye sifa za kujiamini kusimama kidete weledi wa fikra za Imam Khomeini mwenyezi mungu amrehemu na malengo matukufu usomi na chenye manufaa kiongozi mwadhamu wadhaa wa mapinduzi ya kiislamu wameashiria malengo ya muda mrefu ya kuleta ustaarabu wa kisasa na wenye ustawi wa kiislamu na kueleza bayana kwamba watu wanahesabiwa kuwa m miundombinu ya kila ustaarabu na wasimamishaji wa ustaarabu mpya wa Kiislamu ambao kwa sasa wako chini ya waalimu. Ayatullah Khamenei ameongeza kuwa kwa kuzingatia hayo, inapaswa kutambua umuhimu na thamani ya mwalimu katika engo hii. Kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu amebainisha kwamba kudiriki thamani ya kusimama kidete na kutoterereka ni miongoni mwa mahitaji ya wanafunzi na kuongeza kuwa katika ulimwengu ambao kila mtu iwe ni magharibi au mashariki, anatumia lugha ya mabavu, kizazi kijacho kinapaswa kujifunza kuanzia sasa, thamani na umuhimu wa kusimama kidete, ili kupitia mafundisho kiwe, mafundisho hayo kiwe ni chenye ustaarabu na hivyo kija na kujenga taifa na nchi ambayo ina iza na heshima. Kitengo cha kimataifa cha shirika la utangazaji la jamhuri ya kiislamu ya Iran, IRIB, kimelaani vikali jinai za hivi karibuni e, za utawala wa kizaini wa Israel e, za kumuua shahidi mwandishi habari mpalestina Shirin Nasri Abu Akle. Mwandishi habari mpalestina wa televisheni ya Al Jazira ya Qatar ameua washahidi kwa kupigwa risasi na wanajeshi wa utawala wa kizaini wa Israel hii leo alipokuwa akiakisi machafuko katika kambi ya wakimbizi wa Palestina mjini Jenin. Katika taarifa yake, kitengo cha kimataifa cha shirika la utangazaji la IRIB e, kimeelezea masikitiko yake sambamba na mshikamano wake na waandishi wa habari huru wa dunia ambao wanatoa taarifa za ukweli na zawazi, za wazi kuhusu jinai za utawala wa Kizawini na wala hawapuuzi hatua zisizokubalika za utawala huo ghasibu. Taarifa hiyo imelaani vikali hatua ya jeshi la kizayuni ya kuwaua waandishi wa habari ili wasiakisi yale wanayofanyiwa wananchi madhulumu wa Palestina katika ardhi zinazokaliwa kwa mabavu hasa Quds tukufu. Yani Jerusalem. Halikadhalika, taarifa hiyo imeongeza kuwa utawala utendao jinai wa Israel si tu kuwa umetenda jinai kama hiyo dhidi ya waandishi habari, bali pia hata madaktari, wauguzi na wengine wengi ambao wame, wamekuwa wakilengwa na vikosi vya utawala wa kizayuni. Halikadhalika, kitengo cha kimataifa cha IRIB kimesema kuwa Shirin Nasri Abu Akle e, ameuawa mjini Jenin wakati akitekeleza kazi yake ya upashaji habari e, na hivyo kumbukumbu kumbu yake e, itabakia hai sawa, e, sawa na walivyobakia uh, hai, katika uh, hai mashahidi wengine wahanga wa jinai za utawala wa kizayuni dhidi ya haki za binadamu binadamu na uhuru. Taarifa hiyo ya kitengo cha kimataifa cha IRIB pia imesema waandishi habari wa kanali za kitengo cha kimataifa cha IRIB pia kwa mara kadhaa wamekuwa katika medani hatari kufichua mienendo ya utawala bandia wa kizawini dhidi ya wapalestina na nchi za eneo, ambao wamepata madhara katika kazi yao. Na kwa msingi huo, waandishi habari wa kitengo cha kimataifa cha IRIB nao pia wanatangaza kufungamana na familia na makundi e, e, ya waandishi habari waliua washahidi, kudhulumiwa na kudhuriwa na utawala wa kizawini. Kumbukumbu kumbu ya waandishi habari mashahidi na wanaharakati wote daima itabakia hai katika nyoyo za wafanyakazi wa kanali za Press TV, Al Alam, Hispan TV na kadhalika. Wakati huo huo, Ismail Hania, mkuu wa ofisi ya kisiasa ya harakati ya mapambano ya kiislamu ya Palestina, Hamas, ameulaani vikali utawala wa kizoini wa Israel kwa kumuua shahidi Shirin Abu Akle, mwandishi habari mpalestina wa kanali ya Al Jazira. Katika taarifa Hania amesema Abu Akle alitoa maisha yake muhanga katika njia ya kufichua jinai za kutisha zaidi za Wazayuni katika zama hizi. Mwandishi wa habari e, aliuawa wakati akitekeleza ya kazi yake, na Ismail Hania amesema Shirin Abu Akle atakumbukwa miongoni mwa kizazi ambacho kiliendeleza mapambano ya kuwatimua Wazayuni katika ardhi za Palestina. Ameongeza kuwa waandishi habari wa Palestina ni walinzi halisi wa, na waendelezaji wa njia alio Idhaa ya ya Kiswahili Sauti jamhuri ya Jamhuri ya Kiislamu Iran. Jeshi la Walinzi wa Mapinduzi ya Kiislamu IRGC limelenga na kuharibu ngome za magaidi waliokuwa katika eneo lenye mamlaka ya ndani la Kurdistan, kaskazini mwa Iraq. Kwa mujibu wa taarifa ya tovuti ya Sepah News, kikosi cha nchi kavu cha IRGC kimetekeleza operesheni hiyo mapema Jumatano asubuhi. Makundi ya kigaidi kwa miaka kadhaa sasa, chini ya himaya ya Marekani utawala wa Kizayuni, yamekuwa yakijaribu kuiwekea Iran mashinikizo ya juu kabisa kwa hujuma za kigaidi katika maeneo ya mipakani. Kituo cha Hamza Said Shuhada Alahissalam cha kikosi cha nchi kavu cha RGC kimetoa taarifa na kutangaza kwamba operesheni hiyo imefuatia chokochoko choko za hivi karibuni za makundi ya kigaidi yanayofungamana na madola ya kisikibari ambayo yamekuwa yakijipenyeza ndani ya ardhi ya Iran kwa lengo la kutekeleza hujuma za kigaidi. Taarifa hiyo imeongeza kuwa katika operesheni maalum ya kiusalama, timu moja ya magaidi waliokuwa na silaha waliingia katika mtego wa maafisa wa usalama wa kikosi cha nchi kavu cha IRGC ambapo magaidi wote wa kundi hilo ambao walikuwa watano walikamatwa katika eneo la Bane katika mkoa wa Kurdistan hapa nchini Iran. Magaidi hao walikiri jinai zao za kigaidi ambazo zilikuwa na malengo mabaya dhidi ya jamhuri ya kiislami Iran, na kwa msingi huo, ngome za magaidi hao ambazo zilikuwa katika eneo la Kurdistani la Iraq zimelengwa kwa makombora ya kituo cha Hamza Said Shada cha kikosi cha nchi kavu cha IRGC na kuharibiwa kabisa. Tuelekee sasa barani Afrika ambapo serikali ya Zanzibar imeamua kutoa mafunzo ya ndoa ili kupunguza ongezeko kubwa la talaka na kuleta staha katika jamii ya Waislamu visiwani Zanzibar. Mwandishi wetu wa Zanzibar, Harith Subeita, na maelezo zaidi. Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar imesema imeanzisha utaratibu wa utoaji wa mafunzo ya ndoa kwa jamii ili kupunguza talaka na kuleta staha katika ndoa za Kiislamu visiwani Zanzibar. Akijibu maswali ya wa wajumbe wa Baraza la Wawakilishi katika kikao kinachoendelea huko Chukwani, nje kidogo ya mji wa Zanzibar, waziri wa nchi afisi ya rais katiba sheria ya utumishi na utawala bora Zanzibar, Harun Ali Suleiman, amebainisha kuwa utaratibu wa mafunzo hayo unaanzia kwa kuchukua fomu za maombi zinazotolewa na afisi ya Mufti Zanzibar kwa mwananchi yoyote anayetaka kupatiwa mafunzo hayo kama ilivyo katika mafunzo ya ndoa yanayotolewa na taasisi nyingine. Ameongeza kuwa mafunzo hayo yanatolewa na afisi ya Mufti Zanzibar kwa muda wa miezi mitatu kwa siku ya Jumamosi na Jumapili, ambapo wahitimu wa mafunzo ya ndoa hutunukiwa vyeti vya ushiriki. Amefafanua kuwa mafunzo hayo yanatolewa kwa wanaume na wanawake walioko katika ndoa na wasiokuwa katika ndoa kwa kuzingatia maombi ya kujiunga na mafunzo hayo yaliyop pokelewa kwa kuwatumia walimu wanaume na wanawake. Amesema hadi kufikia mwezi Aprili mwaka elfu mbili na ishirini jumla ya wanaume mia nane na kumi ambao ni sawa na asilimia thelathini na saba na wanawake elfu moja mia tatu na hamsini na nane sawa na asilimia sitini na tatu wamepatiwa mafunzo hayo. Akizungumzia kuhusu ongezeko la talaka na udhalilishaji kwa wanawake, waziri Harun amesema wanakusudia kuongeza muda zaidi wa mafunzo ya ndoa na kuanzisha madarasa ya ndoa katika wilaya zote za Zanzibar ili kuwezesha elimu hiyo kuwafikia wananchi wengi zaidi. Utaratibu wa kutoa mafunzo ya ndoa kwa jamii yamesaidia sana kupatikana kwa ndoa zenye ustaha miongoni mwa wanandoa na kupunguza talaka kwa kiasi fulani fulani. Mheshimiwa Spika, utaratibu wa mafunzo ya ndoa unaanzia kwa kuchukua fomu za maombi na kujiunga na mafunzo zinazotolewa bure kwa wananchi yoyote anayetaka kupatiwa mafunzo hayo. Mafunzo hayo yanatolewa kwa muda wa miezi mitatu kwa kila siku juma ya Jumamosi na Jumapili ambapo wahitimu wa mafunzo ya ndoa hutunukiwa vyeti vya ushiriki. Kufikia mwezi Aprili ishirini na mbili, jumla ya wanaume mia nane na kumi ambao ni sawa na asilimia 37, na asilimia na wanawake 1358 sawa na asilimia 63 wamepatiwa mafunzo hayo. Na yeah, anavyelezwa kama zimeongezeka au pengine tatizo hili limeongezeka, basi sisi ofisi ya Mufti tutalifanyia kazi kwa njia moja. Njia moja ni kutoa taaluma, kuongeza muda zaidi kuliko huo ambao tunatoa sasa hivi miezi mitatu, lakini njia ya pili kupitia katika wilaya zetu mbalimbali, ambao tunatarajia tutakuwa na afisa wetu wanaohusika na ofisi ya Mufti na wao kuanzisha madarasa kama hayo katika wilaya zote, ili elimu hiyo afike mpaka chini zaidi. Kuanzishwa kwa mafunzo ya elimu ya ndoa na afisi ya mufti na Jumuiya ya Maimamu Zanzibar kumesaidia kwa kiasi kikubwa kupunguza ongezeko la talaka visiwani zanzibar. Harith Subait, Radio Tehran, Zanzibar. Barabara kabisa wapenzi wa usikilizaji, na tunamalizia kuhusiana na kadhia ya korona, ambapo bara la Afrika imepiga hatua kubwa katika vita dhidi ya janga la COVID 19. Idadi ya wagonjwa na vifo inapungua, lakini bado kuna changamoto kubwa kuhusu janga hilo. Haya amesema na shirika la Umoja Mataifa la kufanikisha upatikanaji wa dawa na tiba kwa gharama nafuu, Unitaid ambalo linajikita katika kutafuta uh, suluhu za kibunifu za kuzuia, kutambua na kutibu magonjwa kwa haraka zaidi katika nchi za kipato cha kati na zile za kipato cha chini Akizungumza kutoka Nairobi, Kenya, msemaji wa Unitaid Herve Verhoosel ambayo yuko ziarani nchini humo amesema Mei 12 viongozi wa dunia wanakutana kutafakari hatua wa muhimu za kimataifa zinazofuata katika kukabiliana na janga hilo kwenye mkutano wa pili wa kimataifa wa Covid 19. Na kwa mujibu wa Unitaid, kuna pengo kubwa baina ya nchi za kipato cha juu na za kipato cha chini. Na kwa mantiki hiyo, Barhosa amesema ni muhimu sana kwa jumuiya ya kimataifa kuzingatia hadi zake kwa nchi za kipato cha chini na chakati. Katika vita dhidi ya Covid-19, sio tu chanjo ambazo leo zinapatikana, lakini pia uwekezaji wa ziada unahitajika kwa ajili ya dawa na upimaji. Na huo ndio mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka hapa Teheran. Amapenzi msikilizaji, na baada ya taarifa ya habari za dunia ni uchambuzi wa kisiasa, na usiku huu tahusu ukosoaji wa Said Hassan Nasrallah kwa wanaoziandama silaha za mukawama badala ya matatizo ya uchumi katika kampeni za uchaguzi wa Lebanon. Katibu mkuu wa harakati ya Hizbullah ya Lebnan Said Hassan Nasrallah amesema kuhusu matokeo ya uchunguzi wa maoni uliofanywa na vituo kadhaa vya utafiti kwamba dukuduku la akthari ya watu wa Lebnan si silaha za mukawama au Hizbullah bali ni hali zao za maisha. Uchaguzi wa bunge la Lebnan utafanyika nchi nzima tarehe 15 ya mwezi huu wa Mei. Uchaguzi huo wa Lebnan kwa walioko nje ya nchi ulifanyika hapo kabla kwa muda wa siku mbili. Katika siku za karibuni kampeni za uchaguzi huo zimepamba moto zaidi, wakati ripoti ya benki ya dunia inaonyesha kuwa wa Lebanon e, wanakabiliwa na mgogoro na hali mbaya zaidi ya kiuchumi kuwahi kushuhudiwa katika muda wa karne moja sasa. Katika kampeni zao, baadhi ya makundi na mirengo ya nchi hiyo imeacha kuipa umuhimu hali mbaya ya uchumi wa nchi na badala yake kuziandama silaha za mkawama au Hizbullah kwa kutaka harakati hiyo ipokonywe silaha. Mgogoro wa uchumi wa Lebanon umekuwa mkubwa kiasi kwamba raia wa baadhi ya maeneo hasa mji wa Tripoli wanayatoroka makazi yao. Raia wengi wa Lebanon wamepoteza maisha wakati wa kisafiri kwa kutumia boti kulihama maeneo la Tripoli, hali mbaya ya kiuchumi, na hata kushindwa baadhi ya watu kujidhaminia ya mahitaji yao ya msingi ya maisha, hasa chakula ndio sababu ya raia hao kuyahama makazi yao. Gazeti la Washington Post limeeleza katika ripoti e, isemayo kuwa viongozi wa Lebanon hawajashughulikia kile ambacho benki ya dunia imekieleza kama moja ya kupatiwa huduma kwa kuitegemea serikali. Tripoli ambayo ni mji wa pili kwa ukubwa na uh, kwa umaskini nchini Lebanon, licha ya kuwa na eneo kubwa, na kwa kuzingatia ukweli kwamba ndiko ziliko nyumba za baadhi ya matajiri wakubwa na shahsia mashuhuri wa kisiasa wa nchi hiyo akiwemo waziri mkuu wa sasa haipewi msaada wala msukumo wowote. Hali hiyo inashuhudiwa pia katika baadhi ya maeneo mengine ya Lebnan. Lakini pamoja na hayo baadhi ya makundi ya kisiasa na wagombea katika uchaguzi wa bunge wamejikita zaidi kupiga upatu dhidi ya silaha za Hezbullah, swala ambalo limekosolewa na katibu mkuu wa harakati hiyo Said Hassan Nasrallah. Kiongozi huyo wa mukawama wa kiislamu wa Lebnan Anasema katika moja ya chunguzi za maoni zilizofanywa imebainika kuwa lililo muhimu zaidi kwa wananchi ni suala la uchumi, maisha na ufisadi, na ni watu wachache ambao wamezungumzia silaha za mukawama. Lakini kwa masikitiko, baadhi ya makundi ya kisiasa yamelishikilia suala hilo ambalo nila, ni la kipaumbele cha chini kabisa. Nukta nyingine ni kwamba baadhi ya makundi yanazisakama silaha za Hizbullah wakati matukio ya ndani ya Lebanani yanaonyesha kuwa silaha hizo zimetumika kikamilifu kulinda usalama wa nchi hiyo na pia dhidi ya utawala haramu wa kizayuni wa Israel. Eneo la kusini mwa Lebnan ni mfano mojawapo wa namna silaha hizo za Hizbullah zilivyotumika kwa ajili ya kudhamini amani na usalama katika nchi hiyo. Kabla ya harakati ya mkawama au mapambano ya kiislamu kuanzishwa kusini mwa Lebnan, eneo hilo lilikuwa likikaliwa kwa mabavu na jeshi la utawala wa kasibu wa Israel na kutawaliwa na machafuko, lakini kuanzia mwaka elfu mbili na kuendelea, eneo la kusini mwa lebanon lilianza kushuhudia amani, heshima na utawala. Utawala wa kizaini wa Israel uliyavamia na kuyakalia kwa mabavu baadhi ya maeneo ya ardhi ya Lebanon, kwa madhumuni ya kufanikisha mpango wake wa eti Israel kubwa, lakini ulishindwa vibaya na Hezbollah na mpango wake huo ukagonga wa mwamba. Kuhusiana na suala hili pia, Said Hasan Nasrala anasema baadhi ya watu wanataka Hezbulah ipo kwenye silaha huku wakifumbia macho matunda ya mafanikio yote ya kitaifa yaliyopatikana ikiwemo kukombolewa maeneo yote ya Lebanon yaliokuwa akikaliwa kwa mabavu na utawala haramu wa Israel. Na akifafanua kuhusu jambo hilo, wamesema wakati ule adu Israel alikuwa ameikalia kusini yote kwa mabavu. Hezbulah na makundi yake yote yaliweza kuzigomboa ardhi za Lebanon zilizokuwa zimevamiwa na kwa izi na heshima kamili waka ukomboa pia mateka. Bila shaka wako baadhi ambao bado hawajulikani waliko, lakini Hezbollah ilipigilia e, msumari jeneza la mpango wa Israel kubwa. Wapenzi wasikilizaji, iliyoko hewani ni idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Na sasa tunawakaribisha kusikiliza kipindi cha baraza la wasikilizaji. Baada ya hapo ni makala ya haki za mtoto kwa mtazamo wa Waislamu na kisha makala yaliyo katika historia baraza wasikilizaji. Bismillahir Rahmanir Rahim. Assalamu alaykum wa rahmatullahi wa barakatuh. Karibuni wasikilizaji wapenzi kwenye kipindi hiki kingine ambacho ni cha kwanza cha baraza la wasikilizaji baada ya mfungo wa mwezi mtukufu wa Ramadhani. Kama ilivyoada, kipindi hiki kawaida huendelea kuwa na harufu ya mwezi mtukufu wa Ramadhani. Hivyo, pamoja na mambo mengine tutarusha hewani pia maoni na nasaha zinazotutaka tuendeleze mengi mazuri na matukufu tuliyojifunza ndani ya Ramadhani. Ni matumaini yetu mtakuwa nasi hadi mwisho wa kipindi. Anayetufungulia kipindi chetu leo ni ali Magema wa Tanga, Tanzania ambaye ametoa shukurani na pongezi kwa Waislamu wote duniani kwa kukamilisha mfungo wa mwezi mtukufu wa Ramadhani, akiwaombea tofiki ya kuendeleza yote mazuri waliojifunza katika chuo hicho cha Ramadhani. Ama bwana Abdul Nur Muhammad wa nchini Rwanda, yeye ameandika, naitwa Motoima na Abdul Nur, niko nchini Rwanda. Napenda niwashukuru ni sana kwa kazi kubwa mnayoifanya ya kutuwasilishia habari kemkemu zenye uhakika kupitia mtandao huo. Shukran kwa past today na waandaaji na wale wote wanaojitolea kwa njia moja ama nyingine, tumefaidika sana hasa wakati wa Ramadhani. Allah akulipeni kila lenye kheri. Lakini pia Bwana Abdunura Muhammed wa huko nchini Rwanda ana pendekezo na maoni maalumu, anasema: maoni yangu, tunaomba idhaa ya Kiswahili Redio Tehrani iwe na kipindi maalumu cha kuhamasisha wakazi wa East Africa wakipende Kiswahili na kiwe lugha haswa inayotuunganisha sote wana jumuiya hiyo. Anaandika, Kiswahili kitaweza kujenga muamala mzuri baina ya wakaaji wote, akimaanisha wakazi hasa wakati huu jumuiya inapozidi kupanuka. Naam, lakini pia bwana Abdu Nur Muhamed wa huko Rwanda analiomba baraza la wasikilizaji limpeperushie salamu zake kwa hawa wafuatao. Anasema salamu zake zimwendee Shekhe Mbabajende Saidi Mukhtari, kiongozi wa waislamu wa kishia nchini Rwanda na baraza lake lote. Anasema anamtumia salamu Shekhe Ayub Rashid alioko London, Uingereza, Shekhe Bilali Sudi mkazi wa Dar es Salaam wa Tanzania, Shekhe maarufu kwa jina la Ib Jafar aliyoko Birmingham nchini Uingereza. Salamu zake nyingine anasema ziwafikie Shekhe Mwazoa Rashid Mwarangoma aliyeko Dar es Salaam, bila ya kuwasahau mashekhe wa ABC Arusha na Wanyarwanda wote kwa ujumla. Anasema salamu zake pia ziwaendewa na harakati wote wa Ahlulbeit kote duniani. Ujumbe wake anasema, jamani, swaumu ilivyotuunganisha wakati wa Ramadhani, ni lazima sote tuzidi kushirikiana na kushikamana katika mema na tusitengane kamwe. Wenu ustadh Abdu Nur nikiwa nchini Rwanda. Nam, tunakushukuru sana Ustadh Abdu Nur mwanabaraza hai, ukiwa huko nchini Rwanda, nasi tunakuombea kila la heri duniani na akhira. Nam, kilichoko hewani ni kipindi cha kwanza cha Baraza la Wasikilizaji baada ya mwezi mtukufu wa Ramadhani kutoka katika studio hizi za Jamijamu hapa jijini Teheran. Kabla ya kuendelea mbele, msikilizeni kwanza maoni ya sauti kutoka kwa mwanabaraza huyu na tukiweza leo tutatumia maoni mengi tu ambayo tutakuwa nayo. Karibuni kwanza hapa kusikiliza maoni haya ambayo yametufikia kwa njia ya sauti. Assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu, ndugu zangu popote mlipo. Alhamdulilahi rabilalamin. Namwomba Mwenyezi Mungu atukubalie saumu yetu, ibada zetu, tuwe ni watu watiifu na wanyenyekevu kama vile wanafunzi wanapokuwa darasani, mwalimu anapokuwa anawafundisha na kuzingatia, tusio kama wale wanafunzi, baada ya mwalimu kuondoka darasani wanakuwa ni watukutu na kuwa ni wakorofi. Sisi tushikamane na mafundisho tuliyopata katika mwezi mtukufu wa Ramadhani, tudumu nayo, tuende nayo mpaka tutakapokutana na Mola wetu insha Allah taala au mpaka tutakapokutana Ramadhani nyingine, kwa waozi wake Allah subhanahu wa ta'ala, tutakuwa tuko vizuri sana kuonyesha utii wetu na unyenyekevu wetu na utayari wetu kukubali kwamba sisi ni waja wake Allah na sisi tunamkubali, tumepata dini ya Uislamu kufuata sheria zake zote na kumfuata Mtume wetu Muhammad sallallahu alaihi wasallam kwa yale aliyokuja nayo Asaheri, asaheri. Insha Allah Mwenyezi Mungu akatukutanisha pamoja na waja wote wema waliotangulia, waliofuata taratibu kama hizi, insha Allah. Leo wapenzi wasikilizaji, tumeamua kusoma maoni kwa jinsi yalivyotufikia tu bila ya kuzingatia maudhui zake. Tumetangulia kusema kwenye kipindi chetu hiki kuwa leo baraza ya wasikilizaji litaendelea kuwa na harufu ya Ramadhani kutokana na kuwa ni kipindi cha kwanza kama hiki baada ya mfungo wa mwezi huo mtukufu kumalizika, lakini hiyo haina maana kwamba hatutokuwa na maudhui nyinginezo. Hapana, yanayotuendelezea kipindi chetu hiki leo ni maoni yake Ustadh Jaffar Musa wa Kilimanjaro, Tanzania, ambaye naye anapenda tumpeperushie salamu zake, akisema salamu zangu zimwendee mzee wangu Ramadhani Shekivui akiwa Lushoto Kibago. Asante. Ama mwana baraza Bwana Jumaidi Isa wa Masawi, Kondoa, Tanzania, yeye baada ya kutusalimu, anasema Poleni Uganda kwa maafa ya ajali ya basi lililouwa watu ishirini. Mwenyezi Mungu azipumzishe roho zao panapostahiki. Poleni majeruhi na ndugu wote waliopoteza maisha kwenye ajali hiyo na majeruhi. Ama mwanabaraza mwingine bwana Sherali Fazl wa Dar es Salaam, Tanzania, ameandika, kitendo cha baadhi ya viongozi wa nchi za Waislamu cha kuwa na uhusiano na wahuni wa Zayuni ni ishara tosha kwamba wanaoweka uhusiano huo nao pia ni wavunja haki za binadamu wote ni wavunja haki za binadamu na wanapaswa kutengwa na wanadamu wote waungwana. Dunia imeharibika kutokana na kupotea maadili mema, maovu kufanywa mema na mema kufanywa maovu, ameandika. Mwanabaraza mwingine hai bwana Kipala MC Bulemela wa Kirumba, Mwanza, Tanzania. Yeye ameandika Putin yuko sahihi zaidi na aongeze kasi, ikiwemo kuzima gesi kwa nchi za Ulaya. Anasema kujitenga Urusi katika kituo cha kimataifa cha anga za mbali na kadhalika. Rasia iendelee kuwa hivyo hivyo, isiyumbishwe na Uzayuni, kwani chanzo cha yote duniani kutokuwa na usawa na uadui mataifa kwa mataifa. Anasema chanjo cha mataifa mbalimbali kufanyana wadui, chanzo chake ni Marekani na Israel. Ni mimi Kipala MC Bulemela nikiwa Kirumba, Mwanza, Tanzania. Ama wasikilizaji wapenzi, kama mnavyojua, kilichoko hewani ni kipindi cha Baraza la Wasikilizaji kutoka idhaa Kiswahili Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Na kuna njia mbalimbali za kuweza kuwasiliana nasi, ikiwemo whatsapp yetu ya plas 98 na email yetu ya swahili radio at irib ir na mtandao wetu wa intaneti ni pastoday com sw. Hapa pana maoni mengine kwa njia ya sauti na karibuni kuyasikiliza. Assalamu alaikum wa rahmatullahi ta'ala wa barakatuh. E, kwa jina naitwa Sheikh Mustafa Sulaiman Shirazi, niko mkoa wa Tanga. Napenda kufikisha salamu zangu kwa familia yangu yote iliyoko mkoa wa Kigoma, Mwandiga, Mgerabi, lakini pia kumpa salamu mke wangu, Mama Isa, lakini pia na dada yangu anaitwa Chiku Isa na mtoto wangu wa kiume anaitwa Isa Mustafa na binti yangu anaitwa Umul Banin. Unaendelea mbele na baraza la wasikilizaji, Asma. Hapa naona pana maoni mengine ya bwana Juma Idi Isa wa huko Masawi, Kondoa, Tanzania. Naona bora tuyasome kabisa tu, kwani hii yatazidi kupitwa na wakati. Ameandika, ama kwa hakika kauli ya Inspekta Jenerali wa Polisi nchini Kenya, Hilari Mutiambai, kwamba karibu askari polisi elfu mbili nchini humo wana matatizo ya wa kisaikolojia na hawawezi kutekeleza ipasavyo majukumu yao, kauli yenye kuleta ukakasi na pia ni yenye kuleta athari katika sekta ya ulinzi na usalama nchini Kenya. Akaandika, ipo haja ya kuyapima maneno kabla ya kuyatamka, kwani wahenga hunena manendo maneno uhumba. Anasema swala la msingi kwa afisa huyu mkuu ajitathimini kwenye kauli zake hizo. Je, walikuwa wapi wakati askari hawa wakipelekwa chuo hadi kupatiwa kazi pale walipohitimu mafunzo yao? Ni mimi mwana baraza Juma Idi Isa Masawi, Kondoa, Tanzania. Naam, ni maoni yake hayo bwana Juma Idi Isa. Aa, mwanabaraza mwingine bwana Othman Kingi wa Kigoma, Tanzania, yeye baada ya kutusalimu, anasema madhumuni hasa ya waraka huu ni kutoa shukrani zangu za dhati na za kipekee kabisa kwa huduma nzuri nayoipata ya darsa ya Quran kupitia grupu mliotuanzishia ya audio pass today. Vile vilevile ameandika Huduma hii inanifikia kiukamilifu kupitia simu yangu ya kiganjani. Jambo moja kwa upande wangu ni kuwa mimi nilijiunga katika huduma hii na kuanza kukipata kipindi cha darsa ya Quran wakati ikiwa imefikia darsa ya 58, na anasema sikufanikiwa kupata darsa zingine zilizopita huko nyuma. Je, nitasaidiwaje ili na mimi niweze kuyapata madarsa mengine ama darsa za huko nyuma? Wabillahi taufiki. Naam, asante sana, nawe tunakushukuru sana bwana Othman King, ukiwa huko Kigoma, magharibi kabisa mwa Tanzania. Tayari maoni yako tumeanza kuyatekeleza, na kama unavyoona ni kwamba umeanza kupokea baadhi ya darsa zilizopita, na kuna baadhi ya maswali ambayo tumekuuliza kupitia WhatsApp. Ni vyema ukatuandikia, kutujibu kuweza kujua tutumie mbinu gani ya kuweza kuendelea kukutumia darsa hizo. Lakini tunapendekeza kwamba uwe unazirekodi, unazidownload, unaziweka sehemu, ili tuweze kukutumia kwa haraka haraka. Kwa ufupi, hiyo si kazi ndogo, ni kazi kubwa, lakini kama ulivyoona, tumeanza kuitekeleza. Kwa wale wenye uwezo wa kuingia kwenye tovuti yetu ya parstoday.com/sw, wanaweza kupata idadi kubwa sana ya matini na sauti za vipindi vyetu vya darsa ya Quran, tangu mwanzo hadi hivi sasa takriban. Tukiendelea mbele na baraza la wasikilizaji, sasa ni maoni yake Bwana Yahya Ali. Ni msikilizaji wetu kutoka Tanga, barabara ya kumi na tatu, Tanzania, ambaye ameandika: Rais Putin, usifanye kosa hata kidogo kwa sababu ya Ukraine ni sehemu ya shirikisho la Rusia. Akasema kavunja mkataba Ukreni huyo na kujiunga na nchi za magharibi na bado wanamletea silaha. Hivyo Rais Putin, fanya operesheni kabambe katika maeneo yote ya Ukreni. Usiwaruhusu wakakuletea mamluki wao, hiyo vita haiwahusu. Hakikisha bandari unadhibiti kikamilifu na mji wa Kiev, halafu tuone hiyo misilaha watamletea nani? usiwaruhusu ruhusu kabisa, hata hao wa magharibi wamezidi ubeberu. Mimi nikirejea kwake Bwana Sherali Fazil wa Dar es Salaam, Tanzania, maoni yake mengine yanasema, Kudsi ni nembo ya kila mmoja wetu na kila mwana mukawama anayejituma katika kuimarisha umoja wetu. Ni jukumu la wasomi kujitahidi kufanikisha malengo ya usomi wao ili umma wa Kiislamu ufaidike kwa kujitolea kwao katika masomo yao. Kila mmoja wetu atambue kuwa Quds ni suala kuu hivi sasa katika uislamu wetu wa, na katika ulimwengu mzima wa Kiislamu, hasa kambi ya mukawama. Hapo hapo, mwanabaraza mwingine bwana Kalekela Omar Mahmud wa Dar es Salaam, Tanzania, ameandika tunaishukuru OIC kwa msimamo na tamko lao katika kuitambua Quds Sharif kama mji mtukufu na halali kwa Wapalestina, hivyo wale wanaodhani kuwa Quds ni milki ya Wayahudi au eti ni mji waliowaahidiwa hawa Mayahudi, wanapaswa kupewa elimu kwamba Ibrahimu alaihi salam alikuwa baba wa imani. Ibrahimu hakuwa Myahudi na wala Mkristo. Ibrahimu alikuwa mwislamu anayenyenyekea sana kwa mola wake. Naam, shukran. Hapa tuna sauti nyingine ya msikilizaji wetu wa nchini Uganda. Assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh, mimi ni Ahmad Rashid hapa Uganda. nawasalimia sana, napenda redio Taharani. salamu zangu natumia Usman Malim Tanzania, natumia Sheikh Muksin Kiti Uganda. Wa, wa, Naam, tunakushukuru sana Ahmed Rashid kutoka huko Uganda, na wajina wake yuko hapa Ahmed Rashid. Ahmed, shukran sana ukiwa huko Kampala, Uganda, bila shaka salamu zako zimefika. naam, naona umefurahi sana Asma. Aam, na muda wa baraza la wasikilizaji nao umeisha kabisa. Mwenzangu humo studioni alikuwa ni Asmahani Ghanima Muhamed na mimi ni Ahmed Rashid. Fundi mitambo yetu alikuwa ni Leila Kimani. Tunakutakieni kila la heri Haki za watoto katika Uislamu. Bismillahi rrahmani rrahim. Assalamu alaikum wasikilizaji wapenzi, na hii ni sehemu ya 142 ya makala hizi fupi fupi za haki za watoto katika Uislamu. Maudhui tunayoendelea nayo hivi sasa ni kuhusu ulazima wa kuwaheshimu watoto na kuwathamini. Moja ya masuala tuliyozungumzia katika kipindi kilichopita ni hadithi ya Bwana Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam ambaye amenukuliwa akisema, waheshimuni na wathaminini watoto wenu na wapeni malezi bora, ili Mwenyezi Mungu akurehemuni na akusameheni makosa yenu. Leo tutaendelea na tulipoishia, na huenda ikawa ni sehemu ya mwisho ya kuzungumzia umuhimu wa kuwathamini watoto, ili tupate fursa ya kuzungumzia maudhui nyingine katika mfululizo wa makala hizi. Ni matumaini yetu mtakuwa nasi hadi mwisho wa dakika hizi chache za haki za watoto katika Uislamu. Wasikilizaji wapenzi, Qurani tukufu inaposimulia visa mbalimbali mbali, miongoni mwa malengo yake ni kututaka tupate somo na funzo kutokana na matukio yaliyopita katika zama za huko nyuma. Leo tumeamua kuangalia kwa muhutasari sana jinsi Nabiullahi Yaqub alaihi ssalam alivyoamiliana kwa heshima na wanawe, hata alipokuwa na yakini kwamba wamefanya makosa. Lakini pia Nabiullahi Yusuf alaihi ssalam naye tangu akiwa bado mdogo Jinsi alivyokuwa ana mhutubu baba yake kwa heshima zote. Aya za nne na tano za Surat Yusuf zinasema: idh qala yusufu li abihi ya abati inni raaitu ahada ashara kaukaba washamsa wa wa lqamara raaituhum li sajidin. Yusuf alipomwambia baba yake: ewe baba angu, hakika mimi nimeota nyota kumi na moja na jua na mwezi nimeota zikinisujudia. Hala ya abunaiya la taksusu rouyaka ala ikhwatika fayakidu laka kaida inna shaitana lilinsani aduu mubin, baba akasema ewe mwanangu usiwasimulie nduguzo ndoto yako, wasije wakakufanyia vitimbi. Hakika shaitan ni adui aliye dhahir kwa mwanadamu. Naam, mazungumzo ya baba na mwana katika aya hizo mbili yanaonyesha upeo wa hali ya juu wa kuheshimiana. Yusuf, hakutumia neno abi bali ametumia neno abati kwa heshima ya hali ya juu Baba naye hakutumia walad, ametumia ya bunayya kwa heshima ya hali ya juu kwa mwanawe, licha ya umri mdogo aliyokuwa nao wakati huo. Nabi Yusuf alaihissalam, nabillahi Yaqubu alaihissalam alitumia muda wote neno ya baniya wakati akiwa hutubu na kuzungumza na wanawe hata wakati alipokuwa na yakini kwamba walifanya uadui mkubwa kwa ndugu yao, yani Nabii Yusuf alaihi salaam, kamwe hakupunguza kiwango cha kutumia maneno ya heshima kuzungumza nao. Yote hayo ni kutufundisha sote kwamba malezi mazuri kwa watoto ni kulinda heshima zao, ni kutumia maneno ya heshima kwa kiwango cha juu kabisa wakati tunapozungumza na wenetu kuwa kwao wadogo au hata wanapokuwa wamefanya kosa, haitupasi kutumia maneno mabaya na ya maudhi kuwaonyesha watoto hao si lolote si chochote. Malezi ya Nabi Yaqub kwa mwanawe Yusuf yalijiakisi pia katika maneno na matendo ya Yusuf hata wakati akiwa amefungwa jela. Tunaona katika Quran jinsi Nabi Yusuf alipokuwa anatumia maneno ya heshima sana, hata alipokuwa anazungumza na wafungwa wenzake wakati akiwa jela. Hakupunguza kiwango chake cha heshima kwao na hakujali kuwa ni wafungwa au ni watu wenye hadhi katika jamii. Yote haya ni kutokana na malezi mazuri aliyoyapata kutoka kwa baba yake. Muda wa dakika hizi za haki za watoto umemalizika kwa leo. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu. Leo katika historia. Leo ni Jumatano tarehe 9 Shawwal 1443 hijiria sawa na Mei 11 mwaka 2022. Siku kama ya leo miaka 1333 iliyopita, katika siku kama ya leo Ibn Sirin mpokezi wa hadithi na faqih mashuhuri wa karne ya pili hijiria aliaga dunia. Ibn Sirin alizaliwa Basra nchi kusini mwa Iraki. Msomi huyo wa Kiislamu alitoa umuhimu mkubwa kwa hadithi za mtume mtukufu wa Islamu Mtume Muhammad rahma na amani ya Allah juu yake na kizazi chake na, na, na alikuwa mahiri katika kuhifadhi na kunukuu hadithi. Ibn Sirin ameacha vitabu na makala nyingi zilizoandikwa kwa lugha mbalimbali. Kutokana na hali hiyo, wataalamu wengi wa hadithi wanatilia maanani sana hadithi zilizopokewa na msomi huyo. Tarehe kama ya leo miaka 158 iliyopita, alizaliwa Etha Lilian Voynich, mwandishi wa Kiireland. Akiwa na umri wa miaka 21 Bi Lilian alielekea Russia na kusoma fasihi ya lugha Kirusi. Ni katika kipindi hicho ndipo alipoanza taratibu kuwa na shauku na fani ya uandishi na fasihi ya lugha. Berth Lilian aliaga dunia mwaka 1960, siku kama ya leo miaka 87 iliyopita. Kituo cha kwanza cha kurushia matangazo ya televisheni kwa jina la Nipco kilianza kazi rasmi katika mji wa Berlin huku Jerumani. Hatua ambayo iliwawezesha watu kuanza kutumia runinga au televisheni. Kituo hicho cha kwanza cha matangazo ya televisheni kilipewa jina la Nipco kwa shabaha ya kumwenzi Paul Gottlieb Nipko, ambaye alikuwa miongoni mwa wavumbuzi asili wa televisheni. Nipko alivumbua njia ya kubadili picha na kuwa mawimbi na kisha kuyarejesha mawimbi hayo katika sura ya picha. Miaka themanini na mbili iliyopita katika siku kama ya leo, majeshi ya pamoja ya Ufaransa na Uingereza yaliwasili nchini Ubelgiji kwa ajili ya kuisaidia nchi hiyo iliyokuwa ikikabiliwa na uvamizi wa vikosi vya Ujerumani ya Kinazi. Hatua hiyo ya Ufaransa na Uingereza ya kuiunga mkono Ubelgiji ilikuwa kwa mujibu wa makubaliano yaliyokuwako baina ya nchi hizo. Licha ya kuweko muungano huo wa kijeshi, vikosi vya Ujerumani ya Kinazi, mbali na kuyashinda majeshi ya Ubelgiji, vilivishinda pia vikosi vya pamoja vya Uingereza na Ufaransa na kuikalia kwa mabavu ardhi yote ya nchi hiyo. Siku kama ya leo miaka 117 iliyopita, Salvador Philip Dali mchoraji na mchongaji wa sanamu za mawe na mtaalamu wa sanaa ya maandishi au graphic arts wa kihispania alizaliwa. Alianza kuonyesha kipaji chake katika sanaa ya uchoraji akiwa kijana mdogo, na kwa muda mfupi tu akawa mashuhuri kimataifa. Salvador Philip Dali alikuwa na kipaji cha aina yake na ubunifu katika taaluma hizo, na ndiye anayehesabiwa nchini Uhispania kuwa mwasisi wa uchoraji wa kisasa. Mwana sanaa huyo stadi aliaga dunia mwaka 1989. Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu Iran. Na sasa kabla ya kuondoka studioni, ni, ni muhtasari wa habari za dunia na kisha maoni yenu. Kiongozi Mwadhamu wa Mapinduzi ya Kiislamu amesema kuwa Wizara ya Mafunzo na Malezi hapa Iran ni mlezi na mwandaji wa kizazi chenye kujenga ustaarabu mpya wa Kiislamu Kiirani. Kitengo cha Kimataifa cha Shirika la Utangazaji la Jamhuri ya Kiislamu Iran, IRIB, kimelani vikali jinai ya hivi karibuni ya utawala wa Kizaini wa Israel ya kumuua shahidi mwandishi habari Mpalestina. Ismail Hania, mkuu wa ofisi ya kisiasa ya harakati ya mapambano ya Kiislamu ya Palestina, Hamas, ameulani vikali utawala wa kizaini wa Israeli kwa kumuua shahidi ishirini Abu Akle, mwandishi habari mpalestina wa kanali ya Aljazira. Jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu la Iran, IRGC, limelenga na kuharibu ngome za magaidi walokuwa katika eneo wa lenye mamlaka ya ndani la Kurdistan kaskazini mwa Iraq na Bara la Afrika limepiga hatua kubwa katika vita dhidi ya covid 19. Idadi ya wagonjwa na vifo inapungua, lakini bado kuna changamoto kubwa kuhusu janga hilo, imesema taarifa ya shirika la umoja mataifa la kufanikisha upatikanaji wa dawa na na tiba kwa gharama nafuu Unitaid. Naam, wapenzi usikilizaji, na muda wetu ukikaribia kumalizika, ningependa kuangazia baadhi ya maoni yenu. Kwanza kabisa, tumepokea maoni kutoka kwa Bintul Ubumbuni Zanzibar, anasema asante sana Radio Teheran. E, pia tuna maoni kutoka kwa Zahran Khalef wa Zanzibar, Tanzania anasema hii safi sana na tamani nchi nyingine zenye waislamu zitafuata mwenendo wa kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu ya Iran e, kuhusiana na, na uh, kauli uh, au miongozo aliyotoa uh, ya uh, uh, elimu ya juu na ya msingi hapa nchini Iran. Tumepokea pia maoni kutoka Yusuf Sambiga wa Dar es Salaam Tanzania, Sheikh Sajad Kaigema wa Kigali na pia Said Hamis wa Iporio Sepuka Singide, Tanzania. Tunashukuru nyote kwa maoni yenu, wapenzi wasikilizaji, na kwa kuwa nasi hadi mwisho wa matangazo haya. Ni matumaini yangu ya kuwa kwa majaliwa yake Mola tutakuwa pamoja pia katika ya matangazo ya kesho asubuhi, inshaallah. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya usiku, mimi ni Mubarak Kenya na wageni kwa kusema wasalamu alaikum ala wa rahmatullahi taala wabarakatu. Na hadi hapa ndio tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika mara tatu kwa siku: asubuhi, mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi yanaanza saa moja na dakika 50 hadi 2 na dakika 50 kwa saa za Afrika Mashariki. Yale ya mchana yanaanza saa tano na dakika 20 hadi 6 na dakika 20 kwa saa za Afrika Mashariki, na yale ya usiku yanaanza saa moja kasoro dakika kumi hadi moja na dakika hamsini usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika pia kwa njia ya satelite na internet. Anuani yetu ya internet ni pars today com sw, kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu ni swahiliradio irib.ir mbali na katika barua pepe ya swahili radio at irib.ir. Mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama vile WhatsApp na ujumbe mfupi SMS kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya jumlisha 989035065487. Anwani yetu ya moja kwa moja ya posta ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran, pobox 19395 Mkwaju 6767 Tehran, Islamic Republic of Iran. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na tunakuombeni msiache kuyategea sikio matangazo yetu yajayo. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh.