Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Sadakallahu al-alim. Kwa jina la Allah, mwingi wa rehema, mwenye kurehemu. Naapa kwa tini na zaituni, na kwa mlima Sinai, na kwa mji huu wenye amani. Bila shaka tumemuumba mtu kwa umbo lililo bora kabisa, alafu tukamrudisha kuwa chini kuliko walio chini. Lakini wale wenye kuamini na kutenda mema watakuwa na ujira usiokwisha. Basi ni kipi kinachokukadhibishia malipo baada ya kuona haya? Je, mwenyezi Mungu Si hakimu mwadilifu kuliko mahakimu wote? Sabah alkheir mpenzi msikilizaji, natumai umeamka vyema. Karibu katika matangazo haya ya Jumatatu asubuhi ya redio Teherani idhaa Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ikikutangazia mubashara kutoka hapa jijini Teherani. Jina langu ni Hussein Hassan, kwa moyo mkunjufu na kukaribisha katika matangazo haya ni ikiwa na matumaini kwamba tutakuwa sote hadi tamati. Asubuhi ya leo, mpenzi msikilizaji, kama ada, tumekuandalia taarifa ya, ya habari za dunia, uchambuzi wa kisiasa, udondozi wa magazeti ya Afrika Mashariki, na katika safu ya vipindi tumekuandalia mawaidha ya Muharam kutoka kwake Shekh Salim Mwega wa mjini Qum hapa nchini Iran. Kadhalika, tutakuwa na makala fupi ya kila siku yaliyo katika historia, na tutafunga matangazo haya kwa mukhtasari wa habari za dunia. Mpenzi msikilizaji, ni kukumbusha tu kwamba mbali na kwenye masafa mafupi unaweza kutusikiliza vilevile kupitia masafa ya FM ukiwa nchini Tanzania ni kupitia redio Maarifa katika masafa ya mia moja na tano nukta tatu Tanga, mia moja nukta tisa Mwanza, tisini na tisa nukta saba Kigoma, mia moja na nne nukta moja Mtwara, na tisini na tisa nukta moja Singida. Tovuti yetu ni parstoday.com mkwaju sw kumbuka, mpenzi msikilizaji, una fursa ya kushiriki matangazo haya kwa kututumia maoni yako katika ukumbi wetu wa WhatsApp kupitia nambari anza na alama ya kujumlisha plus 9893565487 . Kadhalika, unaweza kuwasiliana nasi kupitia barua pepe yetu ambayo ni swahili radio at irib ir. Muda si muda na reja na taarifa ya habari za dunia Imetimia saa tatu na nusu asubuhi hapa jijini Teheran, sawa na mbili kamili kwa saa za Afrika Mashariki, na moja kamili kwa saa za Afrika Kati ya Kati. Ifuatayo ni taarifa ya habari za dunia <muchilio> lakini kwanza ni mukhtasari wake. Waziri Zarif asema Iran itaendeleza jitihada za kusaidia kupatikana amani nchini Afghanistan. Wahanga wa moto wa msituni huko Algeria waongezeka, wafikia 90. Na Hamas yasema kukiri kushindwa Israel kunadhihirisha nguvu ya mukawama, pamoja na habari nyinginezo. Habari kamili. Waziri wa mambo ya nje wa Iran amesema Jamhuri ya Kiislamu itaendeleza jitihada za kuhakikisha kuwa amani na maridhiano yanapatikana nchini Afghanistan. Muhammad Javad Zarif alisema hayo jana Jumapili, katika ujumbe aliyotuma kwenye ukurasa wake wa mtandao wa kijamii wa Twitter na kuongeza kuwa na hapana nukuu, ghasia na vita kama vile ukaliaji wa mabavu wa ardhi katu havitatui matatizo Mshokunukuu, amesema Iran inakaribisha tangazo la rais wa zamani wa Afghanistan Hamid Karzai la kuundwa baraza la uratibu na viongozi wa Afghanistan na kuongeza kuwa Teheran inatumai kuwa hatua hiyo itapelekea kufanyika mazungumzo na makabidhiano ya madaraka kwa amani nchini humo. Dr Zarif amesistiza kuwa jamhuri ya Kiislamu ya Iran iko tayari kusaidia na kufanikisha mazungumzo kati ya makundi ya Waafghani kwa lengo la kusogeza mbele mchakato wa amani huko Afganistan. Waziri wa mashauri ya kigeni wa Iran amekuwa akisisitiza mara kwa mara kwamba matatizo ya Afghanistan yanaweza kupatiwa ufumbuzi kupitia mazungumzo tu. Katika hatua nyingine, baraza la usalama la Umoja wa Mataifa linatazamiwa kukutana leo Jumatatu katika kikao cha dharura cha kujadili hali ya Afghanistan. Rais Ashraf Ghani wa Afghanistan ameondoka nchini humo na kuelekea Tajikistan, huku kundi la Taliban likitangaza kuwa limedhibiti taasisi zote za serikali katika mji mkuu wa nchi hiyo Kabul. Weledi wengi wa mambo wanasema kuwa hali ya sasa ya Afghanistan ni matokeo ya kufeli siasa za Marekani iliyoivamia nchi hiyo kwa miongo miwili sasa. Wakati huo huo, msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya Russia amesisitiza kuwa dunia inatizama kwa hofu matokeo ya hatua za Marekani huko Afghanistan. Maria Zakharova ameandika katika ukurasa wake wa Telegram kwamba na hapana nukuu, inashangaza lakini ni kweli. Zakharova amebainisha hayo na kueleza kuwa kuna mapigano yanayojiri Afghanistan kati ya makundi mawili ambayo ni matokeo ya mwenendo wa kifikra wa Marekani. Dunia inafuatilia kwa woga na hofu matokeo ya tajriba chungu ya Marekani huko Afghanistan, mwisho wa kunukuu. Jamii ya kimataifa imeonyesha radiamali mbalimbali kutokana na yanayojiri huko Afghanistan na kusogea mbele kundi la Taliban ambalo tayari limeingia na kudhibiti mji mkuu wa nchi hiyo Kabul. Akizungumzia udharura wa kuitishwa kikao cha dharura cha Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa ili kujadili hali ya mambo ya Afghanistan, Zamir Kabulov, mjumbe wa rais wa Rusia nchini Afghanistan, amesema washiriki wa wa Moscow wanafuatilia kwa karibu hali ya Afghanistan. Amesema kikao cha baraza la usalama kwa sasa hakiwezi kubadili lolote huko Afghanistan, na kwamba baraza hilo lilipaswa kutoa mwito wa kupatia ufumbuzi wa nchi hiyo mapema zaidi. Weledi wengi wa mambo wanasisitiza kwamba hali ya sasa Afghanistan ni matokeo ya kufeli siasa za Marekani nchini humo. Rais Joe Biden wa Marekani ambaye amewaondoa wanajeshi wa nchi hiyo huko Afghanistan bila ya kushauriana na waitifaki wengine wa Washington ametishia kuwa watatuma wanajeshi elfu tano wa nchi hiyo huko Afghanistan iwapo hali ya sasa ya nchi hiyo itaendelea kushuhudiwa. Tukitoka huko Afghanistan, maafisa husika nchini Algeria wametangaza kuwa idadi ya wahanga wa moto mkubwa uliokumba misitu nchini humo inazidi kuongezeka. Maafisa wa serikali ya Algeria wametangaza kuwa watu 90 wakiwemo wanajeshi 33 wameaga dunia hadi sasa kufuatia moto mkubwa ulioikumba misitu ya kaskazini mwa nchi hiyo. Viongozi wa Algeria Alhamisi iliyopita walitaja maeneo mia moja nchini humo ambako moto umeanzia na kueleza kuwa moto huo ni mkubwa na kwamba wanaendeleza kufanya juhudi za kuwasaka watu waliosababisha kuzuka moto. Wananchi wa Algeria wamewakosoa viongozi wa serikali kwa kutofanya maandalizi ya mapema ya kukabiliana na maafa kama hayo. Taarifa ya mamlaka ya ulinzi wa raia ya Algeria imetangaza kuwa akthari ya nyumba zilizokuwa zinapakana na misitu inayoteketea moto katika mkoa wa Tizi Auzu, ulioko yapata kilomita 150 mashariki mwa mji mkuu wa Algiers, zimebakia majivu kutokana na moto huo kwa wiki kadhaa sasa. Mioto mikubwa inaendelea kuteketeza misitu katika nchi kadhaa ikiwemo Marekani, haswa katika jimbo la Kalifornia, katika nchi za Ulaya, hususan Ugiriki na vilevile vile huko nchini Uturuki. Hata hivyo, Turuki ilipata ahueni baada ya mvua kunyesha na kuzima moto uliokuwa ukiteketeza misitu katika baadhi ya maeneo ya nchi hiyo. Taarifa ya habari za dunia, mpenzi msikilizaji, inaendelea kujia moja kwa moja kutoka Redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Kadhalika tunasikika mubashara kupitia Redio Maarifa ya huko Tanga, Tanzania. Kwingineko, msemaji wa harakati ya mapambano ya kiislamu ya Palestina, Hamas, amesema hatua ya utawala wa kizayuni wa Israel ya kukiri kushindwa katika vita vya karibuni huko Ghaza inadhihirisha nguvu iliyonayo Wanamaa au walionayo wana mapambano wa Palestina. Abdul Latif Al-Qanu amesisitiza kuwa kukiri utawala ghasibu wa Israel, makamanda wa kijeshi na taasisi za utawala huo, kuwa walishindwa kukabiliana na mukawama wa Palestina na kufeli katika vita vya Saif al-Quds au upanga wa Quds kunaonyesha nguvu na uwezo wa mukawama na uwezekano wa kusonga mbele zaidi, wana mapambano wa Palestina katika vita na utawala ghasibu wa Israel. Amesema kukiri huko kunadhihirisha namna mukawama ulivyofichua malengo ya kikhabithi ya Israel. Alkanu ameongeza kuwa swala hilo limethibitisha pia uwezo wa mukawama wa kujibu mashambulizi ya adui. Hazim Kasim ambaye pia ni msemaji wa Hamas naye amesisitiza kuwa wanaendelea kuwasiliana na wapatanishi ili kuishawishi Israel iondoe kikamilifu mzingiro dhidi ya Ghaza. Kasim amesema Hamas inaendelea kuwasiliana na wapatanishi tangu mwezi Mei mwaka huu, hususan ndugu zao wa Misri ili kuondoa mzingiro wa Ghaza na vizuizi vyote vilivyowekwa na Israel. Na mtandao wa kijamii wa Facebook uko chini ya shinikizo linaotaka kuondoa matangazo yanayohujumu Uislamu na Waislamu dhidi ya mwakilishi mwislamu wa Kongresi ya Marekani Ilhan Omar, ambayo vikundi vya wanasheria vinasema yanahatarisha maisha ya mbunge huyo wa Minnesota. Hii ni baada ya kamati ya masuala ya umma ya Marekani na Israel, kwa kifupi AIPAC, ambacho ni kikundi kinachounga mkono Israel huko Marekani, kutumia kwa muda mrefu mbinu za unyanyasaji na vitisho ili kuwanyamazisha wakosoaji wa utawala wa kizayuni wa Israel ndani ya Kongresi na kuwazuia kutetea haki za binadamu za Wapalestina. Katika siku za karibuni AIPAC imekuwa ikiendesha matangazo ya hujuma na mashambulizi kwenye mtandao wa Facebook dhidi ya mwakilishi Ilhan Omar, mkosoaji mkuu wa utawala wa Israel, ikimtuhumu kuwa hatofautishi kati ya Marekani na Taliban na kati ya demokrasia na magaidi. Siku ya jumatano iliyopita, Jeremy Slevin, mkurugenzi wa mawasiliano wa bunge la kongresi ya Marekani, alilaani matangazo hayo na akasema lugha inayotumiwa na AIPAC inafanana na ujumbe wa chuki ambao Omar amekuwa akiupokea mara kwa mara. Ameongeza kuwa AIPAC inaweka hatarini maisha ya mbunge Ilhan Omar kwa matangazo ya hujuma na mashambulizi dhidi ya Waislamu. Na huu ndio mwisho wa taarifa ya habari za dunia. Kutoka redio Teheran. Hii ni redio Teheran. Ufuatao ni uchambuzi wa kisiasa, kichwa chake UNICEF Yasema watoto milioni 11 na laki tatu wa Yemen wanahitajia sana msaada wa kibinadamu. Shirika la Umoja Mataifa la kuhudumia watoto kwa kifupi UNICEF, Ijumaa, ilitoa ripoti likitangaza kwamba hali ya kibinadamu nchini Yemen ni ya maafa na kwamba watoto zaidi ya milioni 11 wa nchi hiyo wanahitaji sana misaada ya kibinadamu ili kuokoa maisha yao. UNICEF imetoa ripoti kuhusiana na hali ya kusikitisha ya watoto wa Yemen, katika hali ambayo huko nyuma tayari taasisi na maafisa wa Umoja wa Mataifa walikuwa wamegusia hali hiyo na hata kutoa tahadhari kuhusu hatari inayowakabili wa Yemen na haswa tabaka la watoto na wanawake. Jambo la kusikitisha hapa ni kuwa pamoja na tahadhari zote zilizotolewa katika uwanja huo, lakini hakuna lolote la maana lililochukuliwa na jamii ya kimataifa kuepusha hali hiyo ya maafa katika nchi hiyo maskini ya Kiarabu inayokabiliwa na migogoro mingi, ikiwemo ya vita vya nchi vamizi. Kwa ibara nyingine ni kuwa jamii ya kimataifa na haswa Umoja wa Mataifa haiashirii kwa vyovyote vile vita vinavyoendeshwa na muungano wa kijeshi unaongozwa na Saudi Arabia dhidi ya Yemen tokea mwezi Machi mwaka elfu mbili kumi na tano. La kusikitisha ni kwamba baadhi ya nchi vibaraka za kiarabu zinashirikiana na Saudia katika kuendesha vita hivyo vya kidhalim dhidi ya Yemen ambavyo vimelepelekea watu wa nchi hiyo wasio na hatia na haswa watoto na wanawake kuuawa kinyama. Vita hivyo vya nchi vamizi za kiarabu vinaendeshwa kwa kisingizio cha kurejesha madarakani serikali iliyojiuzulu ya Abdurab Mansur Hadi. Katika uwanja huo, taasisi husika za kimataifa zimejiepusha kutaja jina la Saudi Arabia kuwa ndio inayohusika moja kwa moja na masaibu na matatizo ya watu wa Yemen kutokana na uvamizi huo wa kijeshi, na hilo linatokana na ukweli kwamba nchi hiyo tajiri ya kiarabu imekuwa ikizihonga kwa siri na dhahiri taasisi hizo ili zifumbie macho jinai zake za kivita huko Yemen. Ripoti za taasisi za kimataifa ikiwemo UNICEF kuhusu hali mbaya ya kibinadamu nchini Yemen, na ambazo zinatolewa bila bila kutaja wahusika wakuu wa jinai za kivita nchini humo na haswa Saudia, kwa hakika zinalenga kutoa mashinikizo dhidi ya serikali ya uokovu wa kitaifa ya Yemen na haswa harakati ya Ansarullah. Hii ni kwa sababu hali hiyo ya kuhuzunisha kibinadamu pia huakisiwa katika vyombo vya habari vya Saudia, ambapo kidole cha lawama huelekezewa wahanga wa hali hiyo, yaani makundi ya Yemen, badala ya wahusika wa wahalifu wahusika na wahalifu wakuu kulaumiwa. Kwa maelezo hayo, ni taasisi za kimataifa na hasa zile zinazoshughulikia masuala ya binadamu ndizo zinapaswa kukosolewa kuhusu maafa na jinai ambazo zimetekelezwa na zinaendelea kutekelezwa Yemen katika kipindi cha miaka sita iliyopita, kwa sababu haziwataji wahusika halisi wa jinai hizo na kutaka wahukumiwe katika mahakama za kimataifa. Tovuti yetu ni parstoday.com mkoa juu sw. Kumbuka mpenzi wa msikilizaji, bado una fursa wa kushiriki matangazo haya, nitumie arafa katika ukumbi wetu wa WhatsApp kupitia nambari zana alama ya kujumlisha waplasi 98 9035065487 Bismillahi rahmani rahim. Leo ni siku muhimu na mwezi muhimu, mwezi unaoitwa mwezi wa Muharam. Mtume baada ya kuwa Uislamu umepata nguvu, yeye alikuja akapatiana, akawapatia Waislamu njia nyingine, tarehe nyingine ambayo wataanza kufata, na ikawa mwanzo wa kugura kwake kutoka Makka paka Madina katika mwezi wa Rabiul Awal akaufanya ndio mwaka wa Kiislamu na ukawa ukaitwa Hijra. Sasa ikawa mwaka wa hijiria. Toka wakati huo ikawa watu waislamu wameacha taratibu ya, ya awali ya Kiarabu na wanatumia njia hii ambayo ni ya hijiria sasa, lakini mwaka ukawa mwanzo ni mwezi wa Rabiul Awal. Sasa imekuwaje ya kwamba sasa hivi tuna tunachukulia kwamba mwanzo wa mwaka ni Muharram na kuna mazungumzo tofauti tofauti. Kwa mukhtasar, jambo ambalo tuwa, tuwaweza kutaja ni kwamba miongoni mwa kauli ambazo zinazotajwa na wenye kutaja ni maulama wakubwa, miongoni mwao ni Sayyid Jaafar Murtada ambaye ameandika kwenye vitabu vyake Anasema aliyeibadilisha tarehe ikawa mwanzo wa mwaka ni Muharram ilikuwa ni Umar, kwa kuelekezwa na kwa kuashiriwa na Imam Ali, ya kwamba Imam Ali ndio alimwashiria akamwambia, kwa kwamba tuanzie mwaka mwezi wa Muharram, lakini haimaanishi kwamba sio Hijria, bado itabaki ni Hijria, lakini mwanzo wa mwaka uwe ni mwezi wa Muharram. Kwa hivyo ikawa ni mwezi wa nini, wa kwanza wa Kiislamu. Hata hivyo katika Uislamu na katika baadhi ya watu na maulamaa pia vile vile, wanaitabiri au wanachukulia pia ya kwamba mwezi wa Ramadhani pia ndio mwanzo wa mwaka kutokana na dalili ambazo ziko, kuna hadithi zinazungumzia, na hasa huwa wanachukulia wakisema ya kwamba mwezi wa Ramadhani ndio mwanzo wa mwaka katika ibada mwanzo unaanza, mwaka unaanzia hapo na hapo ndio mtu na tukiangalia tukirudi pia kufuatana Lailatul Qadri, hadithi zile zinazungumzia kwamba usiku huo ndio mtu anapangiwa mambo yake ya mwaka mzima. Sasa huu mwezi wa Muharram, ajabu ni kwamba miezi huanza kwa furaha, lakini sisi tu mashia huanza kwa huzuni. Sababu yake nini? Sasa tukirudi, kuna aya ambayo tumeisoma ambayo Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala anasema ya kwamba inna iddat ash-shuhuri 'inda Allahi 12 shahran, hakika idadi ya miezi mbele ya Mwenyezi Mungu ni miezi kumi na miwili, fi kitabi lah, katika kitabu chake yani yauma khalaqa samawati wal ardh, alipoumba mbingu na ardhi, aliweka ya kwamba miezi ni kumi na miwili, haipiti wala haipungui, minha arbaatun hurum sasa hii aya inazungumzia miezi kumi na miwili ambayo ni miezi ya luna na inasema ya kwamba katika miezi hii kumi na miwili kuna miezi ambayo ni miezi mitukufu ambayo ni haramu kufanya baadhi ya mambo. Yaani miezi mingine mtu aweza akafanya baadhi ya mambo lakini katika mwezi miezi minne hii haijuzu kufanya baadhi ya mambo. Ni miezi mitukufu kabisa. Fala tadhlimu fihinna anfusakum, basi aya inaendelea inasema kwamba wala msidhulumu nafsi zenu katika miezi hiyo. Katika hiyo miezi minne haifai kufanya mambo mabaya, msijidhulumu, yani msifanya maovu, mumtii Mwenyezi Mungu na aya inaendelea kuna mambo ambayo yako. Kwa hivyo tunakuta ya kwamba katika ile miezi ambayo tumetajiwa kumi na miwili kuna miezi minne ambayo ni mitukufu zaidi ambayo haijuzu kufanya baadhi ya mambo. Jambo hili halikuanza katika zama la, za Mtume ya miezi mitukufu, kwa sababu ni jambo ambalo Mwenyezi Mungu ameumba ardhi na mbingu na mambo haya yakiwa yapo. Kwa hivyo mitume pia walikuwa wanajua mambo haya, miezi minne, na walikuwa wakichunga sheria. Sasa katika zama za Nabii Ibrahimu, alaihi ssalam hapa ndipo ambapo li, zilitolewa sheria na, na hukumu ambazo Waarabu ambao walikuwa ni kizazi cha Nabii Ibrahim alayhi salam walikuwa wakichunga utukufu wa miezi minne hii na iliendelea. Miezi minne hii ambayo iliyoko ni mwezi wa Dhulqada, kuna miezi mitatu inafululizana: Dhulqada, Dhulhijja na Muharram na mwezi mmoja uko mbali kidogo, ni mwezi wa nini? Wa Rajab. Hii ndiyo miezi minne ambayo Mwenyezi Mungu ameitukuza. Anasema pia Mwenyezi Mungu, kwa sababu kuna waumini Waislamu au kuna waliokuja kumuuliza Mtume, yasalunaka an shahri lharam, wanauliza kuhusu mwezi mtukufu huu, hii miezi mitukufu. Jawabu lake ni nini? Mwenyezi Mungu anasema kul kitalum fihi kabir, ya kwamba kupigana katika mwezi huo ni katika dhambi kubwa kabisa. wasaddun an sabilillah, na pia ni njia ya kufunga kuzuia njia ya Mwenyezi Mungu. Miezi hii ni miezi mitukufu na kuna mambo ambayo yanaheshimika. Tukirudi tena katika maelezo, ni kwamba kila kitu kina daraja. Kuna watu lakini, watu wanatofautiana katika utukufu, na kuwakosea heshima ni dhambi kubwa, ni kosa kubwa. Sasa mtoto na baba yake au na mama yake, ni wote ni binadamu, lakini huyu mtoto anawajibika kuchunga heshima za baba yake. Kuna mambo ambayo hafai kuzungumza mbele yake, kwa mfano anapotembea. Haifai kamwe mtoto kutembea mbele ya baba yake, bali pia hata mbele ya mwalimu wake. Hii ni katika adabu ambazo zipo. Vile vile kuna watu pia watukufu, kando ya hapo, mitume, maimamu hatufai mtume, tunaambiwa kwamba la tarfa'u aswatakum fawqa sauti nabi, msipaze sauti zenu mbele au juu ya zaidi ya sauti ya mtume tunatakana tuchunge. Kuna heshima ambayo tunatakana tuchunge, hapa ni kwa watu pia. Vile vile kuna sehemu ambazo ni tukufu, unafaa kuchunga heshima yake, nayo ni kwa mfano msikiti. Ni ardhi ambazo ni tukufu, hufai kuja na najisi. Hufai kufanya maovu na madhambi ndani ya msikiti. Ukikosa heshima ya msikiti, basi utakuwa unapata dhambi kubwa, kwa sababu Mwenyezi Mungu ametukuza sehemu kama hii, hizi ni ardhi Kaaba. Kwa mfano na pia sehemu ambazo eh, kama vile eh, Karbala, Najaf sehemu ambazo wamezikwa watu watukufu, haifai kukosa heshima na hizo sehemu. Zinaitwa haram pia vile vile, haram yani ni sehemu ambayo ni tukufu na ni haramu kufanya baadhi ya mambo pia vile vile, kando yana sehemu na watu, kuna nini, kuna nyakati ambazo pia zina heshima yake, na miongoni mwa hiyo ndio miezi ambayo tumeitaja, tilka arbaatul hurum, hii miezi minne mitukufu kabisa, mtu hafai kufanya baadhi ya mambo kuvunja heshima. Kuvunjia heshima mwezi huu utakuwa umevunjia heshima Mwenyezi Mungu, kwa sababu yeye ndio amewekea sheria zake na hukumu zake. Sasa tukiendelea kutaja baadhi ya mambo ambayo ni haramu katika miezi hii mitukufu, hasa pia na mwezi wa Muharram, ni kwamba ni haramu kupigana, kama vile aya tumeona dhambi zinakuwa maradufu. Ukifanya dhambi inakuwa unapata dhambi, unahesabika hesabu kubwa zaidi katika mwezi huu kuliko miezi mingine, na ukifanya mema unapata thawabu nyingi zaidi katika mwezi huu. Sasa mwenye kutaka kuchuma thawabu, huu ndio wakati wake. Vilevile vile, mtu anapofanya kumuumiza mwenzake au akaua mwenzake kwa bahati mbaya, kuna ile faini inayoitwa dia dia. Katika miezi mingine ina malipo kidogo, lakini katika miezi hii utalipizwa zaidi, gharama kubwa zaidi kwa ajili ya kufanya kosa ambalo unalofanya. Tumetoka katika mwezi mtukufu wa Dhulhijja na Dhulqaada huko nyuma. Sasa hivi tunaingia katika mwezi wa Muharram ambao pia ni mwezi mtukufu, na kama tulivyosema ndio mwanzo wa mwaka wa Kiislamu, lakini ajabu ni kwamba ni mwezi ambao e, sisi tunakuangalia ulimwengu mzima tunakuta Mashia wako katika hali za kuvaa nguo nyeusi, wako katika hali ya kuhuzunika na kupiga vifua na kutofurahi. Hasa sababu ni nini? Tukirudi kwenye maneno matukufu ya Ahlul Bait tunapata ya kwamba Imam Ridha alaihi salam anaelezea kuhusu mwezi huu, anasema ya kwamba, na anamzungumzia mmojawapo wa masahaba wake ambaye anaitwa Ibn Shabib, anamwambia ya Ibn Shabib, inal muharram huwa lshahru alladhi kana ahlul jahiliya yuharrimuna fihi alqital lihurmatihi anasema ya kwamba mwezi wa Muharram ndio mwezi ambao ahlul jahiliya, wale waliokuwa kabla ya Uislamu, siku za ujahili. Sasa anasema hawa watu wa jahilia ambao walikuwa si waislamu wa uislamu wa Mtume Muhammad, wao walikuwa wanachunga hawapigani katika mwezi huu kwa ajili ya utukufu wake. Walakin sasa, kitu cha kusikitisha hapa, ndio panaumiza zaidi, anasema Fama arifat hadhihil umma hurmatu shahriha wala hurmata nabiyihi nabiyiha, anasema lakini kwa sikitiko ni kwamba umma huu hawakuona wala hawakujua heshima na utukufu wa mwezi huu, walipuuza, hawakuheshimu wala pia hawakuchunga heshima ya mtume wake. Sasa kwa upande wa unyakati hawakuchunga heshima ya ya mwezi huu na pia vile vile, mtume hawakuchunga utukufu wake na heshima yake. Lakini nini walifanya? laqad katalu fi hadha shahr dhurriyatahu, kwamba waliua katika mwezi huu kizazi chake Mtume na wanisa wasabau nisaa, na wakawachukua mateka wanawake, kizazi cha Mtume Muhammad wantahabu rahilahu, na wakapora mali yao. fala ghafara Allahu lahum dhalika, Mwenyezi Mungu asiwasamehe jambo hilo. ya shabib, ewe shabib, in kunta bakian lishayin, anamwambia na huu ndio mwezi wa kulia, anasema ya kwamba ewe shabib ikiwa utamlilia yeyote <laughs> fabki husain basi mlilie Husein alayhi salam ibn Ali ibn Abi Talib. Basi ukiwa utamlilia mtu au utalilia chochote, basi mlilie Husein ibn Ali ibn Abi Talib. Fa innahu dhubiha kama yudhbahu al-kabsh, kwani yeye alichinjwa kama vile anavyochinjwa kondoo. Wa kutila maahu min ahli beitihi thamaniyata ashara, waliuliwa thamaniyata ashara rajulan rajula, watu kumi na nane al fil ardi shabih, katika ardhi walikuwa hawana mfano, hakuna mbaye anafanana naye waliokuwa wamebaki. Nani atakuwa atafanana na Imam Hussein? Nani atakayefanana na kina Qasim, naye ni atafanana na Ali Akbar, ndio waseme ya kwamba tukimkosa huyu tutampata mwingine? Basi waliuawa. laqad bakatis samaa wal ardi liqatlihi, basi bingu na ardhi zililia kwa ajili ya kuuawa kwao au kuwawa kwa Imam Husein likatlihi walakad nazala ila lardi min almalaika, na malaika walishuka kutoka binguni. Lakini wa malaika arba ataalaf ambao ni elfu kumi na wanne linusratihi wakija wanataka kumnusuru, falam yudhan lahum, lakini Mwenyezi Mungu kwa sababu ambazo mwenyewe anajua hakuwaruhusu malaika wale kumnusuru Imam Hussein. Walipofika walikuta tayari Imam Hussein asha uwawa, basi wakabaki inda kabrihi, wakabaki katika katika kaburi lake hapo mpaka siku ya Kiyama, na mpaka leo wako hapo hawatoki, wakiwa huku wamejaa mavumbi na hali za kuhuzunika, wakisubiri mpaka siku ambazo Imam Al-Mahdi ajala, ajjalallahu farajahu sharif atakapodhihiri na yeye watakuwa pamoja naye na kunusuru kumnusuru imam, wa kumi na mbili imam alhujja ajjalallahu farajahu sharif sasa tukiangalia tunaona ya kwamba ahlulbeit katika miezi hii walikuwa wakoje sisi wafuasi wao tunafaa kuchukua mafunzo kutoka kwao na tumechukua na ndio hali hii ambayo tunaona mashia katika ulimwengu mzima wako katika hali hii ya kwamba wanafanya kum nini kutekeleza kama vile walivyoona maimamu akitekeleza. Imam Ridha alayhi salam anasema ya kwamba kana lkadhim alayhi salam, yaani ya kwamba baba yake ambaye ni Imam Kadhim alikuwa idha dakhala shahru lmuharram, alipokuwa mwezi wa Muharram unaingia lam yura dhahikan, alikuwa haonekani huku akicheka alikuwa hatabasamu, bal kana kaabatu taglibu alayhi bali huzuni yake ilikuwa inamtawala na, na kumzidia. Hata yamdi fihi asharatu ayam, alikuwa na hali hii ya huzuni mpaka siku ya kumi. Hali hii inaendelea kwa siku kumi, yuko katika ya, hali ya huzuni hacheki, bali yuko katika hali ya huzuni, katika msiba. Fa idha kana al-yawm al-ashir, ilipokuwa ikifika siku ya kumi, kana dhalika al-yawm yaumu musibatihi hiyo siku ilikuwa ndiyo siku ya msiba wake, wa huznihi, na huzuni yake zaidi, wabukai, na kulia kwingi, wayakulu, na huko alikuwa akisema, hadha alyawmu alladhi kutila fiha lhusein, anasema leo ndiyo siku ambayo ameuawa Husein, na akikumbuka na kulia. Huyu ni Imam Kadhim, kila mwaka ilikuwa hali hii. Tumesema Imam Ridha alikuwa na Ibn Shabib, miongoni mwa maneno ambayo pia alimwelezea na ni mambo yetu pia sisi yanatuhusu, ambayo tunafaa kuyasikia, anasema ya kwamba ya Ibn Shabib in sarraka an takuna maana fi dunya fi darajati lulaa, yani ikiwa unapendezwa kuwa pamoja nasi katika daraja za juu, fil jinan, daraja za juu min aljinan, huko peponi kwa sababu wao ndio watakuwa na daraja za juu. Mtume atakuwa na daraja za juu, kama aya zinazosema fi maqadi sidkin inda malikin muqtadir. Daraja hizo za juu kabisa zitakuwa zao. Anasema ikiwa unataka kuwa pamoja nasi huko peponi katika daraja za juu kabisa, anasema fahzan lihuznina, basi huzunika kwa huzuni yetu, wafrah lifarahina, na ufurahi tunapokuwa na furahi kinachotufurahisha ufurahie. Na sababu ni nini? Kwa sababu huzuni yao ndiyo huzuni ya Mtume, na furaha yao ndiyo furaha ya Mtume, na hayo hayo ambayo yanamhuzunisha Mtume ndiyo ambayo pia Mwenyezi Mungu anachukizwa nayo, na anayopendezwa na kufurahishwa na Mtume, haya Mtume na kizazi chake, ndiyo ambayo Mwenyezi Mungu pia anapendezwa nayo. wa alaika biwilayatina na ni juu yako kutupenda mahaba yetu yaweke moyoni. Kwa nini? Kwa sababu anasema falau anna rajulan ahabba hajaran. Kwa sababu hii kanuni ambayo ipo ni kwamba lau kama mtu atapenda jiwe la hushira maahu, atafufuliwa na hilo jiwe yaumal qiyama, siku ya kiyama. Kile unachopenda ndicho utafufuliwa nacho, hii ina reflect yale yatakayokuwa kule. Huo, ukipenda Mtume basi utakuwa pamoja na Mtume. Hii ni kanuni ya moyo, mahaba ndiyo yanayohukumu, na ndio sababu tunaambiwa kwamba tuchunge sana moyo wetu au nyoyo zetu, tupende kinachofaa kupendwa, tusipende kisichofaa kupendwa, kwa sababu mahaba hasa ndiyo imani, Al-iman hubbun wa bughdun Imani ni kupenda na kuchukia, hiyo ndio imani, sio zaidi hapo. Imani ni kupenda hiki na kuchukia hicho. Sasa unaposema ninapenda kitu fulani, yani unaimani na hicho kitu, hiyo ndio imani yako. Na ukichukia kitu fulani, ndio hivyo, yani umejiweka mbali na kitu kile. Ni katika mojawapo mambo muhimu, na ndio sababu tunaambiwa tuwapende wanaofaa kupendwa. Ahlul Bait ndio mfano bora katika wanaovaa kupendwa na waovu, ambao ni wenye kumuasi Mwenyezi Mungu, ndio mtu anafaa kujiepusha na. Na ndio tunaona mfano pia hata vile inasema, man raa minkum munkaran, mwenye kuona ovu likitendeka mbele yake, falughayiruhu, basi alibadilishe jambo hilo, biyadihi, kwa mkono wake, fa in lam yastatii, ikiwa hutaweza kubadilisha jambo hilo ovu kwa mkono wako faliyughayiruhu bilisani, basi tumia ulimi kuzungumza na kukataza jambo hilo. Na fa in lam yastati, ikiwa hutaweza faliyughayiruhu biqalbihi madhmuni ya hadithi nasema, basi badilisha kwa moyo wako uchukie. Wa hadha adhafu liman na hiyo ndio imani ya chini katika nini, daraja za imani. Kuchukia ovu, lazima ulichukie. Ukilipenda ukiwa hujali, basi ndiyo nini litabaki moyoni na utakuwa miongoni mwa wenye kutenda kama jambo hilo na utakuwa wafuasi wa jambo hilo. Na ndio sababu kwa nini tunasimama na kusimamisha jambo hili la Muharram na kulaani na kupinga kitendo cha Yazid, kwa sababu tukikosa kufanya vile, tutakuwa ni miongoni mwa wale wanaofanya jambo hilo, yani wanaopenda jambo hilo, na tutahukumiwa na tutakuwa pamoja na yeye siku ya kiyama na ndio inabidi nini fanye vikao pia na kulia pia, ili kuonyesha na kusafisha nafsi zetu kutokana na mahaba ya machafu na maovu. Sasa hivi tukirudi pia katika maisha ya kisasa yaliyoendelea, kitendo kinachofanyika kifanyika kibaya, watu huwa ni lazima apinge, wanasema we condemn, yani tuna kilaani hiki kitendo, tunakipinga hiki kitendo, wanatoka maandamano kupinga hicho kitendo, ndio wasihesabike katika kundi hilo. Tukikosa hata ovu lenyewe litaendelea, maovu yataendelea, na sisi wenyewe pia tutakuwa miongoni mwa wenye kufanya kundi au kuhesabika katika kundi ile. wasayalamu alladhina zalamu ayya munqalabin yanqalibun wala aqibatu lilmuttaqin. Hii ni Redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran inayokutangazia moja kwa moja kutoka hapa jijini Teheran. Kipala MC Bulemele wa Kirumba, Mwanza, Tanzania, anasema: Mwanza tunaendelea kuwakosa hewani, nilisubiri hili ili nipate ukweli kuhusu Afghanistan na je, nini baada ya Taliban kuingia madarakani. Kipala MC huyo akiwa Bulemela, Mwanza, Tanzania. Haya, sijui tatizo liko wapi. Insha allah tutawasilisha kilio hichi kwa wahusika na tunatumai kilio hicho kitashughulikiwa. Asante sana. Hata hivyo, Kipala MC ukiwa hapo Mwanza, Asante sana pia, Yahya Ali ukiwa barabara ya kumi na tatu, Tanga Tanzania, anasema ni vizuri jumuia ya kimataifa ikaiunga mkono kundi la Taliban kuunda serikali baada ya kupata udhibiti wa nchi hiyo. Kinachotakiwa ni utulivu na amani, hivyo jamii ya kimataifa iache ubaguzi eti kwa sababu ni kundi la Kiislamu. Wacheni watawale, na wao ndio wenyeji haswa, kama wapiganaji wa Hizbullah iliyoko Lebanon, anasema jamii ya kimataifa kwa mamani yake iache chokochoko dhidi ya kundi hilo, waacheni watawale nchi yao baada ya kukaliwa kwa mabavu na Marekani kwa muda mrefu. Moja kwa moja tuzame katika udondozi wa magazeti, ambapo magazeti ya Tanzania ndiyo yanayotukunjulia jamvi la udondozi wetu. Akthari ya matoleo ya leo ametangulizwa mbele habari zinazohusu kampeni ya chanjo ya korona, ndio habari iliyopewa kipaumbele na gazeti la Mwananchi ambalo linaandika bila chanjo, sahau huduma hizi. Nchi zaanza kutoa vikwazo kwa wasiochanja. Mtaalamu aeleza sababu kusu, a, kusuasua uh, nchini. Mbali na hayo ya chanjo, gazeti hilo pia limeandika Shaka asema Rais Samia ni mbobezi katika masuala ya uongozi, mahojiano ya BBC yalivyoibua majanga matatu na kieneo panda shuka ya uswahiba wa Kenyatta na William Ruto. Habari Leo pia limeipa uzito wa kwanza habari ya chanjo kwa kuandika serikali yasema wananchi wasikataliwe chanjo, waliochanja hadi Jumamosi ni zaidi ya laki mbili na elfu saba, wanaume waongoza. Pia limeandika kamati za bunge kupitia changamoto biashara EAC na SADC, na wenza wafundwa wivu wa mapenzi Kanisa la kemea shoga, ndivyo kinavyosema kichwa cha habari kuu katika gazeti la Nipashe ambalo pia linatopashwa kwa kuandika wanaume waongoza kuchanja korona. Ole Sabaya kuendelea kutoa ushahidi siku ya pili kujitetea kotini, na Majaliwa ataka adhabu wa hujumu mitambo TANESCO. Moja ya habari iliyopewa umuhimu na gazeti la Majira ina kichwa cha maneno a Kiswahili cha tengewa bajeti jumuiya, Sadek. Jamvi la habari halikuachwa nyuma, limetanguliza mbele habari ya chanjo kwa kuandika, wananchi wakimbilia chanjo. Hadi sasa zaidi ya laki mbili na elfu saba wameshapatiwa huduma hiyo, kati yao wanaume ni asilimia 58 na zaidi ya chanjo milioni moja zimeshasambazwa nchi nzima katika vituo 550. Wananchi wakumbushwa kuvaa barakoa kwenye mikusanyiko na kusafisha mikono hayo yakiwa ni ya Tanzania. Tugeukia sasa magazeti yaliyochapishwa leo katika nchi jirani ya Kenya. Gazeti la Taifa Leo limeendelea kutegea au kutenga nafasi ya kwanza kwa karata za kisiasa kuelekea uchaguzi mkuu wa mwakani. Limeandika, wimbi jipya la vuma mlima au mlimani, vyama kumi na mitano vya eneo hilo vya kutana kesho kujadili kuhusu elfu mbili ishirini na mbili. Pia limeandika shahidi aeleza walivyomuua naibu gavana. Kwa kifupi ni kuwa Mhukumiwa katika kesi ya mauaji ya aliyekuwa na naibu gavana wa kaunti ya Kilifi, Kenneth Kamto ameeleza jinsi mauaji hayo yalivyotekelezwa. Marehemu alipigwa risasi nyumbani kwake mtaa wa Nyali katika kaunti ya Mombasa mnamo Desemba 12 mwaka 2018, wakati watu wasiopungua watatu walimvamia. Gazeti dada la Daily Nation limeipa uzito wa kwanza habari kuhusu kitendawili cha kupatikana mafuta ya petroli ya bei nafuu katika kaunti ya Nakuru. Habari nyingine zinazopamba ukurasa wa mbele wa gazeti hilo zina vichwa vinavyosema Ruto ashambulia mpango wa Uhuru kuhusu siasa za urithi 2022 na kimataifa, rais wa Afghanistan atoroka nchi huku Taliban ikitoa udhibiti wa mji mkuu. Standard toleo la mtandaoni limesheheni habari za kisiasa, baadhi yazo zikiwa na anwani zisemazo kinamasi cha Ruto aifanye UDA hema kubwa la kisiasa au atafute muungano. Kanu yasisitiza kuwa muungano wa One Kenya hauwezi mpuuza Raila katika mpango mkakati wa elfu mbili ishirini na mbili. Na macho yaelekezewa wenye misimamo madhubuti huku vyama vikikimbilia kuunda miungano kuelekea uchaguzi wa elfu mbili ishirini na mbili. Tutamatishe nchini Uganda, ambapo gazeti la Monitor limetoa nafasi ya kwanza kwa habari yenye kichwa cha maneno Wakosoaji wasema Museveni si mkweli kuhusu ukandamizaji. Baadhi ya habari zinazoonekana kwenye toleo la mtandaoni la gazeti hilo zina vichwa vinavyosomeka: Buganda au serikali, nani atakayepepesa macho wa kwanza juu ya ardhi ya mailo; Mawaziri mabwanyenye na majaji watajwa katika sakata la unyakuzi wa ardhi za Waasia waliondoka; na wakurufunzi wa udaktari wapata nyongeza kubwa ya mshahara. Hii ni redio Teheran, idha ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Leo katika historia. Leo ni Jumatatu tarehe 7 Muharam mwaka 1443 Hijria, sawa na Agosti 16 mwaka 2021 Miladia. Tarehe 7 Muharam mwaka 61 Hijria, kamanda wa jeshi la Yazid bin Muawiya, Umar bin Saad, aliliamuru jeshi lake kumzuia maji ya mto Furati Imam Husein alayhi salam na watu waliokuwa katika msafara wake baada ya Ubaidullah bin Ziyad kumzingira mjukuu wa Mtume mtukufu akiwa na jeshi kubwa katika medani ya Karbala, alimwandikia barua Umar bin Saad akimtaka amlazimishe Imam Husein kutangaza utiifu wake kwa mtawala dhalim na fasiki Yazid bin Muawiya. Vilevile alimwandikia barua nyingine akimtaka kumzuia Imam Hussein na wafuasi wake wasitumie maji ya mto Furati. Imam Hussein, ndugu watoto na maswahaba zake waliwawashahidi tarehe kumi Muharram mwaka huo wakiwa na kiu tena kando kando ya maji ya Mto Furati. Miaka 68 iliyopita katika siku kama ya leo, Muhammad Reza Pahlavi, mfalme wa mwisho wa Iran, alikimbilia Italia akiwa pamoja na mkewe. Kabla ya kuikimbia Iran, Muhammad Reza Pahlavi aliitia saini hukumu ya kuuzuliwa waziri mkuu Muhammad Musaddik na alikimbilia Italia baada ya kutambua kuwa kulikuwepo mpango wa kufanyika mapinduzi dhidi yake. Wakati huo, Musadik alikuwa ametaifisha sekta ya mafuta, swala ambalo lilihatarisha maslahi ya Uingereza nchini Iran. Siku tatu baadaye, dola hilo la kikoloni lilitekeleza mapinduzi dhidi ya serikali ya Dr Musadik na kumrejesha nchini dikteta na kibaraka wake Shah Pahlavi, ambaye alitawala Iran hadi mwaka 1979 wakati mapinduzi ya Kiislamu yalioongozwa na hayati Imam Ruhullah Homini yalipopata ushindi na kuzika kabisa utawala wa kifalme hapa nchini. Na siku kama ya leo miaka 18 iliyopita inaosadifiana na tarehe 16 Agosti mwaka 2003 alifariki dunia kiongozi wa zamani wa Uganda Idi Amin Dada akiwa uhamishoni nchini Saudi Arabia. Idi Amin alilazwa katika hospitali ya mfalme Faisal mjini Jidda na wiki kadhaa kabla ya kupatwa na umauti. katika siku kama ya leo, Idi Amin alichukua madaraka ya Uganda mwaka 1971 baada ya kumpindua Milton Obote na aliongoza nchi hiyo hadi mwaka 1979 alipoondoshwa madarakani na majeshi ya Tanzania. Idi Amin, ambaye aliwahi kuwa bingwa wa masumbwi katika uzito wa juu nchini Uganda, aliwahi pia kuwa mkuu wa majeshi ya Uganda mwaka 1966 chini ya rais Obote. Baada ya majeshi ya Uganda kupata kipigo mbele ya majeshi ya Tanzania, Amin alilazimika kuikimbia nchi hiyo na kukimbilia Libya, kisha Iraq na hatimaye Saudi Arabia. Hii ni Redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, inayokutangazia moja kwa moja kutoka hapa jijini Teheran. Naona muda unakwenda kwa kasi sana, mpenzi msikilizaji, niruhusu tunisome ujumbe mmoja kutoka kwake. Anajita Profesa Ali Magema, anasema yupo Madina Tuzahara, Tanga Tanzania. Anatuandikia hapa anasema ana harakati ya mapambano ya Kiislamu ya Palestina Hamas yataka kuhitimishwa mzingiro dhidi ya Ghaza. Ndivyo alivyoandika profesa huyo Magema akiwa Tanga Tanzania. Moja kwa moja ni kuletea habari za dunia kwa kifupi. Waziri wa mambo ya nje wa Iran Dr. Muhammad Javad Zarif amesema Jamhuri ya Kiislamu itaendeleza jitihada za kuhakikisha kuwa amani na maridhiano yanapatikana nchini Afghanistan. Katika hatua nyingine, Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa linatazamiwa kukutana leo Jumatatu katika kikao cha dharura cha kujadili hali ya Afghanistan. Haya yanajiri huku Rais Ashraf Ghani wa nchi hiyo akiondoka nchini humo na kuelekea Tajikistan huku kundi la Taliban likitangaza kuwa limedhibiti taasisi zote za serikali katika mji mkuu wa nchi hiyo Kabul. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya Urusi amesisitiza kuwa dunia inatazama kwa hofu matokeo ya hatua za Marekani huko Afghanistan. Maria Zakharova ameandika katika ukurasa wake wa Telegram na kuongeza kwamba inashangaza lakini ni kweli. Mbali na hayo maafisa husika nchini Algeria wametangaza kuwa idadi ya wahanga wa moto mkubwa ulioikumba misitu nchini humo inazidi kuongezeka. Maafisa wa serikali ya Algeria wametangaza kuwa watu 90 wakiwemo wanajeshi 33 wameaga dunia hadi sasa kufuatia moto mkubwa ulioikumba misitu ya kaskazini mwa nchi hiyo. Msemaji wa harakati ya mapambano ya Kiislamu ya Palestina Hamas amesema hatua ya utawala wa kizayuni wa Israel ya kukiri kushindwa katika vita vya karibuni huko Ghaza inadhihirisha nguvu iliyonayo harakati ya wanamapambano wa Palestina. Na mtandao wa kijamii wa Facebook huko chini ya mashinikizo yanayotaka kuondoa matangazo yanayohujumu Uislamu na na Waislamu dhidi ya mwakilishi Muislamu wa Kongresi ya Marekani Ilhan Omar, ambayo vikundi vya wanasheria vinasema yanahatarisha maisha ya mbunge huyo wa Minnesota. Mukhtasari huo ndio unaotufungia matangazo haya ya Jumatatu asubuhi ya Radio Tehran, idhaa Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu Iran. Asante sana mpenzi msikilizaji kwa kuwa nasi tangia wali hadi tamati ya matangazo, na tunakushukuru vile vile kwa kututumia maoni yako katika ukumbi wetu wa WhatsApp, maoni ambayo sijaweza kusoma kwa sasa, insha Allah nitayasoma katika matangazo yetu ya mchana. Hadi wakati huo jina langu ni Hussein Hassan, kwa heri kwa sasa. Na hadi hapa ndio tumefika.