Hii ni idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Kwa jina la Allah mwingi wa rehma mwenye kurehemu. Alif lam mim. Hiki ni kitabu kisichokuwa na shaka ndani yake, ni uongofu kwa wacha Mungu ambao huyaamini yaghaibu na hushika sala na hutoa katika tuliowapa, na ambao wanayaamini yaliyoteremshwa kwako na yaliyoteremshwa kabla yako, na akhera wana yakini nayo. Hao wapo juu ya uongofu utokao kwa Mola wao Mlezi, na hao ndio waliofanikiwa. Bismillahi rahmani rahim. Wassalamu alaikum, wapendwa wasikilizaji wa idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Irani, popote pale matangazo haya yanapowafikia. Jina langu ni Asmahani Ghanima Muhamed, mtangazaji wako katika meza ya matangazo asubuhi hii, tukiwatangazia kutoka katika studio zetu za Jame Jam hapa mjini Tehran ni matangazo ya mubashara haya wapendwa wasikilizaji, msikae mbali kweni nami kuanzia mwanzo hadi tamati ya matangazo. Leo ni Jumatano tarehe kumi na saba mwezi Machi mwaka elfu mbili na ishirini na moja, ambayo ni sawa na tarehe tatu Shaaban elfu moja mia nne arobaini na mbili hijiria. Kwanza kabisa tunamshukuru Mola Muumba, Mola Karima, kwa kutujalia uhai na afya njema kuweza kuiona siku hii ya leo amin ya rabilalamin. Tunaomba Mwenyezi Mungu vilevile atuondole balaa hili thakili la ugonjwa wa korona, ambayo linazidi kuenea siku hadi siku katika maeneo mbalimbali duniani likiwa limeangamiza maroho za watu wengi hadi hivi sasa. Wapendwa wasikilizaji, tutaanza matangazo kwa taarifa ya habari. Tutakuwa na uchambuzi wetu wa kisiasa ambao asubuhi hii utatupia jicho kuhusiana na Saudi Arabia kutajwa kuwa mnunuzi mkubwa zaidi wa silaha ulimwenguni. Vipindi tutakuwa na kipindi chetu maalumu ambacho tumeandaa kwa mnasaba wa kukumbuka kumbukumbu ya kuzaliwa Imam Hussein alaihi salaam tutawaletea macho yetu magazetini, ikiwa ni kwa kudondolea vichwa muhimu au habari muhimu zilizopewa uzito maalum na kutoa mguso wa aina yake katika baadhi ya magazeti ya leo ya Afrika Mashariki. Tutakuwa vilevile vile na kipindi chetu cha sayansi na teknolojia mpya na makala yetu ya leo katika historia. Karibuni. Kwanza tegeni sikio. Kumradhi, imetimia saa mbili na nusu kwa wakati wa Tehran. Tegeni sikio vichwa vya habari. Watu 58 wameuawa katika shambulio la kigaidi magharibi mwa Niger. Iran yakanusha kufanya mazungumzo yasiyo ya moja kwa moja na Marekani. Somalia yazindua kampeni ya kitaifa ya utoaji chanjo ya korona, na shirika la Save the Children lasema magaidi wanaua watoto kwa kuwachinja huko Msumbiji. Karibuni. Na sasa ni habari kamili. Watu wenye silaha wasiojulikana wameushambulia mkusanyiko wa watu katika eneo la Banibangu, magharibi mwa Niger na kuwa watu hamsini na nane. Maafisa husika wa Niger jana usiku walitangaza kuwa wavamizi waliokuwa na silaha, huku wakiwa wamepanda pikipiki, walilimiminia risasi kundi la raia kadhaa waliokuwa wakirudi nyumbani kutoka kwenye gulio la kila wiki katika eneo la Banibangu. Kwa mujibu wa ripoti hiyo, watu hao wenye silaha pia walichoma moto ghala moja na kuiba vitu vilivyokuwa kwenye ghala hilo baada ya kutekeleza mauaji hayo. Hadi sasa hakuna mtu wala kundi lolote lililotangaza kuhusika na shambulio hilo la kigaidi huko Naija. Aidha, kuna uwezekano magenge ya kigaidi yenye mfungamano na kundi la Daesh yanayoendesha harakati zao jangwani katika eneo la Tiraberi ndiyo yaliyofanya shambulio hilo tajwa. Tilaberi ni eneo linalopatikana katika mpaka wa pande tatu wa Niger, Burkina Faso na Mali ambapo kunapatikana magenge ya kigaidi yenye mfungamano na makundi ya Al-Qaeda na Daesh. Abdurrahmani Zakaria, msemaji wa serikali ya Niger, jana jioni alitangaza taarifa hiyo ya kujiri mauaji hayo ya umati na ametangaza siku tatu za maombolezo ya kitaifa. Duru za kiusalama nchini Irani zimekadhibisha madai ya Marekani kwamba kuna mazungumzo yasiyo moja kwa moja yanayoendelea baina ya Tehran na Washington. Duru hizo zilizo karibu na Baraza Kuu la Usalama wa Kitaifa la Iran zimenukuliwa na kanali ya Press TV zikisema hakuna mazungumzo ya kidiplomasia yasiyo rasmi yanayoendelea kama alivyodai Jack Sullivan, mshauri wa usalama wa kitaifa wa Marekani. Duru hizo za kiusalama za Iran zimebainisha kwamba madai hayo ya kuwepo mazungumzo yasiyo ya moja kwa moja juu ya mpango wa Marekani kurejea katika mapatano ya nyuklia ya JCPOA yameibuliwa ili kumwondoa Rais Joe Biden wa nchi hiyo katika kinamasi na mgogoro. Chanzo hicho cha kiusalama kimesema mamlaka na maafisa wote wa Iran wamefungamana na utekelezaji wa sheria iliyopasishwa na majilisi ya ushauri ya Kiislamu, Yaani, mpango wa kistratejia wa bunge la Iran wa kukabiliana na vikwazo. Chanzo hicho kimesema hakuna mazungumzo yoyote yatakayofanyika baina ya, ya Tehran na Washington hadi vikwazo vyote vya kidhalimu dhidi ya taifa hili vitakapoondolewa. Hivi karibuni pia Muhammad Javad Zarif, waziri wa mambo ya nje wa jamhuri ya Kiislamu Irani, amesema Teherani haitofanya tena mazungumzo kuhusu mapatano ya kimataifa ya nyuklia yanayojulikana kwa jina la mpango wa pamoja wa utekelezaji kwa kifupi JCPOA, na kwamba Tehran inaishauri Washington ichukue haraka hatua za kuimarisha mapatano hayo kabla ya kutoweka fursa iliyopo. Naendelea kutegea sikio taarifa ya habari za ulimwengu kwa asubuhi hii kutoka idhaa ya Kiswahili radio Tehran. Shirika la misaada ya kibinadamu la Save the Children limesema wanachama wa magenge ya kigaidi katika mkoa wa Cabo Delgado kaskazini mwa Msumbiji wanaua watoto wadogo kikatili kwa kuwakata vichwa. Katika ripoti yake, Save the Children imesema imezihoji familia za wakimbizi wa ndani katika mkoa huo ambazo zimesema magaidi hawasazi hata watoto wadogo na wanaua hata wenye miaka kumi na moja kwa kuwachinja. Chance Briggs mkurugenzi wa shirika la misaada ya kibinadamu la Save the Children amesema ripoti za kushambuliwa watoto wadogo na kuuawa wa kikatili zinakirihisha na kuhuzunisha sana. Mwanamke mmoja ameliambia shirika hilo kuwa alilazimika kutazama mwanaye wa kiume wa miaka 12 akiuawa kikatili na magaidi hao mwishoni mwa mwaka jana wa elfu mbili na ishirini. Shirika la Umoja wa Mataifa la kuhudumia watoto, UNICEF lilisema takribani watoto laki mbili na elfu hamsini wamekimbia makazi yao kutokana na hujuma za kigaidi zinazoendelea kwenye jimbo hilo la Cabo Delgado, kaskazini mwa Msumbiji. Eneo la Cabo Delgado lenye utajiri mkubwa wa mafuta na gesi limekuwa likilengwa na magaidi tangu mwaka 2017. Watu zaidi ya 2500 wameuliwa katika vijiji vya mkoa huo wa Cabo Delgado huko kaskazini mwa Msumbiji tangu mwezi Oktoba mwaka elfu mbili kumi na saba kutokana na mashambulizi ya umwagaji damu ya wanachama wa kundi linalojiita Ahlul Sunna Wal Jamaa ambao wakazi wa maeneo hayo wanawatambua kwa jina la Alshabab. E, Rais Muhamedi Abdullahi Farmajo wa Somalia hapo jana alipokea chanjo ya corona ya shirika la AstraZeneca la Uingereza kuashiria kuanza kwa kampeni ya kitaifa ya utoaji wa chanjo ya korona katika nchi hiyo ya pembe Afrika. Rais Falmajo alipigwa chanjo hiyo katika ikulu ya nchi hiyo mjini Mogadishu, mbele ya kamera za waandishi wa habari ili kuonyesha kuwa ana imani na chanjo hiyo inayotiliwa shaka. Baada ya kuchanjwa, rais wa Somalia alisema ana imani na kampeni hiyo ya chanjo iliyozinduliwa kwa shabaha ya kupunguza kesi za maambukizi na vifo vinavyotokana na maradhi hayo ya kuambukiza. Amesema wafanyakazi walioko katika mstari wa mbele wakiwemo wahudumu wa afya pamoja na wazee na watu wenye magonjwa sugu ni miongoni mwa watu watakaopewa kipaumbele katika kampeni hiyo. Kufikia jana Jumanne, nchi hiyo ya pembe Afrika ambayo imepokea dozi laki tatu za chanjo ya AstraZeneca ilikuwa imesajili kesi 9328 za ugonjwa wa COVID 19 huku watu 379 wakiaga dunia kwa maradhi hayo kufikia sasa. Hii ni katika hali ambayo uchunguzi wa kubaini iwapo kuna uhusiano wowote baina ya chanjo ya AstraZeneca na matatizo ya damu kuganda yaliyowapata watu waliopigwa chanjo hiyo katika nchi zilizotumia chanjo hiyo ungali unaendelea. Mbali na aghalabu ya nchi za Ulaya, Afrika Kusini na jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo zimesitisha nazo kwa muda matumizi ya chanjo hiyo ya AstraZeneca hadi uchunguzi huo wa kina ufanyike. Na kamanda wa ngazi ya juu wa jeshi la utawala wa kizeyuni wa Israel amekiri kuwa harakati ya Hizbullah ya Lebanon ina uwezo wa kuvurumisha makombora elfu mbili kwa siku dhidi ya utawala huo haramu iwapo makabiliano ya kijeshi yataibuka baina ya ya pande hizo katika siku za usoni. Akizungumza katika kongamano la bishiva mjini Jerusalem yani Kuts, meja jenerali Uri Golden ametahadharisha kuwa iwapo vita vitaibuka baina ya Israeli na Lebanon, harakati ya Hisbollah itaweza kuvurumisha maroketi na makombora elfu mbili kwa siku kuelekea katika ardhi hizo za Palestina zinazokaliwa kwa mabavu na utawala huo wapandikizi. Kamanda huyo mwandamizi wa jeshi la Israel amenukuliwa na gazeti la kizayuni la Jerusalem Post akisema uwezo huo wa Hizbullah wa kuweza kuvumisha maelfu ya makombora na maroketi unaweza kutoa changamoto kubwa kwa uwezo wa kijeshi wa utawala huo wa kizayuni. Jeshi la Israel limekiri hayo katika hali ambayo, Machi tatu, Shekh Naim Kasim, naibu katibu mkuu harakati ya Hizbullah ya Lebanon, alisema Marekani na utawala wa kizayuni wa Israel zinajua vyema kwamba uamuzi madhubuti wa harakati hiyo wa kujibu mapigo na uchokozi wa aina yoyote hauwezi kubadilika. Mwanazoni huyo mashuhuri wa Lebanon alieleza bayana kwamba Hizbollah itaendelea kuwa katika hali ya kujilinda na kwamba Israel inapaswa kuelewa kwamba haina uwanja wa kutamba, na iwapo itafanya mashambulizi, basi harakati ya Hizbollah itaofanya mchana wa Israel kuwa usiku. Na huu ndio mwisho wa taarifa ya habari za ulimwengu kwa asubuhi hii kutoka Redio Tehrani. Naendelea kutegea sikio matangazo haya ya mubashara, idhaa ya Kiswahili, Redio Tehrani. Na sasa tunawaletea uchambuzi wetu wa kisiasa utakaohusu Saudi Arabia, mnunuzi mkubwa zaidi wa silaha ulimwenguni. Taasisi ya kimataifa ya utafiti wa amani ya Stockholm imetangaza kuwa kuanzia mwaka 2016 hadi 2020 Saudi Arabia iliongeza kwa asilimia 61 ununuzi wa silaha ikilinganishwa na kipindi cha kati ya mwaka 2011 na 2015. Ripoti ya taasisi hiyo ya Stockholm, Sweden, SIPRI kwa kifupi, kuhusiana na Saudia tunaweza kuigawa katika sehemu mbili. E, sehemu ya kwanza ya ripoti hiyo inahusiana na kuongezeka kwa kiwango kikubwa cha kununuliwa na kutumwa silaha katika eneo la Asia magharibi baina ya mwaka elfu mbili kumi na sita hadi elfu mbili na ishirini. Ripoti hiyo inasema zaidi ya thuluthi moja ya silaha zilizonunuliwa duniani katika kipindi cha miaka mitano iliyopita zilinunuliwa kutoka Marekani na nusu ya silaha hizo zilitumwa katika eneo la mashariki ya kati. Sehemu ya pili ya ripoti hiyo inahusiana na Marekani, ambayo imetajwa kuwa muuzaji mkubwa zaidi wa silaha duniani katika kipindi cha kati ya mwaka elfu mbili kumi na sita na elfu mbili na ishirini. Takribani nusu ya silaha zilizotengenezwa Marekani, ambayo ni sawa na asilimia arobaini na saba, zilizouzwa na kupelekwa katika eneo la Asia magharibi zilinunuliwa na Saudi Arabia. Aidha, asilimia 76 ya silaha zilizonunuliwa na Saudia zilitoka Marekani. Hii ni jambo ambalo kabla ya kitu chochote kile linabainisha utambulisho wa uhusiano wa Marekani na Saudi Arabia. Fauka ya hayo, sehemu ya tatu ni kadhia ya Saudia ya kuzingatia masuala ya kijeshi ambayo haijaashiriwa katika ripoti hiyo ya taasisi ya kimataifa ya utafiti wa amani ya Stockholm, SIPRI kwa kifupi. Gharama za kijeshi za Saudi Arabia kuanzia mwaka wa 2016 hadi mwaka jana 2020, zilikuwa zaidi ya dola bilioni 273, na gharama hizi ni sawa na asilimia 20.9 ya gharama zote za utawala wa nchi hiyo. Kwa kuzingatia takwimu hizi, inawezekana kusema kwamba gharama za kijeshi zinaunda sehemu muhimu ya gharama za utawala wa Ali Saud. Hivi sasa, swali linalojitokeza ni hili kwamba kwa nini Saudi Arabia ndio nchi inayotenga bajeti kubwa zaidi ya matumizi ya kijeshi miongoni mwa nchi zilizoko katika mkondo wa kuendelea? Sababu ya kwanza ya hilo ni kwamba Saudia imeingia katika vita dhidi ya Yemen. Katika uwanja huo, duru za habari zimetangaza kwamba uchunguzi kuhusiana na takwimu za bajeti ya Saudia unaonyesha kuwa kwa kuzingatia nchi hiyo kujiingiza katika vita vya Yemen, matumizi ya kijeshi katika bajeti ya Saudia katika kipindi cha miaka mitano iliyopita kimekuwa kikubwa kuliko matumizi katika sekta ya elimu na afya nchini humo. Kwa maneno mengine, ni kuwa vita dhidi ya Yemen vimekuwa sababu ya kuongezeka gharama na matumizi ya kijeshi ya utawala wa Ali Saud. Viongozi wa Ali Saud wanaamini kwamba kuzuia kutokea mabadiliko ya mlingano wa nguvu katika eneo la Asia Magharibi kunaweza kufanyika kupitia vita na uingiliaji wa maswala ya ndani ya mataifa mengine. Hii ni katika hali ambayo vita ni chimbuko kuu la kuongezeka gharama za nchi hiyo na vilevile kutokea na kisi ya bajeti, sambamba na matatizo ya kiuchumi yanayowakabili hivi sasa wananchi wa Saudi Arabia. Sababu ya pili ni kwamba utawala wa kifamilia wa Ali Saudi unaona kuwa kubakia kwake kuna mfungamano utegemezi pamoja na himaya kutoka nje. Utegemezi huu ni mkubwa kiasi kwamba mashinikizo kutoka nje dhidi ya Muhammad bin Salman, mrithi wa kiti cha ufalme wa Saudia, katika faili la mauaji ya mwandishi habari Jamali Khashoggi, yamehatarisha juhudi zake za kushika hatamu za uongozi wa nchi hiyo na kumrithi ufalme baba yake. nendelea kutegea sikio matangazo mubashara ya idhaa ya kiswahili redio tehrani tunakaribisha sasa kipindi chetu cha kwanza ambacho ni maalumu kwa mnasaba wa kukumbuka wilada ya imam husein alaihi salam Assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu. Tarehe tatu Shaaban ni siku ambayo mji wa Madina ulishuhudia kuzaliwa mtoto mwingine katika nyumba ya Bibi Fatimatu Zahra salamullahi alaiha Binti mpenzi wa bwana Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wa wasalam, huyo alikuwa ni mtoto wa pili kuzaliwa katika familia hiyo, ambayo Mtume Muhammad salawatullahi wasalamuhu alaihi wa alih alikuwa siku zote akiwaita watu wake kuwa ni ahlulbeiti wake na daima akiwaombea dua za kheri na amani. Katika Qurani tukufu pia kuna aya inayotaja ubora, utukufu na usafi wa watu wa nyumba hiyo. Katika sehemu moja ya aya ya 33 ya Suratul Ahzabu tunasoma, hakika Mwenyezi Mungu anataka kukuondoleeni uchafu, enyi Ahlulbaiti, watu wa nyumba ya Mtume, na kukusafisheni barabara. Mama wa kitoto hicho kichanga alikuwa ni Fatima. Binti wa bwana mtume ambaye alikuwa na sifa za ukamilifu wa kibinadamu aliyejipamba kwa sifa bora kabisa za kimaadili kiasi kwamba anahesabiwa kuwa ni mwanamke bora zaidi duniani. Mwenyezi Mungu anataja fadhila za Bibi Fatima katika Suratul Kauthar, wakati maadui wa bwana mtume walipokuwa wakimfanyia tashtiti kuwa amekatikiwa na kizazi Mwenyezimungu akamliwaza mtume wake akimwambia, kuwa hao wanaofanya chagizo hizo wao ndio waliokatikiwa na kizazi, kwani kizazi cha bwana mtume kingeli neemeka na kuenea kote duniani kupitia kwa Bibi Fatimatu Zahra alaiha ssalam. Baba wa kitoto hicho ni Ali, mwanamme wa kwanza kuwa Muislamu. Imamu Ali alaihi ssalam alijulikana vilivyo kwa ushujaa wake na kutotetereka kwake katika kuilinda na kuitetea dini tukufu ya Kiislamu. Baada ya kuzaliwa kichanga hicho, kilipelekwa katika mahdhari tukufu ya Bwana Mtume Muhammad sallallahu alaihi waalihi wasallam, na Imamu Ali alaihi ssalam akamuomba Bwana Mtume kwa heshima zote amchagulie jina mtoto huyo. Naye Bwana Mtume hakuajizi ila alimchagulia jina mara moja, akamwita Husein. Tunatoa mkono wa baraka na fanaka kwenu nyinyi nyote kwa mnasaba huu adhimu. Mapenzi ma ya Bwana Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wa sallam kwa Imam Hussein alayhi salam yalikuwa makubwa kiasi kwamba hayakufichika kwa mtu yeyote yule. Binti Ashatwi, msomi wa kike wa Misri, anasema kuhusu mapenzi makubwa aliyokuwa nayo Bwana Mtume kwa, kwa mjukuu wake Imam Hussein kwamba majina ya Hasan na Husein kwa Bwana Mtume yalikuwa mithili ya wimbo mzuri na sauti ya kutuliza na kuburudisha moyo, na Bwana Mtume alikuwa hachoki kukariri mara kwa mara majina hayo. Alikuwa akiwaita Hasan na Husein kuwa ni wanawe. Mwenyezi Mungu alimpa Zahra neema kubwa sana ya kuendeleza kizazi cha Bwana Mtume, na alimpa heshima hiyo pia Ali ambaye kupitia kwake Kizazi cha Mtume kimeendelea ahadi leo hii, mwisho wa kunukuu. Mapenzi ya Bwana Mtume kwa kitoto hicho hayakutokana tu na uhusiano wake wa kidamu na nasaba, kwani kwa mujibu wa nafsi ni kwamba Bwana Mtume alikuwa hafanyi chochote kwa mapenzi ya nafsi, bali yote alikuwa ni amri kutoka kwa Mwenyezi Mungu. Mapenzi ya Bwana Mtume kwa Hasan na Husein yalitokana na nafasi ya aina yake waliyokuwa nayo watukufu hao mbele ya Mola Muumba. Moyo wa Bwana Mtume ulijaa mapenzi kwa wajukuu zake hao kiasi kwamba amenukuliwa akisema yeyote anayewapenda wajukuu zake hao ni sawa na kwamba amempenda yeye na yeyote anayewafanyia uadui ni kana kwamba amemfanyia yeye uadui. Imam Husein alaihi salam alikuwa bado kijana mdogo wakati kilipojiri kisa cha Mubahala. Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasalam aliwachukua Hasan na Husein kwa jina la wanawe katika kisa hicho, ambapo Wakristo wa, wa Najiran walipoona watu aliofuatana nao Bwana Mtume, yani Bibi Fatima, Ali na watoto wao wawili, waliogopa mno na hawakuthubutu kuendelea na upinzani wao. Kisa cha Mubahala ni maarufu kwa wanaofuatilia matukio ya Kiislamu. Lakini miaka ya furaha haikurefuka, kwani ilikuwa ni takriban baada ya miaka sita tangu kuzaliwa Imamu Husein alaihi salam, ndipo alipofariki dunia Bwana Mtume sallallahu alaihi waalihi wasallam. Ama baada ya kufariki dunia Mtume na kupita miaka mingi, hadi Waislamu walipomshikilia Imamu Ali alaihi ssalam achukue uongozi wa dole ya Kiislamu, miaka yote hiyo Imamu Husein na kaka yake Imamu Hasan walikuwa bega kwa bega na baba yao Imamu Ali, na walishiriki vilivyo katika masuala yote ya kisiasa, kijeshi na mengineyo mengi. Hata baada ya kuwa washahidi baba yake yaani Imamu Ali alaihi ssalam, Imam Husein alikuwa bega kwa bega na kaka yake Imam Hasan katika njia ya kutangaza na kupigania dini ya Mwenyezi Mungu. Ushujaa wa Imamu Husein na kujitolea kwake katika njia ya Mwenyezi Mungu uliendelea hadi kwenye hamasa ya kihistoria ya ushindi wa damu dhidi ya upanga katika jangwa la Karbala. Ni jambo lisilo na shaka kwamba Bwana Mtume na Ahlul Beiti wake ni viumbe bora kabisa. Sira, mwenendo na maisha ya Imamu Husein alayhi ssalam yalijaa mapenzi kwa watu. Sifa ya mtukufu huyo ilikuwa ni kuwa pamoja na watu wakati wote, kwa shida na raha, na miongoni mwa sifa za kipekee za Imamu Husein ilikuwa ni usamehevu, kusamehe na kujitolea ni miongoni mwa sifa tukufu za wajawema. Ni vyema hapa tukikusimulieni kisa kifupi kilichotokea zama za Imam Husein alaihi ssalam. Bwana mmoja kutoka Sham aliyejulikana kwa jina la Isam alitembelea mji mtukufu wa Madina. Kwa bahati, alionana na mtu ambaye sura yake ilijipambanua na ya watu wengine. Alipouliza huyo alikuwa nani aliambiwa ni Husain ibn Ali, mjukuu wa Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasalam. Mwenyeji huyo wa Sham, ambaye alikuwa amejazwa chuki zisizo na kifani dhidi ya Imamu Ali alayhi salam na wanawe, aliona hiyo ndiyo fursa nzuri ya kutoa hiqdi na chuki kubwa aliyokuwa nayo moyoni. Bila woga wala kusita, alimkabili Imamu Husein alaihi salam kwa kila aina ya tusi, shutuma, fihi na uhasidi, alimradi alitoa kila uchukivu aliyokuwa nao rohoni. Wakati wote huo, Imamu Husein alikuwa anamwangalia kwa macho mtule huyo wa watu. Alipomaliza kujifaragua kwa matusi, Isam alisubiri kijeuri kuona radiamali ya Imamu Husein alaihi salam. Lakini tofauti na alivyotarajia, radiamali ya Imam haikuwa ya kughadhibika wala tone la kukasirika. Alimwangalia kwa jicho la kumhurumia bwana yule wa Sham, na kwa upole akamwambia, unaonekana wewe ni mgeni hapa. Kama una shida, niko tayari kukusaidia. Kama huna pa kufikia, milango ya nyumba yangu iko wazi kwa ajili yako. Bumbuwazi lilitanda kwenye uso wa Isam, soni zikafunika paji lake la uso. Akatafuta pa kuweka uso wake akashindwa kutokana na haya na kufedheheka. Isam mwenyewe anaendelea kusimulia kisa hicho akisema, wakati huo nilitamani ardhi pasuke nididimie ndani yake, lakini hilo halikuwa kwa muda huo mchache. Isamu alibadilika na kuwa miongoni mwa wafuasi watiifu kabisa wa nyumba ya Bwana Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wa sallam. Wapenzi wasikilizaji, Imamu Hussein ana maneno mengi ya hekima na miongoni mwake ni haya semayo: kuna neema tano kubwa ambazo mtu akiwa nazo hubarikiwa katika maisha yake: akili, dini, adabu, haya wema na maadili bora. Kwa mara nyingine, tunatoa mkono wa baraka kwa mnasaba huu mtukufu wa kukumbuka siku aliyozaliwa Imamu Husein alaihi salam. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu <tune> <tune> Magazetini, jamvi la macho yetu magazetini. Wapinde wa wasikilizaji, leo asubuhi Machi 17, linaanza kwa kutupia jicho baadhi ya magazeti ya nchini Tanzania. Habari kuu katika ukurasa wa mbele wa gazeti la Mwananchi inasomeka hivi: mtifuano kiti cha Mdee, Chadema, Susan Kiwanga, Catherine Ruge kuwania nafasi za juu BAWACHA Mnyika agoma kuzungumzia sakata la kina Mdee huku mchakato ukifikia patamu. Ni kweli nimechukua fomu kwa ajili ya nafasi ya kaimu mwenyekiti wa BAWACHA, katiba ya CHADEMA inayotaka mkutano mkuu wa BAWACHA kuendesha uchaguzi wa nafasi hizo. Mbali na habari hii kuu, Mwananchi aidha limeandika mtihani mpya wa ACT Wazalendo bila ya maalimu Kigogo Moshi adaiwa kutesa mwalimu, ajeruhi kwa viboko da. DC Temeke atoa maagizo matano, atoa maagizo matano. Shule iliyotajwa kwa ngono na Mugalu Luis waiweka mgusa wa Simba robo fainali, vita yapigwa tena nyumbani. Haya yakiwa ni kutoka katika toleo la mtandaoni la gazeti la Mwananchi. Gazeti ya nipasha ya Jumatano hii limepambwa na habari zisemazo sakata la polisi kugawana nyama la tua kwa DCI, ofisa uhamiaji jela kwa rushwa, mwanafunzi wa sekondari aiandikia shule kutaka olewe, viongozi matatani tuhuma za wizi wa mamilioni ushirika, na Marekani ya mwaga bilioni 18.5 kununua chakula cha wakimbizi. Kwa upande wa habari za michezo, gazeti ya Nipashe linatupasha kuwa Mfaransa Yanga sasa ni muda tu, Messi aifikia rekodi ya Javi Basa na Simba sasa tishio Afrika, bado pointi moja tu kuingia robo fainali CAF, Morrison na inamwika sana, acha kabisa, na refa apata corona gazeti la serikali la Habari Leo aidha limeandika trilioni 1.2 kuasha umeme vijiji 1974 Tanzania, kuzalisha chanjo 26 za wanyama, maji ya kujifukiza yasichanganywe na chochote, Samia ataka usimamizi ukusanyaji wa kodi, Kamati ya agiza serikali idhibiti miradi mikubwa, na mawakili wasema uvunaji figo na moyo isiwe biashara. Wanasheria wamesema kuwa mswada wa sheria wa Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto kwa ajili ya uvunaji wa viungo vya binadamu kama vile moyo, ini na figo uhakikishe swala hilo alifanywa kibiashara. Waliasema hayo jana walipozungumza na Habari Leo, lilipotaka kujua ni mambo gani ya msingi yanapaswa kuzingatiwa katika mswada huo utakaosaidia kutungwa kwa sheria ya uvunaji wa viungo hivyo kuipata kwa kina habari hii nenda hadi ukurasa wa pili wa gazeti hili. Nchini Kenya, gazeti la The Star linatujuza kuwa waitifaki wa Uhuru na Raila watibwana kuhusu njama ya kukwamisha kura ya maoni. Wabunge wamulikwa kufuatia serikali kutumia kiasi cha zaidi ya shilingi milioni kumi kwa ajili ya mafunzo ya masuala ya fedha kwa wabunge kwa muda wa siku tano huko Dubai. Zaidi ya wabunge ishirini wameondoka Kenya na kuelekea Dubai katika Umoja wa, wa Falme za Kiarabu kwa ajili ya kushiriki mafunzo hayo tajwa kwa gharama za serikali. Swali linaloulizwa hapa ni kwamba kwa nini shule ya serikali ya Kenya isitoe mafunzo hayo kwa wabunge? Wakenya zaidi ya milioni 1.4 wanakabiliwa na njaa huku mgogoro wa chakula ukiongezeka. Mamlaka ya taifa ya kukabiliana na hali ya ukame mwezi uliopita ilitahadharisha kuhusu hali ya ukame katika kaunti za Baringo, Isiolo, Kilifi, Masabit, Mandera, Wajir na Turkana. Mwili wa mwanamke aliyetoweka umekutwa katika tanki la maji chini ya ardhi huko Kinangop katika kaunti ya Nyandarua. Ajali za barabarani zimeua watu 710 katika miezi ya Januari na Februari mwaka huu uko Kenya, na Mudavadi asema muungano wetu takatifu hauzuiliki zuiliki. Hayo yakiwa ni kutoka gazeti la The Star. Gazeti la Standard kwa upande wake limeandika mahakama kuu Kenya imekataa kutoa ushauri kuhusu BBI. Wawakilishi wa bunge la kaunti wametaka kufahamu namna mkurugenzi mkuu wa mamlaka ya huduma za jiji ya Nairobi alivyotumia shilingi bilioni 27.1. Na wakili wa Sonko wa Goma na mrundikano wa madeni umeiweka Kenya katika hali ngumu. Gazeti la New Times la nchini Rwanda ndio linatukamishia macho yetu magazetini, ambalo limeandika ni wakina nani mawaziri wapya na magavana wa mikoa. Wizara ya afya yasema idadi ndogo ya wanaume wanapima ukimwi kujua hali yao ya kiafya huko Rwanda waziri mpya wa biashara wa Rwanda kutoa kipaumbele kwa ukuaji wa biashara ndogo ndogo na za kati, na Japan kuipatia Rwanda msaada katika sekta ya ujenzi, miradi ya maji na barabara. Shukrani sana fundi mitambo. Na sasa anakaribisha vipindi vyetu vinavyofuatia, sayansi na teknolojia mpya, itakaofuatiwa na makala ya leo katika Historia. Sayansi na teknolojia mpya. Hamjambo, wapenzi wasikilizaji, na karibuni kujiunga nami katika makala hii ambayo huangazia baadhi ya matukio muhimu ya sayansi, teknolojia na tiba nchini Iran na maeneo mengine duniani. Ni matumaini yangu kuwa utakuwa nami na hadi mwisho. Mkuu wa ofisi ya kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu amesisitiza kuwa chanjo ya korona ya Iran imetengenezwa humu nchini katika kipindi ambacho jamhuri ya Kiislami ya Iran iko chini ya mashinikizo ya kiwango cha juu kabisa. Hujjatul Islam Walmuslimin Muhammad Muhammadi Gulpaigani amesema hayo na kuongeza kuwa chanjo ya korona ya Iran imetengenezwa katika wakati ambao Tehran ilikuwa imefungiwa milango yote na kuwekewa vikwazo hata vya dawa za kawaida. Mkuu wa ofisi ya kiongozi Mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu amesema chanjo hiyo ya Iran ina ubora wa hali ya juu na haiwezi kufananishwa na chanjo za nchi nyingine. Ametoa mfano kwa kusema hadi hivi sasa chanjo ya korona ya Pfizer ya Marekani imeshaua watu wengi na imeonyesha wazi kuwa haifai kwa matumizi ya binadamu. Hujatul Islam wal Muslimin Muhamad Muhamadi Gulpeigani amegusia pia jinsi nchi mbalimbali zilivyopiga marufuku matumizi ya chanjo ya Faiza ya Marekani katika nchi hizo, na kusema kuwa ama, katika upande mkabala na huo, chanjo ya korona ya Iran tena ambayo imetengenezwa humu nchini tukiwa chini ya mashinikizo ya kiwango cha juu kabisa, hadi sasa haijaonyesha madhara yoyote kwa wanadamu walopigwa chanjo hiyo kimajaribio. Uchunguzi wa awali uliofanywa na shirika la afya duniani WHO katika nchi 28 za Afrika ulionyesha kuwa kuna idadi ndogo sana ya wanawake walioambukizwa na kupoteza maisha kutokana na korona barani humo ikilinganishwa na wanaume. Uchunguzi huo wa WHO unaonyesha kuwa japokuwa nchini Naija wanawake walioathiriwa na covid-19 ni asilimia 31, na na Afrika kusini ni asilimia kubwa zaidi ya hiyo, lakini idadi jumla ya maambukizi ya korona barani Afrika inaonyesha kuwa wanaume ndio waathiriwa wakubwa na haiwezi kulinganishwa na ya wanawake. Katika ripoti yake, shirika la afya duniani limetoa mifano na kusema huko nchini Cote d'Ivoire ni Ivory Coast, wanawake walioathiriwa na covid-19 ni asilimia sufuri nukta nne tu. Jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo ni asilimia 2.2 na Ushelisheli ni asilimia sufuri nukta moja tu. Hali hiyo imeshuhudiwa licha ya kwamba wanawake ndio wanaounda asilimia kubwa ya wafanyakazi wa sekta ya afya na wako katika hatari zaidi ya kuambukizwa korona ikilinganishwa na wanaume. Ripoti hiyo imesema hadi kufikia Februari 2021 wafanyakazi 95000 wa sekta ya afya walikuwa wameambukizwa covid-19 barani Afrika. Uko Shelisheli, asilimia 71 ya wafanyakazi wa sekta ya afya ni wanawake, Uswetini kuna asilimia 64, Cote d'Ivoire ni asilimia 55 na Senegal ni asilimia 54 ya wafanyakazi wanawake wa sekta hiyo. WHO inaendelea kusema kuwa kuna haja ya kufanyika uchunguzi wa kina zaidi kwa kujua sababu ya wanaume kuathiriwa zaidi na COVID-19 kuliko wanawake barani Afrika. Hata hivyo, baadhi ya uchunguzi unaonyesha kuwa maumbile ya wanawake na kiwango chao cha kuchukua tahadhari ni miongoni mwa sababu za jambo hilo. Hivi karibuni gazeti la Wall Street Journal la Marekani limetangaza kuwa wasomi 26 wameandika barua ya wazi wakitaka kufanyika uchunguzi mpya wa kimataifa kuhusu chanzo cha virusi vya korona. Wito huo umetolewa huku kukiwepo shaka kuhusiana na matokeo ya awali ya uchunguzi uliofanywa na wataalamu wa shirika la afya duniani WHO kuhusu chanzo cha virusi hivyo. Gazeti hilo limeandika kuwa kutokana na shaka iliyopo kuhusu chanzo cha virusi vya korona na malumbano makubwa baina ya Marekani na China kuhusiana na virusi hivyo vilivyo dhihiri kwa mara ya kwanza katika mji wa Wuhan huko China mwishoni mwa mwaka 2019. Timu ya shirika la afya duniani iliyopelekwa uh, mjini humo kuchunguza uh, kadhia hiyo imeamua kuchelewesha matokeo ya awali ya uchunguzi wake kutoka China. Tarehe 12 Februari, mkurugenzi mkuu wa shirika la afya duniani Tedros Adhanom alitangaza kuwa timu ya uchunguzi ya shirika hilo iliyotumwa China itatangaza matokeo ya awali ya uchunguzi wake katika kipindi cha wiki moja na kusambaza matokeo kamili wiki kadhaa baadaye. Hata hivyo, ripoti ya matokeo hiyo haijatolewa eh, hadi sasa. Tume ya Umoja wa Ulaya inataka kuanzisha hati maalum ya chanjo ya kidijitali ili kurahisisha usafiri kwa watu waliopata chanjo, wa wa uh, chanjo ya COVID-19 ndani na nje Mapema mwezi Machi, mwenyekiti wa Tume ya Umoja wa Ulaya Ursula von der Leyen aliandika katika ukurasa wake wa Twitter kwamba hati ya kusafiria chanjo ya COVID-19 au kile kinachoitwa Digital Green Pass ni hati itakayorahisisha maisha ya watu wa Ulaya, ikilenga hasa kuwawezesha hatua kwa hatua kusafiri salama katika nchi za Umoja wa Ulaya au nje ya umoja huo kwa ajili ya shughuli za kikazi au utalii. Nchi za kusini mwa Ulaya kama vile Ugiriki na Cyprus, ambazo uchumi wake unategemea zaidi shughuli za utalii, zimehusika sana katika kutoa msukumo wa kuanzishwa hati hiyo ya chanjo, wakati zikijaribu kufufua sekta hiyo ya utalii katika nchi hizo, ambayo imepata pigo kubwa sana kutokana na janga la korona. Lakini mpango huu unatarajiwa kuchukua muda wa miezi mitatu, ili kuwezesha kuwekwa mifumo ya uhakika katika suala la kiufundi na kimiundo mbinu ya usafiri. na mapema mwezi Machi, umoja wa Mataifa ulitoa mwongozo mpya kuhusu tiba ya saratani. Mwongozo huo uliandaliwa na shirika la afya duniani WHO na wakala wa kimataifa wa nishati ya atomiki IAEA. Taarifa umoja wa Mataifa imesema kuwa mwongozo huo unahusu ununuzi na upatikanaji wa vifaa vya mionzi au radiotherapy na unaweza kuboresha fursa za chaguo la matibabu ya saratani yanayookoa maisha kuwa uchaguzi wa vifaa vya matibabu na mionzi unafaa uh, kwa mazingira ya nchi na vituo vya afya husika, ambako matibabu yanaweza kutolewa kwa usalama kwa kuzingatia ubora na kuhakikisha kwamba huduma inakuwa endelevu kwa mujibu wa WHO na IAEA. Mwongozo huo unawalenga wataalamu wa tiba, wahandisi wa kitabibu na wataalamu wa mionzi. Wengine wanaolengwa na mwongozo huo ni pamoja na watu walio na jukumu la utengenezaji, upangaji, kuchagua, kununua, kudhibiti, kusanikisha na kutumia vifaa vya mionzi au kwa kiutaalamu radiotherapy. Mwongozo huu umetolewa kama sehemu ya ushirikiano unaoendelea kati ya WHO na IAEA ili kukuza usalama na ubora katika matumizi ya kimatibabu ya teknolojia ya mionzi. Takwimu za Umoja wa Mataifa zinaonyesha kuwa zaidi ya asilimia hamsini ya wagonjwa wa saratani wanahitaji matibabu ya mionzi kama sehemu ya huduma ya ugonjwa huo thakili, na hutumiwa mara nyingi kutibwa aina ya kawaida kama saratani ya matiti, shingo, saratani ya kizazi, utumbo na ya mapafu. Mei Abdul Wahab, mkurugenzi wa IAEA e, katika masuala ya afya, anasema takwimu za wakala huo zinaonyesha kuwa karibu 31 ya nchi duniani bado hazina tiba ya mionzi. Kati ya hizo 28 ziko Afrika. na mwapenzi wa usikilizaji, na kwa habari hiyo kuhusu utumizi wa mionzi au radiotherapi katika kutibu saratani ndio tunafika mwisho wa makala yetu ya sayansi teknolojia kwa leo. Ni matumaini yangu kuwa umeweza kunufaika, na hadi wakati mwingine, panapo majali wa yake Mola, kwaherini. Katika historia leo, ni Jumatano tarehe tatu Shaaban mwaka 1442 hijiria kamaria, inayosadifiana na tarehe 17 Machi mwaka 2021 miladia. Siku kama ya leo miaka 1438 iliyopita kulingana na kalenda ya hijiria kamaria alizaliwa Imam Hussein bin Ali bin Abditalib alaihi salam, mjukuu um, wa mtukufu Mtume Muhammad sallallahu alaihi waalihi wasallam. Kipindi bora cha maisha ya Imam Husein alahi salam ni cha miaka sita, wakti mtukufu huyo alipokuwa pamoja na Mtume Mtukufu Muhammad Almustafa sallallahu alaihi waalihi wasalam. Imam Husein alaihi salam alijifunza maadili mema na maarifa juu ya kumjua Mwenyezi Mungu kutoka kwa baba yake, Imam Ali alaihi salam, na mama yake, Bibi Fatimatu Zahra salamullah alaiha, ambapo walilelewa na Mtume Mtukufu. Imam Husein alishiriki vilivyo katika matukio mbalimbali. Wakati Uislamu ulipokabiliwa na hatari, daima alilinda turathi za thamani kubwa za Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasalam, kwa kutoa darsa na mafunzo kuhusu masala mbalimbali, yakiwemo ya kiitikadi, kifikra na kisiasa. Imam Husein alahi salam alichukua jukumu la kuongoza umma wa Kiislamu mwaka wa hamsini hijiria kamaria, baada ya kuwa shahidi kaka yake, yani Imam Hasan bin Ali bin Abitalib alaihi salam. Hatimaye Imam Husein alaihi ssalam aliwa washahidi huko Karbala, Iraq, mwaka 61 hijiria Kamaria, wakti akitetea dini tukufu ya Kiislamu. <tune> Miaka 1385 iliyopita inayosadifiana na leo, ardhi ya Baitul Muqaddas huko Palestina ilikombolewa na Waislamu. Vita vya kwanza kati ya wa Waislamu na Warumi vilijiri huko kaskazini mwa bahari nyekundu baada ya kudhihiri Uislamu. Jeshi la Waislamu lilitoa pigo kwa Warumi na eneo la kusini mwa Palestina likakombolewa katika zama za utawala wa Umar bin Khattab. Warumi walishindwa vibaya na jeshi la Kiislamu katika vita hivyo vilivyojiri huko Palestina, na mwishoni mwa mapambano hayo kamanda wa jeshi la Roma aliuawa na Damascus ikadhibitiwa na Waislamu. Katika siku kama ya leo miaka 1382 iliyopita msafara wa Imam Hussein alaihi salam mjukuu wa Bwana Mtume Muhammad sallallahu alaihi waalihi wasalam uliwasili katika mji wa Makka. Imam Hussein ambaye alikuwa ame hatarisha maisha yake kwa kuupinga utawala wa Yazid na kukataa kumpa baya na mkono wa utiifu, kiongozi huyo aliondoka Madina na kuelekea Maka. Alipowasili mjini Maka Imam Husein alayhi salam alilakiwa na watu wengi na shaksia wakubwa wa mji huo, na akaamua kuitumia fursa ya uwepo wa mahujaji kwa ajili ya kufichua ufisadi wa Bani Umayya Husain Yazid bin Muawiya, na kwa muktadha huo akawa amefikisha ujumbe wake katika pembe mbalimbali mbali za maeneo ya Waislamu. Aidha, akiwa mjini Makka, Imam Hussein alayhi salam alipokea maelfu ya barua kutoka kwa wakazi wa mji wa Kufa, Iraq, ambao mbali na kutangaza kuupinga utawala wa Yazid walimtaka Imam Hussein aelekee katika mji huo. Baada ya kukaa kwa takribani miezi minne mjini Maka na kwa kuzingatia mwaliko wa mara kwa mara wa watu wa Kufa na kutokana na hatari iliyokuwa ikimkabili kutoka kwa makachero wa Yazid, tarehe 8 Dhulhija mwaka 60 Hijria Kamaria alielekea katika mji wa Kufa na siku kama yaleo miaka sabini na mitatu iliyopita wawakilishi wa nchi za Uingereza, Ufaransa, Ubelgiji, Holanzi na Luxembourg walitia saini mkataba wa ushirikiano mjini Brussels, Ubelgiji. Katika mkataba huo uliojulikana kwa jina la mkataba wa Brussels, nchi hizo zilikubaliana kuanzisha mfumo wa ulinzi wa pamoja na kupanua uhusiano wao wa kiuchumi na kiutamaduni mkataba huo ndio uliokuwa chachu ya kuanzishwa kwa shirika la kijeshi la nchi za magharibi NATO, kwani ni baada ya hapo ndipo yalipofanyika mazungumzo kati ya Marekani, Kanada na baadhi ya nchi wanachama wa mkataba wa Brussels huko Washington, Marekani, ambapo baadaye kuliundwa shirika la kijeshi la NATO mwezi Aprili mwaka 1949. Shukran sana Mubarak Henia kwa makala hiyo fupi yaleo katika historia. Tunataraji kuwa imewanufaisha wapendwa wasikilizaji. Na sasa ni habari za dunia kwa ufupi. Watu wenye silaha wasiojulikana wameushambulia mkusanyiko wa watu katika eneo la Bani Bangu magharibi mwa Naija na kuua watu hamsini na nane. Maafisa husika wa Naija jana usiku walitangaza kuwa wavamizi waliokuwa na silaha, huku akiwa wamepanda pikipiki waliliminia risasi kundi la raia kadhaa waliokuwa wakirudi nyumbani kutoka kwenye gulio la kila wiki katika eneo la Bani Banku. Duru za kiusalama nchini Irani zimekadhibisha madai ya Marekani kwamba kuna mazungumzo yasiyo ya moja kwa moja yanayoendelea baina ya Tehran na Washington. Duru hizo zilizo karibu na baraza kuu la usalama wa kitaifa la Iran zimenukuliwa na kanali ya Press TV zikisema kuwa hakuna mazungumzo ya kidiplomasia yasiyo rasmi yanayoendelea kama alivyodai Jack Sullivan, mshauri wa usalama wa wa kitaifa wa Marekani. Shirika la misaada ya kibinadamu la Save the Children limesema wanachama wa magenge ya kigaidi katika mkoa wa Cabo Delgado, kaskazini Msumbiji, wanaua watoto wadogo kikatili kwa kuwakata vichwa. Katika ripoti yake Save the Children imesema imezihoji familia za wakimbizi wa ndani katika mkoa huo ambazo zimesema kwamba magaidi hawasazi hata watoto wadogo na wanaua hata wenye miaka kumi na moja kwa kuwachinja. Rais Mohamed Abdullahi Farmaajo wa Somalia hapo jana alipokea chanjo ya korona ya shirika la AstraZeneca la Uingereza akiashiria kuanza kwa kampeni ya kitaifa ya utoaji wa chanjo ya korona katika nchi hiyo ya pembe Afrika. Na kamanda wa ngazi za juu wa jeshi la utawala wa kizeyuni wa Israel amekiri kuwa harakati ya Hezbullah ya Lebanon ina uwezo wa kuvurumisha makombora elfu mbili kwa siku dhidi ya utawala huo haramu, iwapo makabiliano ya kijeshi yataibuka baina ya, ya pande hizo katika siku za usoni. Wapenzi wasikilizaji, kwa muhtasari huu wa habari ndiyo tumekamilisha meza hii ya matangazo haya mubashara kutoka hapa studio zetu za Jamea Jam, mjini Teherani, na hii ikiwa ni idhaa ya Kiswahili Redio Teherani. Mtangazaji wako katika meza matangazo nilikuwa mimi Asmahani Ghanima Muhamed, na washukuru pia wenzangu wote waliofanikisha matangazo haya akiwepo pia fundi wetu mitambo. Sina la ziada na wageni nikiwatakia asubuhi njema na siku njema kwa ujumla. Kwaherini.