Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Hakika wale walioamini na kutenda mema, basi hao ndio wema wa viumbe. Malipo yao kwa mola wao ni bustani za daima zipitazo mito mbele yake, wakae humo milele. Mwenyezi Mungu amewaridhia wa nao wameridhika. Malipo hayo ni kwa yule anayemwogopa mola wake. Bismillahi rahman rahim. Assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu. Subah alher, mpenzi msikilizaji, na tumai umeamka vyema. Karibu katika matangazo haya ya Jumanne asubuhi ya, ya Redio Tehran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ikikutangazia mubashara kabisa kutoka hapa jijini Teheran. Jina langu ni Husein Hasan ntakuwa nayo mpenzi msikilizaji kuongoza matangazo haya ni na wengi wa matumaini kwamba tutakuwa sote hadi tamati. Leo ni Machi pili, mwafaka na tarehe 18 Rajab mwaka 1442 hijria. Asubuhi aliyo mpenzi msikilizaji, kama ada tumekuandalia taarifa ya habari za dunia itakayojumuisha ripoti. Tutakuwa na uchambuzi wa kisiasa kama ambavyo tutakuletea udondozi wa magazeti ya afrika mashariki na katika safu ya vipindi tumekuandalia Mapinduzi ya Kiislamu, ulimwengu wa michezo, bila kusahau makala fupi ya kila siku ya leo katika historia, na tutafunga matangazo haya kwa muhtasari wa habari za dunia. Mpenzi msikilizaji, ni kukumbushe kwamba mbali na katika satelaiti na intaneti, unaweza kutusikiliza kupitia masafa ya FM ukiwa nchini Tanzania ni kupitia Redio Maarifa mia moja na tano nukta tatu Tanga, mia moja nukta tisa Mwanza, tisini na tisa nukta saba Kigoma, mia moja na nne nukta moja Mtwara na tisini na tisa nukta moja Singida kadhalika. Mpenzi msikilizaji, unaweza kutufuatilia kupitia tovuti yetu ya parstoday.com mkwaju sw. Kumbuka mpenzi msikilizaji, una fursa kushiriki matangazo haya kwa kututumia maoni yako kwenye ukumbi wetu wa WhatsApp kupitia nambari zana na alama ya kujumlisha plas tisa sifuri tatu tano sifuri sita 5487 au unaweza kuwasiliana nasi kupitia barua pepe yetu ya swahili radio at irib ir. Muda si muda narejea na taarifa ya habari za dunia. imetimia saa mbili na nusu asubuhi hapa jijini Teheran, sawa na mbili kamili kwa saa za Afrika Mashariki na moja kamili kwa saa za Afrika ya Kati. Ifuatayo ni taarifa ya habari za dunia, lakini kwanza ni muhtasari wake. Rais Rohani asema Marekani haina budi ila y kuipigia Iran magoti. Jeshi la Congo DR la ua wanamgambo 16 kaskazini mwa nchi. Na rais wa zamani wa Ufaransa Nicolas Sarkozy apatikana na hatia ya ufisadi, pamoja na habari nyinginezo. Habari kamili. Rais wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran amesema kukiri serikali ya Marekani kuhusu kufeli mashinikizo na vikwazo vyake dhidi ya Iran ni mafanikio makubwa kwa taifa hili. Rais Hassan Rohani aliyasema hayo jana Jumapili wakati alipohutubu katika ufunguzi wa miradi mikubwa ya sekta za mafuta na gesi, na kuongeza kuwa na hapa na nukuu, kile ambacho tumeweza kukipata ni kutokana na irada imani na kusimama kidete wananchi. Ameongeza kuwa kwa yakini, dunia na marekani haitakuwa na budi ila kupiga magoti mbele ya taifa la Iran na kuondoa vikwazo vya kidhalimu, mwisho wa kunukuu. Rais Rohani ameongeza kuwa serikali mpya ya Marekani hadi sasa imekiri mara nne kuwa mashinikizo ya juu kabisa dhidi ya Iran yamefeli na hayajazaa matunda. Ameongeza kuwa kukiri huko ni mafanikio makubwa katika historia kwani wale ambao wameiwekea Iran vikwazo wanakiri wazi kutofika popote vikwazo hivyo. Hapo jana Rais Rohani alishiriki kwa njia ya video katika uzinduzi wa mradi wa kisima kikubwa cha mafuta cha Azar Ilam huko magharibi mwa Iran ambacho kina uwezo wa kuzalisha mapipa elfu sitini na tano ya mafuta ghafi ya petroli kwa siku. Aidha alizindua mradi wa kiwanda cha usafishaji mafuta cha Kangan kusini mwa Iran na pia mradi wa shirika la petrokemikali la Kian katika eneo la Asaluye. Tukisalia hapa nchini, waziri wa mambo ya nje wa Iran, Muhammad Javad Zarif, amesema Marekani haina haki ya kurejea katika mapatano ya nyuklia ya JCPOA hadi pale itakapotekeleza majukumu yake. Dr. Zarif amesema hayo mjini Teheran katika kikao cha kamati ya usalama wa taifa na serikali za kigeni katika majilisi ya ushauri ya Kiislamu, yaani bonge la Iran. Katika kikao hicho Zarif amesema ubalozi wa jamhuri ya kiislamu ya Iran mjini Vienna, Austria, ulimkabidhi barua mkurugenzi mkuu wa wakala wa kimataifa wa nishati ya atomiki IAEA Rafael Grossi kumfahamisha kuhusu uamuzi wa wa Iran wa kusitisha hatua za kujitolea za kutekeleza protokali ziada ya wakala huo. Kwa mujibu wa protokali hiyo, IAEA ilikuwa na uwezo wa kufanya ukaguzi katika vituo vya nyuklia vya Iran nje ya ratiba ya kawaida. Dr. Zarif amesema kufuatia uamuzi huo wa Iran, mkurugenzi mkuu wa IAEA alitembelea Iran ili kujadili kuhusu njia za kuendelezwa ushirikiano wa Iran na wakala huo. Amefafanua kuwa katika safari ya Grossi hapa Teheran alifahamishwa kuwa kamera za IAEA zilizoko katika vituo vya nyuklia vya Iran zinaweza kuendeleza kufanya kazi, lakini taarifa za kamera hizo zitakabidhiwa tu IAEA iwapo nchi za Magharibi zitaondoa vikwazo katika kipindi cha miezi mitatu ijayo. Waziri wa mambo ya nje wa Iran aidha, amesema kwa mujibu wa mpatano ya Iran na IAEA, iwapo hakutakuwa na mwafaka katika kipindi hicho cha miezi mitatu, basi taarifa za kamera hizo zitafutwa. Tukitoka nje ya mipaka ya Iran, jeshi la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo limetangaza habari ya kuua wanamgambo 16 katika makabiliano makali baina ya pande hizo mbili, huko kaskazini mashariki mwa nchi. Luteni Jules Ngongo, msemaji wa jeshi katika mkoa wa Ituri, kaskazini mwa DRC, alisema hayo jana Jumatatu na kuongeza kuwa wanamgambo hao wameuawa katika operesheni ya wanajeshi wa nchi hiyo iliyoanza tokea Ijumaa. Kadhalika, wanachama wengine saba wa kundi la wanamgambo la Patriotic and Integrationist Congo Forces wametiwa mbaroni katika operesheni hiyo. Luteni Ngongo ameeleza bayana kuwa wanajeshi watatu wa Kongo DR wameuawa katika makabiliano hayo ya siku tatu. Hii ni katika hali ambayo juzi Jumapili, watu wenye silaha wanaodhaniwa kuwa ni waasi wa ADF waliripotiwa kuwa watu kumi katika mashambulizi tofauti huko mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Waasi wa ADF wana asili ya Uganda na wameweka kambi zao katika maeneo ya mashariki mwa DRC tangu mwaka elfu moja 995. Huku hayo yakiarifiwa, wahadhiri wa vyuo vikuu vya umma nchini Uganda wanasisitiza kuendelea kugoma hata baada ya serikali kuwarai wasifanye hivyo. Kwa maelezo zaidi, tunajiunga na mwandishi wetu wa Kampala, Kigozi Ismail. Huku mihula ya masomo ikizidi kufunguliwa katika shule na taasisi za juu, wahadhiri katika vyuo vikuu vya serikali nchini Uganda wameamua kuendeleza mgomo wao wa kutofika vyuoni hadi serikali itakapotekeleza ahadi yake ya kuwaongezea mishahara. Hii imefuatia makubaliano ya pamoja yaliyofikiwa mwezi jana kufuatia kongamano la wahadhiri na wakufunzi wa vyuo vikuu vinavyoendeshwa na serikali. Kiongozi wa kitivu cha biashara kwenye chuo kikuu cha Makerere, Brian Muyomba, amedhihirisha kuwa wahadhiri wa madaraja yote bado wanashikilia msimamo wao wa mgomo. Hata wenzetu wengine wa umoja huu wa vyuo vikuu vyote Februari tarehe sita waliamua kujiunga nasi katika mgomo wetu. Kwa hivyo hatuwezi kubadilisha msimamo wetu, kwani sote tunahusika na maslahi yetu. Hii imefuatia onyo la waziri wa elimu, mkewe Rais b Janet Museveni, alilotoa kwa wahadhiri hao, akisema kwamba yeyote yule atakayeendeleza mgomo huo atapigwa kalamu nyekundu. Waziri huyu anasema Serikali imekuwa ikiwalipa mishahara yao karibu mwaka mzima, ingawa wamekuwa katika likizo ya dharura kutokana na mafua makali ya korona, lakini sasa baada ya mihula ya masomo kufunguliwa tena, wao wameamua kugoma. Nchini Uganda, waalimu wengi wamehama ajira hii kwa kuanzisha kazi zingine mbadala, baada ya shule na taasisi zote kufungwa takriban kwa mwaka mzima sasa. Kwa hivyo hata idadi ya waalimu imepungua, aidha wengine wakahamia kwenye nchi za nje ili waweze kujimudu. Licha ya hayo, baadhi ya waasisi wa shule za kibinafsi wamelazimishwa kuyauza mashule yao baada ya kuelemewa madeni ya benkini ambayo yamerundikana wameomba serikali kuu iwasimamie kwenye mabenki, lakini matarajio ni finyu kabisa. Tatizo lingine linalokabili sekta hii ya elimu ni uhaba wa fedha katika jamii, ambapo wazazi wengi hawawezi kuwalipia karo watoto wanaorejea shuleni sasa hivi. Mimi ni Kigozi Ismail kutoka Kampala. Asante sana Kigozi, ukiwa hapo Kampala Uganda. Mpenzi msikilizaji, ukiwa katika mkoa wa Singida nchini Tanzania, unaweza kutupata kupitia mita bendi 99.1 redio Maarifa. Tukisonga mbele, msemaji wa wizara ya afya ya serikali ya uokozi wa kitaifa ya Yemen amesema Umoja wa Mataifa unapaswa kuchukua hatua ya kuzishinikiza nchi ambazo zimevamia Yemen ili zi linde maisha ya raia. Kwa mujibu wa televisheni ya Al Masira, Dr Najib al Kabati, msemaji wa wizara ya afya ya serikali ya uokozi wa kitaifa ya Yemen, jana Jumatatu, aliashiria hujuma ya muungano vamizi wa Saudia dhidi ya nyumba ya makazi katika eneo la Al Hok mkoani Al Hudeida ambapo raia watano wa familia moja waliuawa na kusema kushambuliwa makazi ya raia ni ishara kuwa muungano vamizi unaoongozwa na Saudia unalenga raia kwa makusudi, jambo ambalo ni ukiukwaji ni ukiukwaji wa sheria za kimataifa na haki za binadamu. Na rais wa zamani wa Ufaransa Nicolas Sarkozy amepatikana na hatia ya ufisadi na kutumia vibaya madaraka kwa maslahi ya kifedha. Mwanasiasa huyo mwenye umri wa miaka 66 ambaye alikuwa rais wa Ufaransa kuanzia mwaka 2007 hadi 2012 amehukumiwa Jumatatu baada ya kupatikana na hatia ya kujaribu kupata taarifa kutoka kwa hakimu mwandamizi mwaka 2014 kuhusu kesi iliyokuwa ikimhusu Sarkozy amehukumiwa kifungo cha mwaka moja jela na kifungo kingine cha miaka miwili ambacho hakimlazimu aende jela. Wataalamu wa sheria wa Ufaransa wanasema hakimu ametoa hukumu kwa namna ambayo Sarkozy hatalazimika kufungwa jela. Mahakama imesema rais huyo wa zamani wa Ufaransa anaweza kuwasilisha maombi ya kutumikia kifungo chake nyumbani, ambapo atavishwa bangili ya kielektroniki yenye uwezo wa kuwafahamisha maafisa wa usalama aliko. Mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka redio Teheran. Ufuatua sasa, mpenzi msikilizaji, ni uchambuzi wa kisiasa utakaotupia jicho msimamo wa rais wa Afghanistan kuhusu kutokuwa na uhusiano vita vya nchi hiyo na mafundisho ya Uislamu. Rais wa Afghanistan amesema kuwa vita vya nchi hiyo havina uhusiano wote na Uislamu, haki na ubinadamu. Muhamad Ashraf Ghani amesema hayo katika maadhimisho ya siku ya taifa ya askari, ambapo sambamba na kuvitaja vita vya nchi hiyo kwamba si vya kisheria, amesema kuwa maadui wa Afghanistan na kundi la Taliban wanafikiria waiangushe serikali na kuigawa ardhi ya nchi hiyo, lakini vikosi vya usalama na ulinzi vina uwezo kamili na wa kutosha wa kutetea na kuhami nchi hiyo, na hili ni jambo ambalo vimelithibitisha katika medani ya vita. Aidha, Rais Ashraf Ghani amesema katika sherehe hizo kwamba vikosi vya usalama na ulinzi vya Afghanistan vinatekeleza zaidi ya asilimia 90 ya operesheni dhidi ya ugaidi. Hotuba ya rais wa Afghanistan kuhusiana na kwamba vita katika nchi hiyo havina uhusiano wowote na mafundisho ya dini ya Kiislamu na hata mantiki ya kibinadamu ameitoa ame kufuatia njama zinazofanywa na makundi ya kufurutu mpaka nchini humo za kuifungamanisha na misingi ya dini mipango yao ya kuvuruga au ya vurugu na machafuko. Baadhi ya makundi ya kufurutu ada nchini Afghanistan yamekuwa yakifanya juhudi za kuhalalisha vitendo vyao vilivyo dhidi ya ubinadamu kwa jina la Uislamu. Hii ni katika hali ambayo vitendo vya makundi hayo vinakinzana bayana na mafundisho matukufu ya Uislamu. Kinyume na madai ya makundi hayo ambayo yamekuwa yakihalalisha vitendo vya machafuko na kuvuruga amani na usalama kwa kisingizio cha jihadi, dini tukufu ya Kiislamu inatilia mkazo juu ya amani, huruma, upendo na utulivu, na inawataka wafuasi wake wajiepushe na vitendo vyovyote vile vinavyopelekea kuibuka vurugu na machafuko katika jamii katika hali ambayo wanamgambo wa Taliban wanaohesabiwa kuwa kundi kuu linaloendesha vita dhidi ya serikali ya Afghanistan limekuwa likihalalisha vita hivyo kwa jina la jihadi dhidi ya maadui wa Uislamu. Akthari ya maulama wa nchi hiyo na hata mataifa ya Kiislamu yametangaza kuwa vita hivyo si halali na ni haramu. Hii ni Redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Kalekela Omar Mahmud akiwa Tanzania anatuandikia: Iran kusema haitofanya kikao chochote cha JCPOA na Marekani kwa sababu nchi hiyo si mwanachama wa mapatano hayo ya nyuklia. Hili linanifurahisha sana na kunifanya nizidi kusema kuwa Iran ina msimamo wa kiwanaume na inaona mbali sana. Asante sana Kalekela ukiwa hapo Tanzania. Asante sana pia Abdallah Limakajura ukiwa Tabora, Tanzania. Yeye anatushukuru kwa habari. Maoni mengine mpenzi msikilizaji nitazidi ni kuyasoma kadri tunavyosonga mbele na matangazo haya. Mapinduzi ya Kiislamu katika nadharia za sayansi ya jamii. Msikilizaji mpenzi wa redio Tehran, ni matumaini yangu kuwa hujambo popote pale ulipo wakati huu, na kukaribisha tena kusikiliza kipindi hiki kinachokujia kila wiki siku na saa kama hii, ambacho kinazungumzia mapinduzi ya Kiislamu ya Iran katika nadharia za sayansi ya jamii. Endelea kwa nami basi hadi mwisho wa mazungumzo yetu ili kuweza kufaidika na yale niliyokuandalia katika mfululizo huu wa 50 ambao utaendelea kufanya majumuisho ya muhtasari wa baadhi ya nukta muhimu tulizozungumzia kuanzia sehemu ya kwanza hadi 48 ya kipindi hiki. Kwa wasikilizaji wa kawaida wa kipindi hiki, bila shaka mnakumbuka kuwa katika mfululizo uliopita tulianza kufanya majumuisho kwa kuashiria kwa muhtasari baadhi ya nukta muhimu tulizozungumzia kuanzia sehemu ya kwanza hadi arobaini na nane ya kipindi hiki. Tumetaja baadhi ya sifa zinazoyapambanua na kuyatofautisha mapinduzi ya Kiislamu ya Iran na mapinduzi mengine makubwa yaliyotokea duniani, ikiwemo kuwepo au kuto kuwepo uungaji mkono wa madola ya kigeni kwa tawala zilizoondolewa madarakani katika mapinduzi makubwa yaliyotokea duniani, na kuwa au kutokuwa na nafasi kuu sababu ya kiuchumi katika kutokea mapinduzi hayo. Kuwa na kiongozi jasiri na mwenye kukubaliwa na akthari ya watu katika jamii ni sifa nyingine muhimu inayoyapambanua mapinduzi ya Kiislamu ya Iran na mapinduzi mengine makubwa yaliyotokea duniani. Wakati mapinduzi mengine makubwa kama mapinduzi ya Ufaransa na mapinduzi ya Urusi hayakupata viongozi jasiri na makini waliokubalika na matabaka yote ya jamii za nchi hizo, mapinduzi ya Kiislamu ya Iran yaliongozwa na kiongozi jasiri aliyekubalika na jamii nzima ya Iran. Katika kuielezea shakhsia ya Imam Khomeini, Mwenyezi Mungu wa mrehemu, kwa kulinganisha na mchango wa V.I. Lenin katika mapinduzi ya kibolsheviki ya Urusi, mchango wa Mao Zedong katika mapinduzi ya China na Fidel Castro katika mapinduzi ya Cuba, Ervand Abrahamian anaitakidi kuwa kuna mambo mawili yanayoweza kubainisha na kuweka wazi nafasi na mchango wa Ayatullah Khomeini. Kwanza ni shahsia yake, hususan sifa yake ya kuishi maisha ya kawaida kabisa na msimamo wake wa kutokubali kupatana na Shah. Sifa nyingine muhimu inayoyatofautisha mapinduzi ya Kiislamu ya Iran na mapinduzi mengine makubwa duniani ni kuhusu mchango mkubwa wa dini katika kutokea mapinduzi hayo. Wakati dini haikuwa na nafasi na wala haikuchangia katika mapinduzi yote makubwa yaliyotokea duniani, mchango wa dini ulikuwa na umuhimu mkubwa katika kutokea mapinduzi ya kiislamu ya Iran. Kwa maneno mengine, ni kwamba dini ndiyo iliyowezesha kupatikana mshikamano, umoja na msimamo mmoja ndani ya jamii ya Iran katika kukabiliana na utawala wa Kipahlavi. Kwa sababu hiyo wana nadharia wengi katika uga wa mapinduzi wanaamini kwamba kwa dhati yake mapinduzi ya Iran ya mwaka 1979 yalikuwa mapinduzi ya kidini ambayo yalibainisha utambulisho wa kidini wa watu wa Iran, yakathibitisha jinsi utawala wa Kipahlavi ulivyoshindwa kuuelewa utambulisho huo wa kidini wa Wairani na akaonyesha kwamba kuifuta dini ndani ya jamii ya Iran lilikuwa moja ya makosa makubwa kabisa uliofanya utawala wa Kipahlavi. Na wakati huo huo dini ikawafanya maulama wa Kiislamu katika jamii ya Iran wawe ndio waongozaji wa vuguvugu wa wa vugu la mapinduzi na vilevile vile kupelekea viongozi wa kidini hasa Ayatullah Khomeini akubaliwe na wananchi. Michel Foucault anaielezea hivi nukta hiyo: kitu kilichonishangaza nchini Iran ni kwamba kulikuwa na makabiliano ya aina moja tu makabiliano baina ya wananchi wote na nguvu inayotoa vitisho kwa wananchi hao kwa kutegemea silaha na polisi yake. Irada ya watu wanaokabiliana na mtutu wa bunduki, hakuna sababu yoyote ile ghairi ya imani na itikadi za kidini iliyokuwa na nguvu na uwezo wa kuhamasisha umma nchini Iran. Michael Fischer naye pia ametilia mkazo utambulisho wa kidini katika kuelezea mapinduzi ya Iran, na anaitakidi kwamba mapinduzi ya Iran chimbuko lake linatokana na ujumbe uliomo kwenye tukio la Karbala. Fischer anasema, kabla ya mapinduzi, badala ya wananchi wa Iran kulia kwa sababu ya dhuluma tu aliyofanyiwa Imam Husein alaihi ssalam waliyatumia mafundisho ya kiitikadi ya mapambano ya imam huyo hasa mukawama na upinzani dhidi ya dhulma na uonevu kwa ajili ya kupambana na kukabiliana na utawala wa kifalme nukta nyingine inayoyatofautisha mapinduzi ya kiislamu ya iran na mapinduzi mengine makubwa duniani ni msingi wa kujitawala Kusema kweli moja ya tofauti muhimu zaidi iliyopo kati ya mapinduzi ya Kiislamu na mapinduzi mengine ni kwamba kutokea mapinduzi ya Kiislamu kuliifanya Iran nchi huru inayojitawala kwa maana halisi, na kujitawala ndiyo sababu muhimu ya uadui wa madola makubwa dhidi ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Nchi kama Ufaransa, Urusi na China ambazo zilishuhudia mapinduzi makubwa zilikuwa zikijitawala zenyewe kabla ya kutokea mapinduzi hayo na wala hazikuwa chini ya udhibiti wa madola ya kigeni. Lakini kabla ya kutokea mapinduzi ya Kiislamu ilikuwa dhahir shahir kwamba Iran iliwekwa chini ya udhibiti wa madola ya Magharibi, na kwa hakika ni madola hayo ndiyo yaliyokuwa yakiipangia nchi hii siasa na sera zake za mambo ya ndani na nje. Lakini mapinduzi ya Kiislamu yaliivua Iran na utegemezi wa madola makubwa, na kimsingi ni kwamba yalifunga mianya yote ya ushawishi na satua za kibeberu za madola ya magharibi katika upitishaji maamuzi nchini Iran. Sifa nyingine inayoyapambanua na kuyatofautisha mapinduzi ya Kiislamu ya Iran na mapinduzi mengine makubwa yaliyotokea duniani ni katika malengo ya mapinduzi yenyewe. Mapinduzi kama ya Ufaransa, Urusi na China yalikuwa na malengo ya kimaada tu na hayakuzingatia wala kufuatilia malengo ya kidini, lakini mapinduzi ya Kiislamu ya Iran, mbali na kuyapa umuhimu masuala ya kimaada kama kupigania hali za walionyongeshwa kimaisha, kutokomeza ubaguzi na kupambana na ufisadi uliorasimishwa wa aila ya kifalme yalirasimisha pia ndani ya jamii wa ya Wairani malengo yasiyo ya kimaada kama mtazamo wa kitauhidi kuhusu ulimwengu, imani juu ya akhira, maadi au ufufuo, na msingi wa dini. Msikilizaji mpenzi, sehemu ya 50 ya kipindi cha mapinduzi ya Kiislamu ya Iran katika nadharia za sayansi ya jamii imefikia tamati. Kama nilivyokutaarifu hapo awali, katika sehemu zilizosalia za kipindi hiki tutafanya majumuisho ya muhtasari wa yote tuliyozungumzia katika kipindi chetu. Basi hadi tutakapokutana wiki nyingine na katika siku na saa kama ya leo insha Allah ambapo tutakuja kuendelea na majumuisho yetu, na kuaga huku nikikutakia usikilizaji mwema wa sehemu iliyosalia ya matangazo yetu. Barabara kabisa, mpenzi msikilizaji. Hii ni Redio Teheran, Idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Karibu sasa ni kuletee macho yetu magazeteni. Magazeti yanayochapishwa nchini Uganda ndiyo yanayotufungulia udondozi wetu wa magazeti ya Afrika Mashariki hii leo. Habari iliyopewa kipaumbele na gazeti la serikali la New Vision ina kichwa cha maneno kisemacho polisi yasambaratisha genge hatari la majambazi la nasa bunduki kadhaa. Kwa mujibu wa gazeti hilo, genge hilo linahusishwa na visa kumi vya mauaji na 40 vya wizi wa mabavu katika siku za hivi karibuni. Gazeti hilo pia limeipa uzito habari nyingine ya usalama yenye anwani semayo jinai, Museveni awaita makamanda wote wa polisi. Mbali na hayo ya usalama, gazeti hilo pia limeandika na kisi ya kibiashara ya Uganda katika jumuia ya Afrika Mashariki imefikia shilingi bilioni mia tatu tisini na sita. Habari kuu katika gazeti la Monitor toleo la mtandaoni inahusu ukosoaji na na mashinikizo ya magharibi ambayo huenda yakamrejesha katika chama tawala NRM, Amama Mbabazi waziri mkuu wa zamani wa Uganda miaka saba baada ya kupigwa kalamu nyekundu kwa madai ya kutaka kufanya mapinduzi ya ndani dhidi ya Rais Yoweri Museveni. Habari nyingine zinazoonekana kwenye gazeti hilo zina vichwa visemavyo: rais wa zamani wa Ufaransa Sakozi ahukumiwa kifungo cha miaka mitatu jela; watu wawili waga dunia katika ajali ya barabarani Luero; na jamaa amuua mkewe kwa kumeza vidonge vya kupanga uzazi bila idhini yake. Tuelekeze kurunzi yetu katika nchi jirani ya Tanzania, ambapo gazeti la Mwananchi limeipa kipaumbele habari yenye kichwa kisemacho huyu ndiye Othman mrithi wa Maalim, wasomi wanasema anabebwa na msimamo wake kuhusu maslahi ya Zanzibar. Mukhtasari ni kuwa rais wa Zanzibar Husein Mwinyi amemteua Othman Masud Othman kuwa makamu wa kwanza wa rais Zanzibar, ambaye anachukua nafasi ya Maalim Seif Sharif Hamad ambaye alifariki dunia hivi karibuni. Habari hii imetengewa nafasi ya kwanza na akthari ya matoleo ya leo nchini Uganda. Habari Leo limeandika mrithi wa Maalim Seif agusa wengi, zito ataja sifa zake, aeleza sababu kumkubali Daktari Mwinyi. Majira pia limeitanguliza mbele habari hii kwa kuandika Rais Mwinyi amteua mrithi wa Maalim Seif, ni aliyewahi kuwa mwanasheria mkuu Zanzibar akahamia upinzani, kuapishwa kuwa makamu wa kwanza wa rais hii leo. Habari zingine zilizopewa umuhimu na gazeti hilo zina vichwa visemavyo polisi waua majambazi watano da ubadhirifu wa bilioni ishirini na sita waibuliwa hospitali za rufaa, na serikali yaagiza vikoba visajiliwe katika mfumo mpya. Gazeti la Uhuru halikuachwa nyuma kuhusu uteuzi wa makamu wa kwanza wa rais Zanzibar, limeandika matumaini tele kwa mrithi wa Maalim Seif. Gazeti la Nipashe kwa upande wake limeipa uzito wa kwanza habari yenye kichwa kisemacho adha inayowakumba wasafiri Mbezi Louis. Tunatamatisha nchini Kenya, ambapo gazeti la Standard na Nation kwa pamoja ametoa kipaumbele kwa habari ya kuwasili nchini Kenya shehena ya kwanza ya chanjo ya kukabiliana na ugonjwa wa covid-19 leo Jumanne. Ukurasa wa mbele wa Standard umepambwa kwa picha inayoonyesha Rais Uhuru Kenyatta, waziri wa mambo ya ndani Fred Matiang'i, mwenzake wa afya Mutahi Kagwe na ukur ya tani wa fedha miongoni mwa wengine. Picha hiyo imeambatana na anwani inayosema watu wa kupiga darubini huku chanjo ikiwasili. Nation limeipa habari hiyo kichwa kisemacho ndani ya mpango wa kuzindua kampeni ya chanjo. Kuhusu habari hiyo ya kuwasili chanjo ya korona nchini Kenya, gazeti dada la Taifa Leo limeandika waziri wa afya Mutahi Kagwe amethibitisha kuwa kuna jumla ya dozi milioni moja nukta sifuri mbili za chanjo aina ya AstraZeneca kati ya milioni nne nukta moja ambazo Kenya inatarajia kuagiza katika awamu ya kwanza. Amesema Kenya inapanga kuagiza dozi milioni 24 za chanjo kufikia Juni mwaka huu. Chanjo hiyo itapelekwa nchini humo chini ya mpango wa COVAX. Hata hivyo, habari kuu katika gazeti hilo ina anwani inayosema taabani kwa kutishia kumua Uhuru limeandika Duale alimwa kwa kuandaa muswada wa kuzima ngono katika intaneti. Raila hatua pwani kufunza wakazi rege au BBI ukipenda, na kampuni za Kenya haziruhusiwi kuagiza chanjo, asema Kagwe. Mbali na habari za chanjo, habari nyingine iliyoakisiwa na karibu matoleo yote ya leo nchini Kenya ni kuhusu kutimuliwa mbunge wa Soi Kaleb Kositani kama naibu katibu mkuu wa Jubilii. Mwanasiasa huyo amekuwa akionekana kuwa mpambe pekee wa naibu rais William Ruto aliyekuwa amesalia katika matawi ya juu ya chama hicho tawala. Hii ni Redio Teheran idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran inayokutangazia mubashara kabisa kutoka hapa jijini Teheran. Idris Mali ya Mungu akiwa Mombasa, Kenya, anasema shukran Radio Teheran kutujuza yaliyojiri duniani kote. Hakika Radio Teheran huna mpinzani Afrika mashariki na magharibi. Asante sana. Mali ya Mungu wakiwa hapo katika pwani ya Kenya. Naye Ali Haji Soda Mbili akiwa Magomini Mapipa, Dar es Salaam, Tanzania, anasema shukran Radio Teheran kutujuza yaliyojiri duniani kote. Asante sana, wakiwa hapo da Ulimwengu wa michezo ahlan wasahla na mpenzi mwanaspoti wa Redio Tehran na karibu katika dakika hizi chache za kutupia jicho baadhi ya matukio muhimu ya michezo yaliyoshuhudiwa katika kipindi cha siku saba zilizopita kitaifa na kimataifa na kusihi tuwe sote hadi tamati ya kipindi karibu. Tuanze na mieleka wanamieleka wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran wamezoa medali kochokocho -kocho katika mashindano ya kimataifa ya mchezo huo yaliyofanyika katika mji mkuu wa Ukraine, Kiev. Wanamchezo hao wa Kirani waling'ara na kuonyesha umboji wao katika kategoria mbalimbali -mbali za mashindano hayo ya mieleka mtindo wa Greco-Roman na ule wa kujiachia au freestyle kwa kimombo. Katika kitengo cha Greco-Roman, Mwirani Alireza Nejati alitoa medali ya dhahabu baada ya kumzidi ujanja na maarifa zolaman sharshenbekov wa kazakhstan na kumbwaga kwa alama tano kwa moja katika fainali ya wanamieleka wenye kilo sitini katika safu ya kilogramu 77 muhammad ali geraei alimdondosha mwirani mwenziwe amin kaviani nejad kwa alama nne kwa mbili na kushinda medali ya dhahabu muhammad Ferospor aliipa Jamhuri ya Kiislamu dhahabu nyingine baada ya kumpeleka mchakamchaka mchaka Mturuki Soner Demirtas na kumweka chini kwa alama mbili kwa moja katika fainali ya wanamieleka wenye kilo 74 mtindo wa freestyle. Mbali na medali za dhahabu, Sajad Abaspor alitia kibindoni medali ya fedha baada ya kusalimu amri mbele ya Nugzara Susumia wa Georgia katika fainali ya kilo 55 mtindo wa Greco-Roman. Muhammad Reza Mukhtari na Mehdi Bali kila mmoja alitia kibindoni medali ya shaba katika safu ya kilo 72 na 97 kwa usanjari huo. Mashindano hayo ya kimataifa ya mieleka ya kuwaenzi na kuwakumbuka wanamieleka na makocha bingwa wa mchezo huo yalivutia washiriki zaidi ya 600 kutoka nchi 33 duniani. Tuangazie uongozi wa soka la Iran. Shahabeddin Azizi Khadem ndiye rais mpya wa shirikisho la soka la Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Khadem aliyekabidhiwa joho hilo la kusimamia maswala ya mpira wa miguu hapa nchini baada ya kuibuka kidedea katika uchaguzi uliofanyika Jumapili, katika jumba la kimataifa ni mkutano la Iran hapa jijini Teheran. Khadem alizoa kura 49 katika duru ya pili ya kinyang'anyiro hicho kilichovutia wawaniaji wanne. Azizi Khadem alipelekana unyo kwa unyo na Kiumars Hashemi ambaye alizoa kura 24 katika duru ya kwanza, huku akiambulia kura 38 katika raundi ya pili. Rais huyo mpya wa shirikisho la soka la Iran mwenye umri wa miaka 43 si mgeni katika uongozi wa kandanda hapa nchini. Katika kipindi kirefu amekuwa mwanachama wa bodi ya wakurugenzi wa shirikisho hilo. Taasisi hiyo ya kusimamia mpira wa miguu ya Iran imekuwa ikikaimiwa na Heidar Baharvand baada ya Mehdi Taj kubwaga manyanga mnamo Desemba mwaka 2019. Azizi amemteua Baharvand kuwa kaimu naibu rais wa shirikisho hilo. na kutoka hapa nchini tufululize moja kwa moja hadi barani Afrika. Miamba ya soka ya Afrika Kusini, klabu ya Mamelodi Sundowns imeishusha klabu ya Simba ya Tanzania kwenye kilele cha 16 bora ya ligi ya mabingwa Afrika baada ya kupata ushindi mnono wa mabao matano kwa moja dhidi ya CR Belouizdad ya Algeria kwenye mechi iliyopigwa jijini Dar es Salaam Jumapili. Simba ilikuwa ikiongoza orodha hiyo kwa kukusanya alama sita kutoka katika mechi Mbili, lakini ushindi wa Mamelodi umeifanya wainguliwe kileleni kwa tofauti ya mabao ya kufunga na kufungwa. Ushindi wa michi hiyo iliyopelekwa nchini Tanzania baada ya Waarabu kuomba ihamishiwe huko kutokana na changamoto ya ugonjwa wa COVID-19, imeifanya Mamelodi kufikisha mabao saba ya kufunga na kufungwa moja, huku Simba ikiwa na mabao mawili tu, japo kila moja ina pointi tatu. Katika mchezo huo uliopigwa katika uwanja wa Benjamin Mkapa, wenyeji walijikuta wakicheza pungufu kwa dakika 87 baada ya mchezaji wao Shoaib Kedad kulimwa kadi nyekundu mapema, na Mamelodi kupewa penalti iliyowekwa kimiani na Temba Zwane bao la kufutia machozi la wa Algeria lilifungwa na Amira Sayoud katika dakika ya 44 ya mchezo ambao haukuhudhuriwa na mashabiki wala kurushwa hewani. Hata hivyo, Simba ina nafasi ya kurejea kwenye kiti chake katika 16 bora kama itaibuka na ushindi Ijumaa ijayo watakapoifuata Almerih ya Sudan katika michi yao ya kundi A. Wakati huo huo, Simba ilishuka kwenye uwanja wa Benjamin Mkapa Ijumaa kuvana na Afrika na Lyon katika mchezo wa mtoano wa Kombe la Shirikisho la Azam. Wekundu wa Msimbazi hao walishinda mabao matatu kwa sifuri dhidi ya Lyon na kutinga 16 bora ya michuano hiyo. Ibrahim Ajibu ndiye aliyekuwa nyota wa mchuano huo kwa kucheka na nyavu mara mbili, huku la tatu likiwekwa kimiani na Perfect Chikwende. jukanayo Shefa, Miraji Athumani, Madenge, ngiza ndani, Perfect Chikwende! Goli la tatu, Perfect Chikwende anamalizia idadi ya pasi za kutosha zilizopigwa so na wachezaji wa Simba. Alichofanya ni kupiga perfect kama lilivyo jina lake. Simba ilishuka uwanjani ikiwa na ari na motisha ya juu, baada ya jumaini iliyopita kuwafunga bao moja kwa sifuri Al Ahli ya Misri katika mchezo wa ligi ya mabingwa Afrika na kujizolea pointi sita. Huko huku hayo yakiarifiwa, nahodha wa Azam FC Agre Morris amesema mchezo wao wa mtoano wa, wa kombe la shirikisho la Azam dhidi ya Mbuni ulikuwa mgumu kwa timu zote. Katika mchezo huo Azam iliibuka na ushindi wa bao moja kwa mtungi lililofungwa na Prince Dube kabla ya kwenda mapumzikoni, baada ya kuwachambua mabeki wa Mbuni na kufunga kwa shuti la chini kwa chini. Anaupambania bado bado, Prince Mpume Lalo dube. Prince Dube bado. Dube, Prince Mpume dube dube dube dube. Huyo ndio mwana mfalme, Prince Pumelelo Dube wakati wanashangaa shangaa -shanga, wachezaji wa Mbuni na walinzi wake, aliwaokota mithili ya mtu anayeokota korosho wakati wa jua kali, akaweka mpira mahala ambapo mlinda mlango Hassan Hussein Kimbe alinyoosha mbavu zake, walinzi wake walipata tabu mno. Tukiweka pembeni hayo ya kandanda, tugeukie raga timu za taifa za raga ya wachezaji saba kila upande za Kenya, yaani Shujaa na Lionesses zilipokea vichapo vikali dhidi ya Argentina na Urusi mtawalia katika fainali ya Madrid Sevens siku ya Jumapili. Shujaa ambayo ilimaliza duru ya ufunguzi ya Madrid Sevens katika nafasi ya pili mnamo Februari 21 ililazimika kukubali nafasi hiyo baada ya kuchabangwa pointi 45 kwa saba na Argentina katika fainali kwa upande wa wanaume Tunatamatisha kipindi kwa kutupia jicho mbio za Kili Marathon. Maelfu ya wanariadha kutoka nje na ndani ya Tanzania wikendi hii walishiriki mbio maarufu za Kilimanjaro Marathon 2021, huku Watanzania wakifanya vizuri katika mashindano hayo yaliyowavutia wakimbiaji zaidi ya elfu kumi kutoka zaidi ya nchi 55 duniani. Mkimbiaji wa Tanzania Agostino Sule aliibuka mshindi katika mbio ndefu za kilomita 42 baada ya kutumia muda wa saa 2 dakika 18 na sekunde 4. Sule anayejiandaa kwa michuano ya Olimpiki itakayofanyika mjini Tokyo, Japan, katikati ya mwaka huu amesema baada ya ushindi huo, na hapa na nukuu, nilikuwa nimejiandaa vizuri sana kwa ajili ya kutoa ushindani katika mbio hizi ngumu ambazo kwa miaka ya nyuma Wakenya ndio wamekuwa wakiatawala, mwisho wa kunukuu. Watanzania wenzake Michael Asanga na Charles Sule walimaliza katika muda wa saa mbili dakika 19 na sekunde 21 na saa mbili dakika 20 na sekunde 54 kila mmoja na kushika nafasi ya pili na ya tatu. Kwa upande wa wanawake, mkimbiaji wa kimataifa wa Tanzania Jacklin Sakilo alishinda kwa muda wa saa mbili, dakika 45 na sekunde 44 akifuatiwa na washindani wengine kuanzia wa pili hadi wa tisa kutoka Tanzania. Washindi wa mbio hizo walijishindia vitita vya pesa pamoja na medali kutoka kwa waandaaji na wadhamini wa, wa mashindano hayo. Wakati huo huo mkurugenzi wa mbio za Kilimanjaro Marathons John Bayo amesema bado hawajapokea barua rasmi kutoka nchini Kenya inayoeleza wanariadha wa Kenya wasingeshiriki mbio hizo. Licha ya mbwembwe zote hizo za mbio hizo, mwanasiasa mashuhuri wa Tanzania, Godbless Lema ambaye yuko nje ya nchi alitoa indhari hii. Wale watu walioshiriki mbio za Kilimanjaro Marathon, naambiwa ni zaidi ya watu elfu kumi na tano waliokuwepo kwenye zile mbio, lakini Moshi wakati wa Kilimarathon inajaza watu wengi sana. Na wakati Kilimarathon inafanyika mwaka huu, Kilimanjaro, Arusha, Dar es Salaam na mikoa mingine ya Tanzania imekuwa ni epicenter ya matatizo ya ugonjwa wa korona. Moshi watu wanakufa, Arusha watu wanakufa. Kuamkia leo tu asubuhi, mimi huko niliko nimepokea taarifa za watu na wajua ambao kama ningelikuwepo nyumbani ningehudhuria mazishi yao. Arusha peke yake watu tano: mchungaji, mfanyabiashara, mfanyakazi watano. Watu wengi wamefariki, na hao ni wale ambao majina yao yanatosha kusikika. Naambiwa kila mtaa kuna msiba, naambiwa hospitalini ya kufari, mochwari zimejaa maiti. Unajiuliza, ni nini kilishindikana kuzuia maandalizi ya kimaaso na kwa tamko hilo zito la God bless lema, ndio tunafika tamati ya kipindi chetu cha leo. Hadi juma lijalo, panapo majaliwa Kimola, jina langu ni Hussein Hassan, asante na kwa heri. Leo katika historia. Leo ni Jumanne tarehe 18 Rajaba mwaka 1442 Hijria sawa na tarehe pili Machi mwaka 2021 Miladia. Siku kama ya leo miaka 1432 iliyopita alifariki dunia mtoto mdogo wa mtume wetu Muhammad sallallahu alayhi wasallam, wa Ibrahim akiwa na umri wa miezi 18 tu Ibrahim ambaye alifariki dunia kutokana na maradhi alikuwa mtoto wa kiume pekee wa mtume ambaye hakuzaliwa na bibi Khadija alaihi salam. Mama yake alikuwa Maria Alkibtiya, ambaye alitumwa na mfalme wa Misri ya wakati huo kuwa hadimu na mtumishi wa Mtume, na aliolewa na mtukufu huyo baada ya kusilimu. Kifo cha Ibrahim kilimhuzunisha sana Mtume Mtukufu, kwa sababu mtume alikuwa akimpenda sana mtoto huyo. Miaka 65 iliyopita katika siku kama hii nchi ya moroko ilipata uhuru. Moroko iko kaskazini mwa Afrika katika ukingo wa bahari ya Mediteranea na bahari ya Atlantic na inapakana na Algeria na sahara Magharibi. Moroko ilikombolewa na Waislamu mwishoni mwa karne ya 7 miladia na silsila kadhaa za kifalme zilitawala nchini humo mapambano ya wananchi wa islamu wa moroko dhidi ya wakoloni wa uhispania na ufaransa yalipelekea nchi hiyo kupata uhuru mwaka 1956 na siku kama ya leo miaka 17 iliyopita mwafaka na tarehe pili machi mwaka 2004 mamia ya watu wasio na hatia waliuawa washahidi na wengine kujeruhiwa katika milipuko kadhaa mikubwa iliyotokea katika shughuli ya kukumbuka kuuawa washahidi Imam Husein alaihi salam hukuwa katika miji mitukufu ya Karbala na Kadhimin nchini Iraq. Katika mwaka huo wananchi Waislamu wa Iraq walifanya maadhimisho hayo kwa hamasa kubwa, baada ya utawala wa Saddam Husein, dikteta wa zamani wa nchi hiyo aliyeng'olewa madarakani kupiga marufuku kwa miaka kadhaa shughuli zote za aina hiyo. Milipuko hiyo ya kigaidi ya Karbala na Kadhimin iliyotokea ikiwa ni mwendelezo wa machafuko yaliyokumba Iraq tangu nchi hiyo ivamiwe kijeshi na kukaliwa kwa mabavu na Marekani na Uingereza mwaka 2003. Siku kama ya leo miaka 125, iliyopita, sawa na tarehe pili Machi mwaka 1896, mwanafizikia wa Kifaransa Henri Becquerel alivumbua nururishi au radioactivity baada ya kufanya utafiti katika mada za urani na vitu vinginevyo. Becquerel alikuwa akichunguza urani, ndipo alipogundua nururishi. Utafiti wa mwanafizikia huyo wa Kifaransa ulimfanya atunukiwe tuzo ya Nobel mwaka elfu moja mia tisa na tatu na miaka mitano baadaye aliaga dunia. Ningependa sana mpenzi msikilizaji, kusoma hapa maoni mawili matatu katika ukumbi wetu wa WhatsApp, lakini muda umenipa kisogo. Moja kwa moja ni kusomea habari za dunia kwa kifupi. Rais wa jamhuri ya kiislamu ya Iran amesema kukiri serikali ya Marekani kuhusu kufeli mashinikizo na vikwazo dhidi ya Iran ni mafanikio makubwa kwa taifa la Iran. Waziri wa mambo ya nje wa Iran, Muhammad Javad Zarif amesema Marekani haina haki ya kurejea katika mapatano ya nyuklia ya JCPOA hadi pale itakapotekeleza majukumu yake. Jeshi la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo limetangaza habari ya kuwa wanamgambo 16 katika makabiliano makali baina ya pande hizo mbili huko kaskazini mashariki mwa nchi tokee Jumaa. Msemaji wa wizara ya afya ya serikali ya uokozi wa kitaifa ya Yemen amesema Umoja wa Mataifa unapaswa kuchukua hatua ya kuzishinikiza nchi ambazo zimeivamia Yemen ili zilinde maisha ya raia. Na rais wa zamani wa Ufaransa Nicolas Sarkozy amepatikana na hatia ya ufisadi na kutumia vibaya madaraka kwa maslahi ya kifedha. Mwanasiasa huyo ambaye alikuwa rais wa Ufaransa kuanzia mwaka elfu mbili na saba hadi elfu mbili kumi na mbili amehukumiwa Jumatatu baada ya kupatikana na hatia ya kujaribu kupata taarifa kutoka kwa hakimu mwandamizi mwaka elfu mbili kumi na nne kuhusu kesi iliyokuwa ikimhusu. Muhtasari huo mpenzi msikilizaji, ndiyo unaotufungia matangazo yetu haya ya Jumanne asubuhi ya redio Tehran. Tunakushukuru sana kwa kuwa nasi tangia awali hadi, na hadi, na na hadi hapa ndio tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika mara tatu kwa siku: asubuhi, mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi yanaanza saa moja na dakika hamsini hadi mbili na dakika hamsini kwa saa za Afrika Mashariki. Yale ya mchana yanaanza saa tano na dakika ishirini hadi sita na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki, na yale ya usiku yanaanza saa mbili na dakika ishirini hadi tatu na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika pia kwa njia ya satelaiti na intaneti. Anwani yetu ya intaneti ni Pars Today com sw, kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu ni Swahili radio at IRIB ir. Mnaweza pia kuyasikiliza matangazo yetu kwa njia ya moja kwa moja na hifadhi ya matangazo hayo kupitia android na iphone kwa kutumia application ya IRIB Word Service. Mbali na katika barua pepe ya swahili radio at irib ir, mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama vile WhatsApp, Telegram, Viber na kadhalika, kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya jumlisha 989035 06, 5, 4, 8, 7. Anwani yetu ya moja kwa moja ya posta ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, PO Box 19395 stroke 6767 Tehran, Islamic Republic of Iran. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na tunakuomba msiache kuyategea sikio matangazo yetu yajayo.