Hii ni idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Al al kwa jina la Allah mwingi wa rehema mwenye kurehemu. Akasema, Je, mnajua mlivyomfanyia Yusufu na ndugu yake mlipokuwa wajinga? Wakasema, Je, wewe ni Yusufu? Akasema, mimi ni Yusuf, na huyu ni ndugu yangu. Mwenyezi Mungu ametuneemesha, hakika mwenye takwa na akasubiri, basi Mwenyezi Mungu haupotezi ujira wa wafanyayo mazuri. Wakasema, wallahi, Mwenyezi Mungu amekufadhilisha kuliko sisi, na hakika sisi tumekuwa ni wenye hatia Leo hapana lawama juu yenu, Mwenyezi Mungu atawasamehe, naye ni mwingi wa kurehemu kuliko wote wenye kurehemu. Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum wapenzi wasikilizaji wa rahmatullahi wabarakatu. Jina langu ni Abdul Fattah Musa Idi ninayekukaribisheni katika matangazo haya ya mchana ya redio Teheran idhaa ya Kiswahili ya sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanayosikika kwa muda wa saa nzima kuanzia saa tano na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki, sawa na saa sita kasoro kasoro dakika kumi kwa saa za hapa nchini Run. Tunasikika hewani moja kwa moja kupitia satelaiti, masafa mafupi, shortwaves na vilevile vile tovuti yetu ya parstoday.com/sw. Nchini Tanzania tunasikika pia kupitia FM ni Redio Maarifa katika mikoa ya Tanga, Mwanza, Kigoma, Mtwara na Singida kwa mchana huu tutakuwa na taarifa habari na uchambuzi wa kisiasa utakaofuatiwa na kipindi cha sibtaini katika Quran na hadithi. Baada ya hapo, tutakuleteni udondozi wa magazeti yaliyochapishwa leo katika nchi za Afrika Mashariki, makala ya sayansi na teknolojia mpya, pamoja na makala ya kila siku ya leo katika historia. Tutahitimisha matangazo yetu haya kama kawaida kwa muhtasari wa habari za dunia. Imetimia saa sita kamili kwa saa za hapa nchini Iran, ni saa tano na nusu kwa saa za Afrika Mashariki. Ifuatayo sasa ni taarifa habari za ulimwengu, lakini kwanza ni vichwa vya habari muhimu. Mkurugenzi mkuu wa IAEA asema hujuma dhidi ya vituo vya nyuklia inapasa zilaaniwe. Maafisa kadhaa wa Sudan wapigwa marufuku kutoka nje ya nchi. Taliban yazionya Marekani na nchi za Ulaya dhidi ya kuidhoofisha serikali yake. Ripoti yaeleza kuwa serikali ya Uingereza ilifanya makosa makubwa kuhusu COVID-19, vifo elfu kadhaa vya watu vingeweza kuepukwa. Sasa ni habari kamili. Katika kile kinachoelezewa kama msimamo uliochukuliwa kwa kuchelewa na wa kujitoa kimasomaso Mkurugenzi mkuu wa wakala wa kimataifa wa nishati ya atomiki IAEA amesema hujuma na shambulio lolote dhidi ya vituo vya nyuklia inapasa vilaaniwe. Rafael Grossi ameasema hayo katika mahojiano aliyofanyiwa na jarida la Energy Intelligence kuhusu mauaji ya kigaidi ya wanasayansi wa nyuklia wa Iran na hujuma zilizofanywa dhidi ya vituo vya atomiki vya jamhuri ya Kiislamu. Grossi ameeleza kuwa mkutano mkuu wa IAEA ulipitisha maazimio kadhaa huko nyuma yaliyotoa msimamo wa dhiha na wa uwazi kuhusu suala hilo, na akaongeza kwamba kwa mujibu wa maazimio hayo, shambulio lolote dhidi ya mitambo na vituo vya nyuklia inapasa lilaaniwe. Baada ya hujuma na uharibifu uliofanywa kwenye kituo cha nyuklia cha Iran cha Natans, Kazim Gharibabadi, balozi na mwakilishi wa kudumu wa Jamhuri ya Kiislamu katika mashirika ya kimataifa yenye makao yao mjini Vienna, alitangaza kuwa mkurugenzi mkuu wa IAEA ametakiwa atoe msimamo wa wazi kuhusu shambulio la Natans sambamba na kulaani shambulio hilo la kigaidi. Kwa mujibu wa hati ya IAEA, mbali na wakala huo wa kimataifa wa nishati ya atomiki kuwa na kazi ya usimamizi, unawajibu na jukumu pia la kutumia uwezo wake kulinda miradi ya nyuklia ya nchi wanachama na kila aina hujuma. Hata hivyo, kuhusiana na Iran, wakala huo haukutekeleza kutekeleza jukumu lake hilo. Ukweli ni kwamba IAEA na nchi wanachama wa wakala huo hazikuonyesha radi ya mali wala kuchukua hatua yoyote kuhusiana na hujuma za kigaidi zilizofanywa dhidi ya Iran, zikiwemo za uharibifu katika kituo cha Natanz na mauaji ya mwanasayansi mkubwa wa nyuklia Shahid Mohsen Fakhrizadeh. Mkuu wa baraza la utawala nchini Sudan, Jenerali Abdul Fattah al Burhan, amelitaka shirika kuu la intelijensia la nchi hiyo liwazuie maafisa kadhaa wa serikali wasisafiri kuelekea nje ya nchi. Vyombo vya habari vimenakili duru moja ya kiusalama ya Sudan na kutangaza kuwa miongoni mwa maafisa waliopigwa marufuku kufanya safari nje ya nchi ni Muhammad Alfaki Suleiman, mjumbe wa baraza la utawala, pamoja na wajumbe wengine kadhaa waandamizi wa kamati iliyovunjwa ya utawala wa rais aliyetangulia wa nchi hiyo Omar Al-Bashir kuanzia desemba mwaka 2018 sudan iligeuzwa uwanja wa maandamano ya umma dhidi ya serikali ya al bashir na kufikia aprili 2019 kiongozi huyo aliing'olewa madarakani na hivi sasa serikali ya mpito ndiyo inayoendesha masuala ya nchi katika miezi ya karibuni sudan imeshuhudia vuta ni kuvute za kisiasa na mapigano ya silaha katika maeneo kadhaa ya karibuni kabisa yakiwa ni Darfur magharibi mwa nchi na Kordofan ya kusini mwa nchi hiyo. Kuleta suluhu na kurejesha amani ni miongoni mwa masuala muhimu zaidi yaliyotangazwa kuwa yatashughulikiwa na serikali ya waziri mkuu Abdullah Hamdok katika uongozi wake wa mpito ulioanza Agosti 21, mwaka 2019. Serikali hiyo inatazamiwa kuongoza kwa muda wa miezi 39 na kuhitimisha kipindi chake cha uongozi kwa kuitishwa uchaguzi mkuu nchini humo. Vyombo vya habari vya Kiarabu vimeripoti kuwa utawala haramu wa kizayuni wa Israel umeanzisha chokochoko na harakati za kijeshi katika eneo la miinuko ya Golan la ardhi ya Siria. Televisheni ya Rusia Alyaum imeripoti kuwa utawala wa kizayuni umepeleka idadi kubwa ya vifaru kwenye miinuko ya Golan unayoekalia kwa mabavu kwa kutumia malori makubwa. Hakuna taarifa na maelezo zaidi yaliyotolewa hadi sasa kuhusiana na hatua hiyo ya Tel Aviv. Harakati na chokochoko -choko hizo zinafanywa katika hali ambayo katika hatua yenye malengo ya kivamizi na kushadidisha vitendo vya ukatili na utumiaji mabavu, waziri mkuu wa utawala wa kizayuni Bennett Naftali amesema miinuko ya Golan ni lengo la kistrategia kwa Israel na kwamba utawala huo haramu umedhamiria kuongeza maradufu idadi ya wakazi wa eneo hilo. Tangu Siria ilipojipatia uhuru wake, miinuko ya Golan siku zote imebaki kuwa sehemu isiyotenganika na ardhi ya nchi hiyo, na hatua ya utawala ghasibu wa kizayuni ya kuivamia na kuikalia kwa mabavu miinuko hiyo wakati wa vita vya siku sita vya Juni 1967 kati ya Waarabu na utawala huo haitabadilisha hali yake ya kihistoria na kisheria, ijapokuwa mnamo mwaka 1981 Utawala pandikizi wa Israel uliligeuza kisheria eneo la miinuko ya Golan kuwa sehemu ya ardhi za Palestina unazozikalia kwa mabavu, lakini jamii ya kimataifa haijawahi katu kuitambua rasmi hatua hiyo, na hadi sasa inaendelea kutambua kwamba miinuko ya Golan ni eneo lililovamiwa na linalokaliwa kwa mabavu. Mnaendelea kusikiliza taarifa habari za ulimwengu inayokujeni kutoka hapa Redio Tehran. Msimamizi wa wizara ya mambo ya nje ya serikali ya muda ya Taliban nchini Afghanistan amezitahadharisha tawala za magharibi juu ya hatua yoyote ya kudhoofisha utawala mpya ulioundwa na kundi hilo. Amir Khan Muttaqi ametoa indhari hiyo katika mkutano na wawakilishi wa Marekani na nchi za Ulaya uliofanyika katika mji mkuu wa Qatar, Doha, na kueleza kwamba kuidhofisha serikali mpya Afghanistan iliyoundwa na Taliban kutaiathiri moja kwa moja dunia katika sekta za usalama, uchumi na uhajiri. Mutaki amezihutubu nchi za Magharibi akisema kama ninavyonukuu, kutumia mbinu na taktiki ya mashinikizo hakujawa na tija yoyote kwa hivyo acheni tuchague njia ya maelewano na mashirikiano ya ujengaji. Kundi la Taliban ambalo lilitoa madaraka nchini Afghanistan mwezi Agosti mwaka huu sambamba na kuondoka askari wa Marekani katika nchi hiyo baada ya vita vya miaka 20, linapigania kutambuliwa rasmi na nchi za dunia, serikali ya muda liliyounda ili kufuatia hatua hiyo liweze kupatiwa misaada ya kuinusuru nchi hiyo na maafa ya kibinadamu na kupunguza athari za hali mbaya ya kiuchumi inayoikabili. na ripoti iliyotolewa na kamati mbili za bunge la Uingereza imeeleza kuwa serikali ya nchi hiyo ilifanya makosa makubwa katika kukabiliana na janga la dunia nzima la ugonjwa wa COVID-19, na kwamba hatua ya kwanza iliyochukuliwa kukabiliana na janga hilo ilianza kwa kuchelewa sana kwa mujibu wa ripoti hiyo iliyotolewa baada ya vikao vilivyofanyika kwa miezi kadhaa, endapo hatua sahihi zingechukuliwa na kwa wakati, vifo elfu kadhaa vya watu vingeliweza kuepukwa. Ripoti hiyo ya bunge la Uingereza imeongeza kuwa mwanzoni viongozi wa serikali ya London walitegemea kinga, pamoja na hivyo kuruhusu virusi kuenea kwa watu wengi, huku hospitali zikizidiwa kutokana na wingi wa wagonjwa. Ripoti hiyo imesema hospitali za nchi hiyo zililazimika kukataa kupokea wagonjwa kwa sababu serikali ilichelewa kutangaza hatua za watu kutotembea. Uingereza ilichelewa kutangaza hatua hizo kwa wastani wa wiki mbili ikilinganishwa na majirani zake, kutokana na kauli mbiu iliyotolewa wakati huo ya kulinda uchumi. Uingereza imerekodi vifo laki moja elfu thelathini na nane kutokana na ugonjwa wa Covid-19 unaosababishwa na virusi vya korona, ikiwa ni nchi inayoongoza kwa idadi ya vifo vingi vya ugonjwa huo barani Ulaya. Na huu ndio mwisho wa taarifa habari za ulimwengu iliyokujeni kutoka hapa Redio Teheran. Nam, wapenzi wasikilizaji, baada ya kusikiliza taarifa ya habari za ulimwengu, umewadia sasa wakati wa kukuleteni uchambuzi wa kisiasa kwa mchana huu. Utazungumzia kuapishwa waziri mkuu mpya wa Tunisia. Hatimaye, baada ya vuta ni kuvute ya kisiasa ya majuma kadhaa nchini Tunisia, Serikali mpya ya nchi hiyo imeapishwa ikiongozwa na mwanamama Najla Bodin Ramadan. Binajla anakuwa mwanamke wa kwanza kushika nafasi ya waziri mkuu nchini Tunisia. Dr Bodin mwenye umri wa miaka 63 kama alivyo Rais Kais Said wa nchi hiyo anakuwa waziri mkuu wa 11 tangu mapinduzi ya mwaka 2011 yaliyohitimisha utawala wa kidikteta wa Zeinul Abidin bin Ali na kuchochea kile kilichojulikana kama machipuo ya Kiarabu. Akizungumza katika hafla ya kula kiapo, waziri mkuu mpya wa Tunisia ametangaza kuwa kipaumbele cha baraza lake la mawaziri ni kurejesha imani ya wananchi kwa serikali na kufanya juhudi za kuhuisha imani ya jamii ya kimataifa kwa serikali ya Tunisia. Filhali yamepita majuma kadhaa tangu mgogoro wa kisiasa nchini Tunisia ulipoibuka. Takriban miezi miwili iliyopita rais Kais Said alimuzulu waziri mkuu akalisimamisha bunge na kuhodhi madaraka yote ya utendaji. Si hayo tu, bali rais wa Tunisia aliwafuta kazi baadhi ya mawaziri katika serikali yake na kuondoa kinga ya kisiasa kwa wabunge. Hatua na maamuzi hayo ya rais Kais Said yalikabiliwa na malalamiko makubwa ya baadhi ya vyama vya siasa vya Tunisia ambavyo vilitaja maamuzi hayo kuwa ni mapinduzi dhidi ya katiba. Katika kutetea maamuzi na hatua zake hizo, rais wa Tunisia alidai kwamba amefanya hivyo kutokana na kuongezeka ufisadi, usimamizi mbaya katika kukabiliana na janga la korona na kushtadi hali mbaya ya uchumi wa nchi hiyo. Pamoja na hayo, hatua za rais Kais Saied, hususan kurefuka muda wa kufungwa kazi za bunge na kuchaguliwa waziri mkuu mpya kuliifanya anga ya Tunisia iendelee kushuhudia mwenendo wa kuongezeka maandamano na malalamiko ya wananchi. Wasiwasi mkubwa wa wananchi wa Tunisia ni kuharibika matunda ya vuguvugu la wananchi la mwaka elfu mbili kumi na moja na kuingia dosari mchakato wa demokrasia kuchukua mkondo wake katika nchi hiyo. Ni kwa kuzingatia ukweli huo, ndio maana waliendelea kujitokeza mabarabarani kwa majuma kadhaa kupinga na kulalamikia maamuzi ya rais huyo. Mkusanyiko na maandamano ya karibuni kabisa ya wananchi wa tunisia ni yale ya siku tatu zilizopita ambapo maelfu ya waandamanaji walijitokeza katika mji mkuu Tunis. Serikali mpya ya Tunisia ikiongozwa na waziri mkuu Najla Boden Romdhan imeanza kazi baada ya mgogoro mkubwa. Kuchaguliwa waziri mkuu mwanamke kumekabiliwa na radhi ya mali mbalimbali mbali. Neji Jalul, waziri wa zamani wa Tunisia na mkuu wa muungano wa taifa wa Tunisia, sanjari na kuashiria kwamba kuteuliwa mwanamke kwa ajili ya kushika wadhifa wa waziri mkuu ni chaguo zuri, amesema mafanikio yake katika hatua ya sasa iliyoko mbele yake yatakuwa ni mafanikio ya nchi na taifa la Tunisia. Binaji la Boden Ramadhan ameanza kuhudumu kama waziri mkuu katika hali ambayo hali mbaya ya uchumi, ufisadi kuenea maradhi ya COVID-19, uhaba wa dawa katika sekta ya tiba na afya na mizozo ya kisiasa imeshadidisha mpasuko wa kisiasa na kuifanya nchi hiyo ikabiliwe na wingu zito la mgogoro. Katika fremu hiyo, waziri mkuu wa Tunisia ameliambia baraza lake la mawaziri kwamba lina jukumu la kuponya vidonda vya nchi hiyo na kuiokoa kutokana na mgogoro mkubwa wa kiuchumi, kifedha na kijamii. Dkt. Riza Ashakandali, mtaalamu wa masuala ya kiuchumi sambamba na kuashiria kwamba mipango ya serikali mpya itatekelezwa kupitia ramani ya njia iliyobainishwa na Rais Kais, amesema serikali mpya ina kibarua kigumu cha kuinasua nchi hiyo na hali ya sasa ya uchumi uliovurugika. Hata hivyo kufanikiwa katika njia hiyo siyo jambo ambalo haliwezekani. Ala kuli hal, Najla Bouden Romdhani amechukua waziri mkuu akiwa amerithi migogoro na changamoto nyingi ambazo ili kukabiliana nazo panahitajika azma na irada madhubuti ya wanasiasa na wananchi kuwa pamoja naye. Mbali na hayo, uingiliaji wa madola ya kigeni katika masuala ya ndani ya Tunisia ni jambo ambalo linaweza kuzidi kuzorotesha na kuifanya kuwa mbaya hali ya mambo ya nchi hiyo ya kaskazini mwa Afrika. Wapenzi wa wasikilizaji, mnaendelea kusikiliza matangazo ya mchana ya Redio Teheran, idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Sibtain. Sibtain. Katika Qurani na hadithi. Assalamu alaykum wapenzi wa wasikilizaji wa, wa idhaa ya Kiswahili sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran inayokutangazieni kutoka mjini Tehran. Hiki ni kipindi cha 30 katika mfululizo wa vipindi hivi vya Sibtain katika Qurani na hadithi ambacho kama vilivyokuwa vipindi vilivyotangulia kinazungumzia sifa na matukufu ya wajukuu wawili wa mtume wetu Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam ambao si wengine bali ni Imam Hasan na Husein alaihimassalam Imam Hasan na Husein ni wajukuu ambao kama tulivyoona katika vipindi vilivyopita walipendwa sana na Mwenyezi Mungu pamoja na mtume wake ambaye alitaja na kufafanua sifa na fadhila zao nyingi kupitia hadithi nyingi zilizonukuliwa katika vitabu vingi vya Waislamu na kuwataka pia wawapende na kuwafuata katika masuala yao ya kidini na kimaisha. Jambo tunalopaswa kufahamu na kulitambua vyema ni kwamba hali ya kuwa mtume wa Mwenyezi Mungu ni maasumu, yaani mtu asiyetenda wa kosa wala dhambi, inatufanya sisi waislamu tupate yakini kwamba mtume hampendi mtu yoyote ila kwa ajili ya kupata radhi za Mwenyezi Mungu, na wala hampendi mtu ila mtu huyo huwa amependwa na Mwenyezi Mungu mwenyewe huwa hakengeuki mipaka katika kumsifu mtu yeyote, na kwa hivyo maneno yake huwa ni suna ambayo huambatana kikamilifu na ukweli ambao Mwenyezi Mungu Mtukufu huwa ameuridhia. Hivyo basi, iwapo Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam alibainisha na kufafanua sifa za maimamu Hasan na Husein, bila shaka alifanya hivyo kwa msingi wa aliyoyataka na kuyaridhia Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala. Ni wazi kwamba kwa kufanya hivyo Mtume alitekeleza wajibu aliopewa na kuamrishwa na Mwenyezi Mungu autekeleze kisheria na kivitendo. Swala hili lina umuhimu mkubwa sana kwetu sisi Waislamu. Hii ni kwa sababu jambo hili huimarisha itikadi zetu kidini na kutufanya tufuate amri ya Mwenyezi Mungu ya kupenda na kuwafuata Ahlubaiti wa mtume wake Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam, suala ambalo bila shaka ni ushindi na mafanikio makubwa kwetu, kwa kuwa litatuokoa na kutukinga na moto mkali wa Jahannam siku ya Kiama. Wapenzi wasikilizaji, Shekh Mufid, Mwenyezi Mungu amrehemu, ananukuu katika kitabu chake cha Al Ikhtisas kwamba Muawiya bin Abi Sufyan alimwandikia Imamu Ali bin Abitalib alayhi ssalam barua ya vitisho, tuhuma na maneno makali, naye Imamu akamjibu baada ya kuanza kwa jina la Mwenyezi Mungu Mtukufu akisema: Ewe Muawiya, umesema uongo, mimi ni Ali bin Abitalib na na baba wa Hasan na Husein, hadi mwisho wa barua hiyo. Ibara ya kuvutia sana katika barua hiyo ya Imamu Ali bin Abitalib kwa Muawiya bin Abi Sufian ni hatua ya Imamu ya kujisifu na kujifaharisha kutokana na kuwa baba wa Hasan na Husein. Anajifaharisha na kujiarifisha kuwa yeye ni baba wa wajukuu wawili wa Mtume wetu Muhammad sallallahu alaihi waalihi wasalam. Ni utukufu ulioje walio nao wajukuu hawa wa Mtume mbele ya Mwenyezi Mungu Mtukufu. Utukufu huo mkubwa ndio uliomfanya Amiru lmuminin Ali bin Abi Talib kujifaharisha na kujinasibisha kwa wajukuu hao wa Mtume, kwa kuwa wana nafasi na fadhila kubwa mbele ya Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala. Nam, hawa ndio wale wajukuu wawili ambao mtume aliwapenda sana na kuwasifia kwa maneno ya kuvutia ambayo yalikuwa hayajawahi kutamkwa tena na mtu mwingine yoyote. Hafidh bin Asakir Adimishqi Ashafii anasema katika kitabu chake mashuhuri cha Tarikh Madinati Dimishq, akimnukuu Hudhaifa bin Alyaman kwamba mtume mtukufu sallallahu alayhi wa alihi wasallama alimuuliza, Je, Unajua nani alikuwa pamoja nami? Hudhaifa akajibu la. Mtume akasema Jibrilu amenijia na kunibashiria kwamba hakika Hasan na Husein ni mabwana wa vijana wa peponi. Wapenzi wa wasikilizaji, huu ni wahi alioteremshiwa Mtume Muhammad, amani ya Mwenyezi Mungu iwe juu yake na ali zake, kwa njia tofauti siyo uteremsho wa Qurani bali ni wahi na habari za Mwenyezi Mungu alioteremshiwa Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam na kuizungumzia kwa njia tofauti sehemu nyingi katika jukumu lake la kuwafikishia wanadamu ujumbe kutoka kwa muumba wao. Moja ya sehemu hizo ni ile ambayo imeashiriwa na Tabarani katika kitabu cha Akhbarul Hasan bin Ali ambapo amemnukuu Omar Ibni Lkhatab akisema kwamba Mtume slw wslam wa amesema, Hasan na Husein ni mabwana wa vijana wa peponi. Vilevile Ibni Asakiri anasema katika kitabu chake cha Tarikh Adimishki ad kwamba Alhaithami Ashafii katika kitabu cha Majmau Zawaid na Tabarsi katika kitabu cha alami lwara akimnukuu sahaba mwema Jabir bin Abdillahi Lansari kwamba Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam aliwaambia masahaba zake kwamba mtu anayetaka kuwaona mabwana wa vijana wa peponi basi na awatazame Hasan na Husein. Wasikilizaji wapenzi, hakuna shaka yoyote kwamba pepo ndiyo daraja na nafasi ya juu kabisa huko akhera, na huko waumini ni vijana ambao ndio kwanza wako katika mwanzo wa ujana wao. Huko watafurahia kutokana na kwamba Mwenyezi Mungu amewaneemesha na kuwapa radhi zake kwa kuwajalia kuwa miongoni mwa watu wa peponi. Hasan na Husein ndio watakaokuwa mabwana wa vijana hao wa peponi, ambapo moyo wa kila aliyeko kwenye pepo hiyo utafurahia na kuridhishwa kwa pambo la mabwana hao wa peponi. Sheikh Almajlisi anasema katika juzu ya 43 ya kitabu cha Biharu Lanwar akimnukuu mmoja wa wanazuoni mashuhuri wa Kisuni ambaye si mwingine bali ni Adailami akisema katika kitabu chake cha Firdausul Akbar akimnukuu Bibi Aisha mke wa Mtume kwamba Mtume sallallahu alayhi wa alihi wa sallam, amesema Wakati watu wa peponi watakapoingia humo, pepo itamwambia Mwenyezi Mungu Mtukufu, ewe Mwenyezi Mungu, uliniahidi kunipamba kwa nguzo zako mbili. Mwenyezi Mungu atajibu kwa kusema, je, sikukupamba kwa Hasan na Husein? Watukufu hao wawili wametajwa katika hadithi nyingi maalumu kwamba wao ni pambo la arsha ya Mwenyezi Mungu. Shekh Assaduq anasema katika kitabu chake cha Maani la Akhbar, akimnukuu Imam Ali bin Musa Ridha alayhi salam, katika hadithi tukufu inayozungumzia kisa cha Nabi Adam na mkewe Hawa alayhi salam, kwamba alisema, Adam alipotukuzwa na Mwenyezi Mungu na malaika kuamrishwa wamsujudie na kisha kuingizwa peponi, alijiuliza moyoni, je, kuna kiumbe mwingine ambaye Mwenyezi Mungu mtukufu amemuumba na kumfanya kuwa bora kuliko mimi. Hapo Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala alimwita na kumwambia: ewe Adamu, inua kichwa chako na utazame msingi wa kiti cha arshi. Adamu alipotazama, aliona pameandikwa la ilaha illallah muhammadun rasulullah, aliyun amiru lmuminin, Fatima ni mbora wa wanawake ulimwenguni, na Hasan na Husein ni mabwana wa vijana wa peponi. Adamu aliuliza, je, hawa ni kina nani? Akaambiwa, hawa ni katika kizazi chako na ni wabora kuliko wewe na viumbe wangu wote, na lau wasingekuwa wao nisingekuumba wewe, pepo, moto, mbingu wala ardhi. Wapenzi wa wasikilizaji, Anishaburi ameandika katika kitabu chake cha raudhatul waidhina kwamba Mtume mtukufu sallallahu alayhi wa alihi wa salam amesema, siku ya kiama kitakapofika, kiti cha enzi cha Mwenyezi Mungu kitapambwa vilivyo na mimbari mbili zenye nuru na zilizo na urefu wa maili mia moja kuwekwa hapo moja upande wa kulia na ya pili upande wa kushoto wa arshi. Kisha Imam Hasan na Husein alayhim assalamu wataletwa na kuwekwa juu ya mimbari hizo. Mwenyezi Mungu atapamba arshi yake kwa watukufu hao. Na hadi hapa, wapenzi wasikilizaji, ndio tumefikia mwisho wa kipindi hiki cha Sibtain katika Qurani na Hadithi. Ni matumaini yetu kwamba tumeweza kunufaika kwa yote tuliokuandalieni katika kipindi cha leo. Basi hadi tutakapokutana tena katika kipindi kijacho, tunakuwageni kwa kusema assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu. Wapenzi wa wasikilizaji, bado mko nasi katika matangazo yetu ya leo mchana, yanaokujieni moja kwa moja kutoka hapa mjini Tehran. Karibuni sasa kutegea sikio udondozi wa magazeti yaliyochapishwa leo katika nchi za Afrika Mashariki. Mchana huu tunaanzia nchini Tanzania na gazeti la Raia Mwema, ambapo katika ukurasa wake wa mbele tunakutana na kichwa kikuu cha habari kilichokolezwa wino mweusi kisemacho CCM kwa fukuta polepole awamwiba Nape ajitosa kwa Rais Samia. Vichwa vingine vya habari vilivyopamba ukurasa wa mbele wa gazeti hilo vinasomeka: Warioba, Mangula watema cheche; miaka 22 bila Nyerere; waliochinja mtendaji wa NASWA na kibano kichungu kuhusiana na habari hiyo Raia Mwema linafafanua kwa kuandika, marac maded na madc wapigwa stop kusafiri, wapewa jukumu zito kusimamia trilioni 1.3 za mkopo wa IMF. Nipashe kwa upande wake limetoa kipaumbele cha kwanza kwa habari yenye anwani, Warioba aonya udini na ukabila, asema viashiria hivyo vitaligharimu taifa ataka viongozi na wananchi wakemee. Vichwa vingine vya habari ninavyodondoa ni pamoja na serikali yageukia hadhi ya diaspora, hukumu ya kesi ya Membe Musiba yawekwa kiporo na CCM yaipongeza ACT Wazalendo ushindi wa Konde. Naligeukia sasa gazeti la Majira ambalo limechangamkia habari yenye kichwa cha maneno ofisa wa serikali au wawa ofisini daa Alikuwa akihudumia wananchi saa nane mchana. Wauaji wadaiwa kutumia panga kumkata shingo, huku mwananchi akishuhudia mauaji ya zua taharuki, chanzo bado utata. Wananchi nalo pia, kama Majira, limeguswa zaidi na habari hiyo, likiandika kwa maandishi makubwa, siri ofisa aliyeuawa ofisini da. Dondoo za kichwa hicho cha habari zinasema Mashuhuda waeleza wauaji walivyotinga ofisini ili kusuluhishiwa mgogoro wa, wa ardhi. Polisi wa tatu, ya daka watatu. Familia yafunguka mazito, wananchi wasifu uongozi wake. Mwananchi aidha limeandika wanaosubiri kunyongwa watuma salamu kwa rais Samia. Na kwa upande wa gazeti la serikali Habari Leo, kichwa kikuu cha habari katika ukurasa wa mbele wa gazeti hilo kinasomeka Mgawanyo bilioni 536 za TAMISEMI umeaanika, fedha za kila mkoa, sekta za afya, elimu, ujasiri ya mali, kazi sasa kwa wakuu wa mikoa, wilaya kukamilisha miradi. Habari Leo aidha limeandika Dkta Mwinyi aahidi ushirikiano na Komoro, Namibia. Hayo yakiwa ni ya Tanzania na yageukea sasa magazeti ya nchini Kenya, ambapo Daily Nation na Taifa Leo yametoa kipaumbele kwa habari ya uamuzi uliotolewa na mahakama ya kimataifa ya haki ICJ kuhusu mzozo wa mpaka wa baharini kati ya Kenya na Somalia. Kuhusiana na uamuzi huu wa mahakama hiyo ya Umoja wa Mataifa ambao ulitolewa jana kwa manufaa ya Somalia, Taifa Leo limeandika Kenya yapoteza bahari, lakini kinyume na gazeti hilo Daily Nation limeandika hata nchi moja Kenya yakataa hukumu ya mzozo wa bahari likizungumzia hatua ambayo Kenya inaweza kuchukua kufuatia hukumu hiyo iliyotolewa dhidi yake. Gazeti hilo limeandika katika hatua inayofuata, Kenya inaweza kwenda kulalamika juu ya suala hilo kwa baraza la usalama la Umoja wa Mataifa. Vichwa vingine vya habari linavyodondoa katika ukurasa wa mbele wa Nation vinasomeka waitifaki wa Raila walalamika kufanyiwa rafu kuhusu wapiga kura wapya waituhumu kamisheni ya uchaguzi kufanya upendeleo, na mkutano wa tatu wa Limuru watishia kugawanya mlima Kenya. Kwa upande wa toleo la mtandaoni la Nation, habari iliyopoa kipaumbele maalum na gazeti hilo ina kichwa cha maneno machaguo magumu ya Uhuru kuhusu KDF nchini Somalia. Standard mbali na kuzungumzia pia hukumu ya mahakama ya ICJ kuhusu mzozo wa mpaka wa baharini kati ya Kenya na Somalia limekolezea wino mweusi kichwa cha habari, mpango mpya wa wabunge wa kupunguza madaraka ya naibu rais. Aidha limeandika Raila, kushinda au kupoteza, nitakubali na ninatamatishia nchini Uganda, nikianza na gazeti la New Vision ambalo limeupamba ukurasa wake wa mbele kwa kichwa kikuu cha habari, Museveni aagiza kuhusu fedha za waalimu, ahidi kufuatilia yeye mwenyewe binafsi suala hilo. Nani alimuua afisa wa polisi wa CCTV ni kichwa kingine hicho cha habari kilichopamba ukurasa wa mbele wa gazeti hilo. Katika toleo la mtandaoni la Vision tunakutana na habari yenye anwani karani wa mji wa Alebtong au wawa, ni Denis Ogwang Adar ambaye kwa mujibu wa mke wake alikuwa akiwindwa na wauaji hao tangu mwaka 2018 mpaka walipovamia nyumba yake siku ya Jumaatatu saa tano usiku na kumua. Kwa upande wa Daily Monitor, ukurasa wa mbele wa gazeti hilo umepambwa na kichwa kikuu cha habari kisemacho hakuna nyongeza kwa waalimu wa masomo yasiyo ya sayansi, asema Museveni. Opinzo wa wasikilizaji, hapa ni mjini Teheran na iliyoko hewani ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Sayansi na teknolojia mpya. Hamjambo, wapenzi wasikilizaji, na karibuni kujiunga nami katika makala hii ambayo huangazia baadhi ya mafanikio katika uga wa sayansi tiba na teknolojia nchini Iran na maeneo mengine duniani na ni matumaini yangu kuwa mtaweza kunufaika. Mkurugenzi mkuu wa shirika la chakula na kilimo la Umoja wa Mataifa FAO na mkurugenzi mkuu wa wakala wa kimataifa wa nishati ya atomiki IAEA wamekipongeza kituo cha utafiti wa kilimo cha kutumia teknolojia cha ya nyuklia cha Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Ofisi ya mwakilishi wa kudumu wa Iran katika taasisi za kimataifa zenye makao yao huko mjini Vienna, Austria imewanukua wakurugenzi wakuu hao wapao na IAEA wakitoa pongezi hizo pembezoni mwa mkutano mkuu wa taasisi za kimataifa zinazojihusisha na usalama wa chakula na maendeleo endelevu duniani uliofanyika mwezi Septemba. Rafael Grossi, mkurugenzi mkuu wa wakala wa kimataifa wa nishati ya atomiki, na Qu Dongyu, mkurugenzi mkuu wa shirika la chakula na kilimo la Umoja wa Mataifa FAO, wamekabidhi pia roho ya pongezi na shukrani kwa kituo hicho cha Iran cha uchunguzi wa kilimo unaotumia teknolojia ya nuklia kutokana na kazi kubwa na muhimu kiloifanya katika tafiti zake na kutumia njia bora za teknolojia ya nyuklia katika kilimo na uzalishaji mazao kwa manufaa ya wanadamu na viumbe wengine. Kituo hicho kiko chini ya taasisi ya nishati ya nyuklia ya Iran. Kwa mara nyingine tena, jamhuri ya Kiislamu ya Iran inasisitiza kwamba shughuli zake za nyuklia ni za amani na za kiraia kikamilifu, na ni kwa ajili ya manufaa ya wanadamu na viumbe wengine, na wala Iran haina mpango kabisa wa kumiliki silaha za nyuklia. Viongozi wa Iran wamekuwa wakisisitiza mtawali ya kwamba kwa mujibu wa mafundisho ya dini tukufu ya Kiislamu ni haramu kumiliki silaha za maangamizi ya umati zikiwemo za nyuklia, na ndio maana silaha za atomiki hazimo kabisa katika mikakati na strategia za kiulinzi za jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Naibu waziri wa afya wa jamhuri ya kiislami ya Iran amesema kuwa dunia inasumbuliwa na apathaidi au ubaguzi wa chanjo ya korona au covid 19. Katika mazungumzo yake hivi karibuni na mwakilishi wa shirika la afya duniani nchini Iran, Daktari Aliridha Raisi ametahadharisha kuhusu hatari ya apathaidi na ubaguzi wa rangi katika masala yanayohusiana na chanjo ya korona duniani na kusema kuwa dunia itakuwa salama na kuepushwa maambukizi ya korona kwa kutolewa chanjo kwa umma. Rais amesema kuwa ni jambo hatari kutangaza kuwa viza kutanga za safari za kuingia katika baadhi ya nchi zitatolewa tu kwa watu waliopata chanjo za Pfizer, Moderna, AstraZeneca au Johnson an Johnson. Naibu waziri wa afya Iran amesema apathaidi na ubaguzi katika masala ya chanjo ya corona unapigiwa debe na baadhi ya nchi e, e, kubwa, unayafaidisha makampuni kadhaa wazalishaji wa chanjo ya virusi hivyo na wala hauna faida yoyote kwa dunia na afya ya watu. Aidha, amesema korona itaendelea kuisumbua dunia hadi mwaka elfu mbili ishirini na mbili kwa sababu hadi mwaka huo ni asilimia arobaini tu ya walimwengu tu ndiyo itakayokuwa imepata chanjo, na kinga hupatikana pale asilimia sabini ya watu inapokuwa imechanja. Halkadhalika, amesisitiza kuwa kuna ulazima wa kuanzishwa kampeni ya kupambana na apathaidi na ubaguzi huo katika maasala ya chanjo ya korona, kwani hivi sasa uh, ghalabu ya nchi za ulimwengu watatu hasa barani Afrika na Amerika ya Latini Uh, hazijapata uh, chanjo ya COVID-19 kwa watu wa nchi hizo. Shirika la afya duniani WHO limeidhinisha chanjo ya kwanza ya ugonjwa wa malaria likisema inapaswa kutolewa kwa watoto kote Afrika kwa matumaini kwamba itachochea jitihada zilizokwama za kuzuia kuenea maradhi hayo. Mkurugenzi wa WHO, Dr. Tedros Adhanom ameitaja hatua hiyo kuwa ya kihistoria baada ya mkutano ambao wataalamu wa makundi mawili ya ushauri wa shirika hilo walitoa mapendekezo yao. Malaria imekuwa nasi kwa milenia na ndoto ya chanjo ya malaria imekuwa ya muda mrefu, lakini isiyoweza kufikiwa. Leo chanjo ya malaria ya RTS,S ambayo imekuwa ikifanyiwa utafiti na uchunguzi kwa zaidi ya miaka thelathini inabadilisha historia ya afya ya umma Chanjo hii ni zawadi kwa wa ulimwengu, lakini thamani yake itaonekana zaidi barani Afrika, kwa sababu huko ndiko kuna mzigo zaidi mkubwa wa malaria, amesema mkuu huyo wa WHO. Halikadhalika, WHO imesema uamuzi wake umetokana na matokeo ya utafiti unaoendelea katika nchi za Ghana, Kenya na Malawi ambao uliwafuatilia watoto zaidi ya laki nane waliopatiwa chanjo hiyo ya malaria tokea mwaka 2019. Kiasi cha dozi milioni 2.3 za chanjo hiyo zilitolewa kwa watoto wadogo katika nchi hizo tatu. Programu hiyo ilifuatiwa na majaribio kadhaa ya kliniki katika nchi saba za Afrika. Chanjo hiyo inayojulikana kwa jina la Mosquirix imetengenezwa na kampuni ya madawa ya Uingereza ya GlaxoSmithKline GSK. Wakati ikiwa ndiyo chanjo ya kwanza kuidhinishwa dhidi ya ugonjwa wa malaria, bado inakabiliwa na changamoto. Chanjo hiyo ina ufanisi wa asilimia 30 kwa malaria sugu na inahitaji hadi dozi nne, wakati ulinzi wake ukififia baada ya miezi kadhaa. Hata hivyo, wanasayansi wanasema inaweza kuleta matokeo makubwa dhidi ya ugonjwa wa malaria barani Afrika, ambako maambukizi yanatajwa kufikia zaidi ya milioni mia mbili na vifo laki nne kwa mwaka. Malaria ni ugonjwa unaotajwa kuwa mbaya zaidi hata kuliko Covid 19 barani Afrika. Kulingana na takwimu za WHO, ugonjwa huo uliua Waafrika wapatao laki tatu themanini na sita elfu mnamo mwaka elfu mbili kumi na tisa ikilinganishwa na vifo laki mbili kumi na mbili elfu vya Covid 19 katika kipindi cha miezi kumi na minane. Shirika hilo la afya ya ulimwenguni linasema asilimia 94 ya visa na vifo vya malaria vinatokea Afrika bara lenye watu bilioni 1.3. Ugonjwa huo husababishwa na vimelea vinavyoambukizwa kwa watu kutokana na kuumwa na mbu. Dalili zake ni pamoja na homa, kutapika na uchovu. Wataalamu wanasema changamoto kubwa sasa itakuwa ni uhamasishaji wa kukusanya fedha kwa ajili ya uzalishaji na ugavi wa chanjo katika nchi masikini zaidi duniani. Kampuni inayotengeneza chanjo hizo hadi kufikia sasa imeahidi kuzalisha dozi milioni 15 kwa mwaka kufikia mwaka 2028. Utafiti e, wa soko la dunia ukiongozwa na WHO mwaka huu ulikadiria mahitaji ya chanjo za malaria ya yatakuwa e, ya kati ya dozi milioni 50 hadi milioni 110 kwa mwaka hadi kufikia mwaka 2030. na nchini Tanzania, mkurugenzi wa idara ya maarifa kutoka Tume ya Taifa ya Sayansi na Teknolojia COSTECH Daktari Filbert Luhu amewataka waandishi habari katika nchi hiyo kutumia taarifa za utafiti unaofanywa na wanasayansi kuelezea matatizo na changamoto zinazoikumba jamii na namna ya kuzitatua. Ametoa wito huo Oktoba tano mwaka huo elfu mbili ishirini na moja katika mafunzo ya siku mbili yanayolenga kuwajengea uwezo wa waandishi wa habari juu ya namna ya kutumia utafiti wa wanasayansi. E, mafunzo hayo yalihudhuriwa na waandishi na watafiti arobaini kutoka mkoani Mwanza, Mara na Kagera. Alisema changamoto ya jamii kuwa na uelewa mdogo kwenye masuala ya kisayansi utamalizika iwapo waandishi wa habari watapewa mafunzo na mbinu za kuchambua na kuchakata taarifa na takwimu za kisayansi zilizofanywa na mamlaka za utafiti nchini Tanzania kwa lengo la kukuza maendeleo ya taifa. Akizungumzia wito huo, mkurugenzi mtendaji wa muungano wa klabu wa waandishi wa habari Tanzania Abubakar Karsan amekiri kuwepo uhitaji wa waandishi wa habari kutumia takwimu na tafiti za kisayansi ili kuibua ujuzi wa wanasayansi nchini Tanzania wanapotambua masala mbalimbali mbali ya jamii, hukuwa wakitoa wito kwa taasisi zinazojihusisha na kufanya utafiti Tanzania kuendelea kuwajenga na kuwajengea uwezo wa waandishi habari nchini humo. Nam wapenzi wasikilizaji, na uh, hadi hapo ndio tunafika mwisho wa makala yetu ya sayansi na teknolojia kwa leo. Ni matumaini yangu kuwa umeweza kunufaika. Hadi wakati mwingine, panapo majaliwa yake Mola, kwaherini. Leo katika historia. Leo ni Jumatano, tarehe 6 mfungu 6 Rabiul Awal mwaka 1443 Hijria, sawa Oktober, mwaka na tarehe 13 Oktoba mwaka 2021 Miladia. Siku kama ya leo miaka 2559 iliyopita mia mji wa kihistoria wa Babel ulitekwa na Kurush mwasisi wa utawala wa kizazi cha Hakhamanishi nchini Iran. Ili kuweza kuudhibiti mji huo ambao ulikuwa ni ngome kubwa na imara, Korush aliamuru kubadilishwa mkondo wa mto Tigris uliokuwa ukipita katikati ya mji wa Babel. Kwa utaratibu huo, askari wa Korush walitumia njia ya zamani ya maji ya mto huo kuingia na kisha kuuteka mji wa Babel. Mji huo ulioko kusini mwa eneo la Mesopotamia katika Iraq ya sasa uliokuwa katika kilele cha maendeleo na nguvu kubwa katika kipindi hicho. Katika siku kama ya leo miaka 139 iliyopita alifariki dunia mwandishi na mwanafalsafa wa kifaransa Joseph Arthur Gobineau. Gobineau alizaliwa mwaka 1816 mjini Paris na baada ya kumaliza masomo yake alijishughulisha na uandishi wa habari. Aidha, Gobineau aliwahi kuwa katibu na balozi wa Ufaransa nchini Iran na kupata kujifunza lugha za Kifarsi na Kiarabu. Mwandishi huyo wa Kifaransa aliamini kuwa watu weupe haswa wale wenye asili ya Aryan ndiyo watu bora zaidi na kuhusiana na swala hilo akaandika vitabu kadhaa kuhusiana na kutokuwepo usawa kati ya wanadamu. Nadharia ya kuwa kizazi cha Aryan ndicho kizazi bora zaidi kuliko vizazi vingine vya wanadamu ni moja ya sababu zilizompelekea Adolf Hitler kuanzisha vita vya pili vya dunia na kuua watu kwa umati wasiokuwa wa asili ya Aryan. Na siku kama hii ya leo miaka 57 iliyopita bunge la kimaonyesho la Iran lilipasisha sheria iliyowapa washauri wa kijeshi wa Marekani hapa nchini kinga ya kutofikishwa mahakamani iwapo wangepatikana na hatia ya aina yoyote, almaarufu Capitulation Accord. Kwa mujibu wa sheria hiyo, wahalifu wa Kimarekani wangehukumiwa nchini kwao kama watatenda jinai nchini Iran na mahakama za Iran hazikuwa na haki ya kushughulikia kesi zao. Sheria hiyo ilitambuliwa kuwa dharau kwa taifa la Iran na iliyokiuka wazi kujitawala kwa nchi. Kwa msingi huo, hayati Imam Ruhullah Khomeini, Mwenyezi Mungu mrehemu, siku kadhaa baada ya kupasishwa sheria hiyo bungeni, alitoa hotuba ya kihistoria akieleza taathira zake na kumshambulia vikali mfalme Shah na Marekani. Baada ya hotuba hiyo Imam Khomeini alikamatwa na kupelekwa uhamishoni. Wapenzi wa sikilizaji, hapa ni mjini Tehran, na iliyoko hewani ni idhaa ya Kiswahili ya sauti Jamhur ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran, kabla kukusomeni muhtasari wa habari za dunia na kukwageni kutoka hapa studio, msikilizaji wetu huyu bwana Juma Sagai wa Musoma, Tanzania ametuletea maoni yake akisema ya matamshi ya mkurugenzi mkuu wa IAEA hayatoki moyoni, yako mdomoni tu, hata kwenye koo hayafiki. Maoni yake hayo, bwana Juma Sagai wa Musoma, Tanzania, kutokana na au kuhusiana na kauli ya mkurugenzi wa IAEA Rafael Grossi aliosema kwamba hatua au hujuma dhidi ya vituo vya nyuklia inapasa zilaaniwe. Naam wapenzi wasikilizaji, kabla ya kufunga matangazo yetu haya, tegeni sikio kwanza habari za dunia kwa ufupi. Katika kile kinachoelezewa kama msimamo uliochukuliwa kwa kuchelewa na wa kujitoa kimasomaso Mkurugenzi mkuu wa wakala wa kimataifa wa nishati ya atomiki IAEA Rafael Grossi amesema hujuma na shambulio lolote dhidi ya vituo vya nyuklia inapasa vilaaniwe. Mkuu wa baraza la utawala nchini Sudan Jenerali Abdul Fatah Al Burhan amelitaka shirika kuu la intelijensia la nchi hiyo liwazuie maafisa kadhaa wa serikali wasisafiri kuelekea nje ya nchi. Vyombo vya habari vya Kiarabu vimeripoti kuwa utawala haramu wa kizayuni wa Israel umeanzisha chokochoko na harakati za kijeshi katika eneo la miinuko ya Golan la ardhi ya Siria. Msimamizi wa wizara ya mambo ya nje ya serikali ya muda ya Talibani nchini Afghanistan Amir Khan Muttaqi amezitahadharisha tawala za magharibi juu ya hatua yote ya kudhoofisha utawala mpya ulioundwa na kundi hilo. Na ripoti iliyotolewa na kamati mbili za bunge la Uingereza imeeleza kuwa serikali ya nchi hiyo ilifanya makosa makubwa katika kukabiliana na janga la dunia nzima la ugonjwa wa COVID-19 na kwamba hatua ya kwanza iliyochukuliwa kukabiliana na janga hilo ilianza kwa kuchelewa sana. Na kwa muhtasari huu wa habari za dunia, wapenzi wa wasikilizaji, ndio tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa mchana wa leo. Ninakushukuruni sana kwa kuwa nasi hadi mwisho wa matangazo haya. Jina langu ni Abdul Fatah Musaidi. La ziada sina ghairi ya kukuwageni, nikisema ahsanteni na kwaherini.