kali itamthibitikia kila msengenyaji, ambaye amekusanya mali na kuyahesabu tu bila ya kuyatumia katika njia za kheri. Anadhani ya kuwa mali yake yatamdumisha. Hasha, bila shaka atavurumishwa katika moto unaoitwa Hutama. Na nini kitakachokujulisha, hata ukajua ni nini huo Hutama? Ni moto wa Mwenyezi Mungu uliowashwa kwa ukali barabara, ambao unapanda nyoyoni. Hakika huo utafungiwa, na wao wawemo ndani yake kwenye nguzo ndefu ndefu. Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum wasikilizaji wa wapenzi wa idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, popote pale mlipo, karibuni katika matangazo yetu haya ya usiku. Tunasikika katika satellite na vilevile vile kwenye internet katika parstoday.com sw aidha, katika masafa ya FM huko nchini Tanzania, kwenye mikoa ya Tanga, Mwanza, Singida, Kigoma na Mtwara, kupitia Redio Maarifa FM. WhatsApp yetu ni plus 9893565487 na email yetu ni swahili radio irib.ir. Kwa usiku huu, tutakuwa na taarifa habari pamoja na uchambuzi wa kisiasa. Tutakuleteni pia mawaidha kutoka kwa Shekh Ayub Rashid na yatahusiana na faida za ndoa. Tutakuwa pia na ulimwengu wa michezo na makala ya leo katika historia. Tutakuleteni pia kipande cha kaswida na bila kusahau maoni yenu, wapenzi wasikilizaji. Tutakuwa pia na muhtasari wa habari za dunia kama kawaida. Jina langu ni Ahmed Rashid. Baada ya muda si mrefu, tutakuleteni taarifa habari za dunia. Imetimia saa nne kamili usiku kwa majira ya hapa Teheran, na ifuatayo ni taarifa habari za dunia. Kwanza ni baadhi ya vichwa vya habari muhimu. Kiongozi Mwadhamu wa Mapinduzi ya Kiislamu asema uchaguzi wa rais nchini Iran ulifanyika kwa hamasa kubwa. Kongo DR yaweka kafyu katika mji wa Beni baada ya milipuko ya mabomu kanisani. Makundi ya mukawama ya Iraq yasema tutalipiza kisasi dhidi ya Marekani. Na Sudani yakubali masharti ya makubaliano ya muda ya bwawa la Nahda. Habari kamili. Kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu mapema leo amesema kuwa wananchi wa Iran ndio washindi halisi wa uchaguzi wa rais uliofanyika mwezi huu katika mazingira ya maambukizi ya Korona na matatizo ya kiuchumi na kwamba wamemfanya adui na vibaraka wake washindwe na kufeli. Ayatullah Sayyid Ali Khamenei amesema hayo leo katika hadhara ya mkuu wa idara ya mahakama ya Iran na maafisa wa chombo hicho waliokwenda kukutana naye kwa mnasaba wa maadhimisho ya wiki ya idara ya mahakama, amesema harakati kubwa za maelfu ya vyombo vya propaganda vikiwemo vyombo vya habari vya Marekani, Uingereza na baadhi ya nchi tegemezi na vile vile baadhi ya vibaraka wao wa ndani ya nchi kwa ajili ya kuwazuia wananchi wasishiriki katika zoezi la kupiga kura katika uchaguzi wa rais hazina kifani katika dunia ya sasa. Ameongeza kuwa maadui hao walitumia vibaya baadhi ya visingizio kama matatizo ya kimaisha, au baadhi ya matukio yaliyotokea baadaye kama suala la kupasisha wagombea kwa ajili ya kutimiza njama zao. Kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu ameashiria kadhi ya kirusi cha corona na jinsi maambukizi ya kirusi hicho yalivyopungua karibu asilimia kumi yalivyopunguza karibu asilimia kumi ya, wa, ya, ya wapiga kura, kwa mujibu wa tathmini ya wataalamu wa mambo na kusema licha ya matatizo hayo yote, wananchi walitengeneza hamasa kubwa na halisi katika kusimama kwenye safu ndefu za kupiga kura tangu mapema asubuhi na hivyo wakatoa kipigo kikali kwa wale waliosusia zoezi hilo na wapinzani wa uchaguzi. Wakazi wa mji wa Beni nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo leo Jumatatu wamekumbana na zuio la kafyu katika mji huo baada ya miripuko mitatu ya mabomu iliyotokea mjini humo. Maafisa wametahadharisha kuwa wana taarifa kwamba miripuko mingine zaidi inaratibiwa. Jana asubuhi bomu liliripuka ndani ya kanisa moja la Katoliki katika mji wa Beni mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo na kujeruhi wanawake wawili. Mripuko huo ulifuatiwa na mwingine wa kujiripua nje ya baa moja kwenye jimbo hilo. Mapema jana Jumapili, mripuko mwingine wa bomu ulitokea karibu na kituo cha mafuta pambizoni mwa mji wa Beni na kusababisha madhara. Mji wa Beni unapatikana katika jimbo la Kivu Kusini, mmoja ya miji miwili ambayo Rais Felix Chisekedi alitangaza kuwa chini ya mzingiro Mei sita mwaka huu katika juhudi za kukabiliana na machafuko ya waasi kwenye jimbo hilo. Nchi za Afrika zimetakiwa kuamka kutoka kwenye usingizi mzito na zianze kujibidisha katika kutafuta elimu za kisasa na ustawi wa kisayansi na kiteknolojia kwa faida ya raia wa nchi za bara hilo. Kigozi Ismail na maelezo zaidi kutoka Kampala. akihutubia mkutano wa kimataifa kuhusu afya uliodhaminiwa na shirika la afya duniani WHO ukiandaliwa na chuo kikuu cha Makerere mtaani Mnyonyo Uganda. Rais Yoweri Museveni wa Uganda amebainisha kwamba hivi karibuni mataifa ya Afrika yatajivumbulia madawa ya chanjo dhidi ya maradhi ya hatari mno, mkiwemo na mafua mapya COVID-19, ikiwa mataifa hayo yatazidi kushirikiana. Akasitiza kuwa wakati wa kuzidisha maelewano na mashauriano ni huu ambapo wazalendo wa Afrika hawafai kupoteza wakati mwingine zaidi kuhusu janga jipya la korona na majanga mengine ya kiafya, kiuchumi, kiulinzi na sekta zingine za busara mno, kwa sababu walimwengu wa nje ya bara hili wanatanguliza maslahi ya wananchi wao akatoa mifano kadhaa ya wavumbuzi wa Afrika ambao wametoa mchango mkubwa katika nyanja za busara duniani. Kwa hivyo sera za kiubaguzi zilizopigwa marufuku katika karne iliyopita ni lazima zienezwe kwenye maeneo na sekta zote, kwani dunia ya leo ni ya utandawazi. Akawapongeza wanasayansi wa Uganda ambao karibu watatoa chanjo dhidi ya janga la korona, lakini akasihi asasi za kisayansi duniani zisikwamishe juhudi hizi za wanasayansi wenzao. Alishukuru mno wanasayansi wa Ujerumani ambao wametoa mchango mkubwa katika uvumbuzi wa Uganda. Aidha, kinara wa shirika la afya duniani Dr. adhanom Ghebreyesus kupitia mtandaoni, naye aliwasihi walimwengu washirikiane kwa dhati kuhusu janga la korona na majanga mengine yanayoweza kuvamia walimwengu wakati wowote. Usawa wa ushirikiano ndiyo njia bora ya kufaulu kiteknolojia na njia zingine za kisayansi. Janga hili limeonyesha kwamba Afrika haiwezi kutegemea misaada kutoka nje pekee. Dr. Gibriesus akasema, ni lazima tushirikiane kama ulimwengu ili kufikia madhumuni makubwa ya kutokomeza majanga yanayosumbua mwanadamu bila kusalitiana wala kufichana maarifa yanayohitajika kwa wote, ndipo tutakuwa ulimwengu wapenda nao sote kwa jumla, akasema ni lazima Waafrika wakomeshe falsafa ya kusubiri kila kitu ili hali nao wana akili na uwezo wa kiba. Mimi ni Kigozi Ismail kutoka Kampala. Asante sana Kigozi Ismaili. Mnaendelea kusikiliza taarifa habari za dunia kutoka Teherani, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Makundi ya mukawama ya Iraq yametangaza kuwa yatalipiza kisasi mashambulizi ya Marekani dhidi ya ngome za kundi la Hashrushabi. Makundi ya mukawama ya Iraq leo Jumatatu yametoa taarifa ya pamoja katika radiamali yao kwa mashambulizi ya Marekani dhidi ya ngome za Hashrushabi katika mpaka wa Siria na Iraq na kueleza kuwa sisi hatutokaa kimya mkabala wa kuendelea kuwepo wanajeshi vamizi wa Marekani nchini mwetu, hatua inayokinzana na katiba, uamuzi wa bunge na matakwa ya wananchi wa Iraq. Makundi ya mukawama ya Iraq yamesema kuwa vikosi vamizi vya Marekani vingali vinaendeleza jinai zao huko Iraq kwa kuwashambulia wana mukawama wa harakati ya hashru shaabi, na kusisitiza kuwa watalipiza kisasi cha damu za mashahidi wa mashambulizi hayo na kwamba adui ataonja ladha chungu ya kisasi hicho. Kundi la uh, mukawama la Kataib Saidu Shuhada la Iraq pia awali lilitangaza kwamba kuanzia sasa vita baina yao na wanajeshi vamizi wa Marekani havitakuwa na mipaka. Vyombo vya habari huko Iraq na Siria leo asubuhi vimetangaza habari ya kujiri mashambulizi ya anga ya Marekani katika ngome za kundi la Hashushabi kwenye eneo la Bukamal katika mpaka wa Siria na Iraq wanamukawama wa nne wa Hashdushabi wameuliwa shahidi na watatu wamejeruhiwa katika mashambulio hayo. Na waziri wa mambo ya nje wa Sudan, Mariam Asadiq Almahdi, amesema kuwa nchi yake imepokea pendekezo kutoka kwa serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo la makubaliano ya muda ya kujazwa maji bwawa la Nahdha yanayoungwa mkono na Umoja wa Mataifa na Marekani. Waziri wa mambo ya nje wa Sudan ameongeza kuwa Khatumu imekubali kwa masharti makubaliano ya kiawamu juu ya bwawa la Nahdha na kwamba serikali ya Khatumu imeshurutisha kuwa muda wa makubaliano hayo uwe miezi sita na kwamba yawe na dhamana za kimataifa. Mariam Sadiq Almahdi pia amesema Sudan imeliomba baraza la usalama la Umoja wa Mataifa lijadili uamuzi wa, wa upande mmoja wa Ethiopia wa kujaza maji kwenye bwawa la Nahdha, na amezihimiza pande tatu za Ethiopia, Misri na Sudan kuheshimu sheria za kimataifa na kuachana na hatua za upande mmoja. na utafiti wa karibuni wa taasisi za kimataifa unaonyesha kuwa katika kipindi cha mwongo mmoja uliopita, Uingereza iliziuzia nchi zinazokiuka haki za binadamu silaha zenye thamani ya pauni bilioni kumi na saba. Theluthi mbili ya nchi ambazo hazitajwi kama nchi zilizo huru kutokana na rekodi yao ya uvunjaji wa haki za binadamu katika mwongo mmoja uliopita zilipatiwa kibali na serikali ya Uingereza cha kununua silaha kutoka nchi hiyo, kwa mujibu wa ripoti hiyo. Utafiti uliofanywa na taasisi ya Freedom House yenye makao yake mjini Washington, Marekani, unaonyesha kwamba kati ya mwaka elfu mbili kumi na moja na elfu mbili kumi na ishirini London ilitoa kibali cha kuuza silaha zenye thamani ya pauni bilioni 16 na milioni mia kwa nchi zinazokiuka haki za binadamu hasa Saudi Arabia, Bahran, Misri na Tailand. Na huu ndio mwisho wa taarifa wa habari za dunia kutoka hapa mjini Teheran. Nam, hapa ni Teherani, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Hufuatao sasa ni uchambuzi wa kisiasa na kichwa chake cha maneno kinasema: ombi la Misri na Sudan kwa baraza la usalama, mgogoro wa bwawa la Nahdha. Huku awamu ya pili ya kujazwa maji katika bwawa la Nahdha la Ethiopia katika mto Naili ikikaribia, Misri na Sudan, nchi mbili ambazo zinapinga ujenzi wa bwawa hilo, zimetaka ujazwaji maji huo usitishwe kwa muda. Nchi hizo mbili zimetaka Ethiopia izipatie dhamana kuwa haki zao zitalindwa, jambo ambalo limezusha taharuki mpya baina ya nchi hizo tatu. Hivi sasa Misri na Sudan zimeandika barua kila moja kwa Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa zikitaka baraza hilo liitishe kikao cha kujadili kadhia ya ujenzi wa bwawa hilo ili kufikiwa mapatano ambayo itakuwa ni lazima kuyatekeleza. Ujenzi wa bwawa la Nahdha juu ya mto Nile ni chanzo cha mgogoro mkubwa baina ya Ethiopia katika upande mmoja na Misri na Sudan katika upande wa pili. Hadi sasa kumefanyika duru kadhaa za mazungumzo kwa lengo la kutatua mgogoro baina ya nchi hizo, lakini hakuna mafanikio yoyote ya maana yaliyoweza kupatikana. Ethiopia inasisitiza kuhusu kunufaika na nishati ya umeme inayozalishwa katika bwawa hilo kwa ajili ya ustawi na maendeleo huku ikisema Misri na Sudan hazitapata madhara yoyote hazitapata madhara yoyote kutokana na bwawa hilo. Hata hivyo, nchi hizo mbili hasa Misri, zinasema ujenzi wa bwawa hilo la Ethiopia kutoka mto Nile ni jambo ambalo litapelekea ipate madhara, kwani maji yanayofika nchini humo kupitia mto huo yatapungua sana, na hivyo kuhatarisha maisha ya mamilioni ya raia wa Misri. Kwa mujibu wa uchunguzi uliofanywa, iwapo bwawa la Nahdha litajazwa maji kikamilifu, maji ya Misri kwa uchache yatapungua kwa asilimia ya 50, na iwapo hali hiyo itajiri, basi nchi hiyo itakumbwa na hasara isiyoweza e kufidiwa. Kwa msingi huo ndiyo maana Misri ikasema bwawa la Nahdha ni tishio kwa usalama wake wa taifa. D Hasan Nafa, mhadhiri wa masuala ya kisiasa katika chuo kikuu cha Kairo, anasema iwapo Ethiopia itafanikiwa kudhibiti mtiririko wa maji ya mto Nile basi hakuna serikali yoyote Misri itakayoweza kulinda uhalali na nguvu zake hata kwa siku moja. Nam, hapa ni Tehran a Kiswahili, sauti ya jamhuri ya ya Iran. Kuna baadhi ya maoni yenu hapa, wapenzi wasikilizaji, kama vile kutoka kwako bwana Juma Idi Isa wa Kondoa. Umetumia maoni mawili hapa, mmoja unasema poleni Kongo DR kwa miripuko ya mabomu kanisani, na maoni yako mingine unasema kila la Sudan kwa kukubali masharti ya makubaliano ya muda ya bwawa la Anahdha. Bwana Abdallah Ali Makajura wa Tabora, Tanzania anashukuru, nasi pia tunamshukuru. Bwana Abedi Tofiki wa Baraka huko Fizi, Congo DRC anasema shukran, nasi pia tunakushukuru. Bwana Mfano Hasan wa Kigoma, Tanzania yeye yeah, anazungumzia mashambulizi ya Marekani katika ngome za wanamkawama huko Irak. Maoni yake ni marefu Hatuna budi ila kuyasoma kwenye kipindi chetu cha baraza la wasikilizaji tukijaliwa. Maoni mengine yameingia ya sasa hivi hapa kutoka kwako bwana Kakoto Hamisi wa Kigoma, Tanzania. Baada ya kutusalimu na kujitambulisha, unasema nakupateni vizuri idhaa ya Kiswahili ya redio Teheran kupitia maarifa FM 99.7 huku Kigoma, nikiwa Kigoma Butunga, Tanzania. Asante, na sisi tunakushukuru sana. Ama sasa, wapenzi wasikilizaji, kuna baadhi ya maoni yenu hapa: Abu Makamivuai Ali Magema wa Tanzania, Sherali Fazl wa Tanzania, Idrisa Ali mali ya Mungu Mombasa Kenya, Yahya Ali wa Tanga. Nyote tuna kushukuruni sana, lakini muda wetu unakwenda kwa kasi. Nikukumbusheni wapenzi wa wasikilizaji yale ambayo tumekuwa nayo katika habari zetu kwa muhtasari. Kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu Ayatullah Said Ali Khamenei mapema leo amesema kuwa wananchi wa Iran ndio washindi halisi wa uchaguzi wa rais uliofanyika mwezi huu katika mazingira ya maambukizo ya korona na matatizo ya kiuchumi na kwamba wamemfanya adui na vibaraka wake washindwe na kufeli. Wakazi wa mji wa Beni, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, leo Jumatatu wamekumbana na zuio la kafyu katika mji huo baada miripu ya miripuko mitatu ya mabomu iliyotokea kanisani na katika maeneo mengine makundi ya mukawama ya Iraki yametangaza kwamba yatalipiza kisasi mashambulizi ya Marekani dhidi ya ngome za kundi la Hashdushadi. Karibuni sasa, wapenzi wasikilizaji, kutegea sikio mawaidha kutoka kwa Sheikh Ayub Rashid wa mjini London, Uingereza, na mada itakuwa ni faida za ndoa. Baada ya hapo tutakuleteni kipindi cha ulimwengu wa michezo. Kipindi hicho kitafuatiwa na makala ya leo katika historia. Tutakuleteni pia kipande cha kasida, tukiwa na matarajio mtakuwa nasi hadi mwisho wa matangazo haya. Amma bad, ndugu zangu, wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Alhamdulillah, tunamshukuru Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala aliyetuneemesha neema kubwa kubwa na aliyetuneemesha neema ndogo ndogo na tunamshukuru Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala kwa kutujalia sie kuwa ni wanaadamu watoto wa Nabii Adam baba yetu Adam na mama yetu Hawa. Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala ametujalia tumetokana na wema hao wawili na tunamshukuru Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala kwa neema zake nyingi nyingi ambazo tunazozijua na nyingi mno ambazo hatuzitambui. Leo katika mada yetu tunazungumza habari ya faida za ndoa, hayo ndiyo maudhui yetu makubwa tutakayojaribu kuyazungumza katika darasa letu la leo. Tukaanza kwa nukta ya kwanza, kuzitazama faida ambazo zinazopatikana katika ndoa, faida zinazopatikana katika kuoana. Faida ni nyingi, tutazitaja baadhi tu. Tukianza na faida ya kwanza ya ndoa, tunaikuta faida hii imetajwa katika suratul Nur. Wallahu wasi'un alim. Mwenyezi Mungu anasema katika aya hii kwamba na waozeni wajane miongoni mwenu na wema katika watumwa wenu na wajakazi wenu wakiwa mafakiri, Mwenyezi Mungu atawatajirisha kwa fadhila zake na Mwenyezi Mungu ni mwenye wasaa mwingi wa kujua au mjuzi. Sasa tukitazama aya hii tunakuta Mwenyezi Mungu anasema hapa, wa ankihul ayama wa waozesheni. Hii ni lugha ya kutilia mkazo. Sisi kama umma wa Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam, Mwenyezi Mungu anatuambia tuwaozeshe. Waliambiwa maneno hayo masahaba, wakaambiwa waliokuja baada yao, na sasa yametufikia na sisi tuwaozeshe wajane miongoni mwetu na wema katika watumwa na wajakazi. Sasa kwa nini Mwenyezi Mungu anasema wakiwa mafakiri au wakiwa maskini Mwenyezi Mungu atawatajirisha kwa fadhila yake? Hapa ameweka hikma na busara ya ndoa, faida inayopatikana baada ya kuoa. Mwenyezi Mungu anasema wakiwa hao wanaooa ni mafakiri au wanaolewa ni mafakiri basi, Mwenyezi Mungu huenda akawatajirisha kwa fadhila yake. Ha, anayesema hapa ni mtoaji, anayesema hapa ni mpaji, anayesema hapa ni yule ambaye mwenye milki ya hii dunia, mwenye uwezo katika hii dunia, mwenye kumiliki kila kitu ni Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala, kukuonyesha msisitizo wa swala msisi hili bora ambalo lina faida kubwa la ndoa. Sasa Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala hapa anaonyesha namna gani kwamba ndoa inaweza ikambadilisha mtu hali yake kutoka umaskini kamfanya akawa ni tajiri kwa uwezo wa Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala, kwa sababu mwenyewe Mwenyezi Mungu ndiyo mwenye wasaa na ndio mjuzi wa kila kitu. Kwa hiyo mipango ya mustakbal anaijua yeye, asije akakataa mtu kuingia katika ndoa kwa kudai kwamba mimi nikioa ndo nitazidi kuwa maskini, nikioa sitokuwa na hali nzuri. Hayo hayatakiwi kufikiriwa hivyo, bali Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala anatutaka tufikirie hivi anavyosema mwenyewe, ikiwa watu ni mafakiri atawatajirisha Mwenyezi Mungu Subhanahu. Katika kuna faida ya utajiri wa moyo, kuna faida ya utajiri wa mali, kuna faida ya utajiri wa mali kwa maana mtu anachokimiliki katika mali au kuna faida katika utajiri wa mali watu, maanake ile hali ya kuweko watu kuongezeka, ule ni utajiri. Leo tukitazama katika nchi mathalani ya Uchina, ambayo idadi ya watu wake ni kubwa sana, ilifika mahala Wachina wakasema mtu anayeoa anaruhusiwa kupata mtoto mmoja tu peke yake. Lakini leo sasa habari imeshabadilika kwamba anaweza kuwa mpaka na watoto watatu, na China leo inatisha kwa ile idadi yao ya watu peke yake. Ikiwa nidhamu imekuja nzuri ya kupangilia mpangilio wa maisha, ile idadi kubwa tu ya watu wanaopatikana kutokana na vizazi vinavyozaliwa vizazi vipya ni utajiri tosha, na ndio hapa wakaja maulamaa wetu, wadadisi wa mambo, wakasema Jamaa Afrika, msikubali suala linaloletwa la fikra ya kusema zuieni uzazi, kwa lugha ya mafumbo ya kupanga uzazi. Kupanga uzazi, kuzuia uzazi, kutokuzaa, ikaonekana kama hii ndiyo mipango ya kimaendeleo ya leo, na kumbe kuna utajiri wa idadi ya watu kuwa wengi. Almuhimu kupatikana mipango mizuri. Ikiwa mipango mizuri iko na akili ikatumika sawasawa, kila mtu mwenye watoto wengi ana utajiri, na ndio pale itakapoonekana nchi yenye watu wengi duniani ina maendeleo. Leo ukitazama Uchina hiyo tuliyosema, ukatazama mathalan Marekani, idadi ya watu waliokuweko pale ni kubwa, inayopelekea watu waweze kufanya mambo mbalimbali na wayafikie mambo yale kwa wepesi, kwa sababu ya kuweko akili mbalimbali za watu wengi katika maeneo yale. Kwa hiyo asija akatueleza mtu kwamba habari ya kwamba fulani akioa, basi huyo mwenye kuoa atakuwa maskini na hawezi kufanikiwa. Hayo si kweli na yamethibiti. Leo utaona katika nchi za Ulaya, baadhi anayeoa au akapata watoto, unaona namna gani serikali inaingilia katika kumsaidia yeye awe na maisha yake mazuri na kumsaidia katika kutazama hali ya watoto. Sasa haya yote yanaonyesha namna gani Ufahamu wa watu umeanza kubadilika na unapelekea kutambua nguvu ya watu pindi wanapokuwa wengi. Kwa hiyo tukirudi katika faida kubwa ya kwanza ni kwamba utajiri unapatikana. Sasa utajiri huu huwe ni utajiri ambao tumezoea kuuona wa mali, wa watoto au utajiri wa kupata moyo, moyo wa mtu hata kama hana lakini akawa ameridhika kwa kuwa na mke, mke ameridhika kwa kuwa na mume. Mume na mke wameridhika kwa kuwa na watoto. Mwenyezi Mungu anasema atatutajirisha tukiingia katika masala ya ndoa. Vile vile tunaona katika sura Ar-Rum, Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala anataja faida za kuoana katika aya ya 21. Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala anasema, wa min ayatihi an khalaqa lakum min anfusikum azwajan litaskunu ilaiha wa ja'ala bainakum mawaddatan warahma inna fi dhalika la ayatin liqaumin yatafakkarun, miongoni mwa aya zake Mwenyezi Mungu, miongoni mwa dalili zake Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala ni kukuumbieni nyie wanaume, kukumbieni wanawake. Hizi ni katika dalili za Mwenyezi Mungu, alafu anasema litaskunuu ilaiha, ili mpate utulivu kutoka kwao Nyie wanaume mtapata utulivu kwa wanawake mtakapowaoa, wanaume mtapata utulivu kwao. waja'ala bainakum mawaddatan wa rahma, na Mwenyezi Mungu amejalia mapenzi na huruma baina yenu. inna fi dhalik, hakika haya bila ya shaka. la ayatin liqaumi yatafakkarun, zipo ishara kwa watu wanaofikiri. Sasa ukitazama aya hizi mbili tu peke yake katika Qurani unaona faida kubwa zimepatikana, kwamba kuna utajiri katika kuoa, kuna utulivu sakina, kwa maneno mengine ambayo hajayataja Mwenyezi Mungu katika aya hii ya 21 ya Suratur Rum. Kila ambaye hajaoa au hajaolewa, basi hana sakina hana utulivu. Ule utulivu wa moyo haupatikani kwa mtu asooa au asoolewa, ila waliooa na kuolewa, hao ndio wenye utulivu, kwa mujibu wa Qurani, Mwenyezi Mungu Subhanahu wataala anavyosema. Na leo utaona maradhi mengi sana ambayo yanayoambatana na msongeko wa moyo au msongeko wa damu na mengineyo ya aina hiyo, yanaambatana sana na watu ambao hawajaoa au hawajaolewa, na ile hali ya kuwa mtu ana majonzi na simanzi akawa hali yake siyo ya furaha mara kwa mara ni kutokana na kutokuoa au kutokuolewa. Kwa hiyo kuna faida kubwa kama anavyoeleza Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala katika aya hii tukufu ya sura Ar-Rum aya ya 21. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Ulimwengu wa michezo. Ahlan wasahlan, ashiki na mfuatiliaji wa habari za spoti, na tumai ubuheri wa afya. Karibu katika dakika hizi chache za kutupia jicho japo kwa muhtasari baadhi ya matukio yaliyogonga vichwa vya habari kwenye ulimwengu wa michezo ndani ya siku saba zilizopita, na kusihi tuwe sote hadi tamati ya kipindi. Karibu. Tuanze na mchezo wa kunyanyua vyuma vizito. Mwirani Masud Barzam ametoa taji la mtu mwenye nguvu zaidi duniani katika mashindano ya kimataifa ya utunishaji misuli na kunyanyua vitu vizito katika umoja wa falme za Kiarabu. Mwirani huyo ameibuka kidedea katika mashindano hayo ya kimataifa yaliyofanyika baina ya Jumamosi ya Juni 26 na Jumapili ya Juni 27 huko Imarati. Mbali na kutunukiwa medali ya dhahabu kwa kutoa taji hilo la juu zaidi la World Ultimate Strongman, ametia kibindoni pia medali nyingine ya dhahabu katika kategoria ya kilo 105. Kadhalika, Iran imetoa medali tatu za dhahabu, mbili za fedha na mbili za shaba kwenye mashindano hayo ya kimataifa huko UAE. Katika hatua nyingine, wanamieleka wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran wamezoa medali kadhaa katika mashindano ya mieleka mtindo wa freestyle yaliyofanyika huko Russia. Katika mashindano hayo ya dunia yanayofahamika kwa kimombo kama International Aliev Freestyle Cup yaliyofanyika katika mji wa Kaspiisk, eneo la Dagestan na kufunga pazia yake like Jumapili ya Juni 27. Iran imezawadiwa medali moja ya dhahabu na tatu za shaba. Medali ya dhahabu ya Iran ilitolewa na Muhammad Javad Ibrahimi katika safu ya wanamieleka wenye kilo tisini na mbili huku Amid Husein Maksudi Arashk Mohebi na Mojtaba Golij wakizoa medali ya fedha kila moja katika kategoria za kilo 70, 92 na 97 kwa usanjari huo kwenye mashindano hayo ya mieleka ya kujiachia. Tugeukie soka barani Afrika. Mabingwa watetezi wa ligi ya klabu bingwa barani Afrika, klabu ya Al Ahli wamefanikiwa kutinga fainali ya ligi ya mabingwa Afrika baada ya kuvuna ushindi mnono wa mabao matatu kwa mtungi dhidi ya Esperance ya Tunisia wikendi huko jijini Kairo nchini Misri. Mafarao wa Misri hawakupata wakati mgumu kupata ushindi huo, kwa kuwa walikuwa wanaupigia nyumbani na mara nyingi mcheza kwao hutuzwa. Al Ahli walicheza kwa kasi kubwa na hawakutaka kuleta masihara, kwani wiki iliyopita walipata ushindi hafifu wa bao moja kwa mtungi wakiwa ugenini katika uwanja wa Stade Olympic de red walipochuana na Esperance Sportive de Tunis ya Tunisia katika mchezo wa nusu fainali. Mabao ya Al Ahli katika mchezo wa Jumamosi yalifungwa na Ali Malul kupitia mkwaju wa penalti kunako dakika ya 38 Muhammad Asharif akivurumisha la pili nyavuni katika dakika ya 56 ya mchezo kabla ya Hussein Al Shahat kulizamisha kabisa jahazi la wageni wao kwa bao la kiufundi la tatu katika dakika ya 60. Al Ahli wanatinga fainali mzima mzima, kwa jumla ya magoli manne. Al Ahli watavaana na Kaizer Chiefs katika fainali ambao wikendi hii, wakiupigia nyumbani kwao wa Afrika Kusini waliambulia sare tasa dhidi ya Wydad Casablanca, kilichonusuru ni ushindi wa goli moja kwa mtungi katika mchuano wa mkondo wa kwanza wiki iliyopita. Mbali na hayo, mfaransa Sebastian Ogier ndiye bingwa wa mashindano ya magari ya safari rali duniani kwa kifupi, WRC. Hii ni baada ya kuongoza timu ya Toyota kufagia nafasi mbili za kwanza, akishinda duru ya safari rali siku ya mwisho iliyohudhuriwa na Rais Uhuru Kenyatta wa Kenya na Waziri Amina Muhammad wa michezo na Najib Balala wa utalii, miongoni mwa viongozi wengine, huko mjini Naivasha katika kaunti ya Nakuru eneo la bonde la Ufa. Mkenya Onkar Rai alibuka mshindi wa safari rali wa kitengo cha daraja ya tatu almaarufu WRC3 akiendesha gari la volkswagen polo alipokamilisha katika nafasi ya saba siku ya Jumapili. Bingwa wa mara saba duniani Ogier akishirikiana na mfaransa mwenzie julien Ingresia hawakutarajia kabisa kutawala mbio hizo. Hii ni baada ya gari lao la toyota yaris kuharibika mnamo Juni 25. Wakati madereva wengine walitaabika katika mkondo wa Kedong, aliendelea kuimarika baada ya kurekebisha gari lake. Alinyakua mkondo wa Oserian 2 Soisambu one Sleeping Warrior one na Elementaita 2 na kuingia siku ya mwisho ya mashindano hayo ya kilomita 320.19 akiwa nyuma ya kiongozi Thierry Neuville wa Hyundai na Takamoto Katsuta aliyekuwa akiendesha pia Toyota mm -hmm. Mfaransa huyo anaongoza jedwali la WRC mwaka huu 2021 kwa alama Thelathini na tatu baada ya duru sita za kwanza kwenye ligi hiyo ya duru kumi na mbili. Rais Uhuru Kenyatta amesema Kenya itaendelea kuwa mwenyeji wa mashindano hayo hadi mwaka elfu mbili na ishirini na sita. Hii ni baada ya serikali ya Nairobi kufikia makubaliano na shirikisho la magari duniani na shirikisho la ubingwa wa magari ya safari rali au World Rally Championship. Mashindano hayo yaliyokuwa na msisimuko wa aina yake yameakisiwa pakubwa kitaifa, kieneo na kimataifa, labda kwa kuwa yamerejea kwa kishindo baada ya kusimamishwa kwa karibu miongo miwili. Tutamatishe kwa kutupia jicho robo fainali ya Euro 2020 katika raundi ya 16, mashindano ya soka ya Europa au kipenda Euro 2020, Italia imetinga robo fainali baada ya kuifunga Austria mabao mawili kwa moja katika muda wa ziada wa mechi ambayo muda wake wa kawaida uliisha kwa sare tasa ya mtungi kwa mtungi. Italia na Austria zilikabiliana katika raundi ya 16 kwenye uwanja wa Wimbledon huko London nchini Uingereza. Italia iliongoza kwa bao moja kwa mtungi dakika ya 95 dhidi ya Austria kupitia mchezaji Federico Chiesa. Baadaye katika dakika 105 Matteo Pessina alifungia Italia bao la pili. Mchezaji wa Austria sasa kalazich Italia sasa itapambana na Ubelgiji katika mchuano wa robo fainali. Fainali ya mashindano haya ya kieneo itapigwa Jumapili ya Julai 11 katika uwanja wa Wembley jijini London, kwa kuwakutanisha mshindi wa nusu fainali ya kwanza na mshindi wa nusu fainali ya pili. Huku hayo yakiarifiwa, mshambuliaji wa Ureno Cristiano Ronaldo amevunja rekodi ya kuwa mchezaji wa kwanza aliyefunga magoli mengi kwenye michuano ya Ulaya pamoja na Kombe la Dunia kwa jumla. Mchezaji huyu ambaye alifunga magoli mawili na kutoa sare ya mawili kwa mawili dhidi ya Ufaransa aliyevunja rekodi hiyo iliyokuwa ikishikiliwa na mchezaji nyota wa zamani wa Jerumani, Miroslav Klose, ambaye alifunga magoli 19 kwa jumla kwenye michuano ya Ulaya na Kombe la Dunia. Cristiano Ronaldo, ambaye alifunga magoli yote mawili, anaandika historia hiyo ya kuwa mchezaji aliyefunga magoli mengi kwa fikisha magoli 21 katika michuano yote miwili yaani Euro na Kombe la Dunia. Katika hatua nyingine, mchezaji huyo amefikia rekodi ya nguli wa zamani wa soka wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran Ali Daei, ya kuwa mchezaji ya kuwa wachezaji waliofunga magoli mengi kwenye timu za taifa, wakiwa wamelingana kwa kufikisha magoli 109. Ali Dai, ambaye ni mchezaji wa zamani wa Iran aliyefunga magoli 109 kwenye michuano ya kimataifa kati ya mwaka 1993 na 2006, amempongeza Ronaldo akisema kuwa mchezaji huyo katu hatosahulika na atakumbukwa sana kwenye madaftari ya kumbukumbu. Waziri wa teknolojia ya habari na mawasiliano wa Iran Muhammad Javad Jahromi amesema karibuni hivi kwamba Jamhuri ya Kiislamu itazindua muhuri maalum kwa ajili ya kumwenzi Alidai. Ronaldo alitazamiwa Jumapili hii kuipiku rekodi hiyo ya katika mchuano wa kusisimua wa Euro 2020 lakini timu yake ya Ureno iliishia kuzabwa bao moja bila jibu na Ubelgiji. Bao la Ubelgiji lilifungwa na Togan Hazard kunako dakika ya 42 torgan azar torgan zar zarba o mizane che goli che goli baraye beljik avalin hamle o mogeiyat jedi Jamhuri ya Chek imesogea mbele pia kwenye michuano hiyo baada ya kuichabanga Uholanzi mabao mawili kwa sifuri wakati ambapo Wales ilikuwa ikinyolewa bila maji na Denmark kwa kugaragazwa mabao manne kwa mtungi. Tutakomea hapa kwa leo, mpenzi msikilizaji, kutokana na ufinyu wa wakati. Jina langu ni Hussein Hassan. Kwaheri. Katika historia leo ni Jumatatu tarehe 17 Dhulqada mwaka 1442 Hijria sawa na Juni 28 mwaka 2021 miladia. Siku kama ya leo miaka 1263 iliyopita Imam Musa Al Qadhim alaihi ssalam ambaye ni miongoni mwa Ahlu Beit wa Mtume wetu Muhammad wa sallam, alibaidishwa kutoka Madina na kupelekwa Iraq kwa amri ya mtawala zalim, Harun Rashid. Imam Kadhim aliwasili Iraq tarehe saba mfungo tatu Dhulhijja mwaka 179 Hijria na kufungwa katika jela ya mji huo kwa muda. Imam aliwekwa katika jela ya Isa bin Jaafar aliyekuwa mtawala wa Basra, lakini mtawala huyo alimwandikia barua Harun Rashid akimwomba amkabidhi imam kwa mtu mwingine kwa sababu hakupata ushahidi wowote dhidi ya mtukufu huyo. Harun Rashid alimpeleka tena uhamishoni imam mjini Baghdad na akamtaka waziri wake Fadhil bin Rabi amue mjukuu huyo wa Mtume Mtukufu. Waziri huyo alikataa. Hatimaye Imam Kadhim alaihi salam aliwawa shahidi na Sindi bin Shahik kwa amri ya Yahya bin Khalid Barmaki ambaye naye alitekeleza amri ya Harun Rashid. Siku kama ya leo miaka 40 iliyopita, mwafaka na tarehe saba mwezi wa Tir mwaka 1360 Hijria ya Shamsia, Ayatullah Dr Muhammad Beheshti aliuawa shahidi akiwa pamoja na watu wengine sabini na wawili waliokuwa miongoni mwa shakhsia bora wa mapinduzi ya Kiislamu ya Iran baada ya kulipuliwa kwa bomu ofisi kuu ya chama cha jamhuri ya, ya Kiislamu. Ayatullah Beheshti pia alikuwa miongoni mwa shakhsia wa awali waliotoa mchango mkubwa katika mapinduzi ya Kiislamu. Dr Beheshti pia alikuwa mmoja kati ya wasaidizi wakuu wa Imam Khomeini, Mwenyezi Mungu amrehemu. Mlipuko huo wa bomu uliwaua shahidi Dr Beheshti na wasaidizi sabini na wawili wa Imam Khomeini wakiwemo mawaziri na wabunge kadhaa. Na miaka 34 iliyopita, katika siku kama ya leo, mji wa Sardasht huko magharibi mwa Iran ulishambuliwa kwa bomu ya kemikali na ndege za kivita za utawala wa kizamani wa Iraq. Raia wasio na ulinzi 110 wa Iran, wakazi wa mji huo waliuawa wa shahidi na wengine 530 kujeruhiwa katika mashambulizi hayo ya utawala wa zamani wa Saddam Hussein. Utawala wa Saddam ambao ulikuwa umekata tamaa ya kupata ushindi katika medani za vita dhidi ya Iran ulikuwa ukidhani kwamba kwa kufanya mashambulizi yake hayo ya kemikali dhidi ya raia wa mji wa Sardasht ungeweza kulitusha taifa la Iran matakwa yake. Taasisi muhimu za kimataifa na madola makubwa duniani hata hivyo hazikuchukua hatua yoyote ya jadi ya kuzuia utawala wa Saddam kutumia silaha za kemikali, wala hata kulaani jinai hizo ulizozifanya dhidi ya raia wasio na hatia wa Iran. An malja. Kamruuhi, kamruuhi intabahatu an malja. Na hadi hapa ndiyo tumefikia mwisho matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran husikika mara tatu kwa siku, asubuhi, mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi huanza saa moja na dakika 50, ahadi 2 na dakika 50 kwa saa za Afrika Mashariki. Yale ya mchana huanza saa tano na dakika 20, ahadi 6 na dakika 20 kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo yetu ya usiku huanza saa 2 na dakika 20, ahadi 3 na dakika 20 kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya Redio Teheran husikika pia kwa njia ya satelit na internet. Anwani yetu ya intaneti ni pass today com sw, kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu au email ni swahili radio at IRIB ir. Mnaweza pia kusikiliza matangazo yetu kwa njia moja kwa moja na hifadhi ya matangazo hayo kupitia simu za mkononi za Android na iPhone. Mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama WhatsApp na kadhalika, kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya jumlisha 989035065487. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na msikose kuyategea sikio matangazo yetu yajayo. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh.