Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Azim. Kwa jina la Allah mwingi wa rehema mwenye kurehemu. Mmelazimishwa kupigana vita kwa ajili ya dini, nalo ni jambo zito kwenu, lakini huenda mkachukia kitu nacho ni kheri kwenu, na huenda mkapenda kitu nacho ni shari kwenu, na Mwenyezi Mungu ndiye anayejua, lakini nyinyi hamjui. Bismillah rahmani rahim. Assalamu alaikum warahmatullahi taala wabarakatuh. Wapenzi wa sikilizaji, mimi ni Mubarak Kenya nikiwakaribisha katika matangazo haya ya mchana idhaa idha ya Kiswahili e, sauti ya jamhuri ya kiislami ya Iran ikiwatangazia moja kwa moja kutoka hapa Tehran. Wapenzi wasikilizaji tuliowaandalieni mchana huu waleo kama kawaida, tutakuwa na taarifa ya habari za dunia. Na taarifa hiyo wapenzi wa usikilizaji, itafuatiwa na uchambuzi wa kisiasa. Baada ya hapo, tutakuwa na sehemu ya pili ya pili matangazo yetu, ambapo tutawaleteeni mawaidha kuhusiana na, na faida za ndoa. Mawaidha hayo yatafuatiwa na na udondozi wa magazeti ya Afrika Mashariki, na kisha baada ya hapo tutakuwa na makala ya ulimwengu wa michezo, na tutakamilisha kwa makala ya leo katika historia ni matumaini yangu kuwa mtakuwa nasi hadi mwisho wa matangazo haya. Naam, na wapenzi wasikilizaji, napenda kuwakumbusha kuwa matangazo yetu haya yanapatikana kwa njia moja kwa moja popote pale ulipo duniani kupitia tofuti yetu ya par sc sw kama ambavyo pia unaweza kuyapata matangazo haya popote pale ulipo duniani kupitia aplikesheni yetu ya, ya simu za mkononi ya IRIB word Service. Na kwa wasikilizaji wetu walioko nchini Tanzania, mnaweza kutupata kupitia redio mshirika ambao ni Maarifa FM, inapatikana kupitia mia 1o Tanga, pia Maarifa FM 1 Mwanza, Maarifa FM 99.7 Kigoma na Maarifa FM 141 Mtwara na hali kadhalika, tunapatikana kupitia Maarifa FM 99.1 Singida. Wapenzi wasikilizaji, mnaweza kututumia maoni yenu kwa njia ya WhatsApp. Nambari yetu ya WhatsApp nitaisoma hapa, tafadhali zingatia, ni e, jumlisha 989035065487. Baada ya msombo mrefu ni taarifa habari za dunia kutoka hapa Tehran, kwenye nasi hadi mwisho ni saa saba kamili mchana kwa saa za hapa Tehran Iran, ikiwa ni saa tano nusu kwa saa za Afrika Mashariki na saa nne na nusu asubuhi kwa saa za Afrika ya Kati, majira ya Bujumbura Burundi au Lubumbashi DRC. Na ifuatayo sasa ni taarifa ya habari za dunia, lakini kwanza kabisa ni vichwa muhimu vya habari wakati huu. Irani yakosoa uamuzi wa kutoweka jina la Israel katika orodha ya wakiukaji, wakiukaji wa haki za watoto. Ethiopia yatangaza usitishaji vita eneo la Tigray. Na maandamano ya shadidi eSwatini. Mfalme Mswati akimbilia Afrika Kusini. Karibuni. Na sasa ni habari kamili. Mwakilishi wa kudumu wa jamhuri ya Kiislamu ya Iran katika Umoja wa Mataifa amesema kuwa kuunga mkono watoto hasa wasichana wanaojipata katika mapigano ya silaha ni msingi wa kimaadili na ubinadamu, huku wakikosoa vikali uamuzi wa, wa kutowekwa utawala haramu wa Israel na muungano vamizi wa Saudia katika orodha ya wanaokiuka haki za watoto. Majid Takht Ravanchi, mwakilishi wa kudumu wa Iran katika umoja wa mataifa, ameasema hayo katika kikao cha baraza la usalama ambacho kilikuwa kinajadili maudhui ya watoto katika mapigano ya kisilaha. Mwanadiplomasia huyo wa Iran amekosoa vikali kimya cha umoja wa mataifa, hasa katibu mkuu wa umoja wa mataifa kuhusu jinai za utawala wa kizaweni wa Israeli na zile za muungano vamizi wa saudia ambao unaendeleza vita dhidi ya Yemen. Ravanchi amesema ni jambo la kutia wasiwasi wasi kuwa wanajeshi wa utawala wa kizaweni wa Israeli hawajawahi kuorodheshwa katika ripoti za katibu mkuu wa umoja wa mataifa kama wakiukaji wa haki za watoto. Aidha amebainisha masikitiko yake kuwa muungano wa vamizi wa saudia nao umeondolewa katika orodha ya wakiukaji wa haki za watoto duniani. Mwakilishi huyo wa jamhuri ya Kiislamu ya Iran katika umoja wa mataifa ametaka watoto wanaojipata katika mapigano ya kisilaha waungwe mkono na kuongeza kuwa, hatua ya awali kabisa ni kuhitimisha mapigano yaliyoko maeneo mbalimbali duniani na kuzuia migogoro mipya kuibuka. aidha Mwanadiplomasia huyo wa Iran amemkosoa katibu mkuu wa umoja wa mataifa kwa kutozingatia kadhia ya namna vikwazo vya upande mmoja vinavyoathiri vibaya maisha ya watoto. Kamanda wa jeshi la majini la jamhuri ya Kiislamu ya Iran amewasili katika kisiwa cha Reunion kwa lengo la kushiriki katika mkutano wa ngazi za juu wa kijeshi kwa mujibu wa taarifa, admeri Hussein Hanzadi, kamanda wa jeshi la majini la jamhuri ya Kiislamu ya Iran amelakiwa na admeri Pierre Vandier mkuu wa jeshi la Ufaransa katika kisiwa cha Reunion. Admeri khanzali huko Reunion, admeri kuhudhuria mkutano wa saba wa majeshi ya majini ya nchi kando kando ya bahari ya Hindi, maarufu kwa kifupi kama IONS. Katika mazungumzo yake na admeri Vendier, admeri khanzali amesema lengo la kushiriki katika kikao hicho ni kubadilishana mawazo. Aidha, amesema jeshi la majini la jamhuri ya kiislamu iran limetayarisha kitabu maalum kuhusiana na operesheni za IONS. Reunion ni kisiwa cha Afrika na mkoa wa ng'ambo wa Ufaransa katika bahari ya Hindi. Kisheria hali yake ni sawa na mikoa mingine ya Ufaransa. Eneo la bahari ya Hindi ni nchi na nchi za pwani mwa bahari hiyo zinahesabiwa, uh, kuwa na umuhimu mkubwa wa kistrategia kwa sasa. Karibu asilimia tisini ya biashara yote ya dunia inafanyika kupitia njia za baharini. Iran kwa upande wake ina mipaka uh, mipana na mikubwa ya majini na uchumi wake unategemea sana swala hilo. Jeshi la jamhuri ya Kiislamu ya Iran limekuwa na mchango muhimu katika kudhamini usalama wa bahari ya Hindi kutokana na kutuma kundi la meli za kivita zinazoshika doria katika maji ya kanda hiyo na ya kimataifa. Asi hayo tu, bali Iran imetoa mapendekezo kadhaa katika uwanja huo ikiwa ni pamoja na kuunda kikosi cha pamoja cha nchi za kando kando ya bahari Hindi kitakachokuwa na jukumu la kulinda amani na usalama katika eneo hilo badala ya majeshi ya nchi zinazotoka mbali zinazodai kulinda amani katika eneo hilo. Tunaelekea sasa barani Afrika. Serikali ya Ethiopia imetangaza hatua ya upande mmoja kusitisha mashambulizi katika jimbo la mashariki la nchi hiyo la Tigray lilokumbwa na mgogoro. Vyombo vya habari Ethiopia vinasema hatua hiyo inafuatia ombi la serikali ya mpito ya jimbo la Tigray. Uamuzi huo umetajwa kuwa na lengo la kufanikisha utoaji wa misaada ya kibinadamu na kuhakikisha maisha ya amani pamoja na shughuli za kilimo wakati msimu wa mvua ukikaribia. Taarifa imesema wapiganaji wa kundi la TPLF ambao walikuwa msituni wamesherekea uamuzi huo huku baadhi ya duru zikisema wamechukua tena udhibiti wa mji mkuu wa Tigrei, Mekele. Mashirika ya Umoja wa Mataifa yanasema zaidi ya watu milioni tano wana uhitaji wa haraka wa msaada wa chakula eneo la Tigrei, huku watu laki tatu hamsini elfu wakiwa wanakabiliwa na njaa. Wakati huo huo Marekani, Ireland na Uingereza zimetoa wito wa kuitishwa mkutano wa dharura wa Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa kwa lengo la kujadili kile kinachoendelea katika eneo la mapigano la kaskazini mwa Ethiopia la Tigrei, ambapo wapiganaji sasa wanaelezwa kufanikiwa kuingia katika maeneo ya mji wa jimbo hilo Mekele. Tangu kuanza vita vya Tigrei Novemba mwaka uliopita, mataifa ya magharibi hayajaweza kufanya mkutano wa wazi kuhusu jambo hilo, ambapo mataifa mengi ya Afrika, China na Russia na mengineo yanaotazama mgogoro huo kama kuingilia masuala ya ndani ya Ethiopia. Serikali ya Ethiopia inaituhumu Marekani kuwa inachochea mapigano katika jimbo hilo la Tigray, na hivi karibuni maelfu ya Waethiopia waliandamana katika mji mkuu Addis Ababa wakitaka Marekani iache kuingilia mambo ya ndani ya nchi hiyo. Tuelekee sasa kusini mwa Afrika ambapo taarifa zinasema mfalme Mswati watatu wa Eswatini au Swazilandi ya zamani ameukimbia ah, ufalme wake huo kufuatia kushadidi maandamano ya wananchi wanaotaka demokrasia na sasa anaripotiwa kuwa mafichoni Afrika Kusini. Shirika la utangazaji la Afrika Kusini, SABC, limethibitisha kuwa Mswati amekimbia nchi na yuko Afrika Kusini, lakini halikutoa maelezo zaidi. Maandamano ya kutaka demokrasia Eswatini yamegeuka na kuwa ghasia, ambapo Jumatatu usiku waandamanaji waliokuwa na hasira waliteketeza moto maduka ya Okay Foods yanayomilikiwa na mfalme huyo hii ndiyo mara ya kwanza mfalme mswati watatu anakabiliwa na tishio la kuondolewa madarakani tangu mwaka 1986 ambapo analaumiwa na waandamanaji kuwa anaitawala nchi kidikteta maandamano yamekuwa yakiendelea eswatini katika maeneo kumi nchi hiyo huku polisi wakitumia risasi hai na gesi ya kutoa machozi kuwatawanya waandamanaji. Mfalme wa Eswatini ana mamlaka kamili na ndiye humchagua waziri mkuu pamoja na mawaziri, majaji na maafisa wa ngazi za juu katika sekta ya umma. Waandamanaji sasa wanataka mabadiliko ya kisiasa ili waweze kumchagua waziri mkuu moja kwa moja, na pia wanataka mfumo kamili wa vyama vingi vya kisiasa katika nchi hiyo ndogo ya kusini mwa Afrika. Na tunamalizia nchini Nigeria, ambapo watu wa Nigeria wameendeleza maandamano ya kutaka serikali ya nchi hiyo imwachilie huru Shekh Ibrahim Zakzaki, kiongozi wa harakati ya Kiislamu ya Nigeria. Maandamano ya hivi karibuni kabisa yalifanyika Jumatatu katika mji mkuu wa Nigeria, Abuja, ambapo waandamanaji walisikika wakitoa nara za kulaani kuendelea kushikiliwa kinyume cha sheria Shekh Zakzaki na mke wake, walioshiriki katika maandamano hayo, wakiwemo wanawake na vijana walikuwa wamebeba picha za Shekh Zakzaki huku wakitangaza kumuunga mkono. Wafuasi wa alama Zakzaki wamekuwa wakifanya maandamano ya amani kwa nyakati tofauti tangu baada ya maafa ya Zaria mwaka 2015 wafuasi hawa wa Shekh Zakzaki wametaka kuachiwa huru kiongozi wa harakati hiyo ya Kiislamu ya Nigeria na mkewe bila masharti yoyote. Ikumbukwa kuwa mwaka elfu mbili na kumi na tano uh, jeshi la Nigeria lilivamia shughuli za kidini katika huseinia ya Imamu Wazaria katika mji huo Wazaria na kuua karibu wafuasi elfu mbili wa, wa Sheikh Zakzaki walikuwa wamekusanyika katika eneo hilo la ibada. Na huo ndio mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka hapa Tehran. Nam wapemza msikilizaji, hapa ni Teherani, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Na sasa tunawakaribisha kusikiliza uchambuzi wa kisiasa na mchana huu tutajadili ujumbe wa gwaridi kubwa la kijeshi la Idi ya Hashd nchini Iraq. Harakati ya wapiganaji wa kujitolea wananchi wa Iraq maarufu kama Hashd Shabi imefanya gwaridi kubwa lililopewa jina la Idi ya Hashd siku ya Jumamosi, 26 Juni, kwa mnasaba wa mwaka wa saba wa kuanzishwa kwake. Harakati ya Hashd Shabi iliundwa Juni 2014 kufuatia fatwa ya marja wa Iraq, Ayatola Sistani. Lengo la kuundwa harakati hiyo lilikuwa ni kupambana na kundi la kigaidi la ISIS au Daesh na kulinda mamlaka ya kujitawala Iraq. Kwa hivyo Al Hashdushabi iliundwa kwa msingi wa kidini na kitaifa. Hashdushabi ilikuwa na nafasi muhimu sana katika kukabiliana na magaidi wa ISIS au Daesh nchini Iraq. Ni kwa kuzingatia nukta hiyo, ndio wakti alipokuwa waziri mkuu wa Iraq Haidar Al Abadi mnamo tarehe ishirini na 24 Februari 2016 wakti wa kukaribia kumalizika vita dhidi ya ISIS, alitoa amri kuwa Hashdu shabi ni taasisi ya kujitegemea ambayo itakuwa ikiendesha shughuli zake chini ya kamandi ya majeshi ya Iraq. Makundi ya kisiasa ya Iraq yanayounga mkono Hashdushabi nayo pia mnamo 26 Novemba 2016 yaliunga mkono muundo mpya wa kijeshi wa kundi hilo kwa mujibu wa sheria za Iraq na kupelekea kupitishwa sheria ya Hashdushabi katika bunge la Iraq. Baada ya kupitishwa sheria hiyo, Hashdushabi ilitambuliwa kama taasisi rasmi ya kiusalama na wanachama wake wakawa wanapata bajeti maalum ya serikali. Pamoja na kuwa Hashdushabi ni kikosi rasmi cha kijeshi cha Iraq, lakini kundi hilo limekuwa likipingwa na baadhi ndani na nje ya Iraq. Sababu kuu ya kupingwa kundi hilo na baadhi ya watu ni kuwa Hashdushabi ina fikra za kimukawama au za mapambano ya Kiislamu na inapinga wazi wazi uingiliaji wa Marekani katika masala ya ndani ya Iraq. Aidha, Hashdushabi inaamini kuwa utawala wa kizaini wa Israeli ndio chanzo kikuu cha ukosefu wa usalama katika eneo la Asia Magharibi. Halikadhalika, Hashdushabi iko karibu na makundi mengine ya mapambano ya kiislam katika eneo. Kwa kuzingatia nukta hizo, gwaridi kubwa la kijeshi la Hashdushabi lina umuhimu mkubwa na na linaweza kuzingatiwa na kuangaziwa kwa mitazamo kadhaa. Kwanza kabisa, gwaridi hilo limeweka wazi uwezo wa kijeshi wa Hashdushabi. Gwaride hili limefanyika kama magwaridi ya majeshi mengine makubwa duniani, na hivyo limeweza kuonyesha wazi taarifu wa Hashdu Shabi katika masuala ya kivita. Kuhusiana na nukta hii, mkurugenzi wa habari wa Hashdu Shabi Mohanad Najmi Alkabi amesema mipangilio na uwezo wa kivita wa wa kijeshi ni ujumbe muhimu zaidi wa gwaride la Hashdu Shabi. Ujumbe mwingine ni kuhudhuria gwaride hilo waziri Irak, waziri mkuu wa wa Iraq Musa Alkadhimi akiwa ameandamana na waziri wa ulinzi. Akihutubu katika mjumuiko huo wa kijeshi, Alkadhimi alisema Hashdu Shabi ilifanikiwa kuangamiza magaidi wa kufurishaji wa ISIS hivyo waziri mkuu wa Iraq amekiri kada mnasi kuhusu uwezo mkubwa wa Hashdushabi. Ujumbe mwingine ni kuwa wapinzani walifeli kumzuia Alkadhimi kuhudhuria na kuhutubu katika gwaridi hilo kiasi kwamba uh, liliahirishwa kwa muda wa siku kumi na tatu. Wapinzani wa kundi hilo waliamini kuwa kuhudhuria Alkadhimi katika gwaridi hilo kungelipa itibari muhimu kundi hilo la Hashdushabi na hivyo kufelisha mbinu na njama za kuliharibia jina kundi hilo. Ujumbe mwingine wa gwaridi hilo ni kuwa kinyume na propaganda za wapinzani, Hashdushabi ni kundi lisilofungamana na kabila, kaumu, dini au madhehebu, kwani katika gwaridi hilo ilibainika wazi kuwa wanachama wake ni kutoka maeneo yote ya Iraq, wakiwemo Waislamu wa madhehebu ya Shia na Suni pamoja na Wakristo. Na kwa kuzingatia nukta hizo muhimu, wapinzani wa Hashdushabi wamekuwa wakifanya kila wawezalo kuligonganisha kundi hili na jeshi la Iraq, lakini wamegonga mwamba. Nam, hapa ni Teherani, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Nakukaribisha sasa kusikiliza mawaidha yatakayoletwa kwenu na Shekh Ayub Rashid ni kuhusiana na faida za ndoa. Karibuni. watoto wa nabii Adam baba yetu Adam na mama yetu Hawa. Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala ametujalia tumetokana na wema hao wawili, na tunamshukuru Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala kwa neema zake nyingi nyingi ambazo tunazozijua na nyingi mno ambazo hatuzitambui. Leo katika mada yetu tunazungumza habari ya faida za ndoa. Hayo ndiyo maudhui yetu makubwa tutakayojaribu kuyazungumza katika darsa letu la leo. Tukaanza kwa nukta ya kwanza kuzitazama faida ambazo zinazopatikana katika ndoa, faida zinazopatikana katika kuoana. Faida ni nyingi, tutazitaja baadhi tu tukianza na faida ya kwanza ya ndoa tunaikuta faida hii imetajwa katika Suratu Nur sura ya 24 katika Qur'ani aya ya 32, pale Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala aliposema, baada ya audhu billahi minash shaitani rrajim, bismillahir rahmanir rahim wa ankihul ayama minkum wa salihina min ibadikum wa imaikum in yakunu fuqaraa yughnihimullahu min fadlihi wallahu wasi'un alim. Mwenyezi Mungu anasema katika aya hii kwamba, nawaozeni wajane miongoni mwenu na wema katika watumwa wenu na wajakazi wenu wakiwa mafakiri, Mwenyezi Mungu atawatajirisha kwa fadhila zake, na Mwenyezi Mungu ni mwenye wasaa mwingi wa kujua au mjuzi. Sasa tukitazama aya hii, tunakuta Mwenyezi Mungu anasema hapa, wa ankihul ayama, waozesheni. Hii ni lugha ya kutilia mkazo sisi kama umma wa Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wa sallam mwenyezi mungu anatuambia tuwaozeshe waliambiwa maneno haya masahaba wakaambiwa waliokuja baada yao na sasa yametufikia na sisi tuwaozeshe wajane miongoni mwetu na wema katika watumwa na wajakazi sasa kwa nini mwenyezi mungu anasema wakiwa mafakiri au wakiwa maskini Mwenyezi Mungu atawatajirisha kwa fadhila yake. Hapa ameweka hikma na busara ya ndoa, faida inayopatikana baada ya kuoa. Mwenyezi Mungu anasema wakiwa hao wanaooa ni mafakiri au wanaolewa ni mafakiri, basi Mwenyezi Mungu huenda akawatajirisha kwa fadhila yake. Ha, anayesema hapa ni mtoaji, anayesema hapa ni mpaji, anayesema hapa ni yule ambaye mwenye milki ya hii dunia, mwenye uwezo katika hii dunia, mwenye kumiliki kila kitu ni Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala, kuonyesha msisitizo wa swala msisi hili bora ambalo lina faida kubwa la ndoa. Sasa Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala hapa anaonyesha namna gani kwamba ndoa inaweza ikambadilisha mtu hali yake kutoka umaskini kamfanya akawa ni tajiri kwa uwezo wa Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Taala, kwa sababu mwenyewe Mwenyezi Mungu ndiyo mwenye wasaa na ndio mjuzi wa kila kitu. Kwa hiyo mipango ya mustakbal anaijua yeye. Asije akakataa mtu kuingia katika ndoa kwa kudai kwamba mimi nikioa ndo nitazidi kuwa maskini, nikioa sitokuwa na hali nzuri. Hayo hayatakiwi kufikiriwa hivyo, bali Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Taala anatutaka tufikirie hivi anavyosema mwenyewe ikiwa watu ni mafakiri atawatajirisha Mwenyezi Mungu Subhanahu wa katika... faida ya utajiri wa moyo, kuna faida ya utajiri wa mali. Kuna faida ya utajiri wa mali, kwa maana mtu anachokimiliki katika mali. Au kuna faida katika utajiri wa mali watu, manake ile hali ya kuweko watu kuongezeka, ule ni utajiri. Leo tukitazama katika nchi mathalani ya Uchina, ambayo idadi ya watu wake ni kubwa sana, ilifika mahala wa China wakasema mtu anayeoa anaruhusiwa kupata mtoto mmoja tu peke yake, lakini leo sasa habari imeshabadilika kwamba anaweza kuwa mpaka na watoto watatu. Na China leo inatisha kwa ile idadi yao ya watu peke yake, ikiwa nidhamu ni imekuja nzuri ya kupangilia mpangilio wa maisha ile idadi kubwa tu ya watu wanaopatikana kutokana na vizazi vinavyozaliwa, vizazi vipya, ni utajiri tosha. Na ndio hapa wakaja maulamaa wetu wadadisi wa mambo, wakasema: jamaa Afrika, msikubali suala linaloletwa la fikra ya kusema zuieni uzazi, kwa lugha ya mafumbo ya kupanga uzazi. Kupanga uzazi, kuzuia uzazi, kutokuzaa Ikaonekana kama hii ndiyo mipango kima ya kimaendeleo ya leo, na kumbe kuna utajiri wa idadi ya watu kuwa wengi. Almuhimu kupatikana mipango mizuri. Ikiwa mipango mizuri iko na akili ikatumika sawasawa, kila mtu mwenye watoto wengi ana utajiri, na ndio pale itakapoonekana nchi yenye watu wengi duniani ina maendeleo leo. Kitazama Uchina hiyo tuliyosema, ukatazama mathalan Marekani idadi ya watu waliokuweko pale ni kubwa, inayopelekea watu waweze kufanya mambo mbalimbali na wayafikie mambo yale kwa wepesi, kwa sababu ya kuweko akili mbalimbali za watu wengi katika maeneo yale. Kwa hiyo, asije akatueleza mtu kwamba habari ya kwamba fulani yakioa basi huyo mwenye kuoa atakuwa maskini na hawezi kufanikiwa. Hayo si kweli na yamethibiti leo. Utaona katika nchi za Ulaya baadhi, anayeoa au akapata watoto, unaona namna gani serikali inaingilia katika kumsaidia yeye awe na maisha yake mazuri na kumsaidia katika kutazama hali ya watoto. Sasa haya yote yanaonyesha namna gani ufahamu wa watu umeanza kubadilika na unapelekea kutambua nguvu ya watu pindi wanapokuwa wengi. Kwa hiyo tukirudi katika faida kubwa, ya kwanza ni kwamba utajiri unapatikana. Sasa utajiri huu uwe ni utajiri ambao tumezoea kuuona wa mali wa watoto, au utajiri wa kupata moyo, moyo wa mtu hata kama hana lakini akawa ameridhika, kwa kuwa na mke, mke ameridhika kwa kuwa na mume, mume na mke ameridhika kwa kuwa na watoto. Mwenyezi Mungu anasema atatutajirisha tukiingia inna fi dhalika la ayatin liqaumin yatafakkarun, miongoni mwa aya zake Mwenyezi Mungu, miongoni mwa dalili zake Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala, ni kukuumbieni nyie wanaume, kukuumbieni wanawake. Hizi ni katika dalili za Mwenyezi Mungu, alafu anasema litaskunu ilaiha, ili mpate utulivu kutoka kwao, nyie wanaume mtapata utulivu kwa wanawake mtakapowaoa wanaume mtapata utulivu kwao. waja'ala bainakum mawaddatan wa mawadda rahma, na Mwenyezi Mungu amejalia mapenzi na huruma baina yenu. inna fi dhalik, hakika haya bila ya shaka. la ayatin liqaumin yatafakkarun, zipo ishara kwa watu wanaofikiri. Sasa ukitazama aya hizi mbili tu peke yake katika Qurani unaona faida kubwa zimepatikana, kwamba kuna utajiri katika kuoa, kuna utulivu sakina, kwa maneno mengine ambayo hajayataja Mwenyezi Mungu katika aya hii ya ishirini na moja ya Suratu Rum. Kila ambaye hajaoa au hajaolewa, basi hana sakina, hana utulivu. Ule utulivu wa moyo haupatikani kwa mtu asooa au asoolewa, ila walooa na kuolewa, hao ndio wenye utulivu kwa mujibu wa Qur'ani, Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala anavyosema. Na leo utaona maradhi mengi sana ambayo yanayoambatana na msongeko wa moyo au msongeko wa damu na mengineyo ya aina hiyo, yanaambatana sana na watu ambao hawajaoa au hawajaolewa na ile hali ya kuwa mtu ana majonzi na simanzi akawa hali yake siyo ya furaha mara kwa mara, ni kutokana na kutokuoa au kutokuolewa. Kwa hiyo, kuna faida kubwa kama anavyoeleza Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Taala katika aya hii tukufu ya sura Ar-Rum aya ya 21. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Nam wapenzi msikilizaji, hapa ni Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislami ya Iran. Na sasa umwojia wakati wa kutegea sikio wa udondozi wa baadhi ya magazeti ya Afrika Mashariki. Nam, na tunalikunjua jamvi letu la udondozi wa magazeti ya Afrika uh, Mashariki uh, mchana huu kwa kuyaangazia magazeti ya nchini Tanzania, na awali kabisa, naanza na gazeti la Mwananchi ambalo limeipa muhimu ha. hotuba ya jana ya Rais Samia Suluhu Hasan alipokutana na wahariri wa vyombo vya habari. Gazeti hilo lina mnukulu akisema, naomba nipeni muda nisimamishe nchi kwanza kiuchumi, tuite wawekezaji wawekeze ajira zifunguke, halafu tushughulikie mengine, tutashughulikia katiba na mikutano ya hadhara gazeti la Majira limeiakisi habari hiyo chini ya kichwa cha habari kisemacho, Samia ninakwenda kufungua nchi, ahidi wa Tanzania uchumi imara, afunguka kuhusu mikutano ya kisiasa. Habari kamili unaweza kuisoma katika ukurasa wa nne wa gazeti la Majira. Habari hiyo imeandamana na picha inayomwonyesha Rais Samia Suluhu akizungumza na wahariri wa vyombo vya habari kuhusu siku mia moja tangu kuingia madarakani jana, katika ukumbi wa Jakaya Kikwete, Dar es Salaam. Alkadhalika, Majira limeandika kuwa Rais Samia ameanika takwimu za wimbi la tatu la maambukizi ya Covid 19 au korona. Nalo Habari Leo limeipa umuhimu habari hiyo ya mkutano wa Rais Samia na wahariri wa vyombo vya habari chini ya kichwa cha habari kisemacho Samia asema tunakwenda vizuri, tutafika. Kwa upande wake gazeti la Uhuru limeakisi habari hiyo chini ya kichwa cha habari kisemacho nipeni muda, ni kauli ya Rais Samia Suluhu Hassan akizungumza siku mia moja za uwepo wake madarakani. Ni Pasha katika ukurasa wake wa mbele, nalo lina picha inayomwonyesha Waziri wa Madini Doto Biteko akishangilia akiwa pamoja na wafanyakazi wa benki ya NMB baada ya kuzindua rasmi klabu ya madini jijini Dodoma jana. NMB imeanzisha klabu hizo kwa lengo la uh, kuwawezesha uh, mikopo wachimbaji na wafanyabiashara wa sekta ya madini nchini Tanzania. Habari Leo lina habari isemayo kuwa halmashauri kuu ya taifa CCM kukutana leo Dodoma. Sasa anaielekeza dira ya udondozi wa magazeti ya Afrika Mashariki huko nchini Kenya, na awali naliangazia gazeti la Taifa Leo ambalo lina kichwa kikuu cha habari kisemacho domo domo nje, mabubu ndani. Likifafanua kuhusu kichwa hicho cha habari kwa kifupi, Taifa Leo limeandika kuwa wabunge wenye midomo mirefu hadharani ni miongoni mwa wale ambao hawakutamka hata neno moja katika bunge la kitaifa na seneti mwaka mzima wa elfu mbili ishirini wabunge hao ni pamoja na mbunge wa Mugirango kusini Silvanus Osoro na Senator Gideon Moi wa e, Baringo. Taifa Leo na, e, pia lina habari semayo kuwa wanasiasa wa pwani walaumiwa kuchochea utumiaji wa mihadarati, na linafafanua kwa kuandika kuwa viongozi wa kisiasa eneo la pwani wamelaumiwa kwa kuchochea matumizi ya mihadarati miongoni mwa vijana kwa nia ya kuwa Uh, uh, tumia uh, kuzua ghasia nyakati za kampeni. Uchunguzi uliofanywa na Taifa Leo katika maeneo ya Pwani umeonyesha kuwa shughuli zimeanza kuongezeka katika maficho ya utumizi wa dawa za kulevya katika miezi ya majuzi uh, uchaguzi mkuu unapokaribia. Habari kamili kuhusiana na, na kadhia hii unaweza kuisoma katika ukurasa wa saba wa Taifa Leo. Halikadhalika, katika ukurasa wake wa mbele Taifa Leo lina kichwa kikuu cha habari kisemacho rais Uh, kisemacho Raila na Ruto wamnyemelea Karua, je, ataingia boksi? Habari kamili kuhusu uh, kadhia hiyo unaweza kuisoma katika ukurasa wa tatu wa Taifa Leo. Na katika ukurasa wake wa intaneti, Taifa Leo lina habari isemayo kuwa serikali ya kaunti ya Bomet kwa ushirikiano na kampuni za eneo hilo itauza majani chai yanayokuzwa kaunti hiyo moja kwa moja hapa nchini Iran, ili kuwezesha wakulima kupata faida. akihutubu alipoanzisha usafirishaji wa tani 84 za majani chai kutoka kampuni ya kibinafsi gavana wa Bonet gavana wa Bomet Hilary Barchok alisema kaunti hiyo imepata idhini kutoka kwa wizara ya kilimo ya Kenya kuuza zao hilo nchini Iran. Alisema utawala wake umejitolea kusaidia katika mauzo ya majani chai yanayotayarishwa na viwanda vilivyoko Bomet ili kuimarisha bei kwa manufaa ya wakulima na kampuni hizo za binafsi. Kwa upande wake, balozi wa Iran nchini Kenya, bwana Jafar Barmaki, ameipongeza kaunti ya Bomet kwa kufanikisha mpango huo, na wakulima wakiongozwa na bwana John Terero wamesema mpango huo wa uzaji chai moja kwa moja nchini Iran ni mwamko katika kilimo cha zao hilo. na mlazi ya Desina, wapenzi wasikilizaji, kutoka hapa Tehran katika meza udondozi wa magazeti. Nam, hapa ni Tehran, idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Na sasa nawakaribisha kusikiliza kipindi cha ulimwengu wa michezo na makala yaleo katika historia. Ulimwengu wa Ahlan wasahlan ashiki na mfuatiliaji wa habari za spoti, na tumai ubuheri wa afya. Karibu katika dakika hizi chache za kutupia jicho japo kwa muhtasari baadhi ya matukio yaliyogonga vichwa vya habari kwenye ulimwengu wa michezo ndani ya siku saba zilizopita, na kusihi tuwe sote hadi tamati ya kipindi. Karibu tuanze na mchezo wa kunyanyua vyuma vizito. Mwirani Masud Barzam ametoa taji la mtu mwenye nguvu zaidi duniani katika mashindano ya kimataifa ya utunishaji misuli na kunyanyua vitu vizito katika Umoja wa Falme za Kiarabu. Mwirani huyo ameibuka kidedea katika mashindano hayo kima ya kimataifa yaliyofanyika baina ya Jumamosi ya Juni 26 na Jumapili ya Juni 27 huko Imarati. Mbali na kutunukiwa medali ya dhahabu kwa kutoa taji hilo la juu zaidi la World Ultimate Strongman, ametia kibindoni pia medali nyingine ya dhahabu katika kategoria ya kilo 105. Kadhalika, Iran imetoa medali tatu za dhahabu, mbili za fedha na mbili za shaba kwenye mashindano hayo ya kimataifa huko UAE. Katika hatua nyingine, wanamieleka wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran wamezoa medali kadhaa katika mashindano ya mieleka mtindo wa freestyle yaliyofanyika huko Russia katika mashindano hayo ya dunia yanayofahamika kwa kimombo kama International Aliev Freestyle Cup yaliyofanyika katika mji wa Kaspisk eneo la Dagestan na kufunga pazia lake Jumapili ya Juni 27, Iran imezawadiwa medali moja ya dhahabu na tatu za shaba. Medali ya dhahabu ya Iran ilitwaliwa na Muhammad Javad Ibrahimi katika safu ya wanamieleka wenye kilo 92 huku Amid Hussein Maksudi Arashk Mohebi na Mujtaba Golij wakizoa medali ya fedha kila moja katika kategoria za kilo 70, 92 na 97, kwa usanjari huo kwenye mashindano hayo ya mieleka ya kujiachia. Tugeukie soka barani Afrika. Mabingwa watetezi wa ligi ya klabu bingwa barani Afrika, klabu ya Al-Ahli wamefanikiwa kutinga fainali ya ligi ya mabingwa Afrika baada ya kuvuna ushindi mnono wa mabao matatu kwa mtungi dhidi ya Esperance ya Tunisia wikendi huko jijini Kairo, nchini Misri. Mafarao wa Misri hawakupata wakati mgumu kupata ushindi huo kwa kuwa walikuwa wanaupigia nyumbani na mara nyingi mchezo kwao hutuzwa. Al ahli walicheza kwa kasi kubwa na hawakutaka kuleta masihara, kwani wiki iliyopita walipata ushindi hafifu wa bao moja kwa mtungi wakiwa ugenini katika uwanja wa Stad Olympic de Reds walipochuana na Esperance Sportive de Tunis ya Tunisia katika mchezo wa nusu fainali. Mabao ya Al Ahli katika mchezo wa Jumamosi yalifungwa na ali malul kupitia mkwaju wa penalti kunako dakika ya 38 muhammad al sharif akivurumisha la pili nyavuni katika dakika ya 56 ya mchezo kabla ya hussein al shahat kulizamisha kabisa jahazi la wageni wao kwa bao la kiufundi la tatu katika dakika ya sitini Al Ahli wanatinga fainali mzima mzima kwa jumla ya magoli manne. Al Ahli watavana na Kaiser Chiefs katika fainali ambao wikendi hii wakiupigia nyumbani kwao wa Afrika Kusini, waliambulia sare tasa dhidi ya Wydad Kasablanka, kilichonusuru ni ushindi wa goli moja kwa mtungi katika mchuano wa mkondo wa kwanza wiki iliyopita. Mbali na hayo, Mfaransa Sebastian Ogier ndiye bingwa wa mashindano ya magari ya Safari Rali duniani kwa kifupi WRC. Hii ni baada ya kuongoza timu ya Toyota kufagia nafasi mbili za kwanza, akishinda duru ya safari rali siku ya mwisho iliyohudhuriwa na Rais Uhuru Kenyatta wa Kenya na Waziri Amina Muhamad wa michezo na Najib Balala wa utalii, miongoni mwa viongozi wengine, huko mjini Naivasha katika kaunti ya Nakuru, eneo la bonde la Ufa. Mkenya Onkar Rai aliibuka mshindi wa safari rali wa kitengo cha daraja ya tatu almaarufu WRC3 akiendesha gari la Volkswagen Polo alipokamilisha katika nafasi ya saba siku ya Jumapili. Bingwa wa mara saba duniani Ogier akishirikiana na Mfaransa mwenzie Julien Ingretia hawakutarajia kabisa kutawala mbio hizo. Hii ni baada ya gari lao la Toyota Yaris kuharibika mnamo Juni 25. Wakati madereva wengine walitaabika katika mkondo wa Kedong, aliendelea kuimarika baada ya kurekebisha gari lake. Alinyakua mkondo wa Oserian 2, Soysambu 1, Sleeping Warrior 1 na Elementaita 2 na kuingia siku ya mwisho ya mashindano hayo ya kilomita 320.19 akiwa nyuma ya kiongozi Thierry Neuville wa Hyundai na Takamoto Katsuta aliyokuwa akiendesha pia Toyota mm -hmm. Mfaransa huyo anaongoza jedwali la WRC mwaka huu 2021 kwa alama 33 baada ya duru sita za kwanza kwenye ligi hiyo ya duru 12. Rais Uhuru Kenyatta amesema Kenya itaendelea kuwa mwenyeji wa mashindano hayo hadi mwaka 2026. Hii ni baada ya serikali ya Nairobi kufikia makubaliano na shirikisho la magari duniani na shirikisho la ubingwa Mashindano hayo yaliyokuwa na msisimuko wa aina yake yameakisiwa pakubwa kitaifa, kieneo na kimataifa, labda kwa kuwa yamerejea kwa kishindo baada ya kusimamishwa kwa karibu miongo miwili. Tutamatishe kwa kutupia jicho robo fainali ya Euro 2020. Katika raundi ya 16, mashindano ya soka ya Ulaya au kipenda Euro 2020, Italia imetinga robo fainali baada ya kuifunga Austria mabao mawili kwa moja katika muda wa ziada wa mechi ambayo muda wake wa kawaida uliisha kwa sare tasa ya mtungi kwa mtungi. Italia na Austria zilikabiliana katika raundi ya 16 kwenye uwanja wa Wembley huko London nchini Uingereza. Italia iliongoza kwa bao moja kwa mtungi dakika ya 95 dhidi ya Austria kupitia mchezaji Federico Chiesa. Baadaye katika dakika 105, Matteo Pessina alifungia Italia bao la pili. Mchezaji wa Austria Sasa Kalajic naye pia alifungia timu yake bao la pekee katika dakika ya 114 na, na, ya na kubadili matokeo kuwa mawili kwa moja abaro benazar mrese ke Sasha Kalajic karde Tamam, tamam Italiya, yek, otrisho, bis, tariqai. Italia sasa itapambana na Ubelgiji katika mchuano wa robo fainali. Fainali ya mashindano haya kieneo itapigwa Jumapili ya Julai 11 katika uwanja wa Wembley jijini London, kwa kuwakutanisha mshindi wa nusu fainali ya kwanza na mshindi wa nusu fainali ya pili. Huku hayo yakiharifiwa, mshambuliaji wa Ureno Cristiano Ronaldo amevunja rekodi ya kuwa mchezaji wa kwanza aliyefunga magoli mengi kwenye michuano ya Ulaya pamoja na kombe la dunia kwa jumla mchezaji huyo ambaye alifunga magoli mawili na kutoa sare ya mawili kwa mawili dhidi ya Ufaransa alivunja rekodi hiyo iliyokuwa ikishikiliwa na mchezaji nyota wa zamani wa Ujerumani, Miroslav Klose ambaye alifunga magoli 19 kwa ujumla kwenye michuano ya Ulaya na kombe la dunia. Cristiano Ronaldo ambaye alifunga magoli yote mawili anaandika historia hiyo ya kuwa mchezaji aliyefunga magoli mengi kwa kufikisha magoli 21 katika michuano yote miwili, yani Euro na kombe la dunia. Katika hatua nyingine, mchezaji huyo amefikia rekodi ya nguli wa zamani wa soka wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran alidai ya kuwa mchezaji, ya kuwa wachezaji waliofunga magoli mengi kwenye timu za taifa wakiwa wamelingana kwa kufikisha magoli 109. Ali Dai, ambaye ni mchezaji wa zamani wa Iran aliyefunga magoli 109 kwenye michuano ya kimataifa kati ya mwaka 1993 na 2006 amempongeza Ronaldo akisema kuwa mchezaji huyo katu hatosahulika na atakumbukwa sana kwenye madaftari ya kumbukumbu. Waziri wa teknolojia ya habari na mawasiliano wa Iran Muhammad Javad Jahromi amesema karibuni hivi kwamba Jamhuri ya Kiislamu itazindua muhuri maalum kwa ajili ya kumwenzi Ali Dai. Ronaldo alitazamiwa Jumapili hii kuipiku rekodi hiyo ya Hey, katika mchuano wa kusisimua wa Euro 2020, lakini timu yake ya Ureno iliishia kuzabwa bao moja bila jibu na Ubelgiji. Bao la li Ubelgiji lilifungwa na Torgan Hazard kunako dakika ya 42. Torgan Hazard Torgan Hazard zarba zar che mizane che goli baraye Belgique avalin hamla o mogeiyat jedi Jamhuri ya Czech imesogea mbele pia kwenye michuano hiyo baada ya kuichabanga Uholanzi mabao mawili kwa sifuri, wakati ambapo Wales ilikuwa ikinyolewa bila maji na Denmark kwa kugaragazwa mabao manne kwa mtungi. Tutakomea hapa kwa leo, mpenzi msikilizaji, kutokana wakati na ufinyu wa wakati. Jina langu ni Hussein Hassan, kwa heri. Katika historia. Leo ni Jumanne, tarehe 18 Dhul Qada mwaka 1442 hijria inayosadifiana na Juni 29 mwaka 2021 miladia. Siku kama ya leo miaka 69 iliyopita alifariki dunia msomi mashuhuri wa Kiislamu Muhammad Husein Kashifulghita. Ayatullah Kashifulghita alizaliwa katika mji mtakatifu wa Najaf katika familia ya wasomi na wachamungu na kuanza kutafuta elimu akiwa bado mtoto mdogo. Baada ya kukamilisha elimu ya msingi Ayatullah Kashiful Ghita alihudhuria darsa za maulama wakubwa kubwa za zama hizo na kukua daraja za juu za elimu. Katika kipindi kifupi, alifanikiwa kulea wasomi na maulama wakubwa kubwa na kufanya safari katika nchi nyingi za Kiislamu kwa ajili ya kueneza elimu na maarifa. Mwanazoni huyo mkubwa wa Kiislamu pia alikutambua kushiriki katika masuala ya kisiasa na kutilia maanani masuala ya serikali na utawala huwa ni katika mambo ya wajibu, na alikuwa na mchango mkubwa katika kuanzisha harakati ya kitaifa ya Iraq. Ayatullah Kashiful Ghita alishiriki vilivyo katika mapigano ya jihadi ya wananchi wa Iraq wakati wa vita vya kwanza vya dunia dhidi ya jeshi vamizi la Uingereza. Mwanazuoni huyo wa Kiislamu ameandika vitabu vingi katika nyanja mbalimbali mbali. Siku kama ya leo miaka arobaini na mitano iliyopita yaani tarehe ishirini na tisa Juni mwaka elfu moja mia kenda sabini na sita muungano wa visiwa vya Ushelisheli ulipata uhuru wake, na kila siku kama hii huadhimishwa katika visiwa hivyo kama siku ya taifa. Hadi kufikia katikati ya karne ya kumi na nane wakati ambao Wareno walikuwa wakikalia kwa mabavu ardhi hiyo, visiwa vya Ushelisheli vilikuwa havijagunduliwa na havikuwa na wakazi. Mwishoni mwa karne ya 18 wakati ulipopamba moto mapinduzi ya Ufaransa, wanajeshi wa Uingereza waliokuwa katika eneo la Afrika walivamia Ushelisheli. Mapambano ya kuikomboa nchi hiyo yalipamba moto mwaka 1960 na kuendelea, na miaka 16 iliyofuata visiwa vya Ushelisheli vikawa huru na kuasisi mfumo wa jamhuri. Ushelisheli inaundwa na visiwa kadhaa vilivyoko katika bahari ya Hindi, inapakana na Madagaskar na tarehe nane Tir kwa mwaka wa Kiirani imetambuliwa kuwa ni siku ya kitaifa ya kupambana na silaha za kemikali. Siku kama ya leo, mji wa Sardasht huko magharibi mwa Iran ulishambuliwa kwa mabomu ya kemikali na ndege za kivita za utawala wa zamani wa Iraq. Wakazi wa mji huo wapatao 110 waliuawa washahidi na wengine wa 530 kujeruhiwa kwenye mashambulio hayo. Utawala wa zamani wa Iraq ambao ulikuwa umepoteza matumaini ya kushinda vita ilivyovianzisha dhidi ya Iran ulidhani kwamba kwa kuendesha mashambulio ya silaha za kemikali ungeweza kuitusha Iran matakwa yake, kupitia mashambulio hayo ya kinyama, lakini haukufanikiwa kufikia lengo hilo. na mpenzi msikilizaji, hapa ni Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Na kabla hatujaondoka uh, hapa studioni, ni muktasari wa habari za dunia na kisha maoni yenu. Mwakilishi wa kudumu wa jamhuri ya kiislamu ya Iran katika Umoja wa Mataifa amekosoa uamuzi wa kutoweka kwa jina la utawala haramu wa Israel katika orodha ya wakiukaji wa haki za watoto. Ethiopia imetangaza kusitisha vita katika jimbo la mashariki mwa nchi hiyo la Tigray ambalo limekuwa likikumbwa na mapigano uh, kufuatia hujuma za waasi katika eneo hilo uh, waasi wa TPLF. Maandamano yameshadidi huko uh, Swatini na kumlazimu mfalme uh, wa nchi hiyo, mfalme Mswati wa tatu kukimbia ufalme wake na kutafuta maficho huko Afrika Kusini. Wananchi wanataka demokrasia. Kamanda wa jeshi la majini la jamhuri ya Kiislamu Iran amewasili katika kisiwa cha Reunion kwa lengo la kushiriki katika mkutano wa ngazi za juu wa makamanda wa majeshi ya majini katika nchi za kando kando mwa bahari ya Hindi. Na maandamano ya kutaka Shekh Ibrahim Zakzaki, kiongozi wa harakati ya Kiislamu wa Nigeria, aachiliwe huru yameendelea tena nchini humo. Na kabla sijaondoka, ningependa kuangazia maoni yenu wapenzi wasikilizaji, mchana huu kwanza kuna maoni kutoka msikilizaji wetu Juma Sagai wa Musoma, Tanzania. Anasema Ilham Omar yeye peke yake e, ni zaidi ya viongozi wote wa nchi za Kiarabu. Haogopi, ni mwazi, haterereki, anasimama na kutetea anachokiamini, lakini pia anatetea dini yake bila uoga, japo yuko o katika taifa lenye uovu na lenye kupingana na mitazamo yote e, yake. Anasema alamjalie kile la kheri. Juma Jai Sagai wa Musoma Mara, Tanzania. Ee, Shirali Fazer Salaam, Tanzania, nasema, nasema, wa Dar es Salaam Tanzania, naye ametuma maoni anasema, asalamu alaikum. Anasema wa magharibi ndio wanaotumia ugaidi kufadhili eh, kwa malengo ya kuhatarisha amani ya dunia. Maoni mengine ambayo tumeyapokea ni ya kutoka msikilizaji wetu huyu Yahya aliyo barabara ya kumi na tatu Tanga Tanzania yeye pia Uh, naona leo hajatuma ujumbe, uh, tabani ujumbe wa zamani ambao nimeupitia hivi sasa. Shafi Said wa Kigoma Tanzania, yeye anasema wao wanaamini kuwa wanalolitukuza limetukuka na wanalolilani limelaanika. Wafata haki tuwajua kuwa Israel ni waovu kuliko waovu wote duniani, na huyo ni Shafi wa Kigoma Tanzania. Pia amesema Marekani na uh, na wenzake wataendelea kugua mioyo kwa kujifanya wanachuki na taifa la Iran. Laziaasina kutoka hapa Tehran, wapenzi wa usikilizaji, ila kuwashukuru ni nyote kwa kuwa nasi hadi mwisho wa matangazo haya na kutusikiliza. Mimi ni Mubarakeni, assalamu alaikum warahmatullahi taala wabarakatu. Na hadi kufikia hapa, ndio tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran husikika mara tatu kwa siku: asubuhi mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi huanza saa moja na dakika hamsini hadi mbili na dakika hamsini kwa saa za Afrika Mashariki. Yale ya mchana huanza saa tano na dakika ishirini hadi sita na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo yetu ya usiku huanza saa mbili na dakika ishirini hadi tatu na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya redio Teheran husikika pia kwa njia ya sateliti na intaneti. Anwani yetu ya intaneti ni Pars today com mkwaju sw kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu au email ni swahili radio at irib ir. Mnaweza pia kuyasikiliza matangazo yetu kwa njia ya moja kwa moja na hifadhi ya matangazo hayo kupitia simu za mkononi za Android na iPhone kwa kutumia application ya IRIB World Service. Mbali na katika barua pepe ya Swahili radio at IRIB.ir, mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama WhatsApp na kadhalika. Tunakushukuruni kwa kusikiliza na msikose kuyategea sikio matangazo yetu yajayo.