Hii ni idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Al al Kwa jina la Allah mwingi wa rehema mwenye kurehemu. Na Mwenyezi Mungu amekuumbieni wa wake katika jinsi yenu na akakujalieni kutoka kwa wake zenu watoto na wajukuu na akakuruzukuni vitu vizuri vizuri basi je, wanaamini yasiyokuwa ya haki na kuzikataa neema za Mwenyezi Mungu? Na wanamuacha Mwenyezi Mungu wakawaabudu wasioamilia riziki hata kidogo la kutoka mbinguni wala kwenye ardhi wala hawana uwezo wa lolote. Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum wasikilizaji wapenzi wa, wa redio Tehran idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran popote pale mlipo. Jina langu ni Salum Bendera, ninakukaribisheni katika matangazo haya asubuhi ya leo kutoka hapa Tehran ikiwa leo ni Jumatatu tarehe kumi na tano Shaabani hijiria sawa na tarehe Marchi na akupitia na ya 15 Shaabani mwaka 1442 hijiria sawa na tarehe 29 Machi mwaka elfu mbili na ishirini na moja miladi. Ya asubuhi tunasikika kupitia satelit na internet. Anwani yetu ya internet ni pastoday.com/sw Kumbuka mpenzi msikilizaji, unaweza kushiriki katika matangazo haya kwa kunitumia ujumbe mfupi nambari yangu ya WhatsApp humu studioni, anza na jumlisha kisha 989035065487. Tunasikika pia kupitia Maarifa FM Tanga, Mwanza, Kigoma, Mtwara na vilevile vile Singida huko nchini Tanzania. Asubuhi nimekuandalia taarifa habari za ulimwengu uchambuzi wa kisiasa pamoja na kipindi maalum kinachokujieni kwa mnasaba kukumbuka siku aliozaliwa Imam Mahdi ajalallahu taala farajahu sharif, udondozi wa baadhi tu ya matoleo ya magazeti ya Afrika Mashariki, mawaidha maalum ya Sheikh Ayub Rashid Mbegu akizungumzia fitina katika zama hizi na bila kusahau makala ya leo katika historia. Imetimia saa tatu na nusu asubuhi hapa Teheran, mbili kamili asubuhi huko Afrika Mashariki. Ifuatayo ni taarifa habari za ulimwengu. Kwanza ni baadhi ya vichwa vya habari muhimu. wa mataifa wasema jamii ya kimataifa inapaswa kuwalinda wananchi wa Myanmar dhidi ya ukatili wa jeshi mji wa Maiduguri, Nigeria, wasalia bila umeme kwa mara nyingine tena baada ya shambulio la Daesh na jeshi la Marekani lachoma mada ya sumu katika jamii za watu masikini zaidi nchini humo. Na sasa ni habari kamili. Mshauri maalum wa Umoja wa Mataifa kuhusu kuzuia mauaji ya kimbari Alice Wairimu Nderitu na kamishna mkuu wa haki za binadamu wa Umoja wa Mataifa Michele Bachelet wametahadharisha kuhusu hatari ya ukatili mkubwa unaendelea kufanywa nchini Myanmar baada ya siku nyingine umwagaji damu na ukandamizaji unaotekelezwa na jeshi la nchi hiyo lililotoa madaraka ya nchi kwa nguvu. Katika taarifa yao ya pamoja, maafisa hawa wawili wakuu wa Umoja wa Mataifa wamilani vikali mashambulio wa mabaya na yanayozidi kuongezeka ambayo yanatekelezwa na jeshi la Myanmar dhidi ya waandamanaji wanaoandamana kwa amani na pia ukiukaji mwingine mkubwa wa haki za binadamu tangu jeshi hilo lilipochukua madaraka ya nchi mnamo tarehe mosi Februari mwaka huu. Jumamosi ilikuwa siku ya mwagaji damu mkubwa zaidi nchini Myanmar tangu maandamano dhidi ya mapinduzi yalipoanza, ambapo vikosi vya usalama viliua watu wasiopungua 107 wakiwemo watoto saba, kulingana na ripoti kadhaa za kuaminika za vyombo vya habari. Shirika la taifa la umeme la Nigeria limetangaza kukatika kwa muda huduma ya umeme kwa mara nyingine tena katika mji wa Maiduguri, makao makuu ya jimbo la Borno huko kaskazini mashariki mwa nchi hiyo, baada ya shambulio la kundi la kigaidi la Daesh. Shirika la taifa la umeme la Nigeria limetangaza kuwa njia kuu ya usambazaji umeme katika mji wa Maiduguri imeshambuliwa na magaidi wa Daesh na kusababisha mji huo kukumbwa na kukatika huduma umeme kwa mara nyingine tena. Hii ni katika hali ambayo njia kuu ya kusambaza umeme katika mji wa Maiduguri ilikuwa imefanyiwa matengenezo siku mbili zilizopita kabla ya shambulio hilo. Njia kuu ya kusambaza umeme katika makao makuu ya jimbo la Borno iliathiriwa na shambulio la kundi la kigaidi la Daesh Januari 6 mwaka huu. Kundi la Daesh huko magharibi mwa Afrika lilitangaza kuhusika na ujuma hiyo. Jimbo la Borno karibu kila siku linashambuliwa na magaidi wa Boko Haramu na Daesh ambapo aghalabu ya miundombinu umeme na njia za mawasiliano huathirika. Magaidi hao wa Daesh wenye makao yao magharibi mwa Afrika mwaka elfu mbili na kumi na sita walijitenga na kundi la kigaidi la Boko Haram. Mnaendelea kusikiliza taarifa hii ya habari za ulimwengu inayokujieni kutoka hapa Tehran, idha Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Waziri mkuu wa Iraqi amesisitiza kuwa uchaguzi wa bunge nchini humo utafanyika kama ilivyopangwa, yaani tarehe kumi mwezi Oktoba mwaka huu. Mustafa Alkadhimi, waziri mkuu wa Iraqi ameandika katika ukurasa wake wa Twira kuwa serikali inachukua hatua kwa azma na irada kamili ili kutekeleza mipango yake licha ya upinzani na hatua za kutaka kukwamisha uchaguzi huo. Alkadhimi ameashiria namna anga hasi ilivyosambaratisha matarajio pekee na thamani za Wairaqi kwa ajili ya mustakabali mwema wa Iraqi na kueleza kuwa kwa uwezo wa Mwenyezi Mungu, uchaguzi wa bunge wa nchi hiyo utafanyika kama ilivyopangwa na serikali haitarudi nyuma katika kuijenga nchi hiyo. Kabla ya hapo, serikali ya Iraq ilitangaza tarehe sita mwezi Juni mwaka huu kuwa siku ya kufanyika uchaguzi wa mapema wa bunge. Hata hivyo, zoezi la upigaji kura liliakhirishwa na badala yake sasa uchaguzi huo umepangwa kufanyika tarehe kumi mwezi Oktoba mwaka huu. Jeshi la Marekani linachoma kwa siri mada moja kemikali ya sumu hatari kwa mwanadamu karibu na jamii za watu masikini zaidi nchini humo kwa lengo la kuziangamiza jamii hizo. Gazeti la The Guardian linalochapishwa nchini Uingereza limeripoti kuwa jeshi la Marekani kati ya mwaka elfu mbili na kumi na sita hadi mwaka jana elfu mbili na ishirini liliamuru kuchomwa moto kwa siri zaidi ya pauni milioni ishirini za mada hiyo ya sumu. Mada hiyo ya kemikali ya sumu ni ile ambayo hutumiwa na idara ya zimamoto kukabiliana na matukio mbalimbali ya moto. Ukweli ni kuwa kitendo cha kuichoma mada hiyo ya sumu kinasababisha kuenea sumu angani, mashambani na katika maji yanayotumiwa na watu wanaoishi katika maeneo hayo. Gazeti la The Guardian limeongeza kuwa wizara ya ulinzi ya Marekani, Pentagon, inafanya majaribio hayo ya kemikali, huku usalama na afya mamilioni ya raia wa nchi hiyo ikiwa tarini kufuatia hatua hiyo. Mada hiyo ya kemikali ya sumu ilitumiwa pia katika vita vya Vietnam kwa ajili ya kuzima moto uliosababishwa na mafuta katika manuari za kivita na katika viwanja vya ndege vya kijeshi. Na serikali ya Jordan imesema kuwa imeanza kutekeleza mpango wake mwaka huu 2021 kwa ajili ya kusaidia kupunguza mgogoro wa Siria wenye thamani ya dola bilioni 2.4. Kitengo cha upashaji habari katika wizara ya mipango ya ushirikiano wa kimataifa Jordan kimetangaza kuwa Aman imeanzisha mpango mwaka huu wa 2021 kwa lengo la kusaidia mgogoro wa Siria wenye thamani ya dola bilioni 2.4, ambapo kiasi cha dola milioni 260 kati ya fedha zilizotolewa ni kwa ajili ya kukabiliana na janga la corona huko nchini Siria. Kwa mujibu wa taarifa ya kitengo hicho cha upashaji habari katika wizara ya mipango na ushirikiano wa kimataifa ya Jordan, serikali ya nchi hiyo imetoa kiasi cha dola milioni mia moja na tisini na mbili kwa ajili ya kudhamini mahitaji ya jamii zinazowapokea wakimbizi wa Siria, dola milioni 411 zikitengwa pia kwa ajili ya kuunga mkono jitihada za kukuza miundo mbinu na taasisi za serikali ya Siria na fedha nyingine ni kwa ajili ya kutatua mahitaji ya wa wakimbizi hao. Sambamba na kuanza mpango huo wa usaidizi wa serikali ya Jordan, mkutano wa tano wa Brussels chini ya anwani ya supporting the future of Syria umefanyika kwa njia ya intaneti. Lengo la mpango huo ni kusaidia kukusanya misaada ya kibinadamu kwa ajili ya Syria na jamii zinazopokea wakimbizi wa nchi hiyo. Na huu ndio mwisho wa taarifa ya habari za ulimwengu. Nam mpenzi msikilizaji, baada ya taarifa hiyo habari za ulimwengu, ni wa saa sasa kuregea sikia uchambuzi wetu wa kisiasa ambao kwa asubuhi ya leo unatupia jicho ushindi na utengano kwa wakati mmoja katika kambi ya mrengo wa kulia huko Israel da ya kutangazwa matokeo ya uchaguzi wa bunge huko Israel, yani Palestina inayokaliwa kwa mabavu, imefahamika kwamba kwa mara nyingine tena kambi ya mrengo wa kulia imeibuka na ushindi katika uchaguzi huo. Hata hivyo kuna shuhudiwa wazi utengano na mfarakano katika kambi hiyo, na inaonekana kuwa kuna kibarua kigumu kwa mrengo huo kuweza kupata viti 61 ili kupata haki ya kisheria kuunda serikali. Uchaguzi wa nne wa bunge huko Israel ulifanyika tarehe 23 mwezi huu wa Machi. Matokeo ya uchaguzi huo yametangazwa rasmi. Kama ilivyokuwa katika chaguzi tatu zilizotangulia, mara hii pia hakuna muungano uliofanikiwa kupata viti 61 vinavyotakiwa kwa ajili ya kuunda serikali. Bunge la utawala haramu wa Israel lina viti 120, na waziri mkuu anapaswa kupata himaya ya wabunge 61 au asilimia 50 jumlisha moja, ili aweze kuunda baraza la mawaziri. Baada ya chaguzi mbili mwaka elfu mbili na kumi na tisa na uchaguzi mmoja wa bunge mwaka jana, huu ni uchaguzi wa kwanza mwaka huu na wanne katika kipindi cha miaka miwili iliyopita katika ardhi za Palestina zinazokaliwa kwa mabavu ambazo zimepachikwa jina bandia la Israel. Katika uchaguzi wa mara hii, chama cha Likud cha Benjamin Netanyahu kimepata viti thelathini na kuwa chama kilichopata viti vingi ingawa ni viti vichache ikilinganishwa na uchaguzi wa Machi mwaka elfu mbili na ishirini ambapo kilipata viti thelathini na sita vya bunge. Kwa utaratibu huo, mara hii chama hicho kimepoteza viti sita ikilinganishwa na uchaguzi uliopita. Vyama vyote kumi na tatu vya siasa vilishiriki katika uchaguzi huo na kupata kura za lazima kwa ajili ya kuingia katika bunge la Israel, yani Neset. Filhal, vyama vyote vya kidini, kisekulari, vyenye mrengo wa utaifa, vyama vya kiarabu na kiliberali vinawakilishi katika bunge la utawala huo ghasibu. Pamoja na hayo, hatima na majaliwa ya kuundwa serikali bado haijulikani. Mrengo wa kulia ambao unamuunga mkono Benjamin Netanyahu umepata jumla viti 52 ambavyo vinajumuisha viti 30 vya chama cha Likud, chama cha Shas viti 9, chama cha United Torah Judaism viti saba na Religious Zionist Party viti 6. Hii ni katika hali ambayo washindani wa Netanyahu wamepata jumla viti 59. Kwa muktadha huo ili aweze kuunda serikali Netanyahu anahitajia viti tisa ilhali wapinzani wake wanahitaji viti viwili tu. Yohanan Plesna, mkuu wa kituo cha demokrasia cha Israel, anasema matokeo ya uchaguzi huo yanaonyesha kuwa mgogoro mbaya zaidi wa kisiasa uliotokea katika miongo ya hivi karibuni huko Israel utaendelea kushuhudiwa. Nukta ya kuzingatiwa ni hii kwamba hata miongoni mwa washindani wa Benjamin Netanyahu kunashuhudiwa vyama vyenye mrengo wa kulia. Vyama hivyo haviko tayari kuwa katika muungano wa mrengo wa kulia ambao kiongozi wake ni Benjamin Netanyahu. Isingekuwa itilafu hizo, muungano huo ungepata jumla ya viti sabini. Hata hivyo, maradhi ya utengano na mifarakano yaliyoko baina yao kutokana na kumpinga Netanyahu yamelifanya suala la kuunda serikali likabiliwe na changamoto na mkwamo mkubwa. Rais Reuven Rivlin wa utawala vamizi wa Israel tarehe 31 mwezi huu anapaswa kumteua waziri mkuu mpya na kumpa jukumu la kuunda serikali. Kwa kuzingatia kuwa chama cha Likud ndicho kilichopata viti vingi ikilinganishwa na vyama vingine vya kisiasa, kuna uwezekano mkubwa wa Netanyahu akapewa jukumu la kuunda serikali. Netanyahu atakuwa na muda wiki nne kuunda serikali, muda ambao unaweza kuongezwa kwa majuma mawili mengine. Netanyahu ana kibarua kigumu cha kupata viti 61 kwani anapaswa kuvishawishi vyama vingine viwili viungane naye. Katika hatua ya awali, Netanyahu atafanya juhudi za kumkinaisha Naftali Benet na chama anachokiongoza cha Yemina ili aungane naye. Baadhi wanaamini kuwa Naftali Benet, tofauti na Avigdor Liberman, yeye anaweza kukubali kuungana na kuunda serikali na Netanyahu kama atapatiwa kitu muhimu mbadala na uamuzi wake huo. Hata hivyo, kama Naftali atajiunga na Netanyahu bado hataweza kuunda serikali kwani chama hicho kina viti saba tu vya bunge. Kwa utaratibu huo, kuna uwezekano katika hatua ya pili, Benjamin Netanyahu akakifuata chama cha New Hope cha Gideon Sa'ar ambacho kina viti sita, au atafuata orodha ya moja ya vyama vya Waarabu. Endapo Netanyahu atashindwa kuunda serikali katika kipindi cha wiki sita, kuna uwezekano wa mambo mawili: mosi, ni kupewa jukumu mtu mwingine la kuunda serikali; pili, kuvunjwa bunge na kuandaliwa mazingira ya kufanyika uchaguzi mwingine ambao utakuwa ni watano katika kipindi cha miaka miwili. Hii ni redio Tehran. Mpenzi msikilizaji, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislam ya Iran, inayokutangazieni kutoka hapa jijini Tehran. Karibuni sasa kutegea sikio kipindi maalum kinachokujieni kwa mnasaba wa kukumbuka siku aliyozaliwa Imam Mahdi ajalallahu taala farajahu sharif. Mbara mwezi ilikuwa inaangaza, nuru ya mwezi ilikuwa imetanda katika kila kona ya mji wa Samara, Iraq. Kimya kilihinikiza. Ilikuwa ni alfajiri ya mwezi 15 ta Shaaban mwaka 255 Hijiria, ni katikati ya mwezi wa Shaaban. Bibi Hakima, shangazi wa Imam Hasan Askari alaihi ssalam naye alikuwepo nyumbani kwa imamu ili kuonana na jamaa zake. Wakati alipoazimia kuondoka na kurejea nyumbani kwake, Imamu Hasan Askari alaihi ssalam alimzuia akimwambia, shangazi yangu mpendwa, usiku wa leo usiondoke, baki nasi hapa nyumbani. Hakima alijibu akisema, leo nimekaa nanyi sana hapa nyumbani kwa nini huniruhusu kuondoka? Imam alimwambia leo hapa nyumbani atazaliwa mtoto ambaye kupitia kwake Mwenyezi Mungu ataijaza dunia elimu, imani, uongofu na nuru, baada ya dunia kujaa dhulma na maovu. Baada ya kusikia maneno hayo, Bi Hakima aliuliza kwa shauku na furaha, mwana huyo mtukufu atazaliwa na Nargisi? Imam alijibu, naam, atazaliwa na Nargisi. Idhaa ya Kiswahili Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran inatoa mkono wa baraka na fanaka kwenu nyinyi nyote kwa mnasaba wa maadhimisho kukumbuka siku alipozaliwa Imam Mahdi ajalallahu ta'ala farajahu sharif. Na hii ni makala maalum Watu waliodhulumiwa wanasubiri kwa hamu kubwa kudhihiri mtukufu huyo ili aje aziburudishe nyoyo zao kwa upepo mwanana wa alfajiri iliyojaa nuru na kuondoa machovu katika nyoyo zilizochoka. Imani ya Imam Mahdi, kwa upande mmoja, inapuliza uhai mpya katika mwili wa jamii ya mwanadamu, na kwa upande wa pili inatoa bishara njema ya kupatikana saada na utukufu wa mwanadamu wakati jua hilo tukufu, yani Imam Mahdi ajalallahu taala farajahu sharif litakapochomoza. Imam Mahdi ni mwana wa Imam Askari alaihi ssalam, kutoka kizazi cha Bwana Mtume Muhammad sallallahu alaihi waalihi wasallam. Mama yake ni katika wajukuu wa mfalme wa Roma ambaye aliolewa na Imam alaihi ssalam katika kisa cha ajabu. Imam Hasan Askari alaihi salam alilazimika kumlea kwa siri mwanawe huyo mtukufu ili kumwepusha na maadui. Mwenyezi Mungu alimpa hekima, elimu na uongozi akiwa bado mdogo. Imam Mahdi alighibu na kutoweka mbele za watu kwa idhini ya Mwenyezi Mungu kwa ajili ya kujiepusha na uadui mkubwa wa maadui kwa muda fulani alikuwa na mawasiliano na watu mahsusi, lakini baadaye Mwenyezi Mungu mtukufu alimjalia aghibu na atoweke mbele ya macho ya watu kwa muda mrefu, hadi leo hii na hadi atakapodhihiri tena kwa amri ya Mwenyezi Mungu. Hivi sasa miaka mingi imepita tangu alipoghibu tena mwokozi huyo, ulimwengu na watu bado wanasubiri kwa hamu kubwa kudhihiri kwa mtukufu huyo ili aje ayape uhai mpya maisha ya dunia. Ishara ya kudhihiri mwokozi wa ulimwengu imekuwepo katika kipindi chote cha historia ya mwanadamu. Mitume na manabii wakubwa wa mwenyezi Mungu, mwenyezimungu waliziona kwa uwazi zaidi ishara na dalili za kudhihiri mwokozi wa ulimwengu, Imam Mahdi ajalallahu taala farajahu sharif. Kiujumla ni kwamba imani ya kuweko akhiru zaman, yani zama za mwisho ni kitu kisicho na shaka hata chembe katika dini zote kubwa duniani na hasa hasa katika dini tukufu ya Kiislamu, na itikadi hiyo inahesabiwa kuwa ni miongoni mwa misingi mikuu ya dini. Baadhi ya aya za Qorani tukufu zinabainisha wazi bishara ya kudhihiri mwokozi wa ulimwengu imekuja pia katika vitabu vya mitume waliotangulia. Miongoni mwa aya hizo ni aya ya tano ya suratul Anbiya inayosema, na hakika tulikwisha andika katika Zaburi baada ya kumbukumbu -kumbu ya kwamba nchi watairithi waja wangu waliowema. Aya hii inatoa bishara kuhusu mustakbali wa dunia na ulimwengu huu, kwamba itafika wakati dunia itajaa maovu na dhulma Wakati huo Mwenyezi Mungu atatuma waja wake wema watarithi dunia na kusimamisha usawa na uadilifu ndani yake. Kitabu cha Zaburi ya Daud kimekariri mara kadhaa bishara hii adhimu, ambapo katika sehemu moja ya mistari ya kitabu hicho Mwenyezi Mungu anamliwaza na kumpoza mtume wake Daud alaihissalam, akimwambia asihuzunishwe na waovu kwani waovu ni mithili ya majani watatoweka haraka, bali atawakali kwa Mwenyezi Mungu, kwani wanaotawakali kwa Mwenyezi Mungu ndio watakaorithi dunia. Katika kitabu cha Zende au Zande cha Wazartosht pia kumeashiriwa zama za kutoweka dhuluma na ukandamizaji na dunia kurithiwa na waja wema. Kinasema kuwa baada ya kuondoka dhuluma, dunia itatawaliwa na kheri na ufanisi na mwanadamu ataishi katika maisha ya kheri na baraka. Hata katika vitabu vya Wahindu pia kumezungumziwa suala la kudhihiri mwokozi wa ulimwengu katika zama za mwisho za dunia. Miongoni mwa vitabu hivyo ni kile cha Mahabharata. Kitabu hicho kimeandika kwamba dini zote zinaamini kuwa mwisho wa kila kipindi cha historia mwanadamu huporomoka kimaanawi na kiakhlaki na kutokana na kuwa mwanadamu kimaumbile na kidhati yuko katika kuporomoka na kuzidi kuwa mbali na chimbuko lake, yeye mwenyewe hawezi kupambana na mwenendo huu wa kuporomoka kimaanawi na kiakhlaki. Hivyo hakuna njia nyingine ila kudhihiri shaksia mwenye sifa bora kabisa za kimaanawi, ambaye anapata ilhamu kutoka kwenye chimbuko la wahai, ili aje auokoe ulimwengu uliojiakiza ujinga, mghafala, dhulma na ukandamizaji. wafuasi wa dini ya Kiyahudi ambao wenyewe wanajinasibisha na Nabii Musa Kalimullah alaihi ssalam pia wamo katika kusubiri mwokozi wa ulimwengu. Vitabu vya Mayahudi kama vile Taurati, Injili na vitabu vingine vya mitume wao kumejaa habari za kudhihiri mwokozi wa ulimwengu. Katika vitabu vya Injili ya Agano Jipya, kama vile Injili za Matayo, Luka Barnaba na kadhalika kumebashiriwa sana pia kudhihiri mwokozi wa ulimwengu katika akhiru zaman, yani zama za mwisho za dunia. Ama na kusubiri kudhihiri kwa imamu wa zama, Imam Mahdi ajalallahu taala farajahu sharif, nako kuna maana pana. Miongoni mwa maana hizo ni kutokinaika na hali walio nayo hivi sasa watu wanaosubiri mtu mwenye kusubiri kudhihiri Imam Mahdi alaihi ssalam anapaswa kujitayarisha kikamilifu kimaanawi, na jamii ya mwanadamu kiujumla kwa ajili ya kuingia kwenye kipindi hicho kilichojaa uadilifu na kutenda mema. Wanadamu wanapaswa kuitakasa ahaki ili sikurubiwe na hata pepesi za batili. Tunamwomba Mwenyezi Mungu mtukufu aharakishe kudhihiri kwa mwokozi wa ulimwengu ili aje yaijaze dunia haki, uadilifu na ibada ya mola mmoja tu bila ya kushirikishwa na chochote. Kwa mara nyingine tena, tunatoa mkono wa kheri, baraka na fanaka kwa mnasaba wa maadhimisho ya kukumbuka siku alipozaliwa Imam Mahdi ajalallahu taala farajahu sharif. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Naam, wapenzi wasikilizaji, hicho kilikuwa ni kipindi maalum kama kilivyo kujieni kwa mnasaba wa siku ya leo ya kukumbuka siku aliyozaliwa mwokozi wa ulimwengu Imam Mahdi ajalllahu taala farajahu sharif, tunatumia fursa hii kutoa mkono wa kheri, baraka na fanaka kwa Waislamu wote ulimwenguni na hasa wapenda haki na uadilifu popote pale walipo. Karibuni sasa kutegea sikio dondozi wa baadhi tu ya matoleo ya leo ya magazeti ya Afrika Mashariki. Na mwapenzi wasikilizaji, dira ya macho yetu magazetini asubuhi ya leo inaanzia huko nchini Tanzania, miongoni mwa habari zilizopewa kipaumbele na gazeti la Mwananchi zinasema Samia aliamsha, ataka uchunguzi kubaini matumizi ya shilingi bilioni 3.6 fedha zilizotoka BOT kwa miezi mitatu, amsimamisha kazi mkurugenzi mkuu wa TPA, asisitiza hata vumilia ufisadi, utata mauaji ya mtangazaji wa ITV mapya yaibuka. Shule iliyotajwa kwa ngono na CCM mguu sawa kutetea jimbo la Muhambwe. Ukurasa wa mbele wa habari leo umepambwa kwa vichwa vya habari visemavyo: kishindo cha rais Samia amtumbua bosi bandari, amnyoshea kidole Jafo na mashirika ya umma. Mtangazaji wa ITV auawa, polisi wachunguza CIG, CIG, aibua madudu mashirika ya umma na TAMISEMI na tukukuru takukuru yachunguza miradi ya trilioni 11. Nalishika na lishika gazeti la Mwananchi, kumradhi, gazeti la Nipashe na baadhi ya habari zake zinasema: Samia aanza kwa kishindo, amsimamisha mkurugenzi mkuu bandari, ataka uchunguzi BOT, ainyoshea kidole TAMISEMI, mtangazaji ITV auawa kinyamada, Jafo awageukia waweka hazina na wakaguzi wa ndani. Gazeti la Majira limeandika: Rais Samia aanza kazi kwa kishindo, apokea ripoti ya CAG na kumtumbua mkurugenzi mkuu wa bandari. Waziri wa zamani amwaga machozi akimlilia Magufuli. Mkurugenzi mkuu wa hesabu za serikali aanika mbivu na mbichi, na Mangula asema sio wakati wa kukata tamaa. Uhuru kwa upande wake limeandika, Rais Samia amwengua mkurugenzi wa bandari, lengo ni kupisha uchunguzi dhidi ya tuhuma za upigaji wa zaidi ya bilioni tatu nukta sita. Wakuu wa taasisi nyingine za umma waonywa wachukue, waonywa na watakiwa kuchukua hatua. Wasomi wampongeza Samia Suluhu, wasema ni mwanzo mzuri. Nikitoka Tanzania sasa, naelekea huko nchini Kenya, nikianza na gazeti la Taifa Leo na baadhi ya habari zake. Katika ukurasa mkuu zinasema, ODM waonya Uhuru, wabunge wasema hatua wa yoyote kumtenga Raila itavuruga handisheki na BBI. Mamlaka atoa adhabu kali kwa kituo cha redio cha Homeboys. Pigo kwa BBI, korona ikiumbisha referanda na kioja, wezi kurejesha mali wakiandamwa na nyuki. Habari inayodondoa katika gazeti la Daily Nation inasema Wakenya milioni moja watakuwa wamepata chanjo ya covid-19 kufikia mwezi Juni mwaka huu. Aidha, limeandika Kenya imesajili vifo 13 vya korona katika kipindi cha masaa 28 aliyopita, huku wizara ya afya ikitangaza kuwa kesi mpya 884 za maambukizi ya covid-19 zimethibitishwa katika muda huo kutoka katika vipimo 5377 Gazeti la The Star limeandika wanafunzi wanaofanya mtihani wa sekondari wa KCSE leo wanaingia siku ya yao ya pili ya mitihani ambapo wanafanya mitihani ya hisabati moja na kemia moja. Na kaka wawili watiwa mbaroni huko Kisumu wakihusishwa na mauaji ya mwanamume mmoja mwenye umri wa miaka 68 kwa kumshambulia kwa panga yeye pamoja na mkewe. Naitimishia huko nchini Uganda, na habari kuu katika gazeti la Daily Monitor inasema waalimu wote kupata kiwango kimoja cha mshahara yasema serikali, kwa mujibu wa wizara ya elimu ya nchi hiyo ni kuwa kwa mujibu wa sera mpya, waalimu wote wa kuanzia kindagati, shule ya msingi na sekondari, ili waajiriwe ni lazima kwa uchache wawe na shahada uzamili. Limeandika pia kuwa Otuke ndiyo wilaya pekee nchini Uganda ambayo haina kesi ya COVID-19. Museveni akutana na Rebeka Kadaga na Jacob Olanya, spika na naibu spika wa bunge la Uganda, ni habari nyingine inaonekana katika ukurasa huu wa Daily Monitor. Kadhalika limeandika kuwa wasichana wanaofanya mtihani wa kumaliza elimu ya msingi nchini uganda PLE ni wengi kuliko wavulana. Kadhalika limeandika ufalme wa Busoga watumia michezo kama njia ya kupambana na mimba za mapema kwa wasichana wadogo. Habari inayodondoa katika gazeti la Independent inasema ufisadi ndani ya kikosi cha polisi utamalizika pale raia watakapoacha tabia ya kutoa rushwa kwa maafisa wa jeshi hilo. New Vision limezipa kipaumbele habari mbili. Ya kwanza ni ya mafanikio madaktari ya hospitali ya Soroti waliofanikiwa kuwatenganisha watoto wawili mapacha waliozaliwa wakiwa wameungana, na habari ya pili inahusiana na mbio za kuwania uspika katika bunge jipya la Uganda. Hii ni Redio Teheran, mpenzi msikilizaji, idhaa Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, inayokutangazieni kutoka hapa jijini Teheran. Karibuni sasa kutegea sikio mawaidha maalum, inayoletwa kwenu na Shekh Ayub Rashid Mbegu wa London nchini Uingereza. fitna kubwa katika zama za mwisho ni katika darsa hili leo. Tunataka kutazama yale aliyoyazungumza mtume wetu Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam kwamba yatatokea katika zama za mwisho, na ambayo hayo yatakuwa ni yenye kuhesabiwa kama ni fitna, fitna kubwa itakayotokea katika dunia hii na fitna hii imo katika sehemu mbili kubwa. Kuna fitna ya ndani katika dini, au watakaoifanya ni wana dini Waislamu, na fitna ya pili ni ya kutoka nje, ambayo watakayofanyiwa Waislamu. Leo tukianza na utangulizi katika darasa letu la leo, tunakuta hadithi mbali mbalimbali ambazo amezisema, amezitaja mtume wetu Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wa salam, kuwa kutakuja wakati ambao miongoni mwa watu hawatawaheshimu wanazuoni wao ila kwa mavazi yao mazuri, hawatasikiliza Qurani tukufu ila kwa kujali sauti nzuri tu, sauti ya kuvutia. Hawatamwabudu Allah subhanahu wataala isipokuwa katika mwezi wa Ramadhani tu. Wanawake wao hawatakuwa na aibu. Maskini miongoni mwao hawatakuwa na subira, na matajiri wao hawatakuwa wakarimu, kwani wao hawataridhika kwa kidogo na wala hawatakinai kwa, kwa kingi. Na mtume pia sallallahu alayhi wa alihi wasallam amesema, utafika wakati katika ummati wangu watawala wao watakuwa wakatili na wadhalimu maulamaa na wanazuoni wao watakuwa waroho wa mali na utajiri. Na kisha anazungumza kwamba watu wa kawaida watakuwa hawana hawakinai na watakuwa wanafi. Darsa letu hili leo linataka kukita kwenye nukta moja kubwa ambayo inaambatana na haya tuliyoyasema, nayo ni dalili kubwa sana ya akhiru zaman, ya zama hizi tulizokuwemo, zama za mwisho, na dalili ya kuwa mwisho wa dunia umekaribia. Hii nukta si nyingine, bali ni ya kumzungumza Imam Almahdi Almuntadhar, ajala Llahu faraja, kama tutakavyokuja kuona Tukizitazama hadithi za mtume sallallahu alihi wa sallam, na ambazo maulamaa wote takriban wa madhehebu mbalimbali wanazijua alama hizi zilizotajwa na mtume wetu Muhammad sallallahu alaihi wa sallam. Tayari baadhi ya hizi alama tumeshaziona katika alama za kiama na hizi ambazo zimetajwa na Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam, nyingine zitatokea na nyingine zinaelekea kutokea. Na Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam, kuonyesha kuwa yeye alikuwa ni mtume wa kweli, aliyataja mambo haya na kuyabashiri kwamba yatakuja kutokea kabla haya kutokea, na hii ni kuonyesha kwamba ilmu yake aliitoa kwa Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala, Mwenyezi Mungu ambaye ni mjuzi wa kila kilichokuwa dhahiri na kila kilichojificha. Tukianza kumzungumza Imam al-Mahdi kama dalili kubwa ambayo itakayokuja kuzima fitna, tunakuta hadithi mbalimbali mbali ambazo zinazomzungumza Imam Mahdi, lakini kabla ya hapo, yatutosha tuelewe kwamba Imam al-Mahdi yeye anayejulikana kama sahibu zaman, bwana wa zama hizi, yeye ni imamu wa kumi na mbili katika mfululizo wa maimamu na makhalifa waliotajwa na mtume Muhammad. Hadithi imepokewa kwamba Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam amesema, Al-khulafa min ba'di ithna ashar, wa kulluhum min quraish. Hadithi ambayo imesimuliwa na Jabir bin Samura, ambayo anasema mimi nimemsikia Mtume wa Allah akisema kutakuwa na makhalifa kumi na wawili, kisha akasema maneno ambayo sikuyasikia vyema, lakini baba yangu amesema yeye alimsikia mtume wote watatokana na kizazi cha Kureish na haya yamenukuliwa katika vitabu mbalimbali mbali ikiwemo Sahih Albukhari. Imam al Aljuwaini ambaye yeye anajulikana kama Imamu Lharamain, imamu mkubwa katika madhehebu ya Kisuni, anajulikana katika kitabu chake Faraidu Swimtain, amewataja maimamu na makhalifa hao katika hadithi aliyoitaja kwa kusema kuwa mtukufu Mtume sallallahu alayhi wa alihi wa sallam amesema mimi na Ali na Hassan na Hussein na tisa katika kizazi cha Hussein ndio waliotakaswa kwa ajili ya uongozi huo, yani watakaokuwa katika hao maimamu. Sasa tukitazama, moja katika dalili za kiyama ni hii hadithi inayosema kwamba patakuja makhalifa kumi na mbili maimamu kumi na mbili, na hao watatokana na Quraysh. Hii ni dalili kubwa sana aliyoitaja mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam. Leo hii sisi tunajua baadhi ya wa Waislamu hawayajui haya, hawajafikishiwa habari hii, hawajaelezwa. Kwa hiyo tunapokuja tukayazungumza masala haya, huwa mara nyingine yanaonekana mageni, ingawaje yamo katika vitabu sasa tunapozungumza dalili za kiama na fitna kubwa zitakazokuja kutokea, moja katika fitna hiyo ni kuto kujua watu Waislamu habari ambayo kama hii muhimu ambayo ni katika dalili za kutokea kiama, kama alivyoitaja Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam. Sasa hizi hadithi tunazozitaja zimo katika vitabu vya hadithi, zimo katika vitabu vya tarehe zimo katika vitabu vilivyoandikwa vinavyoandikwa vinavyojulikana kama dalili za kiama na kudhihiri kwa Imam Almahdi, ambaye yeye ni mtarajiwa na ambaye atakayeleta utawala wa haki kama tutakavyokuja kuonyesha. Sasa hebu tutaje baadhi ya hadithi tu zinazomhusu bwana mkubwa huyu Imam Al Mahdi, ili tupate kuwa katika mwelekeo wa sawa sote kwa pamoja. Imepokewa kwamba Mtume Muhammad sallallahu alaihi waalihi wasallam amesema, kama ilivyonukuliwa katika kitabu cha Sunan Abi Daud kwamba Almahdi anatokana na kizazi changu kutokea kwa wana wa Fatima binti Rasulillah sallallahu alayhi wa alihi wasallam. Katika hadithi hii Mtume anasema kwamba maana ya hadithi ni kwamba huyu Mahdi tunayemzungumza, ambaye ni moja katika dalili za kuzima fitna itakayokuja kutokea mwisho wa zama hapa duniani, ni kwamba atatokea Almahdi mtu ambaye atapewa jina la kwamba mwenyewe Mtume sallallahu alaihi waalihi wasallam anasema mwenye furaha ni yule ambaye atakayeweza kumfikia Alqaim, yani atakayekuja kusimamia mambo, yani ndio huyo Imam Mahdi wa Ahlu lBaiti alaihim ssalam anayetokana na kizazi cha Mtume sallallahu alaihi waalihi wasallam. Na mwenye furaha huyo ni mwenye kumfuata kabla ya kudhihiri kwake. Mtu huyu atawapenda wapenzi wa Imam Almahdi na atawachukia maadui zake. Vile vile katika kitabu cha Almusannaf cha Ibni Al Qutaiba, yeye anayataja maneno ya Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam kuwa amesema, Allah subhanahu wataala atamwinua mtu mmoja kutoka katika kizazi changu kutokea Ahlulbaiti wangu, kwa kuja kwake ardhi hii itajazwa uadilifu kama vile ilivyojaa sasa hivi dhulma na kukosekana kwa haki. Sasa Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam ashaonyesha kwamba kutakuja kutokea fitna kubwa. Miongoni mwa fitna hizo ni kwamba hii dunia tunayoishi, patakuwa na dhulma kubwa, patakuwa na uonevu mkubwa, patakuwa na jeuri kubwa itakayofanyika. Sasa hivi bado hatujaona hayo aliyoyatarajia, aliyoyakusudia, aliyoyabashiria Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam kuwa yatatokea. Sasa hii fitna itazimwa wakati atakapokuja Imam Mahdi. Yeye ataleta kinyume na hali ilivyokuwa, patakuwepo na dhulma, uonevu, ujeuri na yeye atakapokuja ataijaza hii dunia kwa haki, amani, usalama na uadilifu. Hii fitna ambayo inayoendelea sasa hivi kuonekana duniani ikikuwa kila siku baada ya siku itakuja kuzimwa pindi Imam Mahdi alayhi salamu atakapokuja. Sasa suala muhimu la kujiuliza ni kwamba je, yeah, huyu Imamu Mahdi ambaye amezungumzwa katika hadithi hizi na kama tutakavyokuja kuonyesha katika nyinginezo, yeye yeah, yeah, ndiye imamu anayejulikana kama imamu wa zama hizi. Je, yeah, sisi katika swala hili la kutaka kumjua imamu wa zama zetu Tunaw ufahamu sahihi unaozungumza swala hili wachaturudi katika hadithi za Mtume w katika kitabu cha e, Musnad cha Imam Ahmad bin Hambal, yeye amezungumza hal kadhalika katika Sahihi Bukhari na Sahihi Muslim kuna hadithi ambayo inayoeleza kuwa Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam amesema, wa wa man mata walam yarif imama zamanihi mata mitatan jahilia, mtu yeyote atakayekufa bila kumjua imamu wa zama zake, basi mtu huyo atakuwa amekufa kama walivyokufa watu waliokuwa katika zama za ujahilia. Watu wa zama za ujahilia walikufa kama sio waumini Mtu atakayekufa katika zama zake na asimjue imamu wa zama zake, huyo anafananishwa na wale waliokufa katika zama za ujahilia. Swali, tunamjua imamu wa zama zetu kwa mujibu wa hadithi hizi? Tunamwomba Mwenyezi Mungu subhanahu wataala, ya Allah, mdhihirishe Imam al Mahdi alayhi ssalam. Ya Allah, mdhihirishe Imam Mahdi alayhi ssalam ili alete haki na usawa na uadilifu Leo katika historia. Leo ni Jumatatu, tarehe 15 Shaban mwaka 1442 Hijria, inaosadifiana na Machi 29 mwaka 2021 Miladia. siku kama ya leo miaka elfu moja 1187 iliyopita alizaliwa Imam Mahdi, mwokozi wa ulimwengu katika mji wa Samara kaskazini mwa Baghdad, mji mkuu wa Iraq. Yeye ni mwanampendwa wa Imam Hasan Askari alaihi ssalam, ambaye ni mmoja wa wajukuu wa Mtume Mtukufu Muhammad sallallahu alaihi waalihi wasallam. Miongoni mwa lakabu mashuhuri za imamu huyo wazama ni Mahdi, ambayo ina maana ya mtu aliyepewa hidaya na kuongozwa, na Qaim kwa maana ya msimamishaji mapambano. Imam Mahdi alipitisha miaka mitano ya kwanza ya uhai wake akiwa na baba yake mpendwa Imam Askari alaihissalam. Alichukua jukumu la kuongoza Waislamu kama Imam baada ya kuwa washahidi baba yake huyo na kisha kughibu mafichoni pa ulimwengu kutokana na amri ya Mwenyezi Mungu. Kwa muda wa miaka sitini na tisa mtukufu huyo alikuwa akiwasiliana na kuongoza Waislamu kupitia wawakilishi wake maalum. Baada ya hapo, na kwa amri ya Mwenyezi Mungu, Imam Mahdi alienda kwenye ghaiba kubwa na ya muda mrefu, ambapo atadhihiri tena ulimwenguni wakati mwafaka, ambao Mwenyezi Mungu ataona unafaa. Atakapodhihiri humu duniani, ataujaza ulimwengu kwa uadilifu na usawa, baada ya kujaa dhulma na uonevu. Siku kama ya leo miaka 249 iliyopita alifariki dunia Emmanuel Swedenborg, aliyekuwa mwanafikra mkubwa na msomi wa Sweden. Swedenborg alizaliwa mwaka 1688 na baada ya kubobea kwenye taaluma ya hisabati aliweza kuwa mhandisi mahiri nchini humo. Swedenborg hakutosheka na elimu hiyo na badala yake akaongeza juhudi kubwa na kutokea kuwa mtaalamu pia kwenye elimu ya falsafa na irfani. Msingi wa falsafa ya msomi huyo uliokuwa kujitenga na dunia ya kimada na kuingia zaidi katika ulimwengu wa kimaanawi. Kwa msingi huo, Swedenborg aliamini kuwa kadri mwanadamu anavyosafisha roho yake ndivyo anavyomwelewa na kumjua zaidi Mwenyezi Mungu. Mtaalamu huyo aliandika vitabu zaidi ya 50 kwa ajili ya kuweka wazi falsafa yake. na katika siku kama hii ya leo, miaka 119 iliyopita, sawa na tarehe 29 Machi mwaka 1902, alizaliwa mwandishi wa Kifaransa Marcel Aimi. Awali, Aimi alisomea uhandisi. Hata hivyo, aliachana na taaluma hiyo kutokana na kupatwa na maradhi. Baadaye alijishughulisha na uandishi wa magazeti na taratibu akaanza kujihusisha na uandishi wa riwaya ambapo alitokea kuwa mashuhuri katika uwanja huo. Marcel Aime ameandika vitabu kadhaa kama beautiful image na the green mare. Kwa makala hiyo ya leo katika historia, ndiyo tunafikia tamati ya matangazo yetu kwa asubuhi ya leo. Asanteni na kwaherini.