Ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Kwa jina la Allah mwingi wa rehema, mwenye kurehemu. Na Nuhu alimwomba mola wake alipomwona mwanawe anaangamia, akasema: ewe mola wangu Mwanangu ni katika watu wa nyumbani kwangu, mbona naangamia, na hakika ahadi yako ni haki, nawe ni mwenye haki kuliko mahakimu wote. Akasema mwenyezi Mungu: ewe Nuhu, huyu si miongoni mwa watu wako, yeye ni mwenye maendo usiokuwa mzuri, basi usiniombe ambayo huyajui. Mimi nakusihi usiwe miongoni mwa wajinga. Nuhu akasema: ewe mola wangu, mimi najikinga kwako nisije kukuomba tena nisiyoyajua na kama hutanisamehe na kunirehemu nitakuwa miongoni mwa watu wapata hasara. Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum wasikilizaji wapenzi, popote pale mlipo, karibuni katika matangazo ya asubuhi ya idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, kutoka katika studio hizi za Jamjam hapa jijini Teheran. Jina langu ni Ahmed Rashid na kwa asubuhi hii tutakuwa na taarifa habari pamoja na uchambuzi wa kisiasa. Tutakuleteni pia vipindi vya Sibtain katika Kitabu na Sunna, macho yetu magazetini, sayansi na teknolojia, mpya leo katika historia, bila kusahau maoni yenu, wapenzi wa wasikilizaji, wa tukiwa na matumaini mtakuwa nasi hadi mwisho wa matangazo yetu haya ya leo, ambapo leo ni juma nne. Leo ni Jumatano mwezi kumi na nne mfunguo Mosi Shawwal 1442 Hijria sawa na tarehe 26 Mei 2021 miladi. Tunasikia katika satellite na vile vile kwenye katika internet katika pastoday.com/sw aidha katika simu za mkononi vile vilevile katika masafa ya FM kwenye mikoa ya Tanga, Mwanza, Kigoma, Singida na Mtwara kupitia redio Maarifa FM huko nchini Tanzania. WhatsApp yetu ni pl 9893 tano sifuri sita tano nene nene sabana. Email yetu ni swahili radio at irib.ir. <muchos> Imetimia saa tatu na nusu asubuhi kwa majira ya hapa Teheran, na ifuatayo ni taarifa habari za dunia. Kwanza ni baadhi ya vichwa vya habari muhimu. Rais Ruhani asema njia pekee ya kukabiliana na wavamizi ni mapambano. Zarifu asema Iran ni mshirika mwenye kuaminika wa bara la Afrika. Wakuu wa AU na ECOWAS wakutana kujadili mgogoro wa Mali. Na hujuma ya Israel dhidi ya Gaza imezidisha chuki dhidi ya Uislamu nchini Uingereza. Habari kamili. Rais wa Iran amesema kwamba amemtumia ujumbe mwenzake wa Lebanon, Rais Michel Aoun, kwa mnasaba wa ushindi wa taifa la Lebanon dhidi ya utawala wa kizayuni wa Israeli na kumsisitizia kwamba njia pekee ya kukabiliana na wavamizi ni mapambano. Amesema kukombolewa maeneo ya kusini mwa Lebanon ambayo yalikuwa yanakaliwa kwa mabavu na utawala wa kizayuni wa Israeli miaka 21 iliyopita ni ushindi uliojaa fahari kwa taifa la Lebanon. Rais Hassan Rouhani wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran vilevile vile amesema ushindi huo ulionyesha wazi kuwa njia pekee ya kukabiliana na wavamizi ni mataifa kusimama kidete na kupambana. Rais wa Iran hali kadhalika amesema jamhuri ya Kiislamu inafungamana na taifa na serikali ya Lebanon katika kulinda umoja na mipaka ya nchi hiyo. Kila mwaka mwezi 25 Mei, Lebanon huadhimisha kumbukumbu ya kuondoka kwa madhila wanajeshi vamizi wa Israeli katika ardhi zake za kusini. Siku hii nchini Lebanon hujulikana kama siku ya taifa ya mapambano na ukombozi. Waziri wa mambo ya nje wa jamhuri ya kiislamu ya Iran ametuma ujumbe kwa mnasaba wa siku ya Afrika na kusema Iran daima itakuwa mshirika mwenye kuaminika na rafiki kwa nchi zote za Afrika. Dkt Muhammad Javad Zarif, waziri wa mambo ya nje wa jamhuri ya kiislamu ya Iran, amesema hayo jana Jumanne katika ujumbe wake wa Twitter aliyoutuma kuwapongeza watu wa Afrika kwa mnasaba maadhimisho ya siku ya Afrika. Ameongeza kuwa Iran inasimama pamoja na Afrika na iliweza kupata ilhamu kutokana na ushindi wa Afrika katika kukabiliana na madola ya kibeberu. Aidha, waziri wa mambo ya nje wa Iran amesema huku janga la COVID-19 likieneza uharibifu duniani kwa mara nyingine Iran imejiunga na wengine katika mapambano dhidi ya apathaidi ya chanjo. Ikumbukwe kuwa Mei 25 miaka 58 iliyopita hati ya Umoja wa nchi huru za Afrika OAU ilisainiwa mjini Addis Ababa, Ethiopia kwa kuhudhuriwa na viongozi wa nchi 32 za bara la Afrika. Siku hii huadhimishwa kama siku ya Afrika kila mwaka. Mwezi Julai mwaka elfu mbili na mbili viongozi wa nchi wanachama OAU walifanya kikao huko Afrika Kusini na kuamua kubadilisha jina la jumuiya hiyo kutoka Umoja wa nchi huru za Afrika OAU na kuwa Umoja wa Afrika AU, sambamba na kuanzisha taasisi kadhaa kwa ajili ya utekelezaji wa maamuzi ya umoja huo na kustawisha ushirikiano wa kiuchumi kati ya nchi wanachama. Hivi sasa Umoja wa Afrika una wanachama hamsini na tano. Makao makuu ya umoja huo yako Addis Ababa, Ethiopia, na kikao cha viongozi wa nchi wanachama hufanyika kila mwaka katika moja ya nchi hizo wanachama. Mnaendelea kusikiliza taarifa habari za dunia kutoka Teherani, dha Kiswahili sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Rais Felix Tshisekedi wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ambaye pia ni mwenyekiti wa hivi sasa wa Umoja wa Afrika amekutana na Rais Nana Akufo-Addo wa Ghana ambaye hivi sasa ni mwenyekiti wa Jumuiya ya Kiuchumi ya Nchi za Magharibi mwa Afrika ECOWAS, na wawili hao wamejadiliana mgogoro wa hivi sasa wa Mali. Mazungumzo hayo yamefanyika baada ya wanajeshi nchini Mali kumtia mbaroni rais na waziri mkuu wa serikali ya mpito, huku taarifa zikisema kuwa wanajeshi hawakuridhishwa na mabadiliko ya baraza la mawaziri yaliyofanywa na viongozi hao wa awali. Mkuu wa wafanya mapinduzi huko Mali amewafuta kazi rais na waziri mkuu na ametwaa yeye madaraka na kuahidi kuitisha uchaguzi mkuu mwakani elfu mbili na ishirini na mbili. Mabadiliko katika baraza la mawaziri yaliwatimua wanajeshi wawili walioshiriki katika mapinduzi ya kijeshi ya mwezi Agosti elfu mbili na ishirini ambayo yalimng'oa madarakani rais Ibrahim Bubakar Keita. Katika mazungumzo ya rais Chisekedi na rais Akufo Ado, rais wa Ghana, amesema ECOWAS itatuma ujumbe wake maalumu nchini Mali kwenda kuchunguza hali halisi ya mambo ujumbe huo utakaoongozwa na rais wa zamani wa Nigeria, Goodluck Jonathan unatarajiwa kutoa ripoti na taarifa kamili kuhusu hali ilivyo nchini Mali ambayo itauwezesha Umoja wa Afrika na jumuiya ya ECOWAS kuchukua hatua zinazostahiki. Kabla ya hapo, Umoja wa Mataifa na Baraza la Ulaya zilikuwa zimetaka kuachiliwa huru rais na waziri mkuu wa Mali na kudumishwa amani na utulivu nchini humo. Baadhi ya duru za kidiplomasia jana asubuhi zilitangaza habari ya kujiri mapinduzi ya kijeshi huko Mali na kutiwa nguvuni rais na waziri mkuu wa serikali ya mpito ya nchi hiyo. Katika ukurasa wake wa Twitter, Antonio Guterres, katibu mkuu wa umoja wa mataifa, alitoa mwito wa kudumishwa amani huko Mali na ametaka kuachiliwa huru viongozi waliotiwa nguvuni nchini humo na wanajeshi. Ripoti mpya zimebaini kwamba chuki dhidi ya Uislamu, yaani islamofobia, zimeongezeka nchini Uingereza kwa asilimia 430 kati ya Mei 8 na Mei 17 ikilinganishwa na wiki moja kabla ya ongezeko hilo linalotokana na hujuma ya hivi karibuni ya utawala wa kizayuni wa Israel dhidi ya Wapalestina, hasa wa ukanda wa Gaza. Kwa mujibu wa taasisi isiyo ya kiserikali ya Tell Mama UK ambayo huchunguza vitendo vya chuki dhidi ya Uislamu Uingereza kuna dalili za wazi kwamba kushadidi hisia za chuki dhidi ya Uislamu nchini humo kumetokana na matukio ya Israel na Palestina. Tell Mama inasema imekuwa ikipokea ripoti za kutia wasiwasi wasi kuhusu namna wanafunzi wanavyosumbuliwa mashuleni na hata katika baadhi ya shule waalimu na wasimamizi wamekuwa wakitoa matamshi yaliyojaa chuki dhidi ya wanafunzi Waislamu, taasisi hiyo imesema. Kwa mujibu wa sheria ya usawa ya mwaka elfu mbili na kumi, asasi za umma zikiwemo shule zinapaswa kuchukua hatua za kuondoa ubaguzi na kuleta usawa huko Uingereza. Aidha, Tell MAMA imetaka kuwepo uchunguzi kamili kuhusu vitendo vya chuki dhidi ya Uislamu sambamba na jamii kupewa mafunzo ili kuwe na ufahamu namna lugha ya kibaguzi inavyowaathiri vibaya wanafunzi na jamii nzima kwa ujumla. Tarehe kumi mwezi huu wa Mei, utawala wa kigaidi wa Israel ulianzisha mashambulizi ya kinyama dhidi ya ukanda wa Gaza na kuyaendeleza kwa muda wa siku kumi na mbili. Mamia ya raia wa kawaida, hasa wanawake na watoto, waliuawa na wengine zaidi ya elfu mbili walijeruhiwa katika mashambulio hayo ambayo pia yamesababisha hasara kubwa kwenye miundo msingi ya kiuchumi na kijamii katika eneo hilo. na shirika la Umoja wa Mataifa la kuhudumia watoto UNICEF limesema ukosefu wa maji na huduma nyingine za maji salama unaweza kuua watoto walio na umri wa chini ya miaka mitano mara ishirini zaidi kuliko mabomu na risasi katika maeneo ya vita. Taarifa ya UNICEF iliyotolewa jana mjini New York, Marekani, imeangazia maeneo yenye machafuko ya Asia Magharibi, yaani Mashariki ya Kati, bara la Afrika, bara la Asia na bara Ulaya na kuonyesha kuwa takriban watu milioni 48 wakiwemo watoto wana uhitaji mkubwa wa huduma ya maji safi na salama pamoja na miundo mbinu ya maji taka. Mapigano na mizozo kila uchao katika maeneo ya Asia Magharibi, Afrika, Asia na Ulaya yanawaweka watoto wenye umri wa chini ya miaka mitano kwenye hatari mara ishirini zaidi ya kufa kutokana na kukosa maji kwa kuwa wana uwezekano mkubwa wa kupata magonjwa ya kuharisha, ripoti hiyo imesema. Watoto walio dhaifu sana wapo katika hatari mara nane zaidi ya kufariki dunia kama watakosa maji safi na salama, ikilinganishwa na watoto waliozaliwa katika mazingira ambayo maji yanapatikana vizuri. Na huu ndio mwisho wa taarifa habari za dunia kutoka hapa Teheran. Naam, hapa ni Teherani, idhaa Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Karibuni sasa kutegea sikio uchambuzi wa kisiasa. Kichwa cha kicha maneno kinasema mwaka mmoja baada ya mauaji ya George Floyd, Marekani ingali inakabiliwa na tatizo la ubaguzi wa rangi. Mwaka mmoja umepita tangu yalipojiri mauaji ya George Floyd yaliyofanywa na afisa mmoja wa polisi wa Marekani, mauaji ambayo yalianika peupe mfumo wa ubaguzi wa rangi ambao umekita mizizi katika jamii ya Marekani. Licha ya kuwa katika kipindi hiki cha mwaka mmoja juhudi nyingi zimefanywa na mashirika ya kutetea haki za binadamu pamoja na harakati za kupinga ubaguzi wa rangi ikiwemo harakati ya roho za weusi ni muhimu, Black Lives Matter, lakini bado tatizo hilo sugu lingali linashuhudiwa kwa wingi nchini Marekani. George Floyd, Mmarekani mweusi, aliuawa kinyama na kwa namna ya kutisha na polisi mmoja mbaguzi wa Marekani aliyekuwa ametulia kabisa na bila ya kuwa na wasiwasi wowote, tarehe 25 Mei mwaka uliopita, katika mji wa Minneapolis kwenye jimbo la Minnesota. Polisi huyo katili alimbinya shingoni Floyd kwa goti lake la mguu na hatimaye kumkatia pumzi bila kujali kilio chake cha kutaka apewe fursa ya kuendelea kupumua. Kusambazwa picha za mauaji hayo ya kutisha kuliibua mshtuko, hasira na malalamiko makubwa katika jamii ya Marekani ambayo ilipinga vikali matukio ya ubaguzi wa rangi dhidi ya jamii za wachache na hasa Wamarekani wenye asili ya Afrika na kutaka wahusika wawajibishwe kisheria. Malalamiko na maandamano ya kupinga ubaguzi huo wa rangi ambao umekita mizizi katika jeshi la polisi la Marekani yalibainishwa wazi hasa kupitia harakati ya Roho za Weusi ni Muhimu. Kwa mfano Tendai Achiume, ripota maalum wa Umoja wa Mataifa, anayeshughulikia masuala ya ubaguzi wa rangi alitoa mifano kadhaa ambapo polisi na askari wa usalama wa Marekani wameua raia wengi weusi bila sababu yoyote muhimu, na kusisitiza kuwa hali hiyo ni mgogoro mkubwa nchini Marekani na kutaka hatua za dharura zichukuliwe ili kukabiliana nao. Kwa mujibu wa takwimu za kuaminika, uwezekano wa polisi wa Marekani kumuua raia mweusi ni mara tatu zaidi kuliko wa kuua raia mweupe. Kwa hakika, sehemu kubwa ya vitendo vya ubaguzi wa rangi vinavyofanywa na raia weupe wa Marekani huwakumba raia wa jamii za walio wachache kidini na kirangi, na hasa watu weusi, ambapo polisi weupe wabaguzi wa rangi huwa ndio wahalifu wakuu katika jinai hizo. Naam, hapa ni Teheran, idhaa Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Karibuni sana kutegea sikio kipindi chetu cha sipoin Baldwin, katika Quran na hadithi. Assalamu aleikum warahmatullahi wabarakatuhu, wapenzi wasikilizaji wa idhaa ya Kiswahili sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran inayokutangazieni kutoka mjini Teheran, na karibuni kusikiliza sehemu ya 25 katika mfululizo wa vipindi hivi vya Sibtain ambavyo vinawazungumzia maimamu wawili Al Hasan na Al Husein alaihim assalam katika Qurani na hadithi za Kiislamu. Wapenzi wasikilizaji, bado tunaendelea kuzungumzia fadhila na utukufu wa maimamu wawili hawa alaihim assalam, ambao dunia nzima iling'ara na kuangazwa na uzawa na uwepo wao kama tulivyoona katika vipindi vilivyopita, watukufu wawili hawa walizaliwa na kupata mapokezi maalum kutoka kwa Mwenyezi Mungu na mtume wake sallallahu alayhi wa sallam. Mtume aliwapokea na kuwapa malezi maalum yaliyojaa upendo na huruma ya baba, ambapo daima alikuwa akiwashumu na kuwapakata kwenye kifua chake kitakatifu, bali kwenye moyo wake uliojaa upendo na mapenzi. mara tu walipozaliwa walifunikwa kwa kitambaa na shuka maalum nyeupe iliyoteremshwa kutoka peponi na kuwapa majina ya Hassan na Hussein kwa amri ya Mwenyezi Mungu Mtukufu. Baada ya hapo, mtume sallallahu alihi wa alihi wa salam aliwaadhinia kwenye masikio yao ya kulia na kuwakimia kwenye masikio yao ya kushoto kama ilivyomila na desturi ya Uislamu na kisha akawatolea sadaka pamoja na kuwaombea dua ya kuwakinga na maovu. Hivi ndivyo anavyonukuu nukuu Ibni Asakir Addimishqi Ashafii katika kitabu cha Tarikh Madinati Dimishq, anasema Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam alipaza sauti kwa kusema, nileteni wanangu wawili hawa ili nipate kuwaombea dua ya kuwakinga kama alivyofanya Ibrahim juu ya Ismail na Ishaq. Walipofika mbele yake, aliwakumbatia kifuani na kusema, ninakukingeni kwa maneno kamilifu ya Mwenyezi Mungu na maovu ya kila shetani na kiumbe pamoja na jicho baya. Riwaya nyingine inasema kwamba Abdullah bin Umar anasema Hasan na Husein walikuwa na hirizi mbili ambazo zilikuwa na manyoya ya bawa la Jibril. Haya yameandikwa katika vitabu vya Sahih Bukhari, Tirmidhi, Ibni Maja abi Abi Daud Hulyatul Awliya cha Hafidh Abi Naim na Majma'u Zawaid wa Mambaul Fawaid cha Haythami Ash-Shafi'i. Wapenzi wasikilizaji, hapa kuna mfano wa kuvutia wa huruma ya baba aliyoionyesha Mtume mtukufu sallallahu alayhi wa alihi wasallam kwa Imam Hasan na Husein alaihim ssalam kupitia hadithi ambayo imenukuliwa na Ayadh al Maghribi Almaghribi Alyahswabi katika kitabu chake cha Ashifa bitaarifi huquqi Lmustafa, ambapo anasema Mtume aliwapa ulimi wake Hasan na Husein ambao walikuwa wanalia sana kutokana na kiukali wa unyonye, na baada ya kunyonya wakawa wamenyamaza na kutulia naye. Haithami Ashafii as anazungumzia swala hilo hilo kupitia hadithi yaliyoandika katika kitabu chake cha Majmau Zawaid akinukuu Abu Huraira ambaye anasema, walipofika njiani, Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam aliwasikia Hasan na Huseini wakilia huku wakiwa na mama yao, aliharakisha matembezi hadi alipowafikia. Abu Huraira anaendelea kusema nilimsikia Mtume akisema nini kimeupata wanangu? Fatima akajibu, ni kiu. Mtume akaenda kutafuta maji kwenye kiriba, lakini hakupata hata tu ni moja la maji. Akamwambia binti yake Fatima, nipe mmoja wao. Akampa mmoja wao kutoka kwenye vazi lake la stara, na Mtume akawa wamemchukua na kumweka kifuani, ambapo alimpa ulimi wake, naye mtoto huyo akawa anaunyonya hadi alipotuliwa, Sio kusikia tena akilia. Wa pili naye alikuwa anaendelea kulia. Mtume akasema nipe mwingine. Fatima alipompa alifanya kama alivyomfanyia wa kwanza, na wawili hao wakawa wamenyamaza kimya, wala si kusikia tena sauti yao. Hadithi hii pia imenukuliwa na Ahmad Zain Adahlani, uh, mufti wa mji mtakatifu wa Makka, katika kitabu chake cha Asiratu Nabawiya Ibni Hajar Alaskalani katika Tahdhibu Tahdhib na Almutaqi Alhindi katika kitabu cha Kanzulaomala. Kwa hivyo msishangae wapenzi wa penzo, sikilizaji msomi wa Kihanafi Alhafidh Alhakim Alhasakani anaposema katika kitabu chake cha Shawahidu Tanzil Liqawaid Qawaid Altafdil katika ufafanuzi wa aya sabinane, ya 74 ya Surat Lfurqan anaposema, na wale wanaosema Mola wetu tupe katika wake zetu na wenetu ya burudishayo macho na utujalie tuwe waongozi kwa wacha Mungu, kwamba Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam alimuuliza malaika Jibrili ni nani wake zetu kwenye aya hii, naye Jibrili akamjibu kwa kusema ni Khadija. Akauliza tena na wenetu ni kina nani? akajibu ni Fatima. Kisha akauliza tena Mtume sallallahu alihi wa alihi wasalama, kwamba na yaburudishayo macho, Jibrilu akasema ni Hasan na Husein. Akauliza Mtume, na utujalie tuwe waongozi kwa wacha Mungu, akasema ni Ali bin Abi Talib. ama kuhusiana na majina ya maimamu wawili hao tukufu, wapenzi wa wasikilizaji, hayo ni miongoni mwa rehma na neema kubwa ya Mwenyezi Mungu juu ya watu wa nyumba ya mtume mtukufu sallallahu alayhi wa alihi wasallam. Naam, licha ya kuwa vitabu vya historia ya Kiislamu vinasema kuwa ni mtume ndiye aliyewapa maimamu hao majina ya Hasan na Husein pamoja na kunya au lakabu zao za Abu Muhammad na Aba Abdillah kwa utaratibu huo. Lakini ni wazi kuwa majina hayo matukufu yaliteremshwa kwa mara ya kwanza kutoka mbinguni na yalikuwa hayajawahi kutumika tena duniani kabla ya kuzaliwa watukufu wawili hao. Hilo limethibiti katika vitabu mashuhuri vya historia kama vile Usdul Ghaba cha Ibni Athir, ambaye amemnukuu Ibnu Al-Arabi akisema kuwa Almufadhal amesema, hakika Mwenyezi Mungu aliyapendelea majina ya Hasan na Husein alaihim assalam, hadi Mtume akawapa wanawe wawili majina hayo Alhasan na Alhusein. Ibni Al Arabi akasema, na wale walioko Yemen, je? Akajibu, wao ni hasnun na hasin. Pia amemnukuu Amran bin Suleiman akisema, Hasan na Husein ni majina ya peponi ambayo hayakuwepo katika zama za ujahilia. Tunamuona Ibn Asakir Shafii akiandika katika kitabu cha Tarikh Dimishk kupitia mapokezi marefu kwamba Jabir ametupasha habari kwamba Ibn Abbas alisema, Mtume wa Mwenyezi Mungu sallallahu alaihi wa alihi wasallam alisema, usiku ule nilipopaishwa mbinguni niliona kwenye mlango wa peponi pameandikwa la ilaha illallah, muhammadun rasulullah, Ali ni kipenzi wa Mwenyezi Mungu, Hasan na Husein ni wabora wake, na Fatima ni mteule wake. Laana ya Mwenyezi Mungu iwe juu ya wale wanaowachukia. Kwa hivyo, wasikilizaji wapenzi, majina mawili haya matukufu ni majina ya mbinguni na peponi. Lakini je, nini chanzo cha majina hayo, au yametokana na nini? Swali hili halijibiwi na mwingine ila imama Zainul Abidin Ali bin al-Husein alayhi ssalam, ambaye anasema siku moja mtume sallallahu alayhi wa alihi wasalam alikuwa ameketi pamoja na Ali, Fatima, Hassan na Hussein alayhimwasalam. Akasema mtume kwamba ninaapa kwa jina la yule aliyenituma kwa haki niwe mtoa bishara njema kwamba hakuna duniani viumbe walio bora na watukufu zaidi mbele ya Mwenyezi Mungu kuliko sisi hapa. Mwenyezi Mungu Mtukufu alinipa jina kutokana na moja ya majina yake, yeye ni Mahmud na mimi ni Muhammad. Kisha alikupa wewe, Ali, jina lako kutokana na moja ya majina yake, yeye ni alaliyu lala ala, yaani aliye juu zaidi, na wewe ni Ali, yani aliye juu. Alikupa wewe, Hasan, jina lako kutokana na moja ya majina yake kwa kuwa yeye ni Muhsin na wewe ni Hasan. Na akakupa wewe Husein jina lako kutokana na moja ya majina yake, ambapo yeye ni mwenye hisani na wewe ni Husain. Kisha alikupa jina lako wewe Fatima kutoka katika moja ya majina yake, ambapo yeye ni Fatir, yaani muumbaji na wewe ni Fatima. Kisha Mtume sallallahu alaihi waalihi wasallam akasema, Allahuma, kuwa shahidi yangu kwamba mimi nitakuwa salama kwa yule anayekuwa salama kwao, nitampiga vita atakayewapiga vita, nitampenda atakayewapenda, nitamchukia atakayewachukia, adui kwa atakayekuwa adui nao, na waongoze wanaoongozwa nao, kwa sababu wao ni katika mimi na mimi ni kutokana na wao. Naam, wapenzi wa wasikilizaji, la muhimu ni kwamba dua hiyo ya mtume mtukufu, ambayo bila shaka ilijibiwa, ilimwomba Mwenyezi Mungu awaongoze wale wote wanaowachukulia watukufu hao kuwa ni viongozi wao, adui wa wanaokuwa na uadui nao, awapende wanaowapenda na kuwachukia wanaowachukia. Na sisi kwa upande wetu tunamwomba Mwenyezi Mungu mtukufu atupe taufiki ya kuwapenda na si miongoni mwa wanaowachukia wanaokuwa salama kwao nasiwali, nakuati, na si wale wanaowapiga vita wanaowaamini na kuwatii na wanaowafuata na kuwanusuru. Amin ya rabalalamin. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Nam, hapa ni Teherani, idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Karibuni sasa kutegea sikio, macho yetu magazetini. Jamvi la macho yetu magazetini leo Jumatano, Mei 26, 2021 linakunjuliwa na gazeti la Habari Leo la nchini Tanzania. Habari kuu katika gazeti hilo la serikali inasema daa yatangaza vita na majambazi 20 watiwa mbaroni, makala asema hakuna kuremba habari. Hiyo imeakisiwa na gazeti la Mwananchi kwa kichwa cha maneno wimbi la ujambazi sasa laishtua serikali, yaonya Majira limeandika watuhumiwa ujambazi kwa meneja wa benki na matukio mengine watu wa mbaroni. Gazeti la Uhuru limeandika vita ya ujambazi ya pambamoto ishirini wakamatwa na polisi da RC makala awataka wasalimishe silaha mmoja wa kutu na bunduki alioporwa askari wa Suma JKT. Jamvi la Habari limeandika makala awataka wahalifu kusalimisha silaha. Tukija katika habari nyinginezo, gazeti la Mwananchi limeandika msiba mchumba wa mbunge Utata, Catherine Magige adai ndiye mwenye haki ya kumzika, mke wa marehemu aibuka kila upande, waweka msiba. Gazeti la habari leo limeandika kwenye habari zake nyingine kwamba Tanzania kurithia uhuru biashara Afrika na hazina ya bariki harusi zichangie pato la taifa. Ama habari iliyonigusa mimi, mpenzi wa lugha ya Kiswahili, ni hii iliyomo kwenye gazeti la Jamvi la Habari ambayo ina kichwa cha maneno kisemacho Kiswahili kutumika rasmi mikutano ya Umoja wa Afrika. Habari kamili unaweza kuisoma kwenye ukurasa wake wa nne. Gazeti hilo lina picha pia inayomwonyesha Rais Samia Suluhu Hassan akiwa katika mazungumzo na waziri wa mambo ya nje wa Saudi Arabia aliyeko ziarani nchini Tanzania. Hata hivyo, habari kuu katika gazeti hilo la Javi la Habari inasema Uweso asharuka ubadhirifu jumuiya za watumia maji. Katika habari zake nyingine, gazeti la Uhuru limeandika serikali ya mapinduzi Zanzibar SMZ yasema mtumishi hawezi kustaafishwa kwa kugombea nafasi ya kisiasa. Pia limeandika Saudi Arabia kununua mazao mengi ya chakula kutoka Tanzania. Huko nchini Kenya, kati ya habari kuu katika gazeti la Daily Nation inasema risasi ya maajabu ya uhuru 2022. Habari kuu katika gazeti dada la Taifa Leo inasema Raila wasaka Joho na Mvurya. Habari zake nyingine zinasema wakereketwa wa BBI waomba kukubaliwa kucheza rege, wanajeshi wamkamata rais na waziri mkuu Mali, kukamilika kiwanda kutawafaa wavuvi Lamu, mzozo wa zuka baada ya dawa za ukimwi kukaribia kupita muda wa kutumika. Miongoni mwa habari zilizomo kwenye gazeti la Daily Nation toleo la mtandaoni ni hii inayosema, Sudani Kusini yaanza kuandaa muswada wa katiba; wezi wakubwa wa benki duniani wafichuliwa na kiongozi wa wanajeshi waliofanya mapinduzi Mali awafuta kazi rais na waziri mkuu, atoa madaraka na kuahidi uchaguzi mwaka elfu mbili na ishirini na mbili. Ama, miongoni mwa habari zilizomo kwenye toleo la mtandaoni la gazeti la Taifa Leo ni hii inayosema mpango kuunda wa kuunda muungano wa pwani kuelekea uchaguzi mkuu elfu mbili na ishirini na mbili umechukua mkondo mpya baada ya mashauriano yao kuingiliwa na vyama kutoka maeneo mengine ya Kenya. Taifa Leo limepata taarifa kuwa vigogo wa siasa kutoka nchi ya pwani hawataki wapwani waungane na wawe kitu kimoja, bado wanataka waungane na vyama vyao vyama, vyama chama ya vyama vya kitaifa kuingilia mazungumzo ya kuunda chama cha wapwani zilifichuka baada ya chama cha Kadu Asili kutangaza kimejiondoa katika mazungumzo hayo mwishoni mwa wiki hii kikidai hakuna hatua za maana zinazopigwa. Vyama vya kitaifa ambavyo vimeonyesha nia kubwa ya kutaka kukita mizizi Pwani elfu mbili na ishirini na mbili ni ODM cha Raila Odinga, United Democratic Alliance UDA kinachonasibishwa na naibu rais William Ruto na vingine kama vya ANC na KANU. Huko nchini Uganda, habari kuu katika toleo la mtandao la gazeti la Daily Monitor inasema nini kitafuatia kwa Kadaga. Habari zake nyingine zinasema wafuasi 18 wa Bobi Wine waachiliwa huru kwa dhamana baada ya kukaa miezi mitano korokoroni. Mali katika mkwamo mkubwa baada ya kiongozi wa wanajeshi wafanya mapinduzi kuwafuta kazi rais na waziri mkuu wa serikali ya mpito. Dawa bandia za jaa masokoni. Kuhusu habari hiyo limeandika, mamlaka ya taifa ya madawa nda nchini Uganda imeonya kwamba itawapo kwenye leseni wauzaji wote wa dawa nchini humo iwapo wataendelea kuuza dawa zilizotengenezwa kienyeji na ambazo hazijafikia viwango vya kutumiwa na binadamu. Hapa ni Tehran, idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Sayansi na teknolojia mpya. Mjambo wapenzi wasikilizaji, na karibuni kujiunga nami katika makala hii ambayo huangazia baadhi ya matukio muhimu ya sayansi, tiba na teknolojia nchini Iran na maeneo mengine duniani hivi karibuni. Chuo kikuu cha teknolojia cha Amir Kabir hapa Tehran kilizindua superkompyuta au tarakilishi kuu yenye uwezo wa nusu teraflop na hivyo kuifanya Iran kuwa miongoni mwa nchi chache duniani zenye uwezo wa kuunda tarakilishi kuu. Vahid ya zdanian yani mkurugenzi wa taasisi ya Iran ya teknolojia ya habari na mawasiliano anasema tarakilishi kuu iliyoundwa na ambayo imepewa jina la Simorg itatoa huduma kwa taasisi mbalimbali mbali za utafiti hapa nchini. Tarakilishi kuu ni tarakilishi inayoshughulikia kiwango kikubwa kabisa cha hesabu za sayansi na huwa inahifadhiwa katika chumba chenye mfumo poza maalum. Teraflop ni kipimo cha kasi ya tarakilishi ambayo ni sawa na operesheni milioni moja kwa sekunde. Yasdaniel amesema miradi ya tarakilishi kuu au supekompyuta ya Simorg ilianza kuundwa miezi kumi na minane iliyopita. Aidha, amesema uwezo wa tarakilishi kuu ya Simorg utafika teraflop moja kamili baada ya mwezi mmoja. Kwingineko, jamhuri ya Kiislamu ya Iran imezindua mafanikio matatu makubwa ya jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu, IRGC, ikiwemo droni au ndege isiyo na rubani iliyopewa jina la Ghaza. IRGC ilizindua mafanikio matatu hayo muhimu na ya kistratejia ya kiulinzi na kijeshi Jumaa tarehe 21 Mei katika sherehe zilizohudhuriwa na meja jenerali Hussein Salami, kamanda mkuu wa jeshi la IRGC na brigedia jenerali Amir Ali Hajizadeh, kamanda wa kikosi cha anga za mbali cha jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu la Iran miongoni mwa sifa maalum za ndege isiyo na rubani ya Ghaza ni uwezo wake mkubwa wa kiulinzi na kijeshi, utafiti na ugunduzi wa kuruka angani eh, kwa muda wa masaa thelathini na matano droni hiyo ya Ghaza au iliyopewa jina la Ghaza ya jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu ya RGC ina uwezo pia wa kubeba mabomu kumi na matatu na kuruka umbali wa kilomita elfu mbili ikiwa imeyasheheni mabomu hayo, ina uwezo wa kubeba kilo mia tano za zana za kijeshi na pia kukusanya taarifa za kiupelelezi na za siri. Kuyung... kuingia droni hiyo ya kisasa katika orodha ya ndege zisizo na rubani za IRGC kumezidisha sana uwezo wa ulinzi wa anga wa Jamhuri ya Kiislamu Iran. Mbali na matumizi ya kijeshi, droni hiyo iliyopewa jina la Gaza inaweza kutumika pia katika tafiti mbalimbali mbali, zikiwemo za kwenye misitu, operesheni za misaada, uokoaji na ufikishaji misaada nyakati za ajali na majanga ya kimaumbile kama vile mafuriko, mitetemeko ya ardhi na kadhalika. Hivi karibuni mkurugenzi mkuu wa shirika la afya duniani WHO aliashiria hali ya kusikitisha ya usambazaji chanjo ya corona, na kusema kwa bahati mbaya, ulimwengu umeingia katika apathaidi au ubaguzi wa chanjo. Akizungumza kimtandao Aprili 17 katika kikao cha kongamano la amani la Paris, Tedrose Adhanom, mkurugenzi mkuu wa WHO alisema tatizo kubwa lililopo katika uwanja huo ni kutosambazwa chanjo za kupambana na virusi vya Covid 19, na kwa msingi huo utatuzi wa haraka unapaswa kupatikana ili kuruhusu chanjo zifike nchi zinazohitajika. Kabla ya hapo, mkurugenzi huyo mkuu wa WHO alikuwa amezitaka nchi zinazozalisha chanjo hiyo zikabidhi mapema dozi zilizotayari kwa mpango wa usambazaji chanjo wa COVAX kabla ya wakati uliopangwa. Mbali na hayo, siku kadhaa zilizopita mkuu huyo wa WHO aliziomba nchi tajiri zisimamishe kwa muda mpango wao wa kuwapa chanjo watoto wadogo na kutoa chanjo hizo kwa nchi masikini ili zipate kuwapa raia wao walioko kwenye hatari zaidi ya kuambukizwa uh, korona. Kwingineko, katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guteres amehutubia mkutano wa masuala ya afya wa viongozi wa kundi la nchi la uh, G ishirini na kusema kuwa msingi wa kujikwamua kutoka janga la ugonjwa wa corona au covid 19 na kuzuia majanga ya siku za usoni ya kiafya ni kuwepo kwa huduma ya afya kwa wote na mfumo bora wa huduma ya afya msingi. Katika hicho cha Mei 21, Guterres alisema mambo hayo mawili ni muhimu ili kufanikisha lengo nambari tatu la na malengo ya maendeleo endelevu duniani SDGs na ajenda nzima ya 2030. Katibu mkuu huyo wa Umoja wa Mataifa alisema hayo huku akikumbusha viongozi hao kuwa mwanzoni mwa janga la korona alionya kuwa hakuna atakayekuwa salama hadi kila mtu awe salama, akisema: nilikuwa ninahofia juu ya uwezekano wa kuwepo kwa aina mbili ya kasi katika kukabili janga hili. Cha kusikitisha zaidi ni kuwa hofu yangu imethibitika, amesema. Ukosefu mkubwa wa uwiano wa kupata chanjo, upimaji, dawa na vifaa vya matibabu ikiwemo oksijeni vimesababisha nchi masikini zitaabishwe na virusi. Guterres amekumbusha kuwa jawabu la kusambaza chanjo duniani kote ni azimio la Roma la G20 la kuchukua hatua sahihi kwa kila mtu kupata chanjo, lakini tunahitaji mfumo wa ufuatiliaji ukiungwa mkono na utashi wa kisiasa ili azimio hilo ligeuke kuwa mpango wa chanjo ya kimataifa duniani. Guterres amesema pia kwa upande wake yeye yuko tayari kuhamasisha mfumo wa Umoja wa Mataifa ili kufanikisha jitihada hizo huku wakitoa wito kwa nchi za jii ishirini kuongoza kwa mfano kwa kuchangia ahadi zao za fedha kwa mfumo huo wa COVAX, kwa kuwa uwekezaji wa mabilioni ya fedha unaweza kuokoa matrilioni ya fedha pamoja na maisha. na tukiwa katika kadhia hiyo hiyo ya janga la korona, o COVID 19 ni kuwa janga hilo limeongeza mara nne mahitaji ya kila siku ya hewa ya oksijeni kwa wagonjwa katika nchi za kipato cha chini na kati. Hayo amesemwa na Filipe Duneton, mkurugenzi wa Unitaid ambalo ni shirika tanzu la shirika la Umoja Mataifa la afya duniani WHO, ikiwa ni katika uwajibu wa kufanikisha uwepo wa tiba nafuu duniani. Hewa ya oksijeni ni dawa muhimu na ya msingi katika kukabili ugonjwa wa COVID-19 na inaweza kupunguza vifo kwa asilimia 40. Ndivyo wanavyosema Bwana Duneton, mkuu wa United, akiongeza kuwa hata kabla ya janga la korona nchi za kipato cha chini na za kati zilikuwa na uhaba wa oksijeni na sasa janga la korona limeongeza zaidi mahitaji. Duneton amesema mahitaji yameongezeka uh, kutoka mitungi milioni moja kwa siku hadi mitungi milioni nne katika miezi ya karibuni akitaja sababu za uhaba kuwa ni uzalishaji, usambazaji na utaratibu wa upatikanaji wa oksijeni katika nchi hizo. E, na kubwa zaidi ni uwepo wa oksijeni katika mifumo ya afya kwenye nchi hizo. Suluhisho amesema ni, tunahitaji kuwekeza zaidi katika kuongeza usaidizi kwa hizo nchi ili ziweze kuandaa mipango yao, lakini pia tupeleke fedha zaidi kwa hizo nchi ili ziweze kuwapatia watu wake oksijeni. Uhaba wa oksijeni umeongeza shinikizo kubwa katika hospitali na hivyo kusababisha vifo vingi vinavyoweza kuepukika, huku familia zikilipa fedha nyingi ili wapendwa wao waweze kupata mitungi ya oksijeni. Namwapenza usikilizaji, na hadi hapo ndio tunafika mwisho wa makala yetu ya sayansi na teknolojia kwa leo. Ni matumaini yangu kuwa umeweza kunufaika na. Hadi wakati mwingine panapo majaliwa ya Mola, kwaherini. Leo, katika historia. Leo ni Jumatano tarehe 14 Shawal mwaka 1442 hijiria sawa na tarehe 26 Mei mwaka 2021. Katika siku kama ya leo miaka 869 iliyopita alifariki dunia Kutbudin Rawandi, fakihi wa karne ya sita Hijiria, ambaye pia alikuwa mtaalamu wa hadithi na msomi wa elimu ya teolojia ya Kiislamu. Kwa miaka mingi alikwenda kwa wasomi wakubwa wa, wa zama zake na kupata elimu za fiqhi, hadithi na tafsiri ya Qurani. Zipo athari kadhaa za msomi huyo mkubwa zinazokaribia vitabu 80 ambavyo miongoni mwao ni kitabu cha Tafsirul Quran, Risalatul Fuqaha, Ayatul Ahkam na asbabu nuzul. Katika siku kama ya leo miaka 141 iliyopita, Charles Louis Alphonse Laveran, daktari wa Kifaransa, aligundua chanzo cha ugonjwa wa malaria. Baada ya kupata shahada yake ya uzamivu, Daktari Alphonse Laveran alisafiri na kwenda Algeria kwa lengo la kuhudumia watu wa nchi hiyo kuhusiana na masuala ya afya na tiba. Akiwa huko, alipata fursa ya kuchunguza na kufanya utafiti wa kina kuhusiana na ugonjwa wa malaria ambao ulikuwa ukiwaangamiza watu wengi katika pembe mbalimbali mbali za dunia. Na mwaka 1880 alifanikiwa kupata chanzo cha ugonjwa huo. Aligundua kwamba ugonjwa huo unasababishwa na mbu wanaoitwa anopheles, ambao huishi katika sehemu za unyevunyevu na zilizo na maji yaliyotwama. Mwaka 1907 Alfonsi Laveran alitunukiwa zawadi ya Nobel kutokana na juhudi kubwa alizofanya katika uwanja wa tiba na ugunduzi wake wa chanzo cha ugonjwa wa malaria. Siku kama ya leo miaka 140 iliyopita Ufaransa ilikoloni rasmi nchi ya kiarabu ya Tunisia. Kabla ya hapo, Wafaransa waliingia nchini humo kama wafanya biashara. Kwa miaka mingi, nchi hiyo ilikuwa chini ya himaya ya Ufaransa, lakini katika muongo wa 1930 wananchi wa Tunisia walianzisha harakati ya ukombozi chini ya uongozi wa Habibu Burgiba, ambapo mwaka 1975 waliung'oa madarakani ufalme wa nchi hiyo na kumtawaza Burgiba kuwa rais wa kwanza wa Tunisia. Na miaka 16 iliyopita katika siku kama hii ya leo aliaga dunia Ustadh Rahim Muazenzade Ardabili, mwadhini mashuhuri wa Iran. Alizaliwa katika familia ambayo ilikuwa ikijishughulisha zaidi na harakati za kidini na kuadhini. Rahim muazen zade Ardabili alikuwa mtoto mkubwa wa Sheikh abdul Karim na alifuata njia ya baba yake kwa nguvu zake zote. Baada ya kufariki dunia baba yake, Rahim muazen zade Ardabili akaendeleza kazi ya mzazi wake huyo ya kuwadhini misikitini. Hatimaye mwadhini huyo mashuhuri wa Iran aliaga dunia katika siku kama ya leo akiwa na umri wa miaka 80. na Tehran idhaa ya Kiswahili sote ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Ni maoni yenu sasa, wapenzi wasikilizaji. Bwana Sharif Fazlu wa Dar es Salaam, Tanzania anasema chuki dhidi ya Uislamu, kukaliwa kwa mabavu na apartheid ya wazayuni dhidi ya Wapalestina, chuki ya aina yoyote ya kidini, kitaifa, kikabila ni ishara tosha kwamba wanaofanya chuki hizo wanajipandikizia tabia za kinyama. Ni aibu kwa binadamu kuwa na tabia za kinyama, anaandika. Bwana Saidi Khamisi wa Iporio Sepuka, huko Singida Tanzania anasema mfumo wa taifa la Marekani ndio unaunga mkono vitendo vya ubaguzi dhidi ya Marekani weusi kwa kupuuzia uovu huo na hivyo kuwapa nguvu zaidi watumishi wa serikali kuwanyanyasa wangine. Bintaha Al Junaid wa Bumbwini Zanzibar anashukuru anasema, asanteni. Nasi pia tunakushukuru. Bwana Hamis Hashim Bilali wa Mtwara, Tanzania, maoni yako yameingia sasa hivi. Umeandika, laiti kama nchi zote za Kiislamu zingekuwa zimeungana pamoja, jambo lao likawa moja, mzayuni asingepata uwezo wa kuwaonea Wapalestina. Ufuatao sasa, wapenzi wasikiza, wasikilizaji, ni muhtasari wa habari za dunia. Rais Hasan Ruhani wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran amemtumia mwenzake wa Lebanon, Rais Michel Auni amemtumia ujumbe kwa mnasaba wa ushindi wa taifa la Lebanon dhidi ya utawala wa kizayuni wa mwaka elfu mbili na elfu mbili na kuwatimua wazayuni huko kusini mwa Lebanon na kusema kwamba njia pekee ya kukabiliana na wavamizi ni mapambano. Waziri wa mambo ya nje wa jamhuri ya kisemia Iran ametuma ujumbe kwa mnasaba wa siku ya Afrika na kusema Iran daima itakuwa mshirika mwenye kuaminika wa marafiki wote wa Afrika. Rais Felix Tshisekedi wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ambaye pia ni mwenyekiti wa hivi sasa wa Umoja wa Afrika EU, amekutana na Rais Nana Akufo-Addo wa Ghana, ambaye hivi sasa ni mwenyekiti wa Jumuiya ya Kiuchumi ya Nchi za Magharibi mwa Afrika ECOWAS, na wawili hao wamejadiliana mgogoro wa hivi sasa wa Mali. Ripoti mpya zimebaini kwamba chuki dhidi ya Uislamu yaani islamofobia imeongezeka nchini Uingereza kwa asilimia 430 kati ya Mei 18 na Mei 17 ikilinganishwa na wiki moja kabla, na ongezeko hilo linatokana na hujuma hivi karibuni ya utawala wa kizayuni wa Israel dhidi ya Wapalestina, hasa wa ukanda wa Gaza. Na shirika la Umoja wa Mataifa la UNICEF limesema ukosefu wa maji salama unaweza kuua watoto walio na umri wa chini ya miaka mitano mara ishirini zaidi kuliko mabomu na risasi katika maeneo ya vita. Na hadi hapa ndiyo tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, yanasikika mara tatu kwa siku: asubuhi, mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi yanaanza saa moja na dakika hamsini hadi mbili na dakika hamsini kwa saa za Afrika Mashariki. Yale ya mchana yanaanza saa tano na dakika ishirini hadi sita na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki, na yale ya usiku yanaanza saa mbili na dakika ishirini hadi tatu na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika pia kwa njia ya satelaiti na intaneti. Anwani yetu ya intaneti ni parstoday com slash sw kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu ni swahili radio at IRIB ir. Mnaweza pia kuyasikiliza matangazo yetu kwa njia ya moja kwa moja na hifadhi ya matangazo hayo kupitia Android na iPhone kwa kutumia application ya IRIB word service, mbali na katika barua pepe ya swahili radio at IRIB ir mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama vile Whatsapp, Telegram, Viber na kadhalika kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya jumlisha 989035065487 Anwani yetu ya moja kwa moja ya posta ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran PO Box 19 395 stroke 67 67 Tehran Islamic Republic of Iran. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na tunakuomba msiache kuyategea sikio matangazo yetu yajayo. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu.