Hii ni idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Ljumua, aya ya tisa hadi ya mwisho kukiadhiniwa kwa ajili ya sala siku ya Ijumaa, nendeni upesi kumtaja Mwenyezi Mungu na acheni biashara. Kufanya hivi ni bora kwenu ikiwa mnajua. Na itakapomalizika sala, tawanyikeni katika ardhi, mtafute fadhila za Mwenyezi Mungu, na mkumbukeni Mwenyezi Mungu kwa wingi, ili msipate kufanya mabaya na ili mpate kufaulu. Na wanapoiona biashara au mchezo, wanavikimbilia hivyo wakakuacha umesimama peke yako pamoja na watu wachache kabisa wasiofuata hayo. Sema, yaliyoko kwa Mwenyezi Mungu ni bora kuliko mchezo na biashara, na Mwenyezi Mungu ni mbora wa kuruzuku. Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum wapenzi wasikilizaji, warahmatullahi wabarakatuhu. Ni Abdul Fatah Musa ninayekukaribisheni katika matangazo haya ya asubuhi ya Redio Tehran, idhaa ya Kiswahili ya sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran, yanayosikika kwa muda wa saa nzima kuanzia saa mbili kasoro dakika kumi kwa saa za Afrika Mashariki, sawa na saa mbili na dakika 20 kwa saa za hapa nchini Iran. Tunasikika hewani moja kwa moja kupitia satelaiti, masafa mafupi shortwaves na vilevile tovuti yetu ya pars today com sw. Nchini Tanzania tunasikika pia kupitia FM ni Redio Maarifa katika mikoa ya Tanga, Mwanza, Kigoma, Mtwara na Singida. Leo ni Jumaa tarehe pili Rajab mwaka 1443 hijiria inayosadifiana na tarehe 4 Februari 2022 miladia. Tuliokuandalieni kwa asubuhi ya leo, mbali na taarifa habari na uchambuzi wa kisiasa, ni kipindi maalum kwa mnasaba wa kuadhimisha alfajiri kumi za ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu ya Iran tutakuwa pia na kipindi maalum kwa mnasaba wa mwezi wa Rajab, udondozi wa magazeti yaliyochapishwa leo katika nchi za Afrika Mashariki na makala ya kila siku ya leo katika historia. Kama kawaida, tutahitimisha matangazo yetu kwa muhtasari wa habari za dunia. Imetimia saa mbili na nusu kwa saa za hapa nchini Iran, ni saa mbili kamili kwa saa za afrika Mashariki. Ifuatayo sasa ni taarifa habari za ulimwengu, lakini kwanza ni vichwa vya habari muhimu. Kiongozi mwadhamu asema uwezo mkubwa wa utambuzi na azma thabiti ni sifa mbili kuu za kuigwa za Sayyidna Hamza. Saudia kufuta jina la Allah na la Mtume katika bendera ya taifa. Imeelezwa kuwa ukame unaendelea kuyatesa baadhi ya maeneo ya Ethiopia na Amnesty International yasisitiza kuwa itaendelea kufichua jinai za utawala wa kibaguzi wa Israel dhidi ya Wapalestina. Habari kamili: matini ya hotuba ya kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu aliyotoa katika mkutano na waandaaji wa kongamano la Sayidna Hamza alaihi ssalam uliofanyika tarehe 25 ya mwezi uliopita wa Januari, ilitolewa katika kongamano hilo lililofanyika jana katika mji wa Qum. Katika hotuba yake hiyo kwa waandaaji wa kongamano hilo, mbali na kuwashukuru waandaaji hao wa kongamano la kumwenzi Sayidna Hamza bin Abdul Muttalib, ami wa Bwana Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasalam, Ayatullah Sayyid Ali Khamenei alisema maandiko ya kielimu na kiuhakiki ya kongamano hilo ni fursa mwafaka ya kujengea utamaduni ruwaza na mfano wa kuigwa wa shahsia huyo mkubwa wa Uislamu. Ayatullah Hamenei ameongeza kuwa licha ya mchango mkubwa aliotoa Sayidina Hamza katika historia ya Uislamu, hasa katika Hijra ya kuelekea Madina na ushujaa wake katika vita na makafiri, lakini shahsia huyo mwenye thamani hajulikani na kwa hivyo inapasa maisha ya shakhsiya huyo adhimu pamoja na masahaba wengine wakubwa wa Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam ambao hawajulikani kama Ammar, Salman, Miqdadi na Jafar bin Abi Talib yabainishwe katika sura ya tasnia ya sanaa na filamu. Alkadhalika, kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu amesema lengo la Bwana Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam la kuwaamuru wanawake wa Madina wamlilie Sayidna Hamza baada ya kuuawa shahidi na kumtaja yeye kuwa ni bwana wa mashahidi lilikuwa ni kuonyesha ruwaza na mfano wa kuigwa kwa ajili ya historia yote na kwa Waislamu wote wa, wa shakhsia huyo shujaa na aliyekuwa na moyo wa kujitolea. Akasisitiza kwamba sifa mbili muhimu ambazo ni mfano wa kuigwa katika shakhsia ya Sayidna Hamza ni uwezo mkubwa wa utambuzi na irada imara na azma thabiti. Muhammad bin Salman, mrithi wa kiti cha ufalme wa Saudi Arabia ambaye kimsingi ndiye kiongozi wa nchi hiyo, ameendelea kufanya mageuzi nchini humo, ambapo sasa bendera na wimbo wa taifa vitafanyiwa marekebisho. Majilisi ya Shura ya Saudi Arabia, ambayo ndiyo taasisi ya juu zaidi ya mashauriano ya utawala wa kifalme, imepasisha kwa wingi wa kura mswada wa kubadilisha wimbo wa taifa na bendera ya nchi hiyo. Kwa mujibu wa mabadiliko hayo na kwa mujibu wa mswada huo uliopasishwa, mbali na wimbo wa taifa kufanyiwa mabadiliko, jina tukufu la Mwenyezi Mungu na la Mtume sallallahu alayhi wa alihi wa salam, yani la ilaha illa Allah, muhammadun rasulullah yaliyoko katika bendera ya taifa ya nchi hiyo sasa yatafutwa. Bado haijabainika sababu hasa ya kuchukuliwa uamuzi huo. Uamuzi huo tayari umeanza kukabiliwa na malalamiko na upinzani ndani ya Saudia, huku Waislamu wa maeneo mengine wakijiuliza maswali yasiyo na majibu kuhusiana na uamuzi huo wa utawala wa Al Saud. Ikumbukwe kuwa mwezi uliopita wa Januari, kuonyeshwa taswira za wanawake wanaodansi katika barabara za mji wa Jazani nchini Saudi Arabia kulizusha taharuki na makelele mengi ya upinzani katika vyombo vya habari na mitandao ya kijamii, pamoja na hasira na manung'uniko ya wananchi dhidi ya utendaji wa mrithi wa ufalme wa nchi hiyo. Ukame mkali katika maeneo ya nyanda za chini nchini Ethiopia uliosababishwa na mvua kutonyesha katika misimu mitatu mfululizo umekausha visima vya maji kuua mifugo na kusababisha zaidi ya watu elfu mbili kuyakimbia, kuyakimbia makazi yao. Video ya mfuko wa kuhudumia watoto wa Umoja wa Mataifa UNICEF imeonyesha kambi ya wakimbizi wa ndani ya Auralais kwenye jimbo la Somali nchini Ethiopia, eneo ambalo ni makazi ya takriban watu elfu mbili wanaume wanawake na watoto walioathirika na ukame. Upepo mkali unavuma na kupeperusha vumbi. Makundi ya watu yamekusanyika yakiangalia mizoga ya mifugo iliyokufa kutokana na kukosa chakula na maji kwa muda mrefu. Mizoga ya ng'ombe imesambaa kila mahali katika eneo hilo la Ethiopia. Bashir Sheikh Muhammed ni mtaalamu wa lishi wa UNICEF na anasema mbali na ukame huo kusababisha watoto laki moja na elfu hamsini na tano kutoka maeneo ya Somali na Oromia kuacha shule ili waweze kusaidia wazazi wao kusaka maji, watoto wengi na waja wazito wanakabiliwa na utapia mloo. Mauaji ya kikabila yameendelea kutokea katika mkoa wa Ituri kaskazini mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo licha ya serikali kutangaza hali ya hatari katika mkoa huo. Kwa taarifa zaidi tumtegesikia mwandishi wetu wa eneo la Afrika Kati, Mosi Mwasi. Wanamgambo wa kabila la Lendu wanaojiita Kodeco waliingia katika kambi ya wakimbizi wa kabila la Hema Jumapili iliyopita usiku wa manane wakiwa na silaha butu na vile vile zile za kivita na kuua zaidi ya watu 26 na kujeruhi wengine zaidi ya hamsini, kama duru za serikali zinavyosema, ili hali duru za asasi za kiraia zinasema kambi hiyo ya Irumu ilifiwa na zaidi ya watu 60, wengi wao wakiwa ni watoto na wanawake. Makabila haya mawili yanawania utajiri wa mali iliyoko juu na chini ya udongo. Ardhi nzuri ya kilimo ikiwa upande wa Wahema na pia ardhi hiyo ikiwa inahodhi madini mengi chini ya udongo kuliko ile ya majirani wao Lendu. Na kwa kuwa Wahema ni watu wanaopenda ufugaji, wanamiliki eneo kubwa la ardhi hiyo kwa lengo la kuwalisha mifugo yao. Ili hali Walendu ni wakulima wanaomiliki ardhi ndogo. Na kile kinachoendeleza migogoro hii ni kukosa kujua historia ya nchi yao. Hivyo walendu wanadai kwamba wao ndio wenyeji wa eneo hilo, ilihali wahema ni wafugaji waliotokea Uganda na wanatakiwa warejee makwao, hata kama makabila hayo yote mawili yalitokea Uganda. Kisanga hiki kikiwa kimechukua muda mrefu kuweza kupatiwa suluhisho la kudumu, tangu enzi za rais mstaafu Joseph Kabila, na kile kinachoendelea kudumisha kisanga hiki ni wanasiasa wa eneo hilo. Wanasiasa hao wa pande zote mbili wanaendelea kununua silaha na kuwapa wanamgambo wao, na ikumbukwe vizuri kwamba Jenerali Toma Lubanga ambaye ni Mlendu naye Jenerali Bosco Ntaganda ambaye ni Mhema waliweza kufikishwa mbele ya koti kuu ya jinai za kivita huko Uholanzi wakishtakiwa na kuhukumiwa vifungo vya jela kwa kosa la mauaji ya kimbari. Na licha ya serikali kutangaza hali ya hatari katika mkoa huo zaidi ya miezi minne iliyopita, hali ya mauaji hayo ya kikabila bado inaendelea hata baada ya jeshi la Uganda kuingia nchini humo ili kuja kulisaidia jeshi la Kongo kumaliza hali hii, huku nalo jeshi la Umoja wa Mataifa nchini humo MONUSCO, ambalo lina jumla ya askari zaidi ya elfu ishirini nchini na kuwa pia na silaha kemkem, vimeshindwa kuangamiza hali hii mbaya ya mauaji baina ya makabila hayo mawili. Mosi Mwasi, Radio Tehran, Brazzaville. Asante sana, Mosi Mwasi. Katibu mkuu wa shirika la kutetea haki za binadamu la Amnesty International ametangaza kuwa asasi hiyo itaendelea kufichua jinai za utawala wa kibaguzi wa Israel dhidi wa ya Wapalestina. Agnes Kalamad amesema hayo katika mazungumzo yake mjini Ramallah, Palestina, na Rais Mahmud Abbas wa mamlaka ya ndani na kusisitiza kwamba Amnesty International haita haitarejea nyuma katika kutekeleza majukumu yake, likiwemo suala la kutoa ripoti kuhusiana na jinai zinazofanywa na utawala wa Israel dhidi ya wananchi wa Palestina. Katika ripoti yake, Amnesty inautuhumu utawala wa kizayuni wa Israel kuwa ni utawala wa ubaguzi wa rangi wa apartheid. Amnesty International inakuwa ni taasisi ya karibuni zaidi ya kimataifa ya kutetea haki za binadamu kuitangaza Israel kuwa ni utawala wa apartheid kuhusiana na Israel kuipinga ripoti hiyo ya Amnesty International na kuitaja kuwa imejaa chuki dhidi ya Mayahudi. Bikalamad amesisitiza kuwa taasisi hiyo itaendelea kutekeleza majukumu yake na kufichua jinai zinazofanywa na utawala huo wa kibaguzi dhidi ya Wapalestina. Na msemaji wa harakati ya mapambano ya kiislamu ya Palestina, Hamas, amelaani vikali hatua ya utawala wa Bahrain ya kumkaribisha nchini humo waziri wa vita wa utawala haramu wa kizayuni wa Israel. Hazim Kasim ameandika katika ukurasa wake wa mtandao wa kijamii wa Twitter, tunalaani kutua ndege ya kijeshi ya Israel huko Manama, mji mkuu wa Bahrein, ikiwa imembeba Beni Gats, waziri wa vita wa Israel, pamoja na makamanda kadhaa wa jeshi la adui mzayuni. Gats ana waziri wa vita wa utawala ghasibu wa Israel Juzi Jumatano aliwasili mjini Manama Bahrein katika safari ambayo haikutangazwa hapo kabla, ambapo amekutana na kufanya mazungumzo na viongozi mbalimbali wa utawala wa Al Khalifa. Safari hiyo ambayo imelaaniwa na duru za Palestina hususan harakati za mukawama, inatajwa kuwa inalenga kuimarisha uhusiano wa Bahrein na utawala huo ghasibu, ambao umekuwa ukifanya mauaji kila uchao dhidi ya wananchi wasio na ulinzi wa Palestina. Mwisho wa taarifa ya habari za ulimwengu. Na ufuatao sasa ni uchambuzi wa kisiasa ambao utahusu kupinga Taliban ripoti zilizotolewa kuhusu hali ya wananchi wa Afghanistan. Kundi la Taliban limepinga vikali ripoti mbalimbali zilizotolewa kuhusu hali ya mambo inayowakabili wananchi wa Afghanistan na halipo tayari kukubali uhakika wa mambo wa jamii ya nchi hiyo hasa baada ya kundi hilo kuchukua madaraka nchini humo sambamba na kuanza msimu wa baridi kali. Suala la ajira nchini Afghanistan lingali limepungua na wananchi wanaamini kwamba kupungua thamani ya sarafu ya nchi hiyo mkabala wa dola, kuzuiwa na Marekani akiba ya ya fedha za kigeni za nchi hiyo na serikali kushindwa kuwalipa walimu mishahara ni baadhi ya mambo yaliyosababisha kuanguka uchumi na kuongezeka bei na gharama za maisha nchini Afghanistan, ingawa maafa ya vita yamefikia ukomo baada ya kundi la wanamgambo wa Taliban kuidhibiti Afghanistan, huku utulivu wa kiwango fulani ukipatikana nchini humo, lakini matatizo ya kiuchumi angali yanawaandama wananchi wa Afghanistan, kiasi kwamba wakazi wa mji mkuu Kabul pia wanakabiliwa na matatizo na kushindwa hata kujidhaminia mkate wa kula, hata kama baadhi ya ripoti za duru za magharibi kwa mtazamo wa Taliban zinaweza kuwa zenye kukinzana lakini matamshi ya David Beasley mkurugenzi mtendaji wa mpango wa chakula duniani WFP kwamba Taliban haipasi kupuuzwa na kuwekwa kando katika kudhoofisha na kuifanya hali ya mambo ya watu wa Afghanistan huko kwa mbaya, kumradhi, hata kama baadhi ya ripoti za duru za magharibi kwa mtazamo wa Taliban zinaweza kuwa zenye kukinzana lakini matamshi ya David Besley, mkurugenzi mtendaji wa mpango wa chakula duniani WFP, anaamini kuwa kundi la Taliban halipasi kupuuzwa na kuwekwa kando katika kudhoofisha na kuifanya hali ya mambo ya watu wa Afghanistan kuwa mbaya zaidi. Anaamini kuwa karibu Afghani milioni 23 hawana chakula cha kutosha na wanakaribia kukabiliwa na baa la njaa huku wengine zaidi ya milioni nane na laki saba pia wakitaabika kupata chakula. Hii ina maana kuwa kama kweli Taliban inataka kuendelea kushika hatamu za uongozi nchini Afghanistan, basi kundi hilo halina chaguo jingine isipokuwa kukubali matakwa ya kisiasa, yani kuunda serikali shirikishi nchini humo ambayo pia ni takwa la watu wa Afghanistan. Uongozi wa Taliban unapaswa kukubali ukweli kwamba jamii ya leo ya Afghanistan ni tofauti sana na ile ya miongo miwili iliyopita. Taliban imefunga akthari ya ajira na hivyo kusababisha idadi kubwa ya watu kusalia bila shughuli ya kufanya, wakiwemo wanawake. Pir Muhammad Mulazehi, mchambuzi wa masuala ya kisiasa, anazungumzia jambo hilo akisema, Taliban haina njia nyingine isipokuwa kukubali mabadiliko yaliyojitokeza katika jamii ya Afghanistan katika miongo miwili iliyopita, na hilo linaweza kupatia ufumbuzi sehemu kubwa ya matatizo walionayo nayo wa Afghani na jamii ya kimataifa. Naendelea kusikiliza matangazo ya asubuhi ya redio Teheran, Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Iran Juma Hili. Amjambo, wapenzi wasikilizaji, na karibuni kujiunga nami katika makala hii ambayo huangazia baadhi ya matukio muhimu kuhusu Iran katika kipindi cha juma moja lililopita. Na kati yatoka angazia leo ni pamoja na kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu asema jihadi ya wajasirimali katika ngome ya uzalishaji imeifanya Marekani ikiri kushindwa katika vita vya kiuchumi; sherehe za ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu zaanza rasmi Iran na Rais Raisi asema Iran imesimama kidete na kusambaratisha mashinikizo ya juu ya Marekani. Karibuni. Kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu amesema jihadi ya wajasirimali na wafanyakazi wa viwanda katika ngome za uzalishaji imeifanya Marekani ikiri kuwa imeshindwa katika vita vyake vya kiuchumi. Ayatullah Sayyid Ali Khamenei aliyesema hayo Jumapili katika mkutano na idadi kadhaa ya wazalishaji na wadau wa sekta ya viwanda, na akaongeza kuwa kuna faida kwa wadau wenyewe wa sekta ya uchumi kuwataarifu wananchi kuhusu mafanikio walioyapata katika kukabiliana na vita vya kinafsi vya adui. Kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu amesitiza kuwa mipango ya adui ya kuisambaratisha ngome ya uzalishaji imegonga mwamba na akabainisha kwamba katika hujuma hiyo dhidi ya uchumi wa nchi, maisha ya watu yalikumbwa na matatizo mbalimbali, lakini uzalishaji haukupigishwa magoti. Na siku chache nyuma, msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya Marekani alitangaza kinaga ubaga kuwa sera ya mashinikizo ya juu kabisa imepelekea Marekani kushindwa. Uh, kiudhalili, Ayatola uh, Khamenei ameutaja uzalishaji kuwa ni jihadi, na akaongeza kuwa kusimama imara wazalishaji katika kukabiliana na hujuma dhidi ya uchumi na njama za adui za kuzuia uuzaji mafuta na gesi, kukata vyanzo vya fedha za kigeni, na kuandaa mikakati ya kuzuia mabadilishano ya Iran na ulimwengu wa nje ni jihadi na moja ya ibada kubwa kabisa. Kiongozi mwadhamu pia katika hotuba yake alitilia ya mkazo swala suala la kuendeshwa kitaaluma sekta kubwa za viwanda, na akasisitiza pia kuwa vijana wanapaswa kupewa nafasi katika uga wa uchumi. Akifafanua zaidi kuhusu nukta hiyo, kiongozi mwadhamu amesema, javunhamun har joi ke beshun etemad shod kama ambavyo kila mahali akshidan, voabili, na kutakiwa wafanya kazi vijana hao wameweza kuungaki, kweli kuanzia kwenye chanjo ya korona mpaka kwenye uundaji makombora yenye shabaha kali. Kuhusu chanjo ya korona, wameweza kuzalisha iliyo bora zaidi na kuhusu makombora yenye shabaha kali wameunda yaliyo bora zaidi. Katika teknolojia ya nano ni miongoni mwa bora zaidi. Katika seli shina, wakati zilikuwa nadra duniani, vijana wetu walikuwa miongoni mwa waliongoza, kama ambavyo wametia fora katika nano teknolojia. Katika bayoteknolojia pia vijana wetu wamefanya kazi kubwa ya kwanza ilifanyika katika haram ya Imam Khomeini, Mwenyezi Mungu amrehemu, hayati mwasisi wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Na kwa msingi huo kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu Ayatullah Sayyid Ali Khamenei mapema Jumatatu asubuhi alifanya ziara katika haram toharifu ya Imam Khomeini, Mwenyezi Mungu amrehemu, mwasisi wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran na maziara ya mashahidi katika makaburi ya Behesht Zahra, salamullah alayha, kusini mwa Tehran, eh, katika wakati huo wa kukaribia maadhimisho ya miaka 43 ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu Kiongozi mwadhamu alitembelea eneo hilo na mbali na kuswali katika haramu hiyo na kusoma Kurani tukufu amekumbuka na kumwenzi imamu huyo wa taifa la Iran. Vilevile, kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu alizuru maziara ya mashahidi wakubwa kama vile mashahidi Beheshti, Rajai, Bahunar na mashahidi wengine wa tukio la tarehe sabatir na kuombea dua za kheri, ili Mwenyezi Mungu awapandishe daraja za juu waja wake hao wema. Baada ya hapo, pia kiongozi mwadhamu walifanya ziara katika maziara ya mashahidi wa mapinduzi ya Kiislamu wa vita vya kujihami kutakatifu, mashahidi wa kulinda haram na mashahidi wa hija, na kumwomba Ala azipe utulivu na kile la kheri roho za wapigania haki hao. Kwingineko, Rais Ibrahim Raisi wa jamhuri ya Kiislamu ya Iran amesema mashinikizo ya juu kabisa ya Marekani dhidi ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yameferi kutokana na kampeni ya Iran ya mapambano ya kiwango cha juu kabisa. Raisi aliyesema hayo Jumatano asubuhi alipotembelea Haram Takatifu ya Imam Khomeini, Mwenyezi Mungu amrehemu, mwasisi wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, kwa mnasaba wa kuwadia mwaka wa 43 wa ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu. Rais akiwa hapo pamoja na baraza lake la mawaziri walisoma sura Fatiha na kutoa heshima zao kwa Imam Khomeini, Mwenyezi Mungu amrehemu, mwasisi wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, sambamba na kujadidisha utifu wao kwa malengo yake matakatifu. Rais wa Iran alisema hata maafisa wa Marekani wenyewe wamekiri kuwa sera zao za mashinikizo ya juu kabisa dhidi ya Iran zime feli. Sera hizo zilianzishwa na rais wa zamani wa Marekani Donald Trump mwaka 2018 na zimeendelezwa wakati wa utawala wa sasa wa Joe Biden. Raisi amesema wakati maafisa wa Marekani wanapokiri wazi kuwa sera zao za mashinikizo ya juu kabisa zimefeli vibaya, basi huo ni ushindi kwa taifa la Iran. Raisi ameendelea kusema kuwa kila mara wakati Iran inapokabiliana na njama za maadui, basi taifa hili hupata ushindi mkubwa kutoka kwa Mwenyezi Mungu. Huku akimtaja Imam Khomeini kuwa mwana mabadiliko wa karne, Rais wa Iran amesema kuna haja ya kujifunza mitazamo ya kisiasa ya Imam Khomeini ambaye alisisitiza sana kuwahudumia wananchi wa kawaida. Akifafanua zaidi kuhusu nukta hiyo, rais amesema wananchi ni mhimili katika mfumo wa Kiislamu. Wakati Imam Khomeini alipokuwa akizungumza kuhusu wananchi, hakufanya hivyo kama wanasiasa wengine wa kawaida duniani, ambao hudai kuwa na wananchi, lakini hawazingatii wala kutilia maanani matakwa yao. Mtazamo wa Imam Khomeini kwa wananchi haukuwa kiprotokali au ule wa kawaida wa kisiasa. Wingineko mkuu wa idara ya mahakama ya Iran amesema mapinduzi ya Kiislamu ya Iran ni tofauti kabisa na mapinduzi mengine duniani na kuongeza kuwa mbinu waliotumia Imam Homeini Mwenyezi Mungu wa mrehemu ilikuwa ni kuwategemea wananchi. Hujjatul Islamu Walmuslimin Ghulam Hussein Mohsen Ejai mkuu wa idara ya mahakama ya Iran aliyesema hayo Jumaatano mjini Tehran alipofika katika haram ya Imam Homeini Mwenyezi Mungu wa mrehemu akiwa ameandamana na maafisa wa ngazi za juu wa idara ya mahakama kwa mnasaba wa kuwadia mwaka wa 43 wa ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu. Wakiwa hapo wamesoma Suratul Fatiha na kutoa heshima zao kwa Imam Khomeini Mwenyezi Mungu amrehemu mwasisi wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, sambamba na kujadilisha utii wao kwa malengo yake matakatifu. Hujjatul Islam wal Muslimin Mohseni Ejei alisema mapinduzi ya Kiislamu yalikuwa nuru ambayo ilienea kutokana na ikhlasi ya Imam Khomeini Mwenyezi Mungu amrehemu na hivyo kuleta eh, mabadiliko makubwa. Mkuu wa idara ya mahakama ah, ameendelea kwa kusema kuwa ushindi wa mapinduzi ya kiislamu ulitokana na wananchi kumtii Imam Khomeini. Imam Khomeini Mwenyezi Mungu amrehemu, aliwaamini wananchi na kutokana na kauli yake ukweli na kumtegemea Mwenye Mwenyezi Mungu aliweza kuibua mapinduzi ya kipekee ya kiislamu ambayo yalikuwa tukio la aina yake na kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya kiislamu Ayatollah Sayyid Ali Khamenei ametuma ujumbe wa salamu za rambirambi kutokana na kifo cha mwanazuoni mkubwa wa kiislamu Ayatollah Safi Golpaygani aliyeaga dunia ujumbe wa kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya kiislamu unaeleza kuwa Atola Safi Gulpegani alikuwa mmoja kati ya nguzo za chuo kikuu cha Kum na miongoni mwa vinara wa ilmu na amali na mmoja kati ya wanazuoni wazoefu wa kidini. Katika ujumbe wake, kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya kiislamu amesisitiza kuwa katika zama za hayati Atola Burujerdi, Atola Safi Gulpegani alikuwa akihesabiwa kuwa miongoni mwa wanafunzi hodari wa mwalimu huyo mkubwa na alikuwa sahiba na mshauri wa hayati Ayatullah Said Muhamad Reza Gul Peigani. Amesema katika kipindi cha baada ya mapinduzi ya Kiislamu alikuwa mtu aliyetegemewa na kuaminiwa na Imam Khomeini, Mwenyezi Mungu amrehemu. Marja taklidi huyo aliaga dunia usiku wa kuamkia Jumatatu kutokana na ugonjwa wa moyo akiwa na umri wa miaka mia na tatu. Na mapenzi usikilizaji, na hadi hapo ndio tunafika mwisho wa makala yetu ya Iran juma hili kwa leo. Ni matumaini yangu kuwa umeweza kunufaika na, hadi wakati mwingine, panapo majaliwo yake Mola, kwaherini. Wapenzi wasikilizaji, bado mko nasi katika matangazo yetu ya leo asubuhi yanayokujieni moja kwa moja kutoka hapa mjini Tehran. Karibuni sasa kutegea sikio udondozi wa magazeti yaliyochapishwa leo katika nchi za Afrika Mashariki. Jamvi la udondozi wa magazeti ya Afrika Mashariki jumaa ya leo ya tarehe 4 Februari linakunjuliwa na magazeti ya Tanzania kwa kudondoa vichwa vikuu vya habari na madondoo yaliyopamba kurasa za mbele za matoleo ya leo. Naanza na Mwananchi ambalo limekolezea wino mweusi, kichwa cha habari: mambo magumu, kesi ya sabaya angang'ana ni kesi ya kupikwa adai hakuna uchunguzi uliofanyika bado, asisitiza ni siasa, aeleza alivyofunga ndoa na Jeska. Gari lenye namba za serikali la naswa, ni kichwa kingine hicho cha habari kilichopewa kipaumbele maalumu na gazeti hilo likitupasha kuwa gari hilo limekutwa na kilo 430 za dawa ya kulevya huku watu wawili wakitiwa mbaroni na mmiliki wa madawa hayo akisakwa. Mwananchi aidha limeandika ukatili, wazazi wa mwanachuo waliouawa afunguka wafunguka. Ukurasa wa mbele wa gazeti la Nipasha umepambwa kwa picha ya Rais Samia Suluhu Hasan na ya rais mstaafu Jakaya Kikwete. Kichwa kikuu cha habari kinachohusiana na picha hizo kinasema Kikwete atoa neno utendaji wa Samia. Gazeti la serikali Habari Leo limetoa kipaumbele cha kwanza kwa habari yenye anwani um, Samia ataja vipaumbele vinne kwa sekta binafsi. Viongozi wa dini walaani ongezeko la mauaji ni kichwa kingine cha habari iliyopoa kipaumbele maalum na gazeti hilo, ambalo linafafanua zaidi kwa kuandika, viongozi wa dini nchini wamelaani vitendo vya mauaji ya kikatili vinavyoendelea kutokea ambavyo wamedai sababu kubwa ni ukosefu wa maadili, imani za kidini na umasikini kwa jamii. Majira lina habari ya matumaini semayo, mpango mkakati wa kukomesha mauaji waja. Aidha limeandika Rais Samia hakuna viongozi wa dini, ni kwa kuitaka mahakama kutenda haki, washauri kesi zinazonyima watu haki zifutwe, wadai zinachangia msongamano wa mahabusu gerezani kwa upande wa Tanzania, anamalizia na Raia Mwema ambalo limetoa kipaumbele cha kwanza kwa habari yenye kichwa cha maneno pole pole pasua kichwa, apinga uchifu, asema ni kuendeleza ukabila. Chifu Wanzagi ampasha, asema hakufundwa. Habari nyingine iliyopoa uzito maalum na gazeti hilo ina kichwa cha maneno, Paul Makonda asakwa kwa tochi, ashindwa tena kutokea mahakamani, samansi kuwekwa magazetini kutani Nchini Kenya, ukurasa wa mbele wa gazeti la Taifa Leo umepambwa kwa picha ya kiongozi wa chama cha ANC Musalia Mudavadi akiwa ameangua kicheko. Picha hiyo imebeba kichwa kikuu cha habari kilichokolezwa wino mweusi kisemacho atetemesha wafuasi wa Ruto. Vichwa vingine vya habari vilivyopamba ukurasa wa mbele wa gazeti hilo ni pamoja na mswada mpya wazua hofu ya wizi wa kura kafyu ilikuwa bure yasema ripoti na Sonko azua gumzo Mombasa. Gazeti la Nation limechangamkia habari liliyo yakisi kwa kichwa cha maneno, Ruto, Raila wapinga mswada wa Uhuru kuhusu uchaguzi. Hatukuwa sisi, shirika la umeme la kanusha uhamishaji wa shilingi milioni 785 ni kichwa kingine hicho cha habari kilichopewa kipaumbele maalumu na gazeti hilo ukurasa wa mbele wa Nation una habari nyingine yenye anwani hali tete ndani ya UDA kutokana na Kenya kwanza ya Mudavadi. Gazeti la Standard nalo pia kama Nation limeipa uzito wa kwanza habari ya kupingwa msaada wa serikali, mswada wa serikali kuhusu uchaguzi likiandika washindani Ruto Raila waungana dhidi ya sheria mbaya. Na habari iliyopoa kipaumbele cha kwanza na gazeti la The Star ni kuhusu safari ya siku kumi ya kinara wa ODM Raila Odinga kuelekea Ethiopia na India, huku Rais Uhuru Kenyatta akijikita katika kurekebisha hali ya mambo ndani ya chama chake tawala cha Jubilii. The Star linatupasha pia kuwa Kalonzo Gideon kuitisha mikutano ya kujadili makubaliano na Raila. Na kwa kumalizia nchini Uganda, ukurasa wa mbele wa gazeti la Monitor umepambwa kwa kichwa kikuu cha habari kinachosema viwiliwili viwili vyapatikana viwili, viwili, kwenye tangi la maji machafu la jiji. Toleo la mtandaoni la gazeti hilo limetoa kipaumbele maalum kwa habari yenye anwani nimeondoka idara ya intelijensi ya jeshi bila kuacha rekodi yoyote mbaya, asema Meja Jenerali Abel Kandiho. Monitor lina habari ya soka pia kuhusu pendekezo la Misri la kuahirishwa kwa siku moja mechi ya fainali ya Afcon kati yake na Senegal. Na kwa upande wa gazeti la Vision, ukurasa wa mbele wa gazeti hilo umepambwa na kichwa kikuu cha habari kisemacho, wamiliki wa pikipiki washindwa kulipa faini za trafiki za shilingi bilioni 30 za mrundiko wa muda wa miaka sita sasa. Mpenzi wa wasikilizaji, hapa ni mjini Teheran na iliyoko hewani ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Hamjambo wa wasikilizaji wapenzi, na karibuni kuwa nasi katika kipindi chetu cha wiki hii cha makala ya wiki ambacho kitazungumzia utukufu wa mwezi huu, mwezi wa Rajaba wa Mwezi huu wa Rajab na miezi miwili inayofuata yaani Shaabani na Ramadhani ni kipindi muhimu kwa ajili ya kujisafisha mwanadamu na kujikurubisha kwa Mwenyezi Mungu Mtukufu. Kuhusiana na mwezi huu wa Rajab, Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallama amesema, mwezi wa Rajab ni mwezi mkubwa wa Mwenyezi Mungu. Kupigana vita na makafiri ndani ya mwezi huu ni haramu. Rajab ni mwezi wa Mwenyezi Mungu, Shabani ni mwezi wangu na Ramadhani ni mwezi wa umma wangu. Kufunga saumu katika mwezi huu kumesisitizwa sana na kuna thawabu nyingi. Baadhi ya hadithi zimesisitiza sana kufunga saumu na kuomba maghufira na msamaha kwa Mwenyezi Mungu mtukufu katika mwezi wa Rajab. Imepokewa hadithi kutoka kwa Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam kwamba amesema Mwenye kufunga swaumu siku moja kwa imani kamili na ikhlasi katika mwezi wa Rajab hulipwa radhi kubwa za Mwenyezi Mungu, na saumu yake huzima ghadhabu za Allah katika siku hiyo, na mtu huyo hufungiwa mlango mmoja kati ya milango ya moto wa Jahannam. Imepokewa pia kwamba Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam amesema, Mwenyezi Mungu mtukufu amemweka malaika aitwaye Addai katika mbingu ya saba, na unapoingia mwezi wa Rajab, malaika huyo hunadi kwa sauti kubwa usiku kucha, akisema: hongera kwa wale wanaomdhukuru na kumtaja Mwenyezi Mungu, heko kwa wanaomtii Mwenyezi Mungu. Vilevile imepokewa kutoka kwa sahaba Anas akisema kwamba wakati ulipokuwa ukiingia mwezi wa Rajab, Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam alikuwa akisema: Mola wangu tupe baraka katika miezi ya Rajab na Shaban na utufikishe katika mwezi wa Ramadhani. Vilevile Mtume sallallahu alihi wa alihi wasallam amesema, kwa hakika mwezi wa Rajab ni mwezi wa Mwenyezi Mungu wenye sifa ya Al-Asam, nao ni mwezi mtukufu na umepewa jina la Al-Asam kutokana na kwamba hakuna mwezi wowote mwingine wenye kuufikia kwa utukufu na fadhila mbele ya Mwenyezi Mungu subhanahu wataala. Watu wa zama za ujahilia walikuwa wakiutukuza mwezi huu na ulipokuja Uislamu uliongeza utukufu na fadhila zake. Wapenzi wasikilizaji, sifa nyingine inayotajwa katika hadithi za mtume ya mwezi huu wa Rajab ni ile ya al-asab. Imepokewa kutoka kwa Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam kwamba amesema mwezi huu umepewa jina la al-asaba kwa maana ya unaomimina sana, kwa sababu rehma humiminwa sana juu ya umma wangu katika mwezi huu wa Rajaba. Jambo la kwanza kabisa katika hadithi hiyo iliyopokewa kutoka kwa mtume ni mtukufu huyo ameanza kutueleza ya kwamba mwezi wa Rajab ni mwezi wa Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala, na jambo hili pia limeashiriwa katika hadithi nyingine ya mtume inayosema Rajab ni mwezi wa Mwenyezi Mungu, Shaabani ni mwezi wangu, na Ramadhani ni mwezi wa umma wangu. Kisha anasema mwezi huu ni mwezi mtukufu, kwa maana ya kwamba katika miezi kumi na mbili ya mwaka kuna miezi ambayo ina utukufu maalumu ambayo ni Muharram, Dhulqaada, Dhulhijja pamoja na mwezi huu wa Rajaba. <tuhi> Wapenzi wasikilizaji, mwezi wa Rajab una majina mengi ambayo yote tukiyaangalia kwa makini tunapata kwamba yanaonyesha utukufu wa mwezi huu pamoja na fadhila zake. Moja kati ya majina hayo ni lile lililotajwa katika hadithi iliyopokewa kutoka kwa mjukuu wa Mtume wetu Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam Imamu Musa Al Kadhim alaihi ssalam, ambaye amesema, Rajab ni mto ulioko peponi mweupe kuliko maziwa na maji yake ni matamu kuliko asali. Mtu anayefunga swaumu siku moja tu katika mwezi wa Rajab, Mwenyezimungu Subhanahu wataala atamnywesha maji ya mtu huyo. Jina jingine la mwezi wa Rajab ni lile lililotajwa na Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam katika hadithi tuliyotangulia kuisoma la al Asam. Hapa linajitokeza swali kwamba nini maana ya al Asam? Al Asam ni neno la Kiarabu lenye maana ya kiziwi. Vilevile wengi wanauliza kwamba ni kwa nini mwezi huu wa Rajab ukapewa sifa ya kiziwi na kutosikia Wasikilizaji wapenzi, mwezi huu wa Rajab ulikuwa ukitukuzwa tangu zama za ujahilia na kabla ya kudhihiri dini tukufu ya Uislamu. Historia inatuambia kwamba katika zama za ujahilia mambo kama vita, vurugu, umwagaji wa damu, kuzikwa watoto wa kike wakiwa hai, dhulma, unyang'anyi na kadhalika vilikuwa vimeshamiri mno kiasi kwamba ilikuwa inahesabika ni katika mambo ya kila siku kutokana na kukithiri kwake. Lakini ulipokuja mwezi wa Rajab mambo haya yalikuwa hayasikiki wala kuendelea, na sauti za mapanga na silaha zilizima kabisa. Kutokana na hali hiyo, mwezi wa Rajab ulipewa sifa ya kiziwi, kwa maana ya kwamba katika mwezi huu hazikusikika tena sauti za mapanga na silaha ambazo zilikuwa zikitumiwa katika vita na mapigano ya umwagaji damu baina ya kaumu za Waarabu wa zama za ujahilia. Baada ya kudhihiri Uislamu, dini hiyo haikufuta ada hiyo, bali iliiboresha zaidi. Katika sheria za Kiislamu kuna mambo mema ambayo yalikuwapo katika zama za kabla ya kudhihiri dini hiyo, na Uislamu ulipokuja uliyaendeleza na kuyaboresha zaidi. Kwa sababu yaliendana na malengo ya dini hiyo na kuoana na maumbile safi ya mwanadamu ya kupinga dhulma, ukatili na uonevu. Hivyo wanapokuwa wanadamu wameelekea katika maumbile hayo sahihi ambayo Mwenyezi Mungu anawatakia waja wake, hakuna haja tena ya kuyapinga maumbile yale eti kwa kuwa yamefanywa na majahilia. Kwani kipimo cha Uislamu ni usahihi wa jambo na si kwamba nani amefanya jambo lile. Kama tulivyoeleza ni kwamba Waarabu wa zama za ujahilia siku zote za mwaka walikuwa katika machafuko, vita, dhulma na mapigano. Lakini ulipoingia mwezi huu mtukufu wa Rajab walisimamisha machafuko na vita kwa muda. Baada ya kuisha mwezi wa Rajab waliendeleza tena vita na mapigano mpaka mwezi mwingine mtukufu. Uislamu, mbali na kuunga mkono ada hiyo nzuri ya kusitisha mapigano na vita katika miezi mitukufu katika zama za ujahilia, ulienda mbali zaidi na kuwataka wafuasi wake kukomesha vita na mapigano daima na si katika miezi hiyo mitukufu pekee. Uislamu unatuambia ya kwamba tunapoingia katika miezi mitukufu tujipambe kwa mambo mema, si kwa ajili ya miezi hiyo pekee bali iwe ni kwa ajili ya kipindi chote cha mwaka na maisha yetu. Kwa minajili hiyo basi, Uislamu ulipokuja uliboresha utukufu wa mwezi wa Rajab kwa kukubali kwamba ni katika miezi mitukufu mbele ya Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala, kama ambavyo pia uliongezea kwamba kujipamba kwa mema katika mwezi wa Rajab si kwa ajili ya mwezi huu pekee, bali iwe hivyo hivyo hivyo katika siku na maisha yetu yote. Leo katika historia. Leo ni Ijumaa tarehe pili Rajab mwaka 1443 hijria sawa na Februari 4 mwaka 2022 miladia. Siku kama ya leo miaka 1222 iliyopita kulingana na kalenda hijria, alizaliwa Ibni Rumi malenga mashuhuri wa Kiarabu mjini Baghdad, Iraq. Alianza kusoma elimu ya awali kwa baba yake akiwa kijana mdogo na baadaye akasoma kwa walimu wakubwa wa, wa enzi zake. Aidha, alipata kujifunza elimu za zama zake kama vile fasihi na mashairi. Ibni Rumi alikuwa akisoma sana mashairi ya kumsifu Imam Hasan Askari mmoja wa Ahlu Beit wa Mtume mtukufu sallallahu alayhi wa alihi wasallam. Kutokana na mapenzi yake makubwa aliyokuwa nayo kwa watu wa familia ya Mtume mtukufu, malenga huyo alifariki dunia mwaka 283 hijria. Katika siku kama ya leo miaka alfu moja na tatu iliyopita alifariki dunia Abu Raihan Biruni, msomi, mnajimu na mwanahisabati mkubwa wa Kirani, huko katika mji wa Ghazni, katikati mwa Afghanistani ya sasa. Abu Raihan Biruni alikuwa hodari katika elimu za historia, jiografia na hisabati, tiba na utengenezaji wa dawa. Akiwa safarini nchini India, msomi huyo wa Kirani alikutana na kufanya mijadala na maulama na watawala wa zama hizo. Abu Rayhan alikusanya taarifa muhimu alizokuwa akizihitaji kwa ajili ya kuandika kitabu chake alichokiita Tahqiq Malil Hind, baada ya kujifunza lugha ya Sanskriti, yaani lugha ya Kihindi ya kale. Katika kitabu hicho, Abu Rayhan ameandika taarifa muhimu kuhusu sayansi itikadi, mila na desturi za Wahindi. Msomi huyo wa kirani ameandika vitabu vingine vingi kuhusu elimu ya nujumu, mantiki na falsafa. Siku kama ya leo miaka 74 iliyopita nchi ya Sri Lanka ilipata uhuru kutoka kwa mkoloni Mwingereza. Nchi hiyo iliyoko kusini mashariki mwa India ilivamiwa na wakoloni wa Kireno katikati mwa karne ya 16, na baadaye wakoloni wa Kiholanzi, na tangu mwaka 1798 iliunganishwa rasmi na makoloni ya Uingereza. Mapambano ya kupigania uhuru wa Sri Lanka yalianza mwanzoni mwa Vita vya Kwanza vya Dunia. Mwaka 1931 Uingereza ililazimika kutoa haki ya kutoa maoni kwa wananchi wa Sri Lanka na kuasisi baraza la kutunga sheria na baraza la utekelezaji. Hata hivyo, nchi hiyo ilikuwa bado haijapata uhuru kamili katika masuala ya kigeni. Kwa msingi huo, mapambano ya wananchi yaliendelezwa hadi kisiwa hicho kilipopata uhuru kamili mwaka 1948 na katika siku kama ya leo miaka arobaini na mitatu iliyopita wakati mapambano ya wananchi dhidi ya ya ya utawala wa Shah yalipokuwa yamefika kileleni waziri mkuu wa utawala wa kifalme hapa nchini Shapur Bakhtiar alifanya jitihada za kuzima vuguvugu vugu la wananchi bila ya mafanikio yoyote. Bakhtiar alisema katika mahojiano na vyombo vya habari kwamba hatomruhusu Imam Ruhullah Khomeini kuunda serikali ya mpito. Wakati huo, wasi wa kiraia kukimbia wanajeshi na kujiunga na safu za wananchi katika miji mbalimbali ya Iran ikiwa ni pamoja na kujiuzulu wa bunge viongozi wa ngazi za juu serikalini, na kadhalika vilifanya serikali ipoteze udhibiti wa mambo ndani ya nchi. Wapenzi wasikilizaji, hapa ni mjini Teheran na iliyoko hewani ni Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Na kabla ya kufunga matangazo yetu haya, tegeni sikio, kwanza habari za dunia kwa ufupi. Matini ya hotuba ya kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu aliyotoa katika mkutano na waandaaji wa kongamano la Sayidna Hamza alaihi ssalam uliofanyika tarehe 25 ya mwezi uliopita wa Januari ilitolewa katika kongamano hilo lililofanyika jana katika mji wa Qum. Katika hotuba yake hiyo kwa waandaaji wa kongamano hilo, mbali na kuwashukuru waandaaji hao wa kongamano la kumwenzi Sayyidina Hamza bin Abdul Muttalib, ami wa Bwana Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam Ayatullah Sayid Ali Khamenei alisema maandiko ya kielimu na kiuhakiki ya kongamano hilo yanaandaa mazingira mwafaka ya kujengea utamaduni, ruwaza na mfano wa kuigwa wa shahsia huyo mkubwa wa Uislamu. Muhammad bin Salman, mrithi wa kiti cha ufalme nchini Saudi Arabia, ambaye kimsingi ndiye kiongozi wa nchi hiyo ameendelea kufanya mageuzi nchini humo ambapo sasa bendera na wimbo wa taifa wa nchi hiyo utafanyiwa marekebisho. Ukame mkali katika maeneo ya nyanda za chini nchini Ethiopia uliosababishwa na mvua kutonyesha katika misimu mitatu mfululizo umekausha visima vya maji, kuua mifugo na kusababisha zaidi ya watu elfu mbili kuyakimbia makazi yao. Katibu mkuu wa shirika la kutetea haki za binadamu la Amnesty International Agnes Kalamad ametangaza kuwa asasi hiyo itaendelea kufichua jinai za utawala wa kibaguzi wa Israel dhidi ya wananchi wa Palestina. Na msemaji wa harakati ya mapambano ya Kiislamu ya Palestina Hamas Hazim Qasim amelaani vikali hatua ya utawala wa Bahrain ya kumkaribisha nchini humo waziri wa vita wa utawala haramu wa kizayuni wa Israel Beni Gats. Na kwa muhtasari huo, habari za dunia. Wapenzi wa wasikilizaji, ndio tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa asubuhi ya leo. Ninakushukuruni kwa kuwa nasi hadi wakati huu. Jina langu ni Abdul Fatah Musa la ziada, sina ghairi ya kukuageni nikikutakie ni siku njema. Ahsanteni na kwaherini.