Alim. Alim. Na ni tangazo litokalo kwa Mwenyezi Mungu na Mtume wake kujuvya watu siku ya hija kubwa ya kwamba Mwenyezi Mungu yuko mbali na washirikina na pia mtume wake yupo mbali nao, hawana haja na adui hao. Basi kama mkitubu ndiyo kheri kwenu, na kama mkengeuka, basi jueni kwamba nyinyi hamwezi kumshinda Mwenyezi Mungu. Na wapashe walikufuru habari ya adhabu yaumizayo inayowangoja. Bismillahir rahmani rahim. Assalamu alaikum warahmatullahi taala wabarakatuh. Wapenzi usikilizaji, mimi ni Mubarak Henya nikiwakaribisha katika matangazo haya ya usiku ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislami ya Iran ikiwatangazia mubashara, moja kwa moja kutoka hapa Teheran. Wapenzi sikilizaji, na tulio waandalieni Uh, usiku huu kama kawaida, tutakuwa na taarifa ya habari za dunia. Taarifa hiyo wapenzi wasikilizaji, itafuatiwa na uchambuzi wa kisiasa. Baada ya hapo, tutakuwa na mawaidha yatakayoletwa kwenu usiku huu kwa mnasaba wa siku hizi za kukumbuka, uh, ufashahidi e, bibi Fatima Tuzahra, salamu la alaiha. Baada hapo wapenzi wasikilizaji, tutakuwa na makala ya leo katika historia, na makala hiyo itafuatiwa na muhtasari wa habari za dunia na tunapenda kuwakumbusha kuwa matangazo yetu haya yanapatikana kwa njia ya moja kwa moja popote pale ulipo duniani kupitia tovuti yetu ya parstoday.com/sw, halikadhalika kupitia aplikesheni yetu ya simu za mkononi ya IRIB World Service, na huko nchini Tanzania, wasikilizaji wetu wanaweza kutupata kupitia redio mshirika ambao ni maarifa FM inapatikana kupitia 105.3 Tanga, Maarifa FM 99.1 Singida, Maarifa FM 99.7 uh, Kigoma, Maarifa FM 101.9 Mwanza na Maarifa FM 104.1 Mtwara. Ni matumaini yangu kuwa utakuwa nasi hadi mwisho wa matangazo haya, na tunakaribisha pia maoni yako kwa njia ya WhatsApp. Baada ya muda usio mrefu, wapenzi wasikilizaji, ni taarifa ya habari kutoka hapa Teheran. Kweli nasi hadi mwisho Imetimia saa tatu kamili usiku kwa saa za hapa Tehran, ikiwa ni saa mbili unusu kwa saa za Afrika Mashariki na saa moja unusu, uh, usiku kwa saa za Afrika ya Kati, majira ya Bujumbura, Burundi au Lubumbashi, DRC. Na ifuatayo sasa ni taarifa ya habari za dunia Lakini kwanza kabisa, kabla ya taarifa kamili, ni vichwa muhimu vya habari usiku huu. Kamanda mkuu wa vikosi vya ulinzi vya Iran asema sifa za kiroho za shahidi Suleimani ni somo kubwa kwa vizazi vijavyo. Mayahudi walioko Marekani waonyesha mshikamano na uungaji mkono kwa watu wa Palestina. Katibu mkuu Umoja wa Mataifa alitaka jeshi Sudan liache kushambulia waandamanaji. Karibuni na sasa ni habari kamili. Kamanda mkuu wa vikosi vya ulinzi vya Iran amesema kila mmoja ya sifa za kiroho hali na kumbukumbu za shahidi Kasim Suleimani zitakuwa somo kubwa kwa watu wote wa Iran, eneo vijana na vizazi vijavyo. Kamanda Meja Jenerali Muhammad Bakiri ameasema hayo leo mbele ya waandishi wa habari katika ya maziara ya mashahidi wa Kerman na kando ya kaburi toharifu la shahidi Kasim Suleimani, na akaongeza kwa kusema kuwa na hapa na mnukulu, njia ya shahsia huyu mkubwa iwe ni katika maisha yake ya binafsi, mwenendo na hali za kimaanawi, kiirfani na kiakhlaki, au iwe ni katika mwenendo wake wa kijamii, ukamanda wa kijeshi, uongozi, kuhudumia watu, upendo na huruma kwa watoto wa mashahidi na halkadhalika, katika kukabiliana na maadui na ghadhabu zake kwa waistikbari na wazayuni, alikuwa mfano wa kigezo kisicho na mfano nchini duniani na katika eneo mwisho wa kunukulo kamanda mkuu wa vikosi vya ulinzi vya Iran amesisitiza kuwa kungali kuna siri nyingi na mambo ya ndani kuhusiana na harakati, juhudi na jitihada zilizofanywa na shahsia huyo ambazo bado hazijaelezwa na zingali zinaendelea kubainishwa na marafiki na wana mapambano wenzake. Ikumbukwa kuwa Jumatatu tarehe 3 Januari elfu mbili ishirini na mbili miladia iliyosadifiana na tarehe 13 Dei 1114 hijiria shamsia ilikuwa siku ya kukumbuka mwaka wa pili wa kuua washahidi Luteni Jenerali Kasim Suleimani, kamanda wa kikosi cha Kuds cha Jeshi la Walinzi wa Mapinduzi ya Kiislamu, Luteni Jenerali Kasim Suleimani na Abu Mahdi al Muhandis, naibu mkuu wa jeshi la kujitolea la wananchi wa Iraq la Hashdushabi pamoja na wanamukawama wengine wanane waliowashahidi usiku wa manane wa kuamkia Ijumaa tarehe tatu Januari elfu mbili ishirini katika shambulio la anga lililofanywa na jeshi vamizi na la kigaidi la Marekani karibu na uwanja wa ndege wa kimataifa wa Baghdad nchini Iraq. Kwingineko, Robert Fantina, mwandishi na mchambuzi wa Kimarekani, amesema kuwa shahidi Qasim Suleimani alikuwa mstari wa mbele kulinda Iran na kila aina ya hujuma za Marekani na utawala wa Kizayuni, na akaongeza kuwa usalama wa dunia umepungua kwa kuuawa kamanda huyo. Fantina amesisitiza kuwa madai ya viongozi wa Marekani kwamba dunia imekuwa na usalama zaidi baada ya mauaji hayo si ya kweli, na akaongeza kuwa madai hayo hayana hata chembe ya ukweli. Kwa mujibu wa mchambuzi huyo wa masuala ya Asia Magharibi, Luteni Jenerali Kasim Suleimani aliuawa kwa sababu tu alisaidia kuongeza mukawama wa Iran katika kukabiliana na hujuma. Lakini pamoja na hayo, Marekani na utawala wa Israel zimekosea kwa kudhani kwamba ni shahidi Suleimani peke yake ndiye aliyekuwa na uwezo wa kufanya kazi hiyo. Halkadhalika, Fantina amesema usalama wa dunia umepungua pia kwa sababu aliyekuwa rais wa Marekani Donald Trump hakuwajibishwa kwa kuhusika na jinai hiyo ya kimataifa. Kwa hivyo, ikiwa kiongozi mmoja wa dunia ameweza kukiuka sheria za kimataifa bila kuadhibiwa, kama ambavyo ndivyo walivyofanya Trump, kiongozi mwingine yote duniani anaweza pia kufanya hivyo. Mchambuzi huyo wa Kimarekani ambaye pia ni mwanaharakati wa kutetea haki za binadamu ameongeza kuwa kuuawa kamanda Suleimani kumezidisha tu uadui dhidi ya Marekani na Israeli na kuiweka Washington kwenye hali na nafasi mbaya zaidi katika sera zake, e, katika eneo la Asia Magharibi. Wafuasi wa jamii ya Mayahudi na wa madhehebu ya Orthodox nchini Marekani wameandamana kutangaza mshikamano na uungaji mkono wao kwa wananchi wanaodhulumiwa wa Palestina. Mayahudi hao wa jamii ya Orthodox wameandamana na kukusanyika katika mji wa New York wakiwa wamebeba bendera za Palestina na kutangaza mshikamano na uungaji mkono wao wa wazi kwa wananchi wa Palestina sambamba na kulalamikia na kuupinga vikali utawala wa kizayuni wa Israel. Waandamanaji hao walikuwa wamebeba pia mabango na maberamu yaliyoandikwa, Israel haiwakilishi Mayahudi duniani kuwa dhidi ya uzayuni si kupinga Uyahudi. Wazayuni wanawasha moto sasa hivi na waliwasha huko nyuma pia. Israeli eh, na hatua zake inazochukua si njia ya ufumbuzi, bali inasababisha chuki dhidi ya Mayahudi, na pia jeshi la Israeli linachochea uadui dhidi ya Mayahudi. Wakati huo huo, ripoti kutoka Palestina zinasema kuwa makundi ya mukawama au mapambano yametaka siku ya Ijumaa ijayo itangazwe kuwa ni siku ya ghadhabu kuonyesha mshikamano na uungaji mkono wao kwa mateka wa Palestina. Uh, wanaohususia kula chakula, hasa Palestina anayehususia kula kwa muda wa siku kumi, siku mia arobaini na moja. Sasa wito huu umetolewa baada ya utawala wa kizoini wa Israeli kukaidi kumwachia huru Hisham Abu Hawash, mateka Mpalestina anayeshikiliwa kwenye jela za kuogofya za utawala huo ghasibu, ambaye amesusia kula akilalamikia kuwekwa kwenye kizuizi cha muda na kutobainishiwa kosa alilofanya wala mashtaka yanayomkabili. Mpenzi msikilizaji, mnaendelea kusikiliza taarifa ya habari za dunia ikiwajia ni moja kwa moja kutoka hapa Tehran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa amevisihi vikosi vya usalama nchini Sudan vizingatie wajibu wao juu ya uhuru na haki ya kuandamana na kujieleza kufuatia mapinduzi ya kijeshi ya tarehe 25 mwezi Oktoba mwaka uliopita wa 2021 Eh, Antonio Guterres ametoa mwito huo huku ghasia na maandamano yakiendelea kuripotiwa kote Sudan. Sambamba na hatua ya waziri mkuu Abdul Hamduk ya kuamua kujiuzulu, Guterres ameeleza katika taarifa kwamba anatambua hatua ya kujiuzulu bwana Hamduk, lakini akasema anasikitika kuona kuwa bado hakuna mwelekeo wa maelewano ya kisiasa, licha ya hali kuzidi kuwa mbaya katika nchi hiyo, baada ya kukamatwa na kuwekwa ndani wakati jeshi lilipotoa madaraka tarehe 25 mwezi Oktoba mwaka jana sambamba na maafisa wengine ya wa waandamizi na wanaharakati wa kisiasa. Hamduk alirejeshwa madarakani kufuatia makubaliano kati yake na jeshi kuhusu kugawana madaraka na pia jeshi kutoingilia masuala ya serikali. Hata hivyo, vyombo vya habari viliripoti jana kuwa waziri mkuu Hamduk amejiuzulu baada ya siku nzima ya maandamano katika mji mkuu wa Sudan, Khartoum. Taarifa ya katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa imesitiza kuwa chonde chonde, wadau wote waendelee kushiriki katika mazungumzo sahihi ili kufikia suluhu jumuishi ya amani na ya kudumu. Halikadhalika, amekumbusha kuwa matamanio ya wananchi wa Sudan ya kuwa na kipindi cha mpito kitakachowafikisha katika mazingira ya demokrasia bora ni muhimu zaidi. Antonio Guteres amesema Umoja wa Mataifa kwa upande wake yuko tayari kufanikisha mwelekeo huo. Wakati huo huo ujumbe wa Umoja wa Mataifa wa kusimamia kipindi cha mpito Sudan UNITAMS Volker Perthes naye amesema anaheshimu uamuzi wa Bwana Hamduk kujiuzulu na kupongeza mafanikio yaliyofikiwa chini ya uongozi wake, sambamba na mafanikio aliofikia wakati wa awamu ya kwanza ya kipindi cha mpito. Sambamba na kauli hiyo, Perthes ametoa indhari akisema, bado nina wasiwasi mkubwa juu ya janga la kisiasa linaloendelea kufuatia mapinduzi ya kijeshi ya tarehe 25 mwezi Oktoba mwaka jana wa 2021 ambalo linahatarisha maendeleo yaliyofikiwa tangu mapinduzi ya Disemba 2019. Hicho ni kipindi ambacho, 2019, ni wakati ambao Omar al Bashir aliondolewa madarakani kufuatia maandamano ya wananchi wa Sudan. Omar al Bashir alikuwa ameshikilia hatamu za uongozi kwa muda wa miaka thelathini na sasa kuna wasiwasi kuwa wanajeshi ambao alikuwa wamewateua katika kipindi chake cha utawala ndio sasa wanaotaka kutoa madaraka ya kikamilifu nchini Sudan, na kimsingi zile zama za udikteta za Al Bashir zitarejea tena. Hadi sasa karibu waandamanaji hamsini wameuawa nchini Sudan katika maandamano ya kutaka wanajeshi waachie ngazi na madaraka ya kabidhiwe kwa serikali ya kiraia ya mpito. Na mwisho kabisa, sasa tuangazie kadhia ya janga la covid covid-19, au korona. Taarifa kutoka Ufaransa zinasema kuwa wanasayansi nchini humo wamegundua spishi au aina mpya ya kirusi cha korona iliyopewa jina la b nukta moja nukta sita nne sufuri nukta mbili ambayo imefupishwa na kupewa jina la IHU. Aina hiyo mpya ya corona imesemekana kuwa inabadilika kwa kasi zaidi kuliko ile ya Omicron iliyogunduliwa nchini Afrika kusini mwezi Novemba mwaka jana. Wanasayansi wanasema aina mpya ya korona ya IHU huenda asili yake ikawa ni nchini Cameroon, baada ya watu kumi na wawili waliopatikana karibu na mji wa Marseille wakiwa wameambukizwa kirusi hicho kubainika kuwa waliingia Ufaransa uh, wakitokea nchini humo. Mbali na Ufaransa, spishi hiyo au aina hiyo ya korona inayoendelea kuchunguzwa na shirika la afya duniani bado haijaripotiwa kugunduliwa katika nchi nyingine yoyote, kwa mujibu wa wanasayansi wa Ufaransa. Taarifa kuhusu aina hiyo ya kirusi cha korona ni mfano mwingine wa kuibuka kusikoweza kutabirika kwa spishi mpya za SARS-CoV-2 katika eneo lolote lile la kijiografia duniani. Hata hivyo, mtaalamu wa maradhi ya kuambukiza Eric Feigl-Ding anasema kuibuka aina mpya hakumaanishi kuwa virusi hivyo ni hatari zaidi kuliko vile vya kabla hapo naripotiwa, huku aina ya korona ya Omicron inayosambaa kwa kasi ikiwa hadi sasa imeshaenea katika karibu nchi zaidi ya mia moja duniani. Na huo ndio mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka hapa Tehran. Barabara kabisa, wapenzi wasikilizaji, hapa ni Teherani, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislam Iran. Na sasa nawakaribisha kusikiliza uchambuzi wa kisiasa. Utahusu luteni jenerali Shahidi Kasim Suleimani, nembo ya matumaini, kujiamini, ushujaa na siri ya mukawama na ushindi. Jumatatu ya jana tarehe tatu Januari 2022 ilisadifiana na kumbukumbu kumbu ya mwaka wa pili wa mauaji ya jenerali Kasim Suleimani aliyekuwa kamanda wa kikosi cha Kuds cha jeshi la ulinzi wa mapinduzi ya Kiislamu ya IRGC yaliyofanywa na utawala wa Marekani nchini Iraq. Kumefanyika majilisi na mijumuiko mbalimbali ya maombolezo ya shahidi Kasim Suleimani, kumbukizi ambazo ziliambatana na anga maalum. Ilikuwa asubuhi ya Januari 3 2020 Wakati habari za kitendo cha jinai cha serikali ya Marekani cha kumuua kigaidi mmoja kati ya makamanda wakuu wa mapambano dhidi ya ugaidi ilipotangazwa, serikali ya Marekani ilimuua Jenerali Kasim Suleimani karibu na uwanja wa ndege wa kimataifa wa Baghdad, mji mkuu wa Iraq, pamoja na baadhi ya wasaidizi wenzake, akiwemo Abu Mahdi al Muhandis, naibu mkuu wa harakati ya wananchi wa Iraq ya Hashdu Shabi. Mauaji hayo ya kinyama yalifanyika kwa agizo la Donald Trump, rais wa wakati huo wa Marekani. Kufuatia mauaji haya ya kigaidi tarehe nane Januari, yani siku tano baada ya tukio hilo, jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu lilivurumisha makombora kadhaa ya balistiki na kuilenga kambi ya kijeshi Amerikani ya Marekani ya ainul asad katika mkoa wa alanbar nchini Iraq. Baada ya tukio hilo, wizara ya ulinzi ya Marekani, Pentagon, ilitangaza hatua kwa hatua kwamba askari wake mia na kumi waliokuwa katika kambi hiyo walijeruhiwa na kupata madhara ya ubongo na hivyo kuwa chini ya uangalizi wa kitiba imepita miaka miwili tangu kamanda wa mukawama luteni jenerali Kasim Suleimani alipouawa akiwa nchini Iraq kwa mwaliko rasmi wa serikali ya nchi hiyo. Ayatula Said Ali Hamenai, kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu, waliashiria Jumamosi iliyopita wakati alipokutana na familia ya shahidi Suleimani na wajumbe wa kamati ya maadhimisho ya luteni jenerali Kasim Suleimani, eh, kwa mnasaba wa kuadia mwaka wa pili tangu alipouawa shahidi shujaa huyo wa kupambana na ugaidi juu ya kubadilika kamanda huyo na kuwa kigezo na kielelezo chema cha shujaa kwa vijana wa eneo na ulimwengu wa Kiislamu, na kusema kuwa hii leo, Suleimani katika eneo letu ni nembo ya matumaini, kujiamini, ushujaa, mukawama na ushindi. Na baadhi wamesema kweli pale waliposema Shahidi Suleimani ni hatari zaidi kwa maadui zake kuliko Luteni Jenerali Suleimani. Yani ni hatari zaidi kulipo alivyokuwa hai. Kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu amemtaja Kasim Suleimani kama hak, e, mtu ambaye, e, ha kubakia na a, kama mtu ambaye atabakia hai milele na kubainisha kwamba wauaji wake e, kama Donald Trump na mfano wake watakuwa miongoni mwa watu watakaosahaulika katika historia na kupotelea mbali katika majalala ya historia. Hata hivyo, hiyo ni baada ya kulipa gharama za jinai zao hapa duniani. Luteni Jenerali Kasim Suleimani alikuwa shakhsia ambayo watu wote wamekiri kuhusiana na nafasi na mchango wake maalum wakimhimili na wakimkakati katika kujikusanya na kuwa pamoja na makundi ya mukawama katika eneo la ishi ya Magharibi. Baada ya kuwa washahidi makamanda wakubwa wa mukawama, sio tu kwamba mukawama au mapambano ya kiislamu dhidi ya uistikbari na uzayuni hayajadhofika, bali hii leo mapambano na mukawama umekuwa na nafasi muhimu na yenye kubainisha na kuainisha hatima katika medani zote za kukabiliana na hujuma na uvamizi wa Marekani na utawala wa kizayuni wa Israeli. Kama alivyosema kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu ni kuwa harakati ya mkawama dhidi ya ubeberu katika eneo imepata nguvu, imeimarika zaidi na ina nishati zaidi na yenye kutia matumaini zaidi ikilinganishwa na miaka miwili iliyopita, na imo katika kufanya mambo na harakati zake. Hapa ni Teherani, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislami ya Iran. Na sasa namkaribisha Shekh Miraj eh, Salum atuletee mawaidha kwa mnasaba wa siku hizi za Fatimia. Karibuni kusikiliza, na baada ya hapo ni makala ya leo katika historia. kipenzi chake bwana wetu Bwana Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam. Katika masiku tuliokuwa nayo ni masiku ambayo makutaba wanatumia masiku haya kuzungumzia Bibi Fatima salamullahi alaiha, kwani ni masiku ambayo Bibi Fatima, katika masiku kama haya, ni masiku ambayo Bibi Fatima aliondoka duniani, lakini swala lililokuwa la msingi hasa katika darasa zetu kama hizi sio kuzungumzia tu kwamba Bibi Fatima alikufa, kwa sababu wanaokufa ni wengi, lakini la muhimu ni kupeana mafunzo, hasa kujiuliza, Bibi Fatima ni nani? Huyu Fatima Tuzzahara salamullah ya aleha, Bibi Fatima mpaka tukaweza kukaa kikao kama hichi tunamzungumza. Je, huyu Bibi Fatima ni nani? Ni kwa kuwa tu ni binti wa Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam? Ana nafasi gani bibi Fatima katika Uislamu? Uislamu unamjua vipi bibi Fatima? Na hili ndio la muhimu ambalo nataka tulitizame. Je, Uislamu unamtizama vipi bibi Fatima salamullahi alaiha? Au Uislamu unamtambulisha vipi bibi Fatima salamullahi alaiha? Ndugu zangu, bibi Fatima ni mwanamke ambaye ana nafasi kubwa sana katika Uislamu. Kwa bahati mbaya, wengi hatusomi historia ya bibi Fatima, wengi hatumdurusu huyu mwanamama, wengi hatumsomi huyu mwanamama. Lakini mwanamama huyu sio tu kwa kuwa ni dimti wa bwana mtume, bali mwanamama huyu ana nafasi kubwa mno katika Uislamu, na Uislamu umemtambulisha kwa nafasi kubwa ambao pengine wanawake wengi hawakutambulishwa kwa nafasi hiyo, hawana hadhi au hawakupata hadhi ya nafasi hiyo aliyotambulishwa katika Uislamu. Bibi Fatima ni mwanamke ambaye anatosha kuwa darasa kwa kina mama. Bibi Fatima alikuwa ni mwanamke ambaye masahaba wa bwana mtume na wake wa bwana mtume wake wa masahaba wakitumwa ili wakajifunze kwa nani? binti ya Bwana Mtume sikuwa na kitu chochote, wala bibi Fatima hakuwa na kitu chochote, isipokuwa sote wawili tulikuwa tunamiliki ngozi tu ya kondoo pamoja. Mjifunza maisha ya bibi Fatima, Imam Ali. Leo wewe ukitaka kuoa, una mambo mengi mengi, yanakusumbua kichwa, yanakuumiza kweli kweli. Imam Ali yeye anasema alipoelekea kumuoa bibi Fatima, alipomuoa bibi Fatima Anasema ye hakuwa na kitu chochote na wala bibi Fatima hakuwa na kitu chochote, isipokuwa wao kwa wali pamoja, walikuwa na kitu kimoja tu, na ngozi ya kondoo. Kazi yake ilikuwa nini? Imamu Ali anasema nanamu alaihi billaili, ilikuwa ile ngozi ile unaiona, ilikuwa ndo kitanda chetu wakati wa usiku. Ngozi ile ilikuwa bibi Fatima na Alimama Ali, ndio ilikuwa kitanda chao, ndio ilikuwa kitanda chao lakini mkitanda cha usiku, lakini ikifika mchana, ile ilikuwa ndo sofa lao. Kwa lugha ya leo watu penda masofa, lile ndo lilikuwa sofa lao. Manake kile kitanda kikiama sasa, kikitolewa nje ile ngozi inatolewa nje, ya mama Ali ndo afanya ile sehemu ya kukalia, ina mkeka. Kwa hiyo mchana ni mkeka au sofa, usiku mkitanda au tandiko. Ndio maisha ya alimama Ali na bibi Fatima. Ndivyo alimama Ali na bibi Fatuma walikuwa hivi katika ndoa. Sasa alimama Ali anaendelea kusema, wa mali walaha khadimun na ghairuha, anasema na wala hatukuwa sisi pamoja na kazi zetu kutulemea nyingi, tuna watoto na nini. Mimi sikuwa na mfanya kazi wala yeye kazi yeye hakuwa na mfanya kazi isipokuwa yeye tu alikuwa kufanya kazi zake mwenyewe, kama mama bibi Fatuma alifanya sugu kwenye mikono yake atengeneza chapati Bibi Fatima Mtume kapika chapati. inna kanat madrasa, alikuwa ni shule kudua, alikuwa ni kiigizo Bibi Fatima. Bibi Fatima alikuwa anapika chapati kwa mikono yake. Bibi Fatima salamullahi alaiha, alipoona mikono yake imefanya sugu mpaka mikono ile inauma, Imam Ali anamuonea huruma mke wake Imam Ali anasema nikaondoka mimi wangu, Muhammad, alayhi wa alayhi wa na mke wangu tukamwelekea bwana Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam kwa ugumu na tuliokuwa nao, anasema tulipomwelekea bwana Mtume Muhammad wasallam tulipofika kumweleza ugumu tuliokuwa nao, taabu tuliokuwa nayo, shida ya kimaisha tuliokuwa nayo, namna bibi Fatima anavyoteseka Bwana Mtume sallallahu alaihi wa wasallam wa alihi wa alihi wa akasema: ala adhulukuma ala khairin mima saaltuma. Mtume akamwambia, mtaka mtu wa kuwasaidia, je, nkuonyesheni jambo ambalo jambo hilo litakufaini zaidi kuliko mfanyakazi wa kukusaidia ninyini? majibu ya Bwana Mtume kumjibu binti yake na Ali bin Abi Talib Jambo la kwanza akawaambia, idha akhadtum mawaji'akuma, mtakapoelekea kitandani au awa awaituma au awa mtakapoenda kitandani, ila firashi kuma, kwenye godoro lenu, fasabbiha thalathan wa thalathin, jambo litakalo kusaidieni mnapoelekea nyini kitandani, mtakapoelekea kwenda kulala, basi kila mmoja wenu amsabbihe Mwenyezi Mungu mara 33. Jamani, ni Fatima anapata mafunzo ya Bwana Mtume kutibu matatizo yake. Anaambiwa jambo la kwanza, akielekea Bibi Fatima kwenda kulala na Ali bin Abi Talib, wote wawili kila mmoja afanye tasbihi mara 30, Subhanallah, Subhanallah, Subhanallah mara 33. Mwenyezi Mungu apunguzie uzito, wasihitaji mfanyakazi. Kisha akawaambia mtakapoleta tasbihi Kisha mkishaleta tahmid, mkimhimidi mwenyezi Mungu mara 33 akasema wakabira arba'an wa thalathina, kisha mpige takbira mara thelathina nne. Kwa hiyo tasbih mara 33, subhanallah, tahmid ambao ni alhamdulillah, kumhimidi mwenyezimungu mara thelathina tatu Hilo ni jambo bora hautohitaji, wewe Ali bin Abu Talib, mfanya kazi tena, wala hutohitaji wewe Bi Khadija, mfanya kazi tena. Matatizo yako haya mtupie Mwenyezi Mungu subhanahu wa Ta'ala. Fanya tasbihi mara 33 mhimidi Mwenyezi Mungu mara 33 kisha kabir, fanya takbir, lete takbir mara 34 Mwenyezi Mungu anakupunguzia matatizo yako. Na sisi pia tuna shida. Bwana mtume alimfunza mtume twamfunza Bibi Fatima na si pia kuna matatizo, ni aula zaidi wa kulichukua kila tunapoelekea kulala. Twajifundisha kupitia Bibi Fatima, kila tunapoelekea kulala lazima tulete tasbihi mara 33 tumhimidi Mwenyezi Mungu mara 33, la tulete takbir mara 33. Ndugu zangu, Bibi Fatima alikuwa ni mama. Bibi Fatima ni shule. Bibi Fatima katika tukio kubwa ambalo limesajiliwa katika historia ya Kiislam nitamuona katika wanawake bora bora wapeponi imifadhima. Siku moja aliuguliwa aliuguliwa, na watoto wake wawili, kauguliwa na Hasan, kauguliwa na Bibi Fatima, ameuguliwa mpaka amechanganyikiwa. Imamu Ali ameuguliwa na watoto wao wawili mpaka amechanganyikiwa. Wao walipokubaliana usiku, wakakaa Fatima na Imam Ali, Ali, wakasema wallahi Mwenyezi Mungu akatusaidia, akat, watoto hawa wa, wakaweza kupona, basi tutafunga siku tatu, tutafunga siku tatu. Watamshukuru Mwenyezi Mungu subhanahu wa Ta'ala, watamshukuru Mwenyezi Mungu subhanahu wa Ta'ala kwa watoto wao wawili, Mwenyezi Mungu subhanahu wa Ta'ala kuwaponya. Bilfiili, Mwenyezi Mungu subhanahu wa Ta'ala akawaponya, akamponya Hasan akamponya Jose. Bibi Fatima wamechukua ahadi kwamba watakapopona watoto wao hawa wawili, lazima watafunga siku tatu. Kwa hiyo maana yake wakaingia, lazima wafunge, na Qur'ani ilishuka katika tukio hili. Qur'ani iliteremka katika tukio hili, Mwenyezi Mungu aliteremsha aya katika tukio hili. Sasa Bibi Fatima alipomwambia Imam Ali, sasa kesho tufunge, watoto wamepona, watoto wakasema na sisi tutafunga pamoja na nyinyi. Kwa hiyo atafunga alimamu al Ali, atafunga alimamu Lhasan al, atafunga alimamu Lhusein al na atafunga na Bibi Fatima bailimama. Wakafunga wote siku ya kwanza, walipofunga imefika ule mda wa kufuturu, ule mda wa kufuturu. Wakati tumefika mda wa kufuturu, chakula chao wakati huo kilikuwa chakula kidogo sana, ilikuwa niftari na ile ftari mwa kama mnavyojua kwamba ni kila mtu atakula kia kiasi kia, ni iftari na walikuwa hawana kingine zaidi ya ile iftari. Basi wakati ule muda wa kufturu umefika, akaja yatima akagonga mlango. Yatima yule ametembea ya muda mrefu, ana njaa ana njaa kweli kweli. Yule yatima alipogonga mlango, pakamajajiupaa apima na njaa, sikula masiku mengi, sikupata kula chakula muda mrefu akimwangae bibi Fatima, yule ye yu yatima kadhoofu kwa chakula, hajapata chakula muda mrefu. Bibi Fatima atafanya nini na chakula kile? Kile ndicho anachoenda kula wao. Bibi Fatima akachukua kile chakula akampa yatima. Yatima yule akapiga kile chakula, akala sawa sawasawa, yule yatima na akashiba vizuri, akanywa na maji yatima yule, kisha akaendelea na safari yake. Sasa watoto wake Hassan na Hussein, wao wanasubiri chakula wanasubiri futari, akabandika alichokifanya Fatima maji, Fatima alikubandika yale maji. Hasan akilala akishtuka, anakuta safuria bado liko jikoni, mama unajua maabaa kula aa. Huseni kicazamlake akishtuka, anaona safuria bado liko jikoni, mama bado amekaa na jiko, amekaa na moto, ameweka safuria, ameweka maji. Watoto kila wakishtuka wanakuta chakula bado kila wakishtuka wanakuta chakula bado, mpaka wakaja wakafika alfajiri. Ilipofika alfajiri, Imamu Ali na mkewe Bibi Fatima wakaendelea kufunga. Watoto wanasema na sisi tutaendelea kufunga, hawakula, wakaendelea kufunga. Ilipofika usiku, muda wa kufuturu, Bibi Fatima akapika chakula kile kile kwa kadri ya uwezo wao na haja yao, na hawana zaidi ya kile, wakapika chakula kingine. Walipopika chakula kile muda wa kufuturu akaja maskini. Maskini katembea muda mrefu, ana njaa maskini huyo, hakula maskini huyu muda mrefu hajapata chakula, maskini huyo amedhoofu kwa njaa. Alipofika akagonga mlango, Bibi Fatima akachukua chakula kile akampa maskini. Maskini yule akakipiga kile chakula, akala na akashiba na akamba na maji, akaendelea na safari yake. Bibi Fatima akaendelea na hali yake ya jana, Akabadilika Safia akishtuka, Hussein, chakula bado toka jana mpaka leo kinapikwa, akishtuka Hassan, toka jana Safia, liko jikoni. Sijui kama angelikuwa kitoto wa sasa, sijui lugha zao zingekuwaje, lakini watoto hawakutoka katika hukusu wao wala hawakutoka katika hali yao ya utoto, wakaendelea kumsikiliza mama yao. Chakula bado hakijaiva watoto waliendelea wakishtuka mpaka ikafika alfajiri. Ilipofika alfajiri, akafunga siku ahali ya tatu. Ahadi ya Mwenyezi Mungu tuliweka, tafunga siku tatu mfululizo, hakuna msosi tena Mama e akafunga. Alikuwa ni shule Bibi Fatima, alikuwa ni shule Bibi Fatima. Akaendelea kufunga watoto wake. Hassan na Hussein walipokuwa wanaona mama anafunga, wakaendelea kufunga na mama yao, wakafunga. Ilipofika usiku, muda ule ule wa kufuturu, akaja mateka. Sijui aliachiwa wapi huyo mateka. Alitembea muda mrefu kweli kweli, huyo mateka hajala muda mrefu Mateka amedhoofu mpaka kufika katika mlango wa Bibi Fatima, yule mateka yuko hoi. Akagonga mlango wa Bibi Fatima, Bibi Fatima kumuona yatima yuko hoi afae, Bibi Fatima akatoa ile ftari akampa akala. Mmoja wa masahaba alikuwa maeneo yale akimwangalia Hasan, akimwangalia Husein akimwangalia Imamu Ali, akimwangalia bibi Fatima, akatoka haraka haraka yule sahaba, akaenda kwa bwana Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam, akamwambia, nimeona watoto wako anakufa na njaa, nimeona watoto wako anakufa na njaa, nimemwona bibi Fatima atakufa na njaa, nimemwona Ali atakufa na njaa, nimemwona Hasan atakufa na njaa, mjukuu wako, nimemwona Huseni atakufa na njaa. Bwana Mtume akatoka nyumbani kwake anaruuzaio na vyakula masahaba amebeba. Bibi Fatima kna alikuwa ni mama, lakini hakwenda kwao. Pamoja na hali yote hiyo, Bibi Fatima hakujali. Bibi Fatima ali mstiri alimama ali, Bibi Fatima alistiri wanawe, Bibi Fatima alistiri nyumba yake. Bwana Mtume akaja navuuza lile jomo, msomeni Bibi Fatima ni shule, akaja Bwana Mtume anaburuza lile joho lake, anafanya kuburuza joho lake, masahaba pembeni wamebeba vyakula, wanawahi nyumba bibi Fatima. Wakafika katika nyumba bibi Fatima, Bwana Mtume aliyeuliza akaagiza Hasan, Husein na chakona Ali afturu bibi Fatima, ambaye ndio Bwana Mtume katika siri aliomba bibi siri ambayo ilimliza bibi Fatima, akamwambia na wewe ndo wa kwanza utakayekuja kuondoka nitakapoondoka duniani basi kipenzi changu wewe, ndiye utakayenifuata baada ya mimi kuondoka duniani, hautochukua isipokuwa masiku machache. Ndio masiku kama haya, anaondoka bibi Fatima. Bibi Fatima ambaye wakati wapelekewa vyakula, wapelekewa vyakula na bwana mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam, Mwenyezi Mungu anateremsha wa aya katika nyumba ile, anasema: wayutimuna ta'ama ala hubbihi ni nyumba ya mama ambaye ni katika wanawake bora peponi, ndio bibi Fatima. Ndugu zangu, bibi Fatima na nafasi kubwa sana na madamu tuko katika masiku haya ambayo nyagili yangu bibi Fatimia, masiku ya bibi Fatima, tutajifunza mengi kuhusu bibi Fatima ghurfatun sawda ni Jumanne tarehe mosi Jamadi Thani 1443 Hijiria, inayosadifiana na Januari 4 mwaka 2022. Siku kama yaleo miaka 449 iliyopita, inayosadifiana na tarehe 4 Januari 1573, Papa Gregory wa Saba, kiongozi wa Wakristo katika karne ya 16, aliitisha mkutano maarufu kwa jina la mkutano wa upokonyaji. Mkutano huo uliohudhuriwa na wawakilishi wa kidini kutoka nchi za Kikristo ulichukua uamuzi wa kuwapokonya wafalme wa nchi hizo mamlaka ya kuchagua viongozi wa kidini wa Kikristo. Uamuzi huo uliwakasirisha watawala hao na kusababisha vita vya umwagaji damu vilivyodumu kwa miaka kadhaa kati ya mapapa na wafalme wa Ulaya. Tarehe 4 Januari, miaka 379 iliyopita, alizaliwa Isaac Newton, mwanafizikia, mwanahisabati na mwanafikra wa Kiingereza. Akiwa na umri wa miaka 24, Isaac Newton alifanikiwa kugundua kanuni muhimu ya mekanika na alitambuliwa kama mwanasayansi mkubwa aliyepata mashuhuri. Newton alibainisha pia kanuni tatu za mwendo, yaani three laws of motion, katika kitabu chake alichokipa jina la Mathematical Principles of Natural Philosophy. Ugunduzi wa Isaac Newton ulikuwa msingi mkuu wa ugunduzi wa wasomi wengine kuhusu kanuni kuu za hisabati na uhandisi. Isaac Newton aliaga dunia mwaka 1727. Siku kama ya leo miaka 61 iliyopita inayosadifiana na tarehe 4 Januari mwaka 1961, ulifanyika mkutano wa kisiasa huko Casablanca nchini Morocco kwa shabaha ya kubuni msimamo mmoja wa kisiasa wa Kiafrika. Mkutano huo ulihudhuriwa na nchi za Algeria, Ghana, Guinea, Mali, Misri na Morocco. Lengo la mkutano huo lilikuwa kuanzisha kundi moja la kijeshi na soko la pamoja la nchi za Afrika. na tarehe nne Januari miaka kumi na moja iliyopita alifariki dunia Mohamed Bouazizi, kijana muuza mboga Tunisia, siku kumi na nane baada ya kujichoma kwa moto katika mji wa Buzid akilalamikia ukandamizaji na dhuluma ya serikali ya nchi hiyo. Kujichoma moto kijana huyo muuza mboga kuliibua harakati ya wananchi wa Tunisia dhidi ya utawala wa kiufisadi wa nchi hiyo na kuwa sababu ya kupinduliwa dikteta Zainul Abidin Bin Ali. Kitendo hicho cha Boaziz pia kilikuwa cheche ya harakati ya mapinduzi ya wananchi katika nchi nyingine za kiarabu kama Misri, Libya, Yemen na Bahrain dhidi ya watawala wa dhalim na vibaraka wa Magharibi. Na wapenzi wasikilizaji, hapa ni Tehran idhaa ya Kiswahili sauti ya Jamhuri ya Kiislamu Iran ikiwatangazia moja kwa moja katika studio za Jam Jam, na kabla sijaondoka studio ni na ni muktasari wa habari za dunia na maoni yenu. Kamanda mkuu wa vikosi vya ulinzi vya Iran amesema kila moja ya sifa za kiroho hali na kumbukumbu kumbu za shahidi Qasim Suleimani zitakuwa somo kubwa kwa watu wote wa Iran, eneo, vijana na vizazi vijavyo. Wafuasi wa jamii ya mayahudi wa madhehebu ya Orthodox nchini Marekani wameandamana kutangaza mshikamano na uungaji mkono wao kwa wananchi wa Palestina. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guteres amevisihi vikosi vya usalama Sudan vizingatie wajibu wao juu ya uhuru wa haki ya kuandamana na kujieleza kufuatia mapinduzi ya kijeshi tarehe 25 mwezi Oktoba mwaka uliopita. Na wanasayansi nchini Ufaransa wamegundua aina mpya ya korona ambayo imepewa jina la IHU ambayo wanasema inabadilika kwa kasi zaidi kuliko ile ya Omicron iliyogunduliwa Afrika Kusini mwezi Novemba mwaka jana. Na mpenzi msikilizaji, na kabla sijaondoka studioni, ni maoni yenu. Ningependa kuangazia kwa kwanza kabisa, ni Juma Edi Isa Masawi kwa ndoa Tanzania, nasema salamu alaikum. Wa alaikum salamu, anasema ukiwa, ndio mwaka bado mchanga, ndio kwanza Wafaransa wanagundua corona mpya. Allah atunusuru na majanga haya yanayoibuka siku hadi siku msikilizaji wetu mwingine ambaye ametutumia ujumbe ni Sherali Fazili wa Dar es Salaam, Tanzania. Yeye amesema, jamii ya kimataifa waungwana, tunawahimiza Umoja wa Mataifa na taasisi za kimataifa kutokuwa na kimya kwa yeyote ambaye anavunja haki za binadamu na haki ya kuabudu. Chuki dhidi ya dini yote ni unyama, kuhatarisha amani wanadamu wote. Tusameheane tu ili dunia iwe na amani. Sherali Fazili huyo wa Dar es Salaam, Tanzania. Naye msikilizaji wetu mwingine Eh, Abdallah Ali Makajura wa Tabora, Tanzania anasema shukrani Radio Tehran kwa matangazo yenu. Arabi Rashidi Ngwida anasema yuko Ulupaso, Masasi, Mtwara, Tanzania pia anasema eh, shukrani Radio Tehran, anasema anapokea habari zetu na mwisho kabisa ni Juma Sagai wa Musoma, Tanzania anasema kila mpenda haki na amani lazima awe na wa Palestina. Iko siku wa Palestina watapata uhuru inshallah. Hakika Kasim Suleimani atadumu katika nyoyo zetu alamrehemu. Ni Juma Jafari Sagai, Musoma Mara Tanzania nam. Na kwa maoni hawa, wapenzi wasikilizaji, ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu usiku huu. Nawashukuru nyote kwa kuwa nasi na kutusikiliza. Mimi ni Mubarak Kenya na na wageni kwa kusema wassalamu alaikum warahmatullahi taala wabarakatu. Na hadi hapa ndio tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran husikika mara tatu kwa siku: asubuhi, mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi huanza saa moja na dakika 50 ahadi 2 na dakika 50 kwa saa za Afrika Mashariki. Yale ya mchana huanza saa tano na dakika 20 ahadi 6 na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo yetu ya usiku huanza saa 2 na dakika 20 hadi tatu na dakika 20 kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya Radio Teheran husikika pia kwa njia satellite na internet. Anwani yetu ya internet ni parttoday.com/sw, kama ambavyo tunasikika pia kwa njia masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu au email ni swahili radio at irib ir mnaweza pia kusikiliza matangazo yetu kwa njia moja kwa moja na hifadhi ya matangazo hayo kupitia simu za mkononi za Android na iPhone. Mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama WhatsApp na kadhalika kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya jumlisha 989035065487. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na msikose kuyategea sikio matangazo yetu yajayo. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh.