Hii ni idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Kwa jina la Mwenyezi Mungu mwingi wa rehma mwenye kurehemu. Ole wake kila msingiziaji, msengenyaji, anayekusanya mali na kuyahisabu. Anadhania kuwa mali yake yatambakisha milele. Sivyo, bila shaka atavurumishwa katika hotoma na nini cha kukujulisha ni nini hutama? Ni moto wa Mwenyezi Mungu uliowashwa ambao unapanda nyoyoni. Hakika huo utafunguliwa juu yao kwenye maguzo marefu. Bismillahirahmani rahim hujambo mpenzi msikilizaji, masaa alkheir. Natumai usiku wako na kuendea vyema. Karibu katika matangazo haya ya redio Tehran idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran ikikutangazia mubashara kutoka hapa jijini Tehran usiku huu wa Ijumaa ya Oktoba 15 mwafaka na tarehe nane rabiul awal. Mpenzi msikilizaji, tumekuendelea taarifa ya habari za dunia itakaojumuisha ripoti, tutakuwa na uchambuzi wa kisiasa na katika safu ya vipindi tuna vipindi viwili vya kidini. Kimoja kitahusu kuanza utawala wa Imam Mahdi alaihi salam, na cha pili kitahusu au ni sehemu ya mfululizo wa vipindi vya mbora wa viumbe Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam. Kadhalika tutakuwa na makala fupi ya kila siku, yaleo katika historia, na tutafunga matangazo haya kwa mukhtasari wa habari za ulimwengu. Ni kukumbusha tu mpenzi msikilizaji kwamba mbali na kupitia masafa mafupi au shortwave, kadhalika unaweza kutusikiliza kupitia masafa ya FM. Ukiwa nchini Tanzania ni kupitia redio Maarifa, tovuti yetu ni parstoday.com mkwaju sw. Kadhalika mpenzi msikilizaji, una fursa ya kushiriki matangazo haya kwa kututumia arafa katika ukumbi wetu wa WhatsApp kupitia nambari zana alama ya kujumlisha plus 989035065487. Muda si muda na rejea na taarifa ya habari za dunia. saa tatu kamili usiku hapa jijini Teheran, sawa na mbili na nusu kwa saa za Afrika mashariki na moja na nusu kwa saa za Afrika ya Kati. Ifuatayo ni taarifa ya habari za dunia, lakini kwanza ni muhtasari wake: ya watu wao washahidi katika hujuma msikitini Kandahar nchini Afghanistan. Sudan yapinga Israel kuwa mwangalizi katika Umoja wa Afrika. Na Instagram yafunga ukurasa wa Press TV katika ukiukaji uhuru wa maoni, pamoja na habari nyinginezo. Habari kamili. Tuanze na habari ya tanzia. Hujuma ya kigaidi imelenga msikiti wa Waislamu wa, wa madhehebu ya Shia katika mji wa Kandahar huko Afghanistan na kupelekea waumini wasiopungua thelathini na wawili kuwa washahidi na wengine zaidi ya 50 kujeruhiwa. Kwa mujibu wa taarifa, hujuma hiyo imejiri leo adhuhuri wakati wa swala ya Ijumaa katika msikiti wa Bibi Fatima katika mji wa Kandahar. Walioshuhudia wanasema kumejiri milipuko miwili, mmoja katika mlango na mwingine ndani ya msikiti huo wakati wa swala ya Ijumaa. Hadi sasa hakuna kundi lolote ambalo limedai kuhusika na hujuma hiyo, ingawa wiki iliyopita magaidi wa kufurishaji wa ISIS Saudash walidai kuhusika na hujuma dhidi ya msikiti mwingine wa Mashia mjini Kunduz, ambapo waumini karibu 80 waliuawa wa shahidi wakati wa swala ya Ijumaa. Msemaji wa serikali ya Taliban Zabihullah Mujahid amesema maafisa wa serikali wametoa amri ya kukamatwa na kufikishwa kizimbani wahusika wa, wa hujuma ya leo mjini Kandahar. Kwingineko, shirika la kimarekani la mtandao wa kijamii wa Instagram limefunga ukurasa wa televisheni ya kimataifa ya Iran ya Press TV ikiwa ni katika hujuma nyingine ya mashirika ya mitandao ya kijamii ya Marekani dhidi ya vyombo vya habari vya Iran. Kitengo cha mitandao ya kijamii katika Press TV kimetangaza kuwa akaunti ya Instagram ya Press TV channel imefungwa tokea Oktoba 8 kwa sababu zisizojulikana, Wakati ambao shirika la Facebook linalomiliki Instagram limesema litatuma kile ambacho limedai ni nambari ya siri iliyokufungua akaunti hiyo. Hadi sasa Press TV haijapokea nambari hiyo. Press TV ilijiunga na Instagram mwaka 2015 na imekuwa ikituma picha na video za habari ambapo hujikita zaidi na taarifa ambazo haziripotiwi au zinazofichwa na vyombo vingine vya habari duniani. Katika miaka ya hivi karibuni, Marekani kwa mara kadhaa imechukua hatua dhidi ya vyombo vya habari vya Iran, haswa Press TV, ambapo akaunti zake za Twitter, Facebook, Instagram na Gmail zimefungwa. Mbali na hayo, wizara ya mambo ya nje ya Sudan imetangaza kwa nchi hiyo inapinga utawala wa kizoni wa Israel kupewa hadhi ya mwanachama mtazamaji katika Umoja wa Afrika. Katika taarifa, wizara ya mambo ya nje ya Sudan imesema na hapa na nukuu: sisi tunapinga uamuzi wa tume ya Umoja wa Afrika kuipa Israel hadhi ya mwanachama mwangalizi bila mashauriano na nchi wanachama, kwani hatua hii itapelekea kuwepo hitilafu baina ya mwenyekiti wa tume na nchi wanachama, mwisho wa kunukuu. Taarifa hiyo imeongeza kuwa mwelekeo kama huo unapingwa na ni kinyume cha misingi ya Umoja wa Afrika inayosisitiza kuhusu ushirikiano na kuheshimiana. Mwezi Julai, mkuu wa tume ya Umoja wa Afrika Musa Faki Mahamat alitangaza kuwa kamisheni hiyo imeafikia utawala wa kizayuni wa Israel huyo mwanachama mwangilizi wa umoja huo. Uamuzi huo umepingwa vikali na nchi nyingi wanachama wa AU. Aghalabu ya nchi zinazopinga zinasema Israel kuwa mwanachama mwangalizi katika umoja wa Afrika ni kinyume cha maazimio ya umoja huo kuhusu kuunga mkono harakati za ukombozi wa ardhi za Palestina zinazokaliwa kwa mabavu na utawala huo ghasibu. Algeria inaongoza kundi la nchi zaidi ya kumi na tano ambazo zinapinga Israel kuwa mwanachama mtazamaji wa umoja wa Afrika na imeonya kuwa yumkini umoja huo ukasambaratika iwapo uamuzi wa huo hautobatilishwa. Taarifa ya habari za dunia, mpenzi msikilizaji, inaendelea kujia mubashara kutoka Redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Kadhalika tunasikika moja kwa moja kupitia Redio Maarifa ya huko Tanga, Tanzania. Kwa mara nyingine tena, rais Yoweri Kaguta Museveni wa Uganda ameazimia kupambana na ufisadi nchini humo. Hata hivyo wachambuzi wa mambo wanasema Museveni ameshindwa katika vita hivyo dhidi ya maafisa wa serikali yake wanaokula rushwa na amebaki kutoa ahadi hewa kila mara. Kutoka Kampala, mwandishi wetu Kigozi Ismail ana maelezo zaidi. Rais Yoweri Museveni wa Uganda amekariri tena kwamba safari hii atawawekea mitego thabiti ya kuwanasa mawaziri wa fisadi, ingawaje wanatumia mbinu za sungura kuikwepa mitego yake. Bwana Mseveni aliyatamka hayo akiwaonya waalimu wanaotishia kususia kazi na wapinga maendeleo usugu wa Uganda, ambao dhamira yao kuu ni kujinufaisha wao wenyewe. sina ushahidi wa kutosha ili kuwashika, lakini nitawashika. Msikubali misaada wala milongula aina yote ile. Mukitaka pesa mwende benkini. Lakini wafuatilizi wa hotuba za rais Museveni wanasema maneno hayo ameyatamka miaka nenda miaka rudi. Kwa mfano, mwanzoni mwa muhula uliopita, akabainisha kuwa muhula huo aliubandika hakuna mchezo, ikimaanisha kuwa angeliwanasa walaghai wa aina zote kabla ya muhula huo kumalizika. Mwanzoni mwa mwaka huu alipoingia madarakani, mara nyingine wengine wezi wanakimbilia kwake. Rais Museveni mambo ya ufisadi hayawezi. Bwana Museveni anasema. wao kama wachambuzi wa hotuba za viongozi wamechoshwa na vitisho vyake ambavyo havina maana, kwani katika serikali yake amewarejesha wahalifu waliowahi kubatilishwa kupitia bungeni ambao sasa ni mawaziri. Kinara wa chama cha ANT Meji Jenerali Mbugisha Muntu anaonya kuwa endapo serikali inayotawala Uganda leo hii haitabadilishwa taifa hili halitaendelea. Kuna watu ambao wanadhibiti pesa hapa nchini. Usipokuwa na pesa huwezi kusema lolote. Wanatumia pesa hizo kivyao na wanatoa hongo kwa kila mtu. Kesi nyingi za ulaghai zimedhihirishwa na vyombo mbalimbali vya dola, lakini wafisadi huwa wanadekezwa tu. Mifano ni vurugu zilizobainika katika kupotea kwa pesa za umma kupitia Benki Kuu ya Taifa, ambapo gavana wa benki Emmanuel Mtebile alishindwa kujibu baadhi ya maswali mbele ya kamati ya kibunge inayochunguza mapokezi na matumizi ya fedha za umma katika kashfa hiyo. Mwenyekiti wa kamati ya uchunguzi Asumani Basalirwa alikabidhi serikali ripoti kamili ya kashfa yote, lakini hadi leo kimya ndicho kinatawala. Mimi ni Kigozi Ismail kutoka Kampala, nam donda ndugu, na zimwi la ufisadi ambalo linaendelea kuzitafuna aghalabu ya nchi za Afrika. Ni kukumbusha tu kwamba mbali na kwenye masafa mafupi unaweza kutusikiliza vilevile kupitia masafa ya FM ukiwa nchini Tanzania, tobaan ni kupitia redio Maarifa 105.3 ukiwa Tanga, 101.9 Mwanza, 99.7 Kigoma, 104.1 Mtwara na 99.1 Singida. Tukisonga mbele, harakati ya mapambano ya Kiislamu ya Palestina Hamas imesema hatua ya rais wa shirikisho la soka duniani FIFA ya kushiriki katika ufunguzi wa jengo moja la makumbusho mjini Jerusalem au kuds ambalo liko katika makaburi ya Palestina ni sawa na kuunga mkono uhasama wa utawala wa kizayuni wa Israel. Abdul Latif Al Qanu, msemaji wa Hamas ametangaza Ijumaa kuwa kushiriki rais wa FIFA Giovanni Infantino katika ufunguzi wa jengo la makumbusho la wazayuni ambalo limejengwa juu ya makaburi ya kiislamu ya Maman Allah mjini Quds ni sawa na kuupendelea utawala wa kizayuni wa Israel na kupuuza masaibu ya Palestina. Aidha, msemaji wa Hamas amesema kitendo hicho cha Infantino kitaupa kiburi zaidi utawala wa kizayuni wa Israel uendeleze hujuma zake dhidi ya Wapalestina. Na rais wa Lebanon amebainisha masikitiko yake kutokana na mapigano na ufyatulianaji risasi katika mji mkuu wa nchi hiyo Beirut jana, huku akimwonya kiongozi wa kundi la wanamgambo wa chama cha vikosi vya Lebanon. Gazeti la Al Akhbar limeandika kuwa punde baada ya ufyatulianaji risasi jana, rais Michel Aoun wa Lebanon alimpigia simu Samir Jaja kiongozi wa chama cha vikosi vya Lebanon na kumtahadharisha kuhusu matukio hayo ya ufyatulianaji risasi, na kisha akamfahamisha bayana kwamba na hapa na nukuu, sitisha mchezo wako. Gazeti hilo limeandika kuwa katika mazungumzo hayo, Jaja amedai kwamba wanamgambo wake hawakuhusika katika mauaji ya jana mjini Beirut. Katika hotuba baada ya tukio hilo, rais Aun alilaani vikali ufyatulianaji risasi katika eneo la Atayuna la... mwisho wa la... taarifa la... habari za la... dunia kutoka Redio Teheran. Umewadia wasaa wa kukuletea uchambuzi wa kisiasa ambao utatupia jicho onyo la Rais Putin kuhusu kuhamishiwa ugaidi nchini Afghanistan. Rais Vladimir Putin wa Rusia amesema magaidi wanahamishwa kutoka Iraq na Siria na kupelekwa Afghanistan, jambo ambalo amesisitiza kuwa linahatarisha usalama wa nchi za Umoja wa Soviet ya zamani. Kwa msingi huo, amesisitiza juu ya udharura wa kuimarisha usalama katika mipaka ya nchi hizo na Afghanistan, na kutaka askari, usalama na polisi katika mipaka hiyo wawe macho kwa ajili ya kutekeleza operesheni maalum za pamoja kwa lengo la kukabiliana na tishio la magaidi hao. Akizungumza wiki iliyopita, Maria Zaharova, msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya Russia, alisema nchi yake ina wasiwasi kuhusiana na kuongezeka magaidi wa kundi la Daesh katika ardhi ya Afghanistan. Baada ya Taliban kudhibiti Afghanistan, magaidi wa Daesh au ISIS wameimarisha operesheni zao za kigaidi katika nchi hiyo, kama tulivyoona wakijiripua katika misikiti miwili muhimu huko Kabul na katika wilaya ya Kunduz. Katika siku za karibuni, ripoti za kuaminika zimekuwa zikitolewa kuhusu kuhamishiwa Afghanistan magaidi wapya wa kundi hilo kutoka katika nchi za Iraq na Siria. Suala hilo limeongeza wasiwasi wa Rasia na nchi za Asia ya kati kwa kutilia maanani kwamba kuongezeka shughuli za kigaidi za Daesh huko Afghanistan kunaweza kurahisisha upenyaji wa magaidi hao katika nchi za Asia ya kati na hatimaye kuingia Russia. Baada ya kuondoka kwa fedheha askari wa Marekani huko Afghanistan, Washington ilitaka kutumia vituo vya kijeshi vya nchi za Asia ya kati kwa ajili ya kukabiliana na kile kilichodaiwa kuwa ugaidi katika ardhi ya Afghanistan, lakini jambo hilo lilipingwa vikali na Moscow pamoja na nchi za Asia ya kati viongozi tofauti wa Russia wakiwemo mawaziri wa mambo ya nje na ulinzi wa nchi hiyo walipinga kutumiwa vituo vya kijeshi vya nchi za Asia magharibi kwa ajili ya, eh, ya shughuli za kijeshi za Marekani na kusema jambo hilo lingehatarisha usalama wa nchi za eneo. Viongozi wa kisiasa na kiusalama wa Russia wanasema Marekani yenyewe ndiyo msababishaji mkuu wa hali ya kusikitisha ya Afghanistan na uwepo wa magaidi katika nchi hiyo na sasa hivi ambapo inahamishia huko magaidi wa Daesh kutoka Iraq na Siria, hivyo haifai kudai kwamba inataka kupambana na magaidi hao. Rustam Minkayeva, mmoja wa makamanda wa Rasia, alisema mwanzoni mwa mwezi Oktoba kwamba wanaripoti zinazothibitisha kuwa magaidi wa Daesh wanahamishwa kutoka maeneo yanayodhibitiwa na Marekani huko Siria na Iraq na kupelekwa Afghanistan. Ni saa tatu na robo usiku hapa jijini Teheran. itakuwa saa tatu kasorobo kwa saa za Afrika Mashariki kama sikosei. Hii ni Redio Teheran, idhaa ya Kiswahili sauti ya Jamhuri ya Kiislamu Iran, inayokutangazia mubashara kutoka hapa jijini Teheran. Asante sana mpenzi msikilizaji kwa kuendelea kuwa nasi, asante sana. Abdallah Ali Makajura ukiwa hapo Tabora, Tanzania anatushukuru kwa habari, asante sana pia Idris Malia Mungu ukiwa hapo Mombasa, Kenya anasema shukran Radio Teheran, asante sana pia Miraji Miraji Kitambo, huyu wa Zanzibar, anasema baada ya salamu, Allah awarahemu waislamu wote waliokufa mashahidi kwenye hujuma ya kigari katika msikiti wa Bibi Fatima huko Kandahar, Afghanistan, wakati wa swala ya Ijumaa. Sante sana bin Kitambo ukiwa hapo visiwani Zanzibar. Siku ya kuanza uongozi wa imamu wazama Imamu Mahdi alaihi salam. Assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Hamjambo, wapenzi wasikilizaji wa wa wa na karibuni kuwa nami katika makale ambayo leo itazungumzia siku ya kuanza uongozi wa imamu wazama Imamu Mahdi alaihi salam. Tarehe 9 mfungo 6 Rabiul Awal inasadifiana na siku ya kwanza uimamu na uongozi wa huja wa mwisho wa Mwenyezi Mungu, Imam Mahdi alaihi ssalama. Imam Mahdi alizaliwa katika siku ya nusu ya mwezi wa Shaaban mwaka 255 Hijiria katika mji wa Samura nchini Iraki. Ni mtoto wa Imam Hasan al Askari na Bibi Narjis, ambaye baadhi ya riwaya zinasema ni binti Yoshua mtoto wa Kaisari wa Roma kutoka kizazi cha Shamuun aliyekuwa miongoni mwa hawariyun na maswahaba wa karibu wa Nabi Isa Masih alayhi salam. Kipindi cha uongozi wa Imam Hasan al-Askari kilikuwa miongoni mwa vipindi vigumu sana kwa ahli baiti wa mtume wetu Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam. Hata hivyo Imam Mahdi, Mwenyezi Mungu aharakishe kudhihiri kwake, alizaliwa katika mazingira hayo kwa uwezo wa Allah na baadaye akaenda ghaiba na kutoweka mbele ya macho ya walimwengu hadi atakaporuhusiwa kudhihiri tena katika kipindi cha aheri zamani na karibu na mwisho wa dunia. Imani ya mustakbali mwema na kudhihiri mwokozi wa dunia nzima iko katika dini nyingi na ni itikadi inayozishirikisha karibu dini zote za mbinguni. Dini hizo zinaamini kwamba mwokozi huyo atadhihiri na kusafisha dunia na dhulma na kueneza uadilifu na haki. Dini za mbinguni zinaamini kwamba utafika wakati ambapo ufisadi, dhulma na uonevu vitaenea na kutawala dunia nzima. Wakati huo ndipo atakapodhihiri mwokozi aliyeahidiwa na kufanya mageuzi makubwa ya dunia na hatimaye kukomesha dhulma, ufisadi na uonevu. Waislamu wanaamini mwokozi huyo aliyeahidiwa kuja kuijaza dunia uadilifu baada ya kujaa dhulma na uonevu ni mjukuu wa mtume wetu Muhammad sallallahu alihi wa alihi wa salam, Imam Mahdi alaihi ssalam. Waislamu wanamwita Mahdi. Tunamwomba Mwenyezi Mungu aharakishe kudhihiri kwake na Wakristo wanasema mwokozi wa akheri zamani atakuwa Isa Masia, amani ya Mwenyezi Mungu iwe juu yake. Wakati wa Zartoshti wanasema jina lake ni Shushianti. Japokuwa Wakristo wanaoshikamana na dini wana, wana imani ya mwokozi aliyeahidiwa, lakini uliberali ambao ndio mfumo wa kifikra unaotawala huko magharibi haukubali itikadi hiyo. Kwa msingi huo, maliberali wanasema itikadi ya kudhihiri mwokozi aliyeahidiwa na ushindi wa haki dhidi ya batili katika kipindi cha heri zamani ni njozi zisizokuwa na ukweli. Hii ni licha ya kwamba mitume wote wa Mwenyezi Mungu walisisitiza fikra hii ya ushindi wa haki dhidi ya batili na kudhihiri mwokozi katika heri zamani. Itikadi hii pia imesisitizwa na wana falsafa wengi kwa kutumia hoja za kimantiki Wakati huo huo sifa ya kutoa matumaini mema ya itikadi hii ya kudhihiri kwa mwokozi aliyeahidiwa katika aheri zamani na taathira zake nzuri kwa mtu binafsi na jamii imezidisha wimbi la watu kuamini itikadi hiyo duniani hii leo. Sambamba na kudhihiri dhulma, ufisadi, ubaguzi na uonevu katika maeneo mbalimbali ya dunia, fikra na itikadi ya kudhihiri mwokozi pia inaenea na kupanuka zaidi. Hii ni kutokana na ukweli kwamba itikadi hii inawapa watu matumaini ya kukomeshwa dhulma na uonevu na kuwahamasisha zaidi kupambana na mafisadi na madhalimu. Kwa msingi huo, kwa kuwa mfumo wa ubepari hauwezi kukaa na mwenendo huu wa kuwepo kasi kubwa ya watu kuelekea kwenye itikadi ya mwokozi wa aheri zamani, baadhi ya wanadharia wa kimagharibi wamejitahidi kubuni fikra potofu ya mji timilifu au utopia kwa kutumia mbinu mbalimbali. Mbali na nyenzo za tasnia ya filamu, wa magharibi wanafanya njama za kupotosha itikadi ya mwokozi wa aheri zamani na kuwarifisha ulimwengu wa magharibi kuwa ndiyo jamii timilifu na ya uokovu wa mwanadamu. <totipan> Wapenzi wasikilizaji, inatupasa kusema kwamba katika mazingira ya sasa ya dunia fikra na itikadi ya kudhihiri mwokozi aliyeahidiwa inakabiliwa na vitisho kutoka pande mbili. Kwa upande mmoja, mabepari wenye nguvu na makundi ya madhalimu duniani ambayo yanakutambua kudhihiri kwa mwokozi aliyeahidiwa kwa ajili ya kueneza uadilifu na usawa na kupambana na dhulma na uonevu kuwa ni pigo na tishio kwa maslahi yao haramu, wanafanya kile wawezalo kuhakikisha kwamba wanazuia kuenea zaidi itikadi hiyo inayozidisha matumaini ya mustakabali mwema wa mwanadamu, au kwa uchache wanafanya jitihada za kupotosha itikadi hiyo. Katika upande wa pili, itikadi na fikra ya mwokozi wa heri zamani, kama zilivyo itikadi nyingine takatifu haikusalimika na upotoshaji na hurafa kama tunavyoona tafsiri ambazo si sahihi zinazotolewa kuhusiana na fikra ya kuwepo Imam Mahdi na jinsi ya kumsubiri mwokozi huyo. Kwa msingi huo kuna ulazima wa kurejea katika mafundisho ya Qurani na hadithi sahihi ili kuzuia upotoshaji wa fikra ya mwokozi kudhihiri na jinsi ya kumsubiri Imam Mahdi. Mwenyezi Mungu aharakishe kudhihiri kwake. Ili kutayarisha mazingira na uwanja mzuri wa kudhihiri imamu wa zama, Waislamu wanapaswa kujitayarisha wao wenyewe kabla ya jambo lolote jingine. Sharti la kujitayarisha huko ni kujijenga kiroho na kumjua ipasavyo mtukufu huyo pamoja na sifa zake Kwani mtu anayemjua vyema imamu na kiongozi wake wa zama ataelewa pia kwamba mtukufu huyo ni mtetezi halisi wa haki na uadilifu na mpinzani wa dhulma, ubaguzi, uonevu na maovu yote. Hivyo, mtu anayesubiri kudhihiri mtukufu huyo anapaswa yeye mwenyewe awe mpigania haki na uadilifu na apambane na dhulma, ufuska na ubaguzi popote pale unapokuwa. Mwokozi katika Uislamu ni mkombozi wa walimwengu wote ambaye ataitunuku dunia nzima hali bora na uadilifu kamili wa kijamii. Imamu Mahdi alaihi ssalam ni shakhsia wa dunia nzima ambaye zama zake zitakomesha kabisa mifumo na sura zote za dhulma. Mahdi, Mwenyezi Mungu aharakishe kudhihiri kwake, ni wa mwisho kati ya maimamu watoharifu katika kizazi cha Mtume Muhammad amani ya Mwenyezi Mungu iwe juu yake na ali zake. Na kwa mujibu wa hadithi zilizopokewa kutoka kwa babu yake, yaani bwana Mtume, atakuja kuijaza dunia haki na uadilifu baada ya kujazwa dhuluma na uonevu. Mtukufu huyo atakuja kutimiza ahadi ya Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala aliyoitoa katika aya ya 105 na 106 za suratul Anbiya. Kwa mujibu wa tafsiri za hadithi zilizopokewa kutoka kwa Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam, pia suala hilo litatimia wakati atakapodhihiri imamu wa zama, na utawala wa dunia utashikwa na waja wema wakiongozwa na mtukufu huyo na hatimaye kukomeshwa dhuluma na uonevu. Wakati huo mbingu na ardhi vitatoa neema zake zote. Utajiri utagawanywa kwa uadilifu na usawa na maendeleo yataonekana kote duniani. Kipindi hicho wanadamu watafika katika daraja ya juu kabisa ya kubalehe kiakili. Uadilifu na usawa vitatawala dunia nzima, na hakuna mtu atakayejiona bora au kuwa juu ya mwingine. Vita, uvamizi na mapigano vitatoweka katika uso wa dunia na ulimwengu utakuwa kama msimu mpya wa machipuo. Hadithi za Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wa wasallam zinazozungumzia suala la kudhihiri kwa mtukufu huyo zinaeleza kwamba wakati huo, kila kaumu, koo na kabila litasikia sauti na wito wake kwa lugha yake. Wito wa mtukufu huyo utakuwa wa dunia nzima na utakuwa na taathira ulimwenguni kote. Imamu Mahdi atatimiza mchakato wa kuwaunganisha wanadamu wote chini ya kivuli cha tauhidi na maisha bora ulioanzishwa na Mtume wa Mwenyezi Mungu Muhammad sallallahu alihi wa alihi wa salam. Wanazuoni wakubwa wa, wa, wa Kiislamu kama Tirmidhi na Abu Daud katika sahihi zao na Imamu Ahmad katika kitabu cha Musnad wamenukuu hadithi ya Mtume sallallahu alihi wa alihi wa salam inayosema kwamba hata kama itakuwa imebakia siku moja tu katika umri wa dunia basi Mwenyezi Mungu atamleta mtu kutoka katika kizazi changu ambaye ataijaza dunia kwa uadilifu na usawa baada ya kujazwa dhuluma na uonevu. Vilevile vile Muslim katika kitabu cha Sahihi Muslim, Abu Daud, Ibnu Maja na Tabarani, ambao ni miongoni mwa wamaulama wakubwa wa hadithi wa Ahlu Sunna, wamenukuu hadithi ya Mtume sallallahu alayhi waalihi wasallam, inayosema Mahdi ni katika kizazi changu kutoka kwa watoto wa Fatima. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. <tip> <tip> yaliyosemwa na wenye hekima kuhusu, kuhusu nabii wa rehma. Amani ya Allah, rehma na baraka zake ziwe juu yenu. Wapenzi wasikilizaji, ni furaha iliyoje kupata fursa na wasaa wa kuwa nanyi tena katika kipindi hiki kinachodondoa machache kati ya mengi yaliyosemwa kwa insafu na wasomi waandishi na wanafikra wasio Waislamu kuhusu nabii wa rehma mbora wa viumbe na mwalimu wa wanadamu wote Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam. Ni matumaini yangu kuwa mtaendelea kuwa nami hadi mwisho wa sehemu hii ya tano kusikiliza niliyokuandalieni kwa leo salawatu, salawatu. Profesa Karl Ernst ni mtaalamu na mhadhiri wa taaluma za Kiislamu katika chuo kikuu cha North Carolina nchini Marekani. Mtaalamu huyo anasema mitume wa Mwenyezi Mungu wanahesabiwa kuwa watu wakamilifu zaidi ambao wa Mwenyezi Mungu amewalinda na upotofu na machafu, na kwa sababu ghairi ya hivyo hawawezi kuwa waalimu wa kiakhlaqi na kidini wa wanaadamu ni kwa kupitia wahi wa Mwenyezi Mungu tu ukweli hasa na mafundisho safi kuhusiana na ulimwengu na matukio yaliyopita na yajayo yanaweza kufikishwa kwa wanaadamu. Kwa kutegemea hoja hii, kudhihiri kwa kiongozi adhimu wa kidini mithili ya Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wa salam, katika giza totoro la bara Arabu ni ishara dhahiri ya rehma na uraufu wa Mwenyezi Mungu kwa wanadamu. Profesa Ernst amefanya utafiti mwingi kuhusu Uislamu na hivi sasa anaendelea na utafiti wa kihistoria juu ya dini hiyo. Yeye anauangalia zaidi Uislamu kwa mtazamo wa irfani, yaani elimu ya kumfikia Mwenyezi Mungu kwa tafkira. Profesa Karl Ernst anaitakidi kwamba hakuna dini ambayo haikutendewa insafu zaidi kama Uislamu na kutazamwa kwa jicho baya na Magharibi, ili kubadilisha mitazamo hiyo hasi ya wa Magharibi juu ya Uislamu na Mtume wa Uislamu, mwaka 2003 Profesa Ernst aliandika kitabu kitwacho Following Muhammad, Rethinking Islam in the Contemporary World, yaani kumfuata Muhammad, Kufikiri upya Uislamu katika ulimwengu wa zama hizi. Katika kitabu hicho ameandika hivi. Katika ulimwengu wa leo, Uislamu unashambuliwa kutokea pande mbili na unakabiliwa na makali ya pande mbili za mkasi. Upande mmoja, kuna maorientalisti walioko Ulaya na Marekani wenye ujinga na mtazamo mbaya juu ya Uislamu na ambao wanajaribu kutoa sura mbaya kuhusu Uislamu. Upande mwingine katika nchi za Kiislamu kuna watu wenye misimamo ya kufurutu mpaka kama makundi ya Alqaida, Taliban na Mawahabi ambao wanavipatia fursa vyombo vya habari vya Magharibi ya kueneza propaganda dhidi ya Uislamu. Wanaoumia katikati ya pande hizo mbili ni mamia ya mamilioni ya Waislamu wanaoishi katika ulimwengu wa leo. Wao hawana nafasi katika faharasa ya kambi ya ustaarabu wa Magharibi wala hawana mchango wowote katika fikra mgando na za utumiaji nguvu za mtu kama Bin Laden. Kitabu kitwacho Kumfuata Muhammad, wapenzi wasikilizaji, kimealifiwa katika faslu sita. Faslu ya tatu ya kitabu hicho ina anwani isemayo maandiko matakatifu ya Kiislamu na inahusu Quran, mtume na mtume Uislamu. Katika faslu hiyo, ujumbe anaotoa profesa Ernst kwa magharibi ni kwamba nyinyi mnaiangalia shahsia ya mtume wa Uislamu kutokea nyuma ya pazia la ujinga, hali ya kuwa mayahudi na wakristo wa mwanzoni mwa Uislamu hawakuwa asilani wakimwelezea mtume kwa sura kama hiyo. Mtaalamu huyo wa magharibi ameendelea kuandika hivi kuhusu shahsia iliyokamilika na ya pande kadhaa ya Muhammad: si insafu kumzungumza yeye kwa maelezo mafupi tu, na tena yanayohusiana na baadhi ya matukio tu. Profesa Karl Ernst anasema watu wote wanakubaliana kwa kauli moja kwamba Muhammad alikuwa mtu mwenye mvuto mkubwa na mashuhuri kwa ukweli na uaminifu, na kwa sababu hiyo akapewa lakabu ya Muhammad Mwaminifu. Tangu alipokuwa katika rika la ujana, alikubaliwa na watu wote kuwa ni hakam, yani mwamuzi asiyependelea upande wowote. <tune> Kwa mtazamo wa mwanafalsafa huyu wa Magharibi, hakuna mgongano au mkinzano wowote kwa Bwana Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam kuwa kiongozi madhubuti, imara na mwenye tadbiri, na wakati huo huo kuwa dhihirisho la rehma na huruma. Anaendelea kusema kuwa mwamala wa Muhammad ulikuwa wa namna moja kwa watu wote, wawe wenye mamlaka au watu wa kawaida, na mwenendo wake huo ukatoa wa mfano wa kuigwa wa haki na uadilifu. Profesa Karl Ernst anasema yeye binafsi anaitakidi kwamba kati ya sifa kadhaa wa kadhaa zilizotajwa kumzungumzia mtu huyu mkubwa, inapasa kuongeza pia sifa hii kwamba, yeye alikuwa dhihirisho na nembo ya juu kabisa ya uadilifu na uhuru wa kijamii. Anasema imani na umaanawi wa Muhammad haumfanyi tu kuwa mwalimu wa akhlaqi, bali unamdhihirisha pia kama nuru ya milele inayouangazia ulimwengu daima dawamu. Suala la ndoa za mtume wa Uislamu ni maudhui nyingine iliyozungumziwa katika kitabu kitwacho Kumfuata Muhammad malalamiko dhidi ya ndoa za bwana mtume ni kitu kilichomshangaza Profesa Karl Ernst na kumfanya aandike hivi: Wakristo na hasa katika kulinganisha maisha ya ukapera ya Isa alayhi ssalam na ndoa za Muhammad wanalitumia suala hilo kipropaganda dhidi yake. Huenda sisitizo la mwanzoni la Wakristo kuhusu kuwa bikira Bibi Mariam na mwenendo wa utakasifu wa maisha ya bibi huyo umewafanya wazipinge ndoa za Nabii Muhammad, hali ya kuwa kuishi maisha ya utawa kunaendelea kupungua Marekani na katika Ulaya ya kisasa, katika jamii ya leo ya Magharibi, ambapo vipindi vya matangazo ya biashara na utoaji burudani kwa umma vimejaa taswira za kusisimua matamanio ya kijinsia. Mshangao wao juu ya ndoa za Mtume wa Uislamu unazusha maswali. Karl anasema ukweli ni kwamba yeye alikuwa kiongozi mwenye taathira na vilevile vile, mume na baba mwenye ghera na huruma. Akiwa mtume na kiongozi wa kisiasa wakati huo huo, Muhammad alikuwa akitekeleza majukumu kama baba na mume. Alikuwa na mafungamano makubwa na familia na watoto wake. Baada ya kufariki Khadija, Mtume Muhammad alioa wake wengine kadhaa. Baadhi ya ndoa hizo zilitokana na sababu za kisiasa na zilikuwa na lengo la kuimarisha umoja na mshikamano wa kikabila. Licha ya kuwepo matatizo chungu nzima, kushughulikia masuala ya familia ilikuwa sehemu kubwa ya maisha ya Mtume. Katika uhitimishaji wa faslu hiyo ya kitabu chake Profesa Karl Ernst anasema, katika kipindi cha mwishoni mwa maisha yake Muhammad alikuwa na mamlaka ya uongozi wa jamii kubwa. Yeye ambaye alikuwa rehma kwa walimwengu, aliungana na makabila yote ya Hijazi huko bara Arabu. Muhimu zaidi ya yote ni kwamba mafundisho yake yaliyotokana na wahi yalijenga mazingira ya utekelezaji amali za ibada zenye msisimko mkubwa, malengo adhimu ya kiakhlaki na misingi muhimu ya kijamii, mafundisho ambayo yamekuwa na uthabiti mkubwa wa kubakia katika historia hayo mliyoasikia, wa wapenzi wasikilizaji, ndiyo niliyokuandalieni katika sehemu hii ya tano ya kipindi hiki na kuwageni hadi juma lijalo panapo majaliwa ya Mola katika siku na saa kama ya leo. salawat, salawat ala Leo katika historia. Leo ni Jumaa, tarehe 8 mfungo 6 Rabiul Awwal 1443 Hijiria, inayosadifiana na tarehe 15 Oktoba mwaka 2021. Siku kama ya leo miaka 1183 iliyopita aliuawa shahidi Imam Hasan Askari alaihi ssalam, ambaye ni mmoja wa jukuu wa mtume wetu Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam katika mji wa Samarra nchini Iraq. Imam Askari alizaliwa katika mji mtakatifu wa Madina mwaka 232 Hijria, na alishika hatamu za kuongoza umma baada ya kuuawa baba yake mwema Imam Ali Alhadi alaihi salam. Kipindi cha uongozi wa Imamu Hasan Askari kilijawa na misukosuko mingi, kutokana na kuzaliwa ndani yake Imamu Wazama Mahdi ajalallahu taala farajahu sharif kwani viongozi wa utawala wa kizazi cha Abbas walikuwa wakichunga mno na kumsaka imamu huyo aliyeahidiwa kudhihiri katika akhiri zaman. Alisifika kwa elimu, ukarimu na uchamungu. Imamu aliuawa shahidi na watawala madhalimu wa Bani Abbas kwa kupewa sumu katika siku kama hii ya leo. Siku kama ya leo miaka 479 iliyopita alizaliwa Abul Fath Jalaluddin Muhammad Akbar, mfalme aliyekuwa na nguvu kubwa wa silsila ya Teimuriani nchini India. Mfalme huyo alikuwa maarufu kwa jina la Akbar Shah, na alichukua madaraka akiwa na umri wa miaka 13, baada ya kufariki dunia baba yake Humayun. Kwa kipindi cha miaka mitano aliongoza nchi akiwa na cheo cha naibu mtawala chini ya usimamizi wa Bairam Khan. Baada ya kushika madaraka kikamilifu, alianza kupanua wigo wa utawala wake. Akbar Shah alifariki dunia mwaka elfu moja mia sita na tano. Siku kama ya leo miaka 177 iliyopita alizaliwa mwana falsafa wa Kijerumani Friedrich Wilhelm Nietzsche. Baada ya kuhitimu masomo, Nietzsche alianza kufunza katika chuo kikuu cha Basel. Mwana falsafa huyo alikuwa akipinga dini na misingi ya kimaadili. Na katika falsafa na mitazamo yake alikuwa akiamini nadharia ya Superman kwa maana ya mtu mwenye uwezo kupita kiasi. Nietzsche alikuwa akiamini kwamba mtu mwenye uwezo kupita kiasi au Superman ni matokeo ya irada na matashi ya mwanadamu na huwa juu ya mema na mabaya yote. Mwanafalsafa huyo ameandika vitabu kadhaa na alifariki dunia mwaka elfu moja na mia tisa. Na leo tarehe 15 Oktoba ni siku ya vipofu duniani. Suala la usalama wa vipofu na haki zao za kijamii daima limekuwa likipewa umuhimu maalumu katika jumuiya za kimataifa. Na kwa msingi huo mwaka 1950 shirika la elimu, sayansi na utamaduni la Umoja wa Mataifa UNESCO na baraza la kimataifa la vipofu zilikutana na kupasisha sheria ya fimbo nyeupe na kuitangaza tarehe 15 Oktoba kuwa ni siku ya fimbo nyeupe au siku ya kimataifa ya usalama wa vipofu. Miongoni mwa vipengee vya sheria hiyo ni pamoja na haki ya vipofu kutumia suhula zote za hali bora ya kimaisha katika jamii, kuwahamasisha watu wa jamii hiyo kushiriki katika masuala ya serikali na kupewa ajira serikalini, kulinda haki za vipofu wakati wa kuvuka barabara na kadhalika. Mpenzi msikilizaji, tunaelekea ukingoni mwa matangazo yetu haya ya Ijumaa usiku. Nisome hapa maoni mawili matatu, kama nilivyokuahidi. Nianze na ujumbe wake Profesa Ali Magema kutoka mtaa wa Madina Tuzahara, jijini Tanga, Tanzania. Anaunga mkono kauli ya UNESCO taban, shirika la elimu, sayansi na utamaduni la Umoja wa Mataifa. Uh, kauli ya UNESCO kwamba hujuma na jinai za utawala wa kizayuni dhidi ya Baitul Muqaddas ni batili. Asante sana Profesa Magema ukiwa hapo Tanga, Tanzania. Tukisalia huko Tanga, Yahya Ali akiwa barabara kumi na tatu Tanga, Tanzania, anasema kundi la kigaidi la Daesh lingali linashadidisha mashambulio ya kujitoa mhanga na kuua Waislamu wasio na hatia. Kitendo hicho ni jinai ya kutisha. Kundi la Taliban wakishirikiana na vikosi maalum vya Russia kuanzisha operesheni kali ya kuwasaka magaidi hao wa Daesh na kuangamizwa kabisa katika eneo hilo la Asia. Sante sana Yahya, ukiwa hapo Tanga, Tanzania. Na ujumbe wa mwisho, kutokana na ufinyo wa wakati, ni kutoka kwake Musa bin Isa Musango, yupo Oicha Beni katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo anasema Amerika ndo mkuu wa ugaidi na muundaji wa ugaidi duniani. Asante sana Musango, ukiwa hapo Oicha, Beni, DRC. Moja kwa moja ni kuletea habari za dunia kwa kifupi. Hujuma ya kigaidi imelenga msikiti wa Uislamu wa madhehebu ya Shia katika mji wa Kandahar nchini Afghanistan na kupelekea waumini wasiopungua thelathini na wawili kuwa washahidi na wengine zaidi ya hamsini kujeruhiwa. Shirika la kimarekani la mtandao wa kijamii wa Instagram limefunga ukurasa wa televisheni ya kimataifa ya Iran ya Press TV ya ikiwa ni katika hujuma nyingine ya mashirika ya mitandao kijami ya kijamii ya Marekani dhidi ya vyombo vya habari vya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Wizara ya mambo ya nje ya Sudan imetangaza kuwa nchi hiyo inapinga utawala wa kizoni wa Israel kupewa hadhi ya mwanachama mtazamaji katika umoja wa Afrika. Harakati ya mapambano ya kiislamu ya Palestina, Hamas, imesema hatua ya rais wa shirikisho la soka duniani FIFA ya kushiriki katika ufunguzi wa jengo moja la makumbusho mjini Quds au Jerusalem, ambalo liko katika makaburi wa Palestina, ni sawa na kuunga mkono uhasama wa utawala wa kizayuni wa Israel. Na rais wa Lebanon amebainisha masikitiko yake kutokana na mapigano na ufyatulianaji risasi katika mji mkuu wa nchi hiyo Beirut hapo jana, huku akimwonya kiongozi wa kundi la wanamgambo wa chama cha vikosi vya Lebanon linalotuhumiwa kuhusika na ufyatulianaji risasi huo. Muhtasari huu mpenzi msikilizaji ndio unaotufungia matangazo yetu haya ya a ya ya ya wa vile vile wa wakati yatasomwa inshallah hapo kesho. Jina langu ni Husen Hasan. Nakutakia usiku mtulivu na na kutoka hapa jijini Teheran, na kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya tunakutakia usiku mwema, kwa heri. Na hadi hapa ndiyo tumefikia mwisho matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran husikika mara tatu kwa siku, asubuhi, mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi huanza saa moja na dakika hamsini ahadi mbili na dakika hamsini kwa saa za Afrika Mashariki. Yale ya mchana huanza saa tano na dakika ishirini ahadi sita na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo yetu ya usiku huanza saa mbili na dakika ishirini ahadi tatu na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya redio Teheran husikika pia kwa njia ya satellite na internet. Anwani yetu ya internet ni parstoday.com/sw, kama ambavyo tunasikika pia kwa njia masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu au email ni swahiliradio@irib.ir. Mnaweza pia kusikiliza matangazo yetu kwa njia moja kwa moja na hifadhi ya matangazo hayo kupitia simu za mkononi za Android na iPhone. Mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama WhatsApp na kadhalika, kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya jumlisha 989035065487 tunakushukuruni kwa kutusikiliza na msikose kuyategea sikio matangazo yetu yajayo. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu.