Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Mwenye kurehemu, naapa kwa farasi wanaokwenda mbio wakipuma na wakitoa moto kwa kupiga kwato zao chini, wakashambulia wakati wa asubuhi, wakapeperusha mavumbi makubwa wakati huo, na wakaingia ndani ya kundi la maadui wakapigana. Naapa kwa haya, anasema kuwa bila shaka binadamu si mwenye kumshukuru Mola wake, naye anayajua haya na ana mapenzi makubwa kabisa ya kupenda mali. Je, hajui watakapofufuliwa waliomo makaburini na yatakapodhihirishwa yaliyomo vifuani kuwa mola wao atawajua sana siku hiyo viumbe vyake vyote? Bismillahir rahmanir rahim. Assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu. Sabah alkheir, mpenzi msikilizaji, natumai umeamka vyema. Karibu katika matangazo haya ya Jumanne asubuhi ya Redio Tehran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran, inayokutangazia mubashara kabisa kutoka hapa jijini Tehran studioni. Kuendesha matangazo haya kwa asubuhi ya leo ni mimi Hussein Hassan nikiwa na wingi wa matumaini kwamba tutakuwa sote hadi tamati. Nikukumbushe tu kwamba leo ni Jumanne Februari 8 mwafaka na tarehe 6 Rajab mwaka 1443 Hijria. Asubuhi ya leo mpenzi msikilizaji, kama ada, tumekuandalia taarifa ya habari za dunia itakayojumuisha ripoti, tutakuwa na uchambuzi wa kisiasa kama ambavyo tutakuletea udondozi wa magazeti ya Afrika Mashariki, na katika safu ya vipindi tumekuandalia kipindi maalum cha alfajiri kumi tutakuwa na ulimwengu wa michezo, bila kusahau makala fupi ya kila siku yaleo, katika historia na tutafunga matangazo haya kwa muhtasari wa habari za ulimwengu. Ni kukumbushe vilevile kwamba mbali na kupitia satelaiti na intaneti na vilevile vile kupitia masafa mafupi ya shortwave, lakini unaweza kutusikiliza kupitia masafa ya FM ukiwa nchini Tanzania, ni kupitia Redio Maarifa 105.3 Tanga 99.7 Kigoma, 104.1 Mtwara na 99.1 Singida. Tovuti yetu ni parstoday.com mkwaju sw. Hali kadhalika una fursa ya kushiriki matangazo haya mpenzi msikilizaji, kwa kututumia maoni yako katika ukumbi wetu wa WhatsApp, na vilevile vile unaweza wasiliana nasi kupitia barua pepe yetu Anwani yake ni swahili radio at irib ir. Imetimia saa mbili na nusu asubuhi hapa jijini Teheran, na sawa na mbili kamili kwa saa za Afrika Mashariki na moja kamili kwa saa za Afrika ya Kati. Ifuatayo ni taarifa ya habari za dunia, lakini kwanza ni muhtasari wake. Siria yaipongeza AU kwa kusimamisha wanachama wa Israel katika jumuiya hiyo. Jenerali Haji Zade asema Iran itazindua kombora la kistratejia karibuni, na gazeti moja la Kifaransa la sema Tunisia inaporomoka kuelekea kuzimu, pamoja na habari nyinginezo. Habari kamili. Kamanda wa kikosi cha anga na anga za mbali cha jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu, kwa kifupi IRGC amesema karibuni hivi kikosi hicho cha Sepa kitazindua kombora jipya la kistratejia katika uga wa mifumo ya ulinzi wa anga. Brigedi Jenerali Amir Ali Hajizade aliyesema hayo jana Jumatatu katika hafla iliyofanyika kwa ajili ya kumwenzi kiongozi mwana mapinduzi na mwasisi wa jamhuri ya Kiislamu Imam Khomeini Mwenyezimungu wa mrehemu Wakati huu ambapo taifa la Iran linaadhimisha mwaka wa 43 wa ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu, brigedia jenerali Hajizade ameashiria mafanikio makubwa ya jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu katika uga wa ulinzi, hususan uzalishaji wa makombora na kueleza kuwa kombora hilo la kistratejia litazinduliwa katika mustakabali wa karibu. Kamanda wa kikosi cha anga za mbali cha jeshi la Sepa ameeleza bayana kuwa Iran imepiga hatua kubwa ya kujitosheleza katika uga wa ulinzi na hii ni stratejia ya ushindi iliyochukuliwa na Iran dhidi ya madola ya kibeberu. Wizara ya mambo ya nchi za nje ya Siria imekaribisha uamuzi wa Umoja wa Afrika wa kusimamisha hadhi ya wanachama mwangalizi ya utawala wa kizoeni wa Israel katika jumuiya hiyo. Duru rasmi ya wizara ya mambo ya nje ya Siria imesema kuwa uamuzi wa Umoja wa Afrika wa kusimamisha utawala wa kizayuni kuwa mwanachama mwangalizi katika umoja wa Afrika unadhihirisha msimamo imara wa umoja huo katika kutetea kadhia ya haki ya Palestina. Chanzo cha wizara ya mambo ya nje ya Siria kimeeleza kuwa hatua hiyo ya AU pia imedhihirisha jinsi utawala ghasibu wa Israel unavyozidi kutengwa na imepinga siasa za kichokozi na za kibaguzi za utawala huo ambazo zinakiuka waziwazi sheria za kimataifa. Katika kikao cha juzi Jumapili huko Adis Ababa, Ethiopia, viongozi wa nchi za Afrika walisimamisha hadhi ya mwanachama mwangalizi ya utawala wa kizayuni wa Israel katika umoja huo na kuunda kamati inayojumuisha wakuu wa nchi saba za Afrika ikiwemo Algeria kushughulikia swala hilo. Wakati huo huo, Kuwait imepiga marufuku kuonyeshwa kwa filamu ya kimarekani ya On the Nile iliyotengenezwa kutoka kwenye riwaya yenye majina ya Agatha Christie na kuchezwa na, kuchezwa na mwigizaji wa Israel Gal Gadot. Msemaji wa wizara ya habari ya Kuwait Anwar Murad amesema kwamba wasanii wa Kuwait hawataweza kutazama filamu hiyo iliyoongozwa na Kenneth Branagh, siku chache kabla ya filamu hiyo kuonyeshwa nchini Amesema uamuzi huo umechukuliwa kutokana na kwamba Gadot aliwahi kuwa askari katika jeshi la utawala haramu wa Israel. Gadot aliyehudumwa katika jeshi la Israel amekuwa akikosolewa mara kwa mara kwenye mitandao ya kijamii kutokana na misimamo yake dhidi ya Wapalestina. Mwaka 2017 Kuwait pia ilipiga marufuku filamu ya Wonder Woman iliyoshirikisha Galgadot. Gazeti la Kuwait Al Qabas limeripoti kuwa uamuzi huo umetolewa kufuatia matakwa ya wakuwaiti kwenye mitandao ya kijamii kwamba filamu hiyo isusiwe kutokana na hatua ya Gadot kusifia mashambulizi ya jeshi la Israel dhidi ya watu okanda wa ukanda wa Ghaza wanaozingirwa tangu mwaka 2014 na vilevile, matamshi yake yaliyoikosoa harakati ya mapambano ya Kiislamu ya Palestina, Hamas. Taarifa ya habari za dunia mpenzi msikilizaji, inaendelea kujia moja kwa moja kutoka redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Kadhalika tunasikika moja kwa moja kupitia masafa ya FM, ukiwa nchini Tanzania ni kupitia redio Maarifa. Kwingineko, sekta ya mipango ya wizara ya fedha ya Uganda imeshauriwa kutekeleza utaratibu wa mipango miji, ujenzi wa kulinda mazingira katika maeneo mbalimbali ya nchi hiyo ili kuepusha janga la ukame. Kwa maelezo zaidi, tunajiunga na mwandishi wetu wa Kampala, Kigozi Ismail. Imebainika kuwa itakuwa vigumu kuendeleza Uganda kimazingira, kiuchumi na kijamii ikiwa idara zihusikazo na maendeleo jumla ya taifa hazitashirikiana kikamilifu. Vilevile maafisa wa serikali wanafaa watupilie mbali ulaji rushwa na ufisadi, tabia zinazokwamisha mno sekta zote. Kwa mjibu wa ripoti ya shirika la Umoja wa Mataifa la kimaendeleo, UNDP, iliyotolewa kwa wanahabari, imesisitizwa kuwa ufisadi unadhoofisha mno sekta kadhaa, mkiwemo na kuwaruhusu matajiri kuangamiza maeneo ya uowevu na misitu asilia na ujenzi ghafla usio na mipango inayostahili kitaalamu. Swala hilo limewapelekea wabunge kulijadilia mara nyingi, wakijaribu kutafuta suluhu ili Uganda isiwe nchi ya jangwa wakati ujao, lakini utekelezaji vitendo ndiyo una dosari. Kuna hofu kwamba mnamo miaka kumi na mitano ijayo sehemu 75 asilimia za Uganda zitakuwa jangwa endapo hatua mwafaka hazitachukuliwa na serikali kuanzia sasa hivi bila kusita. Tayari kuna mikoa kadhaa inayokabiliwa na ukame na kiangazi kikubwa, ingawa mikoa hiyo hiyo ndiyo yasumbuliwa mno na mafuriko makubwa nyakati za mvua kubwa. Miongoni mwa mikoa hiyo ni ya Teso, Karamoja na Elgon inayopakana na Kenya, milima ya Rwenzori karibu na mpaka wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, na maeneo kadhaa ya katikati mwa Uganda. Ripoti hiyo pia inashauri serikali kuu ibadili sera ya ardhi nchini kote ili iweze kudhibiti programu zingine mkiwemo na mipangilio ya ujenzi, ambapo majumba ya ghorofa yatapunguza mahitaji ya wananchi kutafuta sehemu za kujengea. Aidha, ile sheria ya kuwaruhusu wanaokubaliana kugawana maghorofa iliyopitishwa Uganda iwe na maana zaidi. Sera hiyo ikitekelezwa vyema uteketezaji wa misitu asilia utapunguzwa. Pili, utumiaji wa nishati za umeme mbadala unafaa kuongezewa nguvu na kusambazwa kwa wote na kwa gharama nafuu, ili mwananchi masikini anayechangia pakubwa katika kuangamiza misitu naye anufaike. Kwa bahati mbaya, sika mu, la Nema ne ne ne ne halitapatikana kote nchini, kwa hivyo kila mwananchi anafaa kuhusika na swala hili la kutunza mazingira. Huyu ni Asmani Kintu, afisa wa shirika la NEMA linalohusika na kudhibiti mazingira nchini Uganda. Mimi ni Kigozi Ismail kutoka Kampala. Asante sana Kigozi Ismail kwa ripoti yako hiyo ukiwa hapo Champala, Uganda. Tukisonga mbele, nchi ya Tunisia ambayo miaka kumi na moja iliyopita ilisifiwa kwa kuwa kinara wa demokrasia kati ya nchi za Kiarabu zilizokumbwa na wimbi la mapinduzi ya wa wananchi na kupewa hadhi ya kuwa mgeni wa heshima katika mkutano wa G7, sasa inaonekana kufifia na kuorodheshwa kati ya nchi za kifisadi. Hayo yameandikwa na jarida la Ufaransa la Le Point kutokana na ripoti ya kila mwaka ya kundi la migogoro ya kimataifa ambalo huainishia umoja wa Ulaya nchi kumi zilizo katika hatari ya migogoro au kuongezeka kwa ghasia katika kipindi cha mwaka mzima. Makala hiyo iliyopewa anwani ya Tunisia, nchi inayoporomoka kuelekea kuzimu, imesema orodha ya nchi zinazotajwa kuwa fisadi sasa imewekwa Tunisia kando kando ya majina ya nchi kama Afghanistan ya Taliban na Ukraine iliyozusha mgogoro mkubwa wa kimataifa na kuibua hofu ya kutokea vita vikubwa kati ya madola yenye silaha za nyuklia duniani. Na wizara mashauri ya kigeni ya kundi la wanamgambo wa Taliban nchini Afghanistan imepuuza na kuiponda ripoti ya baraza la usalama la Umoja wa Mataifa inayoeleza juu ya uwepo wa makundi ya kigaidi ya kigeni katika ardhi ya Afghanistan. Taarifa ya wizara hiyo imeeleza kwamba ripoti kama hizi ambazo zinatolewa pasina nyaraka wala ushahidi wowote hazina maslahi kwa Afghanistan, Asia Magharibi na ulimwengu kwa ujumla. Sehemu nyingine ya taarifa ya wizara ya mashauri ya kigeni ya kundi la wanamgambo wa Taliban imeeleza kwamba tangu kundi hilo litoe madaraka ya nchi, mbali na kutekeleza hati ya makubaliano ya Doha, kwa namna fulani usalama umerejea kwa kiwango fulani huko nchini Afghanistan. Mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka redio Teheran. Habari hizo unaweza kuzisoma kwa kina, mpenzi msikilizaji, katika tovuti yetu ya parstoday.com mkwaju sw karibu. Sasa ni kuletee uchambuzi wa kisiasa ambao utatupia jicho kuvunjwa kwa baraza kuu la mahakama la Tunisia, hatua ya kuongeza mamlaka ya rais Kais Saied. Rais wa Tunisia Kais Saied amesema ameamua kulivunja baraza kuu la mahkama nchini humo katika hali ya kutatanisha ambayo imeibua wasiwasi kuhusu uhuru wa mahkama. Uamuzi wa Kais Saied wa kuvunja baraza kuu la mahkama umekuja baada ya kuwakosoa vikali majaji katika miezi ya hivi karibuni. Amekuwa akisema mara kwa mara kwamba hatoruhusu kuwepo nchini serikali ya mahkama na kwamba idara ya mahkama katika serikali inatosha. Baraza kuu la mahakama la Tunisia kikatiba ni chombo huru ambacho mamlaka yake ni pamoja na kusimamia utendakazi mzuri wa mahakama na kudhamini uhuru wake, kuwaadhibu majaji na kuwapandisha vyeo kitaaluma. Ijapokuwa kisingizio cha Kais Saied cha kulivunja baraza kuu la mahakama la Tunisia kimekuwa ni vitendo vilivyo nje ya sheria vya taasisi hiyo, lakini hatua hii ya rais wa Tunisia imetathminiwa kuwa sawa na hatua zake nyingine za kuongeza mamlaka na udhibiti wake juu ya Tunisia. Wapinzani wa Kais Said wameelezea hatua wa hiyo kuwa ni sehemu ya kurejea tena utawala wa kiimla nchini humo. Inaonekana kwamba Kais Said anakusudia kujirundikia madaraka yote mikononi mwake na pia kuondoa watu, nafasi au taasisi yoyote ambayo inachukuliwa kuwa tishio kwa mamlaka yake. Rais wa Tunisia ameandaa mazingira ya kuondoa wapinzani wake wakubwa kupitia vyombo vya mahakama. Mapema Januari mwaka huu, mwendesha mashtaka mkuu wa Tunisia alitangaza kwamba spika wa bunge lililovunjwa Rashid Al Ghanushi na waziri mkuu wa zamani wa Tunisia Yusuf Ashahid watafunguliwa mashtaka kutokana na kiuka shi, kwa kukiuka sheria za kampeni za uchaguzi na ukosefu wa uwazi katika fedha za kampeni. Yusuf Shahid aliwahi kuwa waziri mkuu wa Tunisia kuanzia Agosti mwaka 2016 hadi Februari mwaka 2020. Vyama vingi vya kisiasa nchini Tunisia vimepinga vikali hatua ya rais Kais Saied na kuziita mapinduzi dhidi ya katiba. Tunisia imekuwa ikishuhudia mzozo mkubwa wa kisiasa tangu Julai 25 mwaka jana. Hii ni Redio Teheran, Idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, inayokutangazia mubashara kutoka hapa jijini Teheran. Halikadhalika tunasikika moja kwa moja kupitia Maarifa FM ya huko nchini Tanzania. Toban ni kupitia kasimawimbi 105.3 Tanga, ukiwa Mwanza ni 101.9, kulie Kigoma 99.7, Mtwara 104.1 na Singida ni 99 moja. Asante sana mpenzi msikilizaji kwa kuendelea kuwa nasi na tunakushukuru vilevile kwa kututumia maoni yako katika ukumbi wetu wa WhatsApp. Sijui muda utaniruhusu nisome hapa japo maoni mawili matatu kabla ya kukuletea kipindi chetu cha kwanza asubuhi ya leo. Bin Toha aljuneida yupo bumbwini Zanzibar, hana mengi yeye, ametuandikia tu asante Toban, anatushukuru kwa habari. Asante sana pia bilhuda Ali ukiwa hapo barabara ya kumi na tatu Tanga, Tanzania, anasema nawashukuru watangazaji wote kwa kutujuza habari za dunia. Asante sana Bilhuda kwa kuendelea kutufuatilia ukiwa hapo Tanga, Tanzania. Naye Juma Idi Isa akiwa Masawi, Kondoa, Tanzania, anasema salamu alaikum. Namjibu alaikum salaam. Anaandika poleni Madagaska kwa maafa ya kimbunga cha Basirai, poleni pia wahanga wote walionusurika na janga hilo baya la kimbunga. Asante sana Juma kwa ujumbe wako huo, ukiwa hapo Kondoa, Tanzania. Ni saa tatu kasorobo asubuhi hapa jijini Teheran. Maadhimisho ya alfajiri kumi Ni matumaini yangu kuwa hamjambo wapenzi wasikilizaji popote pale mlipo. Karibuni kusikiliza kipindi maalumu tulichokuandalieni kwa mnasaba wa maadhimisho ya alfajiri kumi za ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu ya Iran ambacho kitazungumzia nafasi na mchango wa mapinduzi hayo katika kuhuisha kigezo cha kufuata mwanamke Mwislamu. Tafadhalini endeleeni kuwa pamoja nami kuanzia awali hadi tamati ya mazungumzo yetu, kuyategea sikio yale niliyokuandalieni katika mfululizo huu. Katika kipindi cha miaka 43 tokea ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu hadi sasa zimefanyika juhudi athirifu za kuhuisha heshima ya wanawake. Mapinduzi ya Kiislamu ya Iran yalipata ushindi kwa ushiriki wa wananchi wote, wake kwa waume. Na wanawake kwa upande wao walitoa mchango mkubwa athirifu na wa kipekee. Kabla ya mapinduzi na kutokana na hujuma za utamaduni wa Magharibi, Kulikuwa na mtazamo wa kiuchu kuhusiana na wanawake na wa kuwaona kama bidhaa tu, na sifa zote za thamani za kiutu za kiumbe huyo zilikuwa katika hali ya kuchujuka, kumomonyoka na kutoweka. Mtazamo wa magharibi wa kumchukulia mwanamke kama bidhaa, ambao hatimaye ulifika pia hadi Iran ulipelekea kukanyagwa na kuharibiwa utambulisho na shahsia ya mwanamke wa kiirani katika enzi za tawala za kifalme hapa nchini. Masaibu hayo yalianza katika karne ya 19, ambapo kutokana na maendeleo ya sayansi na teknolojia yaliyopatikana magharibi, fikra za kimaada zilipata nguvu na kutawala na kupelekea kujitokeza fikra iitwayo usekulari. Usekulari ambao ulitenganisha dini na maisha na siasa, haukuzipa umuhimu wowote fikra na matendo ya kidini. Utamaduni na fikra ya usekulari vilifika katika nchi na mataifa ya Waislamu kuanzia mwishoni mwa karne ya 19 na mwanzoni mwa karne ya 20 kwa msaada wa mfumo wa ubepari wa magharibi na kuingiza katika nchi hizo fikra ya usasa na umamboleo. Baada ya hapo na kuendelea, Ulaya na Marekani zikawa zinatambulika kama kigezo na mfano wa kuigwa katika nchi za Waislamu, na dini ikachukuliwa kuwa ni kizuizi na mkwamishaji wa usasa. Jambo hilo lilipelekea karibu tawala zote katika nchi za Waislamu, ukiwemo wa kipahlavi nchini Iran, kuchukua hatua ya kuzielekeza nchi kwenye usasa na umamboleo, hali ambayo iliathiri mno maisha ya binafsi na ya kijamii ya wanawake na mfumo mzima wa familia. Reza Khan, mfalme wa zama hizo wa Iran, ambaye kwa kweli alikuwa kibaraka wa ukoloni, alitoa amri ya kuacha kuvaa hijabu wanawake wa Iran ili nchi iendane na mfumo wa usasa na umamboleo. Wanawake wa Irani, ambao hadi wakati huo walikuwa wakijisitiri kikamilifu kwa vazi la staha la hijabu, walipokuwa kwenye hadhara za watu walianza kuvutwa na kuvuliwa shungi kwa nguvu, kwa mateke na virungu na askari wa utawala wa Shah na kulazimika kutembea vichwa wazi. Mfalme Reza Khan, ambaye hakuwa na elimu na ujuzi wa kutosha wa mambo, hakuweza kutambua kuwa chimbuko la kidini, kiutamaduni, kijamii na kihistoria la Iran limetokana na misingi ya mafundisho yanayojenga na yaliyotukuka ya Uislamu na kwamba kuwavua shungi na mitandio wanawake kutasababisha matatizo mengi na mivutano mikubwa. Hatua hiyo iliwafanya wanawake wengi Waislamu wa, wa Irani wavaa hijabu waamue kujitenga kikamilifu na hadhara za kijamii ili kulinda heshima na staha yao, na kuna baadhi yao ambao waliamua kwa miaka kadhaa kubakia majumbani tu. Baada ya Reza Shah kuondolewa madarakani na vikosi vya jeshi la Uingereza, Muhammad Reza Shah naye pia aliamua kufuata njia potofu aliyopita baba yake. Hatua mbalimbali mbali zilichukuliwa si na serikali na maafisa wa serikali pekee, bali hata na wanawake na wanaume waliokuwa nje ya serikali ili kuwafanya wanawake wabadilishe mavazi yao na wabadilike pia katika kusuhubiana na kulahikiana na wanaume. Ni kama kwamba kulikuwa na sera maalumu iliyojenga au iliyotaka kujenga dhana kwamba kuwa na haya na staha si jambo linalopendeza kwa wanawake, bali ni kinyume chake, yaani kujiremba kupindukia, kujionyesha mbele ya wanaume na kuwa na maingiliano nao yasiyo na mpaka ndiyo silka na mwenendo unaofaa kufuatwa na wanawake. Shah wa Iran, ambaye alikuwa ndiye kiongozi mkuu wa nchi, yeye mwenyewe alikuwa akiwaangalia wanawake kwa jicho la kuwadunisha na kuwaona kama bidhaa tu, na alikuwa maarufu pia kwa uasherati. Waandishi wa kumbukumbu za Shah wamefichua mengi kuhusu ufuska na ufisadi wake. Mfano mmojawapo wa hayo ni maneno aliyosema Ali Shahbazi, askari wa kikosi cha gadi ya mfalme na mkuu wa timu ya walinzi wa Shah, ambaye katika kitabu cha kumbukumbu -kumbu zake ameelezea yafuatayo kuhusu uashirati wa Shah. Kuanzia wakati Alam alipokuwa waziri, aliunda kitengo maalumu ndani ya Wizara ya Masuala ya Ufalme ambapo wahusika wake walikuwa na kazi ya kumpelekea Shah wake za watu, mabanati wenye sura jamili na au wake na mabinti za watu waliokuwa wakitaka kupewa vyeo. Imam Khomeini, mwasisi wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, ameizungumzia kama ifuatavyo: ahali ya dhulma na udhalilishaji iliyowafika wanawake katika zama za utawala wa kifalme. Mwanamke alidhulumika katika vipindi viwili. Kimoja ni katika zama za ujahilia, ambapo Uislamu ulimfadhili mwanadamu kwa ujumla na hasa mwanamke kwa kumtoa kwenye hali ya kudhulumika aliyokuwa nayo. Kipindi kingine ni katika Irani yetu, mwanamke alidhulumika pia, na hiyo ni katika zama za Shah aliyepita na Shah wa sasa. Kwa kutumia kisingizio cha kutaka kumkomboa wa mwanamke walimtendea mwanamke kila aina ya dhuluma, walimshusha mwanamke kwenye nafasi ya heshima na utukufu aliyokuwa nao kutoka kwenye nafasi ya umaanawi aliyokuwa nayo, wakamfanya ni kitu tu. Na kwa kutumia jina la uhuru, uhuru wa wanawake na uhuru wa wanaume, wakaupora uhuru wa mwanamke na mwanamme, na wakawafanya wanawake na vijana wetu wawe na tabia chafu. Mwisho wa kunukuu. Lakini vielezi na vitambulishi vinavyoainisha nafasi ya mwanamke katika jamii ya Kiislamu vinajengwa kwa kufuata mtazamo wa kitauhidi kuhusiana na dunia. Katika mtazamo huo, pamoja na kuwepo uhuru wa kuchagua kazi au ajira, mume, elimu na shughuli nyinginezo kwa ajili ya wanawake, lakini kitu kinachompa utambulisho mwanamke ni nafasi yake katika malezi ya kizazi na jamii. Kazi ya umama ina thamani kama ilivyo kazi ya utume na subra kubwa na moyo wa huruma iliyokithiri aliyonayo mama katika kazi ya kulea mtoto safi na mwema ina nafasi na hadhi sawa na subra na juhudi kubwa walizofanya mitume kwa ajili ya kuwaongoa wa wanadamu. Imam Khomeini, kiongozi wa mapinduzi ya Kiislamu, ambaye alikuwa alimu wa kupigiwa mfano, kama ulivyo mtazamo wa dini, alikuwa na mtazamo wa kumpa heshima wa kumthamini na wa kumjenga mwanamke. Alikuwa akiamini kuwa mwanamke ana hadhi ya heshima, sharafu, iza na utukufu. Mwanamke ana uwezo wa kufikia daraja ya juu kabisa ya umaanawi, huku akijishughulisha pia na shughuli za kitaaluma, kisiasa na kijamii. Imam Khomeini alikuwa akiitakidi kwamba kwa mtazamo mtukufu wa Uislamu, lengo la mwanadamu, awe mwanamke au mwanamme ni kujikurubisha kwa Mwenyezi Mungu na kwa hivyo kumwabudu Mwenyezi Mungu na kudhihirisha uja kwake ni jambo linalomjenga na kumpandisha daraja mwanamke ili kufikia cheo cha kumkurubisha kwa Mola. Katika moja ya hotuba zake muhimu sana kuhusu mwanamke, Imam Khomeini anasema, mwanamke ni mtu, tena ni mtu mkubwa. Mwanamke ni mlezi wa jamii. Watu wanakulia kwenye mikono ya mwanamke. Na kutengenekewa na kuharibikiwa nchi yoyote ile kunategemea na kuwepo kwa mwanamke. Kwa malezi yake sahihi mwanamke anamjenga mtu, na kwa malezi yake sahihi anaistawisha nchi. akiendelea kuzungumzia hilo Imamu Homeini anaashiria mtazamo wa Uislamu na mwenendo wa kuvutia wa Bwana Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam, kuhusiana na mwanamke na anasema historia ya Uislamu ni shahidi wa jinsi Mtume wa Mwenyezi Mungu rehma na amani ya Allah ziwe juu yake na ali zake alivyokuwa akimpa heshima kubwa mno binti yake mzaliwa huyo mtukufu Bibi Fatimatu Zahra salamullahi alaiha, ilikuonyesha kuwa mwanamke ana ukubwa maalumu katika jamii, ukubwa ambao kama si wa juu zaidi kuliko wa mwanamme basi haupungui. Imam Khomeini alikuwa akiwaambia akinamama wajitahidi katika kuchota elimu na wasiache kufanya kila juhudi kwa ajili ya kujijenga kwa fadhila na utukufu wa kiakhlaki na kuzitakasa nafsi zao, kwa sababu wanawake ndiyo chimbuko la heri na saada kwa ajili ya jamii. Imam Khomeini alikuwa akiwataka wanawake wajihusishe na masuala ya kisiasa kama walivyo wanaume, na kama ambavyo wanaume wanajishughulisha katika nyuga za kitaaluma na kiutamaduni, nao pia wafanye hivyo, lakini katika kushiriki kwao katika nyanja zote hizo, wasiache kuchunga hijabu, staha, murua na heshima yao. Katika kipindi cha miaka 43 tokea ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu hadi sasa zimefanyika jitihada athirifu za kuhuisha na kurejesha heshima na hadhi ya wanawake. Wanawake Waislamu wa Iran hivi sasa wameweza kupata mafanikio makubwa katika nyuga tofauti za kitaaluma na utafiti, michezo, utabibu teknolojia, sanaa, utengenezaji dawa na chanjo, na katika nyanja za masuala mengine yanayohitajika nchini. Wanawake Waislamu wa Iran wameonyesha kuwa kushika dini mwanamke na kuvaa hijabu si tu hakuwi kizuizi cha kumfanya ashindwe kufikia malengo ya juu, bali kunamwandalia mazingira salama zaidi, ya thamani zaidi na ya uhakika zaidi kwa ajili ya kufikia vilele vya mafanikio. Kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu Ayatullah Khamenei anasema mtazamo wa mapinduzi ya Kiislamu kuhusu wanawake unatokana na mtazamo uliotukuka wa Uislamu kuhusu mwanamke, na analifafanua hilo kama ifuatavyo: katika mantiki ya Uislamu, mwanamke ana mwongozo na kigezo kamili cha kufuata. Mwanamke wa Kiislamu maana yake ni kiumbe mwenye imani na staha, anayebeba sehemu muhimu zaidi ya malezi ya mwanadamu, ni mwenye taathira kwa jamii, anajengeka kitaaluma na kimaanawi, ni mwendeshaji wa chombo muhimu sana cha familia. Na ndiye sababu ya kupata utulivu jinsia ya kiume. Haya yote yanaunganika pamoja na sifa za kike kama upole, uraufu wa moyo na utayarifu wa kupokea nuru ya uongofu wa Mwenyezi Mungu. Hiki ndicho kigezo cha mwanamke wa Kiislamu. Mkabala wake, siku zote katika historia, kimekuwepo kigezo cha mtazamo potofu. Leo hii kigezo hicho potofu ni mwanamke wa Kimagharibi, ambaye sifa zake yeye, kinyume na zile sifa zote bora na za kipekee tulizoeleza kuhusu mwanamke wa Kiislamu, ni kuweza kumvutia, kumtamanisha na kumstarehesha mwanamme. Kwa sababu hiyo, kielelezo cha mwanamke wa Kimagharibi ni kukaa utupu. Mnaona nyinyi wenyewe katika hafla zao mwanamme lazima awe amejisitiri kikamilifu, lakini mwanamke awe yuko utupu zaidi kadiri iwezekanavyo. Wapenzi wasikilizaji, kipindi hiki maalumu cha maadhimisho ya alfajiri kumi za ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu ya Iran kilichozungumzia nafasi ya mapinduzi hayo katika kuhuisha kigezo cha kufuata mwanamke mwislamu Kinaishia hapa. Natumai mumenufaika na mliyoyasikia basi. Hadi tutakapokutana tena katika mfululizo mwingine, na kuageni uhuku nikikutakieni kheri na fanaka maishani. Hii ni Redio Tehran, idhaa Kiswahili, ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Ni mkaribishe hapa shabiki mpya anasema, naitwa Abdullah Figo, niko Kigoma, nawapata kwa uzuri sana, napenda sana habari zenu, asante sana. Pia Abdullah Figo kwa kutufuatilia ukiwa hapo Kigoma, na inshallah, muda si muda, nitakuunga na utakuwa unastafidi na mengi tu kutoka hapa Redio Teheran. Wasalimie sana hapo Kigoma. Idris Ali Malia Mungu kutoka Mombasa, Kenya anasema shukran na Radio Tehran kwa matangazo bora. Asante sana. Na Sherali Fazel akiwa Dar es Salaam, Tanzania anasema baada ya salamu jamii ya kimataifa tunawashauri bunge la jumuiya ya nchi za Kiarabu kuwakumbusha viongozi wa nchi za Kiarabu kuvunja uhusiano na mashirikiano yote na Wazayuni. Uzayuni ni apartheid, ugaidi wa kimataifa. Maoni yake Sherali Fazel huyo akiwa da. Karibu sasa mpenzi msikilizaji nikuletee machoto magazetini. Gazeti la Daily Monitor linalochapishwa nchini Uganda ndilo linalotufungulia udondozi wetu wa magazeti ya Afrika Mashariki hii leo. Ukurasa wa mbele wa gazeti hilo umepambwa kwa picha za kutisha zinazoonyesha watu wenye makovu mwilini, kana kwamba inaashiria wameteswa na kudhalilishwa picha hizo pamoja na zingine ikiwemo ya Rais Yoweri Museveni Uganda, zimebeba anwani inayohoji dola la mateso, au labda hapo neno state linakusudia hali ya mateso. Toleo la mtandaoni lina habari kadhaa zinazofungamana na habari hiyo kuu ya Daily Monitor, baadhi zikiwa na vichwa vinavyosomeka Kakwenza asimulia mateso aliyokumbana nayo akiwa kizuizini na mahakama yaweka Machi kuwa tarehe ya kusikilizwa kesi ya mwandishi wa vitabu Kakweza. Hatua hii imekuja baada ya Umoja wa Ulaya jana Jumatatu kutoa taarifa inayotoa mwito wa kufanyika uchunguzi wa kina juu ya ukiukwaji wa haki huko nchini Uganda. Habari zingine zinazoonekana kwenye toleo hilo la intaneti zina vichwa vinavyosomeka: vituo kumi na vitatu vya kuhifadhi mafuta jijini hatari inayojongea Museveni asema waganda wanne kati ya kumi wanafanya kazi kwa ajili ya tumbo thoban kula msijaribu kutoa azma ya wananchi wa tafire alionya bunge. Na Uganda na Tanzania zateuliwa katika baraza la amani na usalama la AU. Tuelekeze kurunzi a udondozi wetu katika nchi jirani ya Kenya, na kama ada magazeti ya nchi hiyo yameendelea kutawaliwa na habari za pangapangua za kisiasa kuelekea uchaguzi mkuu wa Agosti mwaka huu. Uhuru atazamiwa kumwidhinisha Raila katika kikao cha NDC cha chama chake cha Chajubil kwa ni kuwa Rais Uhuru Kenyatta aliashiria hayo jana na kusisitiza kuwa wakati wa kupiga debe la siasa umefika na karibuni atatangaza wazi kuunga mkono azma ya kinara wa Dmrodinga kuwania urais katika uchaguzi ujao. Baadhi ya habari zilizopewa muhimu na toleo la mtandaoni la Nation zina vichwa vinavyosomeka mjukuu wa Moi afukuzwa kwenye nyumba kutokana na malimbikizi ya kodi ya shilingi laki mbili na elfu arobaini. Kenya Airways yumkini ikafuta watu kazi. Jubilii haitoruhusu tuondoke, yadai UDA na Uhuru amwambia Ruto kazi inafanywa maofisini, si juu ya magari. Gazeti dada la Taifa Leo limetenga nafasi ya kwanza kwa habari yenye uh, kichwa kisemacho Kenya Kwanza wacheza siasa na watoto, kauli kuwa watafuta CBC wakishinda yakosolewa kama itavyovuruga itakavyovuruga maisha ya kazi katika dondoo ya habari hiyo limeandika, wadau wa elimu wamesema ni makosa wanasiasa kutumia elimu kisiasa kwa ajili ya kujitafutia kura. Habari nyingine zinazopamba ukurasa wa mbele wa gazeti hilo zina vichwa vinavyosomeka kero ya afya, viwanda vya chumvi pwani, bei ya juu ya fataliza itaalika nja, ripoti yaeleza uwepo wa jela za siri za kuteswa washukiwa. Na katika spoti, Senegal wa nguruma kote Afrika Lions of Teranga wanyakuwa kombe la mataifa ya Afrika, pamoja na habari nyingine. Gazeti la The Star toleo la mtandaoni limeandika, wataalamu waionya timu ya Ruto dhidi ya kushinikiza kufutwa CBC, Ruto ampiga vijembe mbunge anayefyatua, miye si mtu wa kusukuma uhuru amwonya Ruto, na Ruto aeleza sababu za kusimamisha michango kanisani. Tunafunga udondozi wetu kwa kutupia jicho magazeti ya Tanzania habari iliyotangulizwa mbele na gazeti la Mwananchi inasema waziri acharuka, bei vifaa kupaa, ni vifaa vya ujenzi, vyakula, vinywaji, aonya wauzaji akisema ni uhujumu uchumi, aagiza bei halisi ndizo zitumike. Habari zingine katika gazeti hilo zina anwani zisemazo, Samia acha sindano sita ziarani mara sabaya, adai kuporwa mali na TAKUKURU, maofisa polisi wanaodaiwa kuua kotini, na kuna simulizi ya mwanajeshi aliyefungwa jela enzi za Nyerere na kusamehewa enzi hizi za Mama Samia. Samia asema wananchi, amkeni msitumike, ndivyo kinavyosema kichwa cha habari iliyopewa kipaumbele na gazeti la habari leo ambalo pia linaandika Dkt. Mwinyi akerwa wananchi kucheleweshwa haki, na shahidi asema Mbowe alishiriki kikao cha ugaidi. Gazeti la Majira pia limetanguliza mbele habari ya kucharuka serikali na kuwaonya wazalishaji wanaopandisha bei za vifaa vya ujenzi. Pia limemnukuu rais Samia Suluhu Hassan akisema neema kwa walimu yaja. Gazeti la Uhuru kwa upande wake limetenga nafasi ya kwanza kwa habari inayohusu siasa za uchaguzi mkuu ujao nchini Tanzania. Limemnukuu mzee Wasira akisema ni Samia wa rais 2025. Jambi la habari limepewa uzito wa kwanza habari ya mchezo mchafu unaoendelea Ngorongoro. Moja ya dondoo za habari hiyo inasema wanaharakati wa hongwa kuhakikisha wanaiua Ngorongoro na Serengeti. Kidogo niseme sengereti badala ya Serengeti, ulimi unakuwa mzito mdomoni. Haya, inabidi nitafute hapa kikombe cha uji kabla ya kusonga mbele. Hii ni redio Tehran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran, inayokutangazia moja kwa moja kutoka hapa jijini Teheran. Ulimwengu wa michezo Jambo mpenzi mwanaspoti wa redio Teheran na tumai umzima wa afya hapo ulipo. Kipindi chetu cha leo cha spoti kitaangazia tu kumalizika kwa mashindano ya soka mataifa Afrika, Afcon, ya mataifa ya Afrika almaarufu Afcon yaliyofanyika huko Kamerun na kusihi tuwe sote hadi tamati ya kipindi. Karibu. Misri ambao ni mabingwa mara saba wa kombe la mataifa ya Afrika almaarufu Afcon Jumapili usiku walishuka dimbani kuvana na Senegal kwenye fainali ya mashindano hayo ya kieneo iliyopigwa katika uwanja wa Olembe jijini Yaunde nchini Cameroon. Senegal ambao walipoteza katika fainali ya Afcon mwaka 2019 dhidi ya Algeria walijitosa uwanjani wakiwa na azma ya kutoa ubingwa kwa mara ya kwanza baada ya kuzidiwa pia katika fainali ya mwaka 2002 nchini Mali na kweli mgagana upwa hali wali wali mkavu, eti au labda ni dua yao ilikubaliwa, na wakavuna ushindi japo kwa mbinde. Fainali ya AFCON na Jumapili ilikuwa ya aina yake, kwa sababu iliwakutanisha ana kwa ana Sadio Mane wa Senegal na Mohamed Salah wa Misri, ambaye pia anakipiga Liverpool ya Uingereza. Mashabiki wengi wa soka waliita fainali hiyo ngoma kati ya Salah na Mane. Timu hizo mbili zilikabana koo katika dakika tisini za ada na thelathini za nyongeza, lakini bado wakatoshana nguvu kwa kutoa sare tasa. Kwa msingi huo walilazimika kujitosa kwenye upigaji matuta, na hapo ndipo Senegali wakaibuka na ushindi wa mabao manne kwa mawili. Mane ambaye alikuwa amepoteza penalti dakika saba baada ya kuanza ngoma baada ya mwenzake kupigwa kiatu katika sanduku la hatari, alilazimika kufidia makosa yake kwenye upigaji penalti wa kutafuta bingwa wa kandanda Afrika, na hatimaye akafanikiwa kutikisa nyavu katika pigo la mwisho lililonyanyua viti mashabiki. Mane. Mane. Senegal, our Maskini Mo Salah, machozi yalimlengalenga baada ya fursa yake ya kupiga mkwaju wa penalti kumponyoka hivi hivi akitazama, kwani tayari mkwaju wa mwenzake Mohamed Abdul Muin ulikuwa umeshagonga mwamba, huku ule wa Muhanad Lashin ukipanguliwa na kipa Edward Mendi. Wachambuzi wa spoti wamekosoa wa uamuzi wa Misri kumweka Salah kuwa mpigaji penalti nambari tano na wamelifananisha tukio hilo na uamuzi wa, wa Ureno wa kumweka Cristiano Ronaldo kuwa mpigaji penalti nambari tano na Uhispania katika fainali za kombe la Euro mwaka elfu mbili kumi na mbili. Maelfu ya mashabiki wa Senegal waliokuwa wamefurika ndani na nje ya uwanja huo waliripuka kwa shangwe hoi na vigelegele wakisherehekea ushindi huo. Mafarao walifikaje hapa? na kusudia fainali mlinda lango muhamed abu gabaski ndiye aliibuka shujaa wa misri baada ya kupangua penalti mbili na kusaidia kikosi chake kuididimiza cameron mabao matatu kwa moja na kufuzu kwa fainali ya duru ya 33 ya kombe la afcon mwaka huu mshindi wa mechi hiyo iliyosakatwa alhamisi usiku aliamuliwa kupitia penalti baada ya pande zote mbili kuambulia sare tasa ndani ya dakika 120 senegal nao walifuzu kwa fainali ya afcon baada ya kuisasambua burkina faso mabao matatu kwa moja jumatano usiku fodi sadio manuel liverpool alipachika wavuni bao la tatu la senegal na kufikia rekodi ya henry camara aliyekuwa mfungaji bora wa muda wote wa masimba wa teranga kwa magoli 29 kwa ushindi huo rais maki sal wa senegal ametangaza jumatatu hii kuwa siku ya mapumziko nchi nzima ili wapate kufurahia na kusherehekea ushindi huo wa kwanza wa nchi hiyo katika historia ya afcon rais sal amekatiza safari yake pia rasmi ya kikazi ya kuitembelea Komoro, ambao ungekuwa mkondoa wa mwisho wa safari zake za kieneo. Tayari alikuwa ameshazitembelea Misri na Ethiopia, lakini ushindi huo wa Senegal umemrudisha mbio Dakar. Kabla ya kitimutimu hicho cha fainali, wenyeji Cameron walitoka nyuma kwa mabao matatu kwa mtungi na kuilazimishia Bukinafaso sare ya matatu kwa matatu katika muda wa kawaida kabla ya kuwazidia kwenye penalti kwa kufunga mabao matano kwa matatu katika mchuano wa kutafuta mshindi nambari tatu wa fainali za AFCON. It's the It's third. Meza ya ulimwengu wa michezo inawapa kongole wa Senegali kwa kuibuka kidedea na vilevile vile kwa mshindi wa pili Misri na mwenyeji Cameroon, aliyefunga orodha ya tatu bora ya AFCON mwaka huu elfu mbili na ishirini na mbili. Tutakomea hapo, mpenzi msikilizaji, tukutane juma lijalo panapo majaliwa. Jina langu ni no Hussein Hassan, asante na kwaheri. Leo, katika historia. Leo ni Jumanne tarehe 6 Rajab mwaka 1443 hijiria sawa na Februari nane mwaka 2022. Siku kama ya leo miaka 43 iliyopita wananchi wa Iran walifanya maandamano makubwa katika miji mbalimbali na kusisitiza udharura wa kuendelezwa mapambano hadi kuangushwa kikamilifu utawala wa Shah. Mamilioni ya wananchi wa Islamu wa Irani waliandamana katika siku kama hii wakijibu wito wa Imamu Ruhullah Khomeini aliyewataka waunge mkono serikali ya muda ya mapinduzi. Katika upande mwingine, maafisa wa vikosi vya jeshi la anga la Iran, huku akiwa katika sare zao za kijeshi, walielekea nyumbani kwa Imamu na kutangaza mshikamano wao na mapinduzi ya Kiislamu na uongozi wa Imamu Ruhullah Khomeini. Katika mazungumzo hayo Imamu Ruhullah Khomeini aliwaambia wanajeshi hao kwamba walikuwa watumishi wa utawala wa kitwaghuti na sasa wamejiunga na Kurani. Hatua ya vikosi vya jeshi la anga la Iran ya kutangaza utiifu wao kwa Imamu Khomeini iliukasirisha sana utawala wa shaha. Tarehe 8 Februari miaka 59 iliyopita, Kanali Abdusalam Arif alifanikiwa kushika hatamu za uongozi nchini Iraq baada ya kufanya mapinduzi ya umwagaji damu akishirikiana na maafisa wa kijeshi wa chama cha Bath akisaidiwa na majeshi ya anga ya Irak. Kanali Abdusalam Arif alilishambulia jengo la wizara ya ulinzi ya Irak yalipokuwa makao ya Abdul Karim Kasim, rais wa wakati huo wa Irak, baada ya kumtia mbaroni na kumuua rais huyo, Abdusalaam arif alijitangaza kuwa raisi wa Iraq. <mulia> Tarehe 6 Rajab miaka 927 iliyopita alifariki dunia Abu Muhammad Qasim bin Ali al Basri maarufu kwa jina la Ibni Hariri, mwana fasihi na mwandishi mashuhuri wa Kirani aliyekuwa akiishi Basra nchini Iraq. Ibni Hariri ndiye mwandishi wa kitabu maarufu cha Maqamat ambacho ni cha aina yake katika taaluma ya fasihi ya Kiarabu. Katika kitabu hicho, Ibni Hariri alieleza siri za fasihi ya lugha ya Kiarabu katika kalibu ya hikaya na semi nyepesi na za hekima. na siku kama ya leo miaka mia tisa na sitini iliyopita, Hasan Assabah, mmoja kati ya viongozi wakubwa wa waislamu wa, wa, wa madhehebu ya Ismailia, alitoa udhibiti wa ngome muhimu na imara ya Alamut iliyoko karibu na mji wa Kazvin kaskazini mwa Iran. Assabah ambaye kwa kipindi cha miaka kumi kabla ya hapo alikuwa akiwalingania watu kumfuata yeye, aliimarisha utawala wake baada ya kutoa udhibiti wa ngome hiyo, ambapo muda uh, baadaye alipata kudhibiti miji mingine ya Iran. Hii ni Redio Teheran. Mustafa Isa wa Mwandiga Mgera Kigoma, Tanzania anatuandikia pa salamu aleikum, na mjibu wa alaikum salam. Naitwa Sheikh Mustafa Shirazi kutoka Kigoma, Mwandiga, Tanzania. Kwa sasa niko mkoa wa Tanga, nimehamia Muheza kutoka Korogwe. Napenda sana kusikiliza redio tayaran asante sana Mustafa, Sheikh Mustafa huyo, kwa kutufuatilia ukiwa hapo Kigoma. Sante sana pia Dr Yazid Akida, ukiwa chumba geni Tanga, Tanzania, naye pia anatushukuru kwa habari. Nilidhani labda pengine ametutupia ule uboti wake wa kawaida, labda pengine katika matangazo ya mchana, inshallah. Dr Yazid, asante sana, ukiwa hapo Tanga, Tanzania. Muda hunasi mpenzi msikilizaji, moja kwa moja ni kusomea habari za dunia kwa kifupi. Kamanda wa kikosi cha anga na anga za mbali cha jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu, IRGC, amesema karibuni hivi kikosi hicho cha sepa ya Iran kitazindua kombora jipya la kistrategia katika uga wa mifumo ya ulinzi wa anga. Wizara ya mambo ya nchi za nje ya Siria imekaribisha uamuzi wa Umoja wa Afrika wa kusimamisha hadhi ya wanachama mwangalizi wa utawala wa kizoni wa Israel katika jumuia hiyo. Kuwait imepiga marufuku kuonyeshwa kwa filamu ya Kimarekani ya Death on the Nile iliyotengenezwa kutoka kwenye riwaya yenye majina ya Agatha Christie na kuchezwa na mwigizaji wa Israel, Gal Gadot. Na, nchi ya Tunisia ambayo miaka kumi na moja iliyopita ilisifiwa kwa kuwa kinara demokrasia katika nchi za Kiarabu zilizokumbwa na wimbi la mapinduzi ya wa wananchi na kupewa hadhi ya kuwa mgeni wa heshima katika mkutano wa G7 sasa inaonekana kufifia na kuorodheshwa kati ya nchi za kifisadi. Hayo ni kwa mujibu wa jarida la Ufaransa la Le Point. Tutakomea hapo mpenzi msikilizaji, kwa muhtasari huo. Asante sana kwa kuwa nasi tangia wali hadi tamati ya matangazo, na nakushukuru vilevile kwa kututumia maoni yako katika ukumbi wetu wa WhatsApp, maoni ambayo sijaweza kusoma kwa sasa kutokana na ufinyo wa wakati. Insha allah na ahidi kuyasoma katika matangazo yetu ya mchana, panapo majaliwa. Jina langu ni Hussein Hassan, na hadi wakati huo, kwaheri kwa sasa.