Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Kwa jina la Allah, mwingi wa rehma, mwenye kurehemu. Na ikiwa makundi mawili katika Waislamu yanapigana basi fanyeni suluhu baina yao, na likiwa moja la hayo lina mdhulumu mwenziwe, basi lipigeni lile linaloonea mpaka lirudie katika amri ya Mwenyezi Mungu, na kama likirudi, basi yapatanisheni baina yao kwa uadilifu na hukumuni kwa haki. Hakika Mwenyezi Mungu huwapenda wanaohukumu kwa haki. Kwa hakika Waislamu wote ni ndugu, basi patanisheni baina ya ndugu zenu na mcheni Mwenyezi Mungu, msipuuze jambo la kupatanisha ili mrehemewe. Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum wapenzi wasikilizaji popote pale mlipo, na karibuni kuwa nasi katika matangazo haya ya idhaa Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Matangazo yetu mchana wa leo yataanza kwa taarifa ya habari za dunia, itakayofuatiwa na uchambuzi wa kisiasa utakaotupia jicho athari mbaya za vikwazo vya Marekani kwa juhudi za kukabiliana na virusi vya korona katika maeneo mbalimbali ya dunia. Baada ya uchambuzi huo wa kisiasa, mtasikiliza kipindi maalum, kipindi kinachokujieni kwa mnasaba wa siku ya leo, siku ya kukumbuka tukio chungu la kuuawa shahidi Imam Jafaru Sadiq alaihi ssalam, mjukuu wa Mtume wetu Muhammad sallallahu alaihi waalihi wasalam. Kipindi hicho kitakuwa mawaidha yatakayoletwa kwenu na Shekh Maulid Husein Sombi wa Tanzania. Baada ya kipindi hicho maalumu, mtasikiliza udondozi wa baadhi ya magazeti yaliyochapishwa leo katika nchi za mashariki mwa Afrika. Tutakuwa pia na makala ya leo katika historia kama ilivyo kawaida, na tutakamilisha matangazo yetu mchana huu kwa muhtasari wa habari za dunia. Ni matarajio yangu kwamba mtaendelea kuwa kando ya redio zenu kusikiliza yote tuliyokuandalieni. Imetimia saa saba kamili mchana kwa wakati wa hapa jijini Teheran, na karibuni sasa kusikiliza taarifa ya habari za dunia. Na kabla ya yote, tusikilize muhtasari wa habari za dunia. Ujumbe wa Umoja wa Afrika nchini Somalia, AMISOM, wameahidi kufanya uchunguzi kuhusu madai ya jeshi la Kenya kuua raia wa Somalia. watu 11 wameripotiwa kuuawa mapema leo nchini Afghanistan kutokana na mlipuko wa barabarani. Baraza la mji wa Belfast limetaka ubalozi wa Israeli ufukuzwe nchini Ireland. na makundi ya Wazayuni yatishia kumuua mrithi mtarajiwa wa waziri mkuu wa nchi hiyo wa utawala huo Benjamin Netanyahu. Na sasa ni habari kamili. Ujumbe wa umoja wa Afrika nchini Somalia, AMISOM, umeahidi kuchunguza madai yanayosema kwamba jeshi la ulinzi la Kenya, KDF limeuwa raia katika eneo la Gedo nchini Somalia katika shambulizi la anga dhidi ya wanamgambo wa Al-Shabab. Taarifa iliyotolewa jana na AMISOM ilisema itafanya uchunguzi iwapo jeshi la Kenya KDF, ambalo ni sehemu ya kikosi cha kulinda amani cha Umoja wa Afrika nchini Somalia AMISOM, lilikiuka kanuni za utendaji au la. Taarifa hiyo imesema AMISOM itachunguza kikamilifu tukio hilo na matokeo ya uchunguzi yatawasilishwa kwa pande zote husika. Mapema Jumamosi, maafisa wa serikali ya Kenya walitaka maelezo kutoka kwa AMISOM, ambayo wamesema ndiyo inayosimamia itifaki yote ya utendaji wa wanajeshi wanaotumika chini ya mwavuli wa ujumbe wa Umoja wa Afrika nchini Somalia. Itakumbukwa kwamba serikali ya Somalia kwa mara nyingine tena imekosoa vikali kile ilichodai ni tabia ya jeshi la Kenya la kuua raia wa Kisomali katika mashambulizi yake ya anga katika eneo la Gedo, jimbo la Jubaland, kusini mwa Somalia. Wizara ya mambo ya nje ya Somalia imeashiria operesheni ya hivi karibuni ya jeshi la Kenya la KDF katika eneo la Gedo na kusisitiza kwamba raia kadhaa wa Somalia waliuawa katika hujuma ya anga iliyofanywa na wanajeshi wa Kenya tarehe tatu Juni. Taarifa ya wizara ya mambo ya nje ya Somalia imesema jeshi la Kenya lilifanya mashambulizi ya anga ya kiholela dhidi ya miji ya El Ade na Hisa Ugur kwa madai ya kuyalenga maficho ya wanamgambo wa Al-Shabab lakini mashambulizi hayo yaliishia kuua raia wasio na hatia. Rais Vladimir Putin wa Rusia amesema fikra ya Marekani kuhusiana na uwezo wake wa kijeshi na kisiasa mkabala wa nchi nyingine siyo sahihi na kwamba Washington inadhani kwamba inaweza kukabiliana na kila kitu. Putin ameyasema hayo akizungumzia vikwazo vya siku za karibuni vya serikali ya Washington dhidi ya Mosco na kuongeza kwamba Marekani inafanya makosa inapofikiria kwamba inazo nguvu za kuweza kuangamiza vitisho vya nchi nyingine. Rais wa Russia amesema viongozi wa Marekani wanadhani kwamba nchi yao ina nguvu kubwa za kisiasa, kiuchumi na kijeshi za kuweza kukabiliana na kila kitu. Tatizo la jamii kama hii ni kwamba wanaona njozi na kuwa wana nguvu za kuwa wana nguvu kubwa kiasi kwamba hata wakikosea hawata hakutatokea lolote. Rais wa Russia amesema, kwa sasa tunakabiliana na watu wa aina hii na tunawatishia kwa vita, tutazidisha matatizo ambayo hawataweza kuyatatua. Matamshi haya ya rais wa Rasia ametolewa siku kadhaa kabla ya kikao chake na mwenzake wa Marekani Joe Biden huko Jeneva nchini Uswisi. Viongozi wa Marekani na Rasia wanatazamiwa kukutana tarehe kumi na sita mwezi huu wa Juni katika mji mkuu wa Uswisi. Uhusiano wa nchi hizo mbili umezidi kuyumba kutokana na tuhuma za pande mbili na vikwazo vya mara kwa mara vya Marekani dhidi ya serikali ya Moscow. Ripoti kutoka Afghanistan zinasema kwamba watu wasiopungua 11 wameuawa wa kaskazini mwa nchi hiyo baada ya gari lao kulipuliwa na bomu la kutegwa ardhini jana Jumamosi. Gavana wa jimbo la Badghis huko kaskazini mwa Afghanistan, Husajudim Shams amesema kwamba wahanga wa mlipuko huo wa bomu ni pamoja na watoto watatu. Amesema kwamba abiria 11 waliokuwa walikuwa wakite waliokuwa wakielekea katika mji wa Qala Nau wakati mauaji yalipowakuta. Hadi sasa hakuna kundi lililotangaza kuhusika na shambulizi hilo. Mlipuko huu wa bomu la kutegwa kando ya barabara umetokea masaa machache kabla ya viongozi wa ngazi za juu wa kundi la Taliban nchini Afghanistan kukutana na viongozi wa Umoja wa Mataifa huko Doha nchini Qatar kwa ajili ya kujadili mchakato wa amani nchini Afghanistan. Wakati ujumbe huo wa Taliban ukiwahakikishia wafanyakazi wote wa taasisi za Umoja wa Mataifa na wana diplomasia wengine walioko Afghanistan kuhusu usalama wao, maafisa wa serikali ya Kabul wamelituhumu kundi hilo kwamba linasababisha machafuko yasiyo lazima dhidi ya vikosi vya jeshi la serikali na raia wa kawaida ili kudhibiti ardhi zaidi na majimbo ya Afghanistan. Katika ripoti yao ya kurasa 22 kwa Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa, jopo la wataalamu wa umoja huo lilieleza kwamba kundi la Taliban limetajwa kuhusika na mashambulizi mengi makubwa katika miezi ya karibuni ambayo yamekuwa yakiwalenga majaji, askari, usalama, maafisa wa serikali, wanaharakati wa masuala ya kiraia na waandishi wa habari. Mnaendelea kusikiliza taarifa ya habari za dunia inayowajieni moja kwa moja kutoka jijini Teheran. Baraza la mji mkuu wa Iland ya kaskazini Belfast limepasisha mpango wa kufukuzwa balozi wa utawala wa kizayuni wa Israeli nchini humo na katika nchi ya Uingereza. Sambamba na hatua hiyo ya baraza la mji wa Belfast ya kupasisha mpango wa kufukuzwa balozi wa Israeli huko Iland ya kaskazini, wanafunzi wa vyuo vikuu na wanaharakati watetezi wa haki za Wapalestina wamefanya maandamano na mgomo mbele ya jengo la wizara ya mambo ya nje katika mji wa Dublin. Waandamanaji hao walikuwa wakipiga nara zinazolaani serikali ya Israel na kutoa wito wa kufukuzwa balozi wa utawala huo katika mji wa Dublin. Mpango wa kufukuzwa balozi wa Israeli huko Ireland unasisitiza kwamba mashambulizi ya kikatili ya utawala huo wa kizayuni dhidi ya watu wa ukanda wa Gaza huko Palestina, mauaji ya kizazi na upanuzi wa ujenzi wa vitongoji vya walowezi katika ardhi ya Palestina ni kinyume cha sheria za kimataifa. Sehemu moja ya mpango huo inasema, mashirika mengi ya kimataifa na yale ya kutetea haki za binadamu kama Human Rights Watch yanatambua hatua za Israel dhidi ya Palestina kuwa ni ubaguzi wa apartheid. Uhalifu na mauaji yanayofanywa na Israel huko Palestina yanaendelea kupingwa na watetezi wa haki za binadamu katika nchi mbalimbali wanaofanya maandamano na makongamano ya kulani jinai na mauaji hayo. Na vyombo vya habari vya utawala wa kizayuni wa Israel vimetangaza kwamba waziri mkuu mtarajiwa wa utawala huo Naftali Bennett anayetoka muungano wa upinzani wa waziri mkuu wa sasa wa Israel Benjamin Netanyahu ametishiwa kuuawa. Televisheni ya Israeli imetangaza kwamba vyombo vya usalama vya utawala huo vimesema vimepokea ripoti ya vitisho vya kuuliwa kiongozi wa chama cha New Right Naftali Bennett na kwamba vinafuatilia ipasavyo swala hilo. Awali Jenerali Nadav Argaman, mkuu wa shirika la usalama wa ndani wa Israel Shinbet, alikuwa tayari ametahadharisha kuhusu mpango wa kuwawa viongozi wa wa kisiasa wa utawala huo kufuatia kuungana na vyama vya mrengo wa kulia vile vya mrengo wa kati na vya mrengo wa kushoto kwa ajili ya kumwondoa madarakani Benjamin Netanyahu na kuunda serikali mpya ya Israel. Itakumbukwa pia kwamba wafuasi wa Benjamin Netanyahu hivi majuzi walikusanyika mbele ya ofisi ya Yair Lapid, kiongozi wa chama cha upinzani cha Yesh Atid, wakipinga jaribio lolote la kuundwa serikali mpya. Jumatano iliyopita, Yair Lapid alimtaarifu rais wa utawala wa kizayuni wa Israel Reuven Rivlin kwamba yuko tayari kuunda serikali mpya baada ya aliyekuwa waziri mkuu wa utawala huo Benjamin Netanyahu kushindwa kuunda baraza jipya la mawaziri na huu, wapenzi wa usikilizaji, ndio mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka Redio Teheran. Naendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran inayowajieni kutoka mjini Teheran. Karibuni sasa kusikiliza uchambuzi wetu wa kisiasa utakaotupia jicho athari mbaya za vikwazo vya Marekani uh, katika juhudi za kukabiliana na virusi vya korona. Wimbi la maambukizi ya virusi vya korona linaendelea kuchukua roho za watu katika nchi mbalimbali, huku jumuiya za kimataifa zikisisitiza udharura wa kutolewa chanjo ya kukabiliana na virusi hivyo na kusambazwa chanjo hiyo na vifaa vingine vya tiba katika nchi mbalimbali ili kufanikisha jitihada za kuvuka kipindi cha sasa cha janga hilo la kimataifa. Hata hivyo, vikwazo vya kiuchumi vya Marekani dhidi ya nchi na mataifa mbalimbali mbali ya dunia vinaendelea kuwa kizingiti kinachozuia kupelekwa chanjo na vifaa vya tiba na dawa katika baadhi ya nchi katika uwanja huo. Wawakilishi wa nchi mbalimbali katika Umoja wa Ulaya wanasema vikwazo vya Marekani vimekuwa na taathira hasi katika mfumo wa tiba na huduma za matibabu wa kimataifa, hususan katika nchi ambazo zimeathiriwa sana na maambukizi ya korona. Wawakilishi hao walikutana jana na kusema kwamba vikwazo vya kiuchumi vya Marekani vinakiuka haki za binadamu katika kipindi cha sasa cha maambukizi ya korona kutokana na kuzuia baadhi ya nchi kupata teknolojia, mifumo na zana za kisasa za tiba na misaada ya kibinadamu inayohitajika katika kipindi cha sasa. Marekani ndiyo inayoongoza duniani kwa kuziwekea vikwazo nchi nyingine kwa masilahi yake ya kibebero. Vikwazo hivyo ambavyo vinatekelezwa kwa kutumia visingizio vya aina mbalimbali vya kisiasa yakiwemo madai ya ukiukwaji wa haki za binadamu katika nchi kama Rusia, China, Iran, Venezuela, Cuba na kadhalika, vimezifanya nchi hizo zishindwe kuingia katika masoko ya kimataifa hata kwa ajili ya kununua dawa na vifaa vya tiba. Washington imeendeleza sera zake za vikwazo hata katika kipindi cha sasa cha maambukizi ya virusi vya korona ambavyo vimesababisha hali mbaya ya kiuchumi na kitiba kwa nchi zote duniani hususan katika nchi zinazostawi. Mabadiliko ya uongozi yaliyofanyika huko Marekani na kuja madarakani Joe Biden kama rais mpya wa nchi hiyo pia havikuwa na taathira yoyote katika sera hizo za ugaidi wa kitiba na kiuchumi wa serikali ya Washington. Kutokana na hali hiyo, nchi nyingi zimeshindwa kununua au kupata zana na chanjo inayohitajika kwa ajili ya kukabiliana na virusi vya korona ingawa mashinikizo ya kimataifa yamewalazimisha maafisa wa serikali ya Marekani wadai kwamba vikwazo vyao havihusu sekta ya chakula na dawa, lakini ukweli ni kwamba vikwazo hivyo vimeathiri sekta zote. Akizungumzia suala hilo hivi karibuni, waziri wa mashauri ya kigeni wa Iran Muhammad Javad Zarif amesema vikwazo vya Marekani ndivyo vibaya na vya kikatili zaidi katika historia ya dunia. Wamesema vikwazo hivyo havihusu chakula na dawa lakini hakuna benki inayoruhusu kutuma fedha kwa ajili ya kununua dawa na chakula. Fedha za Iran zimezuiliwa katika benki za kigeni na hatuwezi kutumia fedha zetu sisi wenyewe kununua chakula na dawa, amesema Muhammad Jawad Zarif. Matatizo na idadi ya vifo vya watu vinavyosababishwa na virusi vya korona bado inaendelea kupanda katika nchi zinazosumbuliwa na vikwazo vya Marekani. Kwa maneno mengine tunaweza kusema kwamba raia wa nchi hizo ni wahanga wasio wa moja kwa moja wa vikwazo. Mbali na kucheleweshwa na kutatiza juhudi za nchi husika za kupata chanjo ya virusi vya korona, vilevile vikwazo hivyo vya Marekani vinazuia uagizaji wa dawa na vifaa vya tiba na hatimaye kusababisha vifo vya idadi kubwa ya watu. Kwa sasa idadi kubwa ya watu wanaosumbuliwa na magonjwa maalumu kama saratani Butterfly Syndrome, EB na tiba kemikali wanakabiliwa na hali ngumu sana katika baadhi ya nchi kama Iran kwa sababu ya vikwazo vya Marekani. Ripota maalum wa Umoja wa Mataifa Alen Duhan amesema vikwazo vya Marekani vimekiuka haki nyingi za binadamu katika nchi kama China, Cuba, Haiti, Iran, Nikaragua, Rusia, Siria, Vietnam na Zimbabwe. Marekani na waitifaki wake wamefanya jinai kubwa dhidi ya binadamu kwa kutumia wenzo na fimbo wa vikwazo, nchi hizo za magharibi zimefanya jinai dhidi ya binadamu katika nchi nyingi kwa ugaidi wa kitiba, licha ya madai yao ya kutetea haki za binadamu. Baya zaidi ni kwamba zinatumia nara na kauli mbiu hiyo hiyo ya kutetea haki za binadamu kuzisulubu nchi mbalimbali, licha ya kwamba ndizo wakiukaji wakubwa zaidi wa haki za binadamu duniani Ukatili uliofanywa na Marekani katika mji wa Tulsa jimboni Oklahoma, maafa yaliyowapata wanafunzi wa shule ya bweni ya Kamloops Indian ya wenyeji asilia wa Canada katika jimbo la British Columbia, mauaji ya kimbari yaliyofanywa na Ujerumani dhidi ya watu wa makabila ya Herero na Nama nchini Namibia, na kuhusika Ufaransa katika mauaji ya kimbari ya Rwanda dhidi ya watu wa kabila la Tutsi ni baadhi tu ya vielelezo vya haki za binadamu kwa mtazamo wa kimagharibi. Naendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran inayowajieni kutoka mjini Teheran. hakudanganyika wala hakudanganywa na dunia wala shaitani. Vyote alivyokuwa navyo alimtumikia Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala, ndio maana akafahamika baba wa maimamu, kwa maana madhehebu yote viongozi wote wakubwa wa Kiislamu, ima wote au takriban asilimia kubwa katika viongozi wakubwa wa Uislamu pamoja na madhehebu yao, mwalimu wao ni Jaafar ibn Muhammad As-Sadiq alayhi afdalu salatu wassalam. Ndio maana jina hili baba wa maimamu au imam wa maimamu lilikuwa ni jina lake mashuhuri sana kwa mjukuu huyu wa mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam. Na aliyafundisha mafunzo hayo na kuwafundisha wote wale wafuasi wake na maadui pasina ya upendeleo wa aina yoyote, hakuwa na upendeleo na wakawa vile vile katika zama zake na akaendelea mpaka leo mpaka siku ya kiyama. Jina mashuhur ni As-Sadiq. As-Sadiq maana yake ni mkweli, kama alivyokuwa babu yake na walivyokuwa wazazi wake, Bwana Mtume pamoja na maimamu waliomtangulia, alayhim afdalu salatu wassalam. Ni mkweli, hakusema kuwa huyu ni adui yangu, wacha nimpe kile ambacho si sawa au kile ambacho si kizuri. Kila mmoja alipewa elmu na Imam Jaafar as-Sadiq alayhi salam kwa ukweli, na akawa anawaelimisha na, na kuwaokoa, hasa wale maadui zake ambao walikuwa hawafahamu baadhi ya masaa'il na wakiwapotosha watu, yeye hakunyamaza, kama ambavyo leo hii sisi tunaweza tukamnyamazia yule ambaye unaona ni yadui yako, na huku anakosea, ukitamani aendelee kukosea zaidi ili uweze kumwangamiza zaidi. Imamu Jaafar al Sadiq hakuwa na sifa ya aina hii ya kuona mtu anaangamia na ana uwezo wa kumkumbusha na kumwelewesha. Ndio maana hata unaposoma kwa Imamu Hanafi, ambayo ni kiongozi mkubwa wa madhehebu haya ya Imamu al-Hanafi, na anajulikana ndio madhehebu makubwa kwa namna alivyokuwa na alivyokuwa akitoa fatwa zake, na alikuwa anaishi mbali na Imam Jafaru as-Sadiq alayhi salam, lakini alipokutana na kusikia kuwa kuna msomi katika wajukuu wa Bwanamtume, akaamua kwenda kuchukua ilmu kutoka kwa Imam Jafar as-Sadiq alayhissalam. Baada ya kuwa imamu kumuuliza baadhi ya maswala, kuwa wewe ni kiongozi kule Iraqi na unatoa fatwa ya aina hii wa kadha wa kadha, unatoa dalili wapi na kwa nini unasema hivi? Aliposhindwa kujibu maswali yale, na akaamua sasa kukaa. Baada ya kushindwa kuona huyu mtoto au kijana huyu si wa kawaida, akaamua kuchukua ilmu kwake akatamka maneno mashuhuri kabisa ambayo yanasomwa katika membari nyingi, laula assanatani la halaka an-Nu'mani, lau isingekuwa miaka miwili hii ambayo nimekaa kwa alimamu Jaafar as-Sadiq, akijifunza akifundishwa, miaka miwili amekaa, basi yeye angeangamia. Na Nu'mani ndiyo jina lake Abu Hanifa, asema nisingekaa kwa muda wa miaka miwili nikijifunza elmu kwa alimam Jaafar as-Sadiqi As alaihi salam, ningeangamia. Tizama namna alivyokuwa anaitoa elmu, na huyu ni kiongozi na ni imamu na anatambulika kule aliko. Hakumfanyia sihza, hakumcheka wala hakumtania wala hakumdharau. Aliona kuwa huyu anahitaji kufundishwa, na vipi adharau wakati elmu yote iko kwa ahlul baiti rasulillah Sallallahu alayhi wa alihi wasallam. Na hali kadhalika, unapomsoma imamu Almalik na madhehebu yake na aliyoyaanzisha, na sote tunafahamu ni madhehebu makubwa katika madhehebu ya Kiislamu. Imamu Malik, kwa muda mfupi, ambaye na yeye amekutana na kukaa kwa imamu huyu wa sita katika nyumba ya Bwana Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam, imamu Jafar As-Sadiq alayhi salam anasema kana Jaafar, la yakhlu min ihda thalathin khisal imma musalli wa imma sa'im wa imma yaqra alquran. Imam Malik anaelezea kwa tana na Imam Jaafar As-Sadiq alayhi salam na kukaa kwake kwa, kwa muda ule aliokaa, anasema nilikuwa nikimchunguza katika maisha yangu yote nikiwa kwake, sikumkosa katika mambo matatu, imma musalli Ima ni mwenye kuswali, ni mwingi wa sala. Na hata mmoja katika watu ambao alikwenda kwa Imam Jafar Sadiq na akamkuta anasali hapo Madina, sijida tu, sijida ya shukuru ya kumshukuru Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Taala. Mtu huyu anasema niliomba istighfar kwa Mwenyezi Mungu, astaghfirullaha rabbi wa atubu ilaihi, tena nasoma kwa utaratibu, naenda polepole, sio ile ya haraka haraka kwa ajili ya kumsubiri imamu atoke katika sijida ya kumshukuru Mwenyezi Mungu, ile sijida baada ya sala. Anasema nilihesabu mpaka zikafika mia tatu na hamsini au mia tatu na sabini muda wote ule imamu bado yuko katika sijida ya kumshukuru Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala. Ikiwa mimi na wewe mia tu peke yake huwa zinatupa tabu, sabini tu huwa zinatupa shida, imamu yuko sijida Huyu mtu anasema anamsubiri ili niweze kumweleza haja zangu na shida zangu katika sijida ya kumshukuru Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala. Subhanallah. Ya pili, wa imma sa'im, ni mwenye kufunga alikuwa ni mwingi sana wa kufunga, imamu wetu wa sita Ja'far as-Sadiq salawatullahi wa salamu alayhi, na sifa ya tatu wa imma yaqra'ul Qur'an. Anaisoma Qur'ani muda mwingi akiacha kuswali anasoma Qurani. Mambo matatu haya ndiyo yaliyompamba sana imamu wetu wa sita, imamu wa maimamu. Yatosha tu wanahistoria wanapotueleza, tena maulamaa wakubwa wa madhahebu mbalimbali ya Kiislamu katika madrasa ya Al-Imamu Jafaru as-Sadiq alayhi ssalam, maulamaa wakubwa wakubwa, maulama si wanafunzi wa kawaida, maulama wenye vilemba maamama wenye majoho wenye shahsia mamlaka makubwa katika maeneo yao, sio chini ya maulama 900 ambayo walikuwa wanaishi kwa Imam Jaafar as-Sadiq salawatullahi wasalamu alayhi hiki si kitu kidogo. Hakuna madrasa kubwa namna hiyo, hakuna madrasa ambayo imewahi kutokea na hatujui kama itatokea, labda siku atakapokuja al-Imam al-Hujjatul Muntadhar ajjal Allahu taala farajahu sharif. madrasa hii ya limamu Jaafar Sadiq, imamu wetu wa sita, ukiwachanganya wote na wale wakati na wale wadogo wale, wanaanza wanahistoria wanatuambia madrasa ile ilikuwa haipungui wanafunzi elfu nne, wengine wakasema elfu arobaini. Madrasa ya mchanganyiko, hakubagua hata wale watoto. Ambao leo hii katika sifa zetu, ushakuwa shekhe mkubwa, huwezi kumfundisha yule waalifu, uweze kumfundisha yule wa sura al-fatiha hautomfundisha yule ambaye anajifunza udhu. Imam Jaafar as-Sadiq alikuwa anawafundisha mpaka wadogo, watoto wadogo ambao wamejaa katika madrasa udhu. Na mmoja katika maulama wakubwa ambaye tayari alishapoteza ule mwelekeo wa udhu, akamkuta Imam Jaafar as-Sadiq alayhi salam anawafundisha watoto wadogo udhu, akawafundisha miongoni mwa mafunzo, na kiongozi na imamu huyu wa madhehebu nayeye akayasikia na akayanukuu na akauliza ushahidi na imamu akampa ushahidi wa Qurani. Imamu As-Sadiq alayhi salam anawaambia wale wanafunzi vijana au watoto wale, udhu ni ghuslatani wa mashatani, udhu ni kuosha viungo viwili, na udhu ni kupaka viungo vya aina mbili. Imamu Jafar As-Sadiq anatoa maneno haya na alimu mkubwa yule akayasikia maneno haya. Wakati Imam Jaafar Sadiq anafundisha hakuwa na ubaguzi wala dharau. Kuabudu ni kuosha viungo viwili na kupaka viungo viwili. Huyo alim akamuuliza, hayo maneno ni mapya maeneo ya kwetu, atufanye hivi, una ushahidi gani? Na Imam Jaafar Sadiq akamsomea aya, idha qumtum ila, ila salati faghsilu wujuhakum wa aydiyakum ila almarafiq wamsahu biruusikum wa arjulakum ila lkaabain, haya iko wazi, haitaji haina shubha hahitaji, na hawa haitaji balaha, iko wazi. Mama kawatajia haya iko wazi, hii hahitaji mjadala. Akasema, umeniokoa nilikuwa sijui. Imam Jafar Sadiq sallallahu wa alaihi wasallam, hizo ndio sifa zake na hao ndio wanafunzi, wengi maulama wakubwa wakubwa ndio maana hawakukosea waliposema viongozi wale wa madhehe, ni baba wa maimamu, ni imamu wa maimamu. La ajabu ulimwengu wetu leo hii haumfahamu Imam Jafar Sadiq alaihi salam. Imamu huyu aliishi katika zama za intiqali, zama za mabadiliko kutoka katika utawala kandambizi wa Bani Umayya na kuingia katika utawala jeuri kandamizi wa Bani Abbas. Kipindi hiki mapambano yalikuwa ni makubwa baina ya koo hizi, Bani Umayya na Bani Abbas, na zikawa zinabebwa shi'aru nyingi za Bani Umayya. Maneno aliyoyazungumza Muawiya, Bani Abbas wakawa wanayatumia kwa ajili ya kuwahamasisha watu waupinge utawala miongoni mwa maneno waliyoyabeba kuonyesha ubaya wa Bani Umayya, na ndiyo maneno aliyozungumza Muawiya akisema: Muawiya inni wa bani almuluk wan nasu abidun sahiruna lana, hakika mimi Muawiya na watoto wangu, kimkusudia Yazid bni Muawiya, ndio wafalme, ndio watawala wa watu na watu wote sisi hawana nguvu. Ni maneno yake ndio yale yale maneno vile vile, wakawa wanaendeleza yale ambayo tuliyazungumza katika soluhu ya al-Imam al-Hasan ibn Ali. Alifanya soluhu na Muawiya inni ma qataltukum litusallu wala lituzakku wala litasumu wala litahijju wa innama qataltukum liataamaru alaykum, maneno ya Muawiya hakika tunatambua kuwa vyote hivi mnafanya nini, hatuna hatuna shida. Sala mnasali, hija mnakwenda, funga mnafunga, zaka mnatoa, vyote hivi mnavifanya, na sisi hatuna kazi na hivi, wainnama kataltukum liatamaru wa alaykum. Hakika tuna wauweni au na wauweni, ili niweze kuwatawala tu, lengo langu mimi ni kuwatawala. Shiaru za Muawiya aliyeanza kuyazungumza toka wakati wa Alimamu Ali bin Abi Talib alaihi salam, na yakaendelea maneno yale baada ya kufa kwake, yakaendelezwa Bani Abbas. Wanatumia maneno haya mabaya ili kuonyesha watu, angalieni hawa watu ambao nyinyi mko nao, namna wanavyozungumza maneno mabaya. Na tena wakaongeza haya, baada ya kuonyesha ubaya wa Bani Umayya, wakaongeza uzuri wa halbeiti, kwa sababu wanajua wafuasi wa, wa halbeiti wako na wana mapenzi ya dhati kwa halibait rasulillah, wakatumia ridhwa min Ali Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam. Neno hili ridhwa, shiaru hii ikawekwa katika bendera zao wakati wanawapiga Bani Umayya, kuwa sisi tunapigana na Bani Umayya kwa ajili ya kuwaridhisha na kupata radhi, na kwa ajili ya kuwaweka mamlakani madarakani ahalubaiti wa Mtume Muhammadu sa alayhi wa alayhi wa, hayo ndiyo maneno ya bani Abbasi, ridwa min Ali Muhammad. Bendera zao wamezibeba hivyo na maneno yao, <coughs> wakapata wafuasi wengi. Shiaru hii ndio ilidondosha utawala wa bani Umayya na ufedhuli wao wote na nguvu zao zote. Sasa, Imam Jafar Jafarsadih ameishi katika zama hizi ambazo zinafahamika ni zama za mabadiliko kutoka katika bani Umayya kuja katika bani Abbas. Imam akawa yuko katikati hapa, ukatikati wake hakujihusisha na siasa ya aina yoyote, wala hakubeba shiari ya aina yoyote, akajikita katika kutoa ilmu. Ni tabaan, ni zama ambazo zilianzia toka katika zama za baba yake al-Imam Muhammad ibn Ali Zainul Abidin al-Imam al-Baqir salawatullahi wa salamu alayhi, na sisi tunajua jina la imamu wetu al-Baqir Baqir maana yake ni kupasua. Amepasua ilmu, ameisambaza ilmu, ameitawanya ilmu, ndio maana ya Baqir, ndio maana anaitwa Baqir ulumi ahlu ahlubaiti rasulillah. Amezipambanua, ameziweka, amepasua zama ambazo watu wanashughulika na utawala na madaraka, zama ambazo shiari za uongo zinabebwa, na harakati za uanzishwaji wa madhahib na kutofautiana na bwana mtume ni mkubwa kila mtu anaangalia wapi kuna maslahi. Neno gani nikilisema atapata maslahi kwa mtawala? Ni zama ambazo zilikuwa zimejaa giza sana. Imam Al-Bakir na mtoto wake Imam Jafar Ibn Muhammad As-Sadiq alayhim assalam wakatumia mwanya ule wa mapambano baina ya Bani Umayya na Bani Abbas, ndio maana wanafunzi wa Imam Jafar As-Sadiq maulama kama nilivyosema, zaidi ya elfu tisa au mia tisa hawa wako wengi wa sana na wanafunzi wa kawaida zaidi ya elfu nne au elfu arobaini ikhtilafu ya wanahistoria na, wote na mti wote wanapishana na mji wote, kuanzia Madina mpaka Kufa Iraqi yote, kila mmoja anasema amenihadithia Jafar As-Sadiq alayhi salam, kila mmoja akaitawanya elimu ile fikihi. Sote tunajua utata mkubwa ulioko katika sheria aliyafundisha, na ndio maana kwa ahlulbaiti rasulillah hatuna ikhtilafu ya aina yoyote katika fiqh na fiqh yote ni Ali Imam Jaafar Sadiq, namna alivyotoa maneno na hukumu nzito nzito ambazo waislamu wengine bado wanahangaika nazo, lakini kwa Imam Jaafar Sadiq yako wazi fiqh yake. Hakufundisha tu fiqh Imam Jaafar Sadiq, elimu zote Imam Jaafar Sadiq alizifundisha zote: akida, tawhid, elimu za mazingira hii ambayo inafahamika ilmu tabia, hii elimu ambayo leo hii tunaita ni elimu ya kisasa, au elimu ambayo leo hii ikaitwa elimu ya dunia, japokuwa hakuna elimu aina hiyo. Hii alifundisha sana Imam Jaafar Sadiq alayhi salam, elimu ya uchumi na maktaba kubwa ambayo vitabu vilichoma Indarus na maeneo ya Misri, katika tawala zile ambazo zilikuwa zimejaa elimu mbalimbali za kimazingira, elimu hizi ambazo leo hii tunaziona za udaktari, za nini zote hizi ambazo leo hii tunazipa sifa kubwa, vitabu vingi vilichomwa. Ni mafunzo ya alimam Jaafar as-Sadiq sallallahu alaihi wasallam. Fiqhi hii tumeipata kwa sababu wengi wao walikuwa wanaenda kuuliza masaila, alafu wanapewa hukumu, alafu wanaweka wanaondoka nayo. Ndio hiyo ambayo tumeipata, lakini ile aliyokuwa anaifundisha hadharani ilikuja ikaonekana ni hatari kwa utawala wa Bani Abbas, wakachoma moto. Ndio maana mafunzo ya Imam Jafar Sadiq mengi unayapata katika fiqhi, haupati katika tauhidi, haupati katika tafsiri. Na ambaye ana wanafunzi wakubwa wa elimu ya tafsiri, lakini tafsiri yake iko wapi? Hata ukisoma upande wetu hutoivuta sana, hata elimu ya aqaid ukiisoma hata upande wetu sisi ni chache sana ya Alimam Jafar Saleh kwa sababu ilichomwa moto, vingi vilichomwa baada ya utawala wa Bani ya Abbas kuchukua mamlaka, na hasa alipochukua mamlaka katili jeuri ambayo historia haijapata mfano wake, Almansur Addawaniki, al Mungu amuweke Alhawi, huyu ambaye alikuja akapambana kiwaziwazi na Imam Jafar Uswaleh na kuhakikisha idadi ya maulama wale 900 au elfu tisa wanafunzi wale elfu arobaini au elfu nne wanakotea katika madrasa ya alimamu Jafaru Sadiq alaihi salam. Wale wengine walikuwa wanaenda taratibu, wanajificha, wana uadui, lakini wanamuandama kichini chini. Lakini huyu malaun Mansur Almansur Dawaniki huyu alipambana waziwazi na kiongozi mwema huyu imamu, ambaye kama ambavyo tunaambiwa ni zama ambazo zilikuwa zimejaa njaa na umaskini mkubwa, kwa sababu watawala wa Bani Umayya mali zote wamezificha, wanazitumia katika vita, wanapambana na Bani Abbas, na Bani Abbas wamejiandaa wa kwa muda mrefu kuhakikisha wanaangusha utawala wa Bani Umayya. Sasa zilikuwa ni nguvu ziko katika uwanja wa mapambano, wanagombania mamlaka ya Uislamu. Sasa mali zilikuwa hazitoki, na sote tunajua katika vita Njaa lazima itawale, umasikini lazima uenee panapotokea mapigano, vita vya aina yoyote. Sasa katika utawala au tawala zile, uchumi uliporomoka, njaa ilitawala, hali ilikuwa ni mbaya. Alichokifanya Imam Jafar Uswadik Alahi Ssalam, usiku mzima anazunguka kuweka vyakula katika nyumba za maskini ambayo anawatambua mwenyewe Imam Jafar Uswadik Alahi Ssalam, kiasi ambacho unaambiwa watu wengi walikosa hata makazi, hawana nyumba Imamu kwa kujificha, anawatengenezea majumba, na anawakuta watu wengine wamelala nje, anawawekea vyakula vyao nje, hawana mahala pa kuishi, vita vimepaga moto, Bani Umeli na Bani abbas. Fi baqi al-asa na wa endelea kusikiliza idhaa Kiswahili Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu Iran. Na huyo alikuwa Ustadh Maulidi Huseini Sombi akizungumzia tukio la kuuliwa shahidi Imam Jafar Sadiq alaihi afdalus salati wassalam. Karibuni sasa wapenzi wa wasikilizaji kusikiliza udondozi wa baadhi ya magazeti yaliyochapishwa leo katika nchi za mashariki mwa Afrika. Tunaanza udondozi wetu kwa kuangazia gazeti la Taifa Jumapili linalochapishwa nchini Kenya. Habari kuu katika ukurasa wa mbele wa Taifa Jumapili ina kichwa cha habari watu wa Ruto waona moto, serikali yachomoa kucha kwa kutibua mikutano yote inayohusishwa na Ruto. Inaonekana kwamba hatua hii ni baada ya mapokezi mazuri ambayo naibu rais William Ruto alipewa mjini Kisumu Jumanne iliyopita wakati wa sherehe za sikukuu ya Madaraka Day. Uh, habari nyingine iliyopewa umuhimu katika gazeti la Taifa Jumapili inasema dalili za wazi kwamba Rais Uhuru Kenyatta huenda akamtangaza kiongozi wa chama cha ODM Raila Odinga kuwa mrithi wake zilijitokeza baada ya kiongozi wa nchi kuahidi kwamba wataendelea kushirikiana kwa manufaa ya Wakenya siku zijazo. Akizungumza akiwa Kisumu alipoongoza sherehe za 58 za Madaraka Dei, rais Kenyatta alisema ataendelea kushirikiana na Bwana Odinga ili kuwahakikishia Wakenya ustawi. Ninataka kusema hapa leo kwamba hata iweje, siku zijazo nitaendelea kushirikiana naye na viongozi wote wa Kenya na wa Kenya ili kufanya Kenya, Afrika Mashariki na Afrika kuwa bora iliyoungana zaidi na yenye ustawi, amesema Rais Uhuru Kenyatta. Gazeti hilo pia limeandika kwamba baadhi ya wanasiasa kutoka kaunti nane za uliokuwa mkoa wa mashariki Kenya wanataka eneo hilo liungane kisiasa kabla ya uchaguzi mkuu mwaka elfu mbili na ishirini na mbili. Uh, gazeti la Sunday Standard limeipa kipaumbele kikubwa habari yenye kichwa cha maneno Je, Raila amebanwa kati ya mwamba na handisheki? Habari hii inaambatana na picha ya kiongozi wa chama cha ODM, Raila Odinga, ambaye habari zinasema yuko katika hali isiyo ya kawaida katika uwanja wa siasa za leo nchini Kenya. Vichwa vya habari nyingine katika gazeti la Sunday Standard vinasema mwanaume afunga utepe mwekundu nyumbani kabla ya kumuua mama yake huko Kirinyaga. Uhuru dhidi ya Koome, nani atapepesa kwanza? Nchini Uganda, naanza na gazeti la Sunday Vision ambalo limemulika zaidi uh, uchunguzi unaoendelea wa kubaini nani alihusika na jaribio la kumuua waziri wa zamani wa ulinzi wa nchi hiyo Jenerali Katumba Wamala ambaye pia ni waziri wa uchukuzi, wa ujenzi na uchukuzi. Kichwa cha habari hiyo kinachoambatana na picha ya jenerali Katumba aliyejeruhiwa kwa risasi kinasema shambulizi dhidi ya jenerali Katumba, maswali ambayo hayajapatiwa majibu. Ni habari inayohusu shambulizi iliyofanywa na watu waliokuwa na silaha mapema Jumanne, waliofyatulia risasi gari la jenerali Katumba Wamala katika eneo la Kiasasi jijini Kampala na kumuua mwanaye na dereva wake kuhusu janga la maambukizi ya virusi vya korona Sunday Vision limeandika habari yenye kichwa cha maneno COVID-19, chanjo nyingine laki moja 75,209 zatolewa katika kipindi cha wiki moja. Sunday Vision pia limeandika ripoti maalum kuhusu upungufu wa wanawake huko Buganda kwa kichwa cha habari kinachosema uhaba wa wanawake walikumba eneo la Buganda, wanaume walalamika nchini Tanzania anaanza na gazeti la le Mwananchi lenye kichwa kikuu cha habari taharuki ni madai ya wanafunzi kupangiwa tahasusi kinyume na walivyochagua, serikali yafafanua ikieleza hatua kwa hatua uchaguzi unavyofanyika. Habari nyingine katika gazeti la Mwananchi zina vichwa vinavyosema bei uunganishaji umeme, kicheko, polisi warejesha simu za Mbowe, Lema na Jacob na Dr. Mpango ataka gharama za nishati mbadala ipungue. Gazeti la Nipashe limeiweka mbele habari ya tatizo la kiafya inayobeba kichwa cha maneno, mtoto kuzaliwa utumbo ukiwa nje, katika kila mia moja wenye tatizo hilo tisini hupoteza maisha, mikoa inayoongoza yatajwa, mabingwa Muhimbili wajitosa kuokoa serikali. Mbele kwa mbele ni kichwa cha habari kuu ya toleo la leo la Habari Leo, Jumapili. Mapato yaongezeka miradi inapatiwa fedha hali ya uchumi ni safi, limeandika gazeti hilo la serikali. Vichwa vingine vya habari leo Jumapili vinasema Mpango ataka wahalifu wa mazingira wabanwe, SMZ yatenga shilingi bilioni saba kusaidia mabaraza ya vijiji na serikali yafafanua kuhusu chanjo ya COVID. Mnaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran inayowajieni kutoka mjini Teheran. Leo katika historia. Leo ni Jumapili tarehe 25 Shawal mwaka 1400 42 hijria sawa na Juni 6 mwaka 2021 miladia. Siku kama ya leo miaka 1294 iliyopita, Imam Jaafar Sadiq, mmoja wa wajukuu wa Mtume mtukufu wa Mwenyezi Mungu, amani iwe juu yake na ali zake, aliuawa shahidi kwa amri ya mtawala dhalim wa Kiabasi Mansur Al-Dawaniqi. Imam Sadiq alizaliwa mwaka 83 hijiria katika mji mtakatifu wa Madina. Alishika hatamu za kuongoza umma wa kiislamu akiwa na umri wa miaka 31, baada ya kuwa washahidi baba yake Imam Muhammad Baqir. Imam Swadiq, ambaye kipindi cha uongozi wake kilisadifiana na zama za mapigano makali kati ya watawala wa kiumawi na kiabasi, alitumia fursa hiyo kueneza elimu na maarifa sahihi ya kiislamu. Alifanikiwa kulea na kutayarisha wasomi hodari katika taaluma mbalimbali kama tiba, kemia, hesabati, nujumu, hadithi na kadhalika. Jaber bin Hayan, ambaye anatambuliwa hii leo kuwa ndiye baba wa elimu ya kemia, alikuwa mwanafunzi wa Imam Jafar Sadiq alaihi ssalam. Ushawishi wa imam ulienea kwa kasi katika ulimwengu wa Kiislamu, jambo ambalo halikuwafurahisha watawala wa Kiabasi. Hatimaye mtawala Mansur Aldawaniki aliamuru imam apewe somo. Mtukufu huyo aliua wa washahidi kwa sumu hiyo katika siku kama ya leo na akazikwa katika makaburi ya Baki mjini Madina. Siku kama ya leo miaka 39 iliyopita jeshi la utawala wa kizoni wa Israel kwa mara nyingine tena lilianzisha mashambulizi dhidi ya ardhi ya Lebanon. Katika uvamizi huo jeshi la Israel liliovamia na kuudhibiti mji mkuu wa nchi hiyo Beirut. Aidha, askari hao wa utawala haramu wa kizayuni waliharibu miundombinu, viwanda na viunga vya mji huo, sanjari na kutekeleza jinai mbalimbali dhidi ya wakazi wake. Uvamizi huo ulifanyika kwa kisingizio cha kudhamini usalama wa wazayuni huko kaskazini mwa Palestina inayokaliwa kwa mabavu. Mwezi Septemba mwaka huo huo, jeshi hilo likatekeleza mauaji ya umati dhidi ya wakimbizi wa Kipalestina katika kambi mbili za Sabra na Shatila karibu na mji mkuu wa Lebanon Beirut. Na siku kama ya leo miaka thelathini na miwili iliyopita sawa na tarehe 16 Hordada mwaka 1368 Hijria Shamsia, sawa na tarehe 6 Juni mwaka 1989 Miladia, mamilioni ya wananchi wa Iran waliojawa na huzuni waliuzika mwili wa Imam Khomeini, Mwenyezi Mungu amrehemu, mwasisi wa mapinduzi ya Kiislamu ya Iran karibu na makaburi ya mashahidi wa vita vya kulazimishwa vya Iraq dhidi ya Iran ya Kiislamu ya Beheshte Zahra, pambezoni mwa mji wa Tehran. Zaidi ya wananchi na Waislamu milioni kumi kutoka miji mbalimbali hapa nchini pamoja na nje ya nchi walishiriki kwenye mazishi hayo ya kihistoria. Kabla ya hapo, wananchi wa Iran waliuaga mwili wa Imam Khomeini katika eneo la Musalla hapa mjini Teheran na baadaye kuelekea eneo la Behesht-e Zahra kwa ajili ya mazishi. Hii ni Redio Teheran, na kabla ya kufunga matangazo yetu na kukuwageni kutoka studio za Jamejam, tusikilize muhtasari wa habari za dunia. Ujumbe wa Umoja wa Mataifa nchini Somalia, AMISOM, umeahidi kuchunguza madai yanayosema kwamba jeshi la ulinzi la Kenya, KDF, limeua raia katika eneo la Gedo nchini Somalia katika shambulizi la anga dhidi ya wanamgambo wa Al-Shabab. Itakumbuka kwamba serikali ya Somalia kwa mara nyingine tena imekosoa vikali kile ilichodai ni tabia ya jeshi la ulinzi la Kenya kuua raia wa Somalia katika mashambulizi yake ya anga katika eneo la Gedo, jimbo la Jubaland, kusini mwa Somalia. Rais Vladimir Putin wa Russia amesema fikira ya Marekani kuhusiana na uwezo wake wa kisiasa na kijeshi mkabala wa nchi nyingine si sahihi na kwamba Washington inaota kwamba inaweza kukabiliana na kila kitu putin ameyasema hayo siku chache kabla ya kukutana na rais mwenzake wa marekani joe biden huko jeneva nchini uswisi ripoti kutoka afghanistan zinasema watu wasiopungua kumi na wa mmoja wameuawa kaskazini mwa nchi hiyo baada ya gari lao kulipuliwa na bomu la kutegwa ardhini jana jumamosi gavana wa jimbo la badghis huko kaskazini mwa afghanistan Husajudin na Shams amesema wahanga wa mlipuko huo wa bomu ni pamoja na watoto watatu. Amesema abiria kumi na mmoja walikuwa wakielekea katika mji wa Qala Enao wakati mauti yalipoafika. Hadi sasa hakuna kundi iliyotangaza kuhusika na mlipuko huo. Vyombo vya habari vya utawala wa kizayuni wa Israeli vimetangaza kwamba waziri mkuu mtarajiwa wa utawala huo Naftali Bennett anayetoka muungano wa wapinzani wa waziri mkuu wa sasa Benjamin Netanyahu ametishiwa kuuawa. Na baraza la mji mkuu wa Iland ya kaskazini Belfast limepasisha mpango wa kufukuzwa balozi wa utawala wa kizayuni wa Israel nchini humo na pia nchini Uingereza. Wapenzi wasikilizaji, muhtasari huo wa habari ndio unaotukamilishia matangazo yetu mchana wa leo. Tunakushukuruni kwa kuwa nasi hadi wakati huu na ni matarajio yangu kwamba mumeridhishwa na yote tuliokuandalieni kwa niaba ya wenzangu wote walioshiriki kutayarisha na kukuleteeni matangazo yetu, mimi ni Amir Ibrahim Rutajengwa ninayekuwageni nikikutakieni siku njema. Asanteni na kwaherini.