Hii ni idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Kwa jina la Mwenyezi Mungu mwingi wa rehema, mwenye kurehemu. Na hapa kwa tini na zaituni, na kwa mlima Sinai, na kwa mji huu wenye amani, bila shaka tumemuumba mtu katika hali nzuri sana, kisha tukamrejesha chini ya walio chini, isipokuwa wale walioamini na wakatenda mema, basi watapata malipo mema yasiyokoma. basi ni nani atakaye kukadhibisha baada ya haya katika hukumu? Je, Mwenyezi Mungu si hakimu bora kuliko mahakimu wote? Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum wapenzi wasikilizaji, warahmatullahi wabarakatu. Ni Abdul Fattah Musaidi, ninakukaribisheni katika matangazo haya ya asubuhi ya Radio Tehran idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanaosikika kwa muda wa saa nzima kuanzia saa mbili kasoro dakika kumi kwa saa za Afrika Mashariki sawa na saa tatu na dakika ishirini kwa saa za hapa nchini Iran. Tunasikika hewani moja kwa moja kupitia satelaiti, masafa mafupi shortwave, na vilevile tovuti yetu ya pars today com sw. Nchini Tanzania tunasikika pia kupitia FM ni Redio Maarifa katika mikoa ya Tanga, Mwanza, Kigoma, Mtwara na Singida. Leo ni Jumamosi tarehe tano Mfunguo Nne Muharam mwaka 1443 Hijria, inayosadifiana na tarehe 14 Agosti 2021 Miladia. Tuliokuandalieni kwa asubuhi ya leo, mbali na taarifa habari na uchambuzi wa kisiasa, ni mawaidha maalum ya Muharam yatakayoletwa kwenu na Shekh Ali Mwazoa wa Tanga, Tanzania mawaidha hayo yatafuatiwa na udondozi wa magazeti yaliyochapishwa leo katika nchi za Afrika Mashariki, makala ya leo katika historia, na tutahitimisha matangazo yetu kwa muhtasari wa habari za dunia. <muchilio> Imetimia saa tatu na nusu kwa saa za hapa nchini Iran, ni saa mbili kamili kwa saa za Afrika Mashariki. Ifuatayo sasa ni taarifa habari za ulimwengu, lakini kwanza ni vichwa vya habari kuu. Mapigano baina ya jeshi la serikali na waasi wa Tigrei ya pamba moto Ethiopia. Kiongozi wa harakati ya Hikma ya kitaifa ya Iraq asisitiza kuwa wakati umewadia askari wa Marekani kuondoka katika ardhi ya nchi hiyo Jambo 17 wa uawa kaskazini mwa Burkina Faso na China yapinga wito wa WHO wa kufanyika uchunguzi zaidi kuhusu chanzo cha korona. Mapigano makali yameripotiwa baina ya vikosi vya jeshi la serikali ya Ethiopia na wapiganaji wa kundi la waasi wa harakati ya ukombozi ya watu wa Tigray TPLF katika maeneo ya mpaka wa jimbo hilo na Amhara kaskazini mwa Ethiopia. Mapigano hayo yamepamba moto baada ya serikali ya Addis Ababa kutoa tangazo la kufuta usitishaji vita katika jimbo hilo. Sambamba na mapigano hayo Msemaji wa jeshi la serikali ya Ethiopia amekanusha madai ya kundi la TPLF kwamba limeteka maeneo zaidi ya jimbo la Amhara. Amesema jeshi limetoa kipigo kikali kwa waasi wa TPLF na kukomboa maeneo yaliyokuwa yamedhibitiwa na wapiganaji wa kundi hilo. Wakati huo huo, wimbi kubwa la wakimbizi limeendelea kuwasili katika mji wa Dese ambao ni wa pili kwa ukubwa katika mkoa wa Amhara. Kiongozi wa harakati ya Hikma ya kitaifa ya Iraq amesisitiza kama ninavyomnukuu, wakati umewadia wa kuwa na nchi yenye mamlaka kamili ya ardhi yake kwa kuto kuwepo ndani yake askari wowote wa, wa kigeni na muhimu zaidi ya wote askari wa Marekani. Sayyid Ammar Al Hakim amesema hayo mjini Baghdad katika kongamano la kila mwaka la kuadia kwa mwezi mtukufu wa Muharam na akabainisha, kama ninavyomnukuu tena Haiwezekani kuwa na sera za nje ambazo haziendani na sera za ndani. Hatutaki uhusiano wetu na nchi za eneo uwe ni wa kutukuzana na kupiga picha za ukumbusho tu, tunataka uhusiano unaozingatia vipaumbele vya manufaa yetu. Alhakimu ametilia mkazo pia kutatuliwa masuala na tofauti za kikanda, na akasema masuala mengi ya kikanda yamebaki bila kupatiwa uamuzi, muhimu zaidi likiwa ni la eneo la maji ya pamoja, na sisi tunahitaji kuwa na taratibu athirifu za kidiplomasia na kuchukua kishujaa maamuzi ya kisiasa yanayohitajika. Kiongozi wa harakati ya Hikma ya Kitaifa amebainisha kuwa kuna ulazima wa kuhitimisha mabishano juu ya taasisi za kiusalama za nchi na kuwatuhumwa askari wote waaminifu katika vikosi vyote vya ulinzi muhimu zaidi vikiwa ni vya Al Hashdu Shaabi na kuhakikisha hatua zinachukuliwa dhidi ya yeyote anayevuka mipaka ya mamlaka ya utawala na kubeba silaha nje ya utaratibu wa utawala. Wanamgambo 17 wameuawa baada ya kukabiliwa vikali na walinda usalama wa kujitolea huko kaskazini mwa Burkina Faso. Gazeti la Alfaso liliripoti hayo jana Ijumaa na kuongeza kuwa wanamgambo hao waliokuwa wamejizatiti kwa silaha waliuawa mapema wiki hii katika makabiliano baina yao na askari wa kujitolea katika eneo la Bilakoka lililoko katika eneo la Sahel mpakani mwa nchi hiyo na Mali na Niger, kwa mujibu wa gazeti hilo la Burkinabe. Walinda usalama watano wa kujitolea waliuawa pia katika mapigano hayo. Kikosi cha askari wa kujitolea kiliundwa na serikali ya Burkina Faso Disemba mwaka elfu mbili na kumi na tisa kwa lengo la kushirikiana na jeshi la ulinzi la nchi hiyo kupambana na magenge ya wa waasi na magaidi katika ngazi ya vijiji. Ahaya yanajiri chini ya wiki moja baada ya wanajeshi wasiopungua 12 wa serikali ya Burkina Faso kuuawa katika shambulizi lililofanywa na makundi ya waasi kaskazini mwa nchi hiyo. Taarifa hii habari za ulimwengu inakujeni kutoka hapa Radio Tehran. China imepinga wito wa shirika la afya duniani WHO wa kutaka kufanyike uchunguzi mpya kuhusu chanzo cha maambukizi ya ugonjwa wa COVID-19. China imesema inaunga mkono jitihada za kisayansi na si za kisiasa za kutambua chanzo cha maambukizi ya kirusi cha korona. Serikali ya China ilikataa wito huo wa WHO jana Ijumaa baada ya shirika hilo kuitaka Beijing kuwasilisha data za awali kuhusiana na kesi za kwanza za ugonjwa wa korona ili kuupa nguvu uchunguzi wake kuhusu vyanzo vya ugonjwa huo unaosababishwa na kirusi. Itakumbukwa kuwa mwezi Januari mwaka huu timu ya wataalamu wa kimataifa ya WHO ilielekea katika mji wa Wuhan huko China kwa ajili ya kutayarisha ripoti ya awali ambayo iliandikwa kwa ushirikiano na wenzao wa Uchina. Hata hivyo, timu hiyo ilishindwa kufikia msimamo wa pamoja kuhusu chanzo cha maambukizi ya korona. Sudan na mahakama ya kimataifa ya jinai ICC yenye makao yake huko The Hague, Uholanzi, zimesaini makubaliano ya ushirikiano kama hatua moja mbele katika jitihada za kushughulikia kesi ya dikteta wa zamani wa Sudan, Omar Hassan Al Bashir, ambaye anakabiliwa na kesi ya mauaji ya kimbari katika jimbo la Darfur, magharibi mwa Sudan. Karim Khan, mwendesha mashtaka mkuu wa mahakama hiyo, ambaye amevitaja vita vya ndani katika jimbo la Darfur kuwa ni ukurasa mweusi katika historia ya Sudan, ameeleza kuwa mipango inafanyika ili mahakama ya ICC ifungue ofisi yake huko Sudan kwa ajili ya kukusanya ushahidi zaidi na hivyo kuwa na hoja zenye mashiko katika kesi ya Al Bashir. Al Bashir mwenye umri wa miaka 77 anasakwa na mahakama ya ICC kwa zaidi ya mwongo mmoja sasa kwa tuhuma za mauaji ya kimbari, jinai za kivita na jinai dhidi ya binadamu huko Darfur. Na... Kwa ripoti ya matukio ya Kiislamu wiki hii katika ukanda wa Afrika Mashariki, tumtegee sikio sasa mwandishi wetu wa visiwani Zanzibar, a Harith Subait. Tuanzie hapa visiwani Zanzibar ambapo waumini wa dini ya Kiislamu wamekumbushwa kuihami tarehe yao ya Kiislamu iliyoanza wakati Mtume Muhammad sallallahu alayhi wasallam alipohama Maka na kuhamia Madina. Akitoa hutuba mbili za swala ya Ijumaa katika viunga vya Masjidi Swahaba Mtoni Kidatu Zanzibar, Shekh Othman Hussein amesema miongoni mwa mafunzo ya hijra ya Mtume Muhammad sallallahu alayhi wasallam wa ni Waislamu kuwa na itikadi ya kweli ikhlas na kujiamini katika kufikia malengo yao, na miongoni mwa haya mafunzo watukufu, waumini waislamu kumtegemea Allah subhanahu wa taala. Funzo la pili, kuwa na matarajio, kuwa na mipango, kuwa na malengo, alafu uwe na thika, usiwe na shaka, kuwa na imani. Kwa nini? unaye uliyekuwa nai ni Allah, unayeyafanya ni ya kheri. Kwa nini ushindwe kujiamini, kumwamini mola wako? Sheikh Uthman amesema pamoja na malengo na mikakati walionayo, Waislamu wanakosa kujiamini katika harakati zao. Amewataka Waislamu kujifunza katika hijra ya Mtume Muhammad sallallahu alaihi wasallam kwa kuwachagua watu wanaostahiki katika nafasi husika. Mkuu wa mkoa wa Kaskazini Unguja, Ayub Muhamed Mahmud, amewahimiza wakaazi wa Nungwi visiwani Zanzibar kuendeleza utamaduni wao wa Kiislamu ili kuwanusuru vijana kujiingiza katika vitendo viovu. Akizungumza katika mashindano ya kuhifadhi Kurani ya Almadrasatu Rahma Alqurania huko Nungwi, mkoa wa Kaskazini Unguja, amesema kuwalea watoto katika misingi ya dini ya Kiislamu ni utamaduni wa Kizanzibari, hivyo ni wajibu wa jamii kuhakikisha watoto wao wanakwenda madarasa. Akisoma risala ya madarasa hiyo, ustadha Hamad Shekhe Makame amesema licha ya kufanikiwa kuwahifadhisha Quran watoto zaidi ya mia nne bado madarasa hiyo inakabiliwa na upungufu wa madarasa, vikalio, vyoo pamoja na mmong'onyoko wa maadili kwa wakazi wa Nungwi, jambo ambalo linarejesha nyuma jitihada za walimu na wazazi za kuwalea watoto katika misingi ya dini. Taasisi ya Firdaus Charitable Foundation yenye makao yake nchini Tanzania imejenga msikiti katika eneo la Tandika jijini Dar es Salaam. Akizungumza na waumini wakati wa uzinduzi wa msikiti huo wa Masjidi Mchambe, afisa mipango ambaye pia ni mshika fedha wa taasisi hiyo, Shehe Zaki Zahor, amesema kuwa fedha zilizotumika kujenga msikiti huo zimetolewa na mfadhili mmoja, ikiwa ni sadaka yake kwa Waislamu. Naye Shehe wa mkoa wa Dar es Salaam, Alhadi Musa Salum, amewaonya Waislamu kuacha tabia ya kufanya vurugu misikitini kwa sababu za kugombea uongozi na tofauti za kimadhehebu. Akizungumza kwa niaba ya wenzake mmoja ya kati ya wa waumini katika msikiti wa Mchambe Al Ustadh Maulid Mgomi ameelezea furaha yake kwa kukamilika kwa msikiti huo na kuahidi kuwa wataulinda na kuutunza msikiti huo. Wa Mchambe uliojengwa kwa gharama ya shilingi milioni thelathini za Kitanzania una uwezo wa kusaliwa na waumini mia sita kwa wakati mmoja. Na naibu kadhi mkuu wa Kenya Sheikh Hassan Omar Sukian amewahimiza Waislamu kudumisha umoja, amani, upendo, unyenyekevu, uvumilivu na ihsan katika maisha yao ya kila siku. Akizungumza kwa mnasaba wa mwaka mpya wa kiislamu wa 1443 hijiria mjini Mombasa nchini Kenya, Sheikh Sukian amewashauri Waislamu kutafakari changamoto zao za nyuma na kujitahidi kufikia malengo yaliyofanywa katika mwaka uliopita katika kuimarisha dini. Now. Mwezi wa Muharram ambao ni wa kwanza katika kalenda ya Kiislamu umeanza Jumanne wiki hii. Harith Subait, Radio Teheran, Zanzibar. Asante sana Harith Subait kwa ripoti yako hiyo ambayo ndiyo inayotukamilishia pia taarifa habari za ulimwengu kwa asubuhi ya leo. Na ufuatao sasa ni uchambuzi wa kisiasa una kichwa cha maneno kisemacho kuondolewa ruzuku ya nishati na duru mpya malalamiko ya watu wa Lebanon. Uamuzi wa gavana wa benki kuu ya Lebanon wa kufutilia mbali ruzuku ya nishati pelekea watu wa nchi hiyo kuanzisha duru mpya malalamiko na maandamano ya mitaani. Lebanon ingali inapitia kipindi kigumu cha misukosuko ya kiuchumi na kisiasa, licha ya kupita zaidi ya wiki mbili tangu Najib Mikati apoe jukumu la kuunda serikali mpya, lakini hadi sasa hajafanikiwa katika uwanja huo, katika hali ambayo uchumi wa Lebanon umedorora, na kwa mujibu wa Benki ya Dunia nchi hiyo ni moja ya nchi zinazokabiliwa na hali mbaya zaidi ya kiuchumi ulimwenguni. Riyadh Salame, Gavana Benkiku, wa benki kuu amechukua uamuzi wa kuondoa ruzuku ya nishati iliyokuwa ikitolewa kwa wananchi wa nchi hiyo. Alitangaza Jumatano iliyopita kwamba ruzuku ya nishati imefutiliwa mbali na kwamba kuanzia sasa nishati hiyo itakuwa ikiagizwa nchini kwa msingi wa bei ya dola ya Marekani katika soko huru na lisilokuwa rasmi. Benki kuu imekuwa ikiingiza nchini nishati kwa msingi wa bei ya lira elfu tatu mia tisa kwa kila dola ya Marekani, katika hali ambayo bei hiyo ni lira elfu ishirini kwa dola katika soko huru la nchi hiyo. Kwa maneno mengine, ni kwamba uamuzi huo wa benki kuu utapelekea bei ya nishati nchini Lebanon kuongezeka mara tano zaidi. Suala muhimu hapa ni kwamba uamuzi huo hauongezi tu bei ya nishati na hasa mafuta bali utapelekea pia kuongezeka bei ya bidhaa nyingine muhimu na za dharura kama mkate, jambo ambalo bila shaka litafanya maisha ya raia wa kawaida wa Lebanon kuwa magumu zaidi. Kwa msingi huo, uamuzi wa benki kuu wa kuondoa ruzuku ya nishati umechochea malalamiko na maandamano ya watu mitaani, na hii ni kutokana na ukweli kwamba suala hilo litawafanya kutumia sehemu kubwa ya pato lao la kila mwezi katika kudhamini mahitaji yao ya nishati. Watu wamekuwa wakionyesha hasira yao kuhusu uamuzi huu wa benki kuu kwa kuandamana na kufunga barabara mitaani. Mitandao ya kijamii nchini Lebanon pia inalalamikia uamuzi huu wa benki kuu na kuutaja kuwa ni pigo kubwa ambalo linahatarisha maisha ya Walebanoni. Matokeo ya uamuzi huu wa benki kuu na ambao umepelekea watu wa nchi hiyo kuonyesha hasira yao kupitia maandamano ya mitaani yamemfanya rais Michel Aoun amwite ofisini na kutaka maelezo zaidi kutoka kwa gavana wa benki hiyo Riad Salame. Hassan Diab, waziri mkuu wa Lebanon anayesimamia kwa muda serikali ya nchi hiyo, pia amemtaka waziri wake wa fedha Ghazi Wazni amtahadharishe Salame kwamba uamuzi wake huo unakinzana wazi na uamuzi wa bunge pamoja na faili la kudhaminiwa fedha za ruzuku kwa ajili ya wananchi. Mnaendelea kusikiliza matangazo ya asubuhi ya Redio Teheran, idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Karibuni sana wapenzi wa wasikilizaji kuutegea sikio mawaidha maalum ya Muharam yatakayoletwa kwenu na Shekh Ali Amar mwazoa wa Tanga, Tanzania. Azala. Uwanja wa Karbala, uwanja wa upambanuzi. Ndugu zangu, ni siku ambayo watu waliweza kujipambanua na wakatupa darsa nzito ambayo yatulazimu sisi kila wakati, kila siku yendao kwa Mungu, bali kila dakika tumuombe Mwenyezi Mungu husnul khatima, tuwe na mwisho mwema katika ulimwengu huu tuende akhera tukiwa tuko salama. Bwana Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam asema, husainu minni wa ana min alhusain ahabba llahu man ahabba alhusain, Husaini yu watokana na mimi nami natokana na Husain, mwenye azimgu ampende mwenye azimgu ampenda, ampendaye Husain. Nimeifasiri mara mbili hiyo kwa sababu iwe ni jumla khabariya au inshaiya na ihtimali nyinginezo katika jumla hii, ahaba llahu man ahaba lhusein au ahaba llaha man ahaba lhusein. Sitaki kuingia katika darasa ya Kiarabu, lakini kwa maana zote mbili haya maneno ni mazito mazito sana kutoka kwa bwana mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam. Imejulikana kwamba mtume mara nyingi aliwahusia Waislamu kuwapenda familia yake bali si mtume tu, Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala amwambie mtume wake katika Qurani tukufu, qul la asalukum alaihi ajra illa lmawadata fi lqurba, waambie umma wako kwamba sitaki malipo yoyote kutoka kwenu isipokuwa nataka mwapende ndugu zangu wa karibu. Nyinyi niliowafundisha ustaarabu, nyinyi niliowatia heshima katika ulimwengu nyinyi niliwafanya mwema aziz kutoka kwenye udhalili, nyinyi niliwafanyia kila aina ya mazuri. Sitaki malipo yoyote kwenu kwa dini hii, nilivyowaletea dini hii na kuwafundisha dini hii, isipokuwa nataka muwapende ndugu zangu wa karibu. Waweza ukauliza kwamba kwa nini mtume onekana, mitume wote wasema ujira wangu ni kwa Mungu na yeye asema ataka ujira wapendwe ndugu zake. Ukiangalia aya nyingine yaondoa tatizo hilo na mkanganyiko huo, yasema: masaltukum min ajri fahuwa lakum, nilichowaomba nyinyi katika ujira ni kwa faida yenu nyinyi wenyewe, kwa maana kwamba mkiwafuata ahlul bait ni kwa faida ya umma huu na ni kwa faida ya Waislamu duniani mpaka siku ya Kiama. Ndugu zangu, watu waliweza kufikia kilele cha mwisho kabisa imma cha uaminifu wa wao ama kutokuwa waaminifu, imma katika kumwenzi mtume wao ama kushindwa kumwenzi mtume wao. Na umma huu, kama ambavyo unyumati nyingine zilizopita nyuma zilipata mtihani kwa ku... kwa wale mitume wao wenyewe waliwatia mitihani na wakawafanya visa, umma wa Mtume Muhammad ulipata mtihani juu ya ahlulbeiti ya mtume wao pamoja na mtume kuwahusia mara kadhaa, akawaambia Allah Allah fi ahlu baiti, Allah Allah fi ahlu baiti, Allah Allah fi ahlu baiti. Jamani, nawahusia sana, nawahusia, namtanguliza mwenyeazimgu, mumche Mungu juu ya familia yangu, muienzi familia yangu. Jamani, a wa ahlulbeiti, watunzeni hawa, namuwaangalie msiwatangulie, mtaangamia, wala msiwaweke nyuma, mtapotea. Pamoja na kuambiwa yote hayo, watu kuhusu familia ya mtume, watu walikwenda wakaidhalilisha na wakatahinika juu ya familia ya mtume wao. Siku ile katika uwanja wa vita, twawaona makundi ya namna tatu. Kundi la kwanza ni lile kundi ambalo lilifanya iltizamu na usia wa mtume wa kuienzi familia yake. Katika kundi hili tunamuona mtu mzima kabisa, katika masahaba wa Bwana Mtume ambaye alipata umri mrefu alipigana vita vya Badri akapigana vita vya Uhdi akapigana vita vyote pamoja na Mtume, lakini pia akajasimama Sifin pamoja na Imamu Ali alaihi salam kupambana na Muawiya, lakini pia e, huyu bwana alipata umri mpaka akajakutana na Imam Hussein siku ya Karbala, yani miaka hamsini baada ya kufariki Mtume. Mungu huyu bwana alimpa umri akawa amekuja kutana na Imamu Husein katika uwanja wa Karbala na akasimama upande wa Imamu Husein alaihi ssalam kuihami familia ya Bwana Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam. Huyu bwana aitwa Muslim bin Ausaja, mmoja katika masahaba wakubwa wa Bwana Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam. Upande mwingine kulikuwa na Hani bin Urwa, hani katika watu waliokuwa na wafaa kwa Bwana Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam. Kwa upande mwingine yupo Habibi bin Mudhahir Ukimuona Muslim bin Ausa ja mpaka aanguka atakafariki amshika mkono kwa nguvu Habib bin Mudhahir na kumwambia, usika bihadha rajul, nakuhusia sana, akielekeza kidole chake kwa Imam Husein, nakuhusia usimuache yule bwana mwenzi yule bwana muhami yule bwana kwa sababu hawa walielewa kwamba kuienzi familia ya mtume ndio kuyapata mapenzi ya bwana Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasalam lakini pia kuna kundi la pili ambalo la kulipigia mfano la Hur bin Ziyad Ar-Riyahi. Huyu bwana ndio mtu aliyemshika Imam Husaini na akamkokota. Alikuwa ni katika makamanda wa kutegemewa, makamanda ambao onekana ni mashujaa katika genge la Yazid na jeshi la Yazid. Huyu ndio aliyemkokota Imam Husein, akamtoa katika upande wa mto Furat, akamweka mbali na maji, akamweka katikati ya jangwa la Karbala, ikawa iko katikati ya jua. Kufika pale, ikaja amri kwamba sasa Hussein apigwe na auliwe. Huyu bwana akashtuka, akaona mimi mambo sikujua kama ni haya, mbona mambo yamekwenda hivi? Mimi nikasimame tena ni muue mjukuu wa Mtume, ukiambua ukamanda wa jeshi hasa makamanda ujeshi la kitaut, maanake umetimiziwa yote, una kila aina ya fahari na una kila aina ya sababu ya kwenda kuitumikia dunia. Lakini huyu bwana akawa tayari ababaika siku ile ya vita, na mpaka watu wamwambia, wewe hatujawahi kukuona katika hali hii Tuwa, nikiwa hesabu wa mashujaa wa kufa wa na katika nchi zote hizi za Kiarabu, siwezi kukuwacha wewe, vipi? Mbona leo atetemeka? Hasa masala sio hayo Ukhairu nafsi baina aljannata wannar, naikhiarisha na nafsi yangu baina ya kuchagua moto au kuchagua pepo. Nikitaka dunia nikibaki na ukamanda wangu nikwenda motoni, nimpige vita Imam Husein, ntakwenda sema nini? Ntamwangalia Mtume kwa uso gani? Na huyu bwana akampiga farasi wake akaenda kwa Imam Husein akaomba msamaha kwa Imam Husein na akamwambia kwamba mimi nalijutia jambo hili na naomba niwe wa kwanza kukuhami. Imam Hussein akamwambia, wewe ni mtu huru kama mama yako alivyokuita huwa ni huru, na e, umesameheka, na mwenye azimu wa kusamehe makosa yako. Hapa unauona namna gani e, mtazamo wa kimbingu ulivyo tofauti na mtazamo wa kibinadamu, kwa sababu kwa visa hivi ambavyo huyu bwana alivifanya na katika mazingira magumu aliyokuwa, akamweka Imam Hussein, kama ni sisi, mimi na wewe, huwezi kutoa msamaha. Lakini hawa ni watu wa kimbingu, ni watu wa kidini, ndio watu ambao e, Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala na mtume wake walituusia sisi kuwafuata hawa, kwa sababu ni rehma kwa ulimwengu <mikullu> <mikullu> <mikullu> zangu pia kuna Zuheri bin al-Qayn hakutaka kabisa kujiunga na Imam Hussein. Yale wakati katika msafara wake Imam na Imam Hussein ana msafara, ikawa kila Imam Hussein akitulia na mahali ajitenga naye ya karibu au mbali kidogo na Imam Hussein, lakini ikatokea katika kupumzika pumzika, ikawa kuna mahali lazima wapumzike pamoja. Walipokuwa wamepumzika kwa ajili ya kula na, ku, na kunywa na nini, wako ndani ya msafara huyu bwana akatumiwa ujumbe na Imam Hussein alayhi salam, na ikawa hataki kwenda, maanake alijitoa katika mambo haya ya kitablighi na mambo ya dini. Ye akawa mwenyewe kawa mfanya biashara, hataki tena kujihusisha na mambo haya ya kiharakati. Kwa hiyo yule bwana alipotumiwa ujumbe ikawa hataki kwenda sita sita. Mkewe ni katika watu wema, akamwambia waitwa na mjukuu wa bwana Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam, wewe wenda sita sita na wafanya uzito kwenda yule bwana kwa maneno ya mkewe. Mke mwema huyu mwenye azimgu amweke mahali pema na mfufue na familia ya Mtume. Akamsababisha mumewe ende kwa Imamu Husein. Imamu Husein akamweleza aliyomweleza, Hani Zuhair bin al-Qayn akarudi hali ya kuwa ana furaha na mwambia mkewe, mali zangu zote ni haki yako, wewe chukua na wanao mimi naenda kwa Imam Husein alaihi ssalam, na nakupata talaka ili uwe huru na, na bibi wewe, Mwenyezi Mungu akulipe wema kwa namna ulivyoniongoza. Zuher akaambiwa aka na mkewe, mbona sasa we bwana ulikuwa wa sitasita, sasa wenda kwa furaha kwa Imam Husein, akaeleza aliyoyaeleza, lakini bibi yule akamwambia, huwezi kuniacha hata kidogo hapa lazima nami niende kwenye msafara wa alimamu Hussein, twende pamoja ili niweze kuipata shafaa ya mjukuu wa bwana mtume sallallahu alaihi wa alihi wasalam. Hawa ni watu ambao wamepambanulika, wale walikuwa moja kwa moja wamemuunga mkono lakini hawa walioghafilika, wawili nao wa hawa na wengineo, ikawa wamekumbushwa, wakawaidhika, wakaweza kujiunga na familia ya bwana mtume na kuihami familia ya bwana mtume sallallahu alaihi wa alihi wasalam. Lakini upande mwingine kulikuwa na Umar bin Saad mtoto wa sahaba mkubwa kabisa Saad bin Abi Waqas. Huyu bwana ni katika mtu aliyekulia na kukua na kina Imam Hussein alaihi salam, kucheza pamoja na amjuana na familia ya bwana mtume vizuri, lakini huyu bwana akawa ameahidiwa kupewa utawala katika sehemu ya Rai Rai wakati ule ilikuwa ni Tehran ya sasa. Akaambiwa wewe tutakupa ukubwa wa kule, akapewa maji pesa, akashaishiwa kupewa uongozi na kupewa ujemedari mzima wa jeshi la Yazidi, kutajiwa Rai na ye alikuwa katika malengo yake ya kisiasa, ni kupewa ugavana wa pale na apapenda, basi alisema Je, niwache utawala wa Rai ama ni, ni pambane na Imam Hussein alayhi salam. Ikawa usiku kucha afikiria vipi aache ah, sehemu ambayo ndio malengo yake na ndio tageti zake yule bwana. Mwisho wa yote alisema mimi nitamuua Hussein, kisha nitatubia ndani ya miaka miwili. Kwa hiyo bwana Umar bin Saad akashindwa kuimiliki nafsi yake, akashawishika na ghururi za kidunia na utawala wa kidunia na yeye ndo akawa mtu aliyejielekeza kwa Yazid bin Muawiya, hali akijua kwamba kwenda kwa Yazid ni namna gani amevunja wafaa wake na amevunja dini yake, kwa sababu amemsaliti Bwana Mtume sallallahu alaihi waalihi wasalam. Lakini akawa yule bwana, ghururi za kidunia zimemchota, akaenda jiunga na jeshi la Yazid na ndie aliyekuwa wa kwanza kurusha mshale, kurusha kwa upande wa Imamu Husein na akasema, kanishuhudilishieni kwa bwana Yazidi kule kwamba mimi ndio wa kwanza niliweza kurusha mshale. Mwingine alikuwa ni Shimr Dhiljawshan ambaye alikuja kata shingo ya Imamu Husein. Huyu katika vita vya Sifin alikuwa pamoja na Imamu Ali alaihi ssalam, bado alikuwa ni katika makamanda wakubwa wa, wa Imamu Ali alaihi ssalam akipambana upande wa Muawia akipigana vita na, na, na, na, na, na Muawiya akimuhami Bwana Imamu Ali alaihi salam. Kwa hiyo alikuwa aijua vizuri familia ya Mtume na vilevile vile, Imamu Ali alaihi salam alioa katika familia ile na akamzaa Abbas mtoto wake ambaye pia alikuwa pale katika yeye aitwa mjomba na Abbas ambaye ni mdogo wake Imamu Husein alayhi salam. Tena pia alijaribu kumshawisha Abbas amwache kaka ake na akamwambia na sisi tumekuacha wewe, ni huru nenda zako na nini. Akamwambia, niacha huru hali mjukuu wa bwana Mtume, ama wanipa amani hali ya kuwa mjukuu wa bwana Mtume hana amani? hiyo katika matatizo Mungu akulaani wewe na ilani hiyo amani yako. Kwa hiyo hapa ilikuwa ni siku ya upambanuzi baina ya sisi, wanadamu twapata darsa ya kwamba tuombe hatima njema kwa mwenye azimu subhanahu wataala, siku hadi siku. Dakika zangu nilizopewa ni ni, ni ni ni ndogo ni, ni fupi sana, lakini nataka kusema kwamba mfano wa hii haya makundi yote matatu yaweza yakawa haya makundi. Mpaka leo yapo makundi yenye msimamo, makundi ambayo yameghafilika, na makundi ambayo ni mapotofu si kwa sababu hawajui kwamba sisi tumepotoka, bali mtu atambua kabisa, mimi napotoka, lakini ashikilia upotevu wake. Utakuta watu wangapi ambao wasema leo twaipenda Alulbeiti, lakini kuipenda Alulbeiti huko ni kwa kuwaua watu ambao wapenda Alulbeiti. Yaani yeye apenda Alulbeiti, yani akwambia na ni mfuasi wa Alulbeiti, lakini akimwona mtu Shia anayesema kwa mimi ni mfuasi wa Ali bin Abi Talib, ni mfuasi wa Hassan wal Hussein, roho ya mchafuka au aumia, atukana, asingizia, asema uongo, mpaka kufikia hatua kuua watu, wakaitana makafiri kwa sababu tu wewe wafuata ahalul ahlulbeiti. Ndugu zangu, mpaka leo watu madhalim, watu wapuzi, watu wanaochukulia dini kama ni jambo la mchezo wamejaa tele na hawa kina Yazid na watu wenye akhlaki za kibani umaiya wataendelea kuwepo mpaka siku ya Kiyama, na ni lazima siku zote wewe uwe na misimamo ya kweli. Ikiwa umeghafilika, ukikumbushwa, ukumbushike, kwa sababu dunia hii hatima yake, sisi sote tutafariki na utazikwa peke yako. Kwa hali hiyo, jiangalie, umemwendea Bwana Mtume na Mwenye Azimgu Subhanahu wataala. Ikiwa umemshika mkono nani nani, utakwenda naye mbele ya uso wa Mwenye Azimgu Subhanahu wataala ili wewe ukapate shafaa? Je, utaenda na watu ambao wamemuulia mtume wa familia yake, kisha utarajie shafaa ya Bwana Mtume? Ama utamwendea Mtume ukiwa umeienzi familia yake, na utarajie shafaa ya Bwana Mtume. Usiji ukawa umefata viongozi wa kidunia na upambe wa kidunia ukawatetea watu ambao wamesifanya makosa kwa dini hii ukajifanya watumia nembo mbalimbali za kuwapamba watu ambao riwaya ziko waziwazi kwamba hawa ni watu waovu kisha ukatarajia mtume ende akakuombee shafaa wewe na kukubali wewe ufanye hiyo ndiyo dini ya kwamba umemwendea na Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala Mwenyezi Mungu hana haja na itaa yako wewe hiyo unaoipanga wewe, kwa sababu ibilisi pia alimwambia mimi ni samensi sujudie hili dongo takusujudia, sijida hata ya miaka elfu, lakini alimwambia Mwenyezi Mungu, sujida naoitaka mimi ni hii ya dakika mbili tatu, hii hiyo yako ya miaka elfu yako wewe, na alipokataa alimtoa katika rehma yake. Kwa hiyo Mwenyezi Mungu haabudii unavyotaka wewe. Wewe ndo ukachague viongozi wako katika dini yake, uchague madhehebu yako ya kuundaunda katika dini yake wende ukachague mifumo yako na njia zao katika dini yake. Uchague mfumo wako wa ibada kwenye dini ya Mwenye Azimgu. Abadan, Mwenye Azimgu haabudiwi unavyotaka wewe, Mwenye Azimgu huabudiwa anavyotaka yeye, Mwenye Azimgu subhanahu wataala kuabudiwa. Na ndio maana aliweka makhalifa wake katika ardhi kabla viumbe awaja kuja, yeye ameshamweka Adam ni khalifa katika ardhi na ikaonekana kupinga khilafa ya Mwenyezi Mungu katika ardhi, ikawe huna wala na khalifa aliyekuwa na Mwenyezi Mungu katika ardhi. Maana yake ndiyo yale aliyomkuta shetani, ama Ibilisi akatolewa katika rehema ya Mwenyezi Mungu, kuonyesha kwamba tangu mwanzo Mwenyezi Mungu anazingatia ibada zako ziendane na kiongozi ambaye amemuweka yeye Mwenyezi Mungu subhanahu wataala. Uwe na walaa naye, amali zako zote hazitosihi, hazitokuwa na maana, kama ambavyo sijida ya Ibilisi haikufaa ya miaka elfu aliyoitaka kwa sababu ya kukosa walaa. Basi ujue, huyo ukikosa walaa, ndugu yangu, upo katika mtihani mzito. Amali zako zote Mwenyezi Mungu waweza akaziweka kando na akaziporomosha, ikiwa wewe huna hishma na viongozi walioweka Mwenyezi Mungu subhanahu wataala. Wamtafutia Mungu viongozi wa kuwabandika wewe na taratibu za kuzifuata wewe, kisha waitakidi wamwabudu Mwenyezi Mungu. Mwenyezi Mungu anaabudiwa atakavyo yeye Mungu kuabudiwa na afuatwa kwa njia ile ambayo ameipanga yeye Mwenyezi Mungu kufuatwa. Mwenyezi Mungu subhanahu wataala aturuzuku ni katika wale wanaosikia maneno na kuyafuata maneno yaliyo mema, na Mwenyezi Mungu aturuzuku hatima njema. Wasallallahu ala sayyidina Muhammadin wa albaytihi tayibin tahirin wassalamu alaykum warahmatullahi taala wabarakatuh. Bado mko nasi katika matangazo yetu ya leo asubuhi yanayokujeni moja kwa moja kutoka hapa mjini Teheran. Umewadia sasa wakati wa kukuleteni udondozi wa magazeti yaliyochapishwa leo katika nchi za Afrika Mashariki. Jamvi la macho yetu magazetini katika nchi za Afrika Mashariki Jumamosi ya leo ya tarehe 14 Agosti linakunjuliwa na magazeti ya nchini Tanzania ambayo mengi yao yametoa kipaumbele maalum kwa habari ya utetezi uliotolewa mahakamani jana na aliyekuwa mkuu wa wilaya ya Hai Lengae Lengae Ole Sabaya ambaye anatuhumiwa kwa kosa la unyang'anyi wa kutumia silaha ukurasa wa mbele wa Mwananchi umepambwa na kichwa cha habari kilichokolezwa wino mweusi kisemacho, Sabaya ataja waliomtuma, yumo JPM, afichua alivyotekeleza operesheni nyingi, asimulia ugomvi wake na diwani Msangi. Vichwa vingine vya vi habari vilivyopamba ukurasa wa mbele wa gazeti hilo ni pamoja na kesi ya mboe yaibua mapya, amkomalia rais Samia, vifo vya vigogo saba kwa wiki mbili vya shtua Dkt Gwajima ingilia kati aliyejifungua katika bajaji. Na katika habari za kikanda limeandika vita ya urais Kenya kubwa kuliko vyama. Gazeti la Nipashe nalo pia kama Mwananchi limechangamkia habari ya kesi ya Sabaya likiandika, Sabaya awataja JPM na Mpango, orodha ya mgusa pia gavana wa BOT. Gazeti la Raia Mwema limezungumzia kesi ya mkuu wa zamani wa wilaya ya Hai kwa kichwa cha habari, Sabaya afyatuka, adai alitumwa na Rais Magufuli, Dkta Mpango, gavana wanafahamu. Vichwa vingine vya habari ninavyodondoa katika ukurasa wa mbele wa gazeti hilo vinasema, tiba ijuka, Karume wamliza musiba, kesi ya mboe sasa njia panda, matamshi ya Rais Samia yaibua kesi nyingine mahakamani, na pombe ya zua balaa Zanzibar gazeti la serikali Habari Leo limeipa uzito wa kwanza habari yenye anwani, kampuni ya Misri yavutiwa na Samia, yaahidi kujenga kiwanda cha mbolea, cha nyaya za umeme kufunguliwa Desemba. Katika habari nyingine, gazeti hilo limeandika mabasi mapya sabini mwendo kasi yaingia barabarani, Dkt Mwinyi ahimiza kumwomba Mungu korona iondoke, na mwalimu mkewe watuhumiwa kuua mtoto aliyemlea. Nalo gazeti la Jamvi la Habari limevutiwa na habari iliyopewa uzito wa kwanza na Habari Leo, ambayo limeiakisi kwa kichwa cha maneno, tajiri wa Misri avutiwa kuwekeza mabilioni nchini. Aidha limeandika serikali yaliomba bunge kuridhia mkataba wa soko huru Afrika, na vifo matajiri wawili ndani ya siku moja vya tikisa hayo, akiwa ni ya Tanzania. Nchini Kenya, toleo la leo la gazeti la This Saturday Standard limeipa kipaumbele cha kwanza habari yenye kichwa cha maneno waitifaki wa Raila wapanga kumbwaga Chebukati. Vichwa vingine vya habari ninavyovidondoa katika ukurasa wa mbele wa gazeti hilo vinasema miaka 29 baadaye, utata ungali umegubika kifo cha Masinde Muliro na Kalonzo yuko Uturuki, huku serikali ikitetea kufurushwa kwa mtu wa Ruto. Habari hiyo hiyo ndiyo iliyopewa kipaumbele cha kwanza na toleo la Saturday Nation likiwa na picha ya waziri wa usalama wa ndani Fred Matiangi akiambatana na kichwa cha habari kinachonukuu kauli yake akieleza ni kwa nini walimtimua mwandani huyo wa naibu rais William Ruto. Ghadhabu, machungu na machozi, huku ndugu wa kiume wa Embu wakizikwa, ni kichwa kingine cha habari kilichopamba ukurasa wa mbele wa Nation. Vifaranga wapya wa Raila, ndicho kichwa kikuu cha habari kilichokolezwa wino mweusi katika ukurasa wa mbele wa Taifa Leo kikiambatana na ufafanuzi usemao kiongozi wa adm wa ODM sasa asaka washirika wapya baada ya vinara wa NASA kumkataa. Katika habari nyingine, limeandika ndugu waliouawa na polisi wazikwa, wengine wanne wakiuawa Kajiado. Nalo toleo la leo la gazeti la kila wiki la The East African limezungumzia uamuzi wa wa kampuni kubwa ya mawasiliano ya mtm MTN wa kutupilia mbali juhudi za serikali ya Ethiopia kulitaka likawekeze nchini humo likisema mgogoro wa Tigrey na mivutano inayoongezeka kati ya Adis Ababa na Misri na Sudan juu ya maji ya mto Nail vinaifanya Ethiopia isiwe mahala pazuri kwa biashara. Na kwa kumalizia, nchini Uganda, matoleo ya leo ya Saturday Monitor na Saturday Vision yameipa uzito maalum habari ya mpango wa masomo utakavyokuwa, wakati huu nchi hiyo ikiwa imefunga skuli kutokana na janga la korona. Ratiba ya masomo ya skuli kupitia nyumbani yatolewa, jinsi programu ya mafunzo kwa nchi nzima itakavyofanya kazi, ndivyo lilivyoandika gazeti la Vision, huku Monita likitupasha kuwa skuli za Uganda zitafunguliwa tena baada ya walimu laki tatu na elfu hamsini na nane kupatiwa chanjo ya COVID-19. Kwa mujibu wa gazeti hilo, maafisa wa afya na elimu watakutana leo kujadili namna skuli zitakavyofunguliwa kuadhibu wale wanaoficha maambukizi na kuzifanya taasisi za elimu salama kwa wanafunzi. Wapenzi wa usikilizaji, hapa ni mjini Teheran na iliyoko hewani ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Leo katika historia leo. Ni Jumamosi, tarehe tano mfungo 4 Muharam mwaka 1443 Hijria, mwafaka na tarehe 14 Agosti mwaka 2021 Miladia. Siku kama ya leo miaka 1382 iliyopita, Abdullah bin Ziyad, baada ya kutuma kikosi cha askari wengine 1000 kuelekea Karbala kwa ajili ya kupigana vita na mjukuu wa Mtume sallallahu alihi wa alihi wa sallam, Imam Husein alaihi ssalam, alimpa jukumu bwana mmoja aliyejulikana kwa jina la Zahir bin Qais aliyekuwa na wapanda farasi mia tano, wasimame katika daraja la Sada katika mji wa Kufa na awazuie watu wanaotoka kutoka katika mji huo na kwenda kuungana na Imam Husein alaihi ssalam. Mtu aliyejulikana kwa jina la Amir bin abi Salama, aliyekuwa ameazimia kwenda kuungana na Imam Husein, alifanikiwa kupenya. Baada yake hakuna ya mtu aliyethubutu kumfuata. Amir alifanikiwa kufika Karbala na kuungana na Imam Husein alaihi salam, na akiwa huko alifanikiwa kupata daraja kubwa ya kufa shahidi. Amir alikuwa mmoja wa masahaba wa Amirulmuminin Ali bin Abitalib alaihi salam na alishiriki katika vita vingi akiwa pamoja na mtukufu huyo. Katika siku kama ya leo, miaka 76 iliyopita, yaani tarehe 14 Agosti mwaka 1945 Japan ilisalimwa amri mbele ya vikosi vya Waitifaki. Kwa utaratibu huo vita vilivyokuwa vimeanza mwaka 1939 kwa mashambulizi ya Ujerumani dhidi ya Poland vikafikia kikomo. Japan na Marekani ziliingia katika vita vikali Desemba mwaka 1941. Vita hivyo vilimalizika baada ya Marekani kushambulia miji ya Hiroshima na Nagasaki kwa mabomu ya nyuklia ambayo yaliuwa karibu watu laki mbili. Kusalimwa amri huko kwa Japan, kwa hakika kulihitimisha vita vya pili vya dunia. Na miaka 74 iliyopita katika siku kama ya leo, nchi ya Pakistan ilijitenga rasmi na India na kujitangazia uhuru wake. Dini ya tukufu ya Kiislamu iliingia bara Hindi katika karne ya nane, na sehemu ya ardhi hiyo ambayo leo inajulikana kwa jina la Pakistan ilikuwa mikononi mwa Waislamu hadi wakati ilipokaliwa kwa mabavu na Waingereza mwishoni mwa karne ya 18. Chama cha Muslim League kikiongozwa na Muhammad Ali Jena kilianzishwa mwaka 1906 kwa lengo la kuunda serikali ya Kiislamu baada ya kuanza harakati za wananchi wa India dhidi ya mkoloni Mwingereza. Chama hicho kilifanikiwa kuwashawishi waislamu wa India na hatimaye kuliunda nchi ya Pakistan. Wapenzi wa sikilizaji, hapa ni mjini Tehran na iliyoko hewani ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Kabla ya kufunga matangazo yetu, tegeni sikio sikiyo kwanza habari za dunia kwa ufupi. Mapigano makali yameripotiwa baina ya vikosi vya jeshi la serikali ya Ethiopia na wapiganaji wa kundi la waasi wa harakati ya ukombozi wa watu wa Tigrei TPLF katika maeneo ya mpaka wa jimbo hilo na Mhara kaskazini mwa Ethiopia. Kiongozi wa harakati ya hikma ya kitaifa ya Iraq Said Ammar al Hakim amesisitiza kuwa wakati umewadia wa kuwa na nchi yenye mamlaka kamili ya ardhi yake kwa kuto kuwepo ndani yake askari wowote wa wa kigeni na muhimu zaidi ya wote askari wa Marekani. Na wanamgambo 17 wameuawa baada ya kukabiliwa vikali na walinda usalama wa kujitolea huko kaskazini mwa Burkina Faso. Na kwa muktasari huo, habari za dunia, wapenzi wasikilizaji, ndio tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa asubuhi ya leo. Ninakushukuruni kwa kuwa nasi hadi mwisho wa matangazo haya. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo yetu, jina langu ni Abdulfatah Musaidi. La ziada sina ghairi ya kukutakieni siku njema. Ahsanteni na kwaherini. na hadi hapa ndio tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran yanasikika mara tatu kwa siku: asubuhi, mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi yanaanza saa moja na dakika 50 hadi mbili na dakika 50 kwa saa za Afrika Mashariki yale ya mchana yanaanza saa tano na dakika ishirini hadi sita na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki, na yale ya usiku yanaanza saa mbili na dakika ishirini hadi tatu na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika pia kwa njia ya satelaiti na intaneti. Anwani yetu ya intaneti ni parstoday.com/sw kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu ni swahili radio at IRIB ir. Mnaweza pia kuyasikiliza matangazo yetu kwa njia ya moja kwa moja na hifadhi ya matangazo hayo kupitia android na iphone kwa kutumia application ya IRIB Word Service, mbali na katika barua pepe ya swahili radio at IRIB ir mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama vile WhatsApp, Telegram, Viber na kadhalika kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya jumlisha 989035065487. Anwani yetu ya moja kwa moja ya posta ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran, PO Box 19 tatu tisa tano stroke sita saba sita saba Tehran Islamic Republic of Iran. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na tunakuomba msiache kuyategea sikio matangazo yetu yajayo. Wassalamu alaikum <mulia>