Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. sifa zote njema zinamthibitikia mwenyezi mungu aliyeumba mbingu na ardhi na akafanya giza na nuru na juu ya hayo wale waliokufuru wanamsawazisha mola wao na vijungu vya uongo yeye ndiye aliyekuumbeni kwa udongo kisha akaweka muda wa ajali ya kila kiumbe na muda huo maalumu uko kwake juu ya hayo mnafanya shaka na yeye ndiye mwenyezi mungu katika mbingu na katika ardhi anayejua ndani yenu na nje yenu na anayajua yote mnayoyachuma. bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum warahmatullahi taala wabarakatuh. Wapenzi wasikilizaji, mimi ni Mubarak Mobarakena nikiwakaribisha, yani katika matangazo haya ya mchana kiswa, ya asubuhi ya idhaa kiswa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran. E, katika siku hii ya leo tarehe e, 10 Agosti mwaka elfu mbili ishirini na moja miladia ambayo inasadifiana na tarehe Mosi Muharram mwaka elfu moja mia nne arobaini na tatu hijiria kamaria. Wapenzi wasikilizaji, tuliowaandalieni Jumanne hii ya leo, kama kawaida, tutakuwa na taarifa ya habari za dunia na taarifa hiyo wapenzi wasikilizaji itafuatiwa na uchambuzi wa kisiasa. Baada ya hapo, tutawaleteni sehemu ya pili ya matangazo haya, na tutakuwa na mawaidha kwa mnasaba huu wa kuanza mwezi e, mtukufu wa Muharram. Baada ya hapo, tutakuwa na udondozi wa magazeti ya Afrika Mashariki, na udondozi huo wapenzi wasikilizaji utafuatiwa na makala ya leo katika historia, na kabla ya makala hiyo tutakuwa pia na uh, tamthilia au simulizi kuhusu siku hizi za Muharram. Wapenzi wasikilizaji, e, tunawapenda kuwakumbusha kuwa matangazo yetu haya yanapatikana kwa njia moja kwa moja popote pale ulipo duniani kupitia aplikeshen yetu ya simu za mkononi ya IRIB World Service na pia kupitia tovuti yetu ya parstoday.com/sw na nchini Tanzania unaweza kutupata kupitia redio mshirika ambayo ni Maarifa FM inapatikana kupitia 105.3 Tanga. Pia Maarifa FM 100.9 Mwanza na halkadhalika 99.7 FM Kigoma na huko Mtwara tunapatikana kupitia 91.1 FM, na Singida pia tunapatikana kupitia 100.4 FM. Baada ya mdoso mrefu, wa penzi wa usikilizaji, ni taarifa ya habari za dunia. Tafadhalini kuwe kweni nasi hadi mwisho wa matangazo haya. Imetimia saa tatu nusu asubuhi kwa saa za hapa Teheran, ikiwa ni saa mbili kamili kwa saa za Afrika Mashariki na saa moja kamili kwa saa za Afrika ya Kati, majira ya Bujumbura, Burundi. Fuatayo sasa ni taarifa ya habari za dunia, lakini kwanza kabisa ni vichwa muhimu vya habari wakati huu. Rais wa Iran afanya mazungumzo na rais wa Ufaransa na amesema Iran inakaribisha kustawisha uhusiano kwa msingi wa kuheshimiana na kwa maslahi ya pamoja. Somalia na Kenya zaafikiana kuimarisha uhusiano. Na katibu mkuu Ansarullah asema Saudia imevunjia heshima nyumba tukufu ya Allah kwa kuzuia baadhi kufanya ibada ya yeah, hija. Karibuni. Na sasa ni habari kamili. Rais Ibrahim Raisi wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran amesema serikali mpya ya Iran inakaribisha kustawisha uhusiano na Ufaransa kwa msingi wa kuheshimiana na kuzingatia maslahi ya pamoja. Rais wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran amesema hayo Jumatatu katika mazungumzo aliyoyafanya kwa njia ya simu na rais Emmanuel Macron wa Ufaransa, ambapo sambamba na kuashiria ukiukaji mkubwa wa kila mara wa utekelezaji ahadi na majukumu uliofanywa na Marekani na kutoa heshima nchi tatu za Ulaya wanachama wa makubaliano ya nuclear JCPOA, utekelezaji ahadi na majukumu yao katika mapatano hayo ya kimataifa, amesema kwa kuweka vikwazo vipya Marekani imekiuka waziwazi majukumu yake na imefika hadi ikajumuisha hata bidhaa za mahitaji ya kibinadamu katika vikwazo vyake vipya. Uh, Said Ibrahim Raisi amesisitiza kuwa Marekani na halkadhalika Ulaya inapasa zitekeleze majukumu yao katika JCPOA. Rais wa jamhuri ya kiislamu Iran ameeleza bana, kwamba Iran haina mzaha hata chembe katika kudhamini usalama na kuhakikisha inazuia hujuma dhidi yake katika eneo la Ghuba ya Uajemi na bahari ya Oman, na itakabiliana na wale watakaovuruga amani. Kwa upande wake, rais wa Ufaransa alitumia fursa ya mazungumzo haya ya simu kumpongeza na kumtakia mafanikio Rais Ibrahim Raisi katika uongozi wake na akasema kwa kushirikiana pamoja Iran na Ufaransa zinaweza kutoa mchango mkubwa uh, katika kuleta amani na uthabiti uh, katika eneo. Macron ameashiria pia hatua upande mmoja iliyochukuliwa na Marekani kujitoa katika mapatano ya JCPOA na kusisitiza kutekeleza mapatano hayo ya kimataifa, na akasema, sisi tunataka tufike kwenye njia ya ufumbuzi wa suala hili na tunatumai mazungumzo yataweza kuanza tena. Somalia na Kenya zimeafikiana kuimarisha uhusiano wa kidiplomasia kati yao uliokuwa na taabu, kufuatia mkutano wa maafisa wa ngazi za juu wa pande mbili. Kwa mujibu wa taarifa ya pamoja iliyotolewa na Rais Muhammed Farmaajo wa Somalia, waziri Mkuu Muhammad Hussein Roble na waziri wa mambo ya nje Abdurazaq Muhammad wamefanya mazungumzo na waziri wa mambo ya nje wa Kenya Rachel Omamo aliyekuwa Mogadishu ambapo wameazimia kuimarisha uhusiano wa kibiashara, kiusalama na kidiplomasia. Nchi hizo mbili zimekubaliana kuandaa haraka kikao cha tatu cha kamati ya pamoja ya ushirikiano kati ya Somalia na Kenya. Kikao hicho kitaziwezesha nchi hizo mbili kufanya mjadala wa pande zote na kuendeleza njia za wazi za kutekeleza hadi kuhusu uhusiano wa kidiplomasia, biashara na uwekezaji, usalama, utalii na uchumi na kadhalika. Waziri Mkuu wa Somalia Roble amesema baadaye atafanya ziara rasmi huko Nairobi ili kuimarisha zaidi uhusiano na Kenya. Somalia ilivunja uhusiano wake na Kenya mnamo Disemba elfu mbili ishirini baada ya kuituhumu Kenya kuwa inaingilia ya mambo yake ya ndani, tuhuma ambazo Nairobi imekanusha. Somalia iliyorejesha uhusiano wake na Kenya Mei tano kufuatia upatanishi wa Qatar. Tunaelekea sasa nchi jirani ya Uganda ambapo serikali imesema kuna matumaini makubwa ya kufufuliwa uchumi, ingawa nchi hiyo kwa sasa inakabiliwa na matatizo mengi. Mwandishi wetu wa Kampala, Kigozi Like, Ismail, ametuandalia ripoti ifuatayo. Ingawa Uganda imezingirwa na matatizo chungu mzima kutokana na janga la korona, kuna matumaini ya kujiondoa katika hali duni ya uchumi mbaya. Hayo yametamkwa na naibu waziri wa fedha anayehusika na mipango Rogorobi akijibu maswali ya wanahabari wakitaka kujua mustakabali wa Uganda, nchi ambayo haijipangi vizuri kwa ajili ya majanga ya ghafula kama covid-19 maporomoko na mafuriko ya kila misimu ya mvua kubwa. Tunazungumzia njia ya kuwapa nguvu wanajamii katika mitaa ambayo itakuwa na kamati za ujenzi wa uchumi kwa kila tarafa. Waziri huyu amedhihirisha kwamba wizara ya afya imeshawasiliana na watengenezaji madawa ya chanjo za covid wa kimataifa na mnamo mwezi Septemba dozi zingine zitawasilishwa Uganda. Wananchi wa Uganda nawaomba, muwe na matumaini, kwa sababu serikali yenu itawanusuru. Akadokeza kuwa chini ya muungano wa AU mataifa ya Afrika yameagiza dozi za kupambana na janga la mafua makali mapya ambazo zitagawanywa miongoni mwa nchi zilizochangisha fedha. Akabainisha kuwa kwa sababu makampuni ya dawa za chanjo yanaitikia kwanza wateja wakubwa, Uganda imechelewa kupata oda zake, lakini sasa kuna matumaini makubwa kuhusu mikakati ya kufufua uchumi wa watu binafsi. Waziri Rogolobi ameahidi kuwa serikali inazingatia uwezekano wa kuweka fuko maalum la kuwapa mikopo miepesi wafanyabiashara wanaotatizwa na mikopo ya riba kubwa walioipokea kutoka benki za kibiashara. Kuhusu mgawanyo wa fedha za bajeti, wananchi wanatoa maoni yao. Ile sekta ya ulinzi imechukua ile kubwa sana na ile ya kulipa deni watu wa Uganda wengi walitarajia bajeti upande wa kusaidia ukulima. Salama hasa umepata pesa miaka hii yote, lakini Uganda haina tishio lolote hadi sasa. Mijadala imezuka juu ya bajeti ya fedha zitumiwazo na vyombo vya kiulinzi bila masharti yaani classified, fedha ambazo zingelitumiwa wakati huu mgumu kuelekea sekta ya afya hususan. Hata hivyo, serikali imefanya marekebisho ya kibajeti kwa kila wizara na idara kwa kupunguza matumizi yasiyo ya, ya busara mno, kwa mfano safari za mawaziri nje ya taifa, maandalizi na marupurupu ya semina na warsha, na kupunguza bajeti ya watumishi wa umma wa aina mbalimbali mbali. Mimi ni Kigozi Ismail kutoka Kampala. Shukran Kigozi kwa ripoti yako hiyo. Mnaendelea kusikiliza taarifa ya habari za dunia kutoka hapa Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Katibu mkuu wa harakati ya Ansarullah ya Yemen amesisitiza kuwa hatua ya utawala wa Ali Saud au Saudi Arabia kuzuia kufanyika ibada tukufu ya hija kwa mwaka wa pili mfululizo kwa kisingizio cha korona ni kuvunjia heshima nyumba tukufu ya Allah subhanahu wataala. Akihutubia kwa mnasaba wa kuingia mwaka mpya wa hijiria kamaria wa elfu moja mia nne arobaini na tatu, Said Saidi Abdulmalik Badrudin al Huthi amesema hija ambayo ni nembo mojawapo ya Kiislamu ni nembo ya ulimwengu na kimataifa pia, hivyo kuiwekea mpaka si tu kuna athiri heshima ya nguzo hiyo ya Kiislamu, lakini pia ni hatua hatari dhidi ya ulimwengu wa Kiislamu. Uh, Alhuthi ameongeza kuwa kwa mtazamo wa Ansarullah, kisingizio kilichotumiwa na Saudia kuzuia ibada ya hija hakikubaliki na si cha kisheria. Kwa hivyo, harakati hiyo inautaka utawala huo usizuie kufanyika hija. Hayo najiri wakati ambao jana Jumatatu imearifiwa kuwa serikali ya Saudi Arabia imewanyima raia wa nchi thelathini na tatu zikiwemo Iran, India na Uturuki kwenda kutekeleza hija ndogo ya umra. Kufuatia kufichuliwa na tovuti ya Middle East ayo ujasusu uliofanywa na Saudi Arabia dhidi ya Rashid Ghanushi, spika wa bunge la Tunisia ambaye pia ni kiongozi wa chama cha kiislamu cha Nahdha, chama hicho kimetoa taarifa maalum kulani kitendo hicho cha Saudi Arabia. Nahdha imewataka viongozi wakuu wa nchi hiyo na hasa rais na waziri wa mambo ya nje wafanye uchunguzi wa haraka juu ya suala hilo na kuchukua msimamo rasmi na unaostahiki kuhusiana na uadui huo. Kwa upande wake, Rashid Ghanushi, kiongozi wa Nahdha na spika wa bunge, amesikitishwa kuona ya Kiarabu ndio iliyohusika na ujasusi uliofanywa dhidi yake. Na mapigano makali yanaendelea kuripotiwa nchini Afghanistan baina ya vikosi vya jeshi la serikali na wanamgambo wa kundi la Taliban, huku kundi hilo likiripotiwa kuwa limefanikiwa kuteka miji mikuu ya majimbo sita ndani ya muda wa siku nne tu. Hayo yanajiri huku vikosi vya serikali vikijitahidi kuwazuia wanamgambo wa Taliban wasizidi kusonga mbele, kwa kudai kwamba vimewaua zaidi ya wanamgambo mia tano wa kundi hilo. Ripoti za uh, vyombo vya habari kutoka mji mkuu wa Afghanistan Kabul, zinaeleza kuwa baadhi ya maeneo yaliyotekwa na kundi la Taliban ni miji midogo, lakini yanajumuisha pia Kunduz, ambao ni mji mkubwa na wenye umuhimu wa kistratejia. Na huo ndio mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka hapa Tehran. Nam, wapenzi wasikilizaji, hapa ni Teherani, idhaa ya Kiswahili, sauti jamhur ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Na sasa tunawakaribisha kusikiliza uchambuzi wa kisiasa, na asubuhi hii uchambuzi huu utahusu uh, jitihada za Algeria za uh, kuendelea kupinga kupewa hadhi ya mwanachama mwangalizi Israel katika Umoja wa Afrika. Utata mkubwa ulioibuka baada ya utawala wa kizaini wa Israel kupewa hadhi ya mwanachama mwangalizi katika Umoja wa Afrika ungali unaendelea. Waziri wa mambo ya nje wa Algeria, Ramtane Lamamra, amemkaribia mwenyekiti wa tume ya Umoja wa Afrika kwa kutetea uamuzi wake wa mwezi uliopita wa kupatia utawala haramu wa Israel hadhi ya mwanachama mwangalizi katika Umoja wa Afrika. Lamamra amesisitiza kuwa hatua hiyo mwishowe itasababisha kuvunjika umoja wa Afrika. Amesema baada ya kulaaniwa vikali, Musa Faki Mahamat alijaribu kujitetea na kwa hivyo hajui matokeo ambayo wa uamuzi wake utasababisha. Lamara aliyesema hayo katika mahojiano na gazeti la kila siku la Alfajr la Algeria siku ya Jumamosi. Uamuzi huo wa Musa Faki unaendelea kupingwa vikali na nchi nyingi za Afrika na Kiarabu. Nchi nyingi zinaamini kuwa kukubaliwa Israel kuwa mwanachama mwangalizi wa Umoja wa Afrika ni ukiukwaji wa wazi wa malengo ya ukombozi wa, wa ardhi za Palestina zinazokaliwa kwa mabavu na utawala wa kizayuni wa Israel. Nchi kumi na tatu wanachama wa Umoja wa Afrika zimeshatangaza rasmi kuwa zinataka uamuzi wa, wa kuipa Israel hadhi ya mwangalizi katika umoja huo ubatilishwe ili kulinda heshima na nafasi ya umoja wa Afrika. Ni kwa msingi huo ndio waziri wa mambo ya nje wa Algeria akasema maoni ya Fakii hayatayumbisha azma ya nchi yake pamoja na Afrika Kusini, Tunisia, Eritrea, Senegal, Tanzania, Niger, Comoro, Gabon, Nigeria, Zimbabwe, Liberia, Mali na Ushelisheli katika kuifukuza Israel kutoka umoja wa Afrika wenye wanachama 55. Waziri wa mambo wa Algeria amesema uamuzi huo kuhusu Israel ulichukuliwa bila kuzishauri nchi wanachama na amesisitiza kuwa hakuna njia yoyote ile inayoweza kutumiwa kuhalalisha jinai za kivita za utawala wa kizayuni wa Israel. Aidha, balozi za Algeria, Misri, Komoro, Tunisia, Jibuti, Mauritania, Libya na Ethiopia katika Umoja wa Afrika zimeandika barua rasmi kulalamikia uamuzi wa Musa Faki na kusema unakinzana na msingi wa Umoja wa Afrika ambao unaunga mkono malengo ya ukombozi wa Palestina hata kama mwenyekiti wa tume ya Umoja wa Afrika katika kutetea uamuzi wake amesema kuwa mwanachama mwangalizi hana haki ya kupiga kura, lakini uwepo wa utawala haramu wa Israeli kama mwangalizi katika umoja huo ni jambo ambalo litakuwa na athari mbaya katika kipindi cha muda mfupi, na katika kipindi cha muda mrefu jambo hilo litakuwa na madhara kwa nchi za Afrika. Mwanadiplomasia mmoja wa utawala wa kizawini wa Israel katika mahojiano na gazeti la Haaretz la Kizayuni anasema Israel kuwa mwanachama mwangalizi wa Umoja wa Afrika ni nembo muhimu sana, kwani baada ya miongo miwili ya kutimuliwa na kutengwa sasa imeweza kurejea Umoja wa Afrika. Ni wazi kuwa kushiriki utawala haramu wa Israel katika vikao vya Umoja wa Afrika kutaupa utawala huo ushawishi katika ajenda ya umoja huo, na kwa muda mrefu utawala haramu wa israeli umekuwa ukifanya juu chini kujipenyeza katika nchi za kiafrika na kiarabu sambamba na mabadiliko ya kisiasa duniani na katika eneo udiplomasia wa utawala wa kizayuni nao pia umekuwa ukishuhudia mabadiliko ambapo kwa himaya ya marekani na waitifaki wake utawala huu umekuwa ukitekeleza mkakati maalum wa kujipenyeza katika nchi za kiafrika na kiarabu ni kwa msingi huo ndio katika miezi ya hivi karibuni sudan na moroko zikajiunga na bahrein pamoja na umoja wa falme za kiarabu katika kuanzisha rasmi uhusiano wa utawa uhusiano na utawala wa kizayuni wa Israel. Nam barabara kabisa, wapenzi wa sikilizaji, hapa ni Teheran, Idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislami Iran. Na sasa wa, tunawakaribisha kusikiliza mawaidha katika Uh, uh, siku hii ya leo ambayo ni siku ya kwanza ya mwaka 1443 hijiria na ni mwezi wa Muharam. Mawaidha yenyewe yataletwa na Shekh Hemedi Jalala wa nchini Tanzania. karibuni kusikiliza Atala. fakadhabuhu faakaruha. Historia inatuelezea mtume wa mwenyezi Mungu subhanahu wa taala aliyepewa mmoja katika miujiza au katika maajiz ni nabiyu llahi Saleh. Dalili ya kuthibitisha utume wake kwamba yeye ni mtume ilikuwa ni kumtoa ngamia kutoka kwenye jiwe ni yeye kulipiga jiwe na baada ya kulipiga jiwe fimbo yake kwenye jiwe, pakatokea ngamia na mtoto wake. Huu ulikuwa ni uthibitisho wa kuthibitisha utume wa nabiyullahi Saleh alaihi wa ala nabiyina wa aimmatina afdalu salati wassalam. Ngamia yule alipewa masharti au waliwekewa watu masharti ya kumuheshimu yule ngamia. Alikuwa na siku yake maalumu ya kunywa maji na siku hiyo atakayokunywa maji, hata kama atakunywa dakika moja tu, watu wengine wasinywe siku hiyo, watu anayetaka maji atakwenda kukamua maziwa ya ngamia yule, lakini maji yapo pale. Ngamia na mwanawe ni wanyama tu wa kawaida, lakini waliwekewa taratibu maalumu. Watu wakatakiwa wamwezi tu ule ngamia, wala wasimpe chochote, kumpa heshima fulani na hadhi fulani. Lakini umma ule haukukubali matakwa yale na maombi yale. Walichokifanya, wakafanyaje? Fakadhabuhu faakaruha, wakampinga Mtume, fikra za kumuheshimu ngamia na kumuenzi ngamia na kumpa hadhi yake, mabwana wale wakapinga, huku ni kufanywa ujinga, ni kufanywa upumbavu. Kilichotokea nini? Faakaruha, wakakubaliana yule ngamia, twende tukamkate miguu. Na kweli wakenda wakamkata miguu, wakamchinja nyama zake wakagawana, wakala Tupe siku nzima hatunywi maji, unampangamia bwana ah. Lakini wao walitaka ili ni miujiza itoke, na miujiza ile kweli ikatokea. Mungu alichokifanya ni nini? Maneno mazuri sana haya ya Mungu, fadamdama alaihim rabbuhum bidhambihim fasawaha, la ilaha illallah. Walipomkata miguu ngamia, wakamwadhibu damdama alaihim rabbuhum, Mungu wakawaangamiza kwa sababu ya makosa gani? Ya kumkadhibisha Mtume, naomba uweke vizuri kwenye mazungumzo yangu leo. Kwa kosa la kwanza kufanyaje? fakadha fakadhabuhu, kwanza kwa kumkadhibisha Mtume, kumpinga Mtume, alafu nini? Kitendo cha kutoheshimu yule aliyeachiwa, ambacho walimkata miguu. fadamdama alaihim rabbuhum bidhambihim, virozo na maajabu, fasawaha Adhabu ile ikawa kwa watu wote. Wala yakhafu ukubaha, Mungu haogopi mwisho wake. Kama kuna mwingine atakuja kufanya kama hivyo, haogopi Mungu. La ilaha illa Allah. Ngamia, katoto ka ngamia na ngamia, Mtume aliweka taratibu, achungwe, aenziwe. Watu wakaona taratibu hizi hazina maana, wakapinga maneno ya Mtume na ngamia wakamkata miguu fadamdama alayhim rabbuhum bidhanbihim fasawaha adhabu ikashuka ikawaenea wote. Sasa ngamia. Alafu angalia virozo na maajabu. Naomba tuisome pamoja Suratu Safat aya 103 mpaka 107: falamma aslama watallahu liljabin wanadainahu an ya Ibrahim qad saddaqta ruya inna kadhalika najzil muhsinin inna hadha lahuwa lbalau lmubin wafadainahu bidhibhin adhim. Yale yale yangamia yanarudia yale yale kwa Nabi Ibrahim. Ibrahimu usingizini, anaonyeshwa anapewa amri kwenye ndoto ende akamchinje mwanawe Ismail. Kweli Ibrahimu akafuata amri akamchukua Ismail anakwenda naye kumchinja. Alipofika Jamratul Kubra, mahala panapopigwa shetani mkubwa leo, shetani akamtokea pale, akaambia Ibrahimu, huvo una akili nzuri wewe kweli? ndoto imekuchanganywa, namchukua mwanao kwenda kumchinja, wewe huna akili. Ibrahimu akachukua mawe akampiga shetani akapotea, sawa sawa, he? Shetani akapotea, Ibrahimu akaendelea na msafari akafika mpaka Jamratu Lwusta, shetani akatokea tena. Ibrahimu, we una akili nzuri, mwanao umemzaa ukamlea, leo ashakuwa mkubwa, atakusaidia huyu, unakwenda unamchinja kweli kwa sababu ya ndoto tu eh? Vipi? Ibrahimu akaona huyu shetani korofi huyu, kampiga mawe tena, kapotea akazama. Shetani akaona sasa, ende kwa nani? Ende kwa mkewe sasa, ende akamshawishi kule, mama mama hakushawishika, akarudi tena kwa Ibrahimu. Ibrahimu, vipi, unakubali uende mtoto huyu unamchinja katika jamrat sughura akampiga tena mawe akapotea. Ibrahimu akawa yuko tayari kutekeleza kanuni, sheria, taratibu, amri aliyopewa ni Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala, ya kumchinja mwanawe. Mungu akafanyaje? Wafadainahu bidhibhin adhim, Mungu akamletea kondoo safi salama salmini. Kwa ajili ya nini? Ya kumchinja kondoo badala ya nani? Badala ya Ismail. Mfano wa kwanza na mfano wa pili, kuna tofauti mbili muhimu. Mfano wa kwanza watu walipinga maagizo ya mtume na maelekezo ya mtume fakadhabuhu, kwanza wakapinga maelekezo, maelekezo yale hawakuyaamini, lakini si hivyo tu. Faakaruha kile walichoachiwa ambacho ni ngamia, wakaona hakina thamani, wakakifanyaje? Wakakishambulia, wakenda wakamkata miguu alafu maajabu yaliyotokea ni Mungu kuwaletea adhabu na kuwaangamiza wote. Mfano wa pili wa Ibrahim tofauti, Ibrahim alipopewa amri akafanyaje? Akafuata amri sawa sawa, eh? Akatoka na mwanawe mpendwa kwenda kumchinja. Mungu, kwa sababu ya utii aliyouonyesha Ibrahim akafanyaje? Mungu alichokifanya, akamkomboa mtoto yule mpendwa wa Ibrahimu akamwacha salama salimini. Mfano wa pili unakuonyesha watu wanapopinga maagizo ya mtume wao nini kinawakumba. Mfano wa pili unakupa watu wanapofuata maagizo ya mwenyezi Mungu subhanahu wa taala, wakayafuata, natija yake ni nini? Angalia natija ya pili mpaka leo hii, kitendo cha Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala, kitendo cha Jibrili kuja na kondoo, na kondoo yule Ibrahimu akamchinja. Mpaka leo kitendo kile cha kupona Ismaili, tukio lile tunalienzi mpaka leo hii. Tunapokwenda hija, alhaji yoyote anapofanya hija, iwe ni haju ifradi, iwe ni haju qirani, iwe ni haju tamatui. Hizi ni aina za hija. Hija hizo zote huwezi ukamaliza hija kama hujatoa kafara la kumchinja mnyama. Kwa hiyo mpaka leo kitendo kile bado tunakienzi. Kwa nini kimebakia salama salimini, kinaenziwa? Sababu ndani yake kulikuwa na utii na kufuata amri na maelekezo. Lakini mfano wa kwanza ndani yake kulikuwa na upinzani, si upinzani tu, bali watu kile walichoachiwa kama tunu kama kitu cha thamani kile hakikuenziwa na ndiyo maana ya adhabu ikawatokea. Hakuna duniani tunu na kitu cha thamani alichokiacha Sayiduna Muhammad, allahumma salli ala Muhammad, wa ala Muhammad. Baada ya kuondoka duniani hakuna kitu kikubwa alichokiacha kama ahali baiti wake hakuna, hakuna kitu alichokiacha cha thamani cha kuenziwa cha kuungwa mkono cha watu kufa kwa ajili yake kama ahali baiti wake hakuna, hakuna kitu kikubwa kama hicho. Na ndiyo maana Mwenyezi Mungu mwenyewe na mtume wake katika kuonyesha thamani ya watu wale akafikia marhala na daraja akawaondolea, aina zote za uchafu na mapungufu, aina zote za uchafu na mapungufu, yani kila unaoitwa upungufu, kila unaoitwa uchafu akawaondolea. innama yuridu llahu liyudhhiba ankum rijsa ahla lbait wayutahirakum tathira. Allah Hakika hapana vingine Mungu anachokitaka ni kuwaondoshea uchafu ahlulbaiti na kuwatakasha na mapungufu yote. Mtume akasemaje: Allahumma haulai ahlu baiti Mungu, hawa ndio ahali baiti wangu, wataharishe na aina zote za uchafu. Mungu akawataharisha na aina zote za uchafu na takataka. Ndugu zangu, hakuna baada ya Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam aliyewahi kusimama mbele za watu hadharani, naomba nrudie tena hapa, aliyewahi kusimama mbele za watu hadharani akajisifu, akasema wa ana min ahalilbait alladhina waliokuwa wanaweza kusimama hadharani wakasema na sisi ni Ahlulbaiti, ambao Mungu ametuondolea uchafu. Ni wao peke yao, ni wao peke yao na mwenyewe biabi wa ummi Sayiduna Muhammadun, bwana wetu Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasalama. Ndani ya miezi sita, la ilaha illa llah, anatoka kwenye swala ya alfajiri, anakwenda kwenye mlango wa Fatima, anagonga mlango swala swala swala swala inma yuridu llahu liyudhibakum rijsa ahl lbayti wa yutahirakum tathira. Jamani, swala swala yenye hey, Ahlulbaiti Mungu anataka awasafisheni miezi sita. Limadha, kwa nini? Mtume anataka atoe darsa. Hawa si watu wa kawaida, ni tunu tuliyoachiwa watu wa Saleh. Kitu cha kwanza walipinga amri ya Mtume, alafu pili tunu walioachiwa wakafanyaje? Wakaishambulia, wakaiua, hawakuithamini Ahlulbait, Alimamu Lhusein, Karbala mtakapoiangalia kwamba ni tunu ni kitu cha thamani, mtakapowaangalia hivyo Ahlulbait mkaiangalia hivyo Karbala, Karbala mtambue ya kwamba ni ushindi, na mtabakia mkitajwa kama vile utajwa wa Ibrahim na kuenziwa ila yaumi lqiama, na mustakbali utakuwa kwenu kwa sababu si ushindi? Ibrahimu alipotaka kutangaza hija akaambiwaje? Aliambiwa Ibrahimu, usipate tabu wewe, panda hapo juu, alafu tangaza hija. Panda hapo juu, tangaza hija. waadhin fi nnasi bilhaji ya atuka rijalan. We sio habari yake kumpelekea kila mtu, we panda hapo juu, sema tu, jamani, ye kila mwaka mje kuhiji. Ibrahimu akapanda, jamani, kila mwaka mje kuhiji. Habari zikabebwa zikapelekwa kwa kila mtu. Leo wewe ukiondoka kwenda hija ujue ni katika watu Ibrahimu aliposema, jamani, mmeitwa hija, we ukienda ujue roho yako ilisema labbaika, nimeitikia Bwana, nimeitikia ya, ya, ya rabbi labbaika allahumma labbaik labbaik. labbaika la sharika lak labbaik innal hamda wanni'mata laka walmulk la sharika lak labbaik, kama uliyasema siku ile Ibrahimu alipotangaza utakwenda hija tu ufanye utakavyo, utakwenda tu. Kama siku ile hukutamka unaweza ukafanya bidii ya kuuza ukafanya biashara zote ukakosa taufiki ya kuweza kwenda. Kwa hiyo Ibrahimu ni mshindi, na ulipatikana ushindi, na watu wowote watakaoikamata Karbala wakamkamata na Husainu bnu Ali na projekti yake na mashrui yake na mtazamo wake wa Karbala, watu hao watashinda, na hili adui wa Uislamu ameanza kulitambua maadui wa dini ya Uislamu hili wamelijua, na ndiyo maana leo propaganda kubwa zinazofanyika duniani ni propaganda za kuwashawishi watu wanaoamini kwamba ahlulbaiti ni tunu, ahlulbaiti ni watu, lazima tukamatane nao. Hawa ndiyo maadui leo duniani. Ya ya Allah, ya ya Allah, ya Allah, ya Allah, ya Allah, rabbana taqabbal minna innaka anta samiul alim Emsikilizaji, hapa ni Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Na sasa umewadia wakati wa kutega sikio, udondozi wa magazeti ya Afrika Mashariki, baada ya muda usio mrefu namna tunalikunjua jamvi letu na udondozi wa magazeti ya Afrika Mashariki asubuhi hii kwa kuyaangazia magazeti ya nchini Tanzania, na awali kabisa na litupia jicho gazeti la Mwananchi ambalo lina kichwa kikuu cha habari kisemacho, Samia atia neno kesi ya Mbowe. Gazeti hilo limemnukulu Rais Samia Suluhu Hasan akisema tumeingia kwenye uchaguzi, tumemaliza. Sasa polisi wamemaliza uchunguzi wao Uh, wamemhitaji kwa ajili ya kuendelea na kazi yao, lakini kama unakumbuka, Mboe hakuwa nchini kwa kipindi kirefu, alikuwa Nairobi. Pia katika ukurasa wake wa mbele, Mwananchi lina kichwa kikuu cha habari kisemacho msimamo wa ACT Wazalendo, Othman afichua sababu mbunge CCM kujiuzulu. Sasa nalitupia jicho gazeti la Majira ambalo lina kichwa kikuu cha habari kisemacho vilio vya tawala katika maziko ya kuandikwa waziri mkuu amewakilisha rais Samia. Kichwa hicho cha habari kimeandamana na picha inayomwonyesha waziri mkuu Kasimu Majaliwa akiweka udongo katika kaburi la aliyekuwa waziri wa ulinzi na jeshi la kujenga taifa Elias Kwandikwa aliposhiriki ibada ya maziko Ushetu mkoani Shinyanga jana. Pia gazeti la Majira lina kichwa kikuu cha habari kisemacho wasiojulikana waua watano kwa mapanga. Habari kamili unaweza kuisoma katika ukurasa wa nne. Eh, sasa naliangazia gazeti la Habari Leo ambalo katika ukurasa wake wa mbele limekolezea wino mweusi habari semayo, Samia asema kesi ya Mboe haihusiani na siasa, awataka Watanzania kutofautisha demokrasia ya siasa na fujo za siasa. Na, sasa nalitupia jicho gazeti la Nipashe ambalo lina kichwa kikuu cha habari kisemacho shahidi asema Sabaya aliniwekea bastola kichwani na mdomoni. Tukiachana na Nipashe, sasa tunaliangazia gazeti la Uhuru ambalo lina kichwa kikuu cha habari kisemacho ukweli waanikwa tozo za miamala simu za mkononi. Nalo gazeti la Jamvi la Habari lina kichwa kikuu cha habari kisemacho matukio mauaji yaendelea kutikisa nchini, watatu kwa mpigo wa uao wa kikatili Bagamoyo. Katika matukio tofauti bibi na mjukuu wake wa uawa kwa kukata katwa huko Nzega. Sasa, na tukiachana na magazeti ya Tanzania, tunaelekeza dira yetu ya udondozi nchini Kenya na awali kabisa nalitupia jicho gazeti la The Star ambalo lina kichwa kikuu cha habari kisemacho IEBC yatangaza sheria mpya za uchaguzi. Habari hiyo inahusu tangazo la tume huru ya uchaguzi na mipaka Kenya IEBC kuhusu sheria mpya za uchaguzi mkuu ambazo zinapaswa kufuatwa na vyama vya siasa na wanasiasa tume hiyo imetangaza kuwa uchaguzi mkuu utafanyika Agosti 9 mwaka ujao wa elfu mbili ishirini na mbili. Standard pia limeipa umuhimu habari hiyo o, chini ya kichwa kikuu cha habari kisemacho uchaguzi utakaogharimu kiasi kikubwa zaidi cha pesa. Gazeti la The Nation lina kichwa kikuu cha habari kisemacho namna mtu wa Ruto alivyotimuliwa usiku. Habari hiyo inahusu mfanyabiashara wa Uturuki Harun Aidin ambaye amehusishwa na naibu rais William Ruto alivyokamatwa alivokamatwa na kisha kurejeshwa Uturuki jana. Gazeti la Taifa Leo nalo limeipa umuhimu habari kuhusu uchaguzi mkuu mwakani na kuandika ni uchaguzi wa masonko, likifafanua eh, limeandika kuwa mabilioni ya pesa yataanza kumiminika kitaifa hivi karibuni baada ya tume huru ya uchaguzi na mipaka IBC kuchapisha viwango vya fedha ambazo wanasiasa watakubaliwa kutumia kuendesha kampeni za uchaguzi mkuu ujao. Sasa naielekeza dira ya udondozi wa magazeti nchini Uganda kwa kuliangazia gazeti la Daily Monitor ambalo lina kichwa kikuu cha habari kisemacho jeshi la UPDF liko katika tahadhari ya juu kuhusu vita Sudan Kusini. Likifafanua, gazeti hilo limeandika kuwa jeshi la ulinzi la Uganda UPDF limesema liko tayari kwa lolote, kufuatia mapigano mapya baina ya makundi hasimu katika chama cha SPLM-IO cha makamu wa rais Riek Machar na mwisho kabisa naliangazia gazeti la The New Times la Rwanda ambalo lina habari isema ya kuwa jeshi la Msumbiji limepongeza operesheni ya pamoja iliyohusisha jeshi la Rwanda, ambayo imepelekea kukombolewa mji wa bandari wa Mocimboa da Praia ambao ulikuwa unashikiliwa na magaidi katika mkoa wa Cabo Delgado. Taarifa ya kukombolewa mji huo imethibitishwa na nchi zote mbili za Rwanda na Msumbiji. Mji huo umekuwa ngome wanamgambo hao magaidi kwa mwaka mmoja sasa. La ziada sina kutoka meza udondozi magazeti barabara kabisa hapa. Ni Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu Iran. Na sasa tunawakaribisha kusikiliza makala nyingine kuhusiana na maombolezo O ya mwezi huu wa Muharam. Baada ya hapo, ni makala ya leo katika historia. Hamjambo, wapenzi wasikilizaji, na karibuni katika makala hizi za simulizi za hamasa ya Muharam ambazo zitakujieni kila siku katika kumi la kwanza la mwezi wa Muharam kwa mnasaba kukumbuka tukio chungu la kuwawa shahidi mjukuu wa Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam bwana wa mashahidi Imamu Husein bin Ali bin Abitalib alaihim assalam. Ulikuwa mwaka wa sitini hijiria na zilikuwa zimepita siku kadhaa tu tangu Yazidi ashike mamlaka ya serikali kutoka kwa baba yake Muawiya bin Abi Sufyan. Alikuwa akitoa kicheko kwa sauti kubwa, huku akiwa amelewa na kumimina birauri ya pombe mdomoni mwake. Hata hivyo, wasiwasi ulionekana machoni kwake. Alikumbuka kwamba baba yake yaani Muawiya alimtahadharisha na kumtaka awe macho na watu wanne. Alimwambia watatu kati yao unaweza kuwahadaa na kuwaondoa mbele yako kwa kutumia ujanja vitishwa au ahadi ya kupewa cheo na makamu, lakini huwezi kumhadaa Husein bin Ali kwa kutumia njia kama hizo, kwani amelelewa katika nyumba ya wahi na ufunuo kwa Mtume wa Mwenyezi Mungu. Muawiya alisisitiza kumwambia mwanawe Yazidi kwamba, Yazidi, elewa kwamba Husein anajulikana kwa murua na ukamilifu wa nafsi. Katika eneo jingine, Walidi bin Utba aliyekuwa mtawala wa Madina alikuwa ameketi katika jumba lake akifikiria jinsi ya kupata mamlaka makubwa zaidi. Ghafla alipokea barua kutoka kwa Yazidi bin Muawiya. Sehemu ya barua hiyo ilisema kutoka kwa Yazidi bin Muawiya kwa Walidi bin Utba, mtawala wa Madina. Elewa ya kwamba Muawiya amefariki dunia na amenifanya mimi kuwa khalifa na mtawala wa baada yake. Kazi yako ya kwanza ni kuchukua baia na mkono wa utiifu kutoka kwa watu wa Madina, hususan Huseini bin Ali, kwa hiari yao au kwa kutumia mabavu. Mtu yeyote atakayekataa kutii na kutoa mkono wa baia na utiifu, mkate shingo na unitumie kichwa chake. Walidi ambaye alikuwa akimjua vyema Husein mjukuu wa Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasalam alisema kwa mashaka: Ah, jameni, laiti ningekuwa nimekufa na nisishuhudia tukio kama hili. Hata hivyo, hisia hiyo ilipita haraka na kutoweka kama wingu. Imamu Husein alayhi salam aliitwa kwenda nyumbani kwa mtawala wa Madina, Walid. Walid alimpasha habari ya kifo cha Muawiya na kumtaka atoe mkono wa baia na utiifu kwa Yazidi. Imamu alichukua harakati ya kimantiki na kumwambia Ninajua kwamba hutaridhika mimi nikupe mkono wa baia na utiifu kwa ajili ya Yazidi kwa siri na faraghani, na bila shaka utanitaka nifanye hivyo wa hadharani. Walidi, ambaye alidhani kwamba amefanikiwa kumshawishi Imamu Hussein, alisema kwa furaha, Ah, ndiyo, bila shaka. Imam Hussein alaihi ssalam aliendelea kusema, ningojee kesho, nitakuja kwako nikiwa pamoja kwa na wananchi Marwan bin Hakam, adui mkubwa wa kizazi cha Bwana Mtume Muhammadi sallallahu alaihi wa alihi wasalam, na mtawala wa zamani wa Bani Umaya mjini Madina, aliingilia kati na kusema kwa sauti, usimwache Huseni atoke nje ya nyumba hii bila ya kubai na kutoa mkono utifu kwa Yazidi. Kata shingo lake hapa hapa, kwani hutaweza kumpata tena. Imamu Husein alaihi ssalam alisema, unamtisha nani? Wacha ni kuambia ukweli, hakika hutampata hata mtu mmoja katika kizazi cha mtume wa Mwenyezi Mungu ambaye atamtii na kutoa mkono wa utiifu kwa mtu fasiki na mwovu kama Yazidi. Haya ninayoyasema nitayakariri tena mapema kesho mbele ya halaiki ya watu. Baadaye kidogo Imamu Hussein alaihi salam aliondoka kwa mtawala Walid kwa adhama na haiba kubwa. Leo, katika historia. Leo ni Jumanne tarehe mosi Muharram mwaka 1443 hijria sawa na Agosti 10 mwaka 2021 miladia. Tarehe mosi Muharram inasadifiana na kuanza mwaka mpya wa hijria kamaria. Mwaka wa hijria kamaria unahesabiwa kwa mujibu wa mzunguko wa mwezi. Katika nchi nyingi za Kiislamu unatumiwa kwa ajili ya masuala ya kidini au hata kijamii. Mwaka wa hijria kamaria pia unatumika katika masuala mengi ya kiibada kama vile kuainisha mwanzo wa funga ya mwezi wa Ramadhan, Hija, kuainisha miezi mitakatifu na kwa ajili ya historia ya matukio mbalimbali mbali. Mwaka wa hijria ulianzishwa katika zama za utawala wa Khalifa Umar bin Khattab kutokana na ushauri Uliotolewa na Amirul Mu'minin Ali bin Abi Talib alaihi ssalam, ambaye aliagiza mwanzo wa hijra ya mtume mtukufu kutoka Makka na kwenda Madina uwe mwanzo wa mwaka wa Kiislamu. Kabla ya kalenda ya miladia kutumika kote kutu duniani, nchi nyingi za Kiislamu zilikuwa zikitumia kalenda ya hijria kamaria. Siku kama ya leo miaka 1435 iliyopita, yaani tarehe mosi Muharram mwaka wa saba tangu Mtume Mtukufu Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam abaathiwe na kupewa utume. Kwa mujibu wa nukuu za baadhi ya wanahistoria wa Kiislamu, Makuraish walifunga mkataba wa kuweka mzingiro wa kiuchumi dhidi ya Mtume Mtukufu na ahli beiti zake Viongozi wa makafiri wa Maka ambao walikuwa na wasiwasi mkubwa kutokana na kasi ya kustawi Uislamu na vilevile vile kutokana na kufeli njama zao za kuzuia kuenea dini hiyo, waliamua kuweka mzingiro wa kiuchumi ili kufanikisha malengo yao. Kwa msingi huo, waliamua kuweka mkataba dhidi ya Waislamu. Mkataba huo uliwakataza watu wote kufanya muamala wa aina yoyote na wafuasi wa dini ya Uislamu. Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa sallam na masahaba zake walizingirwa kwa kipindi cha miaka mitatu katika bonde lililojulikana kwa jina la Shiibi Abi Talib, wakisumbuliwa na matatizo mengi na mashinikizo ya kiuchumi. Na katika kipindi hicho mtume mtukufu alipoteza wasaidizi wake wawili muhimu, yani ami yake Abu Talib na mkewe kipenzi Bibi Khadija. Waislamu hao walisimama imara kulinda imani yao na hawakutetereka hata kidogo licha ya matatizo makubwa waliyokabiliana nayo, mzingiro huu huo wa kiuchumi dhidi ya Waislamu ulikomeshwa mwezi Rajaba mwaka wa kumi baada ya kubaathiwa Mtume. Na katika siku kama ya leo miaka 76 iliyopita kufuatia kushindwa kikamilifu Japan katika vita vikuu vya pili vya dunia na kwa mujibu wa maazimio ya kongamano la Potsdam, maeneo ya kaskazini mwa Korea yalidhibitiwa na jeshi jekundu la Urusi ya zamani. Kabla ya kushindwa Japan, maeneo hayo yalikuwa chini ya udhibiti wa nchi hiyo. Aidha, baada ya siku chache, maeneo ya kusini ya Korea yalidhibitiwa na Marekani. Kudhibitiwa maeneo ya kaskazini na kusini ya Korea ulikuwa utangulizi wa kugawanywa ardhi hiyo katika nchi mbili za Korea ya kaskazini na Korea ya kusini. Naam, hapa ni Teherani, Idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislami ya Iran. Na kabla tujiondoka studioni ni, ni muhtasari wa habari za dunia. Rais Ibrahim Raisi wa Iran amefanya mazungumzo na rais Emmanuel Macron wa Ufaransa na kusisitiza kuwa serikali mpya ya Iran inakaribisha kustawisha uhusiano na Ufaransa kwa msingi wa kuheshimiana na kuzingatia masilahi ya pamoja. Kenya na Somalia zimeafikiana kuimarisha uhusiano wa kidiplomasia kati yao uliokuwa umezoroteka kufuatia mkutano wa maafisa wa ngazi za juu pande mbili hivi karibuni mjini Mogadishu. Na katibu mkuu wa harakati ya Ansarulla ya Yemen amesisitiza kuwa hatua ya utawala wa Saudia kuzuia kufanyika ibada ya hija e, kwa mwaka wa pili mfululizo kwa kisingizio cha korona ni kuivunjia heshima nyumba tukufu ya Ala. Wapenzi wasikilizaji, na kabla sijaondoka, ningependa kuangazia e, maoni yenu ambayo tumeyapokea. Uh, tuna maoni hapa kutoka kwa msikilizaji wetu Ali Magema. Uh, anasema e, ni profesa yuko katika eneo la Tanga, huko mtaa wa Madina Zaharau anasema Uh, utawala wa Israel kuwekwa kama mwangalizi katika Umoja wa Afrika si sahihi. Na, uh, pia tumepokea maoni kutoka Abdalla Ali Makajuru wa Tabora Tanzania anatoa shukrani zake. Ali Tuha Yusuf wa Muhoro Uganda pia anasema anashukuru Iran kwa kusimama na Palestina. Sina kutoka hapa, Tehran, wapenzi wasikilizaji, ila kwa kuwashukuru nyote kwa kuwa nasi hadi mwisho. Mimi ni Mubarak Kenya wasalamu alaykum warahmatullahi taala wabarakatu. Na hadi hapa ndio tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika mara tatu kwa siku: asubuhi, mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi yanaanza saa moja na dakika hamsini hadi mbili na dakika hamsini kwa saa za Afrika Mashariki yale ya mchana yanaanza saa tano na dakika ishirini hadi sita na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki, na yale ya usiku yanaanza saa mbili na dakika ishirini hadi tatu na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika pia kwa njia ya satelaiti na intaneti. Anwani yetu ya intaneti ni parstoday.com/sw kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu ni swahili radio at irib ir. Mnaweza pia kuyasikiliza matangazo yetu kwa njia ya moja kwa moja na hifadhi ya matangazo hayo kupitia Android na iPhone kwa kutumia application ya IRIB word service, mbali na katika barua pepe ya swahili radio at irib ir mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama vile WhatsApp, Telegram, Viber na kadhalika, kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya jumlisha 989035065487. Anwani yetu ya moja kwa moja ya posta ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran, PO Box 19 tatu tisa tano stroke sita saba sita saba Tehran Islamic Republic of Iran. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na tunakuomba msiache kuyategea sikio matangazo yetu yajayo. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu <mulikian>