jina la Allah mwingi wa rehema mwenye kurehemu. Hakika Qur'ani hii inaongoza kwenye njia iliyonyooka kabisa, na inawapa habari njema Waislamu wafanyao vitendo vizuri ya kwamba watapata malipo makubwa kabisa, na inatoa habari kwamba wale wasioamini akhera tumewaandalia adhabu inayoumiza kabisa. Na mwanadamu huomba shari kama vile aombavyo kheri, kwani mwanadamu ni mwenye pupa kutaka jambo Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum waskilizaji wapenzi wa idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, popote pale mlipo, na karibuni katika matangazo yetu haya ya asubuhi. Tunasikika katika satelit na vilevile vile kwenye internet. Katika intanet, katika pastoday.com/sw. Aidha, katika masafa ya FM huko nchini Tanzania kupitia redio Maarifa FM katika mikoa ya Tanga, Mwanza, Kigoma, Singida na Mtwara. WhatsApp yetu ni plus 989035065487 na email yetu yaani, barua pepe yetu ni swahili radio at irib.ir. Asubuhi hii ni mimi Ahmed Rashid, na leo ni Jumatano tarehe kumi na tisa mfungo wa pili Dhulqada 1442 hijiria sawa na tarehe 30 Juni 2021 miladia. Tutakuwa na taarifa habari na uchambuzi wa kisiasa kama kawaida. Baada ya hapo, tutakuleteni mawaidha kutoka kwa Shekh Ayub Rashid wa nchini Uingereza na yatahusu faida za ndoa kwa mtazamo wa hadithi baada ya hapo tutakuleteni macho yetu magazetini, sayansi na teknolojia mpya, makala ya leo katika historia, taban, bila kusahau maoni yenu, wapenzi wasikilizaji, mnaotutumia kwenye WhatsApp yetu ya plus 98 9035065487. Ni matumaini yetu mtakuwa nasi hadi mwisho wa matangazo so haya Imetimia saa tatu na nusu asubuhi kwa majira ya hapa Teheran. Ifuatayo ni taarifa habari za dunia, lakini kwanza ni baadhi ya vichwa vya habari hizo. Chanjo ya pili ya korona iliyotengenezwa Iran nayo yapata kibali. Uganda yaidhinisha matumizi ya dawa asili kutibu korona. Mahakama Afrika Kusini ya mhukumu Zuma zaidi ya mwaka mmoja jela. Na kituo cha magaidi wa Mossad cha shambuliwa Erbil, Iraq, huku waziri wa Israel akitembelea Imarati. Habari kamili. Waziri wa afya na mafunzo ya utabibu wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ametangaza habari ya kupewa kibali chanjo ya pili ya kupambana na ugonjwa wa korona, au Covid 19. Shirika la habari la IRIB limemnukuu Daktari Said Namaki akisema hayo jana na kuongeza kuwa chanjo ya pili ya korona iliyotengenezwa humu nchini chini ya taasisi ya Pasteur, imepata kibali cha kutumika kwa ajili ya dharura. Amesema kuwa chanjo hiyo hivi sasa iko katika hatua ya tatu ya kufanyiwa majaribio ya wanadamu na tayari watu 44,000 wamefanyiwa majaribio ya chanjo hiyo nchini Cuba na 25,000 nchini Iran. Waziri wa afya wa jamhuri ya kiislamu ya Iran vilevile amesema wataalamu na wanasayansi katika taasisi ya chakula na dawa ya Iran wamepasisha chanjo hiyo ya Kiirani, na iwapo chanjo hiyo itapasishwa katika hatua zake za mwisho, basi itakuwa ni chanjo ya pili ya Kiirani kati ya chanjo mbalimbali za kupambana na ugonjwa wa COVID-19. Hayo yamekuja baada ya rais wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran kusisitiza katika kikao cha kamati ya serikali ya uratibu wa masuala ya uchumi kwamba kuna udharura wa kustafidi na vyanzo vya fedha za kigeni ili kuharakisha utoaji chanjo kwa wote. Dr Hassan Ruhani amesema katika kikao hicho kuwa madhara ya kiuchumi yaliyosababishwa na mazuio ya kukabiliana na maambukizi ya korona yamepelekea kuongezeka bei kimataifa kwa bidhaa mbalimbali, hususan bidhaa muhimu za mahitajio. Vilevile vile amesema tutashuhudia matunda ya mukawama wa taifa la Iran mbele ya vita vya kiuchumi na kukiri adui juu ya kutokuwa na taathira vikwazo vyake. Serikali ya Uganda imeidhinisha matumizi ya dawa ya mitishamba iitwayo Covidex kwa ajili ya kutibu magonjwa yanayosababishwa na virusi ukiwemo ugonjwa wa COVID-19. Katika kikao na waandishi wa habari jana Jumanne mjini Kampala, David Nahamya, mkurugenzi mtendaji wa mamlaka ya taifa ya dawa NDA, amesema baada ya kufanya uchunguzi wa kina, sasa taasisi hiyo ya serikali imeidhinisha rasmi matumizi ya Covidex kwa ajili ya kusaidia kupambana na magonjwa ambukizi yanayotokana na virusi. Awali mamlaka hiyo ilikuwa imepiga marufuku matumizi ya dawa hiyo ya asili iliyozalishwa na timu ya wanasayansi wa nchi hiyo wakiongozwa na Profesa Patrick Ogwang wa chuo kikuu cha sayansi na teknolojia cha Mbarara. Hata hivyo, licha ya marufuku hiyo, lakini wananchi wa Uganda waliendelea kuinunua dawa hiyo kwa wingi, pamoja na bei yake kuongezeka maradufu. Nahamia amesisitiza kuwa dawa hiyo ya miti shamba haitibu korona moja kwa moja, lakini inaweza kutumiwa pamoja na dawa nyingine wanazopewa wagonjwa wa COVID-19. Hali ya maambukizo ya korona nchini Uganda si nzuri kiasi kwamba baada ya wimbi jipya la maambukizi ya COVID-19 kuivamia Uganda na ambalo limekuja kwa kasi kubwa na hatari zaidi, mamlaka za afya za nchi hiyo zimewataka wafanyakazi wake wavae barakoa mbili mbili ili kupunguza maambukizo ya ugonjwa huo ambao ni janga la dunia nzima. Aidha, shule zote nchini humo zimefungwa kama njia ya kudhibiti msambao wa virusi hivyo. Hadi kufikia jana Jumanne, nchi hiyo ya Afrika Mashariki ilikuwa imesajili kesi zaidi ya sabini na tisa elfu za watu walioambukizwa maradhi hayo huku karibu elfu moja miongoni mwao wakiwa wameshaaga dunia. Rais wa zamani wa Afrika Kusini Jacob Zuma, ambaye ya kesi yake ya ufisadi inaendelea, amehukumiwa kifungo cha miezi 15 gerezani kwa kudharau mahakama. Akisoma hukumu hiyo jana Jumanne, Jaji Sisi Khampepe wa Mahakama ya Katiba amesema Zuma amepatikana na hatia ya kosa la jinai la kuidharau mahakama. Amesema dharau za aina hiyo zinakiuka sheria na zinapaswa kutolewa adhabu kali. Hakimu huyo amesema kwa msingi huo Mahakama ya Katiba imemhukumu Zuma kifungo cha miezi 15 gerezani bila kuakhirisha kwa kutotii uamuzi wa korti wa kumtaka afike mbele ya mahakama hiyo katika faili la ufisadi linalomwandama Zuma ambaye kesi yake inaendelea huku akikabiliwa na mashtaka kumi na sita yakiwemo ya ufisadi, ya ulaghai, udanganyifu, ukwepaji ushuru na utapeli wa fedha. Amekariri kauli yake huko nyuma kwamba anafadhilisha kwenda jela kuliko kutoa ushahidi kortini. Mpaka jana, mahakama hiyo ilitoa waranti wa kukamatwa Zuma anayeandaa mwana kesi ya ufisadi katika mauzo ya silaha zilizokuwa na thamani ya dola bilioni mbili baada ya rais huyo wa zamani wa Afrika Kusini kukosa kufika mahakamani kwa kile kilichotajwa na mawakili wake kama sababu za kiafya. Kesi dhidi ya Zuma ilifutwa muda mfupi kabla ya kuwania nafasi ya urais mwaka elfu mbili na tisa lakini mashtaka hayo yalirejeshwa tena kortini baada ya ofisi ya mwendesha mashtaka kutangaza kuwa ina ushahidi wa kutosha wa kumshtaki Jacob Zuma. Mnaendelea kusikiliza taarifa habari za dunia kutoka Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Huku waziri mpya wa, wa mambo ya nje wa utawala haramu wa Israeli akifanya safari ya kwanza ya kutembelea Umoja wa Falme za Kiarabu, yani Imarati, kambi ya shirika la kijasusi la utawala huo wa kizayuni Mossad imeshambuliwa kwa maroketi katika eneo la Erbil kaskazini mwa Iraq. Duru za habari zimearifu kwamba maajenti kadhaa wa utawala haramu wa Israeli wameangamizwa, huku wengine wakijeruhiwa katika shambulio hilo la Erbil. Hata hivyo hadi tunamaliza kuandaa taarifa hii, Tel Aviv na Erbil hazikuwa zimetoa taarifa yoyote kuhusu shambulio hilo dhidi ya kambi za majasusi wa Mossad. Shambulio hilo limejiri huku Yair Lapid, waziri ya wa mambo ya nje wa Israeli, akiitembelea Imarati, ambapo amefungua rasmi ubalozi wa utawala huo dhalimu wa Kezayuni katika mji mkuu wa umoja wa falme za Kiarabu, Abu Dhabi na pia ubalozi mdogo wa utawala huo pandikizi mjini Dubai, licha ya kuanza kufanya kazi miezi mitano iliyopita. Na viongozi wakuu wa mrengo wa mukawama wa Palestina wapalestina Lebanon wamejadiliana kipigo cha hivi karibuni cha wapalestina wa ukanda wa Gaza dhidi ya utawala wa kizayuni wa Israeli sanjari na kubadilishana mawazo juu ya njia zinazopaswa kufuatwa ili kupata ushindi mutlaki dhidi ya utawala huo haramu. Ismail Hania, mkuu wa ofisi ya kisiasa harakati ya mapambano ya Kiislamu ya Palestina Hamas, jana Jumanne alikutana na kufanya mazungumzo na Said Hasan Nasrullah, katibu mkuu wa harakati ya Hizbullah Lebanon, mjini Beirut. Kwa mujibu wa televisheni ya Almanar ya Lebanon, viongozi hao wamejadiliana matukio ya hivi karibuni katika eneo la Asia Magharibi na harakati za kambi ya mukawama dhidi ya adui mzayuni. Ofisi ya habari ya Hizbullah imesema wawili hao wamejadiliana kwa kina operesheni ya upanga wa Quds na taathira zake kwa Wapalestina na kwa ulimwengu wa Kiarabu na Kiislamu. Habari zaidi zinasema kwamba Hania na Said Nasrullah, Hasan Nasrullah wamesisitizia haja ya kuimarishwa uhusiano wa kidugu baina ya harakati za mukawama za Hamas na Hizbullah pamoja na kugusia njia za kuhitimisha ukaliaji wa mabavu wa ardhi za Wapalestina unaofanywa na utawala ghasibu wa Israeli, licha Wapalestina zaidi ya 250 wakiwemo wanawake na watoto wadogo kuuawa wa shahidi katika hujuma hiyo mpya ya utawala dhalimu wa Israel dhidi ya wa Wapalestina wa Gaza. Lakini utawala huo wa kizayuni hatimaye ulisalimu amri na kuomba vita hivi visitishwe baada ya kupokea kipigo kikali kutoka kwa wanamukawama kupitia maroketi na makombora ya kisasa. Na huu ndio mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka hapa mjini Teheran. Nam, hapa ni Teherani, dhaa Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Karibuni sasa kutegea sikio uchambuzi wa kisiasa na kichwa chake cha maneno kinasema: Umoja wa Mataifa wataka kung'olewa mizizi ya ubaguzi wa kimfumo duniani. Kamishna mkuu wa haki za binadamu wa Umoja wa Mataifa Michelle Bachelet Jumatatu wiki hii alitoa mwito wa kung'olewa mizizi ya ubaguzi wa kimbari unaofanyika kimfumo dhidi ya watu weusi kote duniani ili dunia isishuhudie tena matukio ya kusikitisha kama lile la mauaji ya raia mweusi wa Marekani George Floyd. Michelle Bachelet ambaye amekabidhi ripoti yake yenye kurasa 23 kwa baraza la haki za binadamu la Umoja wa Mataifa amesema hali iliyopo hivi sasa haiwezi kuhalalishwa na kuongeza kuwa ubaguzi wa kimbari na kimfumo unahitajia jibu la kimfumo ili kuweza kung'oa kabisa mizizi ya ubaguzi huo. Ripoti hiyo imesema kuwa kufumbiwa macho ubaguzi wa kimbari kumeimarisha dhuluma na ukatili na imesisitizia ulazima wa kuchukuliwa hatua za haraka za kukomeshwa uhalifu uliokita mizizi na kukanyagwa haki za kiuchumi kijamii na kiutamaduni kiraia na kisiasa bachelet pia ametoa maagizo ya kurekebishwa hali hiyo na amezitaka nchi zote kuyatekeleza ikiwa ni pamoja na kutoa fidia za ubaguzi wa kimbari wa kihistoria na vilevile vile kuchangia bajeti ya harakati za kupinga ubaguzi wa rangi kama ile ya Black Lives Matter BLM. Ripoti hiyo ya kamishna wa haki za binadamu wa Umoja wa Mataifa imesema katika nchi nyingi za Ulaya na Amerika, raia wenye asili ya Afrika wanaishi katika hali mbaya ya umaskini na wanakabiliana na vizuizi vingi katika nyanja za kupata elimu, huduma za afya, ajira kushirikishwa katika masuala ya kisiasa na haki nyingine za kimsingi za binadamu. Ubaguzi wa kimbari na ukatili unaofanywa dhidi ya watu weusi katika historia ya nchi za Magharibi vina historia ndefu ya mamia miaka. Katika kipindi cha karne kadhaa za ukoloni huko barani Afrika, wazungu wa Ulaya waliwachukua mamilioni ya Waafrika kama watumwa na kuwatumikisha katika kazi za sulubu kwenye makoloni yao, hususan huko kaskazini mwa Amerika na Amerika ya Latini. Hata hivyo, ubaguzi wa rangi umekita mizizi zaidi katika nchi ya Marekani ambayo viongozi wake wanajinadi kuwa eti ni vinara wa kutetea haki za binadamu na uhuru ulimwenguni. Kwa mfano tu ubaguzi na ukatili wa polisi Marekani dhidi ya raia weusi wanaounda asilimia kumi na nne ya jamii ya watu wa nchi hiyo, sasa limekuwa tatizo kubwa na lililokita mizizi katika jamii ya Marekani. Hapa ni Teherani, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Sasa tunampisha Shekh Ayub Rashid wa London, Uingereza, na mawaidha kuhusiana na faida za ndoa kwa mtazamo wa hadithi. Amma ba'd ndugu zangu, assalamu alaikum wa rahmatullahi wa barakatuh. Leo katika mada yetu tunazungumza habari ya faida za ndoa, wanaofaa kuoa au kuolewa, tutakayojaribu kuyazungumza, na hizi tutazitoa katika hadithi za Bwana Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam pamoja na Masahaba zake na ahlul baiti wake wema. Katika upande wa hadithi, Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wa sallam anasema ma buniya fil islami binaun, hapajajengwapo katika Uislamu jengo, ahabba ilallahi, lenye kupendeza kwa Mwenyezi Mungu zaidi, wa aazza, lililokuwa tukufu, mina tazwiji kama jengo la kuoa, jengo lenye kupendeza zaidi na jengo lililokuwa tukufu zaidi lililojengwa katika Uislamu, hakuna kama ndoa. Sasa hapa tunakuta faida ni kwamba endapo mtu ataoa au kuolewa, basi amejenga jengo, na hiyo ni faida kubwa kati ya mke na mume katika kuijenga ndoa, ndio. Na Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala vile vile katika jengo hilo akatutaka katika E, wa nyie wanaume ni, ni vazi kwa wanawake na wao vile vile ni vazi kwenu. Kwa hiyo kuna kusitiriana, na Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alayhi wasallam vile vile amesema, annikahu sunnati, nikaha ni sunna yangu, faman raghiba an sunnati faleisa minni, yoyote asiyeitaka sunna yangu hawi miongoni mwangu. Sasa kuoa ni sunna ya Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam, manake nini? Ndiyo mwendo mwema wa Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam. Sasa yoyote asiotaka jambo hili jema na mwendo wa Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam, hawezi akawa katika njia ya Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam, hawi mtu mwenye akili kuelekea mwelekeo huo. Mja pindi anapooa, faqad istakmala nisfa din, basi huwa amekamilisha nusu ya dini yake. Falyattaqillah, basi amche Mwenyezi Mungu, fi nisfi lbaqi, katika nusu iliyobakia. Ukitazama hadithi hii, mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam anaonyesha wazi faida kubwa inayotokana na kuoa au kuolewa. Tazama, nusu ya dini ni kitu kikubwa. Kuikamilisha nusu ya dini kwa kuoa, hakuna faida kubwa kama hii. Yaani ibada zote utakazozifanya, ikiwa mtu hujaoa basi ile nusu haiwezi katimia mpaka uoe au uolewe. Na... Ibada zinazofanywa na mtu aliyeoa au aliyeolewa, ibada zake zinakuwa na uzito mkubwa na faida kubwa, matokeo yake ni mazuri zaidi, na ndipo ilipopokelewa kutoka kwa Imam Jafaru Sadik alaihi salam, moja katika vitukuu vya Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alayhi wa sallam, imamu wa sita anasema: rakaatani yusalihima mutazawijun, rakaa mbili anazoziswali mtu aliyeoa au aliyeolewa. afdalu min sabiina rakaa, ni bora kuliko rakaa sabini. Yusaliha ghairu mutazawijin, anayeziswali yule ambaye hajaoa au hajaolewa. Faida kubwa. Kwa hiyo utaona namna gani faida za ndoa zilivyokuwa nyingi. Sasa tukija tukatazama wale wanaofaa kuolewa ni kina nani, hapa Tunakuta Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam ameeleza mengi katika hadithi zake mbalimbali, lakini tutachagua baadhi tu. Kwa mfano, miongoni mwa wanaofaa kuolewa ni wale wenye dini, na ndio ikaja hadithi ya Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam aliposema, wa la yukhtaru husnu wajhi lmar'a ala husni diniha, ewe wewe unayetaka kuoa, pasichaguliwe uzuri wa uso wa mwanamke uzuri wa dini yake. Usifadhilishe uzuri wa uso wa mwanamke ukawacha kufadhilisha uzuri wa dini yake. Kwa hiyo anaposema mtume maneno haya, anatutaka tuwaoe wenye dini. Usiende tu kuoa mwanamke kwa sababu ni mzuri wa sura na umbo. Aa, tazama dini, na yameelezwa katika maelezo ya maulama na watafiti wa mambo kwamba uzuri wa mwanamke unapomuoa pale, wakati unapomwoa uzuri ule unaouona wakati ule hautabaki milele, baada ya muda utaondoka. Lakini uzuri wa kubakia ni uzuri wa dini, na ndio Mtume sallallahu alayhi wa sallam analisisitiza hilo. Sasa bahati mbaya, wengi katika Waislamu huwa hatutazami swala hilo, hasa vijana na mara nyingi anayeoa ni kijana kijana. Namna yake ya kutazama mambo ni tofauti na mtu anapokuwa mtu mzima. Kijana akimwona mwanamke amemvutia sura, atakwenda katika hilo au yule. Kadhalika anayeolewa akimwona huyu kijana ni mtu mwenye sura ya kuvutia, naye hali kadhalika anakwenda katika sura au mwili au chochote kinachoambatana na mandhari ya nje, lakini hawatazami dini. alafu baadaye panakuja panatokea majuto kwamba mi sikujua kama huyu ana tabia hizi, sikujua kama upungufu huu bali itazamwe dini yake, na ndio ikaja katika hadithi nyingine. Mtume sallallahu alaihi wa sallam anasema mastafada lmuminu bada taqwa llahi aza wajala khairan lahu min zaujatin saliha, mtume anasema mtu mumin hajawahi kupata faida baada ya kumcha Mwenyezi Mungu mtukufu faida yenye kheri zaidi kwake kama kuwa mtu ana mwanamke aliyemuoa ni mwanamke mwema. Kwa hiyo anayetakiwa kuolewa ni mwanamke mwema, wale bora wema katika dini yao, wema katika tabia zao, hao ndio wanaotakiwa kuolewa, kama alivyosema Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam, takhayaru linutafikum, chagueni wapi pa kuzieka mbegu zenu, fa inna nisaa, kwa sababu wanawake yalidna, huzaa ashbaha ikhwanihinna wa akhawatihinna, wanaofanana nao katika ndugu zao wa kiume na wa kike. Wale watoto wakafanana na tabia za dada wa yule yule muoa. Sasa ikiwa madada na makaka tabia zao si nzuri, zinaweza zikaja zikawaathiri hao watoto. Kwa hiyo, tazama unapokwenda kuoa, ila ukiwa umeshapangilia mipango yako wewe mwenyewe, basi hayo yatakujalia kheri insha allahu taala kwa watoto wako. Ama wasiofaa kuolewa, Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam aliwatahadharisha masahaba, akawaambia msimuoe mwanamke mzuri wa sura yenye kuvutia, ambaye atakawawapelekeeni katika maangamizi. Wakauliza masahaba, ni nani huyo? Mtume akasema, almaratu lhasna Mwanamke mrembo, mwanamke mwenye sura nzuri, fi mambitsu, ambaye amekulia katika makuzi mabaya. Yaani, yeye ni mrembo mzuri, mwenye sura ya kuvutia, lakini tabia mbaya, mwendo wake mbaya. Huyu atawaangamiza, na wengi wamenasa katika mtego huu. Kwa hiyo, Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam ameshatutahadharisha. Ukija ukajikuta we kwenye matatizo kumsikiliza Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam, usije ukamlaumu mtu. Lakini ukija kwa wanaume, wanaume gani wanaofaa kuozeshwa mabinti zetu? Hapa ndio tunakuja kutazama hadithi. Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam anasema idha jaakum man tardauna dinahu wa amanatahu, pindi atakapowajieni yule ambaye mnaridhia dini yake na uaminifu wake. Yakhtubu ilaikum, amekuja kuposa kwenu. Fazawijuhu, huyo mwozesheni. Ila tafaluhu, kama hamtafanya hivyo takun fitnatun, patakuwepo fitna, fitna itatokea. Fi lardi, katika ardhi hii. Wa fasadun kabir, na kutakuwa na ufisadi mkubwa Mambo mawili Mtume sallallahu alaihi waalihi wasalam wa kayataja, si dini tu kwamba mtu anaswali hamsa salawati basi. Aa, Mtume kaongeza na uaminifu vile vile anao, kwa sababu mtu anaweza akaswali mpaka ile swala ikawa ni kitu cha mazoea kwake akipitwa na swala basi, kuna kitu kikubwa amekikosa. Msitazame hilo tu peke yake, lakini tazameni na uaminifu. Mnampa mtoto wenu, anaenda kukaa naye, je, huyu mtu ni mwaminifu au la? Mkiyaona yamo, basi mwozesheni huyu aliyekuja kuposa kwenu. Lakini mkiwa hamumuozeshi na wala hakuna sababu maalumu ya kukataa posa hiyo basi patakuja kutokea fitna na fasadi kubwa katika huu ulimwengu. Mtume anatutahadharisha Alimamu Lhasan Almujtaba, mjukuu wa Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wa sallam, pokelewa akisema baada ya mtu mmoja alikuja kumtaka ushauri wa kumwozesha binti yake. Sasa huyu mtu akaja kwa Imamu Hasan, ni mjukuu wa Mtume sallallahu alayhi wa alihi wa sallam. Imamu Hasan alipoulizwa ushauri juu ya kumwozesha huyo anayetaka kuoa, akasema maneno haya Wa in abghadaha, lam yudhilimha. Mozeshe binti yako kwa mwanamume mchamungu. Huyu mchamungu ikiwa atampenda mtoto wako wa kike basi atazidi kumkirimu, na ikiwa patatokea kuchukizana, machukizano yakatokea, lam yudhilimha, hawezi kumdhulumu. Subhanallah, maneno ya mjukuu wa mtume sallallahu alayhi wa wasallam. Ikiwa mtu anayeoa ni mchamungu, mtu mwenye dini yake, mtu mwenye murua wake Tumetazama na swala la amana. Mwaminifu huyu anayeozeshwa, basi akikaa na mtoto wako wa kike, bila shaka patapatikana mapenzi. Yakiwa mapenzi yamepatikana, atazidi kumkirimu na kumtukuza na kumwenzi mke wake, lakini pakitokea su utafahumu, wakagombana wakazozana, kama zilivyo ndoa hazikosekane masala kama haya, basi huyu mwenye dini na uchamungu hawezi kumdhulumu huyu binti yako, kwa sababu anamuogopa Mwenyezi Mungu subhanahu wataala. Taqwa imemjaa, ucha Mungu anao. Kwa hiyo atakuwa ni mwenye kumtazama sawasawa sawa binti yako. Wasalamu alaykum wa rahmatullahi wa barakatuh. <tip> Naam, hapa <coughs> ni Tehran, <coughs> idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Na huyo alikuwa ni Shekhe Ayub Rashid wa nchini Uingereza akitoa mawaidha kuhusiana na faida za ndoa kwa mtazamo wa hadithi. Hapa ni Tehran <coughs> na sasa tunakuleteni macho yetu magazetini. Jamvi la macho yetu magazetini leo Jumatano Juni 30, 2021, linakunjuliwa na gazeti la Mwananchi la nchini Tanzania, ambalo limeipa kipaumbele kikuu habari inayosema kauli ya Samia ya zua mjadala, ni msimamo wa kuzuia mikutano ya kisiasa na katiba mpya. Mboya yasema amemlaza na machozi habari nyingine katika ukurasa wa mbele wa gazeti la Mwananchi zinasema kwanini Zuma amehukumiwa miezi 15 jela, mwongozo mpya wa kudhibiti korona shuleni waja, sababu za vigogo polisi kung'olewa. Ama habari kuu katika gazeti la Habari Leo inasema Samia aipaisha Tanzania kima taifa ya kimataifa, IMF yamwahidi ushirikiano na msaada kuikabili korona. Pia limeandika watumishi waliopandishwa madaraja wafikia laki moja 26 elfu na thelathini neki ya CCM ya kubali kasi ya Rais Samia na Majaliwa aonya mafisadi, mpango wa maendeleo. Ama serikali amesema serikali itapata trilioni 10 na trilioni mia moja na kumi na nne nukta nane iwapo itatekeleza mpango huo. Ama habari kuu katika gazeti la Nipashe mwanga wa jamii inasema, Samia atoa mwelekeo, ni kuhusu katiba mpya, takwimu za korona, ripoti ya uchunguzi e, benki kuu BOT, mikutano ya kisiasa na kadhalika. Habari yake nyingine inasema mpango kumwakilisha Samia katika kongamano la kizazi cha usawa. Kwa upande wa gazeti la Jamvi la Habari tunasoma bilioni 24.2 za jiji hazijulikani zilipo, ni za halmashauri ya jiji la Dar es Salaam lililovunjwa mapema mwaka huu. Kati ya shilingi bilioni 27.3 zilizokusanywa na mashine 57 za POS ni shilingi bilioni 3 tu ndizo zilizopelekwa benki. Pia limeandika Majaliwa azindua mpango wa tatu wa maendeleo ya taifa ni wa miaka mitano, utagharimu shilingi trilioni mia moja na kumi na nne nukta nane. Aidha limeandika Sami Gold ku kuu inufaisha serikali Nek, ya CCM ya wapongeza Rais Samia na Dkta Mwinyi, na Rais Zuma hukumiwa kifungo cha miezi 15 jela huko Afrika Kusini. Ama habari kuu katika gazeti la Daily News inasema IMF kunyanyua uchumi wa Tanzania, CCM ya wapongeza Samia na Mwinyi na waziri mwalimu asema Tanzania kukarabati mitaro yote katika mwaka wa fedha wa elfu mbili na ishirini na mbili elfu mbili na ishirini na tatu. Kwa upande wa magazeti ya huko Kenya, tunaanza na gazeti la Standard. Gazeti hilo limeandika IMF yaipa Kenya masharti magumu ya kupata mikopo. Kenya yapewa mkopo wa shilingi bilioni kumi na nne za kununulia chanjo za korona. Vilevile limeandika. Kwa upande wa toleo la mtandaoni la gazeti la Daily Nation tunasoma Babo asema ICC ina upendeleo na haifanyi kazi zake kwa dhati. Eswatini atoa amri ya marufuku ya kutoka nje na kutiwa mbaroni. Watu wa Kenya wote watu wazima kuchanjwa corona ifikapo mwaka elfu mbili na ishirini na mbili. Wapiganaji wa Tigrei wapata ushindi mpya nchini Ethiopia. Uchunguzi unaonyesha kwamba kadiri unavyochelewa kupiga awamu ya pili ya chanjo ya korona, ni vizuri kwa usalama wa afya yako. Ama kwa upande wa gazeti la Taifa Leo, pamoja na habari nyinginezo, tunasoma katibu mkuu wa chama cha Jubilee JP, bwana Rafael Tuju amesema kuwa viongozi wa Tangatanga hao waliobakia katika chama hicho wako huru kuondoka badala ya kuendelea kulalamika. Amesema haina maana kwa viongozi hao kuendelea kupiga kelele wakiwa bado ndani ya chama hicho na hawana imani na uongozi wake. Tunaelekea katika nchi ya Uganda. Moja ya habari kuu katika toleo la mtandao la gazeti la New Vision inasema polisi wanawasaka wauaji wa bikizee wa miaka 67 huko Kanungu na Katuntu ateuliwa kuongoza mapambano ya bunge la Uganda ya kukabiliana na Covid-19. Kwa upande wa gazeti la Daily Monitor tunasoma viongozi wa Buketi watiwa wasiwasi na ongezeko la ndoa za utotoni. Mwalimu ageuka mtoa huduma mkahawani ili kujikimu kimaisha kutokana na sheria kali za corona nchini Uganda. Na serikali ya Uganda yapasisha matumizi ya dawa ya kienyeji ya Covidex ili kukabiliana na ongezeko la maambukizi ya corona. Nam, hapa ni Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Sayansi na teknolojia mpya. Mjambo wapenzi usikilizaji, na karibuni kujiunga nami katika makala hii ambayo huangazia baadhi ya matukio muhimu ya sayansi, tiba na teknolojia nchini Iran na maeneo mengine duniani. Ni matumaini yangu kuwa utaweza kufaidika na niliyokuandalia. Kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu mapema Ijumaa ya tarehe 25 Juni akiwa mjini Teheran alidungwa dozi ya kwanza kabisa ya chanjo ya corona au covid-19 inayojulikana kama Coviran Barakat na kusema kuwa kuna ulazima wa kuthamini na kuenzi fahari hii ya taifa ya kuzalisha chanjo ya kiirani ya corona. Baada ya kudunga chanjo hiyo ya Coviran Barakat iliyotengenezwa hapa nchini Atola Said Ali Khamenei aliwashukuru wataalamu na maafisa wote walioipa nchi hii fahari ya kitaifa kutokana na ilmu, tajriba na juhudi zao kubwa za kisayansi na kivitendo, na kusema awali, sikupenda kutumia chanjo isiyokuwa ya kiirani, na kwa msingi huo nilisema kwamba nitasubiri chanjo ya kiirani ya korona, kwa sababu tunapaswa kutha, kuthamini fahari hii ya taifa, na maadamu inawezekana kuzuia na kutibu maradhi hapa ndani ya nchi, kwa nini tusiitumie? Viongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu waliongeza kuwa hakuna tatizo lolote kutumia chanjo ya korona iliyotengenezwa eh, na nchi nyingine pale inapohitajika sambamba na utumiaji wa chanjo ya korona iliyotengenezwa hapa nchini Iran, lakini tunapaswa kuheshimu na kuenzi chanjo ya Kiirani. Atola Khamenei aliwashukuru wanasayansi wote, vijana wachapakazi na walofanya bidii kubwa katika uzalishaji wa chanjo hiyo ya korona na vituo vingine vinavyofanya kazi kutengeneza chanjo nyingine hapa nchini. Ayatola Hamenei pia alisisitiza udharura wa kusajili nyaraka za kisayansi na kuchapisha makala zinazohusiana na chanjo hiyo ya Coviran Barakat na kusema, sambamba na uzalishaji madhubuti wa haraka na kwa wakati mwafaka wa chanjo hiyo, nyaraka zote za makala za kisayansi za chanjo hiyo pia zinapaswa kutayarishwa na kuchapishwa kwa shabaha ya kuionyesha dunia kazi kubwa iliyofanywa hapa Iran. Chanjo ya Covid-19 Barakat ni matunda ya uhakiki na wanasayansi vijana wa Iran, ambayo hivi karibuni iliidhinishwa kuanza kutumika kwa ajili ya kujikinga na ugonjwa wa Covid-19. Kuzinduliwa chanjo hiyo kunaiweka Jamhuri ya Kislami ya Iran katika orodha ya nchi sita tu duniani zinazotengeneza chanjo ya Korona. Kwingineko, kamanda mkuu wa jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu IRGC hapa Iran amesema mafanikio ya Iran katika uga wa sayansi yametokana na kutegemea mantiki ya Qurani Tukufu. Meja Jenerali Hussein Salami, kamanda mkuu wa jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu, aliyesema hayo Juni 27 mjini Tehran, alipozungumza katika uzinduzi wa chanjo nyingine ya COVID-19 ya Iran inayojulikana kama Nura, na kuongeza kuwa Iran imeweza kupata mafanikio ya kisayansi pamoja na kuwa imewekewa mzingiro wa kielimu, kiuchumi na kifedha. Kuhusu kuzinduliwa chanjo nyingine zinazozalishwa hapa nchini, mkuu wa shirika la dawa na chakula la wizara ya afya ya Iran, Muhammad Ridha Shanesaz, ameeleza kuwa chanjo ya Nura si chanjo ya mwisho kuzalishwa ndani ya nchi na kwamba Iran inazo chanjo nyingine ambazo zitatangazwa kwa utaratibu maalum. Katika upande mwingine, hafla ya uzinduzi wa chanjo ya Sputnik ya Russia iliyozalishwa hapa nchini Iran pia ilifanyika hivi karibuni mjini Teheran. Iran iko katika mstari wa mbele kuunda chanjo za COVID-19 ambapo mbali na chanjo hizo za Anura, Sputnik na Coviran Barakat pia sasa imezalisha chanjo zingine kama vile Razikov Pars, Fakhra na chanjo ya pamoja ya taasisi ya chanjo ya Finlay ya Cuba na taasisi ya chanjo ya Pasteur ya Iran. Kwa mujibu wa msemaji wa shirika la dawa na chakula la Iran Daktari Kianush Jahanpur, Jamhuri ya Kiislamu imejiunga na kundi la nchi chache duniani zinazozalisha kwa wingi chanjo ya ugonjwa wa COVID-19. Mkuu wa shirika la dawa na chakula katika wizara ya afya na tiba ya Iran amesema kuwa kwa mujibu wa mpango ulioandaliwa na serikali, hadi kufikia msimu wa vuli wa mwaka huu wa kiirani watu milioni 60 watakuwa wamepata chanjo dhidi ya COVID-19 Kuminatisa. Uwekezaji wa fedha katika sayansi duniani uliongezeka kwa asilimia 19 kati ya mwaka 2014 na 2018 sambamba na ongezeko la idadi ya wanasayansi ambalo ni la asilimia 12.7, imesema ripoti mpya ya shirika la Umoja wa Mataifa la Elimu, sayansi na Utamaduni, UNESCO, iliyozinduliwa Juni 11 huko Paris nchini Ufaransa. Ripoti hiyo ikipatiwa jina kasi dhidi ya muda kwa maendeleo ya kisasa inaonyesha kuwa kasi ya ongezeko la matumizi ya sayansi inachochewa zaidi hivi sasa na janga la ugonjwa COVID-19 au korona. Hata hivyo, ripoti hiyo inaonyesha tofauti kubwa sana katika ongezeko hilo la uwekezaji katika sayansi kati ya nchi na nchi, ambapo Marekani na China zinachangia theluthi mbili au asilimia sitini na tatu ya ongezeko hilo huku nchi mbili kati ya tano zikiwa nyuma zaidi kwa kuwekeza asilimia moja tu ya pato la ndani GDP katika utafiti wa kisayansi inamaanisha kwamba uwanja wa sayansi bado ni suala la uthabiti na nguvu na uwezo. Ripoti hiyo huchapishwa kila baada ya miaka mitano na inaweka bayana mtazamo wa sayansi na sera za kisayansi. Tafiti kuhusu akili bandia au artificial intelligence, AI, pamoja na masuala ya maroboti ndio zinashika kasi zaidi ambapo kulikuwepo na machapisho laki 5 mwaka 2019 pekee huku nchi za kipato cha chini na kati zikiongeza mchango wao kwenye tafiti hizo kwa ongezeko la asilimia 25.3 mwaka 2019 ikilinganishwa na asilimia 12.8 mwaka 2015. Na kampuni ya Google huenda ikafanyiwa uchunguzi wa kina zaidi na Umoja wa Ulaya kuhusu teknolojia yake ya matangazo ya bidhaa. Haya yamejiri karibu miaka miwili tu baada ya wasimamizi hao kufunga shughuli za uchunguzi uliodumu kwa karibu mwongo mmoja. Kulingana na taarifa iliyotolewa Juni 22, tume ya Ulaya imesema kwamba uchua, uchunguzi wake utatathmini iwapo shirika hilo maarufu la mtandao linakiuka sheria za ushindani kwa kupendelea teknolojia yake binafsi kushinda zile za washindani wake uchunguzi huo vilevile utakague iwapo Google huwazuia kwa njia isiyo ya haki washindani wake kupata data ya watumiaji mtandao huo, na kutathmini mabadiliko kuhusu faragha ambayo yatatupilia mbali baadhi ya mbinu zinazotumiwa na watangazaji bidhaa kupata data. hii ni mara ya kwanza kwa EU kuchunguza moja kwa moja kituo kikuu cha matangazo kimtandao ambapo Google uhesabu moja kwa moja na kutoa nafasi na bei kwa watangazaji na wachapishaji pale mtumiaji mtandao huo anapobonyeza ukurasa huo mtandaoni. Uchunguzi wa awali wa Umoja wa Ulaya ulizingatia matangazo kuhusu ununuzi simu na kandarasi za matangazo. Kupitia taarifa iliyotumwa kwa njia ya barua pepe, Google ilisema itaendelea kushirikiana na tume hiyo ya umoja wa Ulaya kujibu maswali yao na kuthibitisha manufaa ya bidhaa zake kwa biashara na wateja wa Ulaya. Maelfu ya biashara za raia wa Ulaya hutumia bidhaa zetu za matangazo kuwafikia wateja wapya na kufadhili tovuti zao kila siku. Huwa wanazichagua kwa sababu ni bora na zenye ushindani, ilisema taarifa hiyo ya Google. Umoja wa Ulaya hutoza faini kuambatana na thamani ya mauzo ambayo ni asilimia kumi ya mapato ya kila mwaka. Google imewahi kutozwa faini ya zaidi ya dola bilioni moja nukta saba na Umoja wa Ulaya kutokana na kukiuka sheria za ushindani barani humo. namapoa msikilizaji, na hadi hapo ndio tunafika mwisho makala yetu ya sayansi na teknolojia kwa leo. Natumaini kuwa umeweza kunufaika, na hadi wakati mwingine, panapo majaliwa yake Mola, kwaherini. Leo katika historia. Leo ni Jumatano, mwezi kumi na tisa mfungo wa pili Dhulqad 1442 Hijiria, ambayo inasadifiana na tarehe thelathini Juni elfu mbili na ishirini na moja Miladia. Siku kama leo miaka mia saba na ishirini na nne iliyopita, yaani mwezi kumi na tisa mfungo wa pili Dhulqad mwaka 718 Hijiria, Kamaluddin Farsi mwanahisabati wa kiirani alifariki dunia. Kamaludin Farsi alikuwa mwanahisabati na mwanafizikia wa kiirani mwenye kipaji cha kipekee na alitembea maeneo mbalimbali ili kuchota elimu kutoka kwa wasomi wakubwa wa zama zake. Ijapokuwa alifariki dunia akiwa bado kijana, lakini amevirithisha vizazi vya baada yake urathi bora na muhimu sana katika upande wa hisabati na fizikia. Miongoni mwa athari muhimu za Kamaludin Farsi ni risala ya tadhkiratulahbab kinachotoa nadharia ya idadi ya namba. Athari nyingine ya kipekee ya mwanafizikia na mwanahisabati huyo bingwa wa kiirani ni kitabu cha Tanqih Almanadhir ambacho hadi hivi sasa ni kitabu cha marejeo cha wasomi wa zama hizi. Siku kama leo, miaka mia moja na moja iliyopita yalianza mapambano ya raia wa Iraq chini ya uongozi wa Ayatullah Mirza Muhammad Taki Shirazi dhidi ya wavamizi wa Uingereza. Itakumbukwa kuwa baada ya kumalizika vita vya kwanza vya dunia na kufuatia makubaliano ya waitifaki wa vita hivyo juu ya kugawana utawala wa Uthmania, uongozi na usimamizi wa Iraq, Jordan na Palestina ulikabidhiwa kwa mkoloni Mwingereza. Siku kama leo miaka 32 iliyopita jenerali ya Omar Hassan Ahmad al-Bashir wa Sudan aliongoza mapinduzi ya kijeshi yasiyo ya umwagaji wa damu dhidi ya utawala wa Sadiq al-Mahdi uliokuwa ukikabiliwa na matatizo ya ndani. Baada ya mapinduzi hayo, Omar Hassan al-Bashir kwa kushirikiana na Hassan Turabi walianzisha chama cha Kongresi ya Kitaifa huku akiwa mwenyekiti wa chama hicho na rais mpya wa Sudan. Siku kama leo miaka 61 iliyopita yaani sawa na tarehe 30 Juni 1960, jamhuri ya, ya kidemokrasia ya Kongo yaani Zaire ya zamani ilitangaza uhuru wake na Joseph Kasavubu akachaguliwa kuwa rais, huko Patrice Lumumba akichaguliwa kuwa waziri mkuu wa nchi hiyo. Itakumbukwa kuwa kabla ya uhuru, jamhuri ya, ya kidemokrasia ya Kongo ilikuwa ikikoloniwa na Wabelgiji katika siku kama ya leo miaka 35 iliyopita, sawa na tarehe 9 Tir 1365 Hijiria Shamsia, ilianza operesheni ya kijeshi ya Karbala Moja kwa ajili ya kukomboa mji wa Mehran huko magharibi mwa Iran ulikuwa ume twaliwa na jeshi vamizi la Saddam Hussein wa Iraq. Mji huo ulikaliwa kwa mabavu muda mfupi baada ya jeshi la Ba'ath la Iraq kuvamia ardhi ya Iran Septemba 1981 na ulikombolewa na, na wapiganaji shupavu wa Iran katika operesheni makini ya Karbala 1. na siku kama ya leo miaka 30 iliyopita, yaani mwaka 1991 miladia, mfumo wa ubaguzi wa rangi nchini Afrika ya Kusini ulimalizika. Kuanzia mwaka 1948, watu weupe walio wachache walianza kutekeleza siasa za kibaguzi dhidi ya wazalendo weusi wa Afrika ya Kusini. Nam, hapa ni Teherani za Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislami ya Iran. Sasa tunakuleteni baadhi ya maoni yenu kabla ya muhtasari wa habari za dunia. Profesa Ali Magema kutoka Tanga, Tanzania, mtaa wa Madenatuzahra, anasema mimi nitafurahi kama huo Umoja wa Mataifa wenyewe utang'olewa mizizi yake kutokana na ubaguzi wa rangi wa watu weusi huko nchini Marekani. Vilevile ameandika kufungwa Zuma wa Afrika Kusini ni sawa kutokana na ubadhirifu wa mali ya umma na hiyo iwe ni funzo Bwana Idrisa Ali Malia Mungu wa Mombasa, Kenya anasema, shukran Radio teza, Teheran kutujuza yaliyojiri duniani. Abdallah Ali Makajura wa Tabora, Tanzania naye pia anatushukuru. Bwana Ismail Hamis Ramadhani wa Runzewe, Geita yeye ameandika baada ya kusalimu, ombi langu ni kuwaomba muweke wazi mubashara, ili walimwengu kujua, kwa hiyo corona ni silaha kubwa sana ya wa magharibi dhidi ya ulimwengu, na muwasisitizie wahubiri wa kila pande kutia hamasa ya kufunga na kuomba, kwani shetani daima ni adui wa Mwenyezi Mungu na hana mamlaka ya kuishinda dhati tukufu ya mola wetu, ameandika ufuatao. Sasa wapenzi wa wasikilizaji, ni muhtasari wa habari za dunia. Ustadhi Jafari Musa wa Kilimanjaro tunakushukuru, na wengineo wote. Waziri wa afya na mafunzo ya utabibu wa jamhuri ya kisamia Irani ametangaza habari ya kupewa kibali chanjo ya pili ya kupambana na ugonjwa wa corona au Covid-19 humo nchini. Serikali ya Uganda imeidhinisha matumizi ya dawa ya mitishamba ya Covidex kwa ajili ya kutibu magonjwa yanayosababishwa na virusi ukiwemo ugonjwa wa Covid 19. Rais wa zamani wa Afrika Kusini Jacob Zuma, ambaye kesi yake ya ufisadi inaendelea, amehukumiwa kifungo cha miezi 15 gerezani kwa kudharau mahakama. Na waziri mpya wa mambo ya nje wa Israeli amefanya safari ya kwanza kutembelea Imarati, na huku kambi ya kijasusi ya utawala wa kizayuni ikishambuliwa huko Erbil. Na hadi hapa ndio tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, yanasikika mara tatu kwa siku: asubuhi, mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi yanaanza saa moja na dakika hamsini hadi mbili na dakika hamsini kwa saa za Afrika Mashariki. Yale ya mchana yanaanza saa tano na dakika ishirini hadi sita na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki, na yale ya usiku yanaanza saa mbili na dakika ishirini hadi tatu na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika pia kwa njia ya satelaiti na intaneti. Anwani yetu ya intaneti ni pars today com sw, kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu ni swahili radio at IRIB ir. Mnaweza pia kuyasikiliza matangazo yetu kwa njia ya moja kwa moja na hifadhi ya matangazo hayo kupitia Android na iPhone kwa kutumia aplikeshen ya IRIB Word Service. Mbali na katika barua pepe ya swahili radio at irib ir, mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama vile WhatsApp, Telegram, Viber na kadhalika, kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya jumlisha 989035065487. Anwani yetu ya moja kwa moja ya posta ni Idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, PO Box 19395 stroke 6767, Tehran, Islamic Republic of Iran. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na tunakuomba msiache kuyategea sikio matangazo yetu yajayo. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh.