Hii ni idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Kwa jina la Allah mwingi wa rehema mwenye kurehemu. Je, hamtapigana watu waliovunja viapo vyao na wakafungania kumfukuza Mtume, nao ndiyo waliokuanze ni mara ya kwanza? Je, mnawaogopa? Basi Mwenyezi Mungu anastahiki zaidi mumwogope, ikiwa nyinyi mmeamini. Piganeni nao, Mwenyezi Mungu awaadhibu kwa mikono yenu na wafedheheshe na kunusunu juu yao na avipe poza vifuwa vya Uislamu vifurahi na aondoe joto la ghadhabu lililokuwa katika nyoyo za wao Waislamu, na Mwenyezi Mungu humwelekea kwa rehema amtakaye, na Mwenyezi Mungu ni mjuzi na mwenye hikima. Bismillahi rahmani rahim, assalamu alaikum warahmatullahi taala wabarakatuh. Wapenzi msikilizaji, mimi ni Mubarak Kenya nikiwakaribisha katika matangazo haya ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislami ya Iran ambayo inawatangazia moja kwa moja kutoka studio zetu za Jame Jam hapa mjini Tehran. Naam, wapenzi msikilizaji, na, na tulioandalieni usiku huu wa leo, kama kawaida tutakuwa na taarifa ya habari za dunia. Na wapenzi msikilizaji, taarifa hii ya habari za dunia uh, itaandamana na uchambuzi wa kisiasa. Baada ya uchambuzi huo wa kisiasa, tutaingia katika sehemu ya pili ya matangazo haya na tutakuwa na vipindi vya siptein katika kitabu na Sunna makala ya sayansi na teknolojia na baada ya hapo, tutakuwa na makala yetu ya kila siku ya leo katika historia. Ni matumaini yangu kuwa utakuwa nasi hadi mwisho wa matangazo haya. Na mpenzi msikilizaji, napenda kukumbusha kuwa matangazo yetu ya haya yanapatikana kwa njia moja kwa moja mubashara popote pale ulipo duniani kupitia tovuti yetu ya parstoday.com/sw, na halikadhalika pia kupitia aplikesheni yetu ya simu za mkononi ya IRIB World Service, na huko Tanzania mnaweza kutupata kupitia redio mshirika ambayo ni Maarifa ya FM. Inapatikana kupitia mia moja na tano nukta tatu Tanga, mia moja nukta tisa Mwanza, tisini na tisa nukta saba Kigoma, mia moja na nne nukta moja Mtwara na halikadhalika tisini na tisa nukta moja Singida. Tunasubiri pia maoni yenu kwa njia ya WhatsApp ili tuweze kuyarusha hewani. Baada ya mdoso mrefu wa penzi usikilizaji ni taarifa ya habari za dunia kutoka hapa Teheran, kuwe ni nasi hadi mwisho. Imetimia saa nne kamili usiku kwa saa za hapa Teheran, Iran, ikiwa ni saa mbili unusu kwa saa za Afrika Mashariki na saa moja unusu kwa saa za Afrika ya Kati, majira ya Bujumbura, Burundi, au Lubumbashi, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Ifuatayo sasa ni taarifa ya habari za dunia kutoka hapa Teheran. Lakini kwanza kabisa, wapenzi wasikilizaji, ni vichwa muhimu vya habari wakati huu. Tume ya uchaguzi ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran yatangaza majina ya wanaotaka kugombea urais hapa nchini. Harakati ya mapambano ya Kiislamu ya Palestina Hamas yawapa mbinu wa Palestina wa kut za kupambana na wazayuni Mji wa Goma huko Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo wakumbwa na mitetemeko ya ardhi baada ya volkano, wengi wamepotea. Karibuni na sasa ni taarifa kamili ya habari kutoka hapa Teheran. Tume ya uchaguzi ya Jamhuri ya Kiislamu Iran imetaja majina ya wagombea wa urais katika uchaguzi unaotarajiwa kufanyika mwezi ujao wa juni humo nchini. Katika taarifa yake ya leo Jumanne, tume ya uchaguzi ya Iran imetangaza majina ya wagombea katika uchaguzi wa kumi na tatu wa rais wa jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Na wagombea hao ni wale waliotimiza masharti ya kugombea kwa mujibu wa sheria za uchaguzi wa jamhuri ya Kiislamu. Taarifa hiyo imesema, katika utekelezaji wa kifungu cha sitini cha sheria ya uchaguzi warais wa, wa jamhuri ya Kiislamu, majina ya wagombea wa uchaguzi wa kumi na tatu wa rais wa jamhuri ya Kiislamu ya Iran waliotimiza masharti ya kisheria na kupasishwa na baraza la kulinda katiba ni kama ifuatavyo: mabwana Said Jalili, Mohsen Rezai, Miraid Said Ibrahim Raisusadat, yani Ibrahim Raisi, Aliredha Zakani, Said Amir Hussein Ghazi Zade Hashimi na Muhsin Mehrali Zade pamoja na Abdulnasir Himmati. Kwa mujibu wa kifungu cha 66 cha sheria, kampeni za uchaguzi za wagombea wa urais zinaanza rasmi siku na tarehe ya kutangazwa majina ya wagombea na Wizara ya Mambo ya Ndani ya Iran. Kampeni hizo zinaendelea hadi masaa 24 kabla ya kuanza zoezi la kupiga kura wagombea wote nchini Iran wanapewa haki sawa kwa kuhesabiwa mpaka sekunde za kufanya kampeni katika vyombo vya habari vya kitaifa kama vile redio na televisheni bila ya kupunguziwa au kuongezewa hata sekunde moja. Uchaguzi wa 13 wa rais wa jamhuri ya kiislamu ya Iran na uchaguzi wa sita wa mabaraza ya kiislamu ya miji na vijiji unatarajiwa kufanyika Ijumaa tarehe 18 mwezi ujao wa Juni 2021. Mjumbe mwandamizi wa ofisi ya kisiasa ya harakati ya mapambano ya kiislamu ya Palestina Hamas amewataka Wapalestina wanaoishi katika mji mtakatifu wa, wa Beitul Muqadas au Quds yani Jerusalem kutotulia, bali waendelee kujibu jinai zote zinazofanywa na wanajeshi wa utawala haramu wa Israel na walowezi wa kizayuni dhidi yao. Shirika la habari la Fars limeripoti habari hiyo leo na kumnukuu Dr Musa Abu Marzuk, kiongozi mwandamizi wa Hamas, akisema kwenye mtandao wa kijamii wa Twitter kwamba ukumbi wa Al Buraq ni katika sehemu kuu za msikiti mtakatifu wa Laksa katika mji wa Kuds. Ni katika eneo hilo ndipo ilipo misikiti miwili muhimu ya Al Mughariba na Al Buraq. Kusimama imara watu huko Kuds na maeneo mengine ya Palestina yanaokaliwa kwa mabavu katika kukilinda na kukitetea kibla cha kwanza cha Waislamu na eneo la miraji na safari ya kwenda mbinguni Bwana Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasalam ni neema isiyo na kifani na ni fahari kubwa kwetu. Hivyo ni wajibu kulinda ukumbi wa Al Buraq na kuendelea kutekelezwa ibada za Waislamu katika eneo hilo, na hayo ndiyo majibu bora kabisa kwa Wazayuni. Utawala wa kizayuni Waisrael unatumia vibaya mghafala wa jamii ya kimataifa na unazidi kuchimba mashimo katika eneo hilo la Alburaq lenye misikiti ya Waislamu, ikiwa ni kuendeleza mradi wa Wazayuni wa kujenga hekalu la Suleiman. Kabla ya hapo pia harakati ya mapambano ya Kiislamu ya Palestina, Hamas, ilikuwa imewatahadharisha Wazayuni maghasibu wasifanya chokochoko -choko na mashambulizi ya aina yote dhidi ya Kuds na msikiti mtukufu wa Al Akswa juzi Jumapili na ikiwa imepita siku mbili tu baada ya kutangazwa usitishaji vita kati ya wanamapambano wa Palestina na utawala wa Kizayuni, wanajeshi na walowezi wa Kizayuni waliovamia msikiti wa Al Aksa na kusababisha mapigano makali kati ya raia wa na Wapalestina na wanajeshi wa utawala huo ghasibu. Tuelekee sasa barani Afrika na kwanza kabisa tunaanza na Jamhuri ya Kidemokrasia Kongo. Taarifa zinasema mitetemeko kadhaa midogo midogo imeendelea kuhisika katika mji wa Goma wa mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo baada ya volkeno ya mlima Nyiragongo kuripuka na kusababisha hofu na wahaka katika eneo hilo. Vyombo vya habari vimeripoti kuwa vijiji vya karibu na eneo hilo vimeharibiwa, maelfu ya watu wamekimbia na wengine wasiopungua thelathini na wawili wamepoteza maisha kutokana na volkeno hiyo. Nyiragongo ni mmoja ya milima yenye volkano hatari na hai. Volkano ya mlima huo iliripuka Jumamosi jioni huku leva ya volkano hiyo ikitiririka kwa wingi na kufika eneo la mbali kwenye makazi ya watu. Kwa uchache, vijiji kumi na saba vimeharibiwa na leva hiyo, vimetakiwa vimekatikiwa na umeme na vimezingirwa na leva kila upande baada ya matope hayo ya moto kukata barabara za kuingia na kutoka kwenye vijiji hivyo. Jana Jumatatu, idadi rasmi ya waliofariki dunia eh, katika maafa hayo ya kimaumbile walikuwa ni thelathini na wawili saba wamekufa kwa leva, watatu kwa moshi na wawili kwa gesi ya sumu ya volkeno, huku wanne wakipoteza maisha wakati wakijaribu kutoroka katika jela ya Munzenze huko Goma. Hayo yamesemwa na Joseph Makundi, mkuu wa ulinzi wa raia wa jimbo la Kivu Kaskazini. Tangu wakati huo hadi hivi sasa mitetemeko midogo midogo ya ardhi imekuwa ikihisika mjini Goma na maeneo ya pembeni mwa mji huo wa mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Zaidi ya watoto mia sabini wanahofiwa kupotea na wengine mia hamsini wametengana na familia zao. Hayo ni kwa mujibu wa shirika la kuhudumia watoto la Umoja wa Mataifa UNICEF ambalo limesema litaweka vituo vya kuwapokea watoto watakaopatikana wakiwa peke yao. Kadhalika, idadi kubwa ya raia katika eneo hilo la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo wamekimbilia katika nchi jirani ya Rwanda kupata hifadhi. Mnaendelea kusikiliza taarifa ya habari za dunia ikiwa jeni moja kwa moja kutoka hapa Teheran, Idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Mahakama moja ya Zimbabwe imetoa amri ya kufukuliwa mwili wa rais wa zamani wa nchi hiyo Robert Gabriel Mugabe ili uweze kuzikwa tena katika makaburi ya mashujaa kabla ya tarehe mosi Julai mwaka huu. Shirika la habari la Anadolu limeripoti habari hiyo leo na kusema uamuzi huo umetolewa baada ya mahakama ya eneo la Zvimba liloko umbali wa kilomita 98 kutoka Harare, mji mkuu wa Zimbabwe kuitisha kikao maalum cha kusikiliza mashtaka dhidi ya Grace Mugabe, mjane wa rais huyo wa zamani wa Zimbabwe ambaye hivi sasa yuko Singapore. Akisoma hukumu hiyo, Chifu Stanley Urayai Mhondoro amesema mwili wa Mugabe ume, utafukuliwa na baadaye utakwenda kuzikwa makaburi e, ya mashujaa wa taifa katika kipindi cha siku thelathini kutoka sasa au kabla ya tarehe mosi Julai 2021. Chifu Mhondoro amemwambia pia Bi Grace Mugabe kwamba vilevile, wewe unapewa amri ya kukusanya nguo na kila kitu chake na kuikabidhi kabla ya tarehe mosi Julai. Mjane huyo wa rais wa zamani wa Zimbabwe halikadhalika amepigwa faini ya ng'ombe watano na mbuzi wawili kugharamia tambiko la kuhamishwa mwili wa Mugabe. Mahakama hiyo imemwamrisha pia Bi Grace Mugabe atoe ushirikiano unaotakiwa kwa wote waliopewa jukumu la kufanikisha swala hilo. Hata hivyo, familia ya Mugabe imelalamika kuhusiana na uamuzi huo wa mahakama na kusema kuwa swala hilo linahusiana na familia ya Mugabe na kijijini kwake alikozaliwa, na huko amepewa heshima zote za kimila. Rais wa zamani wa Zimbabwe Robert Mugabe alifariki dunia tarehe 6 Septemba elfu mbili kumi na tisa akiwa katika matibabu nchini Singapore. Mke wake Bi Grace Mugabe analalamikiwa kwa kutofuata mila za kabila la Mugabe. Na kwa uchache watu watatu wamepoteza maisha na wengine wasiopungua wa saba wamejeruhiwa baada ya lori la mafuta kulipuka katika ajali ya barabarani nchini Ghana. Nyumba nyingi zimeteketea kwa moto pia katika uh, tukio hilo taarifa ya taasisi ya kushughulikia majanga ya Ghana NADMO imethibitisha habari hiyo na kusema kuwa lori moja lililokuwa limejaa mafuta ya dizeli lilikuwa linatoka Kumasi kuelekea Tepa na limeacha njia wakati wa kupinda na kupata ajali katika eneo la Onyina Nofo, kusini mwa jimbo la Shanti. Maafisa uh, wa taasisi hiyo wanasema kuwa lori hilo limeripuka na kuwaka moto mara lilipojipiga ardhini na kusababisha watu wasiopungua wa kumi kufariki dunia na kujeruhiwa. Mkurugenzi mkuu wa taasisi ya taifa ya kushughulikia majanga ya Ghana, Eric Nana Angiemange Prempe, amevyambia vyombo vya habari kuwa nyumba nyingi zimeungua, watu wasiopungua watatu wamekufa, akiwemo dereva na kondakta wake. Mwingine aliyepoteza maisha katika ajali hiyo ni mtoto mdogo wa miaka miwili. Na huo ndio mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka hapa Teheran. barabara kabisa, wapenzi wa usikilizaji, bado mko nasi katika matangazo haya ya usiku ya idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislami ya Iran. Na sasa umewadia wakti wa kutegea sikio utambuzi wa kisiasa, na usiku huu utahusu Ufaransa yakiri kuhusu utambulisho wa kigaidi wa utawala wa Israeli dhidi ya Wapalestina. Jumapili iliyopita Jean Yves Ledrian, waziri wa mambo ya nje wa Ufaransa, aliashiria hujuma ya kinyama iliyofanywa karibuni na utawala haramu wa Israel katika miji kadhaa ya Waarabu katika ardhi unazozikalia kwa mabavu, na kutahadharisha dhidi ya ubaguzi wa rangi unaotekelezwa na utawala huo dhidi ya Wapalestina. Matamshi e, e, ya Ledrian ambaye amekuwa mmoja wa viongozi wa kwanza wa ngazi za juu wa Ulaya kutumia neno la apathaidi nalomaanisha ubaguzi wa rangi kuhusu siasa za kibaguzi wa utawala ghasibu wa Israel dhidi ya wapalestina yanaonyesha kukiri Ufaransa kuhusu ubaguzi au utambulisho wa kibaguzi wa utawala haramu wa Israel. Jen Lives Ledrian amesema kwamba iwapo utawala wa Israel utadumisha siasa zake kwa msingi wa hali ilivyo sasa kuna uwezekano mkubwa wa kutokea apathaidi katika ardhi za wapalestina unazozikalia kwa mabavu, kama ambavyo dalili zilizopo zinaonyesha kuendelea siasa hizo. Ni mara ya kwanza kwa kiongozi wa ngazi za juu barani Ulaya kutamka wazi wazi kwamba utawala ghasibu wa Israel unatekeleza siasa za kibaguzi za apathaidi dhidi ya Wapalestina. Apartheid, ambalo ni neno la Kiholanzi kwa maana ya ubaguzi wa rangi, lilitumika sana wakati wa kutekelezwa mfumo wa ubaguzi wa rangi wa makaburu wa Afrika Kusini dhidi ya wazalendo weusi. Katika miaka ya karibuni ripoti za mashirika na taasisi mbalimbali za kimataifa zimethibitisha wazi kwamba Israeli ni utawala uliojengeka katika misingi ya ugaidi na ubaguzi wa rangi. Kwa mujibu wa, wa sheria za kimataifa na hasa mkataba wa Roma uliobuni mahakama ya kimataifa ya jinai ICC, mfumo wa apathaidi ni jinai ya wazi dhidi ya thamani za kibinadamu. Hatua ya Israeli dhidi ya Wapalestina katika miongo kadhaa iliyopita na hasa katika ardhi unazozikalia kwa mabavu tokea mwaka 1967 zimekuwa ni za kuwabagua Waarabu wa Palestina na kuwabana katika maeneo finyu kupitia ujenzi wa uzio wa kibaguzi katika ukingo wa magharibi wa mto Jordan. Jambo hilo limezishtua taasisi za kimataifa na hasa mashirika ya kutetea haki za binadamu na kuzifanya zizingatie zaidi mateso yanayofanywa na utawala huo dhidi ya Wapalestina wasokuwa na hatia. Katika uwanja huo, shirika la kutetea haki za binadamu la Human Rights Watch ambalo ni shirika lisilo la kiserikali na lenye makao yake makuu huko mjini New York, Marekani, mwishoni mwa mwezi Aprili iliyopita lilitoa ripoti yenye kurasa 213 ambapo lilisema kuwa utawala wa kizayuni wa Israeli ni utawala wa ubaguzi wa rangi au apartheid na kuitaka mahakama kima ya kimataifa ya jinai ICC ichukue hatua za kisheria. Shirika hilo limesema utawala haramu wa Israeli umekuwa ukionywa kwa miongo kadhaa kuhusiana na hatari ya kutumbukia kwenye mfumo wa apartheid kutokana na siasa zake za ukandamizi na ubaguzi dhidi ya wapalestina wasio na ulinzi, na kwamba sasa tayari umepita hatua hiyo na kutumbukia moja kwa moja kwenye mfumo huo wa apathaidi. Kwa mujibu wa Human Rights Watch, watawala wa Israeli wanawakandamiza kinyama Wapalestina wanaoishi katika ardhi zilizoghusubiwa wakti wa kuasisi utawala wa ghasibu wa Israeli mwaka 1948 na hali kadhalika wanaoishi katika ardhi zilizotekwa na kukaliwa kwa mabavu na utawala huo mwaka 1967, na kwamba sasa unatekeleza siasa za makusudi za kuwaua kwa umati na kuwabana katika maeneo finyu na yenye idadi kubwa ya watu. Shirika hilo linaendelea kusema kuwa utawala huo unatekeleza siasa kali na za kinyama dhidi ya wa Wapalestina wanaoishi katika ukanda wa Ghaza na ufuko wa magharibi wa mto wa Jordan. Marekani ambao ni muungaji mkono mkuu wa utawala bandia wa Israeli inapinga vikali ripoti za Human Rights Watch kuhusiana na Israel na hasa zile zinazoutaja utawala huo kuwa wa kibaguzi. Alexandria Ocasio Cortes, mbunge wa Marekani wa chama cha Demokrat, amekosoa vikali kisingizio kinachotumiwa na viongozi wa Marekani kwa Israeli na haki ya kujitetea dhidi ya Wapalestina, kusisitiza kuwa madai hayo hayana ukweli wowote, bali utawala huu ni mfano wa wazi, utawala wa kibaguzi au apartheid wa Ocasio Cortes. amekosoa siasa za Benjamin Netanyahu, waziri mkuu utawala haramu wa Israeli, za kuwalenga kwa makusudi raia wa Palestina katika ukanda wa Gaza na maeneo mengine unayoakalia kwa mabavu na kusema tawala za kibaguzi si tawala za kidemokrasia. na barabara kabisa, wapenzi wasikilizaji. Hapa ni Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu Iran. Sasa nawakaribisha kusikiliza kipindi cha SITN katika kitabu na Suna. Baada ya hapo ni makala ya sayansi na teknolojia na kisha makala ya leo katika historia. Karibuni kusikiliza Quain katika Quran na hadithi. Assalamu aleikum warahmatullahi wabarakatuhu, wapenzi wasikilizaji wa idhaa Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran inayokutangazieni kutoka mjini Tehran na karibuni kusikiliza sehemu ya 25 katika mfululizo wa vipindi hivi vya Sibtain ambavyo vinawazungumzia maimamu wawili Al Hasan na Al Husein alaihim assalam katika Qurani na hadithi za Kiislamu. Wapenzi wasikilizaji, bado tunaendelea kuzungumzia fadhila na utukufu wa maimamu wawili hawa alaihim assalam, ambao dunia nzima iling'ara na kuangazwa na uzawa na uwepo wao. Kama tulivyoona katika vipindi vilivyopita, watukufu wawili hawa walizaliwa na kupata mapokezi maalum kutoka kwa Mwenyezi Mungu na mtume wake sallallahu alaihi wa sallam. Mtume aliwapokea na kuwapa malezi maalum yaliyojaa upendo na huruma ya baba, ambapo daima alikuwa akiwashumu na kuwapakata kwenye kifua chake kitakatifu, bali kwenye moyo wake uliojaa upendo na mapenzi. Mara tu walipozaliwa walifunikwa kwa kitambaa na shuka maalum nyeupe iliyoteremshwa kutoka peponi na kuwapa majina ya Hasan na Hussein kwa amri ya Mwenyezi Mungu Mtukufu. Baada ya hapo, Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam aliwaadhinia kwenye masikio yao ya kulia na kuwakimia kwenye masikio yao ya kushoto kama ilivyomila na desturi ya Uislamu na kisha akawatolea sadaka pamoja na kuwaombea dua ya kuwakinga na maovu. Hivi ndivyo anavyonukuu Ibni Asakir Adimishqi ka Ashafii katika kitabu cha Tarikh Madinati Dimishq, anasema Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam alipaza sauti kwa kusema, nileteni wanangu wawili hawa, ili nipate kuwaombea dua ya kuwakinga kama alivyofanya Ibrahimu juu ya Ismail na Ishaq. Walipofika mbele yake aliwakumbatia kifuani na kusema, ninakukingeni kwa maneno kamilifu ya Mwenyezi Mungu na maovu ya kila shetani na kiumbe, pamoja na jicho baya. Riwaya nyingine inasema kwamba Abdullah bin Omar anasema Hasan na Husein walikuwa na hirizi mbili ambazo zilikuwa na manyoya ya bawa la Jibril. Haya yameandikwa katika vitabu vya Sahih Bukhari, Tirmidhi, Ibni Maja, Abi Daud, hulyat lauliya cha Hafidh Abi Naim na Majma'u zawaid wa Mambaul Fawaid cha Haithami Ashafii. Wapenzi wasikilizaji, hapa kuna mfano wa kuvutia wa huruma ya baba aliyoionyesha Mtume mtukufu sallallahu alaihi wa alihi wasallam kwa Imam Hasan na Husein alaihim assalam, kupitia hadithi ambayo imenukuliwa na Ayadh Almaghribi Alyahswabi katika kitabu chake cha Ashifa Bitaarifi uh, Huquqi Lmustafa, ambapo anasema mtume aliwapa ulimi wake Hasan na Husein ambao walikuwa wanalia sana kutokana na kiukali wa unyonye na baada ya kunyonya wakawa wamenyamaza na kutulia naye. Haithami Ashafii as anazungumzia swala hilo hilo kupitia hadithi aliyoandika katika kitabu chake cha Majmau Zawaid akinukuu Abu Huraira ambaye anasema, walipofika njiani Mtume sallallahu alayhi wa alihi wa salam, aliwasikia Hasan na Huseini wakilia huku wakiwa na mama yao, aliharakisha matembezi hadi alipowafikia. Abu Huraira anaendelea kusema nilimsikia Mtume akisema nini kimewapata wanangu? Fatima akajibu ni kiu. Mtume akaenda kutafuta maji kwenye kiriba, lakini hakupata hata tu ni moja la maji. Akamwambia binti yake Fatima, nipe mmoja wao. Akampa mmoja wao kutoka kwenye vazi lake la stara, na Mtume akawa amemchukua na kumweka kifuani, ambapo alimpa ulimi wake, naye mtoto huyo akawa anaunyonya hadi alipotuliwa, sikusikia tena akilia. Wapili naye alikuwa anaendelea kulia. Mtume akasema nipe mwingine. Fatima alipompa alifanya kama alivyomfanyia wa kwanza, na wawili hao wakawa wamenyamaza kimya, wala sio kusikia tena sauti yao. Hadithi hii pia imenukuliwa na Ahmad Zein Adahlani, uh, mufti wa mji mtakatifu wa Makka, katika kitabu chake cha Asiratun Nabawiya, Ibni Hajar Al Askalani katika Tahdhibu Tahdhib na Almutaqi Alhindi katika kitabu cha Kanzulomala. Kwa hivyo msishangae, wapenzi wa penzo, sikilizaji, msomi wa Kihanafi Alhafidh Alhakim Lhasakani anaposema katika kitabu chake cha Shawahidu Ltanzil Liqawaid Altafdil katika ufafanuzi wa aya ya 74 ya Surat Lfurqan anaposema na wale wanaosema Mola wetu tupe katika wake zetu na wenetu ya burudishayo macho na utujalie tuwe waongozi kwa wacha Mungu, kwamba Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam alimuuliza malaika Jibrili ni nani wake zetu kwenye aya hii, naye Jibrili akamjibu kwa kusema ni Khadija. Akauliza tena na wenetu ni kina nani? Akajibu, ni Fatima. Kisha akauliza tena Mtume sallallahu alihi wa alihi wasalama, kwamba nayaburudishayo macho, Jibrilu akasema ni Hasan na Husein. Akauliza Mtume, na utujalie tuwe waongozi kwa wacha Mungu, akasema ni Ali bin abi Talib. Ama kuhusiana na majina ya maimamu wawili hao tukufu, wapenzi wa wasikilizaji, hayo ni miongoni mwa rehma na neema kubwa ya Mwenyezi Mungu juu ya watu wa nyumba ya Mtume mtukufu sallallahu alayhi wa sallam. Naam, licha ya kuwa vitabu vya historia ya Kiislamu vinasema kuwa ni Mtume ndiye aliyewapa maimamu hao majina ya Hasan na Husein pamoja na kunya au lakabu zao za Abu Muhammad na aba Abdillah kwa utaratibu huo, lakini ni wazi kuwa majina hayo matukufu yaliteremshwa kwa mara ya kwanza kutoka mbinguni na yalikuwa hayajawahi kutumika tena duniani kabla ya kuzaliwa watukufu wawili hao. Hilo limethibiti katika vitabu mashuhuri vya historia kama vile Usdul Ghaba cha Ibn Athir, ambaye amemnukuu Ibnu Alarabi akisema kuwa Almufadhal amesema hakika Mwenyezi Mungu aliyapendelea majina ya Hasan na Husein alaihim assalam, hadi Mtume akawapa wanawe wawili majina hayo, Al Hasan na Al Husein. Ibni Al Arabi akasema, na wale walioko Yemen je? Akajibu, wao ni hasnun na hasin. Pia amemnukuu Amran bin Suleiman akisema, Hasan na Husein ni majina ya peponi ambayo hayakuwepo katika zama za ujahilia. Tunamwona Ibn Asakir Shafii akiandika katika kitabu cha Tarikh Dimishk kupitia mapokezi marefu kwamba Jabir ametupasha habari kwamba Ibn Abbasi alisema Mtume wa Mwenyezi Mungu sallallahu alaihi wa alihi wasallam alisema, usiku ule nilipopaishwa mbinguni niliona kwenye mlango wa peponi pameandikwa la ilaha illallah, Muhammadun rasulullah. Ali ni kipenzi wa Mwenyezi Mungu, Hasan na Husein ni wabora wake, na Fatima ni mteule wake. Laana ya Mwenyezi Mungu iwe juu ya wale wanaowachukia. Kwa hivyo, wasikilizaji wapenzi, majina mawili haya matukufu ni majina ya mbinguni na peponi. Lakini je, nini chanzo cha majina hayo, au yametokana na nini? Swali hili halijibiwi na mwingine ila Imam Zainul Abidin Ali bin Alhusein alaihi salam, ambaye anasema siku moja Mtume sallallahu alaihi waalihi wasalam alikuwa ameketi pamoja na Ali, Fatima, Hasan na Husein alaihim ssalam. Akasema Mtume kwamba nina apa kwa jina la yule aliyenituma kwa haki niwe mtoa bishara njema kwamba hakuna duniani viumbe walio bora na watukufu zaidi mbele ya Mwenyezi Mungu kuliko sisi hapa. Mwenyezi Mungu Mtukufu alinipa jina kutokana na moja ya majina yake, yeye ni Mahmud na mimi ni Muhammad. Kisha alikupa wewe, Ali, jina lako kutokana na moja ya majina yake, yeye ni Al aliyu l Ala, yani aliye juu zaidi, na wewe ni Ali, yani aliye juu. Alikupa wewe, Hasan, jina lako kutokana na moja ya majina yake kwa kuwa yeye ni Muhsin na wewe ni Hasan. Na akakupa wewe Husein jina lako kutokana na moja ya majina yake, ambapo yeye ni mwenye hisani na wewe ni Husain. Kisha alikupa jina lako wewe Fatima kutoka katika moja ya majina yake, ambapo yeye ni Fatir yani muumbaji na wewe ni Fatima. Kisha mtume sallallahu alaihi wa alihi wasalama akasema Allahumma, kuwa shahidi yangu kwamba mimi nitakuwa salama kwa yule anayekuwa salama kwao, nitampiga vita atakayewapiga vita, nitampenda atakayewapenda, nitamchukia atakayewachukia, adui kwa atakayekuwa adui nao, na waongoze wanaoongozwa nao, kwa sababu wao ni katika mimi na mimi ni kutokana na wao. Naam, wapenzi wa wasikilizaji, la muhimu ni kwamba dua hiyo ya mtume mtukufu ambayo bila shaka ilijibiwa, ilimwomba Mwenyezi Mungu awaongoze wale wote wanaowachukulia watukufu hao kuwa ni viongozi wao, adui wa wanaokuwa na uadui nao, awapende wanaowapenda na kuwachukia wanaowachukia. Na sisi kwa upande wetu, tunamwomba Mwenyezi Mungu mtukufu atupe taufik ya kuwapenda na si miongoni mwa wanaowachukia, wanaokuwa salama kwao nasiwale, na si wale wanaowapiga vita, wanaowaamini na kuwatii na wanaowafuata na kuwanusuru. Amin ya rabbil alamin. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Sayansi na teknolojia mpya. Amjambo, wapenzi wa usikilizaji, na karibuni kujiunga nami katika makala hii ambayo huangazia baadhi ya matukio muhimu ya sayansi, tiba na teknolojia nchini Iran na maeneo mengine duniani. Hivi karibuni chuo kikuu cha teknolojia cha Amir Kabir hapa Tehran kilizindua superkompyuta au tarakilishi kuu yenye uwezo wa nusu teraflop, na hivyo kuifanya Iran kuwa miongoni mwa nchi chache duniani zenye uwezo wa kuunda tarakilishi kuu. Vahid Yazdanian, yani mkurugenzi wa taasisi ya Iran ya teknolojia ya habari na mawasiliano anasema tarakilishi kuu iliyoundwa na ambayo imepewa jina la Simorgh itatoa huduma kwa taasisi mbalimbali mbali za utafiti hapa nchini. Tarakilishi kuu ni tarakilishi inayoshughulikia kiwango kikubwa kabisa cha hesabu za sayansi na huwa inahifadhiwa katika chumba chenye mfumo poza maalum. Teraflop ni kipimo cha kasi ya tarakilishi ambayo ni sawa na operesheni milioni moja kwa sekunde. Yasdaniel amesema miradi ya tarakilishi kuu au supekompyuta ya Simorg ilianza kuundwa miezi kumi na minane iliyopita. Aidha, amesema uwezo wa tarakilishi kuu ya Simorg utafika teraflop moja kamili baada ya mwezi mmoja. Kwingineko, jamhuri ya kiislamu ya Iran imezindua mafanikio matatu makubwa ya jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu, IRGC, ikiwemo droni au ndege isiyo na rubani iliyopewa jina la Ghaza. IRGC ilizindua mafanikio matatu hayo muhimu na ya kistratejia ya kiulinzi na kijeshi Jumaa tarehe 21 Mei katika sherehe zilizohudhuriwa na meja jenerali Hussein Salami, kamanda mkuu wa jeshi la IRGC na brigedia jenerali Amir Ali Hajizadeh, kamanda wa kikosi cha anga za mbali cha jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu la Iran. Miongoni mwa sifa maalum za ndege isiyo na rubani ya Ghaza ni uwezo wake mkubwa wa kiulinzi na kijeshi, utafiti na ugunduzi wa kuruka angani eh, kwa muda wa masaa thalathini na matano droni hiyo ya Ghaza au iliyopewa jina la Ghaza ya jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu ya YRGC ina uwezo pia wa kubeba mabomu kumi na matatu na kuruka umbali wa kilomita elfu mbili. Ikiwa imeyasheheni mabomu hayo, ina uwezo wa kubeba kilo mia tano za zana za kijeshi na pia kukusanya taarifa za kiupelelezi na za siri. Kuyung... kuingia droni hiyo ya kisasa katika orodha ya ndege zisizo na rubani za IRGC kumezidisha sana uwezo wa ulinzi wa anga wa Jamhuri ya Kiislamu Iran. Mbali na matumizi ya kijeshi, droni hiyo iliyopewa jina la Gaza inaweza kutumika pia katika tafiti mbalimbali mbali, zikiwemo za kwenye misitu, operesheni za misaada, uokoaji na ufikishaji misaada nyakati za ajali na majanga ya kimaumbile kama vile mafuriko, mitetemeko ya ardhi na kadhalika. Hivi karibuni mkurugenzi mkuu wa shirika la afya duniani WHO aliashiria hali ya kusikitisha usambazaji chanjo ya korona na kusema kwa bahati mbaya, ulimwengu umeingia katika apathaidi au ubaguzi wa chanjo. Akizungumza kimtandao a Aprili 17 katika kikao cha kongamano la amani la Paris, Tedros Adhanom mkurugenzi mkuu wa WHO alisema tatizo kubwa lililopo katika uwanja huo ni kutosambazwa chanjo za kupambana na virusi vya COVID-19, na kwa msingi huo utatuzi wa haraka unapaswa kupatikana ili kuruhusu chanjo zifike nchi zinazohitajika. Kabla ya hapo mkurugenzi huyo mkuu wa WHO alikuwa amezitaka nchi zinazozalisha chanjo hiyo zikabidhi mapema dozi zilizotayari kwa mpango wa usambazaji chanjo wa COVAX kabla ya wakati uliopangwa. Mbali na hayo, siku kadhaa zilizopita mkuu huyo wa WHO aliziomba nchi tajiri zisimamishe kwa muda mpango wao wa kuwapa chanjo watoto wadogo na kutoa chanjo hizo kwa nchi masikini ili zipate kuwapa raia wao walioko kwenye hatari zaidi ya kuambukizwa uh, corona. Kwingineko, katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guterres amehutubia mkutano wa masuala ya afya wa viongozi wa kundi la nchi la uh, G20 na kusema kuwa msingi wa kujikwamua kutoka janga la ugonjwa wa korona au COVID-19 na kuzuia majanga ya siku za usoni ya kiafya ni kuwepo kwa huduma ya afya kwa wote na mfumo bora wa huduma ya afya msingi. Katika hicho cha Mei 21, Guterres alisema mambo hayo mawili ni muhimu ili kufanikisha lengo nambari tatu la na malengo ya maendeleo endelevu duniani SDGs na ajenda nzima ya 2030. Karibu mkuu huyo wa Umoja wa Mataifa alisema hayo huku akikumbusha viongozi hao kuwa mwanzoni mwa janga la korona, alionya kuwa hakuna atakayekuwa salama hadi kila mtu awe salama, akisema, nilikuwa ninahofia juu ya uwezekano wa kuwepo kwa aina mbili ya kasi katika kukabili janga hili cha kusikitisha zaidi ni kuwa hofu yangu imethibitika, amesema. Ukosefu mkubwa wa uwiano wa kupata chanjo, upimaji, dawa na vifaa vya matibabu, ikiwemo oksijeni, vimesababisha nchi masikini zitaabishwe na virusi. Guterres amekumbusha kuwa jawabu la kusambaza chanjo duniani kote ni azimio la Roma la G20 la kuchukua hatua sahihi kwa kila mtu kupata chanjo, lakini tunahitaji mfumo wa ufuatiliaji ukiungwa mkono na utashi wa kisiasa, ili azimio hilo ligeuke kuwa mpango wa chanjo ya kimataifa duniani. Guterres amesema pia kwa upande wake yeye yuko tayari kuhamasisha mfumo wa Umoja wa Mataifa ili kufanikisha jitihada hizo huku wakitoa wito kwa nchi za G20 kuongoza kwa mfano kwa kuchangia ahadi zao za fedha kwa mfumo huo wa COVAX kwa kuwa uwekezaji wa mabilioni ya fedha unaweza kuokoa matrilioni ya fedha pamoja na maisha. Natukiwa katika kadhia hiyo hiyo ya janga la uh, korona au covid 19 ni kuwa janga hilo limeongeza mara nne mahitaji ya kila siku ya hewa ya oksijeni kwa wagonjwa katika nchi za kipato cha chini na kati. Hayo amesemwa na Filipe Duneton, mkurugenzi wa Unitaid ambalo ni shirika tanzu la shirika la Umoja Mataifa la afya duniani WHO, ikiwa ni eh, katika uwajibu wa kufanikisha uwepo wa tiba nafuu duniani hewa ya oksijeni ni dawa muhimu na ya msingi katika kukabili ugonjwa wa covid-19 na inaweza kupunguza vifo kwa asilimia 40. Ndivyo wanavyosema Bwana Duneton mkuu wa Unitaid, akiongeza kuwa hata kabla ya janga la korona, nchi za kipato cha chini na za kati zilikuwa na uhaba wa oksijeni na sasa janga la korona limeongeza zaidi mahitaji. Duneton amesema mahitaji yameongezeka uh, kutoka mitungi milioni moja kwa siku hadi mitungi milioni nne katika miezi ya karibuni akitaja sababu za uhaba kuwa ni uzalishaji, usambazaji na utaratibu wa upatikanaji oksijeni katika nchi hizo. E, na kubwa zaidi ni uwepo wa oksijeni katika mifumo ya afya kwenye nchi hizo. Suluhisho amesema ni tunahitaji kuwekeza zaidi katika kuongeza usaidizi kwa hizo nchi ili ziweze kuandaa mipango yao, lakini pia tupeleke fedha zaidi kwa hizo nchi ili ziweze kuwapatia watu wake oksijeni. Uhaba wa oksijeni umeongeza shinikizo kubwa katika hospitali na hivyo kusababisha vifo vingi vinavyoweza kuepukika, huku familia zikilipa fedha nyingi ili wapendwa wao waweze kupata mitungi ya oksijeni. Na wapenza usikilizaji, na hadi hapo ndio tunafika mwisho wa makala yetu ya sayansi na teknolojia kwa leo. Ni matumaini yangu kuwa umeweza kunufaika na hadi wakati mwingine, panapo majaliwa yake Mola, waherini. Leo katika historia. Leo ni Jumanne, tarehe 13 Shawal mwaka 1442 Hijiria, sawa na tarehe 25 Mei mwaka 2021. Katika siku kama ya leo miaka 62 iliyopita alifariki dunia mwanachuoni mkubwa wa Iran Ayatullahi l Udhma Sayid Husein Tabatabai Borujerdi, mmoja kati ya wasomi mashuhuri wa Iran. Baada ya kumaliza masomo yake ya awali, alielekea Najafu huko Iraq na kupata masomo kwa walimu wakubwa wa kidini wa mji huo na kisha akarejea nchini Irani. Baadaye Ayatollah Burujerdi kwa kushirikiana na wanachuoni wengine wakubwa wa Kiislamu wa alianzisha umoja wa kukurubisha madhehebu za Kiislamu. Ayatollah Burujerdi pia licha ya kuandika vitabu kadhaa alijenga misikiti mingi ndani na nje ya Iran, ukiwemo msikiti wa Hamburg nchini Ujerumani. Katika siku kama hii ya leo, miaka 58 iliyopita hati ya umoja wa nchi huru za Afrika OAU ilisainiwa mjini Adis Ababa huko Ethiopia, ikihudhuriwa na viongozi wa nchi 32 za bara hilo. Marais Gamal Abdel Abdunasir wa Misri, Kwame Nkuruma wa Ghana na Ahmed Sekuture wa Guine walikuwa miongoni mwa watu waliosaini hati ya jumuiya hiyo. Jumuiya ya OAU ilielekeza jitihada zake katika kujenga umoja kati ya nchi za Afrika, tatua hitilafu kati ya nchi hizo, kutetea haki ya kujitawala ya nchi wanachama na ukombozi wa nchi nyingine za kiafrika zilizokuwa chini ya ukoloni wa mataifa ya kigeni. Mwezi Julai mwaka elfu mbili na mbili, viongozi wa nchi wanachama wa OAU walifanya kikao nchini Afrika Kusini kuamua kubadilisha jina la jumuiya hiyo kutoka Umoja wa Nchi Huru za Afrika OAU na kuwa Umoja wa Afrika AU sambamba na kuanzisha taasisi kadhaa kwa ajili ya utekelezaji na uchukuaji wa maamuzi ya umoja huo na vilevile vile kustawisha ushirikiano wa kiuchumi kati ya nchi wanachama. Tarehe nne Khordad kwa mujibu wa kalenda ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ya Hijiria Shamsia imepewa jina la siku ya uhimilivu wa Dezful ambao ni moja ya miji ya kusini mwa Iran. Sababu ya siku hii kupewa jina hilo ni mukawama na ungangari wa watu wa Dezful kukabiliana na hujuma na mashambulio ya makombora ya utawala wa kibathi wa Iraki wakati wa vita vya miaka nane vilivyoanzishwa na Iraq dhidi ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Wakati vilipoanza vita hivyo vya kujihami kutakatifu mji wa Dezful ulishambuliwa kwa makombora zaidi ya mia mbili na kwa risasi zaidi ya elfu ishirini mpaka ukajulikana kwa jina la mji wa makombora. Pamoja na yote, hao wananchi katika mji wa Dezful waliendelea kuonyesha mapambano na ustahimilivu kiasi kwamba hata katika mazingira hayo swala za Ijumaa ziliendelea kuswaliwa kwa wiki katika misikiti ya Desful, na wananchi na wapigania ukombozi walikuwa wakishiriki katika swala hizo sambamba na kuhudhuria katika medani za vita. Msikilizaji, hapa ni Tehran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Na kabla ya kuondoka, kwanza kabisa ni muhtasari wa habari za dunia, na kisha maoni yenu. Majina ya wagombea urais nchini Iran yametajwa, ambapo kuna wagombea saba watakaoshiriki katika uchaguzi wa rais utakaofanyika Juni kumi na nane mwezi ujao. Mji wa Goma huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo umekumbwa na mitetemeko ya ardhi baada ya volkano. Sasa hivi watu wengi wanaripotiwa kutoweka. Mahakama moja ya Zimbabwe imetoa amri ya kufukuliwa mwili wa rais wa zamani wa nchi hiyo Robert Mugabe ili uweze kuzikwa tena katika makaburi ya mashujaa kabla ya tarehe mosi Julai mwaka huu. Na Harakati Mapambano ya Kiislamu ya Palestina, Hamas imewapa wapalestina wa, wa Quds au Jerusalem mbinu za kupambana na wazayu ni maghasibu. Na mpenzi msikilizaji, na sasa ningependa kuangazia maoni yenu usiku huu wa leo. Kwanza kabisa ni Bintu al Haljuneid wa Bumbuni, Zanzibar. Yeye alituma ujumbe wake mapema kidogo, anasema asante sana Radio Tehran. E, maoni mengine ambayo nayaangazia hivi sasa ni ya Kakoto Hamis wa Kigoma, Tanzania. Anasema asalamu alaikum, anasema anawatakia e, kile la heri wananchi watukufu wa taifa la Iran katika mchakato mzima wa kumpata mrithi wa Rais Hasan Ruhani. Uwe mwenye mafanikio na apatikane kiongozi bora atakayeendelea kulihami dola la Kiislamu na kulingania haki za binadamu limwenguni kote. Shukrani kwa maoni yako Kakoto Hamis wa Kigoma, Tanzania. Ibrahim Idi Said Istanbuli wa Buyenzi, Bujumbura, Burundi anasema: yenye Wapalestina, fahamuni ya kwamba kitakachokuwa kuwa nasueni kwa Wazayuni ni mapambano. Muda wa mazungumzo yasiyokuwa na natija umepitwa na wakati. Umebaki muda wa kupambana kufa na kupona kwa kumtegemea Mwenyezi Mungu, maana si mataifa ya Kiarabu yatakayokusaidieni. Pambaneni kwa silaha zenu. Nam, huyo ni Idi Said Stambuli wa Bwenzi Bujumbura Tanzania. Juma Idi Isa naye Amasai Kondoa, Tanzania, anasema asalamu alaikum. Anasema poleni, wakazi wa Goma, DRC, kwa majanga ya matetemeko ma ma ma ya ardhi kutokana na mlipuko wa volkano uliowapateni. Mwenyezi Mungu akupe eh, subra uh, kwa hili. Shukran kwa maoni yako Sherali. Uh, sasa tunaangazia maoni ya Sherali Fadhil wa Dar es Salaam, Tanzania. Yeye yeah, anasema kukiri kwa waziri wa nchi wa Ufaransa uh, kuhusu maovu na dhuluma za wazayuni ni ishara tosha kuwa Wamagharibi hutumia ugaidi katika malengo yao ya ukoloni wa aina mpya. Wanamkawama msibakie mapamba, msibabaike mapambano yenu ndiyo ukombozi wa umma wa Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam, tunajivunia juhudi zenu. Huyo ni Sherali Fadhil, Dar es Salaam, Tanzania. Yahya yeah, Ali wa barabara ya kumi na tatu Tanga, Tanzania, naye anasema Uh, Mukawama wa Iraq pamoja na taasisi nyingine mnapaswa kupinga uwepo wa wanajeshi wa Marekani katika ardhi yenu. Uh, pia Abdalla Ali Makajura ametuma ujumbe wake, anatoa shukrani zake, tunamshukuru naye pia. Wapenzi wasikilizaji, la ziada sina kutoka hapa Tehran. Mimi ni Mubarak Kenya, nawashukuru nyote kwa kuwa nasi hadi mwisho, wassalamu alaikum warahmatullahi taala wabarakatuh. Na hadi hapa ndio tumefikia mwisho matangazo yetu kwa wakati huu Matangazo ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran husikika mara tatu kwa siku: asubuhi, mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi huanza saa moja na dakika 50 ahadi 2 na dakika 50 kwa saa za Afrika Mashariki. Yale ya mchana huanza saa tano na dakika 20 ahadi 6 na dakika 20 kwa saa za Afrika Mashariki matangazo yetu ya usiku huanza saa 2 na dakika 20 hadi tatu na dakika 20 kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya redio Teheran husikika pia kwa njia ya satellite na internet. Anwani yetu ya internet ni parts today com sw, kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu au email ni swahili radio at irib ir. Mnaweza pia kusikiliza matangazo yetu kwa njia moja kwa moja na hifadhi ya matangazo hayo kupitia simu za mkononi za Android na iPhone. Mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama WhatsApp na kadhalika kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya jumlisha 98903 5065487. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na msikose kuyategea sikio matangazo yetu yajayo. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. <muchasimu>