Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Kwa jina la Allah mwingi wa rehema mwenye kurehemu. Na vinamsujudia Mwenyezi Mungu vyote vinavyokwenda mbinguni na katika ardhi na malaika pia nao hawatakabari. Wanamwogopa Mola wao aliye juu yao na wanatenda wanayoamrishwa. na Mwenyezi Mungu amesema, msifanye waungu wawili, hakika yeye ni Mola mmoja tu, basi niogopeni mimi tu. Na ni vyake peke yake vyote vilivyomo katika mbingu na katika ardhi, na ibada anastahiki yeye tu daima. Je, mtamwogopa mwingine asiyekuwa Mwenyezi Mungu? Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu. Hujambo mpenzi msikilizaji, popote pale ulipo, na karibu katika matangazo haya ya usiku ya redio Teheran idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Jina langu ni Husein Hasan na kusihi kwa mwe mkunjufu tuwe pamoja hadi tamati ya matangazo haya. Mpenzi msikilizaji, usiku huo, kama ada, tumekuendelea taarifa ya ya habari za dunia tutakuwa na uchambuzi wa kisiasa na katika safu ya vipindi tumekuandalia mawaidha kutoka kwake Shekh Hemedi Jalala wa Dar es Salaam, Tanzania. Atakuwa anazungumza kuhusu Muharam na Imam Husein alaihi ssalam, na kipindi hiki kitakuwa ni cha pili katika mfululizo wa vipindi vya Muharam. Kadhalika, mpenzi za msikilizaji, tutakuwa na riwaya ya Hamasa, bila kusahau makala fupi ya kila siku ya leo katika historia, na tutafunga matangazo haya kwa muhtasari wa habari za dunia. Kumbuka mpenzi msikilizaji, mbali na kwenye masafa mafupi au shortwave, unaweza kutusikiliza pia kupitia masafa ya FM ukiwa nchini Tanzania kupitia radio ni kupitia Redio Maarifa. Tovuti yetu ni parstoday.com mkwaju sw Kumbuka mpenzi msikilizaji, una fursa ya kushiriki matangazo haya kwa kututumia arafa katika ukumbi wetu wa WhatsApp kupitia nambari. Anza na alama ya kujumlisha plus 98935654. Taban nitakuwa mwenye kusoma baadhi ya maoni hayo mubashara kabisa hapa studioni kwa faida ya msikilizaji mwenzako punde sipunde na rejea na taarifa ya habari za dunia. Imetimia saa nne kamili usiku hapa jijini Teheran, sawa na mbili na nusu kwa saa za Afrika Mashariki na moja na nusu kwa saa za Afrika Kati. Ifuatayo ya kati ifuatayo ni taarifa ya habari za dunia, lakini kwanza ni muhtasari wake Rais Uhuru Kenyatta wa Kenya akutana na Raila Odinga na viongozi wa muungano wa Kenya Alliance, huku ajenda kuu ikiwa ni uchaguzi wa mwakani. Kifo cha kwanza cha virusi hatari vya mabag charipotiwa huko magharibi mwa Afrika. Na Hania asema Hamas inaoshikilia mateka wanajeshi wa utawala wa kizaini wa Israel pamoja na habari nyinginezo. Habari kamili. Shirika la Afya Duniani limetangaza habari ya kusajiliwa kesi ya kwanza ya kifo kilichosababishwa na maambukizi ya virusi hatari vya mabag huko nchini Guinea huko magharibi mwa Afrika. Ofisi ya Shirika la Afya Duniani WHO barani Afrika imeripoti kuwa virusi vya homa ya mabag ambavyo vinafungamana na virusi vya Ebola vimeshuhudiwa nchini Guinea miezi miwili baada ya kutangazwa kumalizika kwa mripuko wa Ebola nchini humo. WHO imetoa mwito wa kufanyika juhudi shirikishi za kuzuia maambukizi zaidi na kulinda jamii ambazo bado hazijaambukizwa ugonjwa. Wa Marburg unaangukia kwenye kundi moja na virusi vya Ebola, ambao ni ugonjwa mwingine mbaya na hatari ambao unaambukiza kwa wepesi. Virusi vya mabag vinaweza kumuua mtu mwenye afya katika kipindi cha wiki moja tu, baada ya kuanza kutapika na kuharisha na hatimaye kutokwa na damu ndani kwa ndani. Ugonjwa huo hauna tiba. Mtu aliyeambukizwa homa ya mabag huwa na dalili za maumivu ya kichwa, kutapika damu, maumivu ya misuli na kuvuja damu katika matundu kadhaa ya mwili. Tukiachana na afya, tugeukie siasa. Rais Uhuru Kenyatta wa Kenya, Kenya Jumanne ya leo amekutana na kiongozi wa chama cha upinzani cha ODM Raila Odinga na wakuu wa muungano wa One Kenya Alliance kwa kifupi OKA katika ikulu huko Mombasa. Vyombo vya habari vya Kenya vimeripoti kuwa ajenda ya mkutano huo ni kuunda safu ya umoja ambayo itakabiliana na naibu rais William Ruto katika uchaguzi wa rais wa mwaka ujao 2022. Afisa mwandamizi wa serikali ya Kenya amewaambia waandishi wa habari kwamba na hapa nanukuu, mkuu wa nchi alikuwa na wasiwasi kuhusiana na mfarakano ulioonekana baina ya wanasiasa wa upinzani na alitaka kuwasihi waunde safu moja ambayo itaweza kuchuana na William Ruto, mwisho kunukuu. Rais Kenyatta amekuwa akishinikiza kuwepo muungano mmoja wa upinzani utakao kubali kuwasilisha mgombea mmoja katika kinyang'anyiro cha urais hapo mwakani. Kufikia sasa kiongozi wa chama cha ODM Raila Odinga na viongozi wa One Kenya Alliance ambao ni Kalonzo Musioka wa chama cha Waipe, Gideon Moi wa KANU, Moses Wetangula wa Ford Kenya na Musalia Mudavadi wa Amani National Congress, wote wameonyesha nia ya kurithi kiti cha rais Uhuru Kenyatta. Uchaguzi wa rais wa Kenya umepanga au umepangwa kufanyika mwezi Agosti mwaka ujao elfu mbili na ishirini na mbili. Kwingineko, mkuu wa idara ya siasa ya harakati ya mapambano ya kiislamu ya Palestina Hamas amesema maudhui ya mateka wa vita bado iko mezani na kwamba Hamas inawashikilia mateka wanajeshi wa utawala wa kizani wa Israel katika eneo la ukanda wa Ghaza. Ismail Hania amesema katika mahojiano maalum na televisheni ya Alalam kwamba Hamas iko katika hali ya vita kamili na Israel na kwamba kabla ya vita vya karibuni vya upanga wa Kuds kulitokea vita vingi vilivyoibua kadhia ya mateka wa vita kama Jilad Shalit ambaye alikuwa mateka wa Hamas kwa kipindi cha miaka mitano na aliachiwa huru mkabala wa kuachiwa huru mateka elfu moja wa Kipalestina na Kiarabu. Hania ameongeza kuwa baada ya vita vya upango wa Quds, Israel imefanya jitihada kubwa za kulifungamanisha swala la ujenzi mpya wa Ghaza na kadhia ya kuachia huru mateka wa kizayuni wanaoshikiliwa na Hamas, na kusema kwamba au na kutaka kusema kwamba ukarabati wa eneo hilo lililoharibiwa na vita hautafanyika ila baada ya kuachia huru wanajeshi wa utawala huo wanaoshikiliwa mateka. Mkuu wa idara ya siasa ya Hamas amesema harakati hiyo imejibu kwa kusema kuwa swala la ukarabati wa Ghaza halipaswi kufungamanishwa na kadhia ya mateka wa Kizayuni na kwamba ujenzi mpya wa Ghaza unapaswa kufanyika bila ya masharti yoyote. Kwa msingi huo, Hamas haikubali kuporwa matunda ya upanga wa Kuds kwa upanga wa kuijenga upya Ghaza. Taarifa ya habari za dunia, mpenzi msikilizaji, inaendelea kujia mubashara kutoka Redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Serikali ya Marekani imetangaza kuwa itachunguza upya mafaili yanayohusiana na mashambulizi ya Septemba 11 mwaka 2001. Ofisi ya mwanasheria mkuu wa Marekani imetangaza kuwa idara ya upelelezi ya nchi hiyo, FBI, imechukua uamuzi wa kuchunguza tangazo lake la huko nyuma kwamba haiwezi kuweka wazi baadhi ya taarifa zilizoombwa na familia za wahanga wa mashambulizi ya Septemba 11. Awali, familia za wahanga wa mashambulizi hayo ya kigaidi walitangaza kuwa hawatamruhusu wa rais Joe Biden wa Marekani kushiriki katika kumbukumbu -kumbu ya mashambulizi hayo, ila baada ya kufichua nyaraka zote wanazosema zinawakingia kifua viongozi wa Saudi Arabia waliohusika katika kupanga hujuma hiyo. Mwezi uliopita karibu ndugu na jamaa elfu mbili wa wahanga waliopoteza maisha katika mashambulizi ya Septemba 11 mwaka elfu mbili na moja walimwandikia barua Rais Joe Biden Marekani, wakimtaka kuweka wazi nyaraka zinazofichua nafasi ya Saudia katika mashambulizi hayo. Wanasema mashtaka yao dhidi ya Saudi Arabia yalikwama katika miaka iliyopita kutokana na hatua ya idara ya upelelezi ya Marekani ya FBI na wizara ya sheria kukataa kukabidhi nyaraka hizo. Kwa mujibu wa utafiti uliofanywa na bunge la Kongresi la Marekani ambao ulitayarishwa miezi kadhaa baada ya tukio la Septemba 11, watu 15 kati ya 19 walioteka ndege zilizohusika katika hujuma za mashambulio hayo ya Septemba 11 walikuwa raia wa Saudia. Wawili walikuwa raia wa Umoja wa Falme za Kiarabu, na wote walikuwa na uhusiano na maafisa wa ngazi za juu wa nchi hizo mbili ambao waliwapa msaada wa kilojistiki na kifedha. Siku chache zilizopita, pia maseneto wa Marekani waliwasilisha mpango unaotaka kuwekwa wazi zaidi nafasi ya Saudia katika mashambulizi hayo ya Septemba kumi na moja mwaka elfu mbili na moja nchini Marekani. Na katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa ametoa mwito kwa Marekani na Rasia akizitaka kudhibiti silaha za nyuklia. Antonio Guterres amezitaka nchi zote wanachama katika mkataba wa kuzuia silaha za nyuklia NPT kuchukua hatua za kufuta kabisa uwezekano wa kutumia silaha za nyuklia. Mwito huo wa katibu mkuu wa umoja wa mataifa umetolewa siku kadhaa baada ya Guterres mwenyewe kueleza wasiwasi wake kutokana na kutokuwepo maendeleo katika juhudi za kuangamiza kabisa silaha za nyuklia duniani na kuzitaka nchi zinazomiliki silaha hizo kuziangamiza. Nchi 191 duniani ikiwemo jamhuri ya kiislamu ya Iran ni wanachama wa mkataba wa kuzuia silaha za nyuklia kwa kifupi NPT. Utawala haramu wa Israel umekataa kujiunga na mkataba huo. Canada, Israel, Micronesia, Palau, Marekani zimekataa kutia saini pia mkataba huo. Utawala wa kizayuni wa Israel ambao umejilimbikizia silaha kadhaa za nyuklia unahatarisha eneo la magharibi mwa Asia na dunia nzima kwa ujumla. Utawala huo pia umekataa kujiunga na wakala wa kimataifa wa nishati ya nyuklia kwa kifupi IAEA. Mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka redio Teheran. Habari hizo unaweza kuzisoma kwa kina, mpenzi msikilizaji, katika tovuti yetu ya parstoday.com mkwaju sw. Karibu sasa ni kuletea uchambuzi wa kisiasa ambao una kichwa kisemacho Saudi Arabia na kuwa kwake pamoja na utawala na utawala haramu wa Israel dhidi ya Hamas. Katika kuendeleza siasa za chuki za utawala vamizi wa Saudi Arabia, mahkama ya Riyadh Jumapili ya juzi ilitoa hukumu zisizo za kiadilifu dhidi ya baadhi ya wanachama wa harakati ya mapambano ya kiislamu ya Palestina, Hamas. Mahkama maalum kwa ajili ya mafaili ya ugaidi nchini Saudia imewahukumu mahabusu 69 wa Palestina na Jordan na wa Saudia 10 na aghalabu yao wamehukumiwa kifungo cha miaka ishirini na miwili jela na wachache waliosalia kifungo cha miezi sita gerezani. Mahakama hiyo aidha ilimruhusu mtu mmoja tu wa familia ya kila mfungwa wa kuhudhuria kikao cha kesi hizo. d Muhamad Al Khidhri, mwakilishi wa Hamas nchini Saudia, ambaye hali yake ya kia kiafya imezorota mno, amehukumiwa kifungo cha miaka kumi na mitano jela hukumwanawe akihukumiwa kifungo cha miaka minne gerezani. Kuna nukta kadhaa za kuashiria kuhusiana na kadhia hiyo, ambapo suala la kwanza ni sababu ya kutolewa hukumu hizo. Serikali ya vamizi ya Saudi Arabia inadai kuhusiana na kadhia hii kwamba watu hao wamehukumiwa baada ya kupatikana na hatia ya kusaidia kifedha mukawama wa Palestina. Kimsingi, serikali ya kifamilia ya Saudi inaamini kuwa Wapalestina wanaokaa nchini humo hawapaswi kuyasaidia kifedha mapambano ya wananchi wa Palestina dhidi ya utawala ghasibu wa Israel. Tuhma hizo zinatolewa katika hali ambayo watu kama Muhammad al Khidhri ana idhini na kibali cha kufanya shughuli zake nchini humo alichopatiwa na mfalme wa zamani wa nchi hiyo Abdullah bin Abdul Aziz, na utawala wa sasa wa nchi hiyo haujatoa ushahidi wowote wa kuthibitisha kwamba watuhumiwa hao wamekuwa wakitoa msaada wa kifedha kwa mukawama wa Palestina. Jambo jingine ni kuwa Februari mwaka 2019 iliwatia mbaroni zaidi ya wa Wapalestina na Wajordan stn wanaoishi nchini humo, akiwemo Muhamad al Khidhri, mwakilishi wa Hamas nchini humo. Kwa maneno mengine ni kuwa watuhumiwa hawa wamekuwa wakishikiliwa tangu miezi 30 iliyopita na hukumu yao imetolewa baada ya kupita muda wote huu. Katika kipindi chote hiki mahabusu hao wamekuwa wakikabiliwa na mateso mbalimbali mbali, huku wakipitisha kipindi kirefu wakiwa katika seli za mtu mmoja mmoja katika radi ya mali yake. Kwa hukumu hizo, jumuiya ya haki za binadamu ya Al-Qist imesisitiza kwamba hukumu hizo hazina kabisa dhamana za uendeshaji kesi kwa mujibu wa vigezo vya kimataifa. Jambo jingine muhimu linahusiana na kipindi cha kushikiliwa kwao na vilevile kipindi cha kutolewa hukumu dhidi yao. Wakati walipotiwa mbaroni Februari mwaka elfu mbili kumi na tisa, serikali ya Saudia ilikuwa imechukua hatua ya pupa ya kutaka kuanzisha uhusiano wa kawaida na utawala haramu wa Israel na ilikuwa mmoja wa uungaji mkono wa mpango wenye njama nyingi wa muamala wa karne uliokuwa ukipigiwa upatu na aliyekuwa rais wa Marekani Donald Trump. Kwa mktadha huo, kutiwa mbaroni wanachama wa harakati ya mapambano ya kiislamu ya Palestina Hamas ilikuwa ni huduma nzuri kabisa ya utawala wa Saudia kwa utawala vamizi wa Israel hivi sasa. Pia kutolewa hukumu hizo bila shaka kuna lenga kufurahisha utawala ghasibu wa Israel. hii ni Redio Tehran, Idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran inayokutangazia mubashara kabisa kutoka hapa jijini Tehran. Kadhalika tunasikika kupitia Redio Maarifa ya huko nchini Tanzania. ni some hapa maoni mawili matatu uliotutumia mpenzi msikilizaji katika ukumbi wetu wa WhatsApp. Nianze na Khatibu Mkonga wa Dar es Salaam, Tanzania, anaandika hapa kuhusiana na kumbukumbu ya Ashura. Anasema uongozi wa Jumuia ya Tanzania Ithnasharia community makao makuu na hauza ya Imam Swadiq alaihi salam wanaoalika watu wote kuja kushiriki katika kuadhimisha mwaka mpya wa Kiislamu 1443 Hijria na kuendelea na majlis za matukio ya mwezi Muharam, hususan masiku kumi na mawili ya majlis za kumbukumbu kumbu za masaibu yaliyowakumba Ahlubeit na kupelekea kifo cha mjukuu wa mtume mtukufu Alimam Husein alaihi salam huko Karbala nchini Iraq. Asante sana, nakumbusha hapo khatibu Nkonga akiwa Dar es Salaam, Tanzania. Naye kuna mmoja hapa natuandikia salamu alaikum, na mjibu waalaikum salam. Anasema, mimi ni ndugu yake na Shekh Hasani Huzeifa Mitende, nimehitaji mawasiliano na wewe kama uliokuwa nawasiliana naye. Anaandika hapa Asante ah, sana. Anasema ni nduguye Shekh Hasani. Aya ah, asante sana. Inshallah ah, ujumbe huu inshallah nita uwasilisha kwa wahusika, na inshallah nadhani utapata usaidizi. Asante sana hata hivyo kwa ujumbe wako huo, Ismail Hussein Majaliwa akiwa Mikajuni Mikanjuni kumradhi, Tanga, Tanzania. Asante sana, anatushukuru kwa habari na vilevile vile, ame watambulisha hapa ama wamewarifisha mashabiki wawili hapa, anataka tuwaunge. Asante sana kwa hilo ukiwa hapo Tanga, Tanzania. Naye Jumaidi Issa akiwa masawi Kondoa, Tanzania, anasema asalamu alaikum, na mjibu waalaikum salam. Anaandika kila la kheri Rais Kenyatta kukutana na Raila Odinga na viongozi wa Kenya moja katika kuelekea uchaguzi mkuu. Asante sana Juma, ukiwa hapo kondoa Tanzania, asante sana pia abdallah Ali Makajura ukiwa hapo tabora Tanzania anatushukuru kwa habari, asante sana pia idris ali malia mungu wakiwa mombasa Kenya anatuandikia shukrani Radio Teheran, asante sana kwa kututegea, ukiwa hapo pwani ya Kenya. Hii ni radio Teheran idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran inayokutangazia mubashara kabisa kutoka hapa jijini Teheran. Sasa mpenzi msikilizaji tunaingia katika nguo yetu ya pili ya matangazo haya ya kukuletea vipindi, kisha mie nitarejea hapa kusoma maoni zaidi katika ukumbi huu wa WhatsApp. Leo hii katika vitu vikubwa katika vitu wajib na muhimu kwa madu'at, kwa watu wanaolingania Uislamu, hakuna kitu muhimu leo kama wao kujua dunia wanayoishi na kumjua adui wao nani. Tupo katika zama ambazo, ndugu zangu, alkidhbu halalun wa muqaddas. Angalia virozo na maajabu! Uongo leo ni halali na vilevile unaheshimiwa. Uongo ni halali na unafanywaje na unaheshimiwa, Shekh, uongo unaitwa lugha moja, lugha ya diplomasia, ni kuivisha ile hakika, kuivisha he, ghita, pazia, kuivisha pambo la uongo, wenye sura nzuri nzuri, unaoweza kusikilizika. Ni muhimu maduati wakaelewa, na ni muhimu dunia ikaelewa nafasi ya Ahlulbeit na kwamba yote haya yanayotokea ni kwa sababu Ahlulbaiti sisi tumewafanya ni kama nani? Kanakati Saleh. Ahlulbaiti tuliwafanya kama vile ngamia wa Saleh, tuliowakubali Ahlulbaiti tukasemaje? Ndio, tunampenda Hasan na Husein. Leo ukiangalia vyombo vya habari vyetu vinavyowauliza watu kwenye vijio vya kahawa, wewe unamjua Husein, kikubwa unachokipata nini? Unakipata kwamba wanasema ndio, si tunamjua Husein, Husein ni mjukuu wa Mtume. Huseini ni mjukuu wa Mtume, hasan ni mjukuu wa Mtume, na asilimia kubwa inajua kwamba walikufa wakiwa wadogo, ndivyo sivyo? Walikufa wakiwa wadogo, pisha habari zao. Yani basi hivi huyu mtume ni yani familia yake yote ni hasan na Huseini? Sababu ni kwamba ahlul baiti hatukuwabeba kama ni tunu tuliyoachiwa ni Mtume Muhammad sallallahu alihi wa alihi wa sallam, ahlul baiti tuliwaacha ni muhammashin wao kule, sisi tukakamata watu wengine Angalia virozo na maajabu Shekh, angalia Mungu anasemaje kuhusu Ahlulbeiti, angalia hii aya ya Quran: enyi mlioamini, mtiini Mwenyezi Mungu na mtiini mtume na viongozi katika nyinyi, na wanaosimamia mambo katika na viongozi katika nyinyi, mtiini Mungu mtiini mtume na Ahlulbeiti. Angalia hii twaa, hii utii Mungu anatiiwa kwenye kila jambo, ndivyo sivyo? Huwezi mungu kamwambia Mungu, ntakutii katika hili, katika hili sikutii. Huwezi hata siku moja, hata siku moja. Na ndio maana siku zote unapomtii Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala, ujue siku zote utashinda, na unapoacha kumtii Mungu ujue utadhalilika. Ndivyo sira ilivyo. Atiullah wa atiu rasula, mtiini mtume ni katika kila jambo, baadhi ya mambo ha? ni katika mambo yote, wa ulil amri minkum, na viongozi katika nyinyi. Billahi alaikum nani anaweza kusimama duniani akasema yeye hakosei atiiwe katika kile jambo? Nani? Hakuna hata makhalifa waliotawala, ahlulbeit salawatullahi wasalamuhu alaihim, amirulmuminina Ali Wa hawa ndio pekee wanaofikia mahala wakasemaje, itaatuna nidhamu lilmillah, viroso na maajabu kututii sisi ndio dini kusimama sawasawa, kututii sisi. Hawa ndio waliosema, wakasema sisi ndio ulul amri ambao Mungu ametoa amri tufuatwe. Wengine wote waliokuja walisema bwana, sisi tukikosea msitufuate, tukipatia tufuateni, Ahlulbaiti salawatullahi wasalamuhu alaihim. Hawa ndio wana virozo mwenyewe wa Ali alikuja akasimama namna hii, alafu akawambia watu kwamba msibabaike, wafuateni Ahlulbaiti. alafu virozo na maajabu Ali anasemaje? Asema hawa wawekeni bi ahsani manazilil Quran. Nyinyi Qurani mmeweka daraja gani? Mmeweka daraja la kuifuata moja kwa moja, sindio? Ahlulbaiti wawekeni daraja hilo hilo. Nyinyi Quran naweza mkaitangulia Quran. Sinatangulia mbele na ahlulbaiti watangulie mbele, msiji mkawatangulia. Fala tataqaddamuhum fatahlaku, msiwatangulie. Wala tuallimuhum fa innahum a'lamu minkum. Kwa hivyo, ndugu zangu, fitna, matatizo, balaa duniani hazitoondoka kama hatukukisoma kwa makini kisa cha Nabiyullahi Saleh na ngamia. Ngamia alikatwa miguu, watu hawakuthamini hawa mchango wa yule ngamia. Kilichotokea ni adhabu kwa umma, ni watu kuangamia, ni watu kuvutana, ikhtilafu, mivutano, kugombana, kuuana kukosekana amani duniani na kukontroli dunia, lugha ya diplomasia, yani lugha ya uongo. Huku hakutoondoka kama watu hawatorudi kwa Ahlulbeiti wakawapa kima kile kile Ahlulbeiti walichoachiwa ni mtume wao. Ushindi wetu upo kwenye kuwakamata Ahlulbeiti. Ushindi wetu upo Karbala, kunyooka dunia kupo Karbala, ni ushindi watu kukaa vizuri kupo Karbala ni ushindi. Mambo ya Waislamu kunyooka yako Karbala ni ushindi. Kama tutaiangalia Karbala na ahlulbeit, kwamba la ni watu wa kawaida, tutarajie matukio haya, na dunia hivi inavyokwenda kwenda kuharibika zaidi, ni jambo tulitarajie. Nakatu Saleh Naqa ni kitu kidogo mno, ngamia ni kitu kidogo mno lakini, angalia, Mungu alifanyaje? damdama alaihim rabuhum bidhambihim, Mungu aliwaangamiza. Ismaili katoto haka ka Ismail Mungu alileta kondoo mzima, Ismaili asiuwawe, abakie salama salmini Abu Abdillahi lHusain katika ardhi ya Karbala alitoka na watu, huwezi ukamfananisha mtu huyo nangamia wa Saleh. Hata siku moja Abu Abdillahi l husain alitoka na watu. Watu hao thamani yao na kima chao na daraja yao ni kubwa mno, sio ya kawaida. Hivi unatarajia nini kwa wale watoto waliochinjwa katika ardhi ya Karbala? Unatarajia nini kitu? Kumbe unatarajia Uislamu uweje baada ya swahaba pekee, swahaba pekee mkubwa duniani Kipindi hicho alikuwa ni Huseni swahaba. Mimi ninashangaa tunaopanda kwenye mimbari, alafu tunalia kwa sababu tabani. Nataka niseme mashia hawatukani masahaba, wala sio itikadi ya mashia. Na akipatikana mtu shia anatukana masahaba ni kama vile akipatikana mtu katika madhehebu mengine anafanya jambo ambalo halikubaliki katika madhehebu. Huu ni mtazamo wa mtu na fikira yake, huwezi ukaliamimisha hili na kuwahimiza watu wavunje umoja, wasishirikiane, wasikaye pamoja. Very wrong! Hayo ni makosa, hayasemwi na alim, hayasemi na mtu anayelingania kwa Mungu. Alafu na mashia tupo, uje utuulize ma atiqadukum fi lsahaba, uje utuulize, si mashia tupo, tutakuambia itikadi yetu kadhaa kuhusu hawa. Alafu nenda akasome vitabu vyetu, ebu nenda akamsome Zenu la Abidin kwenye Sahifatu Sajadiya Mashia wote wana sahifa tusajalia majumbani mwao, ndio vitabu vyao vya dua. Kitabu hicho kuna dua ya kuwaombea maswahaba. Imamu wanne wa mashia anawaombea mungu maswahaba, bado mashia wanatukana maswahaba. Jamani, Ali si ni swahaba? Hivi nyi mashia mnamtukana Ali? <laughs> Mashia wanasema wanamfuata Ali Hoseni. Jamani, si ni swahaba? si mko hapa mnamlilia Hasan, ni swahaba. si swahaba, sasa mnatukanavyo maswahaba na ndio mnawafuata ali anasema hivi la takunu sababin, msiwe na tabia ya kutukana tukana. Na maneno haya anawaambia maswahaba wake walipokuwa wanamtukana Muawiya, atwaghia Muawiya aliyepituka mpaka Muawiya na kizazi chake. Ali anawaambia la takunu sababin, elezeni historia zao, sio muwatukane watu sibabul muslim fusuq kumtukana Muislamu ni ufasik. Iweje Mashia wanatukana? Lakini nawaomba wale wanaolia kwa kuwapenda masahaba, mi nawaunga mkono mi pia niko na wao katika kulia kwa sababu ya swahaba kutukanwa. Moja ya mambo yanayotufanya sisi kila mwaka tunakaa hapa ni kwa sababu ya kutukana maswahaba. Umeona hichi kikao, hichi kikao ni kwa sababu ya kutukanwa swahaba, masahaba akiwemo mjukuu wa Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam. Kwa hiyo nawaomba mashehe zangu waje tulie pamoja hapa Tushirikiane na tuko tayari kumlaani yoyote aliyemtukana swahaba, sawasawa ha? Tuko tayari kumlaani yoyote aliyemuua swahaba hapa. Tuko tayari tuje kwenye vikao hivi, tushirikiane sote, mtazamo wetu ni mmoja. Vikao hivi ni kwa ajili ya watu ambao walimfanyia vibaya swahaba wa mtume na maswahaba wa mtume, ndio vikao hivi na vikao hivi havija kuwa na sababu ya kuwagawanya Waislamu na kuwatenga Waislamu. La, vikao vimekuwa ni sababu ya Waislamu kuwa pamoja, na ndiyo maana leo katika mkusanyiko huu unaoona wako hapa Ahlusunnati Waljamaa, wako tuko nao hapa ndani, kwa sababu Hussein ni wa watu wote. Kwa hiyo tuje sote tumlilie Hussein hapa, kwa sababu alitukanwa, si alitukanwa tu, bali alifanyaje? Aliuawa kuna kubwa kama kuua Waswahaba. Kwa hiyo tuje tuliye sote kwa pamoja. Alimamu Lhusein alitoka na watu wenye thamani kubwa, alitoka na watoto wadogo kama Ismail amehafidhiwa kama ngamia wa Saleh, alikuwa na thamani ya katunzwa. Abu Abdillahi l Husein alitoka pekee na watoto wa Alimamu Lhasan wasiopungua kumi. Hawa ni Ahlulbaiti, hawa ni watu tuliotakiwa tuwaenzi, hawa ni thamani. Kuwaua hawa ni kuleta mivutano, ni kuleta ikhtilafu, ni kuleta mabalaa duniani. Na ndiyo balaa unayoyaona leo duniani, kwa sababu ya damu iliyomwagika ya Ahlulbait. Nafasi tuliyotakiwa kuwaweka nafasi ile tukaacha kuwaweka. Ya Allah, Ya Allah, ya Allah, ya Allah, ya Allah. Rabbana taqabal minna innaka anta lsamiu lalim la Usiku ulikuwa umewadia, giza la usiku lilikuwa limetanda kote na kimya kilitawala kila mahala. Hata hivyo, mwanga wa nuru ya utukufu ilikuwa ikionekana katika sura na uso wa Imamu Husein bin Ali alayhim assalam. Alikuwa kando kando ya kaburi la babu yake Mtume wa Mwenyezi Mungu na kuhisi utulivu wa roho, huku akinong'ona naye, ya rasulallah ni mimi Huseini mwana wa Fatima binti yako kipenzi, ninatakiwa kumpa mkono wa baia na utiifu mtu dhalimu asiyekuwa na imani na muovu, tofauti kabisa na mwenendo na tabia yako wewe, kazi ambayo kamwe sitoifanya. Imamu Hussein aliswali swala ya subhi kando kando ya kaburi la babu yake mtume wa Mwenyezi Mungu. Kuchomoza jua la Madina katika siku hiyo lilikuwa tukio la kukumbukwa kwa Imamu Huseini. Alikumbuka jinsi Mtume alivyokuwa akifurahi kwa kumwona yeye akiwa pamoja na kaka yake Hasan, na daima alikuwa akisema katika mimbari yake, Hasan na Husein ni mabwana wa vijana wa peponi. siku hiyo Imamu alimwaga babu yake mtukufu na kuangalia kwa mara ya mwisho mji wa babu yake Madina Tulmunawara. Tarehe 28 Rajab mwaka 60 Hijiria, Hussein alayhi salam alifunga safari ya kuelekea maka akiwa pamoja na watoto ahli na jamaa zake wote. Alimwandikia wasia ndugu yake Muhammad bin Hanafia akisema, baada ya kumuhimidi Mwenyezi Mungu: kwa jina la Allah mwingi wa rehma mwenye kurehemu, huu ni usia wa Hussein bin Ali, ninaondoka Madina Nasiondoki kwa lengo la kutafuta raha za dunia wala kwa sababu ya woga na hofu. Lengo langu ni kufanya marekebisho katika umma wa babu yangu Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam. Ninataka kuamrisha mema na kukataza maovu na kutekeleza sira na mwenendo wa babu na baba yangu. Habari ya kuwasili Imamu mjini Maka ilisambaa haraka baina ya wakazi wa mji huo mtakatifu. watu wa Maka na Waislamu wengine waliokuwa hapo walienda kwa makundi kuonana na Imamu na mjukuu huyo mtukufu wa Mtume wao kwa shauku kubwa. walikuwa na hamu ya kuona sura iliyoshabihiana mno na Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasalam na kusikia maneno ya Mtume kupitia mjukuu wake kipenzi Wakati huo huo habari ya imamu kukataa kumbai na kumpa Yazidi mkono wa utiifu iliwafurahisha mno watu wa Maka. Walitambua serikali ya Yazidi kuwa ni serikali ya kidhalimu isiyojali dini wala matukufu yake. Barua na ujumbe wa waislamu wa Kufa, Iraki, zilianza kuwasili kwa imamu Husein kwa wingi. Waislamu wa mji wa huo walikusanyika katika nyumba ya sahaba mtume Sulaiman bin Surad radhiallahu anhu ambaye alikuwa miongoni mwa watu mashuhuri na vinara wa mji wa Kufa. Sulaiman aliwataka waahidi kumnusuru Imamu Husein, wote waliahidi kumnusuru na kuwa pamoja na imamu kwa hali na mali. Awali Imamu Husein hakujibu barua zao. Barua ziliendelea kumiminika kwa imamu kwa maelfu, huku waislamu wakilalamikia dhulma na ufuska wa mtawala Yazidi bin Muawiya na kumwomba msaada imamu Hosein bin Ali. Kwa upande wake, imamu alihisi taklifu na wajibu wa kusimama na kuwasaidia waislamu waliokuwa wanadhulumiwa na kukandamizwa. Katika hatua ya kwanza, aliamua kumtuma balozi wake Muslim bin Aqil huko Kufa ili kujua hali ya mambo ilivyokuwa. Watu elfu kumi na nane wa Kufa walimbai Muslim na kumpa mkono wa utiifu kwa ajili ya imamu Husein. Hata hivyo Yazidi alichukua hatua haraka na kumteua Ubaidullah bin Ziyad kuwa gavana wa mji wa Kufa. Ubaidullah alikuwa mashuhuri kwa ukatili, ufuska na umwagaji damu. Uteuzi huo ulieneza anga ya hofu na wasiwasi katika mji wa Kufa. Hali ya mji huo ilibadilika ghafla, kana kwamba zimu lilikuwa limeingia. Balozi wa Imamu Husein, Muslim, alianza kutengwa na kukimbiwa na watu waliompa ahadi za kumnusuru imamu, na hatimaye alikamatwa na kuuawa kinyama na utawala wa Yazidi. Sala na salamu za Mwenyezi Mungu ziwe juu yake na kwa masahaba waaminifu wa, wa bwana wa mashahidi, Imamu Husein alaihi ssalam. Leo katika historia. Leo ni Jumanne tarehe mosi Muharam mwaka 1443 Hijria, sawa na Agosti 10 mwaka 2021 Miladia. Tarehe mosi Muharam inasadifiana na kuanza mwaka mpya wa Hijria Kamaria. Mwaka wa Hijria Kamaria unahesabiwa kwa mujibu wa mzunguko wa mwezi. Katika nchi nyingi za Kiislamu unatumiwa kwa ajili ya masuala ya kidini au hata kijamii. Mwaka wa hijria kamaria pia unatumika katika masuala mengi ya kiibada kama vile kuainisha mwanzo wa funga ya mwezi wa Ramadhan, hija, kuainisha miezi mitakatifu na kwa ajili ya historia ya matukio mbalimbali mbali. mwaka wa hijria ulianzishwa katika zama za utawala wa Khalifa Umar bin Khattab kutokana na ushauri uliotolewa na Amirul Mu'minin Ali bin Abi Talib alaihi ssalam, ambaye aliagiza mwanzo wa hijra ya mtume mtukufu kutoka Makka na kwenda Madina uwe mwanzo wa mwaka wa Kiislamu. Kabla ya kalenda ya miladia kutumika kote kutu duniani, nchi nyingi za Kiislamu zilikuwa zikitumia kalenda ya hijria kamaria. siku kama ya leo miaka 1435 iliyopita, yaani tarehe mosi Muharam mwaka wa saba tangu mtume mtukufu Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam abaathiwe na kupewa utume. Kwa mujibu wa nukuu za baadhi ya wanahistoria wa Kiislamu, Maquraish walifunga mkataba wa kuweka mzingiro wa kiuchumi dhidi ya mtume mtukufu na Ahli Beiti zake. Viongozi wa makafiri wa Maka ambao walikuwa na wasiwasi mkubwa kutokana na kasi ya kustawi Uislamu na vilevile vile kutokana na kufeli njama zao za kuzuia kuenea dini hiyo, waliamua kuweka mzingiro wa kiuchumi ili kufanikisha malengo yao. Kwa msingi huo, waliamua kuweka mkataba dhidi ya Waislamu. Mkataba huo uliwakataza watu wote kufanya muamala wa aina yoyote na wafuasi wa dini ya Uislamu. Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa sallam na masahaba zake walizingirwa kwa kipindi cha miaka mitatu katika bonde lililojulikana kwa jina la Shi'bi Abi Talib, wakisumbuliwa na matatizo mengi na mashinikizo ya kiuchumi. Na katika kipindi hicho mtume mtukufu alipoteza wasaidizi wake wawili muhimu, yaani ami yake Abu Talib na mkewe kipenzi Bibi Khadija. Waislamu hao walisimama imara kulinda imani yao na hawakutetereka hata kidogo, licha ya matatizo makubwa waliokabiliana nayo huu huo wa kiuchumi dhidi ya Waislamu uliokomeshwa mwezi Rajaba mwaka wa kumi baada ya kubaathiwa mtume. Na katika siku kama ya leo miaka 76 iliyopita, kufuatia kushindwa kikamilifu Japan katika vita vikuu vya pili vya dunia, na kwa mujibu wa maazimio ya kongamano la Potsdam. Maeneo ya kaskazini mwa Korea yalidhibitiwa na jeshi jekundu la Urusi ya zamani kabla ya kushindwa Japan. Maeneo hayo yalikuwa chini ya udhibiti wa nchi hiyo. Aidha, baada ya siku chache maeneo ya kusini ya Korea yalidhibitiwa na Marekani. Kudhibitiwa maeneo ya kaskazini na kusini ya Korea ulikuwa utangulizi wa kugawanywa ardhi hiyo katika nchi mbili za Korea ya kaskazini na Korea ya kusini. zaji tunaelekea ukingoni mwa matangazo haya ya usiku. Utaniwia radhi kidogo, naona mtambo wangu hapa wa kusoma maoni una mushkil. Utatuia radhi kwa hilo inshallah. Maoni ambayo umetutumia yatasomwa katika matangazo yetu ya kesho, wa ya mwja kwa majaliwa yake Mola. Moja kwa moja ni kuletea habari za dunia kwa kifupi. Shirika la Afya Duniani limetangaza habari ya kusajiliwa kesi ya kwanza ya kifo kilichosababishwa na maambukizi ya virusi hatari vya Mabag huko nchini Guini, magharibi mwa Afrika. Rais Uhuru Kenyatta wa Kenya, Kenya Jumanne leo amekutana na kiongozi wa chama cha upinzani cha ODM Raila Odinga na wakuu wa muungano wa One Kenya Alliance katika ikulu huko Mombasa mkuu wa idara ya siasa ya harakati ya mapambano ya kiislamu ya Palestina Hamas Ismail Hania amesema maudhui ya mateka wa vita bado iko mezani na kwamba Hamas imewashikilia mateka wanajeshi wa utawala wa kizoini wa Israel katika eneo la ukanda wa Ghaza. Serikali ya Marekani imetangaza kuwa itachunguza upya mafaili yanayohusiana na, na mashambulizi ya Septemba 11 mwaka 2001 na katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guteres ametoa mwito kwa Marekani na Rasia akizitaka kudhibiti silaha za nyuklia. Amesema nchi zote wanachama katika mkataba wa kuzuia silaha za nyuklia NPT kuchukua hatua za kufuta kabisa uwezekano wa kutumia silaha hizo hatarishi. Muktasari huo ndio unatufungia matangazo haya. Mpenzi msikilizaji, asante sana kwa kuwa nasi tangia awali ya matangazo haya hadi hivi sasa tamati. Na tunakushukuru vilevile kwa kututumia maoni yako katika ukumbi wetu wa WhatsApp. Jina langu ni Hussein Hassan na kutakia usiku mtulivu. Asante na kwa heri. Na hadi hapa ndiyo tumefikia mwisho matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran husikika mara tatu kwa siku, asubuhi, mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi huanza saa moja na dakika 50 ahadi mbili na dakika 50 kwa saa za Afrika Mashariki. Yale ya mchana huanza saa tano na dakika ishirini ahadi sita na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo yetu ya usiku huanza saa mbili na dakika ishirini ahadi tatu na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya Redio Teheran husikika pia kwa njia ya satellite na internet. Anwani yetu ya intaneti ni Parstoday com sw, kama ambavyo tunasikika pia kwa njia masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu au email ni swahili radio at IRIB ir. Mnaweza pia kusikiliza matangazo yetu kwa njia moja kwa moja na hifadhi ya matangazo hayo kupitia simu za mkononi za Android na iPhone mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama WhatsApp, na kadhalika, kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya jumlisha 989035065487. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na msikose kuyategea sikio matangazo yetu yajayo. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh.