Ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Kwa jina la Allah mwingi wa rehema, mwenye kurehemu. Na Nuhu alimwomba mola wake alipomwona mwanawe anaangamia, akasema: ewe mola wangu Mwanangu ni katika watu wa nyumbani kwangu, mbona naangamia, na hakika ahadi yako ni haki, nawe ni mwenye haki kuliko mahakimu wote. Akasema Mwenyezi Mungu, ewe Nuhu, huyu si miongoni mwa watu wako, yeye ni mwenye matendo usiokuwa mzuri, basi usiniombe ambayo huyajui. Mimi nakusihi usiwe miongoni mwa wajinga. Nuhu akasema, ewe mola wangu, mimi najikinga kwako nisije kukuomba tena nisiyoyajua na kama hutanisamee na kunirehemu, nitakuwa miongoni mwa watu wapata hasara. Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum warahmatullahi taala wabarakatu. Wapenzi wa usikilizaji, mimi ni Mubarak Kenya nikiwakaribisha katika matangazo haya ya mchana ya idhaa ya Kiswahili Sauti ya Jamhuri ya Kiislami Iran ikiwatangazia e, moja kwa moja mubashara kutoka hapa Teheran. Na wapenzi wa usikilizaji na tuliowaandalieni mchana huu wa leo kutoka hapa Teheran tutakuwa na taarifa ya habari za dunia, wapenzi wasikilizaji, na taarifa hiyo itafuatiwa na uchambuzi wa kisiasa, na baada ya uchambuzi huo wa kisiasa, wapenzi wasikilizaji, tutakuwa na makala ya siku ya leo maalum ambayo inahusiana na kukumbuka kuzaliwa Imam Husein alaihi salam. Baada ya makala hiyo, wapenzi wasikilizaji, tutakuwa na udondozi wa magazeti ya Afrika Mashariki, na udondozi huo, wapenzi wasikilizaji, utafuatiwa na makala yetu ya kila wiki ambayo huangazia nafasi ya maulama wa kishia katika Uislamu duniani. Baada ya makala hiyo, tutakuwa na makala yetu ya kila siku ya leo katika historia, na hivyo ni matumaini yangu kuwa mtakuwa nasi hadi mwisho wa matangazo haya, wapenzi msikilizaji, na napenda kuwakumbusha kuwa matangazo yetu haya yanapatikana kwa njia moja kwa moja mubashara kupitia aplikesheni ya simu za mkononi ya IRIB world Service, inapatikana popote pale ulipo duniani, na pia tovuti yetu ya parstoday.com sw na redio mshirika nchini Tanzania ni Maarifa FM. Baada ya mdoso mrefu, wapenzi wasikilizaji, ni taarifa ya habari za dunia kutoka hapa Teheran. Imetimia saa sita mchana kwa saa za hapa Teheran, Iran, ikiwa ni saa tano nusu kwa saa za Afrika Mashariki na saa nne na nusu asubuhi kwa saa za Afrika ya Kati, maajira ya Bujumbura Burundi, au Lubumbashi DRC. Na ifuatayo sasa ni taarifa ya habari za dunia kutoka hapa Teheran. Lakini kwanza kabisa ni vichwa muhimu vya habari wakati huu. Waziri wa mambo ya nje wa Iran asema kauli za maafisa wa Saudia zinaonyesha kuwa wanataka kuwa na uhusiano mzuri na Iran. Mkurugenzi mkuu wa wakala ya kimataifa wa nishati ya atomiki asema ushirikiano na Iran unazidi kuimarika na ripoti yasema yamkini mgogoro wa Ukraine ukaingiza Marekani na Rusia vitani karibuni. Na sasa ni habari kamili. Waziri wa mambo ya nje wa Iran amesema kuwa kauli za maafisa wa ngazi za juu wa Saudi Arabia zinaonyesha kuwa nchi hiyo ya kiarabu inataka kuanzisha uhusiano na Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Katika mahojiano na jarida la The Atlantic, mrithi wa kiti cha ufalme wa Saudi Arabia, Muhammad bin Salman, ameeleza matumaini yake kuwa mazungumzo baina ya Iran na Saudi Arabia yatakuwa na a, matunda mazuri kwa pande zote na kupelekea kuwepo mustakabali mwema. Kufuatia kauli hiyo, waziri wa mambo ya nje wa Iran Hussein Amir Abdullahian amesema Saudia ndiyo iliyoamua kukata uhusiano na Iran. Aidha amesema Iran imekuwa ikitoa wito wa kuboreshwa uhusiano wa nchi hizi mbili. Waziri wa mambo ya nje wa Iran amesema Iran ina mtazamo tofauti katika baadhi ya masuala ya eneo, lakini uhusiano na nchi za eneo umekuwepo kwa muda mrefu. Aidha amesema mwaka uliopita Iran ilifanya duru nne za mazungumzo na Saudi Arabia, lakini mazungumzo hayo hayakuwa na mafanikio makubwa. Hata hivyo, amesema kuendelezwa mazungumzo hayo kunaweza kuwa na matokeo chanya ya kuboresha uhusiano kwa maslahi ya nchi mbili. Kuhusiana na mgogoro wa Yemen, waziri wa mambo ya nje wa Iran amesema mgogoro huu unaweza kutatuliwa tu kwa mazungumzo baina ya wa Wayemen, bila kuwepo uingiliaji wa madola ya kigeni, na amesisitiza kuwa mazungumzo hayo yanaweza kufanikiwa tu kwa kuondolewa mzingiro na kusitishwa vita. Mkurugenzi mkuu wa wakala wa kimataifa wa nishati ya atomiki IAEA amesema wakala huo wa nyuklia wa Umoja wa ma Mataifa unajenga ushirikiano mzuri na Tehran ili kutatua kile alichokitaja kuwa ni masuala ya wazi na Iran. Rafael Mariano Grosi alitoa tamko hilo Jumamosi usiku akiwa mjini Vienna, Austria, punde baada ya kurejea kutoka Iran, ambapo alifanya mazungumzo na maafisa wa ngazi za juu wa Iran, akiwemo mkuu wa shirika la atomiki la Iran Muhamad Islami na waziri wa mambo ya nje wa Iran Husein Amir Abdulahian. Grosi ameongeza kuwa, na hapa namnukulu, tunaelekea katika mkondo wa ushirikiano zaidi na kwa amesema pia kuwa mambo yanaelekea kuwa bora zaidi. Mkurugenzi mkuu wa IAEA amesema wakiwa Teheran amefanya mazungumzo mazuri sana na waziri wa mambo ya nje wa Iran. Akizungumza na Grosi mapema Jumamosi mjini Teheran, waziri wa mambo ya nje wa Iran amesisitiza kuhusu kuimarisha uhusiano na wakala huo Umoja wa Mataifa wa nishati ya atomiki katika maswala yaliyo zaidi ya ukaguzi na kuongeza kuwa IAEA inapaswa kuunga mkono mpango wa nyuklia wa Iran wenye malengo ya amani. Amir Abdulahian aidha amebainisha matumaini yake kuwa safari ya mkuu wa IAEA mjini Teheran itapelekea kuimarika uhusiano wa pande mbili. Grosi naye amethibitisha kuwa Iran imeahidi kushirikiana kwa karibu na IAEA. Baada ya safari ya mkurugenzi mkuu wa IAEA, Islami na Grosi wametoa taarifa ya pamoja na kusisitiza kuhusu kuongeza kasi ya kuimarisha ushirikiano na mazungumzo ili kutatua masuala yaliyosalia baina ya pande hizi mbili. Huku Marekani na waitifaki wake wakiendelea kuchochea Ukraine ili ikabiliane na operesheni za kijeshi za Rasia ndani ya nchi hiyo, maafisa wa Marekani wameingiwa na wasiwasi mkubwa uh, kuwa kuna uwezekano wa makabiliano oh, oh, baina ya wanajeshi wa Rasia na Marekani, na hilo linaweza likapelekea kuibuka vita vikubwa baina ya pande hizo mbili. Gazeti la Business Insider limeandika kuwa hatua ya Marekani na wa waitifaki wake kuunga mkono Ukraini kijeshi katika makabiliano na Rusia inamaanisha kuwa ndege zao za kivita zinatekeleza operesheni karibu na Ukraini, eneo ambalo pia kuna ndege za kivita za Rusia, na hivyo kuna uwezekano mkubwa wa kufanyika kosa ambalo litawasha moto wa vita. Afisa mmoja wa kijeshi wa Marekani amenukuliwa na gazeti hilo akisema Marekani ina njia kadhaa za kuwasiliana na Rusia kuhusu masuala hatari, iwapo hali ya hatari itajitokeza. Amesema kuanzia Machi mosi wizara ya ulinzi ya Marekani ilianzisha laini maalum ya siri ya kuwasiliana na wizara ya ulinzi ya Rusia kwa lengo la kuzuia ajali za kijeshi na hali ya taharuki kuenea. Ripoti hiyo imesema tayari muungano wa kijeshi wa NATO umeimarisha vikosi vyake Ulaya mashariki hasa katika bahari nyeusi na nchini Poland. Marekani na nchi nyingine za NATO zimekuwa zikitumia misaada ya kijeshi, ziki tuma misaada ya kijeshi Ukraine lakini zimejizuia kuingia vitani moja kwa moja kwa kuhofia kuwa hatua kama hiyo itaibua mgogoro na Rusia utakaowasha moto wa vita kote Ulaya na Marekani. Hayo yanaripotiwa wakati ambapo idara ya usalama wa nje ya Rusia SVR RF imefichua kuwa Marekani inawasafirisha magaidi wa ISIS au Daesh kutoka Siria na kuwaingiza Ukraine. Rais wa Rusia Vladimir Putin Alhamisi tarehe 24 Februari aliamuru operesheni maalum ya kijeshi katika eneo la Donbas kujibu ombi la msaada wa kijeshi kutoka viongozi wa jamhuri za Donetsk na Luhansk huko mashariki mwa Ukraine ambazo zimejitangazia uhuru. Rusia imekuwa ikilalamika kwa muda mrefu kuwa serikali yenye misimamo ya kimagharibi ya, ya Ukraine inalenga kujiunga na muungano wa kijeshi wa NATO unaoongozwa na Marekani na hilo ni tishio kubwa kwake. Sasa hivi Rusia inasisitiza kuwa Ukraine inapaswa kufuata sera za kutofungamana na upande wowote. Tuelekee sasa barani Afrika, ambapo taarifa zinasema rais wa mpito wa Burkina Faso Paul Henri Damiba ameafiki serikali yake mpya ya mpito ambayo inajumuisha waziri wa ulinzi aliyefanya kazi chini ya rais wa zamani Roch Kabore kabla hajaondolewa madarakani. Kwa mujibu wa amri ya rais, serikali mpya ina mawaziri 25 ikijumuisha huyo waziri wa ulinzi wa Jenerali Barthelemi Simpore ambaye ameshika tena nafasi hiyo aliokuwa nayo awali. Damiba ambaye aliapishwa Jumatano iliyopita kuwa kwa kipindi cha miaka mitatu baada ya kuongoza kundi lililomwondoa madarakani Kabole Januari. Alisema walihamasishwa na hali ya kuongezeka ghasia za makundi ya wenye itikadi kali. Serikali mpya italazimika kujaribu kuzuia uasi wa makundi ya wenye itikadi kali ambao umeenea katika maeneo mengi ya Burkina Faso na hivyo kuathiri rasilimali chache zilizopo katika nchi hiyo. Luteni Kanali Paul Henry Sandago Damiba alichukua madaraka ya nchi hiyo kupitia mapinduzi ya kijeshi mapema mwaka huu. Chama cha rais aliyepinduliwa Roch Marc Christian Kabore kimekitaka kikosi cha wafanya mapinduzi kilichotoa madaraka ya nchi kimwachie huru bila masharti yote rais huyo wa zamani ambaye yuko katika kifungo cha nyumbani. Kupitia mwenyekiti wake Alassane Bala Sakande Kande, chama cha maendeleo ya wananchi kimetoa wito huo ikiwa umepita mwezi mmoja tangu Christian Kaborote atiwe nguvuni na wanajeshi eh, Januari 24 mwaka huu katika mji mkuu wa Gadugu. Na tumalizie huko nchini Bahrain taarifa zinasema wasomi wa vyuo vikuu kutoka Kuwait wameamua kususia kongamano ambalo limeandaliwa na chuo kikuu cha Bahrein baada ya kubainika kuwa ujumbe kutoka utawala haramu Israel wa Israel umealikwa kushiriki kikao hicho. Jumuia ya vijana wa Kuwait watetezi wa Kuds tukufu imetangaza kupitia ukurasa wake wa Twitter kwamba walioandaa kongamano hilo walikuwa wameficha ushiriki wa utawala haramu wa Israeli, lakini baadaye ilikabainika kuwa kuna washiriki kutoka utawala huo unaokalia kwa mabavu ardhi za Palestina. Musa Bel Mutawa, mwenyekiti wa jumuiya ya vijana wa Kuwait watetezi wa, wa Kuds tukufu amesema kujiondoa wasomi wa, Kuwait katika kongamano hilo ni kwa mujibu wa sera rasmi ya Kuwait ya kupinga uanzishwaji uhusiano wote e, wa kawaida na utawala wa kizaini wa Israel. Amesema msimamo kama huo wa Kuwait unalenga kushinikiza utawala wa kizaini wa Israel unaokalia kwa mabavu ardhi za Palestina, ukiwemo mji wa Kuds tukufu au Jerusalem. Mutawa amesisitiza kuwa Kuwait inaunga mkono harakati za Wapalestina kukomboa ardhi zao zinazokaliwa kwa mabavu na utawala wa kizayuni wa Israel. Wakati huo huo, harakati ya mapambano ya kiislamu Palestina, Hamas, imepongeza hatua ya ujumbe huo wa Kuwait kujiondoa katika kongamano hilo la Bahrein ambalo linawashirikisha Wazayuni. Msemaji wa Hamas eh, Azim Qasim amesema misimamo kama hiyo ya Kuwait inaenda sambamba na hisia za Waislamu duniani. Na huo ndio mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka hapa Teheran pa usikilizaji. Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Na sasa tunaendeleza matangazo yetu mchana huu kwa kuwaleteni uchambuzi wa kisiasa. Utahusu Rusia yaonya kuhusu kutumwa magaidi wa Daesh au ISIS nchini Ukraine. Idara ujasusi ya ujasusi wa nje ya Rasia imesema katika taarifa yake ya siku ya Ijumaa kwamba Marekani inawapa mafunzo magaidi wa ISIS au Daesh katika kituo cha Atanf nchini Siria ili wapelekwe Ukraine. Taarifa hiyo imeongeza kwamba kambi ya Atanf inayodhibitiwa na Marekani nchini Siria inatumiwa kwa ajili ya maandalizi ya kutoa mafunzo kwa magaidi wa ISIS au Daesh ili kutumwa Ukraine na kutumiwa mashariki mwa nchi hiyo katika eneo la Donbas. Idara ya ujasusi wa nje Russia imesema mwishoni mwa mwaka 2021 wa Marekani waliwaachilia huru makumi ya magaidi wa ISIS raia wa Russia na wa nchi zilizokuwa katika shirikisho la Sovieti CIS na kuwapeleka katika kambi hiyo ya Tanf inayodhibitiwa na Marekani ambako wanapewa mafunzo ya kutekeleza operesheni maalum, ikiwa ni pamoja na mafunzo ya kufanya uharibifu na hujuma za kigaidi katika eneo la Donbas. Taarifa ya SVR imeongeza kuwa shirika la ujasusi la Marekani CIA na kamandi eh, ya operesheni maalum ya Marekani inaendelea kuunda vitengo vipya vya magaidi wa Daesh magharibi mwa Asia na nchi za Afrika, na imepangwa kuwa magaidi hao watapelekwa Ukraine kwa kushirikiana na mashirika ya ujasusi ya nchi wanachama wa muungano wa kijeshi wa NATO unaoongozwa na Marekani. Aidha, imedokezwa kuwa Marekani inapanga kuwatumia magaidi hao wa Daesh katika kazi za uharibifu na hujuma za kigaidi dhidi ya Rusia nchini Ukraine kupitia ardhi ya Poland. Onyo la Rusia kuhusu harakati za Marekani za kuwapa mafunzo na kuwasafirisha magaidi wa kufurishaji wakiwemo wa ISIS kutoka Siria na kwingineko hadi Ukraine inaonyesha kuwa Marekani inaendeleza siasa zake za awali za kuwatumia magaidi kwa ajili ya kutimiza malengo yake makuu. Marekani imekuwa ikitekeleza siasa za kuyaunga mkono moja kwa moja au kwa njia isiyo moja kwa moja na kuyapa makundi ma, uh, ya kigaidi e, nchini Siria silaha baada ya machafuko ya mwaka 2011 kwa lengo la kuyangusha serikali halali ya nchi hiyo na kudhoofisha mhimili wa mapambano ya kiislamu au mukawama. Marekani pia imekuwa ikitumia sera na siasa hizo huko Iraq, na wapiganaji wa harakati ya wananchi ya Hashdushabi wamekuwa wakionya mara kwa mara juu ya uungaji mkono wa Marekani kwa magaidi wa Daesh na kuwapeleka katika maeneo mbalimbali duniani. Kwa upande wa Afghanistan, Marekani pia ilifuata mtindo huo kabla ya kuondoka kwa madhila nchini humo ikiwaunga e, mkono na kuwasaidia magaidi wa Daesh au ISIS kufanya mashambulizi na hujuma za kigaidi katika nchi hasimu na wapinzani wake jirani na Afghanistan. E, kwa hakika sera ya jumla ya Marekani ni kuwatumia magaidi kuwashambulia maadui zake. hivi sasa suala hili linafanyika kwa mara ya kwanza katika bara la Ulaya kwa kuwatuma mashariki mwa Ukraini magaidi wa ISIS waliopewa mafunzo kwenye kambi hiyo ya Tanf, eh, ya Siria ili kupigana na vikosi vya jeshi la Rusia na wanamgambo wa maeneo yaliyojitangazia uhuru Ukraini ya Donetsk na Luhansk. Inatupasa kusema hapa kuwa Marekani haipo peke yake katika suala hili, kwani Uturuki, mwanachama mwingine wa muungano wa kijeshi wa NETO, ambaye amepata uzoefu sawa na kutuma magaidi wa kufurishaji huko Libya na Nagorno Karabakh, pia inataka kutuma magaidi huko Ukraine. Tarehe pili mwezi huu wa Machi, Said Fars Said, mchambuzi wa kisiria wa masuala ya kistratejia, alitangaza kuwa mamia ya magaidi wanajiandaa kuingia Ukraine chini ya mwavuli wa idara ya ujasusi ya Uturuki. Farsu Saida amesema magaidi elfu mbili mia tano walioko katika mkoa wa Idlib huko Siria wako tayari kushiriki katika vita dhidi ya Russia. Idara ya ujasusi ya Uturuki inasimamia kazi ya kuwahamisha magaidi hao hadi Poland na kisha Ukraine, na wengi kati ya magaidi hao wana uraia wa Siria, halikadhalika nchi nyingine za kiarabu na pia Chechnia. Uturuki ndio nchi bora kwa ajili ya kuwavusha salama magaidi kwenda Poland na kutoka huko hadi Ukraine, kukabiliana na jeshi la Rasia, amesema mtaalamu huyo. Hivi inaonekana kuwa Marekani na washirika wake, ambao daima wamekuwa wakifuata sera za kindumakwili kuhusu suala la ugaidi na ku... yaimarisha makuni ya kigaidi kwa maslahi yao, sasa wanakusudia kufanya hivyo barani Ulaya, lakini mara hii dhidi ya Rasia na waitifaki wake huko Ukraine. Tajriba ya huko nyuma na jinai za magaidi wa kufurishaji huko Syria na Iraq zinaonyesha kwamba Marekani na washirika wake Hawazingatii kanuni zozote za kimaadili na kibinadamu katika vita hivyo na tunapaswa kusubiri kukaririwa jinai zao huko nchini Ukraine. Barabara kabisa, wapenzi wasikilizaji, hapa ni Teherani, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislami ya Irani. Na sasa tunawakaribisha kusikiliza kipindi maalum kwa mnasaba kukumbuka siku ya kuzaliwa Imam Husein alaihi salam, mjukuu wa Mtume Muhammad sallallahu alaihi waalihi wasalam. Karibuni. wa tarbiyatin shamilathu wa riayatin ahatat bihi, usiulize ni kifua gani kilimnyonyesha alimamu al-Hussein, alayhi salam. Usiulize ni mapaja gani yalimbeba alimamu al-Hussein, alayhi salam. Usiulize ni malezi gani na machunga gani aliyoyapata alimamu al-Hussein, alayhi salam. Kifua kilichomnyonyesha al-Hussein Alipozaliwa alimamu lhusein alaihi salam, kwanza kabisa kuna wajhu shabahi, kufanana kwa karibu sana, baina ya alhusein na baina ya yahya alaihi salam. Katika watu ambao katika watu ambao walizaliwa katika miezi sita ni yahya ibnu zakariya alaihima salam, lakini vilevile, vile katika watu waliozaliwa kwa miezi sita ni Alimamu Lhusein alaihi salam. Anasema Sheikhu Lmufid kwamba baina ya kuzaliwa Alimamu Lhasan na kutungika mimba ya Alimamu Lhuseini al alaihi salam ni tuhurun, kuzaliwa kwa Alimamu Lhasan miezi sita na kutungika mimba nyingine kisha mtume anachukua kidole chake gumba na kumwekea alimamu lhuseini mdomoni. Riwaya inasema, fayamtasu ibhama rasulillahi ma yakfihi lyaumaini au lthalath. Alimamu lhusein akawa ananyonya chakula kupitia kidole cha babu yake rasulillah, chakula kinachomtosha siku mbili au siku tatu. fanabata na Mtume sallallahu alayhi wa ali akazungumza, kwamba man kana lahu sabiyan falyatasaba maahu, yule ambaye ana katoto kadogo nyumbani, basi ajishushe, ajifanye na yeye ni mtoto, acheze cheze naye. Abu Rafi anasema kuntu ulaibul husaina alayhi salam, nilikuwa nikicheza cheza na Husaina alayhi salam bilmadahi, mchezo wa mawe mawe hivi, wanashindana Huseini akamwangalia akasema, aturidu an yahmilaka dhahrun hamalahu rasulullah sallallahu alayhi wa ali. Hivi Abu Rafi, unataka mgongo uliobebwa na Mtume ukubebe wewe? Wakaendelea na mchezo. Abu Rafi anasema, fa asabat midhatuhu midhati, Huseini akaweza akapiga jiwe langu wakanishinda. Fa qultu lahu la ahmiluka kama anta lam tahmilni Man kana lahu sabiyan falyatasaba ma'ahu, mwenye katoto nyumbani achezeze naye. Taban ni mchezo gani? Kuna malengo gani? Kwa sababu al-Imamul Jawad kama sintokosea, anaonekana pembeni amekaa uwanjani na watoto wanacheza. Al-Imamul Jawad amezama katika kufikiria, anakuja mmoja katika wafalme wa Banu al-Abbas anamwambia al-Imamul Jawad, mbona sikuoni ukicheza na watoto, umekaa pembeni huko umejitenga? El Imamu al Jawadu mwambia, la lillaibi khuliqat, kuumbwa na Mungu nicheze mimi? Ibn Shahri Ashub katika El Mufidu Naisaburi, kitabu cha El Amali, anazungumza ya kwamba El Imamu Ridha alayhi salam anasema uri al uriya hasan wal husein. Kuna kipindi fulani Hasan wal Husein walikosa mavazi, na kwa bahati nzuri ili ilikuwa imeshakaribia siku nzuri ya wa Waislamu hasan na husein wakajadiliana wakamfuata mama yao fatimatu az-Zahra alayha salam wakamwambia ewe mama yetu qad zayyanu sibyana al-Madina illa nahnu watu wote wa hapa madina wameshawanunulia watoto wao nguo nzuri za kupendeza isipokuwa mimi na na huseini alayhi salam Fatimatu Zahra alayha salam akafikiria, akawaambia thiyabukuma inda alkhayyat, nguo zenu wanangu zipo kwa fundi. Fa idha atani zayantukuma, atakaponijia na nguo zenu ntawapendezesha, mtaziona mtafurahi. Siku zikapita mpaka ukafikia usiku wa Idi, kesho ndio sikukuu. al-Imam al-Hasan na Huseini wanakwenda kulala lakini unashauriana tujaona nguo zetu za sikukuu twende kwa mama. Wakaenda kwa mama yao Fatimatu Zahra alayhi salam kaambia, mama, kesho sikukuu, nguo zaidi tujaziona. Riwaya inasema fabakati Zahra alayhi salam wa rahimatuhuma, Fatima akalia sana kwa kuonea huruma. Fatimatu Zahra alayhi salam akarudia maneno yale yale aliyosema jana, thiabukuma Fatimatu Zahra anauliza man hadha, ni nani huyu mwenye kugonga mlango? Anasikia sauti inasema, ana alkhayyatu qad jitu bithiyab, mimi fundi nimekuja na mavazi. Fafatahat albab, Zahra akaenda akafungua mlango akamwona mtu, mtu ambaye anasema lam ara rajulan ahya bashimatan minhu sikuwahi kumwona mtu mwenye haiba na heshma kama mtu yule, fanawalaha min, min dilan mashdudan fansaraf. Mtu yule akamkabidhi Fatimatu Zahra kitambara kilichofungwa, kisha mtu yule akaondoka. Fatimatu Zahra akafunga mlango akaenda ndani. Alipoenda ndani akafungua mindil, fa idha fihi qamisani wa diraatani wasirwalani waridaani waamamatani wakhufani asuwadani Fatima akakuta kuna kanzu nzuri, kuna pajama mbili nzuri, kuna vitambara vizuri, kuna vilemba viwili vizuri, alafu kuna viatu vizuri vyeusi, pea mbili. Fatuma alaihi salamu akaenda akawaamsha hasan Huseini, amkeni. Vikaamka Hasan na Huseini, vikaja akaanza kuvivalisha vizuri, wakapendeza sana. Wakasikia mlango unagongwa. Fatima anafungua mlango, mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam. Mtume akambeba Hasan na Husaini akaanza kuwabusu, kisha akamwelekea fatimatu lzahara, alayha salam, raiti lkhayat. Je, umemuona fundi? ma huwa khayat innama huwa ridwanu khazinu ljanna. huyo siyo fundi, huyo ni Ridwani katika wanahazina wa peponi. Qalat Fatima, Fatima akasema, man akhbaraka ya Rasulullah, nani amekupa habari hizi ewe mtume wa Mwenyezi Mungu. Mtume sallallahu alayhi wa alihi akasema, ma urij hatta jaani wa akhbarani bidhalik, hakuruhusiwa kuondoka huyo mpaka akaja kwangu na akanihabarisha habari hii. Kwa nini Hasan na Husaini wasivae nguo za peponi? Babu yao mtume Muhammad Sallallahu alayhi wa ali ni mtu wa peponi. Mama yao Fatimatu Zahra alayha salam ni mama ambaye asili yake ni mwanamke wa peponi. Amiru lmuminina Ali vile vile ana sifa za pepo, na chakula cha siku tatu ndani ya Alkaaba kilitoka peponi, na alhasan walhusein sayyida shababi ahli aljanna. Kwa nini vijana wawili wa peponi wasivai nguo wa za peponi, Nam, wapenzi sikilizaji, bado ya mko nasi katika matangazo haya ya mchana, idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu Iran ikiwatangazia moja kwa moja kutoka hapa Teheran. Na wapenzi sikilizaji, na sasa wamewadia wakati wa kutagia sikio udondozi wa magazeti ya Afrika Mashariki baada ya mdoso mrefu. Na, na tunalikunjua jamvi letu dondoozi magazeti ya Afrika Mashariki mchana huu kwa kuangazia magazeti yaliyochapishwa nchini Kenya. Kwanza kabisa naliangazia gazeti la Taifa Jumapili ambalo lina kichwa kikuu cha habari kisemacho Azimio ya futa wafu wa kisiasa, na likifafanua, gazeti hilo limeandika kuwa muungano wa Azimio la umoja unaongozwa na Rais Uhuru Kenyatta na kinara wa ODM Raila Odinga unaonekana kukumbatia wanasiasa ambao ushawishi wao wa kisiasa ulikuwa umefifia pakubwa. Eh, nalo gazeti hilo la Taifa Leo pia katika ukurasa wake wa mbele lina kichwa kikuu cha habari kisemacho Kivumbi City United zikimenyana. Habari hii inahusu mechi muhimu ya leo katika ligi kuu ya Uingereza Premier League ambapo Manchester United iko ugani leo ikilenga kuizamisha Manchester City. Sasa tulitupia jicho gazeti la Sunday Nation ambalo na katika ukurasa wake wa mbele lina makala maalum kuhusu mpango wa Rais Uhuru Kenyatta baada ya kufanyika uchaguzi wa Rais Agosti mwaka huu. Gazeti hilo limewanukulu weledi na wa kisiasa na wanasiasa akiwemo mwenyekiti wa jumuia ya wafanyakazi nchini Kenya Francis Atwoli wakisema Rais Uhuru Kenyatta yungali kijana kustaafu. Aidha, gazeti hilo limeandika kuwa naibu wa, Rais Uhuru Kenyatta, naibu wa Rais William Ruto anadai kuwa eti kuna mpango wa kuhakikisha Kenyatta anabakia madarakani baada ya uchaguzi huo wa Agosti. Sunday Nation pia katika ukurasa wake wa mbele namnukulu naibu wa rais William Ruto akidai kuwa kiongozi wa ODM Udi Raila Odinga aliahidi kustaafu kutoka siasa kama sehemu ya mapatano yake na Rais Uhuru Kenyatta mwaka 2018 maarufu kama handshake. Gazeti la Business Daily toleo la wikendi lina habari sema ya kuwa Kenya imeathiriwa vibaya na vikwazo dhidi ya Rusia inakadiriwa kuwa mauzo yake rasia ya kila mwaka ambayo ni shilingi bilioni kumi au zaidi ya dola milioni mia moja yatatoweka. Gazeti hilo linasema Kenya hupata fedha hizo kutokana na mauzo ya chai, kahawa, matunda na maua. Katika nchi hiyo sasa itakuwa vigumu kufanya biashara, kwani nchi za magharibi zimeziwekea benki za rasia vikwazo. Sasa tuliangazia gazeti la The Star ambalo linamnukulu Raila Odinga akiwahakikishia Wakenya kuwa endapo atachaguliwa kuwa rais wa tano wa Kenya Agosti 9, basi kutakuwa na mabadiliko makubwa ya kiuchumi katika siku mia moja za kwanza za utawala wake. Aliyesema hayo uh, jana katika mkutano mkubwa wa kisiasa wa muungano wa Azimio la Umoja, eneo la Mavoko, kaunti ya Machakos, nje kidogo ya Nairobi. Gazeti la Sunday Standard katika ukurasa wake wa mbele lina kichwa kikuu cha habari kisemacho, Uhuru alinihadaa kuhusu Raila. Kauli hiyo ni ya naibu wa rais William Ruto ambayo ameitoa akiwa safarini Marekani, ambao amesema kuwa mpatano maarufu kama handisheki yalikuwa ni ya kumsaliti, kwani alichokifahamu ni kuwa Raila alikuwa staafu kutoka siasa, lakini hajafanya hivyo. Sasa tunaelekeza jira yetu dondozi wa magazeti nchini Rwanda, ambapo gazeti la The New Times toleo la intaneti lina habari semayo kuwa bei ya mafuta ya petroli na dizeli imeongezeka nchini Rwanda kuanzia ya leo, kufuatia ongezeko la bei katika soko la kimataifa, bei ambayo imeongezeka kutokana na mgogoro unaoendelea sasa huko Ukraine. The New Times pia lina habari semayo kuwa kuanzia kesho Machi saba, serikali ya Rwanda itafungua mipaka yote ya nchi kavu nchini humo ambayo ilikuwa imefungwa kutokana na janga la covid 19 hata hivyo kutakuwa na vipimo vya COVID-19 kwa wanaoingia nchini humo, imesema taarifa ya ofisi ya waziri mkuu. Sasa tuelekee nchini Uganda na naanza na gazeti la Sunday Vision ambalo limeipa umuhimu habari semayo kuwa kuna uhaba wa waalimu 55,000 nchini Uganda. Aidha, gazeti hilo lina taarifa isemayo kuwa jeshi la Uganda UPDF linaendelea kuwaangamiza waasi wa ADF katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Jeshi la Uganda liko nchini humo kukabiliana na kundi hilo la waasi likishirikiana na jeshi la DRC na mwisho kabisa, tunayaangazia sasa magazeti ya nchini Tanzania na kwanza kabisa, na anza na Mwananchi Jumapili lenye kichwa kikuu cha habari kisemacho Mbowe abadili upepo wa siasa. Habari hiyo imeandamana na picha inayomwonyesha Rais Samia Suluhu Hassan akisalimiana na mwenyekiti wa CHADEMA Freeman Mbowe walipokutana kwa mazungumzo Ikulu ya Dar es Salaam juzi. Aidha, gazeti hilo linamnukulu Dr Paulo Isile akisema kitendo cha viongozi hawa kukutana kinatoa ishara wanahitaji kufanya kazi kwa ushirikiano ili Tanzania iwe na amani. Gazeti la Habari Leo Jumapili lina kichwa kingine cha habari kisemacho Samia ataka benki zitafute fursa nje. Habari hiyo imeandamana na picha inayomwonyesha Rais Samia Suluhu Hassan akizindua jengo la makao makuu ya benki ya CRDB barabara ya Ali Hassan Mwinyi, Dar es Salaam jana. Na mwisho kabisa naliangazia gazeti la Nipashe Jumapili ambalo lina kichwa cha habari kisemacho Dr Mwinyi awahimiza wanawake uchumi buluu. Habari hiyo imeandamana na picha ya Rais wa Zanzibar Dr uh, Hussein mwinyi akiwa na mkewe Mama Mariam Mwinyi baada ya kufungua kongamano la wanawake lililoandaliwa na benki ya TCB jijini Zanzibar jana. Namna tunaendeleza matangazo yetu sasa, kwa kipindi cha mchango wa maulamao wa Kishia. Baada ya hapo ni makala ya leo katika historia. Mchango wa maulama wa kishia katika Uislamu. Assalamu alaikum, wapenzi wasikilizaji popote pale mlipo, na karibuni katika sehemu nyingine ya kipindi hiki cha mchango wa maulamaa wa kishia katika Uislamu. Vipindi vyetu viwili vilivyotangulia vilitupia jicho historia na maisha ya Muhammad Baqir Majlisi, mashuhuri kwa jina la Allama Majlisi. Tulisema kuwa Allama Majlisi alikuwa mmoja wa maulamaa wa Kishia waliokuwa na taathira chanya na muhimu mno katika harakati za kisiasa na kijamii katika kipindi cha utawala wa ukoo wa Safavi nchini Iran, nafasi na daraja ya kielimu aliyokuwa nayo Alama Majlisi mbele ya matabaka mbalimbali mbali ya watu ilimfanya mtawala Shaha Suleiman Safavi ampatie cheo cha Sheikhul Islam. E, hiyo ilikuwa mwaka 1098. Sheikhul Islam kilikuwa cheo cha juu kabisa cha kidini ambapo mwenye cheo hicho alikuwa amepatiwa wadhifa na utawala wa kusimamia masuala ya kisheria, kutoa hukumu, yaani kama kadhi mkuu, kuwachagua na kuwauzulu makadhi, kusimamia masuala ya mayatima, kupokea na kutumia khumsi na zaka kwa ajili ya masuala yanayohusu jamii ya wa Waislamu na masuala mengine muhimu. Kipindi chetu cha wiki hii ambacho ni sehemu ya 41 mfululizo huu kitaendelea kumzungumzia Alama Majlisi kweni nami ahadi mwisho wa kipindi hiki. Alama Majlisi ameandika vitabu vingi, lakini kitabu cha Biharul Anwar ndicho mashuhuri na muhimu zaidi miongoni mwa vitabu vyake. Kitabu hiki ni dairatulmaarif, yani ensiklopedia kubwa ya hadithi za Waislamu wa, wa madhehebu ya Shia ambayo imekusanya humo masuala yote ya kidini, kihistoria, fiqhi, itikadi, tafsiri ya Qurani na kadhalika. Kitabu hiki kina zaidi ya hadithi 85,000 zilizonukuliwa kutoka kwa Bwana Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasalam na Ahlubeiti wake watuharifu alaihimussalam. Ilimchukua Alama Majlisi miaka zaidi ya 30 kuandika kitabu hiki. Kundi la wanafunzi wa Alama Majlisi wakiwa chini ya usimamizi wake walikuwa na nafasi muhimu ya kuandika na kupatikana kitabu hiki. Katika utangulizi wa kitabu hiki cha Biharul Anwar Alama Majlisi amebainisha kipindi chake cha masomo na hatua pamoja na marhala zake za kielimu bila kusahau njia na mwenendo wake wa kimaanawi na kiroho. Aidha, amebainisha sababu ya yeye kuegemea upande wa elimu na taaluma ya hadithi. Alama Majlisi alikuwa akiamini kwamba Qurani na hadithi zilizopokewa kutoka kwa Bwana Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam na maimamu watoharifu alaihim wassalam ndio vyanzo muhimu zaidi vya kupokea na kuchota maarifa ya dini na kwamba elimu hizo ziko juu ya elimu nyingine za Kiislamu. Pamoja na hayo, msomi huyo hakuwa akipinga na kukataa nafasi na itibari ya akili, bali alikuwa akiamini kwamba kufahamu misingi ya dini kunafungamana na maarifa ya kiakili, na katika baadhi ya mambo, alikuwa akitumia hoja ya akili kuchambua na kufasiri baadhi ya hadithi. Katika kitabu chake cha Biharul Anwar, Allama Majlisi amezipanga hadithi kwa namna ya kimantiki na kulingana na maudhui, ili wasomaji na wahakiki waweze kunufaika zaidi na kwa muda mfupi. Mwanazuoni huyu alifanya hima na idili kubwa katika majumui adhim ya Biharul Anwar kuakisi maudhui na masuala yote ya kidini na kukusanya hadithi zinazohusiana na maudhui hizo. Kitabu hiki kinaanza na maudhui ya akili na ujinga, na kisha kuendelea kwa kuzungumzia masuala yanayohusiana na kumtambua Mwenyezi Mungu, tauhidi, yaani kumpwekesha Mwenyezi Mungu, uadilifu wa Allah na historia ya mitume alaihimus salam. Moja ya sifa muhimu za kitabu cha Biharil Anwari ni kwamba katika kila mlango wa kitabu hiki ya Alama Majlisi ameanza kwa majumui kubwa ya aya za Quran zinazonasibiana na, na maudhui husika. Baadhi ya wasomi na wanazuoni wanasema kuwa katika kitabu cha Biharul Anwar kuna hadithi dhaifu na zisizo na itibari na, na kutokuweko maelezo ya kutosha ya Alama Majlisi, na kwamba hayo ni baadhi ya mambo yanayokifanya kitabu hiki kuwa dhaifu. Katika kujibu ukosoaji huu inapasa kuzingatia kwamba moja ya malengo ya Alama Majlisi katika kuandika na kualifu kitabu cha Biharul Anwar yalikuwa ni kukusanya hadithi ili kuzuia zisipotee, ili kwa njia hiyo aweze kukifikishia kizazi kijacho cha Shia turathi na dafina hii huku lengo la pili likiwa ni kufafanua, kubainisha na kufanya uchunguzi wa hadithi. Alama Majlisi alikuwa akitambua kwamba umri ni wenye kupita haraka na hivyo hataweza kupata fursa ya kuzichunguza na kuzifanyia utafiti hadithi zote. Ni kwa msingi huo ndio maana akaamua kuchukua hatua ya kwanza na ya msingi ambayo ni kukusanya hadithi na afanye kile atakachojaaliwa katika kubainisha na kutoa ufafanuzi jumla wa hadithi hizo na kisha kuviachia vizazi vijavyo kazi ya uhakiki na ufafanuzi zaidi wa hadithi hizo. Kundi jingine la wakosoaji wa kitabu cha Bihar al-anwar linasema kuwa kukaririwa hadithi ni moja nukta dhaifu za kitabu hiki. Hata hivyo, kwa kutupia jicho maelezo na ibara za Alama Majlisi katika kitabu hicho, inafahamika kwamba mwanazuoni huyu alikuwa akifahamu hali hiyo ya kukariri, lakini hilo lilitokana na sababu mbalimbali mbali likiwemo suala la hadithi moja kujumuisha maudhui mbalimbali ambapo kila maudhui inapaswa kuwa katika mlango wake na kujadiliwa. Alama Majlisi aliishi umri uliokuwa na baraka kubwa. Katika umri wake wa miaka 73, mwanazuoni huyo aliandika vitabu zaidi ya 100 kwa lugha ya Kifarsi na Kiarabu, huku kitabu cha Biharul Anwar kikichapishwa kikiwa na mijalada 110. Vitabu vingine vya Alama Majlisi ni Hayatu Lqulub, kuhusiana na historia ya mitume alaihimu ssalam, Jalau Luyun, kuhusiana na maisha ya maimamu masumin alaihimu ssalam, Hilyatu Lmuttaqin, kuhusiana na adabu na ada za maisha, na Haqu Lyaqin, kinachohusiana na maswala ya kiitikadi. Wapenzi wasikilizaji, katika vipindi vyetu viwili vilivyopita na hiki cha leo, tumezungumzia maisha ya Allama Majlisi, msomi na mwanazuoni mahiri na mtajika katika ulimwengu wa Kiislamu, hususan ulimwengu wa Kishia. Kile tulichoafikishwa kukizungumzia katika sehemu hizi tatu ni sehemu ndogo mno ya maisha ya mwanazuoni huyu ambaye kila lahadha na saa ya maisha yake ilitawaliwa na mafunzo na ibra, pamoja na mazingatio ambayo yanaweza kuwa mlango miongoni mwa milango ya elimu kwa watafutao elimu wa na wale wenye lengo la kunufaika na bahari ya kina kirefu cha elimu ya wasomi na maulamaa kama Alama Majilisi. Wapenzi wasikilizaji, muda wa kipindi chetu kwa leo umefikia tamati. Basi hadi tutakapokutana tena juma lijalo, ninakuageni nikikutakieni kila la kheri maishani. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Leo katika historia. Leo ni Jumapili, tarehe tatu Shaban mwaka 1443 Hijria, sawa na tarehe 6 Machi mwaka 2022 miladia, siku kama ya leo miaka 1439 iliyopita, alizaliwa Imamu Hussein bin Ali bin Abi Talib alaihi ssalam, mjukuu mtukufu wa Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam. Kipindi bora cha maisha ya Imamu Husein alaihi ssalam ni cha miaka sita, wakati mtukufu huyo alipokuwa pamoja na Mtume Mtukufu wa Uislamu. Imam Husein alaihi ssalam alijifunza maadili mema na maarifa juu ya kumjua Mwenyezi Mungu kutoka kwa baba yake Imam Ali alaihi ssalam na mama yake Bibi Fatimatu Zahra alaihi ssalam ambao walilelewa na Mtume mtukufu. Imamu Husein alishiriki vilivyo katika matukio mbalimbali wakati Uislamu mbali mbali ulipokabiliwa na hatari, daima alilinda turathi za thamani kubwa za Mtume na kutoa darsa na mafunzo kuhusu masuala mbalimbali, yakiwemo ya kiitikadi, kifikra na kisiasa. Imam Husein alaihi salam alichukua jukumu la kuuongoza umma wa Kiislamu mwaka 50 hijria baada ya kuwa washahidi kaka yake Imam Hasan alaihi ssalam. Hatimaye Imam Husein alaihi salam aliuwa washahidi huko Karbala mwaka 61 hijria wakati akitetea dini tukufu ya Kiislamu. Katika siku kama ya leo miaka 1383 iliyopita msafara wa Imamu Husein alaihi ssalam mjukuu wa Bwana Mtume mtukufu sallallahu alaihi wali wasallam uliwasili katika mji wa Makka. Imamu Husein ambaye alikuwa amehatarisha maisha yake kwa kuupinga utawala wa Yazid na kukataa kumpa baia na mkono wa utiifu, kiongozi huyo aliondoka Madina na kuelekea Makka. Alipowasili mjini Makka, Imamu Hussein bin Ali bin Abitalib alaihimsalam, alilakiwa na watu wengi na shakhsia wakubwa mji huo, na akaamua kuitumia fursa ya uwepo wa mahujaji kwa ajili ya kufichua ufisadi wa Bani Umaya, hususan Yazid bin Muawiya, na kwa muktadha huo akawa amefikisha ujumbe wake katika pembe mbalimbali mbali za maeneo ya Waislamu. Aidha, akiwa mjini Maka, Imam Husein alipokea maelfu ya barua kutoka kwa wakazi wa mji wa Kufa, Iraq, ambao mbali na kutangaza kupinga utawala wa Yazid walimtaka imamu aelekee katika mji huo. Baada ya kukaa kwa takriban miezi minne mjini Maka, na kwa kuzingatia mwaliko wa mara kwa mara wa watu wa Kufa na kutokana na hatari iliyokuwa ikimkabili kutokana na makachero ya Zid, tarehe 8 Dhulhija mwaka 60 hijiria alielekea katika mji wa Kufa. Tarehe 6 Machi miaka 65 iliyopita nchi ya Ghana ilifanikiwa kupata uhuru chini ya uongozi wa Dr. Kwame Nkuruma. Ghana ilitumbukia katika makucha ya mkoloni wa Kireno kuanzia karne ya 15. Baada ya Wareno, Waingereza waliidhibiti na kuikolini nchi hiyo iliyokuwa mashuhuri kwa jina la Pwani ya Dhahabu kutokana na utajiri wake mkubwa wa madini hayo. Na siku kama ya leo miaka 47 iliyopita, inayosaidifiana na tarehe 6 Machi mwaka 1975, yalitiwa saini makubaliano ya kuzitafutia ufumbuzi hitilafu baina ya Iran na Iraq huko Algiers, mji mkuu wa Algeria. Makubaliano hayo yalifanyika kufuatia mazungumzo baina ya mfalme wa Iran na rais wa wakati huo wa Iraq dikteta Saddam Hussein. Nam, wapenzi wasikilizaji hapa ni Teherani, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu Iran. Na kabla sijaondoka studioni ni muktasari wa habari za dunia na maoni yenu. Waziri wa mambo nje wa Iran amesema kauli za maafisa wa ngazi za juu wa Saudi Arabia zinaonyesha kuwa nchi hiyo ya, ya kiarabu inataka kuanzisha uhusiano na jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Mkurugenzi mkuu wa wakala kimataifa wa nishati ya atomiki amesema wakala huo wa nyuklia wa umoja wa mataifa unajenga ushirikiano mzuri na Iran ili kutatua kile alichokitaja kuwa ni masuala ya wazi yaliyobakia baina ya pande mbili. Huku Marekani na watifaki wake wakiendelea kuchochea Ukraine ili ikabiliane na operesheni za kijeshi za Rasia ndani ya nchi hiyo, maafisa wa Marekani wameingiwa na wasiwasi mkubwa kuwa kuna uwezekano wa makabiliano baina ya wanajeshi wa Rasia na Marekani na hilo linaweza likapelekea kuibuka vita vikubwa baina ya pande hizo. Eh, rais wa mpito wa serikali ya Burkina Faso Paul ameafiki uh, serikali yake mpya ya mpito ambayo inajumuisha waziri wa ulinzi aliyefanya kazi chini ya rais wa zamani Roche Kabore kabla hajaondolewa madarakani. Na wasomi wa vyuo vikuu kutoka Kuwait wameamua kuhususia kongamano moja ambalo limeandaliwa na chuo kikuu cha Bahrein baada ya kubainika kuwa ujumbe kutoka utawala haramu wa Israeli unashiriki kongamano hilo pe usikilizaji na kabla sijaondoka ningependa kuangazia maoni yenu. Kwanza kabisa ni Sherali Fadhil wa Dares Salam, Tanzania, anasema: umma wetu, tuna washauri viongozi wa Saudi Arabia kutumia busara na hikma, mazungumzo maelewano na Iran ni maendeleo ya kujitegemea uh, kwa umma wetu na kwa wananchi wa nchi hizi mbili muhimu. Umoja wetu ni muhimu, ndio utekelezaji wa vit... kivitendo amri ya Kurani tukufu na suna ya Mtume salallahu alaihi wali wali. Wasalam, amesema Sherali Fadhil wa Dares Salam, Tanzania. Amiri sa amuri Salwa wa Boswana ametumia ujumbe, tunamshukuru. Abdala Ali Makajura pia ametuma ujumbe, tunamshukuru. Imama Ali Muhammad wa Ujiji, Kigoma, Tanzania, pia tumepokea ujumbe wake, tunamshukuru sana. Na wapenzi wasikilizaji, naona muda umenipa kisogo. la ziada sina ili kushukuruni kwa kuwa nasi hadi mwisho. wasalamu alaikum warahmatullahi taala wabarakatu.