dharratu sharran yarah, sadaqallahu al-Aliyyu al-Adhim. Kwa jina la Mwenyezi Mungu mwingi wa rehema mwenye kurehemu. Itakapotetemeshwa ardhi kwa mtetemeko wake, na ikatoa ardhi mizigo yake, na mtu akasema ina nini? Siku hiyo itatoa habari zake, kwa kuwa Mola wako ameiamrisha. Siku hiyo wataondoka watu wametawanyika, ili waonyeshwe vitendo vyao. Basi anayefanya wema sawa na chembe atauona, na anayefanya uovu sawa na chembe atauona. Bismillahirahmanirahim, assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu. Hujambo mpenzi msikilizaji popote pale ulipo, na tumai huna neno na mchana wako una kuendea vyema. Ni furaha iliyoje tunapokutana tena katika matangazo haya ya redio Tehran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, inayokutangazia mubashara kabisa kutoka hapa jijini Tehran. Jina langu ni Hussein Hassan nina wengi wa matumaini kwamba tutakuwa sote hadi tamati. Kukumbusha tu kwamba leo ni Alhamisi ya Juni 17 mwafaka na tarehe 6 Dhilqada mwaka 1442 Hijria. Mchana huu mpenzi msikilizaji, kama ada, tumekuendelea taarifa ya habari za dunia, uchambuzi wa kisiasa, udondozi wa magazeti ya afrika mashariki, na katika safu ya vipindi tumekuendelea baraza la wasikilizaji, haki za watoto kwa mujibu wa Uislamu, bila kusahau makala fupi ya kila siku ya leo katika historia, na tutafunga matangazo haya kwa mukhtasari wa habari za dunia. Kumbuka mpenzi msikilizaji, mbali na kwenye masafa mafupi ya shortwave, unaweza kutusikiliza pia kupitia masafa ya FM ukiwa nchini Tanzania, ni kupitia redio Maarifa kumbuka mpenzi msikilizaji, una fursa ya kushiriki matangazo haya kwa kututumia maoni yako katika ukumbi wetu wa WhatsApp kupitia nambari nza na alama ya kujumlisha wa plus tisa nane tisa sifuri tatu tano sifuri sita tano nne nane saba punde sepunde na rejea na taarifa ya habari za dunia. Imegonga saa saba kamili ya dhuhuri hapa jijini Teheran sawa na tano na nusu kwa saa za Afrika Mashariki na nne na nusu kwa saa za Afrika Kati ya Kati. Ifuatayo ni taarifa ya habari za dunia, lakini kwanza ni muhtasari wake Biden hatafakari kuvirejesha vikosi vya Marekani nchini Somalia. Uungaji mkono wa Wapalestina kwa Hamas umeongezeka baada ya operesheni ya upanga wa Quds, na Saudia ya wavurumishia maroketi wananchi wa Yemen, pamoja na habari nyinginezo. Habari kamili. Rais wa Marekani Joe Biden anatafakari kuwarejesha wanajeshi wa nchi hiyo huko Somalia, eti kwenda kusaidia juhudi za kupambana na magaidi wa kundi la ukufurishaji la Alshababa. Pendekezo la Biden la kutuma makumi ya askari wa Marekani nchini Somalia limefichuliwa na gazeti la New York Times ambalo limeandika kuwa Lloyd Austin, waziri wa ulinzi wa Marekani, hajapokea nakala ya pendekezo hilo kufikia sasa. Ikumbuko kuwa mtangulizi wa Biden, Donald Trump, mwaka uliopita kabla ya kuondoka ofisini alitoa amri ya kuondolewa nchini Somalia kwa askari wanaokadiriwa kuwa mia saba wa marekani kufikia Januari 15 mwaka huu. Wizara ya ulinzi ya Marekani, Pentagon, ilisema wakati huo kwamba wanajeshi hao watatumwa katika maeneo mengine ya Afrika mashariki ngine Kenya au Jibuti eti kuendeleza vita dhidi ya ugaidi. Askari hawa wa Marekani wamekuwepo nchini Somalia kwa kisingizio cha kuvisaidia vikosi vya serikali ya Mogadishu katika operesheni zake za kukabiliana na wanamgambo wa kundi la kigaidi la Shabab. Hata hivyo, wamekuwa wakilaumiwa kwa kuua raia wasio na hatia katika mashambulizi yao ya anga. Haya yanajiri chini ya wiki moja baada ya utawala wa Biden kutangaza kuwa utatuma vikosi maalum vya wanajeshi nchini Kenya eti kwenda kusaidia juhudi hizo hizo za kupambana na magaidi wa kundi la kitakfiri la Alshabab. Huku hayo yakiarifiwa, katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa amewakosoa vikali maafisa wa usalama wa Jamhuri ya Afrika ya Kati kwa kile alichokitaja kuwa kushtadi mienendo ya kiuhasama na vitisho dhidi ya askari wa kulinda amani wa umoja huo nchini humo. Katika ripoti mpya ya kurasa thelathini na saba kwa Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa, Antonio Guterres amesema wananchi wa Jamhuri ya Afrika ya Kati wangali wanakabiliwa na wimbi kubwa na lisilokubalika la ghasia na mapigano. Guterres ameashiria ukiukwaji wa haki za binadamu na kumtaka rais wa nchi hiyo Faustin Arshange Touadera kutumia muhula wake huu wa pili wa uongozi kutafuta kiini cha migogoro nchini humo. Kadhalika, katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa amemtaka rais huyo ambaye mapema mwaka huu mahakama ya katiba ya nchi hiyo iliidhinisha ushindi wake katika uchaguzi wa rais wa Desemba 27 mwaka jana atoe kipaumbele kwa amani na maridhiano. Jamhuri ya Afrika ya Kati yenye utajiri wa madini imekuwa katika mgogoro na mapigano ya kidini na kikabila tokea mwaka 2013 baada ya rais Michel Dotoja kuchukua mamlaka, waasi wa Kikristo wenye misimamo ya kufurutu ada wa Antibalaka walianzisha mauaji ya kimbari dhidi ya jamii ya Waislamu. Kwingineko, jukwaa la Waarabu limeziomba jumuiya na mashirika kima ya kimataifa ya kutetea haki za binadamu kuingilia kati na kusitisha utekelezaji wa hukumu ya kifo ya Wamisri kumi na wawili wakiwemo viongozi waandamizi waharakati ya upinzani ya Ikhwanulmuslimin. Taarifa iliyotolewa na jukwaa la Arabu, ambayo ni taasisi isiyo ya serikali inayoongozwa na, na rais wa zamani wa Tunisia Mansuf Marzuki, imesema inalaani vikali hukumu ya kifo iliyotolewa na mahkama ya rufaa ya Misri dhidi ya viongozi wa harakati ya Ikhwanulmuslimin na raia wengine kadhaa. Taarifa hiyo imezitaka jumuia na mashirika ya kimataifa kutetea haki za binadamu kuingilia kati haraka iwezekanavyo na kuzuia ukatili unaofanywa dhidi ya mahabusu na wafungwa wa kisiasa wanaorundikana katika magereza ya Misri. Jumatatu iliyopita, mahakama ya rufaa ya Misri ambayo uamuzi wa wake huwa wa mwisho ilipasisha hukumu ya kunyongwa watu kumi na wawili wakiwemo viongozi wa harakati ya upinzani ya Ikhwani eti kwa kupatikana na hatia ya kuhusika na matukio ya medani ya Rabia mashariki mwa jiji la Kairo hapo mwaka 2013 tarehe 28 Juni mwaka 2013 mamilioni wa Misri walikusanyika na kufanya mgomo katika medani hiyo wakipinga hatua ya jeshi la nchi hiyo lililokuwa likiongozwa na rais wa sasa wa nchi hiyo jenerali Abdul Fattah Al-Sisi ya kuipindua serikali ya kwanza kuchagulia, kuchaguliwa kwa njia ya kidemokrasia ya Misri na kumuondoa madarakani Muhammad Morsi Makabiliano baina ya jeshi la Misri na waandamanaji hao yalipelekea kuuawa wa watu wasiopungua mia sita thelathini na wawili. Raia wengine zaidi ya elfu nne walijeruhiwa. Taarifa hii ya habari za dunia, mpenzi msikilizaji, inaendelea kujia mubashara kutoka Redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Kadhalika matangazo haya yanakujia moja kwa moja kupitia Redio Maarifa ya huko Tanga, Tanzania. Tukisonga mbele, utafiti mpya wa maoni unaonyesha kuwa uungaji mkono wa Wapalestina kwa harakati ya mapambano ya Kiislamu ya Palestina, Hamas, umeongezeka zaidi baada ya kujiri vita vya Saif Al Quds au upanga wa Quds. Utafiti huo uliofanywa na kituo cha utafiti wa sera na mafunzo ya kistratejia cha Palestina, kwa kifupi Masarat, umeonyesha kuwa asilimia sabini ya watu waliohojiwa wanaitakidi kuwa Hamas iliibuka mshindi katika vita hivyo. Utafiti huo uliwashirikisha Wapalestina elfu moja mia mbili wanaoishi katika ukanda wa Ghaza na ukingo wa magharibi wa mto Jordan umebainisha kuwa asilimia hamsini na tatu ya waliohojewa wanaamini kuwa Hamas ina haki ya kuongoza na kuwawakilisha wananchi wa Palestina. Kadhalika, utafiti huo umesema kuwa asilimia sitini na tano ya walioshiriki wanaamini kuwa kwa kuvurumisha maroketi Hamas ililazimisha utawala wa kizayuni wa Israel kusitisha harakati zake za kuwafurusha wakazi wa Sheikh Jarrah huko mashariki mwa Kuds tukufu. Vita vya Israel dhidi ya Wapalestina katika ukingo wa magharibi wa mto Jordan na huko katika ukanda wa Gaza vilianza tarehe kumi Mei mwaka huu na kumalizika tarehe ishirini na moja mwezi huo huo baada ya serikali ya utawala wa kizayuni wa Tel Aviv kuomba kusitisha mapigano na wana mapambano wa Palestina. Na katika kile kinachoonekana ni mwendelezo wa wimbi la mashambulio ya kikatili dhidi ya Yemen, muungano wa kijeshi wa Saudi Arabia umeavurumishia maroketi makazi ya raia katika mikoa kadhaa ya nchi hiyo maskini jirani yake. Kwa mujibu wa televisheni Al Masira, ndege kumi na mbili za kivita za Saudia zimelenga makazi ya raia wa kawaida kwa maroketi katika miji ya Sarwa na Madghal. Duru za habari zinaarifu kuwa ndege hizo za wavamizi zimevurumisha maroketi kumi na matatu dhidi ya makazi ya wananchi wasio na hatia katika miji ya Haraz, Khab, Asharaf, Ashaaf, Kumradhi na Kataf katika mikoa ya Haja, Aljauf na Saada. Wayemen kadhaa wamejeruhiwa katika hujuma hiyo ya anga ya Saudia, hususan katika mkoa wa Saada. Haya yanajiri masaa machache baada ya Baraza la Ushirikiano la Ghuba ya Uajemi, kwa kifupi PGCC, kutoa taarifa hasi na iliyojaa uhasama dhidi ya harakati ya Ansarullah ya Yemen na Jamhuri ya Kiislamu Iran. PGCC, pasina kuashiria chochote kuhusu uuzaji wa silaha za Marekani kwa Saudia, imedai kuwa jamii ya kimataifa inapaswa kufanya jitihada za kuzuia kupelekwa silaha au kupelekewa silaha jeshi la Yemen na makundi ya kujitolea ya wananchi wa nchi hiyo ya kiarabu inayozongwa na vita tokea mwezi Machi mwaka elfu mbili na kumi na tano. Mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka Redio Tehran. Hii ni redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, inayokutangazia mubashara kutoka hapa jijini Teheran. Habari hizo, mpenzi msikilizaji, unaweza kuzisoma kwa kina katika tovuti yetu ya parstoday.com mkwaju sw. Kumbuka mpenzi msikilizaji, tunasikika kama nilivyokudokeza hapo awali kupitia masafa ya FM. Ukiwa nchini Tanzania ni kupitia redio maarifa 105.3 Tanga, 101.9 Mwanza, 99.7 Kigoma, 104.1 nne Mtwara na 99.1 moja, moja Singida. Karibu sasa, mpenzi msikilizaji, nikuletee uchambuzi wa kisiasa ambao una anwani semayo uzinduzi wa stratejia ya kitaifa ya kupambana na ugaidi wa ndani huko nchini Marekani. Ikulu ya rais wa Marekani au kipenda White House Jumanne wiki hii ilizindua stratejia ya kitaifa ya kupambana na ugaidi wa ndani, kwa kimombo National Strategy for Countering Domestic Terrorism, ambayo imetayarishwa na baraza la usalama wa taifa. Kwa mujibu wa hati hiyo, taasisi zote za utekelezaji ndani ya Marekani zinalazimika kupambana na aina mbalimbali mbali za ugaidi wa ndani ya nchi hiyo. Hati hiyo imezungumzia jinsi ya kutambua ipasavyo makundi yenye misimamo mikali ya ndani ya nchi na hatua za kigaidi tangu zinapangwa hadi kutekelezwa. Vilevile imejumuisha njia za kuimarisha ushiriki wa sekta zote katika kutekeleza sheria na kuzuia usajili wa watu wenye misimamo mikali katika jeshi la Marekani. Shambulizi lililofanywa na wafuasi wenye misimamo ya kufurutu ada wa aliyekuwa rais wa Marekani Donald Trump dhidi ya majengo ya Kongresi mnamo tarehe sita Januari mwaka huu ambao wengi wao ni wanamgambo wa makundi yenye misimamo mikali ya mrengo wa kulia lilipelekea kumulikwa tena tatizo sugu la kustawi harakati za ugaidi wa ndani huko nchini Marekani. Januari mwaka jana, rais Jo Biden wa Marekani aliwataja wafuasi wa Donald Trump kuwa ni magaidi wa ndani ya nchi. Msimamo huu wa Biden ulitambuliwa kuwa na umuhimu mkubwa kwa sababu ulikiri ingawa kwa kuchelewa kuhusu utambulisho wa kigaidi wa makundi ya mrengo wa kulia ya Marekani. Wademokrat wengi waliitaja shambulizi au walilitaja shambulizi dhidi ya majengo ya Kongresi kuwa ni ugaidi wa ndani na wametoa mwito wa kufanyika uchunguzi kuhusu hujuma hiyo na kuchukua hatua ya kuzuia uwezekano wa kutokea tena katika siku za usoni. Ni kwa kutilia maanani ukweli huo na tathmini zilizofanywa kuhusu harakati za makundi mbalimbali yenye mbali misimamo ya kufurutu mipaka ya mrengo wa kulia na wanamgambo ndani ya Marekani, ndipo White House ikachukua hatua ya kubuni na kuzindua strategia ya kitaifa ya kupambana na ugaidi wa ndani. Hati hiyo imesisitiza kuwa ugaidi wa ndani ya Marekani unastawi na kupanuka zaidi na kwamba unajumuisha sehemu kubwa ya makundi mengi yenye idiolojia za kikatili chuki za kikaumu na kimbari na vilevile vile uhasama dhidi ya serikali. Kuna makundi yenye misimamo mikali ya kuchupa mipaka nchini Marekani kuanzia makundi madogo ya upinzani hadi mitandao mikubwa inayolenga kuhujumu baadhi ya jamii za nchi hiyo na yanayojitambua kuwa makundi ya wanamgambo wapinzani yenye lengo la kuvuruga nidhamu na utekelezaji wa sheria. Rais Joe Biden wa Marekani ametoa taarifa akisema, hatuwezi kufumbia macho vitisho vinavyoongezeka kila siku vya kuzusha mizozo na mapigano ya ndani. Kuna ulazima wa serikali ya federali na viongozi wote wa wa wa Marekani Marekani kutoa jibu kwa tishio hilo. Mtaalamu wa masuala ya usalama wa taifa Marekani, Seth Jones anasema hivi sasa kuna wasiwasi mkubwa kuhusu idadi kubwa ya njama na mashambulizi ya ugaidi wa ndani ikilinganishwa na miongo iliyopita. Ni muhimu sana kwa Marekani kutambua vyema jambo hilo kabla hali haijawa mbaya zaidi. Hii ni redio Teheran, ni idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran inayokutangazia mubashara kutoka hapa jijini Teheran. Kumbuka mpenzi msikilizaji, una fursa kushiriki matangazo haya kwa kututumia maoni, mapendekezo na hata ukosoaji wako kwenye ukumbi wetu huru kabisa wa WhatsApp kupitia nambari, anza na alama ya kujumlisha plus: tisa nane tisa sifuri tatu tano sifuri sita tano nne nane saba na kariri, anza na plus tisa nane tisa sifuri tatu tano sifuri sita tano nne nane saba na toban. Nitakuwa mwenye kusoma baadhi ya maoni hayo mubashara kabisa hapa studioni kwa faida ya msikilizaji mwenzako. Imetimia saa saba na robo wa dhuhuri hapa jijini Teheran. Baraza la wasikilizaji. bismillahi rahmani rahim. assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Karibuni wasikilizaji wapenzi, katika kipindi hiki kingine cha baraza la wasikilizaji. Maoni tuliyo nayo leo, wasikilizaji wapenzi, kama kawaida ni mengi mno, hivyo hatutorefusha utangulizi. Pamoja na hayo lakini, hapa pana maoni muhimu Eh, hebu Asma yasome kabla ya kuwaburudisha wasikilizaji wetu kwa kiburudisho kifupi. Ni maoni Ahmed, yanayotoka nchini Zimbabwe, mwanabaraza Jarigaba Johnson wa Chipinge, Manicaland huko Zimbabwe ameandika, mimi ananivutia sana kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu huko nchini Iran, akimaanisha hapa nchini anasema, Mwenyezi Mungu amnemeshe um, sana kwa busara tele. Hongera Iran kwa kupata bahari ya kuwa na kiongozi bora na mwenye hikma na busara nyingi kama huyo. Naam. Alhamdulillah kwa kupatikana bahati kama hiyo naam, na asante sana bwana Jarigaba. Tunamwombea umri mrefu kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu nchini Iran, Ayatullah Sayyid Ali Khamenei. Mwenyezimungu azidi kumfunika kwa vazi la afya, busara na hikma nyingi. Tupate kiburudisho kabla ya kuendelea mbele na kipindi hiki. Tunaendelea mbele na kipindi chetu leo kwa maoni yake mwanabaraza, bwana Juma Jafar Sagai wa Musoma, Mara, Tanzania, ambaye ameandika: kila jambo liwe zuri au baya lina faida na hasara zake. Vita vya kidhuluma huko Gaza ni funzo kubwa sana kwa wana mapambano wa Palestina katika kuboresha zana za kivita na pia ni onyo kwa Israel ijiandaye kuondoka. Hutsa Juma Jeisagai Musa, Musoma, Mara, Tanzania. Naam, asante sana Bwana Sherali Fazl wa Dar es Salaam, Tanzania. Yeye ameandika kuchelewa, umma wetu wa Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam kuungana kama Quran na mafunzo ya Mtume vinavyotuhimiza ni kufanya khiana kivitendo. Anasema, enyi umma wa Kiislamu, kutoka ngazi za maulamaa mpaka huku ngazi ya waumini wa kawaida Tunahitajika kujihesabu wenyewe kabla ya kuhesabiwa katika uadilifu wa Allah. Lakini pia hivi karibuni, rais wa Ufaransa Ahmed Emmanuel Macron, ambaye ana chuki na Uislamu na Waislamu na ambaye anawashajisha watu wake wamvunjia heshima waziwazi Bwana mtume mtukufu wa Uislamu, rehma na amani ya Allah ya juu yake na kizazi chake kitoalifu, na matukufu mengine ya Kiislamu kwa madai ya uhuru wa kufanya wanalopenda wananchi wa Ufaransa hivi karibuni alionyeshwa kivitendo uhuru wa kufanya wanavyotaka watu wake, baada ya kufedheheshwa kwa kupigwa kibao cha uso wakati akiwa kwenye kampeni za uchaguzi kusini mwa Ufaransa. Wanabaraza mbalimbali wametoa maoni yao kuhusu tukio hilo, akiwemo Bwana Shirali Fadhil wa Dar es Salaam, Tanzania, ambaye ameandika, kibao cha uso alichopigwa rais wa Ufaransa liwe somo kwa watawala wa mataifa ya dunia, watatue matatizo ya uchumi maisha bora kwa wananchi, ni somo kwa wanaomvunjia heshima Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasalam wa na matukufu ya Waislamu. Chuki dhidi ya Uislamu, yaani islamofobia, ubaguzi na maovu mengine huja na athari mbaya ya kuvunjiwa heshima na kufedheheka kama ilivyotokea kwa Macron. Enyi viongozi wa nchi, mnapaswa kuelewa kuwa mnategemewa na waliokuchagueni na siku washughulisha na maovu ambayo hayana tija kwenu nyinyi viongozi na wala wananchi mnaowaongoza. Ama Bwana Juma Je Isagai wa Musoma, Mara, Tanzania, yeye ameandika: alhamdulillah, kilichomkuta Rais wa Ufaransa ni malipo yake kutokana na chuki alizo nazo dhidi ya waislamu na waislamu. Hakika Allah subhanahu wa Taala humlipa kila mja Tunaendelea mbele na kipindi cha Baraza la Wasikilizaji kwa maoni yake mwanabaraza mwingine bwana Yahya Hasan Muhammad Shebe wa Mombasa nchini Kenya, ambaye ameandika ikiwa nchi ya Italia yenye mji wa Roma na Vatican, makazi ya Papa, imezingatia na kutambua madhira na maovu ya nchi yanayofanywa na dola thaqili la Israeli dhidi ya Wapalestina, inakuwaje kwa hizi nchi za Kiarabu na Kiislamu, zile ambazo zimenyamaa kimya na hizi ambazo zinafanya juu chini chini juu kuhalalisha jinai za Israeli dhidi ya Wapalestina, tuzitie kwenye kundi gani? Je, tukisema kuwa ni wanafiki tutakuwa tumekosea? Je, tukisema kuwa viongozi wa nchi hizo ni maadui wakubwa zaidi wa Uislamu kuliko hata wale ambao hata si waislamu kabisa, tutakuwa tumekosea? hoja hizo Asma. Naam, Ahmed. Ama kama tunavyojua, Ijumaa hii wananchi wa Irani wanashiriki kwenye uchaguzi wa kumi na tatu wa rais wa Jamhuri ya Kiislamu ya Irani. Mwana mwanabaraza mwingine Bwana Saidi Hamisi wa Iporio Sepuka Singida Tanzania ameandika: Allah ajalie mchakato mzuri wa uchaguzi nchini Iran na wapatikane viongozi watakaopanua wigo wa ushirikiano na mataifa ya Afrika. Karibu sana Iran, anasema barani Afrika. Naam, insha allah na amin. Naye bwana Ismail Khamis Ramadhani wa Runzewe, Geita, Tanzania, ameandika: maadui watazidi kupanga mbinu za kuwateketeza wanyonge, lakini Allah ameahidi kumhami mnyonge kwa kujiona ametosha. inna ila rabbika rujaa, bila ya shaka marejeo ni kwa mula wako. Inaendelea na kuendelea mpaka mwisho inavyosema aya inayofuata ya nane, nasema ara aita alladhi yanha, je umemwona ambaye humkataza Ndugu zangu ni kwamba zinatembea hiwar katika kumbi mbalimbali mbali hiwari hizo zikilenga watu kujifunza na kupata maarifa na mapana katika kuutambua Uislamu na Waislamu. Ndugu zangu, nazungumza hili kwa sababu gani? Kuna watu ambao ni mabingwa wa kuweka beria na kulazimisha akili za watu zisiwe na uhuru na kuwafanya watu ni watumwa wa akili zao juu ya yale wasiyoyajua. Ndugu zangu, Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala alituma manabii hapa duniani kwa ajili ya kuwatoa watu katika kiza na kuwaingiza katika nuru ambayo ni mwangaza sahihi wa haki na mwongozo sahihi wa kuwatoa katika hilo giza na kuwafanya wasiwe wenye nakama na majuto siku ya kiyama. Leo ulimwengu wa kileo tunaweza tukasema ni ulimwengu ambao hakika umepotea, kwa sababu watu waliomo katika ulimwengu huu ni kwamba usheitani ule uliosemwa katika Qur'ani kwamba minal jinnati wan nas unaendelea kushamili na kufanya kazi. Mwanadamu kile anachokiona kwake ki hakiafiki, ijapo ni haki, anatumia kila aina ya mbinu kukifanya hata mwenzake akichukie na asi kifuate. Zimepita mada mbalimbali, kunako swala, kunako udhu, kunako mambo mbalimbali, lakini anatokea mtu, kwa sababu ya kulinda uovu, analazimisha fikra za watu ziendane na momonyoko wake wa kimaadili, katika kuzitambua haki na ayati za Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala. Naam, asante sana bwana Ismail Khamis Ramadhani, ukiwa huko Rumsewe, Geita, Tanzania. Tunaendelea, tunamshukuru sana mwanabaraza mwingine bwana Musa Salim Mbinga wa Sigunga, Kigoma, Tanzania. Ameandika, asante sana redio Teherani kwa taarifa zenu za uhakika, lakini tunakuombeni mtuwekee matangazo haya, anasema, hata kwa njia ya runinga na kwa njia ya FB ili tupate kuona mengi, hasa kwa vile taarifa zenu ni za kina na tunawapenda sana asanteni. awa hakutangulieni, ni mimi Musa Salim Mbinga wa Sigunga, Kigoma. Naam, asante sana, na ikiwezekana tutarejea kwenye facebook ama kama ambavyo, tunawashukuru pia wasikilizaji wetu wengine wote ambao wamekuwa wakijitokeza na kutoa maoni yao mbalimbali. Kilichoko hewani, mpenzi msikilizaji, ni kipindi chako cha Baraza la Wasikilizaji, wasikilizaji kutoka studio hizo za Chamecham hapa jijini Teheran. Kuna njia mbalimbali mbali za kuweza kuwasiliana nasi, ikiwemo whatsapp yetu ya plus tisa nane tisa sifuri tatu tano sifuri sita tano nne nane saba. Barua pepe yetu ni swahili radio ataribr. Mtandao wetu wa intaneti ni pastoday.com/sw. Ama Bwana Kadekela Omar Mahmud wa nchini Tanzania, yeye ameandika: watu wengi wenye busara na wafuatiliaji wa siasa za mashariki ya kati walitambua mapema kwamba Israel itashindwa tu katika vita vya Gaza, na lau wangeanzisha operesheni ya ardhini, ni hakika kabisa wengi wa wanajeshi wake wangeliuliwa au kutiwa nguvuni kwa kutekwa kama ilivyoelezwa na viongozi mashujaa wa Hamas. Ili isiwe shari kamili hata kuelekea utawala wa kizayuni kushindwa na kufedheheka siku za usoni, ni vyema Israeli iondoke bila masharti yoyote katika ardhi ilizozivamia, kama ilivyoomba kusitisha vita bila masharti, kwa ajili ya usalama wao. Huo ni ushauri wangu wa bure ninaowapa wazayuni. Vinginevyo atajuta, ameandika. Mimi narejea tena kwake mwanabaraza Bwana Saidi Hamisi wa Iporio Sepuka, huko Singida, Tanzania, ambaye ameandika baada ya viongozi wa Marekani kujifanya wanaoonea huruma wa Palestina na wako tayari kuijenga upya Gaza, yeye amewajibu kwa kusema, hao viongozi wa Marekani sawasawa, wajenge au wasijenge huko Gaza, anasema hakuna kheri yoyote tunayoitarajia kutoka kwao. Ama maoni nilionayo mimi hapa Asma, yanasema mimi, Yahya Ali kutoka Tanga, barabara ya 13, Tanzania na washukuru watangazaji wote wa, wa redio Teheran pamoja na wakemia na wanasayansi wote wa Iran. Allah awaongoze katika shughuli zote za kujitolea kutoa huduma kwa jamii nzima, ikiwemo ya ndani na za nje ya Iran, bila kusahau kadhi ya Palestina, Yemen na Siria. Anasema, nawaomba viongozi wa nchi za kiarabu waache ujahili, bali tuwaunge mkono wa Palestina, Yemen na Siria, na kuimarisha umoja kwa waislamu wote duniani ili tuondokane na dhuluma tunayofanyiwa na wa magharibi pamoja na vibaraka wao. Mwanabaraza mwingine bwana Ashrafu Haruna wa Kampala, Uganda, ameandika asante y Redio Teherani kwa matangazo mazuri e, vipi Uganda, anauliza hamna redio ambazo mnashirikiana katika kurusha matangazo kupitia masafa ya FM, tulikuwa tunaomba tunaomba mtuboreshee usikilizaji wa redio Teherani huku kwetu Uganda, kwa kuwa kuna watu wengi wanaopenda kuisikiliza redio Teherani idhaa ya Kiswahili. Shukran sana bwana Ashraf. Naam, asante sana bwana Ashraf na kwa sasa hivi hatujawa bado na masafa fm huko nchini Uganda. Juhudi zinaendelea. Ama muda unakwenda kwa kasi sana. Mwanabaraza mwingine bwana Nasor wa shumba Vyamboni, kisiwani Pemba ameandika assalamu alaikum. Waalaikum salam warahmatullah wabarakatu mimi nazipenda sana taarifa zenu za habari. Ameandika, mimi ni msikilizaji wa siku nyingi wa redio Tehran, ila kwa sasa muda mrefu huku Zanzibar hampatikani katika masafa ya FM, tufanyieni mpango na sisi. Asante sana bwana Nasor, tunapenda sana kujibu, lakini muda wetu nao unakwenda kwa kasi sana, Ahmed. Wasikilizaji wetu yani, wamechachuka yani wanataka wasikilize yale mazuri ambayo tuna Rwanda kila siku. Kila siku, kutoka katika kila kona, iwe ni Rwanda, iwe ni Uganda, iwe ni Zanzibar iwe... kizuri kinajiuza na kibaya kinajitembeza okay. Ama maoni nilio nayo mimi hapa yanasema, naitwa Kakoto Hamisi kutoka Burunga, Kigoma, Tanzania. Wasikilizaji wa Kigoma nao mashau wao Ahmedi, hm wanazidi kuongezeka, anasema na, hakuna lenye mwanzo isiyo na mwisho. Hatimaye zama za waziri mkuu Benjamin Netanyahu, kiongozi gaidi, kiongozi katili wa Israel, zimefika mwisho. Mwenyezimungu ni mkubwa yeyote mwenye chuki na husda dhidi ya taifa la iran ataangamia. Wako wapi kina sadam hussein trump na netanyahu na wengineo? Wote wameshindwa. Mungu ibariki Iran. Nam, tunaashiriwa kule kwamba muda wetu umeisha kabisa, hatuna la nyongeza. Jina langu ni Ahmed Rashid. Fundi mitambo yetu alikuwa ni Leila Kimani na mwenzangu wa umustudio kama kawaida alikuwa ni Asumahani Ghanima Muhammed. Ishi ni salama. ni saa saba na nusu wa dhuhuri hapa jijini Teheran. Asante sana mpenzi msikilizaji, kwa kuendelea kuwa nasi. Umewadia wasaa wa kukuletea machetu magazetini. Tunalikunjua jamvi la udondozi wetu wa magazeti ya afrika mashariki, kwa kutupia jicho magazeti yanayochapishwa nchini Tanzania. Akthari ya matoleo ya leo yametawaliwa na habari ya kuachiwa huru viongozi 36 wa jumuia za uamsho na mihadhara ya Kiislamu Zanzibar, Jumiki, wakiongozwa na Sheikh Farid Hadi Ahmed na Mselem Ali Msellem waliokuwa wanakabiliwa na kesi ya ugaidi ndio habari kuu katika gazeti la Mwananchi ambalo limeandika, DPP aeleza sababu kuwaachia Uamsho, asema mambo yaligeuka, awaachia mzigo wote Zanzibar. Farid na Msellem waeleza ilivyokuwa, furaha ya tanda. Habari nyingine zinazoonekana kwenye ukurasa wa mbele wa gazeti hilo zina vichwa visemavyo, corona yazuia safari za hija Saudi Arabia, serikali yaomba shilingi trilioni 1.3 kukabili corona na mea Moshi akana kushirikiana na Olesabaya. Aya, Olesabaya huyu kageuka kiazi moto. Nipashe pia limeipa uzito wa kwanza habari hiyo kwa kuandika mashehe wamsho walivyotua Zanzibar usiku, waachiwa huru baada ya kukaa mahabusu miaka saba, watoto wao wasimulia. Majira pia limetenga nafasi ya kwanza kwa habari hiyo ya viongozi wa uamsho chini ya kichwa kisemacho viongozi 36 wa Uamsho huru kesi ya ugaidi. Katika dondoo ya habari hiyo limeandika, ni baada ya DPP kuwafutia mashtaka, wamshukuru Rais Mwinyi na Samia kwa kumaliza mtanziko, waomba Mungu azidi kuongezea busara na watu wa Zanzibar. Pia limeandika DPP kutoa maelezo kesi ya kutekwa mo mashekh waamsho wa wa Uh, masheh wa uamsho uhuru, ndivyo kinavyosema kichwa cha habari hiyo iliyopewa kipaumbele na gazeti la Uhuru. Jamvi la Habari pia halikuachwa nyuma, limetanguliza mbele habari hiyo chini ya anwani semayo seth na mashekh uhuru uraiani. Tuelekeze kurunzi yetu nchini Kenya ambapo magazeti ya nchi hiyo yameendelea kutanguliza mbele mipasuko ya kisiasa kuelekea uchaguzi mkuu wa mwakani. Jumbe za Twitter zinaeleza hadithi ya mpasuko, ndivyo kinavyosema kichwa cha habari kuu katika gazeti la The Standard. Kwa ufupi ni kuwa jumbe hizo za Twitter ni za naibu rais William Ruto ambaye inaelekea kuwa ametalikiana kisiasa na rais Uhuru Kenyatta ambaye kwa pamoja waliunda serikali iliyopita na ya sasa huko nchini Kenya. Pia limeandika raila arejea pwani licha ya kimya cha kisiasa, na Karim Khan wakili wa Ruto aapishwa kurithi mikoba ya Bensouda, mwendesha mashtaka mkuu ICC. Ukurasa wa mbele wa Taifa Leo umepambwa na picha ya kinara wa Wiper, Kalonzo Musyoka, na kuambatanishwa na anwani inayohoji ni unge Raila asahau, ni kichwa chenye swali na jibu, maneno anayonasibishwa nayo Kalonzo Musyoka. Toleo la mtandaoni la gazeti hilo, pamoja na mambo mengine, limeandika kuna haja ya kuwalinda wanafunzi walemavu haswa wasioona ili kuepusha na changamoto wanazopitia. Afisa mkuu wa idara ya watoto kaunti kant, e, ndogo ya Thika, Bidina Mwangi amesikitika kuwa tayari kuna kesi tatu za wasichana wa shule ya upili ya Thika School for the Blind ambao ni wajawazito, huku akitarajia kujifungua hivi karibuni. Gazeti dada la Nation limetenga nafasi na ya kwanza kwa habari yenye kichwa cha maneno Raila avuna Ruto ala hasara. Kwa muhtasari ni kuwa kinara wa ODM Raila Odinga ameonekana kuongeza idadi ya wafuasi katika ngazi ya kaunti na kumpiku Ruto kwa mujibu wa utafiti wa maoni. Ili mgombea atangaze mshindi wa urais, sharti apate angalau asilimia 25 ya kura katika kaunti 24 za Kenya. Habari zinazoonekana kwenye toleo la mtandaoni la gazeti hilo zina anwani zisemazo: Kalonzo asema nizamu ya Raila kuniunga mie mkono. Kifo cha midio familia yataka uchunguzi kubaini iwapo kulikuwepo na njama. ODM yaimarisha uungaji mkono northrift na kimataifa. Wakili yasema utepetevu ndio uliomuua Maradona. Tunatamatisha udondozi wetu nchini Uganda, ambapo habari iliyotengewa nafasi ya kwanza na gazeti ya, gazeti la The Monitor ina kichwa cha maneno kufeli kwa oksijeni kuwaua wagonjwa thelathini. Kwa kifupi ni kuwa wagonjwa hao wa COVID 19 waliaga dunia usiku wa kuamkia jana baada ya mfumo wa kusambaza hewa ya oksijeni katika kituo kimoja cha afya kupata hitilafu. Mkasa huo umefichua mgogoro wa oksijeni nchini Uganda wakati huu ambapo nchi hiyo inashuhudia ongezeko la vifo na kesi za ugonjwa huo. Toleo la mtandaoni lina habari zisemazo Museveni na, na Chisekedi wazindua miradi ya barabara. COVID-19 yaua watu 49 ndani ya saa 24 Uganda. Hospitali zalipisha shilingi milioni tano za Uganda kwa siku kutibu korona. Na kieneo, kiongozi wa zamani wa Cote d'Ivoire Laurent Gbagbo arejea nyumbani baada ya ICC kumfutia mashtaka ya jinai za kivita. Hii ni redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran inayokutangazia mubashara kutoka hapa jijini Teheran. Haki za watoto katika Uislamu. Bismillahi rahmani rahim Assalamu alaikum wa rahmatullahi wa barakatuhu. Hii, wapenzi wasikilizaji, ni sehemu ya 114 ya makala fupifupi fupi za haki za watoto katika Uislamu. Maudhui tunayoendelea nayo hivi sasa ni kuhusu marufuku ya kutumikishwa watoto katika kazi nzito na za sulubu. Katika sehemu moja ya sehemu iliyopita, tulisema kwamba shirika la kuhudumia watoto la Umoja wa Mataifa, UNICEF linaamini kuwa kazi za muda mrefu, masaa mengi kila siku, kazi za mashinikizo yanayomzidi kimo mtoto, ambayo hayakubaliki kimwili, kijamii na kiakili, kutumishwa watoto mabarabarani na mitaani, watoto wanaolala mabarabarani, mishahara midogo na isiyotosha, mishahara isiyoendana na ugumu wa kazi zao, kazi zinazowazuia watoto kuendelea na masomo kazi zinazoiletea madhara shakhsia ya mtoto, kutumikishwa watoto kama watumwa na kunyanyaswa kijinsia na kingono ni miongoni mwa kazi ambazo ni marufuku kimataifa, ingawa zinaonekana kufanyika katika kila kona ya dunia. Leo tutaendelea na tulipoishia. Wasikilizaji wapenzi, kifungu cha 32 cha hati ya haki za watoto kinasema nchi wanachama wa mkataba huo kina wajibu wa kulinda haki na kuhifadhiwa na kusaidiwa watoto wasinyanyaswe kiuchumi na kutumikishwa kwenye kazi yoyote yenye madhara kwao au itakayopelekea wakose masomo au matibabu yanayotakiwa ya kimwili, kiroho, kimaanawi, kimaadili na maendeleo ya kijamii yanayotakiwa kwa kila mwanadamu. Vilevile, nchi wanachama wa mkataba huo zimeahidi kuchukua hatua zinazotakiwa za kisheria, kiutendaji, kijamii na kielimu kwa ajili ya kudhamini utekelezaji wa kifungu hicho. Miongoni mwa mambo muhimu yanayohusiana na mkataba huo kwa kulinganisha na nyaraka nyinginezo za kimataifa ni kama ifuatavyo: mosi, kuainishwa umri wa chini au rika za chini kabisa za watoto wanaoruhusiwa kufanya kazi. Pili, kuainishwa sheria sahihi za masaa na mazingira ya kufanya kazi watoto, na tatu, kuainishwa adhabu au dhamana za utekelezaji sahihi na wenye taathira wa kifungu hicho. Kifungu hicho hapo juu kimezingatia kazi wanazoruhusiwa watoto kufanya, umri na masharti yao ya kazi, na kimezitaka tawala za nchi kupiga marufuku na kuzuia kutumiwa vibaya watoto kiuchumi au kutumikishwa katika kazi yoyote yenye madhara kwao au itakayopelekea wakose masomo au yenye matatizo ya afya yao ya kimwili, kiroho, kijamii na kisaikolojia. Ndiyo maana kifungu hicho kimelifanya ni jambo la lazima kwa nchi hizo kuweka sheria inayoainisha umri wa chini kabisa kiwango cha masaa na dhamana nyinginezo za mazingira ya kazi ya watoto ili kulinda haki zao. Katika kifungu hicho, kumezingatiwa vilivyo wajibu wa nchi wanachama kuheshimu na kuchunga sheria na maudhui zinazofanana na mambo hayo katika nyaraka nyinginezo za kimataifa za haki za watoto. Tutamalizia maudhui hii katika kipindi kijacho, tukijaliwa. wassalamu alaikum warahmatullahi Leo katika historia. Leo ni Alhamisi, tarehe 6 mfungo wa pili Dhulqaada 1442 Hijiria, sawa tar na tarehe 17 Juni 2021 Miladia. siku kama leo miaka 42 iliyopita, yani tarehe 27 Khordad mwaka 1358 kwa mwaka wa Kiirani wa hijiria shamsia, siku kama ya leo miaka 42 iliyopita, yani tarehe 27 Khordad mwaka 1358 kwa mwaka wa Kiirani wa hijiria shamsia Imam Khomeini Mwenyezimungu wa mrehemu mwasisi wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran alitoa amri ya kuasisiwa taasisi ya jihadi ya ujenzi kwa ajili ya kulinda uhuru wa Iran kujitegemea na kumaliza umaskini hususan katika maeneo ya vijijini. Kufuatia kutolewa amri hiyo, wananchi wa matabaka mbalimbali mbali, hasa wanafunzi na wanachuo, vijana wenye ghera na imani na wasomi alijitolea kwenda kufanya kazi za ujenzi za kuwasaidia watu maskini katika pembe mbalimbali mbali za Iran. Taasisi ya jihadi ya ujenzi imezaliwa kutoka ndani ya mapinduzi ya Kiislamu na hadi sasa inafanya kazi kubwa za ujenzi na kusaidia watu maskini na wenye haja. Taasisi hiyo inajihusisha na mambo mengi yakiwemo: masuala ya viwanda, kazi za vijijini, kilimo, ufugaji, ujenzi wa mabwawa kulinda mazingira na makumi ya kazi nyingine za kujenga taifa. Mwaka 1362 hijiria shamsia, taasisi ya jihadi ya ujenzi ya Iran ilibadilishwa na kuwa wizara na mwaka 1379 hijiria shamsia iliingizwa kwenye wizara ya kilimo ya Iran. Miaka 445 iliyopita mwafaka na siku kama ya leo, tarehe 17 Juni 1576 William Selent, kiongozi wa harakati ya wananchi wa Holland dhidi ya Uhispania alitangaza uhuru wa nchi hiyo. Harakati hiyo ilianza mwaka 1568 na iliandaa uwanja wa kuundwa nchi moja baada ya kuungana majimbo manane ya Holland. Ingawa Holland ilitangazwa kuwa huru, lakini wananchi wa nchi hiyo waliendelea kukandamizwa na wanajeshi wa Uhispania hadi mwaka 1609 yalipotiwa saini makubaliano ya amani ya viongozi wa Holand na mfalme wa Hispania na kutambua rasmi kujitawala Holand. Nchi hiyo baada ya kujitawala taratibu ilianza kuzidhibiti na kuzikalia kwa mabavu nchi nyingine, na ilipofika karne ya 17 miladia Holand iliingia katika kundi la nchi zenye nguvu za Ulaya zilizozikoloni nchi nyinginezo. Siku kama leo miaka 96 iliyopita sawa na tarehe 17 Juni 1925 ulitiwa saini mkataba wa kupiga marufuku matumizi ya silaha za vijidudu na kemikali mjini Jineva, Uswisi. Kwa mujibu wa makubaliano hayo, utumiaji vitani wa aina yoyote ya silaha za vijidudu, gesi zinazoua, sumu za kemikali na nyinginezo kama hizo ulipigwa marufuku. Licha ya kufikiwa makubaliano hayo, lakini baadhi ya nchi bado ziliendelea kutumia silaha hizo zilizopigwa marufuku duniani. Ujerumani ilitumia silaha za kemikali katika vita vya kwanza vya dunia, Marekani katika vita vya Vietnam, na utawala wa zamani wa Iraq ulitumia silaha hizo wakati wa vita vyake vya kichochezi dhidi ya Iran. Hii ni redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Ni saa nane kasorobo adhuhuri hapa jijini Teheran. Muda umekwenda kwa kasi sana, mpenzi msikilizaji, ni ruhusu nisome ujumbe moja tu hapa, kutoka kwake Ali Magema, anajiita profesa Ali Magema, anasema wananchi wa Iran, pigeni kura kwa kumchagua kiongozi mnayemtaka. Asante sana profesa, ukiwa hapo nchini Tanzania. Moja kwa moja ni kusomea habari za dunia kwa kifupi. Rais wa Marekani Joe Biden anatafakari kuwarejesha wanajeshi wa nchi hiyo huko Somalia iti kwenda kusaidia juhudi za kupambana na magaidi wa kundi la ukufurishaji la Alshabab. Kumbuka kwa mtangulizi wa Biden, Donald Trump mwaka uliopita, kabla ya kuondoka ofisini, alitoa amri ya kuondoliwa nchini Somalia kwa askari wote wanaokadiriwa kuwa nchini humo wa Marekani wapata 107, kufikia Januari 15 mwaka huu. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa amewakosoa vikali maafisa usalama wa Jamhuri ya Afrika ya Kati kwa kile alichokitaja kuwa kushtadi mienendo ya kiuhasama na vitisho dhidi ya askari wa kulinda amani wa Umoja huo nchini humo. Jukwaa la Waarabu limeziomba jumuiya na mashirika ya kimataifa ya kutetea haki za binadamu kuingilia kati na kusitisha utekelezaji wa hukumu ya kifo ya wamisri kumi na wawili wakiwemo viongozi waandamizi wa harakati ya upinzani ya Ikhwanul Muslimin. Katika kile kinachoonekana ni mwendelezo wa wimbi la mashambulizi ya kikatili dhidi ya Yemen, muungano wa kijeshi wa Saudi Arabia umeavurumishia maroketi makazi ya raia katika mikoa kadhaa ya nchi hiyo maskini jirani yake. Kwa mujibu wa televisheni ya Almasira, ndege kumi na mbili za kivita za Saudia zimelenga makazi ya raia wa kawaida kwa maroketi katika miji ya Sarwa na Madaghal. Na utafiti mpya wa maoni unaonyesha kuwa uungaji mkono wa Wapalestina kwa harakati ya mapambano ya kiislamu ya Palestina, Hamas, umeongezeka zaidi baada ya kujiri vita vya Soiful Quds au upanga wa Quds. Utafiti huu uliofanywa na kituo cha utafiti wa sera na mafunzo ya kistrategia cha Palestina, kwa kifupi Masarat, umeonyesha kuwa asilimia sabini ya watu waliohojiwa wanaitakidi kuwa Hamas iliibuka mshindi katika vita hivyo vya siku kumi na mbili. Mukhtasari huu mpenzi msikilizaji ndio unaotufungia matangazo yetu haya ya mchana. Asante sana mpenzi msikilizaji kwa kuwa nasi tangia wali hadi tamati, na tunakushukuru vilevile kwa kututumia maoni yako katika ukumbi wetu wa WhatsApp, maoni ambayo sijaweza kusoma kwa sasa kutokana na ufinyo wa wakati, yatasomwa inshallah katika matangazo yetu yajayo au yatarushwa hewani katika kipindi kijacho cha baraza la wasikilizaji. Jina langu ni Hussein Hassan na kutakia mchana mwema na kila la heri maishani. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu. na ahadi kufikia hapa, ndiyo tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran husikika mara tatu kwa siku: asubuhi, mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi huanza saa 1 na dakika 50 hadi 2, na dakika 50 kwa saa za Afrika Mashariki. Yale ya mchana huanza saa tano na dakika 20 hadi sita na dakika 20 kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo yetu ya usiku huanza saa mbili na dakika 20 hadi tatu na dakika 20 kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya Radio Teheran husikika pia kwa njia ya satellite na intaneti. Anwani yetu ya intaneti ni parstoday.com mkwaju SW, kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu au email ni swahili radio at irib ir. Mnaweza pia kuyasikiliza matangazo yetu kwa njia ya moja kwa moja na hifadhi ya matangazo hayo kupitia simu za mkononi za Android na iPhone kwa kutumia application ya IRIB World Service. Mbali na katika barua pepe ya swahili radio at irib ir, mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama WhatsApp na kadhalika. Tunakushukuruni kwa kusikiliza na msikose kuyategea sikio matangazo yetu yajayo.