Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Kwa jina la Allah mwingi wa rehema, mwenye kurehemu. Naapa kwa farasi wanaokwenda mbio wakipuma, na wakitoa moto kwa kupiga kwato zao chini, wakashambulia wakati wa asubuhi, wakapeperusha mavumbi makubwa, wakati huo na wakaingia ndani ya kundi la maadui wakapigana. Na hapa kwa haya, anasema kuwa bila shaka binadamu si mwenye kumshukuru mola wake, naye anayajua haya na ana mapenzi makubwa kabisa ya kupenda mali. Je, hajui watakapofufuliwa waliomo makaburini na yatakapodhihirishwa yaliyomo vifuani kuwa Mola wao atawajua sana siku hiyo viumbe vyake vyote. Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum, wapendwa wasikilizaji wa idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, popote pale matangazo yanapowafikia. Jina langu ni Asmahani Ghanima Mohamed, mtangazaji wako katika meza ya matangazo wa asubuhi ya leo Jumanne Februari 9 mwaka 2021, ambayo ni sawa na tarehe 26 Jumada thani 1442 hijiria. Kwanza tunamshukuru mola Muumba, mola Karima kwa kutujalia afya njema na uhai, amin ya rabil alamin. Watuja wasahau wenzetu wanaugua, wako hospitalini, wako majumbani. Tunamwomba Mwenyezi Mungu awape auweni na warejee katika hali zao za kawaida. Tuna mengi tumeandalia wapendwa wasikilizaji, katika matangazo ya meza asubuhi hii leo Jumanne, ikiwa ni pamoja na taarifa ya habari kutokuwa na taarifa za habari za kikanda na kimataifa. Tutakuwa na uchambuzi wa kisiasa utakaohusu tishio la kurejea upya kundi la Daesh huko Iraki na vipindi. Tunaendelea na mfululizo tukiwa na katika kuadhimisha ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu, nikimaanisha vipindi vyetu vya alfajiri kumi tukielekea maadhimisho ya Bistodo Bahman nchini Iran, tutakuwa na kipindi cha ulimwengu wa michezo na makala yaleo, katika historia tutayatamisha kwa muhtasari wa habari za ulimwengu. Nawakumbusha tovuti yetu ya radio ni Pastoday.com sw, na nitakuwa nikipokea jumbe zenu na maoni mnitumie kwa njia ya WhatsApp yetu ambayo inaanza kwa alama kujumlisha 9893565487. Peruzi pia tovuti yetu ya Parstoday, kama nilivyoambia, mtapata mengi mazuri. Msisahau vilevile na ukurasa wetu wa sauti na video ya medium.com. Barua pepe yetu ni Swahili radio at irib.ir. Imetimia saa mbili na nusu kwa wakati wa Teheran. Tegeni sikio, vichwa vya habari. Umoja wa Mataifa watoa wasiwasi na hali mbaya ya kibinadamu katika jimbo la Tigre nchini Ethiopia. Ethiopia asema mazungumzo kuhusu bwawa la Nahdha yamepiga hatua kubwa. Brigadia ya jenerali Hatami asema sauti ya Israeli ya kuitisha Irani ni kubwa lakini haina ubavu wa kufanya lolote. Na baada ya Ebola kuripotiwa tena DRC shirika la UNICEF lachukua hatua kuidhibiti. Karibuni. Habari kamili. Umoja wa Mataifa umeelezea wasiwasi wake kuhusu hali mbaya ya kibinadamu katika jimbo la Tigray la kaskazini mwa Ethiopia. Vyombo vya habari nchini Sudani vimenukuu ripoti ya Umoja wa Mataifa ambao mbali na kuelezea kusikitishwa sana na, na hali mbaya ya kibinadamu ya wananchi wa Ethiopia katika jimbo la Tigray umesema kuongezeka mapigano ya silaha kunazuia operesheni za kuwafikishia misaada ya kibinadamu mamilioni ya watu waliokwama katika eneo hilo. Vilevile vile Umoja wa Mataifa umetahadharisha kwamba hatari ya kutokea uhalifu wa kinyama huko Tigrey, Ethiopia, bado ni kubwa, na iwapo hakutachukuliwa hatua za haraka, basi hali ya kibinadamu katika eneo hilo itakuwa mbaya zaidi. Kabla ya hapo, mkurugenzi mkuu wa mpango wa chakula wa Umoja Mataifa WFP alisema taasisi hiyo imefikia mapatano na serikali ya Ethiopia kwa ajili ya kuongeza misaada ya kibinadamu katika eneo la Tigrey la kaskazini mwa nchi hiyo. David Beasley aliandika katika ukurasa wake wa Twitter baada ya kutembelea Mekele, makao makuu ya Tigrey, kwamba serikali ya Ethiopia na WFP zimefikia mapatano kuhusu utekelezaji wa hatua za wazi ili kupanua oparesheni za misaada ya kibinadamu katika eneo lote la Tigrey. Amesema mpango wa chakula wa umoja wa mataifa WFP karibuni hivi utaanza operesheni hizo. Serikali ya Ethiopia imetangaza kuwa haitakubali makubaliano yoyote yale kuhusu bwawa la Anahdha ambayo hayawani na tangazo la makubaliano yaliyotiwa saini tarehe 23 mwezi Mei mwaka 2015. Pamoja na tangazo hilo, Ethiopia ambayo imekuwa ikivutana na Misri na Sudan kuhusiana na kadhia ya bwawa la Anahdha imeeleza kuwa kumepigwa hatua kubwa katika mazungumzo yenye lengo la kuzipatia ufumbuzi hitilafu hizo. Hayo yameelezwa na Seleshi Bekele, waziri wa maji wa Ethiopia katika mazungumzo yake na waandishi wa habari mjini Addis Ababa ambapo amelituhumu taifa moja katika mazungumzo hayo kwamba limekuwa likikwamisha juhudi za kufikia makubaliano baina ya pande husika. Tamko hilo la Ethiopia linakuja siku moja tu baada ya waziri mkuu wa Sudan kuashiria jinsi kadhia ya bwawa la nodha ilivyogeuka na kuwa tishio kwa wasudani milioni 20 na kusema kuwa mgogoro wa ujenzi wa bwawa hilo unapaswa kupatiwa ufumbuzi kwa mujibu wa sheria za kimataifa. Bwawa la hnodh linajengwa katika umbali wa kilomita 15 kutoka kwenye mpaka wa Ethiopia na Sudan. Misri na Sudani zina wasiwasi kwamba ujenzi wa bwawa hilo utapunguza mgawo wao wa maji na kusababisha tatizo kubwa la maji katika nchi hizo. Hadi sasa kumefanyika duru kadhaa za mazungumzo baina ya wawakilishi wa nchi hizo tatu, lakini hayajakuwa na matokeo mazuri ya kuridhisha. Mnaendelea kutegea sikio taarifa ya habari za ulimwengu kwa asubuhi hii kutoka idhaa ya Kiswahili Redio Tehran. Waziri wa ulinzi wa Jamhuri ya Kiislamu Iran amesema sauti ya utawala haramu wa Israel ya kuitisha Iran ni kubwa, lakini kivitendo utawala huo hauna ubavu wa kufanya lolote dhidi ya taifa hili. Brigadia Jenerali Amir Hatemi amewaambia waandishi wa habari akiwa mkoani Khazvini hapa Irani kwamba Israeli ni kama mnyama mwenye mdomo mkubwa na mpana, ambaye anapiga makelele na kutoa vitisho, lakini mwenye mwili dhaifu na usio na ubavu, hivyo hana uwezo wa kutekeleza kivitendo vitisho vyake dhidi ya Iran. Waziri wa ulinzi wa jamhuri ya Kiislamu Irani amebainisha kuwa hivi sasa Irani ipo katika kilele cha uwezo na nguvu za kiulinzi, na kwamba katika kipindi cha siku kumi taifa hili limefanya manuva makubwa ya kijeshi ya nchi kavu, anga na baharini, ambapo hii ni ishara ya wazi ya utayarifu na maandalizi ya hali ya juu iliyo navyo vikosi vya ulinzi hapa nchini. Aidha, Brigedia Jenerali Hatami amesema uwezo wa kiulinzi wa Irani ni mkubwa kiasi kwamba hii leo umemnyima kabisa adui ujasiri wa kutaka kukabiliana kijeshi na taifa hili, na ndio maana adui amebakia kubwabwaja tu akiwa hana uwezo wa kuchukua hatua yoyote ya kivitendo dhidi ya Iran. Na sasa namkaribisha mwandishi wetu kutoka Bujumbura, Burundi, Bi Hamida Isa anayesema jumuiya ya Waislamu nchini Burundi hatimaye imepata kiongozi mpya baada ya kubakia wazi kwa muda wa miezi mitano. Kiongozi huyo mpya Shekhe Hasani Nyamweru ameshinda uchaguzi kwa asilimia 84 ya kura dhidi ya mpinzani wake Shekhe Salim Naya Bagabo aliyepata kura thelathini na mbili. Tumtegee sikio ni katika uchaguzi uliofanyika kwenye kituo cha utamaduni wa Waislamu mjini hapa Bujumbura, ndipo wagombea wawili Sheikh Hassan Nyamweru na Salum Nayabagabo walipogombea kuiongoza jumuiya ya Waislamu Burundi Komibo. Hivyo, Sheikh Hassan alipata kura 84 huku mpinzani wake kwenye nafasi hiyo Sheikh Salum akipata sauti 32 kura tatu katika uchaguzi huo ziliharibika. Sheh Hasani alisema kuchaguliwa kuiongoza jumuiya Waislamu Burundi ni zawadi kutoka kwa Allah. Kuchaguliwa sio ujanja, bali ni Mungu anampa zawadi hiyo amtakaye. Kila mtu alipata raji, walipataka wengi, lakini Mwenyezimungu amenipa mimi, si kwamba mimi ni mahiri au mjanja zaidi, lakini nashukuru neema hii ya Mungu kunipa majukumu hayo makubwa. Kiongozi huyu mpya wa jumuiya Waislamu nchini Burundi Comibu alibaini dhamira yake ya kuikusanya jamii ambayo katika miaka ya nyuma imekabiliwa na mikwaruzano mbalimbali, pasina kuweka kando ile ya kisiasa. Kwanza, la kwanza ni kukusanya Waislamu wote kwa pamoja. Sawa na bahati ambayo ninayo ni katika mashekhe wadogo ambao hawana tatizo na shekhe hata mmoja wala imamu wala mwalimu. Hilo mkiwauliza watasema hiyo. Wa kwa hiyo hiyo itanipa urahisi wa mimi kuweza kuwasogelea na kuwakokota, ili sote tuweze kuijenga jamii yenye nguvu, yenye mshikamano ambayo itakuja kuchangia vya kutosha kwenye serikali yetu. Waislamu wengi nchini kuwa anakamilisha vigezo vitakavyomwezesha kukamilisha majukumu yake. Amewataka wale ambao hawajamchagua katika uchaguzi huo kumtii kama unavyoagiza Uislamu. Sisi ni no Waislamu na wakumbuke sheria ya dini yetu inayosema, mtume anasema kwamba hakishachaguliwa kiongozi, ni lazima umuheshimu na utii, pindi cha kuamrisha yale yanayokwenda kinyume na dini. Kwa maana hiyo, ni haki yangu wao kunitii na ni haki yao mimi kuwatekelezea matakwa yao sawa na sheria huyo mpya wa jumuiya ya Waislamu nchini Burundi Komibu amechaguliwa ikiwa ni miezi mitano baada ya aliyekuwepo Shehe Sadiki Abdallah Kajandi kujiuzulu kwenye nafasi hiyo kufuatia kashwa ya kupitisha mlango wa nyuma mali ya jamii. Hamida Isa, idhaa ya redio Tehran, Bujumbura. Asante sana Hamida Isa kwa ripoti yako kutoka Bujumbura, Burundi. Shirika la kuhudumia watoto la Umoja wa Mataifa UNICEF limetangaza kuwa limepelekea limepeleka wafanyakazi zaidi na linajiandaa kupeleka vifaa vya matibabu katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kwa ajili ya kukabiliana na wimbi jipya la ugonjwa wa Ebola katika nchi hiyo. Hatua hiyo ya UNICEF inafuatia taarifa ya kupatikana kwa mgonjwa mpya wa Ebola kwenye mji wa Butembo jimboni Kivu Kaskazini, eneo ambalo lilikuwa kitovu cha mlipuko wa kumi wa ugonjwa huo uliotangazwa kumalizika mwezi Juni mwaka jana. Taarifa ya shirika la kuhudumia watoto la Umoja wa Mataifa imeeleza kuwa tayari wafanyakazi wa UNICEF kutoka ofisi ya Beni wamefika Butembo kusaidiana na kitengo cha afya mjini humo, wakati huu ambapo shirika la afya duniani WHO nalo pia likiwa limeshachukua hatua za kupeleka wataalamu wake kwa ajili ya kubaini watu waliokuwa karibu na marehemu aliyeaga dunia kwa ebola. Mlipuko wa kumi wa ebola nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ulidumu kwa takriban miaka miwili na ulikuwa mlipuko wa pili kwa ukubwa duniani ukiwa na wagonjwa 3481 ambapo kati ya hao 2299 walifariki dunia na 1162 walipona. Harakati za kukabili mlipuko huo zilikuwa zinakumbwa na changamoto kutokana na ukosefu wa usalama kwenye eneo hilo. Na mkuu wa kamati kuu ya Yemen amesisitiza kuwa kupatikana amani nchini humo kunahitajia kutangazwa kusitishwa uvamizi na kuondolewa mzingiro uliowekewa nchi hiyo ya kiarabu na pande nne uvamizi Mohamed Ali Ali Houthi, ambaye pia ni mwanachama wa harakati Ansarullah ya Yemen, amesema nchi zilizovamia Yemen haziwezi kurejesha amani nchini humo katika hali ambayo bado zinaendelea kuishambulia na kuizingira kwa pande zote nchi hiyo. Amesema hiyo ni taswira tu ya kipropaganda, zikijionyesha kuwa wahanga badala ya nchi wauaji. Rais mpya wa Marekani Joe Biden ametangaza kuwa nchi hiyo itasitisha operesheni za kijeshi huko Yemen. Amesema hatua hiyo huenda ikasitisha vita nchini humo, lakini amani haitapatikana hivi karibuni huko Yemen. Na huu ndio mwisho wa taarifa ya habari za ulimwengu. Na sasa tunawaletea uchambuzi wetu wa kisiasa asubuhi hii ambao kichwa chake cha maneno kinasema tishio la kurejea upya kundi la Daesh huko Iraki. Harakati za kundi la Daesh na pia mapigano kati ya kundi la Ashdoshabi la Iraki na masalia ya kundi hilo la kigaidi yameongezeka nchini humo katika miezi ya karibuni. Kuna nukta kadha muhimu kuhusiana na jambo hilo. Ya kwanza, chunguzi mbalimbali zinaonyesha kuwa harakati za masalia ya wanachama wa Daesh zimeongezeka zaidi katika mikoa ya Salahuddin na Diala. Mkoa wa Diala una mpaka wa pamoja na Iran na ule wa Salahudin pia hauko mbali sana na mipaka ya Iran. Wapo baadhi wanaoamini kwamba kundi la Daesh limeshadidisha hujuma kali huko Diala na Salahudin ili kutekeleza jambo kubwa zaidi. Wakati huo huo, kuna uwezekano kwamba masalia hayo tajwa ya Daesh yameimarisha harakati zake katika maeneo mengine ya Iraki pia, harakati ambazo ni zaidi ya kutekeleza operesheni za milipuko. Kuhusiana na kadhia hii tunaweza kuashiria kufanyiwa marekebisho muundo wa kundi la Daesh huko Iraki. Katika uwanja huo pia harakati ya Al-Nujaba hivi karibuni ilitahadharisha juu ya kujitokeza upya kundi la Daesh huko Iraki. Nukta ya pili, jeshi la Marekani limeingiza Iraki idadi kubwa ya magaidi kutoka Siria. Kuondoka huko Siria magaidi hao na kuingia Iraki ni moja ya sababu kuu za ukosefu wa amani unaoshuhudiwa sasa nchini humo. Katika mwaka mmoja wa karibuni, swala la kuondoka wanajeshi wa Marekani huko Iraki limejadiliwa pakubwa na kutiliwa maanani na baadhi ya makundi ya kisiasa na wananchi wa Iraki, na hivi sasa pia jambo hilo linaendelea kuchukuliwa kwa uzito mkubwa. Aidha, mwishoni mwa utawala wa rais wa zamani wa Marekani Donald Trump ilitangazwa kuwa wanajeshi kadhaa wa nchi hiyo wangeondoka huko Iraki. Inaonekana kuwa kuongezeka vitisho vya Daesh kuna mfungamano na swala la kuondoka wanajeshi wa Marekani na nchi hiyo ya Magharibi. Pamoja na baadhi ya mirengo ya ndani ya Iraki inafanya jitihada za kutumia swala la kuongezeka vitisho vya Daesh ili wanajeshi wa Marekani waendelee kubaki katika nchi hiyo ya kiarabu. Nukta ya tatu ni kuwa vikosi vya Hashdi Ushabi vimekuwa vikilengwa katika harakati za miezi ya hivi karibuni za masalia ya Daesh huko Iraki. Ni wazi kuwa kundi la Daesh linaendesha mashambulizi ya moja kwa moja dhidi ya kundi la Hashdu Shabi ambalo tunaweza kulitaja kuwa ni kikosi cha usalama cha Iraki kilichojiimarisha na kujizatiti pakubwa, ambacho kinaendelea kukabiliana na mabaki ya magaidi wa Daesh na wakati huo huo kikipinga vikali kuendelea kusalia wanajeshi wa Marekani huko Iraki. Aidha, kundi la Hashd Ushabi ni moja ya waitifaki wa Jamhuri ya Kiislamu ya Irani huko Iraki. Kwa hivyo, kutoa pigo kwa wapiganaji wa Hashd Ushabi ni kati ya malengo muhimu ya hujuma za karibuni za kundi la Daesh huko Iraki. Nukta ya nne: kubomolewa na kuharibiwa miundombinu ya Iraki pia ni moja ya malengo makuu ya harakati hizo tajwa za kundi la Daesh nchini humo. Kundi hilo aidha lilitoa pigo kubwa kwa miundombinu ya Iraki kuanzia mwaka elfu mbili kumi na nne hadi elfu mbili kumi na saba. Hivi sasa pia wanachama wa Daesh wanafuatilia lengo hilo, kwa sababu vitisho vyao vinapata nguvu kupitia kuharibu miundombinu na kuakisiwa pakubwa pia na vyombo vya habari, jambo ambalo lina umuhimu mkubwa kwa magaidi hao. Na nukta ya tano na ya mwisho ni hii kuwa, kundi la Daesh limeibuka na kukulia katika mazingira ya kisiasa na kiusalama yenye kulegalega. Naendelea kutegea sikio matangazo moja kwa moja kutoka hapa Teherani na sasa tunakaribisha kipindi chetu cha kwanza, Maadhimisho ya alfajiri kumi. Assalamu alaikum, mpenzi msikilizaji wa redio Tehran na karibu kwa nasi tena katika mfululizo mwingine wa vipindi hivi maalumu tulivyokuandalia kwa, kwa mnasaba wa kuadhimisha ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu ya Iran. Kipindi chetu cha leo kitazungumzia sababu za kuendelea kudumu mapinduzi hayo. Endelea kuwa nami basi hadi tamati ya mazungumzo yetu. Mapinduzi ya Kiislamu yalikuwa mwanzo wa mabadiliko makubwa na mapana ndani ya Iran na katika nchi nyingi duniani. Tukio hilo kubwa na la kihistoria lilibadilisha miamala mingi ya kisiasa duniani na katika eneo kwa manufaa ya wanaonyongeshwa na kupelekea kuibuka wimbi kubwa la harakati za ukombozi na kupigania kujitawala duniani kote. Mapinduzi ya Kiislamu ya Iran yaliufanya Uislamu utukuke na kuwa na adhama, na yakahuisha pia utambulisho wa kidini wa umma wa Kiislamu sambamba na kuwaonyesha walimwengu njia na namna ya kukabiliana na uistikbari. Mapinduzi ya Kiislamu ya Iran yaliyotokea mwaka 1979 mbali na kuteteresha na kutoa changamoto kwa sera za kibeberu za Marekani na madola mengine makubwa, lakini kutokana na kuendelea kudumu kwa zaidi ya miongo minne sasa, yametoa mafunzo na matamanio ya kupiganiwa na mwanadamu wa leo, mafunzo ambayo si tu hayachakai kutokana na muda kupita bali mvuto wake kwa mwanadamu wa zama hizi unazidi kuongezeka kila uchao. Moja ya sifa za kipekee za mapinduzi ya Kiislamu ni kudumu na kuendelea malengo yake ya asili. Jambo hili na licha ya kupita miaka 42 tangu ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu, limeifanya harakati hii ya kukumbukwa milele iendelee kuwa na taathira ndani ya nyoyo na nafsi zenye kiu ya haki na uadilifu. Mojawapo ya sababu zilizo yafanya mapinduzi ya Kiislamu yaendelee kuwepo na kudumu ni kushikamana kwake na sira na fikra safi na za asili za viongozi wa Uislamu, hususan mtume wa rehma na huruma Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam, pamoja na mafunzo ya hamasa kuu za dini hiyo tukufu kama ya Mabath, yani kupewa utume mtukufu huyo Ghadir tukio la kuainishwa khalifa na imamu wa umma pamoja na hamasa ya Ashura ya tukio la Karbala. Mapinduzi haya yanaendana na malengo matukufu kabisa ya mwanadamu na matarajio yake ya kimaanawi, na yalitokea pale fikra za kiliberali na kisoshalisti zilipokuwa zimepoteza mvuto wao, yakawaletea wanadamu ujumbe wa iza heshima na uhuru Ndipo jemedari wa mapinduzi ya Kiislamu, Imam Khomeini, Mwenyezi Mungu amrehemu, akasema Uislamu na utawala wa Kiislamu ni shani ya Mwenyezi Mungu ambayo ikifuatwa inawahakikishia waja wake saada na fanaka ya duniani na akhera ya kiwango cha juu kabisa, na ina uwezo wa kufuta udhalimu, unyang'anyi, ufisadi na uonevu na kuwafikisha watu kwenye ukamilifu wanaohitajia. Kwa hiyo ikiwa mfumo wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran unaofuata dira ya mapinduzi ya kiislamu utaendelea kushikamana na njia sahihi ya Uislamu wa asili na kuwafanya watu waendelee kuwa na moyo wa kuulinda Uislamu na thamani za kiislamu hakuna nguvu yoyote itakayoweza kuzuia usipige hatua kuelekea malengo yake matukufu ya kumjenga mwanadamu. Kwa hakika ni nguvu na uwezo wa Mwenyezi Mungu unaozielekeza nyoyo kwenye uongofu na kuwasemeza watu kwa lugha ya fitra na maumbile yao, kama ilivyo katika aya ya 63 ya Suratul Anfal ambapo Mola aliyetukuka anasema kuunganika kwa nyoyo za waja wake kiupendo kunatokana na yeye mwenyewe tu, na kwamba laiti Bwana Mtume Bwana Mtume sallallahu alaihi waalihi wasallam angetumia utajiri wote wa duniani asingeliweza kulifanikisha jambo hilo. Aya hiyo inasema: na akaziunga nyoyo zao, na lau wewe ungelitoa vyote viliyomo duniani usingeliweza kuziunga nyoyo zao, lakini Mwenyezi Mungu ndiye aliyewaunganisha. Hakika yeye ndiye Mtukufu, mwenye nguvu na mwenye hekima. Jambo jingine lililoyadumisha mapinduzi ya Kiislamu ni kuwepo kwake kwa, kwa matakwa na irada ya watu wenyewe. Mapambano ya umma mkubwa ulioshikamana pamoja na harakati yenye mpangilio na lengo maalumu, ni mojawapo ya sifa za kipekee za mapinduzi ya Kiislamu ambayo imeshuhudiwa kwa nadhra katika historia. Nukta muhimu inayopasa kuzingatiwa ni kwamba umoja na mshikamano huo wa watu ulihitaji mwongozo na kiongozi ili kuweza kuwa na tija. Na siri ya ushindi wake ilikuwa ni kumfuata kiongozi mmoja tu, ambaye alichokitamka yeye ndicho kilichosikilizwa na watu wote katika jamii. Ni kwa sababu ya umuhimu wa jambo hilo ndipo katika aya ya 31 ya Suratu Ali Imran, Mwenyezi Mungu akawaambia watu wanaosema wanampenda yeye ya kwamba kama kweli mnampenda Allah, basi mfuateni Mtume wake. Mwenyezi Mungu anasema: ikiwa nyinyi mnampenda Mwenyezi Mungu basi nifuateni mimi, Mwenyezi Mungu atakupendeni na atakufutieni madhambi yenu, na Mwenyezi Mungu ni mwenye kufuta madhambi na mwenye kurehemu. Hapana shaka kuwa ukweli, uwazi, ushujaa, shahsia iliyotukuka kielimu na kifikhi, pamoja na maisha ya kawaida kabisa aliyokuwa akiishi Imam Khomeini, Mwenyezi Mungu amrehemu, vilikuwa na taathira katika kuonyesha mfano wa kuigwa kiongozi. Kutokana na mwongozo wa kiongozi huyo mwenye hekima na busara, wananchi wenye mapenzi ya Mwenyezi Mungu katika Irani ya Kiislamu walifanya muamala na mola wao na kwa imani waliokuwa nayo kwa ahadi ya ushindi aliowapa Mwenyezi Mungu waliweza kufanya mapinduzi makubwa. Kwa hiyo, utiifu kwa kiongozi ni sababu nyingine ya kudumu na kubaki imara mapinduzi ya Kiislamu. Kwa dhati yake na kutokana na maumbile yake mwanadamu ni kiumbe anayehitaji kuwa huru, na dini tukufu ya Uislamu inasisitiza kila mara juu ya kukataa waislamu kudhibitiwa na kutawaliwa na makafiri, kama inavyoeleza sehemu ya mwisho ya aya 141 ya Suratun Nisaa ya kwamba, na wala Mwenyezi Mungu hatawapa makafiri njia ya kuwashinda waumini. Moja ya misingi mikuu na malengo muhimu katika dini ya Uislamu ni kuhakikisha waislamu na utawala wa kiislamu wanabaki kuwa na nguvu, hadhi na nafasi ya juu, kuwa na nguvu na sauti ya juu. Maadui ya kuwatawala waislamu na ardhi za waislamu hakukubaliki kwa namna yoyote ile, na si sahihi, bali ni marufuku kufanya miamala na mabadilishano na kuwa na uhusiano wa aina yoyote ile utakaowafanya maadui na maajinabi wawe na satwa ndani ya jamii za Kiislamu. Imam khomeni Mwenyezi Mungu amrehemu, ambaye alikuwa mfuasi wa kweli wa chuo cha fikra cha Uislamu, alikuwa katika kila hatua anayochukua anafuata maelekezo ya aya hiyo, na akiitakidi kwamba kulingana na kaida na msingi huo, haifai kuacha mwanya wowote utakaowawezesha maadui kudhibiti na kuzitawala jamii za Kiislamu. Kwa hiyo kupambana na dhuluma na ustikbari na kupigania uadilifu na kutetea wanaodhulumiwa ni sababu nyingine iliyoyadumisha mapinduzi ya Kiislamu na harakati hiyo ya umma, ni kama alivyotueleza Mwenyezi Mungu, mola mwenye hekima kwamba mapambano hayo matakatifu ndilo lengo la kutumwa mitume na kuteremshwa vitabu vya mbinguni kama isemavyo aya 25 ya Suratul Hadidi ya kwamba kwa hakika tuliwatuma mitume wetu kwa dalili waziwazi na tukateremsha kitabu pamoja nao na mizani, ili watu wasimamie uadilifu. Fikra ya kupiga vita dhuluma iliyomo ndani ya mfumo wa kiislamu imepelekea kila mara mabeberu na waistikbari duniani kufanya kila aina ya vitimbi ili kukwamisha kusonga mbele mfumo huu usiweze kufikia malengo yake matukufu. Hata hivyo, busara na uelewa umewawezesha wananchi wa Iran kuwatambua maadui zao na kupata ushindi dhidi yao. Kwa hiyo, kwa kupambana na uistikbari mfumo wa Jamhuri ya Kiislamu umeweza kulinda nguvu na uwezo wake na kutoruhusu ushawishi na satwa ya maajnabi. Kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu Ayatullah Khamenei anasema miaka zaidi ya 40 ya njama dhidi ya jamhuri ya Kiislamu wakati mapinduzi yenyewe ya yanaendelea kupiga hatua mbele ni ishara ya kushindwa Marekani kuisimamisha harakati ya taifa la Iran. Ayatullah Khamenei anafafanua zaidi kama ninavyomnukuu: maadui wa Iran azizi kwa miaka arobaini wametekeleza aina mbalimbali mbali za mashinikizo ya kila upande ya kisiasa, kiuchumi na kipropaganda dhidi ya taifa. Lakini hata siku jamhuri ya Kiislamu ilipokuwa ni mwanagenzi, hawakuweza kuwa na uthubutu wa kufanya upuuzi wowote. Mpenzi msikilizaji, muda wa kipindi chetu umefikia tamati, lakini nimalizie kwa kukukumbusha kwamba tulioashiria katika mazungumzo yetu ni sababu zilizowezesha kudumu na kuendelea kupiga hatua mbele harakati isiyo na kifani katika historia ya kisiasa duniani ambazo zimeyapambanua mapinduzi haya na mapinduzi mengine makubwa yaliyotokea duniani. Mapinduzi ya Kiislamu ya Iran yalifungua ukurasa mpya wa utambulisho wa kiutamaduni na kihistoria wa nchi hii na kutoa mwanga wa ustaarabu mpya uliojengwa juu ya misingi ya thamani na malengo matakatifu ya dini ya Uislamu. Mfumo ulioasisiwa kutokana na mapinduzi haya umesimama juu ya usuli na misingi ya Kiislamu ambayo chimbuko lake ni fitra na maumbili ya mwanadamu haichakai kwa kupita wakati, bali inaendelea kuvutia vizazi vya kila zama. Asante ah, kwa kunisikiliza na kwa heri. Asante ah, sana, Befuta Musaidi, kwa kipindi chako hicho cha alfajiri kumi. Na sasa tunaletea macho yetu magazetini. Ninaanza uchambuzi wa macho yetu magazetini leo Jumanne, tarehe 9 Februari 2021 miladia, kwa kutupia jicho baadhi ya magazeti ya nchini Tanzania. Naanza na toleo la mtandaoni, mpendwa msikilizaji, la gazeti la Mwananchi ambalo limeandika ajali za bodaboda, ulaji nyama tishio jipya la kifafa, kasi ya wagonjwa wapya yashitua madaktari, watoa angalizo kwa madereva na abiria, simu za mkononi hatari zaidi kwa uhusiano na ndoa, vita mpya dhidi ya rushwa ya ngono vioni, na bajeti ya uchumi na maisha ya watu. Gazeti ya Nipashe lina habari kuu katika kurasa wake wa mwanzo isemayo "Mwinyi ajira nyingi zinakuja, afunguka umuhimu Maalim Seif kuungana naye, uchumi wa bluu, vita kuukabili ubadhirifu". Hiyo ikiwa ni habari kuu gazeti ya Nipashe. Aidha, limeandika TABOA yalalamikia mfumo wa mtandao wa kukatisha tiketi kukatisha tiketi. Mfumuko wa bei waongezeka. Mfumuko wa bei wa taifa kwa mwaka ulioishia mwezi Januari mwaka 2021 umeongezeka mw kutoka asilimia 3.2 kwa mwaka ulioisha mwezi Disemba mwaka 2020 hadi asilimia 3.5 kwa mwaka ulioisha mwezi Januari 2021. Bunge la shauri serikali kupaa kwa deni la taifa. Mbunge ataka kusitishwa tozo za utalii za Tanapa na Tanzania na Afrika Kusini zawasilisha ombi maalumu au Gazeti la Majira kwa upande wake limeandika serikali ya shusha rungu kwa mabaraza ya ardhi ni kwa wilaya zote nchini, ayaagiza kutumia Kiswahili kutoa hukumu. A, pambana na mamba. A, pambana na mamba na kuibuka mshindi. Serikali yasema korona haijaathiri upatikanaji mafuta. Polisi Igunga watuhumiwa kumbambikizia mwananchi kesi. Wanakijiji wakimbia maeneo ya kazi kuogopa kupima VVU mahakama mafisadi yanukia Zanzibar na kamati za TSC zatakiwa kutenda haki kwa walimu. Sasa naligeukia toleo la mtandaoni la gazeti la habari leo ambalo lina vichwa vya habari visemavyo: mapato bandarini Zanzibar yaongezeka, D Mwinyi ataja manne siku mia moja, Afrika Kusini yasitisha chanjo ya korona, Ndalichako aonya walimu tuisheni mavazi na serikali yaja na vipaumbele vitano, bajeti ya trilioni 36.3. Hayo yakiwa Tanzania. Nchini Kenya, ninaanza kutupia jicho gazeti la Star ambalo limeandika hatua za Yatani zitapunguza matumizi ya mashirika ya serikali na kuingiza nidhamu katika swala la bajeti. Chama tawala cha Jubilii kinachoongozwa na, na Rais Uhuru Kenyatta kimewafukuza maseneta sita wenye mfungamano na naibu Rais William Ruto, huku hatima ya Kang'ata ikiwa kwenye mzani. Mahakama imeizuia Tume Huru ya Uchaguzi na Mipaka ya Kenya IBC kuwasilisha mswada wa BBI katika kaunti za nchi hiyo. Idadi ya watu wanaoambukizwa korona nchini Kenya imeongezeka kwa asilimia 6.4 jana Jumatatu. Na gazeti ya Standard la nchini Kenya pia lina habari zisemazo Utata kufuatia kwa kuaga dunia mfanyakazi wa benki baada ya kusukumwa nje na dereva wa basi la matatu. Wananchi waiomba serikali iondoe kafyu ili kufufua uchumi. Na jamvi la macho yetu magazetini linakunjwa, kutupia jicho gazeti ya New Times inayochapishwa nchini Rwanda. Linatupasha kuwa hisia na maoni mchanganyiko baada ya mji wa Kigali kuanza tena shughuli zake baada ya kusita kwa wiki tatu ili kuzuia kuenea maambukizi ya korona. Rwanda kupokea dozi milioni 2.6 za chanjo ya COVID 19 kupitia mpango wa utekelezaji wa umoja wa Afrika, EU, na zoezi la kunyunyiza dawa ya kuulia mbu majumbani kugharimu dola milioni 36. Ni hayo tu mpendwa msikilizaji, ambayo nimeweza kuwadondolea kutoka macho yetu magazetini. <tune> Na sasa nawaletea ulimwengu wa michezo na makala ya leo katika historia. Ulimwengu wa michezo. Ahlan wasahlan wa marhaba, ashiki na mfuatiliaji wa matukio ya spoti, karibu tutupia jicho baadhi ya matukio muhimu ya michezo yaliyoshuhudiwa ndani ya siku saba zilizopita katika pembe mbalimbali mbali za dunia, na kusihi tuandamane sote hadi tamati ya kipindi. Tuanzie hapa nchini. Klabu ya Persepolis ilipata ushindi hafifu wa bao moja kwa mtungi siku ya Alhamisi ilipovana na Traktor Sazi katika mchuano wa wiki ya 14 ya ligi kuu ya soka ya Iran. Wachezaji wa Persepolis walinyamaza kimya kwa dakika moja kabla ya kuanza mchuano huo kama ishara ya heshima na kumwenzi mchezaji wa zamani wa klabu hiyo ya wekundu wa Tehran, Ali Ansarian, aliyeaga dunia Jumatano kutokana na ugonjwa wa COVID-19. Mahasimu wao Esteghlal siku ya Ijumaa walijikuta wakibanwa na klabu chovu ya Nassaje na mchuano huo kuishia kwa the blues wa Tehran kupata ushindi mwembamba Esteglal inasalia kileleni mwa jedwali la ligi kuu ya soka ya Iran kwa alama 26 ikifuatiwa na Sepahan yenye alama 25. Sepahan ilijiongezea pointi tatu muhimu siku ya Ijumaa baada ya kuibamiza Zobahan mabao matatu kwa moja katika uwanja wa Fuladshar mjini Isfahan. Sanat Naft na Fulad waliondoka uwanjani kwa alama moja kila moja baada ya mchuano wao wa debi la Abadan kumalizika kwa sare ya bao moja kwa moja. Sanat Naft walitangulia kuona nyavu za mahasimu wao Fulada kwa goli la Reza Khaleghifar, na dakika nane baadaye raia wa Mali Musa Kolibali akasawazisha mambo. Naft haina budi kufunga orodha ya tatu bora, angalau kwa sasa, ikiwa na alama ishirini na tatu, alama mbili zaidi ya Persepolis waliotuama katika nafasi ya nne. Golgohar ililazimishwa sare tasa na Naft Mas Jadu Suleiman mjini Serjon, wakati ambapo watengeneza magari mashin sazi na peikan walikuwa wanamaliza ngoma draw kwa kufungana mabao mawili kwa mawili. Basketball: rais wa shirikisho la mpira wa kikapu wa Iran amesema anatumai kuwa timu ya taifa ya basketball ya wanaume wa Jamhuri ya Kiislamu itavuka hatua ya makundi na kusonga mbele katika michezo ya olimpiki ya Tokyo mwaka huu 2021. Ramin Tabatabai alisema hayo Jumatano hii siku moja baada ya la basketboli duniani FIBA kuchezesha draw ya timu zitakazochuana katika mashindano hayo yanayotazamiwa kufanyika kuanzia Julai mwaka huu nchini Japan. Amesema timu ya mpira wa kikapu ya Iran inajiamini licha ya kupangwa katika kundi moja na miamba ya basketboli duniani. Siku ya Jumanne FIBA ilipanga Iran katika kundi A pamoja na Marekani na Ufaransa, huku timu ya nne katika kundi hilo ikitazamiwa kutoka katika migaragazano mikali baina ya Kanada, China, jamhuri ya Chek, Urugwe, Uturuki na Ugiriki. Mashindano hayo ya Olimpiki ya Tokyo ambayo yalipaswa kufanyika mwaka jana elfu mbili ishirini lakini yakaakhirishwa kutokana na janga la Corona, sasa yatafanyika baina ya Julai 25 na Agosti 7 mwaka huu nchini Japan. Tuvuke milima na mabonde, na tuelekee barani Afrika. Mabingwa watetezi wa kombe la mataifa ya Afrika kwa wachezaji wa ndani almaarufu CHAN, Morocco wametoa ubingwa wa mashindano hayo ya kibara, baada ya kuiadhibu Mali mabao mawili kwa sifuri waliposhuka dimbani Jumapili, katika fainali ya aina yake ya kukata na shoka mjini Yaunde, huko Cameroon. Waarabu hao walicheza kufa kupona katika mchuano huo ili kulihifadhi taji hilo. Bao la kwanza la Moroko lilifungwa na Sofiane Boftini katika dakika 69, na dakika 10 baadaye Ayub Al Kabi akapiga msumari wa mwisho kwenye jeneza la The Eagles wa Afrika Magharibi. Kwa ushindi huu Moroko sasa imejiunga na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kuwa washindi mara mbili wa mashindano hayo ya kikanda na kutia msumari moto kwenye kidonda. Isaka Samake alipigwa kadi nyekundu katika dakika za lala salama na kuzidisha masaibu na majonzi ya mali huko hayo ya kijeri. Gine imeibuka ya tatu kwenye fainali hizo za Chan mwaka 2021 baada ya kuwagaragaza wenyeji Cameroon mabao mawili kwa mtungi Jumamosi usiku katika uwanja wa Reunification. Mwalaye Sila alifungulia geni ukurasa wa mabao katika dakika ya tisa kabla ya Mamaduba Bangura kufunga la pili mwishoni mwa kipindi cha kwanza. <mulia> Licha ya kucheza kwa kujituma, kumiliki asilimia kubwa ya mpira na kutamalaki mchezo katika kipindi cha pili, juhudi za Cameroon zilikosa kuzaa matunda na fataki zao kupitia forward Joel Ngon na kiungwa Anthony Mfede zikipanguliwa kirahisi na kipa Musa Kamara. Washindi hao wametia kibindoni mamilioni. Tu tupie jicho magongo. Timu ya taifa ya Kenya ya mpira wa magongo ya wanaume na ile ya wanawake zimefuzu kushiriki Kombe la Afrika kutoka ukanda wa kaskazini mashariki. Hayo yalitangazwa Jumamosi na shirikisho la mpira wa magongo Kenya, KHU. Mwenyekiti wa KHU Nahashon Randiek amesema Kenya na Uganda zilipata tiketi mbili zilizokuwa mezani kushiriki dimba la Afrika baada ya mashindano ya kaskazini mashariki kuvutia mataifa hayo mawili pekee. Kombe la Afrika litafanyika nchini Misri ama Afrika Kusini, mataifa mawili ambayo yana uwezo wa kuliandaa ikiwemo kuwa na viwanja vya kisasa. Mabingwa wa bara Afrika watajikatia tiketi ya kushiriki kombe la dunia mwaka elfu mbili na ishirini na mbili tufunge kipindi kwa kutupia jicho ligi kuu ya soka ya Uingereza. Klabu ya Manchester City walipiga hatua wa kubwa katika kuweka wazi maazimio yao ya kutoa ubingwa wa ligi kuu ya EPL msimu huu baada ya kuwasasambua mabingwa tetezi Liverpool kichapo cha mabao manne kwa moja jumapili usiku. Mchuano huo ulishuhudia chipukizi Phil Foden akitamba zaidi uwanjani, huku masihara ya kipa Alison Becker yakichangia pakubwa masaibu ya, ya Liverpool wanaotiwa makali na kocha Jurgen Klopp. Ilikuwa mara ya kwanza tangu mwaka elfu mbili na tatu kwa ManCity kusajili ushindi dhidi ya Liverpool katika EPL ugani Anfield, na ilikuwa pia mara ya kwanza kwa mkufunzi Pep Guardiola kuangusha Liverpool ugenini. Ushindi huo wa Man City umewadumisha kileleni mwa jedwali la EPL kwa alama 50, tano zaidi kuliko nambari mbili, Manchester United. Huku City wakikwea kileleni, watani wao Manchester United walikuwa wanaisagasaga saga Southampton mabao tisa kwa mtungi Jumanne usiku. Katika mchuano huo wa Jumanne uwanjani Old Trafford, wageni walilishwa kadi nyekundu dakika ya pili ya mchezo na kuwapa United fursa nzuri ya kumimina mabao manne kabla ya kwenda mapumzikoni. katika michuano mingine ya EPL iliyoshuhudiwa hivi karibuni, Tottenham Hotspurs ilipokezwa kichapo cha bao moja kwa mtungi na Chelsea Februari 4. Chelsea waliendeleza rekodi yao ya kutoshindwa chini ya mkufunzi mpya Thomas Tuchel, na ushindi dhidi ya Spurs uliwapaisha hadi nafasi ya sita kwenye msimamo wa EPL. Tottenham iliibamiza West Brom mabao mawili kwa sifuri wakati ambapo Chelsea ilikuwa inaicharaza Sheffield United mabao mawili kwa moja City wanaongoza jedwali la EPL kwa alama 50, wakifuatiwa na Man U wenye alama 45. Leicester wanafunga orodha ya tatu bora kwa alama 43. Liverpool na Chelsea wanafuatana unyo kwa unyo katika nafasi za 4 na 5 kwa alama 40 na 39, kwa usanjari huo na matokeo hayo ya EPL ndiyo yanayotufungia kipindi chetu cha leo. Tukutane juma lijalo panapo majaliwa wake Mola. Jina langu ni Hussein Hassan, asante na kwaheri. Leo katika historia. Leo ni Jumanne tarehe 26 Jamadi Thani mwaka 1442 Hijiria, inayosadifiana na tarehe 9 Februari mwaka 2021. Siku kama ya leo miaka 1434 iliyopita vita vya Dhatu Salasil vilimalizika kwa waislamu kujipatia ushindi. Vita hivyo vilianza baada ya habari kusambaa kwamba kikundi cha washirikina kilitaka kushambulia mji wa Madina. Baada ya habari hiyo kumfikia Mtume Muhammad, amani ya Mwenyezi Mungu iwe juu yake na ali zake, aliwaamuru baadhi ya wa Waislamu waende kukabiliana na washirikina hao, wakiongozwa na kamanda mmoja aliyetoka upande wa Muhajirina. Hata hivyo, baada ya kujua uwezo mkubwa waliokuwa nao maadui, kundi hilo la Waislamu lilirejea Madina. Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam alimtuma kamanda mwingine, lakini naye pia alirejea na ndipo Mtume Mtukufu alipomteua Ali bin Abitalib alaihi ssalam aongozi wa Islamu katika mapigano hayo. Imamu Ali bin Abitalib aliwashambulia maadui kwa umahiri mkubwa na kurejea Madina akiwa na ushindi. Katika siku kama ya leo miaka 42 iliyopita, majenerali wa utawala wa Shah Waliongeza muda wa serikali ya kijeshi katika mji wa Teheran. Majenerali hao walichukua hatua hiyo ili kuwazuia wananchi kuwaunga mkono na kuwasaidia wanajeshi wa kikosi cha anga ambao walikuwa wakishambuliwa na kikosi cha gadi ya Shah, na kwa njia hiyo waweze kumtia mbaroni Imamu Ruhullah Khomeini pamoja na shahsia wengine muhimu waliokuwa katika harakati za mapinduzi au kuwaua. Lakini kiongozi mkuu wa mapinduzi ya Kiislamu, kwa kuona mbali na kusoma vyema nyakati, aliwatolea wito wananchi kupuuza kizuizi hicho kilichowekwa na majenerali wa Shah cha kuongeza muda wa serikali ya kijeshi au sheria za kutotoka nje. Wananchi wana mapinduzi wa Irani pia waliitikia agizo hilo la Imamu Khomeini, Mwenyezi Mungu amrehemu, na kumiminika katika mitaa ya Tehran na kueneza mapambano yao katika vituo vingine vya kijeshi vya utawala wa kidikteta wa Shah katika jiji la Tehran na maeneo mengine. Na siku kama ya leo miaka 29 iliyopita, baada ya chama cha uokovu wa Kiislamu cha Algeria FIS kupata ushindi mkubwa katika uchaguzi wa bunge, wanajeshi waliokuwa wakitawala nchi hiyo walibatilisha matokeo ya uchaguzi huo na kukipiga marufuku chama hicho, hali iliyopelekea kuzuka machafuko makubwa. Machafuko hayo yalipelekea kuuawa watu wengi nchini Algeria. Asante sana na shukran sana Amir Ibrahim kwa makala hiyo fupi ya leo katika historia. Tunataji kuwa wasikilizaji wetu wamenufaika nayo. Nasoma maoni ya msikilizaji wetu ni Dakta Yazidi Akida kutoka Tanga. Ameandika bighanima wa Muhamed, hongera kwa umahiri na kupongeza Yazidi kutusomea habari, sauti sika maradi imetulia vizuri na kuambia wadudi ya kuepushia shari. Naitwa Dakta Yazidi Akida Wachumbageni, Tanga, Tanzania. Nami nasema asante sana kwa shairi murua. Na sasa ni habari za dunia kwa ufupi. Umoja wa Mataifa umeelezea wasiwasi wake kuhusu hali mbaya ya kibinadamu katika jimbo la Tigray kaskazini mwa Ethiopia. Vyombo vya habari nchini Sudani vimenukuu ripoti ya Umoja wa Mataifa ambao mbali na kuelezea kusikitishwa sana na hali mbaya ya kibinadamu ya wananchi wa Ethiopia katika jimbo la Tigray umesema kuongezeka mapigano ya silaha kunazuia operesheni za kuwafikishia misaada ya kibinadamu mamilioni ya watu waliokwama katika eneo hilo. Wakati huo huo, serikali ya Ethiopia imetangaza kuwa haitakubali makubaliano yoyote yale kuhusu bwawa la Anahdha ambayo hayawani na tangazo la makubaliano yaliyotuiwa saini tarehe 23 Mei mwaka elfu mbili kumi na tano. Waziri wa ulinzi wa jamhuri ya kiislamu Irani brigadia jenerali Amir Hatemi amesema sauti ya utawala haramu wa Israel ya kuitisha Irani ni kubwa, lakini kivitendo utawala huo hauna ubavu wa kufanya lolote dhidi ya taifa hili. Shirika la kuhudumia watoto la Umoja wa Mataifa UNICEF limetangaza kuwa limepeleka wafanyakazi zaidi na linajiandaa kupeleka vifaa vya matibabu katika jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo kwa ajili ya kukabiliana na wimbi jipya la ugonjwa wa Ebola katika nchi hiyo. Na mkuu wa kamati kuu ya Yemen amesisitiza kuwa kupatikana amani nchini humo kunahitajia kutangazwa kusitishwa uvamizi na kuondolewa mzingiro uliowekewa nchi hiyo ya kiarabu na pande nne vamizi. Wasikilizaji wapendwa, na muktasari huu ndio unatukamilishia matangazo yetu haya ya asubuhi ya leo. Ni Jumanne njema tuliojaliwa na Mola Muumba, si nyingine ni ya Februari 9 2021, sawa na 26 Jamadi Thani, na 1442 Hijiria. Jina langu ni Asmahani Ghanima Muhamed, nawashukuru sana wote ambao wameungana nami hadi tamati ya matangazo nami na wageni kutoka katika studio zetu za Jame Jam hapa mjini Tehran nikiwatakia asubuhi njema na siku njema kwa ujumla kwaherini.