Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. mwingi wa rehema, mwenye kurehemu. Adhabu kali itamthibitikia kila msengenyaji, ambaye amekusanya mali na kuyahesabu tu bila ya kuyatumia katika njia za kheri. Anadhani ya kuwa mali yake yatamdumisha. Hasha! Bila shaka atavurumishwa katika moto unaoitwa Hutama. Na nini kitakachokujulisha hata ukajua ni nini huo Hutama? Ni moto wa Mwenyezi Mungu uliowashwa kwa ukali barabara, ambao unapanda nyoyoni. Hakika huo utafungiwa, na wao wawemo ndani yake kwenye nguzo ndefu ndefu. Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum wapenzi wasikilizaji popote pale mlipo, na karibuni kuwa nasi katika matangazo haya ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Tutaanza kama kawaida kwa taarifa ya habari za dunia. Taarifa hiyo itafuatiwa na uchambuzi wa kisiasa utakaotupia jicho e, matamshi yaliyotolewa hii leo na kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya kiislamu katika uh, kusherehekea siku ya kuzaliwa Bibi Zainab alaihi ssalam ambayo pia inatambuliwa hapa nchini Iran kama siku ya kitaifa ya wauguzi. Baada ya uchambuzi huo wa kisiasa, mtasikiliza kipindi cha Uislamu Chaguo Langu. Kipindi hicho kitafuatiwa na kile cha Bidhaa za Iran ambacho huzungumzia bidhaa muhimu zinazozalishwa hapa nchini na kutumiwa hapa nchini na kuuzwa nje ya nchi. Kipindi hicho kitafuatiwa na makala ya leo katika historia, ambapo tutakuwa na kipande cha kasida kabla ya kuhitimisha matangazo yetu usiku huu kwa muhtasari wa habari za dunia. Ni matarajio yangu kwamba mtaendelea kuwa kandwa redio zenu kusikiliza yote tuliyokuandalieni. Ni saa tatu kamili usiku kwa majira ya hapa jijini Teheran, na karibuni sasa wapenzi wasikilizaji, kusikiliza taarifa ya habari za dunia. Kwanza kabisa ni muhtasari wake. Kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu amesisitiza udharura wa kuelezwa na kubainisha ukweli wa mambo ili kuzuia upotoshaji wa adui. Serikali ya wokovu wa kitaifa nchini Yemen imetangaza kwamba ukombozi wa mkoa wa Maarib umemalizika na yaliyobaki ni makeke ya mamluki. Boti iliyokuwa na wasafiri imezama katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na kuua watu wasiopungua 13. Na pasipoti za mauti ya korona zimeenea na kuanzisha wasiwasi nchini Ufaransa. Na sasa ni habari kamili. Kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu ameonana na wauguzi na familia za mashahidi waliokufa katika njia ya kutoa huduma za afya na amesisitiza kwamba kama hamtatangaza ukweli wa mambo, basi adui atatumia vibaya fursa hiyo kueneza uongo na kumuweka dhalimu sehemu ya mtu aliyedhulumiwa. Ayatullah Sayyid Ali Khamenei ameyasema hayo mapema leo Jumapili na kuongeza kwamba mwenendo na maneno ya Bibi Zainab Alkubra alayhi salam yanaonyesha nguvu kubwa za kiroho, kimaanawi na kiakili anazoweza kuwa nazo mwanamke. Kwa mara nyingine amesisitiza udharura wa kutangazwa ipasavyo uhakika na hali halisi ya mambo katika jamii, historia ya mapinduzi ya Kiislamu, vita vya kujihami kutakatifu na matukio mengine yaliyotokea katika kipindi cha miaka 42 iliyopita ya Jamhuri ya, ya Kiislamu Iran na kuongeza kwamba kama jambo hilo halitotendeka na kimsingi, halijatendeka katika mambo mengi, basi adui atatumia vibaya fursa hiyo kupotosha mambo na kueneza fikra za uongo baina ya watu, na ataendelea kuwaonesha madhalimu kuwa ni watu waliodhulumiwa. Vilevile ametoa mkono wa baraka na fanaka kwa mnasaba wa maadhimisho ya siku ya kuzaliwa Bibi Zainab binti Ali bin Abitalib alaihim ssalam, ambayo hapa nchini Irani inajulikana pia kwa jina la siku ya wauguzi. Na akasema Bibi Zainab, shujaa wa Karbala, amethibitishia historia na wanadamu wote kwamba mwanamke anaweza kuwa bahari kubwa na adhimu ya subira na uvumilivu mbele ya mambo mbalimbali mbali. Na anaweza kuwa jabali kubwa la busara, hikma na tadbiri licha ya kuweko njama za kila namna, hasa za madola ya magharibi za kumdhalilisha mwanamke. Vilevile amezungumzia jinsi mabeberu wa dunia wanavyofurahi na kuona raha kila wanapoona wanawatesa na kuwasumbua wananchi wa Iran. Ametoa mfano wa matukio hayo akisema, matukio hayo ni kama walivyomsaidia Saddam Hussein kuwashambulia wananchi wa Irani kwa kutumia silaha za kemikali na kusababisha maumivu na mateso makubwa kwa wakazi wa miji ya mpakani ya Irani, au matukio kama ya kuliwekea taifa la Irani vikwazo vya kila namna na kujigamba kwamba wameweka vikwazo vya kulilemaza taifa la Irani, au vikwazo vya kiwango cha juu kabisa, na kuongeza kwamba sasa wakati wa uuguzi wanapojitolea kikamilifu kutia furaha katika nyoyo za wagonjwa kwa hakika, huwa wamo kwenye jitihada kubwa za kukabiliana na mabeberu wenye chuki, na kwa kweli jitihada hizo zinaongezeka au zinaongeza maradufu thamani ya wauguzi katika Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Naibu waziri wa mambo ya nje wa serikali ya wokovu wa kitaifa ya Yemen yenye makao yake Sanaa amesema ukombozi wa mkoa wa Maribu umeshakamilika na lililobaki hivi sasa ni makelele na makeke ya kukata roho mamluki wa madola vamizi. Shirika la habari la Fars limemnukuu Hussein al Izzi akisema hayo katika ukurasa wake wa mtandao wa Twitter wakati akitoa habari kuhusu matukio ya karibuni kabisa ya ukombozi wa mkoa wa Magreb. Ameandika, suala la Magrib limeshamaliza na tunachokiona hivi sasa ni makeke na makelele, upayukaji na makelele tu ya mamluki wa madola vamizi. Amesema ukombozi wa mkoa wa Marib ma ambao hivi sasa umebakia kutangazwa rasmi tu au kufanyika kwa ajili ya kufanya fujo wala kutangana watu wa mrengo huu na huu bali ukombozi huo ni udharura wa kiusalama wa kukabiliana na ugaidi na katika kupigania amani na usalama wa kweli. Jambo hilo amesema ni muhimu kwa kila mmoja alielewe vyema. Amesisitiza kwamba kama lengo la upande wa pili ni kuiangamiza serikali ya Yemen, basi utambue kwamba hilo si kwa manufaa yake, kwani jeshi la Yemen ndilo linaloleta mlingano unaotakiwa wa kuwepo kwake. Na, na kuwepo kwake ni jambo la dharura kwa ajili ya kuzuia kutokea machafuko kupata nguvu ugaidi na kupotea amani na usalama wa taifa zima la Yemen. Naibu waziri wa mambo ya nje wa Yemen ameongeza kwamba mamluki wa madola vamizi huko Marib wameishiwa wa nguvu, kwani Yemen na wananchi wake ni watu wenye historia ndefu ya kujali utaifa wao na wamethibitisha kivitendo kwamba wanakuwa wamoja na imara kwenye nyakati nzito. Siku chache zilizopita vyombo vya habari vilitangaza kwamba jeshi la Yemen na kamati za ukombozi wa wananchi wa nchi hiyo zimefanikiwa kukomboa mlima wa Albalak Al Sharqi, suala ambalo kwa upande wa kijeshi linahesabiwa kuwa ni kufikia mwisho ukombozi wa mkoa wa Marib. Watu 13 wamekufa maji na wengine 17 wameokolewa baada ya boti yao kuzama siku ya usiku wa kuamkia leo Jumapili, katika mto Kongo huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Taarifa zinasema kwamba ajali hiyo ya boti chakavu imetokea karibu na kijiji cha Ibali katika jimbo la Maindombe, magharibi mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, kwa mujibu wa waziri wa mkoa huo Crispin Ipondo Bonda, ambaye pia ndiye anayeshughulikia masuala ya usalama na mambo ya ndani boti hiyo ilikuwa inatokea Kinshasa kuelekea Inongo, makao makuu ya mkoa wa Maindombe, lakini ilipigwa na upepo mkali na kuzama, amesema. Ripoti za awali zinasema kwamba boti hiyo ilikuwa na abiria mia tatu kumi na tatu, kati yao wamekufa maji na wengine kumi na saba wameokolewa. Upepo mkali ndio uliosababisha boti hiyo kuzama. Kwa kawaida boti chakavu uh, za mbao ndizo zinazotumika kusafirisha watu huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Mara nyingi boti hizo hujaa watu na mizigo kupita kiasi, husafirisha uh, nyakati za usiku na hazina kinga zozote za kutoa dhamana ya kufika salama zinakokwenda. Mwezi Februari mwaka huu watu wasiopungua sitini walikufa maji na wengine zaidi ya mia mbili arobaini walipotea baada ya boti moja chakavu kupinduka na kuzama ikiwa na abiria mia saba katika Ziwa Kongo, magharibi mwa mkoa wa Maindombe. Wakati huo huo, waziri wa masuala ya binadamu wa Kongo, Dr Steve Mbikayi, amesema kwamba watu mia tatu waliookoka kati ya watu hao mia saba walipatikana karibu na eneo ilipozama boti hiyo na kuokolewa. Naendelea kusikiliza taarifa ya habari za dunia inayowajieni moja kwa moja kutoka jijini Teheran. Soko moto moto la pasipoti na vyeti bandia vya chanjo ya korona limeshamiri nchini Ufaransa, kiasi cha kuwatia wasiwasi mkubwa viongozi wa nchi hiyo. Kwa mujibu wa shirika la habari la Ufaransa, hivi sasa idadi ya wagonjwa wa korona nchini Ufaransa imeshapindukia idadi ya juu kabisa ya wimbi la tatu na la nne la ugonjwa huo nchini humo. Kutokana na hali hiyo, hivi sasa kumezuka wimbi kubwa la kutolewa chanjo bandia na vyeti feki vya korona, suala ambalo limewatia wasiwasi mkubwa viongozi wa Ufaransa, hasa maafisa wa afya wa nchi hiyo. Kwa mujibu wa shirika hilo la habari la Ufaransa, kifo cha mama mmoja aliyekuwa na umri wa miaka 57 aliyekufa kwa ugonjwa wa COVID-19 katika hospitali moja nchini humo kimezidisha wasiwasi katika nchi hiyo ya Ulaya, hasa baada ya kubainika kwamba mama huyo alikuwa na cheti bandia cha kuthibitisha amepiga dozi zote mbili za chanjo ya korona. Vyombo vya habari vimeripoti kwamba siku hizi mtu akiwa na euro 250 hadi 300, anapata kirahisi pasipoti na cheti cha chanjo ya korona nchini Ufaransa. Tathmini iliyotolewa nchini Ufaransa inaonyesha kwamba kuna takriban vyeti bandia elfu tatu vya chanjo ya korona ambavyo vimetolewa na matapeli na watu wasiojali roho wala uhai wa watu wengine katika nchi hiyo ya magharibi mwa Ulaya na waziri mkuu wa Iraki amesisitiza kwamba suala la kuondoka wanajeshi wa Marekani nchini humo haliepukiki na kwamba jambo hilo litaanza karibuni hivi. Mustafa Alkadhimi ameyasema hayo na kuongeza kwamba siku chache zijazo, wanajeshi wote wapiganaji wa Marekani wataondoka katika ardhi ya Iraq kama ilivyokubaliwa kwenye mapatano ya nchi mbili. Amesema watakaobakia nchini Iraki watakuwa ni washauri wa kijeshi tu wa Marekani na hilo linaonyesha kwamba vikosi vya ulinzi vya Iraki vina uwezo wa kutosha wa kulinda usalama wa taifa hilo. Wakati huo huo, Matthew Twela, balozi wa Marekani nchini Iraq, amesema wakati alipoonana na waziri mkuu wa nchi hiyo Mustafa Alkadhimi kwamba Iraki ni nchi yenye umuhimu mkubwa kwa usalama na utulivu wa eneo la magharibi mwa Asia. Tarehe 26 Julai mwaka huu Bagdadi na Washington zilifikia makubaliano ya kuhakikisha kwamba wanajeshi wa Marekani wanaondoka Iraki ifikapo mwishoni mwa mwaka huu wa 2021. Mwaka 2014 Marekani ilitumwa wanajeshi elfu tatu nchini Iraki kwa madai ya kushiriki katika operesheni eti za muungano wa kimataifa wa kupambana na Daesh. Hata hivyo, baada ya kutangazwa ushindi dhidi ya Daesh na kusambaratishwa magaidi hao ambao tangu kuanzishwa kwa genge hilo hadi kupata nguvu na kuteka maeneo mengi ya Iraki walifanya hivyo kwa msaada wa mabeberu wa dunia ikiwemo Marekani yenyewe. Sasa Marekani haina kisingizio kingine chochote cha kubakisha majeshi yake katika ardhi ya Iraq. Na huu wapenzi wasikilizaji, ndio mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka Redio Teheran. Naendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Ni wajieni kutoka mjini Teheran, na karibuni sasa kusikiliza uchambuzi wetu wa kisiasa ambao unahusu matamshi yaliyotolewa leo na kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu katika maadhimisho ya siku ya kuzaliwa Bibi Zainab, shujaa wa Karbala na dada wa uh, bwana wa mashahidi Imamu Husein bin Ali alaihim assalam. Kiongozi mwaadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu mapema leo ameonana na wauguzi na familia za mashahidi waliokufa katika njia ya kutoa huduma za afya na ametoa mkono wa baraka na fanaka kwa mnasaba wa maadhimisho ya siku ya kuzaliwa Bibi Zainab al Kubra alaihi ssalam ambayo hapa Iran inajulikana kwa jina la siku ya wauguzi. Ayatullah Khamenei amesema subira na ustahamilivu wa Bibi Zainab alaihi ssalam mkabala wa masaibu ya aina mbalimbali hauwezi kuelezeka. Ametaja jihadi kusimama, kusimulia na kueleza ipasavyo maafa ya Karbala <coughs> kumradhi, ametaja jihadi kusimulia na kueleza ipasavyo maafa na yaliyotukia Karbala kuwa ni kielelezo cha sehemu nyingine ya hekima na tadbiri kubwa ya Hadhrat Zainab na kuongeza kwamba simulizi ya kweli yenye taathira na yenye kudumu ya matukio ya Karbala iliyotolewa na Bibi Zainab ilimnyima adui fursa ya kupotosha haki na hakika akielezea umuhimu wa suala hili, kiongozi mwadhama wa mapinduzi ya Kiislamu ametilia mkazo sisitizo lake la hapo awali juu ya haja ya kuwepo simulizi ya kweli ya mambo yanayotukia kwenye jamii, historia ya mapinduzi ya Kiislamu, vita vya kujitetea kutakatifu na matukio mengine mbalimbali mbali ya kipindi chote cha miaka 42 iliyopita, na amesema kama jambo hilo halitotendeka na kimsingi halijatendeka katika mambo mengi basi adui atatumia vibaya fursa hiyo kupotosha ukweli, kueneza fikra za uongo baina ya watu, kumuweka dhalimu katika nafasi aliyedhulumiwa na kuhalalisha dhuluma zake. Tunapotazama vyema matukio ya Iran ya Kiislamu tangu mwanzoni mwa ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu, tunaona kwamba maadui wamefanya kile wawezalo kutoa dhoruba dhidi ya taifa la Iran na kuyashinda mapinduzi ya Kiislamu. Matamshi ya kiongozi mwadhamu yaliyoashiria furaha na mabeberu wa dunia kwa kuona mashaka yaliyolipata taifa la Iran kutokana na matukio kama ya kumsaidia Sadamu Hussein kufanya mashambulizi ya silaha za kemikali na kusababisha mateso makubwa kwa watu wa miji ya mpakani mwa Iran na vilevile, masuala kama vile vikwazo vya dawa kwa taifa la Iran ni kielelezo cha baadhi ya uhalifu na jinai hizo, zinazolenga kutoa dhoruba na pigo kwa taifa la Iran. Jinai ya Marekani ya kutungua kwa makusudi ndege ya abiria ya shirika la ndege la Iran kwa kombora lililorushwa kwenye, kutoka kwenye meli ya kivita ya Marekani kwenye maji ya ghuba ya Uajemi na uongo wa maafisa wa serikali ya Washington kuhusiana na tukio hilo pamoja na kupindua na kupotosha ukweli kuhusu shughuli za amani za kuzalisha nishati ya nyuklia hapa nchini vinaonyesha udharura wa kueleza na kuweka wazi ukweli wa mambo. Katika kipindi cha zaidi ya miongo minne iliyopita, taifa la Iran limevuka masaibu, matatizo na vikwazo vingi na kuibuka na ushindi na kwa fahari mbele ya mashinikizo makubwa ya maadui katika uga wa siasa, uchumi na masuala ya usalama. Kwa kipindi cha miaka 42 iliyopita, maafisa wa Marekani hawakusita hata kidogo kufanya kila wawezalo kama kutoa vitisho, njama za mapinduzi, vikwazo, kuzichochea kaumu na makabila ya Iran kuunga mkono njama za kuigawa Jamhuri ya Kiislamu, kuchochea ghasia, mzingiro wa kiuchumi na kampeni ya kueneza chuki dhidi ya Iran ili kuzuia ushirikiano wa aina yoyote wa nchi nyingine na Jamhuri ya Kiislamu ya Iran katika nyanja za kiuchumi na ushirikiano wa kikanda kwa ajili ya kuimarisha usalama wa eneo la magharibi mwa Asia. Kwa hakika lengo la Marekani lilikuwa kuitenga Iran katika eneo la magharibi mwa Asia na kuipa uwanja Washington na washirika wake. Uadui huu umeendelea bila ya kukoma katika kipindi chote cha miaka 42 iliyopita. Kwa sasa mambo mengi yamefichuka kutokana na kuwekwa wazi ukweli, lakini mwelekeo huu unahitaji harakati ya kina yenye mwelekeo mpana zaidi ya kueleza ukweli wa mambo mkabala wa urongo na propaganda chafu za Marekani na washirika wake. Harakati ya kueleza na kubainisha ukweli ni sehemu ya kazi ya kambi ya mukawama na hatua ya busara dhidi ya propaganda chafu na upotoshaji wa vyombo vya habari vya magharibi. Kwa maneno mengine, tunaweza kusema kwamba kubainisha na kuweka wazi ukweli ni strategia na mkakati wa kukabiliana na njama za adui na mfumo wa ubeberu. Harakati hii inaweza kuwa kigezo bora cha kuigwa na mataifa na makundi yote yanayopigania haki za binadamu na kujitawala. idhaa ya kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya iran inayowajieni moja kwa moja kutoka jijini teheran karibuni sasa wapenzi wasikilizaji kusikiliza kipindi cha uislamu chaguo langu kipindi hicho kitafuatiwa na kile cha bidhaa za iran kinachozungumzia bidhaa muhimu zinazozalishwa hapa nchini na baadaye tutakuwa na makala ya leo katika historia Uislamu chaguo langu. Assalamu alaykum, wapenzi wasikilizaji na karibuni kujiunga nami katika kipindi hiki ambacho huangazia watu ambao baada ya kutafakari na kufanya utafiti wa kina wameamua kusilimu na hivyo kufuata njia iliyojaa nuru ya Uislamu. Heath Armstead alizaliwa katika jimbo la Wisconsin la Marekani na sasa ameuchagua Uislamu kama njia bora zaidi na mwongozo wa maisha yake. Katika kipindi chetu cha leo, tutasikiliza namna alivyopata mwongozo na kuwa Mwislamu. Karibuni. If you want your life to be blessed, Bi Hitha Olmsted anafafanua hivi kuhusu safari yake ya kuelekea katika Uislamu. Mimi ni mwanamke mwislamu aliyesilimu tarehe kumi na tano Agosti mwaka elfu mbili na mbili. Nilitamka shahada mbili. Jambo hili lilinifurahisha sana, kwani maisha yangu yamekuwa bora kwa kufuata Uislamu. Katika umri wangu nimekuwa nikitafuta njia ya kumfikia Mwenyezi Mungu. Nilizaliwa katika familia ya Kikristo na daima nimekuwa nikitafuta haki na uongofu. Nilichunguza dini nyingi na sasa nimefikia ukweli huu wa Uislamu. Katika eneo ninaloishi wote ni Wakristo, lakini wote hawatekelezi Ukristo kivitendo. Katika shule ya sekondari niliosoma kulikuwa na Wakristo wachache ambao walitekeleza vyema mafundisho ya dini yao. Nilikuwa nikifanya mijadala na hao Wakristo kuhusu Bibilia, na kila mwisho wa wiki tulikuwa tukienda makanisani ili kupata ukweli. Nilifanya utafiti kuhusu makundi mbalimbali mbali ya Kikristo. Nilifanya utafiti kuhusu utawa na hata kuhudhuria ibada zao. Baada ya hapo, nilijifunza kuhusu Katoliki na nikaamua kuwa mtawa. Nilianza kushiriki katika masomo ya kidini ya Ukatoliki, lakini nilikuwa sijateuliwa rasmi kuwa mtawa. Katika chuo kikuu nilichagua taaluma ya theolojia, ambapo niliegemea katika utafiti linganishi wa dini. Utafiti kuhusu dini uligeuka na kuwa sehemu ya maisha yangu. Kadiri nilivyosoma, niligundua upungufu zaidi katika Ukristo. Niliamua kuchukua hatua kuelekea katika ulimwengu ulio nje ya Ukristo. Lijifunza na kufanya utafiti kuhusu itikadi za dini kama vile Uhindu, Ubudha, Ubahai na Uyahudi. Hata baadhi ya wakati nilitekeleza ibada za dini hizo, lakini kufikia katika Uislamu ulikuwa muujiza uliojitokeza kupitia matukio ya Septemba1121. Bhirmsted anaendelea kusema kutokana na uongo ulioenezwa na vyombo vya magharibi kufuatia matukio ya Septemba 11 na propaganda potofu dhidi ya Waislamu, nilitaka kujua zaidi kuhusu Uislamu. Sawa na maelfu ya wengine wasiokuwa Waislamu, nilianza kufanya utafiti kuhusu mafundisho ya Uislamu. Bi Olmsted anasema hivi kuhusu taathira za propaganda potofu za uh, magharibi dhidi ya Uislamu. Baada ya kusikiliza propaganda hizo, nilidhani Uislamu ni dini ya ubabe yenye kumdhulumu mwanamke na itumiayo mabavu. Hadi sasa wengi bado wanadhana hii potofu. Katika kipindi chote cha utafiti wangu kuhusu dini mbalimbali, niliutazama Uislamu kama somo tu la kidini. Pamoja na kuwa vyombo vya habari viliendelea kueneza taswira isiyo sahihi kuhusu Waislamu, niliamua kufanya utafiti ili kujua ukweli. Sikuwa na maelezo kamili kuhusu Uislamu, nilihisi kuwa ninapaswa kufuata ukweli. Baada ya muda usio mrefu, niligundua tovuti moja ya Kiislamu na hapo nikatuma barua pepe nikitaka nitumiwe vitabu kuhusu Uislamu. Baada ya kusoma vitabu hivyo nilishangaa sana. Hii si ile dini niliyokuwa nikidhani. Mmoja wa wasimamizi wa tovuti hiyo alinifanyia wema na kunitumia tarajumi ya Quran tukufu kwa lugha ya Kiingereza. Baada ya kuisoma, nilihisi nimetulia katika moyo wangu na kwamba nimeingia katika njia ya kumridhisha Mwenyezi Mungu. Pamoja na kuwa nilikuwa nimetenga masaa kadhaa ya kufanya utafiti wa intaneti kuhusu Islamu, Niliamua kuwa kabla ya kutoa shahada mbili nitahitimisha Qurani. Katika kipindi chote hicho cha kuisoma Qur'an tukufu sikukumbana na chochote ambacho kingeniweka mbali na imani yangu. Kinyume chake niliona mengi katika Uislamu ambayo nilikuwa ninayaamini na e, nikahisi kana kwamba Mwenyezi Mungu amekuwa akiniongoza kuelekea katika Uislamu katika kipindi chote cha maisha yangu. My brothers, my sisters in Islam. Wapenzi ya ya al wasikilizaji, muujiza wa Quran tukufu kwa mtazamo wa maudhui, ufasaha, balagha na mvuto wake wa Kiislamu ni mambo ambayo yanaendelea kuvutia nyoyo za watafutao ukweli kuelekea katika njia ya Mwenyezi Mungu subhanahu wataala. Mvuto huo ni mkubwa wa kiasi kwamba njama za wapinzani na maadui si tu kuwa hazijaudhoofisha Uislamu bali zimepelekea ukweli wake kudhihirika wazi zaidi. Baada ya matukio ya Septemba 11 mwaka 2001, kwa kunasibisha suala hili na Waislamu, Rais wa wakati huo wa Marekani George W. Bush alitaja vita vya kile kinachodaiwa kuwa ni ugaidi kuwa ni vita vya msalaba. Baada ya tamko hilo viongozi na shakhsia wenye misimamo mikali wa Marekani na Ulaya walianzisha harakati za kuwadhalilisha na kuwavunjia heshima Waislamu. Hata William Cohen wa waziri wa zamani wa ulinzi Marekani aliwahi kusema kuwa kukabiliana na Uislamu ni vita vya nne vya dunia. Ni katika hali hiyo ndiyo Marekani ilizivamia kijeshi na kuzikalia kwa mabavu nchi za Kiislamu za Iraq na Afghanistan na sambamba na hayo kuzidisha vita vya kipropaganda dhidi ya Waislamu kote duniani. Lakini nukta ya kuzingatiwa hapa ni hii kuwa njama hizi dhidi ya Waislamu ambazo zingali zinaendelea, zimekuwa na natija kinyume na ilivyotarajiwa, kwani idadi kubwa ya watu duniani sasa wanavutiwa zaidi na Uislamu. Mtazamo wa magharibi kuhusu mafundisho ya juu na yenye kumjenga mwanadamu ya Kiislamu ndiyo nukta muhimu zaidi ya propaganda za kupiga vita Uislamu. Hii ni kwa sababu, kwa kuujua Uislamu kila mtu hufahamu namna Uislamu unavyounga mkono amani, uadilifu, mapenzi na wakati huo huo kupinga vikali kuua watu wasiokuwa na hatia. Katika Kurani tukufu tunasoma kuwa mtu anayemuua mwenzake asiye na hatia ni kana kwamba amewaua watu wote. Aidha, katika aya na riwaya nyingi suala la kufanya mazungumzo na kutahimiliana na wengine limesisitizwa sana. Bihitha Olmstead, baada ya juhudi na utafiti kuhusu kujikurubisha mbele ya Mwenyezi Mungu, aliekubali Uislamu na kusema labeik kwa wito wa Mwenyezi Mungu, anafafanua hivi kuhusu utamu wa labeik yake: hatimaye 15 Agosti mwaka 2012 nilitamka la ilaha illallah muhammadu rasulullah na nikawa Muislamu. Nilikuwa na hisia ya hali ya juu sana. Wapenzi wasikilizaji, Uislamu ni dini yenye kuleta mabadiliko kamili katika maisha ya kila anaisilimu na kufuata mafundisho yake. Uislamu uko katika kila sekta ya maisha ya mwanadamu. Dini hii tukufu daima inawaita watu kuelekea katika rehma ya Mwenyezi Mungu na hairuhusu kutokuwa na matumaini. Katika aya ya 53 ya sura Azumara az tunasoma hivi Sema, enyi waja wangu waliojidhulumu nafsi zao, msikate tamaa na rehma ya mwenyezi Mungu. Hakika mwenyezi Mungu husamehe dhambi zote, hakika yeye ni mwenye kusamehe mwenye kurehemu. Na hadi hapo, wapenzi wasikilizaji, ndio tunafika mwisho wa kipindi chetu cha leo. Wassalamu alaikum warahmatullahi taala wabarakatuh. oh Allah, the Hamjambo na karibuni wapendwa wa wasikilizaji kujiunga nasi katika sehemu hii ya 63 ya kipindi cha wiki hii ambacho cha bidhaa za Iran. Leo tutazungumzia tasnia ya gesi hapa nchini Iran. Ni matumaini yangu kuwa mtakuwa nami hadi tamati ya kipindi. Tangu mwanzoni mwa miaka ya sabini gesi asilia ilipewa mazingatio na wataalamu wa uchumi na nishati na imepewa sehemu kubwa kati ya nishati inayotumiwa ulimwenguni. Ongezeko la idadi ya watu, maendeleo ya kiteknolojia katika uzalishaji na sayansi zinazohusiana na nishati, pamoja na kuongezeka kwa masoko ya watumiaji ni miongoni mwa sababu za kuangaziwa gesi asilia kama nishati bora zaidi katika sekta ya nishati duniani. Katika miongo ya karibuni mahitaji ya nishati duniani yamejikita zaidi kwenye nishati isiyokuwa na uchafuzi mkubwa kwa mazingira. Gesi asilia inasifika kwa kuwa na uchafuzi mdogo zaidi kwa mazingira kuliko nishati nyinginezo za visukuku, kama makaa ya mawe na mafuta. Gesi asilia ni moja ya vyanzo muhimu vya kuzalisha umeme na mahitaji ya nishati hii safi ya umeme yanaongezeka. Tafiti zilionyesha kuwa matumizi ya gesi asilia katika uzalishaji wa umeme yataongezeka kwa zaidi ya asilimia moja nukta mbili katika kipindi cha miaka elfu mbili na saba hadi elfu mbili na thelathini na tano. Uchafuzi wa mazingira na gharama za chini za mtaji, ufanisi na manufaa makubwa zaidi ya gesi asilia vimefanya bidhaa hiyo kuwa chanzo cha nishati ya kuvutia. Aidha, tafiti zinaonyesha kuwa mwaka elfu mbili kumi na tano, zaidi ya mita za ujazo bilioni elfu tatu mia tano za gesi asilia zilitumika duniani, ikiwa ni ongezeko la asilimia 41 ikilinganishwa na mwaka 2000. Historia ya ugunduzi wa gesi asilia inarejea nyuma maelfu ya miaka iliyopita. Kulingana na ushahidi wa kihistoria, miaka elfu tatu iliyopita Wachina walikuwa wakichimba gesi kutoka kina cha mita mia tatu hadi mia sita na kuitumia kuyeyusha maji ya chumvi. Vilevile vile historia inaonyesha kuwa Wairani wa zamani walitumia mafuta na gesi katika njia za zamani na kwa sadfa tu. Hapo awali, kutokana na kina kidogo sana cha kwenda chini ya ardhi, mada za petroli zilikuwa zikivuja na kuja juu ya ardhi kutokana na momonyoko wa udongo au harakati ya miamba, na hivyo kusababisha moto wa asili. Mabaki ya maabadi ya Wazartoshi karibu na eneo la Masjidi Suleiman na hekalu la moto la Azar Gasab huko Azerbaijan ni miongoni mwa maeneo yanayoonyesha kwamba Wazartoshi walikuwa wakitumia moto wa asili kwa ajili ya kudumisha moto katika maabadi zao. gesi asilia au methan ndiyo hydrocarbon iliyo rahisi na inayotumika sana kati ya anuai za hydrocarbon. Gesi kikemia ni mchanganyiko wa gesi mbalimbali mbali kama methan zilizotokana na kuoza kwa mata ogania kama mimea ya miaka mingi iliyopita, na kwa kawaida huwa na hatari ndogo ya kimazingira kuliko nishati nyingine za visukuku. Na ni rasilimali isiyojadidika. Hii leo gesi ni mojawapo ya nishati zinazotumiwa sana viwandani na kwa ajili ya matumizi ya nyumbani, na matumizi ya nishati hiyo yanatarajiwa kuongezeka zaidi katika miongo ijayo, kwa mujibu wa ripoti ya shirika la petroli la Uingereza BP iliyopewa jina la World Energy Statistics Review. Mwaka 2016 uzalishaji wa gesi duniani uliongezeka na kufikia wastani wa zaidi ya mita za ujazo bilioni elfu tatu mia tano. Takwimu hii inaonyesha ongezeko la mita za ujazo bilioni 21 za uzalishaji wa gesi duniani ikilinganishwa na mwaka wa kabla yake. Ripoti ya shirika la kimataifa la nishati ya mwaka elfu mbili kumi na sita ilisema kuwa Iran ilikuwa nchi ya tatu kwa uzalishaji wa gesi duniani ikiwa na mita za ujazo bilioni mia moja tisini za gesi. Inafaa kutaja kuwa Iran inashika nafasi ya kwanza duniani kwa kuwa na hifadhi nyingi zaidi za gesi asilia kati ya mita za ujazo trilioni 188 za hifadhi ya akiba iliyothibitishwa ya gesi, akiba gesi iliyothibitishwa nchini Iran ni takriban mita za ujazo trilioni 34, ambayo ni sawa na asilimia 18 ya hifadhi ya gesi asilia duniani, asilimia 51 ya akiba ya gesi ya Mashariki ya Kati na asilimia 40 ya hifadhi ya gesi asilia ya nchi zote wanachama wa jumuiya ya OPEC. Kampuni ya taifa ya gesi ya Iran ikiwa ni moja ya kampuni zinazotambulika katika sekta ya shughuli zinazohusiana na tasnia ya gesi duniani ilianzishwa mnamo mwezi Januari mwaka 1966 kwa mujibu wa sera kuu za sekta ya nishati nchini, kampuni imepanga kufikia malengo yake kwa matumizi bora ya gesi asilia kama muhimili wa maendeleo kutayarisha maisha bora na ustawi wa watu, ukuaji wa sekta ya viwanda, ulinzi wa mazingira na kulinda gesi asilia kama rasilimali kitaifa. Miongoni mwa majukumu ya kampuni ya taifa ya gesi ya Iran ni kudhamini nishati inayohitajika viwandani, katika vituo vya kuzalisha umeme na katika sekta za kibiashara na majumbani. Hivi sasa, zaidi ya vitengo elfu sabini na tatu vya viwanda nchini Iran vinatumia nishati ya gesi na zaidi ya asilimia sabini ya familia za vijijini na tisini na tano za mijini zinatumia mtandao wa usambazaji wa gesi. Iran inazalisha zaidi ya mita za ujazo bilioni moja za gesi kwa siku ambazo hutumika katika vitengo vya petrokemikali, mitambo ya kuzalisha umeme, viwanda vya ndani, visima vya mafuta, matumizi ya ndani na kuuza kwa nchi jirani na masoko ya kimataifa. Aidha, Iran inahesabiwa kuwa mmiliki mkubwa wa hifadhi ya jumla ya mafuta na gesi duniani. Iran pia ni mojawapo ya nchi ambazo zina maeneo kadhaa ya pamoja ya mafuta na gesi na nchi jirani. Aidha, inashirikiana maeneo ya mafuta na gesi na nchi za Kuwait, Qatar, Azerbaijan, Umoja wa Falme za Kiarabu, Saudi Arabia, Iraq na Turkmenistan. Sehemu na medani ya gesi ya Pars Kusini ni mojawapo ya maeneo ya pamoja na medani kubwa zaidi ya gesi duniani na iko katika mpaka wa Iran na Qatar katika maji ya Ghuba ya Uajemi. Taarifa za wataalamu zinasema kuwa eneo hilo la mafuta na gesi lina uwezo wa kudhamini nishati inayohitajiwa na asilimia kumi ya wakazi wa sayari ya dunia. Medani kubwa ya gesi ya Pars kusini yenye eneo la kilomita za mraba 9,700 ina takriban asilimia 8 ya jumla ya akiba ya gesi ulimwenguni. Kilomita mraba 3,700 za medani hiyo ziko kwenye maji ya Iran, ambazo zina karibu nusu ya akiba ya gesi ya Iran. Kwa kuzingatia kwamba gesi ya Iran inauzwa nje kwa kutumia njia mbili za mabomba na LNG, Nchi jirani zimepewa kipaumbele zaidi katika sera za usafirishaji wa gesi ya Iran kwenye soko la nje ya nchi. Sababu ya jambo hilo ni urahisi wa usafirishaji wa bidhaa hiyo nje ya nchi na kuzingatia maswala ya kiuchumi. Wapendwa wasikilizaji, muda wa kipindi chetu umefikia tamati. Ni matumaini yangu kuwa mmeweza kunufaika na yaleyote ambayo tumeweza kuandalia katika kipindi chetu cha leo kilichogusia tasnia ya gesi hapa nchini Iran. kwa herini. Leo katika historia. Leo ni Jumapili tarehe saba Jamaadil Awal 1443 Hijiria Kamaria, sawa na 21 Azar 1400 Hijiria Shamsia, inayosadifiana na Disemba 12 mwaka 2021 Miladia. Katika siku kama ya leo tarehe saba Jamaadhil Awal miaka 1053 iliyopita, aliaga dunia qari na mtaalamu maarufu wa hadithi Ibn Ghalbun msomi huyo wa Kiislamu alizaliwa mwaka mia tatu na tisa hijiria kamaria katika mji wa Halab au Alepo nchini Siria, lakini akachagua maskani nchini Misri. Ibn Ghalbun alijifunza qiraa ya Qurani tukufu na hadithi kwa wanazuoni wa zama zake na kuwa mwalimu mahiri katika taaluma hizo mtaalamu huyo wa hadithi E, za Kiislamu walikuwa um, na mitazamo mipya kuhusiana na ilmu ya qiraa ya Qurani tukufu ambayo imeelezwa na wanafunzi wake Maki bin Abu Talib katika kitabu cha Alkashf. Alkadhalika alikuwa hodari na gwiji katika fasihi na mashairi ya lugha ya Kiarabu. Kitabu muhimu uh, zaidi e, cha Ibn Ghalbun ni Irshad kinachohusiana na visomo saba vya Qurani tukufu. Miaka 57 iliyopita katika siku kama ya leo tarehe 7 Jamadil Awal, Said Kutb, msomi na mwanamapambano mashuhuri wa Misri, alinyongwa pamoja na wenzake wawili huko Kairo, mji mkuu wa, wa, wa nchi hiyo. Msomi huyo alihifadhi Qurani tukufu katika ujana wake. Said Kutb alifahamiana na Hasan Albanna na kujiunga na harakati ya Ikhwanulmuslimin ya nchi hiyo wakati alipokuwa katika harakati za kisiasa huko Misri, Said Kutub alitiwa e, nguvuni na baadaye kunyongwa baada ya kuzuka hitilafu kati ya Gamal Abdel Nasser rais wa wakati huo wa Misri na Ikhwan al-Muslimin. Said Kutub alikuwa akiamini kwamba kambi za mashariki na magharibi zinapigana na Waislamu na kwamba kambi mbili hizo zimeungana ili kupora mali asili za nchi za Kiislamu. Miongoni mwa vitabu vya msomi huyo mwana mapambano wa Kiislamu ni kile alichokipa jina la Uislamu na amani ya kimataifa. Tarehe kumi na mbili Disemba mwaka elfu moja mia tisa sitini na tatu, yaani siku kama hii ya leo miaka hamsini na minane iliyopita, Kenya ilipata uhuru kutoka kwa mkoloni Mwingereza. Kenya ilianza kuvamiwa na Waingereza mwanzoni mwa karne ya ishirini na mwaka elfu tisa mia ishirini ikakoloniwa rasmi. Harakati ya wananchi iliyoongozwa na Jomo Kenyatta ilipambana na wakoloni hao katika vuguvugu la kupigania uhuru dhidi ya Uingereza hatua ya wazungu hao wa koloni ya kuhodhi madaraka ya nchi na mivutano ya ndani vilikaribia kuitumbukiza Kenya katika mapigano ya ndani katika mwongo wa 1950. Baada ya kupambana na kupamba moto wimbi la kupigania uhuru la wazalendo wa Kenya, kulipasishwa katiba ambayo ilidhamini usawa wa watu wa rangi zote nchini humo. Nchi hiyo hatimaye ilijinyakulia uhuru wake kutoka kwa Uingereza tarehe kumi na mbili Disemba 1963 chini ya uongozi wa Mzee Jomo Kenyatta na siku hii inajulikana kwa jina la Jamhuri Day au siku ya Jamhuri. Na miaka mia ishirini iliyopita katika siku kama ya leo, kulianza ukurasa mpya katika historia ya mawasiliano ya mwanadamu baada ya kuzinduliwa mawasiliano ya njia ya mawimbi ya redio bila ya kutumia nyaya. Tukio hilo lilifanyika kwa kuwasiliana kwa maneno kutoka eneo moja la Italia kwenye eneo jingine. Mtu aliyetumia mawasiliano ya aina hiyo kwa mara ya kwanza alikuwa mwanafizikia wa Italia Guglielmo Marconi ambaye baadaye alivumbua pia redio. Hii leo vyombo vya mawasiliano vinavyotumia mawimbi ya redio vinatumika na vinatumiwa katika masuala mengi duniani. Ali atutongia peponi ila nadhif. Alislamu nadhif, tujisafisheni, atutongia peponi ila nadhif. Sio usafi wa nguo wala rangi wala yako kabila ama pesa nyingi ulizokuwa nazo ama vyakula ni usafi wa matendo unayofanya na pia swala, Alislamu nadhif; tujisafisheni, atutungia peponi ila nadhif sio kwa magari unatembea nayo barabarani. Naendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran inayowajieni moja kwa moja kutoka jijini Teheran. Na kabla ya kufunga matangazo yetu na kukwageni kutoka studio za Jamejam, tusikilize muhtasari wa habari za dunia. Kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu mapema leo ameonana na wauguzi na familia za mashahidi waliokufa katika njia ya kutoa huduma za afya, na kusisitiza kwamba kama hamtautangaza ukweli wa mambo, basi adui atatumia vibaya fursa hiyo kueneza uongo na kumweka dhalimu sehemu ya mtu aliyedhulumiwa. Ayatullah Sayyid Ali Khamenei ameyasema hayo na kuongeza kwamba mwenendo na maneno ya Bibi Zainab Al Kubra alaihi ssalam yanaonyesha nguvu kubwa za kiroho kimaanawi na kiakili anazoweza kuwa nazo mwanamke. Kwa mara nyingine amesisitiza udharura wa kutangazwa vilivyo uhakika na hali halisi ya mambo katika jamii, historia ya mapinduzi ya Kiislamu vita vya kujihami kutakatifu na matukio mengine mbalimbali yaliyotokea katika kipindi cha miaka 42 iliyopita ya mapinduzi ya Kiislamu, na kuongeza kwamba kama jambo hilo halitotendeka na kimsingi halijatendeka katika mambo mengi, basi adui atatumia vibaya fursa hiyo kupotosha mambo na kueneza fikra za uongo kwa watu na ataendelea kuwaonyesha madhalimu kuwa ni watu waliodhulumiwa. Naibu waziri wa mambo ya nje wa serikali ya ukovu wa kitaifa nchini Yemen yenye makao yake Sanaa amesema kwamba ukombozi wa mkoa wa Marib umeshakamilika na lililobaki hivi sasa ni makelele na makeke ya kukata roho mamluki wa madola vamizi. Shirika la habari la Fars limemnukuu Hussein al Izi akisema hayo katika ukurasa wake wa mtandao wa Twitter wakati akitoa habari kuhusu matukio ya karibuni kabisa ukombozi wa mkoa wa Marib. Ameandika kwamba suala la Marib limeshamaliza na kinachoonekana hivi sasa ni makelele, upayukaji na makeke tu ya mamluki wa madola vamizi. Watu kumi na tatu wamekufa maji na wengine kumi na saba wameokolewa baada ya boti yao kuzama usiku wa kuamkia leo Jumapili, katika mto Kongo huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Taarifa zinasema kwamba ajali hiyo ya boti chakavu imetokea karibu na kijiji cha Ibali katika jimbo la Maindombe, magharibi mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Soko motomoto la pasipoti na vyeti bandia vya chanjo ya korona limeshamiri nchini Ufaransa, kiasi kwamba maafisa wa nchi hiyo wameingiwa na wasiwasi kuhusiana na tukio hilo. Kwa mujibu wa shirika la habari la Ufaransa, hivi sasa idadi ya wagonjwa wa korona nchini humo imeshapindukia idadi ya juu kabisa ya wimbi la tatu na la nne la ugonjwa huo nchini Ufaransa. Habari zinasema aa, siku hizi mtu akiwa na euro 250 hadi mia tatu anapata kiurahisi pasipoti na cheti cha chanjo aa, bandia ya korona na waziri mkuu wa Iraki amesisitiza kwamba suala la kuondoka wanajeshi wa Marekani nchini humo haliepukiki na kwamba jambo hilo litaanza karibuni. Mustafa Alkadhimi ameyasema hayo na kupong, kuongeza kwamba siku chache zijazo wanajeshi wote wapiganaji wa Marekani wataondoka katika ardhi ya Iraki kama ilivyokubaliwa baina ya pande hizo mbili. Amesema watakaobakia Iraki watakuwa ni washauri wa kijeshi tu wa Marekani. Na hilo linaonekana kwamba linaonyesha kwamba vikosi vya ulinzi vya Iraki vina uwezo wa kutoa dhamana uh, uh, ya ulinzi katika nchi hiyo. Wakati huo huo, Mathew Twela, balozi wa Marekani nchini Iraki, amesema wakati alipoonana na waziri mkuu wa nchi hiyo kwamba Iraki ni nchi yenye umuhimu mkubwa kwa usalama na utulivu wa eneo la magharibi mwa Afrika. Tarehe 26 Julai mwaka huu Baghdadi na Washington ziliafikiana juu ya kuhakikisha wanajeshi wa Marekani wanaondoka katika ardhi ya Iraki ifikapo mwishoni mwa mwaka huu wa 2021. Wapenzi wa wasikilizaji, muhtasari huo wa habari unatukamilishia matangazo yetu usiku wa leo. Tunakushukuruni kwa kuwa nasi hadi hivi sasa na hadi tutakapokutana tena katika matangazo yetu yajayo. Mimi ni Amir Ibrahim Rutajengwa ninayekuwageni nikikutakieni usiku mwema, ala msiki