Hii ni idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Kwa jina la Allah mwingi wa rehema mwenye kurehemu. Naapa kwa tini na zaituni na kwa mlima Sinai, na kwa mji huu wenye amani. Bila shaka tumemuumba mtu kwa umbo lililo bora kabisa, alafu tukamrudisha kuwa chini kuliko walio chini, lakini wale wenye kuamini na kutenda mema watakuwa na ujira usiokwisha. Basi ni kipi kinachokukadhibishia malipo baada ya kuona haya? Je, mwenyezi Mungu si hakimu mwadilifu kuliko mahakimu wote? Bismillahi rahmani rahim. Wassalamu, assalamu alaikum wapendwa wasikilizaji wa idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran popote pale matangazo haya yanapowafikia. Jina langu ni Asmahani Ghanima Muhammedi, mtangazaji wako katika meza ya matangazo asubuhi ya leo Jumatano Novemba kumi elfu mbili na ishirini na moja, sawa na tarehe nne Rabiu Thani elfu moja mia nne arobaini na tatu hijiria. Kwanza kabisa tunamshukuru Mola Muumba, Mola Karima, kwa kutujalia uhai na afya njema, tunasema amin ya rabil alamin. Na tujawasahau wenzetu, wamelazwa mahospitalini, wako majumbani wanaugua. Tunamwomba Mwenyezi Mungu awape shifaa na warejee katika hali zao za kawaida. Tutafungua matangazo kwa taarifa ya habari, na kwa asubuhi hii hapa studioni, wapendwa wasikilizaji tutakuwa na uchambuzi wa kisiasa ambao utatupia jicho madai ya Marekani ya kuwa na wasiwasi kuhusu mashambulio ya kundi la kigaidi la Daesh nchini Afghanistan. Na vipindi tutaanza na kile kinachokwenda na anwani inayosema Sibtin katika Qur'an na hadithi. Tutawaletea kipindi chetu cha sayansi na teknolojia mpya, macho yetu magazetini na makala yaleo katika historia, tukiwa na wingi wa matumaini kwamba mtakuwa nasi hadi tamati ya matangazo ukiwa ni mfuatiliaji wa matangazo mubashara, tembelea tovuti yetu pastoday.com sw kiswahili radio at irib ir ni barua pepe yetu ama email. Tuma chochote anachotaka barua, ujumbe na kadhalika, tutakujibu. Tunasikika kupitia redio wa shirika Maarifa FM Tanga, Tanzania. Karibuni. Imetimia saa mbili na nusu kwa majira ya hapa Teheran. Naanza kuwasomea vichwa vya habari. Wafanyakazi wa Umoja wa Mataifa watiwa nguvuni na kuwekwa kizuizini mjini Adis Ababa, Ethiopia. Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa lapasisha maazimio sita dhidi ya utawala wa kizayuni wa Israel. Saudia yaondoa askari wake na zana za kijeshi katika mji wa Aden, Yemen. Na hatimaye baada ya miaka kumi, waziri wa mambo ya nje wa Imarati aitembelea Siria pamoja na habari nyinginezo. Karibuni na sasa ni habari kamili. Tunaanza na Adis Ababa, Ethiopia. Ya Umoja wa Mataifa umetangaza kuwa wafanyakazi wake wasiopungua tisa pamoja na jamaa zao wamekamatwa na kuwekwa kizuizini katika mji mkuu wa Ethiopia, Adis Ababa. Msemaji wa Umoja Mataifa alitangaza jana kuwa umoja huo umewasilisha ombi kwa wizara ya mambo ya nje ya Ethiopia, kutaka wafanyakazi wake hao waliokamatwa wachue huru mara moja. Msemaji huyo amesema maafisa wa usalama wa Umoja Mataifa wamewatembelea wafanyakazi hao waliowekwa kizuizini na mamlaka za Ethiopia. Mivutano na mikorozano kati ya serikali ya Ethiopia na Umoja wa Mataifa imepamba moto kwa muda wote tangu vilipozuka vita kati ya serikali ya Adis Ababa na kundi la Harakati ya Ukombozi wa Watu wa Tigrey TPLF, vinavyoendelea kwa takribani mwaka mmoja sasa. Kwa mujibu wa makadirio ya Umoja wa Mataifa, maelfu ya watu wameuawa na mamia ya wengine wamekumbwa na hali zinazokaribiana na baa la njaa. Itakumbuka kuwa mnamo Septemba, serikali ya Ethiopia iliwaamuru maafisa saba waandamizi wa Umoja Mataifa wa Mataifa waondoke nchini humo kwa kile ilichokiita uingiliaji wa masuala yake ya ndani. Hatua hiyo ilichukuliwa baada ya wafanyakazi wa utoaji huduma za kibinadamu wa Umoja wa Mataifa kutoa tahadhari za kuwekewa mipaka ya kufika kwenye eneo la Tigray lililogubikwa na mgogoro wa vita na mapigano kwa karibu mwaka mmoja sasa. Kamati ya nne ya baraza kuu la umoja mataifa jana Jumanne ilipasisha maazimio sita dhidi ya utawala haramu wa Israel licha ya upinzani mkali wa wawakilishi wa Marekani, Kanada na Israel. Maazimio hayo ya baraza kuu la umoja mataifa yamelaani ukiukaji wa kimfumo wa haki za binadamu za watu wa Palestina, utumiaji mabavu wa Israel dhidi ya raia wa Kipalestina, hususan ni wakazi wa ukanda wa Gaza, na vilevile ujenzi wa vitongoji vya walowezi wa Kiyahudi katika ardhi iliyoghusubiwa ya Palestina, ikiwemo Kuds Mashariki na pia miinuko ya Golani huko Siria. Maazimio ya Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa pia yametilia ya mkazo haki ya wakimbizi wa Kipalestina ya kurejea katika ardhi na makazi yao azimio linalo uhusiana na eneo la Golani linalokaliwa kwa mabavu pia limeutaka utawala wa kizayuni wa Israel kutekeleza maazimio yaliyopasishwa na Umoja Mataifa kuhusu eneo hilo na kuondoka katika ardhi hiyo ya Siria. Itakumbuka kuwa mwaka 1967 utawala haramu wa Israel ulivamia na kukalia kwa mabavu eneo lenye ukubwa wa karibu kilomita mraba 1200 la Siria katika miinuko ya Golan. Akihutubia kikao cha Umoja Mataifa hiyo jana, mwakilishi wa kudumu wa Irani katika Umoja wa Mataifa alisema kupitia maazimio sita yaliyopasishwa na Baraza Kuu, kwa mara nyingine tena, jamii ya kimataifa imetangaza uungaji mkono wake kwa watu wa Palestina na haki yao ya kuijianishia mambo yao wenyewe. Dr Muhammad Reza Saharai Amesema maazimio hayo yametoa wito wa kuwajibishwa Israel kutokana na jinai zake dhidi ya raia wa Palestina, wakiwemo wanawake na watoto wadogo. Naendelea kutegea sikio taarifa ya habari za ulimwengu kutoka idhaa ya Kiswahili Radio Tehran. Duru moja katika mji wa Aden imeripoti kuwa idadi kubwa ya askari wa Saudi Arabia na zana za kijeshi za nchi hiyo wameondolewa katika mji huo wa kusini mwa Yemen kwa kutumia meli na ndege ya mizigo. Kwa mujibu wa shirika la habari la Sputnik, askari wa jeshi la Saudia walioko kwenye kambi ya kamandi kuu ya muungano wa uvamizi wa kijeshi unaoongozwa na nchi hiyo na Imarati katika eneo la Ashab, magharibi mwa Aden, jana waliondoa silaha, magari ya deraya na zana zao za kijeshi katika eneo hilo. Duru moja ya kuaminika mjini Aden imeripoti kuwa zana hizo za kijeshi zimehamishwa katika mji huo chini ya ulinzi mkali kwa kutumia meli itwayo Bonde Rajida kupitia bandari ya Aziat. Aidha, duru hiyo imesema sambamba na hatua hiyo, ndege moja ya mizigo ya Saudi Arabia iliwasili katika uwanja wa ndege wa Aden kwa ajili ya kuwahamisha askari wa nchi hiyo na zana zingine za kijeshi. Mnamo mwezi Novemba mwaka elfu mbili kumi na tisa muungano vamizi wa kijeshi unaoongozwa na Saudia ulitangaza kuweka askari wake katika mji wa Aden kusini mwa Yemen na kuchukua nafasi ya vikosi vya Imarati ambavyo iliuvamia na kuukalia kwa mabavu mji huo kwa muda wa miaka minne. Hayo yamejiri wakati kwa muda mrefu Riadh na Abu Dhabi zimekuwa na migongano ya kimaslahi katika eneo la kusini mwa Yemen, kiasi cha kushuhudiwa mapigano yaliyozuka mara nyingi kati ya mamluki wa nchi hizo mbili vamizi zilizoivamia nchi hiyo masikini ya Kiarabu. Vyombo vya habari vya Kiarabu vimetangaza kuwa baada ya kupita kipindi cha miaka kumi waziri wa mambo ya nje wa Umoja wa Falme za Kiarabu Imarati amefanya safari ya kuitembelea Siria. Gazeti la Asharq Al Ausat limeripoti kuwa baada ya kupita miaka kumi, Shekhe Abdullah bin Zaid, waziri wa mambo ya nje wa Umoja wa Falme za Kiarabu, amekuwa kiongozi wa kwanza wa ngazi ya juu wa nchi hiyo kuitembelea Siria. Baada ya kuwasili katika mji mkuu wa nchi hiyo Damascus jana Jumanne, waziri wa mambo ya nje wa Siria Faisal Al Miqdad ndiye aliyemlaki mwenzake wa Imarati Shekhe Abdullah bin Zaid alipowasili katika uwanja wa ndege kima wa kimataifa wa Damascus kabla ya wawili hawa kwenda kuonana kwa mazungumzo na rais Bashar al Assad wa Siria. Safari ya Abdullah bin Zaid na mazungumzo yake na Bashar al Assad yameakisiwa sana na vyombo vya habari. Kwa mujibu wa vyombo vya habari, katika mazungumzo yake na rais wa Siria, waziri wa mambo ya nje wa Imarati amezungumzia kurejeshewa Siria wanachama wake katika jumuiya ya nchi za Kiarabu, Arab, Arab League, na kuhitimishwa kutengwa kisiasa nchi hiyo. Safari ya waziri wa mambo ya nje wa Imarati huko Siria imetajwa kuwa ni awamu mojawapo ya kuzikurubisha zaidi nchi hizo mbili baada ya kuvunjwa uhusiano wao wa kidiplomasia kufuatia mgogoro wa Siria uliozuka mwaka elfu mbili na kumi na moja. Baada ya safari yake nchini Siria na mazungumzo yake na Bashar al Assad, Abdullah bin Zayed jana hiyo hiyo alielekea mji mkuu wa Jordan, Amman, na kukutana na kufanya mazungumzo na waziri wa mambo ya nchi hiyo Aiman Asafadi Safadi. Ukulima wa mipopi inayozalisha mihadarati ya kasumba umeongezeka nchini Afghanistan kutokana na vikwazo lilivyowekewa kundi la Taliban linalotawala nchi hiyo kwa sasa. Shirika la habari la Sauti ya Afghan limeripoti kuwa makadirio ya awali yanaonyesha kwamba jumla ya hekta laki mbili elfu ishirini na nne za kilimo katika mikoa ishirini na mbili ya Afghanistan zinatumika kwa ajili ya ulimaji wa mipopi kutokana na Marekani kuzuia mali na mitaji ya Afghanistan iliyoko nchini humo kwa kisingizio cha kupinga Taliban kushika madaraka ya nchi, hali ambayo imesababisha kuongezeka umasikini nchini Afghanistan, watu wengi wameamua kujishughulisha na ukulima wa mipopi inayozalisha mihadarati ya kasumba ili kuweza kujikimu kimaisha. Hata hivyo, kukithiri ulimaji wa mipopi kumesababisha matatizo kadhaa yakiwemo ya ya biashara haramu ya magendo, uraibu wa madawa ya kulevya, uhalifu kuvurugika uthabiti wa kijamii, kudhoofika hali za afya za watu na kuharibika muundo wa kiuchumi wa Afghanistan. Hayo yanaripotiwa huku waziri mkuu wa Pakistan akizidi kuihimiza jamii ya kimataifa ichukue hatua ya kuisaidia Afghanistan ili kuiepusha na janga la maafa ya kibinadamu. Imran Khan ameashiria indhari iliyotolewa karibuni na mkuu wa shirika la Umoja Mataifa la mpango wa chakula WFP kuhusu hatari ya kutokea hali mbaya ya kibinadamu nchini Afghanistan na akasema kile alichotahadharisha yeye hapo kabla kinatiliwa mkazo sasa na mkuu wa WFP. Kwa mujibu wa shirika hilo la Umoja wa Mataifa, asilimia 95 ya Afghani hawana chakula cha kutosha na inahofiwa kuwa watu milioni 23 nchini humo watakabiliwa na hatari ya baa la njaa na tunakamilisha taarifa ya habari kwa ripoti ya mwandishi wetu Mosimwasi inayosema serikali ya Jamhuri ya Afrika Kati imekanusha kushiriki katika mazungumzo yanayolenga kumwezesha aliyekuwa rais wa nchi hiyo Francois Bozize pamoja na wanamgambo wake wapatiwe hifadhi katika nchi jirani ya Chad. Mwezi wa kwanza mwaka huu rais mstaafu Francois Bozize Alifanya majaribio ya kutaka kumpindua rais mteule Archange Touadera. Mashambulizi aliyoyafanya hadi vikosi vyake vya CPC kufika katika vitongoji vya mji mkuu Bangi na akiwa hapo alishindwa kuendelea na jaribio lake hilo pale vikosi vitiifu kwa serikali vikishirikiana na vile vya Urusi na pia vile vya Rwanda viliweza kuwafurukusha. Kishindo kilichomfanya mwasi huyo apige kwata nyuma na kwenda kujificha kaskazini mwa nchi. Serikali ya Chad inasema kuingia kwake Francois Bozize nchini humo mwezi wa sita mwaka huu pamoja na wanamgambo wake kutokana na mazungumzo baina yake na Angola, nchi ambayo kwa sasa ni rais wa nchi za ukanda wa maziwa makuu, na uamuzi huo uliweza kujulishwa serikali ya Jamhuri ya Afrika ya Kati kinyume na watu wanavyodhania nchi ya Angola ilichaguliwa na marais wa kanda hii ya maziwa makuu katika mkutano wao uliofanyika nchini humo mwishoni mwa mwaka jana, wakimtaka Rais Tuadera aanzishe mara moja mazungumzo mapya ya maridhiano kitaifa na tabaka zote za kijamii nchini humo ili paweze kupatikana amani ya kudumu. Na ili kutekeleza ushauri huo, rais wa Angola alimtuma mjumbe wake maalum ambaye aliingia katika nchi ya Chad na kufanya mazungumzo na wanamgambo hao wa CPC wanaoongozwa na Francois Bozize ili waweze kujikusanya mahala pamoja. Hata kama tarehe ya kufanyika mazungumzo hayo ya maridhiano kitaifa haijaweza kutangazwa, yeye Rais Bozize na walinzi wake wa karibu amepewa kasiri la kuishi katika mji mkuu wa Njamena, ili hali viongozi wengine wa Antibalaka nao pia wamewekwa katika mji huo kukiwemo Maxicom na Jenerali Bobo Ture, ilihali wapiganaji wote wa CPC ambao idadi yao kamili haijaweza kutolewa, wamewekwa kusini mwa nchi katika mji wa Mundu ulioko kusini mwa nchi hiyo mpakani na Jamhuri ya Afrika ya Kati kuwekwa wanamgambo hao katika nchi ya Chad kunawaogofya sana watu wengi katika jiji la Bangui, hasa hasa mara wanapokumbuka madonda ya mapinduzi kumi ya kijeshi ambayo huanzia safari zao katika nchi hiyo ya Chad na kuja kupindua Jamhuri ya Afrika ya Kati, mapinduzi ambayo mara nyingi, hata kama wakati huo haijulikani, yalikuwa yakipangwa na Ufaransa wakitumia Chad kama mtekelezaji tu. Mosi Mwasi, Brazzaville. Asante ah, sana Mwasimwasi kwa ripoti yako hiyo kutoka Congo Brazzaville, na imetuhitimishia taarifa ya habari za ulimwengu. Unaendelea kutegea sikio matangazo haya ya moja kwa moja idhaa ya Kiswahili redio Teherani. Tunawakaribisha sasa wapende wa wasikilizaji, kutegea sikio uchambuzi wetu wa kisiasa ambao asubuhi hii utatupia jicho madai ya Marekani ya kuwa na wasiwasi kuhusu mashambulio ya kundi la kigaidi la Daesh nchini Afghanistan. Thomas West mjumbe maalumu wa Marekani katika masuala ya Afghanistan amedai kuwa Washington ina wasiwasi na swala la kuongezeka hujuma na mashambulio ya makundi yenye mfungamano na kundi la Daesh na uwepo wenye kuendelea wa mtandao wa kigaidi wa Alqaida. Viongozi wa Marekani wanaamini kuwa kundi la Daesh linaweza kupata uwezo wa kutekeleza mashambulio nje ya Afghanistan katika kipindi cha miezi sita hadi kumi na mbili ijayo na mtandao wa Alqaida. Unaweza kufanya hivyo katika kipindi cha mwaka mmoja hadi miwili ijayo. Madai ya mjumbe na mwakilishi maalumu wa Marekani katika masuala ya Afghanistan kuhusiana na wasiwasi wa nchi yake wa kupanuka wigo wa mashambulio ya kundi la kigaidi la Daesh huko Afghanistan na uwezekano wa magaidi hao kutekeleza mashambulio ya kigaidi nje ya Afghanistan ni ya kushangaza mno hasa kwa kutilia maanani mchango na nafasi ya Washington katika kuundwa na kupata nguvu Kundi hilo la kigaidi. Kimsingi ni kuwa Marekani haiwezi kuficha kuhusika kwake katika kudhihiri na kupata nguvu kundi hilo awali kundi la kigaidi la Daesh liliundwa kwa kushirikisha mabaki ya chama cha Baath cha Iraki, masalafi na matakfiri waliokuwa wamekusanywa huko Iraki kutoka katika maeneo mbalimbali ya dunia. Kwa haraka mno, kundi hilo lilipanua wigo wa harakati zake katika nchi za Iraki na Siria. Marekani ikiwa kinara wa Magharibi ikishirikiana na washirika wake wa kimagharibi na kiarabu ilichukua hatua ya kuyaunga mkono na kuyapatia misaada ya hali na mali makundi ya kigaidi na kitakfiri likiwemo kundi la Daesh. Lengo la Marekani lilikuwa ni kuiondoa madarakani serikali halali ya Rais Bashar al Assad nchini Siria, eh, sambamba na kudhoofisha muhimili wa Mukawama. Kwa muktadha huo, Marekani iliyatumia makundi hayo ya kigaidi kama wenzo wa kufikia malengo yake. Rais wa wakati huo wa Marekani Donald Trump alisema katika hotuba yake ya kampeni za uchaguzi kuhusiana na kuhusika moja kwa moja aliyekuwa rais wa Marekani Barack Obama na b Hillary Clinton aliyekuwa waziri wa mashauri ya kigeni wa Marekani katika kuanzishwa kundi la kigaidi la Daesh. Akihutubia mkutano wake wa kampeni Trump alitangaza wazi kwa Januari mwaka elfu mbili na kumi na sita kwamba Hillary Clinton na Barack Obama ndio walioanzisha kundi la kigaidi la Daesh. Kwa hakika, matamshi ya Trump yaliunga mkono tuhuma alizokuwa akikabiliwa nazo Obama, ambazo zilielekezwa kwake mara chungu nzima na viongozi wa mataifa mbalimbali ya dunia akiwemo rais Vladimir Putin wa Russia kuhusiana na kuhusika moja kwa moja ikulu ya Marekani, White House, katika kuanzishwa kundi la Daesh na vitendo vya kigaidi vya kundi hilo. Endelea kutegea sikio matangazo moja kwa moja idhaa ya Kiswahili redio Tehrani. Na sasa tunawakaribisha wapendwa wasikilizaji, kutegea sikio kipindi chetu cha kwanza. Asalamu As alaykum, mpenzi msikilizaji wa idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran inayokutangazia kutoka mjini Teheran. Karibu kutegea sikio sehemu ya 33 ya mfululizo wa vipindi vya subutain katika Qurani na hadithi, na kusihi tu sote hadi tamati. Wapenzi wasikilizaji, wengi wa waislamu na hata wasiokuwa waislamu huwa hawapati tatizo wala kusumbuka wanapozungumzia umoja na upweke wa Mwenyezi Mungu na kukanusha kushirikishwa kwake, au kwa ibara nyingine tauhidi, lakini hutatizika na kuingiwa na shaka wanapokumba na swala la kuthibitisha uimamu na maimamu. Na hii ni katika hali ambayo suala hili ni tawi la tauhidi, kwa maana kuwa linatokana na imani juu ya Mwenyezi Mungu mmoja, ambaye ndiye aliwaamuru Waislamu walizingatie na kuliamini na wakati huo huo kuwachagua watu waliopaswa kufuata katika uwanja huo. Uimamu ni moja ya itikadi za kimatendo zinazotokana na imani juu ya Mwenyezi Mungu mmoja, na bila shaka watu watapimwa imani zao kwa itikadi hiyo, na ima kulipwa malipo mema au kuadhibiwa kutokana na itikadi hiyo. Ni kwa nini tunasema hivyo, wapenzi wa wasikilizaji? Hii ni kwa sababu uimamu umekuwa na ungali ni msingi thabit katika misingi ya dini ya Mwenyezi Mungu katika kipindi chote cha historia ya mwanadamu, na imani haitimii ila kwa msingi huu thabit. Jambo hili, wasikilizaji wapenzi, linatokana na ukweli kwamba uimamu ni rehma na neema kubwa kutoka kwa Mwenyezi Mungu Muumba, kama ulivyo utume wa waja wake. Neema mbili zote hizi ni nuru ya Mwenyezi Mungu ambayo kuongoza waja kuelekea kwa muumba wao mtukufu, na kwa ajili ya kupata ridhaa zake. Pamoja na hayo, kuna tofauti kati ya utume na uimamu, kama tunavyoshuhudia hilo katika aya ya saba ya suratu Raad, ambapo Mwenyezi Mungu anamhutubu mtume wake mtukufu sallallahu alaihi wa aalihi wasallam kwa kuwamwambia, hakika wewe ni mwonyaji na kila kaumu ina wakuongoa, na ili kuwaepusha waislamu wasitaabike na kutofahamu mtu aliyekusudiwa kufuata baada ya mwonyaji ambaye ni mtume mtukufu, mtume mwenyewe aliweka mkono wake kwenye kifua chake kitakatifu na kusema mimi ndiye mwonyaji, kisha kuweka kwenye bega la Ali alayhi salam na kusema ewe Ali, wewe ndiye mwongozi ambaye wataongoka nawe waliongoka baada yangu. Maneno haya yamenukuliwa na sahaba mashuhuri Abdullah bin Abbas, Ibn Jureir Atabari pia amenukuu akiyasema hayo katika tafsiri yake ya Jamiu lBayan, Fakhru Razi katika tafsiri ya alKabir, Asoyuti katika Addaru lManthur fi tafsir bilMathur, Mutaki Alhindi katika Kanzu alUmal na vitabu vingine vingi. Kisha tusisahau wasikilizaji wapenzi kuwa aya tukufu tuliyotangulia kuisoma inasema, na kila kaumu ina wakuongoa na hii ina maana kuwa katika kila zama kuna kiongozi anayewaongoza watu katika zama hizo, la sivyo watapotea na kuangamia. Kwa maelezo hayo, je, ni viongozi gani waliochaguliwa na Mwenyezi Mungu mtukufu na hivyo kustahiki kuongoza umma wa Kiislamu kuelekea kwenye njia nyoofu na ya saada ya humu duniani na huku akhera? Baada ya kuuawa shahidi Imam Ali alaihi salam hili ndilo swali analolijibu mtume wa rehma mwenyewe sallallahu alaihi wa alihi wa sallam hivyo hebu tusikilize kwa makini mwanazuoni <muchos> wa madhehebu ya hanafi shekh suleiman alqunduzi anasema katika kitabu cha yanabiu lmawadda lidhawi lqurba naye shekh wa kishafia shekh ibrahim aljuwaini katika kitabu cha faraidu Simtain kwamba mtume zimgu wa Mwenyezi Mungu sww aliushika mkono wa Imam Ali alaihi salam katika siku ya Ghader na kuwaambia watu, ambaye mimi ni bwana au mola wake basi Ali pia ni bwana wake. Ewe Mwenyezi Mungu, mpende anayempenda na mchukie anayemchukia. Hapo Salman Alfarsi akawa amesimama na kuuliza je, nini maana ya ubwana wa Ali? Mtume mtukufu akamjibu kwa kusema ubwana au uongozi au utawala ni sawa kabisa na ubwana wangu. Yule ambaye mimi ni bwana wa nafsi yake, yaani namtawalia zaidi nafsi yake kuliko yeye mwenyewe, basi na Ali ni bwana wa nafsi yake kuliko yeye mwenyewe. Mpokezi wa riwaya hii anasema, hapo ikawa imeteremka aya tukufu ya leo, nimekukamilishieni dini yenu na nimekutimizieni neema yangu na nimekupendeleeni Uislamu uwe ndiyo dini. Kisha mtume mtukufu sallallahu alaihi wasallam akasema wa Allahu Akbar, kwa kukamilika dini na kutimika neema na kuridhishwa Mwenyezi Mungu na utume wangu na vilevile vile, na wilaya ya Ali baada yangu. Maswahaba waliokuwa katika mkusanyiko huo mkubwa walipaza sauti wakisema, ewe mtume wa Mwenyezi Mungu, je, aya hii inamhusu Ali peke yake? Akajibu, ndiyo, yeye mimi na mawasi wangu hadi siku ya kiama. Mara hii ombi likawa limetoka kwao, tubainishie ni akina nani hao. Mtume akawajibu kwa kuambia Ali ambaye ni ndugu na mrithi wangu wasii wangu na walii wa kila muumini baada yangu, kisha watoto wangu Al Hasan kisha Al Husein na kisha watoto tisa wanaotokana na kizazi cha Al Husein. Wao wako pamoja na Qurani nayo Qurani iko pamoja nao, hawatatengana nayo wala Qurani haitatengana nao hadi viwili hivi vitakapokutana kwenye hodhi. Na hapa wasikilizaji wapenzi penzi, tunahuuliza maswali kadhaa wale wanaotilia shaka na kuchukizwa na uimamu wa imamu Hasan na Husein baada ya mtume na imamu Ali alaihim assalam. Je, kuna madhara gani kwa Waislamu iwapo watukufu wawili hawa watakuwa mawasii na viongozi wao baada ya mtume mtukufu, je, si wao ni katika nyumba ya mtume ambao walilelewa na kuishi kwenye nyumba hiyo tukufu na kupewa mafunzo na malezi mema na mtume mwenyewe sallallahu alaihi wa aalihi wasallam hali ya kuwa wanaona jinsi wahi ulivyokuwa ukiteremkia babu yao mtume mtukufu na pia kushuhudia kwa karibu matukio mengi yaliyotokea katika Uislamu? Je, si wao ni watoto wa mtume sallallahu alaihi wa aalihi wasallam, kwa mujibu wa maandiko matakatifu ya Qur'ani na wana wa Ali na Fatima ambao wanatokana na kizazi kitukufu na kitoharifu zaidi. Je, baada ya mtume mtukufu Ali na Fatimatu Zahra alaihi ssalaam, si wao ndio wako kwenye nafasi bora zaidi ya kiakhlaqi, kimaadili na kiutukufu inayowafanya Waislamu wawajivunie? Ni kitu gani kinachowakera baadhi ya watu wakiona watukufu wawili hawa wakiongoza Waislamu kwa kuwa ndio wabora wao katika utukufu, elimu, ibada, takwa na sifa nyingine zote bora, jambo linalowafanikisha waislamu na kuwafanya wanufaike na rehma na baraka za Mwenyezi Mungu na kisha kupata maghfira na radhi zake kutokana na uongozi wa watukufu hao wema. Kisha ni nini kinachowafanya wanaositasita wasite kuhusu imamu wa Hasan na Husein, hali ya kuwa utukufu wa uimamu wao umetajwa wazi mahala pengi katika maandiko ya Qurani na hadithi tukufu za Mtume sallallahu alaihi wasallam, ambapo Mwenyezi Mungu mwenyewe ndiye aliwateua, naye Mtume mtukufu akawatangaza hadharani kuwa mawasii na warithi wake. Tunashindwa kuelewa ni kwa nini baadhi ya watu wanakerwa na kuchukizwa na uimamu wa watukufu hawa ambao ni wajukuu na maua ya Mtume mtukufu Sallallahu alayhi wa sallam, na wakati huo huo viongozi wa vijana wa peponi, na kutochukizwa wala kusita kufuata watu ambao hawana sifa zozote za kuwa viongozi wa dini ya Mwenyezi Mungu, na ambao hawako karibu au kufanana na mtume mtukufu huamua kuwafuata bila dalili ya kimantiki wala kisheria, watu wasiofaa na ambao hawana sifa zozote za kumrithi mtume Mwenyezi Mungu kiuongozi wala kuwa na ujuzi wowote wa, wa mafundisho ya dini wala kitabu kitakatifu cha Qur'ani, sunna za Mtume wala kufungamana na misingi asilia ya kulinda na kutetea dini ya Mwenyezi Mungu. Wapenzi wasikilizaji, hapa kuna mtihani mkubwa wa kupima imani ya waja. Watu wanapobainishiwa aya tukufu za Mwenyezi Mungu na riwaya za kuaminika kwamba Imam Hassan na Hussein ni maimamu wawe wanaongoza au wamezuiwa kuongoza, na kwamba wanapendwa sana na Mwenyezi Mungu na kusifiwa kwenye kitabu chake kitakatifu, na kwamba ni mahalifa na mawasi wa mtume wake. Atakayeamini na kuyakubali haya atakuwa amesibu na kusadikisha imani yake, na atakayepinga na kukataa atakuwa amemkadhibisha Mwenyezi Mungu na mtume wake na kupinga walioyataka. Hii ni katika hali ambayo Mwenyezi Mungu anahutubu katika kitabu chake kitakatifu cha Qurani, kwa kutuambia, na anachokupeni mtume kichukueni, na anachokukatazeni jiepusheni nacho. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Shukrani sana Husein Hassan. Mnaendelea kutegea sikio matangazo ya idhaa ya Kiswahili, Radio Tehran. Na sasa tunakaribisha kutegea sikio macho yetu magazetini. Jamvi la macho yetu magazetini leo Jumatano, Novemba kumi, linaanza kwa kutupia jicho baadhi ya magazeti ya Afrika Mashariki. Naanza na nchini Tanzania, ambapo gazeti la Mwananchi lina habari kuu katika ukurasa wake wa mwanzo isemayo, uchunguzi deni la taifa, mjadala, Macag wasema inawezekana ingawa bado linahimilika. Zito pia unga mkono hoja Nape kutaka lichunguzwe deni la taifa lililokuwepo hadi Aprili mwaka huu latajwa kuwa ni shilingi trilioni sabini na nane. Tukiachana na habari kuu, Mwananchi pia limeandika mawakili wacharuka, maelezo ya wa mshtakiwa, wapiga kambi baharini kusaka mtoto aliyezama, waliotimuliwa kafu kupasua jipu leo, athari kuwakanda maji ya moto waliojifungua na mswada kufuta kodi ya makumradhi. Gazeti la Tanzania leo limepambwa na vichwa vya habari visemavyo: miaka sitini ya uhuru, Makamba asema tumepiga hatua uzalishaji umeme. Rais Samia kufanya ziara Misri, amteua mwenyekiti bodi ya CBE. Ndugai: serikali ya Samia ni sekivu, hawataka wafanya biashara kujenga uaminifu Ndee jembe asema rais Samia anagusa maisha ya Mtanzania, awataka wanufaika tasafu safu wa ache ya nasa lambat yajenga hoja nzito. deni la MSD aiomba serikali wapatie bilioni sitini na Mloganzila yapewa vifaa vya milioni zipatazo mia moja thelathini na mbili. Hospitali ya taifa Muhimbili tawi la Mloganzila imepokea msaada vifaa wa vya matibabu katika kitengo cha dharura wenye thamani ya shilingi milioni mia moja thelathini na mbili. Miongoni mwa vifaa hivyo ni pamoja na kifaa cha kupima umeme wa moyo, oksijeni mwilini kwa mgonjwa, shinikizo la damu, damu, upasuaji na kifaa cha kupozea damu. Gazeti la Nipashe leo Jumatano lina habari zisemazo: wabunge wang'aka kilimo kutothaminiwa, wanafunzi wafa kwa kufukiwa na kifusi Habari hii mwandishi anafafanua wanafunzi watatu wakiwemo wawili wa familia moja wamefariki dunia baada ya kufikiwa na kifusi. Vilevile vile Nipashe linatupasha kuwa Marekani yatoa mabilioni kwa hospitali ya Bugando, matumizi gesi asilia ya asilia yalivyookoa trilioni zipatazo 38 koti yatupa pingamizi la kielelezo kesi ya Mbowe, utafiti wabaini ugonjwa unaopunguza uwezo wa kufikiri na pundamilia aishi na wafugaji waiomba serikali imchukue. Gazeti la The Star la nchini Kenya limeandika uamuzi wa Chebukati kuhusu siasa warejea kumwandama. ODM yasema Ruto anaandaa mazingira ya kupinga matokeo ya uchaguzi mkuu wa mwaka elfu mbili na ishirini na mbili. Chama cha ODM kinamtuhumu makamu wa rais William Ruto kwamba anaandaa mazingira ya kuibua shaka katika matokeo ya uchaguzi wa rais mwaka 2022 huko Kenya. Maseneta nchini Kenya wamesema muhula wa kuhudumu idara ya huduma za jiji la Nairobi haupasi kupindukia miaka miwili iliyoainishwa. Wafanyakazi wasiopungua kumi na mbili wa Umoja wa Mataifa watiwa mbaroni Ethiopia. Habari zinasema kuwa baadhi yao walikamatwa wakiwa majumbani kwao. Na naibu rais Kenya William Ruto amesema unyanyasaji dhidi ya wanawake katika kura za mchujo za chama cha UDA zitapelekea kufuta ustahiki wa wanataka kugombea. Taifa Leo kwa upande wake limepambwa na habari zisemazo uchovu walemaza kampeni za Oka vinara wanaoonekana kusitisha mikutano huku wapinzani wao Ruto na Raila wakiwa mbioni kujivumisha. DCI waahidi shilingi milioni kumi kwa atakayesaidia Bwire kunaswa. Muuguzi asakwa kwa kunajisi mwanafunzi. Nema ya nasa kumi na moja kwa uchafuzi wa mazingira wafungwa wataka waruhusiwa kupiga kura zote uchaguzi ujao, na kibarua Magoha kurudisha kiboko shuleni. Na kwa kumalizia, hivi ni vichwa vya habari ninavyovidondoa kutoka gazeti la New Times la nchini e, Rwanda. Utawala wa sheria Rwanda na Somalia kuimarisha ushirikiano katika masuala ya sheria. Mwanaharakati wa masuala ya tabianchi wa Rwanda, Faustini Vuningoma, amesema Rwanda inaweza kufaidika na soko la carbon kwa kuzingatia uwajibikaji wake wa sasa katika kuhifadhi mazingira. Na wakuu wa Jumuiya ya Afrika Mashariki kupasisha ombi la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo la kujiunga na jumuiya hiyo. Na sasa tunaletea kipindi chetu kinachofuatia ambacho ni Sayansi na Teknolojia Mpya, na makala ya leo katika historia. Sayansi na Teknolojia Mpya. Hamjambo, wapenzi wasikilizaji, na karibuni kujiunga nami katika makala hii ambayo huangazia baadhi ya mafanikio ya sayansi tiba na teknolojia nchini Iran na maeneo mengine duniani, na ni matumaini yangu kuwa mtaweza kunufaika na niliyokuandalieni. waziri wa afya wa Iran amesema nchi hii sasa imejitosheleza kikamilifu katika kuzalisha dawa za kukabiliana na ugonjwa wa Covid 19. Dkt Bahram Ainullahi aliyesema hayo hivi karibuni wakati alipokuwa akizungumza na waandishi habari, na kuongeza kuwa vituo vitano vimepata idhini ya kuzalisha dawa za kupambana na Covid 19 na pia amesema vituo hivyo pia vinazalisha chanjo zikiwemo za Barakat, Fakhra na Razii huku akielezea matumaini kuwa dozi ya tatu ya chanjo ya covid 19 itazalishwa nchini. Daktari Ainula hii aidha amesema hadi eh, kufikia mapema mwezi Novemba dozi milioni mia hamsini za covid 19 zilikuwa zimeingizwa nchini Iran na tayari watu walopokea dozi za covid 19 nchini Iran ni milioni 95. Halikadhalika, waziri wa afya wa Iran amesema Iran imevunja rekodi ya kutoa chanjo ya covid 19 kutokana na jitihada za usiku na mchana za wafanyakazi wa sekta ya afya. Katika rekodi hiyo ya dunia, Iran imefanikiwa kudunga dozi milioni moja na laki sita hamsini elfu kwa siku, na kwa wiki watu milioni nane wamepata dozi ya chanjo ya covid 19. Iran iko mbioni kuunda chanjo kadhaa za COVID-19 na hivi sasa tayari chanjo ya Coviran Barakati iliyotengenezwa kikamilifu hapa nchini inatumika katika zoezi la kitaifa la chanjo, huku ikisubiri idhini ya Shirika la Afya Duniani ili kuweza kutumiwa kimataifa. Chanjo zingine ambazo zimepiga hatua nzuri katika majaribio ni pamoja na Fakhra, Nura na chanjo ya pamoja ya Taasisi ya Chanjo ya Finley ya Cuba na Taasisi ya Chanjo ya Pastu ya Iran. kuingenekwa katika uga wa teknolojia ya nyuklia, msemaji wa shirika la nishati ya atomiki la Iran amesema akiba ya madini ya urani iliyorutubishwa kwa kiwango cha asilimia 60 hapa nchini imefika kilo 25. Behruz Kamalvandi aliyesema hayo Ijumaa Novemba 3 hapa mjini Teheran katika maonyesho ya mafanikio ya Iran katika uga wa nyuklia na kuongeza kuwa hivi sasa Jamhuri ya Kiislamu Iran imefanikiwa kuzalisha kilo 210 za urani iliyorutubishwa kwa asilimia 20. Alkadhalika amesema hatua ya kuimarisha shughuli za nyuklia za Iran zenye malengo ya amani imechukuliwa kwa mujibu wa sheria iliyopasishwa na bunge la Iran Disemba mwaka 2020. Wabunge wa Iran walipasisha kwa kishindo sheria inayofahamika kama mpango wa kistratejia wa kukabiliana na vikwazo na kuziagiza mamlaka husika za serikali kuchukua hatua za kupunguza uwajibikaji wa Iran katika mapatano ya nuklea JCPOA. Msemaji wa shirika la atomiki la Iran ameeleza bayana kuwa jamhuri ya Kiislami ya Iran ni miongoni mwa nchi chache duniani zenye uwezo wa kiteknolojia wa kurutubisha urani kwa kiwango cha asilimia 60. Halkadhalika amesema sekta ya nyuklia eh, ni uga wenye nguvu na ni chimbuko la mamlaka na fahari kwa taifa lolote lile. Amesema madola ya kisikbari hivi sasa yamefahamu kuwa hayawezi tena kuizuia jamhuri ya kiislamu a Iran kustafidi na sekta hii. Aprili mwaka huu jamhuri ya kiislamu Iran ili itumia e, barua wakala wa kimataifa wa nishati ya atomiki ikiujulisha wakala huo kuwa imeanza shughuli za kuzalisha madini ya urani yaliyorutubishwa kwa kiwango cha asilimia 60. Wakenya wanaoishi na ulemavu pamoja na wale wa wakongwe sasa wataweza kupokea huduma wanazotaka za teknolojia ya kidijitali za mawasiliano na habari. Hii ni baada ya shirika la kukadiria ubora wa bidhaa likishirikiana na shirika la Enable kuzindua kanuni za kitaifa za mawasiliano na habari zitakazowawezesha walemavu kupata huduma za kidijitali. Uzinduzi huo uliofanyika mwezi Oktoba utawashurutisha wanaotoa huduma za mawasiliano na habari kidijitali kuhakikisha kuwa huduma hizo zinawafaa walemavu. Pia baada ya ugonjwa wa COVID-19 kuvamia dunia, watu walilazimishwa kutumia jukwaa la teknolojia ya kidijitali kufanya mikutano, kusoma na hata kufanya kazi wakiwa nyumbani. Hali hiyo iliwanyima nafasi mamilioni ya watu wakiwemo walemavu. Bwana Wilson Macharia, mshauri aliyetetea ujumuisho wa watu wanaoishi na ulemavu, anachora taswira ya jinsi hali ilivyokuwa. Kupitia uzinduzi wa kanuni za kitaifa zitakazowawezesha walemavu kupata huduma za mawasiliano ya habari kidijitali, kutakuwepo na kifungu kitakachohitaji kuwepo na mbadala wa sauti au maandishi kwenye tovuti. Hii itawafaa sana watu wenye ulemavu wa kuona. Katika kipindi cha miezi sita ijayo mashirika ya Enable na KEBS yatakuwa yakishirikiana na, eh, ya ya na washikadau wengine kama vile shirika la mawasiliano nchini Kenya, baraza la taifa la watu walio na ulemavu na shirika la masuala ya mawasiliano na teknolojia, pamoja na wataalamu kadhaa wa kadha katika utumizi eh, na utunzi wa kanuni hizo. Kenya kwa sasa ndio nchi ya kwanza barani Afrika kuzindua kanuni zitakazowawezesha walemavu kupata huduma za habari na mawasiliano ya kidijitali. na baada ya dunia kuandika historia ya kupata chanjo ya ugonjwa wa malaria kwa watoto, Tanzania nayo imezindua utafiti wa chanjo nyingine ya malaria ya majaribio ijulikanayo kama R21 itakayohusisha watoto 600. Hatua hiyo imekuja siku chache baada ya chanjo ya awali ya RTS S iliyofanyiwa utafiti na taasisi ya Ifakara Health Institute kwa miaka 15 huku ikuhusisha watoto 4000 kuidhinishwa na Shirika la Afya Duniani, WHO. Mtafiti kiongozi kutoka taasisi hiyo ya Ifakara, Daktari Ali Olotu, anasema chanjo hiyo ya mpya ya R21 iliyotengenezwa na watafiti katika chuo kikuu cha Oxford na Burkina Faso imeonekana kuwa na ufanisi wa asilimia 77 kwa majaribio ya awamu ya pili. Amesema Tanzania imepokea na imeanza rasmi majaribio ya awamu ya tatu ambapo watoto 600 watashiriki katika utafiti huu unaoendelea Kiwangwa Bagamoyo pia utashirikisha jumla ya watoto elfu tano ambapo wengine ni kutoka mataifa ya Mali, Burkina Faso, Kenya na Tanzania na utakamilika baada ya miaka miwili. Daktari Olotu amenukuliwa akisema chanjo iliyopatikana ya RTS,S ni mafanikio makubwa, lakini bado haina nguvu sana. Amesema watafiti wamekuwa wakitafuta chanjo kwa zaidi ya miaka 35 na, na kwamba lazima utafiti uendelee kutafuta chanjo iliyo bora zaidi. Alkadhalika amesema Tanzania ilishiriki katika hatua ya pili na ya tatu ya chanjo hiyo iliyofanikiwa na ilikuwa miongoni mwa nchi sita kutoka barani Afrika zilizoshiriki. RTS,S ni chanjo inayofanya kazi dhidi ya vimelea vinavyoambukizwa na mbu ambavyo ni vimelea hatari zaidi ulimwenguni na vilivyoenea sana barani Afrika. Kwa upande wa Afrika ambapo malaria inaua zaidi ya watoto laki mbili sitini elfu walio chini ya umri wa miaka mitano kila mwaka, chanjo hii imeleta matumaini, hasa wakati hofu ya kujizatiti kwa malaria dhidi ya matibabu ikiongezeka. Daktari Moeti, mkurugenzi mkuu wa WHO katika kanda ya Afrika, anasema kwa karne nyingi, malaria imeshambulia ukanda wa kusini mwa jangwa la Sahara na kusababisha mateso makubwa. Tangu mwaka 2019, nchi tatu za kusini mwa jangwa la Sahara, yaani Ghana, Kenya na Malawi, zilianza kutumia chanjo hiyo katika maeneo yaliyochaguliwa ambapo maambukizo ya malaria ya yamekuwa yakiongezeka. RTS,S ni chanjo ya kwanza ya malaria ambayo imepitia hatua zote zinazohitajika na kufanyiwa majaribio, lakini WHO inasema chanjo ya pili ya malaria inaweza kuwa na faida kubwa kwa kudhibiti E ugonjwa huo kwani itasaidia kukidhi mahitaji makubwa yanayotarajiwa. Na mpenzi msikilizaji, na kwa habari hiyo kuhusu utafiti wa chanjo ya malaria nchini Tanzania ndiyo tunafika mwisho wa makala yetu ya mafanikio ya sayansi tiba na teknolojia nchini Iran na maeneo mengine duniani. Ni matumaini yangu kuwa umeweza kunufaika na hali wakati mwingine panapo majaliwa yake Mola. kwa herini. Leo katika historia. Leo ni Jumatano, tarehe nne Rabiauthani mwaka elfu moja mia nne arobaini na tatu hijiria sawa na Novemba kumi mwaka elfu mbili na ishirini na moja. Siku kama ya leo miaka elfu moja mia mbili na sabini iliyopita alizaliwa Sayid Abduladhim Alhasani aliyekuwa mmoja wa wajukuu wa Imam Hasani Almujtaba alayhi ssalam huko katika mji mtukufu wa Madina. Sayid Abduladhim alikuwa mmoja kati ya shakhsia walioaminiwa na Imamu Alhadi alaihi ssalam, na alinukuu hadithi moja kwa moja kutoka kwa maimamu watukufu katika kizazi cha Mtume kama aridha Ar Aljawad na Alhadi alaihim assalam, Saidi Abduladhim alihamia Irani kutokana na pendekezo la Imamu Alhadi kwa ajili ya kuwaongoza Waislamu na akaishi katika mji wa Rei karibu na Teherani ya leo. Said Abduladhim aliuawa shahidi mwezi Shawal mwaka 250 Hijiria, na kaburi la mtukufu huyo liko katika eneo la Rei na ni miongoni mwa maeneo yanayotembelewa na Waislamu kutoka maeneo mbalimbali ya dunia. Mwaka 538 iliyopita katika siku kama hii ya leo alizaliwa Martin Luther, mpigania mageuzi ya kidini wa Kijerumani. Luther alikuwa padri wakati akiwa kijana. Mitazamo ya Martin Luther kuhusiana na dini ya Kikristo ilitofautiana na baadhi ya mitazamo ya papa na viongozi wa ngazi za juu wa kanisa na kuanzia mwaka 1517 Luther alidhihirisha mapambano na upinzani wake dhidi ya dhuluma na ukandamizaji wa kanisa. Martin Luther alipinga waziwazi wazi agizo la papa wa kanisa Katoliki kwa kuifasiri Injili kwa lugha ya Kijerumani na akaanzisha harakati ya Kiprotestanti dhidi ya kanisa hilo. Siku kama ya leo miaka 46 iliyopita baraza kuu la Umoja wa Mataifa lilitoa azimio nambari 3379 lililotambua uzayuni yani zayonism kuwa ni aina fulani ya ubaguzi wa kizazi. Azimio hilo lilitoa pigo kubwa kwa utawala wa kizayuni wa Israel na kufichua utambulisho halisi wa utawala huo. Azimio hilo la baraza kuu la Umoja wa Mataifa liliikasirisha sana Israel na waungaji mkono wa utawala huo wa kibaguzi, hususan Marekani. Tofauti na mafundisho ya kiyahudi, fikra za uzayuni ambazo zilianzishwa mwishoni mwa karne ya 19 zinawatambua wafuasi wa dini hiyo kuwa ndiyo kizazi bora zaidi na ya wengine wote duniani. Kwa mujibu wa fikra hiyo ya wazayuni, wazayuni wa Israel wanawatambua watu wa Palestina kuwa ni kizazi duni na hakiri zaidi, na kwa sababu hiyo wanawakandamiza, kuwaua, kuwafukuza na kuwaondoa katika ardhi na nchi yao na tarehe 10 Novemba mwaka 1981 wakati wa vita vya Saddam Hussein dhidi ya Iran, Ufaransa na Iraki zilitiliana saini mkataba wa mauzo ya silaha uliokuwa na thamani ya dola bilioni moja. Mkataba huo ulikuwa moja kati ya mikataba kadhaa ya mauzo ya silaha baina ya Ufaransa na utawala wa dikteta wa zamani wa Iraki wakati wa mashambulizi ya Iraq dhidi ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. shukran sana Mir Ibrahim Rutajengwa, na sasa ni habari za dunia tisa zao kwa ufupi. Umoja wa Mataifa umetangaza kuwa wafanyakazi wote wasiopungua tisa pamoja na jamaa zao wamekamatwa na kuwekwa kizuizini katika mji mkuu wa Ethiopia. Umoja Mataifa jana ilipasisha maazimio sita dhidi ya utawala haramu wa Israel licha ya upinzani mkali ulioonyeshwa na wawakilishi wa Marekani, Kanada na Israel. Maazimio hayo ya Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa yamelaani ukiukaji wa kimfumo wa haki za binadam za watu wa Palestina, utumiaji mabavu wa Israel dhidi ya raia wa Kipalestina, hususan wa ukanda wa Gaza na vile vilevile ujenzi wa vitongoji vya walowezi wa Kiyahudi katika ardhi iliyohusubiwa ya Palestina ikiwemo Kuds mashariki na na pia katika miinuko ya Golan, huko Siria. Na duru mmoja katika mji wa Aden, imeripoti kuwa idadi kubwa ya askari wa Saudi Arabia na zana za kijeshi za nchi hiyo wameondolewa katika mji huo wa kusini mwa Yemen, kwa kutumia meli na ndege ya mizigo. Na hadi hapa ndo tumefikia tamati ya matangazo yetu katika meza ya matangazo asubuhi. Jina langu ni smahani Anima Mohamed kwaherini.