Hii ni idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Kwa jina la Mwenyezi Mungu mwingi wa rehema, mwenye kurehemu. Kwa ajili ya kuzoea Makuraishi, kuzoea kwao safari za kusini na kaskazini, basi wamwabudu Mola wa nyumba hii, ambaye amewalisha wasipate njaa na akawasalimisha na hofu. Bismillahi rrahmani rahim. Assalamu alaikum warahmatullahi taala wabarakatu. Wapenzi wasikilizaji, mimi ni Mubarak Kenya nikiwakaribisha katika matangazo haya ya usiku ya idhaa ya Kiswahili Sauti ya Jamhuri ya Kiislami ya Iran ikiwatangazia moja kwa moja mubashara kutoka hapa Tehran. Wapenzi wasikilizaji, tuliowaandalieni usiku huu wa leo kama kawaida, tutakuwa na taarifa ya habari za dunia na taarifa hii wapenzi wasikilizaji, itafuatiwa na uchambuzi wa kisiasa. Baada ya hapo, tutakuwa na sehemu ya pili ya matangazo yetu, tutakuwa na kipindi cha Sibtain katika Kitabu na Suna. Baada ya hapo ni makala ya sayansi na teknolojia na kisha makala ya leo katika historia. Hivyo mpenzi msikilizaji, ni matumaini yangu kuwa utakuwa nasi hadi mwisho wa matangazo haya, na napenda kuwakumbusha kuwa matangazo yetu ya haya yanapatikana pia kwa njia moja kwa moja au mubashara Eh, popote pale ulipo duniani kupitia uh, aplikesheni yetu ya simu za mkononi ya IRIB World Service na kwa wasikilizaji wetu walioko nchini Tanzania, unaweza kutupata kupitia redio mshirika ambayo ni Maarifa FM, inapatikana kupitia tisini na tisa nukta moja Singida. Alkadhalika, Maarifa FM ya moja na tano nukta tatu Tanga, Maarifa FM Mtwara pia Maarifa FM 99.7 Kigoma na Maarifa FM 100.9 Mwanza. Huku unaweza pia kutupata kwa njia moja kwa moja moja kupitia application yetu ya simu za mkononi ya IRIB World Service na halikadhalika tunakaribisha maoni yenu wakati huu oh, oh, uh, kupitia nambari yetu ya WhatsApp ambayo nitaisoma hapa studioni. Nambari yetu ni jumlisha uh, Tisa, uh, uh, jumlisha tisa nane tisa, sufuri, tatu, tano, sufuri, sita, tano, nne, nane, saba. Nitarudia tena nambari yetu ya WhatsApp ya kutuma maoni ni jumlisha tisa nane tisa, sufuri, tatu, tano, sufuri, sita, tano, nne, nane, saba. Na baada ya mloso mrefu ni taarifa ya habari za dunia. Imetimia saa tatu kamili usiku kwa saa za hapa Teheran, Iran, ikiwa ni saa mbili unusu kwa saa za Afrika Mashariki na saa moja unusu kwa saa za Afrika ya Kati, majira ya Bujumbura, Burundi au Lubumbashi, DRC. Na ifuatayo sasa ni taarifa ya habari za dunia. Lakini kwanza kabisa, kabla ya taarifa kamili ya habari, ni vichwa muhimu vya habari wakati huu. Brigadia Jenerali Shekarchi asema marekani ni mfadhili mkuu wa ugaidi, asema ni chanzo cha ukosefu wa usalama duniani kote. Mwanazuoni mkubwa wa Kiislamu wa Afrika Shekh Abdullahi Nasir aaga dunia Ajali ya gari la waandishi habari ya uwa watu wasiopungua 14. simiu Tanzania, karibuni na sasa ni habari kamili. Msemaji wa jeshi la jamhuri ya kiislami ya Iran ameitaja Marekani kuwa nchi inayoongoza kwa kufadhili ugaidi duniani na kusema Washington ndiyo chanzo cha ukosefu wa usalama kote duniani. Akizungumza katika mji wa Kerman Jumanne ya leo, Brigedia Jenerali Abulfazl Shakarchi amesema utawala wa kihalifu na mtendaji naye wa Marekani uliweka wazi sura yake halisi mbele ya walimwengu kwa mauaji yake ya kigaidi dhidi ya kamanda mkuu wa kupambana na ugaidi Jenerali Kasim Suleimani. Brigedia Jenerali Shakarchi amesema Marekani ndiyo nchi inayoongoza duniani katika kulea ugaidi na kupora mali za watu wanaokandamizwa vilevile ameeleza kuwa kamanda Suleimani aliyeuwa washahidi na wanajeshi magaidi wa Marekani alisimama dhidi ya kundi la kigaidi la ISIS au Daesh na kumwangamiza mnyama huyo. Brigeria Jenerali Abufadhl Shekarchi amesema Marekani ndiyo iliompa silaha na kuunga mkono mnyama huyo mla watu na kuongeza kuwa tunapaswa kuwa waangalifu tusichanganye mhanga na katili muuaji. Amesisitiza uadui amesisitiza kuwa adui ameteseka zaidi kutokana na kuuawa shahidi kwa jenerali Kasim Suleimani ikilinganishwa na alipokuwa hai na akiongoza harakati ya mapambano, akiashiria kuongezeka kwa mashinikizo ya umma yanayotaka kufukuzwa wanajeshi vamizi wa Marekani katika eneo lote la Asia Magharibi. Ikumbukwe kuwa shahidi Kasim Suleimani ambaye Januari 3 mwaka elfu mbili na mbili alielekea Iraq kwa ma, mwaliko rasmi wa viongozi wa nchi hiyo aliuawa shahidi akiwa pamoja na Abu Mahdi, Muhand, al-Muhandis, naibu mkuu wa kikosi cha kujitolea cha wananchi wa Iraq cha Hashdu Shabi na wanajihadi wengine wanane, katika shambulio la kigaidi la jeshi la kigaidi la Marekani karibu na uwanja wa ndege wa kimataifa wa Baghdad. Tuelekee sasa barani Afrika na kwanza kabisa ni habari ya taazia. Shekh Abdullahi Nasir Juma Balo, msomi maarufu wa Kiislamu barani Afrika na hasa Afrika Mashariki, ameaga dunia mapema leo Mombasa, Kenya. Umma wa Kiislamu umetumbukia katika majonzi makubwa kufuatia kuaga dunia Shekh Abdullahi Nasir ambaye alitumia umri wake wote uliojaa baraka kuhudumia Uislamu na Waislamu khususan wa kanda ya mashariki na katikati mwa Afrika. Shekh Abdullahi Nasir alikuwa mfuasi wa madhehebu ya Ahlulbeit wa Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam, na alipata umaarufu kama mwanazuoni, mwalimu, mhadhiri na mwandishi maarufu wa Kiislamu mbali na kuwa miongoni mwa wajumbe wa Kenya katika mazungumzo ya kupigania uhuru ya Lancaster huko London mwaka 1960 marehemu alikuwa mwanachuoni chuoni mchamungu mvumilivu mnyenyekevu na mpambanaji katika njia ya Mwenyezi Mungu na hakuacha kushauri kutoa miongozo na maelekezo hadi mwisho wa uhai wake. Shekh Abdullah Nasr ameandika vitabu mbalimbali mbali kwa lugha ya Kiswahili na Kiingereza vilivyosaidia sana kujenga na kukuza imani za Waislamu. Baadhi ya vitabu hivyo vimefasiriwa kwa lugha kadhaa za kigeni. Katika miaka ya karibuni amekuwa akijishughulisha na waandishi wa tafsiri ya Qurani tukufu kwa lugha ya Kiswahili na kueneza mafundisho ya Ahlul Bait alayhi wasallam. Miongoni mwa vitabu vya marhum Sheikh Abdullah Nasir ni Shia na Qurani, Maulidi si bida na si haramu, ukweli wa hadithi ya kisa muta ndo halali, ukweli wa hadithi ya karatasi, Ahlul Bait ni nani, na Yazid hakuwa amirul mu'minin. Idhaa Kiswahili sauti ya Jamhuri ya Kiislamu Iran, inayochukua fursa hii kutuma salamu za rambirambi kwa familia ya marhum Shekh Abdullahi Nasir, wanafunzi wake na waislamu wote kwa ujumla. Na tunamwomba Mwenyezi Mungu subhanahu wataala amrehemu na amlipe ujira mwema kwa huduma zake kubwa kwa Uislamu. Tuelekee sasa huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ambapo mahakama imetoa hukumu ya kifungo cha maisha gerezani dhidi ya maafisa wa polisi waliohusika na mauaji ya wanasiasa wa upinzani na utetezi wa haki za binadamu wakati wa utawala wa Joseph Kabila. Mwandishi wetu wa eneo la Afrika ya Kati, mwasi Mwasi, ana maelezo zaidi. Koti ya matete ya wahukumu kamishina mkuu msaidizi wa polisi Kanali Karim Mkiswe na msaidizi wake kifungo jela cha maisha kwa kosa la kutotii agizo lililotolewa na wakuu wa polisi Siku hiyo ya maandamano, polisi walitakiwa kutokuwa na silaha wakati walipotumwa kwenda kuzuia maandamano hayo yaliyoandaliwa na kanisa Katoliki na pia upinzani, mwezi wa pili mwaka elfu mbili na kumi na saba, ya kutaka rais Joseph Kabila aondoke madarakani kwa kosa la kutoendesha uchaguzi mkuu nchini kwa wakati uliopangwa. Hukumu hii imeambatanishwa pia na ulipaji wa fidia kwa familia ya yule aliyeuawa ya jumla ya dola za Kimarekani mia moja ishirini na tano elfu kima ambacho kimekataliwa na wazazi wa mhanga huyo kwa madai kwamba ni kiasi kidogo sana na wanapenda kukata rufaa kama anavyosema hapa wakili wao. So, so, uh, uh, kwetu sisi kiasi hicho ni kidogo sana, hivyo itabidi tukate rufaa uh, yeah. Uh, kwa mujibu wa wazazi wa mhanga huyo wanataka wapatiwe takriban dola milioni tisa za Kimarekani. Naye mlinzi wa kanali huyo anakanusha kufyatua risasi iliyommalizia maisha mhanga huyo kwa madai kwamba aliyefyatua risasi hiyo alikuwa ni askari mwingine ambaye kwa sasa hajulikani aliko. Wakili wake bwana Stefan Chimanga anasema iai yeah, un rapport medical <coughs> de l'expert en balistique qui a dit que la balle que aurait mis fin à la vie du regretté Rossi Chimanga etait une balle letale que notre client ne possède pas au moment de fait Donc, uh... Kwa mujibu wa wataalamu wa aina za silaha wanasema risasi iliyompiga Rossi Mukendi ilikuwa ya chuma, silaha ambayo mteja wangu hakuwa naye wakati huo. Mhanga wa hukumu hii ni Rosi Mukendi ambaye alikuwa ni mkereketwa wa haki za binadamu wa kanisa Katoliki. Aliuawa kwa kupigwa risasi akiwa ndani ya kanisa la Katoliki la Matonge, wakiomba kabla ya kuanzisha maandamano hayo. Hata hivyo bado kuna kesi zingine zaidi ya ishirini ambazo zimepokelewa na koti hiyo ya Matete kukiwemo za mauaji, uchomaji wa nyumba za wapinzani na pia mateso yaliyofanywa kwa wahanga wengine kwa kosa la kutoipenda enzi ya rais Joseph Kabila. Na hii itakuwa pia ni funzo kubwa kwa wale waliotekeleza mauaji haya na pia ni onyo kwa polisi au wanajeshi wa utawala huu mpya wa Rais Felix Antoine. Mosi Mwasi, Radio Tehran. Shukran Mosi Mwasi kwa taarifa yako hiyo. Mnaendelea kusikiliza taarifa ya habari za dunia kutoka hapa Tehran ya tehhya kiswahiliau ahaii sasatuelekee nchini Tanzania, ambapo taarifa zinasema watu wasopungua wa wanne wamefariki dunia baada ya gari ya waandishi wa habari iliokuwa kwenye msafara wa mkuu wa Mwanza RC Robert Gabriel kugongana na gari ya abiria Hiace katika eneo la Nyamikoma, wilaya ya Busega, mkoani Simiu. Mkuu wa wilaya ya Busega Gabriel Zakaria amethibitisha kutokea vifo hivyo. Amesema miongoni mwa waliofariki dunia kuna waandishi wa habari wanne na dereva wao, na watu wengine sita walifariki dunia pia papo hapo, hapo. Ameongeza kuwa dakika chache baada ya baada ya tukio hilo, majeruhi waliopelekwa kwenye kituo cha afya cha Nasa walifariki dunia wakiwemo wale waandishi wa habari waliokuwa kwenye msafara. Mapema leo kamanda wa polisi mkoa wa Simiu Blasius Chatanda aliahidi kutoa taarifa zaidi baadaye. Kufuatia ajali hiyo, rais wa Tanzania Samia Suluhu Hassan ametuma salamu za rambirambi kwa wote waliowapoteza ndugu na marafiki na Watanzania kwa ujumla. Mwezi uliopita wa Disemba watu tisa walifariki dunia pia na wengine watatu kujeruhiwa katika ajali ya gari aina ya hiace ya kubeba magazeti iliokuwa ikitoka jijini Dar es Salaam kuelekea Mbea. Sasa tuelekee eneo la kaskazini mwa Afrika. Algeria imefungua tena ubalozi wake mdogo huko Tripoli, mji mkuu wa Libya, baada ya kufungwa kwa miaka minane. Shirika la habari la IRNA limeripoti kuwa ubalozi huo mdogo wa Algeria umefunguliwa katika sherehe iliyohudhuriwa na balozi wa Algeria Suleiman Shanin na Isa Ramani, balozi wa Algeria huko Libya na wawakilishi wa wananchi wa Algeria wanaoishi Libya. Viongozi wa Algeria wamesisitiza kuwa ubalozi um, mdogo wa nchi hiyo umefunguliwa Libya katika fremu ya kuwalinda wahajiri wanaoishi nje ya nchi na pia kwa lengo la kuimarisha uhusiano na ushirikiano kati ya mataifa hayo mawili, nchi ambazo zina mpaka mrefu wa pamoja. Na huko Tunisia, chama cha Nahdha chenye mfungamano na harakati ya Ikhwanul Muslimin e, kimetoa a uh, taarifa kikiwatolea tolea wito wananchi wa Tunisia kushiriki kwa wingi katika maandamano yatakayofanyika nchini humo Ijumaa tarehe 14 mwezi huu wa Januari. Chama hicho kimetangaza kuwa kimewatolea wito wana mapambano wa, na makundi yote ya kijamii ya Tunisia kushiriki kwa wingi katika maandamano hayo Ijumaa wiki hii ambayo inasalifiana na siku ya kukumbuka wa mapinduzi ya wananchi wa Tunisia mwaka 2011. Rais Kais Saied wa Tunisia amebadili tarehe ya kumbukumbu kumbu ya mapinduzi ya wananchi na kuifanya Disemba 17 baada ya Januari 14, eh, na kutangaza kuwa tarehe hiyo ya awali haifai. Tunisia imekuwa na mfumo mseto no unaogawa madaraka baina ya rais na bunge tangu baada ya mapinduzi hayo ya mwaka 2011 na swala hilo limepelekea kuongezeka hali ya mvutano kati ya mihimili mihimili miwili, mihimili miwili hiyo ya dola kuhusu mamlaka ya kisheria. Atumalizie magharibi mwa Afrika mkuu utawala wa kijeshi nchini Mali Asimi Goita amesema yuko tayari kufanya mazungumzo na jumuiya ya kiuchumi ya Afrika Magharibi ECOWAS, baada ya jumuiya hiyo kuiwekea vikwazo vikali nchi yake kutokana na serikali ya mpito kushindwa kusitisha uh, utawala wa kijeshi eh, na kuitisha uchaguzi mwezi Februari mwaka huu kama ilivyopangwa hapo awali. Katika hotuba yake kwa taifa, kanali ya Simigoita amesema ingawa amesikitishwa na maamuzi hayo sio ya kisheria wala ya kibinadamu yaliyochukuliwa na e, lakini Mali iko tayari kwa ajili ya mazungumzo na ya kwa ajili ya kufikia mapatano yenye faida na maslahi e, kwa taifa na pia kwa jumuiya hiyo. Aidha, ametoa wito kwa wananchi wa Mali kuwa watulivu, wakisema tulichagua kuwa waaminifu ili kuamua hatima yetu o, iwe mikononi mwetu kwa kutengeneza njia yetu wenyewe. Nchi kadhaa za magharibi mwa Afrika zimefunga mipaka yao ya nchi kavu na anga na Mali, na mashirika ya ndege ya nchi hizo pamoja na Ufaransa pia amefuta safari zao kwenda Mali. Na huo ndio mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka hapa Teheran. Barabara kabisa, wapenzi wasikilizaji. Na sasa umewadia wakati wa kutega sikio. Uchambuzi wa kisiasa utahusu kuendelea mgogoro wa Sudan sambamba na kukataliwa mpango wa umoja wa Mataifa. Katika hali ambayo mgogoro wa Sudan ungali unaendelea kutokota, jumuiya ya wafanyakazi imetangaza kupinga mpango wa Umoja wa Mataifa wa kufanyika mazungumzo na wanajeshi wenye mamlaka, ambao kimsingi ndio wanaoitawala nchi hiyo hivi sasa. Taarifa ya jumuiya hiyo imeeleza kuwa ufumbuzi pekee wa mgogoro wa Sudan ni kuondolewa kikamilifu baraza la utawala wa kijeshi, kushtakiwa wahusika wa, wa mauaji ya wananchi na kuundwa serikali ya kiraia. Mgogoro wa Sudan ulishadidi zaidi mwezi Oktoba mwaka jana baada ya wanajeshi kutoa madaraka ya nchi kushika hatamu za uongozi wanajeshi, kuliibua hasira na ghadhabu za wananchi wa Sudan. Wananchi wanaamini kwamba kuwekwa madarakani wanajeshi ni kinyume kabisa na malengo ya mapinduzi yao yaliyopelekea kuondolewa madarakani utawala wa kiimla wa Omar al-Bashir. E, kilio na takwa kuu la wananchi wa Sudan ni jeshi kuachia ngazi na kisha kuingia madarakani serikali ya kiraia na ya kidemokrasia. Hii ni katika hali ambayo majenerali wa jeshi nchini Sudan Wanaoongozwa na Abdul Fattah al Burhan hawako tayari kuachia ngazi na wamekuwa wakitumia mkono wa chuma kukandamiza maandamano ya wananchi ambayo ya yamekuwa yakishadidi siku baada ya siku. Kamati ya madaktari nchini Sudan imetangaza kuwa idadi ya raia waliouawa waliouawa kuanzia Oktoba 25 mwaka jana hadi sasa kufuatia ukandamizaji wa vyombo vya usalama dhidi ya maandamano ya wananchi Iyo, imepindukia hamsini na tatu. Kamisheni ya Taifa ya Haki za Binadamu Sudani nayo imetoa taarifa ikitaka kuheshimiwa haki ya wananchi ya kufanya maandamano ya amani na kupatia ulinzi raia wanapofanya maandamano hayo. Asasi hiyo ya haki za binadamu sambamba na kusisitiza haki ya wananchi ya kufanya maandamano imetoa wito wa kuzuiwa vitendo vyote vya ukandamizaji na utumiaji mabavu dhidi ya waandamanaji. Weledi wa mambo wanasema kuwa kile kilicho on ongeza malalamiko na maandamano ya wananchi nchini Sudan ni ukandamizaji unaofanywa na vikosi vya usalama dhidi ya waandamanaji. Jumuiya ya wafanyakazi nchini Sudan inaamini kuwa vikosi vya usalama vimefanya mauaji ya umati dhidi ya raia. Sehemu nyingine ya taarifa, jumu ya jumuiya hii imesisitiza kuwa maandamano dhidi ya, dhidi ya wanajeshi wanaong'ang'ania madaraka yataendelea mpaka watakaposalim amri na kukabidhi madaraka hayo kwa utawala wa kiraia. Katika juhudi za karibuni kabisa, mjumbe wa Umoja wa Mataifa nchini Sudan alitangaza habari ya kuanza mazungumzo ya pande kadhaa yanayolenga kurejesha amani na uthabiti Sudan. Volker Perthes amesema kuwa umewadia wakati sasa wa kuhitimishwa vitendo vya utumiaji mabavu nchini Sudan na badala yake nchi hiyo iingie katika mkondo wa mchakato wa kurejesha mambo katika hali ya kawaida. Amesema ana matumaini kwamba kutafanyika mazungumzo jumuishi ya pande zote zinazozozana nchini Sudani, yakiwemo makundi ya wabeba silaha, vyama vya siasa, asasi za kiraia, makundi ya wanawake na kamati za mapambano au mukawama. Licha ya mataifa ya kigeni kukaribisha kwa mikono miwili suala la kufanyika mazungumzo, lakini vyama mbalimbali ndani ya Sudan vimekataa mpango huo wa kufanyika mazungumzo na wanajeshi. Jumuia ya wafanyakazi nchini Sudan, ikiwa asasi kubwa zaidi nchini humo, imetangaza kukataa mpango wa kufanyika mazungumzo na baraza la kijeshi na kusisitiza kwamba ufumbuzi pekee wa mgogoro wa Sudan ni kuondolewa kikamilifu baraza la utawala wa kijeshi kushtakiwa wahusika wa mauaji ya wananchi na kuundwa serikali ya kiraia. Majdi Gizoli, mtaalamu wa masuala ya kisiasa Sudan, anasema hivi: hivi sasa imefahamika wazi kuwa wanajeshi wanadhibiti kila kitu, na kwa upande mwingine watu wanajitokeza barabarani kwa ajili ya kulalamikia hali ya sasa ya nchi hiyo, na wanakabiliwa zaidi na ukandamizaji na vitendo vya utumiaji mabavu vya askari. Haya ni makabiliano ya wazi kabisa. Ala kuli hal, mgogoro wa kisiasa Sudan unaendelea katika hali ambayo hali ya nchi hiyo inazidi kuwataabisha wananchi na e, kila siku uchumi unazidi kuvurugika. Katika hali ambayo serikali ya Khartum ilitaraji kwamba madola ya kigeni hususan Marekani yangeisaidia nchi hiyo ili jinasue na mgogoro iliyokwama ndani yake, lakini kivitendo wameifanya nchi hiyo ya kia kiafrika kuwa mwana sesere wao wa kisiasa delie tohir mtaalam wa masuala ya sudan anasema wamarekani wanafanya mambo kwa mujibu wa wanajeshi na hawaungi mkono wananchi wa sudan na hivyo wananchi wamefikia hatua ya kutokuwa na matarajio kutoka kwa yoyote yule wa sudani wanaendelea na njia walioanzisha na ya wao wenyewe na hiyo ndio njia wanayoamini kuwa itaainisha mustakabali wao. Wananchi wa Sudan wametangaza meten... kuwa wanaendelea na malalamiko na maandamano yao hadi utawala wa kijeshi nchini humo utakapoanguka. Inaonekana kuwa mgogoro wa Sudan utaendelea kushuhudiwa hadi pale wanajeshi watakapoachia ngazi. nam wapema msikilizaji, sasa ni sehemu ya pili ya matangazo yetu. Tutakuwa na kipindi cha sipti katika kitabu na suna. Baada ya hapo, ni makala ya sayansi na teknolojia na kisha makala ya leo katika historia, sii katika Quran na hadithi. Assalamu As alaikum, mpenzi msikilizaji, na karibu kusikiliza kipindi kingine cha Swebutain katika Qurani na Hadithi ambacho kinakukujia kupitia idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Kipindi hiki kama unavyojua msikilizaji mpenzi, huzungumzia sifa na fadhila za maimamu na wajukuu wawili wa mtume mtukufu sallallahu alayhi wa sallam, yani al-Imamain Hasan na Husein alaihim assalam kwa mujibu wa Qurani tukufu na hadithi za Mtume mtukufu. Kati ya mambo yaliyopelekewa katika sifa za maimamu wawili hawa watukufu wa mtume sallallahu alihi wa salam, ni kuitwa kwa jina la sibtin, yani wajukuu wawili wa Mtume. Kuna hadithi nyingi zilizopokelewa na kunukuliwa katika vitabu vya Waislamu wa, wa madhehebu zote ikiwa ni pamoja na zile zilizonukuliwa na Bukhari katika kitabu cha Tarikhul Kabir, Ibn kathir Aldimashki katika Albidaya Wanihaya, Ibn Hajar Alhaithami Ashafii al katika Sawaiq Lmuhriqa, Tirmidhi, Ibni Maja na wengine wengi katika vitabu vyao wakisema kupitia Yala Ibnu Mura kwamba Mtume sallallahu alayhi wa alihi wa sallam alisema Hasan na Husein ni wajukuu wawili kati ya wajukuu. Amenukuliwa pia, wasikilizaji wapenzi, kuhusu hadithi hii Alhafidh Asuyuti Alshafii as katika kitabu chake cha Aljamiu Saghir, Almuttaqi Alhindi katika Kanzu Lummal, Alkhorazmi Alhanafi katika Maktalu Lhusein na wengine wengi. Huenda msikilizaji ukajiuliza kwamba je, nini maana ya neno asibt, na lina umuhimu gani ambao ulimpelekea Mtume mtukufu kusisitiza sana juu ya neno hilo kuhusu wajukuu wake hao? Kwa kifupi wapenzi wa wasikilizaji, ni kwamba neno asibt ambalo linamaanisha mjukuu sana sana, au mara nyingi hutumika kumaanisha mjukuu anayetokana na mtoto wa kike, kinyume na ilivyo hafid, ambaye ni mjukuu anayetokana na mtoto wa kiume. Na huenda swali hili likaulizwa hapa kwamba, kati ya ahlubeit wa Mtume sallallahu alaihi wa sallam, yani Ali, Fatima, Hasan na Husein, ni nani kati yao aliyekuwa karibu zaidi na mtume mtukufu? Ni nani kati yao aliyependwa zaidi na mtume sallallahu alayhi wa sallam? Ni wazi kuwa hakuna yeyote kati ya wanahistoria, wataalamu wa hadithi, wala wafasiri wa Kurani tukufu kutoka madhehebu zote za Kiislamu wanaowafikiana kuhusu swala hilo. Inasemekana kwamba swala la wajukuu wa upande wa watoto wa kike walipendwa sana na mababu zao kwa kadri kwamba jambo hilo baadaye lilichukuliwa kuwa jambo la kawaida lililokubalika katika dini zote, na baadaye likakubaliwa katika Uislamu na kuhesabiwa kuwa jambo la fahari na la kujivunia swala. So hilo lilipewa umuhimu mkubwa katika Uislamu, ambapo mtume mtukufu na Imamu Ali alaihi ssalam walijivunia sana kuwa na wajukuu wa upande wa watoto wao wa kike. Almutaqi Alhindi ambaye ni katika wanazoni wa Kisunni ananukuu katika kitabu chake cha Kanzu Lummal Fi Sunani Laqwal Walafal kwamba Mtume mtukufu wslam al alisema, kila umma una mjukuu na mjukuu wa umma huu ni Hasan na Husein. Katika kitabu chake cha Almirqat Almafatih, ali bin Sultan ananukuu hadithi ambayo imenukuliwa pia na Tabarani Ashafii katika kitabu cha Mujam na Tabari Ashafi katika kitabu cha Dhakhairu Luqba fi Manaqibi Ldhawi Lqurba kwamba Muhammad Almustafa sallallahu alayhi wa sallam alimwambia binti yake Fatima alayhi salam katika kusifu tukufu na fahari ya Ahlu Beiti wake kwa kusema, katika sisi kuna wajukuu wa umma huu. Alhasan na Alhusein nao ni watoto wako, na katika sisi kuna Almahdi. Vilevile Ibni Quluwei anasema katika kitabu chake cha Kamilu Ziyarat kwamba Mtume Mtukufu, baada ya kuhusia Waislamu washikamane na wafuate uongozi na uimamu wa Ali alayhi salam, alitaja baadhi ya sifa na fadhila zake kwa kusema: na wajukuu wawili wa umma wangu ambao ni Hasan na Husein watatokana naye, nao ni watoto wangu ni katika kizazi cha Husein watatoka maimamu waongofu na pia imamu wa zama al Mahdi. Kisha Mtume sallallahu alayhi wa sallam aliendelea kusema hivyo, wapendeni, wafuateni, wala msiwafanye adui zao kuwa kimbilio lenu badala yao, na hivyo kufikwa na ghadhabu ya Mola wenu mlezi na fedheha katika maisha yenu ya dunia, na hakika wamepata hasara wale wanaokashifu. Kadhalika Abu Jafar Muhammad bin abilqasim atabari wa madhehebu ya Shia anaashiria kwa urefu katika kitabu cha bisharatu lmustafa li shiaatihi lmurtadha maneno aliyoyatamka Imam Ali amiru lmuminin alaihi ssalam mbele ya wale waliompokonya fursa ya kuongoza umma wa Kiislamu baada ya kuaga dunia mtume mtukufu katika kutolea hoja ubora na ustahiki wake kwa kusema, basi ni nakusihini na kukuelezeni kwa jina la Mwenyezi Mungu, je, katika nyinyi kuna mtu aliye na wajukuu kama Hassan na Hussein ambao ni watoto wa mtume wa Mwenyezi Mungu na ambao pia ni mwabwana wa vijana wa peponi? Wakajibu, Allahumma hapana. La muhimu hapo, wasikilizaji wapenzi, ni kwamba swala la wajukuu na ujukuu lilitokea kuwa jambo na ibara maalum iliyotumika kwenye dini kumaanisha watu waliokuwa karibu zaidi warithi na makhalifa wa mtume mtukufu salallahu alihi wa alihi wa sallam, katika ahlu beit wake. Mtume alisisitiza juu ya ujukuu na mwisho wa ujukuu wake kama ambavyo utume wake ndio uliokuwa wa mwisho. Shekh Mufid anasema katika kitabu cha Amal kwamba mtume alisema katika hadithi, baba yangu alinizaa na Mungu akawa amehitimisha kwangu utume na akazaliwa Ali na wasia ukawa umehitimishwa kwake. Kisha mbegu mbili kutoka kwangu na kwa Ali zikaungana na wakawa wamezaliwa aljahar na aljahir hasanan, yani Hasan na Husein. Hivyo Mwenyezi Mungu akahitimishia kwao ujukuu wa utume na akajalia kizazi changu kutokana nao. Hivyo wao ni watakatifu waliotakaswa wakatakasika nao ni mabwana wa vijana wa peponi. Heri yao wale wanaowapenda baba yao na mama yao, na ule wao wale wanaowapiga vita na kuwachukia. Na hivi ndivyo ujukuu ulikutana na kufungamana na utume ni kana kwamba mambo mawili haya yanaashiria sunna na mambo yalivyokuwa katika zama za mitume waliotangulia siku moja salman al farsi alimuuliza mtume mtukufu ewe mtume Mwenyezi Mungu hakika kila mtume ana mawaswi na wajukuu basi ni nani waswi na wajukuu wako wawili mtume alimjibu kwa kumtajia mawaswi wa mitume waliomtangulia tangu zama za Nabii Adam alaihi ssalam hadi zama zake mwenyewe, kisha alimtaja Ali alaihi salam na kusema, mimi nitakupa ewe Ali, nawe utampa mwanao Hasan, naye Hasan atampa ndugu yake Hussein, Hussein atampa mwanaye Ali. Aliwataja maimamu wote mmoja baada ya mwingine hadi alipofikia wa mwisho wao ambaye ni Imamu Mahdi, Mwenyezi Mungu aharakishe kudhihiri kwake. na hadi hapa wapenzi wa wasikilizaji, ndio tunafikia mwisho wa kipindi hiki cha Subtain katika Qurani na Hadithi, na ambacho kimekujieni moja kwa moja kupitia idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran inayokutangazieni kutoka mjini Teheran. Basi hadi tutakapokutana tena juma lijalo, panapo majalio yake Mola, tunakuwageni nyote kwa kusema wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu. Sayansi na teknolojia mpya. Amjambo wapenzi wa usikilizaji na, na karibuni kujiunga nami katika makala hii ambayo huangazia baadhi ya matukio mbalimbali mbali ya sayansi, tiba na teknolojia nchini Iran na maeneo mengine duniani. Leo tutaangazia mafanikio ya karibuni nchini Iran. Ni matumaini yangu kuwa utaweza kunufaika. Alhamisi, Disemba 30 mwaka 2021, jamhuri ya Kiislamu ya Iran ilirusha kwa mafanikio roketi la Simorgh la kubeba satelaiti katika anga za mbali. Said Ahmad Husaini, msemaji wa timu ya anga za mbali ya wizara ya ulinzi ya Iran, alitangaza habari hiyo na kusema kuwa baada ya Iran kupata mafanikio katika kurusha angani satelaiti ndogo kwa kutumia maroketi ya Safir na naeda suala la kutengeneza maroketi yenye nguvu ya kubeba satelaiti kubwa katika masafa ya mbali zaidi lilipata nguvu na kuwa moja ya ajenda kuu za wizara hiyo. Ama kuhusiana na utendaji kazi wa roketi hilo la Simorg, Said Husseini alisema sehemu zote zilizohusika na urushaji wa roketi hiyo ya majaribio zimefanya kazi zake vizuri na kufanikiwa kufikia malengo yaliyokusudiwa. Amesema katika operesheni ya utafiti ya satelaiti iliyotumwa angani kwa kutumia roketi ya Simor ni mara ya kwanza kurushwa vifurushi vitatu vya utafiti kwa wakati mmoja katika umbali wa kilomita 470 kwenda angani na kwa kasi ya mita 7350 kwa kila sekunde. Said Huseini amesema sehemu yote iliyohusika katika urushaji wa roketi hiyo ya majaribio uh, imefanya kazi E, zake vizuri na kufanikiwa kufikia lengo lililokusudiwa. Katika kipindi cha miaka kumi iliyopita, Iran imejitahidi sana katika kuunda maroketi au makombora ya kubeba satelaiti. Kabla ya kuunda maroketi hayo, Iran tayari ilikuwa imeshapata uwezo wa kuunda satelaiti na hivyo ikawa inahitaji chombo cha kurushia satelaiti hizo katika anga za mbali. Hali kadhalika, Iran imeweza kuunda kituo cha ardhini cha kuwasiliana na satelaiti na kupokea taarifa zote zinazotumwa na satelaiti hizo zilizo katika anga za mbali. Kwa msingi huo Iran sasa imekamilisha mzunguko kamili unaohitajika katika uga wa satelaiti. Hivi sasa ni nchi sita au saba duniani zilizo na uwezo wa kuunda vituo vya kurusha satelaiti katika anga za mbali na Iran ni moja ya nchi hizo. Azma ya Jamhuri ya Kiislami ya Iran katika ustawi wa kisayansi pamoja na kuwepo vikwazo na mashinikizo ya juu kabisa ya Marekani ni nukta inayoashiria kuwa mchakato wa ustawi wa kasi katika nchi hii hautacheleweshwa na hadaa pamoja na propaganda za vyombo vya habari ajinabi. Wakati huo msemaji wa Wizara ya Mambo ya Nje ya Jamhuri ya Kiislami ya Iran Said Khatibzadeh amejibu propaganda chafu za baadhi ya maafisa wa Marekani na Ulaya kuhusiana na majaribio ya kurusha angani roketi la kubeba satelaiti la Simorg, akisema kuwa maendeleo ya kisayansi na kitafiti ikiwa ni pamoja na katika nyanja za masuala ya anga ni haki ya taifa la Iran na kwamba matamshi hayo hayatadhoofisha azma ya watu wa Iran ya kupiga hatua zaidi za maendeleo katika uwanja huo. Aidha amesema kuwa hakuna azimio lolote linalo izui ya Jamhuri ya Kiislami ya Iran kuwa na miradi ya utafiti wa masala ya anga na kufanya majaribio yanayohusiana na sekta hiyo yakiwemo ya, ya satelaiti. Hivyo basi eh, kunukuu azimio nambari 231 la baraza la usalama eh, kuhusiana na masuala ya makombora ni upotoshaji na madai yasiyo na msingi wowote. Chanjo nyingine ya COVID-19 iliyotengenezwa Iran ijulikanayo kama Nura imeingia awamu ya tatu ya majaribio kwa mwanadamu kwa kudungwa kamanda mkuu wa jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu IRGC. Awamu hii ya tatu ya majaribio ya chanjo ya Nura ilianza Jumapili, Januari pili, katika hafla iliyofanyika hapa mjini Teheran na kuhudhuriwa kama na kamanda mkuu wa jeshi la ulinzi wa mapinduzi ya Kiislamu meja jenerali Hussein Salami na waziri wa, wa afya daktari Bahram Einullahi. Hafla hiyo ilifanyika kwa mnasaba wa kumbukumbu kumbu ya mwaka wa pili wakuu wa washahidi wa luteni jenerali Kasim Suleimani. Hadi sasa watu elfu kumi waliojitolewa wameshadungwa chanjo hiyo. Meja jenerali Salami amedungwa chanjo hiyo akiwa miongoni mwa waliojitolea katika awamu hii ya tatu ya majaribio ya chanjo ya Nura akizungumza katika hafla hiyo rais wa chuo kikuu cha tiba cha Bakiatullah daktari Hassan Abdul Kasemi amesema chanjo milioni tano zitazalishwa na chuo hicho kwa kushirikiana na jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu na kukabidhiwa wizara ya afya punde baada ya awamu ya tatu ya majaribio kwa mwanadamu kukamilika. Aidha, akizungumza katika hafla hiyo, waziri wa afya daktari Inullahi amesema wananchi wa Iran wameonyesha uwezo wao wa kukabiliana na janga la COVID-19 katika uh, kipindi cha miezi minne iliyopita na amesema katika kipindi hicho Iran imeweza kudunga dozi milioni 120 za COVID-19. Iran sasa iko mstari wa mbele katika kutengeneza chanjo za COVID-19 ambapo mbali na chanjo hiyo ya Nura, pia sasa imezalisha chanjo ya COVIran Barakat, ambayo kwa miezi kadhaa sasa imekuwa ikitumika kwa mafanikio katika zoezi la chanjo nchini. Chanjo nyingine ambayo imetengenezwa Iran na sasa inatumika katika zoezi la chanjo ni ile ya Pasto Kovac ambayo nayo pia hivi karibuni imeanza kutumika katika zoezi la chanjo na imezalishwa kwa ushirikiano baina ya Iran na Cuba. Chanjo hizo tatu za Iran sasa zinasubiri kibali cha Shirika la Afya Duniani WHO ili kuanza kuuzwa katika soko la kimataifa. Pamoja na hayo, nchi kadhaa duniani zimeshaagiza chanjo hizo za Iran. Chanjo nyingine ya Iran ambayo inatazamiwa kuzinduliwa hivi karibuni ni ile ya Fakhra. Kuna chanjo zingine kadhaa za covid-19 ambazo ziko katika mchakato wa kuzalishwa na mashirika mengine binafsi hapa nchini Iran. Jamhuri ya Kiislamu ya Iran imeweza kupata mafanikio hayo pamoja na kuwepo vikwazo vya kidhalimu vya madola ya Magharibi yakiongozwa na Marekani. na rais wa chuo kikuu cha sayansi ya tiba cha Kashan mkoa wa Isfahan hapa nchini Iran ametangaza mafanikio ya utengenezaji wa kifaa cha kwanza cha Kiirani cha kutambua kirusi cha korona aina ya Omicron. Sayid Ali Ridha Muraveji, mkuu wa chuo kikuu cha sayansi ya tiba cha Kashan, amesema kwamba kifaa hicho cha kutambua korona aina ya Omicron kinaweza pia kutambua aina mbalimbali mbali za virusi vya korona, ikiwa ni pamoja na alfa, beta, gama, epsilon, eta, zeta, uta, delta plus na delta na pia Omicron. Akizungumzia jinsi chuo hicho kilivyoshiriki katika utengenezaji wa kifaa hicho, Moraveg amesema wataalamu wamefanya utafiti wa mwaka mzima kwa ajili ya kutengeneza kifaa hicho. Kadhalika, Daktari Moravijia ameongeza kuwa makampuni ishirini ya kigeni pia yametengeneza kifaa cha kugundua aina tofauti za korona na kwamba kifaa kilichobuniwa na chuo hicho kikuu cha sayansi ya tiba cha Kashan ni sawa na vile vilivyotengenezwa nje ya Iran, ingawa gharama ya uzalishaji wake ni moja ya tano ya gharama ya vifaa hivyo vya kigeni. Tarehe 26 Novemba mwaka jana 2021 shirika la afya duniani lilitangaza aina mpya ya korona ya Omicron ambayo sasa imeenea katika nchi nyingi duniani. Aina hii mpya ilitambuliwa kwa mara ya kwanza na wataalamu wa Afrika Kusini. Na hivi sasa Iran imejiunga na nchi chache zenye uwezo wa kuzalisha kifaa cha kutambua kirusi hicho na virusi vingine. Nawapenzi wasikilizaji, na kwa mafanikio hayo ya Iran katika kuunda kifaa kinachoweza kubaini aina mpya ya korona ya Omicron, na tunafika mwisho wa makala yetu ya sayansi na teknolojia. Ni matumaini yangu kuwa umeweza kunufaika, na hadi wakati mwingine, panapo majaliwa yake Mola, kwaherini. katika Historia. Leo ni Jumanne tarehe nane Jamadi Thani mwaka 1443 Hijiria, sawa na tarehe 11 Januari mwaka 2022. Siku kama ya leo miaka 697 iliyopita mji wa Mexico ambao hivi sasa ni mji mkuu wa nchi ya Mexico uliasisiwa na mmoja wa wafalme wa silsila ya Aztec. Waastec walikuwa miongoni mwa makabila ya wahindi wekundu wa Amerika ya Latini ambao waliwasili huko Mexico katika karne ya 12 na kutawala eneo hilo mwanzoni mwa karne hiyo. Katika siku kama hii ya leo miaka 66 iliyopita alifariki dunia Ayatullah Sayid Abdul Husein Sharafuddin Amili, alimu na msomi mkubwa wa Kiislamu. Ayatollah Sharafuddin alizaliwa mwaka1290 hijiria huko Kadhimain, moja kati ya miji mitakatifu ya Iraq. Alielekea Jaba la Amili nchini Lebanun baada ya kuhitimu masomo yake na kuanza kujishughulisha na harakati za Kiislamu. Msomi huyo mkubwa ametoa huduma kubwa na za thamani kwa ulimwengu wa Kiislamu, na daima alikuwa akisisitiza suala la umoja baina ya Waislamu wote. Ayatullah Sayid Abdul Husein Sharafuddin ameandika vitabu na risala nyingi kikiwemo kile cha Almurajaat. Siku kama ya leo miaka 30 iliyopita rais Shazli bin Jadid wa Algeria alijiuzulu baada ya harakati ya uokovu wa kiislamu ya Algeria, FIS, kupata mafanikio katika uga wa kisiasa na matukio ya baadaye nchini humo. Rais Shazli alichaguliwa kuwa rais wa Algeria mwaka 1979 baada ya kifo cha Huari Bumedian, rais wa zamani wa nchi hiyo. Mwaka 1988 Shazli bin Jadid aliahidi kutekeleza marekebisho na kufanya mabadiliko ya katiba ya Algeria, ambapo kwa mujibu wake suala hilo lingetoa mwanya wa kutambuliwa rasmi vyama vya siasa na miaka kumi iliyopita katika siku kama hii ya leo, msomi wa nyuklia wa Iran Mustafa Ahmad Roshan aliuawa shahidi na maajenti wa utawala haramu wa Israel. Ahmad Roshan alikuwa msomi wanne wa nyuklia wa Iran kuuawa na magaidi wa Israel na washirika wake. Mbali na kujishughulisha na masuala ya nyuklia, Ahmad Roshan uh, alifanya utafiti mkubwa katika masuala ya elimu na siku kama ya leo miaka 65 iliyopita aliaga dunia a Ustadh Abul Qasim Sahab, mmoja wa wasomi wakubwa wa elimu ya jiografia na mtafiti mashuhuri wa Iran. Alizaliwa mwaka 1266 Hijria Shamsia katika mji wa Tafresh. Abul Qasim Sahab alijifunza fikhi na elimu ya usuli kwa maulamaa wa mji huo, na mbali na kupata elimu hiyo, alikuwa mjuzi na mtambuzi wa lugha kadhaa za kigeni kikiwemo Kiingereza na Kijerumani. Lillahi al-asmaa al-husna Msikilizaji, hapa ni Teherani Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu Iran na kabla ya kufunga matangazo yetu, ni muktasari wa habari za dunia na kisha maoni yenu. Shekh Abdulahi Nasir Juma Balo, msomi maarufu wa Kiislamu barani Afrika, Afrika na hasa Afrika Mashariki, ameaga dunia mapema leo Mombasa, Kenya. Umma wa Kiislamu katika eneo hili umetumbukia katika majonzi makubwa kufuatia kuaga dunia mwanazuni huyo ambaye alitumia umri wake wote ulioja baraka kuhudumia Uislamu na Waislamu hususan kanda ya Afrika Mashariki na hali kadhalika pia aliongoza harakati za ukombozi wa Kenya kutoka makucha ya mkoloni Mwingereza. Msemaji wa jeshi la Iran, Brigadia Jenerali Abulfadl Shekarchi, ameitaja Marekani kuwa nchi inayoongoza kwa ufadhili ugaidi duniani na kusema Washington ndio chanzo cha ukosefu wa usalama kote duniani. Watu wasiopungua kumi na wanne wamefariki dunia baada ya gari ya yeah, waandishi wa habari iliyokuwa kwenye msafara wa mkuu wa mkoa wa Mwanza kugongana na gari ya abiria aina ya Toyota Hiace katika eneo la Nyamikoma, wilaya ya Busega, mkoani Simiyu. Rais Samia Suluhu Hassan wa Tanzania ametuma salamu za rambirambi kwa watu waliopoteza ndugu na marafiki na Watanzania kwa ujumla. Na mkuu wa utawala wa kijeshi Mali amesema yuko tayari kufanya mazungumzo na jumuiya ya kiuchumi ya Afrika Uh, magharibi, ECOWAS, baada ya jumuiya hiyo kuiwekea vikwazo nchi yake. Na kabla sijaondoka studio, na mpenzi msikilizaji, ningependa kuangazia maoni yenu. Kwanza kabisa ni saidi Khamisa, anasema uh, yuko Iporio, uh, Sepuka, Singida, Tanzania, anasema Mungu ampokee uh, mzee wetu Shekh Abdullahi Amin amin, kwa hakika tumenufaika naye naye msikilizaji wetu mwingine Jumaidi Isa yuko Masawi, Kwandoa, Tanzania anasema asalamu alaikum, waalaikum salam. Anasema inna lillahi wa inna ilaihi rajiun, pole ni familia ya mwanazuoni mkubwa Afrika Shekh Abdullahi Nasir, ala mpe kauli thabit. Pia anasema asalamu alaikum. Anasema e, Mwenyezi Mungu msamehe na e, maoni mengine ambayo anayaangazia hivi sasa ni msikilizaji wetu Sherali Fazel, yeye yuko Dar es Salaam nchini Tanzania. Anasema asalamu alaikum, nami najibu na kwa kusema waalaikum salaam. Anasema wa magharibi ndio watumiaji wa ugaidi e, katika kuibua mifarakano uh, duniani. Msikilizaji, la ziada sina kutoka hapa Tehran, ila kuwashukuru nyote kwa kuwa nasi hadi mwisho wa matangazo haya na pia kwa kutuma maoni yenu. Ni matumaini yangu kuwa umeweza kunufaika na matangazo yetu haya, na hadi wakati mwingine eh, panapo majaliwa yake moya. Mimi ni mubara Kenya na wageni kwa kusema wassalamu alaikum warahmatullahi taala wabarakatu. Na hadi hapa ndio tumefikia mwisho matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran husikika mara tatu kwa siku: asubuhi, mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi huanza saa moja na dakika hamsini hadi mbili na dakika hamsini kwa saa za Afrika Mashariki. Yale ya mchana huanza saa tano na dakika ishirini hadi sita na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo yetu ya usiku huanza saa mbili na dakika ishirini hadi tatu na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya Redio Teheran husikika pia kwa njia ya satelit na internet. Anwani yetu ya internet ni parstoday.com sw, kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu au email ni swahili radio at IRIB IR. Mnaweza pia kusikiliza matangazo yetu kwa njia ya moja kwa moja na hifadhi ya matangazo hayo kupitia simu za mkononi za Android na iPhone mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama WhatsApp na kadhalika, kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya jumlisha 989035065487. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na msikose kuyategea sikio matangazo yetu yajayo. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh.