Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Kwa jina la Allah mwingi wa rehema, mwingi mwenye kurehemu. Mwenyezi Mungu ndiye aliyeziumba mbingu na ardhi na akateremsha maji kutoka mawinguni na kwa hayo akaotesha matunda kuwa riziki kwa ajili yenu na akakutiishieni majahazi yanayopita katika bahari kwa amri yake na akakutiishieni mito na akakutiishieni jua na mwezi maisha yao, na akakutiishieni usiku na mchana, na akakupeni kila mlichomwomba na msichomwomba. Na kama mkihisabu neema za Mwenyezi Mungu, hamtaweza kuzihesabu. Bila shaka mwanadamu ni dhalimu mkubwa asiye shukrani. Bsmllah, assalamu assalamualaikum warahmatullahi wabarakatu. Sabah lher, mpenzi mskilizaji, umeamka vyema. Karibu katika matangazo haya ya Alhamisi asubuhi ya Rdiotehranida Kiswahili ya Radio Teherani, Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, ikiwa leo ni Novema 5 hijria. Studioni kuendesha matangazo haya kwa asubuhi ya leo ni mimi Husen Hasan. Nina wengi wa matumaini, mpenzi msikilizaji, mskilizaji kwamba tutaandamana sako kwa bako hadi tamati ya matangazo asubuhi ya leo. Tumekuandalia taarifa ya habari za dunia, uchambuzi wa kisiasa, udondozi wa magazeti ya afrika mashariki, na katika safu ya vipindi tumekuandalia baraza la wasikilizaji, haki za watoto kwa mujibu wa Uislamu, bila kusahau makala fupi ya kila siku yaliyo katika historia, na tutafunga matangazo haya kwa muhtasari wa habari za dunia. Mpenzi msikilizaji, ni kukumbusha kwamba mbali na kwenye masafa mafupi au shortwave, unaweza kutusikiliza pia kupitia masafa FM. Ukiwa nchini Tanzania, ni kupitia Redio Maarifa. Tovuti yetu ni parstoday.com mkwaju sw, na kwa ajili ya kututumia maoni tumia nambari ya ukumbi wetu WhatsApp ambayo ni alama ya kujumlisha plus. Muda si muda, narejea na taarifa habari za dunia. imetimia saa mbili na nusu asubuhi hapa jijini Teheran na sawa na mbili kamili kwa saa za Afrika Mashariki na moja kamili kwa saa za Afrika kati ya kati. Ifuatayo ni taarifa ya habari za dunia, lakini kwanza ni mukhtasari wake. Iran yachia huru meli iliyokuwa imebeba mafuta ya kuibwa. Jeshi la Somalia laangamiza magaidi tisa wa Al-Shabab kusini mwa nchi. Na spika wa bunge la Tunisia asema nitajiuzulu iwapo hilo litatatua matatizo ya nchi pamoja na habari nyinginezo. Habari kamili tunaanzia huko katika pembe ya Afrika. Jeshi la taifa la Somalia limetangaza kuwa limeua magaidi tisa wa kundi la kigaidi la Alshabab katika wilaya ya Audhigle kusini mwa nchi hiyo. Katika taarifa yake iliyotolewa jana Jumatano, jeshi hilo la Somalia limesema kuwa magaidi hawa wa Alshabab wameuawa katika operesheni ya kiusalama iliyolenga maficho ya genge hilo katika vijiji vya Shamgare na Reqeile jimboni Loa Shabele, kusini mwa nchi. Wakati huo huo, jeshi la Somalia limefanikiwa kudhibiti msitu wa Kabis ulioko katika jimbo la Gedo katika operesheni inayoendelea ya kiusalama. Wanachama wa Alshabab wamekuwa wakiutumia msitu huo kama maficho yao kwa muda sasa. Wiki iliyopita jeshi hilo la Somalia lilisema kuwa limefanya operesheni kali katika kijiji cha Gorsaru karibu na mji wa Bulamarer katika jimbo hilo la Loa Shabele na kufanikiwa kuwa magaidi wawili ambao walikuwa wanatega mabomu pembeni mwa barabara. Tangu mwaka elfu mbili na saba, kundi la kigaidi na kitakfiri la Alshabab lenye mfungamano na mtandao wa Alqaida limekuwa likifanya mashambulizi ndani ya Somalia kwa lengo la kuiangusha serikali kuu ya nchi hiyo inayoungwa mkono na Umoja wa Mataifa na Umoja wa Afrika. Huku hayo yakiarifiwa, jeshi la ulinzi la Rwanda limekanusha tuhuma za kuunga mkono mashambulizi yaliyofanywa na kundi la waasi la M23 Jumapili katika mpaka wa kaskazini mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na Uganda. Katika taarifa yake iliyotolewa, jeshi hilo limesema imeripotiwa kuwa kundi lenye silaha linaloaminiwa kuwa waasi wa kundi la zamani la M23 walivuka mpaka na kuingia nchini DRC wakitokea Uganda ambako ni makao yao na kushambulia na kukalia vijiji vya tishanzu na Runyoni. Taarifa hiyo imesema jeshi la Rwanda halihusiki wala kuunga mkono vitendo vyovyote vya kundi la zamani la M23 na kuongeza kuwa kundi hilo halikutafuta hifadhi nchini Rwanda lilipotoka nchini DRC mwaka 2013 lakini limekuwa na makazi yake nchini Uganda. Tayari jeshi la jamhuri ya kidemokrasia tayari jeshi la jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo limetangaza kuwa limekomboa maeneo yote ambayo jumapili iliyopita yalishambuliwa na waasi hao wa kundi la Machi 23 mashariki mwa nchi hiyo. Generali Sylvain Kenge, naibu msemaji wa jeshi la Kongo DR, amesema kuwa waasi hao wa zamani wa M23 walizishambulia ngome zao huko Rushuru kwa lengo la kuyumbisha hali ya usalama katika eneo hilo. Tukirejea hapa nchini, meli ya mafuta iliyokuwa inashikiliwa Iran kutokana na kuhusika katika wizi wa mafuta ya Jamhuri ya Kiislamu imeachiwa kufuatia hukumu ya mahakama na baada ya mafuta hayo kurejeshwa mnamo Oktoba 24, meli ya mafuta inayojulikana kwa jina la MV Sothis ilinaswa na makomando wa jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu katika bahari ya Oman wakati jeshi la majini la Marekani lilipokuwa likisindikiza baada ya kujazwa mafuta yaliyoibwa kutoka meli ya mafuta, Iran. Mafuta ya Iran, jeshi la majini la Marekani lilikuwa linalenga kuelekeza sehemu ambayo serikali ilitaka kupeleka mafuta hayo ya Iran yaliyoibwa, lakini katika operesheni maalum makomando wa Iran walifanikiwa kuzuia uharamia huo wa Marekani. Admeli Alireza Tangsiri, kamanda wa kikosi cha majini cha IRGC ameshiriki katika hafla iliyofanyika Jumatano kuwaenzi walioshiriki katika operesheni hiyo ya kihamasa ya kukabiliana na jeshi la utawala wa kigaidi wa Marekani ambalo lilikuwa linatekeleza uharamia. Katika hafla hiyo amebainisha kuhusu operesheni hiyo na kusema, kikosi cha majini cha IRGC kilikuwa tayari kutekeleza operesheni hiyo. Taarifa ya habari za dunia, mpenzi msikilizaji, inaendelea kujia mubashara kutoka Redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Tukisadia hapa nchini, waziri wa mambo ya ndani wa Iran amezikosoa baadhi ya nchi ambazo zimezembea katika vita dhidi ya dawa za kulevya au mihadarati. Ahmad Vahidi amesema hayo Jumatano katika kikao na mabalozi wa nchi zaidi ya 64 na pia wakuu wa mashirika kima ya kimataifa yaliyoko Teheran na kusema kuwa biashara haramu ya mihadarati, kiwango kikubwa cha uharamia au uhamiaji kinyume cha sheria, uhalifu uliopangwa, magendo ya bidhaa na ugaidi kuwa ni changamoto kuu za wizara ya mambo ya nje ya Iran katika uga wa usalama. Waziri wa mambo ya ndani wa Iran amesema katika nchi jirani ya Afghanistan uzalishaji na ukulima wa mihadarati uliongezeka mara kadhaa katika kipindi cha nchi hiyo kukaliwa kwa mabavu na Marekani kwa muda wa miaka ishirini iliyopita. Amesema biashara ya mihadarati ilishamiri sana wakati wa Marekani wakiwa Afghanistan, na hivyo wanapaswa kuwajibika kuhusu kadhia hii. Hali kadhalika, Vahidi amesistiza kuwa bila shaka, kama Iran haingechukua hatua za kuzuia mihadarati, basi ingefika kwa wingi katika nchi zilizokusudiwa barani Ulaya na maeneo mengine duniani. Waziri wa mambo ya ndani aidha amesema Jamhuri ya Kiislamu ya Iran haipaswi kuachwa peke yake katika kukabiliana na mihadarati, bali nchi zingine duniani zinapaswa kusaidia. Na spika wa bunge lililosimamishwa kazi la Tunisia amesema atajiuzulu iwapo hilo litatatua matatizo ya kisiasa nchini humo. Katika mahojiano na gazeti la Alsabah, Rashid Ghanushi amesema kama ninavyomnukuu, iwapo kujiuzulu kwangu ni suluhisho, basi sita sita kufanya hivyo, mwisho wa kunukuu. Ameongeza kuwa tunakabiliwa na machaguo mawili, ama rais afute maamuzi yake au mgogoro uliopo utaendelea. Amesema suluhisho la mgogoro wa sasa ni rais kufungamana na katiba kikamilifu. Ikumbuko kuwa Julai 25 rais Kais Said wa Tunisia alitumia kipengee cha 80 cha katiba ya nchi hiyo kumfuta kazi waziri mkuu Hisham Meshishi na kulivunja bunge la nchi hiyo na kujiteua kama kiongozi wa serikali. Alichukua maamuzi hayo baada ya maandamano kuibuka katika miji kadhaa ya Tunisia kukosoa hali mbaya ya kiuchumi. Waandamanaji hao ambao walikuwa wakimuunga mkono rais Kais Said walitaka bunge livunjwe. Vyama vingi vya kisiasa nchini Tunisia vililani hatua ya rais Kai Said na kuitaja kuwa ni mapinduzi dhidi ya katiba na mafanikio ya mapinduzi ya mwaka elfu mbili na kumi na moja. Mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka Redio Teheran. Habari hizo mpenzi msikilizaji, unaweza kuzipata au kuzisoma kwa kina katika tovuti yetu ya parstoday.com mkwaju sw. Umewadia wasaa wa kukuletea uchambuzi wa kisiasa ambao utatupia jicho porojo la waziri wa mambo ya nje wa Marekani la kukariri tuhuma za kila siku dhidi ya Iran. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani Antony Blinken kwa mara nyingine tena amekariri tuhuma na misimamo ya kiuadui na ya kila siku ya nchi yake dhidi ya Jamhuri ya Kiislamu Iran. Blinken ambaye, alikuwa katika mazungumzo na waziri mwenzake wa Misri mjini Washington, alidai bila kutoa nyaraka wala kuonyesha ushahidi wowote, kwamba kuna wasiwasi mkubwa kuhusu shughuli za kuvuruga uthabiti za Iran ikiwemo kile alichokiita kuunga mkono ugaidi, mpango wa makombora ya balistiki na hatua za kuwaweka kizuizini kiholela raia wa kigeni wakiwemo Wamarekani. Tuhuma zisizo na msingi wowote za viongozi wa Marekani dhidi ya Iran zimeendelea kuwepo tokea yalipopata ushindi mapinduzi ya Kiislamu mwaka alfu moja mia kenda sabini na tisa lakini baada ya kufikia makubaliano ya nyuklia ya JCPOA na nchi zinazounda kundi la tano ya jumlisha moja mwaka elfu mbili kumi na tano serikali ya Marekani ilianzisha kampeni ya kutaka kuyapenyeza kwenye makubaliano hayo masuala yasiyo na umuhimu wowote na kadhia ya nyuklia ili kuzuia maendeleo ya kijeshi ya Iran na nguvu na soto yake inayozidi kuongezeka katika eneo. Kusema kweli hiyo ni moja ya sababu na visingizio vikuu ilivyovitumia vitumia Marekani kujitoa katika JCPOA. Serikali ya Donald Trump ilidai kwamba makubaliano ya nyuklia ya JCPOA hayakujumuisha mipango ya makombora ya Iran na hayakuweza kuzuia shughuli zake za kieneo. Na kwa kisingizio hicho, mnamo Mei mwaka elfu mbili kumi na nane Washington ikachukua hatua ya upande mmoja ya kujitoa katika makubaliano hayo. Baada ya kuingia madarakani serikali mpya nchini Marekani, rais wake Joe Biden alidai kuwa anataka kurudi kwenye makubaliano ya nyuklia, lakini hadi sasa na baada ya kufanyika duru sita za mazungumzo huko mjini Viena yanayolenga kuondoa vikwazo dhidi ya Iran na kurejea Marekani kwenye makubaliano hayo, lakini hakuna matunda yaliyopatikana kutokana na sera ya Washington ya kuendeleza mashinikizo dhidi au mashinikizo na vikwazo moja ya maswala yaliyozusha tofauti na kufanya mazungumzo ya Viena yasizae matunda ni hatua ya Marekani ya kuyahusisha na kadhia ya nyuklia maswala kama shughuli za kieneo za Iran na maendeleo yake ya kiulinzi na makombora ambayo kiukweli ni njama za kutaka kuilazimisha jamhuri ya kiislamu ifanye mapatano mengine mapya. Mnamo mwezi Agosti mwaka huu, kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya kiislamu Ayatullah Ali Khamenei alizungumzia au alilizungumzia lengo hilo la ili Marekani aliposema, Wamarekani wanatoa ahadi kwa maneno kwamba wanaondoa vikwazo, lakini hawakuondoa na wala hawajaviondoa vikwazo. Isitoshe, wanatoa masharti pia na kusema lazima katika makubaliano haya haya iongezwe sentensi isemayo, uh, hapo baadaye yatazungumziwa pia masuala mengine, la sivyo hakutakuwa au hatutakuwa na makubaliano. Kazem Gharibabadi, balozi na mwakilishi wa zamani wa Iran katika mashirika ya kimataifa yenye makao yao mjini Viena, naye pia amelizungumzia swala hili kwa kusema Marekani na wa Magharibi wameonyesha katika mazungumzo ya hivi karibuni kuwa wangali wanayatazama mapatano ya nyuklia kama daraja la kuingilia masuala mengine yasiyohusu kama masuala ya kieneo na ya makombora. Marekani inataka kuyateka makubaliano ya nyuklia kwa kuyahu kwa kuyahusisha na kadhia ya shughuli za makombora na kieneo za Iran. Hii ni Redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, inayokutangazia mubashara kabisa kutoka hapa jijini Tehran. Kumbuka mpenzi msikilizaji, una fursa ya kushiriki matangazo haya kwa kututumia maoni yako katika ukumbi wetu wa WhatsApp na Taban nitakuwa mwenye kusoma baadhi ya maoni hayo kadri tunavyosonga mbele na matangazo haya. Ni kukumbusha kwamba mbali na kwenye masafa mafupi wa shortwave, unaweza kutusikiliza pia kupitia masafa ya FM. Ukiwa nchini Tanzania ni kupitia Redio Maarifa 105.3 Tanga, mia moja nukta tisa Mwanza tisini na tisa nukta saba Kigoma mia moja na nne nukta moja Mtwara na tisini na tisa nukta moja Singida. baraza rahim Assalamu alaikum wasikilizaji wapenzi, na karibuni katika kipindi hiki kingine cha Baraza la Wasikilizaji, ambacho hukujieni kila siku za Jumaatano usiku na kurudiwa Alhamisi asubuhi na mchana kila wiki. Tuliomo studioni ni wale wale watangazaji wako wa kawaida wa kipindi hiki Asmahani Ghanima Muhamed na mwenzangu ambaye ndiye mtayarishaji wa kipindi hiki ni Ahmed Rashid. Leo katika kipindi chetu tutakuwa na maudhui tofauti kwenye maoni juhetu, ya wasikilizaji wetu yaliyotufikia kwa njia ya maandishi na sauti. Tutarusha hewani maoni kwa utaratibu wa yalivyotufikia tu bila kuzingatia maudhui zake. Tafadhalini, kuweni nasi hadi mwisho wa kipindi Moja kwa moja leo tunaanza na maoni yake Bwana Juma Jafar Sagai wa Musoma, Mara, Tanzania, ambaye anazungumzia jinsi nchi za Ulaya zinavyoifuata kibubusa Marekani katika kadhia ya nyuklia ya Iran. Ameandika: Nchi za Ulaya hazina kauli ya ukweli, ni bendera fuata upepo. Mwanabaraza mwingine bwana Yahya Hasan Muhamad Shebe wa Mombasa nchini Kenya ameandika jinsi walivyoiteketeza Wasomali nchi yao, ndiyo vivyo hivyo wanavyofanya Wasudani hivi sasa. Wasipochunga watu hawa watajitafuta wasijipate, kwani mvundati ni mwanati, yaani mvunja nchi ni mwananchi, na majuto ni mjukuu. Anasema mwiba wa kujitoma mtu haambiwi pole. Naam, unapojichoma mwiba huambiwi pole. Ameandika na maneno yake hayo mwana baraza Bwana Yahya Hasan Muhammad Shebe, ambaye tunamshukuru pia, kama ambavyo tunamshukuru Bwana Juma Sagai. Mimi nashika maoni yake. Bwana Shabani bin Ibrahimu wa mkoani Tanganyika, huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ambaye ameandika tunawatakia kila la heri watangazaji na wasikilizaji wenzetu wote. Dua yenu kwetu huwa inatusaidia sana. Tunakuombeni nyote msitusahau na sisi katika dua zenu kwa Allah, insha Allah. Husein kamanda wa Malawi, Lilongwe, kwa kweli anasema kwa kweli, redio Teheran binafsi naikubali sana kwa kutoa taarifa chanya ukitofautisha na vyombo vingine vya habari na redio Teheran imefanywa ushawishi wa taifa la Iran kukua kwa kasi sana. Anaandika vilevile, anasema tunawaombea kwa Allah akuzidishieni kasi ya kusambaza mawimbi zaidi na zaidi duniani, insha allah. Um, msikilizaji mwingine hapa ni Yahya Ali kutoka Tanga, barabara ya kumi na tatu. Anasema maoni yangu kwa leo ni kwamba Enyi nchi za Kiarabu, acheni ujahili, msishirikiane na utawala haramu wa Israel na Marekani, haswa nyie Imarati na Saudia na baadhi ya nchi nyingine. Akaandika, njia pekee ni kukaa pamoja na kuwa wamoja nchi za Waislamu na kufuata msimamo wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran wa kupinga uvamizi wa madola ya Magharibi na utawala habithi wa Israel kwa jinai zake za kutisha dhidi ya wananchi wa Palestina na ukaliaji mabavu wa ardhi ya Palestina na maeneo mengine ya Siria ikiwemo milima ya Golan ambayo ni milki ya Siria inayokaliwa kwa mabavu na Wazayuni. Tunaendelea mbele na baraza la wasikilizaji kwa maoni yake. Mwanabaraza mwingine bwana Sherali Fazal wa Dar es Salaam, Tanzania, ameandika tunawahimiza WHO kutilia mkazo ushindani wa kuzalisha chanjo na vidonge vya kutibu korona. Anasema WHO iwe mstari wa mbele kutuhakikishia ubora wa dawa hizo katika hali tuliyonayo hivi sasa duniani. Anasema siasa ya aina yoyote katika kuhakiki dawa hizo ni utoto na upumbavu. Anataka uadilifu ufanyike katika kuzihakiki hizo dawa, na kila nchi na kila taifa na kila mvumbuzi apewe haki yake kama dawa yake ni nzuri kuliko nyingine. Ama kuhusu habari ya idhaa ya Kiswahili Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran iliyohusiana na ukame unaozidi kushika kasi kusini mwa Madagaskar, huku watu wanaingia mwaka wa tano bila ya mvua hali inayowalazimisha wananchi kula dungusi kakati kwa kuwa ndio mmea pekee unaoota kwenye maeneo hayo. Bwana Kipala MC Bulemele wa Kirumba, Mwanza, Tanzania ameandika Madagaskar hakuna mvua, pole. Tunawapa pole. Hapa jijini Mwanza mvua kila siku, na kina cha ziwa Victoria kinazidi kuongezeka. Naam, vile vile, bwana Kipala ameandika kitendo cha serikali ya Biden huko Marekani cha kuiwekea vikwazo vipya Iran ni kuonyesha jinsi dunia isivyo na usawa. Anasema Israel ni dola linalokiuka uhuru na haki za Wapalestina na nchi za Kiarabu na za Waislamu. Israel ndilo dola lililojirundikia silaha za maangamizi ya umati hasa za nyuklia, na ndilo dola pekee lenye silaha hizo mashariki ya kati. Anasema lakini hakuna vikwazo vyovyote vinavyowekwa dhidi ya Israeli ama kwa Irani ambayo haina kabisa hizo silaha na wala haijenda kuvamia nchi yoyote. Ndiyo utaona inawekwa vikwazo vikubwa kupindukia ambavyo havijawahi kuwekwa dhidi ya nchi yoyote duniani. Anasema hilo ni dhihirisho kwamba tunaishi katika dunia isiyo na haki, dunia ya kinafiki. Naitwa Kipala, MC Bulemele wa Kirumba, Mwanza, Tanzania. Naam, maoni mazuri kabisa. Tumesema tu leo kwamba hatutaongeza chochote kati ya maoni ya hayo ya wana baraza, hivyo hatutaongeza chochote vile vile, ingawa maudhui aliyezungumzia bwana Kipala ni ya mantiki na nzuri sana. Tunamshukuru. Mimi Ahmed nashika maoni yake. Bwana Noeli Chafwila wa Mwanza, Tanzania, ambaye ameandika Marekani, acheni kuiba mafuta ya Siria kama mlivyotaka kufanya kwa Iran, lakini Iran ikasimama imara ikakupokonyeni mafuta yake. Mwanabaraza mwingine bwana Shafii Saidi wa Kigoma, Tanzania, pia anasema dunia isimame itetee haki ya wanyonge, hasa watoto wa ukanda wa Ghaza wanaoteseka Nam, kama ndiyo kwanza umeanza kutusikiliza, kilichoko hewani ni kipindi cha Baraza la Wasikilizaji kutoka idhaa ya Kiswahili, Redio Teheran. WhatsApp yetu ni alama ya kujumlisha yani plus 989035065487. Barua pepe yetu yani email ni swahili radio at irib.ir. Mtandao wetu wa intaneti ni parstoday.com/sw w mmoja wa wasikilizaji wetu hapa anajitambulisha kwa wasikilizaji wenzake na wanabaraza wenzake, karibuni kumsikiliza. Salamu alaikum warahmatullahi wabarakatu, kwa majina naitwa Ustad Nur Masudi Hasan, ni msikilizaji wa redio ya Tehran idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, ikiwa hapa mkoa wa Kigoma nchi ya Tanzania. Ama, sasa ni maoni yake Bwana Aidi Ibrahim Saidi Sambuli wa Buyenzi, Bujumbura, Burundi. Siku nyingi sana tukuwa tujamsikia yeye. Anazungumzia matamshi ya waziri wa zamani wa mambo ya nje wa Irani, Dkta Muhammad Javad Zarif, aliyeyasuta madai ya uongo ya rais wa zamani wa Marekani, Donald Trump, aliyedai kwamba zamani Israel ilikuwa inalidhibiti baraza la Kongres huko Marekani. Dkta Zarif alisema si zamani tu bali hata hivi sasa baraza hilo linadhibitiwa na Wazayuni. Sasa bwana Idi Ibrahim Said Sambuli wa Buyenzi, Bujumbura, Burundi, ameandika hilo halipingiki kwa mwenye akili na macho ya kuona. Maneno ya mheshimiwa Zarifu kapatia mia bil mia. E Mola, uangamize uzayuni na wazayuni kama ulivyomwangamiza Firaun. Ni ukweli usiopingika, walio wa wengi ni vibaraka vya utawala haramu wa Israeli na ndiyo maana hufumbia macho machafu na madhila ya utawala haramu wa Kizayuni, wala si watetezi wa haki, bali ni walinzi wa kulinda machafu yanayotendwa na utawala huo ambao ni kansa ya ulimwengu. Na hilo baraza la Kongresi linadhibitiwa na hao hao wa zayuni na vibaraka wao. Anasema, ewe Mola, harakisha kudhihiri Mwokozi wa ulimwengu, mwana wa Hasan al Askari alaihimussalam. Naitwa Ibrahim Said Stambuli nikiwa Uswazi Buyenzi, Bujumbura, Burundi. Mwana baraza mwingine, e, Bwana Hamisi Hashim Bilali ni msikilizaji wetu mtajika huyo wa pande za kusini mwa Tanzania, nikimaanisha kutoka Mtwara. Ameandika mama Samia, Allah akuhifadhi, uwe na macho ya kuona mbali. Zao kuu huku Mtwara anaandika ni korosho, lakini zao hilo halina bei Kazi iliyoko kwa mkulima ni kubwa sana, na upupu unawasha sana. Anasema kiukweli, wanunuzi nunueni korosho kwa haki na kwa bei iliyo nzuri yenye kumridhisha mkulima. Naam, leo kazi yetu kama tulivyosema ni kusoma tu maoni ya wasikilizaji wetu bila ya kuongeza chochote. Mwanabaraza mwingine anayejiita Profesa Adi Magema kutoka Tanga, Tanzania, mtaa wa Madina Tusahara, anasema Marekani kumuwekea vikwazo Iran na kujitoa katika JCPOA ni bure tu, kwani Iran itasonga mbele na shughuli zake bila ya hofu yoyote. Baadaye anahoji kwa kuandika hivi: hizi Marekani na Israeli kweli zina nguvu za kuwatishia watu wote duniani? Hivi ni kweli wana nguvu kuliko mataifa yote? Tobaan, majibu ni hapana. Maoni mengine yanasema yanasema hongereni Radio Teherani kwa matangazo yenu mazuri Awa awali walipe kheir. Ni mimi msikilizaji wenu Nasir kutoka visiwani Zanzibar. Ama kama tulivyosema, wanabaraza wanatutumia maoni kwa njia tofauti, ikiwemo WhatsApp yetu ya plus 98903506587 na email yetu ya Swahili Radio RR. Hapa mwanabaraza mwingine bwana Juma Idi Isa wa Masawi, Kondoa, Tanzania, ametutumia maoni kwa njia ya barua pepe yetu hiyo, yani email, akiandika ya, baada ya kutusalimu kwamba tunapaswa kumshukuru Allah kwa kutufikisha hapa tulipo hadi wa leo, kwani si kwa ujanja wetu bali ni mapenzi ya Allah. Leo kero yangu kubwa inahusu nguvu kubwa inayotumika kwa mgambo ambao pindi wanapomkamata mtuhumiwa wa tukio huanza kwa kumwagia maji, kumpiga, na kama haitoshi vile hadi kumrushia kichura. Hali hiyo imekuwa ikiwakumba watu wa tabaka gani hasa na nani na ni nini sababu yake hasa? Hali hii imekuwa ikiwakumba baadhi ya vijana Ahmedi anasema mm, hapa Masawi Kondoa ambao wamekuwa hawashiriki zoezi la kwenda kukanyaga mgambo. Kibaya zaidi kwa mgambo hawa, anasema kuna wakati wanavamia nyumba za watu kwa wanachokiita kusaka vijana kwenda kukanyaga mgambo. Mgambo sasa, ole wako ukutwe na bwana mgambo, habari yao utaijua vizuri. Jambo lenye kukera zaidi, anasema, ni mgambo hawa kutembea hadi usiku kuwasaka vijana hao. Naam, kukanyaga mgambo, yani kwenda katika paredi, kwenda katika gwaride. Na kuna balaa jingine zaidi ya hayo, katika maelezo yake bwana Jumaidisa ndiyo, anasema balaa zaidi ni kwamba hawana maelekezo yoyote kutoka kwa mwenyekiti wa mtaa husika, ila baraka zao huzitoa kwa mwenyekiti wa kijiji na diwani, pia anahusika na kadhia hii na je, ana rai na maoni yote? Msikilizaji wetu anasema kama kawaida yake, anasema hapa pia, rai yangu kwa maungwana hawa, anasema wasiwe ni wenye kutumia nguvu kubwa kwa wapiga watuhumiwa hao. Elimu itolewe kwanza, pindi kunapokuwa na shughuli kama hizo, ili kuepuka lawama na fedheha kwa wahanga watuhumiwa. Ni mimi mwanabaraza Jumaidiawisa Masawi, Kondoa, Tanzania, balozi wa redio Tehran, kanda ya kati Dodoma. Naam, hapa napatiza kabisa hapa. Asma kusoma maoni yake bwana Juma Idiisa wa Masawi, Kondoa, Tanzania, waliotutumia kwa WhatsApp yetu, ambapo ameandika wakati ikitangazwa kuwa chanjo ya korona ni hiari, makali ya chanjo ya lazima kwa wabunge huko Uganda yameanza kuonekana. Wahenga wananena, ukiona mwenzio ananyolewa, tia kichwa chako maji. Wabunge wa Tanzania na Watanzania wote wasiochanja wajiandae na rungu kama la Uganda. Nam, wasikilizaji wapenzi, na kufikia hapa ndio tunatamatisha dakika hizi za baraza la wasikilizaji kwa leo, na kutakieni kila la kheri maishani. Matangazo ya Alhamisi asubuhi ya redio Teheran idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran ikikutangazia mubashara kabisa kutoka hapa jijini Tehran. Asante sana mpenzi msikilizaji kwa kuwa nasi nami, niendelea kupiga ngoma hiyo ya kusoma maoni ya wa wasikilizaji. Yahya Ali huyu akiwa Tanga Tanzania, anasema umoja wa Afrika unapaswa kuingilia kati mapigano yanayoendelea Ethiopia kati ya watu wa eneo la Tigre na jeshi la serikali licha ya pande zote mbili kukataa kuweka silaha chini. Ni maoni yake Yahya akiwa Tanga, Tanzania. Profesa Ali Magema akiwa pia huko huko Tanga, Tanzania, anasema yupo katika mtaa wa Madina ya Tuzahara. Anasema umoja wa mataifa, raia wa Sudan wanakufa, wazee, wanawake, watoto wanakufa. Kwa nini hamwingilii kati kumaliza mgogoro wa Sudan? Anauliza hapo Umoja wa Mataifa, kwa nini hawaingilii kati kupatia ufumbuzi mgogoro uliopo nchini Sudan, kwani wazee, wanawake na watoto wana aga dunia? Asante sana Profesa ukiwa hapo Tanga. Asante sana pia Kipala MC Bulemele, maoni yako nitayasoma baadaye. Asante sana pia Ustadh Hasan wasiwasi ukiwa Kigamboni, Kigoma. Asante sana pia Imran kutoka Rwanda. maoni mengine nitayasoma baada ya muda usiokuwa mrefu, imegonga saa tatu kamili asubuhi hapa jijini Teheran. Wasaa wa kukuletea macho yetu magazetini, udondozi wetu wa magazeti ya Afrika Mashariki unaanzia nchini Kenya, ambapo matoleo ya leo yameendelea kuakisi kwa wingi habari za kisiasa kuelekea uchaguzi mkuu wa mwaka ujao maeneo manane ya kuamua rais, ndivyo kinavyosema kichwa cha habari iliyotengewa nafasi ya kwanza na gazeti la Taifa Leo toban sura mpya ya gazeti hilo. Katika dondoo ya habari hiyo limeataja maeneo hayo kuwa ni Nairobi, mlima Kenya na pwani, kwa kuwa maeneo hayo yamesajili wapiga kura wengi kwa mujibu wa takwimu za IEBC au tume ya uchaguzi nchini humo. Pia limeandika kongamano la ugatuzi kuhudhuriwa na waliochanja tu, kwa kuwa shule waagizwa kususia wanafunzi wa tundu, na Ruto akosoa ahadi za Raila kwenye bedroom yake. Aya, ukurasa wa mbele wa gazeti dada la Nation umepambwa kwa picha inayoonyesha hali ya vurugu na mshikimshiki mshiki wakati naibu rais William Ruto alipoitembelea ngome ya kisiasa ya kinara wa upinzani Raila Odinga katika eneo la Luo Nyanza. Picha hiyo imeambatana na maneno yanayosema fedheha, huku akishambuliwa huku Ruto akishambuliwa Kisumu. Hata hivyo, habari iliyopewa kipaumbele na gazeti hilo ina kichwa kisemacho pigo la IEBC kwa Uhuru, Ruto na Raila. Muhtasari wa habari hiyo ni kuwa mwenyekiti wa tume huru ya uchaguzi na mipaka nchini Kenya IEBC, Wafula Chebukati amepinga kanuni za uteuzi huku akivilazimisha vyama 89 vya kisiasa kujitathmini upya. Baadhi ya habari muhimu zinazoonekana kwenye toleo la mtandaoni la Nation na zina vichwa visemavyo msafara wa Ruto, wa Ruto washambuliwa polisi yasema ilimwonya naibu rais shambulio la majambazi la ekipya, maafisa wawili wa GSU na wanajeshi wawili wa uawa. Na uchumi wa Kenya wastawi kwa asilimia kumi katika robo ya pili ya mwaka huu. Habari kuu katika gazeti la Standard imepewa anwani isemayo taifa linaloishi kwa kukopa na kamari Aya. pia limeandika Raila hatoa mwito wa kuvumiliana kisiasa toban, baada ya tukio la jana, la jana la kushambuliwa kwa mawe msafara wa Ruto mjini Kisumu, ngome ya kisiasa ya mwanasiasa huyo mkongwe. Tuelekee katika nchi jirani ya Tanzania ambapo akthari ya machapisho ya leo yametoa kipaumbele kwa habari ya safari ya rais Samia Suluhu Hassan nchini Misri. Gazeti la Tanzania Leo limetanguliza mbele habari hiyo kwa kuandika, Misri yaishushia neema Tanzania, mikataba mitatu muhimu yasainiwa, Samia asoma hotuba ya kihistoria. Habari nyingine zinazopamba ukurasa wa mbele wa gazeti hilo zina vichwa vinavyosomeka: uviko 19 umeua wa Tanzania 725, Majaliwa asema tutaendelea kujenga uiano wa kijinsia na IGP Siro awapangua makamando wa polisi. Samia azinadi fursa Misri, ndivyo kinavyosema kichwa cha habari kuu katika gazeti la habari leo. Gazeti hilo la serikali aidha limeandika mpango ataja mambo matano kukuza uchumi Serikali yatoa msimamo deni la taifa. Watanzania zaidi ya ishirini na sita elfu waugua wa korona na waliofukuzwa kafu wa mji ya juu Lipumba. Ukurasa wa mbele wa jamvi la habari umepambwa kwa picha ya rais Samia Suluhu Hasan na mwenzake wa Misri Abdul Fatah Al Sisi katika kikao na waandishi wa habari. Picha hiyo imebeba anwani inayosema kishindo siku ya kwanza rais Samia nchini Misri. Sehemu ya chini ya ukurasa huu wa mwanzo ina habari ya kisa na mkasa yenye kichwa kisemacho ajichoma moto hadi kufa, kisa kuachwa na mkewe. Haya, habari iliyopewa umuhimu wa kwanza na gazeti la Mwananchi inasema wenye kitu, upinzani unavyotesa vigogo, wachambuzi waeleza hoja hiyo inavyowatesa wengi. CUF watimwana, wakidaiwa kutaka kumpindua Lipumba. Pia limeandika rais Samia afungua njia wataalamu wa Kiswahili Misri, balozi wa Marekani atamani maridhiano ya Zanzibar yaje bara, na vita ya hoja mawakili kesi amboe. Habari kuu katika gazeti la Nipashe ina kichwa kisemacho mwendo wa madumu. Kichwa hicho kimebebwa na picha inayoonyesha watu wakihangaika kutafuta maji. Dondoo ya habari hiyo inasema mgao wa maji wa ngata, waziri ataja mbinu za kumaliza tatizo. Tunatamatisha nchini Uganda, ambapo gazeti la Monita limeipa uzito wa kwanza habari yenye kichwa kisemacho mabosi wa UBOS wasimamishwa kutokana na madai ya ufisadi. Toleo la mtandaoni la gazeti hilo, pamoja na mambo mengine, limeandika: Malende asema yuko chini ya mashinikizo ya kuachana na kesi ya Segirinya na Sewanyana. Wanawake wanapaswa kuwa na nafasi amilifu katika kupiga jeki amani, asema UN. Na bunge la buni jopo la kumchunguza Musenero juu ya fedha za Covid. Hii ni Redio Teheran idhaa so ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran inayokutangazia moja kwa moja kutoka hapa jijini Teheran. Kadhalika mpenzi msikilizaji, tunasikika mubashara kabisa kupitia Redio Maarifa ya huko Tanga, Tanzania. Haki za watoto katika Uislamu. Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum wasikilizaji wapenzi. Hii ni sehemu ya 126 ya mfululizo wa makala za haki za watoto katika Uislamu. Leo wapenzi wa wasikilizaji, tutamalizia maudhui inayohusu haki za watoto waliozaliwa katika mahusiano haramu ya baba na mama, yaani watoto wa zinaa wanaozaliwa nje ya ndoa. Katika sehemu kadhaa zilizopita, tumejikita kuzungumzia athari mbaya za ugomvi katika familia, yaani kukosekana maelewano baina ya mume na mke, ambako mara nyingi kunasababishwa na kubadilika bia za mwanamke au mwanamme au watu wawili kwa wakati mmoja, na matokeo yake ni kutokea ugomvi, utesi, kitali, vita, mapigano, kutotii na kutoridhika, na baadhi ya wakati kuishia kwenye balaa la talaka na kutengana. Athari mbaya za mambo hayo kwa watoto, hasa wenye hali maalumu zisizo za kawaida, wakiwemo watoto wanaozaliwa nje ya ndoa, ambao tangu zamani wanakuwa tayari wamejengwa na fikra kwamba si watoto wa halali na hawako sawa na watoto wengine waliozaliwa katika mahusiano salama na halali ya baba na mama. Tumesha sema ya kutosha kuhusiana na haki za watoto. Leo tutamalizia maudhui hii ili tupate nafasi ya kuingia kwenye haki za watoto zinazozungumzia masuala mengineyo. Ni matumaini yangu mtakuwa nasi hadi mwisho. Wasikilizaji wapenzi, sehemu ya 125 ya mfululizo huu tulitoa ufafanuzi kuhusu istilahi ya nushuze iliyotumiwa na Kurani tukufu kuhusu kukosekana maelewano na ugomvi baina ya mume na mke, na tulinukua aya za Kurani tukufu. Hatutorejea hayo tuliyoyasema, ila tunaendelea na kipindi chetu kwa kusema kwamba wakati mwingi baba na mama utawaona wanagombana bila ya kujali kuwa wanagombana mbele ya watoto, huku wakijidanganya kuwa watoto wenye umri wa chini hawaelewi chochote na wala hawachukui chochote katika ugomvi wa baina ya mume na mke. Lakini ukweli ni kwamba ugomvi baina ya mume na mke hata ukiwa mdogo, hatusemi tena ukiwa mkubwa na wenye mateso na mapigano hata ukiwa mdogo una taathira nyingi mbaya kwa ukuaji wa mtoto na shakhsia yake ukubwani. Ni jambo lililo wazi kwamba kadiri ugomvi na kitali baina ya wazazi wawili unavyokuwa mkubwa, na kadiri mgogoro na hitilafu baina ya mume na mke zinavyozidi kuwa nyingi. Na iwapo itakuwa kuna masuala ya kupigana ndani ya nyumba baina ya baba na mama, athari zake mbaya sana zinaenda moja kwa moja kwa mtoto na haziondoki katika maisha yake yote. Ugomvi huo huathiri pia moja kwa moja ukuaji wa mtoto na shakhsia yake, na baadhi ya wakati madhara ya jambo hilo hujionyesha kwa sura mbaya sana wakati mtoto huyo anapokuwa mkubwa na anapofikia rika la utu uzima. Hili suala la ugomvi baina ya wazazi wawili linawaathiri zaidi watoto waliozaliwa katika mazingira yasiyo ya kawaida, wakiwemo watoto wa zinaa ambao, tangu zamani, kama tulivyotangulia kusema, wamejengwa na fikra kwamba si watoto halali wa wazazi hao. Matokeo yake mtoto kama huyu akikumbwa na balaa la ugomvi usioisha baina ya baba na mama yake hukosa kuwa na shakhsia ya wanadamu wa kawaida, na hujihisi kwamba jamii imemkataa, hujutia kuzaliwa kwake, na matokeo yake anakuwa ni hatari, si kwa upande wa yeye mwenyewe binafsi tu, bali kwa jamii nzima kiujumla. Inapotokezea ugomvi baina ya wazazi wawili ukaingia kwenye janga la talaka, mtoto aliyezaliwa nje ya ndoa huathirika zaidi pia kuliko watoto wengine, na inawezekana humwondokea ile dhana ya kwamba mahusiano mazuri na watu wa jamii ni njia bora ya kuishi. Badala yake, anahisi yote hayo ni balaa. Kiwango cha matatizo ya mtoto anayekulia katika mazingira ya wazazi wawili walioachana ni makubwa pia, na kuna wajibu wa kuchukuliwa hatua za kivitendo za kuzuia masuala kama hayo. Katika kuzingatia masuala kama hayo na kuzingatia mazingira ya watoto hao, mtawala ana jukumu zito na kubwa la kushughulikia watoto wanaokulia katika mazingira kama hayo na kulinda haki zao taban, wazazi wawili nao kwa mujibu wa sheria, na kama tulivyonukuu hadithi na ufafanuzwa na vioni katika mfululizo huu wa kuzungumzia haki za watoto wanaozaliwa nje ya ndoa, wazazi hao wawili hayawaepuki majukumu yao ya ulezi na kutoa huduma kwa watoto hao, ni sawa wawe wamewazaa ndani ya ndoa au nje ya ndoa. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Leo katika historia Leo ni Alhamisi, tarehe ya 5 mfunguo saba Rabia Uthani mwaka 1443 Hijria, inayosadifiana na tarehe 11 Novemba mwaka 2021 Miladia. Miaka 176 iliyopita katika siku kama ya leo, kwa mujibu wa kalenda Hijria, gazeti la kwanza la lugha ya kifars lililoitwa vakae itifakie lilianza kuchapishwa mjini tehran gazeti hilo lilianza kuchapishwa wakati wa kutimia mwaka wa tatu wa ufalme wa nasiruddin shah kajar kwa amri ya kansela mirza taki khan amir kabir gazeti hilo lilikuwa likiandika habari za utawala wakati huo wa iran dunia pamoja na makala za kisayansi zilizokuwa zikitafsiriwa kutoka kwenye magazeti ya Ulaya. Siku kama ya leo miaka mia moja na tatu iliyopita vita vya kwanza vya dunia vilifikia kikomo baada ya kutiwa saini mkataba wa kuacha vita hivyo. Vita vya kwanza vya dunia vilipiganwa kuanzia mwaka 1914 hadi mwaka 1918 kati ya nchi wa itifaki yaani, serikali za Rasia, Uingereza, Ufaransa na Italia kwa upande mmoja na nchi za Ujerumani, Bulgaria, utawala wa Uthumania na ufalme wa Austria na Hungary kwa upande wa pili. Watu zaidi ya milioni 15 waliuawa katika vita hivyo na wengine milioni 20 kujeruhiwa. Miaka 46 iliyopita katika siku kama ya leo, Angola ilipata uhuru kutoka kwa mkoloni Mreno. Wakoloni wa Kireno kwa mara ya kwanza waliingia katika ardhi ya Angola huko barani Afrika mwaka 1483 miladia. Wakati huo ardhi ya Angola ilikuwa sehemu ya ufalme wa Kongo, yani Zaire ya zamani. na siku kama ya leo miaka 17 iliyopita aliaga dunia Yaser Arafat, rais wa mamlaka ndani ya Falastin na kiongozi wa harakati ya ukombozi wa Falastin, PLO, katika hospitali moja mjini Paris huko Ufaransa. Alizaliwa mwaka 1929 na kuanza harakati za mapambano dhidi ya utawala dhalimu wa Israel akiwa katika rika la ujana. Mwaka 1946 Yasir Arafat alielekea nchini Masri kwa ajili ya masomo ya juu katika chuo kikuu cha Kairo, na miaka mitano baadaye alihitimu masomo katika taaluma ya usanifu majengo. Mwaka 1965 alirejea Falastin na na kuasisi harakati ya Fatah ili kupambana na utawala wa Tel Aviv. Hii ni Redio Teherani, idha ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. ni somi hapo, ujumbe wake Kipala MC Bulemele wa Kirumba, Mwanza, Tanzania, anasema Iran ilikamata milipi hiyo iliyo na mafuta ya wizi na wameiba wapi huko. Uh, inshallah, rejea, au rejelea tovuti yetu ya parstoday.com, mkwaju sw utapata habari hizo, uh, zinazohusiana na wizi huo wa au wizi jaribio la wizi hali lilozimwa utapata habari hizo kwa kina. Muda unasi mpenzi msikilizaji, moja kwa moja ni kuletea habari za dunia kwa kifupi. Jeshi la taifa la Somalia limetangaza kuwa limeua magaidi tisa wa kundi la Al Shabab katika wilaya ya Audhigle kusini mwa nchi hiyo. Wakati huo huo, jeshi la ulinzi la Rwanda limekanusha tuhuma za kuunga mkono mashambulizi yaliyofanywa na kundi la waasi la M 23 Jumapili katika mpaka wa kaskazini mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na Uganda. Meli ya mafuta iliyokuwa inashikiliwa Iran kutokana na kuhusika katika wizi wa mafuta ya jamhuri ya kiislamu Iran imeachiwa kufuatia hukumu ya mahakama na baada ya mafuta hayo kurejeshwa. Waziri wa mambo ya ndani ya Iran amezikosoa baadhi ya nchi ambazo zinazembea katika vita dhidi ya dawa za kulevya. Na spika wa bunge lililosimamishwa kazi la Tunisia amesema atajiuzulu iwapo hilo litatatua matatizo ya kisiasa nchini Tunisia. Mukhtasari huo ndio unaotufungia matangazo haya ya Alhamisi asubuhi ya, ya Radio Teherani, Idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Tunakushukuru sana mpenzi msikilizaji kwa kuwa nasi tangia awali hadi tamati ya matangazo na tunakushukuru vilevile kwa kututumia maoni yako katika ukumbi wetu wa WhatsApp. Jina langu ni Hussein Hassan. Tukutane tena katika matangazo yetu ya mchana, kwaheri kwa sasa na nakutakia kila la heri. Na hadi hapa ndiyo tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya Idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika mara tatu kwa siku: asubuhi, mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi yanaanza saa moja na dakika hamsini hadi mbili na dakika hamsini kwa saa za Afrika Mashariki, yale mchana ya mchana yanaanza saa tano na dakika ishirini hadi sita na dakika 20 kwa saa za Afrika Mashariki, na yale ya usiku yanaanza saa 2 na dakika 20 hadi tatu na dakika 20 kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika pia kwa njia ya satelaiti na intaneti. Anwani yetu ya intaneti ni parstoday.com/sw, kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu ni Swahili radio at IRIB ir. Mnaweza pia kuyasikiliza matangazo yetu kwa njia ya moja kwa moja na hifadhi ya matangazo hayo kupitia Android na iPhone kwa kutumia application ya IRIB World Service. Mbali na katika barua pepe ya Swahili radio at IRIB ir, mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama vile WhatsApp, Telegram, vaiba na kadhalika kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya jumlisha 989035065487. Anwani yetu ya moja kwa moja ya posta ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran, PO Box 19395 stroke 6767, Tehran Islamic Republic of Iran. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na tunakuomba msiache kuyategea sikio matangazo yetu yajayo. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh.