Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Ali Imran aya ya mia moja na tisini na tisa hadi mwisho. A'udhu billahi minash shaitanir rajim Bismillahir rahmanir rahim Wa in Kwa jina la Allah mwingi wa rehema mwenye kurehemu. Hakika miongoni mwa watu wa kitabu wapo wanaomwamini Mwenyezi Mungu na yaliyoteremshwa kwenu na yaliyoteremshwa kwao, wakimnyenyekea ya Mwenyezi Mungu hawabadili aya za Mwenyezi Mungu kwa thamani duni. Hao wana ujira wao kwa Mola wao Mlezi. Hakika Mwenyezi Mungu ni mwepesi wa kuhisabu. Enyi mlioamini, subirini na shindaneni kusubiri, na kuweni macho, na mcheni Mwenyezi Mungu ili mpate kufanikiwa. Bismillah rahmani rahim. Assalamualaikum warahmatullahi wabarakatu. Masa alkheir, mpenzi msikilizaji popote pale ulipo, na karibu katika matangazo haya ya Jumapili usiku ya redio Tehran, idha ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Ikiwa leo ni Novemba 7 mwafaka na tarehe mosi rabiu thani mwaka 1443 hijria, nahodha wako kuliendesha jahazi hili kwa usiku huu ni mimi Hussein Hassan, nikiwa na wingi wa matumaini kwamba tutakuwa sote hadi tamati usiku huu. Mpenzi msikilizaji, kama ada, tumekuendelea taarifa habari za dunia, tutakuwa na uchambuzi wa kisiasa, na katika safu ya vipindi tumekuendelea Uislamu Chaguo Langu, Bidhaa za Iran, bila kusahau makala fupi ya kila siku Yaliyo Katika Historia, na tutafunga matangazo haya kwa mukhtasari wa habari za dunia. Mpenzi msikilizaji, ni kukumbusha tu kwamba mbali na kwenye masafa mafupi au shortwave, unaweza kutusikiliza vilevile kupitia masafa FM. Ukiwa nchini Tanzania ni kupitia redio Maarifa katika anga za 105.3, ukiwa Tanga 101.9, Mwanza 99.7, Kigoma 104.1, Mtwara na 99.1, Singida. Tovuti yetu ni parstoday.com mkwaju sw. Hali kadhalika mpenzi msikilizaji, una fursa ya kushiriki matangazo haya kwa kututumia maoni, mapendekezo na hata ukosoaji wako kwenye ukumbi wetu wa WhatsApp kupitia nambari anza na alama ya kujumlisha au plus 989035065487. Punde sipunde narejea na, na taarifa ya habari za dunia. Imegonga saa tatu kamili usiku hapa jijini Teheran, sawa na mbili na nusu kwa saa za Afrika Mashariki na moja na nusu kwa saa za Afrika ya Kati. Ifuatayo ni taarifa ya habari za dunia, lakini kwanza ni muhtasari wake. Waziri mkuu wa Iraq anusurika kuuawa. Rais Bahram Saleh alaani hujuma hiyo na kutoa indhari. Wanaharakati Sudan watangaza migomo na kukataa pendekezo la kugawana madaraka na jeshi. Na matukio ya ubakaji yameongezeka kwa kiwango ambacho hakijawahi kushuhudiwa nchini Uingereza, pamoja na habari nyingine. Habari kamili. Tuanzie huko kaskazini mwa Afrika. Harakati inayoongoza maandamano ya upinzani nchini Sudan imetangaza migomo ya nchi nzima kwa muda wa siku mbili, sambamba na kupinga juhudi zinazoungwa mkono kimataifa za kurejesha utaratibu wa kugawana madaraka na jeshi kufuatia mapinduzi ya kijeshi yaliyotokea nchini humo mwishoni mwa mwezi uliopita. Jumuiya ya wasomi wataalamu wa Sudan iliyoongoza vuguvugu la umma lililopelekea kung'olewa madarakani kiongozi wa muda mrefu wa nchi hiyo Omar Hassan al Bashir, imesema juhudi za upatanishi zinazolenga kuleta makubaliano mapya kati ya jeshi na viongozi wa kiraia zitarejesha tena mgogoro ambao utakuwa ni mbaya zaidi nchini humo. Asasi hiyo imetoa mwito wa kufanyika migomo na uasi wa kiraia leo na kesho kwa kutumia kauli mbiu ya hakuna mazungumzo, hakuna mwafaka, hakuna mgawano wa madaraka na kuahidi kuendeleza maandamano ya upinzani hadi itakapoundwa serikali kiraia kuongoza kipindi cha mpito kuelekea utawala kamili wa kiraia nchini humo. Mashirika ya habari yameripoti kutoka mji mkuu wa Sudan, Hartum, kwamba jumuiya ya SPA iliwataka wananchi waweke vizuizi usiku kwa mkia leo katika viunga vya mji huo, na katika njia kuu ili kuwahamasisha watu na vilevile vile kupunguza idadi ya watu watakuelekea makazini leo na kesho. Wananchi wanaunga mkono demokrasia wamekuwa wakifanya maandamano makubwa nchini Sudan kulani mapinduzi hayo ya kijeshi ambayo yamekengeusha mchakato unaosuasua wa kipindi cha mpito kuelekea utawala wa kiraia. Viongozi wa maandamano ya upinzani wamekuwa wakisistiza msimamo wao wa kutaka wanajeshi wanaoongozwa na Jenerali Abdul Fatah Al Burhan wajiweke nje ya ulingo wa siasa. Tarehe 25 Oktoba, jeshi la Sudan lilifanya mapinduzi kwa kuwakamata wanasiasa wa juu wa kiraia na kuwekwa kwenye kizuizi cha jeshi sambamba na kumweka kwenye kizuizi cha nyumbani waziri mkuu Abdullah Hamdok. Jeshi limekuwa likidhibiti madaraka nchini Sudan katika kipindi kirefu cha historia ya nchi hiyo tangu ilipojipatia uhuru mwaka 1956. Mbali na hayo Rais Barham Saleh wa Iraq amelani jaribio la mauaji dhidi ya waziri mkuu wa nchi hiyo Mustafa Al Kadhimi. Katika taarifa aliyotoa leo kupitia mitandao ya kijamii, rais wa Iraq amesema jaribio hilo la mauaji lililomlenga Al Kadhimi ni njama ya kigaidi na jinai inayopaswa kulaaniwa. Hali kadhalika, Saleh ametilia mkazo dharura wa kuwepo msimamo mmoja wa kukabiliana na watu wanaonyemelea kwa nia ya kuivuruga amani na usalama wa Iraq na watu wake. Rais Barham Saleh amesisitiza kwa kusema, na hapa nanukuu, haitawezekana kukubali hali ya mchafukoge na mapinduzi ya kijeshi yatawale mfumo wa sheria wa Iraq, mwisho wa kunukuu. Vyombo vya usalama vya Iraq leo asubuhi vilitoa taarifa na kueleza kwamba limefanyika shambulio la kutaka kumua waziri mkuu wa nchi hiyo Mustafa Al Kadhimi. Kwa, kwa mujibu wa duru hizo ndege zisizo na rubani zilizosheheni mada za milipuko zililenga makazi ya kiongozi huyo katika mji mkuu Baghdad. Al Kadhimi alinusurika katika njama hiyo ya kutaka kumua bila kujeruhiwa, lakini duru za kiusalama zimesema walinzi wasiopungua sita wa timu ya ulinzi ya kiongozi huyo walijeruhiwa katika hujuma hiyo. Msemaji wa wizara ya mambo ya mambo ya ndani ya Iraq, Saad Maan, amesema vikosi vya usalama vilizitungua droni mbili, lakini ya tatu ilifanikiwa kuilenga nyumba ya waziri mkuu iliyoko kwenye eneo lenye ulinzi mkali la ukanda wa Kijani, yalipo pia majengo ya, ya serikali na balozi za kigeni. Akizungumza baada ya jaribio hilo la kutaka kumua, Mustafa Alkadhimi amesema na hapa na nukuu: Niko vizuri alhamdulillah, na ninatoa wito wa kuwa na utulivu na uvumilivu kwa kila mtu kwa ajili ya maslahi ya Iraq. Mfalme Muhammad wa tano wa Morocco amesema eneo la Sahara Magharibi halijadiliki bali litabaki kuwa sehemu ya ardhi ya nchi hiyo. Akihutubia Jumamosi katika maadhimisho ya mwaka wa 46 wa maandamano ya kijani yaliyofanywa mwaka 1975 na Wamoroko 350,000 kuelekea Sahara Magharibi. Mfalme Muhammad amesema leo, kama ilivyokuwa nyuma, mamlaka ya Moroko juu ya Sahara Magharibi hayataweza katu kujadiliwa. Moroko inaliangalia eneo la Sahara Magharibi, ambalo ni koloni la zamani la Uhispania, kuwa ni eneo lililo chini ya mamlaka yake, wakati jirani yake Algeria inaiunga mkono na kuipa hifadhi harakati ya Bolisario inayopigania ukombozi na kujitawala kwa eneo hilo tokea miaka ya sabini. Katika hotuba yake hiyo aliyotoa kwa njia ya televisheni mfalme wa Moroko amesema, na hapa na nukuu: ikiwa tunaingia kwenye mazungumzo, sababu yake haswa ni kutaka kufikia suluhisho la amani kwa mgogoro huu wa eneo wa kutengenezwa, mwisho wa kunukuu. Eneo la Sahara Magharibi ambalo asilimia yake 80 inadhibitiwa na Moroko, lina vyanzo vingi vya madini ya fosfeti na eneo kubwa la utajiri wa uvuvi katika bahari ya Atlantic. Mnamo mwaka 1975 na katika hatua ya kulipa nguvu dai la Moroko la umiliki wa Sahara Magharibi, baba wa mfalme wa sasa Hasan wa Pili alituma raia laki tatu na hamsini elfu wa kujitolea kufanya kile kilichojulikana kama maandamano ya amani ya kijani kuelekea eneo hilo ili kulalamikia na kuitaka Uhispania iliyokuwa ikilikoloni wakati huo ilikabidhi kwa Moroko. Kauli hiyo ya Mfalme Muhamad wa tano imetolewa katika muda wa takriban wiki moja tangu baraza la usalama la Umoja wa Mataifa lilipotoa mwito tarehe 29 Oktoba wa kuzitaka pande mbili za Rabat na Polisario zianze tena mazungumzo ya kutafuta suluhisho la mgogoro wa Sahara Magharibi, sambamba na kurefusha muda wa kuhudumu vikosi vyake vya kulinda amani katika eneo hilo kwa kipindi kingine cha mwaka mmoja. Taarifa hii ya habari za dunia, mpenzi msikilizaji, inaendelea kujia mubashara kutoka redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Kadhalika tunasikika moja kwa moja kupitia redio Maarifa ya huko Tanga, Tanzania. Tukisonga mbele, skuli za wasichana katika mkoa wa Herat nchini Afghanistan zimefunguliwa tena. Sobir Mashal, mkuu wa baraza la walimu wa skuli za mkoa wa Herat ulioko magharibi mwa Afghanistan, ametangaza kuwa skuli za wasichana za mji wa Herat, makao makuu ya mkoa huo, zimefunguliwa tena na akaongeza kwamba karibuni hivi na katika miji na vitongoji vingine vya mkoa huo wasichana wataweza kurudi tena maskulini. Sabr Mashal amebainisha kuwa kwa sasa hakuna mpaka wowote uliowekwa kwa ajili ya kufunguliwa tena mashule katika mkoa wa Herat na kwamba wanafunzi wa kike wa ngazi zote wanaweza kurudi madarasani. Kwa muda wa takriban miezi mitatu sasa, wavulana na walimu wa kiume wanaendelea kwenda shuleni, lakini wanafunzi wa kike kuanzia darasa la saba pamoja na walimu wanawake wamelazimika kubakia majumbani. Kufungwa kwa skuli za wanafunzi wa kike wa ngazi ya zaidi ya darasa la sita kumekabiliwa na wimbi kubwa la ukosoaji ndani na nje ya Afghanistan. Kundi la Taliban ambalo tarehe 15 Agosti lilishika hatamu za utawala nchini Afghanistan linajaribu kuwatoa hofu na kuwapa hakikisho wananchi wa nchi hiyo na jamii ya kimataifa juu ya swala la kuheshimu haki za wanawake. Hata hivyo, hadi sasa halijatekeleza ahadi yake hiyo. Na kituo cha taifa cha takwimu nchini Uingereza kimetangaza kuwa vitendo vya ubakaji na unyanyasaji wa kingono vimeongezeka nchini humo kwa kiwango ambacho hakijawahi kushuhudiwa. Kituo hicho cha takwimu kimeashiria idadi ya kesi za malalamiko zilizowasilishwa idara ya polisi ya nchi hiyo na kueleza kwamba takwimu za vitendo vya ubakaji na unyanyasaji wa kingo, wa kingono nchini humo katika kipindi cha mwaka mmoja kinachoishia mwezi Juni mwaka huu 2021 zimeongezeka kwa asilimia 8 na kufikia kiwango kipya, kwa mujibu wa kituo hicho cha taifa cha takwimu cha Uingereza. Matukio bakaji yanachangia asilimia 37 ya kesi zote za uhalifu wa unyanyasaji wa kingono zilizoripotiwa katika idara ya polisi. Takwimu hizo zinaonyesha kuwa katika kipindi hicho cha mwaka mmoja kilichoishia Juni mwaka huu, jumla ya matukio zaidi ya 61000 ya uhalifu wa unyanyasaji wa kingono yameripotiwa, kikiwa ni kiwango cha juu zaidi kwa mujibu wa kituo cha taifa cha takwimu cha Uingereza. Katika msimu wa machipuu wa mwaka huu, matukio ya uhalifu wa kingono yalifikia 17,103, kikiwa ni kiwango cha juu zaidi kulinganisha misimu iliyopita ambapo idadi ya matukio hayo ilikuwa ni baina ya 1012 hadi 1015. Mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka Redio Tehran. Habari hizo nilizokusomea, mpenzi msikilizaji, na nyingine nyingi unaweza kuzisoma katika tovuti yetu ya parstoday.com mkoaju sw. Karibu sasa, mpenzi msikilizaji, nikuletee uchambuzi wa kisiasa ambao utatupia jicho maendeleo ya Iran katika teknolojia ya nyuklia. Akiba ya madini ya urani iliyorutubishwa kwa kiwango cha asilimia 20 imezidi kilo mia mbili na kumi na ile iliyorutubishwa kwa kiwango cha asilimia 60 hapa nchini imefikia kilo 25. Hayo yalisemwa Ijumaa iliyopita mjini Teheran na msemaji wa shirika la nishati atomiki la Iran, Behruz Kamalvandi, katika maonyesho ya mafanikio ya Iran katika uga wa nyuklia. Mafanikio makubwa ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran katika teknolo katika teknolojia ya nyuklia ni katika fremu ya utumiaji wa nishati hiyo kwa malengo ya amani. Iran inaamini kwamba silaha za nyuklia na silaha zote za maangamizi ya umati zinapaswa kuharibiwa kikamilifu kote duniani. Ripoti za kuaminika zinasema kuwa kuwepo kwa makombora na silaha zaidi ya elfu kumi na nne za nyuklia ni hatari kubwa kwa wanadamu na sayari ya dunia. Mwenyekiti wa zamani wa baraza la magavana wa wakala wa kimataifa wa nishati ya nyuklia IAEA Bertrand Goldsmith amekosoa misimamo ya kujichukulia maamuzi ya upande mmoja ya baadhi ya nchi za Magharibi na kusema, na hapana nukuu, misimamo isiyo na mantiki ya madola kama Marekani imeibua migogoro mikubwa ya kisiasa, kiusalama na kijeshi katika upeo wa dunia na kuandaa mazingira yanayohatarisha amani na usalama wa kimataifa, mwisho wa kunukuu. Jamhuri ya Kiislamu ya Iran tarehe 28 Oktoba ilipendekeza mswada unaozitaka nchi wanachama katika mkataba wa kuzuia silaha za nyuklia wa NPT kuharibu silaha zao za nyuklia. Mswada huo ulipasishwa na akthari ya wanachama wa Umoja wa Mataifa katika kamati ya kwanza ya baraza kuu. Teknolojia ya nyuklia inapewa mazingatio makubwa na nchi nyingi duniani kutokana na matumizi yake katika nyanja mbalimbali mbali za kiviwanda, tiba na nishati safi Iran. Kama zilivyo nchi nyingine, imetumia uwezo wa wasomi na wataalamu wake wa ndani kwa ajili ya kukamilisha mfumo wa kuzalisha fueli ya nyuklia, kupata teknolojia ya kisasa zaidi kuzalisha nishati hiyo na kutumia mionzi ya nyuklia katika sekta ya kilimo, viwanda, matibabu na kadhalika, na imepiga hatua kubwa katika nyanja zote hizo. Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ili ithibitishe dunia uwezo wake mkubwa wa teknolojia ya nyuklia kwa kuzalisha urani iliyorutubishwa kwa asilimia ishirini katika kipindi kifupi sana. Kwa sasa kinu cha utafiti wa nyuklia cha Teheran kinatumia sahani za fueli nyuklia zilizotengenezwa katika shirika la nishati ya atomiki Iran. Vilevile, kuongezeka kwa kiwango cha urutubishaji wa madini ya urani ni kielelezo cha uwezo wa maendeleo ya kiteknolojia ya jamhuri ya Kiislamu. Kuimarisha shughuli za nyuklia za Iran zenye malengo ya amani kunafanyika kwa mujibu wa sheria iliyopasishwa na bunge la Iran mnamo Desemba mwaka jana. Siku hiyo wabunge wa Iran walipasisha kwa kishindo sheria inayofahamika kama mpango wa kistratejia wa kukabiliana na vikwazo na kuziagiza mamlaka husika za serikali kuchukua hatua zaidi za kupunguza uwajibikaji wa Iran katika mapatano ya nyuklia ya JCPOA. Tangu wakati huo Iran ilianza kurutubisha madini ya urani kwa asilimia 60. Urani iliyorutubishwa kwa kiwango hicho inatumiwa kwa ajili ya kutengeneza aina mbalimbali mbali za dawa za nyuklia. Katika hatua hizo zote, Iran imefuata na kuheshimu kikamilifu mkataba wa kuzuia silaha za nyuklia na kanuni za wakala wa kimataifa wa nishati atomiki. Katika mkondo huo, kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu Ayatullah Ali Khamenei amekuwa akisisitiza mara kwa mara kwamba Jamhuri ya Kiislamu haina nia ya kutengeneza silaha za nyuklia na kwamba shabaha yake kuu ni kupata teknolojia ya kisasa na ya masuala ya amani ya nishati hiyo. Hii ni Redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran inayokutangazia mubashara kutoka hapa jijini Teheran. Kadhalika, mpenzi msikilizaji, tunasikika moja kwa moja kupitia masafa ya FM ukiwa nchini Tanzania, toban ni kupitia Redio Maarifa. Nisome hapa maoni mawili matatu kabla ya kukuletea vipindi tulivyokuandalia usiku huu. Bin Toha Al Juneid akiwa Bumbwini, Zanzibar, yeye hana mingi, anatuandikia tu asante. Asante sana ukiwa hapo visiwani. Abdullatif Thabit wa pwani Mchangani naye pia yuko huko huko visiwani katika wilaya ya Kaskazini anasema, anasemaje? Naam, alikuwa naomba tumtumie habari. Asante sana, na naona tayari tumekwisha kuunga. Alikuwa na sema kwamba haoni habari ambazo tunamtumia, nadhani sasa hilo limetengenea na unapokea habari zetu. Abdullatif, ukiwa hapo Zanzibar, asante sana kwa ujumbe wako. Asante sana pia muki wa kangani mkoa wa kusini, naye pia yuko Pemba, anasema, thank you for contacting motek. Asante sana pia. Haya, nakushukuru sana bwana Muki, ukiwa hapo Pemba visiwani Zanzibar. Maoni ni mengi tu, mpenzi msikilizaji, lakini nitakuwa nikiyasoma kadri tunavyosonga mbele na matangazo haya. Iwapo bado hujatuma ujumbe wako mpenzi msikilizaji, bado una fursa ya kufanya hivyo. Tutumie maoni yako katika ukumbi wetu wa WhatsApp kupitia nambari, anza na alama ya kujumlisha plus 9893565487. Uislamu chaguo langu. Assalamu alaikum warahmatullahi taala wabarakatu. Wapenzi wasikilizaji, karibuni katika mfululizo wa makala hizi mpya ambazo zitaangazia maisha ya watu ambao baada ya kufanya utafiti wa kina wamesilimu na hivyo kufuata mkondo wa haki maishani. Ni matumaini yetu kuwa mtaweza kunufaika na tuliokuandalieni. Karibuni kujiunga nami hadi mwisho. Mwanadamu kwa mtazamo wa utambulisho wake wa kibinadamu, daima ana mielekeo na asili ambayo kamwe haitengani naye. Hii mielekeo endelevu ya mwanadamu ni suala la kimaumbile au fitra, ambayo wanadamu wote huwa nayo tokea wanapoumbwa. Hitajio la dini ni moja ya matakwa ya kina na yenye mizizi katika wanadamu wote. Uchunguzi wa historia pia unaonyesha kuwa mwanadamu daima amekuwa na maswali na hitajio la kumjua muumba wa mbingu na ardhi na dini imekuwa ikitoa jibu kwa hitajio hili. Baada ya zama za Renaissance au zama za mwamko na mapinduzi ya viwanda barani Ulaya, sambamba na ustawi wa sayansi na teknolojia, baadhi ya watu walijaribu kuitenga dini na kuiondoa katika maisha ya mwanadamu lakini kuelekea mwanadamu katika upande mmoja wa ustawi wa sayansi ni jambo ambalo halikuweza kukidhi mahitaji ya kimaanawi ya mwanadamu katika nchi za Magharibi, na jambo hili lilipelekea kuibuka matatizo mengi ya kiroho na kimaanawi. Kama alivyosema mwanahistoria mashuhuri wa Marekani Will Durant, kwa ustawi wa sayansi tumepata uwezo zaidi wa kimashini, lakini kwa mtazamo wa kimalengo tumekuwa mafukara. Mwanadamu wa leo amedhibiti zaidi mada kuliko nafsi yake. Kadiri mwanadamu anavyosonga mbele katika sayansi anapata ujuzi kuhusu mambo mengi, lakini katika upande mwingine maadili na umaanawi unazidi kupungua, na ndiyo dunia ya leo inakabiliwa na mgogoro wa ukosefu wa maadili mema, kuongezeka ufisadi na kutojitambua. Jose Di Castro, mwandishi wa Brazil, anasema hivi kuhusu swala hili: ulimwengu umestawi sana katika sayansi na viwanda, lakini siasa za dunia zinapita katika zama za ukosefu wa ustaarabu. Leo dunia inakumbwa na migogoro chungu nzima, huku jamii nyingi zikiwa zimetumbukia katika umasikini mkubwa wa kimaanawi na kimaadili. Katika kuchunguza chanzo cha matatizo haya, wataalamu wengi wamefikia ukweli huu kuwa ili mwanadamu aweze kupaa na kuelekea katika saada na mustakabali mwema anahitajia, uh, mabawa mawili ya sayansi na umaanawi. Dini kama taa huleta mwangaza katika njia iliyojaa kiza, ili sayansi na ustawi wa kimada umpeleke mwanadamu katika mkondo wa saada pasi na kuwepo upotofu. Mwanafikira maarufu Mwirani shahidi Ustadha Murtadha Mutahari amebainisha vizuri kuhusu kuandamana sayansi na dini kwa kusema: sayansi inatuelekeza katika mwanga na uwezo, nayo dini inatuelekeza katika imani, mapenzi, matumaini na ukarimu. Sayansi inajenga maumbile, nayo imani inamjenga mwanadamu. Sayansi na imani vyote viwili ni maridadi, lakini sayansi ni umaridadi wa akili, nayo imani ni umaridadi wa roho. Katika zama zetu hizi mwelekeo katika dini na umaanawi ni mambo ambayo yanambashiria mwanadamu mustakabali mwema. Uislamu na mafundisho yake matukufu yana nafasi kubwa katika mwelekeo huu unaomletea matumaini mwanadamu. Kwa kweli, mwanadamu aliyechoshwa na ustaarabu wa kimada anakumbwa na masuala mengi na sasa anautazama Uislamu kama dini yenye kumletea mwongozo, kwani dini hii si tu kuwa inaenda sambamba na matakwa yanayokubalika, bali pia inamsaidia mwanadamu kufikia katika saada kamili. Uchunguzi wa hivi karibuni uliofanywa na Taasisi ya Kimataifa ya Fikra za Kiislamu huko Marekani unaonyesha kuwa katika nchi za Magharibi kuna ongezeko kubwa la watu wanaotaka kusoma na kuujua Uislamu. Kwa mujibu wa utafiti huu, wa Magharibi wanatafuta jibu kuhusu maswali walionayo kama vile mwanadamu ni nani na hatima yake itakuwaje. Aidha, kutokana na kufeli nadharia za Magharibi, hasa uliberali, idadi ya Wamagharibi wanaoelekea katika Uislamu inazidi kuongezeka. Kwa kweli, mvuto uliowekwa katika Uislamu ni jambo ambalo limeupelekea uzidi kuenea kwa kasi kote duniani tokea kudhihiri kwake. Jambo muhimu zaidi ambalo limepelekea Uislamu uene na kuwavutia wengi ni misingi yake ya maadili mema. Mhimili wa mvuto huu ni Qur'an tukufu, kitabu ambacho kina fikra na mafunzo ya juu yenye nguvu ambayo humvutia mwanadamu. Mpenzi msikilizaji, katika makala yetu hii ya leo ya kuangazia watu ambao baada ya kufanya utafiti wa kina wamesilimu tutamtaja Mmarekani mwenye asili ya Afrika ambaye alisilimu baada ya kufanya utafiti wa kina kuhusu dini tukufu ya Kiislamu. Zaid Shakir ni mzaliwa wa mjini Berkeley katika jimbo la California nchini Marekani. hivi sasa ni kati ya wanaharakati mashuhuri wa kidini katika jamii ya Waislamu Marekani. Zaid Shakir pia anatambuliwa kama mmoja kati ya watafiti wa ngazi za juu wa Uislamu katika ulimwengu wa Magharibi. Shakir ambaye hakuzaliwa Muislamu aliikumbatia dini tukufu ya Kiislamu mwaka 1977 baada ya kufanya utafiti kuhusu dini hii na itikadi mbalimbali mbali. Kuhusu suala hili anasema: kimsingi, mimi nilikuwa natafuta ukweli na maana ya maisha kwa kina. Punde nilipoingia katika umri wa ubarobaro, nilifahamu haraka kuwa maisha ni zaidi ya umada, na kwa hivyo nilianza kutafakari na kuwaza kuhusu vitu vilivyokuwa vimenizunguka. Nilianza kwa kuchunguza Ukristo pamoja na kuwa familia yangu ilikuwa ni ya Wakristo, lakini nilikuwa sijui chochote kuhusu Ukristo. Kadiri niliposoma vitabu vya Kikristo ndiyo shaka ilivyozidi kuniingia na hatua kwa hatua nilipoteza imani na Ukristo. Baada ya hapo nilianza kuuchunguzwa ukomunisti na kutokana na ufahamu mkubwa ambao sasa nilikuwa nimepata nilifikia natija kuwa ukomunisti ulikuwa na nakisi nyingi sana. Hatimaye nilisoma kitabu kuhusu Uislamu, wakati nilipokisoma nilipata majibu ya maswali yangu na nikafahamu kuwa Uislamu ndiyo dini ya jamii ya mwanadamu. Baada ya miezi kadhaa ya kusoma vitabu vya mafundisho ya Kiislamu niliamua kusilimu. Shakir anaongeza kuwa mimi nilipata usalama na utulivu wa aina yake katika Uislamu. Dhikri au kumkumbuka Mwenyezi Mungu ni jambo ambalo lilinipatia utulivu na kuimarisha ustawi wa roho yangu. Zaid Shakir hivi sasa ni mwanachama wa chuo cha Zaituna huko Berkeley, California ambapo anafundisha Kiarabu, sheria, historia au tarikh na umaanawi wa Kiislamu. Zaid Shakir alipata masomo yake ya Kiislamu katika chuo kikuu cha Abu Nur nchini Siria, alikoishi na kusoma kwa muda wa miaka saba. Aidha, aliishi Moroko kwa muda usio mrefu. Katika masomo yake ya juu alijifunza Kiarabu, sheria za Kiislamu, masomo ya Qurani na umaanawi Wapenzi wasikilizaji, hivi sasa Uislamu unaenea kwa kasi katika maeneo yote ya dunia ikiwa ni pamoja na bara Ulaya. Makala iliyochapishwa katika jarida la Uturuki la Aktuel inasema watafiti wa kimagharibi wanaamini kuwa katika kipindi cha miaka 50 ijayo bara Ulaya litakuwa kituo muhimu zaidi cha kueneza Uislamu. Wimbi la kutaka Uislamu miongoni mwa raia asili wa Uingereza limeongezeka sana, na mwanzoni wa mwaka 2012 maelfu ya watu waliosulimu nchini Uingereza walisherekea mwaka mpya kandoni mwa familia zao wakimtambua Nabii Isa alaihi salam au Yesu si kama mwana wa Mwenyezi Mungu bali kama mtume wa Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala. Utafiti unaonyesha kuwa sambamba na kuongezeka idadi ya Waislamu barani Ulaya, ufahamu kuhusu dini miongoni mwa watu wa bara hilo pia umeongezeka. Uchunguzi wa maoni unaonyesha kuwa aghalabu ya watu elfu tano waliosilimu Uingereza mwaka 2010 waliikubali dini ya Kiislamu kutokana na kuwa mafundisho yake yanaenda sambamba na maumbile ya mwanadamu. Jambo hilo bila shaka linaashiria mvuto maalum wa dini tukufu ya Kiislamu miongoni mwa wanadamu. Wapenzi wasikilizaji, kutokana na mkondo wa kustawi kwa kasi Uislamu duniani, tumeamua kuwaandalia vipindi maalum kuhusu watu waliosilimu na sababu zilizowavutia kuikubali dini ya Kiislamu. Jiunge nasi katika kipindi chetu kijacho, panapo majaliwa yake Allah. Kwaherini. Za Iran. Aham jambo wapenzi wasikilizaji na karibuni kuwa nasi katika sehemu nyingine ya kipindi cha bidhaa za Iran ambacho leo kitatupia jicho tasnia ya uundaji wa magari nchini Iran. Ni matumaini yangu kwamba mtaendelea kuwa nami hadi mwisho wa kipindi hiki. Tasnia ya utengenezaji magari ni miongoni mwa sekta muhimu sana katika biashara ya kimataifa na moja ya vigezo vya ustawi wa nchi mbalimbali. Tasnia hiyo inajulikana kama injini ya sekta ya viwanda kutokana na kuwa na uhusiano na zaidi ya tasnia nyingine 60. Katika utengenezaji wa magari hutumiwa bidhaa na seti za teknolojia mbalimbali mbali za viwanda kama vile metali, plastiki, kemikali, vitambaa, vioo, mitambo ya kielektroniki, umeme na kadhalika. Mwaka 2016 karibu magari milioni 95 yalitengenezwa kote duniani, na zaidi ya asilimia 70 yalikuwa magari ya abiria na yaliyobakia yalikuwa ya biashara. Sehemu kubwa ya magari hayo inazalishwa na nchi za China, Marekani na Japan. Historia ya tasnia ya magari nchini Iran ilianza baada ya kuingizwa nchini gari la kwanza aina ya Ford. Gari hilo lilinunuliwa mwanzoni mwa karne ya 20 katika nchi ya Ubelgiji na kutokana na moshi mwingi uliokuwa ukitoka kwenye gari hilo lilijulikana kama gari la magurudumu la moshi. Uagizaji wa magari kutoka nje ya nchi uliongezeka nchini Iran mwaka 1920, kutokana na kuongezeka zaidi ukazi wa watu katika maeneo ya mijini. Aghlabu ya magari ya miaka hiyo yalikuwa yakitengenezwa Uingereza na Marekani. Mwanzoni mwa muongo wa 1960 tasnia ya utengenezaji magari ilianzishwa na sekta ya binafsi nchini Iran kwa ushirikiano wa makampuni ya kigeni kupitia njia ya kuzalisha vipuri vya magari. Hadi kabla ya ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu nchini Iran mwaka 1979, mashirika tisa ya kutengeneza magari yalikuwa yakifanya kazi hapa nchini. Mashirika hayo yalikuwa yakizalisha magari ya abiria, malori, mabasi madogo na makubwa pikipiki, piki na kadhalika. Na mengi yalizalisha kwa vibali na kampuni za kutengeneza magari za Ujerumani, Uingereza, Italia na Japan. Baada ya ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu, tasnia hii ya uundaji wa magari ilipatwa na mageuzi makubwa na kutoka awamu ya kuunganisha magari hadi kwenye awamu ya kubuni na kuunda magari. Baada ya mapinduzi hayo, pia sekta hii ya utengenezaji magari nchini ilitaifishwa. Hata hivyo, tasnia hiyo ilikumbwa na mdororo baada ya kuanza vita vya kulazimishwa vya utawala wa zamani wa Iraq. Baada ya kumalizika vita hivyo na mwaka 1992 hadi 2003 ustawi wa sekta hii ya utengenezaji magari ulishika kasi zaidi kwa kutumia sera ya uundaji badala ya uagizaji bidhaa hiyo kutoka nje ya nchi, sera za kujitosheleza katika tasnia ya utengenezaji magari na udharura wa kutiliwa maanani ubora na viwango, matumizi madogo ya mafuta ya magari, kupunguza uchafuzi wa mazingira na bei ya nafuu. Awamu iliyofuata ilikuwa ya ushindani mkubwa baina ya viwanda vya kutengeneza magari. Matunda ya karibu karne moja ya tasnia ya utengenezaji magari hapa nchini ni ongezeko la mara kumi la uzalishaji wa magari, mabadiliko makubwa ya kutoka kwenye kuunganisha magari ya makampuni ya kigeni hadi kwenye kubuni na kuunda karibu aina 40 za magari na uzalishaji wa zaidi ya aina 30 za magari ya kibiashara yanayouzwa katika nchi mbalimbali za Asia, Afrika na amerika ya Latini. Katika kipindi hicho chote, karibu magari milioni 20 yameuzwa hapa nchini Iran na zaidi ya asilimia 90 ya magari hayo imezalishwa ndani ya nchi. Kwa sasa zaidi ya makampuni 25 ya kutengeneza magari na viwanda 1200 vya kuzalisha vipuri vya magari vinafanya kazi hapa nchini. Karibu asilimia kumi ya nguvu kazi ya Iran inafanya kazi katika tasnia hii na katika viwanda vinavyozalisha bidhaa mbalimbali zinazohitajiwa au kutumiwa katika uundaji na uzalishaji wa magari. Mwaka 2014 thamani ya mauzo ya magari na vipuri vya magari nchini ilikadiriwa kufikia dola bilioni 23 na thamani ya mauzo ya vipuri ilikuwa karibu dola bilioni tano. Inatazamiwa kwamba hadi mwaka 2025 pato la tasnia ya utengenezaji magari na vipuri nchini Iran litakuwa baina ya dola bilioni 45 na dola bilioni 50. Wapenzi wasikilizaji, tasnia ya utengenezaji magari nchini Iran imepiga hatua na kupata mafanikio zaidi katika miaka ya karibuni licha ya vikwazo vya nchi za Magharibi dhidi ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran katika miaka ya baada ya ushindi wa mapinduzi. Miongoni mwa maendeleo hayo ni mafanikio ya kuunda injini ya kitaifa kwa kuzingatia vigezo na viwango vya kimataifa. Kuanza kazi kiwanda cha kwanza cha kuzalisha injini ya kitaifa ya magari inayotumia gesi kiasili katika kampuni ya kuunda magari ya Iran Khodro ilikuwa harakati kubwa ya kuelekea kwenye awamu ya kujitosheleza. Injini hiyo ilikuwa ya kwanza inayotumia gesi kiasili kuzalishwa kwa wingi viwandani duniani. Hatua hiyo iliweka Iran katika orodha ya nchi zenye haki miliki ya kutengeneza injini ya magari. Miongoni mwa masuala yanayopewa umuhimu katika tasnia ya utengenezaji wa magari ni aina ya mafuta na nishati inayotumiwa na chombo hicho cha usafirishaji, kuongezeka kwa joto la dunia, mabadiliko ya hali ya hewa, ongezeko la uchafuzi wa mazingira katika miji mbalimbali ya nchi za dunia na kupungua kwa nishati za visukuku. Vyote kwa pamoja vimewalazimisha wahandisi wa tasnia hii kutafuta njia mbalimbali mbali za kupunguza utumizi na utumiaji wa nishati katika vyombo vya usafirishaji vinavyozalisha moshi na kuchafua mazingira. Kwa msingi huo, kumefanyika jitihada kubwa za kuunda magari kwa kutumia teknolojia mpya na injini mpya kwa ajili ya kupunguza matumizi ya nishati. Miongoni mwa mbinu hizo zinazotumiwa katika uwanja huu ni kuzalisha magari yanayotumia umeme au nishati mseto. Magari ya nishati mseto hybrid cars ni yale yanayotumia kwa uchache aina mbili za vyanzo vya nishati kwa ajili ya kufanya harakati na kutembea, kama magari yanayochanganya mota moja ya umeme na injini ya petroli. Katika kizazi kipya cha magari yanayotumia nishati mseto, mota mbili za petroli na ya umeme huhitajika kwa ajili ya kusukuma magurudumu na kulifanya gari liwe na harakati na kutembea. Katika magari haya, umeme unaotumiwa na injini hupatikana kwa kutumia kizazi kipya cha betri za bipolar. Katika aina hii ya magari, injini ya mafuta ndiyo chanzo kikuu cha nishati ya kuendesha gari, na betri ya umeme hufanya kazi ya kusaidia pindi gari linapohitaji nishati kubwa zaidi kwa ajili ya kutembea au kwenda kwa kasi kubwa zaidi. Betri hizi za umeme pia hufanya kazi ya ziada Kiautomatiki. Katika hali ya kawaida nishati ya ziada inayotokana na injini ya mafuta huhifadhiwa kwenye betri ya umeme. Kwa njia hii inawezekana kulinda nishati inayozalishwa na injini ya mafuta na kupunguza matumizi ya mafuta ya gari, na hatimaye kupunguza uchafuzi wa mazingira. Inasemekana kwamba hadi mwaka 2030 magari ya makampuni mengi duniani yatakuwa na injini zinazotumia nishati ya umeme na nishati mseto. Historia ya magari yanayotumia nishati mseto inarejea katika kipindi cha karne moja iliyopita. Wakati huo, miradi yote iliyowasilishwa kwa ajili ya kuzalisha magari ya aina hiyo haikupokewa ipasavyo na makampuni makubwa kwa sababu ya matatizo yake mengi, ikiwa ni pamoja na tatizo la kuchaji betri, uzito mkubwa wa betri zenyewe na uchafuzi wa mazingira. Hata hivyo, katika miaka ya karibuni teknolojia hiyo imepewa mazingatio maalum katika vituo vya utafiti wa tasnia ya utengenezaji na kutengeneza magari. Miongoni mwa faida za magari yanayotumia nishati mseto ni pamoja na kupunguza uchafuzi wa mazingira unaosababishwa na nishati ya visukuku na urahisi wa bei ya vyanzo vya nishati hiyo ya umeme. Sekta ya uundaji magari nchini Irani pia haikuwa mbali na teknolojia hiyo muhimu, na wataalamu wa Kirani wamekuwa na harakati kubwa katika uwanja huo. Mwaka elfu mbili na saba, gari la umeme la Ariana mia nane lilianza kutembea huko Melbourne nchini Australia, likiwa na kasi ya juu ya kilomita 200 kwa saa. Televisheni ya SBS ya Australia ilifanya utafiti kuhusu uasili wa ubunifu na uundaji wa gari hilo na kuthibitisha kwamba limebuniwa na Muirani. Televisheni hiyo ilitangaza rasmi kwamba gari la kwanza makini na la umeme duniani limevumbuliwa na kutengenezwa na Mwirani. Miongoni mwa mafanikio mengine ya Wairani katika tasnia hii ya uundaji wa magari ya umeme na nishati mseto ni kubuni na kuunda aina ya betri inayochaji kwa kutumia nguvu ya mvuto wa ardhi. Betri hiyo inaweza kutumiwa katika vitu vingi, yakiwemo magari ya umeme bila ya kuhitaji nishati ya visukuku. Betri hizi zinasifika kwa kuwa na umbo dogo na uzito wa chini ambavyo vinawezesha kuwekwa kwenye magari ya umeme kirahisi na bila ya kusababisha uchafuzi wa mazingira. Sifa nyingine ya betri hizi ni kwamba zinajichaji zenyewe sambamba na harakati ya gari ambalo halihitaji kusimama na kupoteza wakati kwa ajili ya kuchaji betri. Na kufikia hapa, wapenzi wa wasikilizaji, sina budi kukuageni nikiwa na matarajio ya kukutana tena nanyi wiki ijayo katika kipindi kingine, panapo majaliwa ya Mola Muumu. Leo, katika historia. Leo ni Jumapili tarehe mosi mwaka 1443 hijiria ya kamaria sawa na tarehe 7 Novemba 2021 miladia. Siku kama ya leo miaka 154 iliyopita Madam Sklodowska ambaye baadaye alikuwa maarufu kwa jina la Marie Curie alizaliwa huko Warsaw, mji mkuu wa Poland. Baba yake alikuwa profesa wa fizikia na baadaye Madam Curie pia alielekea Paris, Ufaransa, kwa ajili ya kuendeleza masomo yake katika taaluma hiyo ya baba yake. Madam Curie alifunga ndoa na Pierre Curie, mwanafizikia wa Ufaransa, wakati alipokuwa masomoni katika chuo kikuu cha Sorbonne. Hatimaye mwanamama huyo alifanikiwa kuvumbua mada ya radium baada ya utafiti wa miaka mingi. Ni vyema kuashiria hapa kuwa Madam Curie alitunukiwa tuzo ya Nobel mara mbili katika taaluma ya fizikia na kemia na aliaga dunia mwaka 1934 siku kama ya leo miaka mia arobaini na miwili iliyopita, Leo Trotsky, mmoja wa viongozi wakuu wa mapinduzi nchini Rusia, alizaliwa. Alibailishwa Siberia mara mbili katika zama za utawala wa Tsar, kutokana na kujihusisha kwake na harakati za mapinduzi. Baada ya ushindi wa mapinduzi ya Rusia, Trotski alirejea nchini Russia. Hiyo ilikuwa mwaka 1917 na akapatiwa wadhifa wa kamishna wa masala ya kigeni. Mwaka mmoja baadaye akateuliwa kuwa kamishna wa vita, ambapo baada ya kutiwa saini makubaliano ya amani na Ujerumani wakti wa vita vya kwanza vya dunia, alianzisha mapambano dhidi ya wa wapinzani wa mapinduzi. Hata hivyo, baada ya kuaga dunia Lenin, mwana mapinduzi huyo alishindwa katika vita vyake na Josef Stalin, ambapo mwaka 1925 alibailishwa Siberia na baadaye huko Uturuki. Hatimaye aliuawa mwaka 1940 huko Mexico na makachero wa Lenin. Miaka mia na nane iliyopita katika siku kama ya leo alizaliwa Albert Camus, mwandishi mashuhuri wa Ufaransa. Licha ya kuwa familia yake ilikuwa masikini, lakini kutokana na kipaji, bidii pamoja na irada thabiti aliokuwa nayo, Camus alifanikiwa kupata umashuhuri mkubwa. Mwandishi huyo wa kifaransa ana vitabu vingi. Miongoni mwa vitabu vyake mashuhuri ni The First Man, The Fall, The Stranger na A Happy Death na siku kama ya leo miaka 65 iliyopita vita vya mfereji wa Suez vilimalizika baada ya uingiliaji kati wa Umoja wa Mataifa. Vita hivyo vilianza baada ya wanajeshi wa utawala wa kizayuni wa Israel kushambulia jangwa la Sinai, na kufuatia mashambulizi ya askari wa miavuli wa Uingereza na Ufaransa katika eneo la mfereji huo. Serikali hizo tatu zilizotajwa zilianzisha vita hivyo kufuatia hatua ya rais wa wakati huo wa Misri Gamal Abdel Nasser kutaifisha mfereji huo ambao ni eneo la kistratejia la kupita meli duniani. Maher Zain na kibao chake cha Sameh. Ni saa nne kasorobo usiku hapa jijini Teheran. Asante sana mpenzi msikilizaji kwa kuwa nasi muda wote huu. Nisome tena hapa maoni mawili matatu. Yahya Ali akiwa barabara ya kumi na tatu, Tanga, Tanzania, anasema Umoja wa Afrika unapaswa kuingilia kati mapigano yanayoendelea Ethiopia kati ya waasi wa eneo la Tigre na jeshi la serikali licha ya pande zote mbili kukataa kuweka silaha chini. Asante sana Yahya ukiwa hapo Tanga, Tanzania. somo yangu Husein Marandu akiwa Kimang'a, Tanga, Tanzania anasema hongera Redio Teheran kwa habari murwa. Mimi ni Husein Marandu wa Kimang'a, Pangani, Tanga, Tanzania. Asante sana uh, Husein ukiwa hapo Tanga. Maoni ni mengi mpenzi msikilizaji, lakini muda haunasi moja kwa moja ni kusomea habari za dunia kwa kifupi. Harakati inayoongoza maandamano ya upinzani nchini Sudan imetangaza migomo ya nchi nzima kwa muda wa siku mbili, sambamba na kupinga juhudi zinazoungwa mkono wa kimataifa za kurejesha utaratibu wa kugawana madaraka na jeshi kufuatia mapinduzi ya kijeshi yaliyotokea nchini humo mwishoni mwa mwezi uliopita. Rais Barham Saleh wa Iraq amelaani jaribio la mauaji dhidi ya waziri mkuu wa nchi hiyo Mustafa Alkadhimi. Mfalme wa Muhammad wa tano wa Moroko amesema eneo la Sahara Magharibi halijadiliki bali litabaki kuwa sehemu ya ardhi ya nchi hiyo. Skuli za wasichana katika mkoa wa Herat nchini Afghanistan zimefunguliwa tena. Kundi la Taliban ambalo tarehe 15 Agosti lilishika hatamu za utawala nchini Afghanistan linajaribu kuwatoa hofu na kuwapa hakikisho wananchi wa nchi hiyo na jamii ya kimataifa juu ya swala la kuheshimu haki za wanawake. Hata hivyo hadi sasa halijatekeleza ahadi yake hiyo. na kituo cha taifa cha takwimu nchini Uingereza kimetangaza kuwa vitendo vya ubakaji na unyanyasaji wa kingono vimeongezeka nchini humo kwa kiwango ambacho hakijawahi kushuhudiwa. na habari hiyo ya ofuska kutoka Uingereza, mpenzi msikilizaji, ndiyo inayotufungia matangazo haya ya Jumaa pili usiku ya redio Tehran idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Imekuwa fahari kubwa, mpenzi msikilizaji, kuwa nawe tangia awali hadi tamati ya matangazo, na tunakushukuru vilevile vile kwa kututumia maoni yako katika ukumbi wetu wa WhatsApp, maoni ambayo isijaweza kusoma kwa sasa kutokana na ufinyi wa wakati. Insha Allah, yatasomwa katika matangazo yetu ya kesho. Jina langu ni Husen Hassan na kutakia usiku mwanana. Asante na kwa heri. Na hadi hapa ndiyo tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran husikika mara tatu kwa siku: asubuhi, mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi huanza saa moja na dakika 50 ahadi 2 na dakika 50 kwa saa za Afrika Mashariki yale ya mchana huanza saa tano na dakika ishirini ahadi sita hadi na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo yetu ya usiku huanza saa mbili na dakika ishirini ahadi hadi tatu na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya redio Teheran husikika pia kwa njia ya satellite na internet. Anwani yetu ya internet ni parstoday com sw kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu au email ni swahili radio irib ir. Mnaweza pia kusikiliza matangazo yetu kwa njia ya moja kwa moja na hifadhi ya matangazo hayo kupitia simu za mkononi za Android na iPhone. Mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama WhatsApp na kadhalika kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya jumlisha 989035065487 tunakushukuruni kwa kutusikiliza na msikose kuyategea sikio matangazo yetu yajayo. wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh.