Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Suratul Jumua aya ya tisa hadi ya mwisho. Audhu billahi minash shaitani rajim. Kwa jina la Allah, Mwingi wa Rehma, Mwenye Kurehemu. Enyi mlioamini, kukiadhiniwa kwa ajili ya sala siku ya Ijumaa, nendeni upesi kumtaja Mwenyezi Mungu na acheni biashara. Kufanya hivi ni bora kwenu ikiwa mnajua. Na itakapomalizika sala, tawanyikeni katika ardhi mtafute fadhila za Mwenyezi Mungu na mkumbukeni Mwenyezi Mungu kwa wingi ili msipate kufanya mabaya na ili mpate kufaulu. Na wanapoiona biashara au mchezo wanavikimbilia hivyo, wakakuacha umesimama peke yako, pamoja na watu wachache kabisa wasiofuata hayo. Sema, yaliyoko kwa Mwenyezi Mungu ni bora kuliko mchezo na biashara, na Mwenyezi Mungu ni mbora wa kuruzuku rahim. Wapenzi wa idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislam ya Iran, popote pale mlipo, karibuni katika matangazo yetu haya ya asubuhi. Mbali na shortwave kwa matangazo haya ya asubuhi, tunasikika pia katika satelaiti na kwenye internet, katika parstoday.com/sw. Aidha, tunasikika katika masafa ya FM kupitia redio Maarifa FM katika mikoa ya Tanga, Mwanza, Kigoma, mtwara na singida huko nchini Tanzania. WhatsApp yetu ni plus 98935647 na mail yetu ni swahili radio ibido. Leo ni Ijumaa tarehe 8 mfungo sita Rabiaul Awal 1443 hijria sawa na tarehe 15 Oktoba 2021 miladi. Tutakuwa na taarifa habari na uchambuzi wa kisiasa baada ya hapo tutakuleteni kipindi maalumu kwa mnasaba wa kukumbuka siku ya kuuawa shahidi Imamu Hasan al Askari alaihi ssalam, na tunatumia fursa hii kutoa mkono wa pole kwa kila mpenda haki duniani kwa mnasaba huo. Vilevile tutakuwa na macho yetu magazetini, tutakuleteni pia Iran juma hili na makala yetu ya kila siku ya leo katika historia. Tukiwa na matumaini mtakuwa nasi hadi mwisho wa matangazo haya. Mimi ni Ahmed Rashid na baada ya muda si mrefu, tutakuleteni taarifa habari za dunia. Ni saa mbili na nusu asubuhi kwa majira ya hapa Teheran na ifuatayo ni taarifa habari za dunia. Kwanza ni baadhi ya vichwa vya habari muhimu. Leo Ijumaa ni siku ya kukumbuka kuwa washahidi Imamu Askari alayhi salam <tiple> Uganda kutuma askari polisi 160 wa kulinda amani Somalia. Faki Mahamat asema utegemezi unatishia uhuru wa kujitawala AU. Na Wabahrain waendeleza maandamano ya kupinga uhusiano na Israeli. Ama sasa ni habari kamili. Ijumaa ya leo inayosadifiana na mwezi nane mfunguo sita elfu moja mia nne na arobaini na tatu hijiria ni siku ya kukumbuka kuua washahidi Imam Hassan al Askari, imamu wa kumi na moja wa waislamu wa, wa, wa kishia duniani. Siku kama leo mwaka mia mbili na sitini hili iliyopita, Imam Hassan al Askari, mmoja wa wajukuu wa toharifu wa bwana Mtume Muhammad sallallahu aliua alayhi wa alihi wa wa wa shahidi huko Samara, kaskazini mwa Iraq. Baba wa imamu huyo wa kumi na moja kati ya maimamu kumi na mbili wa kizazi kitoharifu cha Mtume Muhammad sallallahu alaihi waalihi wasalam, alikuwa ni Imamu Hadi alaihi ssalam na mama yake alikuwa ni bibi mwema mwenye, mwenye elimu nyingi na aliyejaa sifa za uungwana. Baada ya kuuliwa shahidi baba yake, Imamu Hasan al Askari alichukua jukumu zito la kuongoza waislamu na kulinda dini tukufu ya Mwenyezimungu. Katika umri wake mfupi lakini uliojaa baraka mtukufu huyo alilea wanafunzi wengi wasomi na waliojaa fadhila za kimaadili na kidini, na kila mmoja wao alikuwa bahari ya elimu na alitoa mchango mkubwa katika kuiendeleza na kuidumisha dini tukufu ya Kiislamu. Umri wa miaka 29 wa Imamu Hasan al Askari uligawika kwenye awamu tatu: awamu ya miaka 13 ya kwanza ya umri wake ambao aliupitisha mjini Madina, awamu ya miaka kumi aliyoipitisha Samarra, kaskazini mwa Iraq, na awamu ya tatu ya takriban miaka sita ya kuwa kwake imam wa Waislamu. Imamu Hasan Al Askari alaihi salam ndiye baba wa Imamu Azama, Imamu Mahdi Al alaihi ssalam. Tunatoa mkono wa pole kwa wapenzi wote wa Ahlul Bait wa Mtume na kila mpenda haki duniani kwa mnasaba kukumbuka siku aliyouawa washahidi Imamu Hasan Al Askari, Alaykum salaam. Mnaendelea kusikiliza taarifa ya habari za dunia kutoka hapa Teheran. Uganda inajiandaa kutuma maafisa wa polisi wapatao mia moja sitini nchini Somalia kwenda kushiriki operesheni za kudumisha amani katika nchi hiyo ya pembe ya Afrika. Katika taarifa ya jana Alhamisi, jeshi la polisi la Uganda lilisema askari polisi hao wamekamilisha kozi ya miezi sita na wanatazamiwa kutumwa Somalia mwezi Disemba mwaka huu. Taarifa ya polisi ya Uganda imeongeza kwamba wakiwa nchini Somalia, maafisa hao, mbali na kusaidia katika kudumisha nidhamu ya umma, lakini pia watawalinda maafisa na wafanyakazi wa Umoja wa Afrika pamoja na taasisi zao. Maafisa hao wa polisi wa Uganda wanatazamiwa kuwa sehemu ya kikosi cha kulinda amani cha Umoja wa Afrika nchini Somalia, AMISOM ambao hutumwa nchini humo kwa mzunguko. Hii itakuwa haduru ya kumi kwa Uganda kutumia maafisa wake wa polisi wa kulinda amani nchini Somalia. AMISOM inaundwa na askari 22,000 kutoka Uganda, Kenya, Burundi, Somalia, Ethiopia, Jibuti na Sierra Leone, pamoja na maafisa wa polisi kutoka Nigeria, Sierra Leone na Uganda. Mwenyekiti wa kamisheni ya Umoja wa Afrika AU amesema mataifa ya bara hilo yanapaswa kushirikiana na kufanya kazi kwa pamoja ili kuhakikisha kuwa yanaondokana na utegemezi na vilevile yanajikomboa kifedha. Musa Faki Muhammad alisema hayo jana Alhamisi katika hotuba yake ya ufunguzi wa mkutano wa 39 wa Baraza la Utendaji la Umoja wa Afrika katika mji mkuu Ethiopia Addis Ababa yalipo makao makuu ya AU. Maku amesema hatua ya umoja huo kutegemea ufadhili na fedha za misaada inatishia uhuru wa taasisi hiyo kujitawala, kujiendeshea mambo yake namna inavyotaka na kujiainishia mustakbali wake. Mahamat ameeleza bayana kuwa daima bajeti ya AU huwa inabanwa na huwa hawana budi kupunguza matumizi na kutoa kipaumbele kwa masuala yenye umuhimu zaidi, jambo ambalo linaolazimisha kutegemea misaada ya wafadhili. Hii ni mara ya kwanza ndani ya miaka miwili kwa mkutano wa baraza la utendaji la umoja wa Afrika kufanyika kwa washiriki kuhudhuria ana kwa ana. Mikutano kadhaa imefanyika kwa njia ya intaneti kutokana na janga la ugonjwa wa uviko 19. Uamuzi wa, wa upande mmoja uliochukuliwa na mkuu huyo wa kamisheni ya AU wa kuupatia utawala wa kizayuni wa Israel hadhi ya kuwa mwanachama mtazamaji katika taasisi hiyo kuu ya bara la Afrika ni miongoni mwa ajenda zilizojadiliwa kwenye mkutano huo. Wow. Kwa mara nyingine tena wananchi wa Baharain wamefanya maandamano ya kulaani hatua ya utawala wa Al Khalifa wa nchi hiyo ya kuanzisha uhusiano wa kawaida na utawala haramu wa Israel. Katika maandamano hayo yaliyofanyika kwenye vijiji vya Sanabis na Almerh karibu na mji mkuu Manama, wananchi wa Bahrain wamesema uamuzi huo wa ukoo wa Al Khalifa wa Wakawa kuanzisha uhusiano wa kawaida na wazayuni unaenda kinyume na matakwa ya wabahrain walio wengi. Waandamanaji hao mbali na kutangaza uungaji mkono wao kwa kiongozi wao Shekh Isa Kasim, wametoa mwito wa kuachiliwa huru mara moja wafungwa wa kisiasa wanaoshikiliwa katika mazingira ya kutisha na kuogofya na vyombo vya usalama vya utawala huo wa kiukoo. Maandamano dhidi ya utawala wa kizayuni yalishtadi nchini Bahrain baada ya utawala huo pandikizi kufungua ubalozi wake katika nchi hiyo ya kiarabu na vilevile vile kufuatia safari ya Yair lapid waziri wa mambo ya nchi wa Israeli mjini Manama. Miezi michache iliyopita, Bahrain ilitangaza rasmi kufungua ubalozi wake Tel Aviv baada pande ya pande hizo mbili kufikia mapatano ya kuanzisha uhusiano mwezi Septemba mwaka jana. Katika dikrii ya Machi 30 mfalme wa Bahrain Hamad bin Isa al Khalifa alitangaza kuanzisha ubalozi wa utawala wa kizayuni wa Israeli na vile vile ubalozi wa nchi yake huko Israel na kumteua Khalid Yusuf Al-Jalahma kuwa balozi wake. Na kiongozi wa harakati ya Sadr nchini Iraq ametaka waziri mkuu ajai wa nchi hiyo awe na mwelekeo wa kutofuata mashariki wala magharibi ambaye muungano wake ndio unaoongoza katika matokeo ya uchaguzi wa mapema wa bunge la Iraq amesema hayo katika ujumbe aliyoandika kwenye mtandao wa kijamii wa Twitter, na kueleza kwamba anapambana na ufisadi kwa mujibu wa sheria, na waziri mkuu ajaye inapaswa afuate mwelekeo wa si mashariki si magharibi. Sadri aidha ameyatolea mwito makundi na mirengo yote ya kisiasa ya Iraq kuonyesha uvumilivu na kutanguliza mbele maslahi ya taifa badala ya maslahi binafsi na ya makundi na kufanya juhudi za kurejesha nguvu na hadhi ya Iraq. Na huu ndio mwisho wa taarifa habari za dunia kutoka hapa mjini Teheran. Nam, hapa ni Teherani, idhaa Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Karibuni sasa kutegea sikio uchambuzi wa kisiasa, na utahusu kuendelea jinai za wanamgambo wa SDF kaskazini mwa Siria kwa uungaji mkono wa Marekani. Kwa mara nyingine tena katika siku za hivi karibuni kumeongezeka jinai zinazofanywa na, na wanamgambo waitwao demokrasia vikosi vya demokrasia vya Siria SDF dhidi wa ya wakazi wa maeneo yanayoshikiliwa na wanamgambo hao huko Siria. Wanamgambo hao ni moja ya makundi yanayopigana katika maeneo ya kaskazini mwa Siria. Wanamgambo hao wanaungwa mkono na kufadhiliwa kwa hali na mali na Marekani na wanaipinga serikali halali ya Syria. Wanamgambo wa SDF wametenda na wanaendelea kufanya jinai chungu nzima dhidi ya raia wa Syria. Katika siku za hivi karibuni, wanamgambo hao wa Kikurdi walivamia nyumba kadhaa za wakazi za kaskazini mwa mkoa wa Deir ez-Zor kwa msaada wa ndege za wanajeshi vamizi wa Marekani na kuwapelekea wenyeji kadhaa wa mji huo kukimbia makazi yao na wengine kuwateka nyara na kuwapeleka kusikojulikana. Jumamosi iliyopita, pia wanamgambo hao walivivamia vijiji katika kitongoji cha Telbrak huko kaskazini mashariki mwa Alhasaka na kisha kuwateka nyara raia zaidi ya mia moja. Ukweli ni kuwa mbinu wanayotumia hivi sasa wanamgambo hao ni kuzusha hofu na vitisho kwa raia kwa lengo la kuwaibia fedha zao na pia kutaka wawaunge mkono kwa nguvu. Wanamgambo wanaojiita vikosi vya kidemokrasia vya Syria wamefanya miripuko kadhaa huko Deresure, na huku wakiwa na silaha za kivita, wanaolazimisha watu wenye maduka na wachuuzi wawape fedha huko Hasaka pia wanamgambo wa SDF wanapata pesa kwa kuiba nyaya za umeme na kupora mali za raia majumbani, mbali na kuiba vyanzo vya mali asili ya nishati katika maeneo ya kaskazini mwa Syria. Vitendo hivyo viovu vya wanamgambo hao vimekumbwa na radi ya mali ya wananchi. Wakazi wa maeneo yanayodhibitiwa na SDF wamefanya maandamano mara kadhaa kulalamikia jinai na hujuma za wanamgambo hao na kutaka kuzuiwa wanamgambo wa SDF kuvamia mali za raia na kufanya udhalilishaji mwingine wa kijinsia dhidi ya raia. Ama suala lililo na umuhimu ni kuwa wanamgambo wa hao wanaojiita vikosi vya demokrasia vya Syria wanapewa uungaji mkono na Marekani, na ni uungaji mkono huo pia ndio sababu kuu inayowapelekea kuendelea na jinai na machafuko dhidi ya raia katika maeneo mbalimbali wanayoyadhibiti huko nchini Siria. Marekani kwa upande wake inaendelea kuwaunga mkono wanamgambo hao kwa kisingizio kwamba etu wanapambana na kundi la Daesh, lakini lengo kuu la uungaji mkono wa nchi hiyo kwa SDF ni kwa ajili ya kuwa na wanamgambo mamluki ambao wataweza kukabiliana na serikali ya Siria. Joy Hood, naibu waziri wa mambo ya nchi wa Marekani alisema Agosti 29 mwaka huu kuwa Daesh bado ni tishio hatari huko Syria na kwamba kundi hilo linastafidi na ahali ya mchafukoge nchini humo kufanya mashambulizi. Alidai kuwa Wakurdi wa Syria hawana uwezo wa kuendeleza mchakato wa kupambana na Daesh au kuwalinda maelfu ya wafungwa wa Daesh na familia zao, na kwamba wanajeshi wa Marekani wako Syria eti kusaidia kutoa pigo na kuliangamiza kundi la Daesh. Madai hayo yametolewa katika hali ambayo kwa upande mmoja wanajeshi vamizi wa Marekani huko Siria hawapambani na wanamgambo wa Daesh, bali zaidi wanachukua hatua ili kuidhoofisha serikali halali ya Damascus, na katika upande mwingine wanamgambo wa kikurdi si tu hawapigani na Daesh wala magaidi, bali kirasmi wako huko kukabiliana na wakazi wa maeneo hayo ambapo mbali na kupora na kuiba mali asili na vyanzo vya kiuchumi katika maeneo ya kaskazini mwa Siria wanaiba pia mali za raia wa kawaida. Nam, haya ni matangazo ya asubuhi ya Idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Asalamu as alaikum warahmatullahi wabarakatu. Hamjambo, wapenzi wasikilizaji, na karibuni kwa nami katika kipindi hiki maalum kinachowajieni kwa mnasaba wa kukumbuka siku ya kuwa washahidi mmoja wa, wa, wa jikuu wa mtume wetu Muhammadi salallahu alaihi waalihi wasallam Imam Hasan al Askari alaihi salam. Kwa mnasaba huo tunatoa mkono wa pole kwa Waislamu wote khususan, wapenzi wa watu wa nyumba tukufu ya Mtume Muhammad, rehma na amani ziwe juu yake. Ni matumaini yangu kuwa utakuwa nami hadi mwisho wa kipindi hiki. Karibuni. Ahlulbeiti wa Mtume Muhammadi sallallahu alaihi wa alihi wa sallam ni dhihirisho la sifa njema na ukamilifu wa kibinadamu. Sifa hizo ali zimekuwa mithili ya vito vya habari kubwa ya nafsi za watukufu hao ambavyo wametunukiwa wanadamu ili kuweza kufikia ukamilifu. Maisha na mwenendo wa mapambano ya kila mmoja kati ya watu wa nyumba tukufu ya Mtume Muhammad, rehema na amani ziwe juu yake, ni kama pingili za mnyororo mmoja ambazo kila mmoja inakamilisha nyingine. Kwa maana nyingine ni kuwa asira na mwenendo wao ni nuru ya hakika moja ambayo inadhihiri katika sura tofauti katika mazingira na nyakati mbalimbali mbali. Hivi sasa tumo katika wakati wa kukumbuka siku ya kuuawa shahidi mmoja wa watukufu wa hao, yaani Imamu Hassan al-Askari, amani ya Mwenyezi Mungu iwe juu yake, ambaye aliuawa shahidi na watawala wa Kiabasi mwaka 260 Hijiria sawa na mwaka 873 miladia. Katika siku kama hizi, Imamu Hassan al-Askari alizaliwa katika mji wa babu yake wa Madina. Alilazimishwa na watawala wa Kiabasi kuondoka Madina na kuhamia katika mji wa Samarra nchini Iraq. Historia inasema kuwa watawala wa Bani Umayya na Bani Abbas walikuwa wakifanya juhudi za kuzuia ushawishi na mvuto mahsusi wa kimaanawi na kiroho wa watu wa nyumba ya Mtume kati ya wananchi kwa kutumia mbinu mbalimbali, kwani kuwepo kwa watukufu hao kulikuwa kikwazo kikubwa mbele ya siasa zao za kidhalim. Kwa sababu hiyo Ahlulbeiti wa mtume walilazimishwa na watawala kuishi katika maisha magumu na mbinyo mkubwa. Watawala wa kiabasi walizidisha ukandamizaji na maudhi yao kwa Imamu al-Hadi na Imamu al-Hasani Askari kwa kiasi kwamba ilikuwa vigumu mno kwa wajukuu hao wa mtume kukutana pamoja na watu, hususan wafuasi wao. Watawala hao walielewa kwamba mwokozi anayesubiriwa na wanadamu kuja kuijaza dunia haki na uadilifu na kung'oa dhuluma na uonevu, Imamu lmahdi alaihi ssalam, atazaliwa katika familia hiyo. Kwa msingi huo, walimlazimisha Imamu l askari alaihi ssalam, pamoja na baba yake kuhamia katika makao makuu ya utawala huo, Samarra, Iraq, ili kuweza kudhibiti hali ya mambo kwa karibu zaidi. Hali hiyo ilikata uhusiano kati ya Imamu al Askari na wapenzi wa Ahlulbaiti kwa kadhiri kwamba wakati mwingine walilazimika kuingia nyumbani kwake kwa siri na kujificha au kubadili nguo na mavazi yao ili kwenda kufaidika na elimu na maarifa ya Imamu alaihi salam. Imamu al Askari alipitisha kipindi kifupi cha uimamu wake kilichodumu kwa muda wa miaka sita, ama akiwa uhamishoni au gerezani. Hata hivyo, alifanya juhudi kubwa za kufafanua maarifa sahihi ya Kiislamu na kuondoa uzushi uliokuwa ukienezwa na watawala kuhusu dini ya Kiislamu. Wajibu muhimu zaidi wa Imamu alaihi ssalam katika kipindi hicho ulikuwa ni kulinda dini ya Uislamu na itikadi zake sahihi. Alifanya jitihada kubwa za kulea wanafunzi hodari na wasomi, japokuwa alikabiliana na vizingiti vingi katika njia hiyo. Imam alieneza maarifa ya Kiislamu katika maeneo ya mbali ya ulimwengu wa Kiislamu kupitia maandishi ya barua na risala alizokuwa akituma kupitia kwa baadhi ya masahaba zake. Wa uchunguzi wa historia kuhusu maisha ya Imamu Hasan al Askari unaonyesha kwa uwazi zaidi jinsi mtukufu huyo alivyokumbana na mashaka makubwa katika kipindi hicho. Hali ilikuwa mbaya mno kwa kadiri kwamba alilazimika hata kuficha baadhi ya mambo kwa masahaba zake wa karibu. Imamu al Askari aliwekwa na watawala wa Kiabasi katika kifungo cha nyumbani kwenye kambi moja ya kijeshi na alilazimika kuripoti kwenye makao makuu ya mtawala wa Kiabasi katika siku za Jumatatu na Alhamisi za kila wiki. Mmoja wa masahaba wa Imamu al-Askari anasimulia kwamba imamu alikuwa mwanadamu asiyekuwa na kifani katika azama zake na mwenye mvuto makhususi Kamwe sijawahi kuona mithili yake. Kila alipotaka kwenda kuripoti katika makao makuu ya utawala, umati mkubwa wa watu ulikusanyika mitaani kumlaki, na alipojitokeza mbele ya kadamnasi, watu wote walitekwa na mandhari na mwenendo wake na kunyamaza kimya bila kujijua. Watu wote walimfungulia njia Imamu na kusimama kando kwa heshima yake. Sahaba mwingine wa Imamu al Askari alijulikana kwa jina la Ali bin Ibrahimu anasema, siku moja tulikusanyika katika eneo la Askar tukimsubiri Imamu. Tuliletewa barua kutoka kwa mtukufu huyo, akituamuru kutomsalimu wakati atakapofika mahala hapo, wala kudhihirisha heshima na upendo kwake, kwani majasusi wa serikali ya Bani Abbas walikuwa wameenezwa eneo hilo na kwamba usalama wetu ulikuwa hatarini. Wapenzi wasikilizaji, moja ya kazi kubwa za Imamu Al Hasan Al Askari ilikuwa ni kusahihisha mitazamo isiyokuwa sahihi iliyokuwa ikienezwa na watawala kuhusu dini ya Kiislamu. Imamu alifanya kazi hiyo kupitia mazungumzo, midahalo na wakati mwingine kwa kuandikia na barua, na upande wa pili njia hizo ndizo zilizotumiwa na Imamu Hasan Al Askari kumkinaisha Yaqub bin Ishaq Alkindi, aliyekuwa miongoni mwa wanafalsafa mashuhuri wa zama hizo, na hatimaye kusalimu amri mbele ya mantiki na busara ya Imamu alayhi ssalam. Alkindi aliandika makala akidai kukosoa kitabu kitukufu cha Quran. Habari hiyo ilipomfikia mjukuu huyo wa Mtume aliwasiliana na mwanafalsafa Alkindi kupitia mmoja wa wanafunzi wake na kujibu maswali ya msomi huyo kwa kutumia mantiki na aya za Qurani tukufu. Baada ya kusikiliza maneno ya imamu, Alkindi alikosa jibu na kuelewa kwamba alikuwa katika makosa makubwa. Taathira ya Imamu Hasan al Askari kwa mwanafalsafa huyo ilikuwa kubwa mno kwa kadhiri kwamba alitupilia mbali fikra zake na akachoma moto makala zake kuhusu Quran tukufu. <tipi> Sira na mwenendo wa Ahlulbeiti wa Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam ilikuwa ni kutonyamaza kimya mbele ya dhuluma na ukandamizaji. Alipoona kwamba hakuna kilichobakia katika mafundisho ya Uislamu isipokuwa maganda yake na kwamba mafundisho ya dini hiyo yanapotoshwa na watawala siku baada ya siku, Imamu alayhissalam alisimama kidete kupambana na hali hiyo. Aliona mali zilizokuwa zikikusanywa kutokana na zaka za wananchi zikitumiwa na watawala kujenga makasri na majumba ya kifahari badala ya kutumiwa kuboresha uchumi na kutokomeza umasikini katika jamii. Watawala hao walikuwa wakiamiliana na wananchi kama watumwa wao. Ilikuwa vigumu mno kwa Imamu al-Askari kunyamaza kimya mbele ya hali hiyo, hivyo alijifunga kibwebwe kukabiliana na hali hiyo. Harakati hizo za mapambano ya Imam ziliwakira mno watawala wa Bani Abbas, ambao walielewa vyema ushawishi na mvuto maalum wa watu wa nyumba ya Mtume miongoni mwa wananchi. Uoga na wasiwasi wa watawala hao juu ya mwamko wa wananchi kutokana na harakati za Imam uliwafanya wachukue uamuzi wa, wa kumuua mjukuu huyo wa Mtume Muhammad sallallahu alaihi waalihi wasallam. Kwa msingi huo Mutamid, mtawala dhalimu wa kizazi cha Bani Abbas, alipanga njama ya kumua shahidi Imamu Hasan al Askari katika siku kama hizi kwa kutumia sumu. Imam aliaga dunia akiwa na umri wa miaka 28 na kuacha hazina kubwa ya maarifa ya Kiislamu. Imamu alaihisalam pia amewaachia wanadamu kumbu kumbukumbu nyingine kubwa zaidi ambayo ni Imamu Almahdi alaihi ssalam, na kiongozi anayesubiriwa kuja kuijaza dunia haki na uadilifu. Kwa mara nyingine tena, tunatoa mkono wa pole kwa Waislamu wote kwa mnasaba wa kukumbuka siku aliyeuawa mjukuu huyu wa Mtume mtukufu, na tunakamilisha kipindi hiki maalum kwa semi na hadithi kadhaa za mtukufu huyo. Imamu Hassan al Askari anasema mtu anayepanda kipando cha batili humteremsha katika nyumba ya majuto. Anasema katika hadithi nyingine kwamba ibada si wingi wa saumu au swala, bali ni kutafakari zaidi kuhusu Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala. Vilevile imamu Hassan al Askari anasema nawahusia kusoma Qurani kwa wingi, kumsalia sana Mtume, kusamehe makosa ya watu wengine kututazama mambo ya haram na kuunga familia. wassalamu alaykum wa rahmatullahi wa barakatuh. Naam, hapa ni Teherani, idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Sasa tunakuleteni macho yetu magazetini jamvi la macho yetu magazetini leo Ijumaa, Oktoba 15, 2021, linakunjuliwa na magazeti ya Tanzania na tunaanza na gazeti la Nipashe ambalo limeandika ma-RC na ma-DC wawekwa mtegoni. Ni wale mwenge uligundua madudu kwenye miradi ya maendeleo iliyoko chini yao sasa wako mikononi mwa Samia, TAKUKURU yatoa ripoti. Kwa upande wake gazeti la Mwananchi limeiakisi habari hiyo chini ya kichwa cha maneno, Samia afunga na mambo sita awaonya MaRC na MaDC na MaDED kuhusu miradi ya shilingi bilioni 65 atoa maagizo hatua zichukuliwe. Habari zake nyingine zinasema: siku ngumu, Ole Sabaya akisubiri hukumu leo. Huduma duni za afya nchini Tanzania zachangia vifo Deuji asema Tanzania ni salama kwa kuwekeza fedha, na uh, sakata la gereji bubu lachukua sura mpya. Habari kuu katika gazeti la jamvi la habari inasema miradi ya bilioni sitini na tano nukta tatu ya kataliwa na mwenge. Rais Samia asema wote waliohusika na ubadhirifu watachukuliwa hatua. Mengine 1167 ya shilingi trilioni 1.2, yazinduliwa na Mwenge wa Uhuru. Gazeti hilo limemnukuu pia rais wa Zanzibar akisema tuilinde amani iliyopo, na Mbarawa aitaka TPA kujipanga kufanya biashara nalo gazeti la Uhuru la chama tawala CCM limeandika, Rais Samia atoa onyo kali kwa wabadhirifu. Mama Salma Kikwete asema serikali ya Rais Samia inaenzi kwa vitendo falsafa mwali ya Mwalimu Nyerere. Narco yapunguza migogoro ya wafugaji na wakulima, na Kagera yamaliza chanjo ya Uviko 19. Kwa upande wake gazeti la serikali la Habari Leo limeandika, serikali kuenzi falsafa ya Nyerere. Vile vile limeandika bandari da yapokea meli nyingine kubwa yenye magari na rais wa Zanzibar Dr Hussein Ali Hasan Mwinyi asema amani iliyopo Tanzania ni mfano duniani. Tunaelekea nchini Kenya. Habari kuu katika toleo la mtandaoni la gazeti la Daily Nation inasema hatimaye polisi wamtia mbaroni mume wa Agnes Tirop mjini Mombasa. Mwanariadha Agnes Tirop alipatikana amekufa katika chumba chake cha kulalia nyumbani kwao huko Iten katika kaunti ya Elgeyo Marakwet siku ya Jumatano. Kuhusu habari hiyo hiyo, pia limeandika polisi wanamsaka mwanamke mmoja anayehusishwa na mauaji ya Agnes Tirop. Vilevile limeandika baada ya kupita miaka 27 ya kutoweka, mwanamme mmoja wa Thika aungana na familia yake katika kaunti ya Kisii. Gazeti la Standard nalo limeipa kipaumbele habari ya mauaji ya mwanariadha Agnes Tirop chini ya kichwa cha maneno Mama Agnes Tirop azungumzia uchungu wa kumpoteza binti yake huyo. Vilevile vile limeandika Musalia Mudavadi amtaka Rais Uhuru Kenyatta aondoe marufuku za Corona. Aidha limeandika Mtanzania aliyezini na msichana mdogo afungwa jela miaka 15. Kwa upande wa chapisho la leo la gazeti la Taifa Leo tunasoma pamoja na habari nyinginezo kwenye ukurasa wake wa mbele, habari kuu inayosema haramu za Uhuruto. Dondoo ya habari hiyo inasema huduma namba yaharamishwa na kuzidisha mabilioni ya pesa zilizotumiwa kusikofa. Habari nyingine kwenye ukurasa wa mbele wa gazeti hilo inasema matajiri wa mlimani wamfokea Ruto, na katika ukurasa wake wa tatu lina habari inayosema janga, shule zalemewa kudhibiti kusambaa ugonjwa wa corona. Na huko nchini Uganda, miongoni mwa habari zilizomo kwenye toleo la mtandaoni la gazeti la Daily Monitor ni hii inayosema hizi ndizo sababu zinazoifanya serikali ya Uganda ishindwe kufikia malengo yake ya chanjo ya uviko 19. Kiujumla limeandika zaidi ya nusu ya dozi milioni tano na laki sita za uviko 19 ilizopokea Uganda kama msaada zimeshindwa kudungwa kutokana na idadi ndogo ya wananchi waliojitokeza kupiga chanjo hizo. Tangu zamani maafisa wa afya wamekuwa wakihimiza wananchi kupiga chanjo hizo, lakini pamoja na hayo, tangu tarehe kumi Machi mwaka huu hadi hivi sasa ni dozi milioni mbili na laki tatu tu ndizo zilizotumika. Kati ya hao watu milioni moja na laki nane wamepiga chanjo moja tu na laki tano na, themanini na nne elfu na sitini na sita ndiyo waliopiga chanjo zote mbili. Idadi hiyo ni chini ya nusu ya malengo yaliyokusudiwa na serikali, limeandika gazeti hilo. Ama katika habari yake nyingine limeandika Jana Alhamisi, jeshi la polisi nchini Rwanda lilitangaza habari ya kutiwa mbaroni watu sita wakiwemo wamiliki wa kanali maarufu za YouTube na wanachama wa chama cha upinzani kwa kile polisi hao walichosema ni kueneza uvumi wenye nia ya kuchochea hisia za wananchi dhidi ya serikali ya Kagame. <tipos> Nam hapa ni Teherani, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Hamjambo, wapenzi wasikilizaji, na karibuni kujiunga nami katika makala hii ambayo huangazia baadhi ya matukio muhimu kuhusu Iran katika kipindi cha wiki moja iliyopita na kati ya tutakaangazia leo ni pamoja na kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu wataka Afghanistan iwa adhibu waliohusika na shambulio dhidi ya msikiti; Rais Ibrahim Raisi asema Iran imepata mafanikio makubwa zaidi pamoja na kuwepo vikwazo; na mazoezi makubwa ya kijeshi yafanyika nchini Iran. Karibuni. Kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislami ya Iran ametoa mwito kwa mamlaka za Kabul, Afghanistan, kuadhibu waliohusika na shambulizi la bomu liloua makumi ya watu msikitini katika mji wa Kunduz nchini Afghanistan Ijumaa iliyopita. Ayatullah Sayyid Ali Khamenei ametoa mwito huo Jumamosi katika salamu za rambirambi kufuatia hujuma hiyo ya kigaidi, na kusisitiza kuwa kuna haja ya kuchukuliwa hatua za kuzuia mashambulio ya aina hiyo kutokea tena. Kiongozi mwadhamu amesema amesikitishwa mno na tukio hilo lililopelekea kuuawa shahidi na kujeruhiwa idadi kubwa ya watu wasona hatia nchini Afghanistan na kuzitaka mamlaka husika e, nchini humo kuwafikisha mbele ya sheria waliotenda jinai hiyo. Halkadhalika Ayatullah Khamenai, kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu, mbali na kuwaombea rahma na maghfira waliouawa shahidi katika hujuma hiyo na kuwatakia majeruhi afueni ya haraka, ameziombea subira na amani familia za wahanga wa shambulio hilo. Ikumbukwe kuwa waumini wasiopungua sitini waliripotiwa wa kuwa washahidi na wengine zaidi ya mia hamsini kujeruhiwa katika mlipuko huo wa bomu lojiri Ijumaa katika msikiti wa Khanabad karibu na mji wa Kandahar nchini Afghanistan. Hujuma hiyo ya kigaidi ya Ijumaa iliyopita ilijiri wakati waumini walipokuwa wakiswali swala ya Ijumaa katika msikiti huo wa Waislamu wa madhehebu ya Shia. Hii ni hujuma ya kwanza kubwa kuwahi kutekelezwa dhidi ya mashia wa Afghanistan tangu kundi la Taliban lilichukua hatamu za uongozi mwezi Agosti. Kundi la kigaidi na kitakfiri la ISIS au Daesh limedai kuhusika na hujuma hiyo ambayo imelaaniwa vikali kote duniani. Rais Ibrahim Raisi wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran amesema nchi hii imeweza kupata mafanikio makubwa katika sekta za ulinzi na nyuklia pamoja na kuwepo vikwazo shadidi vya maadui, na hivyo vikwazo kama hivyo haviwezi kuwa kizingiti katika ustawi wa Iran. Rais Raisi amesema hayo wakati wa sherehe za kuanza mwaka mpya wa masomo katika Chuo Kikuu cha Tehran na kuongeza kuwa ustaarabu huanzia katika vyuo vikuu, na hivyo vyuo hivyo vinapaswa kufuatilia matatizo ya nchi. Hali kadhalika Rais Raisi ameashiria mafanikio makubwa ya Iran katika sekta ya ulinzi na pia sekta ya nyuklia pamoja na kuwepo mashinikizo shadidi ya adui katika sekta hizi mbili. Amesema hata maadui wakiendeleza vikwazo vyao hawataweza kusitisha ustawi wa Iran. Hali kadhalika, amesisitiza kuwa vyuo vikuu vinapaswa kuwa vitovu vya ustawi wa nchi kwa kuelimisha wanasayansi na wasomi ambao wataweza kuwasilisha suluhisho bora zaidi kwa matatizo ya nchi. Rais rais amesema serikali yake ya awamu ya 13 itajitahidi kuimarisha sekta ya sayansi nchini na kuongeza kuwa nguvu za nchi haziko tu katika kuunda makombora, ingawa sekta hii ni chanzo cha fahari, lakini pia nguvu za nchi zinapaswa kubainika katika sekta nyinginezo. Amesema Iran inapaswa kustawi katika nyanja zote za sayansi na teknolojia ili iweze kuwa dola lenye nguvu katika nyuga mbalimbali. Rais rais aidha amesema vyuo vikuu nchini Iran vimekuwa na nafasi muhimu katika kukabiliana na janga la Covid 19. Hapa nataka kushukuru vyuo vikuu na nafasi ambayo vimekuwa nayo katika kukabiliana na janga la korona, kwani vimeweza kutia fora kwa hakika. Wahadhiri wa, wa vyuo vikuu pamoja na wafanyakazi wa sekta ya afya wamepata mafanikio mazuri. Spika wa majlisi ya ushauri ya Kiislamu ya Iran, yani bunge, amesema kuwa fikra za Imam Khomeini, Mwenyezi Mungu amrehemu, na mapinduzi ya Kiislamu katika miongo iliyopita zilikuwa na manufaa makubwa ambapo hivi sasa tumesimama imara mkabala wa adui mwenye nguvu. Spika wa majlisi ya ushauri ya Kiislamu ya Iran amebainisha hayo katika hafla ya kufungua duru ya pili ya uteuzi wa athari zilizofanya vizuri katika harakati ya mukawama na kulinda haram tukufu ambayo hufanyika kila baada ya miaka miwili. Kalibafu ameongeza kuwa sunna ya Mwenyezi Mungu na wananchi wenye imani ni kigezo kile kile cha kujitetea kutakatifu cha walinzi wa haram ambacho kimepatikana e, katika kuweza kupigana vita na Daesh katika hali ambayo hakuna jeshi lolote lililoweza kukabiliana na kundi hilo la kigaidi. E, spika wa majilisi ya ushauri ya Kiislamu Iran amesema kuwa walinzi wa haram ni vikosi na askari ambao wanachama wake wametoka katika vijiji na miji mbalimbali katika ulimwengu wa Kiislamu na kisha kujumuika pamoja chini ya maktaba ya Uislamu na Qurani tukufu. Spika wa majlisi ya ushauri ya Kiislamu amesisitiza kuwa vita vya vyombo vya habari vya maadui vimezidi nguvu na kasi vita vya kiuchumi, na kwamba hata maadui wa mapinduzi ya Kiislamu wananufaika na vita hivyo vya vyombo vya habari katika vita vyao vya kiuchumi dhidi ya mataifa mengine. Akifafanua zaidi, spika Kalibaf amesema Taimuruzma. Leo tuko katika vita vya vyombo vya habari na vita vya kiuchumi. Leo hii ndiyo medani yetu ya vita. Mimi na marafiki wengi walio hapa tunaamini kuwa vita vya vyombo vya habari vya maadui vimevizidi nguvu na kasi vita vya kiuchumi. Iwapo tunataka kufanikiwa katika vita vya kiuchumi, tunapaswa kupata mafanikio kwanza katika vita vya vyombo vya habari. na vikosi vya anga vya jeshi la Jamhuri ya Kiislamu ya Iran na jeshi la Walinzi wa Mapinduzi ya Kiislamu wiki hii vimefanya mazoezi ya kijeshi yaliyopewa jina la Walinzi wa Anga ya Vilayat 1400 katika maeneo ya jangwani ya katikati mwa nchi. Brigadier Jenerali Ghadir Rahimzadeh, kamanda wa kikosi cha ulinzi wa anga cha Hatam Hatamalanbia, amesema vikosi vilivyoshiriki kwenye luteka hiyo ya kijeshi ni pamoja na kikosi cha ulinzi wa anga cha jeshi la Iran, kitengo cha anga za mbali cha jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu na kikosi cha anga cha jeshi la jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Amesema mfumo wa kamandi na udhibiti wa eneo ROC wa jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu na mifumo ya rada ya Miraj Fathi mbili Bashir na Quds iliyotengenezwa na wataalamu wa humo nchini, sanjari na aina kadhaa za droni, ndege zisizo na rubani, ni miongoni mwa suhula na zana za kivita zilizotumika kwenye maniva hiyo. Mazoezi haya ya kijeshi yamefanyika kwa kutegemea utaalamu wa wasomi wa ndani ya nchi katika kudhamini mahitaji ya kiulinzi kwa shabaha ya kujiweka tayari kuzuia hujuma ya aina yote mabeberu wa kimataifa akizungumza na mwandishi wa redio Tehran, Brigedia Jenerali Mahdi Hadian, naibu kamanda wa kikosi cha anga cha jeshi la jamhuri ya Kiislamu Iran, amefafanua kuhusu baadhi ya nukta za mazoezi hayo na kusema shahada bargozari razmaish mushtarak padafand hawai mudafan asman velayat sal 1400, mazoezi ya pamoja ya kijeshi yaliyopewa jina la walinzi wa anga ya vilayat 1400. Kikosi cha angani cha jeshi la jamhuri ya Kiislamu ya Iran kimeandaa mazoezi haya ambayo yanashabihiana na hali halisi ya kivita Tumetumia zana zote kama vile ndege zenye rubani na zisizo na rubani, ndege za kudondosha mabomu na kuhujumu, na pia ndege maalumu za kukusanya taarifa za siri za adui pia tumeshirikiana na kikosi cha angani cha jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu. Mazoezi haya yamekuwa na no umuhimu mkubwa sana kwetu, ili kuweza kubaini uwezo na utayarifu wetu wa kivita, kwani uwezo wa kulinda anga ya nchi hutegemea sana pia uwezo wa kikosi cha angani cha jeshi la jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Namwapinza msikilizaji, na kwa kauli hiyo ya uh, naibu kamanda wa kikosi cha anga cha jeshi la jamhuri ya Kiislamu ya Iran ndio tunafika mwisho wa makala yetu Iran juma hili kwa leo, na ni matumaini yangu kuwa umeweza kunufaika. Hadi wakati mwingine, panapo majaliwa yake Mola, waherini. Leo katika historia. Leo ni Jumaa tarehe 8 mfungo 6 Rabiul Awal 1443 Hijria, inayosadifiana na tarehe 15 Oktoba mwaka 2021. Siku kama ya leo miaka 1183 iliyopita aliuawa shahidi Imam Hasan Askari alaihi ssalam, ambaye ni mmoja wa wajukuu wa mtume wetu Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam katika mji wa Samara nchini Iraq. Imamu Askari alizaliwa katika mji mtakatifu wa Madina mwaka 232 hijria na alishika hatamu za kuongoza umma baada ya kuuawa baba yake mwema Imamu Ali Alhadi alaihi ssalam. Kipindi cha uongozi wa Imamu Hasan Askari kilijawa na misukosuko mingi kutokana na kuzaliwa ndani yake Imamu wazama Mahdi ajallahu taala farajahu sharif kwani viongozi wa utawala wa kizazi cha Abbas walikuwa wakichunga mno na kumsaka imamu huyo aliyeahidiwa kudhihiri katika akhiri zaman. Alisifika kwa elimu, ukarimu na uchamungu. Imamu aliuawa shahidi na watawala madhalimu wa Bani Abbas kwa kupewa sumu katika siku kama hii ya leo. Siku kama ya leo miaka 479 iliyopita, alizaliwa Abul Fath Jalaluddin Muhammad Akbar, mfalme aliyekuwa na nguvu kubwa wa silsila ya Taimuriani nchini India. Mfalme huyo alikuwa maarufu kwa jina la Akbar Shah, na alichukua madaraka akiwa na umri wa miaka 13 baada ya kufariki dunia baba yake Humayun. Kwa kipindi cha miaka mitano aliongoza nchi akiwa na cheo cha naibu mtawala chini ya usimamizi wa Bairam Khan. Baada ya kushika madaraka kikamilifu, alianza kupanua wigo wa utawala wake. Akbar Shah alifariki dunia mwaka elfu moja mia sita na tano. Siku kama ya leo miaka 177 iliyopita alizaliwa mwana falsafa wa kijerumani Friedrich Wilhelm Nietzsche. Baada ya kuhitimu masomo, Nietzsche alianza kufunza katika chuo kikuu cha Basel. Mwana falsafa huyo alikuwa akipinga dini na misingi ya kimaadili, na katika falsafa na mitazamo yake alikuwa akiamini nadharia ya superman, kwa maana ya mtu mwenye uwezo kupita kiasi. Nitche alikuwa akiamini kwamba mtu mwenye uwezo kupita kiasi au Superman ni matokeo ya irada na matashi ya mwanadamu na huwa juu ya mema na mabaya yote. Mwanafalsafa huyo ameandika vitabu kadhaa na alifariki dunia mwaka elfu moja na mia tisa na, na leo tarehe 15 Oktoba ni siku ya vipofu duniani. Suala la usalama wa vipofu na haki zao za kijamii daima limekuwa likipewa umuhimu maalumu katika jumuiya za kimataifa. Na kwa msingi huo mwaka 1950 shirika la elimu, sayansi na utamaduni la Umoja wa Mataifa UNESCO na baraza la kimataifa la vipofu zilikutana na kupasisha sheria ya fimbo nyeupe na kuitangaza tarehe 15 Oktoba kuwa ni siku ya fimbo nyeupe au siku ya kimataifa ya usalama wa vipofu. Miongoni mwa vipengee vya sheria hiyo ni pamoja na haki ya vipofu kutumia suhula zote za hali bora ya kimaisha katika jamii, kuwahamasisha watu wa jamii hiyo kushiriki katika masuala ya serikali na kupewa ajira serikalini, kulinda haki za vipofu wakati wa kuvuka barabara na kadhalika. Nam, hapa ni Teherani, idhaa ya Kiswahili sote jamhuri ya kiislamu ya Iran. Bwana maoni ndo yameingia sasa hivi, nianze ni na maoni yako bwana miraji are kitambo wa huko Zanziba umeandika: ama radio Taerani, kwa hakika redio Teherani mnatupasha habari za uhakika. Allah awazidishieni uimara na ukakamavu katika kutupa habari za uhakika. Ni bin kitambo kutoka Zanziba, shukran maoni mengine yameingia ya hapa. Bwana Yahya Ali wa barabara ya kumi na tatu Tanga, Tanzania, anaipongeza harakati ya Hizbullah ya mapambano ya kiislamu huko Lebanon katika kupambana kwake na Wasayuni. Ameandika Profesa Ali Magema, nawe pia tuna kushukuru na si tunakutakia kila la kheri katika maisha yako. Fuatoni muhtasari wa habari za dunia, muda wetu umeisha kabisa. Ijumaa ya leo inaosadifiana mwezi nane mfungo sita elfu moja mia nne arobaini na tatu hijiria ni siku ya kukumbuka kwa washahidi Imam Hasan al Askari, imam wa kumi na moja wa Waislamu wa kishia duniani. Uganda inajiandaa kutuma maafisa wa polisi wapatao mia moja sitini nchini Somalia kuna kushiriki operesheni za kudumisha amani katika nchi hiyo ya pembe ya Afrika. Mwenyekiti wa kamisheni ya Umoja wa Afrika amesema mataifa ya bara hilo yanapaswa kushirikiana na kufanya kazi pamoja ili kuhakikisha kuwa yanaondokana na utegemezi na vilevile yanajikomboa kifedha. Na hadi hapa ndio tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika mara tatu kwa siku: asubuhi, mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi yanaanza saa moja na dakika 50 hadi mbili na dakika 50 kwa saa za Afrika Mashariki. Yale ya mchana yanaanza saa tano na dakika ishirini hadi sita na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki, na yale ya usiku yanaanza saa mbili na dakika ishirini hadi tatu na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika pia kwa njia ya satelaiti na intaneti. Anwani yetu ya intaneti ni parstoday.com/sw kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu ni swahili radio at irib ir. Mnaweza pia kuyasikiliza matangazo yetu kwa njia ya moja kwa moja na hifadhi ya matangazo hayo kupitia Android na iPhone kwa kutumia application ya IRIB World Service, mbali na katika barua pepe ya swahili radio at irib ir mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama vile WhatsApp, Telegram, Viber na kadhalika, kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya jumlisha 989035065487 anwani yetu ya moja kwa moja ya posta ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, po box 19 395 stroke 67 67 Tehran Islamic Republic of Iran. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na tunakuomba msiache kuyategea sikio matangazo yetu yajayo. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu.