Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Suratu Tauba aya ya ishirini na nane hadi ya ishirini na tisa. Kwa jina la Allah mwingi wa rehema mwenye kurehemu. Enyi mlioamini hakika washirikina ni najisi, kwa hivyo wasiukaribie huo msikiti mtukufu baada ya mwaka wao huu. Na kama mkikhofia umaskini basi karibuni hivi, Mwenyezi Mungu atakutajirisheni kwa fadhila zake akipenda. Hakika Mwenyezi Mungu ni mjuzi na mwenye hekima. Piganeni na wale wasiomwamini Mwenyezi Mungu wala siku ya mwisho, wala hawaharamishi alivyoviharamisha Mwenyezi Mungu na mtume wake, wala hawashiki dini ya haki, miongoni mwa wale waliopewa kitabu kiganeni nao mpaka watoe kodi kwa hiari yao hali wametii. Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum warahmatullahi taala wabarakatu. Wapenzi wasikilizaji, mimi ni Mubarak Kenya nikiwakaribisha katika matangazo haya ya usiku wa idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu Iran, ikiwatangazia moja kwa moja kutoka hapa Teheran. Na wapenzi wasikilizaji, na tuliowaandalieni usiku huu wa Jumanne, kama kawaida, tutakuwa na taarifa ya habari za dunia, na taarifa hiyo wapenzi wasikilizaji, itafuatiwa na uchambuzi wa kisiasa. Baada ya hapo, tuta uh, waleteeni kitabu uh, kuhusu uh, siptein uh, na kitabu, eh, kipindi hicho, wapenzi wasikilizaji eh, kitafuatiwa na makala ya sayansi na teknolojia, na baada ya hapo tutakuwa na dua ya mwezi huu wa Rajab, kisha tutaleteni muhtasari wa habari za dunia wakti ukituruhusu. Wapenzi wasikilizaji, napenda kuwakumbusha kuwa matangazo yetu haya yanapatikana kwa njia moja kwa moja popote pale ulipo duniani kupitia tovuti yetu ya parstoday.com/sw kama mbao pia unaweza kuyapata matangazo haya kupitia aplikashen yetu ya simu za mkononi ni ya IRIB World Service popote pale ulipo duniani mubashara, na kwa wasikilizaji wetu walioko nchini Tanzania mnaweza kuyapata matangazo haya mubashara au moja kwa moja kupitia redio mshirika ambao ni Maarifa FM 99.1 Singida. Ni matumaini yangu kuwa utakuwa nasi hadi mwisho. Na baada ya mdoso mrefu, ni taarifa ya habari za dunia kutoka hapa Teheran. Imetimia saa tatu kamili usiku kwa saa za hapa Teheran Iran, ikiwa ni saa mbili unusu kwa saa za Afrika Mashariki na saa moja unusu kwa saa za Afrika ya Kati, majira ya Bujumbura Burundi au Lubumbashi DRC. Ifuatayo sasa ni taarifa ya habari za dunia kutoka hapa Teheran, lakini kwanza kabisa ni vichwa muhimu vya habari wakti huu. Amani na urafiki ndio ujumbe muhimu zaidi wa mazoezi ya pamoja ya kijeshi ya baharini ya Iran na Russia katika bahari Hindi. <muchos> harakati ya Hamas ya laani njama ya kuasisi jumuiya ya jamii ya za mayahudi ya katika nchi za kiarabu za ghuba ya Uajemi. <muchos> na katibu mkuu wa umoja wa mataifa asema korona imesababisha mgogoro wa haki za binadamu. Karibuni. Na sasa ni habari kamili. Msemaji wa mazoezi ya pamoja ya kijeshi ya baharini ya ukanda wa amani 2021 yanayoshirikisha majeshi ya Iran na Russia amesema mazoezi hayo yanayoanza leo yanafanyika kwa kufuata kalenda ya kila mwaka ya nchi washiriki, na ujumbe wake muhimu zaidi ni amani na urafiki. Mazoezi ya pamoja ya kijeshi ya baharini ya Iran na Russia 2021 yameanza leo asubuhi ya katika eneo la kaskazini ya bahari ya Hindi na bahari ya Oman na yataendelea kwa muda wa siku mbili hadi kesho. Katika mkutano na waandishi wa habari aliofanya pamoja na kamanda wa msafara wa manuari za Rusia, admeri Ghulam Ridha Tohani ameeleza kuhusu umuhimu wa eneo la kaskazini ya bahari ya Hindi na kufanua kuwa kaskazini ya bahari ya Hindi kuna malango bahari matatu kati ya matano ya kistratejia duniani ambayo ni lango bahari la Hormuz lililoko kaskazini lango bahari la Malaka lililoko mashariki na lango bahari la Bab el Mandeb lililoko magharibi ya eneo la kaskazini ya bahari ya Hindi, na kwa kuzingatia safari za meli za kibiashara na meli za mafuta katika eneo hilo hasasi udharura wa kuhakikisha usalama wa safari za kibiashara za baharini umeongezeka maradufu. Almeri Tahani amesema eneo la kaskazini ya bahari ya Hindi halikabiliwi na tishio lolote, na sisi tunafanya mazoezi katika eneo hilo lenye usalama ili kutoa mafunzo ya ustadi wa kiwango cha juu kabisa kwa askari wa vikosi vya majini kwa ajili ya maeneo yasiyo na usalama. Msemaji wa mazoezi ya pamoja ya kijeshi ya baharini ya ukanda wa amani 2021 anayoshirikisha majeshi ya Iran na Rusia imekumbusha pia kwamba kwa mwaka wa pili mfululizo vikosi vya majini vya kistrategia vya jeshi la jamhuri ya Kiislamu Iran na kikosi maalum cha majini cha jeshi la ulinzi wa mapinduzi ya Kiislamu IRGC ya vimekuwa wenyeji wa manuari za jeshi la Rasia, na kwa kuzingatia mipango makini iliyopangwa na kuratibiwa katika muda wa mwaka mmoja uliopita, tunatumai kwamba operesheni zilizoratibiwa kwa ajili ya mazoezi hayo zitatekelezwa kwa ufanisi na kwa namna bora kabisa. Harakati ya mapambano ya Kiislamu ya Palestina, Hamas, imelaani mpango wa kuasisi jumuiya ya jamii za Mayahudi katika nchi za Kiarabu za Ghuba ya Uajemi. Shirika la habari la IRNA limeripoti kuwa mkuu wa idara ya habari ya Hamas, Rafat Mura, amesema kutangazwa mpango huo wa kuasisiwa klabu ya eti jamii za Mayahudi kutapelekea kurasimishwa uwepo wa utawala haramu wa Kizayuni wa Israel katika eneo la nchi za Kiarabu za kubawa jemi na kuzidisha uharibifu wa kiusalama na kijamii katika eneo hilo. Mura ameeleza kwamba visingizio vilivyotolewa kwa ajili ya kuanzisha harakati za jumuiya hiyo ya jamii za mayahudi ni vya hila na udanganyifu, na akaongeza kwa kusema jumuiya hii haitoweza kuficha nafasi ya haribifu utawala wa kizayuni katika eneo. Jana Jumatatu, utawala haramu wa Israeli ulitangaza kuanzishwa jumuiya ya jamii za mayahudi katika nchi za Kiarabu za eneo la ghuba ya Uajemi na sambamba na tangazo hilo, ujumbe wa serikali ya Umoja wa Falme za Kiarabu au Imarati uh, ulielekea Palestina inayokaliwa kwa mabavu a yani Israel, kwa ajili ya maandalizi ya ufunguzi wa ubalozi wa nchi hiyo mjini Tel Aviv. Sasa tunaelekea barani Afrika, ambapo bunge la Rwanda limelaani mm, kwa kauli moja azimio la bunge la Umoja wa Ulaya kuhusu Rwanda kuendelea kumshikilia Paul Ruse Sabagina ambaye Rwanda inamtuhumu kwa kuhusika na mauaji ya kigaidi na uhaini. Bunge la Rwanda limesema azimio la bunge la umoja wa Ulaya ni kejeli na haliwezi kukabiliwa uh, au kukubaliwa kwenye nchi huru na yenye mfumo wake wa sheria huru. Kwa maelezo zaidi tunajiunga na, na mwandishi wetu wa Kigali Kare, Silvanas Karemera. Tarehe kumi na moja mwezi huu ndipo bunge la Umoja wa Ulaya lilipotangaza maazimio kumi na manne kuhusu Paul Rusesabagina, ambaye baadhi ya maazimio hayo ni pamoja na kulaani jinsi alivyokamatwa, alivyozuiliwa na hata jinsi kesi yake inavyoendeshwa hapa Rwanda. Bunge la Ulaya limemtaja Rusesabagina kama mtu maarufu na shujaa, na ambaye hatakiwi kuzuiliwa gerezani kutokana na wao wanachokisema, alipewa hata tuzo za kimataifa. Hata hivyo, matakwa hayo ya bunge la Umoja ulaya wa Ulaya yamelaaniwa vikali na bunge la Rwanda. Katika kikao cha bunge kilichohudhuriwa na maseneta 25 pamoja na wabunge 70, wote wa kauli moja wamelaani maazimio hayo ya bunge la Umoja wa Ulaya. Lukigamba Fidel ni mwenyekiti wa kamati ya ushirikiano wa kimataifa katika bunge la Rwanda. Anze, ya wajumbe wa kamati ya mambo ya nchi za nje na ushirikiano wa kimataifa baada ya uchunguzi wamejiridhisha na uamuzi wa kwamba Maazimio ya bunge la Ulaya yamejaa uongo, kashfa na yanalenga kuingilia kati utendaji kazi wa mfumo wa sheria zetu. Wabunge wamegundua kuwa azimio hilo la bunge la Umoja wa Ulaya linapuuza na kudhoofisha uhuru wa wanasheria wetu, lakini kubwa zaidi, lugha inayotumiwa na wabunge wa bunge la Umoja wa Ulaya ni wazi kabisa inabeza kutokea kwa mauaji ya kimbali dhidi ya jamii Watutsi ya mwaka 94. Paul Rusesabagina ni msemaji na mmoja wa kuu wa shirikisho la vyama vinne vya kisiasa vinavyoendesha mambo yake ugaibuni ughaibuni vinavyoipinga serikali ya Rwanda maarufu kama MRCD, ambavyo tawi lake la wapiganaji wanalaumiwa mauaji yaliyofanywa nchini Rwanda mwezi Desemba mwaka elfu mbili na kumi na nane jimbo la kusini mwa nchi, mauaji ambayo baadaye Paul Rusesabagina alijigamba na kwamba wakati huo walilenga kuipindua serikali ya Rwanda kupitia mtoto wa bunduki. Sasa yeye na wenzake wengine na ishirini wako mahakamani baada ya kukamatwa kwa nyakati tofauti. Bunge la Rwanda limesema kwamba wakati wa mauaji hayo yakitokea, hakuna mbunge hata mmoja wa Bunge la Umoja wa Ulaya aliyelaani. Sasa iweje bunge hilo lipaze sauti baada ya mshukiwa wa mauaji hayo kukamatwa? Lakini wamesahau kwamba Paul Rusesabagina mwenyewe alikili kuhusika kwenye mashambulizi dhidi ya Rwanda kwa kutumia kundi lake la FNN. Sasa ni ajabu wa bunge wa Ulaya kumtetea mtu huyu ambaye anakiri kuhatarisha usalama wa nchi. Maazimio ya bunge la umoja wa Ulaya ya kuthubutu kuiteta Rwanda ni dharau ya mabeberu ya kudhani kwamba wana mamlaka kwenye nchi zetu, bado ana fikira za kikoloni. Wakati mmoja kimbali yakifanyika hapo, walikuwepo mbona, wa kufanya vikao kama hivi na kutoa maazimio, wakati huo walikuwa wapi? Leo wanathubutu kwa sababu wanajua wazi kwamba sasa sisi ni taifa moja lililoungana genocide. Maazimio yaliyochukuliwa kwenye kikao cha bunge la Rwanda yanatazamiwa kufikishwa katika Umoja wa Afrika, Bunge la Ulaya na katika ngazi mbali mbali za kimataifa. Silvano Scalemera, Radio Tehran, Kigali. Na msikilizaji, hapa ni Tehrani idhaa ya Kiswahili sauti ya Jamhuri ya Kiislamu Iran. Tunaendelea kusikiliza taarifa ya habari za dunia. Tuelekea sasa huko Zanzibar nchini Tanzania. Serikali ya mapinduzi ya Zanzibar imesema mashamba 6315 yanayoshikiliwa na watu kinyume cha sheria yamegunduliwa katika kisiwa cha Pemba. Waziri wa kilimo mwagilia, mwagiliaji maliasili na mifugo Daktari Sud Nahod Hassan ameeleza hayo katika kikao cha baraza la wawakilishi wakati akijibu swali la mwakilishi wa jimbo la Mtambwe Kisiwani, Pemba, Habib Ali Muhammad aliyetaka kujua ni mashamba mangapi yametambuliwa wakati wa kazi ya kuyatambua mashamba yanayomilikiwa kinyume cha sheria na lini yatakabidhiwa kwa wananchi kwa shughuli za kilimo. Dkt Hassan amesema mashamba hayo yalitambuliwa baada ya serikali kuunda timu ya kutafuta mashamba yaliyofichwa na kumilikiwa na wananchi kinyume cha sheria. Amesema wizara imefanikiwa kuyatambua jumla ya mashamba eh, mia, elfu sita mia tatu kumi na tano, kati ya mashamba elfu nane mia mbili kumi na tano yaliyopo na kazi ya kuyatafuta zaidi inaendelea. Kwa mujibu wa waziri huyo wa kilimo, umwagiliaji, maliasili na mifugo Zanzibar, asilimia tisini ya mashamba yaliyotambuliwa ni ya kilimo cha zao la karafuu na minazi, na kazi ya kugawa mashamba hayo kwa wilaya ya Micheweni huko kisiwani Pemba imekamilika. Amesema mashamba 732 yapo katika hatua za mwisho kukabidhiwa wamiliki wapya baada ya kufanya maombi ya kuyamiliki na kuyaendeleza kwa kazi za kilimo. Vyombo vya habari nchini Marekani vimetangaza kuwa maelfu ya wanachama rasmi wa chama cha Republican wamejitoa katika chama hicho kufuatia uvamizi na hujuma zilizofanywa na wafuasi wa Donald Trump katika jengo la uh, Congress nchini humo. Gazeti la New York Times limeripoti kuwa katika jimbo la California pekee watu 33,000 wamekihama chama cha Republican katika kipindi cha wiki tatu baada ya uvamizi wa jengo la bunge huko Washington DC. Idadi ya wa Republican walokihama chama hicho katika mwezi uliopita imepindukia elfu kumi na mbili na katika jimbo la Arizona Republican wapatao elfu kumi wamebadilisha mwelekeo na mfungamano wao na chama hicho. Tovuti ya kanali ya televisheni ya CBC News nayo imeripoti kuwa maelfu ya wanachama waliosajiliwa chama cha Republican wamejitoa katika chama hicho katika maeneo mbalimbali ya Marekani. Steven Smith, mchambuzi wa masala ya kisiasa Marekani, anaitakidi kuwa kama ambavyo chama cha Republican kilizaliwa baada ya kuvunjika chama cha Whig kutokana na mifarakano ya ndani ya chama, mifarakano ya sasa ndani ya Republican nayo pia inaweza kupelekea kuvunjika chama hicho. Vyombo vya habari vimeripoti pia kuwa maafisa wasiopungua sitini waliohudumu katika serikali ya George W Bush wana mpango wa kujitoa katika chama cha Republican kwa sababu ya hatua ya baadhi ya wa Republican kumuunga mkono Trump. Waziri wa zamani wa mambo ya nje wa Marekani, Henry Kissinger, aliyewahi kumtaja Donald Trump kama mmoja wa watu wanaoibuka katika kila zama za historia ili kutangaza kumalizika kwa enzi moja na kuanza enzi nyingine, na wafuasi wa Trump walivamia jengo la bunge la Marekani kufuatia jumbe za maandishi na za mikanda ya video za uchochezi zilizotolewa katika mitandao ya kijamii na rais huyo wa zamani wa Marekani wakati akiwa madarakani watu wasiopungua sita waliuawa na wengine kadhaa walijeruhiwa katika vurumai na machafuko yaliyojiri wakati wa uvamizi huo. Na katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guterres ametahadharisha kuhusu hali mbaya ya haki za binadamu inayoonekana kujitokeza kutokana na janga la korona na kutoa wito wa kuwepo wa mshikamano wa kimataifa kwa ajili ya kupambana na kirusi hicho. Guterres ameeleza katika ujumbe aliotuma kwenye mtandao wake wa kijamii wa Twitter kwamba kirusi cha korona kimeibua mgogoro wa haki za binadamu kwa kusambaa korona. Vitendo vya ukatili vinavyotokana na ubaguzi, chuki dhidi ya wageni na misimamo ya kufurutu mpaka vinazidi kuongezeka duniani kote. Katika mustakabali tunakokusudia kujenga, chuki haina nafasi yote, na Umoja wa Mataifa katu hautoacha kutekeleza majukumu yake katika kupambana na ubaguzi wa rangi na upendeleo na huo ndio mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka hapa Teheran. Nam, hapa ni Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu Iran. Na sasa uh, umewadia wakati wa kutegea sikia uchambuzi wa kisiasa na Uh, usiku huu tutajadili Lebanon katika mzingo wa hitilafu kuendelea mkwamo wa kuunda serikali. Licha ya kupita miezi minne tangu Saad Hariri kupewa jukumu la kuunda serikali nchini Lebanon, lakini waziri mkuu huyo hadi hivi sasa ameshindwa kuunda baraza la mawaziri kutokana na hitilafu na mivutano mingi iliyomo nchini humo. Tarehe 14 Februari 2021 kwa mara nyingine, Saad Hariri alalamikia kile alichokiita ni ukwamishwaji wa baadhi ya watu na makundi katika juhudi zake za kuunda serikali. Kwa upande wake Ofisi ya upashaji habari ya rais Michel Aun wa Lebnan imetoa taarifa na kumlaumu vikali Saad Hariri ikisema kuwa hotuba yake imejaa makosa, migongano na madai yasiyo sahihi. Taarifa ya ofisi hiyo ya rais wa Lebnan imesema Saad Hariri amekusudia kufanya bidaa na kulibebesha taifa la Lebnan mila na desturi ngeni zinazopingwa na misingi na katiba na ambazo zinavuruga hati ya mshikamano wa kitaifa la Lebnan. Kwa mara nyingine, Lebanon iliingia kwenye mgogoro wa kisiasa tangu mwezi Oktoba mwaka elfu mbili kumi na tisa wakati huo, Saad Hariri alilazimika kujiuzulu nafasi ya waziri mkuu kutokana na maandamano na malalamiko makubwa ya wananchi, hata baada ya Aun kumpa tena Saad Hariri jukumu la kuunda serikali. Lakini waziri mkuu huyo wa Lebnan ameonyesha wazi kuwa nia ya yake ni ya kuyashinikiza makundi mengine ikiwemo eh, kundi la Mishel Aun yakubaliana na matakwa yake. Ya hivyo amekwama kuunda serikali. Kabla ya kupewa tena jukumu la kuunda serikali, cheo cha waziri mkuu alipewa Hasan Diab. Hata hivyo, Saad Hariri na makundi yake yalikwamisha kikamilifu juhudi za Diab za kuunda serikali. Mlipuko mkubwa uliotokea tarehe 4 Agosti 2020 eh, katika eh, bandari ya Beirut na uliofuatiwa na maandamano ya wananchi walimlazimisha Hasan Diab kujiuzulu. Baada ya hapo aliteuliwa Mustafa Adib kuwa waziri mkuu wa Lebnan, lakini naye pia aliamua kujiuzulu mwezi mmoja tu tangu kuteuliwa kwake. Na hivyo kwa mara nyingine, Saad Hariri akapewa jukumu la kuunda baraza la mawaziri akiwa waziri mkuu mpya. Hata hivyo hadi hivi sasa Hariri ameshafanya vikao kumi na vinne na rais Michel Aun, lakini wameshindwa kufikia mapatano ya kuunda serikali. Ama swali muhimu linalojitokeza hapa ni hili: kwa nini licha ya kufanya au, vikao vyote hivyo kumi na vinne, lakini imeshindikana kuundwa baraza jipya la mawaziri huko Lebanon? Tatizo la kuundwa serikali mpya nchini humo liko wapi? Inavyoonekana ni kwamba tatizo kuu ni kukosekana kuaminiana baina ya rais Michel Aoun na Saad Hariri. gazeti la Albana la nchini Lebnan limeandika, tatizo la kushindwa kuunda serikali nchini Lebnan halitokana na tofauti kuhusu nani apewe nafasi gani na nani achukue wizara gani. Tatizo ni kukosekana kikamilifu imani baina ya Hariri na upa, uh, kwa upande mmoja na Aun na Gibran Basil kwa upande wa pili. Ama ni nini chanzo cha kukosekana kuaminiana baina ya pande hizo mbili? Chanzo chake ni kwamba Saad Hariri anataka kuhodhi maswala ya kisiasa na kuwatia nguvu wafuasi wake. Hariri anaonyesha wazi kwamba lengo lake ni kuwavunja nguvu wafuasi wa kambi ya mapambano au mukawama, licha ya kwamba kambi hiyo ndiyo inayoipa kinga ya kutovamiwa Lebnan na wazayuni na mabeberu wengine. Kama si kambi hiyo ya mukawama au mapambano ya Kiislamu, Leo hii Saad Hariri asingelikuwa na uthubutu huo wa kutaka uh, kuvunja nguvu kundi na watu fulani na kuwatia nguvu wa watu wake. Tatizo jingine kubwa ni kwamba Saad Hariri hayuko huru katika maamuzi yake, mtegemezi wa madola ajinabii au ya kigeni na watu baki ambao hawalitakii heri taifa la Libnan. Misimamo ambayo imekuwa ikichukuliwa na Saad Hariri e, inaonyesha wazi kuwa misimamo yake anapangiwa na madola ajinabi au madola ya kigeni. Mfano wazi ni tukio la mwezi Novemba 2017 ambapo baada ya kushinikizwa na Muhamad bin Salman mrithi wa ufalme wa Saudia, Saad Hariri alijiuzulu ghafla na nafasi yake ya waziri akiwa safarini Saudia, lengo likiwa ni kusambaratisha na kuitumbukiza Lebanon kwenye mgogoro mkubwa wa kisiasa. Jingine ni kwamba Saad Hariri anataka kuunda serikali ambayo itawashirikisha watu wa makundi na pande zote. Rais Michel Aoun anasema hatua hiyo ni kinyume na katiba nakinzana na, na hati ya uh, mshikamano wa kitaifa ambayo inasema lazima waziri mkuu uh, uh, wa Lebnan atoke kati ya Waislamu wa madhehebu ya Sunni nchini humo, rais atoke uh, kutokana uh, kutoka na Wakristo na spika wa bunge atoke uh, kutoka katika uh, miongoni mwa Waislamu wa, wa madhehebu ya Shia. Tunapozingatia yote hayo tunaona kuwa mgogoro wa kuundwa serikali mpya Lebnan hauna dalili za kumalizika hivi karibuni. Ni kwa sababu hiyo ndio pia maana Said Ibrahim Amina Assayid, mkuu wa baraza la kisiasa la Hizbullah ya Lebanon, akasema ni jambo lililo mbali kuweza kuundwa baraza la mawaziri na serikali mpya nchini Lebanon hivi sasa. Msikilizaji, hapa ni Teherani, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu Iran. Karibuni sasa kusikiliza kipindi cha Sibtain katika kitabu na Sunna. Baada ya hapo, ni makala ya sayansi na teknolojia, itafuatiwa na dua ya mwezi mtukufu wa Rajab na kisha muhtasari wa habari za dunia. Karibuni kusikiliza Sibquen, katika Qur'an na hadithi. Assalamu alaikum, wapenzi wasikilizaji wa idhaa ya Kiswahili sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran inayokutangazieni kutoka mjini Teheran tunakukaribisheni katika kipindi kingine cha Sibtain katika Qurani na hadithi ambapo leo tutaendelea kuzungumzia sifa na fadhila za maimamu Hasan na Husein alaihim assalam, wajukuu na maua mawili ya mtume wetu Muhammad sallallahu alaihi waalihi wasalam kwa mujibu wa aya za Qurani na hadithi tukufu. Tukianza tunasema kuwa kuna aya nyingi sana, wapenzi wa wasikilizaji, yani kwa makumi zinazowazungumzia wajukuu wawili hawa wa bwana mtukufu Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam, kama inavyonukuliwa kutoka kwa Ibn Abbas, tungependa kuashiria hapa aya ifuatayo kuhusiana na swala hili. Mwenyezi Mungu mtukufu anasema katika aya ya 34 ya Suratul Bakara kwamba, na hivyo ndivyo tumekufanyeni muwe umma wa wastani, ili muwe mashahidi juu ya watu wote na mtume awe ni shahidi juu yenu. Mwisho wa aya. Kuhusiana na aya hii, tunatafuta maana yake kwa aya hiyo hiyo yenyewe na pia kwa kutegemea hadithi zinazofafanua. Salim bin Kais Alhilali amemnukuu Amiru lmuminin Ali bin Abitalib alaihi ssalam, akisema Mwenyezi Mungu alitukusudia sisi kwa kauli yake inayosema, ili muwe mashahidi juu ya watu wote. Hii ni kwa sababu mtume wa Mwenyezi Mungu Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam ni shahidi kwetu sisi, na sisi ni mashahidi wa Mwenyezi Mungu juu ya viumbe wake na huja wake kwenye ardhi yake na sisi ndio wale ambao Mwenyezi Mungu amesema juu yao, na vivyo hivyo tumekufanyieni muwe umma wa wastani. Hadithi hii pia imenukuliwa na mwanazuoni wa Kihanafi, Alhakim Lhasakani, katika kitabu chake cha Shawahidu Tanzil. Miongoni mwa mambo aliyoyajadili Furatul Kufi katika tafsiri yake kuhusiana na maana ya aya hii ni kauli ya Imamu Sadiq alaihi salamu akisema kwamba sisi ndiyo umma wa wastani na mashahidi wa Mwenyezi Mungu mtukufu juu ya viumbe wake na hoja katika ardhi yake. Imamu huyo huyo pia amenukuliwa sehemu nyingine akisema kwamba miongoni mwetu yupo shahidi katika kila zama: Ali bin Abitalib alayhi ssalamu katika zama zake, Alhasan katika zama zake, al, al Husein katika zama zake, na kila mmoja wetu anayeita katika njia ya Mwenyezi Mungu. Ushahidi mwingine ni ule uliotolewa na Assafari Lqumi katika kitabu chake cha Basairu Darajat kutoka kwa Imam Jafar Sadiq alaihi ssalam akisema katika kufasiri aya hiyo kwamba sisi ndiyo mashahidi juu ya watu wote katika kile walicho nacho katika halali na haramu. Alkulaini pia amemnukuu Imam Jafar Sadiq alaihi ssalam katika kitabu chake cha Alkafi akisema, sisi ndio umma wa wastani na mashahidi wa Mwenyezi Mungu juu ya viumbe wake na huja wake katika ardhi yake, na katika kupinga na kuwalalamikia wale waliojaribu kupotosha maana halisi ya aya hii kwa wale waliokusudiwa na Mwenyezi Mungu Mtukufu, Al-Ayashi anamnukuu Imamu Sadiq alaihi ssalam katika tafsiri yake ya Alayashi akisema kuhusiana na maana ya umma wa wastani kwamba yaani umma ambao uliwajibishiwa wito wa Ibrahimu kwa kusema mmekuwa ni umma bora mliotolewa kwa watu, nao ni umma wa wastani uliotolewa kwa watu. Imamu huyo huyo alayhi salamu pia amenukuliwa katika kitabu cha Almanaqib cha Ibn Shahr Ashube akifafanua maana inayofanana na hii tuliyoiashiria kuhusiana na aya hii kwamba: na vivyo hivyo tumekufanyeni muwe umma wa wastani ili muwe mashahidi juu ya watu wote, na mtume awe shahidi juu yenu. Idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran inakuletea kipindi cha Sibtain katika Quran na hadithi kila Jumanne usiku na kurudiwa Jumaatano asubuhi na mchana kila wiki. Usikose kutegea sikio kipindi cha Sibtain katika Quran na hadithi kila wiki. Wapenzi wasikilizaji, tunapata maana na maelekezo katika aya na hadithi za Ahlubaiti wa Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam, ambayo yanaoana na kufungamana moja kwa moja na mantiki na sheria za Mwenyezi Mungu, maelekezo ambayo yanasisitiza kwamba ni lazima kuwepo na mashahidi wake katika jamii ya mwanadamu, kama ambavyo mashahidi hao wanapaswa kuwa watu wachache tu walioteuliwa na Mwenyezi Mungu baina ya viumbe wake. Baada ya kuwapa wanadamu hao neema zote hapa duniani, Mwenyezi Mungu amewateua mashahidi hao ili wapate kusimama na kuwaongoza wanadamu kuelekea kwenye njia ya unyofu. Miongoni mwa mashahidi hao watakatifu na wasiotenda dhambi ni Imamu Hasan na Husein alaihimassalam pamoja na vizazi vyao vitukufu na hatimaye, wapendwa wasikilizaji, tunapaswa kuzingatia hapa nukta hii muhimu kwamba istilahi ya Ahlu Beiti wa Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasalam inakusudiwa tu Mtume Muhammad, Ali, Fatima, Hasan na Husein, na baada yao maimamu wengine tisa kutokana na kizazi chao kitoharifu kinachotokana na Imamu Husein alihi salam lakini iwapo istilahi hiyo itatumika kuwahusu watu wanaofungamana moja kwa moja na Bwana Mtume sallallahu alaihi waalihi wasalam, na katika hali maalumu kama vile ya hadithi ya Kisaa au Mubahala, basi watakaokuwa wanakusudiwa katika hali hiyo ni Amirulmuminin Ali alaihi salam, Fatumatu Zahara alaihi salam, pamoja na wanao wawili Al Hasan na Al Husein alaihim salam. Jambo hili pia limeashiriwa na kusisitizwa na vyanzo vya wanazuoni wa kisuni kabla ya kuzungumziwa na vyanzo vya kishia katika vitabu vya tafsiri, hadithi, sira na historia. Nukta nyingine muhimu na ya dharura ambayo tunapaswa kuiashiria hapa ni kwamba aya zote ambazo tumekusomeeni katika kipindi hiki na vipindi vingine vilivyopita zote zinasisitiza kwa uwazi mkubwa kwamba ahlu baiti wa mtume sallallahu alihi wa alihi wasallam wakiwemo Imamu Hasan na Imamu Husein wote ni maasumu, kwa maana kwamba wamekingwa kutenda dhambi na kwamba wao ni mwendelezo wa mtume mtukufu sallallahu alihi wa alihi wasallam. Kwa maelezo hayo, ni wazi kwamba kuwapenda na kuwatii ni jambo la lazima kwa Waislamu. Kwa kuwa wao ndiyo kamba ya Mwenyezi Mungu ambayo waislamu wanawajibika kushikamana nayo. Watukufu hao wameongozwa na kupata maelekezo ya mbinguni ili nao wapate kuwaongoza na kuwaelekeza wanadamu kwenye njia nyofu. Hivyo, hongera na pongezi kwa wale wanaowafuata kiimani na kiitikadi, na heri kwa wale wanaowapenda, kuwatii na kushikamana nao, na Mwenyezi Mungu mtukufu afisha wakiwa kwenye njia hiyo hiyo. Upenzi wa wasikilizaji, hadi hapa ndio tumefikia mwisho wa kipindi chetu hiki cha Sibtain katika Qurani na hadithi ambacho kimekujieni kupitia idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Basi hadi tutakapokutana tena katika kipindi kingine wiki ijayo, panapo majaliwa, tunakuwageni tukisema wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Sayansi na teknolojia mpya. Hamjambo, wapenzi wasikilizaji na, na karibuni kujiunga nami katika makala hii maalum ambayo inaangazia ustawi wa Iran katika uga wa sayansi na teknolojia. Ni matumaini yangu kuwa utakuwa nami hadi mwisho. Katika dunia ya leo ustawi wa sayansi na teknolojia unazidi kuimarika kwa kasi kubwa sana. Leo nchi nyingi zimeshika kasi katika mipango ya kupata teknolojia mpya na za kisasa. Mchakato huu wa kasi unatubainishia ukweli huu kuwa ustawi wa kisayansi na kumiliki teknolojia mpya ni sehemu isiyotenganika na ustawi endelevu. Ayatola Said Ali Khamenei kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu katika hotuba alioitoa mwaka uliopita kwa mnasaba wa kukumbuka kuzaliwa Imamu Mahdi, Mwenyezi Mungu aharakishe kudhihiri kwake, alisema uh, akiwahutubu vijana wasomi bingwa, kuwa ninatoa ushauri kwa viongozi na pia kwa vijana wanaojihusisha na nyuga za sayansi na teknolojia kwamba wasisahau vitu viwili. Kwanza ni kadhia ya kuimarisha uzalishaji wa ndani ya nchi, kwani jambo hili ni muhimu kwa ajili ya uhai wa nchi. Hivyo kadhia ya uzalishaji bidhaa ndani ya nchi inapaswa kufuatiliwa kwa gharama yoyote ile ili tuweze kufikia ustawi mkubwa katika uzalishaji kwa maana yake halisi. Swala jingine muhimu ni kazi za maabara na uzalishaji wa mahitajio mengi, na hivyo vijana watafuatilia kwa karibu kadhia hii ya maabara, insha allah. Wapenzi wasikilizaji, ustawi na mafanikio ya Iran hayaishii tu katika uga wa tiba na afya, bali katika sekta zote za viwanda. Ustawi huo ni mkubwa kiasi kwamba Iran sasa imeweza kujiundia kikamilifu na kuuza nje bidhaa muhimu za kiviwanda na vifaa vya tiba, katika hali ambayo zamani Iran ilikuwa mwagizaji wa bidhaa hizo. Pamoja na kuwepo hali ngumu ya kiuchumi kutokana na vikwazo vya kidhalimu vya madola ya Magharibi yakiongozwa na Marekani, lakini leo Iran imeweza kupiga hatua kubwa za kimaendeleo. Moja ya vigezo muhimu vya uchumi wa kimukawama na kimapambano ni mashirika ambayo msingi wao ni elimu au knowledge based. Na vijana wa Iran wamelipa umuhimu mkubwa swala hilo na kwa msingi huo watakuwa na mustakabali mwema. Leo Iran imeweza kujitosheleza katika sekta nyingi za sayansi na imeweza kupata utaalamu mkubwa na inasonga mbele kwa kasi kubwa katika kujitegemea katika sekta mbalimbali mbali. Takwimu zinaonyesha kuwa katika muongo mmoja uliopita Iran imekuwa na kasi ya juu zaidi duniani katika ustawi wa kisayansi, na kasi hiyo imetajwa kuwa mara kumi na moja zaidi ya kasi ya wastani duniani. Matokeo ya jitihada hizo ni uzalishaji wa bidhaa muhimu, ambapo mbali na kukidhi mahitaji ya ndani ya ya nchi, pia bidhaa hizo zimefika katika masoko ya maeneo yote duniani. Harakati hii ya ustawi inaendelea pamoja na kuwepo vikwazo vya kidhalimu dhidi yake. Uwezo na ubunifu wa, wa Irani hasa katika uga wa teknolojia ya nano umepelekea nchi iweze kupiga hatua kubwa kiuchumi. Bwana Said Sarkar, katibu wa idara ya ustawi wa teknolojia ya nano katika ofisi ya makamu wa rais wa Iran anashughulikia masuala ya sayansi, amefafanua zaidi kuhusu nukta hiyo kwa kusema, na hapa namnukuu: utajiri wa nchi ni nguvu kazi yenye ubunifu mkubwa. Kwa msaada wa nguvu kazi hii, uchumi wa mashirika yenye msingi wa elimu huweza kustawi. Kwa mtazamo wa nguvu kazi mahiri Iran imeweza kushika nafasi ya nne baada ya China, Marekani na India duniani na hivyo kuzipiku hata nchi za Ulaya. Katika kipindi cha mwaka mmoja uliopita, jamhuri ya Kiislamu ya Iran imekuwa ikikabiliana na ugonjwa wa COVID-19 au corona ambao umesambaa kote duniani. Katika uga huu, Iran imeweza kutumia ubunifu wake wa kisayansi na imepata mafanikio makubwa. Kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu katika miongozo yake ya hivi karibuni kwa mnasaba wa mwamko wa kihistoria wa 19 Dei aliishukuru wizara ya afya ya Iran na wale wote wanaohusika katika majaribio ya chanjo ya kukabiliana na COVID-19 na kusema chanjo hiyo ni chanzo cha fahari na heshima kwa nchi. Aidha, aliwakosoa wale ambao hukana mafanikio makubwa nchini na kusema huko ni katika kukabiliana na ustawi wa kisayansi wa Iran. Aliongeza kuwa na hapa na mnukulu, miaka kadhaa iliyopita wakati vijana wa Iran walipotengeneza mashini pewa au centrifuge, baadhi waliandika barua na kusema nchi isihadaiwe na madai hayo. Aidha, baada ya mafanikio ya marhum kadhimi ka na vijana waliofanya naye kazi katika uga wa selishina au stem cells, ujumbe kama huo ulitumwa. Lakini pamoja na hayo, mafanikio hayo yalikuwa ni ya kweli na ya kuaminika, na sasa kumepatikana mafanikio mara kumi zaidi. Mwisho wa kunukulu. Kiongozi mwadhamu uh, katika kuendelea na hotuba yake alisema kuingizwa Iran uh, chanjo kutoka marekani na uingereza ni marufuku. Waliongeza kuwa kama wamarekani wangeweza kuzalisha chanjo basi hawangekumbwa na fedheha hii ya korona katika nchi yao, ambapo karibu watu elfu nne wanapoteza maisha kila siku. Kimsingi hatuwaamini kwa sababu baadhi ya chanjo hizo hutumika kama mbinu ya majaribio kwa mataifa mengine. Wapenzi wasikilizaji, kiongozi mwadhamu pia aliashiria historia ya Ufaransa katika kuleta Iran damu ambayo ilikuwa na virusi vya Ukimwi na kusema, hatuna mtazamo mwema pia kuwahusu Wafaransa. Hata hivyo hakuna tatizo lolote kuingiza chanjo kutoka nchi zingine zisizokuwa hizo. Hatua muhimu ambazo Irani imechukua katika kipindi ambacho imewekewa vikwazo na mashinikizo ya kiuchumi zinaashiria ustawi katika sayansi na uga wa tiba nchini. Harakati hii imefuatiliwa katika kipindi hiki cha korona ambacho imeandamana na matatizo mengi. Ni nchi chache mno duniani ambazo baada ya kukumbwana na kirusi kama cha korona zimeweza kutegemea uwezo wote wa ndani ya nchi kuzalisha vifaa vya kitiba vya kukabiliana na kirusi hicho, ikiwa ni pamoja na vifaa vya kupima kirusi hicho. Na haya yote yamefanyika katika kipindi cha wiki mbili, ambapo mbali na kukidhi mahitaji ya ndani ya nchi, bidhaa hizo pia zimeweza kuuzwa nje ya nchi. Nukta hii inaonyesha kuwa msingi wa kiteknolojia nchini Iran ni imara zaidi kuliko nchi zingine zinazodai kuongoza katika uga huo. Christopher Hamelman, mjumbe wa shirika la afya duniani WHO nchini Iran, akizungumza kwa njia ya video katika kikao cha 73 cha baraza kuu la afya duniani aliashiria mafanikio ya kisayansi na kitiba nchini Iran na kusema Iran imeweza kuimarisha uwezo wake wa kuzalisha ndani ya nchi mavazi ya kujikinga na virusi, barakoa na vifaa vingine vya kitiba kama vile mashini za kusaidia wagonjwa kupumua au ventilato, na mashini zingine husika, na pia vifaa vya kupima korona, na sasa inauza bidhaa hizo nje ya nchi. Hivi sasa ustawi wa kupigiwa mfano wa Iran katika uga wa tiba na ushirikiano wa karibu na shirika la afya duniani katika kukabiliana na ukabiliana na korona, ni nukta ambazo zimeiletea nchi hii fahari kubwa. Aidha, Iran imeweza kupata mafanikio makubwa sana katika uga wa chanjo ya corona. Mnamo Desemba 29 mwaka 2020, chanjo ya corona iliyotengenezwa na shirika la Barakat la Iran ilifanyiwa majaribio kwa mwanadamu. Chanjo hiyo ambayo inajulikana kama Coviran Barakat imetengenezwa katika idara ya utafiti ya yes, sayansi ya utekelezaji wa maagizo ya Imam Khomeini Mwenyezi Mungu amrehemu. Lengo la wasomi na wasayansi wa Iran ni kuzalisha chanjo ya corona ndani ya nchi. Iran imetumia uwezo wake na irada ya kitaifa kukabiliana na matatizo hasa vikwazo na kuyabadilisha kuwa fursa. Hivi sasa jitihada za wanasayansi wa Irani zinakaribia kuzaa matunda, kwani chanjo ya korona iliyotengenezwa Iran imefika kiwango cha kutathminiwa na shirika la afya duniani ambalo tayari limeidhinisha utengenezwaji na majaribio ya chanjo hiyo. Inatarajiwa kuwa mchakato huo wa ukaguzi utamalizika hivi karibuni, na kuanzia Aprili Iran itajiunga na nchi ambazo zinatengeneza chanjo ya korona duniani. Namwapenza msikilizaji, na kwa mafanikio hayo ya Iran ya kuunda chanjo ya korona, ndio tunafika mwisho wa makala yetu ambayo imeangazia mafanikio ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran katika uga wa sayansi na teknolojia tokea ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu miaka 42 iliyopita. Ewe Mwenyezi Mungu, ewe mwingi wa fadhila kubwa kubwa, na mipangilio ya kheri na rehma zilizosambaa, na uwezo wote, na neema za maana na tunu za fahari Ewe anayesifiwa kwa mifano na hafananishwi na umbo wala hashindwi kwa kutokewa, ewe aliyeumba na kuruzuku, aliyefahamisha na kunenesha, aliyezua na kuongoa, aliyetukuza na kuinua, aliyekadiria na kupanga vizuri, aliyetengeneza umbile na kulimaizisha uyakini, aliyetoa hoja fika na upambanuzi akaneemesha na kuzieneza, akatoa na akakithirisha kusambaza, akagawanyiza na kufadhilisha ya man sama fi al'izz fa fatana wadir la basar wa dana fi al'lutf fa jaza hawajis al afkar ya man tawahhada bil mulk wanhasara duna idraki adhamatihi khataifu absari al-anam. Ewe ambaye ni kilele cha utukufu aliyebandua maanga ya maono na kwa mapenzi akaafiki kuruhusu uchambuzi wa mawazo. Ewe aliyepwekeka kwa ufalme, asiye na mshirika katika utawala wake, asiye kifani kwa neema na ukuu na ana mpinzani kwa utenza wa jambo lake. Ewe aliyezipa uhuru dhana ndogondogo ndogo kwa ukuu wa haiba yake, umeshindwa ukaguzi wa macho ya waja kuona utukufu wake. ya man anati Ewe ambaye nyuso zimemkongowea kwa haiba yake, shingo zimemwinamia kwa utukufu wake, na nyoyo hushikwa ni kiwewe kwa utisho wake, na kuomba kwa sifa hizi ambazo hazielekei ila kwako na kwa ahadi uliojiwekea juu ya nafsi yako na kwa ulioyadhamini juu ya nafsi yako Waitikia, wanao wanaokulingania ewe mwingi wa kusikia, mwingi wa kuona na mwepesi wa kuhesabu, ewe mwenye nguvu madhubuti, mrehemu Muhammad mwisho wa mitume na watu wa nyumba yake. nigawie katika siku yangu hii e heri unaoigawa na nifaradhie kwa uamuzi wako bora ya faradhi, nihitimishe kwa furaha ya unaowahitimisha na nihuishe maisha ya maridhawa, unifishe nikiwa ni mwenye furaha, mwenye kughufiriwa, unitawalie wewe uokozi wangu nitakapoulizwa ahapo barzakhi, univushe mbali na munkari na nakiri, na uyaonyeshe macho yangu bashiri na bishara, unijalie nirejee katika radhi zako na pepo yako na maisha ya utulivu na uwezo mkubwa rehema nyingi za Mwenyezi Mungu zimteremkie Muhammad na Ali zake. Tehrani, idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Kabla hatujaondoka studioni, ni muktasari wa habari za dunia na kisha maoni yenu. Msemaji wa mazoezi ya pamoja ya kijeshi ya baharini ya ukanda wa Amani 2021 yanayoshirikisha majeshi ya majini ya Iran na Rusia amesema mazoezi hayo yaliyoanza leo yanafanyika kwa kufuata kalenda ya kila mwaka ya nchi washiriki na ujumbe wake muhimu zaidi ni amani na urafiki. Mazoezi hayo yanafanyika kaskazini mwa bahari ya Hindi. Harakati ya mapambano ya Kiislamu ya Palestina Hamas imelaani mpango wa kuasisi jumuiya ya jamii za mayahudi katika nchi za Kiarabu za Ghuba ya Uajemi. Katibu mkuu Umoja wa Mataifa ametahadharisha kuhusu hali mbaya ya haki za binadamu inayoonekana kujitokeza kutokana na janga la korona duniani. Eh, vyombo vya habari Marekani vimetangaza kuwa maelfu ya wanachama rasmi wa chama uh, cha Republican wamejitoa katika chama hicho kufuatia uvamizi uliofanywa na wafuasi wa rais wa zamani, Donald Trump katika jengo la bunge la Congress nchini humo. Na serikali ya mapinduzi ya Zanzibar imesema mashamba zaidi ya elfu sita yanayoshikiliwa na watu kinyume cha sheria yamegundulika katika kisiwa cha Pemba. Na kabla sijaondoka, ningependa kuangazia maoni yenu. Kwanza kabisa ni Juma Sagai wa Musoma mwa uh, Mara, Tanzania. Nasema, amin amani amani amani. Kauli hii ni kama ratiba ya Jamhuri ya Kiislamu Iran, kila kiongozi katika wadhifa wake anayetamka na ndio msimamo wa taifa hili tukufu. Lau kama Saudia ingekuwa na kauli hii kwa viongozi wake, bila shaka isingekuwa ilivyo sasa. Mola wetu tuonyeshe haki na kutujalia kuifuata. Juma Jaisagaiwa mara mus, Musoma Tanzania. Abdalah Ali Makajuru hana mengi, anatoa shukrani zake za dhati. Pia, Ustadh Jafar Ramadhan wa Moshi Tanzania ameomba tumtumie habari zetu, na tumefanya hivyo. La ziada hatuna, wapenzi wasikilizaji, kutoka hapa Teheran, ila kuwashukuru nyote kwa kuwa nasi hadi mwisho. Mimi ni Mubarak Kenya na wageni kwa kusema, wassalamu alaikum warahmatullahi taala wabarakatuh. Na hadi hapa ndiyo tumefikia mwisho matangazo yetu kwa wakati huu Matangazo ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran husikika mara tatu kwa siku: asubuhi, mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi huanza saa moja na dakika 50 ahadi 2 na dakika 50 kwa saa za Afrika Mashariki. Yale ya mchana huanza saa tano na dakika 20 ahadi 6 na dakika 20 kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo yetu ya usiku huanza saa 2 na dakika 20 hadi tatu na dakika 20 kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya redio Teheran husikika pia kwa njia ya satellite na internet. Anwani yetu ya internet ni partstoday.com/sw, kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu au email ni swahili radio at irib ir. Mnaweza pia kusikiliza matangazo yetu kwa njia ya moja kwa moja na hifadhi ya matangazo hayo kupitia simu za mkononi za Android na iPhone. Mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama WhatsApp na kadhalika kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya jumlisha 98903 5065487. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na msikose kuyategea sikio matangazo yetu yajayo. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. <middly>