Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran Ali Imran aya ya mia moja na tisini na tisa hadi mwisho. A'udhu billahi minash shaitani rajim Bismillahir Rahmanir Rahim Wa in Kwa jina la Allah mwingi wa rehma mwenye kurehemu. Hakika miongoni mwa watu wa kitabu wapo wanaomwamini Mwenyezi Mungu na yaliyoteremshwa kwenu na yaliyoteremshwa kwao wakimnyenyekea Mwenyezi Mungu. Hawabadili aya za Mwenyezi Mungu kwa thamani duni. Hao wana ujira wao kwa Mola wao mlezi. Hakika Mwenyezi Mungu ni mwepesi wa kuhisabu. Enyi mlioamini, subirini na shindaneni kusubiri na kuweni macho na mcheni Mwenyezi Mungu ili mpate kufanikiwa. Bismillahi rrahmani rrahim. Assalamu alaikum warahmatullahi taala wabarakatuh. Wapenzi wasikilizaji, mimi ni Mubarak Kenya nikiwakaribisha katika matangazo haya ya asubuhi ya idhaa ya Kiswahili Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu Iran katika siku ya leo Jumamosi tarehe 3 eh, mwezi mtukufu wa Rajab mwaka 1443 hijiria kamaria inasarifiana na 5 Februari 2022 miladia. Wapenzi wasikilizaji, tulio waandalieni asubuhi ya leo kutoka hapa Teheran. Kama kawaida, tutakuwa na taarifa ya habari za dunia, itafuatiwa na uchambuzi wa kisiasa na baada ya hapo tutakuwa na kipindi e maalum kwa mnasaba wa kukumbuka e kuwawa shahidi Imam Taqiyanaki hadi alaihi salam. Baada ya hapo, wapenzi wasikilizaji, tutakuwa na makala ya udondozi wa magazeti wa afrika Mashariki, itafuatiwa na makala maalum kwa mnasaba wa maadhimisho ya mwaka wa 43 wa ushindi wa mapinduzi ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu, na kisha tutakuwa na makala ya leo katika historia. Baada ya hapo, wapenzi wasikilizaji, tutakuwa na muhtasari wa habari za dunia, na wakati ukituruhusu, tutakuwa pia na maoni yenu, na napenda kuwakumbusha kuwa matangazo yetu haya yanapatikana ya moja kwa moja popote pale ulipo duniani kupitia tovuti yetu ya parstoday.com sw, kama ambavyo pia unaweza kuyapata matangazo haya kupitia aplikesheni yetu ya simu za mkononi ya IRIB World Service. Na wasikilizaji wetu walioko nchini Tanzania wanaweza kutupata kupitia redio mshirika ambao ni Maarifa FM 105.3 Tanga, 100 nukta tisa Mwanza, tisini na tisa nukta saba Kigoma, mia moja na nne nukta moja Mtwara na tisini na tisa nukta moja Singida. Ni matumaini yangu kuwa utakuwa nasi hadi mwisho wa taarifa hii ya habari na pia matangazo yetu kwa ujumla. Baada ya mdoso mrefu, ni taarifa ya habari za dunia. imetimia saa mbili unusu kwa saa za hapa Tehran Iran, ikiwa ni saa mbili kamili kwa saa za Afrika Mashariki na saa moja kamili kwa saa za Afrika ya Kati, majira ya Bujumbura Burundi au Lubumbashi DRC, na ifuatao sasa ni taarifa ya habari za dunia kutoka hapa Teheran. lakini kwanza kabisa, kabla ya taarifa kamili ya habari, ni vichwa muhimu vya habari wakati huu. Denmark yawapata na hatia magaidi wafanya ujasusi wa Saudia. Wananchi wa Bahrein waandamana kulaani safari ya waziri wa vita wa Israel nchini humo. na maambukizi ya aina mpya ya kirusi cha korona yatachachamaa huko Afrika Kusini karibuni. Na sasa ni habari kamili. Mahakama moja nchini Denmark imewapata na hatia ya kufanya ujasusi kwa niaba ya Saudi Arabia wanachama wa kundi la kigaidi la Hawazia na kuunga mkono harakati za ugaidi nchini Iran. Tovuti ya habari ya Ritzau ya Denmark iliripoti hayo jana Ijumaa na kufafanua kuwa wanachama watatu wa kundi la kigaidi ambalo linajiita eti Harakati ya Mapambano ya Waarabu kwa ajili ya Ahwaz wamepatikana na hatia ya kufanya ujasusi kwa niaba ya utawala wa Saudi Arabia. Aidha, wanachama hao wa kundi hilo la kigaidi la Ahawazia wamepatikana na hatia ya kuunga mkono mashambulizi ya kigaidi dhidi ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran sambamba na kuliunga mkono genge la kigaidi linalojiita jeshi ladl. Majasusi hao wa Saudia ambao walitiwa mbaroni miaka miwili iliyopita wanakabiliwa na kifungo cha hadi miaka kumi na miwili jela kwa makosa hayo, pamoja na kosa la kupeana taarifa za Denmark na mashirika ya kigeni na watu binafsi kwa idara ya ujasusi ya Saudia. Yamkini pia wakapokonywa uraia wa Denmark na kutimuliwa katika nchi hiyo ya Ulaya. Inakumbukwa kuwa mnamo Septemba mwaka elfu mbili kumi na nane watu ishirini na watano waliuawa shahidi na wengine zaidi ya sitini walijeruhiwa katika shambulio la kigaidi la kinyama lililofanywa na wanachama wa kundi hilo la kigaidi mjini Ahwaz, kusini magharibi mwa Iran. Magaidi hao wenye silaha waliwafyatulia risasi wananchi waliokuwa wakitazama guaredi la vikosi vya ulinzi vya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran lililokuwa likifanyika kwa mnasaba wa maadhimisho ya wiki ya kujihami kutakatifu ambapo askari kadhaa pia waliuawa. Wananchi waliokuwa na hasira nchini Bahrein wameandamana katika maeneo mbalimbali ya nchi hiyo kwa lengo la kulaani hatua ya utawala wa kifalme nchini humo kumkaribisha na kumpokea waziri wa vita wa utawala haramu wa Israeli. Kwa mujibu wa shirika la habari la Sauti ya Manama, katika maandamano hayo ya Ijumaa watu wa Bahrein walibeba bendera za Palestina huku wakitoa nara za kupinga hatua ya utawala wa kifalme wa ukoo wa Al-Khalifa kuanzisha uhusiano na utawala wa kizayuni wa Israeli. Aidha, chama kikuu cha upinzani cha Alwifaq cha Bahrain nacho pia kimelaani safari hiyo ya waziri wa vita wa Israeli nchini humo. Taarifa ya Alwifaq imesema safari ya waziri huyo wa vita wa Israeli haikupigiwa debe katika vyombo vya habari ili kuzuia maandamano ya wananchi wa Bahrain wanaopinga uanzishwaji uhusiano na utawala haramu wa Israeli. Beni Gantz, waziri wa vita utawala ghasibu wa kizaini wa Israeli, juzi Jumaatano waliwasili huko wa Manama, mji mkuu wa Bahrein, katika safari ambayo haikutangazwa hapo kabla, ambapo alikutana na kufanya mazungumzo na viongozi mbalimbali mbali wa utawala wa Alikhalifa. Safari hiyo ambayo imelaaliwa na duru za Palestina, hususan harakati za Mukawama au mapambano ya Kiislamu, inatajwa kuwa inalenga kuimarisha uhusiano wa Bahrein na utawala huo haramu ambao umekuwa ukifanya mauaji kila uchao dhidi ya wananchi wasio na ulinzi wa Palestina. Itakumbuka kuwa Bahrein miongoni mwa nchi nne za Kiarabu ambazo mwaka elfu mbili ishirini zilisaini hati za makubaliano ya kuanzisha uhusiano wa wa kawaida na utawala haramu wa Israel, hatua ambayo imeendelea kupingwa na kulaaniwa vikali katika kila kona ya nchi za Kiarabu na Kiislamu. Nchi za Sudan, Moroko na Bahrain e, zimeendeleza au zimeendelea kushuhudia maandamano kila leo ya wananchi ya kulaani na kupinga hatua ya tawala zao kuanzisha uhusiano wa kawaida na utawala haramu wa Israeli. Tuelekee sasa barani Afrika ambapo Afrika kusini inaripotiwa kushuhudia ongezeko la aina mpya ya kirusi cha korona cha Omicron iliopewa jina la kitaalamu la ba nukta mbili nukta. Wanasayansi wa Afrika kusini wanasema kasi ya maambukizi ya korona nchini humo inatokana na maambukizi ya aina hiyo mpya ya ba nukta mbili nukta ambayo inaenea kwa kasi zaidi ya kirusi cha asili cha Omicron. Michel Gran, mwanasayansi mwandamizi wa taasisi ya kitaifa ya magonjwa kuambukizwa nchini Afrika Kusini, amesema asilimia 23 ya sampuli 450 zilizofanyiwa uchunguzi mwezi uliopita wa Januari Inajumuisha kesi za aina hiyo mpya ya corona, kwa mujibu wa shirika la afya duniani WHO, aina hiyo mpya ya spishi ya kirusi cha corona cha Omicron imeripotiwa katika nchi 57 duniani kufikia sasa, zikiwemo tano za Afrika ambazo ni Afrika Kusini, Kenya, Botswana, Malawi na Senegal. Hata hivyo, akthari ya kesi za maambukizi aina mpya ya Omicron zimeripotiwa katika nchi za Ulaya, Asia na Marekani kwa wastani wa Marekani 25 wanaaga dunia kila siku hivi sasa kutokana na maradhi ya Covid 19. Takwimu zinaonyesha kuwa tangu mwisho wa mwezi Disemba 2019 lipoibuka janga la korona hadi sasa zaidi ya watu e, laki mbili 41,000 wameaga dunia kwa ugonjwa huo Afrika kusini Afrika, barani Afrika, huku watu milioni 11 wakiambukizwa maradhi hayo katika nchi za bara hilo tukiwa bado uh, huko uh, kusini mwa Afrika. Taarifa zinasema huenda watu laki hamsini elfu wakakosa pahala pa kuishi kutokana na athari za kimbunga cha Batsirai kinachotazamiwa kukipiga kisiwa cha Madagaskar leo Jumamosi. Shirika la Utabiri wa Hali ya Hewa Duniani linasema kimbunga hicho kinachokwenda kwa kasi ya kilomita elfu mbili kwa sasa kinatazamiwa kusababisha upepo mkali na mvua kubwa katika maeneo ya pwani ya nchi hiyo. Jens Laerke, afisa wa shirika la Umoja wa Mataifa la uratibu wa misaada ya kibinadamu, ametahadharisha kuwa kimbunga hicho kinatazamiwa kuitumbukiza Madagaska katika mgogoro mkubwa wa kibinadamu. Na afisa mmoja wa shirika la mpango wa chakula la Umoja wa Mataifa Pasqualina Di Sirio anasema shule nyingi zimefungwa katika maeneo ya pwani ya Madagaskar, huku wakazi wa maeneo hayo wakigubikwa na hofu kutokana na kimbunga hicho. Hayanajiri chini ya wiki mbili baada ya kimbunga kingine cha kitropiki kwa jina la Ana kusababisha vifo vya watu 58 huku wengine zaidi ya laki 30,000 wakipoteza makazi yao kisiwani Madagascar. Madagaska imekuwa ikikumbwa na vimbunga mara kwa mara ambavyo mbali na kusababisha maafa na kupelekea malaki ya watu kuachwa bila makao, lakini pia huathiri pia miundo msingi na mifumo ya mawasiliano. Na tumalizie huko India ambapo katika kile kinachoonekana ni kuendelea uh, misimamo ya chuki dhidi ya Uislamu, waziri mkuu wa India Narendra Modi E, wanafunzi, misimamo ya kufurutuada ya serikali ya waziri mkuu wa India Narendra Modi, wanafunzi wa islamu wanaovaa hijabu wamepigwa marufuku kuingia madarasani katika chuo kimoja katika jimbo la Karnataka kusini mwa India. Video iliyosambaa mitandaoni inaonyesha mwalimu mkuu akiwazuia wa makumi ya wanafunzi wa kike waislamu waliovaa vazi la staha la hijabu kuingia madarasani. Wanafunzi hao wamesema wamezuiwa kuingia madarasani katika kipindi nyeti cha mitihani, jambo ambalo inatishia mustakabali wao. Chuo hicho kimewapiga marufuku wanafunzi Waislamu kuingia madarasani wakiwa wamevaa hijabu kwa kisingizio kwamba eti vazi hilo pamoja na kitambaa cha nikabu havimo kwenye orodha ya mavazi rasmi yanayokubalika kuvaliwa chuoni hapo. Na huo ndio mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka hapa Tehran. Nam barabara, wapenzi wasikilizaji, hapa ni Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Na sasa tunaeleza matangazo yetu asubuhi ya leo kwa kuwaleteni uchambuzi kisi wa kisiasa. Utahusu hatua mpya ya rais wa Marekani Biden ya kuibua mvutano Ulaya Mashariki. Rais Joe Biden wa Marekani Jumatano alikubali kupeleka wanajeshi elfu tatu huko Ulaya Mashariki na Ujerumani. Wanajeshi elfu moja mia saba wa Marekani wanatarajiwa kutumwa Poland na wanajeshi wengine elfu moja wa Marekani walioko Ujerumani watatumwa Romania. Wanajeshi zaidi ya elfu tatu watatumwa kutoka Marekani kwenda Ujerumani pia, kwa mujibu wa maelekezo ya Biden wizara ya ulinzi ya Marekani Pentagon inapanga kuongeza idadi ya wanajeshi wa Marekani walioko Ulaya Mashariki hadi zaidi ya askari elfu nane mia tano. Msemaji wa Pentagon John Kirby alisema Jumatano kwamba hadi ya Marekani kwa NETO chini ya kifungu cha saa cha tano cha mkataba wa NETO ingalipo na kwamba kama sehemu ya hadi hiyo, hivi karibuni Marekani itahitimisha wanajeshi zaidi e, nchini Romania, Poland na na itahamisha wanajeshi zaidi nchini Romania, Poland na Ujerumani ili kujiandaa kwa lolote lile, akieleza kuwa hali ya sasa inalazimu kuimarishwa nafasi ya NETO ya kuzuia eh, kile kilichotajwa ni hujuma ya adui mashariki mwa Ulaya. Msemaji wa Pentagon amefafanua kuwa lengo la kutumwa askari katika maeneo yaliyotajwa ni kuongeza uwezo wa kiulinzi katika nchi washirika ambazo ziko mstari wa mbele. Msemaji wa ikulu wa White House Jen Psaki alisema baada ya Pentagon kutangaza kuwa rais ameamua kutuma wanajeshi wa Marekani wapatao elfu tatu Ulaya Mashariki, kwamba wanajeshi hao hawatakwenda Ukraine kwa ajili ya kupigana. Agizo jipya la Biden linalenga kutuma wanajeshi elfu tatu Ulaya Mashariki kama sehemu ya msururu wa hatua za Marekani za kuleta mvutano uh, huko Ulaya Mashariki na kuongeza makabiliano na Rusia. Katika wiki za hivi karibuni, Washington kwa makusudi imeendesha vita vya kisaikolojia na kipropaganda dhidi ya Rasia ikishirikiana na NATO, daima imekuwa ikieneza propaganda chafu kuwa Rasia inapanga kuivamia Ukraine. Lengo la Washington ni kuandaa mazingira ya kupelekwa askari zaidi wa Marekani na NATO huku la mashariki, na hivyo kupuuza matakwa ya kiusalama ya Rasia. Ni wazi kuwa hatua hiyo inaongeza uwezekano wa kutokea mapigano kati ya Rasia na muungano huo wa kijeshi wa NETO huko Ulaya Mashariki. Moscow inataka kuhakikishiwa na nchi za magharibi kwamba Ukraine haitajiunga na muungano huo wa kijeshi wa NETO na kwamba vikosi na zana za kivita za NETO hazitatumwa karibu na mipaka ya Rasia. Bila shaka Marekani na NETO zimetoa majibu hasi kwa matakwa hayo mawili ya Rasia, jambo ambalo bila shaka limewakasirisha sana viongozi wa Moscow. Rais Vladimir Putin wa Rasia alisema Jumanne kuwa nchi yake haijapata jibu sahihi na la kuridhisha kutoka kwa Marekani na Neto kuhusu matakwa yake makuu matatu, ambayo ni kutopanuliwa Neto upande wa mashariki, kuepuka kupelekwa mifumo ya silaha za hujuma karibu na mpaka wa Rasia na kurudishwa miundombinu ya kijeshi Neto barani Ulaya katika hali iliyokuwepo kufikia mwaka 1997. Rasia inaamini kwamba kutumwa mifumo ya Marekani ya kuzuia makombora nchini Romania na Poland kunatishia usalama wake. Jambo jingine muhimu ni kwamba ingawa utawala wa Biden hapo awali ulisisitiza juu ya uwezekano wa Rusia kushambulia Ukraine wakati wote, lakini sasa imepunguza propaganda hizo chafu. Namwakenya msikilizaji, hapa ni Tehran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislami ya Iran. Na sasa umewalia wakati wa kutegea sikio kipindi maalum kwa siku ya leo, wakati huu ambapo ni kuhusiana na shahada ya Imam Hadi alaihi salam. Karibu ni kusikiliza. Assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Hamjambo, wasikilizaji wapenzi, na karibuni kuwa nasi katika kipindi hiki maalumu kinachokujieni kwa mnasaba wa kukumbuka tukio chungu la kuuawa shahidi Imam Ali Alhadi alaihi ssalam, ambaye alikuwa miongoni mwa wajukuu wa mtume wetu Muhammad sallallahu alaihi wa aalihi wasallam. Kuuawa shahidi katika njia ya Mwenyezi Mungu ni pambo la mawalii wake Allah subhanahu wataala na alama ya uja kamili uhuru na kutosalimu amri mbele ya watawala wa madhalimu na anasa za kupita za dunia. Kuwa washahidi ni daraja kubwa kabisa ya ukamilifu wa mwanadamu anayejitolea na kusabilia nafsi yake kwa ajili ya malengo aali na matukufu. Imam Ali Alhadi alaihi ssalam ni mfano na kielelezo aali kabisa cha mawalii wa Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala. Mtukufu huyo aliuawa shahidi katika njia ya kueneza dini sahihi ya Allah mwaka 254 hijiria kwa kupewa sumu kwa amri ya mtawala Muataz aliyekuwa khalifa wa 11 wa utawala wa Bani Abbas baada ya kustahamili vifungo jela, mateso na mashaka mengi ya kiroho na kimwili tarehe tatu Rajab inakumbusha tukio hilo chungu la kuuawa shahidi imamu na mjukuu wa mtume wetu Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam. Na Radio, kwa mnasaba huu, Redio Teheran inatoa mkono wa pole kwa Waislamu wote, hususan wafuasi na wapenzi wa watu wa nyumba ya mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam. Imamu Ali Annaqi alipewa lakabu ya Alhadi na alizaliwa katika nusu ya mwezi wa Dhilhija mwaka 212 Hijiria, karibu na mji mtakatifu wa Madina. Baba yake ni Imamu Muhammad al Jawad alaihi ssalam, na mama yake alijulikana kwa jina la Sumata al Maghribia na alikuwa mwanamke mwema na mchamungu. Kipindi cha uimamu wake kilidumu kwa miaka 33 na kilikuwa na sifa zake za kipekee kutokana na na na kuenea fikra na teolojia mpya na maswali mengi ya kifalsafa, makundi tofauti ya kifikra yalikuwa katika hali ya kueneza na kuhubiri fikra na mitazamo yao. Utawala wa Bani Abasi pia ulitumia mazingira hayo ya mkanganyiko wa kifikra na kielimu kwa ajili ya kutimiza malengo yake ya kisiasa. Katika kipindi hicho, Imam Alhadi alaihisalam Daima alikuwa akitahadharisha kuhusu upotofu wa kiitikadi na kifikra uliokuwapo wakati huo. Hata hivyo, utawala dhalimu wa Bani Abbas ulizidisha mzingiro na udhibiti wa nyumba ya Imamu kwa lengo la kumtenga na kumweka mbali na jamii, suala ambalo lilizidisha matatizo ya umma wa Kiislamu. Imamu naye kwa upande wake alikuwa akifanya jitihada za kujaribu kuzima njama hizo chafu. Alianzisha chuo cha elimu na maarifa na kulea wanafunzi hodari kwa kutoa maarifa sahihi ya Kiislamu. Na mfano wa wanafunzi hao alikuwa ni Sayid Abdulazim Alhasani, Husein Said Alahwazi na wengine wengi. Aliandika risala nyingi kwa ajili ya wanafunzi wake ikiwemo risala ya kuthibitisha uadilifu wa Allah, risala ya majibu ya maswali ya Yahya bin Aktham aliyekuwa miongoni mwa maulamaa wa utawala wa Bani Abbas, risala ya sheria za dini na kadhalika. Harakati hizo za kielimu za Imam al-Hadi, sambamba na mapambano yake makubwa dhidi ya makundi yaliyokuwa yamepotoka kifikra na kiitikadi, mbali na kutoa mwongozo kwa umma na jamii, ziliwaamsha na kuwazindua Waislamu <todicode> Moja ya harakati kubwa zaidi za Imam Alhadi alaihi ssalam ilikuwa ile ya mapambano yake ya kifikra na ya kiutamaduni dhidi ya makundi yenye fikra na itikadi potofu. Makundi hayo kwa hakika yalikuwa matunda na matokeo ya anga chafu iliyojaa sumu iliyotengenezwa na watawala wa Bani Abbas. Miongoni mwa makundi hayo yaliyokuwa na fikra na itikadi potofu ni lile la Ghulat. Kundi hili lilikuwa na wafuasi wenye misimamo mikali iliyochupa mipaka ya dini na isiyokuwa na mantiki kuhusu uimamu. Wafuasi wa kundi hili walivuka mipaka ya dini na kumtukuza imamu kiasi cha kumwabudu na kumwona kama Mungu. Kwa kutumia fikra hizo potofu, kundi hilo liliharamisha baadhi ya sheria za wajibu za Kiislamu na kuhalalisha makosa na dhambi kubwa. Kundi hili lilizusha bidaa nyingi katika dini kwa shabaha ya kuhalalisha na kuyapa sura ya sheria na dini matakwa na matamanio yao. Imam Ali Lhadi alaihi ssalam alipambana vikali na wafuasi wa kundi hili na kutangaza waziwazi wazi misimamo yake ya kujitenga na kuwa mbali kabisa na kundi hilo ili kudhihirisha sura na hakika ya kundi hilo, Imam Alhadi alaihi ssalam alimjibu mtu aliyeuliza swali kuhusu itikadi potofu za wafuasi wa kundi hilo akisema, na apa kwa jina la Allah kwamba Mwenyezi Mungu subhanahu wataala alimtuma Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam na mitume wa kabla yake kwa ajili ya kulingania watu dini ya tauhidi na Mungu mmoja na kuwaamuru kutoa zaka, kufanya ibada ya hija na kadhalika. Mtume Muhammad sallallahu alihi wa alihi wasalam pia aliwalingania watu dini ya tauhidi na Mungu mmoja, na sisi ni makhalifa wake na waja wa Mwenyezi Mungu, na hatumshirikishi na chochote. Iwapo tutatii amri za Mwenyezi Mungu, ataturehemu, na kama tutaasi amri zake, tutakumbwa na adhabu kali. Ninajitenga kikamilifu na mtu yeyote anayetoa maneno ya kuwatukuza maimamu katika kizazi cha Mtume kupita kiasi, na najikinga kwa Mwenyezi Mungu na maneno yao. Mwisho wa kunukuu. Miongoni mwa makundi potofu yaliyozusha tashwishi katika jamii ya wakati huo ya Waislamu lilikuwa lile la masufi. Wafuasi wa kundi hilo waliwapoteza watu kutokana na dhahiri yao ya zuhudi na kuipa mgongo dunia, ucha mungu na kutupilia mbali anasa. Kundi hili la masufi, kama lilivyokuwa lile la ghulati, lilitumia vibaya itikadi za kidini za watu kwa ajili ya kutimiza malengo yake. Wafuasi wa kundi hili walikuwa wakikusanyika katika maeneo matakatifu kama msikiti wa Mtume mjini Madina na kuwavutia watu wa kawaida kwa harakati na hali mahsusi kama za kusoma uradi na dhikri, kiasi kwamba watu walikuwa wakiwaona kuwa ndio wachamungu na wema zaidi. Baadhi ya watu walikuwa wakiathirika na kuhadaika kwa mandhari hizo. Imam Ali al-Hadi alaihi ssalam alichukua jukumu la kufichua na kuanika wazi bidaa na uzushi uliokuwa ukifanywa na wafuasi wa makundi hayo, na historia imenukuu mengi kuhusu harakati za Imam katika uwanja huo, wanahistoria wameandika kwamba siku moja, wakati Imamu alipokuwa ameketi na masahaba zake katika msikiti wa Mtume mjini Madina, liliingia kundi la masufi na kuketi katika kona moja ya msikiti huo. Kundi hilo lilianza dhikri na uradi makhususi. Imamu Ali Alhadi alaihi ssalam ambaye aliona hali hiyo na vitendo vya hadaa vya wafuasi wa kundi hilo, aliwaambia masahaba zake kwamba, hebu tazameni kundi hilo la watu wenye hila na malaghai. Hawa ni masahiba wa shetani na wavunjaji wa nguzo imara za dini. Watu hawa wamejivika vazi la zuhudi na kujipa sura ya kuipa dunia mgongo kwa shabaha ya kufikia malengo yao machafu, na wanakesha usiku kwa lengo la kuwatumbukiza watu maamuma katika mitego yao. Wanasema la ilaha illallah kwa ajili ya kuwahadai watu, na taratibu wanaelekea katika shimo waliojichimbia wao wenyewe. Imam Anaqi al Alhadi alaihi ssalam, pia alikabiliana vilivyo na makundi ya mijadala ya kiteolojia yaliyomfananisha Mwenyezi Mungu na wanadamu kuzusha itikadi zisizo sahihi kwamba wanadamu wanatezwa nguvu katika amali na matendo yao na kadhalika. Maimamu katika kizazi cha Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wa salam, ambao ni taa za uongofu na nuru, walikuwa chemchemi ya elimu na hazina kubwa ya maarifa. Daima waliwamulikia watu katika vipindi mbalimbali mbali vya giza la ujinga na ujahili na kuwaonyesha njia nyofu na maarifa asili ya Uislamu. Katika upande huo, Imam Alhadi alaihi salam alikuwa mstari wa mbele, na moja ya jitihada zake ilikuwa kuandika risala ya teolojia akijibu mishkeli na masuala ya kifikra na kiitikadi yaliyokuwa yakigubika fikra na nyoyo za watu wa zama hizo. Wapenzi wasikilizaji, muda uliotengwa kwa ajili ya kipindi hiki maalumu umefikia mwisho. Tunakamilisha kipindi hiki kwa semi kadhaa za hekima za Imamu Alhadi, ambaye amesema, bora zaidi kuliko wema ni mtenda wema, na bora zaidi kuliko maneno mazuri ni msemaji wake. Kitu bora zaidi kuliko elimu ni mwenye elimu, na kibaya zaidi kuliko ubaya na uovu ni mtenda maovu. Wassalamu alaikum warahmatullahi Namapa msikilizaji, bado mko nasi katika matangazo haya ya asubuhi ya idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislami ya Iran. Na sasa tunaendeleza matangazo haya kwa udondozi wa baadhi ya magazeti ya Afrika Mashariki. kuliangazia gazeti la The New Times la Rwanda, ambalo lina habari semayo kuwa rais Paul Kagame wa nchi hiyo amechaguliwa tena kuwa mwenyekiti wa halmashauri ya maendeleo mmoja wa Afrika au Danepad, ambayo ina jukumu la kuimarisha uwezo wa nchi wanachama na, na jumuiya za kieneo. Kagame alichaguliwa katika kikao kilichofanyika kwa njia ya intaneti, ambapo amesema ana matumaini kuwa audanepad itaendelea kuwa mstari wa mbele katika ustawi wa Afrika. Sasa tujielekeze dira au tuielekeze dira yetu ya udondozi wa magazeti nchini Uganda na awali, tuliangazia gazeti la Saturday Vision ambalo lina habari sema ya kuwa biashara ndogo ndogo sasa zitaweza kupata mikopo kufuatia maagizo yaliyotolewa na benki ya Uganda. New Vision pia lina habari kuhusu operesheni ya askari wa jeshi la Uganda UPDF ya kufanya usafi katika miji. Kwa upande wake gazeti la Saturday Monitor lina kichwa kikuu cha habari kisemacho wale ambao wamekataa kupata chanjo ya COVID-19 ya Uganda sasa yamkini wakafungwa jela miaka minne. Sheria hiyo kali ambayo imependekezwa imepingwa vikali na watetezi wa haki za binadamu, huku baadhi ya wafanyakazi wa sekta ya afya wakiunga mkono. Saturday Monitor pia katika ukurasa wake wa mbele lina picha inayomwonyesha rais Yoweri Museveni akiwa katika mahakama kuu ya Uganda kuzindua mwaka mpya wa sheria elfu mbili ishirini na mbili. Akizungumza katika hafla hiyo, Rais Museveni ametaja mambo matano ambayo yanapaswa kuzingatiwa na idara ya mahakama Uganda, ikiwa ni pamoja na kulinda maisha, kulinda mali, kuwalinda wanawake wasinajisiwe au wa wasibakwe, kulinda fedha za serikali na kuwalinda wafanyakazi wa idara ya mahakama. Aidha, Rais Museveni amesema wabakaji wanapaswa kuhukumiwa kunyongwa. Tukiachana na magazeti ya Uganda sasa, tuelekeze dira yetu udondozi wa magazeti huko nchini Kenya, na kwanza kabisa nalitupia jicho gazeti la Taifa Leo ambalo lina kichwa kikuu cha habari kisemacho Uhuru aahidi Raila mlima. Likifafanua kwa kifupi, limeandika rais Uhuru Kenyatta jana aliandaa mkutano nadra katika ikulu ya Nairobi na viongozi wa kisiasa wa chama tawala cha Jubilii wanaoegemea upande wake na kuahidi kujitosa kwenye siasa kikamilifu ili kumpigia debe kinara wa ODM Raila Odinga hadi amrithi atakapo staafu. Katika ukurasa wake wa michezo Taifa Leo limeandika kuwa fainali ya kombe la soka Afrika AFCON kesho itakuwa baina ya Sadio Mane wa Senegal na Muhammad Salah wa Misri, timu mbili ambazo zimetinga fainali. Gazeti la Saturday Nation Eh, limeashiria kikao hicho cha ikulu cha rais Kenyatta na waitifaki wake, na kuandika kuwa rais Kenyatta anapanga kumchagua mgombea mwenza wa Raila Odinga ambaye atakuwa ni kutoka eneo la Mlima Kenya. Nalo gazeti la Business Daily katika ukurasa wake wa mbele lina picha inayomwonyesha waziri wa mambo ya ndani wa Kenya Dr. Fred Matiangi mwenzake wa afya Mutahikagwe wakiwa katika eneo la Dagoreti, Nairobi, katika kampeni ya kuhakikisha kuwa Wakenya wanapata chanjo ya Covid 19. Nalo gazeti la The East African la habari sema kuwa mkuu wa sera za kigeni katika Umoja wa Ulaya Joseph Borrell amesema kuwa kuna dalili Rais Samia Suluhu wa Tanzania ataidhinisha ushirikiano wa kibiashara baina ya Umoja wa Ulaya na Jumuia ya Afrika Mashariki. Tanzania bado haijatia saini mkataba huo na hivyo utekelezaji wake umekwama. The East African pia katika ukurasa wake wa mbele lina picha inayomwonyesha Rais Uhuru Kenyatta wa Kenya akimkaribisha mwenzake wa Rwanda Paul Kagame katika ikulu mjini Nairobi siku ya Alhamisi. Gazeti la Standard lina habari semayo kuwa Rais Uhuru Kenyatta leo anatarajiwa kuelekea Ethiopia kuhudhuria mkutano wa 35 wa viongozi wa Umoja wa Afrika na kati ya mambo ambayo rais wa Kenya anatazamiwa kupigia debe ni kujumuishwa lugha ya Kiswahili kama moja ya lugha rasmi za Umoja wa Afrika. Na mwisho kabisa, tunayaangazia magazeti nchini Tanzania na tunaanza na Mwananchi lenye kichwa cha habari kisemacho Samia aiweka polisi kitanzini, ni kwa tuhuma za mauaji ya mfanyabiashara ashtushwa na taarifa za polisi kuunda kamati kujichunguza wenyewe. Majaliwa aunda kamati ya watu tisa kuchunguza mauaji. Nipashe mbali na kuangazia kauli hiyo ya rais Samia, lina kichwa kingine cha habari kisemacho wabunge wa ibana serikali mikataba saba. Habari lio katika ukurasa wake wa mbele lina picha inaomosha Rais Samia Suluhu Hasan akisalimiana na wananchi wa Kiabakari, wilaya ya Butiama, alipowasili jana mkoani Mara kwa ajili ya kuanza ziara ya kikazi. Gazeti la Uhuru pia lina kichwa cha habari kisemacho maadhimisho miaka 45 CCM gumzo kila kona. La ziada sina wapenzi wasikilizaji, kutoka meza ya dondoo za magazeti wakati huu hapa Teheran. msikilizaji, na sasa umewadia wakati wa kutegea sikio kipindi maalum kwa mnasaba wa siku hizi za maadhimisho ya ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu. Baada ya hapo, ni makala ya leo katika historia. Fadhila ya pili ya mwezi mtukufu wa Rajab anaipokea mjukuu wa Mtume Muhammad, imamu katika kizazi cha Mtume Muhammad, mmoja kati ya viongozi kumi na mbili ambao Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasalama kabla ya kuondoka kwake duniani alituhusia akatuambia ya kwamba dini yake ichukuliwe kutoka kwao, fiqhi, namna ya ibada tuichukue kutoka kwao funga yetu tuichukue kutoka kwao, namna ya kuswali tuchukue kutoka kwao, akhlaqi za mtume tuzichukue kutoka kwao. Kwa ujumla uislamu wote tuuchukue kutoka kwao. Mabwana hao akawatangaza kumi na mbili, wasaba wao katika makhalifa hao na maimamu hao na kiongozi hao ni Sayiduna Musa bnu Jafar Alkadhim kadhimu lghaidh wala afina ani nnas salawatullahi wasalamuhu alayhi ana naqili hadithi taban ni kutoka kwa mtume kwa kupitia wazazi wake, anasema man mansama yawman min Rajab, yoyote mwenye kufunga siku moja katika mwezi huu wa Rajab, tabaadat anhu naru, moto utakuwa mbali na yeye, masira sanatin, yoyote mwenye kufunga siku moja ya Rajab, sio siku thalathini za Rajab. La, siku moja sio siku tatu. La, siku moja sio wiki moja. La, siku moja ya Rajab tabaadat anhu naru masira sanatin, moto utakuwa mbali na yeye mwendo wa mwaka mmoja. Kwa ibara nyingine nzuri, mtume anataka aseme yoyote mwenye kufunga siku moja ya Rajab, Mwenyezi Mungu humweka mbali mtu huyo na moto wa Jahannam. Naomba turudi kwenye Qur'an. Wa burrizatil jahim liman yara. Na ikasogezwa Jahannam kwa mwenye kuona. Kwa hivyo Jahannam itakuwa karibu, itasogezwa watu waione. Wewe ambaye utajitahidi ufunge siku moja ya Rajab, moto wala hautosikia habari yake, wala sauti yake wala harufu yake. Tabaadat anhu an-nar masira sanatin. Wama, aa, virozo na maajabu. Waman sawma thalathata ayamin wajabat lahu al-janna. Ama atakaye jitahidi akaona asubuhi aache kunywa chai nzuri yenye sukari, aache chapati na mchuzi na chakula cha mchana kizuri, akaamua la, mimi kweli kuwa chakula siwezi lakini ntajitahidi mwezi wa Rajab nifunge siku tatu tu. Sayiduna Muhammad, kwa maneno aliyo yanakili Alimamu Lkadhim anasema mtu huyo wajabat lahu ljanna, pepo ni lazima aingie. Sasa mama zetu na nyanya zetu wa Kizaramu walipokuwa wanafunga tatu, tatu, hayo yalikuwa na ushahidi pamoja na kwamba hawaja kwenda madrasa wala hawaja kwenda chuoni. Na ndiyo hapa mara nyingi mambo yanayofanywa na watu wa mwambao ambao imeingia dini ya Uislamu kabla ya kuingia katika nchi ya Madina. Ah, maneno ya ajabu na mazito nayasema leo. Nchi hizi ambazo dini ya Uislamu imeingia kabla ya kuingia kwenye mji wa Mtume Muhammad, Madinatun Munawara. Taban sizungumzi baadhi ya watu waliokuwa wanakwenda Madina, nazungumzia hapa hijira ya kwanza. Hijira ya Jaafar, Jaafar at-Tayyar aliyefanya hijira ya kwanza Ethiopia, aliyofanya hijira ya kwanza Habasha, aliyofanya hijira ya kwanza Afrika. Na Habasha hiyo ni wapi? Nani amekwambia Habasha ni Ethiopia? Habasha inawezekana mamlaka ya mfalme Najashi yalikuwa makubwa, sio inawezekana yalikuwa makubwa na mapana. Kwa hiyo inawezekana hata huku, huenda mamlaka ya Najashi yalikuwa yako huku, lakini ala kulli hal, sisi ni moja katika bara la Afrika na hijra ya kwanza kabla ya Madina ilikuwa Afrika. Kwa hivyo Uislamu rasmi ulikita miguu katika bara la Afrika kabla la bara la Asia, yani kabla ya Madinatun Munawwara, mji wa Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wa sallam. Kwa hivyo, Uislamu uliingia mapema, mila zetu na desturi zetu zikawa za Kiislamu pamoja na kwamba tulikuwa hatujui. Je, haya yana ushahidi katika Uislamu? Angalia tulivyokuwa sisi mwambao, tunampenda Mtume Muhammadi, ni mapenzi ya kupita kiasi, si mapenzi ya kawaida. Kila kitu chetu hakifanyi mpaka ataje Mtume Muhammad. Hata nyumba zetu Waswahili wakijenga nyumba zao, hiyo nyumba haihamiwi kwanza mpaka ifanyweje? Akatajwe mtume Muhammad, yakasomwe Maulidi, akaswaliwe mtume Muhammad, ili nyumba iwe na baraka na iwe na kheri na taufiki. Haya ni mapenzi ya hali ya juu, hayakuja hivi hivi. Lakini si hivyo tu, angalia ukarimu uliokuwepo kwenye mwambao huu. Tulikuwa na ukarimu wa hali ya juu kupita kiasi. Na kumbuka, ziko baadhi nyumba za mwambao zimejengwa na baraza kwa nini baraza? Baraza watu wanapata muda, wanakaa nje ya baraza, chakula cha mchana kinaliwa barazani. Ni juzi tu miaka hapa ya thamanini, watu na akili zetu tumeona wazee, chakula cha mchana wanakula barazani, watu wanakula barazani ili kuwaita wale ambao hawajakula mchana. Mwezi wa Ramadhani, ndio siku wa mbili tulikuwa tunafuturu kifamilia, familia ya mzee fulani inafuturu nje, tena sio barazani, ni ugani ili ambaye hana mahala pa kufuturu ha aitwe. Hatuna sisi historia ya futari ya bafe. Kuna bafe siku hizi, bafe mnaijua bafe. Siku hizi kuna futari ya sahani, kila mtu sahani yake. Hatuna asili yetu. Kwa nini? Kwa sababu Uislamu uliingia mapema, yakawa mambo ya Uislamu ni kama mila, na moja ni jambo la kufunga Rajab. Rajab wazee wetu wakifunga Rajabu yote, akina mama wakifunga baadhi ya siku ilikuwa sio mambo ya ajabu kufunga Rajab, lakini wakaja watu wakatutia shaka shaka na wasiwasi, wakatuambia Rajab haifai ni bid'a, lakini ni mambo ambayo hayana ushahidi wowote mwisho. Kulingana na muda, fadhila ya tatu ni fadhila vile vile kutoka kwa mtume Muhammad, anayepokea sayyidi wa maula ya Musa bin Jaafar al-Kadhim, salawatullahi wasalamu alayhi anasema, mtume Rajabu nahrun fil janna ha, Rajab yoyote ambaye atafunga siku moja tu katika mwezi wa Rajab, sio siku tatu aa, aa, aa. kasiku kamoja tu. Mtu huyo atakayefunga siku moja ya Rajab, sakahu llahu azza wa jalla min dhalika nahar, Mungu atamnywesha kutoka katika mto huo uliokuwa na tamu na maajabu kama hayo Tunamwomba Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala atupe nguvu na atupe uwezo ndani ya mwezi huu wa Rajab tuweze kufunga hata kama ni siku moja, hata kama ni siku tatu, hata kama ni masiku yote. Lakini vile vile tunaomba, tunamwomba Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala kwa baraka zake na nguvu zake na taufiki zake vile vile atuwezeshe kufanya ibada nyingine ambazo zinatakana kufanywa katika mwezi huu. Leo katika historia. Leo ni Jumamosi tarehe tatu ya mwezi wa Rajab mwaka 1443 Hijiria, mwafaka na tarehe tano Februari mwaka 2022. Katika siku kama ya leo miaka 1189 iliyopita, yani mwaka 254 Hijiria Imam Alii Naqiyi Lhadi alaihi ssalam, mmoja kati ya wajukuu wa mtume wetu Muhammad, amani ya Mwenyezi Mungu iwe juu yake na ali zake, aliuawa shahidi. Alizaliwa mwaka mia mbili kumi na mbili hijiria katika mji mtakatifu wa Madina. Alikuwa na kulelewa chini ya uangalizi wa baba yake Imam Jawad alaihi ssalam. Imam Alii Lhadi alichukua jukumu la kuongoza umma wa Kiislamu baada ya kuwawa shahidi baba yake, Imamu Alhadi alitumia sehemu kubwa ya umri wake kufundisha, kulea wanafunzi na kueneza mafunzo sahihi ya dini tukufu ya Uislamu. Penzi ya watu kwa Imamu Alhadi kwa upande mmoja na elimu aliyokuwa nayo kwa upande wa pili, ni mambo yaliyowafanya watawala wa wakati huo wa ukoo wa Bani Umaya waingiwe na husda, na ndiyo maana wakapanga njama ya kumuua shahidi mjukuu huyo wa mtume na kutekeleza njama hiyo katika siku kama hii ya leo. Katika siku kama ya leo miaka 141 iliyopita, alifariki dunia mwanahistoria, mwana falsafa na mtaalamu mashuhuri wa masuala ya mashariki wa Scotland Thomas Carlyle. Mwanafalsafa huyu alizaliwa mwaka 1795 katika familia ya watu wa kijijini, na mbali na lugha ya Kijerumani alijifunza pia lugha ya Kiarabu na baadaye alianza kufunza lugha hiyo katika chuo kikuu cha Cambridge huko London. Katika safari zake nyingi kwenye nchi za Kiislamu, mwanahistoria huyo alijifunza utamaduni na ustaarabu wa Kiislamu na kuathiriwa mno na dini hiyo. Thomas Carlyle anasema kuhusu Qurani kwamba Quran ni sauti isiyokuwa na wasita kutoka kwenye roho ya ulimwengu na wanadamu wanapaswa kuisikiliza, la sivyo hawapaswi kusikiliza maneno mengine. Miaka 43 iliyopita katika siku kama hii ya leo, Imamu Ruhullah Khomeini alitoa amri ya kuundwa serikali ya muda ya mapinduzi ya kiislamu tu ambayo ilichukuliwa muda mfupi kabla ya ushindi kamili wa mapinduzi ya kiislamu hapa nchini. Kabla ya amri hiyo mwasisi huyo wa jamhuri ya Kiislamu ya Iran alitangaza malengo na mipango ya mapinduzi ya Kiislamu na akaitaka serikali ya muda ifanye hima kwa ajili ya kufikiwa malengo hayo. Na katika siku kama ya leo, miaka 43 iliyopita, shirika la ujasusi la Marekani CIA lilikiri juu ya kushindwa kutabiri masuala yanayohusiana na mapinduzi ya Kiislamu nchini Iran. Maafisa wa CIA walikiri kwamba shirika hilo limefeli katika kutabiri masuala yanayohusiana na Iran, kitu ambacho sisi hatukuwa tukikitabiri wala kutarajia ni kwamba mzee wa miaka sabini na nane baada ya kuishi uhamishoni miaka 14 ataweza kuwaunganisha wananchi wa Iran, walisema maafisa wa CIA. Naam, wapenzi wasikilizaji, hapa ni Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Kabla ya kuondoka studioni ni, ni muktasari wa habari za dunia kitu kingine e, nchini India kimewazuia wanafunzi wa Islamu kuvaa hijabu ikiwa ni katika uh, sera za chuki dhidi ya uislamu nchini humo. Huenda watu laki hamsini elfu wakakosa pahala pa kuishi kutokana na athari za kimbunga batsirai kinachotazamiwa kupiga kisiwa cha Madagaska hii leo. Wananchi wa Bahrein wameandamana kulaani safari ya waziri wa vita wa utawala haramu wa Israeli nchini humo, na mahakama moja nchini Denmark imewapata na hatia ya kufanya ujasusi kwa niaba ya Saudi Arabia, wanachama wa kundi la kigaidi la Hawazia, na pia hatia ya kuunga mkono harakati za ugaidi nchini Iran. Na kabla sijaondoka studioni, wapenzi wasikilizaji, ningependa kuangazia maoni yenu asubuhi ya leo. Tumepokea maoni mengi na tumepokea maoni kutoka Shafi Said wa Kigoma, Tanzania, anasema, Denmark, hakikisha hao magaidi unawaadhibu. Zahra na Khalifa wa Zanzibar, Tanzania, anasema kutoka Zanzibar, analaani Marekani kwa kuua watoto Syria. Mtune Salum waliwale lini Tanzania, anasema tunatumai kwa Denmark watawachukulia hatua kali na eh, kubwa hao magaidi. Naye Bilhuda Ali wa barabara ya kumi na e, tatu Tanga, Tanzania, anasema India nafuata nyayo za Ufaransa kupiga marufuku uvaaji wa hijabu, hiyo inazidisha chuki baina ya wa Waislamu na jamii nyingine kutokana na ubaguzi wanaofanyiwa Waislamu. Wapenzi wasikilizaji la ziada sina kutoka hapa Teheran, ila kuwashukuruni nyote kwa kuwa nasi hadi mwisho wa matangazo haya. Ni matumaini yangu kuwa umeweza kunufaika. Mimi ni Mubarak Kenya na wageni kwa kusema wasalamu alaikum warahmatullahi taala wabarakatu. Na hadi hapa ndio tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika mara tatu kwa siku: Asubuhi, mchana na jioni. Matangazo yetu ya asubuhi yanaanza saa moja na dakika hamsini hadi mbili na dakika hamsini kwa saa za Afrika Mashariki. Yale ya mchana yanaanza saa tano na dakika ishirini hadi sita na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki, na yale ya jioni yanaanza saa kumi na mbili na dakika hamsini hadi moja na dakika hamsini kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika pia kwa njia ya satelaiti na intaneti. Anwani yetu ya intaneti ni pastoday com slash sw, kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu ni swahili radio at irib ir Mbali na katika barua pepe ya Swahili radio at irib ir, mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama vile WhatsApp na ujumbe mfupi SMS kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya alama ya kujumlisha 989035065487. Anwani yetu ya moja kwa moja ya posta ni idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, PO Box 19 395 stroke 67 67 Tehran Islamic Republic of Iran. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na tunakuombeni msiache kuyategea sikio matangazo yetu yajayo. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu.