Hii ni idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Naapa kwa tini na zaituni na kwa mlima Sinai na kwa mji huu wenye amani. Bila shaka tumemuumba mtu kwa umbo lililo bora kabisa, halafu tukamrudisha kuwa chini kuliko walio chini. Lakini wale wenye kuamini na kutenda mema watakuwa na ujira usiokwisha. Basi ni kipi kinachokukadhibishia malipo baada ya kuona haya? Je, Mwenyezi Mungu si hakimu mwadilifu kuliko mahakimu wote? Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum wapenzi wasikilizaji warahmatullahi wabarakatuh. Jina langu ni Abdulfatah Musaidi ni anayekukaribisheni katika matangazo haya ya asubuhi ya Redio Tehran, idhaa ya Kiswahili ya sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Yanahusikika kwa muda wa saa nzima, kuanzia saa mbili kasoro dakika kumi kwa saa za Afrika Mashariki, sawa na saa tatu na dakika ishirini kwa saa za hapa nchini Iran. Tunasikika hewani moja kwa moja kupitia satelaiti, masafa mafupi, short waves, na vilevile tovuti yetu ya parstoday.com/sw. Nchini Tanzania tunasikika pia kupitia FM ni redio Maarifa katika mikoa ya Tanga, Mwanza, Kigoma, Mtwara na Singida. Leo ni Jumatano tarehe 17 mfungo tatu Dhul Hija mwaka 1442 hijria inayosadifiana na tarehe 28 Julai 2021 miladia. Tuliokuandalieni kwa asubuhi ya leo mbali na taarifa ya habari na uchambuzi wa kisiasa ni kipindi cha sibitaini katika Qurani na hadithi tutakuwa pia na makala ya sayansi na teknolojia mpya, bila kusahau udondozi wa magazeti yaliyochapishwa leo katika nchi za Afrika Mashariki na makala ya kila siku ya leo katika historia. Tutahitimisha matangazo yetu kama kawaida kwa muhtasari wa habari za dunia. Imetimia saa tatu na nusu kwa saa za hapa nchini Iran, ni saa mbili kamili kwa saa za Afrika Mashariki. Ifuatayo sasa ni taarifa habari za ulimwengu, lakini kwanza ni vichwa vya habari muhimu. Iran yavunja mtandao wa magaidi wa Mossad. Human Rights Watch yasema Israel ilitenda jinai za kivita katika vita vya siku 11 dhidi ya ukanda wa Gaza. Umoja wa Mataifa wataka shule zilizofungwa kwa ajili ya korona zifunguliwe. na wazayuni wakasirika kwa kususiwa kimichezo katika mashindano ya Olimpiki ya Tokyo 2020. Na sasa ni habari kamili. Vikosi vya wizara ya intelijensia ya Iran vimefanikiwa kusambaratisha mtandao wa magaidi wa shirika la ujasusi la utawala wa kizayuni wa Israel Mossad magharibi mwa nchi. Mkurugenzi mkuu wa kitengo cha kupambana na ujasusi cha wizara hiyo amesema vyombo vya usalama vya jamhuri ya Kiislamu vimewatia nguvuni magaidi hao waliojipenyeza nchini kupitia mpaka wa magharibi. Ameeleza bayana kuwa mbali na kukamatwa maajenti hao wa Mossad lakini maafisa wa usalama nchini wamefanikiwa pia kunasa idadi kubwa ya silaha na maada za miripuko zilizoingizwa nchini kimagendo na magaidi hao wenye mfungamano na Wazayuni. Afisa huyo wa ngazi ya juu wa wizara ya intelijensi ya Iran amesema majasusi hao wa Mosad ya Israel wametiwa mbaroni kutokana na kuwa macho vyombo vya usalama vya taifa hili. Amesema baadhi ya silaha zilizonaswa katika operesheni hiyo ni pamoja na bunduki za aina kadhaa ikiwemo ya AK47, maguruneti, mada za miripuko na risasi. Mkurugenzi mkuu wa kitengo cha kupambana na ujasusi cha wizara ya intelijensia ya Iran amesema magaidi hao walikuwa wamekula njama ya kutumia silaha hizo kutekeleza mashambulio ya kigaidi na pia kuzipenyeza katika maandamano yanayoshuhudiwa katika mkoa wa Khuzistan. Baadhi ya wakazi wa mkoa Mairan, wa Khuzistan, kusini magharibi mwa Iran, wamekuwa wakifanya maandamano kwa siku kadhaa kulalamikia uhaba wa maji. Tayari kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu ameviagiza vyombo vinavyohusika kuhusika kuhakikisha vinashughulikia kwa uzito mkubwa matatizo ya wakazi wa mkoa huo wa kusini magharibi mwa Iran. Shirika la kutetea haki za binadamu la Human Rights Watch limesema mashambulio yaliyofanywa na jeshi la utawala haramu wa kizayuni wa Israel katika vita vya siku 11 dhidi ya ukanda wa Gaza yalifikia kiwango cha jinai za kivita. Human Rights Watch imeeleza hayo katika ripoti ya uchunguzi iliyofanya kuhusu mashambulio matatu ya anga yaliyofanywa na Israel, ambayo kwa mujibu wa shirika hilo la kimataifa la kutetea haki za binadamu yalipelekea kuwawa raia 62 wa Palestina. Kwa mujibu wa ripoti hiyo, uchunguzi uliofanywa umebaini kuwa kando kando ya mahali yalikofanywa mashambulio hayo ya anga ya utawala wa Kizayuni huko Gaza hakukuwepo na vituo vya kijeshi. Shirika hilo la kutetea haki za binadamu limebainisha katika ripoti yake kwamba kati ya mashambulio hayo matatu ya anga yaliyofanywa na Israel ni lile la tarehe 16 Mei katika mtaa wa Al wahda katikati kati ya ukanda wa Gaza, ambalo liliteketeza nyumba tatu na kuua jumla ya raia 44 wakiwemo watoto 18 na wanawake 14 sehemu nyingine ya ripoti hiyo ya Human Rights Watch imeeleza kuwa shambulio la pili la kombora la ndege za utawala wa kizayuni lililofanywa tarehe 10 Mei, karibu na mji wa Beit Hanun kaskazini ya ukanda wa Gaza, liliua raia wanane wakiwemo watoto sita, kwa mujibu wa ripoti ya Human Rights Watch. Shambulio la tatu ambalo lilichunguzwa na shirika hilo ni la tarehe 15 Mei ambapo kombora linaloongozwa kutokea mbali lililotengenezwa Marekani lililenga jengo la ghorofa tatu katika kambi ya wakimbizi ya Ashati katika ukanda wa Gaza na kusababisha vifo vya watu kumi wakiwemo wanawake wawili na watoto wanane. Wachunguzi wa shirika hilo la kimataifa la kutetea haki za binadamu wanasema Israel imedai kwamba maafisa wa harakati ya Hamas walikuwa wamejificha ndani ya jengo hilo, lakini shirika hilo halikupata nyaraka wala ushahidi wowote wa uliothibitisha kuwepo kituo cha kijeshi katika eneo lililoshambuliwa au karibu yake. Human Rights Watch imebaini kuwa katika uchunguzi wake katika mashambulio ya kinyama uliofanya dhidi ya wa Wapalestina wa ukanda wa Gaza, utawala haramu wa kizayuni wa Israel ulitumia mabomu yenye shabaha kali aina ya GBU 31 yaliyotengenezwa Marekani na haukuwa ukitoa tahadhari kwa wakazi wa eneo hilo kabla ya kufanya mashambulio yake. Umoja wa Mataifa umetoa mwito wa kufunguliwa haraka iwezekanavyo skuli ambazo zilikuwa zimefungwa katika maeneo mbalimbali duniani kutokana na makali ya janga la Korona. James Elder, msemaji wa mfuko wa watoto wa Umoja wa Mataifa UNICEF, alitoa mwito huo jana Jumane na kuongeza kuwa elimu ya watoto milioni mia sita ipo hatarini. Hali hii haipaswi kuendelea. Amesistiza kuwa kufunguliwa shule hakupaswi kungoja walimu na wanafunzi wote wapigwe chanjo ya kuzuia ugonjwa wa COVID-19 na akaongeza kuwa shule zinapaswa kuwa za mwisho kufungwa na za mwanzo kufunguliwa. Msemaji wa UNICEF amebainisha kuwa ni kosa kubwa sana kwa serikali za nchi mbalimbali duniani kukimbilia kufungua mabaa na vilabu vya pombe kabla ya kufungua skuli. zaidi ya wanafunzi milioni 156 wa shule za msingi na sekondari kutoka nchi 19 duniani wanakosa huduma muhimu ya kupata elimu kutokana na shule kufungwa, ikiwa ni miezi 18 tangu janga la korona liikumbe dunia. Kabla ya janga la korona, watoto milioni 37 katika maeneo mbalimbali duniani hawakuwa wanaenda shule kutokana na sababu mbalimbali mbali. UNICEF inasisitiza kwamba mustakabali wa watoto milioni 600 upo hatarini kutokana na watoto hao kukosa haki yao ya msingi ya elimu. Mnaendelea kusikiliza taarifa habari za ulimwengu inayokujeni kutoka hapa redio Tehran. Duru za habari za lugha ya Kiebrania zimetangaza kuwa kususiwa wanamichezo wa utawala wa kizayuni wa Israel katika mashindano ya Olimpiki ya Tokyo 2020 kumewakasirisha na kuwashtusha viongozi wa utawala huo haramu. Gazeti la Kiebrania la Idiot Ahronot limeandika katika toleo lake la jana kuwa viongozi wa utawala wa kizayuni wameudhika mno kutokana na mtindo uliojitokeza wa kuwasusia wanamichezo wa utawala huo ulioanzishwa na wanamichezo wa nchi za kiarabu katika mashindano ya Olimpiki. Kwa mujibu wa ripoti ya gazeti hilo, Mwanamichezo mwa Algeria Fathi Nourin alikataa kupambana na mwanamichezo Mwisraeli katika mchezo wa judo, na kocha wake Amar bin Khalif alilielezea suala hilo kama ninavyonukuu: katika upigwaji wa kura hatukuwa na bahati, kwa sababu mshindani wetu aliangukia kuwa Mwisraeli na kwa hivyo tukalazimika kujitoa. Gazeti la Idiot Ahronot limeashiria pia kujitoa katika mashindano ya Olimpiki ya Tokyo 2020 Muhamad Abdur Rasul, mwana judo kutoka Sudan, ambaye naye pia alikataa kupambana na mshindani wake Mwisrael na alikaandika, kuwa kwa hakika hatua ya mwana judo huyo msudani imefelisha mchakato wa kuanzisha uhusiano wa kawaida na Sudan. Kwa mujibu wa gazeti hilo la Kibrania, historia imethibitisha kuwa ukweli hauwezi kubadilishwa na kwamba mapatano ya kuanzishwa uhusiano wa kawaida kati ya utawala wa kizayuni wa Israel na baadhi ya nchi za kiarabu yako makaratasini tu, lakini katika mazingira halisi ya mahusiano ya kiutu, wanamichezo wa nchi za kiarabu wamethibitisha kuwa kwa mtazamo wao hakuna nchi inayoitwa Israel. Wakati huo huo, tovuti ya habari ya Arabi 21 imeripoti kuwa wanamichezo wa nchi za Kiarabu wanaudhihaki utawala haramu wa kizayuni wa Israel kwa kuendeleza mwenendo huo. Na msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya Iran amesema Jamhuri ya Kiislamu inafuatilia kwa karibu matukio ya kisiasa yanayoendelea kushuhudiwa hivi sasa nchini Tunisia. Said Khatibzadeh alisema hayo jana na kuongeza kuwa Iran imesimama bega kwa bega na Tunisia na inatumai kwamba nchi hiyo itavuka salama kipindi hiki cha sasa. Ametoa mwito kwa pande zote husika nchini humo kuwa na umoja na kusisitiza kuwa mazungumzo ndiyo njia pekee ya kuliondoa taifa hilo la kaskazini ya Afrika katika mtihani wa sasa. Atibzadi amegusia kuhusu umuhimu wa usalama na uthabiti wa kisiasa katika nchi hiyo ya kiarabu na akaeleza kwamba anatumai wananchi wa Tunisia watavuka kipindi hiki hasasi haraka iwezekanavyo kupitia njia ya mazungumzo. Taharuki ngali mitanda katika maeneo mbalimbali ya nchi kufuatia uamuzi wa rais wa nchi hiyo Kais Saied kuwafuta kazi waziri mkuu na spika wa bunge sambamba na kusimamisha shughuli za bunge la nchi hiyo. Rashid Ghanushi, spika wa bunge la Tunisia, amekosoa uamuzi uliochukuliwa na rais Kais Saidi, akisema hatua iliyochukuliwa na rais ya kusitisha shughuli za bunge na kumfuta kazi waziri mkuu Hesham Mashichi ni jaribio la mapinduzi dhidi ya mapinduzi katiba na uhuru wa Tunisia. Mwisho wa taarifa, habari za ulimwengu. Nam, wapenzi wasikilizaji, baada ya kusikiliza taarifa habari za ulimwengu moja ya sasa, wakati wa kukuleteni uchambuzi wa kisiasa. Utahusu kutokea mapinduzi baridi nchini Tunisia. Katika hatua inayotathminiwa na wajuzi wa mambo kama mapinduzi baridi, rais Kais Saied wa Tunisia amechukua hatua kadhaa kama kumfuta kazi waziri mkuu wa nchi hiyo hisham meshishi, kuvunja baraza la mawaziri, kusitisha shughuli za bunge na kinga ya kisiasa ya wabunge, na kisha kudhibiti madaraka yote ya nchi. Rais wa Tunisia ametangaza kuwa kwa msaada wa waziri mkuu mpya atachukua madaraka ya utendaji . Hatua hiyo inatajwa kuwa ya aina yake dhidi ya katiba ya nchi katika kipindi cha mwongo mmoja uliopita nchini Tunisia, katiba ambayo ingawa inagawa mamlaka baina ya rais, waziri mkuu na bunge. Weledi wa mambo anasema hatua hiyo inaweza kuitumbukiza Tunisia katika mgogoro mkubwa kabisa wa kisiasa ambao haujashuhudiwa tangu alipoondolewa madarakani kwa vuguvugu vugu la wananchi Zainul Abidin bin Ali mwaka 2011. Mapinduzi hayo baridi yamefuatia miezi kadhaa ya vuta ni kuvute ya kisiasa katika nchi hiyo ndogo ya kaskazini mwa Afrika. Pamoja na hayo, hatua ya rais wa Tunisia imekabiliwa na radi ya mali hasi huku wimbi la ukosoaji likichukua wigo mpana zaidi. Ali al Aridh, naibu mkuu wa harakati ya Kiislamu ya Annahdha, ametangaza kuwa maamuzi yaliyotangazwa na rais Kais Said yanahesabiwa kuwa ni mapinduzi, mapinduzi dhidi ya asasi za serikali katiba na mapinduzi ya wananchi wa nchi hiyo. Inaonekana kuwa katika siku za usoni tutarajie maandamano na mikusanyiko ya wapinzani na waungaji mkono wa mapinduzi hayo baridi ya rais Kais Said. Katika kuhalalisha uamuzi wa wake huo wa kushtukiza na ulio dhidi ya katiba, rais Kais Saidi amesema amechukua hatua hiyo kutokana na utendaji mbaya wa serikali katika kukabiliana na virusi vya korona na kuzidi kuzorota hali ya uchumi wa nchi. Pamoja na hayo, hatupasi kusahau kwamba kwa muda sasa Tunisia imekuwa katika vuta ni kuvute ya kisiasa ambapo waziri mkuu na rais wamekuwa wakizozana na kuhitilafiana hasa katika mchakato wa kuchagua mawaziri wa kushika wizara mbalimbali. Kimsingi ni kuwa kumekuweko na vita vya madaraka baina ya wawili hao. Katika majuma kadhaa ya hivi karibuni, wananchi wa Tunisia wamekuwa wakifanya maandamano katika miji mbalimbali ya nchi hiyo kulalamikia utendaji mbovu wa serikali katika kukabiliana na virusi vya korona, hali mbaya ya uchumi na maisha kuzidi kuwa magumu. Rais Kais Saidi aliwaonya waandamanaji, akiwataka vijana kutoanzisha vurugu kwa sababu ya umasikini wao. Mzozo wa kisiasa nchini Tunisia unashika kasi katika hali ambayo nchi hiyo hivi sasa inakabiliwa na janga la virusi vya korona ambalo limesababisha hali ya uchumi wa nchi kuwa mbaya kuliko hapo kabla, huku umasikini na ukosefu wa ajira ukifikia katika kiwango cha juu kabisa. Hali hiyo imewafanya wananchi wengi wa Tunisia kujitokeza katika mitaa na barabara za miji mbalimbali mbali ya nchi hiyo na kuandamana wakilalamikia hali mbaya ya kiuchumi na kijamii. Mnaendelea kusikiliza matangazo ya asubuhi ya redio Tehran idhaa ya Kiswahili ya sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Sip na hadithi. Assalamu alaykum, wapenzi wasikilizaji wa idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu Iran inayokutangazieni kutoka hapa mjini Teheran. Tunatumai kuwa hamjambo na mko tayari kujiunga nasi tena kusikiliza sehemu nyingine ya kipindi hiki cha Siptin katika Qurani na hadithi. Karibuni. Ndugu wasikilizaji, Mwenyezimungu mtukufu alipenda kuwepo viumbe bora wakamilifu wema na waliotukuka zaidi ulimwenguni ambao wanatokana na nuru yake yeye mwenyewe na kuwepo uzingatiaji na msaada wake maalum kwao. Riwaya za kiislamu zinatubainishia wazi kwamba watukufu hao hawakuwa wengine bali ni Muhammad na kizazi chake kitoharifu alaihimussalam. Nuru na roho za watukufu hao ziliumbwa hata kabla ya kuumbwa Nabi Adam na hivyo kuwa katika nafsi iliyo juu na adhimu zaidi kuliko Adamu, ambapo utukufu wao ndiyo iliyokuwa njia na wasila aliotumia Nabii Adamu alaihissalam kumwomba toba Mwenyezi Mungu pale alipoasi kwa kuacha kufanya jambo bora zaidi alilotakiwa kufanya kwa masilahi yake yeye mwenyewe kwa kutumia majina ya watukufu hao kutubu na kuomba msamaha kutoka kwa Mwenyezi Mungu Mtukufu, Nabi Adam alaihi ssalam alifaulu na kupata fahari ya watukufu hao kwa kuwa katika kizazi chake. Khawarizm Alhanafi anaandika katika kitabu chake cha Maktal Alhusein alaihi ssalam na Al Manaqib, Ibn Hajar Al Asqalan Ashafii katika Lisanu Lmizan, Shekh Lqunduze Al Hanafi katika Yanabiu lmawadda na wengineo kama vile na batil bayadh katika Asiratu lmustaqim kwamba mtukufu mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam alisema, Mwenyezi Mungu alipowaumba Adamu na Hawa alayhim salaam walitembea peponi huku wakiwa wanajigamba. Adamu alaihi ssalamu akamwambia Hawa, Mwenyezi Mungu hakumuumba kiumbe mwingine yeyote bora kutuliko sisi. Mwenyezi Mungu akamwambia malaika Jibril, wapelekee waja wawili wangu hawa mbele ya yule bibi ambaye yuko kwenye pepo ya juu zaidi, yani Firdausi. Adamu alaihi salamu na Hawa walipoingia kwenye pepo walimwona huko binti ambaye alikuwa amevishwa kichwani taji la nuru, na kwenye masikio yake pia alikuwa na hereni zenye nuru, ambapo pepo ilikuwa iking'ara kutokana na uzuri wa sura yake. Adamu akasema Ewe mpendwa wangu Jibrili, ni nani huyu binti ambaye pepo inang'ara kutokana na uzuri wa sura yake? Jibrili akajibu, huyu ni binti Fatima, binti wa Muhammadi sallallahu alaihi wa alihi wasallam, ambaye ni katika watoto wake na ambaye atadhihiri mwishoni mwa zama na atakuwa ndiye mtume wa mwisho. Adamu alaihi ssalamu akauliza, je, taji hili lililo kichwani kwake ni nini? Jibril akajibu, ni mume wake Ali bin Abi Talib alaihi ssalam. Adamu alaihi ssalamu akauliza tena, je, hereni mbili hizi zilizoko kwenye masikio yake ni nini? Jibril alaihi ssalamu akajibu, ni watoto wake wawili, yani Hasan na Husein alaihimassalam. Adamu alaihi ssalamu akauliza, ewe mpendwa wangu Jibril, je, waliumbwa kabla yangu mimi? Jibrila akasema waliumbwa na kuwa katika maficho ya ni siri ya elimu ya Mwenyezi Mungu miaka elfu nne kabla ya wewe kuumbwa. mwisho wa kumku hatimaye Adamu alayhi salamu akawa amepewa mtihani mkubwa na mgumu, ambapo alikosea na kutakiwa atubu. Hapo akawa anahitaji dhamana ya kukubaliwa toba hiyo ili aweze kupata radhi za Mwenyezi Mungu Mtukufu. Hapo viumbe hao watukufu na watakatifu wakawa ndiyo njia pekee ya kuwezesha kukubaliwa toba yake kwa Mwenyezi Mungu. Hivi ndivyo vinavyonukuu vyanzo vya, vya Kiislamu vikiwemo vitabu vya Faraidu Simtain cha Aljuaini Ashafii Tafsiru Lhanafi na Ghayatulmaram cha Sayidi Hashim Al Bahrain, wote wakimnukuu Abu Hureira kwamba Mtukufu Mtume sw wa alihi wa sallam, alisema Mwenyezimungu si mtukufu alipomuumba baba wa wanadamu, yani Nabi Adamu alaihi salam, na kupuliza ndani yake roho yake, alitazama Adamu upande wa kulia wa arshe, na hapo akaona pepo tano za nuru zikiwa zimesujudu na kurukuu. Adamu akasema ewe Mola, Je, uliwahi kuumba yeyote kabla yangu kutokana na udongo? Akasema, hapana ewe Adam. Akasema, basi ni nani hawa watano ambao ninawaona wakiwa katika umbo na sura yangu? Akasema, hawa watano ni katika kizazi chako, kama usingekuwepo wao nisingeumba pepo wala moto, arshi wala kiti cha enzi, mbingu wala ardhi, malaika wala wanadamu wala jini. Mimi ni mahamudo na huyu hapa ni Muhammad mimi ni al wa juu zaidi. Na huyu hapa ni Ali, mimi ni Fatir Muumba. Na huyu hapa ni Fatima, mimi ni Ihsan. Na huyu hapa ni Hasan, na mimi ni Muhsin. Na huyu hapa ni Husein. Ninapo kwa utukufu wangu kwamba mtu yeyote atakayenijia hali ya kuwa ana chembe ndogo kabisa ya chuki mithili ya hardali dhidi ya mmoja wao, nitamtupa kwenye moto bila kujali wala bila kusita. Ewe Adam, hawa ni wateule wangu, nitaokoa na kuhilikisha watu kupitia kwao. Hivyo ikiwa utakuwa na haja na mimi, basi tawasal nao yani omba haja hiyo kupitia kwao. Bwana Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam anasema kama anavyosema Abu Huraira na kunukuliwa na Mashafii, Mahanafi na Mashia kwamba sisi ni safina waokovu kila anayeshikamana nayo huokoka na anayeipuuza huangamia. Hivyo kila aliye na haja kwa Mwenyezi Mungu na aiombe kupitia kwetu Ahlulbeiti, na mtu wa kwanza kuomba haja yake kupitia watukufu hao hakuwa mwingine bali ni baba wa wanadamu yani Adam alaihi salam, ambapo wafasiri wote wa Ahlusunna na mashia wanasema wao ndio wanaokusudiwa katika aya 37 ya Suratul Bakara inayosema: kisha Adamu akapokea maneno kutoka kwa Mola wake na mola wake akamkubalia ya toba yake. Abdullah Ibn Abbas amepokelewa akisema kuwa Mtukufu Mtume sallallahu alaihi wa alihi wa sallam aliulizwa kuhusiana na maneno hayo aliyoyapokea Adamu alaihi ssalamu kutoka kwa Mwenyezi Mungu na kuyatumia katika kuomba toba, naye sallallahu alaihi wa alihi wa sallam akajibu kwa kusema aliomba kwa baraka za Muhammad, Ali, Fatima, Hasan na Hussein, naye akawa amekubaliwa ya toba yake. na katika riwaya zilizopokelewa na Mashia, wapenzi wa wasikilizaji, ni ile iliyonukuliwa na Shekh Saduku katika kitabu chake cha Fadhailu Shia Alistirabadi katika Tawilu Layati Dhawahira, Sayidi Hashim al Bahrani katika Allawamiu Nuraniya Almajilisia katika Biharu Lanwar na wengine wengi, wakimnukuu sahaba Saidi al Khidri akisema kwamba tulikuwa tumeketi na Mtume wa Mwenyezi Mungu sallallahu alihi wa alihi wasalam, alipofika hapo mtu mmoja na kuuliza, ewe Mtume wa Mwenyezi Mungu nifafanulie kauli ya Mwenyezi Mungu inayomhutubu Ibilisi kwa kusema, je, umejiona mkubwa au umekuwa katika wakuu kweli? Je, ni nani hawa ambao wako juu ya malaika, ewe Mtume mtukufu? Mtume sallallahu alihi wa alihi wasalama akajibu: ni mimi, Ali, Fatima, Hasan na Husein tulikuwa eneo la arshi tukimsabihi Mwenyezi Mungu na wamalaika wakisabihi pamoja na sisi miaka elfu mbili kabla ya Mwenyezi Mungu kumuumba Adamu. Alipomuumba Adamu, aliwaamuru malaika wamsujudie, nao hawakuamrishwa hawa kumsujudia ila kwa ajili yetu sisi. Malaika wote wakasujudu isipokuwa Ibilisi ambaye alikataa kusujudu. Mwenyezi Mungu akamwambia: Je, umejiona mkubwa au umekuwa katika wakuu kweli? Yaani katika hawa ambao majina yao yameandikwa pembeni ya arshi tunasistiza kwa mara nyingine hapa wapenzi wa wasikilizaji, kwamba swala muhimu hapa ni wilaya na uongozi wa Muhammad na Ali zake watoharifu alayhimsalamu. Kwa kitendo hicho Mwenyezimungu mtukufu alitaka kuonyesha umuhimu wa kutiiwa na kufuatwa viongozi hao ambao ni bora katika viumbe watukufu watakatifu na wanaopendwa zaidi na Mwenyezimungu katika viumbe wake na ambao kufuata uongozi wao huwafanya wanadamu kuweza kufikia rehma uokovu na saada ya kudumu milele. Kuhusiana na swala hilo, Imam Bakri alaihi salamu anasema hakika Mwenyezi Mungu mtukufu aliumba nuru kumi na nne kutokana na utukufu wa nuru yake kabla ya kumumba Adamu, nuru ambazo ni roho zetu: Muhammad, Ali, Fatima, Alhasan na al, al Husein na wengine tisa katika kizazi cha Husein. Kisha Imamu alaihi salamu akawahisabu kwa majina yao na kusema: wallahi, sisi ndio mawasii na makhalifa baada ya mtume wa Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala. Sisi ndiyo mathani, yaani aya zinazosomwa mara kwa mara ambazo Mwenyezi Mungu alimpa mtume wake. Sisi ndiyo mti wa utume na maoteo ya rehema. Sisi wallah, ndiyo yale maneno aliyoyapokea Adam kutoka kwa mola wake, naye akawa amemkubalia toba yake. na hadi hapo, wapenzi wa wasikilizaji, ndio tumefikia mwisho wa kipindi hiki cha Sibtoin katika Qurani na hadithi kwa leo. Basi hadi wakati mwingine, tunakuwageni kwa kusema wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Wapenzi wasikilizaji, bado mko nasi katika matangazo yetu ya leo asubuhi, yanayokujeni moja kwa moja kutoka hapa mjini Tehran. Karibuni sasa kusikiliza udondozi wa magazeti yaliyochapishwa leo katika nchi za Afrika Mashariki. Darubini ya macho yetu magazetini katika nchi za Afrika Mashariki asubuhi ya leo Jumatano tarehe 28 Julai inaanza kuangazia magazeti ya nchini Tanzania ambayo akthari yao yametoa kipaumbele maalum kwa habari ya zoezi la chanjo ya korona inayotazamiwa kuzinduliwa rasmi leo. Kichwa kikuu cha habari katika ukurasa wa mbele wa gazeti la serikali Habari Leo kinasema Rais Samia kuzindua chanjo ya korona leo, wa Tanzania asilimia sitini kuchanjwa, viongozi wa TEC, Bakwata, CCT waikubali, nimri asema ni salama kwa asilimia tisini na tisa nukta tisa. Nipashe limeyakisi habari hiyo kwa anwani, chanjo korona rasmi, Rais Samia kuchanjwa leo Zanzibar, mgusawa UVCCM Wataka skofu Gwajima achukuliwe hatua. Wananchi kwa upande wake limeandika msimamo wa chanjo, viongozi wa dini wataka jamii kusikiliza ushauri wa wataalamu, wawashukia wana, wanaopotosha. Majaliwa asema haitalazimishwa. Kauli hiyo ya waziri mkuu wa Tanzania ndiyo iliyopewa uzito zaidi na magazeti ya Uhuru na Jamvi la Habari. Uhuru limeandika chanjo ya Uviko 19 ni hiari, sio lazima. Nalo Jamvi la Habari limemnukuu Kasim Majaliwa akisema puuzeni wanaopotosha kuhusu chanjo. Asema hakuna serikali inayoweza kuwa na mpango wa kuangamiza wananchi wake. Aeleza chanjo imeletwa ili kuwapa urahisi wanaohitaji kuchanja, hivyo hakuna atakayelazimishwa kuchanja. Nikiligeukia tena sasa gazeti la Mwananchi, inadondoa vichwa vya vi habari visemavyo, Samia atoa mwelekeo mpya tozo ya miamala, watatu afutiwa mashtaka kesi ya kina Mbowe, na shahidi asema Sabaya alidai katumwa kodi na Magufuli. Ukurasa wa mbele wa Nipashe una picha inayomwonyesha rais wa Zanzibar Daktar Hussein Ali Mwinyi akivishwa tuzo ya juu ya heshima na balozi wa Ufaransa nchini Tanzania aliyotunukiwa na Rais Emmanuel Macron wa Ufaransa. Habari Leo kwa upande wake limeandika BOT yatangaza riba isizidi asilimia walio 10, walioonguliwa moto Kariakoo walipwa bima milioni 439, na Rais Samia asema tozo muhimu, lakini isiumize wananchi. Uhuru nalo na linatupasha kuwa jeshi la zimamoto na uokoaji limeagizwa kukagua shule zote za sekondari nchini. Hayo yakiwa ni ya Tanzania. Kwa upande wa magazeti ya Kenya, ukurasa wa mbele wa gazeti la Daily Nation umepambwa na picha ya kiongozi wa ODM Raila Odinga, ikiambatana na kichwa kikuu cha habari kisemacho mtawanyiko wa NASA, machaguo matano ya Raila. Mkaguzi aweka hadharani upotevu wa shilingi bilioni nne katika mfuko wa Uwezo ni kichwa kingine cha habari hicho kilichopewa kipaumbele maalum na gazeti hilo ambalo limeandika pia Uchunguzi wa upasuaji wa bainisha ni vipi Caroline Kangogo alifariki. Miongoni mwa vichwa vya habari vilivyopamba toleo la mtandaoni la Nation ni pamoja na nilimuua mpenzi wangu nikauchoma moto mwili wake, mwanaume asema, yaliyomo ndani ya kitita cha shilingi bilioni 1.76 za fidia ya bandari ya Lamu, na juhudi za kuleta umoja ukambani huenda zikawa ndogo sana na zimechelewa mno. Kwa upande wa Standard, ukurasa wa mbele wa gazeti hilo umepambwa kwa kichwa kikuu cha habari kisemacho, yabainishwa jinsi NASA itakavyogawana mamilioni. Tutaunga rai la kwanza mlima, ndivyo kinavyosomeka kichwa kikuu cha habari katika ukurasa wa mbele wa gazeti la Taifa Leo. Kichwa kingine cha habari kilichopambwa ukurasa wa mbele wa gazeti hilo kinahusu ripoti ya utafiti isemayo, SGR barabara nzuri ndiyo rekodi kuu ya Uhuru na kwa kumalizia darubini ya macho yetu magazetini, naangazia sasa magazeti ya Uganda nikianza na Daily Monita ambalo limeupamba ukurasa wake wa mwanzo kwa kichwa kikuu cha habari, wataalamu waweka masharti ya kuondolewa karantini. Katika toleo lake la mtandaoni, gazeti hilo limetoa kipaumbele kwa habari ya wito wa Umoja wa Mataifa wa kufunguliwa haraka iwezekanavyo skuli zilizofungwa katika nchi mbalimbali duniani kwa sababu ya Korona. Monita linaashiria moja ya madhara ya kufungwa skuli kwa muda mrefu kuwa kwa upande wa Uganda, kama ilivyoelezwa kwenye ripoti ya Umoja wa Mataifa, ni ongezeko la asilimia 20 ya wasichana wenye umri wa miaka 10 hadi 24 waliopewa mimba katika kipindi cha kuanzia Machi 2020 hadi Juni 2021 Katika habari za kikanda Monita limemnukuu rais Alasana Watara wa Ivory Coast akisema baada ya kukutana na hasimu wake mkuu wa kisiasa Laurent Bagbo kwamba mzozo uliotokea huko nyuma umeshapita. Na kwa upande wa gazeti la New Vision, habari iliyopewa uzito wa kwanza na gazeti hilo ina kichwa cha maneno serikali yaagiza dozi milioni 9 za chanjo. Wapenzi wa wasikilizaji, hapa ni mjini Tehran na iliyoko hewani ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Sayansi na teknolojia mpya. Hamjambo, wapenzi wasikilizaji, na karibuni kujiunga nami katika makala hii ambayo huangazia matukio na mafanikio katika nyuga za sayansi, teknolojia na tiba nchini Iran na maeneo mengine duniani. Kweni nami hadi mwisho ili mpate kunufaika na niliyokuandalieni. Nchi saba duniani zimetangazania kununua ya kununua chanjo ya virusi vya korona ya Iran inayojulikana kwa jina la Cov Iran Barakat. Haya yamedokezwa na Dr Hassan Jalili, mkuu wa timu ya utengenezaji chanjo hiyo katika idara ya utafiti ya taasisi ya utekelezaji wa maagizo ya Imam Khomeini, Mwenyezi Mungu amrehemu. Akizungumza na waandishi wa habari, Dr Jalili amesema uuzaji nje wa chanjo ni jukumu la wizara ya afya ya Iran, lakini pamoja na hayo, nchi saba zimewasilisha maombi katika idara hiyo kwa ajili ya kununua chanjo hiyo ya Coviran Barakat. Amesema baada ya Iran kukidhi mahitaji yake nchi, ya ndani ya nchi, wizara ya afya inaweza kutangaza uwezo wa kuuzwa nje eh, hiyo chanjo wakati huo huo Jalili amesema tayari wameshazalisha dozi milioni moja za chanjo hiyo ambayo awamu yake ya tatu ya majaribio imekamilika. yame Amesema dozi hizo zitakabidhiwa wizara ya afya kwa ajili ya kusambazwa nchini. Halikadhalika, amesema hivi karibuni wanatarajia kuzalisha dozi milioni kumi na nane za chanjo hiyo ya Coviran Barakat. Karibuni hivi kiwanda chenye uwezo wa kuzalisha dozi milioni tatu za Coviran Barakat kwa mwezi kilizinduliwa, na kwa mujibu wa makadirio wananchi wa Iran wataanza kudungwa chanjo hiyo katikati kati ya mwezi Juni. Iran iko mstari wa mbele kuunda chanjo za COVID-19 ambapo mbali na chanjo hiyo ya Coviran Barakat, chanjo zingine ambazo zimepiga hatua nzuri katika majaribio ni pamoja na Rascov, Pars Fakhra na chanjo ya pamoja ya taasisi ya chanjo ya Finlay ya Cuba na taasisi ya chanjo ya Pastu ya Iran. Mkurugenzi mkuu wa Shirika la Afya Duniani ametangaza kuwa wahudumu wasiopungua laki moja na kumi na tano elfu wa afya wameshapoteza maisha kazini tangu ulipozuka ugonjwa wa covid-19 na kuwa janga la dunia nzima. Dr Tedros Adhanom ameyasema hayo Mei 24 wakati wa ufunguzi wa kongamano la kila mwaka la WHO na kuongeza kuwa idadi kubwa ya wahudumu wa afya duniani wamekumbwa na ugonjwa wa korona. Amesema wafanyakazi wa kitengo cha kutoa huduma za afya na tiba kote ulimwenguni wako katika mazingira hatarishi ya kufa na kupona kwa karibu miezi 18 sasa katika kupambana na janga la covid-19. Mkurugenzi huyo wa WHO halikadhalika, amesema jamii ya kimataifa ina wajibu wa kudhamini chanjo angalau za asilimia kumi ya jamii ya kila nchi duniani ifikapo mwezi Septemba mwaka huu elfu mbili ishirini na moja. Aidha, karibuni hivi afisa mmoja wa masuala ya takwimu katika shirika la afya duniani alisema kuwa idadi halisi ya watu walioaga dunia kutokana na kirusi cha korona ni mara tatu zaidi ya ile iliyotangazwa hadi hivi sasa. Daktari Samira Asma ambaye ni naibu mkurugenzi wa shirika la afya duniani alisema siku chache nyuma kwamba takwimu za idadi halisi za watu walioaga dunia kwa maradhi ya covid-19 inakadiriwa kuwa baina ya watu milioni 6 hadi nane. Ripoti ya WHO inasema hitilafu kuhusu idadi ya watu walioaga dunia kutokana na korona inatokana na maswala kadhaa, ikiwa ni pamoja na kuchelewa kutolewa takwimu za watu wanaoaga dunia kwa ugonjwa huo katika baadhi ya nchi, kwa sababu baadhi ya watu wameaga dunia kwa ugonjwa huo kabla ya kufanyika vipimo vya korona, na wengine hawakuweza kupata matibabu yanayohitajika kutokana na sheria za kuzuia watu kutoka nje za kipindi cha maambukizi ya ugonjwa huo. Zimbabwe imepiga hatua kubwa katika sekta ya teknolojia za kidijitali ikiwa ni pamoja na mapinduzi katika malipo ya pesa kwa kutumia simu za mkononi ambapo hivi sasa watu milioni 7.6 kati ya watu milioni 14 nchini humo wanatumia simu za mkononi katika miamala ya kifedha Benki ya Dunia imetoa ripoti ya tathmini ya uchumi wa kidijitali Zimbabwe na kusema kiwango cha malipo ya mtandaoni nchini humo ni asilimia 53, na hivyo kuifanya nchi hiyo iwe miongoni mwa nchi zinazoongoza katika uga huo barani Afrika. Ripoti hiyo inasema huduma ya fedha ni miongoni mwa huduma zinazoendelea kwa kasi zaidi kwenye maendeleo ya uchumi wa kidijitali nchini humo, na kuongeza kuwa mpaka sasa Wazimbabwe milioni 7.67 wanatumia mtandao katika miamala ya kifedha. Ripoti hiyo pia imesema bado kuna changamoto zinazoikabili sekta hii ikiwemo tofauti ya gharama kati ya kampuni zinazotoa huduma ya mtandao na ada kubwa ya kuchukua pesa kutoka kwenye kadi ya benki kupitia akaunti ya mtandao. Aidha, ripoti hiyo inasema kwa asilimia 96 ya malipo katika sekta rasmi nchini humo hufanyika kwa njia za kidijitali. Serikali ya Zimbabwe nayo imeacha kabisa kutumia fedha taslimu na badala yake miamala yake yote ya kifedha inafanyika kwa njia za kidijitali. Shirika la Umoja wa Mataifa la kuhudumia watoto UNICEF linaendesha programu maalum ya mafunzo kwa wasichana nchini Burundi kwa lengo la kupunguza pengo la wanawake kwenye sayansi na stadi za kazi, ambapo wahitimu 40 kutoka majimbo manne wamepatiwa vyeti vya kuhitimu katikati ya mwezi Mei. Naibu mwakilishi wa UNICEF e, nchini Burundi Nathali Meyar akizungumza katika mahafali hayo alisema ujuzi waliopata katika programu hiyo utawanufaisha wana jamii wanaowazunguka na kuongeza idadi ya viongozi wanawake. E, siku nzuri ya kila mwanafunzi kutunukiwa cheti cha uhitimu wa mafunzo, mafunzo yanayoendelea na karne ya 21, yenye lengo la kupunguza pengo la kidijitali na pia kujikita katika sayansi na teknolojia, uhandisi na hisabati. Naibu mwakilishi huyo wa UNICEF nchini Burundi, Nathali mea amesema miongoni mwa mafunzo waliotoa ni uongozi pamoja na stadi za kazi ili kuwawezesha wasichana wanaoshiriki katika programu kuweza kujiajiri na kuajiri wengine pamoja na kuwa chachu ya mabadiliko katika jamii zao. Kwa kweli, huu ni mwanzo wa safari ambao tumewapa mafunzo ya kuwajengea uwezo wa ujasiriamali, lakini pia wanajua kukod kwenye mitandao mbalimbali mbali. Amesema mwakilishi huyo wa UNICEF Burundi, na kuongeza kuwa wanafunzi hawa wamepokea mafunzo hayo kwa morali kubwa. Wahitimu wanatarajiwa kurudi katika jamii zao na kuangalia mazingira yaliyowazunguka na kuona ni namna gani wanaweza kutumia ujuzi waliopata katika kutatua changamoto zilizopo. na katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guterres katika ujumbe wake kuhusu siku ya kimataifa ya bonwai iliyoadhimishwa tarehe 22 mwezi Mei amekumbusha kwamba idadi ya aina fulani ya wanyama na mimea inapungua kwa kiwango ambacho hakijawahi kutokea, janga linaloongeza hatari ya magonjwa yanayosambazwa kutoka kwa wanyama kwenda kwa wanadamu kama vile Covid 19. Kauli mbiu ya mwaka huu kuhusu siku hii ya kimataifa ya bayonuai ni sisi ni sehemu ya suluhisho, na inakumbusha kwamba bayonuai au biodiversity kwa Kiingereza inabaki kuwa jibu kwa changamoto kadhaa za maendeleo endelevu. Guterres amesema bayonwai inapungua kwa kiwango ambacho hakijawahi kutokea na cha kutisha, na mashinikizo yanaongezeka. Kwa mujibu wa katibu mkuu wa umoja wa Mataifa, rasilimali zinapungua haraka kuliko asili, asili inavyoweza kuzijaza tena. Aidha amesema janga la virusi vya korona limetukumbusha uhusiano wa karibu kati ya watu na maumbile na kwamba sasa kuna fursa ya kupona vizuri. Aidha amesema ni muhimu kulinda asili, kurejesha mazingira na kuweka usawa katika uhusiano na sayari. Ikiwa hiyo itatokea, amesema kwamba faida zitakuwa kubwa. Kwa kurejesha bioanuwai iliyopotea, tutaweza kuboresha afya ya binadamu, kufikia maendeleo endelevu na kukabili dharura ya tabia nchi, amesema Guterres. Na wapenzi uh, wasikilizaji, na hadi hapo ndio tunafika mwisho wa makala yetu ya sayansi na teknolojia kwa leo. Ni matumaini yangu kuwa umeweza kunufaika. Na hadi wakati mwingine, panapo majaliwa yake Mola, kwaherini. Katika historia. Leo ni Jumatano tarehe 17 Dhulhija mwaka 1442 Hijria, sawa na tarehe 28 Julai mwaka 2021 miladia. Tarehe 28 Julai miaka 292 12 iliyopita harakati ya kwanza ya mapambano ya watumwa weusi wa wa Marekani ilianza huko kaskazini mwa nchi hiyo. Waanzilishi wa harakati hiyo ambao walikuwa w watu 44 walimuua kila mzungu waliokutana naye katika njia yao kutoka Carolina Kusini kuelekea Florida, lakini walizingirwa na jeshi la Waingereza na kuuawa kabla ya kuingia Florida na kupata uhuru. Baada ya hapo, watumwa weusi waliendeleza mapambano ya ukombozi na kupigania haki zao za kiraia. Watumwa weusi walikuwa wakitekwa nyara au kununuliwa kutoka Afrika tangu mwanzoni mwa karne ya 17 na na kupelekwa Marekani kwa ajili ya kuuzwa na kufanyishwa kazi kwa mabwana zao. Siku kama ya leo miaka 143 iliyopita kulitiwa saini mkataba wa kihistoria wa Berlin mwishoni mwa kongamano lililofanyika mjini humo kati ya wajumbe wa nchi za Rusia, Ujerumani, Ufaransa, Uingereza na Austria. Mkutano wa Berlin ulifanyika kwa ombi la kansela wa wakati huo wa Ujerumani, Otto von Bismarck. Kutiwa saini mkataba huo kulifanya Ujerumani kuwa na satu ya kisiasa na kijeshi na kuandaa uwanja wa kujitanua zaidi nchi hiyo kimsingi. Kutiwa saini mkataba huo wa Berlin kulikuwa moja ya mambo yaliyoandaa uwanja wa kutokea vita vikuu vya kwanza vya dunia. Na siku kama ya leo miaka 45 iliyopita tetemeko kubwa liliokumba mji wa Tangshan mashariki mwa China. Tetemeko hilo ambalo lilikuwa na ukubwa wa rishta 7.8 lilipelekea kuuawa watu wapatao laki sita na malaki kadhaa ya wengine kujeruhiwa sambamba na kuwa wakimbizi. Hata hivyo ripoti rasmi iliyotangazwa na viongozi wa China ilionyesha kuwa idadi ya watu waliouawa wa katika tetemeko hilo lilikuwa laki mbili na arobaini elfu hilo lilikuwa tetemeko kubwa zaidi kuwahi kuikumba China katika karne ya ishirini na tetemeko kubwa kushuhudiwa tangu tetemeko la mwaka 1556 ambalo lilipelekea kuuawa watu laki nane na elfu thelathini. Wapenzi wa wasikilizaji, hapa ni mjini Teheran, na kabla ya kufunga matangazo yetu kwa muhtasari wa habari za dunia, tutupie jicho baadhi ya maoni yenu mliyotuletea asubuhi ya leo. Ya kwanza kabisa yakiwa ni ya Bwana Sherale Fadhil wa Dar es Salaam, Tanzania. baada mamkiz ya mamkizi ya Kiislamu anasema, dunia kuwasusia wazayuni ndiyo kuhifadhi haki za binadamu kwa vitendo. Uzayuni na wahabi ndiyo fitina iliyopandikizwa duniani na kuchipuka ugaidi wa kimataifa. Maoni yake hayo, Bwana Sherale Fadhil wa Dar es Salaam, Tanzania. Juma Sagai wa Musoma huko huko Tanzania na yeye anasema, nawapata vizuri sana katika matangazo haya ya asubuhi, tuko pamoja. Ni mimi Juma J. Sagai wa Musoma Mara. Asante sana Bwana Sagai kwa kutuarifu kwamba unaendelea kuyapata moja kwa moja matangazo ya Redio Tehran. Yahya Ali ambaye yuko mkoani Tanga pia huko huko Tanzania, yeye anasema mukawama, watieni adabu utawala huo katili wa Israel uache uvamizi wake katika msikiti wa Al Aksa, kibla cha kwanza cha Waislamu na maeneo mengine ikiwemo ardhi ya Siria. Yahya Ali huyo watanga Tanzania na maoni yake hayo kwa asubuhi ya leo. Maoni mengine ni ya Kakoto Hamis wa Kigoma, naye pia yuko huko Tanzania, na yeye anatujuvya kwamba nawapata vizuri idhaa ya Kiswahili ya redio Teheran kupitia Maarifa FM 99.7 nikiwa hapa Kigoma Butunga, Tanzania. Asanteni ah, sana. Nawe pia shukran, bwana Kakoto Hamis wa huko Kigoma, Tanzania. Na kabla ya kufunga matangazo haya, tegeni sikio kwanza, habari za dunia kwa ufupi. Vikosi vya wizara ya intelijensia ya Iran vimefanikiwa kusambaratisha mtandao wa magaidi wa shirika la ujasusi la utawala wa kizayuni wa Israel, Mossad, magharibi mwa nchi. Shirika la kutetea haki za binadamu la Human Rights Watch limesema mashambulio yaliyofanywa na jeshi la utawala haramu wa kizayuni wa Israel katika vita vya siku 11 dhidi ya ukanda wa Gaza yalifikia kiwango cha jinai za kivita. Umoja wa Mataifa umetoa mwito wa kufunguliwa haraka iwezekanavyo skuli ambazo zilikuwa zimefungwa katika maeneo mbalimbali duniani kutokana na makali ya janga la korona. Na duru za habari za lugha ya Kiebrania zimetangaza kuwa kususiwa wanamichezo wa utawala wa kizayuni wa Israel katika mashindano ya Olimpiki ya Tokyo 2020 kumewakasirisha na kuwashtusha viongozi wa utawala huo haramu. Na kwa muhtasari huo habari za dunia, wapenzi wasikilizaji, ndio tumefikia wa mwisho wa matangazo yetu kwa asubuhi ya leo. Ninakushukuruni kwa kuwa nasi hadi mwisho wa matangazo haya. Jina langu ni Abdul Fatah Musaidi, la ziada sina ghairi ya kukuwageni nikikutakieni siku njema. Ahsanteni na kwaherini.