Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Kwa jina la Allah mwingi wa rehema mwenye kurehemu. Mwenyezi Mungu ndiye aliyeziumba mbingu na ardhi, na akateremsha maji kutoka mawinguni, na kwa hayo akaotesha matunda kuwa riziki kwa ajili yenu, na akakutiishieni majahazi yanayopita katika bahari kwa amri yake, na akakutiishieni mito na akakutiishieni jua na mwezi maisha yao, na akakutiishieni usiku na mchana, na akakupeni kila mlichomwomba na msichomwomba. Na kama mkihisabu neema za Mwenyezi Mungu, hamtaweza kuzihesabu. Bila shaka mwanadamu ni dhalimu mkubwa asiye shukrani. Bismillahirahmanirahim, assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu. Hujambo mpenzi msikilizaji, popote pale ulipo, na karibu katika matangazo haya ya Jumanne mchana ya redio Teheran, idhaa Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, inayokutangazia mubashara kabisa kutoka hapa jijini Teheran. Jina langu ni Husen Hasan na kukaribisha kwa moyo mkunjufu katika matangazo haya ni kikusihi tuwe sote hadi tamati. Leo ni Februari 8 mwafaka na tarehe 6 Rajaba mwaka 1443 Hijria. Tumekuandalia taarifa ya habari za dunia takujumsha ripoti, tutakuwa na uchambuzi wa kisiasa, udondozi wa magazeti ya afrika mashariki, na kwenye vipindi tumekuandalia kipindi maalum cha alfajiri kumi, tutakuwa na ulimwengu wa michezo, bila kusahau makala fupi ya kila siku yaliyo katika historia, na tutafunga matangazo haya kwa mukhtasari wa habari za ulimwengu. Kumbkua mpenzi msikilizaji, mbali na kwenye masafa mafupi au shortwave, vilevile unaweza kutusikiliza kupitia masafa ya FM ukiwa nchini Tanzania ni kupitia redio maarifa. tovuti yetu ni, ni parstudio.com mkwaju sw. Hali kadhalika una fursa ya kushiriki matangazo haya mpenzi msikilizaji, kwa kututumia maoni, mapendekezo na hata ukosoaji wako kwenye ukumbi wetu wa WhatsApp au kupitia barua pepe yetu. Vuta pumzi kisha narejea na, na taarifa ya habari za dunia. Imetimia saa sita kamili ya dhuhuri hapa jijini Tehran sawa na tano 5 na nusu kwa saa za Afrika Mashariki na nne na nusu kwa saa za Afrika ya kati ifuatayo ni taarifa habari za dunia lakini kwanza, ni vichwa vya baadhi ya habari tulizo nazo mchana huu. Rais Raisi asema makubaliano yatafikiwa iwepo Iran itaondolewa vikwazo. Tanzania watatu wakamatwa Kongo DR, wakituhumiwa kuwa wanachama wa ADF. Na Umoja wa Mataifa wasema ukame umeathiri watu milioni nne na laki tatu nchini Somalia pamoja na habari nyinginezo. Habari kamili. Tunaanzia hapa nchini, Rais Ibrahim Raisi wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran amesema iwapo Marekani italiondolea vikwazo haramu taifa la Iran, basi mazingira yatakuwa yameandaliwa kwa ajili ya kufikia makubaliano katika mazungumzo yanayonuia kufufua makubaliano ya JCPOA huko Viena. Sayid Ibrahim Raisi alisema hayo jana Jumatatu katika mazungumzo yake hapa mjini Teheran na Pekka Haavisto, waziri wa mambo ya nje wa Finland, na kuongeza kuwa na hapa nanukuu: Tumeshasema mazingira yatakuwa tayari kwa ajili ya kufikia makubaliano iwapo vikwazo vitafutwa. Teheran imedhihirisha kuwa inatekeleza wajibu wake, ila hatutafungamanisha uchumi wetu na JCPOA, mwisho kunukuu. Amesema anatumai nchi za Ulaya zitafuata njia ya uhuru wa kujikomboa kwenye ubeberu wa Marekani, kwa kuwa Washington katu haiwezi kuaminika. Kadhalika, rais wa Iran amesema uhusiano wa Jamhuri ya Kiislamu na Finland umeimarika pakubwa tangu baada ya mapinduzi ya Kiislamu, lakini ushirikiano huo haupaswi kuathiriwa na maajinabi. Kabla ya hapo, Pekka Havisto, waziri wa mambo ya nje wa Finland, alikutana na kufanya mazungumzo na mwenzake wa hapa Iran, Hussein Amir Abdullahian, ambapo walijadili swala la kuboreshwa uhusiano wa pande mbili, hususan katika nyuga za sayansi, teknolojia, vyuo vikuu na maji ya kunwa kupitia nishati ya miali ya jua. Haviso ameashiria miaka tisini ya ya uhusiano wa Iran na Finland na kueleza kuwa nchi yake inachukuliwa kwa uzito maalum uhusiano wa pande mbili na kusisitiza kuwa kuna fursa nyingi za kuboresha zaidi. Aidha amesema ni jambo la kusikitisha kwamba Wamarekani walijiondoa kwenye JCPOA na kueleza kuwa haridhishwi na hatua za Washington mkabala wa mapatano hayo ya kimataifa. Tukisalia hapa nchini, wizara ya mambo ya nje ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran imepongeza uamuzi wa Umoja wa Afrika wa kusimamisha hadhi ya uanachama mtazamaji ya utawala wa kizayuni wa Israel katika jumuiya hiyo ya kibara. Said Khatibzadeh, msemaji wa wizara hiyo, amesema uamuzi huo wa umoja umoja wa wa wa wa afrika Afrika wa kusimamisha utawala wa kizayuni kuwa mwanachama mwangalizi katika Umoja wa Afrika ni sahihi na wa hekima. Khatibzadeh amesema kitendo hicho cha au na nchi wanachama kimetangaza wazi msimamo mmoja huo wa kutoridhishwa na mienendo ya utawala wa ubaguzi wa rangi wa Israel. Ameeleza bayana kuwa kadhia ya Palestina ni yenye thamani kubwa na inayoungwa mkono na wapenda haki na uhuru katika pembe zote za dunia. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya jamhuri ya kiislamu ya Iran amesema hatua hiyo ya AU imetuma ujumbe wa wazi kwa madola fulani ya Asia Magharibi ambayo yamefanya mahesabu ghalati ya, ya kuanzisha uhusiano wa kawaida na utawala wa kizayuni. Katika kikao cha juzi Jumapili huko Adis Ababa, Ethiopia, viongozi wa nchi za Afrika walisimamisha mjadala kuhusu kadhia ya wanachama mtazamaji wa Israel katika umoja huo na kuunda kamati inayojumuisha wakuu nchi saba za Afrika ikiwemo Algeria kushughulikia suala hilo. Tusalie katika masuala yanayofungamana na mkutano huo wa AU. Rais wa Burundi amesema nchi hiyo imeridhishwa na matokeo ya mkutano wa Umoja wa Afrika uliofanyika kati ya tarehe tano na sita za mwezi huu, ambapo Burundi iliteuliwa kuwa moja ya nchi kumi na tano wanachama wa Baraza la Usalama na Amani la AU. Mwandishi wetu wa Bujumbura, Hamida Isa, ana maelezo zaidi. Suala la usalama na amani ndilo lilogubika mkutano wa marais na wakuu wa serikali wanachama wa jumuiya ya Umoja wa Afrika. Rais wa jamhuri ya Burundi Evariste Ndayishimiye, akirejea nchini, amesema waliyakini kuwepo na ongezeko la vitendo vya mauaji vinavyoendeshwa na makundi ya kigaidi, hususan katika nchi za magharibi mwa Afrika. Pia walikiri kuibuka majaribio ya kutaka kuzipindua tawala zilizochaguliwa na wananchi, hivyo walikubaliana kushikamana mkono kwa mkono katika kupambana na makundi hayo ya kigaidi. Licha ya matukio hayo, Rais Evariste Ndayishimiye amesema ipo hatua kubwa iliyopigwa na nchi nyingi za Umoja wa Afrika katika masuala ya utawala bora. Burundi ilipongezwa kwa hatua kubwa katika kuimarisha amani na usalama tukawa twarashimye ko muvyagie virashikilizwa tuliridhishwa kuona Burundi ikitajwa kama hilupiga hatua ya kupendeza ahadi, nchi nyingine zikitakiwa kutumia mfano wa Burundi. uburundi bukwiye ko nkigihugu karorero Hivyo katika mkutano huo Burundi iliteuliwa kuwa mmoja ya nchi wanachama wa Baraza Kuu la Amani na Usalama kwenye Umoja wa Afrika. Rais Ndaishimia amesema uteuzi huo utapelekea Burundi kuwekwa mstari wa mbele katika nchi zitakazokuwa zikipeleka wanajeshi wake kusimamia amani pale migogoro inaporipuka. Burundi imejumuishwa katika nchi kumi na tano wanachama wa bodi hiyo, na itakalia nafasi hiyo kwa kipindi cha miaka miwili. Isitoshi, rais wa zamani wa Burundi Domitien Ndayizeye aliteuliwa kuwa mmoja wa wajumbe wa bodi ya wazee wa busara wa Umoja wa Afrika. Rais Evariste Ndayishimiye amesema ziara yake hiyo ilikuwa pia fursa ya kukutana na viongozi mbalimbali mbali, ambapo wengi wamekiri kuiunga mkono Burundi katika kuboresha kilimo, sekta ya usafiri, nishati na utawala bora ili kufikia maendeleo. Hamida Isa, idhaa ya Redio Tehran, Bujumbura. Asante sana Hamida Isa kwa ripoti yako hiyo, ukiwa hapo Bujumbura, Burundi. Mpenzi msikilizaji, ukiwa nchini Tanzania, unaweza kutusikiliza kupitia masafa ya FM toban kupitia Redio Maarifa katika anga za 105.3 Tanga, 101.9 Mwanza, Mtwara na 99.1 Singida. Tusonge mbele. Jeshi la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo limetangaza habari ya kuwatia mbaroni raia watatu wa Tanzania kwa tuhuma za kuwa wanachama wa kundi la wanamgambo wa ADF. Msemaji wa jeshi la DRC, Kapteni Anthony Mwalushei, amesema Watanzania hao wamekamatwa katika operesheni iliyofanyika katika bonde la Mwalika eneo la Bashu mjini Beni katika mkoa wa Kivu Kaskazini. Amesema hii ni mara ya kwanza kwa jeshi la nchi hiyo kuwakamata raia wa Tanzania wakihusishwa na kundi hilo la wanamgambo linaloendesha harakati za umwagaji damu huko mashariki mwa DRC. Amesema Watanzania hao wamekiri kuwa walisajiliwa kujiunga na genge hilo la wapiganaji katika eneo la Butembo, lakini kilichowapeleka DRC ni kazi ya uchimbaji migodi ambayo walikuwa wamefanya kwa muda. Kundi hilo la waasi linalotokea kaskazini mashariki mwa Uganda limekuwa likiendesha shughuli zake katika maeneo ya mashariki na kaskazini mashariki mwa DRC tangu mwongo wa tisini, ambapo limeua mamia ya watu na kupelekea malaki ya wengine kuwa wakimbizi. Umoja wa Mataifa umesema Somalia inaendelea kuandamwa na ukame ambao umeathiri watu zaidi ya milioni nne na laki tatu katika nchi hiyo ya pembe Afrika, kutoka watu milioni tatu na laki mbili iliyoripotiwa mwezi mmoja uliopita. Taarifa iliyotolewa jana Jumatatu na ofisi ya Umoja wa Mataifa ya uratibu wa misaada ya kibinadamu kwa kifupi OCHA imesema hali ya ukame nchini Somalia imewalazimisha watu zaidi ya laki mbili na sabini elfu kuhama makwao. OCHA imesema hali ya ukame inayozidi kuwa mbaya nchini Somalia imesababisha mamilioni ya Somali kukabiliwa na uhaba mkubwa wa chakula na maji. Ofisi hiyo ya UN imeongeza kuwa kuna hatari kubwa ya kutokea milipuko ya magonjwa kama vile kipindupindu kutokana na uhaba wa maji, huku surua ikisemekana kuongezeka miongoni mwa watu walioko kwenye kambi za wakimbizi. Na mamia ya wananchi wa Sudan jana Jumatatu, kwa mara nyingine tena waliandamana katika mji mkuu Khartum kupinga utawala wa kijeshi nchini humo. Maandamano ya jana yaliitishwa na wanachama wa Kamati ya Mapambano au Kamati ya Mukawama na Chama cha Wanataaluma Sudan, kwa kifupi SPA, walioongoza maandamano yaliyomua madarakani rais wa zamani wa nchi hiyo Omar Hassan Al Bashir. Mmoja wa waandamanaji hao katika eneo la Bashdar jijini Khartoum Imad Al Hassan amesema wataendeleza maandamano hayo licha ya kushambuliwa na kuuawa na maafisa usalama. Takwimu za madaktari zinaonyesha kuwa hadi sasa watu 80 wamethibitishwa kuuawa na mamia wengine wameshajeruhiwa katika maandamano hayo ambayo yalianza Oktoba, wakati jeshi lilipotangaza kutoa madaraka kikamilifu nchini humo. Wiki iliyopita, pia waandamanaji wa Sudan waliendelea na maandamano yao kwa kufunga barabara kuu inayounganisha mpaka wa Sudan na Misri, ikiwa ni katika jitihada zao za kuwalazimisha majenerali wa kijeshi wang'oke madarakani. Wanaituhumu Kairo kuwa inaunga mkono majenerali wa kijeshi waliotoa madaraka ya nchi hiyo ya kaskazini mwa Afrika. Mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka Redio Teheran. Ufuatao sasa, mpenzi msikilizaji, ni uchambuzi wa kisiasa utakaotupia jicho kufutiwa utawala ghasibu wa Israel hadhi ya mwanachama mtazamaji katika Umoja wa Afrika. Mkutano wa 35 wa wakuu wa Umoja wa Afrika au uliofanyika tarehe tano na sita za mwezi huu wa Februari huko Adis Ababa Ethiopia umesitisha hadhi ya utawala ghasibu wa Israel ya kuwa mwanachama mtazamaji katika umoja huo. Sambamba na wakuu wa nchi wanachama umoja wa Afrika kusimamisha nafasi ya mwanachama mtazamaji uliokuwa umepewa utawala wa kizayuni wa Israel katika umoja huo, wameunda kamati inayojumuisha wakuu wa nchi saba za Afrika ikiwemo Algeria ili kushughulikia swala hilo na kutoa ripoti yake kwa umoja huo Julai mwaka jana. Wizara ya mashauri ya kigeni ya utawala ghasibu wa Israel ilitangaza kuwa Alilin Admasu, balozi wa Israel nchini Ethiopia, alikabidhi hati yake ya utambulisho kwa Umoja wa Afrika akiwa mjumbe mtazamaji katika umoja huo. Nchi saba za Kiarabu katika Umoja wa Afrika zilitangaza kupinga hatua hiyo, msimamo ambao uliungwa mkono pia na Jumuiya ya Nchi za Kiarabu. Makundi mbalimbali mbali ya mukawama ya Palestina yalizitaka nchi wanachama zinazoshiriki katika mkutano wa mara hii wa wakuu wa Umoja wa Afrika kubatilisha hadhi ya mwanachama mtazamaji ya utawala haramu wa Israel katika umoja huo iliyopatiwa mwaka jana. Miongoni mwa makundi hayo ni harakati ya mapambano ya Kiislamu ya Palestina, Hamas, ambayo ilitoa mwito wa kupingwa Israel kupatiwa hadhi ya kuwa mwanachama mtazamaji mwana katika mwana umoja huo. Taarifa ya Hamas imeongeza kuwa kutoa wanachama japo hadhi ya kuwa mwangalizi tu kwa Israel ni ukiukaji wa wazi wa mkataba wa Afrika wa haki za binadamu pamoja na kanuni na sheria za EU ambazo zinapinga ubaguzi wa rangi na ukoloni na kusisitiza haki ya mataifa kujiainishia mustakabali wao. Mgogoro wa kutambuliwa Israel kama mwanachama mtazamaji katika umoja wa Afrika ulianza Julai mwaka jana wakati Musa Faki Mahamat mwenyekiti wa kamisheni ya Umoja wa Afrika alipopatia utawala huo haramu hadhi ya kuwa mwanachama mwangalizi katika umoja huo na kusababisha mzozo mkubwa ndani ya chombo hicho. Hatua hiyo ilichukuliwa na Fakih bila ya kufanyika utaratibu wa kupigiwa kura uamuzi huo katika Umoja wa Afrika. Ramtane Lamamra, waziri wa mashauri ya kigeni wa Algeria, ambaye nchi yake imekuwa ikiongoza kampeni za kupinga Israel kupatiwa hadhi hiyo amesema kuwa hatua ya kuupa utawala wa kizaini wa Israel hadhi ya mwanachama mwangalizi katika Umoja wa Afrika ilikuwa uamuzi au ulikuwa uamuzi mbaya wa mwenyekiti wa kamisheni ya AU, Musa Faki Mahamat, ambao ulichukuliwa bila ya kushauriana na wanachama wa umoja huo. Nchi kumi na nne wanachama wa AU zikiwemo Algeria, Afrika Kusini, Tunisia, Eritrea, Tanzania, visiwa vya Komoro, Nigeria, Liberia na visiwa vya Ushelisheli zilisimama kidete kupinga Israel kupatiwa hadhi ya kuwa mwanachama mtazamaji katika asasi hiyo kubwa zaidi barani Afrika. Saa sita na robo adhuhuri hapa jijini Teheran, sawa na sita kasorobo kwa saa za Afrika Mashariki. Asante sana mpenzi msikilizaji, kwa kuendelea kuwa nasi na tunakushukuru vilevile kwa kututumia maoni yako katika ukumbi wetu wa WhatsApp. Baadhi ya maoni hayo nitayasoma muda usiokuwa mrefu. Maadhimisho ya alfajiri kumi Ni matumaini yangu kuwa hamjambo, wapenzi wasikilizaji, popote pale mlipo. Karibuni kusikiliza kipindi maalumu tulichokuandalieni kwa mnasaba wa maadhimisho ya alfajiri kumi za ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu ya Iran ambacho kitazungumzia nafasi na mchango wa mapinduzi hayo katika kuhuisha kigezo cha kufuata mwanamke Mwislamu. Tafadhalini endeleeni kuwa pamoja nami, kuanzia awali hadi tamati ya mazungumzo yetu, huyategea sikio yale niliyokuandalieni katika mfululizo huu. Katika kipindi cha miaka 43 tokea ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu hadi sasa zimefanyika juhudi athirifu za kuhuisha heshima ya wanawake. Mapinduzi ya Kiislamu ya Iran yalipata ushindi kwa ushiriki wa wananchi wote, wake kwa waume, na wanawake kwa upande wao walitoa mchango mkubwa athirifu na wa kipekee. Kabla ya mapinduzi na kutokana na hujuma za utamaduni wa Magharibi, kulikuwa na mtazamo wa kiuchu kuhusiana na wanawake na wa kuwaona kama bidhaa tu, na sifa zote za thamani za kiutu za kiumbe huyo zilikuwa katika hali ya kuchujuka, kumomonyoka na kutoweka. Mtazamo wa magharibi wa kumchukulia mwanamke kama bidhaa, ambao hatimaye ulifika pia hadi Iran ulipelekea kukanyagwa na kuharibiwa utambulisho na shahsia ya mwanamke wa Kiirani katika enzi za tawala za kifalme hapa nchini. Masaibu hayo yalianza katika karne ya 19, ambapo kutokana na maendeleo ya sayansi na teknolojia yaliyopatikana magharibi, fikra za kimaada zilipata nguvu na kutawala na kupelekea kujitokeza fikra iitwayo Usekulari. Usekulari ambao uliitenganisha dini na maisha na siasa haukuzipa umuhimu wowote fikra na matendo ya kidini. Utamaduni na fikra ya usekulari vilifika katika nchi na mataifa ya Waislamu kuanzia mwishoni mwa karne ya 19 na mwanzoni mwa karne ya 20 kwa msaada wa mfumo wa ubepari wa magharibi na kuingiza katika nchi hizo fikra ya usasa na umamboleo. Baada ya hapo na kuendelea, Ulaya na Marekani zikawa zinatambulika kama kigezo na mfano wa kuigwa katika nchi za Waislamu, na dini ikachukuliwa kuwa ni kizuizi na mkwamishaji wa usasa. Jambo hilo lilipelekea karibu tawala zote katika nchi za Waislamu, ukiwemo wa Kipahlavi nchini Iran kuchukua hatua ya kuzielekeza nchi kwenye usasa na umamboleo, hali ambayo iliathiri mno maisha ya binafsi na ya kijamii ya wanawake na mfumo mzima wa familia. Reza Khan, mfalme wa zama hizo wa Iran, ambaye kwa kweli alikuwa kibaraka wa ukoloni, Alitoa amri ya kuacha kuvaa hijabu wanawake wa Iran ili nchi iendane na mfumo wa usasa na umamboleo. Wanawake wa Irani ambao hadi wakati huo walikuwa wakijisitiri kikamilifu kwa vazi la staha la hijabu walipokuwa kwenye hadhara za watu, walianza kuvutwa na kuvuliwa shungi kwa nguvu kwa mateke na virungu na askari wa utawala wa Shah na kulazimika kutembea vichwa wazi. Mfalme Reza Khan ambaye hakuwa na elimu na ujuzi wa kutosha wa mambo, Hakuweza kutambua kuwa chimbuko la kidini, kiutamaduni, kijamii na kihistoria la Iran limetokana na misingi ya mafundisho yanayojenga na yaliyotukuka ya Uislamu na kwamba kuwavua shungi na mitandio wanawake kutasababisha matatizo mengi na mivutano mikubwa. Hatua hiyo iliwafanya wanawake wengi Waislamu wa, wa Iran wavao hijabu, waamue kujitenga kikamilifu na hadhara za kijamii ili kulinda heshima na saha yao. Na kuna baadhi yao ambao waliamua kwa miaka kadhaa kubakia majumbani tu. Baada ya Reza Shah kuondolewa madarakani na vikosi vya jeshi la Uingereza, Muhammad Reza Shah naye pia aliamua kufuata njia potofu aliyopita baba yake. Hatua mbalimbali mbali zilichukuliwa si na serikali na maafisa wa serikali pekee, bali hata na wanawake na wanaume waliokuwa nje ya serikali, ili kuwafanya wanawake wabadilishe mavazi yao na wabadilike pia katika kusuhubiana na kulahikiana na wanaume. Ni kama kwamba kulikuwa na sera maalumu iliyojenga au iliyotaka kujenga dhana kwamba kuwa na haya na staha Si jambo linalopendeza kwa wanawake bali ni kinyume chake, yaani kujiremba kupindukia, kujionyesha mbele ya wanaume na kuwa na maingiliano nao yasiyo na mpaka, ndiyo silka na mwenendo unaofaa kufuatwa na wanawake. Shah wa Iran, ambaye alikuwa ndiye kiongozi mkuu wa nchi, yeye mwenyewe alikuwa akiwaangalia wanawake kwa jicho la kuwadunisha na kuwaona kama bidhaa tu na alikuwa maarufu pia kwa uasherati. Waandishi wa kumbukumbu -kumbu za Shah wamefichua mengi kuhusu ufuska na ufisadi wake. Mfano mmojawapo wa hayo ni maneno aliyosema Ali Shahbazi, askari wa kikosi cha gadi ya mfalme na mkuu wa timu ya walinzi wa Shah, ambaye katika kitabu cha kumbukumbu -kumbu zake ameelezea yafuatayo kuhusu uasherati wa Shah. Kwanzia wakati Alam alipokuwa waziri, aliunda kitengo maalumu ndani ya wizara ya masuala ya ufalme, ambapo wahusika wake walikuwa na kazi ya kumpelekea Shaha wake za watu, mabanati wenye sura jamili na au wake na mabinti za watu waliokuwa wakitaka kupewa vyeo. Imam Khomeini mwasisi wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ameizungumzia kama ifuatavyo: ahali ya dhulma na udhalilishaji iliyowafika wanawake katika zama za utawala wa kifalme. Mwanamke alidhulumika katika vipindi viwili. Kimoja ni katika zama za ujahilia, ambapo Uislamu ulimfadhili mwanadamu kwa ujumla na hasa mwanamke kwa kumtoa kwenye hali ya kudhulumika aliyokuwa nayo. Kipindi kingine ni katika Irani yetu mwanamke alidhulumika pia, na hiyo ni katika zama za Shah aliyepita na Shah wa sasa. Kwa kutumia kisingizio cha kutaka kumkomboa wa mwanamke walimtendea mwanamke kila aina ya dhulma, walimshusha mwanamke kwenye nafasi ya heshima na utukufu aliyokuwa nao kutoka kwenye nafasi ya umaanawi aliyokuwa nayo wakamfanya ni kitu tu, na kwa kutumia jina la uhuru, uhuru wa wanawake na uhuru wa wanaume, wakaupora uhuru wa mwanamke na mwanamme, na wakawafanya wanawake na vijana wetu wawe na tabia chafu. Mwisho wa kunukuu. Lakini vielezi na vitambulishi vinavyoainisha nafasi ya mwanamke katika jamii ya Kiislamu vinajengwa kwa kufuata mtazamo wa kitauhidi kuhusiana na dunia. Katika mtazamo huo, pamoja na kuwepo uhuru wa kuchagua kazi au ajira, mume, elimu na shughuli nyinginezo kwa ajili ya wanawake, lakini kitu kinachompa utambulisho mwanamke ni nafasi yake katika malezi ya kizazi na jamii. Kazi ya umama ina thamani kama ilivyo kazi ya utume na subra kubwa na moyo wa huruma iliyokithiri aliyonayo mama katika kazi ya kulea mtoto safi na mwema ina nafasi na hadhi sawa na subra na juhudi kubwa walizofanya mitume kwa ajili ya kuwaongoa wa wanadamu. Imam Khomeini, kiongozi wa mapinduzi ya Kiislamu, ambaye alikuwa alimu wa kupigiwa mfano, kama ulivyo mtazamo wa dini, alikuwa na mtazamo wa kumpa heshima wa kumthamini na wa kumjenga mwanamke. Alikuwa akiamini kuwa mwanamke ana hadhi ya heshima, sharafu, iza na utukufu. Mwanamke ana uwezo wa kufikia daraja ya juu kabisa ya umaanawi, huku akijishughulisha pia na shughuli za kitaaluma, kisiasa na kijamii. Imam Khomeini alikuwa akiitakidi kwamba kwa mtazamo mtukufu wa Uislamu lengo la mwanadamu awe mwanamke au mwanamme ni kujikurubisha kwa Mwenyezi Mungu na kwa hivyo kumwabudu Mwenyezi Mungu na kudhihirisha uja kwake ni jambo linalomjenga na kumpandisha daraja mwanamke ili kufikia cheo cha kumkurubisha kwa Mola. Katika moja ya hotuba zake muhimu sana kuhusu mwanamke, Imam Khomeini anasema: mwanamke ni mtu, tena ni mtu mkubwa. Mwanamke ni mlezi wa jamii, watu wanakulia kwenye mikono ya mwanamke na kutengenekewa na kuharibikiwa nchi yoyote ile kunategemea na kuwepo kwa mwanamke. Kwa malezi yake sahihi mwanamke anamjenga mtu, na kwa malezi yake sahihi anaistawisha ana nchi akiendelea kuzungumzia hilo Imamu Khomeini anaashiria mtazamo wa Uislamu na mwenendo wa kuvutia wa Bwana Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam kuhusiana na mwanamke, na anasema historia ya Uislamu ni shahidi wa jinsi Mtume wa Mwenyezi Mungu, rehma na amani ya Allah ziwe juu yake na Ali zake alivyokuwa akimpa heshima kubwa mno binti yake mzaliwa huyo mtukufu Bibi Fatimatu Zahra salamullahi alaiha, ili kuonyesha kuwa mwanamke ana ukubwa maalumu katika jamii, ukubwa ambao kama si wa juu zaidi kuliko wa mwanamme basi haupungui. Imam Khomeini alikuwa akiwaambia akina mama wajitahidi katika kuchota elimu na wasiache kufanya kila juhudi kwa ajili ya kujijenga kwa fadhila na utukufu wa kiakhlaki na kuzitakasa nafsi zao, kwa sababu wanawake ndiyo chimbuko la kheri na saada kwa ajili ya jamii. Imam Khomeini alikuwa akiwataka wanawake wajihusishe na masuala ya kisiasa kama walivyo wanaume, na kama ambavyo wanaume wanajishughulisha katika nyuga za kitaaluma na kiutamaduni, nao pia wafanye hivyo lakini katika kushiriki kwao katika nyanja zote hizo wasiache kuchunga hijabu, staha, murua na heshima yao. Katika kipindi cha miaka 43 tokea ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu hadi sasa zimefanyika jitihada athirifu za kuhuisha na kurejesha heshima na hadhi ya wanawake, wanawake Waislamu wa Iran hivi sasa wameweza kupata mafanikio makubwa katika nyuga tofauti za kitaaluma na utafiti, michezo, utabibu, teknolojia, sanaa, utengenezaji dawa na chanjo, na katika nyanja za masuala mengine yanayohitajika nchini. Wanawake Waislamu wa Iran wameonyesha kuwa kushika dini mwanamke na kuvaa hijabu si tu hakuwi kizuizi cha kumfanya ashindwe kufikia malengo ya juu, bali kunamwandalia mazingira salama zaidi ya thamani zaidi na ya uhakika zaidi kwa ajili ya kufikia vilele vya mafanikio. Kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu Ayatullah Khamenei anasema: Mtazamo wa mapinduzi ya Kiislamu kuhusu wanawake unatokana na mtazamo uliotukuka wa Uislamu kuhusu mwanamke, na analifafanua hilo kama ifuatavyo: katika mantiki ya Uislamu, mwanamke ana mwongozo na kigezo kamili cha kufuata. Mwanamke wa Kiislamu maana yake ni kiumbe mwenye imani na staha anayebeba sehemu muhimu zaidi ya malezi ya mwanadamu, ni mwenye taathira kwa jamii, anajengeka kitaaluma na kimaanawi, ni mwendeshaji wa chombo muhimu sana cha familia na ndiye sababu ya kupata utulivu jinsia ya kiume. Haya yote yanaunganika pamoja na sifa za kike kama upole, uraufu wa moyo na utayarifu wa kupokea nuru ya uongofu wa Mwenyezi Mungu. Hiki ndicho kigezo cha mwanamke wa Kiislamu. Mkabala wake siku zote katika historia kimekuwepo kigezo cha mtazamo potofu. Leo hii kigezo hicho potofu ni mwanamke wa Kimagharibi ambaye sifa zake yeye kinyume na zile sifa zote bora na za kipekee tulizoeleza kuhusu mwanamke wa Kiislamu ni kuweza kumvutia, kumtamanisha na kumstarehesha mwanamme. Kwa sababu hiyo kielelezo cha mwanamke wa Kimagharibi ni kukaa utupu. Mnaona nyinyi wenyewe katika hafla zao, mwanamme lazima awe amejisitiri kikamilifu, lakini mwanamke awe yuko utupu zaidi kadiri iwezekanavyo. Wapenzi wasikilizaji, kipindi hiki maalumu cha maadhimisho ya alfajiri kumi za ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu ya Iran, kilichozungumzia nafasi ya mapinduzi hayo katika kuhuisha kigezo cha kufuata mwanamke mwislamu kinaishia hapa. Natumai mumenufaika na mliyoyasikia. Basi hadi tutakapokutana tena katika mfululizo mwingine, na kuwageni uhuku, nikikutakieni kikutakieni kheri na fanaka maishani. Haya, uliberali huo na uhuru usio na mipaka. Ni matangazo ya Jumanne mchana radio Teherani, so, ya redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran inayokutangazia mubashara kabisa kutoka hapa jijini Teheran. Karibu sasa mpenzi msikilizaji, nikuletea macho yetu magazetini <mulia> gazeti la daily monitor linalochapishwa nchini uganda ndilo linalotufungulia udondozi wetu wa magazeti y afrika mashariki hii leo ukurasa wa mbele wa gazeti hilo umepambwa kwa picha za kutisha na kuogofya zinazoonyesha watu wenye makovu mwilini kana kwamba inaashiria wameteswa na kudhalilishwa picha hizo pamoja na zingine ikiwemo ya rais yoweri kaguta museveni uganda zimebeba anwani inayohoji dola la mateso au labda neno hapo state la like Kiingereza linakusudia hali ya mateso. Toleo la mtandaoni lina habari kadhaa zinazofungamana na habari hiyo kuu ya Monitor, baadhi zikiwa na vichwa vinavyosomeka Kakwenza simulia mateso aliyokumbana nayo akiwa kizuizini, na mahakama yaweka Machi kuwa mwezi wa kusikiliza kesi ya mwandishi wa vitabu Kakweza. Hatua hii imekuja baada ya Umoja wa Ulaya jana Jumatatu kutoa taarifa inayotoa mwito wa kufanyika uchunguzi wa kina juu ya ukiukaji wa haki za binadamu nchini Uganda. Habari zingine zinazoonekana kwenye toleo la mtandaoni zina vichwa vinavyosomeka: vituo kumi na vitatu vya kuhifadhi mafuta jijini, hatari inayojongea. Museveni asema Waganda wanne kati ya kumi wanafanya kazi kwa ajili ya tumbo tban kwa ajili ya kula msijaribu kutoa azma ya wananchi wa utafiri aliyo nyabunge na Uganda na Tanzania zateuliwa katika baraza la amani na usalama la AU. Tuelekeze kurunzi ya udondozi wetu katika nchi jirani ya Kenya, na kama ada magazeti ya nchi hiyo yameendelea kutawaliwa na habari za pangapangua za kisiasa kuelekea uchaguzi mkuu wa Agosti mwaka huu. Uhuru atazamiwa kumwidhinisha Raila katika kikao cha NDC cha chama chake Jubilee. Kwa mukhtasari, ni kuwa Rais Uhuru Kenyatta aliashiria hayo jana na kusisitiza kuwa wakati wa kupiga debe la siasa umefika na karibuni atatangaza wazi kuunga mkono azma ya kinara ODM Raila Odinga kuwania urais katika uchaguzi ujao. Baadhi ya habari zilizopewa muhimu na toleo la intaneti la Nation zina vichwa vinavyosema mjukuu wa Moi afukuzwa kwenye nyumba kutokana na malimbikizi ya kodi ya shilingi laki mbili na arobaini elfu Kenya Airways yumkini ikafuta watu kazi. Jubilee haitoruhusu tuondoke, yadai UDA. Na Uhuru wamwambia Ruto, kazi inafanywa maofisini, si juu ya magari. Gazeti dada la Taifa Leo limetenga nafasi ya kwanza kwa habari yenye kichwa kisemacho Kenya Kwanza wacheza siasa na watoto, kauli kuwa watafuta CBC wakishinda yakosolewa kama itakavyovuruga maisha ya kazi katika dondoo ya habari hiyo limeandika wadau wa elimu wasema ni makosa wanasiasa kutumia elimu kisiasa kwa ajili ya kujitafutia kura. Habari nyingine zilizopamba ukurasa wa mbele wa gazeti hilo zina vichwa vinavyosomeka: kero ya afya viwanda vya chumvi pwani, bei ya juu ya fataliza itaalika njaa, ripoti yaeleza uwepo wa jela za siri za kuteswa washukiwa, na katika spoti Senegal wa wanguruma kote Afrika Lions of Teranga wanyakuwa kombe la mataifa ya Afrika. Pamoja na habari nyingine gazeti la The Star toleo la mtandaoni limeandika wataalamu waionya timu ya Ruto dhidi ya kushinikiza kufutwa CBC. Ruto ampiga vijembe mbunge anayefyatua mie si mtu wa kusukuma. Uhuru amuonya Ruto, na Ruto eleza sababu za kusimamisha michango yake kanisani. Tunafunga dondo zetu kwa kutupia jicho magazeti ya Tanzania. Habari iliyotangulizwa mbele na gazeti la Mwananchi inasema waziri acharuka, bei vifaa kupaa, ni vya ujenzi, vya kula, ni vya ujenzi vinywaji, aonya wauzaji akisema ni uhujumu uchumi, aagiza bei halisi ndio zitumike. Habari zingine katika gazeti hilo zina anwani zisemazo, Samia aacha sindano sita ziarani mara sabaya, adai kuporwa mali na Takukuru, maofisa polisi wanaodaiwa kuua kotini na kuna simulizi ya mwanajeshi mstaafu alifungwa jela enzi za Nyerere na kusamehewa enzi hizi za mama Samia. Samia asema wananchi, mkeni msitumike. Ndivyo kinavyosema kichwa cha habari iliyopewa kipaumbele na gazeti la Habari Leo, ambalo pia limeandika D Mwinya akerwa wananchi kucheleweshewa haki na shahidi asema Mboe alishiriki kikao cha ugaidi. Gazeti la Majira pia limetanguliza mbele habari ya kucharuka serikali na kuwaonya wazalishaji wanaopandisha bei za vifaa vya ujenzi. Pia limemnukuu Rais Samia Suluhu Hassan akisema neema kwa walimu yaja. Gazeti la Uhuru kwa upande wake limetenga nafasi ya kwanza kwa habari inayohusu siasa za uchaguzi mkuu ujao nchini Tanzania. Limemnukuu Sira au mzee wa Sira akisema ni Samia urais 2025. Hii ni Radio Tehran, idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran inayokutangazia moja kwa moja kutoka hapa jijini Tehran. Asante sana mpenzi msikilizaji, kwa kuendelea kuwa nasi na tunakushukuru vile vile kwa kututumia maoni yako katika ukumbi wetu wa WhatsApp. Nitazame ni hapa kama kuna maoni mawili matatu, ni asome kabla ya kukuletea vipindi vilivyosalia. Asante sana Imam Saif Ali Muhammad ukiwa hapa Ujiji Kigoma, Tanzania, yeye akatutumia ujumbe wa sauti. Kalikela Omar Mahmud akiwa Dar es Salaam, Tanzania, anatuandikia asante sana Thobaan kwa kumtumia vipindi na habari. Sultan Nasir akiwa Burundi anasema, waalaikum salam, tunazidi kuburudika na vipindi vyenu. Mungu azidi kuwabariki na awape mwisho mwema, amin. Ulimwengu wa michezo. Jambo mpenzi mwanaspoti wa Redio Teheran na tumai umzima wa afya hapo ulipo. Kipindi chetu cha leo cha spoti kitaangazia tu kumalizika kwa mashindano ya soka ya mataifa ya Afrika almaarufu AFCON yaliyofanyika huko Camerun na kusihi tuyosote hadi tamati ya kipindi. Karibu. Misri ambao ni mabingwa mara saba wa Kombe la Mataifa ya Afrika almaarufu AFCON jumapili usiku walishuka dimbani kuvana na Senegal kwenye fainali ya mashindano hayo ya kieneo iliyopigwa katika uwanja wa Olembe jijini Yaunde nchini Cameroon. Senegal ambao walipoteza katika fainali ya Afcon mwaka 2019 dhidi ya Algeria walijitosa uwanjani wakiwa na azma ya kutoa ubingwa kwa mara ya kwanza baada ya kuzidiwa pia katika fainali ya mwaka 2022 nchini Mali na kweli mgagana upwa hali wali mkavu eti, au labda ni dua yao ilikubaliwa na wakavuna ushindi japo kwa mbinde. Fainali ya AFCON na Jumapili ilikuwa ya aina yake kwa sababu iliwakutanisha ana kwa ana Sadio Mane wa Senegal na Mohamed Salah wa Misri, ambaye pia anakipiga Liverpool ya Uingereza. Mashabiki wengi wa soka waliita fainali hiyo ngoma kati ya salah na mane. Timu hizo mbili zilikabana koo katika dakika tisini za ada na thelathini za nyongeza, lakini bado wakatoshana nguvu kwa kutoa sare tasa. Kwa msingi huo, walilazimika kujitosa kwenye upigaji matuta, na hapo ndipo wasenegali wakaibuka na ushindi wa mabao manne kwa mawili. Mane ambaye alikuwa amepoteza penalti dakika saba baada ya kuanza ngoma baada ya mwenzake kupigwa kiatu katika sanduku la hatari, alilazimika kufidia makosa yake kwenye upigaji penalti wa kutafuta bingwa wa kandanda Afrika, na hatimaye akafanikiwa kutikisa nyavu katika pigo la mwisho lililonyanyua viti mashabiki. Maskini Mo Salah, machozi yalimlengalenga baada ya fursa yake ya kupiga mkwaju wa penalti kumponyoka hivi hivi akitazama, kwani tayari mkwaju wa mwenzake Muhammed Abdulmuin ulikuwa umeshagonga mwamba, huku ule wa Muhanad Lashin ukipanguliwa na kipa Edward Mendi. Wachambuzi wa spoti wamekosoa wa uamuzi wa Misri kumweka Salah kuwa mpigaji penalti nambari tano na wamelifananisha tukio hilo na uamuzi wa, wa Ureno wa kumweka Cristiano Ronaldo kuwa mpigaji penalti nambari tano walipochua ana na Uhispania katika fainali za kombe la Euro mwaka elfu mbili kumi na mbili. Maelfu ya mashabiki wa Senegal waliokuwa wamefurika ndani na nje ya uwanja huo waliripuka kwa shangwe hoi na vigelegele wakisherehekea ushindi huo. Mafarao walifikaje hapa na kusudia fainali? Mlinda mlindalango Mohamed Abu Gabaski ndiye aliibuka shujaa wa Misri baada ya kupangua penalti mbili na kusaidia kikosi chake kuididimiza Cameroon mabao matatu kwa moja na kufuzu kwa fainali ya duru ya 33 ya kombe la AFCON mwaka huu. Mshindi wa mechi hiyo iliyosakatwa Alhamisi usiku aliamuliwa kupitia penalti baada ya pande zote mbili kuambulia sare tasa ndani ya dakika 120. Senegal nao walifuzu kwa fainali ya AFCON baada ya kuisasambua Burkina Faso mabao matatu kwa moja, Jumatano usiku. Fodi Sadio Mane wa Liverpool alipachika wavuni bao la tatu la Senegal na kufikia rekodi ya Henry Kamara aliyekuwa mfungaji bora wa muda wote wa Masimba wa Teranga kwa magoli 29. Kwa ushindi huo, Rais Macky Sall wa Senegal ametangaza Jumatatu hii kuwa siku ya mapumziko nchi nzima ili wapate kufurahia na kusherehekea ushindi huo wa kwanza wa nchi hiyo katika historia ya Afkon. Rais Sall amekatiza safari yake pia rasmi ya kikazi ya kuitembelea Komoro, ambao ungekuwa mkondo wa mwisho wa safari zake za kieneo. Tayari alikuwa ameshazitembelea Misri na Ethiopia, lakini ushindi huo wa Senegal umemrudisha mbio Dakar kabla ya kitimutimu hicho cha fainali. Wenyeji Cameron walitoka nyuma kwa mabao matatu kwa mtungi na kuilazimishia Bukina Faso sare ya matatu kwa matatu katika muda wa kawaida kabla ya kuwazidia kwenye penalti kwa kufunga mabao matano kwa matatu katika mchuano wa kutafuta mshindi nambari tatu wa fainali za Afcon Cameroon. Meza ya ulimwengu wa michezo inawapa kongole wa Senegali kwa kuibuka kidedea, na vilevile vile kwa mshindi wa pili Misri na mwenyeji Cameroon aliyefunga orodha ya tatu bora ya Afcon mwaka huu 2022. Tutakomea hapo mpenzi msikilizaji, tukutane juma lijalo, panapo majaliwa. Jina langu ni Hussein Hassan, asante na kwaheri. Leo, katika historia. Leo ni Jumanne tarehe 6 Rajab mwaka 1443 hijiria sawa na Februari 8 mwaka 2022, siku kama ya leo miaka 43 iliyopita, wananchi wa Iran walifanya maandamano makubwa katika miji mbalimbali na kusisitiza udharura wa kuendelezwa mapambano hadi kuangushwa kikamilifu utawala wa Shah. Mamilioni ya wananchi wa Islamu wa Irani waliandamana katika siku kama hii wakijibu wito wa Imamu Ruhullah Khomeini aliyewataka waunge mkono serikali ya muda ya mapinduzi. Katika upande mwingine, maafisa wa vikosi vya jeshi la anga la Iran huku akiwa katika sare zao za kijeshi walielekea nyumbani kwa Imamu na kutangaza mshikamano wao na mapinduzi ya Kiislamu na uongozi wa Imamu Ruhullah Khomeini. Katika mazungumzo hayo Imamu Ruhullah Khomeini aliwaambia wanajeshi hao kwamba walikuwa watumishi wa utawala wa kitwaghuti na sasa wamejiunga na Kurani. Hatua ya vikosi vya jeshi la anga la Iran ya kutangaza utiifu wao kwa Imamu Khomeini iliukasirisha sana utawala wa Shaha. Tarehe 8 Februari miaka 59 iliyopita, Kanali Abdulsalam Arif alifanikiwa kushika hatamu za uongozi nchini Irak baada ya kufanya mapinduzi ya umwagaji damu akishirikiana na maafisa wa kijeshi wa chama cha Bath akisaidiwa na majeshi ya anga ya Irak. Kanari Abdusalam Arif alilishambulia jengo la Wizara ya Ulinzi ya Irak, yalipokuwa makao ya Abdulkarim Kasim, rais wa wakati huo wa Irak. Baada ya kumtia mbaroni na kumuua rais huyo, Abdusalam Arif alijitangaza kuwa raisi. Tarehe sita Rajab miaka 927 iliyopita alifariki dunia Abu Muhammad Qasim bin Ali al-Basri maarufu kwa jina la Ibni Hariri mwana fasihi na mwandishi mashuhuri wa Kirani aliyekuwa akiishi Basra nchini Iraq. Ibni Hariri ndiye mwandishi wa kitabu maarufu cha Maqamat ambacho ni cha aina yake katika taaluma ya fasihi ya Kiarabu. Katika kitabu hicho Ibni Hariri alieleza siri za fasihi ya lugha ya Kiarabu katika kalibu ya hikaya na semi nyepesi na za hikima. na siku kama ya leo miaka mia tisa na sitini iliyopita Hasan Assabah, mmoja kati ya viongozi wakubwa wa Waislamu wa, wa, wa madhehebu ya Ismailia alitoa udhibiti wa ngome muhimu na imara ya Alamut iliyoko karibu na mji wa Kazvin kaskazini mwa Iran. Assabah ambaye kwa kipindi cha miaka kumi kabla ya hapo alikuwa akiwalingania watu kumfuata yeye, aliimarisha utawala wake baada ya kutoa udhibiti wa ngome hiyo, ambapo muda uh, baadaye alipata kudhibiti miji mingine ya Iran. Hii ni redio Tehran. Muda umenipa kisogo, mpenzi msikilizaji, utaniwia radhi, sitosoma maoni yako zaidi katika ukumbi wetu wa WhatsApp, na moja kwa moja ni kusomea habari za dunia kwa kifupi. Rais Ibrahim Raisi wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran amesema iwapo Marekani italiondolea vikwazo haramu taifa la Iran, basi mazingira yatakuwa yameandaliwa kwa ajili ya kufikia makubaliano katika mazungumzo yanayonuia kufufua makubaliano ya JCPOA yanayoendelea huko Vienna. Wizara ya mambo ya nje ya jamhuri ya Kiislami Iran imepongeza uamuzi wa Umoja wa Afrika wa kusimamisha hadhi ya wanachama mtazamaji ya utawala wa kizayuni wa Israel katika jumuiya hiyo ya kibara. Jeshi la jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo limetangaza habari ya kuatia mbaroni raia watatu wa Tanzania kwa tuhuma za kuwa wanachama wa kundi la wanamgambo wa ADF wanaofanya mashambulizi na umwagaji damu huko mashariki na kaskazini mashariki mwa DRC. Umoja wa Mataifa umesema Somalia inaendelea kuandamwa na ukamwe ukame ambao umeathiri watu zaidi ya milioni milioni nne na laki tatu katika nchi hiyo ya pembe Afrika, kutoka watu milioni mbili nukta mbili iliyoripotiwa mwezi mmoja uliopita na mamia ya wananchi wa Sudan jana Jumatatu, kwa mara nyingine tena waliandamana katika mji mkuu Khartum kupinga utawala wa kijeshi nchini humo. Tutakomea hapo mpenzi msikilizaji kwa mukhtasari huo. Asante sana kwa kuwa nasi tangia awali hadi tamati ya matangazo. Na tunakushukuru vile vile kwa kututumia maoni yako katika ukumbi wetu wa WhatsApp. Maoni ambayo sijaweza kusoma kwa sasa kutokana na kubanwa na muda yatasomwa inshaallah katika matangazo yetu yajayo. Jina langu ni Hussein Hassan na kutakia mchana mwema. Asante na kwaheri.