Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Humaza, aya ya kwanza hadi ya mwisho. Audhu billahi minashaitani rajim. Bismillahi Kwa jina la Mwenyezi Mungu mwingi wa rehma, mwenye kurehemu. Ole wake kila msingiziaji, msengenyaji anayekusanya mali na kuyahisabu. Anadhania kuwa mali yake yatambakisha milele. Sivyo, bila shaka atavurumishwa katika hotoma na nini cha kukujulisha ni nini hutama? ni moto wa Mwenyezi Mungu uliowashwa, ambao unapanda nyoyoni. Hakika huo utafunguliwa juu yao kwenye maguzo marefu. Bismillahi rahmani rrahim, assalamu alaikum wa rahmatullahi taala wabarakatuh. Wapenzi wasikilizaji, mimi ni Mubarak Kenya nikiwakaribisha katika matangazo haya ya asubuhi ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran katika siku ya leo Jumatano tarehe tisa Muharram mwaka 1443 hijiria kamaria. Siku hii inasadifiana na 18 Agosti 2021 miladia. Wapenzi msikilizaji, tulioandalieni asubuhi hii ya leo e, ni taarifa ya habari za dunia, na taarifa hiyo itafuatiwa na uchambuzi wa kisiasa. Baada ya hapo, tutakuwa na mawaidha ya siku ya leo ya Tasua ambayo yataletwa kwenu na Sheikh Ammar Amar Jafar a, wa huko nchini Tanzania. Baada ya hapo, tutakuwa na makala ya udondozi wa magazeti ya afrika mashariki, na kisha tutakuwa na tamthilia kwa mnasaba wa siku hii. Tamthilia hiyo, wapenza wasikilizaji, itafuatiwa na makala yetu ya kila siku ya leo katika historia. Ni matumaini yangu kuwa mtakuwa nasi hadi mwisho wa matangazo haya, na napenda kuwakumbusha kuwa matangazo yetu haya yanapatikana popote pale ulipo duniani kupitia tovuti yetu ya parstoday.com/sw na halikadhalika pia kupitia aplikesheni yetu ya simu za mkononi ya IRIB World Service. Kwa wasikilizaji wetu walioko nchini Tanzania, tunapatikana kupitia redio ya mshirika ambayo ni Maarifa FM, inapatikana kupitia mia moja na tano nukta tatu Tanga. Pia Maarifa FM mia moja nukta tisa Mwanza. Halikadhalika, unaweza kutupata kupitia Maarifa FM 99.7 Kigoma. huko Mtoro, tunapatikana kupitia Maarifa FM 104.1 na halikadhalika, huko Singida unaweza kutupata kupitia 99.1 na FM. Baada ya mdoso mrefu, ni taarifa ya habari za dunia imetumia saa tatu nusu kwa saa za hapa Teheran, Iran, ikiwa ni saa mbili kamili kwa saa za Afrika Mashariki na saa moja kamili kwa saa za Afrika ya Kati, majira ya Bujumbura Burundi au Lubumbashi DRC. Na ifuatayo sasa ni taarifa ya habari za dunia nam. Lakini kwanza, kabla ya taarifa kamili ya habari, ni vichwa muhimu vya habari wakati huu. Hafla za maombolezo Iran kwa mnasaba wa taasua ya Imam Hussein alayhi salam zafanyika. UNHCR yasema ni mwafuku kuwarejesha makwao wakimbizi wa Kiafghani. Na OIC alani jinai iliyofanywa na wanajeshi wa Israeli huko Jenin. Karibuni. na sasa ni habari kamili. Katika usiku wa kuamkia taasua ya Imam Husein alaihi salam, taifa lote la Iran limegiriki katika maombolezo kwa mnasaba wa siku hii. Leo Jumatano ni tarehe 9 Muharam mwaka 1443 hijiria kamaria, sawa na 18 Agosti 2021, na na siku hii ni maarufu kama taasua ya Imam Husein alaihi salam, imamu watatu wa waislamu wa madhehebu ya shia ambaye aliwa washahidi akiwa na wafuasi wake watiifu wakiwemo ndugu yake Abu Fadlil Abbas alahissalam. Kwa mnasaba wa kumbukumbu yalojiri siku ya Tasua, kote katika Jamhuri ya Kiislamu ya Iran kumeshuhudiwa mijumuiko ya maombolezo. Katika siku kama hii mwaka sitini na moja hijiria kamaria wakati majeshi ya Yazidi yalikuwa yamejiandaa kikamilifu kumshambulia Imam Husein alahi salam na masahaba zake katika ardhi ya Karbala. Imam alimtuma ndugu yake aliyesifika kwa ushujaa mkubwa yani Abu Fadhl Abbas alaihi salam akawaombe maadui hao wampe fursa aupitishe usiku huo kwa swala na kunong'ona na mola wake. Kwa msingi huu, siku hii hukumbukwa kama siku ya ushujaa na ujasiri wa Abu Fadhl Abbas alaihi salam. Watu sabini na wawili waliokuwa katika kambi ya Imam Husein alaihi salam huko Karbala wote walio washahidi tarehe kumi Muharam, yani siku ya Ashura, wakiwa pamoja na kiongozi wao katika mapambano ya haki dhidi ya dhuluma na uonevu na hivyo wakaweza kunusuru Uislamu. Mwaka huu kutokana na janga la COVID-19, vikao vya maombolezo havikufanyika ndani ya misikiti au ndani ya kumbi, bali zimefanyika katika maeneo ya wazi ambapo waombolezaji wamezingatia kanuni za kiafya katika kipindi hiki. Kwa mnasaba wa siku hii ya taasua ya Imam Hussein alaihi salam, shirika la utangazaji la jamhuri ya Kiislamu Iran linachukua fursa hii kutuma salamu za rambirambi kwa Waislamu kote duniani, hasa mashia na wapenda uhuru wengine duniani. Tuendeleza taarifa yetu ya habari. Kamisheni kuu ya wakimbizi ya Umoja wa Mataifa UNHCR imezitaka nchi mbalimbali mbali kuzuia hatua yoyote ya kuwarejesha makwao kwa nguvu wakimbizi wa, wa Afghanistan wakiwemo wale ambao maombi yao ya ukimbizi yamekataliwa. Msemaji wa UNHCR Shabia Mantu amewaambia waandishi habari mjini Jeneva kwamba kwa kutilia maanani hali mbaya ya usalama na haki za binadamu katika maeneo mengi ya Afghanistan, shirika hilo linazitaka nchi mbalimbali kuacha kuwarejesha makwao kwa nguvu raia wa Afghanistan ambao imethibitika kuwa wanahitaji kupewa hifadhi ya kimataifa. Shirika la Wakimbizi la Umoja wa Mataifa pia limetaka kupigwa marufuku hatua yoyote ya kuwarejesha Afghanistan kwa nguvu wakimbizi wa nchi hiyo, na imepongeza hatua mpya zilizochukuliwa na baadhi ya nchi za kusitisha kwa muda operesheni ya kuwarejesha makwao wa Afghani waliokataliwa maombi ya ukimbizi. Shabia Mantu amesema kuwa waafghani lakitano na nusu wamekuwa wakimbizi ndani ya nchi tangu mwanzoni mwa mwaka huu kutokana na mapigano na ukosefu wa amani, na kwamba raia wa nchi hiyo sasa wanakimbilia katika nchi jirani. Baada ya kuikalia ardhi ya Afghanistan kwa kipindi cha miaka ishirini, Marekani imeshindwa liangamiza kundi la Taliban ambalo sasa limeshika tena madaraka ya nchi hiyo. Vilevile katika kipindi hicho cha kuwepo wanajeshi wa Marekani nchini Afghanistan, ugaidi umekuwa eh, eh, na umepanuka zaidi. Biashara na uzalishaji wa dawa za kulevya umeimarika na maelfu ya Waafghani wameuawa kutokana na machafuko yanayoigubika nchi hiyo. Tuelekee sasa uh, katika eneo la Asia Magharibi ambapo jumuiya ya ushirikiano wa Kiislamu OIC imelaani jinai iliyofanywa na wanajeshi wa utawala wa kizaini wa Israeli ya kuwaua shahidi vijana wanne wa Kipalestina katika eneo la Jenin. Taarifa iliyotolewa na OIC imesema kuwa jinai ya kutisha wanajeshi wa Israeli ya kuwaua shahidi vijana wanne wa Kipalestina katika mji wa Jenin imekiuka sheria za kimataifa, haki za binadamu na mikataba ya kimataifa. Jumuia ya ushirikiano wa Kiislamu imesisitiza katika taarifa hiyo kwamba utawala wa kizoini wa Israeli kama dola vamizi unabeba dhima ya machafuko hatari yanayoshuhudiwa katika eneo hilo. Pia OIC imeitaka jumuia ya kimataifa kutekeleza majukumu yake ya kuwahami raia wa Palestina, kuilazimisha Israeli isitishe mashambulizi yake dhidi ya raia na kuheshimu majukumu yake ya kimataifa. Wizara ya afya ya Palestina imetangaza jana kwamba vijana wanne wa Palestina wameua washahidi katika hujuma ya wanajeshi vamizi wa, wa Israel kwenye eneo hilo la Jenini lililoko ukingo wa magharibi wa mto Jordan. Taarifa ya wizara hiyo imesema wanajeshi wa Israel wamechukua maiti za vijana wawili kati ya maiti nne za Wapalestina hao walioua washahidi. Naendelea kusikiliza taarifa ya habari za dunia, ni moja kwa moja kutoka hapa Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislami Iran. Na sasa tuelekee kaskazini mwa Afrika. Tume kuu ya uchaguzi nchini Libya imetangaza jana Jumanne kwamba wapiga kura karibu milioni tatu wamejiandikisha majina yao kwa ajili ya kushiriki katika uchaguzi ujao. Habari hiyo imetangazwa sambamba na kufungwa mlango wa kusajili wapiga kura ndani ya nchi hiyo ya kaskazini mwa Afrika. Taarifa iliyotolewa na tume hiyo imesema kuwa zoezi la kuandikisha wapiga kura nje ya nchi litaanza leo Jumatano na kuendelea kwa muda wa mwezi mmoja. Taarifa hiyo imesema Walibia milioni 2.83 kati ya raia wote milioni saba wa nchi hiyo wamejiandikisha kupiga kura katika uchaguzi mkuu ujao. Uchaguzi wa rais na bunge nchini Libya umepangwa kufanyika tarehe 24 Disemba mwaka huu kwa mujibu wa mapatano ya jukwaa la makundi ya kisiasa waliofanyika nchini Tunisia Novemba mwaka jana. Hata hivyo mkutano wa jukwaa la makundi ya kisiasa yaliyofanyika wiki iliyopita ulimalizika bila kufikiwa makubaliano juu ya misingi ya katiba itakayotumiwa kwa ajili ya zoezi hilo la uchaguzi. Wajumbe wa jukwaa hilo wanalazimika la, kubuni fremu ya kisheria itakayotumika katika uchaguzi huo mkuu, hususan kwa kutilia maana ni kwamba Libya haina katiba ya nchi tangu kiongozi wa zamani wa nchi hiyo, Muammar Gaddafi, alipoifuta baada ya kutoa madaraka ya nchi hiyo mwaka 1969 . Tangu miezi kadhaa iliyopita Libya imeshuhudia mafanikio ya kisiasa yanaofuatia kipindi kirefu cha machafuko na ghasia zilizotumbukiza nchi katika vita na mapigano ya ndani. Libya ilitumbukia katika machafuko ya ndani baada ya wanajeshi wa Marekani wakishirikiana na wale wa shirika la kijeshi la NATO kuishambulia nchi hiyo na kusaidia harakati za kumwondoa madarakani aliyekuwa dikteta wa nchi hiyo, Muamar Gadhafi na hisa za kampuni ya Faiza zinaporomoka kwa kasi baada ya kutolewa ripoti ya matokeo ya uchunguzi mpya kuhusu kupungua kwa taathira na hata kutofanya kazi vizuri chanjo ya korona ya Faiza mkabala wa aina mpya uh, ya virusi vya korona. Uchunguzi wa na takwimu mpya zimethibitisha matokeo ya utafiti uliofanyika huko Marekani, Uingereza na India na kutolewa, uh, na kuonyesha kuwa Uh, hakuna uhakika kuhusu utendaji na taathira ya chanjo ya korona ya Pfizer mkabala wa aina mpya ya virusi vya korona hususan aina ya Delta, na kwamba mbinu za kampuni hiyo za kuzidisha utendaji na taathira ya chanjo pia hazitii matumaini. Baada ya kuanza kuporomoka hisa zake, Pfizer ya Marekani imetangaza kuwa itapandisha juu kinga ya mwili ya kupambana na korona kwa kutoa dozi ya tatu kwa watu ambao tayari wamepata dozi mbili za chanjo hiyo. Na huo ndio mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka hapa Teheran. Nam, wapenzi wa sikilizaji, hapa ni Teherani, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislami Iran. Namna sasa umewadia wakati wa kutegea sikio uchambuzi wa kisiasa, na asubuhi hii utahusu kupiga marufuku utawala wa Bahreini maombolezi wa Imam Husein alaihi salam mwendelezo wa kunyanyaswa Waislamu wa madhehebu ya Shia kama ilivyokuwa katika miaka iliyopita. Mwaka huu pia utawala wa kifamilia wa Ali Khalifa nchini Bahrein umepiga marufuku kufanya shughuli zozote zile za waislamu wa madhehebu ya shia za maombolezo ya Muharam na kumbukumbu -kumbu ya kifo cha mjukuu wa Mtume Muhammad sallallahu alaihi wasalam, Imam Husein alaihi salam kwa kali. Asilimia sitini na tano ya wananchi wa Bahrein ni waislamu wa madhehebu ya shia. Licha kuwa mashia ndio wanaounda asilimia kubwa ya wananchi wa Bahrein, lakini hawapati hata haki za watu walio wachache na badala yake wamekuwa chini ya dhuluma na ukandamizaji mkubwa tena wa kuratibiwa unaofanywa na utawala wa kifalme wa ukoo wa Ali Khalifa. Miongoni mwa haki za mashia wa Bahrein zinazokanyagwa na utawala wa nchi hiyo ni haki za kimadhehebu. Ukweli ni kuwa ubaguzi wa kimadhehebu ni sehemu ndogo tu ya mamia ya haki za mashia zinazokiukwa na utawala wake imla wa Ali Khalifa huko Bahrein. Swala hilo hudhiriika zaidi unapoadia wakati wa mwezi wa Muharam. Waislamu wa, wa madhehebu ya Shia nchini Bahrein, kama walivyo waislamu wakishia maeneo mengine ulimwenguni, wanatambua wa kuwa kufanya maombolezo wa Imam Husein alahisalam katika mwezi wa Muharam ni nembo na, na ni mambo ya kupewa kipaumbele ambayo haiwezekani kutoyafanya. Pamoja na hayo, utawala wa Alikhalifa hauko tayari kuvumilia na kuwacha mashia wafanye marasimu hayo ya kimadhehebu. Kwa muktadha huo, kama ilivyokuwa katika miaka ya nyuma, mwaka huu pia vyombo vya usalama vya Bahrein vimekwenda katika miji na mitaa mbalimbali mbali ya nchi hiyo na kuendeleza mbinu za ukandamizaji za utawala wa Alikhalifa kwa kukusanya bendera na mabango yote yenye nembo ya kumbukumbu ya Muharram na mawaji ya mjukuu wa Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam, katika maeneo mengi ya nchi hiyo. Utawala wa Ali Khalifa umepiga marufuku na kuzuia maombolezo hayo, katika hali ambayo haki za kimadhehebu ni miongoni mwa haki zinazoungwa mkono na nyaraka mbalimbali za kimataifa na za haki za binadamu. Katika kipengee cha pili cha tangazo la kimataifa la haki za binadamu lililopasishwa Desemba 10 mwaka 1948 inaelezwa kuwa kila mtu bila kujali rangi yake, kaumu, jinsia, lugha, dini, itikadi ya kisiasa au aina yoyote ya itikadi nyingine utaifa hali ya kijamii, utajiri na kadhalika, ana haki ya kunufaika na haki zote za, na uhuru wote kwa mujibu wa tangazo hilo. Peza, msikilizaji, na sasa namkaribisha Sheikh Jaafar Ammar wa Tanga, Tanzania atuletee mawaidha kuhusiana na uh, mnasaba huu wa mwezi wa Muharram <todicata> auhu bllah lsamii lalim min lshaitani llain rajim bifadl llah bismillah rahmani rahim. Miongoni mwa mambo ambayo yananukuliwa na kuelezwa kinyume na uhalisia ndugu zangu, ni tukio la Karbala, ni tukio la mauaji ya Alimam Husaini alayhi ssalam. Watu wamepea juu ya tukio hili katika kutumia uongo katika kuzungumza mambo ambayo si uhalisia na uhakika wa tukio hili wakazusha ya kuzusha, hata kama mengine, hata kiakili ya kawaida hauwezi kukubaliana na hayo. Kuna waliofikia, maana leo ukiwauliza ni nani aliyemuua Imam Hussein, hapo hapo kale, hapo zamani salam, kauli wa Karbala enaqi, majeshi yalioongoza mauaji ni ya Yazid bin Muawiya alayhi mahawiya, jemedari akiwa ni Ubaidillah bin Ziyad, amiri jeshi ni Umar bin Saad bin Abi Waqqas, aliyepanda juu ya kifua cha mjukuu wa Bwana Mtume akamchinja akatenganisha kichwa chake na mwili wake ni Shimri bin Jawshan. Leo karne hii, kuna mtu mwenye akili chafu anaamini waliongua ni walindi Iraki, mwaka 61 hijiria, waidi ambao mpaka leo hata majina matatu wa Kiislamu hawajafikisha, kimuuliza majina akitaja mawili na tatu takwenda kibaniani. Lakini mpaka leo mtu anaamini hati ali Imamu Hussein aliuliwa na waiti waliokimbia, tuma hiyo kwambia aliuliwa na mashia, na ndiyo maana mashia wanajipiga vifua vyao uu kalia kuongo ulivyopea. Alimam Hussein ni katika maimamu, ni katika ahlul kisa, ni katika watu wenye hadhi na heshima ya pekee kwa madhhab ya Ahlul Bait alaihimus salaam, lakini jiografia ya ulimwengu na population yake katika kipindi ambacho alimam Hussein Hussein anauawa katika mji wa al-Kufa, kwa kipindi kile, hata gavana mtawala aliyekuwa pale ni Nu'man bin Bashir, mtawala aliyewekwa na Muawiya bin Abi Sufyan kwenye dola ambayo Imam Huseini kauliwa na mashia. Mtawala ni kutoka kwa bani Umayya, malakum kaifa tahkumun. Na baada yake alikuwa ni Ubaidillah bin Ziyad, na kabla ya hapo utawala, watu wote waliokuwa Iraki ambao ni mashia asilimia tisini waliuawa na waliokuwepo walikuwa katika majenda ya mji wa Alkufa na miji mingine ak, walikuwa ni wachache wasiozidi idadi pengine ya vidole vyetu hapa tuliko, ni kina Hani bin Umar, ni kina Habib bin Mudhahib, walikuwa wali, ni kina Al Mukhtari bin Ubayd Thaqafi, wanahesabika. Wengine wote waliokuja kukusanyika na kumua aliam husein ni watu wa Alkufa waliokuwa chini ya utawala wa Ubaydillah bin Ziyad, hawakuwa mashia. Ni wale ambao Farazdaq bin Ghalib alimwambia al-Imam Husain, kulubu nasi ma'ak wa suyufu ma'a bani Umayya, nyoyo za watu ziko pamoja nawe, kama ilivyo leo watu wote Hasan wa Husain, sayyida shababi ahli ahlil janna, watu wote Ali bin Abi Talib karama uvahu. Lakini ukija kwenye tukio la Karbala, wenzi wao ni maadui wa al-Imam Husain wezi wao ni maadui wa Ali bin abi Talib na kubadilisha hakika ya mambo kwa kutumia ndimi zao. Tukio hili likabadilishwa sana, likazungumzwa kinyume na uhalisia. Watu wakatunga, walioyatunga kwenye tukio hili, na wengine wakakosa haya kabisa, wakisema kwamba Husein ameuawa kwa amri ya upanga wa babu yake, kwamba Bwanamtume alisema yule ambaye atatoka kwenye taa ya khalifa wake basi na awali hivyo aliimam Hussein alitoka kwenye toa ya khalifa Yazid bin Muawiya alihiwaamia wakisahau hata Qur'ani yatuambia, wala tuta'minuhu minhu aiman au kafura, wala usitii yomgonimana awe mtawala, kadri atakavyokuwa mtenda dhambi au kafiri, haipaswi yeye kumtii. Katika moja ya masiku, kabla mtawala wetu wa kwanza baba wa taifa hili hajafariki, alikuwa kwenye baraza la hili, ilikuwa Moshi. Shekhe aliye kuwepo akawa atoa mawaidha katika kumkaribisha yeye, akawa ahimiza kwatii viongozi vyovyote watakavyokuwa, atio ubwaha wa atio urasula wa ulil amri minku, atumia aya hii vyovyote atakavyokuwa ubasi kum kumwaasi kiongozi. Baba wa taifa alipoinuka akasema, kuna tafsiri hapa. Mimi pamoja na kuwa si muislamu suniye Qur'an lakini sikubali kwamba tutii kiongozi wa aina yote, hata akiwa kaburu. Kipindi kile kuna vuguvugu la kupambana na serikali ile ya Afrika Kusini na kupambana na udhalimu wa makaburu, hata kaburu basi pia sisi tumpi, basi hata waliokuja wakavamia ardhi zetu wakatutawala wetu ni kwao? kwa nini na kwa nini kwao si kwetu? Hata mtu ambaye si muislamu atumia tu akili ya kawaida, akili yake yamuonyesha kwamba hivi si sahihi. Sisi ambao Waambiwa tuko juu, ya nyakati nyingine twakosa busara katika kuyafasiri mambo. Kwa kiwango lipi watu wakapea tukio la Alimamu Hussein wakaliharibu mpaka kutumia lugha kwamba eti Hussein ameuawa kwa upanga wa babu yake. Matumizi ya dini katika kulaghai watu na kuzungumza uongo kwa malengo binafsi yalitumika hata katika uwanja wa Karbala, majeshi ya Ibn Ziyad, majeshi ya Umar bin Saad na maamiri jeshi aliyekuwa nao, kabla hawajafanya mauaji kwa kizazi cha Bwana Mtume, walianza kwa ulaghai wa aina mbalimbali. Moja ya ulaghai ilikuwa atakaapanwa Abbas kama bani Hashim, mbeba bendera wa alimamu Husein, uti wa mgongo wake, mtu aliyekuwa ndio mlinzi wa mahema ya kina mama na watoto, tegemeo la alimamu Husein, kiasi kwamba mwenyewe alikimwona ni uti wake wa mgongo kabla vita Shimri mende, la ijausha ya alai aliinuka, amwambia asema aina labbas la wa ikhwatu aina banu umumatina, apiga mayowe, auliza kwa jeshi la Alimu Husein, yuko wapi Abbasi na ndugu zake? Kulikuwa kuna ujamaa na ukaribu baina yao kifamilia. Yuko wapi Abbasi na ndugu zake? Yuko wapi Abbas na ndugu zake ambao ni sehemu ya ndugu zetu? Abbas akawa, akamnyamazia Shimr, akijua kwamba ataka amrubuni kwa maneno yake, ataka kutumia ulimi wake uhare. Hakika alimam Husein alayhi salam akamfuata ndugu yake Abbas bin Ali bin Abi Talib, akamwambia ajibuhu wa inkana fasik, njibu hata kama ni fasik. Abbas akamwambia madha takul ma wamatumi, wasemaje na wataka nini kutoka kwetu? Shimr akamwambia Abbas, antum aminu la taktulu anfusakum ma alhusain, nyinyi tunawapa amani msizuwe nafsi zenu mkiwa pamoja na alimahusaini. Abbas akamwangalia akamwambia laanaka Allah wa lana amanaka, mwenye azimu kwa akulaani wewe na aidani hiyo amani unayotuhakikishia sisi. Atuaminuna wabnu rasuli llah idha amana, la watupa sisi amani watuaidi kutulinda na kutuweka kwenye amani hali ya kuwa Hussein mtoto wake na Mtume aya naamani. Zuhair bin Tayyib alikumuona Abbas bin Ali bin Abi Talib katika msimamo ule, akamfuata ikawa amshajisha amwambia, usirudi nyuma katika hali ya namna hii. Abbas akamwambia Zuhair, atushajieni fi mithl hadhihi alhala, bado unahitaji kunishajisha katika hali na mazingira ya namna hii? Sihitaji mimi, nina damu ya hayda ni mtoto wa Ali bin Abi Talib alayhi salam. Iwache kama nilivoeesuha Abbas ndiyo yule ambaye alibakia mpaka ndugu zake masahaba wa Imam Hussein wote kutoka nje ya familia ya Mtume Muhammad wakawa tayari wamefariki, wakabakia ndugu tu wa al-Imam Hussein, kizazi cha Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam. wakabakia watoto pamoja na wanawake. Abbas akawashajisha ndugu zake, akawatia nguvu kwa maneno ya hali ya juu. Abbas akakifuata kizazi cha Aqil, akakihutubia na kukionyesha uzito wa damu ya Muslim bin Aqil ambayo ina majina, uzito wa damu za shuhada waliokuwa mbele yao. Abbas akamtanguliza Abdullahi bin Muslim bin Aqil, akaenda akaubaka ni Aqil bin Abdul Muttalib, akaenda Muhammad bin Muslim bin Aqil akaenda Jaafar bin Aqil bin Abi Talib, akaondoka Abdul Rahman bin Aqil, familia ya Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam, mmoja baada ya mwingine wanauawa, na Abbas akiwa anaangalia. Baada yao Abbas awaona watoto wa toot wa Bibi Zainab al-Kubra, Muhammad bin Abdullah bin Jaafar bin Abi Talib aingia katika vita auwawa, aingia mto wake mwingine ambaye ni Awn bin Abdullah bin Jaafar bin Abi Talib au wa mbele ya macho yake, wakainuka watoto wa Ali bin Hassan, kizazi cha Mtume Muhammad, na watu hawajali wala wangu. Ni watu wa aina gani? Ainuka Abdullah bin Imam al-Hasan, aina Abu Qasim bin Imam Hassan, aina Abu wa, ainuka Abdullah mtoto wa Ali bin Abi Talib, aina Abu Bakar. Wote ni watoto wa Ali bin Abi Talib, kizazi cha Mtume Muhammad. Wamalizika, abakia Abbas na watoto ambao yeye na wao ni tumbo moja, watoto wa Umulhanini. Abasi awashajisha watoto wake, aweleza umuhimu wa kumlinda alimam Huseini, kwa kuwa ndiyo mlezi wa kizazi cha mtume Muhammad, kwa kuwa ndiye aliyeachiwa dhima ya kulinda familia ya mtume Muhammad katika kipindi hicho, ndiye mtu aliuma ya mtume Muhammad na familia yote ya bwana mtume iko chini yake. Aondoka Jaafar bin Ali nayahuwao Uthmani bin Ali, afariki abakia itawaokoa watoto maadhali bado niko hai, hakuna yote atuke kuksukelea eruzeila. Abasi achukua kiriba cha maji aenda kwenye mto Furat achota. Abbas akiwa anapambana kutoka huku na huku, anaopambana nao waendelea kutaka kukiangamiza kizazi cha Mtume Muhammad sallallahu wa alaihi waalihi wasallam. Abasi afanikiwa kupambana mpaka achota maji. Maadui kutoka kila upande wamzunguka Abbasi mpaka wafika mahala wa mkata mkono mmoja. Abasi achukua maji yale kwa mkono mwingine uliobakia. Abasi aendelea kupambana ayafikishe maji kwa alimamu Husaini. Kiu, njaa na uzito ak wa mapambano umemzidi mzidi Abas, kiasi kwamba akaribia kuyanywa maji yale, lakini akumbuka kiu aliyokuwa nayo Bibi Zainab, akumbuka kiu ya watoto, akumbuka kiu ya alimamu Husaini. Abasi ashindwa kuyanywa maji yale. Aondoka, aendelea na mapambano mpaka na mkono wa pili. wakato wa Abbas, Mazaina atoka kwenye mahema, amfuata Abbas, amambia Abbas wakat asubara subulatuoa haithu dhuliman niranu fi khaimati niswan fankata ala jaishi liba wakurudila rudwan naulaka mani ya sayidi yabrahulaa. Amambia Abbas, tayari mahema ya watoto imechomwa moto Tayari mahema ya wanaona kile yamewashwa. Nani mwingine wa kumtegemea katika mazingira kama haya leo kama siyo wa Abbas? Abbasi bado amshanisha dada yake huku akiwa hana mkono hata mmoja. Amwambia, hata kama wamenikata mikono miwili dada yangu, maji haya yatafika kwenda. Nitakuja kuokoa. Abbasi azungukwa kutoka kila upande, watu watupa mishale na mikuki watu wamsogelea Abbas na kumkatakata Abbas katika kila kiungo chake, katika kila mwili wake, kukiwa kuna jeraha atokea hili zaidi. Akuakalia Abbas arudi kwenye mahema, awaokoa watoto. Maadui wameingia wanyang'anya na nakukona ijabu za wana wake, wachukua vito vya thamani walivyovaa watoto wa wamtua Mahamadi salllah wa, wa alihi wasalla, lakini wafika wa mahala, ndugu zangu atoa kipuli na hakitoki kwenye sikio, achukua upanga wake, akata sikio lile ili aweze kuchukua. Mpaka Bibi Fatima mtoto wa Amirul Muuminin amwangalia anayefanya kuvue huku akiwa achoka na machozi, amwambia maji ukika yaabu kwamba amwambia nyang'anye mtoto wa mtume kisha nisilie, amwambia mimi ninachohofu ni kwamba nikikiacha kipuli hiki atakuja mwezangu akichukua. Alimam Huseini agiukia watu wale, awaambia hivi, Waarabu, in lam yakun laku dinu fakulu ahwayafi duni yako, basi hata kama mmeamua hamna dini, mfanya lolote basi, angalau kuweni huru tu katika dunia yenu. Alimam Huseini awaangalia mahema ya watoto, mahema ya wanawake ametiwa moto. Agakwa Abbasi amkuta tayari ameuawa, amshika, aminua Abbas, ainua kichwa, uwafungua macho amwambia nasikitika, ningekufa kabla sijakuwaga kakaangu, nama nipate ladha ya kukuita kaka katika maisha yangu. Abasi alikuwa hajapata kumwita Imam Huseini kwa jina la kaka hata siku moja. Siku zote alikumwita imam wangu. Abbas baada ya kukuita kaka, palepale akakata roho katika mikono ya kukua ana Mtume aimam Husein alaihi salaam. Naapemze msikilizaji huyo, alikuwa ni Shekh Jafar Amar wa nchini Tanzania, na mawaidha hayo ya siku ya taasua ya Imam Husein alaihi ssalam katika mwezi huu wa Muharam. Na sasa umewadia wakati wa kutegea sikio udondozi wa magazeti ya Afrika Mashariki baada ya muda usio mrefu. Nam na nalikunjua na jamvi letu la udondozi wa magazeti ya Afrika Mashariki, kwa kuiangazia kwanza magazeti ya nchini Kenya na mm, awali kabisa nalitupia jicho gazeti la Taifa Leo ambalo katika ukurasa wake wa mbele lina kichwa kikuu cha habari kisemacho OKA e, wakangumu. Kwa kifupi ni kuwa viongozi wa muungano wa One Kenya Alliance kwa kifupi OKA wamesisitiza kuwa wataunga mkono mmoja wao kuwania urais mwaka ujao elfu mbili ishiri na mbili huku vyama vya ODM na Jubili jana vikitangaza rasmi kuungana katika mkutano uliofanyika Nakuru na, na kuhudhuriwa na kinara wa ODM Raila Odinga. Mkutano wa OKA ulo towa azimio hilo ulihudhuriwa huko Naivasha na vinara wa muungano huo ambao ni Gideon Moi wa chama cha KANU, Kalonzo Musyoka wa chama cha Waipa, Musalia Mudavadi wa ANC na Moses Wetangula wa Ford Kenya. Sasa naliangazia gazeti la Daily Nation ambalo nalo pia katika ukurasa wake wa mbele limeipa umuhimu uh, habari ya mikutano uh, ya jana ya wanasiasa na vigogo wa kisiasa nchini Kenya. Gazeti hilo limeandika kuwa mazungumzo ya muungano yameanza baina ya, ya chama tawala Jubilee na kile cha ODM cha Raila Odinga. Aidha, gazeti hilo limeandika kuwa muungano wa OKA bado haujapata mgombea wake, lakini kuna uwezekano wa muungano huo kufikia mapatano na Raila Odinga. Gazeti la Daily Nation pia lina habari isemayo kuwa maafisa sita wa polisi waliokamatwa kwa mauaji ya ndugu wawili katika kaunti ya Embu, mashariki mwa Kenya, watakaa rumande kwa siku nne, e, kwa siku kumi na nne uchunguzi unapoendelea. Hakimu wa mwandamizi mahakama ya milimani Nairobi, David Ndungi, alitupilia mbali ombi la washukiwa hao la kuachiliwa kwa dhamana, akisema haki zao binafsi haziwezi linganishwa na maslahi ya umma. Ndungi alisema mauaji ya ndugu hawa wawili Benson Njiru Ndwiga na Emmanuel Matura Ndwiga Agosti mosi 2021 yalizua hisia kali kote nchini huku miito ikitolewa hatua kali zichukuliwe dhidi ya waliohusika. Gazeti la Standard nalo pia limeipa umuhimu habari kuhusu mchakato wa kisiasa nchini Kenya na limeandika kuwa uh, Rais Uhuru Kenyatta ameitisha mkutano mwingine Baina ya muungano wa kisiasa wa One Kenya Alliance na kinara wa ODM Raila Odinga. Sasa tunaelekeza dira yetu udunduzi wa magazeti ya Afrika Mashariki nchini Uganda, na tunaliangazia gazeti la Daily Monitor ambalo limeipa umuhimu habari semayo kuwa Uganda imekubali ombi la Marekani la kuwapa hifadhi kwa muda wakimbizi elfu mbili kutoka Afghanistan ambao wamekimbia nchi hiyo baada ya udhibiti wa serikali kuchukuliwa na kundi la Taliban. Gazeti la New Vision pia limeipa muhimu habari hiyo chini ya kichwa cha habari kisemacho sababu zilizopelekea Marekani iombe Uganda iwapokee wakimbizi kutoka Afghanistan. Sasa naelekea nchini Rwanda na naliangazia gazeti la New Times ambalo lina habari semayo kuwa mahakama ya msingi ya ki Kiro jana ilikataa kumpa dhamana mshukiwa wa mauaji ya kimbari Venante Rutunga, na hivyo atabakia rumande. Rutunga mwenye umri wa miaka sabini na mbili anakabiliwa na mashtaka matatu ya kuhusika katika mauaji ya kimbari alirejeshwa nchini Rwanda kutoka Uholanzi mwezi mmoja uliopita alipokuwa amejificha. Uh, na hitimisha udondozi wetu wa magazeti ya afrika mashariki Jumatano hii kwa kuangazia magazeti ya Tanzania na nanza na gazeti la Mwananchi ambalo katika ukurasa wake wa mbele lina kichwa kikuu cha habari kisemacho chanjo ya ukimwi kuanza na watu hamsini na wawili. Habari kamili unaweza kusoma katika ukurasa wa nne. Pia katika ukurasa wake wa mbele, Mwananchi lina kichwa kikuu cha habari kisemacho mnyukano waziri askofu gwajima washika kasi. Kwa kifupi ni kuwa waziri wa afya, maendeleo na jamii jinsia, wazee na watoto, Dr. Dorothy Gwajima ameliagiza jeshi la polisi na taasisi ya kuzuia na kupambana na rushwa, TAKUKURU, kumkamata na kumhoji mbunge wa Kawe, Askofu Joseph watu Gwajima ili athibitishe kauli anazozitoa dhidi ya serikali na viongozi kuhusu chanjo COVID ya COVID-19. Gazeti la Jamvi la Habari limeiakisi habari hiyo chini ya kichwa kikuu cha habari kikisemacho Askofu Gwajima kitanzini. Gazeti la Majira katika ukurasa wake wa mbele lina picha inayomwonyesha rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Samia Suluhu Hassan akiwa katika mkutano wa 41 wa wakuu wa nchi na serikali ya Jumuiya ya Maendeleo Kusini mwa Afrika SADC ulioanza jana huko Lilongwe, Malawi. Laziada la sina kutoka meza udondozi wa magazeti ya Afrika Mashariki wakati huu <mucho> Nam waana msikilizaji, hapa ni Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislami ya Iran. Na sasa tunawakaribisha kusikiliza e, tamthilia e, kwa mnasaba huu wa mwezi wa Muharam, na baada ya hapo ni makala ya leo katika historia. Kadiri masahaba wa Imamu Husen alaihi salamu walivyokuwa wanaonyesha hamu ya kwenda kwenye medani ya mapambano na kuuwa washahidi ndivyo huzuni na maumivu yalivyokuwa ya yakizidi kwenye moyo wa Imamu Husen alaihi salamu. Sasa mtu wa kwanza kutoka Bani Hashim anajitokeza mbele ya imamu akiomba idhini ya kwenda kwenye mapambano. Alikuwa ni kijana jamali, na sura yake inamkumbusha Imamu Husen alaihi ssalam sura ya Bwana Mtume Sallallahu alaihi wa alihi wasallam. Kijana huyo alikuwa ni Ali Akbar, mwana mkubwa wa Husein bin Ali alaihi ssalam. Imamu anaiangalia sura iliyojaa nuru ya kijana huyo shababi, anaelekeza uso wake mbinguni na kusema, mola wangu nimekuja ili kutoa kila, kila kilicho changu katika njia ya mapenzi yako. Ewe mola wangu shuhudia, na mpeleka kwa watu hawa kijana ambaye ndiye anayefanana zaidi na mtume wako. Kila tulipotaka kumkumbuka mtume wako, tulikuwa tukimwangalia kijana huyu. Kijana anaonyesha hamu kubwa ya kwenda kwenye medani, lakini vipi moyo wa baba yake utaweza kustahimilia hali hiyo? Ali Akbar ananyanyuka haraka na anaingia kwenye medani ya mapambano kwa ushujaa kamili bila ya kutetereka, anasema na ni mimi Ali mwana wa Hussein bin Ali, ninaapa kwa Mwenyezi Mungu nisuhulu zabili za sii hana usafiti wawauwakotee. Lakini nikana kwamba hakuna sikio la kusikiliza maneno ya haki katika kundi la watu hawa. Hakuna yeyote kati yao hata anayejiuliza nafsi yake yuko hapo kwa ajili ya kupigana na nani? Kwani kijana huyu si katika wajukuu watukufu wa mtume wa Mwenyezi Mungu? Ijapokuwa kiu ya kukoseshwa maji ilikuwa imemdhoofisha Ali Akbar, lakini anapambana kiume na kwa ushujaa usiomithilika na anafanikiwa kuangamiza kundi kubwa la maadui hatimaye. Lakini adui mmoja mwoga anatokea kwa nyuma na kumchoma upanga kijana huyo Ali Akbar. Anaanguka chini na kupata daraja tukufu ya kuwa washahidi huku huzuni na majonzi imam ya Imamu Huseni Alahi Salamu yakiwa bado hayajapoa anamuona kaka yake mpenzi ya Abasi amesimama mbele yake. Abasi kama, kama na wewe nitapoteza basi jeshi langu litasambaratika. Roho ya mapambano ya Abasi na mapenzi yake makubwa kwa Huseni Alahi Salamu wakati wote anamtia nguvu za mapambano Huseni na kujitolea muhanga katika njia ya Mwenyezi Mungu. Imamu anazama katika mawazo akifikiria ataamiliana vipi na kipindi hicho kirefu sana kwake. Abas ni mtu shujaa asiyetetereka. Mtukufu huyo mweledi wa mambo na mwenye mtazamo mpana alikuwa ndiye kiongozi na mbeba bendera ya wana mapambano wachache wa, wa Husein bin Ali alayhimu ssalamu. Ahadi wakati huo alikuwa ameshika vizuri bendera ya haki na kuliongoza kwa ushujaa wa kipekee jeshi la Imamu Huseini alaihi ssalamu. Imamu anampa Abbas ruhusa ya kwenda kwenye medani ya mapambano akimtaka aende kwenye mto ambao ulikuwa umezingirwa na maadui. Abbas anapambana kishujaa na maadui na anafika kwenye mto ili afanye haraka kuwachotea maji wanawake na watoto wadogo waliokuwa wanateseka kwa kiu katika mahema ya imamu Husein alaihi ssalam. Midomo ya Abbas ilikuwa imeguguta kwa kiu. Anachukua maji kwenye kiganja chake na anayeelekeza mdomoni. Ubaridi wa maji safi anauhisi chini ya midomo yake, lakini ghafla moja anayarejesha mtoni maji hayo. Roho yake ya kiungwana haimruhusu kunywa maji hayo huku watoto wa Hussein wakiteseka kwa kiu. Anajaza maji na anafanya haraka kurejea kwenye mahema ya Hussein. Jeshi la adui linamfungia njia na kutishia kumuua Abbas. Anawajibu akisema Moyo wangu hauogopeshwi na kifo, mimi ni mwana wa Ali. Najueni kwamba moyo unaotawakali kwa Mwenyezi Mungu hauogopeshwi na kifo. Wanajeshi wa adui wanazidi kumzingira Abbas. Ghafula mwanajeshi mmoja anamkata mkono wa kulia Abbas mtukufu huyo, anasema hata kama umekata mkono wangu wa kulia, lakini kamwe sitoiacha mkono dini yangu upanga mwingine unatua katika bega la kushoto la Abbas na kuukata mkono watu wa kushoto. Baada ya hapo, dharuba kali kali na za mfululizo za panga za maadui zinaingia mwilini mwa mtukufu huyo, na hatimaye roho toharifu ya shujaa huyo muungwana inaachana na kiwiliwili chake kitukufu na kupaa kuelekea kwenye ulimwengu wa malakuti na kurejea kwa mula wake. Katika historia leo ni Jumatano, tarehe 9 muharama mwaka 1443 Hijria, sawa na Agosti 18 mwaka 2021 Miladia. Leo kwa mujibu wa kalenda ya Hijria ni siku ya Tasua, yani tarehe 9 mfungo 4 Muharam. Katika siku kama hii mwaka 61 Hijria, wakati majeshi ya Yazid yalikuwa yamejiandaa kikamilifu kumshambulia Imamu Husein alaihi ssalam na masahaba zake katika ardhi ya Karbala, Imam alimtuma ndugu yake aliyesifika kwa shujaa mkubwa yaani Abulfadli al Abbas akawaombe maadui hao wampe fursa aupitishe usiku huo kwa swala na kunong'ona na mola wake. Usiku huo Imamu Husein aliwakusanya wafuasi wake na baada ya kumhimidi Mwenyezi Mungu na kumswalia Mtume aliwaambia, kila anayetaka aitumie fursa iliyobakia ya giza la usiku kwa ajili ya kuyanusuru maisha yake, kwani hakuna atakayebaki hai hapo kesho tutakapokabiliana na jeshi la Yazid. Hata hivyo maswahaba na wafuasi waaminifu na waumini wa kweli wa mtukufu huyo walikuwa wameshakata shauri la kujitolea mhanga kwa ajili ya Mwenyezi Mungu hadi tone la mwisho la damu zao. Usiku huo wa kuamkia Ashura, yaani tarehe kumi Muharram, uwanja wa Karbala ulikuwa medani ya ibada kwa mashujaa ambao licha ya kuwa wachache kwa idadi, lakini walisimama imara kama mlima na hawakumwacha Imamu na kiongozi wao hata dakika moja. Siku kama ya leo miaka elfu moja mia tatu sitini na nane iliyopita vilitokea vita vya Ajnadin katika eneo la Ajnadin huko Palestina, kati ya Waislamu na Warumi. Katika vita hivyo ambavyo havikuwa na mlingano, haswa kwa kuzingatia kuwa askari wa Kirumi walikuwa wengi mara kadhaa kuliko Waislamu, jeshi la Waislamu liliibuka na no ushindi mkubwa kutokana na wapiganaji wake kuwa na irada na imani thabiti. Baada ya Warumi kushindwa vibaya na Waislamu waliamua kurejea nyuma hadi katika mpaka wa Palestina na Siria sambamba na kupoteza maeneo mengi yaliyokuwa chini ya udhibiti wao. na siku kama ya leo miaka 30 iliyopita baada ya vita vya miaka minane vya kulazimishwa Iran na Iraq, hatimaye Umoja wa Mataifa ulitangaza rasmi kusimamishwa vita hivyo kwa mujibu wa moja ya vipengee vya azimio nambari 598 la Baraza la Usalama la Umoja huo. Baada ya ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu ya Iran, madola yanayopenda kujitanua ambayo yaliona maslahi yao yamo hatarini hapa nchini yalianza kutekeleza njama mbalimbali mbali, ili kuangusha mfumo wa Kiislamu wa Iran. Saddam Hussein kibaraka wa madola ya Magharibi na hasa Marekani wakati huo akiwa rais wa Iraq, alitumiwa na Washington na kuanzisha vita vya miaka minane dhidi ya taifa la Iran akitumia visingizio visivyo na msingi wowote. Mwanzoni mwa vita hivyo Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa lilipasisha azimio la kutaka kusimamisha vita hivyo ingawa cha kusikitisha katika azimio hilo ni kwamba baraza hilo halikuashiria hata kidogo uchokozi wa majeshi vamizi ya Iraq dhidi ya taifa la Iran. Msikilizaji, hapa ni Teheran, Idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu Iran, na kabla ya kuondoka studioni ni muktasari wa habari za dunia. Katika usiku wa kuamkia Tasua, Imam Hussein alaihis salaam, taifa lote la Iran limegiriki katika maombolezo. Kwa mnasaba wa siku hii, jumuiya ya ushirikiano wa Kiislamu OIC imelaani jinai iliyofanywa na wanajeshi wa utawala haramu wa Israel eh, ambao umeua shahidi vijana wanne wa Kipalestina, na UNHCR imesema ni marufuku kuwafukuza wakimbizi kutoka Afganistan. Na kabla siondoka, ningependa kuangazia maoni yenu. Yahya Ali wa barabara ya kumi na tatu, Tanga, Tanzania, anasema viongozi wa Uganda na Rwanda wasitish wasitawale nchi zao kwa mabavu. E, Ali magame wa Tanzania, a, huko katika e, mtaa wa Madina zaharau harau, e, Tanga anasema Rais Ibrahim Raisi e, e, anaweza a, kubuni ramani ya njia ya amani e, bila kutebea, kutegemea madola ya kigeni huko Afghanistan na Kipale MC Bule Mele wa Kilumba, Mwanza, Tanzania nasema hayapati matangazo ya redio Teheran kwa sasa. Ntawajulisha wahusika, na washukuru nyote kwa kuwa nasi hadi mwisho. Mimi ni Mubarakeni, wasalamu alaikum warahmatullahi taala wabarakatuh. Na hadi hapa ndio tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, yanasikika mara tatu kwa siku asubuhi, mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi yanaanza saa moja na dakika hamsini hadi mbili na dakika hamsini kwa saa za Afrika Mashariki. Yale mchana ya mchana yanaanza saa tano na dakika ishirini hadi sita na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki, na yale usiku ya usiku yanaanza saa mbili na dakika ishirini hadi tatu na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika pia kwa njia ya satelaiti na intaneti. Anwani yetu ya intaneti ni parstoday.com/sw, kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu ni swahili radio at irib.ir. Mnaweza pia kuyasikiliza matangazo yetu kwa njia ya moja kwa moja na hifadhi ya matangazo hayo kupitia Android na iPhone kwa kutumia application ya IRIB World Service. Mbali na katika barua pepe ya Swahili Radio at IRIB ir, mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama vile WhatsApp, Telegram, Viber na kadhalika kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya jumlisha 065487 Anwani yetu ya moja kwa moja ya posta ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, PO Box 19395 stroke 6767 Tehran, Islamic Republic of Iran. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na tunakuomba msiache kuyategea sikio matangazo yetu yajayo.