Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Al na ni tangazo litokalo kwa Mwenyezi Mungu na mtume wake kujuvya watu siku ya hija kubwa, ya kwamba Mwenyezi Mungu yuko mbali na washirikina, na pia mtume wake yupo mbali nao, hawana haja na adui hao. Basi kama mkitubu ndiyo kheri kwenu, na kama mkengegeuka, basi jueni kwamba nyinyi hamuwezi kumshinda Mwenyezi Mungu na wapashi walikufuru habari ya adhabu iumizayo inayowangoja. Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum wapenzi wasikilizaji, popote pale mlipo, na karibuni kwa nasi katika matangazo haya ya idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu Iran. Tutaanza kama kawaida kwa taarifa ya habari za dunia. Taarifa hiyo itafuatiwa na uchambuzi wa kisiasa wenye kichwa cha habari kisemacho, kutolewa hatiani Trump na matokeo ya uamuzi huo uliochukuliwa na seneti ya Marekani. Baada ya uchambuzi huo wa kisiasa mtasikiliza kipindi cha kwanza maalum kinachokujeni kwa mnasaba wa siku ya kesho, yaani usiku uh, wa kuamkia kesho uh, usiku ya kuuawa shahidi mjukuu wa, uh, mjukuu wa mtume wetu Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam, Imam Ali Naqi al-Hadi alayhi afdhalu salati wassalam baada ya kipindi hicho maalum cha kwanza mtasikiliza kipindi maalumu cha pili ambacho ni mawaidha ya fadhila za mwezi mtukufu wa Rajab. Mawaidha hayo yataletwa kwenu na Sheikh Hemed Jalala wa Dar es Salaam nchini Tanzania. Baada ya mawaidha hayo, mtasikiliza kipande kifupi cha dua ya mwezi huu wa Rajab na tutakamilisha matangazo yetu usiku huu kwa muhtasari wa habari za dunia. Ni matarajio yangu kwamba utaendelea kuwakandwa redio yako mpenzi msikilizaji kusikiliza yote tuliyokuandalia Saa tatu kamili usiku kwa wakati wa hapa jijini Teheran, na karibuni sasa kusikiliza taarifa ya habari za dunia. Na kwanza kabisa ni vichwa vya habari muhimu. Wizara ya afya nchini Iran imetangaza kwamba hadi sasa kumefanyika vipimo zaidi ya milioni kumi hapa nchini. yep. Majeshi ya Irani na Rasia kufanya mazoezi makubwa ya kivita katika bahari ya Hindi. Shirika la UNESCO limetangaza kwamba redio itaendelea kuwa chombo muhimu katika jamii ya sasa. na mabaharia wa Uturuki waliokuwa wametekwa nyara nchini Nigeria wameachiwa huru na kurejea nyumbani. Na sasa ni habari kamili. Wizara ya afya ya Iran imetangaza kwamba hadi sasa kumefanyika vipimo milioni kumi arobaini na nane elfu mia nane sabini na moja vya korona kote nchini Iran akizungumza na waandishi wa habari hii leo mjini Teheran, msemaji wa wizara ya afya ya Iran Bi Sima Sadati Lari ameongeza kwamba katika kipindi cha masaa 24 yaliyopita kumeripotiwa kesi mpya za maambukizi ya korona zipatazo 7390 ambapo watu mia tano sitini na nane miongoni mwao walioambukizwa wamelazwa mahospitalini. Amesema katika kipindi cha masaa 24 yaliyopita watu 62 wamepoteza maisha nchini kutokana na korona na hivyo kuifanya idadi ya watu waliopoteza maisha kutokana na ugonjwa huo kufikia 58945. Bi Sadat Lari amesema jumla ya watu milioni 1518263 wameambukizwa korona nchini Iran na milioni 1298023 miongoni mwao wamepona na kurudi makwao hali kadhalika amesema wagonjwa wa korona wapatao elfu tatu mia saba na tisa wa wako katika hali mahatuti mahospitalini. Wiki iliyopita, Rais Hassan Rohani wa Jamhuri ya Kiislamu Iran alizindua mpango wa kitaifa wa chanjo ya korona, ambapo amempongeza waziri wa afya Dr Said Namaki kwa kumdunga mwanaye wa kiume chanjo ya kwanza kabisa ya korona nchini Iran. Waziri wa Afya Daktari Namakie alisema wafanyakazi wa hospitali 635 za serikali na zile za sekta binafsi nchini ambazo zinawahudumia wagonjwa wa korona ndio wanaopewa kipaumbele katika kutoa chanjo hiyo. Amesema awamu ya pili ya chanjo ya korona itaanza kwa kuwalenga wale wenye magonjwa sugu na wazee, na baada ya hapo wananchi wengine wa kawaida watapewa chanjo ya Covid 19. Majeshi ya majini ya Jamhuri ya Kiislamu ya Irani na Rasia yatafanya mazoezi ya ya pamoja ya kivita kaskazini mwa bahari ya Hindi. Haya yamedokezwa na Admirali Habibullah Sayari, mratibu mkuu wa majeshi ya Iran, ambaye ameongeza kwamba kufanyika mazoezi hayo ni dhihirisho la nguvu za majeshi ya Iran. Akizungumza na waandishi wa habari mjini Tehran, Admirali Sayari amesema ya hayo yatakuwa mazoezi ya pili ya pamoja ya kivita baina ya majeshi ya majini ya Irani na Rasia. Ameongeza kwamba wakati jeshi la majini la nchi yenye uwezo mkubwa kama Russia linafanya mazoezi ya pamoja na jeshi la majini la Jamhuri ya Kiislamu Iran pamoja na jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu, mazoezi kama hayo yanakuwa na ujumbe ulio wazi. Mratibu mkuu wa majeshi ya Iran ameongeza kwamba hii leo jeshi la majini la Jamhuri ya Kiislamu linaweza kulinganishwa na majeshi ya majini ya madola makubwa duniani kutokana na uwezo wake wa nguvu kazi zana za kisasa na mbinu za kivita. Admeri Sayari amesema mazoezi hayo ya pamoja ya kivita ya Irani na Rasia yanalenga kudumisha amani na usalama katika eneo la kaskazini mwa bahari ya Hindi. Mratibu mkuu wa majeshi ya Irani ameashiria vitisho mbalimbali mbali ambavyo Irani imekabiliana navyo katika kipindi cha miaka 42 iliyopita tangu baada ya mapinduzi ya Kiislamu hapa nchini. Akasema ha maadui wametekeleza njama mbalimbali mbali lakini njama zao zimegonga mwamba. Ameendelea kusema kwamba sababu ya kushindwa maadui ni nguvu na uwezo wa kijeshi wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Siku ya redio duniani imeadhimishwa na kutoa fursa ya kuangazia mabadiliko, ubunifu na uungaji mkono wa chombo hicho ambacho kimetimiza miaka mia moja na kumi. Kila mwaka Februari 13 huadhimishwa kama siku ya redio duniani, na maudhui ya mwaka huu ya maadhimisho ya siku hiyo ya dunia mpya ni dunia mpya, redio mpya. Kauli mbiu hiyo imelenga kuonyesha uwezo wa redio katika kubadilika au kwenda sambamba na mabadiliko ya jamii na mahitaji ya wasikilizaji. Katika kuadhimisha siku hii, mkurugenzi mkuu wa shirika la Umoja wa Mataifa la Elimu, Sayansi na Utamaduni UNESCO, Audrey Azoulay ameitaja redio kuwa ni wakala wa uhuru na kwamba chombo hicho kitaendelea kuwa muhimu katika jamii ya sasa. Amesema kadiri dunia inavyobadilika, vyombo hivyo uh, hivivyo hivyo redio, ambayo inaendelea kunakili historia ya binadamu na kuendana na mazingira yake. Hali hiyo imekuwa muhimu sana uh, na dhahiri wakati wa janga, na imedhihiri zaidi katika janga la korona au COVID-19 ambapo redio imewezesha kuendelezwa mafunzo na kukabiliana na, na upotoshaji wa habari. Amesema janga la COVID-19 limetukumbusha thamani za ziada za redio. Amesema ikiwa inafikia zaidi ya asilimia 75 ya wakazi katika nchi zinazoendelea, redio itaendelea kuwa chombo kinachofikia watu wengi zaidi. Amesema redio imeokoa maisha kwa kuwezesha sambamba, aa, kuwezesha kusambaza taarifa za uhakika za afya na kukabiliana pia na taarifa za chuki katika jamii mbalimbali. Mnaendelea mbali kusikiliza taarifa ya habari za dunia inayowajieni moja kwa moja kutoka jijini Tehran. Jeshi la utawala haramu Israel, wa Israel limebomoa majengo 178 ya Wapalestina katika eneo unalolikalia kwa mabavu la Ukingo wa Magharibi katika mwaka huu wa 2021 kwa mujibu wa taarifa. Katika bomoa bomoa hiyo, Wapalestina 259 wameachwa bila ya makazi, wakiwemo watoto 140 kwa mujibu wa ofisi ya Palestina ya shirika la Umoja wa Mataifa la kuratibu misaada ya kibinadamu OCHA. Bomoa bomoa ya hivi karibuni ilitokea katika kijiji cha Humsa cha jamii ya Mabedui katika bonde la Jordan. Wakuu wa utawala haramu wa Israel wanaendeleza jinai hiyo ya kubomoa nyumba za raia wa Palestina mashariki mwa Kuds na noc katika ukingo wa magharibi. Weledi wa mambo wanasema utawala wa Israel unabomoa nyumba hizo ili kuwacha wa Palestina bila ya chaguo jingine ila kuondoka katika ardhi zao za jadi na kuwa wakimbizi katika maeneo mengine ya dunia. Mwaka 2020 wanajeshi wa Israel walibomoa nyumba 900 za Wapalestina na kuacha maelfu bila ya makazi katika ukingo wa Magharibi wa mto Jordan. Utawala wa wa utawala kikoloni wa Israel unakalia kwa mabavu ardhi za Palestina na unawanyima Wapalestina haki ya kutumia ardhi zao watakavyo. Wakati huo huo, utawala haramu wa Israel unaendelea ujenzi wa vitongoji vya walowezi wa Kizayuni katika ardhi ulizozipora za Wapalestina katika ukingo wa magharibi. Kwa mujibu wa sheria za kimataifa, maeneo ya magharibi na mashariki mwa Kuds yanatambuliwa kuwa ardhi ambazo zimekaliwa kwa mabavu, na hivyo hatua zozote za ujenzi ambazo zinatekelezwa na utawala wa Kizayuni ni kinyume cha sheria. na mabaharia 15 wa Uturuki waliokuwa wametekwa nyara mwezi uliopita katika ghuba ya Guine wamerejea nyumbani leo Jumapili, huku nahodha wao wakisema walikabiliwa na vitisho vya kuuawa wa wakati waliposhikiliwa kwa muda wa wiki tatu msituni. Mabaharia hao waliwasili leo asubuhi katika uwanja wa ndege wa Istanbul na kulakiwa na waziri wa mambo ya nje wa Uturuki, Mevluti Kavusoglu, familia zao na maafisa wengine wa serikali, siku mbili tu baada ya kuachiwa huru nchini Nigeria. Maharamia waliwateka mabaharia hao mnamo Januari 23 karibu na kisiwa cha Sao Tome wakati meli yao yenye bendera ya Liberia ilipokuwa ikielekea Cape Town huko Afrika Kusini, ikitokea Lagos. Maharamia waliachia huru meli lakini wakawachukua mateka mabaharia 15 wa Uturuki na kumuua baharia mmoja kutoka Jamhuri ya Azerbaijan, kwa mujibu wa idara ya shirika la kimataifa la usafiri baharini, Ghuba ya Guine ambayo iko katika pwani za Nigeria, Guine, Togo, Benin na Cameron kwa sasa ndilo eneo hatari zaidi baharini kutokana na ongezeko kubwa la uharamia. Mwezi Julai mwaka 2019 mabaharia kumi wa uturuki walitekwa nyara katika pwani ya Nigeria na kuachiwa huru baada ya mwezi mmoja. Na huu, wapenzi wasikilizaji, ndio mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka Redio Teheran. Inaendelea kusikiliza idhaa Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu Iran inayowajieni moja kwa moja kutoka jijini Teheran. Karibuni sasa kusikiliza uchambuzi wa kisiasa wa wenye kichwa cha habari kisemacho kutolewa hatiani Trump na matokeo ya uamuzi huo uliochukuliwa na Seneti ya Marekani. Kama ilivyokuwa ikitarajiwa, aliyekuwa rais wa Marekani Donald Trump ametolewa hatiani kwa mara ya pili katika kesi iliyokuwa imefunguliwa dhidi yake katika baraza la seneti la nchi hiyo. Katika upigaji kura wa kutoa hukumu uliofanyika ndani ya Seneti, maseneta 57 wakiwemo saba wa chama cha Republican wamesema Trump ana hatia ya makosa aliyoshtakiwa, lakini maseneta 43 wamesema hana hatia yoyote. Kwa kuzingatia kwamba zilihitajika kura zisizopungua 67 za ndio ili kumtia hatiani Trump, ndiyo kusema kwamba rais huyo mstaafu wa Marekani amefutiwa mashtaka yaliyokuwa yamefunguliwa dhidi yake na baraza la wawakilishi la nchi hiyo. Lakini pamoja na kutolewa hatiani mashtaka, na kesi ya kusailiwa iliyofunguliwa dhidi ya Trump itakuwa na matokeo kadhaa kwa mustakabali wa Marekani. Kutokana na uzito wa mashtaka yaliyokuwa yakimkabili Trump, kutolewa kwake hatiani kumeonyesha jinsi ilivyo vigumu mno kumtia hatiani rais wa Marekani, hata akiwa ni mstaafu. Isitoshe ni kwamba kushtakiwa mara ya pili Trump kumefungua mlango wa uanzishaji desturi mpya ndani ya Marekani, kiasi kwamba kuanzia sasa marais waliopita wa na wa sasa na wa siku zijazo watakabiliwa na hatari ya kupandishwa kizimbani na kushtakiwa mbele ya Kongres ya nchi hiyo. Kwa upande mwingine, kama ambavyo baadhi ya wa waungaji mkono wa Trump wangali wanaitakidi kwamba uchaguzi wa mwaka elfu mbili na ishirini uligubikwa na udanganyifu, licha ya vyombo husika kuthibitisha kwamba ulikuwa huru na wahaki, baadhi ya wa wapinzani wa Trump nao pia wanaamini kwamba anayo hatia licha ya uamuzi wa Seneti wa kumfutia mashtaka yaliyokuwa kimkabili. Kuendelea kwa mwenendo huu kutadhoofisha imani ya wananchi kwa vyombo vya sheria vikiwemo vinavyosimamia uchaguzi na vya mahakama nchini Marekani. Nukta nyingine ni kwamba kura kumi za Warepublican katika baraza la wawakilishi waliounga mkono kusailiwa Trump na kura saba za maseneta wa chama hicho waliomtia hatiani zimedhihirisha ukubwa wa mpasuko na tofauti zilizomo ndani ya chama cha Republican kuhusiana na rais huyo mstaafu wa Marekani. Kutokana na hali hiyo, inatarajiwa kwamba sambamba na Trump na waungaji mkono wake kupata nguvu ndani ya chama cha Republican, mmomonyoko ndani ya chama hicho pia utaongezeka na hatimaye kudhoofisha nafasi yake mkabala wa mpinzani wake mkuu, yani chama cha Democratic. Kushadidi tofauti ndani ya chama cha Republican kunaandaa mazingira ya kuimarika vyama vya mrengo wa kulia ndani ya Marekani vitakavyovutia wananchi wa wana, wanachama wa Republican, wasio wasiomuunga mkono Trump. Inatabiriwa pia kwamba kunusurika Trump ni hatari, na hatari ya kutiwa hatiani katika baraza la Senate kutazidi kumhamasisha arudi tena kwenye ulingo wa harakati za kisiasa na uongozi wa chama cha Republican kwa ajili ya uchaguzi wa katikati ya muhula wa mwaka 2022 na, na ule wa urais utakaofanyika mwaka elfu mbili na 24. Bila shaka kutolewa hatiani Trump hakumaanishi kwamba ni lazima yeye atagombea katika uchaguzi wa rais mwaka 2024, na, na muhimu zaidi ya hilo kunamaanisha kwamba ni lazima atashinda. Inavyoonekana, baadhi ya viongozi wa chama cha Republican waliopinga kushtakiwa Trump katika Senate, hata wao pia hawakubaliani na wazo la kumrejesha tena ikulu ya White House. Kwa upande mwingine, kutolewa hatiani Trump kutaipa nguvu zaidi mirengo ya kulia yenye misimamo ya kufurutu mpaka ndani ya Marekani na kuanza taratibu kuipiku mirengo ya misimamo ya wastani ndani ya chama cha Republican na katika uga wa siasa za nchi hiyo, na hivyo kupanua zaidi ufa na mpasuko uliojitokeza ndani ya jamii ya Marekani. naendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu Iran, inayowajieni moja kwa moja kutoka jijini Tehran. Karibuni sasa, wapenzi wasikilizaji, kusikiliza kipindi maalum kinachokujieni kwa mnasaba wa kumbukumbu kumbu ya kuuliwa shahidi mjukuu wa mtume wetu Muhammad sallallahu alaihi wa aalihi wasalam, Imam Ali Anaqiyi Lhadi alaihi ssalam, ambacho kitafuatiwa na kile uh, cha fadhila za mwezi wa Rajab. Kipindi cha fadhila za mwezi wa Rajab ni maalum na ni mawaidha yatakayoletwa kwenu na Shekh Hemed Jalala wa Dar es Salaam nchini Tanzania. Yo, assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh Hamjambo, wasikilizaji wapenzi, na karibuni kuwa nasi katika kipindi hiki maalumu kinachokujieni kwa mnasaba kukumbuka wa kukumbuka tukio chungu la kuuawa shahidi Imam Ali Alhadi alaihi ssalam, ambaye alikuwa miongoni mwa wajukuu wa mtume wetu Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam. Kuuawa shahidi katika njia ya Mwenyezi Mungu ni pambo la mawalii wake Allah subhanahu wataala na alama ya uja kamili, uhuru na kutosalimu amri mbele ya watawala wa madhalimu na anasa za kupita za dunia. Kuwa washahidi ni daraja kubwa kabisa ya ukamilifu wa mwanadamu anayejitolea na kusabilia nafsi yake kwa ajili ya malengo aali na matukufu. Imam Ali Alhadi alaihi ssalam ni mfano na kielelezo aali kabisa cha mawalii wa Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala. Mtukufu huyo aliuawa shahidi katika njia ya kueneza dini sahihi ya Allah mwaka 254 hijria kwa kupewa sumu kwa amri ya mtawala Motaz aliyekuwa khalifa wa 11 wa utawala wa Bani Abbas baada ya kustahamili vifungo jela, mateso na mashaka mengi ya kiroho na kimwili. Tarehe tatu Rajab inakumbusha tukio hilo chungu la kuuawa shahidi imamu na mjukuu wa mtume wetu Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam na Radio kwa mnasaba huu, Redio Teheran inatoa mkono wa pole kwa Waislamu wote, hususan wafuasi na wapenzi wa watu wa nyumba ya mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam. Imamu Ali Annaqi alipewa lakabu ya Alhadi na alizaliwa katika nusu ya mwezi wa Dhilhija mwaka 212 Hijiria, karibu na mji mtakatifu wa Madina. Baba yake ni Imamu Muhammad al Jawad alaihi ssalam, na mama yake alijulikana kwa jina la Sumata Almaghribia na alikuwa mwanamke mwema na mcha Mungu. Kipindi cha uimamu wake kilidumu kwa miaka 33 na kilikuwa na sifa zake za kipekee. Kutokana na na na kuenea fikra na teolojia mpya na maswali mengi ya kifalsafa, makundi tofauti ya kifikra yalikuwa katika hali ya kueneza na kuhubiri fikra na mitazamo yao. Utawala wa Bani Abasi pia ulitumia mazingira hayo ya mkanganyiko wa kifikra na kielimu kwa ajili ya kutimiza malengo yake ya kisiasa. Katika kipindi hicho, Imam Alhadi alaihi salam daima alikuwa akitahadharisha kuhusu upotofu wa kiitikadi na kifikra uliokuwapo wakati huo. Hata hivyo, utawala dhalimu wa Bani Abbas ulizidisha mzingiro na udhibiti wa nyumba ya Imamu kwa lengo la kumtenga na kumweka mbali na jamii, suala ambalo lilizidisha matatizo ya umma wa Kiislamu. Imamu naye kwa upande wake alikuwa akifanya jitihada za kujaribu kuzima njama hizo chafu. Alianzisha chuo cha elimu na maarifa na kulea wanafunzi hodari kwa kutoa maarifa sahihi ya Kiislamu. Na mfano wa wanafunzi hao alikuwa ni Sayid Abdulazim Lhasani, Hasani, Husen Said Alahwazi na wengine wengi. Aliandika risala nyingi kwa ajili ya wanafunzi wake ikiwemo risala ya kuthibitisha uadilifu wa Allah, risala ya majibu ya maswali ya Yahya bin Akhtham, aliyekuwa miongoni mwa maulamaa wa utawala wa Bani Abbas, risala ya sheria za dini na kadhalika. Harakati hizo za kielimu za Imama al-Hadi, sambamba na mapambano yake makubwa dhidi ya makundi yaliyokuwa yamepotoka kifikra na kiitikadi, mbali na kutoa mwongozo kwa umma na jamii, ziliwaamsha na kuwazindua Waislamu. Moja ya harakati kubwa zaidi za Imam al Hadi alaihi ssalam ilikuwa ile ya mapambano yake ya kifikra na ya kiutamaduni dhidi ya makundi yenye fikra na itikadi potofu. Makundi hayo kwa hakika yalikuwa matunda na matokeo ya anga chafu iliyojaa sumu iliyotengenezwa na watawala wa Bani Abbas. Miongoni mwa makundi hayo yaliyokuwa na fikra na itikadi potofu ni lile la Ghulat. Kundi hili lilikuwa na wafuasi wenye misimamo mikali iliyochupa mipaka ya dini na isiyokuwa na mantiki kuhusu uimamu. Wafuasi wa kundi hili walivuka mipaka ya dini na kumtukuza imamu kiasi cha kumwabudu na kumwona kama Mungu. Kwa kutumia fikra hizo potofu, kundi hilo liliharamisha baadhi ya sheria za wajibu za Kiislamu na na kuhalalisha makosa na dhambi kubwa. Kundi hili lilizusha bidaa nyingi katika dini kwa shabaha ya kuhalalisha na kuyapa sura ya sheria na dini matakwa na matamanio yao. Imam Ali Lhadi alaihi ssalam alipambana vikali na wafuasi wa kundi hili na kutangaza waziwazi wazi misimamo yake ya kujitenga na kuwa mbali kabisa na kundi hilo ilikudhihirisha sura na hakika ya kundi hilo, Imam Alhadi alayhi ssalam alimjibu mtu aliyeuliza swali kuhusu itikadi potofu za wafuasi wa kundi hilo akisema, na apa kwa jina la Allah kwamba Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala alimtuma Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasalam na mitume wa kabla yake kwa ajili ya kulingania watu dini ya tauhidi na Mungu mmoja na kuwaamuru kutoa zaka, kufanya ibada ya hija na kadhalika. Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam pia aliwalingania watu dini ya tauhidi na Mungu mmoja, na sisi ni makhalifa wake na waja wa Mwenyezi Mungu na hatumshirikishi na chochote. Iwapo tutatii amri za Mwenyezi Mungu ataturehemu, na kama tutaasi amri zake tutakumbwa na adhabu kali. Ninajitenga kikamilifu na mtu yeyote anayetoa maneno ya kuwatukuza maimamu katika kizazi cha mtume kupita kiasi, na najikinga kwa Mwenyezi Mungu na maneno yao. Mwisho wa kunukuu. Miongoni mwa makundi potofu yaliyozusha tashwishi katika jamii ya wakati huo ya Waislamu lilikuwa lile la Masufi wafuasi wa kundi hilo waliwapoteza watu kutokana na dhahiri yao ya zuhudi na kuipa mgongo dunia ucha mungu na kutupilia mbali anasa. Kundi hili la masufi kama lilivyokuwa lile la ghulati lilitumia vibaya itikadi za kidini za watu kwa ajili ya kutimiza malengo yake. Wafuasi wa kundi hili walikuwa wakikusanyika katika maeneo matakatifu kama msikiti wa mtume mjini Madina na kuwavutia watu wa kawaida kwa harakati na hali mahsusi kama za kusoma uradi na dhikri, kiasi kwamba watu walikuwa wakiwaona kuwa ndio wachamungu na wema zaidi. Baadhi ya watu walikuwa wakiathirika na kuhadaika kwa mandhari hizo. Imamu Ali alaihi ssalam Al-Hadi alichukua jukumu la kufichua na kuanika wazi bidaa na uzushi uliokuwa ukifanywa na wafuasi wa makundi hayo, na historia imenukuu mengi kuhusu harakati za Imam katika uwanja huo, wanahistoria wameandika kwamba siku moja, wakati Imamu alipokuwa ameketi na masahaba zake katika msikiti wa Mtume mjini Madina, liliingia kundi la masufi na kuketi katika kona moja ya msikiti huo. Kundi hilo lilianza dhikri na uradi makhsusi. Imamu Ali Alhadi alaihi ssalam, ambaye aliona hali hiyo na vitendo vya hadaa vya wafuasi wa kundi hilo, aliwaambia masahaba zake kwamba hebu tazameni kundi hilo la watu wenye hila na malaghai. Hawa ni masahiba wa shetani na wavunjaji wa nguzo imara za dini. Watu hawa wamejivika vazi la zuhudi na kujipa sura ya kuipa dunia mgongo kwa shabaha ya kufikia malengo yao machafu, na wanakesha usiku kwa lengo la kuwatumbukiza watu maamuma katika mitego yao. Wanasema la ilaha illallah kwa ajili ya kuwahadai watu, na taratibu wanaelekea katika shimo waliojichimbia wao wenyewe. Imamu Anaki Alhadi alaihi ssalam pia alikabiliana vilivyo na makundi ya mijadala ya kiteolojia yaliyomfananisha Mwenyezi Mungu na wanadamu kuzusha itikadi zisizo sahihi kwamba wanadamu wanatezwa nguvu katika mali na matendo yao na kadhalika. Maimamu katika kizazi cha Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wa salam, ambao ni taa za uongofu na nuru, walikuwa chemchemi ya elimu na hazina kubwa ya maarifa. Daima waliwamulikia watu katika vipindi mbalimbali mbali vya giza la ujinga na ujahili na kuwaonyesha njia nyofu na maarifa asili ya Uislamu. Katika upande huo, Imam Alhadi alayhi salaam alikuwa mstari wa mbele, na moja ya jitihada zake ilikuwa kuandika risala ya teolojia akijibu mishkeli na masuala ya kifikra na kiitikadi yaliyokuwa yakigubika fikra na nyoyo za watu wa zama hizo. Wapenzi wasikilizaji, muda uliotengwa kwa ajili ya kipindi hiki maalumu umefikia mwisho. Tunakamilisha kipindi hiki kwa semi kadhaa za hekima za imamu Al-Hadi, ambaye amesema: bora zaidi kuliko wema ni mtenda wema, na bora zaidi kuliko maneno mazuri ni msemaji wake. Kitu bora zaidi kuliko elimu ni mwenye elimu, na kibaya zaidi kuliko ubaya na uovu ni mtenda maovu. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. mwezi wa Rajab kwa kusema kwamba mwezi wa Rajab ni moja katika miezi mitakatifu katika dini ya Uislamu. Ni dini pekee ambayo kwanza jina lake ni amani, mshikamano, upendo, umoja, kukaa vizuri. Ndiyo maana ya neno Islamu. Lakini si hivyo tu, dini ya Uislamu ikatenga miezi minne, miezi minne hiyo ikaiita ni miezi mitakatifu, ni arba'atun hurum, ni miezi mitakatifu. Miezi mitakatifu hiyo imeitwa mitakatifu sababu kubwa muhimu ni sababu ya kuenzi amani, mshikamano, umoja, upendo. Na aina yoyote ya uvunjifu wa amani, upendo, mshikamano hilo haliruhusiwi ndani ya miezi hiyo. Katika miezi hiyo moja ni huu mwezi mtukufu wa Rajab, ambapo Mungu anasema, miezi, idadi ya miezi ni kumi na mbili, ndani ya kitabu cha Mungu. Katika hiyo kumi na mbili kuna minne mitakatifu, arbaatun hurum. Sasa katika hiyo miezi mitakatifu ni huu mwezi wa Rajab. Mwezi huu wa Rajab una matukio mengi mazito mazito yaliyotokea yasiyopungua kumi na tano. Naomba nianze Inna rajaba shahrullahi alazim, mwezi wa Rajab ni mwezi wa Mwenyezi Mungu mtukufu. Kwa hiyo mwezi wenyewe wa Rajab ni mwezi mtukufu, ni mwezi mzito, ni mwezi mkubwa, si mwezi wa kawaida. Lakini si hivyo tu, la yuqaribuhu shahrun min alshuhur, huwezi ukaufananisha mwezi wa Rajab na miezi ya kawaida, ni mwezi una tofauti yake Mwezi wa Rajab ni mwezi wa Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala. Kwa hiyo fadhila ya kwanza katika hadithi, mwezi huu wa Rajab ni mwezi mtukufu, ni mwezi mkubwa, ni mwezi mzito, ni mwezi muhimu. La pili, haufanani mwezi huu na mwezi wowote wa, wa kawaida. Jambo la nne, kuonyesha mwezi wa Rajab ni mwezi wa fadhila na mzito, ni mwezi wa Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala kwa hivyo wale wanaofunga kwenye mwezi wa Rajab wajue wanafunga kwenye mwezi wa aina hiyo, wanafunga kwenye mwezi wa Mwenyezi Mungu, wanamfunga kwenye mwezi ambao una fadhila, si fadhila za kawaida, wanafunga kwenye mwezi ambao haufanani na mwezi mwingine wowote kwa fadhila na daraja. Wa Shabanu shahri, na mwezi wa Shaabani ni mwezi wangu, Mtume anasema. Wa Ramadanu shahru ummati na mwezi wa Ramadhani ni mwezi wa, wa ummati Muhammad. Kwa hivyo, mwezi wa Ramadhan ni mwezi wa ummati Muhammad. Mwezi wa Shaaban ni mwezi wa Mtume Muhammad. Mwezi wa Rajab ni mwezi wa Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala. Kwa hiyo, wale wanaofunga kwenye mwezi wa Rajab wasitiwe shakashaka shaka na wasiwasi. Watambue ya kwamba ndani ya mwezi waliokuwa nao ni mwezi mkubwa ni mwezi mzito na wala si mwezi wa kawaida, lakini si hivyo. Jingine la kujalizia, ala faman sama min rajabin yauman istaujaba ridwanllahi lakbar, yoyote mwenye kufunga siku moja katika mwezi huu wa Rajab, mtu huyo anastahiki radhi za Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala. Na hadithi haijatuwambia ni siku gani huenda akatokea mtu akasema basi ni siku ya Alhamisi au ni siku ya Jumatatu. La, Sayyiduna Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wa sallam bado hajatueleza, hajatuambia kwamba hiyo siku moja ya kufunga iwe ni siku ya Alhamisi, iwe ni siku ya Jumatatu, iwe ni katika zile siku ngeupe ambazo ni Sunna kufunga, yani mwezi kumi na tatu 14 na 15 tano la Mtume hajasema hivyo. Mtume anayesema yoyote atakayefunga siku moja ya mwezi mtukufu wa Rajab, istaujaba ridwanallahi lakbar, anastahiki radhi za Mwenyezi Mungu subhanahu wa Ta'ala. Kwa hiyo wewe ukiamua kufunga siku ya ijumaa ya mwezi wa Rajab, ukaamua kufunga siku ya Jumamosi, siku ya Jumapili, siku ya Jumanne, siku ya Jumatano, istawjaba ridwanallahi al-akbar, unastahiki radhi za Mwenyezi Mungu kubwa, kwa sababu ya kufunga kwako siku moja. Lakini si hivyo yoyote atakayefunga kwenye mwezi wa Rajab wabtaada anhu ghadhabullah, ghadhabu za Mwenyezi Mungu subhanahu wa Ta'ala zitakuepukia, ghadhabu za Mwenyezi Mungu zitakuwa mbali na wewe, hasira za Mwenyezi Mungu subhanahu wa Ta'ala hazitokuwa karibu na wewe, utakuwa kwenye radhi za Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala, kuonyesha uzito wa mwezi mtukufu wa Rajab, lakini vile vile kuonyesha kwamba wale wanaosema kufunga mwezi wa Rajab haijapokewa na haipo vile vile, hadithi hii ni ushahidi wa kutosha ya kwamba kufunga ipo na mwezi wa Rajab si mwezi wa kawaida, ni mwezi kwanza wa Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala. Ni mwezi ambao haufanani na mwezi wowote kwa fadhila. Ni mwezi mtukufu, ni mwezi ambao yoyote mwenye kufunga anastahiki radhi za Mungu. Ni mwezi ambao yoyote mwenye kufunga hasira za Mungu zinaondokana na yeye. Lakini jingine zuri la kufurahisha wa ughliqa anhu babun min abwabin nar. Allahu akbar! Na vile vile anayefunga siku moja ndani ya mwezi huu wa Rajab mlango mmoja katika milango ya motoni hufungwa kwa ajili yake. Milango ya motoni kwa idadi yake, mlango mmoja unafungwa. Kwa nini? Kwa sababu ya wewe kufunga mwezi mtukufu wa Rajab. Kwa hivyo utaona ya kwamba babu zetu, baba zetu, nyanya zetu, hususan akina mama walipokuwa wakifunga mwezi wa Rajab wasaba wao katika makhalifa hao ni Sayyiduna Musa bnu Jafar Alkadhim, salawatullahi wa salamuhu alayhi. Ana naqili hadithi taban ni kutoka kwa Mtume kwa kupitia wazazi wake, anasema man sama yawman min rajab, yoyote mwenye kufunga siku moja katika mwezi huu wa Rajab, tabaadat ta anhu nnaru, moto utakuwa mbali na yeye mwendo wa mwaka mmoja kwa ibara nyingine nzuri, Mtume anataka aseme, yoyote mwenye kufunga siku moja ya Rajab, Mwenyezi Mungu humweka mbali mtu huyo na moto wa Jahannam. Allahumma ya man arjuhu likulli khair Ya arhamar rahimin, ewe Mwenyezi Mungu, mimi nakuomba subira ya wenye shukurani kwako na amali za wenye kuhofia kwako na yakini ya wenye kukuabudu. Ewe Mwenyezi Mungu, wewe ndiwe mtukufu adhimu, na mimi ni mja wako masikini hoi. Wewe ndiwe mkwasi msifiwa, na mimi ni mja mnyonge. Ewe Mwenyezi Mungu, mrehemu Muhammad na ali zake, unifadhili kwa ukwasi wako juu ya umasikini wangu, na kwa upole wako juu ya ujinga wangu, na kwa nguvu zako juu ya udhaifu wangu Ewe mwenye nguvu, ewe mshindi, ewe Mwenyezi Mungu mrehemu Muhammad na ali zake mawasi walioridhiwa, unikifie mambo yanayonikera ya dunia na akhira. Ewe mwingi wa rehma, mwenye kurehemu <mulia> Kwa Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu Iran ni wajieni moja kwa moja kutoka jijini Tehran. Na kabla ya kufunga matangazo yetu na kukuageni kutoka studio za Jamejam, tusikilize muhtasari wa habari za dunia. Mabaharia 15 wa Uturuki waliokuwa wametekwa nyara huko Nigeria wamerejea nyumbani leo Jumapili, huku nahodha wao wakisema walikabiliwa na vitisho vya kuuliwa wakati waliposhikiliwa kwa muda wa wiki tatu katika misitu mabaharia hao waliwasili leo asubuhi katika uwanja wa ndege wa Istanbul na kulakiwa na waziri wa mambo ya nje wa Uturuki na maafisa wengine wa serikali pamoja na familia zao, siku mbili tu baada ya kuachiwa huru nchini Nigeria. Jeshi la utawala haramu wa Israel limebomua majengo 178 ya Wapalestina katika eneo unalolikalia kwa mabavu la Ukingwa wa Magharibi wa Mto Jordan katika mwaka huu pekee wa 2021 taarifa zinasema katika bomoa bomoa hiyo, ya hiyo Wapalestina mia mbili hamsini na tisa wameachwa bila ya makazi wakiwemo watoto mia moja na arobaini. Siku ya redio duniani imeadhimishwa uh, na kutoa fursa ya kuangazia mabadiliko, ubunifu na uungaji mkono wa chombo hicho ambacho kimetimiza miaka mia moja na kumi tangu kianzishwe. Majeshi ya majini ya Jamhuri ya Kiislamu ya Irani na Rasia yatafanya mazoezi ya pamoja ya kivita kaskazini mwa bahari ya Hindi. Hayo yameelezwa na Admeri Habibullah Sayari, mratibu mkuu wa majeshi ya Iran, ambaye amesema kufanyika mazoezi hayo ni dhihirisho la nguvu za majeshi ya Iran. Akizungumza hii leo na waandishi wa habari mjini Teheran, admeri Sayari amesema hayo yatakuwa mazoezi ya pili ya pamoja ya kivita baina ya majeshi ya majini ya Iran na Rasia, na ameongeza kwamba wakati jeshi la majini la nchi yenye uwezo mkubwa kama Rasia linafanya mazoezi na majeshi ya jamhuri ya Kiislamu uh, ya Iran, mazoezi hayo yanakuwa na ujumbe ulio wa wazi na wizara ya afya nchini Iran imesema hadi sasa kumefanyika vipimo milioni vya korona kote nchini Iran. Wapenzi wasikilizaji, muhtasari huu wa habari ndio unatukamilishia matangazo ndio unatukamilishia matangazo yetu usiku wa leo. Tunakushukuruni kwa kuwa nasi hadi wakati huu, na kwa niaba ya wenzangu wote walioshiriki kutayarisha na kukuleteni matangazo yetu usiku wa leo, mimi ni Amir Ibrahim Rutejengwa ninayekuwageni