Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Sura Ali Imran aya ya mia moja na thelathini hadi mia moja na thelathini na tatu. Audhubillahi minash shaytani rajim. Bismillahir rahmanir rahim. Sadakallahul aliyyul azim. Kwa jina la Allah mwingi wa rehma, mwenye kurehemu, enyi mlioamini, msile riba mkizidisha zidisha, na mcheni Mwenyezi Mungu ili mpate kutengenekewa Naogopeni moto ambao umewekewa wenye kukanusha amri za Mwenyezi Mungu, na mtiini Mwenyezi Mungu na mtume ili mpate kurehemewa. Na yaendeeni upesi upesi maghufira ya mola wenu na pepo yake ambayo upana wake tu ni sawa na mbingu na ardhi. Pepo hiyo iliyowekewa wa mchao Mwenyezi Mungu. Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum wapenzi wa wasikilizaji wa idhaa ya Kiswahili Radio Tehran. Jina langu ni Asmahani Ghanima Muhammed, mtangazaji wako katika meza ya matangazo usiku huu wa Jumatano tarehe ishirini na nne Februari alfu mbili na ishirini na moja ambayo ni sawa tarehe kumi na mbili mwezi Rajab alfu moja mia nne arobaini na mbili hijiria. Tunamshukuru Mola Muumba, Mola Karima, kwa kutupa uhai na kuweza kuiona siku hii ya leo, amin ya rabbil alamin. Wapendwa wasikilizaji wa idhaa ya Kiswahili Radio Tehrani, aidha tunakupeni mkono wa kheri na baraka kwa mnasaba huu adhimu wa kukumbuka siku ya kuzaliwa mzaliwa wa ndani ya Al-Kaaba, Imamu wa mashariki na magharibi, Imamu Ali alayhi salaam. Na wapendwa wasikilizaji, tuna mengi mazuri. Tutafungua matangazo kwa taarifa ya habari Siku hii ya kumbukumbu ya kuzaliwa Imam Ali alayhi salam, ya hapa nchini hujulikana kama siku ya baba. Na tunawapongeza mababa wote kwa kwa mnasaba huo. Na tutafungua matangazo kwa taarifa habari tutakuwa na uchambuzi wetu wa wa kisiasa huo, utahusu siku huu utahusu Borrell akiri kuwa Iran inafungamana na mapatano ya JCPOA na kwamba Ulaya ndio inayo ya JCPOA na kwamba Ulaya ndio inayoyakiuka, na kwa mnasaba huo tumeandalia kipindi chetu maalumu ambacho kitazungumzia kuhusiana na kumbukumbu kumbu hiyo ya wilada ya Imamu Ali alaihissalam. Tutakuwa na vilevile kipande chetu cha kasida, na tutakuwa na dua kwa mnasaba wa siku hii ya leo. Karibuni. Metimia saa tatu kamili kwa wakati wa Tehran. na sasa ni vichwa vya habari . Rais Rohani asema serikali mpya ya Marekani ikomeshe haraka ugaidi wa kiuchumi. Rais Kagame asema kuna unduma kwili katika usambazaji wa chanjo ya korona duniani. Makumi ya wapiganaji wa Boko Haramu wauawa nchini Nigeria. na rushwa ya chanjo ya korona kwa mataifa ili yahamishie balozi Baitul Mukadas. Karibuni habari kamili. Rais Hassan Rohani wa Jamhuri ya kisamu Irani amesema kuwa serikali mpya ya Marekani inapaswa kusitisha mara moja operesheni za ugaidi wa kiuchumi. Rais Rouhani amesema hayo leo katika kikao na baraza lake la mawaziri ambapo sanjari na kutoa mkono wa kheri baraka na fanaka kwa mnasaba koadi ya kumbukumbu kumbu ya kuzaliwa Imamu Ali bin Abitalib alaihis salam, imamu wa kwanza wa waislamu wa Kishia, amesema sisi tulitia saini makubaliano ya nyuklia ya JCPOA na tulitekeleza vizuri ahadi tulizokuwa tumejifunga nazo tukaheshimu saini zetu. Lakini nyinyi toeni hukumu nyinyi wenyewe, kwa hakika hamkutekeleza ahadi zenu, si Marekani wala madola mengine. Rais wa Jamhuri ya Kiislamu Irani amesema ukiondoa taifa hili, hakuna nchi yoyote iliyotekeleza makubaliano ya nyuklia ya JCPOA mia kwa mia. Aidha amesema Irani bado ina nia ya kubakia kwa nguvu zote katika makubaliano ya nyuklia, lakini jambo lililo wazi ni kwamba hii leo tupo katika mazingira ambayo kubakia uhai na nishati ya makubaliano haya ya nyuklia inafungamana na swala hili kwamba serikali ya Marekani yachane kabisa na ugaidi wake wa kiuchumi. Rais Hassani Ruhani amesema pia kuwa troika ya Ulaya inayoundwa na Ujerumani, Ufaransa na Uingereza ni wadaiwa wa nchi yetu na kwamba sisi tumefanya subira kwa muda wa miaka mitatu ili hali madola hayo hayajaifanyia chochote jamhuri ya kiislamu ya Iran. Rais Paul Kagame wa Rwanda amesema kuwa kuna undumakuwili na unafiki katika usambazaji wa chanjo ya covid-19 duniani. Rais Kagame amesema hayo katika ujumbe wake kwenye mtandao wa kijamii wa Twitter baada ya mkuu wa shirika la afya duniani WHO Tedros Adhanom Ghebreyesus kusema kwamba mkataba uliofikiwa kati ya mataifa matajiri na watengenezaji wa chanjo umefanya kuwa vigumu kwa shirika hilo kupata chanjo kwa ajili ya mpango wake wa COVAX. Rais Po Kagame amesema huu ni unafiki na undumakuwili ambao siku zote tumekuwa tukiuzungumzia. Kadhalika, rais huyo wa Rwanda amesisitiza kuwa huu ni mfano mmoja tu kati ya mifano mingi iliyopo kuhusiana na undumakuwili huu. Mpango wa COVAX umeanzishwa ili kuhakikisha nchi tajiri duniani hazihodhi dozi zote za chanjo ya korona ambazo kwa sasa zinapatikana kwa kiwango maalumu na kutoweza kukidhi mahitaji ya ulimwengu mzima. Mpango huo unasimamia pia utaratibu wa kupata fedha na kuandaa mazingira kwa nchi 92 zenye kipato cha chini na cha kati duniani ya kuweza kupata chanjo hiyo ya kujikinga na maradhi ya COVID-19. Mataifa tajiri yameendelea kukosolewa katika pembe mbalimbali za dunia kutokana na hatua yao ya kuhodhi chanjo na kufanya kuwa vigumu nchi maskini kupata chanjo yoyote. Naendelea kuchegea sikio, taarifa ya habari za ulimwengu kutoka idhaa ya Kiswahili, Radio Tehran. Vyombo vya usalama vya Nigeria vimetangaza kuwa mwanajeshi mmoja pia ameuawa katika operesheni na wengine wamejeruhiwa katika operesheni na kundi la Boko Haram. Kikosi hicho kimefanikiwa pia kuwafurusha wanachama wengi katika eneo hilo la msitu wa Sambisa, ingawa waliondoka wakiwa wametega mabomu ya ardhini. Ripoti zaidi zinasema kuwa hiyo ni moja ya operesheni kubwa iliyofanywa na kikosi cha mataifa kadhaa kinachopambana na wanamgambo hao wa Boko Haram ambao wamehatarisha maisha na usalama wa maeneo ya kaskazini mashariki mwa Nigeria pamoja na maeneo ya nchi jirani. Mwanzoni mwa mwezi huu, Rais Muhammadu Buhari wa Nigeria alitangaza kuwa mradhi, alitangaza kuwa mwaka huu 2021 ni mwaka wa mwisho wa uhai wa kundi la kigaidi la Boko Haramu. Rais Buhari ambaye amekuwa akikosolewa na duru za ndani na nje kwa kushindwa kukabiliana na magaidi hao wa Boko Haram alisisitiza hivi karibuni kuwa kuliangamiza kundi hilo la kigaidi ni jukumu lake. Kundi la kigaidi la Boko Haram lilishika silaha mwaka elfu mbili na tisa kwa lengo la kile lilichotaja kuwa kuwa huru eneo la kaskazini mwa Nigeria, na kuanzia hapo likaanza kueneza jinai na mashambulizi yake huko Niger, Chad na kaskazini mwa Cameron. Tangu wakati huo hadi sasa kundi hilo limeua watu wapatao elfu thelathini na sita na kusababisha raia wengine zaidi ya milioni mbili pia kuwa wakimbizi katika nchi hizo za magharibi mwa Afrika. Maafisa wa afya nchini Rwanda wametangaza kupata mafanikio makubwa katika kupunguza vifo vya wagonjwa wa ugonjwa wa COVID-19. Hii ni baada ya serikali ya nchi hiyo kuamua kutumia dawa aina ya favipiravir ambayo imeonekana kusaidia kuwatibu wagonjwa wa Covid 19 walio mahututi. Kutoka Kigali, tumtegee sikio mwandishi wetu Silvanus Karemera. Dawa hii ilianza kutumiwa tarehe ishirini mwezi wa kwanza mwaka huu baada ya kuonekana ongezeko la wagonjwa mahututi katika hospitali maalum zinazotibu wagonjwa wa Covid 19, na ndipo serikali iliamua kuagiza kuanza kutumia aina hii ya dawa ambayo imegundulika kuwa na uwezo mkubwa wa kuwasaidia wagonjwa mahututi. Wizara ya afya imesema kwamba kwa, kwa muda wa mwezi mmoja uliopita kiwango cha watu wanaopona ugonjwa huo kimepanda kutoka asilimia 66 hadi asilimia 92.2. Daktari Menelasi Nheshimana ni mmoja wa madaktari kutoka idara maalum kwa ajili ya huduma kwa wagonjwa wa COVID-19. Dawa hii imesaidia sana kupunguza vifo na si kwamba dawa hii tuliwapa tu wale wote walioko mahospitalini peke yake, la hasha. Hata wale wagonjwa waliokuwa majumbani, tukiwa na wasiwasi kwamba wanaweza kupoteza maisha yao, tuliwapelekea huko, na kweli wengi wao wamepona ugonjwa wa COVID-19. Baadhi ya watu waliotumia dawa hii na kupona wamesema kwamba baada ya kuitumia, muda wa kukawa mahospitalini wakiwa mahututi ulipungua, na waliweza kupata nafuu haraka kuliko wale waliokuwa wajaitumia. Ya muti wa favipiravir, ile dawa ilinisaidia sana. Awali nilikuwa sina uwezo wa kunusa na kuhisi harufu ya kitu chochote. Kichwa kiliwanga sana muda wote, lakini nilipoanza kuchukua vidonge hivi haraka haraka nikaanza kuona mabadiliko na kuhakikishia kwamba dawa hii huponya haraka iwezekanavyo. Dr. Nyeshimana amesema kwamba pamoja na kuchukua mikakati mingine, lakini matumizi ya dawa hii yameleta matumaini makubwa kwenye mapambano dhidi ya ugonjwa wa COVID-19. Uh, uh, tulizoea kumuona mgonjwa wa COVID-19 akiwa na maambukizi kwa siku 14 wengi wao walikaa nao muda huo, lakini tuliona pia wengine wakikaa nao miezi takribani miwili. Lakini leo hii kwa kutumia dawa hii zaidi ya asilimia hamsini, ugunjuhu, mujihie, ya asilimia hamsini, wengi hupona ugonjwa huu ndani ya siku sita tu. Kuendelea kupungua kwa idadi ya maambukizi na idadi ya watu wanaopona ugonjwa huu kumepelekea serikali kulegeza masharti kidogo na kuziacha shule mjini Kigali zilizokuwa zimefungwa kwa muda sasa kufunguliwa siku ya Jumanne hiyo jana. Hata hivyo, wananchi wameendelea kuhamasishwa kuchukua mikakati ya kuepuka kuambukia ugonjwa huu hatari. Mpaka sasa ni marufuku nchini Rwanda kutembea njiani bila kuvaa barakoa na ni vigumu kuingia mahali pa huduma za kawaida bila kufuata masharti ya kunawa maji safi kwa sabuni, pamoja na kuacha nafasi kati ya mtu na mtu, suala ambalo wachambuzi wanasema linaendelea kusaidia kupunguza maambukizi ya ugonjwa huu. Silvanus Kremera, Edu Teran, Kigali. Asante Karimera, kwa ripoti yako hiyo kutoka Kigali. Mnaendelea kutegea sikio taarifa ya habari za ulimwengu. Imefichuliwa kuwa waziri mkuu wa utawala haramu wa Israel amekuwa akitoa kwa masharti chanjo ya korona kwa mataifa ya dunia, akiyataka yahamishie balozi zao kutoka Tel Aviv na kuzipeleka baitul Mukadas. Ben Gans, waziri wa vita watawala haramu wa Israel, amefichua kuwa waziri mkuu huyo amekuwa akitumia chanjo ya korona kwa malengo yake ya kisiasa. Gans amesema kuwa Netanyahu amekuwa akitoa rushwa ya chanjo ya COVID-19 na kuyataka baadhi ya mataifa yaamishie balozi zao huko baitul Mukadas na hivyo kujipigia debe kisiasa, hasa katika kipindi hiki ambapo umebakia muda wa chini ya mwezi mmoja kabla ya kufanyika uchaguzi wa bunge. Ganza ambaye ni hasimu wa kisiasa wa Benjamin Netanyahu ameitaja hatua hiyo kuwa ni biashara ya uchaguzi ambayo haikubaliki kwani ni kutumia fedha na kodi za wananchi kwa ajili ya malengo ya kisiasa. Disemba mwaka elfu mbili kumi na saba aliyekuwa rais wa Marekani Donald Trump alichukua uamuzi wa upande mmoja wa kuutambua mji mtakatifu wa Kuds kuwa mji mkuu wa utawala haramu wa Israel na kutangaza kuhamishia ubalozi wa Washington mjini Baitul Mukadas. Licha ya propaganda kubwa ya mpango huo, hadi sasa ni nchi mbili tu za Guatemala na Paraguay ndizo ambazo zimefuata mkumbo huo wa Marekani, huku Paraguay ikibadilisha uamuzi na kurejesha tena ubalozi wake huko Tel Aviv ikiwa imepita miezi michache tu baada ya kuupeleka huko Baitul Mukadas. Na wizara ya mashauri ya kigeni ya Ufaransa imelalamikia matamshi ya hivi karibuni ya rais wa Pakistan ya kukemea mwenendo wa chuki dhidi ya Waislamu nchini Ufaransa pamoja na kupasishwa sheria inayolenga kukabiliana na Waislamu katika nchi hiyo ya bara Ulaya. Wizara ya mashauri ya kigeni ya Ufaransa imemwita balozi mdogo wa Pakistan mjini Paris na kumkabidhi kile ilichokitaja kuwa kuchukiza kwake na kitendo cha rais wa Pakistan cha kulalamikia mwenendo wa chuki dhidi ya Waislamu nchini Ufaransa. Pakistan, ambayo kwa miezi kadhaa sasa haina balozi kamili mjini Paris, mara kadhaa viongozi wake wa ngazi za juu wamejitokeza na kulaani vitendo vya chuki dhidi ya Uislamu nchini Ufaransa ambavyo vimeshika kasi katika kipindi cha uongozi wa Rais Emmanuel Macron. Uhusiano wa Pakistani na Ufaransa ulitumbukia nyongo hivi karibuni baada ya matukio ya karibuni huko Ufaransa ya kampeni maalumu za chuki dhidi ya Uislamu katika nchi hiyo ya bara Ulaya. Na huu ndio mwisho wa taarifa ya habari za ulimwengu. Naendelea kutegea sikio matangazo mubashara ya idhaa ya Kiswahili Redio Teherani. Na sasa tunaletia uchambuzi wa kisiasa wenye kichwa cha maneno kinachosema Borel akiri kuwa Iran inafungamana na mapatano ya JCPOA na kwamba Ulaya ndiyo inayoyakiuka. Baada ya kujiondoa Marekani katika mapatano ya nyuklia ya JCPOA, Umoja wa Ulaya na troika ya Ulaya yaani Ujerumani, Ufaransa na Uingereza zimekuwa na utendaji kazi hasi katika uga wa kulinda mapatano hayo na pia katika kutekeleza ahadi zao. Hii ni katika hali ambayo Irani imetekeleza ahadi zake kikamilifu katika mapatano ya JCPOA. Hivi sasa afisa wa ngazi za juu wa sera za kigeni katika Umoja wa Ulaya amekiri kweli huo. Josep Borel, mkuu wa sera za kigeni katika umoja wa Ulaya, siku ya Jumanne katika kikao cha baraza la Atlantiki alikiri kuwa hadi kufikia wakati ambao Marekani ilichukua hatua ya upande mmoja ya kujiondoa katika JCPOA, Iran ilikuwa inafungamana na mapatano in hayo na kwamba hata baada ya hapo iliendelea kufungamana na mapatano hayo. Aidha ameashiria kushindwa kufanya kazi mfumo wa mabadilishano ya kifedha kati ya Irani na Ulaya maarufu kama INSTEX na kukiri kuwa nchi za Ulaya hazijatekeleza majukumu yao katika mapatano ya JCPOA. Wakati huo huo, Borel pia ametaka mazungumzo na Irani yazungumzie tu kadhia ya JCPOA. Ameongeza kuwa JCPOA yalikuwa mapatano ya pande mbili na inapaswa kurejea katika mkondo wake sahihi. Aidha, amesema hivi sasa kipaumbele muhimu zaidi na cha dharura katika ushirikiano wa Ulaya na Marekani ni mapatano ya JCPOA. Ikukiri afisa wa ngazi za juu wa Umoja wa Ulaya kuhusu ukweli kuwa Iran imetekeleza ahadi zake katika mapatano ya JCPOA na kwamba Umoja wa Ulaya haujatekeleza ahadi zake katika mapatano hayo ni jambo ambalo kwa mara nyingine linaashiria kwamba Iran imekuwa ikisimamia haki katika kadhia ya JCPOA haswa wakati huu baada ya Trump kuiondoa Marekani katika mapatano hayo mnamo Mei mwaka 2018, nchi za Ulaya hazikuchukua hatua yoyote ya maana ya kuyalinda mapatano hayo. Nchi hizo za Ulaya zilikuwa zikidai mara kadhaa kwamba kwa kuzingatia kuwa mapatano ya JCPOA ni muhimu katika kulinda usalama wa kieneo na kimataifa zilitaka mapatano hayo yaendelee kuwepo na kuahidi kuyalinda. Pamoja na hayo, kutokana na kuwa nchi hizo zinashinikizwa sana na Marekani na pia kwa kuwa hazina irada ya kutosha, hazijaweza kutekeleza ahadi zao katika JCPOA hasa katika kutumia mfumo wa mabadilishano ya kifedha na Iran unaojulikana kama Instex. Irani nayo katika kujibu kitendo cha nchi za Ulaya cha kutotekeleza mapatano ya JCPOA imechukua hatua tano za kupunguza utekelezaji wa majukumu yake katika mapatano hayo. Katika hatua ya hivi karibuni kabisa, Iran imesitisha hatua ya kujitolea ya utekelezaji wa protokol ziada. naendelea kutegea sikio matangazo haya ya idhaa ya Kiswahili, matangazo mubashara kutoka hapa Tehrani, katika studio zetu za jame jam. Na sasa nawakaribisha wapendwa wasikilizaji, popote pale mlipo, matangazo yanapowafikia, kutegea sikio kipindi chetu maalum ambacho tumeandalia leo katika kukumbuka kuzaliwa Imamu Ali alaihissalam. Tabat wa taba waliduha wal-mawlidu ma luffa fi khiraqi tawabil mithluhu illa ibnu Aminata n-nabiyyi Muhammadu. Ndugu zangu tumekutana tena katika masiku adhim, masiku ya furaha katika nyumba ya Bani Hashim, ambapo anazaliwa mtukufu ya watu ambao wenye hadhi wenye darja na wenye utukufu wa kipekee katika historia ya Uislamu wa bwana mtume Muhammadin sallallahu alayhi wa alihi wa sallam tukio la kuzaliwa Al-Imamu Ali ibn Abi Talib alayhi salam ndani ya Al-Kaaba ni katika matukio ambayo yaliyompa adhama na heshima na utukufu Alimamu Ali ibn Abi Talib salawatullahi wasalamuhu alayhi, hususan ikizingatiwa kwamba Lkaaba ni sehemu tukufu, Lkaaba ni sehemu takatifu ambayo haipaswi kwa mwanamke ambaye ni nufasa ambaye yupo katika hali ya uzazi kuweza kubakia katika eneo lile na katika sehemu ile ambayo ni ndani ya al-Kaaba tukufu. Lakini kabla hatujaelezea kuzaliwa kwa al-Imamu Ali ibn Abi Talib alayhi salam ndani ya al-Kaaba, kwamba ni utukufu, ni heshima, ni daraja, ni vyema tukazungumzia kisa ilikuwaje, akazaliwa alimamu Ali ibn Abi Talib alayhi salam ndani ya Alkaaba tukufu. Tabaan, ni tukio ambalo limepokelewa na wanahistoria wote, ni tukio ambalo limepokelewa upande wa ndugu zetu ahli sunnati wal jamaa, lakini vile vile ni tukio ambalo ni mashuhuri katika ulimwengu wa Shia itna asharia imamia, kuzaliwa kwa al-Imam Ali ibn Abi Talib alayhi salam, kama ilivyo katika vitabu vya ndugu zetu ahli sunnati wal jamaa. Ukimsoma al-Hakim an-Naisaburi, ukisoma al-Kanj shafii, wanaeleza ya kwamba qad tawatarat al-akhbar, zimekuwa au zimekuja habari kwa njia ya tawatur kwa njia iliyokuwa kubwa, kuhusiana na kuzaliwa kwa al-Imamu Ali ibn Abi Talib alayhi salam ndani ya al-Kaaba tukufu. Na kwa upande wa Shia Ithna Ashariyah imamia taba'an, jambo limekuwa ni mashuhuri na ndio maana kisa kilichopokelewa na al-Abbas ibn Abdul Muttalib pamoja na Yazid ibn Ka'nab, ambao walikuwa wamekaa nje ya al-Kaaba, walikuwa na mazungumzo yao, walikuwa na hadithi zao wakizungumza, walikuwa wakibadilishana mawazo, walikuwa wamemaliza ma wame masala ya tawaf, hasa ikizingatiwa ya kwamba kabla ya Uislamu kuja mas'ala ya tawafu yalikuwepo, walikuwa wakitufu haula alkaabati almusharrafa. Sasa wakiwa wamekaa mbali kidogo na Alkaaba, tukio la zungumzo ya kwamba mabwana wale walimwona Fatimata binti Asad, ambaye ya ni mama yake na Alimamu Ali ibn Abi Talib alayhi salam, akielekea ilipo Alkaaba na Fatima binti Asad Wakti anayeendea lkaaba alikuwa tayari ni mjamzito, ujauzito wa Alimamu Ali ibn Abi Talib alayhi salam. Bali na nafsi ya taarikhi inasema ya kwamba tayari alikuwa katika miezi tisa ikiwa imekamilika, ametoka nyumbani kwake amejivuta Bibi Fatima binti Asad akaenda mpaka ilipo lkaaba, ikisha akasimama mbele ya lkaaba, akawa anamuomba Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala katika hali ambayo aliyokuwa nayo kwamba Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala aweze kumfanyia wepesi ili aweze kujifungua salama. Tabaan tunajua, wakina wakina mama wanapokuwa katika hali ile wasiwasi hutanda katika nyoyo zao. Wanakuwa na wasiwasi mwingi kuhusiana na hali ambayo waliyokuwa nayo na tabaan wanajua uchungu wa kujifungua, kwa hivyo Bibi Fatima alayhi salam, kwa kulihisi jambo lile, akaelekea katika Alkaaba ya Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala akikata zile safu za watu ambao waliokuwa wamesimama katika maeneo yale mpaka alipoielekea ile Alkaaba, alipobaki baina yake yeye na baina ya Alkaaba tukufu akawa anamuomba Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala. Sikiliza dua ya Fatimatu binti Asad aliyokuwa akimwomba Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala, dua imejaa imani, dua imejaa unyenyekevu. Bibi Fatima binti Asad anasimama mbele ya Al-Kaaba anaanza kumwomba Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala akimwambia: ay Rabb, inni mu'minatun bik wa bima jaa bihi min indika rasul. Ey rab, ewe Mola wangu mlezi, hakika ya mimi nina kuamini wewe. Inni muminatun bik wa bima jaa bihi min indika rasul, na ni mwenye kuamini kile ambacho alichokuja nacho kutoka kwako Mtume. Bibi Fatima anamuomba Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala kupitia maneno haya. Tizama namna maneno yalivyojaa imani ya kipekee kwa Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala lakini imani ya kipekee kwa bwana mtume Muhammadin sallallahu alayhi wa alihi wa sallam, inni mu'minatun bik wa bima jaa bihi min indika ar-rasul wa bi kulli nabiyyin min anbiya'ik ay inni mu'minatun bikulli nabiyyin min anbiyaik, kwamba mimi ninamwamini kila mtume ambaye aliyetoka kwako katika mitume wako ambao uliowatuma ewe Mwenyezi Mungu. wa bikulli kitabin anzaltahu, hakika mimi ninakiamini kila kitabu ambacho ulichokiteremsha ewe Mwenyezi Mungu Wakati maneno haya anayatamka Bibi Fatima, bado utume kwa Bwana Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam ulikuwa bado haujaanza kuteremka. Lakini tunayatafsiri maneno ya Fatimatu binti Asad, kwa kuwa alikimwamini Bwana Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam, bila shaka lazima ya imani yake ni kwamba alikuwa anaamini kitabu cha Mwenyezi Mungu, Allah subhanahu wa taala, Al-Quran Al-Karim. Bibi Fatima binti Asad anatawassal kupitia nyumba ya Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala. Kupitia nyumba takatifu ya Mwenyezi Mungu kupitia Al-Kaaba. Baad wa bihaqqi man bana na nakuomba kupitia haki kupitia heshima kupitia utukufu wa yule ambaye aliyeijenga hii nyumba na ambaye Nakuomba ewe Mwenyezi Mungu, nakuomba ewe Mola wangu, kwa haki ya hiki kiumbe ambacho kipo tumboni mwangu, kwa haki ya hiki kiumbe ambacho kipo katika kizazi changu, lama yassarta alayya wiladati, isipokuwa na kuomba uweze kunirahisishia uweze kunifanyia wepesi katika kujifungua kwangu. Tizama Alabbas ibn Abdlmutalib, baada ya Bibi Fatima binti Asad kumaliza maneno haya, Alabbas ibn Abdlmutalib asema faraaina lbaita qad infataha min dhahrihi wadakhalat fatimatu fihi Tukaenda kufungua mlango wa Alkaaba, kwa nini litadkhula ilaiha baadhi nisaina, ili baadhi walau wanawake zetu waweze kuingia, waweze kuangalia kitu gani kinaendelea pale ndani, kwa kuwa Fatima ameingia akiwa ni mja mzito, na huenda anajifungua kule ndani. Sasa wake zetu waweze kuingia ili waweze kuangalia, waweze kumsaidia na vitu kama hivyo, hali ya kina mama wawapo katika mazingira yale. Lakini anasema tulishangazwa, falam yanfathi lbab, ule mlango wa al-Kaaba ambao siku zote ukifunguliwa lakini siku zile na siku ile, kamwe ule mlango haujafunguka. Asema faalimna anna dhalika amrun min amri llah, tukajua kwamba hapa kuna mkono wa Mwenyezi Mungu, Allah subhanahu wa ta'ala mlango wa lkaaba ambao siku zote tukiufungua tunaingia ndani, twafanya usafi. Lakini leo Bibi Fatima binti Asad ameingia kwanza kupitia sehemu ambayo sio mlango l Kaaba, imejiachia l kaaba Kaaba ikajifunga, tumeenda kufungua mlango, lakini mlango umegoma kufunguka. Tukajua hapa kuna tadakhul Alqudratul ilahiya ya nguvu li na uwezo wa Mwenyezi Mungu Allah subhanahu wa Ta'ala. Tukasimama nje, asema tumekaa kwa muda wa siku tatu, Fatimatu binti Asad akiwa ndani ya al-Kaaba na sisi tukiwa tunamsubiria, wasiwasi ukiwa umetanda kwa mzee Abu Talib, mume wake na Fatimatu binti Asad, baba yake na alimamu Ali ibn Abi Talib alayhi salam Bwana Mtume Muhammadin sallallahu alayhi wa alihi wa sallam yupo, wamesimama nje ya al-Kaaba kwa muda wa siku tatu, wakisubiria ni kipi ambacho atakachotokanacho Fatimatu binti Asad. Na historia yasema kwamba baada ya siku tatu, Fatimatu binti Asad anatoka kutoka ndani ya al-Kaaba, wa hiya hamila ala yadaiha Huyu Fatima ana nini? Anatoka akiwa amembeba Alimamu Ali ibn abi Talib salawatullahi wasalamuhu alayhi. Kiumbe huyu ambaye, mmoja ya wanazuoni alipoulizwa, kwamba nieleze fadhail za Alimamu Ali ibn abi Talib alayhi salam, lakini yule mwanazuoni alimuuliza yule muulizaji kwamba ni sehemu gani ambayo unaijua kwamba ni takatifu zaidi ina ubora wa kuzaliwa ndani ya Alkaaba, tena katika hali ya kimiujiza. Alkaaba inajifungua, alkaaba inajiachia mlango, inatoa nafasi. Fatima binti Asad anaingia kupitia ule mwanya. Yuko wapi? Amiru lmuminin Ali ibn abi Talib alayhi salam, ambaye Assayid lhimyari, anamzungumza, asema: waladatuhu fi harami lilahi wa amnihi Walbiti, na katika nyumba ya Mwenyezimgu, haithu finahu walmasjidu. Baidha tahirat lthiyabi karimatn, mweupe nguo zake zikiwa safi, mtukufu. Twabat wa twaba waliduha walmaulidu, alikuwa mzuri, Bibi Fatima binti Asad, na akamzaa vile vile kijana aliyekuwa mzuri ambaye ni Alimamu Ali bin Abi Talib Si yeye la, bali na Bwana Mtume Muhammadin sallallahu alaihi wa alihi wasallam. Hawa watu wawili ndio ambao historia inasimulia ya kwamba hawakufungwa katika vitambaa vya wakunga katika mazazi yao, na ambaye ni alimamu Ali ibn abi Talib salawatullahi wasalamuhu alaihi, na Bwana Mtume Muhammadin sallallahu alaihi wa alihi wasallam. Muda wetu Asante sana fundi mitambo, na sasa nasoma maoni ya msikilizaji wetu Sherali Fadhili wa Dar es Salaam Tanzania. Ameandika, jamii ya kimataifa wa ungwana tunawaambia Ufaransa na ni wote duniani kuwa chuki za aina yoyote ni tabia ya kinyama na uvunjaji wa haki za binadamu. Anasema wanadamu wanakaa pamoja kujadiliana na kutatua matatizo yanayoleta kutofautiana. Akaandika chuki ni ugaidi wa aina nyingine. Pia shukrani sana Bwana Sherali Fadhil, msikilizaji wetu mtajika wa Dar es Salaam Tanzania, shukrani sana kwa maoni yako. Abdul Ali Makajura anasema asante nawe pia kutoka Tabora Tanzania. Na msikilizaji wetu mwingine hapa ni anaitwa Juma Idi Isa wa Masawi, Kondoa, Tanzania, ameandika ni ukweli usiopingika ndumakuili umetawala katika usambazaji wa chanjo ya korona duniani. Anasema hajakosea Rais Paul Kagame wa Rwanda na mawoni, na kwa kwa maoni yanakomea hapa kwa usiku huu. Na sasa ni habari za dunia kwa ufupi. Rais Hasan Rohani wa Jamhuri ya Kiislamu Irani amesema serikali mpya ya Marekani inapaswa kusitisha mara moja operesheni za ugaidi wa kiuchumi. Rais Paul Kagame wa Rwanda amesema kuna unduma kwili na unafiki katika usambazaji wa chanjo ya Covid 19 duniani. Rais Kagame amesema hayo katika ujumbe wake kwenye mtandao wa kijamii wa Twitter baada ya mkuu wa shirika la afya duniani WHO Dr Tedros Adhanom Gebreyesus kusema kwamba mkataba ulioafikiwa kati ya mataifa tajiri na watengenezaji wa chanjo umefanya kuwa vigumu kwa shirika hilo kupata chanjo kwa ajili ya mpango wake wa COVAX. Vyombo vya usalama vya Nigeria vimetangaza kuwa mwanajeshi mmoja ameuawa katika operesheni kati ya Boko Haramu na jeshi hilo. Na imefichuliwa kuwa waziri mkuu wa utawala haramu wa Israel amekuwa akitoa kwa masharti chanjo ya korona kwa mataifa ya dunia, akiyataka yahamishia balozi zao kutoka Tel Aviv na kuzipeleka Baitul Muqaddas. Na wapenzi wa wasikilizaji, kwa mhtasari huu ndio tunakamilisha matangazo yetu ya usiku huu wa leo Jumatano, Februari ishirini na nne, ambayo inasawa na tarehe kumi na mbili ya Rajab elfu moja mia nne arobaini na mbili hijiria. Mtangazaji wako nilikuwa mimi Asmahani Ghanima Muhamed. Nawashukuru kwa kuwa nami wale wote waliopata fursa ya kuungana nami kuanzia mwanzo hadi tamati ya matangazo, bila kusahau hawa pia ambao nimerusha maoni yao mubashara humu studioni. Sina ziada na wageni, nikiwatakia usiku mwema, alamsiki, kwaherini.