Hii ni idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Enyi makafiri, siabudu mnachokiabudu, wala nyinyi hamwabudu ninayemwabudu, wala sitaabudu mnachoabudu, wala nyinyi hamwabudu ninayemwabudu, nyinyi mna dini yenu nami nina dini yangu. Niwafikishe katika siku ya leo kwa taufiki ya waja wema, na uniepushe ndani yake na kufanya urafiki na waovu, na uniingize ndani yake kwa rehema zako katika pepo ya milele kwa utukufu wako, ewe Mola wa viumbe. Pia Wa wa wapenzi bismillahirahmanirahim, assalamu alaikum warahmatullahi taala wabarakatuh. Wapenzi wasikilizaji, mimi ni Mubaraka Kenya nikiwakaribisha katika matangazo haya ya yeah asubuhi ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislamu Iran katika siku ya leo ambayo ni Jumatatu tarehe kumi na sita huwa ya mwezi mtukufu wa Ramadhani katika mwaka huu wa elfu moja mia nne arobaini na tatu hijiria kamaria inasadifiana na 18 Aprili elfu mbili ishirini na mbili miladia. Na tulioandalia ni asubuhi ya leo wapenzi wasikilizaji, ni taarifa ya habari za dunia, itafuatiwa na uchambuzi wa kisiasa. Baada ya hapo, tutakuwa na makala maalum kwa mnasaba wa mwezi mtukufu wa Ramadhani, kisha tutawaleteni udondoo wa magazeti ya Afrika Mashariki, na udondoo huu utafuatiwa e, na, na makala ya Uislamu chaguo langu, na kisha tutakuwa na makala yetu ya kila siku ya leo katika historia. Ni matumaini yangu kuwa utakuwa nasi hadi mwisho wa matangazo haya na napenda kukumbusha kuwa unaweza kuyapata matangazo haya kupitia tovuti yetu ya parstoday.com/sw au kupitia aplikesheni yetu ya simu za mkononi ya IRIB world service, na nchini Tanzania ni kupitia redio mshirika ambao ni Maarifa FM. Na baada ya mduso mrefu, ni taarifa ya habari za dunia kutoka hapa Teheran. Imetimia saa tatu nusu kwa saa za hapa Teheran, Iran, ikiwa ni saa uh, mbili kamili kwa saa za Afrika Mashariki, na saa moja kamili kwa saa za Afrika ya Kati, majira ya Bujumbura Burundi au Lubumbashi DRC. Na ifuatayo sasa ni taarifa ya habari za dunia Lakini kwanza kabisa, kabla ya taarifa kamili ya habari, ni vichwa muhimu vya vi habari wakati huu. Iran yasema itaendelea kuunga mkono watu wa Palestina katika mapambano yao dhidi ya utawala wa Israeli. Iran yalaani wito wa kuchomwa moto Kurani tukufu huko Sweden. na wanafunzi wa Islamu wa Marekani wahanga wa vitendo vya udhalilishaji na unyanyasaji mashuleni. Karibuni na sasa, ni habari kamili. Mshauri wa kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu Yatola Said Ali Khamenei amepongeza mafanikio ya mafani hivi karibuni ya harakati za kupigania ukombozi wa Palestina na kuongeza kuwa Iran itaendelea kuunga mkono watu wa Palestina katika mapambano yao. Dr Ali Akbar Velayati amesema hayo Jumapili katika mazungumzo ya simu na Ismail Hania, kiongozi wa ofisi ya kisiasa ya harakati ya mapambano ya kiislamu ya Palestina, Hamas, mwenye makao yake katika ukanda wa Gaza. Velayati amemfahamisha Hania kuwa na hapa namnukulu mnukulu Tunafuatilia ushindi na mafanikio yako makubwa na kile unachofanya ni fahari kwa harakati ya kukabiliana na Israeli. Aidha, Vilayati amemfahamisha Hania kuwa, wewe ni kigezo cha kuigwa katika ulimwengu wa Waislamu. Kwa upande wake, Hania ameipongeza Iran kwa kuwa kituo cha kistratejia cha kuwaunga mkono wa Palestina na harakati zao za mukawama na ukombozi. Hania ameendelea kusema kuwa Wapalestina na harakati zao za mapambano ziko katika hali nzuri na wataendelea kuuhami msikiti wa Alaksa unaokabiliwa na hujuma za utawala haramu wa Israel. Mazungumzo hayo yamekuja huku utawala haramu wa Israel ukiwa umeshadidisha hujuma na ugaidi wake dhidi ya Wapalestina na maeneo matakatifu katika ardhi zinazokaliwa kwa mabavu, hasa msikiti wa Alaksa katika mji wa Kuds au Jerusalem. Wanajeshi wa utawala wa kizaini mapema Ijumaa alfajiri walitekeleza hujuma dhidi ya msikiti wa Al-Aqsa ambapo waliwashambulia waumini waliokuwa wakitekeleza ibada katika msikiti huo katika mwezi huu mtukufu wa Ramadhani. Katika hujuma hiyo, zaidi ya waumini 160 walijeruhiwa na wengine 400 walikamatwa na askari hao vamizi wa Israeli. Uchokozi huo umelaaniwa vikali kimataifa na pia katika nchi za Kiislamu na Kiarabu. Kamanda mkuu wa jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu ya Iran, IRGC amesema kuwa umoja na mshikamano uliopo kati ya jeshi la taifa na jeshi la IRGC umewakatisha tamaa na kuwakasirisha maadui wa nchi hii ya Kiislamu. Meja Jenerali Hussein Salami ametuma ujumbe kwa mnasaba wa kuadia tarehe 29 Farvardin ambayo huadhimishwa kama siku ya jeshi la Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, na kubainisha utendaji adhimu wa kikosi cha anga cha jeshi la Iran, amesema hakuna shaka kuwa hamasa na kujitolea pakubwa jeshi la taifa katika Uh, kulinda uhuru, umoja na ardhi na maslahi ya taifa hili katika kipindi cha miaka 44 iliyopita kumetia hofu kambi ya adui hususan utawala wa kigaidi na kimafia wa Marekani na waitifaki wake khabithi katika eneo la Asia Magharibi na nje ya eneo hilo. Meja Jenerali Salami ametahadharisha kuhusu fikra na ndoto zenye lengo la kuishambulia na kuihujumu Jamhuri ya Kiislamu Iran. Leo Jumatatu 29 mwezi Farvardin, kwa kalenda ya Hijiria Shamsia ya Iran, sawa na Aprili 18 mwaka 2022, imepewa jina la Siku ya Taifa ya Jeshi. 29 Farvardin ilipewa jina hilo kwa ubunifu wa Imam Khomeini, Mwenyezi Mungu amrehemu, mwasisi wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, na katika hali ambayo jeshi la Jamhuri ya Kiislamu lilikuwa likikabiliwa na uh, hujuma mbalimbali za ndani na nje. Tukiwa bado hapa Iran, balozi wa jamhuri ya Kiislamu ya Iran nchini Sweden amesema na hapa namnukuu: kuchoma moto Kurani katika mwezi mtukufu wa Ramadhani ni mfano wa wazi wa sera za chuki na hujuma za kibaguzi dhidi ya Uislamu. Balozi wa Iran nchini Sweden Ahmed Masumifar amesema hayo huku akikemea vikali kitendo cha kiongozi wa mrengo wa kulia na mwenye chuki dhidi ya Uislamu wa Denmark Rasmus Paludan cha kuchoma moto na kala ya kitabu kitakatifu cha Mwenyezi Mungu Qurani tukufu. Kiongozi huyo wa chama chenye misimamo mikali ya mrengo wa kulia cha Stram Kurs, yani msimamo mkali, na waungaji mkono wake walipanga maandamano ya wa kuchoma moto na kala ya Qurani tukufu katika mji wa pwani ya mashariki mwa Sweden wa Linkoping swala so ambalo lilisababisha ghasia na machafuko makubwa baina ya wa waislamu na polisi. Kabla ya kutekelezwa, uh, kitendo hicho kiovu, video zilizosambazwa kwenye mitandao ya kijamii zinaonyesha makumi ya maandamanaji waliojifunika nyuso zao wakitoa wa nara za Allahu akbar dhidi ya kiongozi wa chama hicho kinachopiga vita Uislamu nchini Denmark na ambacho pia kinaendesha harakati zake nchini Sweden. Maafisa watatu wa polisi walijeruhiwa katika machafuko hayo. Kufuatia tukio hilo, balozi wa Iran nchini Sweden Ahmad Masumi Far ametuma ujumbe kwenye mtandao wa kijamii wa Twitter akisema na hapa na mnukulu, Ulaya imerithi tukio ovu o la mauaji ya halaiki na ufashisti. Inastajabisha kuona kwamba haijapata somo na kujifunza kutokana na uzoefu huu wa uchungu wa kihistoria, na bado inaunga mkono nyenzo na itikadi na ideolojia hiyo ya chuki. Katika miezi ya hivi karibuni Sweden imeshuhudia matukio kadhaa ya hujuma na mashambulio dhidi ya wa Waislamu, maeneo yayo matakatifu na kuvunjia heshima pia kitabu kitukufu cha Qur'ani. Oktoba mwaka 2020 vijana kadhaa wa Sweden wenye misimamo ya kufurutu mpaka walifanya kitendo cha kishenzi cha kuivunjia heshima Qur'ani tukufu kwa kuchukua msahafu na kuchoma moto mbele ya jengo la bunge la nchi hiyo. Aidha, Agosti mwaka huo huo msahafu mwingine ulichoma moto katika maandamano haramu asiyo na na kibali yaliyofanywa na makundi ya mrengo wa kulia yenye misimamo ya kufurutu ada katika mji wa Malmo nchini Sweden. Naendelea kusikiliza taarifa ya habari za dunia ikiwa jieni moja kwa moja kutoka hapa Tehran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Wizara ya mambo ya nje ya Russia imetahadharisha juu ya uwezekano wa kujiri mapigano ya muda mrefu baina ya nchi hiyo na shirika la nchi za, na shirika la kijeshi la nchi za magharibi NATO katika eneo la ncha ya kaskazini. Tokea Desemba mwaka jana, Russia ilipotahadharisha kuhusu hatua za kujitanua za NATO, iliwasilisha mapendekezo kadhaa kwa Marekani na shirika hilo ikitaka kudhaminiwa usalama wake. Hata hivyo, pande mbili hizo zilikataa mapendekezo hayo. Nchi zisizo na uh, wanachama wa NETO kama vile Finland na Sweden nazo zinafikiria kujiunga na muungano huo, tangu Rusia yaanzisha operesheni yake ya kijeshi huko Ukraine, baada ya upuzaji wa nchi za magharibi na troika ya Ulaya kwa wasiwasi -wasi wa Moscow kuhusu usalama wake. Televisheni ya Almayadin jana Jumapili ilitangaza kuwa Wizara ya mambo ya nje ya Rusia imeeleza kuwa hatua ya Sweden na Finland ya kuomba kujiunga na NATO haitasaidia kuleta amani na hali ya kuaminiana katika eneo la nchi ya kaskazini. Wizara ya mambo ya nje ya Rusia imeongeza kuwa kusimamishwa shughuli za baraza la nchi ya kaskazini ni hatari kwa usalama wa eneo hilo na kwamba nchi za magharibi haziwezi kudhamini ustawi endelevu katika eneo hilo bila ya uwepo wa Rusia. Na tumalizie huko Marekani. Matokeo ya uchunguzi wa maoni yanaonyesha kuwa zaidi ya nusu ya wanafunzi Waislamu katika skuli za jimbo la California nchini Marekani wanakabiliwa na vitendo vya ubaguzi wanavyofanyiwa na wanafunzi wakubwa kwa wadogo, wakiwemo walimu. Shirika la habari la Fars limeripoti kuwa zaidi ya nusu ya wanafunzi Waislamu katika shule Uh, za California ambao ni sawa na asilimia 55.73 wamesema katika uchunguzi wa maoni uliofanywa na baraza la uhusiano wa Marekani na Waislamu kea kwamba wamekuwa wakijisikia kutokuwa salama, kutokubalika au kukosa furaha wanapokuwa mashuleni kutokana na utambulisho wao wa Kiislamu. Kiwango uh, hicho ni cha juu kuwahi kuripotiwa tangu baraza la ushirikiano na Uislamu la Marekani kea lianze kufanya uchunguzi wa maoni Eh, kama huu mwaka elfu mbili kumi na tatu. Wakati huo huo, mahojiano waliofanyiwa wanafunzi wa Islamu katika shule hizo za jimbo la Kalifornia yanaonyesha uwepo wa kiwango cha juu sana cha vitendo vya uonevu, kunyanyaswa na kubaguliwa na wanafunzi wenzao wa rika lao, wakubwa kuliko wao, na hata waalimu wao. Ripoti hiyo ya KEA imesema mwaka jana elfu mbili ishirini na moja eh, takribani nusu ya wanafunzi wa Islamu huko Kalifornia ambao ni asilimia 47 walieleza kuwa wanakabiliwa na hujuma za unyanyasaji na kudhalilishwa kutokana na uwezo kuwa kwa Waislamu. Kiwango hicho cha unyanyasaji kimetajwa kuwa mara mbili ikilinganishwa na kile cha wastani wa asilimia ishirini kilichoripotiwa hapo kabla. Na huo ndio mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka hapa Teheran. Barabara kabisa, wapenzi wasikilizaji. Hapa ni Tehrani, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu Iran. Na sasa ni wakati wa kutega sikio. Uchambuzi wa kisiasa utahusu Uingereza yakosolewa kwa mpango wake ulio dhidi ya binadamu wa kuwahamishia Rwanda wakimbizi Kufuatia kuongezeka idadi ya wakimbizi wanaoingia Uingereza kutoka nchi mbalimbali duniani wakuu wa London sasa wamechukua hatua kali kuzuia wimbi hilo ambapo o, kuanzia sasa wanaoingia nchini humo o, kama wakimbizi watahamishiwa Rwanda huku faili zao zikichunguzwa. Uamuzi huo wa Uingereza umekabiliwa na upinzani mkali kutoka kwa watetezi wa haki za binadamu duniani kote. Taasisi zaidi ya mia sitini e, za kutoa misaada ya na kutetea haki za binadamu zimemwandikia uh, barua Waziri Mkuu wa Uingereza Boris Johnson na uh, kulaani mpango huo wa kuwahamishia wakimbizi nchini Rwanda na kutaja kuwa ni wakidhalimu na wa kuwaibisha. Wanaharakati wa haki za binadamu wamekosoa hali ya haki za binadamu nchini Rwanda na kuongeza kuwa mpango huo wa serikali ya Uingereza hauna huruma na si wa kimaadili. Umoja wa Mataifa pia umetoa taarifa na kusema kuwa kuwapeleka wakimbizi Rwanda uh, ni jambo ambalo linaonyesha serikali ya Uingereza imekwepa majukumu yake na pia imeshindwa kuokoa maisha na kukabiliana na wanaofanya magendo ya wa binadamu. Waziri mkuu wa Uingereza uh, kabla ya hapo alitangaza kuwa mlango bahari wa Uingereza ni moja ya njia kuu za bahari zinazotumiwa na wakimbizi kuingia Uingereza. Ili kukabiliana na hali hiyo, alisema jeshi la majini eh, la Uingereza litaimarisha doria katika mlango huo wa bahari, na kuongeza kwamba hana shaka kuwa mahakama zitawafuatilia kisheria ya wahamiaji na kuwahamishia katika nchi za Afrika Mashariki kuhusiana na hilo, Priti Patel, waziri wa mambo ya nje wa Uingereza, hivi karibuni alifika Kigali, mji mkuu wa Rwanda, kwa lengo la kutia saini mapatano ya miaka mitano yenye thamani ya milioni mia ishirini na nchi hiyo. hayonajiri wakati ambao wakimbizi wameibuka katika maeneo mbalimbali ya dunia kutokana na hujuma za majeshi ya kigeni ambayo baadhi yanaongozwa na, na Marekani, Uingereza na Ufaransa. mfano wa nchi zilizokumbwa na matatizo ya kiuchumi na kisiasa kutokana na vita vilivyoanzishwa na nchi hizo za magharibi ni pamoja na Siria, Mali, Afghanistan, Libya, Iraq na nchi zingine nyingi. Gillian Triggs, naibu kamishna wa shirika la Umoja wa Mataifa la kuhudumia wakimbizi UNHCR, anasema hivi kuhusu wakimbizi waliolazimika kutoroka nchi zao kufuatia vita: watu ambao wamekimbia uh, nchi kutokana na vita, mapigano, ukatili na mateso wanahitaji huruma na haipasi kutumia vishawishi vya kifedha kuwahamishia kutoka nchi moja hadi nyingine. Katika miezi ya hivi karibuni, kufuatia kuongezeka matatizo ya kiuchumi na kijamii katika nchi za Ulaya kama vile Uingereza na Ufaransa, kama vyama vyenye misimamo mikali ya kibaguzi vinasema matatizo yaliyopo yanatokana na wahamiaji na wakimbizi hao. Katika upande wa pili nchi nyingi za Afrika zinakabiliwa na matatizo mengi ya kifedha na nitegemezi kwa nchi za magharibi, hivyo zinalazimika kutii maamurisho ya madola ya, ya magharibi. Kwingineko, idadi kubwa ya wakimbizi kutoka Afrika wametoweka katika miaka ya karibuni na hawajulikani eh, waliko. Patrick Yosef mkurugenzi wa kitengo cha Afrika katika kamati ya kimataifa ya msalaba mwekundu anasema eh, kutoweka idadi kubwa ya waafrika ambao Uh, kadiriwa kuwa ni takribani 48,000 uh, ni kengele ya hatari kuhusu kutoweka wakimbizi hasa kutoka Afrika ambao hatima yao haijulikani. Nukta ya mwisho ni kuwa nchi za Ulaya zinaodhalilisha na kuwabagua wakimbizi wasokuwa wazungu katika hali ambayo zinadai kuwa ni watetezi wa haki za binadamu, huku zikilaumu nchi zingine duniani kwa eti ndizo zinazokiuka haki za binadamu. Namwapenza msikilizaji, hapa ni Tehran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislami ya Iran. Na sasa umewadia wakati wa sehemu ya pili ya matangazo yetu, na sasa tunaanza na makala kwa mnasaba wa mwezi huu mtukufu wa Ramadhani. Hamjambo wasikilizaji wapenzi na karibuni tena kuwa nasi katika kipindi hiki maalum kinachokujieni kwa mnasaba wa siku hizi za mwezi mtukufu wa Ramadhani. Leo tutazungumzia ibada ya swala. Wapenzi wa wasikilizaji, mwezi huu wa Ramadhani umetajwa katika mafundisho ya Uislamu kuwa ndio mwezi bora zaidi kuliko yote na kwamba siku na usiku zake ndiyo bora zaidi. Imenukuliwa kutoka kwa Mtume Muhammad sallallahu alihi wa alihi wasallama, kwamba amesema, milango ya mbingu hufunguliwa katika usiku wa kwanza wa mwezi mtukufu wa Ramadhani na haifungwi tena mpaka usiku wa mwisho wa mwezi huo. Sisi sote wapenzi wasikilizaji, tunajua kwamba aghlabu ya dawa tunazotumia kwa ajili ya kutibu maradhi mbalimbali huwa chungu. Hata hivyo, dawa hizo chungu huwa na tamu kwa mwanadamu na utamu huo ni kumpa afya, ahueni na kumponya, kwa sharti kwamba dawa hizo zitumiwe kwa wakati wake maalumu bila ya kutangulizwa au kucheleweshwa. Sharti jingine la dawa kuponya ni kuchunga kiwango maalumu anachopaswa kunywa mgonjwa, ili kisipungue au kuzidi kile alichoambiwa na daktari au mganga wake. Ibada ya swala, wasikilizaji wapenzi, inashabihiana kwa kiasi fulani na dawa, na ibada hiyo huwa kama dawa chungu kwa baadhi ya watu. Wakati mwingine mwanadamu hulazimika kuamka mapema alfajiri, wakati wa baridi kali, au kushuka kwenye gari akiwa safarini na kuchukua udhuu kwa ajili ya swala huku akitetemeka kutokana na baridi kali kazi hii huwa na machungu yake makubwa kwa baadhi ya watu. Au mara nyingine utamwona mtu anayetazama filamu ya kuvutia au mchezo anaoupenda, lakini anaposikia sauti ya mwadhini husimama mbio na kuelekea msikitini kwa ajili ya ibada ya swala. Hali hii si mahsusi kwa ibada ya swala, bali pia huwa katika ibada nyingine kwa baadhi ya waumini. Hata hivyo pale mwanadamu anapofikia kiwango cha juu cha kuelewa hakika ya swala na ibada, hiyo chungu na mashaka hayo hubadilika na kuwa tamu na nyepesi. Ndio maana tunawaona baadhi ya mawalii wa Mwenyezi Mungu wakisema waziwazi wazi kwamba swala ndiyo kipenzi na kipusa chao kama ilivyonukuliwa kutoka kwa mtume wetu Muhammad, sallallahu alayhi wa alihi wasallam, na ahli baiti zake watuharifu. Kwa msingi huo, tunamwomba Mwenyezi Mungu subhanahu wa Taala atuonjeshe na kutupa tamu ya kumtaja na kumkumbuka yeye, na aturuzuku maarifa ya kujiwa hekima na tamu ya kumwabudu yeye. Wapenzi wasikilizaji, nukta nyingine ya kutaja hapa ni kwamba swala ni mithili ya dawa inayopaswa kutumiwa wakati maalumu. Falsafa ya ibada ya swala ni kuelewa adhama na utukufu wa Mola Muumba, na hisia hiyo haipatikani kama inavyotakiwa, isipokuwa pale mwanadamu anapotekeleza ibada hiyo mwanzoni mwa wakati wake. Hii ni kwa sababu mtu anayechelewesha swala yake huwa anatangaza kwamba, mola wangu ninafadhilisha na kutanguliza mbele kazi zangu kuliko kukutii na kukuabudu wewe. Katika upande mwingine, swala kama ilivyo dawa inamlazimisha mtu kujiepusha na baadhi ya mambo. Kwa vile swala ni haki hivyo, mtu anayetekeleza ibada hiyo anapaswa kujiepusha na batili, kwa maana kwamba analazimika kujiweka mbali na ufuska, maovu na madhambi la sivyo swala yake itapoteza sifa na athari zake. Kwa mfano tu, mwanadamu anayetia joto nyumba yake wakati wa msimu wa baridi kali analazimika kuziba matundu yote yanayoruhusu baridi kuingia ndani au yanayoruhusu nishati ya joto kuharibika na kutoka nje. Hapa tunajiuliza kwamba ni kwa nini ibada ya swala haitupi joto na vuguvugu inayotakikana na kutukurubisha kwa mola wetu karima? Jibu ni kwamba kwa sababu hatufungi madirisha ya masikio, macho, ndimi, tupu macho yetu na kadhalika. Kwa msingi huo, tunatazama kusema, kula na kufanya kila jambo, japo la haramu. Hali hiyo ya swala zetu uh, kukosa sifa, pia ni mithili ya ghala lililojaa ngano au nafaka nyingine. Pale tunapoacha matundu ya wazi katika ghala hilo, nafaka hizo huharibiwa na panya, mchwa, panzi, na kadhalika. Hivyo basi, kila mtu anayetaka ibada yake ya swala iwe na vuguvugu vugu na athari zake anapaswa kufunga madirisha na matundu hayo yote, na asifanye lolote au kufungua tundu lolote isipokuwa kwa dharura na katika njia ya haki. Naendelea kusikiliza kipindi maalum kinachokujieni kwa mnasaba wa siku hizi, siku za mwezi mtukufu wa Ramadhani. Wapenzi wasikilizaji, mzee mmoja muumini anasimulia kwamba wakati nilipokuwa kijana, nilikwenda katika mji mtakatifu wa Mashhad uliopo kaskazini mashariki mwa Iran. Huko nilimkuta marehemu Sheikh Hasan Ali Nohodaki ambaye alikuwa miongoni mwa magwiji wa Irfani na wachamungu wakubwa Nilimwambia, bwana wangu, nina haja tatu muhimu na namwomba Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala anikidhie haja hizo zote nikiwa katika rika la ujana, na kuomba unifunzi amali na ibada itakayonifanya nikidhiwe haja zangu haraka kutoka kwa Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala. Alhaji Hassan Alino Khodakia alimwambia, unataka vitu gani kutoka kwa Mwenyezi Mungu? Alisema kwanza, nataka nifanikiwe kwenda Maka kuhiji nikiwa bado kijana, kwa sababu ibada ya hija wakati wa ujana ina ladha yake makhsusi. Shekh Hasani alisema, tekeleza swala yako wakati wake wa awali na katika sura ya swala ya jamaa. Nilisema haja yangu ya pili, namwomba Mwenyezi Mungu subhanahu wataala aniruzuku mke mzuri na mwema Shekhe alisema, tekeleza swala yako wakati wake wa awali tena, katika sura ya jamaa. Nilitaja haja yangu ya tatu, nikasema namwomba Allah subhanahu wa ta'ala aniruzuku kazi na kipato kizuri. Mwanazuoni huyo mutaabidi alisema, swali swala zako wakati wake wa awali tena, katika sura ya jamaa. Tangu wakati huo nilifuata maagizo ya mwanazuoni huyo na nikawa natekeleza swala zangu zote wakati wake wa awali na katika swala za jamaa. Matokeo yake ni kwamba katika kipindi cha miaka mitatu nilifanikiwa kwenda Maka kuhiji. Mwenyezi Mungu aliniruzuku mke mwema na mcha Mungu na nilipata kazi yenye heshima na kipato. Wapenzi wasikilizaji, Ramadhani ni mwezi wa ibada na kujikurubisha kwa Mola Karima, na hakuna ibada inayomkurubisha zaidi mwanadamu kwa Muumba wake kuliko ibada ya swala. Hivyo basi shime na tushikamane na swala na tuitekeleze wakati wake wa awali, tena msikitini, katika jamaa. Jambo hili linapodumu huwa kinga ya wasiwasi wa shetani aliyelaaniwa na vishawishi vya matamanio ya nafsi. Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallama, amesema shetani humwogopa muumini wakati wote anapotekeleza swala tano kwa kuchunga wakati wake, na anapoacha swala shetani hupata ujasiri wa kumghilibu na kumtumbukiza katika madhambi makubwa. Kana... wapenzi wasikilizaji wakati uliotengwa wapenzi wasikilizaji, wakati uliotengwa kwa ajili ya kipindi chetu cha leo umefikia ukingoni. Tunamwomba Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala atakabali dua na ibada zetu katika mwezi mtukufu wa Ramadhani, ambao ni mwezi wa rehma, baraka na neema tele za Mwenyezi Mungu hadi tutakapokutana tena katika kipindi kingine na kuwageni, nikiwatakieni kila la kheri. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Nam kwenye msikilizaji hapa, ni Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu Iran. Naam, na sasa tunaendeleza matangazo yetu haya asubuhi kwa kuwaleteni udondozi wa magazeti ya Afrika Mashariki, na ni baada ya muda usio mrefu. Hivyo basi kuwa nasi. Namna nalikunjua jamvi letu la udondozi wa magazeti asubuhi uh, ya leo na magazeti ya Afrika Mashariki kwa kuyangazia magazeti ya nchini Kenya. Uh, samahani naona nianze na magazeti ya Uganda kwanza. Ya Kenya bado hayajanifikia na hivyo nalikunjua hili jamvi kwa magazeti ya Uganda uh, kwanza gazeti lilinolalo hivi sasa ni la Monitor ambalo lina makala maalum kuhusu ukosefu wa usala, wa usalama katika eneo la Karamoja. Gazeti hilo limeandika kuwa sawa na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, eneo la Karamoja ni moja ya maeneo tajiri zaidi ya Uganda kwa mtazamo wa madini, lakini watu wa eneo hilo wanaishi katika dimbwi la umasikini wa kupindukia na migogoro isiyomalizika. Tukiwa bado nchini Uganda, gazeti la Daily Monitor pia lina habari sema kuwa viongozi wa kanisa uh, wameitaka serikali ichukue hatua kukabiliana na mfumuko wa bei nchini humo. Nalo gazeti la serikali la New Vision katika ukurasa wake wa mbele limeipa muhimu habari sema kuwa walimu elfu tano wamenyimwa vieti vyeti baada ya kuhitimu, na wamenyimwa vyeti hivyo kutokana na mikopo au madeni walionayo. Tuelekee sasa nchini Rwanda na, na awali kabisa naliangazia gazeti la The New Times taba, ndio gazeti pekee nitakaloliangazia, na nimeipa muhimu habari kuhusu kufunguliwa shule leo katika muhula wa tatu wa mwaka wa kimasomo ambao utamalizika Julai kumi na tano. Wanafunzi wote wametakiwa kuzingatia kanuni za kiafya za kuzuia kuenea korona wakiwa shuleni. Tukiachana na magazeti ya nchini Rwanda, sasa tuangazie magazeti ya nchini Kenya. Na awali kabisa hapa, na litupia jicho gazeti la Taifa Leo ambalo wa katika ukurasa wake wa mbele lina kichwa kikuu cha habari kisemacho Uhuru kukomboa wa Mlima. Likifafanua, gazeti hilo limeandika kuwa Rais Uhuru Kenyatta amebuni mikakati mbalimbali mbali kufifisha umaarufu wa chama cha UDA cha naibu wake William Ruto katika eneo la Mlima Kenya, huku wakipanga uvumisha Jubilii atakayotumia kujipa usemi mkubwa katika serikali ijayo anayoamini itakuwa mikononi mwa Raila Odinga. Aidha, ukurasa wa mbele wa Taifa Leo una kichwa cha habari kisemacho, baa la njaa, wakazi wa kaskazini mashariki wamesahaulika, wanachosubiri ni mauti tu, Mwenyezi Mungu awanusuru. Naam, e, sasa analiangazia gazeti la Daily Nation ambalo lina mahojiano maalum na waziri wa mambo ya ndani Fred Matiangi ambaye amewahakikishia Wakenya kuwa maafisa wa umma watatekeleza majukumu yao katika kuandaa mchakato wa kukabidhiana madaraka baada ya uchaguzi mkuu wa Agosti 8. Gazeti la Standard katika ukurasa wake wa mbele linamnukuu kinara wa chama cha Wiper, Kalonzo Musyoka akisema kuwa ni lazima awe mgombea mwenza wa Raila Odinga katika uchaguzi wa rais. Kwa upande wake gazeti la Star lina habari semayo kuwa tume huru ya uh, uchaguzi Kenya imesema uh, Raila na Ruto wana siku kumi kutangaza wagombea wenza katika mchuano wa urais. Na, uh, nam mwisho kabisa basi tuyaangazie magazeti ya Tanzania. Uh, kwanza ni gazeti la Mwananchi ambalo lina kichwa kikuu cha habari ikisemacho, maaskofu wataka haki itendeke katika taifa na wameasema hayo kwenye ujumbe wa sikukuu ya Pasaka. Mwananchi pia katika ukurasa wake wa mbele lina kichwa cha habari kisemacho serikali yafafanua madai ya Mnigeria, Zanzibar. Habari hiyo inahusiana na taarifa ya serikali ya mapinduzi Zanzibar ambayo kupitia kamisheni ya utalii imesema uchunguzi wa madai ya mtalii kutoka Nigeria anayedai kwamba alidhalilishwa kingono katika hoteli ya Warere visiwani humo umeanza mara moja. Mtalii huyo kutoka Nigeria aliyetambulika kama Zainab Ola de Hinde ameibuka na kuibua gumzo katika mitandao ya kijamii akidai kuwa alinusurika kubakwa katika hoteli hiyo Zanzibar. na na mwisho kabisa, naliangazia gazeti la habari leo lenye kichwa kikuu cha habari kisemacho Tanzania duniani, watu takribani milioni mia mbili kuiona katika utamu wake ni kupitia Royal Tour itakayoonyeshwa Apple Plus na Amazon Prime. Uh, habari hiyo imeandamana na picha uh, inayomwonyesha Rais Samia Suluhu Hassan akiwa na mwandishi Peter Greenberg wakati wa utengenezaji wa filamu hiyo ya Tanzania Royal Tour. Uh, pia gazeti la habari leo katika ukurasa wake wa mbele lina kichwa cha habari kisemacho Rais Samia ataka uh, Pasaka ya amani na upendo. Na mrazia sina kutoka meza ya udondozi wa magazeti ya Afrika Mashariki wakati huu. Nam, wapenzi wasikilizaji, bado mko nasi katika matangazo haya ya asubuhi ya idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Na sasa nawakaribisha kusikiliza kipindi cha Uislamu Chaguo Langu, na kitafuatiwa na makala ya Leo katika Historia. Uislamu Chaguo Langu. Asalamu as alaikum warahmatullahi taala wabarakatu. Hamjambo, wapenzi usikilizaji, na karibuni kujiunga nami katika makala hii ambayo huwaangazia watu ambao baada ya kufanya uchunguzi na utafiti wa kina huamua kufuata njia ya haki na iliyojaa nuru maishani, yani Uislamu. Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam na watu wa nyumba yake, yani Ahlulbeit, amani ya Mwenyezi Mungu iwe juu yao wote, wanawaongoza watu katika njia ya haki na uokovu wa milele. Leo pia, baada ya kupita karne nyingi, tunashuhudia idadi kubwa ya watu ambao wanatafuta ukweli wakifanya utafiti kuhusu viongozi wa kidini na mawali wa Mwenyezi Mungu. Ni kwa njia hii ndio Bi Diana Chongus, aliyezaliwa na kulelewa katika familia ya Kikristo katika jimbo la Texas, Marekani, akiwa mhubiri wa Ukristo katika kanisa, alianza kufanya utafiti kuhusu Uislamu na hapo akaweza kumfahamu Imamu Husein alahissalam na mwamko wake kisha akaweza kusilimu baada ya kuutambua ukweli kuhusu Uislamu. Kipindi chetu cha leo kitahusu marekani huyo aliyesilimu alipokuwa akifanya uchunguzi kuhusu maisha ya Imamu Husein alayhi salamu. Karibuni kujiunga nami hadi mwisho. Aliposilimu, Diana alichagua jina la Hajar Huseini. Anabainisha hivi kuhusu safari yake ya kuelekea katika Uislamu, anasema mimi nilizaliwa katika familia ya Kikatoliki. Hii ni familia ambayo ilizingatia sana suala la misingi ya Kikatoliki. Daima nilikuwa nikitaka kujua kuhusu dini zingine, nilikuwa nikitafuta uhakika wa umaanawi. Niliuchagua Uislamu kuwa dini yangu wakati ambao nilikuwa nikiufahamu Ukristo kikamilifu. Katika miaka ambayo nilikuwa nikiishi Marekani, mazingira ya kujua Uislamu yalikuwa duni sana. Kimsingi ni kuwa nilikuwa nikiishi katika ulimwengu uliojaa vyanzo vya habari na utafiti, lakini sikuwa na maelezo ya kutosha kuhusu Uislamu. Pamoja na kuwepo udhaifu huo, nilijitahidi mara kwa mara kuujua Uislamu. Katika utafiti wangu kuhusu Uislamu, suala la uimamu lilinivutia sana. Wakati nikifanya utafiti kuhusu uimamu nilifika katika nukta ya kilele pale nilipomfahamu Imamu Husein alaihi salam, mjukuu wa Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wa salam. Daima nilikuwa nikiulinganisha Uislamu na Ukristo. Kwa mfano, nilipojifunza kuhusu kujitolea muhanga Imam Husein alaihi salam, nililinganisha suala hilo na masaibu aliyopata Masihi, yani Nabi Isa alaihi salam. Kila niliposonga mbele katika utafiti wangu kumhusu Imam Husein alaihi salam nilipata motisha zaidi wa kujifunza kuhusu adhama yake. Kwa kweli, Imamu Husein alaihi salam alikuwa nukta asili katika lahadha za mabadiliko katika nafsi yangu. Kila nilivyosonga mbele katika utafiti wangu, milango ya maudhui mpya ilifunguka. Mwanzo nilichanganyikiwa kabisa, kwa sababu siku za nyuma nilikuwa mhubiri katika kanisa na niliufahamu kikamilifu mfumo wa uhubiri, na hivyo nilikuwa nikifahamu vizuri maudhui za maalili na dini lakini adhama ya, ya tukio la Ashura na shahsia ya Imam Husein alahisalaam ni mambo ambayo yaliniibulia mazingira tofauti kabisa. Kwa hakika, Ashura ilinitimizia huja, na hivyo ni kazama zaidi katika kina cha kutafuta ukweli. Tukio la Karbala na mapinduzi ya Imam Husein alahi salaam yamekuwa na taathira ya kina katika fikra za watu wa dunia, wakiwemo wasiokuwa Waislamu. Adhama ya mwamko wa shura na kilele cha kujitolea muhanga pamoja na sifa zingine za kipekee za Imamu Husein alayhi ssalam na wafuasi wake watiifu ni mambo ambayo yaliwavutia wanadamu wengi wenye uono wa mbali. Thomas Masarik, profesa maarufu mkristo kutoka Ulaya ya Mashariki, anasema hivi: hata kama makasisi wetu wanawaathiri watu kwa kuwakumbusha kuhusu Nabii Isa alayhi ssalam lakini ule msisimuko na ragba iliyo katika wafuasi wa Imam Husein alahi salam haipatikani katika wafuasi wa Masihi, na sababu ni kuwa masaibu ya Masihi ni kama kilima cha nyasi mbele ya mlima mkubwa wenye majabali. Hajar Huseini sasa ameshautambua uhakika kuhusu Uislamu. Anasema Imam Husein alahisalam ana nafasi muhimu na yenye taathira kubwa duniani. Bi Hajar Huseini anaendelea kusema hivi kuhusu swala hili: mimi nilisilimu nikiwa Marekani, na baada ya hapo nikajitahidi kuenda Iran ili niweze kuendeleza utafiti wangu katika nchi hii ya Kiislamu nayo mwenzi Imam Husein alahissalam mimi nimefanya utafiti kuhusu nukta zote za Ukristo na kufikia natija kuwa Nabii Isa alaihi ssalaam anatoa kigezo cha mwanadamu ambacho kielelezo chake ni Imam Husein alaihi ssalam. Kile ambacho ni muhimu kwangu mimi ni kumfahamu Imam Husein alaihi ssalaam ambaye ni shahsia wa kimataifa. Katika harakati yake, Imam Husein alaihi salaam alikuwa na lengo la kuhuisha ukweli. Alijitolea muhanga kikamilifu ili Uislamu asili na wa ukweli uweze kudumu. Katika maudhui hii, kuna nukta muhimu za kifikra na kiakili, yaani ujitolee muhanga maisha yako yote kwa ajili ya kuutetea ukweli. Mapinduzi ya Imam Husein alehi salam yalikuwa tukio la kina lenye misingi kadhaa kwa mtazamo wa weledi wa masuala ya kihistoria na kijamii na nukta kadhaa zilizokuwa na athari katika mapinduzi ya Imam Husein alaihi salam. Kwa mtazamo jumla, kuhuisha dini ndilo lilokuwa lengo kuu na halisi la harakati ya Imam Husein alaihi salam. Maarifa ya Kiislamu yasiyo na kifani yaliyotufikia leo hii ni natija ya juhudi kubwa za Ahlulbeit, yani watu wa nyumba ya Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wa salam. Uislamu asili umeendelea kutokana na harakati za uongofu katika zama mbalimbali mbali. Harakati hizi ziliondoa upotofu mkubwa uliokuwa ukijaribu kuingizwa katika mafundisho ya Kiislamu. Baada ya kurejea kwa mola wake mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam, ahlulbeit wa mtume huyo walikuwa na jukumu la kuendeleza dini na kuondoa bidaa katika sura ya Uislamu. Kila mmoja kati ya ahlulbeit alitekeleza jukumu hilo zito kwa kutegemea hali iliyotawala katika jamii ya zama alizoishi. Hivi sasa Mmarekani aliyesilimu Bi Hajar Huseini anafanya kazi ya uandishi katika jarida la Alkauthar la lugha ya Kihispania na vilevile vile katika tovuti ya intaneti yenye maudhui zinazohusu wanawake wa Islamu. Aidha, anashirikiana na baraza la utamaduni na kijamii la wanawake wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Kuhusu juhudi zake za kufikia lengo la kuutangaza Uislamu kwa wengine, anasema hivi Bi Hajar: Nilianza kazi ya kuhubiri Uislamu baada ya kusilimu, kwa sababu ninataka watu wa nchi za magharibi waujue Uislamu. Namshukuru Mwenyezi Mungu kwa kuniongoza katika njia ya ukweli, na muhimu zaidi ya yote ni kuwa nilipata taufiki ya kuwa muislamu kupitia Imam Husein alaihi salam na mapinduzi yake ya Ashura. na kwa kauli hiyo ya Marekani aliyesilimu Bi Hajar Huseini, ndio tunafika mwisho wa makala yetu ya leo ya Uislamu uchaguo langu. Tunakaribisha maoni yenu kupitia anwani yetu ya email ya, ya, ya swahili radio at irib.ir. Kwaherini. Leo ni Jumatatu tarehe 16 Ramadhani inayosadifiana na tarehe 18 Aprili mwaka 2022. Siku kama ya leo miaka 83 iliyopita alizaliwa Ayatollah Said Ali Al Huseini Al Khamenei, kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu nchini Iran, katika mji wa Mashhad huko kaskazini mashariki mwa Iran. Ayatollah Ali Khamenei alikuwa mwana wa marehemu Hujatul Islamu Walmuslimin Sayyid Javad Hosseini Al-Khamenei na alikuwa mtoto wa pili katika familia yake. Maisha ya Sayyid Javad Khamenei, sawa na wanazuoni wengi yalikuwa sahali na ya kawaida kabisa. Ayatollah Khamenei alipata malezi bora katika familia ya kidini na kuanza kusoma akiwa na umri wa miaka minne. Akiwa na umri wa miaka 18, Ayatollah Khamenei alianza masomo chini ya usimamizi wa wanazuoni maarufu kama Ayatollah Al-Uthma Said Ali Khamenei alianza masomo ya dini chini ya usimamizi wa baba yake na kupiga hatua zaidi za maendeleo katika uwanja huo. Hatimaye aliyelekea katika mji mtakatifu wa Kum na kuendelea na masomo ya juu kwa wanazuoni wakubwa wa zama hizo kwa muda wa miaka saba. Wanazuoni kama Imamu Khomeini, Ayatollah Hiludhma Burujerdi na Ayatollah Tabatabai ni miongoni mwa wasomi ambao kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu alipata elimu kutoka kwao katika kipindi cha jana wake Ayatollah Ali Khamenei alijiunga na harakati za Imamu Ruhullah Khomeini za kupinga utawala wa kidikteta wa Shah. Alieneza fikra za Imamu Khomeini na kufichua ufisadi wa viongozi waliokuwa katika utawala huo. Kiongozi wa mapinduzi ya Kiislamu alikamatwa na kutiwa gerezani mara kadhaa. Baada ya ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu, alikuwa mwanachama wa baraza la mapinduzi na kisha baada ya hapo alichaguliwa kuwa mbunge na pia mwanachama wa baraza la wataalamu wanaomchagua kiongozi mkuu wa Iran. Vilevile alikuwa rais wa Iran katika duru mbili mfululizo na hatimaye mwaka 1989 baada ya kuaga dunia Imamu Ruhullah Khomeini alichaguliwa na baraza la wataalamu kuwa kiongozi wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Katika siku kama ya leo miaka 67 iliyopita mkutano wa kwanza wa wawakilishi wa nchi za Asia na Afrika uliojulikana kwa jina la mkutano wa Bandunga ulifanyika katika mji wenye jina hilo nchini Indonesia. Mkutano huo uliwashirikisha wajumbe kutoka zaidi ya nchi 29 za Asia na Afrika na ulikuwa na lengo la kujenga umoja wa nchi hizo za ulimwengu wa tatu katika kukabiliana na kambi kubwa mbili duniani za mashariki na magharibi. Na siku kama ya leo miaka 42 iliyopita inayosadifiana na tarehe 18 Aprili mwaka 1980, Zimbabwe ambayo wakati ule ilikuwa ikijulikana kwa jina la Rhodesia ilipata uhuru. Zimbabwe ilikoloniwa na Uingereza mwishoni mwa karne ya 19. Mara baada ya vita vya pili vya dunia na kufuatia kudhoofika Uingereza, zilianza harakati za wananchi za kupigania uhuru, na hatimaye harakati hizo zilipelekea kuundwa makundi ya mapambano ya silaha Zimbabwe ina ukubwa wa zaidi ya kilomita mraba laki tatu na tisini elfu na inapakana na nchi kama Msumbiji, Zambia, Botswana na Afrika Kusini. Naam wasikilizaji, hapa ni Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislami ya Iran, na kabla sijaondoka studioni ni muhtasari wa habari muhimu wakti huu Wizara ya mambo ya nje ya Rasia imetahadharisha juu ya uwezekano wa kujiri mapigano ya muda mrefu baina ya nchi hiyo na shirika la kijeshi la nchi za magharibi neto katika eneo la ncha ya kaskazini. Balozi wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran nchini Sweden amesema kuchoma moto Kurani tukufu katika mwezi mtukufu wa Ramadhani ni mfano wa wazi wa sera za chuki na hujuma za kibaguzi dhidi ya Uislamu. Ametoa kauli hiyo baada ya mwanasiasa mwenye mrengo wa kulia wenye misimamo ya kufurutu ada kuripotiwa kuteketeza uh, msahafu huko Sweden. Kamanda mkuu wa jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu uh, IRGC amesema kuwa umoja na mshikamano uliopo kati ya jeshi la taifa na la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu umewakatisha tamaa na kuwakasirisha maadui wa nchi hii ya Kiislamu. Ametoa ujumbe huo kwa mnasaba wa kuadia siku ya jeshi la jamhuri ya Kiislamu ya Iran na matokeo ya uchunguzi wa maoni yanaonyesha kuwa zaidi ya nusu ya wanafunzi wa Kiislamu katika uh, skuli za California Marekani wanakabiliwa na vitendo vya ubaguzi na mshauri wa kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu Ayatollah Said Ali Khamenei amepongeza mafanikio ya hivi karibuni ya harakati za kupigania ukombozi Palestina na kuongeza kuwa Iran itaendelea kuunga mkono watu wa Palestina. Na wapenzi wasikilizaji, la ziada sina kutoka hapa Teheran, ila kuwashukuru ninyote kwa kuwa nasi hadi mwisho wa matangazo haya na kwa niaba ya wote waliowafanikisha, mimi ni Mubara Kenya na wageni kwa kusema wassalamu alaikum warahmatullahi taala wabarakatuh. Na hadi hapa ndio tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika mara tatu kwa siku: asubuhi, mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi yanaanza saa moja na dakika hamsini hadi mbili na dakika 50 kwa saa za Afrika Mashariki, yale ya mchana yanaanza saa tano na dakika ishirini hadi sita na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki, na yale ya usiku yanaanza saa moja kasoro dakika kumi hadi moja na dakika 50 usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika pia kwa njia ya satelaiti na intaneti. Anwani yetu ya intaneti ni pars today com sw, kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu ni swahili radio at irib ir Mbali na katika barua pepe ya swahili radio at irib ir, mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama vile WhatsApp na ujumbe mfupi SMS kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya alama ya kujumlisha 989035065487. Anwani yetu ya moja kwa moja ya posta ni idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, PO Box 19395 stroke 6767, Tehran, Islamic Republic of Iran. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na tunakuombeni msiache kuyategea sikio matanga wa matangazo yetu yajayo. wa Assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh.